Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

icon6 Horoscope - Ngày Mai Sẽ Zư Lào?
Old 08-11-2007, 00:16  

Manager

KL$ (TOP! 4): 11.437
Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A4 (2006-2009)

Đây sẽ là TOPIC của KLNET về Horoscope Các bản Horoscope sẽ được cập nhật hàng ngày (Vì tớ hôm nào cũng xem) Nguồn tại nhiều nơi nhé:X
Một số cách xem nhanh:
1. Chọn đúng cung của mình
2. Những cái tít có chữ đậm gạch chân nghiêng thì là Horo của tuần, còn các cái ko có gạch chân là ngày

------------------------------
Kim Liên em đẹp như Kiều
Má em điểm một nốt yêu duyên thầm
Chia tay anh chợt nín câm
Vì anh chợt thấy âm thầm yêu em...

donkihote_kitc is offline  

Re: Tử vi hằng ngày cho các bạn (HOROSCOPE)
Old 08-11-2007, 00:17  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

000th_7fa5dc3a-3.gif Ma Kết (22/12-19/01)C17.gif

Hôm nay Ma Kết sẽ khám phá ra khả năng ăn nói của mình thú vị hơn rất nhiều chứ không chỉ theo lối mòn như mọi khi. Dành thời gian chuẩn bị cho công việc sẽ đem lại nhiều thuận lợi cho bạn đấy, và nhớ đề phòng bị một người bạn cũ lợi dụng nhé.

"Tình củm”: 00C2.gif00C2.gif00C2.gif
May mắn: D41.gifD41.gifD41.gifD41.gif

000th_7fa5dc3a-3.gif Bảo Bình (20/01-18/02)C17.gif

Nếu Bảo Bình muốn có những mối quan hệ bạn bè/gia đình/xã hội bền vững thì bạn nên học cách "cho" và "nhận". Hãy biết cách lắng nghe ý kiến của mọi người nhưng cũng đừng răm rắp nghe theo tất cả, phải có chính kiến của mình bạn nhé.

May mắn: D41.gifD41.gifD41.gif

000th_7fa5dc3a-3.gif Song Ngư (19/02-20/03)C17.gif

Hôm nay bạn sẽ bị tình cảm chi phối. Một người mà bạn nghĩ có thể tin tưởng được đã làm bạn thất vọng. Tuy nhiên, đừng cố đổ lỗi cho người khác, sẽ chỉ càng làm mọi chuyện tồi tệ hơn mà thôi. Hơn hết Song Ngư nên tìm cách làm sao gỡ rối vấn đề thì hơn.

"Tình củm”: 00C2.gif00C2.gif00C2.gif00C2.gif
May mắn: D41.gif

000th_7fa5dc3a-3.gif Bạch Dương (21/03-20/04)C17.gif

Mọi chuyện tất nhiên sẽ không bày sẵn ra trước mắt bạn, phải tự thân vận động thôi. Chuyện tình cảm cũng sẽ tiến triển tốt đẹp nhưng đừng ngu ngốc nghĩ rằng mình đang nắm quyền kiểm soát, trong tình yêu chẳng có ai là người kiểm soát cả, nhớ điều này Bạch Dương nhé.

"Tình củm”: 00C2.gif00C2.gif

000th_7fa5dc3a-3.gif Kim Ngưu (21/04-20/05)C17.gif

Hôm nay là thời điểm tuyệt vời để bạn “cho” những người xung quanh. Hãy tham gia hoạt động tình nguyện hay bất kì hoạt động xã hôi nào nhé. Còn nữa, bạn cũng nên “thắt lưng buộc bụng” hơn chút xíu kẻo chiếc ví của bạn sắp rỗng rồi kìa..

000th_7fa5dc3a-3.gif Song Tử (21/05-21/06)C17.gif

Đừng đưa ra những quyết định theo cảm tính. Nếu có một ai đó đang đùa nghịch với tình cảm của bạn thì Song Tử sẽ mất tương đối thời gian để cân bằng lại mọi chuyện. Quá cam chịu, tiêu xài hoang phí hay quá tham công tiếc việc đều dẫn tới những kết quả không hay đâu.

"Tình củm”: 00C2.gif

000th_7fa5dc3a-3.gif Cự Giải (22/06-22/07)C17.gif

Hôm nay mọi chuyện đều rất tuyệt vời, bởi vậy, hãy biết tận dụng cơ hội. Những kinh nghiệm thu được sẽ rất bổ ích và sẽ cho Cự Giải động lực để tiếp tục thực hiện những công việc quan trọng hơn nữa. Đừng ngạc nhiên nếu ai đó ý kiến gì, họ đang ghen tức với thành công của bạn thôi.

000th_7fa5dc3a-3.gif Sư Tử (23/07-23/08)C17.gif

Hôm nay bạn sẽ ở trong một tình huống khó xử. Đừng để người khác lợi dụng bạn cả về tiền bạc lẫn tình cảm. Trong một tình huống khẩn cấp xảy ra, Sư Tử cảm nhận được ai là người trung thành và đáng để bạn quan tâm tin tưởng.

"Tình củm”: 00C2.gif00C2.gif

000th_7fa5dc3a-3.gif Xử Nữ (23/08-22/09)C17.gif

Bạn sẽ bị phân vân giữa nhiều lựa chọn trong hôm nay. Một chuyến du lịch kể ra sẽ rất bổ ích cho bạn vào lúc này, có điều, bây giờ đang là thời gian học hành, chưa thích hợp phải không nào? Nếu có ai đó làm bạn thất vọng chỉ vì chuyện tiền bạc thì có lẽ bạn nên xem xét lại mối quan hệ này đi.

"Tình củm”: 00C2.gif

000th_7fa5dc3a-3.gif Thiên Bình (23/09-22/10)C17.gif

Mọi thứ bạn làm hôm nay đều thành công. Bạn đang có một đứa bạn rất tốt, đừng đánh mất nhé. Tự nhiên Thiên Bình sẽ rất có hứng thú với việc học hành, cứ tiếp tục phát huy nhé, sắp kiểm tra học kì đến nơi rồi còn gì!

May mắn: D41.gifD41.gifD41.gifD41.gifD41.gif

000th_7fa5dc3a-3.gif Thần Nông (23/10-21/11)C17.gif

Hôm nay bạn có cả một list hẹn dài dằng dặc, nhưng cũng đừng biến mất từ sáng đến tối mịt mới mò về nhà nhé. Dành một chút thời gian ở nhà và quan tâm đến mọi người sẽ. Việc Thần Nông tình nguyện làm một điều gì đó dù rất nhỏ nhặt cho người khác cũng sẽ khiến mọi người rất vui đấy.

000th_7fa5dc3a-3.gif Nhân Mã (22/11-21/12)C17.gif

Đừng phản ứng thái qua với những gì bạn nghe được. Tất nhiên, cảm xúc là rất khó kiểm soát và bạn sẽ phải rất cố gắng để vượt qua chuyện này, tuy nhiên bạn sẽ làm được. Một số việc đáng ra nên được thực hiện trong hôm nay sẽ phải bị gác lại.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 08-11-2007, 00:21  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Ngày 7/11/2007)
Bạch Dương ( 21/3 — 19/4)

Bạn sẽ có được cơ hội thực hiện những điều mình thực sự mong muốn. Một người bạn thân thiết, một ai đó trong nhà hoặc bạn bè chẳng hạn có thể sẽ mở lời khuyến khích và nhiệt tình ủng hộ bạn. Sự nghi ngờ có thể sẽ ảnh hưởng xấu đến tinh thần và nỗ lực của bạn đấy, vậy hôm nay mình hãy tạm dẹp điều đó sang một bên đã nhé.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Có thể hôm nay sẽ là một ngày cực đối nghịch với hôm qua. Bạn cảm thấy lờ phờ, mệt mỏi và khá là thờ ơ đối với mọi thứ xung quanh. Để có được một tuần thật sự vui vẻ, hào hứng thì bạn không nên để mình bị người khác phàn nàn và chê trách nhé. Hãy “tươi” lên và tìm niềm vui trong những nhiệm vụ trước mắt.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Chuyện tình củm của bạn cực triển vọng với những ngạc nhiên đầy thú vị. Những cảm giác buồn tẻ, u ám sẽ tan biến hết một cách nhanh chóng nhờ những lời mời bất ngờ và ngọt ngào từ một ai kia đặc biệt. Chỉ số ngân khố cũng rất khả quan trong hôm nay.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Bạn là một trong những cung may mắn có được một ngày khá là suôn sẻ trong hôm nay, vậy, hãy thoải mái tận hưởng khoảnh khắc “hạnh phúc” này đi vì biết đâu đến mai bạn lại bận không kịp … thở ấy chứ. Chuyện tình củm và bè bạn luôn được bạn đặc biệt quan tâm và thật tuyệt nếu bạn “chăm sóc” thật kỹ những người thân iu trong hôm nay.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Để có một ngày vui tươi, thoải mái, Sư Tử nên bắt đầu lên kế hoạch ngay từ khi mới thức dậy đó nha. Hội họp bạn bè, hoạt động xã hội và cả chuyện tình củm nữa đều cực kỳ triển vọng và hứa hẹn đem đến cho bạn một tinh thần thật hứng khởi. Hãy nhấc điện thoại và alô cho chúng bạn để cùng nhau lên thời khóa biểu phục vụ nhu cầu tinh thần đi nhé.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Một vài trục trặc nho nhỏ trong giao tiếp sẽ tiếp tục gây căng thẳng cho bạn. Nếu hôm qua bạn hơi bộc trực và thẳng thắn quá thì hôm nay lại có vẻ mâu thuẫn với chính mình. Hãy cẩn thận với những những lời nói, hứa hẹn và giữ cho mọi chuyện thật đơn giản để tránh gây bối rối và hiểu lầm ở người khác.

Thiên Bình (23/9 — 22/10)

Đối mặt với một ngày khá nặng nề và thử thách như hôm nay, Thiên Bình đã phải gồng mình lên chống đỡ. Tuy nhiên, số lượng công việc và bài vở lại có vẻ tăng lên hơn là giảm bớt đó. Một không gian yên tĩnh với vài điệu nhạc êm đềm sẽ là những gì bạn cần cho một tinh thần thoải mái và yêu đời.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Ngân khố của bạn trông khá ổn và nếu chưa có thời gian hay ý định thăm thú cửa hàng, siêu thị thì hôm nay chính là thời điểm tuyệt vời để bạn shopping … “mệt nghỉ” luôn đó. Hãy rủ thêm bạn bè cho thêm đông, thêm vui và thêm nhiều ý tưởng xì-tai mới.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Mọi chuyện dường như đang tiến triển theo chiều hướng “chất lượng tăng dần”. Bạn có cơ hội tăng ngân khố ngay nửa ngày đầu, phần còn lại là để dành cho một lời mời đặc biệt. Dù có gặp cản trở gì thì cũng không quá khó để bạn tận hưởng được cả hai thứ “đỉnh” nhất của hôm nay.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Là một cung khá thực tế và thẳng thắn, có thể bạn sẽ nhận ra mình đang kẹt trong một tình huống khó giải quyết. Rất có khả năng bạn hơi phô trương và phóng đại vấn đề quá đấy thôi! Một khi quá lo lắng và sợ hãi thì bạn sẽ được người ta kéo ra khỏi những … đòi hỏi không mấy hợp lý đó của chính bạn.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Bạn sẽ có một tuần cực vui tươi và sôi nổi, tuy nhiên, hôm nay là ngày để bạn nghỉ ngời, thư giãn và phục hồi nguồn năng lượng đã tiêu tốn cho công việc và bài vở. Bạn hãy sắp xếp và để dành ra khoảng thời gian rảnh rỗi mình ta với ta nhé, một khi tinh thần và thể lực được phục hồi nguyên trạng thì bạn sẽ tận hưởng trọn vẹn niềm vui trong cuộc sống.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Đôi khi bạn cũng hơi “tùy tiện” đối với người khác nhưng hôm nay bạn phải … ngoan ngoãn và biết lắng nghe Song Ngư à. Không những đặc biệt quan tâm đến giao tiếp mà bạn còn phải chú ý đến những gì đang diễn ra xung quanh mình nữa đó. Biết vấn đề, hiểu vấn đề thì bạn sẽ đánh giá chính xác sự việc.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 08-11-2007, 00:23  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Tuần từ 5/11-->11/11 - 2007)

Từ thứ Hai đến thứ Tư, Cự Giải sẽ có những “chiến lược” mới trong việc giao thiệp với mọi người.

Bạch Dưong (21/3 – 19/4)

Từ thứ Hai đến thứ Tư, bạn tỏ ra quá tự tin và hơi liều trong việc tỏ ra thích thú với những quan điểm của mình. Mặc dù không ai tỏ ra nghi ngờ bạn và thậm chí bạn còn đưa ra những bằng chứng tốt cho mình nữa, tuy nhiên sẽ khôn ngoan hơn nếu bạn chịu tìm hiểu mặt còn lại của vấn đề, sẽ có những điều cũng quan trọng mà bạn đã bỏ qua. Thứ Năm và thứ Sáu không có gì thực sự nổi bật, tuy nhiên cuối tuần sẽ hứa hẹn nhiều điều vui tươi.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Nửa tuần đầu tiên, dường như mọi việc đều có chiều hướng tăng lên: bạn trở nên dồi dào sức sống hơn hoặc vài việc sẽ trở nên nhẹ nhàng hơn, dễ chịu hơn. Ngoài ra, bạn còn có những ý tưởng hay trong việc sử dụng túi tiền của mình vào những việc thích hợp. Thứ Năm và thứ Sáu sẽ nhấn mạnh hơn đến thế giới trong tâm hồn của bạn, đến những cảm xúc của bạn. Cuối tuần bạn trở nên trầm lắng và bình tỉnh hơn so với thường ngày.

Song Tử (21/5 – 21/6)

Để xem những “nguyên liệu” chính cho nữa tuần đầu tiên của bạn là gì nào: Tình cảm, những suy nghĩ thông minh, nguồn năng lượng dồi dào…chỉ có một từ để diễn tả chúng: “tốt”. Bạn cũng bận rộn hơn với rất nhiều thứ: bài tập, dự án, bài thuyết trình…mặc dù khá bận bịu nhưng lại rất vui và thú vị. Thứ Năm, thứ Sáu tuy bạn ít nhanh nhạy hơn nhưng bù lại sẽ có những suy nghĩ sâu sắc hơn và giống một “thám tử” hơn. Cuối tuần, bạn vận dụng kỹ năng “trinh thám” vào cuộc sống riêng của mình, cụ thể là bạn muốn tìm hiểu xe, ai thực sự là người bạn tri kỷ của mình.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Từ thứ Hai đến thứ Tư, bạn sẽ có những “chiến lược” mới trong việc giao thiệp với mọi người, họ sẽ là những người đối xử tốt với bạn trong tuơng lai. Nếu bạn và môt người nào đó đang không có mối quan hệ tốt đẹp, bạn cũng không hiểu vì sao, trong trường hợp đó bạn đừng nghĩ rằng bắt đầu một kế hoạch mới với họ sẽ khôi phục lại mối hệ truớc kia (thậm chí nó có thể gây tác dụng ngược lại). Thay vào đó, hãy chú ý hơn đến trực giác của bạn. Nói thì nói thế nhưng cũng không dễ dàng để thực hiện, cụ thể vào ngày thứ Năm và thứ Sáu, khi trực giác không thể chắc được nên mach bảo với bạn điều gì. Cuối tuần, bạn nên thư giãn.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Thứ Hai và thứ Ba, bạn luôn cảm thấy hoài nghi và thất vọng về chính mình và về mọi việc xung quanh. Thứ Tư sẽ bù lại cho bạn với nhiều điều tốt đẹp và sáng sủa hơn: chuyện tình cảm, quan hệ bạn bè, mong ước đang toả sáng một cách chói loá. Thứ Năm và thứ Sáu không có gì đặc biệt xảy ra. Chuyện tình cảm sẽ lại đến với bạn với những giây phút ngọt ngào và lãng mạng bênh cạnh “người ta” vào những ngày cuối tuần.

Xữ Nữ (23/8 – 22/9)

Bạn có kế hoạch mua những món đồ quan trọng nhưng sẽ có những câu hỏi dành cho bạn: liệu bạn có thực sự mua những thứ đó không? Nhũng món đồ đó có đáng giá để bạn phải bỏ tiền ra không. Đó là những điều bạn nên quan tâm từ thứ Hai đến thứ Tư. Vào thứ Năm và thứ Sáu, hãy chùn xuống, suy nghĩ và phân tích thật kỹ. Càng có nhiều thông tin thì bạn càng dễ dàng đưa ra quyết định cho mình. Thứ Bảy và Chủ nhật, bạn hành động một cách bốc đồng tuy nhiên cũng may là đủ khôn ngoan và mạnh mẽ để hạn chế điều đó.

Thiên Bình (23/9 – 22/10)

Nửa tuần đầu, có một việc hoặc một mối quan hệ sẽ trở thành trung tâm và chiếm hết thời gian của bạn, đó có thể là chuyện tình cảm hay bạn bè ở trường lớp. Nhưng cho dù đó là việc gì đi chăng nữa thì bạn có một sự khởi đầu rất tốt cũng như sẽ khám phá ra được nhiều điều thú vị. Thời gian còn lại đến hết tuần, bạn nên mời một người nào đó mà bạn quý mến hoặc hiểu rõ đi ăn, cùng trò chuyện tâm tình với nhau.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Ba ngày đầu tuần, rất khó để xác định được điều bạn thực sự muốn là gì. Cảm xúc của bạn rất mạnh mẽ nhưng những suy nghĩ của bạn lại đang có những mâu thuẫn với nhau. Giải pháp đơn giản nhất là hãy trình bày sự phân vân của mình cho một người thân để họ có thể giúp bạn. Thứ Năm và thứ Sáu, bạn không cần phải làm gì để kéo ai đó về phía mình, tự họ sẽ hướng về bạn bởi một nguồn sức mạnh kỳ diệu nào đó. Sẽ có nhiều lộn xộn vào cuối tuần, hãy tin vào trực giác của bạn.

Nhân Mã (22/11 – 21/11)

Trong suốt từ thứ Hai đến thứ Tư, bạn rất được mọi người yêu mến, một trong số họ có trhể nói rằng: “tớ muốn được ở bên cậu suốt”. Chỉ là đùa cho vui thôi, nhưng thực ra là “nữa đùa nữa thật” đấy. Đó sẽ là môt khoảng thời gian vui tươi và hạnh phúc. Thứ Năm và thứ Sáu khiến cho bạn luôn bận rộn và mệt mỏi vì bài tập và công việc khác đến nỗi chẳng thể nào chợp mắt mà ngủ ngon được. Sẽ không tốt đâu, nên cố gắng dành chút thời gian vào buổi trưa để ngủ lấy lại sức. Có lẽ thế mà đến cuối tuần, nguồn năng lượng của bạn sẽ dâng cao hơn.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Công việc và bài vở ỏ trường sẽ chiếm hết quỹ thời gian của bạn, nhưng cho dù bạn dồn sức mình vào bao nhiêu đi chăng nữa thì bạn sẽ không thấy được kết quả tức thì. Bạn đừng nên đặt tình cảm của mình vào trong công việc mà hãy xem nó như là một cuộc phiêu lưu của trí thức. Bạn bè cũng luôn sẵng sàng đưa cho bạn những lời khuyên chân thành. Hãy tận dụng chúng nhé. Cuối tuần, bạn sẽ vạch ra một kế hoạch cho những mục tiêu trong tương lai của mình,

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Bạn sẽ học được vài điều từ những mối nghi ngờ của mình. Một ai đó mà trước đây bạn chưa bao giờ hoài nghi sẽ có điều muốn “chỉ dạy” bạn, sẽ ngạc nhiên nhiều đó. Ngoài ra còn có một bài học trong lợi ích từ việc không sống bang quan và xa cách. Thứ Ba và thứ Tư sẽ tràn ngập những điều mới, chủ yếu là những con ngưòi mới. Hãy gắn kết với họ. Nhưng khi thứ Năm và thứ Sáu đến, bạn lại muốn được sống với chính mình, muốn có khoảng không gian riêng cho mình và không muốn trò chuyện với ai. Một buổi tiệc hay lời mời nào đó sẽ kéo bạn ra khỏi vỏ sò của mình.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Hãy chọn cho mình một con đường và bám theo nó bởi vì trong những ngày đầu tuần, bạn tỏ ra rất kiên định và chắc chắn, nó sẽ đem đến những kết quả tốt. Nếu ai đó đã muợn tiền bạn thì đây là lúc để lấy lại. Thứ Năm và thứ Sáu, luôn rõ ràng trong vấn đề tài chính của mình. Cuối tuần, bạn cảm giác như là mình nên hành động như thế nào, điều đó cũng có cái hay vì bạn sẽ luôn sẵn sàng đối phó với bất cứ việc gì bằng những hành động đầy bất ngờ. Ngoài ra cũng nên quan tâm đến thế giới xung quanh mình nữa.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 08-11-2007, 00:55  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ năm 8/11/2007)

Bạch Dương (21/3 – 19/4)

Nếu hôm nay bạn cảm thấy khó chịu, dễ cáu gắt thì có thể nguyên nhân chính là môi trường sống của bạn cần một chút thay đổi, có thể đó là phòng ngủ, phòng khách hoặc bất cứ nơi nào trong nhà. Ngoài ra, buổi tối nên dành thêm một chút thời gian để mua sắm, nó sẽ giúp bạn khuây khỏa hơn.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Có thể hôm nay sẽ là một ngày khá yên ắng của bạn, không có sự kiện gì nổi bật sẽ xảy ra. Có thể nó muốn cho bạn được nghỉ ngơi một chút sau những ngày đầu tuần khá căng thẳng. Vì thế nên tận dụng buổi tối để có thể thư giãn và thả hồn vào những khúc ca yêu thích.

Song Tử (21/5 – 21/6)

Cố gắng giữ cho tâm trạng hôm nay thật thoải vì trước mắt đang có nhiều thách thức “rình rập”. Có thể đó sẽ là vài căng thẳng, xung đột trong các mối quan hệ cá nhân, bạn bè chẳng hạn. Chỉ cần bạn giữ cho mình sự điềm tỉnh thì sẽ có niềm hy vọng tốt cho xích mích trên.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Chà, vấn đề khá “nhức nhối” trong hôm nay của Cự Giải chính là “xiền”! Thậm chí bạn còn không muốn nghĩ đến nó nữa. Nhưng nếu như lúcn ày bạn chịu đối diện với vấn đề thì bạn sẽ nhận ra rằng nó không quá tệ hại như bạn nghĩ đâu. Làm việc gì đó mình thích để có thể xoa dịu sự căng thẳng trong bạn.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Dường như chuyện tình cảm của Sư Tử trong hôm nay không được suôn sẽ lắm. Những bạn đã có “hình và bóng” có xu hướng sẽ phản ứng hơi quá về những lời nói của bên kia, trong khi đó những bạn vẫn “lẻ bóng” sẽ nhận ra rằng mình đang lầm đối tượng. Chà chà, có lẽ bạn hít một hơi thật sâu để có thể lấy lại sự tự tin cho mình quá.

Xữ Nữ (23/8 – 22/9)

Hôm nay bạn thực sự cần dành nhiều thời gian cho mình, nếu có thể hãy lên vài kế hoạch cho những hoạt động mà có thể giúp bạn thực sự thư giãn nhưng lấy lại thêm sự hăng hái: bơi lội nè, cầu lông nè, mat-xa nè hoặc là tự thưởng cho mình một chiếc bánh pizza hải sản thật ngon. Thích nhỉ!

Đừng quá mê man trong chuyện tình cảm, Thiên Bình nhé vì vẫn còn nhiều thứ khác cần bạn đặt lên hàng đầu. Hãy dành thêm thời gian để có thể hoàn thành các bài tập, các nhiệm vụ của mình ở trường lớp cho thật tốt.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Bạn có cảm giác tạm bằng lòng với những gì mình có trong cuộc sống. Điều đó có nghĩa là bạn tỏ ra quan tâm đến người khác nhiều hơn. Nếu có thể, bạn hãy tham gia các hoạt động từ thiện nào đó ở trường hoặc ở địa phương, nơi đang cần sự đóng góp hảo tâm và những tình nguyện viên như bạn.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Rất có thể là hôm nay bạn gánh vác khá nhiều việc, bạn đã đồng ý làm nhiều thứ trong khi khả năng của bạn có giới hạn. Nhưng bằng sự nhiệt tình vốn có của mình, bạn có thề xoay xở và vượt qua chúng một cách dễ dàng; tuy nhiên đừng quên dành thời gian cho mình để bù vào nguồn năng lực hao tốn sáng nay.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Sẽ có vài sự lộn xộn không đáng hoan nghênh đến “chào” bạn trong ngày hôm nay, có thể là vài sự hiểu lầm nào đó với bạn bè và gây ra vài căng thẳng không cần thiết. Tuy nhiên với khả năng vốn có của mình, bạn có thể làm dịu không khí một cách nhanh chóng.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Điều bạn suy nghĩ nhiều nhất trong hôm nay là tiền, cho dù bạn đang có bao nhiêu tiền trong ví đi chăng nữa, bạn cũng vẫn muốn có thêm. Cơ hội đó sẽ đến với bạn sớm thôi, nhưng nhiệm vụ của bạn bây giờ là phải dè xẻn bớt thay vì tiêu xài phung phí số tiền mình đã cố gắng kiếm được.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Những cảm giác bồn chồn lo lắng của trước đây sẽ nhanh chóng xua tan mất. Hôm nay sẽ chú ý đến những kế hoạch, những mục tiêu trong cuộc sống của bạn, mọi thứ đang trở nên cân bằng hơn. Bạn chỉ gặp khó khăn duy nhất trong quyết định thôi. Mùi hương hoa hồng sẽ kích thích sự suy nghĩ của bạn và giúp bạn đưa ra quyết định nhanh chóng.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Re: HOROSCOPE - Tử vi hằng ngày cho các bạn
Old 08-11-2007, 11:31  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ sáu 09/11/2007)

Bạch Dương ( 21/3 – 19/4)

Bạn đã có thể hy vọng nhiều vào những biến chuyển tích cực trong chuyện tình củm của mình rồi đấy nhé. Tuy hơi “mơ hồ” nhưng những cô nàng Bạch Dương cô đơn vẫn có thể cảm nhận được sự thú vị từ một ánh mắt khang khác, lạ lẫm. Còn những bạn đang hẹn hò thì sao? Một buổi tối nhẹ nhàng và lãng mạn bên người ấy là rất tuyệt đúng không nào!!!

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Bạn cảm thấy hơi bức bối và muốn đổi mới toàn bộ chế độ chăm sóc cơ thể. Hãy lưu ý đến vấn đề luyện tập thể dục, ăn uống hợp lý và phương pháp giữ gìn sức khỏe, bạn sẽ sở hữu được một cơ thể khỏe mạnh và tinh thần sảng khoái. Một … “thứ” gì đấy mới mẻ cho tủ quần áo cũng có tác dụng khích lệ bạn rất nhiều.

Song Tử (21/5 – 21/6 )

Có thể bạn sẽ được “khơi” đúng mạch và những ý tưởng độc đáo sẽ cứ thế mà tuôn trào. Những lời khen tặng thật lòng chính là động lực giúp bạn giải quyết tốt bất kỳ tình trạng khó xử hay vấn đề khó khăn nào xảy ra. Bạn làm theo những gì trực giác mách bảo và hôm nay điều đó là chính xác.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Đôi khi bạn cũng muốn tĩnh tâm và ngồi lại để suy nghĩ và hiểu thấu đáo hơn những vấn đề mà loay hoay mãi vẫn chưa tìm ra gút thắt. Vấn đề là ở chỗ có thể bạn tỏ ra rất hào phóng, rất khéo léo, mà chính điều đó lại tạo nên những “căng thẳng” hơn là cứ để mọi chuyện tự nhiên. Bạn không cần phải quá “sẵn lòng” trong hôm nay đâu Cự Giải à.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Cảm giác cần điều chỉnh và sửa soạn lại mọi thứ dường như đang thống lãnh tâm trí của Sư Tử. Có thể bạn đã bị hấp dẫn bởi một nhân vật đặc biệt nào đó rồi cũng nên, mà cũng có thể bạn đang muốn đem lại sự ngạc nhiên cho người khác. Dù với lý do nào thì ý nghĩ tút lại nhan sắc vẫn là điều mà bạn đang nung nấu.

Xử Nữ (23/8 – 22/9)

Bạn sẽ khám phá ra bản thân mình cũng có nhiều tài lẻ lắm. Nhờ khả năng sắp xếp và khéo léo trong giao tiếp mà tình hình ngân khố cũng như các mối quan hệ đều có những tiến bộ rất tích cực. Hình ảnh và tầm ảnh hưởng của bạn lớn mạnh dần dần và rất tiềm năng cho một vai trò là “quan chức”.

Hôm nay Thiên Bình đột nhiên cực kỳ quan tâm đến những điều kiện vật chất trong cuộc sống. Nếu thấy rằng mình đang chi tiêu quá nhiều hay muốn kiểm soát chặt chẽ cách sử dụng ngân khố, thông minh quả nhất là bạn hãy ngồi xuống với một tờ giấy và cây viết trước mặt.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Bạn mang một tâm trạng hơi “lơ mơ” tí xíu và không có thái độ rõ ràng trước những hoạt động xung quanh. Sự “mặc kệ” này đôi khi sẽ tạo cho bạn một cảm giác mơ hồ và trở nên nhạt nhòa trong mắt người khác. Chạy bộ buổi sáng hoặc vác vợt ra sân chơi vài đường cầu với bạn bè sẽ có tác dụng rất tốt cho một tinh thần tập trung và khỏe khoắn đấy.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Để có được một ngày xinh tươi như ý thì bạn phải “đạp máy” thật mạnh trong bước khởi động đấy nhé. Công việc và học tập đang cần bạn áp dụng một phương pháp mới, linh hoạt và hiệu quả hơn. Với khí thế hào hứng như hôm nay thì cơ hội sẽ không bao giờ thoát khỏi nắm tay của bạn.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Tình bạn luôn đem đến cho bạn những giây phút vui vẻ và thoải mái. Với một ngày Thứ Sáu tuyệt vời như hôm nay thì những cuộc hội họp nhằm lên lịch cho ngày cuối tuần là rất thích hợp. Có thể bạn sẽ nối kết liên lạc với một người bạn cũ nhưng tình hình thì lại rất “new “đấy nhá.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Với tinh thần lạc quan và nguồn ăng lượng dồi dào như hôm nay thì rất tuyệt để bạn ra những quyết định quan trọng trong cuộc sống. Tuy nhiên, bạn cũng sẽ rất dễ bị đánh lạc hướng bởi những chuyện “tầm phào” cỏn con đấy. Và dĩ nhiên kéo theo đó là bạn sẽ lỡ mất cơ hội tính thêm điểm tốt cho mình.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Ngày hôm nay hầu như chẳng có gì đặc biệt nổi bật dành cho bạn cả, tuy nhiên, cũng đừng vì thế mà lơ là lời nhắn nhủ của chòm sao hoàng đạo nhé. Giống như Thiên Bình, bạn cần phải kiểm soát tốt những vấn đề quan trọng trong cuộc sống liên quan đến tham vọng và tương lai. Với giấy và bút, bạn sẽ dễ dàng vạch rõ ý nghĩ của mình.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Re: Horoscope - Ngày Mai Sẽ Như Thế Nào?
Old 08-11-2007, 14:25  

V.I.P

KL$: 813
Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

anh cung Sư Tử và anh ko thấy đúng !

Bao giờ cho đến ngày xưa ....
ManUtd_4ever is offline  

Old 08-11-2007, 14:26  

V.I.P

KL$: 813
Awarded 40 time(s)
Sent 198 thank(s)
Received 359 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

ít nhất là với anh !

Bao giờ cho đến ngày xưa ....
ManUtd_4ever is offline  

Old 08-11-2007, 17:24  

Phá sản!

KL$: 0
Class: A2 (2007-2010)

sao anh DD tu nhie^n lai. bay` ra tro` nay` the^' ? ^^
vn_devil is offline  

Old 08-11-2007, 20:03  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

Cái này đúng mà Em thấy cái này làm mình sống thoải mái hơn, đỡ suy nghĩ hơn. Nhiều người thik cái này lắm đấy

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 08-11-2007, 20:04  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

Còn em và Someone Special thấy đúng lắm mà

Kim Liên em đẹp như Kiều

Re: Horoscope - Ngày Mai Sẽ Zư Lào?
Old 08-11-2007, 21:40  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

Cũng đúng 1 phần đấy tùy mỗi người .

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 08-11-2007, 22:07  

Manager

KL$: 1.771
Awarded 34 time(s)
Sent 206 thank(s)
Received 214 thank(s)

Em ko thik cái này lắm

Cố gắng vì niềm đam mê....
http://facebook.com/duongrapper
http://youtube.com/duongrapper => check out all of my new vid
duongrapper is offline  

Old 09-11-2007, 10:45  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ bảy 10/11/2007)
Bạch Dương (21/3 19/4)

Một trong những người bạn sẽ giới tạo cho Bạch Dương những cơ hội thú vị, đầy bất ngờ mà trước đây bạn chưa hề nghĩ đến. Chúng có thể sẽ cuốn hút sự tưởng tượng của bạn, nhưng đừng vì thế mà bỏ lơ những việc khác nhé.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Ngày hôm nay sẽ khiến cho nhiều người gặp không ít căng thẳng, trong đó không loại trừ bạn đâu. Nếu như suy nghĩ sâu xa và chín chắn hơn thì vấn đề có thể được giải quyết nhưng chỉ cần một chút bất cẩn thì sự việc sẽ tệ hại hơn. Với bạn, hãy đối xử tốt với bạn bè và cư xử thật nhẹ nhàng, từ tốn.

Song Tử (21/5 — 21/6)

Bạn vốn là người khá sôi nổi và có khả năng thuyết phục, hầu như không có gì có thể ngăn bạn lại được. Tuy nhiên, hôm nay sẽ có những thông tin khá hữu dụng và thực tế, nhưng liệu bạn có chịu dừng lại và lắng nghe chúng không?

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Lúc đầu, bạn cảm thấy trong người sao sao ấy, cứ khó chịu, bực bội thế nào. Tuy nhiên, mọi sự buồn chán, ủ rũ sẽ dễ dàng tan biến đi một cách nhanh chóng nếu như bạn nở một nụ cười thật tươi và suy nghĩ một cách tiến bộ, sáng tạo.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Một việc đã qua trong quá khứ sẽ trở lại với bạn trong hôm nay. Tuy nhiên nó sẽ có tác động tích cực nếu như bạn chịu lắng nghe tiếng nói từ bên trong tâm hồn cũng như vượt qua mọi sự nghi ngờ. Hãy suy nghĩ mới hơn, hành động mới hơn và ...một chú Sư tử cũng mới toanh luôn.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Dường như là bạn đã vạch ra cho mình một kế hoạch khá tốt trong việc chi tiêu trong hôm nay, nhưng xui là có vài điều cứ cản trở và làm bạn hết sức khó chịu. Nên dành một chút thời gian cho chính mình sẽ giúp ích nhiều hơn, một đứa bạn sẽ cho một lời khuyên hữu ích.

Bạn vốn ít cáu gắt nhưng hôm nay tính cách đó lại bao trùm lấy bạn, một đứa bạn sẽ đưa ra một lời nhận xét khá hữu ích về điều này nhưng tâm trạng của bạn lại không thích nghe những điều đó. Bạn cần phải tập cho mình tính kiên nhẫn, đặc biệt là khi bạn đang trông chờ một sự đánh giá của người khác về nổ lực của mình.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Cũng không khác những chòm sao khác, hôm nay bạn cũng sẽ trải qua vài điều mà chẳng lấy gì làm vui vẻ mấy, đủ để kiểm tra sự kiên nhẫn của chính bạn. Tuy nhiên, bạn lại có xu hướng một trút hết mọi gánh nặng lên vai của người khác. Đây không phải là điều bạn nên làm đâu.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Có thể nói trong số các cung, bạn là người ít phải nếm mùi bực dọc nhất trong hôm nay. Nhưng cũng đừng vì thế mà cảm thấy thỏa mãn nhé, đừng cố tình vờ không thấy những khó khăn của người khác, nhất là bạn bè của mình.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Lời khuyên chân thành dành cho Ma Kết trong hôm nay là hãy kiềm chế bản tính thích ganh đua của mình. Nếu có ai đó cố tình “chọc gậy bánh xe” hoặc thách thức bạn thì bạn chỉ nên cười trừ và để nó trôi qua, đừng bận tâm.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Hôm nay bạn sẽ gặp một người khá là khác thường. Nhưng nếu người bạn mới này tỏ ra hơi lạnh lùng và xa cách thì hãy dành chút thời gian xem xét liệu có phải là do bạn không biết cách giao tiếp. Suy nghĩ kỹ vấn đề nhé.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Chà, hôm nay Song Ngư tỏ ra rất cứng đầu và bướng bỉnh nhỉ. Có lẽ bạn cần tham gia hoạt động gì đó để giúp mình thêm mềm dẻo và linh hoạt hơn. Một lớp bơi lội hoặc một khóa học thê dục thẩm mỹ chẳng hạn. Thử xem!

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 09-11-2007, 15:32  

Phá sản!

KL$: 0

uh , dung' la` tuy` mo^i~ nguoi` .
vn_devil is offline  

Old 11-11-2007, 00:33  

Phá sản!

KL$: 10
Class: A12 (2006-2009)

lúc đúng lúc ko, nhưng mà tuần này gặp nh may mắn trong chuyện tc
silver_tomboy is offline  

Old 11-11-2007, 12:24  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Chủ nhật 11/11/2007 - Sinh nhật KITC)
Thiên Bình trở nên khó tính và có những đánh giá hơi khắt khe đối với bạn bè, thậm chí là với cả người ấy nữa.

Mặc dù tuân thủ chặt chẽ kỷ luật cá nhân nhưng bạn vẫn giữ được một tâm trạng thoải mái và hòa hợp với những người xung quanh. Thậm chí khi mọi thứ thay đổi theo chiều hướng không tích cực thì bạn vẫn có thể dựa dẫm tí xíu vào bạn bè để xin cứu trợ.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Bạn cảm thấy hơi mệt mỏi và không mấy thoải mái trong hôm nay. Có thể do một ai đó đã vô tình ngáng trở kế hoạch của bạn chăng? Hay là khối lượng công việc và bài vở đang ngốn hết quỹ thời gian rảnh rỗi quý báu? Đơn giản thôi, hãy lên lịch nghỉ nghơi, thư giãn, bạn sẽ có một ngày cuối tuần thật vui vẻ!

Song Tử (21/5 – 21/6 )

Bạn cảm thấy hơi mệt mỏi vì phải chịu đựng cảm giác khó chịu và không hài lòng về mọi thứ xung quanh. Nếu muốn lên lịch để tận hưởng một buổi tối thoải mái với vài tập phim hay thì nhớ đừng để bất kỳ ai phá vỡ khoảng thời gian quý báu đó nhé.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Trong khi ai đó trong nhà quá quan trọng hóa vấn đề trước những công việc chưa được giải quyết thì bạn lại mang một tâm trạng khá là thoải mái và chậm rãi trong mọi chuyện. Tình trạng này có thể tạo nên sự căng thẳng nếu giao tiếp của bạn không được mấy ngọt ngào và không biết cách chia sẻ công việc đấy nhá.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Từ khóa của bạn hôm nay là: trông chừng ngân khố và không shopping. Thay vào đó, bạn có thể lên lịch cho một buổi tối vui vẻ với bạn bè để tạo không khí cho một tuần làm việc và học tập sắp tới. Hãy thử đột phá bằng một ý tưởng mới mà trước nay chưa hề … dám có và thực hiện bằng cả nhiệt huyết của mình, bạn sẽ khám phá ra nhiều điều thật thú vị.

Xử Nữ (23/8 – 22/9)

Bạn muốn nói chuyển thẳng thắn với một người bạn trong hôm nay và phải công nhận rằng … nói khi nào cũng dễ hơn làm. Tuy nhiên, nếu thấy cần phải chỉ trích cách cư xử của một ai đó thì bạn hãy áp dụng phương pháp nhẹ nhàng, từ tốn và thật khéo léo kẻo “tiền mất, tật mang” đấy nhé.

Bạn trở nên khó tính và có những đánh giá hơi khắt khe đối với bạn bè, thậm chí là với cả người ấy nữa. Tranh thủ ý kiến của một ai đó trong nhà để có được sự đồng tình có thể sẽ làm trầm trọng thêm tình hình mà thôi. Bạn cần có một không gian yên tĩnh, tâm trí cân bằng thì mới cảm nhận được ý tứ của kẻ khác.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Cho dù đang cô đơn hay đã có đôi thì bạn cũng tỏ ra không mấy “thật” với bạn bè hoặc người ấy. Có thể bạn sẽ ích kỷ và thiếu vị tha trong cách xử sự và đánh giá vấn đề. Nếu chịu nghĩ lại một cách thấu đáo, bạn sẽ cải thiện tốt tình hình rất nhanh đó.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Tâm trí bạn như muốn “điên” lên vì phải quay lưng lại với những chuyến du lịch hay đi thăm thú đâu đó. Với không khí và tình hình hiện tại thì bạn chẳng có tí tẹo hứng thú nào cả. Thế nhưng, nếu nhiệt tình xăn tay áo lên và lao vào giải quyết vấn đề thì chẳng có gì là khó để có một ngày vui vẻ và thú vị.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Bạn cảm thấy hơi mệt mỏi và lơ đễnh trước mọi chuyện đang diễn ra xung quanh. Đối mặt với tình trạng không có gì được như ý thì cách tốt nhất là luyện tập thể dục để tống khứ năng lượng thừa và lấy lại sự cân bằng cho tinh thần thôi. Nếu không đến phòng tập thì bạn vẫn có thể rủ bạn bè cùng nhau chơi cầu lông, bóng rổ hoặc chạy bộ vào buổi sáng cũng rất tuyệt.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Mỗi lần gặp rắc rối bạn thường tâm sự và tham khảo ý kiến của bạn bè, hôm nay cũng vậy, bạn rất muốn được “người ngoài cuộc” chỉ đường đi nước bước cho mình. Thường thì chẳng có gì là trầm trọng cả, nhưng qua đó bạn sẽ biết rằng mình đang quá tin tưởng và phụ thuộc vào bạn bè.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Hãy lắng nghe những lời cảnh báo của bạn bè, cho dù đó có là những lời nói “toạc móng heo” vừa thẳng thừng, vừa khó nghe. Đặc biệt đối với những vấn đề liên quan đến nguồn ngân khố không được mấy “sù phú” của bạn. Hãy chú ý giới hạn cho mua sắm bởi vì bạn khó mà hài lòng với những gì đã tậu được trong hôm nay.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 11-11-2007, 19:39  

V.I.P

KL$: 1.328
Awarded 63 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 59 thank(s)
Class: A16 (2006-2009)

tin thì thấy đúng ^^! mới phát hiện ra là mình và KDC cùng cung Ma Kết ^^!

Hãy khám phá: Trang web chính thức của KDC
www.kimliendsclub.info
WCnu is offline  

Old 11-11-2007, 23:01  

V.I.P

KL$: 198
Awarded 33 time(s)
Sent 142 thank(s)
Received 253 thank(s)
School: lều xanh
Class: A8 (2009-2012)

Quote:
Thứ Năm và thứ Sáu không có gì thực sự nổi bật, tuy nhiên cuối tuần sẽ hứa hẹn nhiều điều vui tươi.
==>trích (Tuần từ 5/11-->11/11 - 2007) cung bạch dương của em
mịe, chả hiểu cái jè, cuối tuần hứa hẹn điều vui tươi, nản vl
vui tươi cái nỗi jè, để mà nghe sạc cả tiết + phiếu bé ngoan về nhà cho PH ký hả nản vl >"<

.Quên.
lynkcat is offline  

Old 11-11-2007, 23:08  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

Khổ thân cậu em zệ của tôi:"> Tình hình là cậu cùng cung vs anh Anh zệ cậu thấy đúng lắm đấy

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 12-11-2007, 11:20  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Tuần mới 12-18/11/2007)

Song Tử và những người bạn của mình tỏ ra rất hiểu nhau trong những ngày đầu tuần, đặc biệt là khi học nhóm.

Bạch Dương (21/3 — 19/4)

Thứ Hai là một ngày khá kỳ quặc của Bạch Dương. Tuy bạn cảm thấy hơi bất an nhưng nhìn bạn luôn thoải mái và gây tượng tốt cho nhiều người. Thứ Ba và thứ Tư, bạn nghe phong phanh những ý kiến của người khác về mình và bạn cảm thấy hơi đỏ mặt. Thứ Năm đến thứ Bảy, đừng để những thứ khác làm bạn sao lãng, hãy tập trung vào những việc bạn đang làm. Nếu cần, bạn có thể nhờ sự giúp đỡ của bạn bè. Chủ nhật, bạn có thể ngủ nướng một cách hả hê!

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Cẩn thận hơn trong việc chi tiêu của mình nhé, có thể trong một phút say sưa với việc mua sắm hay những việc đại loại như thế, túi tiền của bạn sẽ trống không hồi nào mà không biết đó. Thứ Ba, thứ Tư, bỗng dưng bạn có những ý tưởng rất là kì khôi, nhưng cơ bản là không quá tệ đâu. Thứ Năm đến thứ Bảy, đừng bận tâm đến những điều người khác nói. Chủ nhật, hãy sát cánh cùng bạn bè.

Song Tử (21/5 — 21/6)

Bạn và những người bạn của mình tỏ ra rất hiểu nhau trong những ngày đầu tuần, đặc biệt là khi học nhóm, cùng làm bài tập chung với nhau. Thứ Ba và thứ Tư, mọi thứ trở nên khá căng thẳng, bạn bắt đầu cảm thấy hơi nghi ngờ về tình thân thiết giữa mình và một người bạn. Điều bạn nên làm lúc này là hãy tâm sự một cách cởi mở. Thứ Năm cho đến hết tuần sẽ là những ngày cực kỳ ấn tượng của bạn, bạn sẽ phảy thay đổi một vài ý kiến, quan điểm hay kế hoạch của mính một chút.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Hãy làm những việc mình yêu thích vào thứ Hai nhé Cự Giải, đồng thời hãy để cho những người đang trông mong ở bạn điều gì đó biết rằng bạn cần thêm chút thời gian. Bạn có thể đi xem phim nè, đi nhà sách nè hay bất kỳ nơi nào bạn thích thú. Thứ Ba và thứ Tư, bạn tỏ ra khá lạnh nhạt và khó tiếp xúc, tuy nhiên nó không bộc lộ một cách tiêu cực, chỉ là bạn đang mất sự bình tỉnh tí xíu thôi. Nữa tuần còn lại, bạn có thể bước ra khỏi vỏ sò của mình. Hãy tham gia vào các hoạt động chung với mọi người, kể cả những tranh luận, hãy mạnh dạn trình bày quan điểm của mình, đừng ngần ngại.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Thứ Hai đầu tuần sẽ là một ngày khá nóng đó, nhưng không phải do thời tiết mà là “tình củm” của bạn. Bạn và người ấy cảm thấy thật sự “iu” nhau. Tuyệt vời! Thứ Ba và thứ Tư, càng bất đồng với ai thì bạn càng phải lắng nghe ý kiến của họ. Nó sẽ rất quan trọng đấy. Thứ Năm đến thứ Bảy, có thể bạn phải bỏ đi một thứ gì đó (tính ương ngạnh của bạn chăng). Chủ Nhật đem đến cho bạn rất nhiều lời mời, rủ rê, cái nào cũng hấp dẫn cả, chẳng biết nên nhận lời của ai đây. Hãy nhắm mắt lại, tập trung tư tưởng, hãy chọn lời mời nào xuất hiện đầu tiên trong ý nghĩ của bạn.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Bạn muốn giải quyết mọi vấn đề trong ngày thứ Hai một cách nhanh, gọn, lẹ nhưng xin thông báo rằng bạn sẽ không làm tốt mọi việc bằng cách đó đâu. Đó đâu phải là phong cách của bạn, đúng không nè, Bạn vốn là người khá tỉ mỉ, bất chấp kết quả ra sao. Bạn sẽ được thưởng vì những gì bạn đã cố gắng làm vào thứ Ba, thứ Tư, nó có thể thể hiện qua chuyện tình cảm, hoặc là những nguồn cảm hứng mới mà có thể gây tiếng cười và hạnh phúc cho mình. Nữa tuần còn lại, bạn cảm thấy phấn khởi hơn, tươi trẻ hơn và thích bay nhảy hơn.

Tuyệt vời lắm, thứ Hai này bạn sẽ tìm được cho mình một hướng đi mới. Mọi người đều luôn đồng tình với bạn, những gì bạn nói, bàn luận đều gây được ấn tượng mạnh mẽ cho họ. Nhưng đến thứ Ba, thứ Tư, người bạn như “đờ” ra, một vài chuyện trong quá khứ, vì lý do nào đó lại chợt hiện về trong suy nghĩ của bạn. Tin tốt sẽ đến với bạn vào những ngày còn lại cho đến hết tuần, mọi thứ rắc rối sẽ “bốc hơi”, thay vào đó là những hoạt động vui chơi bên cạnh người “thương mến” và bạn bè.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Bạn dễ dàng bị mất phương hướng trên những gì bị đang thực sự suy nghĩ trong đầu. Đó có thể là nghe theo số đông, “hiệu ứng bầy đàn”, giống như thế. Nhưng bạn phải mạnh mẽ lên, số đông không phải lúc nào cũng đúng. Hãy tin vào chính mình. “Vũ khí lợi hại” nhất của bạn trong hai ngày thứ Ba và thứ Tư là bản năng. Bạn nên trò chuyện một cách chân tình, cho dù lúc đầu có chút khó khăn, nhưng sau đó nhiều người sẽ ấn tượng về bạn. Thứ Năm đến thứ Bảy, chuyện gia đình sẽ khiến bạn buồn và thất vọng, bạn cũng nên tỏ ra quan tâm đến gia đình nhiều hơn. Chủ Nhật sẽ dễ chịu hơn, hãy hôn thật nhẹ lên má của mẹ, của đứa em hoặc người bạn thân.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Thứ Hai sẽ đem đến cho bạn những điều gì nào: niềm vui, tự tin, ý chí mạnh mẽ, sự khám phá…tất cả sẽ tạo nên một sự khởi đầu tuyệt vời cho một tuần mới. Bạn luôn cảm thấy tràn ngập sự hạnh phúc. Thứ Ba, thứ Tư, bạn biết cách tận hưởng những thú vui mà không cần phải bỏ ra xu nào. Hay nhỉ! Thứ Năm đến thứ Bảy, bạn sẽ tiếp tục có những khám phá mới. Đó chính là những người bạn mới và những tư tưởng mới. Mọi thứ thật tuyệt vời. Chủ Nhật, bạn sẵn sàng để lắng nghe.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Vào thứ Hai, bạn sẽ không nhận ra được mình có thể hoàn thành mọi thứ như thế nào trong tuần này. Tuy nhiên, bạn lại có khả năng thực hiện chúng trong những tình huống tưởng chừng như không thể. Vào thứ Ba, bạn sẽ ngạc nhiên về những gì mình đã đạt được một cách nhanh chóng, thứ Tư cũng vậy, bạn làm được cả khối việc. Thứ Năm đến thứ Bảy, trong bạn luôn tràn ngập những nguồn cảm hứng mới và có những bước thay đổi quan trọng trong con người bạn. Chủ nhật, hãy cười thật nhiều vào nhé!

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Bạn sẽ gần gũi với bạn bè nhiều hơn so với dạo gần đây, bạn cảm thấy rằng khi có bạn bè ở bên cạnh, mình có thể làm được bất cứ việc gì (dù sự thật thế nào đi chăng nữa). Thứ Ba và thứ Tư, bạn gặp chút khó khăn để hoàn thành công việc của mình. Thứ Năm đến thứ Bảy, sẽ có một sự thay đổi. Nguồn năng lượng của bạn sẽ tăng lên. Cười nhiều hơn, hào hứng hơn và rất có thể sẽ có tiệc tùng. Chủ nhật, hãy nghỉ ngơi và nạp thêm nguồn sức sống mới cho mình.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Nếu như bạn bất đồng quan điểm với ai về vấn đề nào đó, người này lại nghỉ rằng họ luôn luôn đúng. Bạm cảm thấy thực sự khó chịu. Điều tốt nhất bạn nên làm là hãy mặc kệ họ, đừng bận tâm. Thứ Ba, thứ Tư bạn sẽ có được những giây phút nhẹ nhàng và thân tình với đứa bạn thân, họ luôn ở bên cạnh bạn. Nữa tuần còn lại, bạn sẽ dành thời gian suy nghĩ nhiều hơn cho cuộc sống của mình, và chắc chắn sẽ có vài sự thay đổi đáng kể.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 12-11-2007, 11:22  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ hai 12/11/2007)

Nếu ngày hôm qua đã đem đến cho Song Ngư sự căng thẳng thì hôm nay sẽ có bức tranh của sự bình yên.

Bạch Dương (21/3 — 19/4)

Xem nào, giao tiếp của bạn trong ngày hôm nay không được tốt cho lắm. Nhiều thông tin phức tạp khiến cho bạn phải đay đầu. Sự lộn xộn này có thể xoay quanh về một người nào đò, hoặc một ai đó bạn đang thầm chú ý.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Nếu mục tiêu của bạn trong hôm nay là gây ấn tượng tốt cho một ai đó rất đặc biệt, thì bạn nên thể hiện sự quan tâm và tinh tế của bản thân. Nhưng nếu bạn đắn đo không biết phải làm gì, phải ăn nói như thế nào cho tốt, vậy thì hãy nhờ tư vấn của một đứa bạn.

Song Tử (21/5 — 21/6)

Bạn tâm tình, chuyện trò với những người thương yêu hơi dữ dội. Đừng ngạc nhiên nếu người khác bảo rằng bạn cho những lời nhận xét hơi tâng bốc. Giữ ở mức độ vừa phải là tốt nhất, Song Tử à.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Hãy sẵn sàng đón chờ những tin tốt đến với bạn nhé, hoặc có thể đó là một điềm may, chuyện học tập ở trường cũng suôn sẻ. Mọi sự nặng nề của hôm qua sẽ không còn, những luồn gió mới sẽ đem đến cho bạn những luồn sinh khí mới.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Có thể là hôm nay bạn không được công bằng cho lắm với bạn bè của mình, nay cả với “người ta” nữa. Những mong muốn của bạn hơi cao và xa. Mà dường như họ cũng thế. Bạn hãy nói những gì mình nghĩ, và hiểu những gì mình sẽ nói.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Bạn ở vào vị trí luôn sẵng sàng giúp đỡ bạn bè trong lúc họ gặp khó khăn bằng chính khả năng tập trung cao độ của mình. Những chuyện tưởng chừng như nằm khỏi tầm với nhưng lại là chuyện “nhỏ như con thỏ” đối với bạn. Tuy nhiên, bạn bè sẽ không thấy được điều bạn đang làm ngay đâu, phải kiên nhẫn với họ nhé.

Hôm nay sẽ rất khó đối bạn để hoàn thành công việc bởi vì khả năng sáng tạo của bạn đang ở đỉnh điểm, điều cuối cùng bạn muốn làm là bám vào kế hoạch của người khác. Ngược lại, họ sẽ cho bạn thêm sự tự do để thể hiện sự sáng tạo đang bùng cháy của bạn.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Ngày hôm nay sẽ đem đến cho bạn những tin tốt về vấn đề tài chính, đồng thời hứa hẹn những giây phút vui tươi cùng bạn bè vào buổi tối, một lời mời nào đó chẳng hạn. Tuy nhiên, đừng quên bài vở của mình nhé.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Cũng giống như Hổ Cáp, tâm trạng hiện giờ của bạn rất phấn chấn, lạc quan, sẵn sàng bay nhảy. Tuy nhiên, khi đụng đến những vấn đề về tình cảm, cảm xúc bạn lại hơi tùy tiện, không tế nhị cho lắm. Cẩn thận nhé bạn.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Bạn phảin tập trung hơn vào việc học tập, còn rất nhiều bài vở chưa hoàn thành xong mà, đừng để cho bất cứ thú vui nào bên ngoài lôi kéo, làm bạn sao lãng các trách nhiệm của mình trong hôm nay.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Nếu có thời gian thì hãy dành thời gian cho bản thân mình, Bảo Bình nhé. Làm gì đó để có thể xoa dịu tâm hồn, để cho cơ thể có thể thư giãn. Bởi vì có khả năng là bạn sẽ lo lắng về những điều không cần thiết, do đó bạn cần phải nghỉ ngơi.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Nếu ngày hôm qua đã đem đến cho bạn sự căng thẳng thì hôm nay sẽ có bức tranh của sự bình yên. Chính nó sẽ giúp bạn đủ tỉnh táo và cân bằng để có thể giúp đỡ một người bạn vượt qua được những xung đột của họ. Tuy nhiên, phải luôn công bằng và vô tư, Song Ngư nhé.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 13-11-2007, 20:50  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ ba 13/11/2007)

Đôi chút trục trặc sẽ bất ngờ xuất hiện nếu bạn cứ cố công tìm kiếm “sự thật” về một vấn đề nào đó. Bạn cảm thấy hình như có người không thật sự chân thành với mình mặc dù họ vẫn ra sức chứng minh tấm lòng “sắt son” của họ. Hãy sáng suốt và kiểm tra lại sự đa nghi đó một cách khách quan kẻo khi không lại đau đầu lắm bạn à.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Nếu thấy muốn nghỉ ngơi và cần được nạp thêm năng lượng thì bạn hãy cứ tranh thủ nếu có thể nhé. Cho dù công việc hoặc bài vở nặng nề đến mức làm bạn bận rộn suốt cả ngày thì đến tối bạn vẫn có thể thư giãn và bù lại bằng một bộ phim hay với một bịch snack bên cạnh.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Sự hiểu lầm giữa bạn với một ai đó trong nhà hoặc trong lớp có thể sẽ gây cho bạn cảm giác khó chịu và rất bực bội đó nha. Nhìn nhận vấn đề một cách thiển cận và cứng nhắc thì sẽ không ích gì cho bạn cả. Vác vợt ra sân chơi vài đường cầu với bạn bè và thư giãn dưới vòi tắm hoa sen sau đó, bạn sẽ lấy lại sự sảng khoái cho tinh thần.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Bạn cần phải kiềm chế tốt cảm xúc để “hãm” lại cái tâm trạng quá thẳng thắn và bộc trực của mình đó nghen. Có thể đơn giản là bạn nghĩ sao nói vậy, nhưng người nghe thì không phải lúc nào cũng hiểu như thế. Hãy cẩn thận để không tạo ra những căng thẳng không cần thiết bạn nhé.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Đôi khi bột phát mà bạn đã có những cư xử không mấy “dịu dàng” đối với bạn bè. Có thể bạn là người hiểu rõ lý do hơn ai hết và bằng cách chân thành giải thích với người ta, tình hình sẽ bớt “u ám” đi rất nhiều. Hãy nhớ rằng uy tín là rất quan trọng, vậy nên, chúng ta phải luôn bảo vệ nó.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Nếu thấy bắt đầu cảm thấy hơi uể oải và mệt mỏi thì ngay tức khắc bạn hãy hướng sự quan tâm vào những hoạt động yêu thích nhất để vực lại tinh thần cho mình nhé. Tham gia vào các hoạt động tập thể, sự kiện xã hội, chắc chắn tâm trạng của bạn sẽ “sống” một cách mãnh liệt và dĩ nhiên đây cũng là cơ hội để bạn gặp gỡ những người bạn mới.

Bạn muốn tạm dừng lại mọi hoạt đông và nghỉ ngơi tí xíu nhưng hình như chẳng ai chịu để cho bạn yên thân cả. Mang tiếng là vị cố vấn tình iu mà, nên dễ gì mà bạn có thể nhắm mắt ngó lơ lời … thỉnh cầu tội nghiệp của mấy đứa bạn thân chứ. Làm việc thiện cho người, chuyện của mình rồi cũng sẽ được thơm lây, yên tâm nhé!

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Có vẻ bạn sẽ làm cho mọi người ngạc nhiên rất nhiều với vai trò là một cố vấn tài năng. Một vài người đang cần có những góp ý đúng đắn cho vấn đề chi tiêu và bạn chính là người có thể cho họ những lời khuyên hữu ích.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Đừng để mình “mất hồn” theo những giấc mơ xa rời thực tế hoặc mục tiêu không thể thực hiện được nha Nhân Mã. Hãy đảm bảo rằng bạn không bao giờ bỏ bê bạn bè! Rủ họ đi ăn trưa hoặc cùng nhau chơi bowling, bạn sẽ giữ được một tâm trạng khoan khoái cũng như có cơ hội vui vẻ cùng chúng bạn.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Nối tiếp ngày hôm qua, bạn tiếp tục sở hữu một tâm trạng vui tươi, hồ hởi mặc dù năng lượng hơi hao hụt tí xíu. Nếu thấy muốn thử chút cảm giác phiêu lưu, mạo hiểm, bạn vẫn có thể ào ra ngoài vui chơi với bạn bè hoặc làm game thủ một lát đấy.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Dù hơi dễ cáu nhưng Bảo Bình vẫn có thể xử lý ổn mọi chuyện nếu bạn thực sự mềm dẻo với ý chí “sắt đá” của mình. Vấn đề là ở chỗ bạn không sẵn lòng đón nhận những cái mới đấy thôi. Với tình hình như thế này thì tốt hơn hết là bạn phải tự chủ động với chính mình.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Ngân khố của bạn sẽ có những chuyển biến cực tốt trong hôm nay. Tuy nhiên, đừng vì thế mà tiêu pha quá nhiều đấy nhé. Không quản chuyện món đồ hấp dẫn đến mấy, bạn vẫn phải đề phòng vấn đề tiền bạc bị bốc hơi một cách nhanh chóng đó. Hãy đợi đến cuối tuần, tình hình sẽ khả quan và an toàn hơn bạn à.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 13-11-2007, 20:52  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

Tại sao lại đúng thế??? Đúng vs cả 2 người vs những sự kiện ngày hôm nay.
Mình là Bạch Dương, đúng là hôm nay mình nghi ngờ tấm lòng của người ấy, đúng là người ấy vẫn chứng tỏ tấm lòng sắt son vs mình Ko nghi ngờ gì nữa

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 13-11-2007, 20:54  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ tư ngày 14/11/2007)

Bạch Dương (21/3 — 19/4)

Hôm nay bạn cảm thấy hơi buồn, nản chí và không được thoải mái cho lắm. Bạn chỉ cảm thấy hạnh phúc nhất khi được làm việc gì đó hơn là những cảm xúc của mình. Do vậy, hãy để mình luôn được ở trạng thái tốt nhất nhé.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Bạn cảm thấy không gian sống của mình thật chật chội, đồng thời bạn muốn có thêm thời gian để được một mình, nhưng thật khó để có thể giải thích với bạn bè vì sao mình lại có cảm giác đó. Một tách trà sẽ giúp bạn tỉnh táo hơn.

Song Tử (21/5 — 21/6)

Dường như không có gì có thể làm giảm sự sốt sắng trong bạn lúc này, bạn có những ý tưởng thật tuyệt vời và sẵn sàng chia sẽ chúng với những người chung quanh. Bạn cũng tỏ ra rất vui nhộn, nhưng nên “giảm tốc” bớt nhé, Song Tử, hãy chuẩn bị cho một kế hoạch hay bài tập nhóm nào đó mà sẽ tốn rất nhiều thời gian của bạn.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Hôm nay bạn dễ dàng “bốc lửa” lên bất kỳ lúc nào. Do vậy, nếu bạn cảm thấy hứng thú với bất kỳ hình thức giải trí, thư giãn nào thì hãy cứ làm, vì nó sẽ góp phần xoa dịu sự căng thẳng trong bạn. Nhưng phải đảm bảo rằng bạn sẽ cố gắng tận hưởng ngày hôm nay nhé.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Bạn bắt đầu suy nghĩ nhiều về những khó khăn tiềm năng trong các mối quan hệ của mình. Tuy nhiên, bạn có thể giảm điều này bằng cách làm gì đó tuy hơi ngộ nghĩnh nhưng vui vui một tí cho bạn thân hoặc ai đó “đặc biệt” cũng được.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Dường như hôm nay bạn muốn điều chỉnh và sắp xếp lại tất cả các kế hoạch, dự định cũng như những ước mơ của mình trong tháng này và không có bất kỳ sự trở ngại nào. Nhưng sẽ không đảm bảo rằng bạn sẽ “yên ổn” với lũ bạn đâu nha, họ sẽ rủ rê bạn ra ngoài đi chơi cho xem. Vậy thì hãy dẹp các kế hoạch sang một bên và vui chơi cùng bạn bè.

Điều bạn cần lúc này là một không gian thật yên bình và tĩnh lặng để có thể tìm lại được sự cân bằng cho bản thân sau nhiều ngày khá vất vả và khó chịu. Điều này sẽ khiến cho tâm trạng của bạn chùn xuống và chậm lại, nhưng điều này chỉ nên có trong hôm nay thôi nhé, nếu không bạn sẽ cảm thấy mất thú vị cho cuộc sống của mình đấy.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Những cảm xúc về sự thân thiết mà bạn nghĩ rằng đã “vắng bóng” ở mình trong mấy ngày gần đây sẽ quay về với bạn trong hôm nay. Trong mối quan hệ với bạn bè, nhất là đứa bạn thân, bạn hãy sống thật với chính những cảm xúc trong tận đấy lòng của mình, đừng quá cứng nhắc và lô-gic quá.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Tính kiên định của ngày hôm qua vẫn kéo dài đến hôm nay nhưng nó sẽ thể hiện ở một phương diện tích cực hơn. Trong khi những nguời khác thì đang do dự, lo lắng thì bạn có thể can đảm đối diện với những khó khăn đó và thậm chí còn là người dẫn đường, đặc biệt khi nó liên quan đến chuyện học tập.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Mặc dù hôm nay “ngân khố” của bạn có tăng chút đỉnh và điều bạn đang lo là không biết mua món gì gây giờ. Nhưng bạn à, ngay cả khi liệt kê ra danh sách những người bạn đáng tin cậy để giúp đỡ, họ cũng không giúp được gì nhiều đâu. Tốt nhất là nên hoãn việc mua sắm lại cho đến ngày mai.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Sự chán chường trong việc học sẽ khiến bạn mơ tưởng đến những thứ khác mà bạn đã có thể làm được. Tuy nhiên, nếu có thể thoát ra được “mơ giữa ban ngày” thì bạn sẽ nhận ra được rằng mình có thể “tiêm” một liều “hào hứng” trong lịch sinh hoạt thường nhật của mình bằng sự giúp đỡ của một người bạn hơi khác lạ.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Hôm nay bạn tỏ ra kiên định hơn đối với các vấn đề về cảm xúc, tình cảm. Một câu trả lời đầy bất ngờ cho câu hỏi của bạn , hoặc là một lời nhận xét ngẫu nhiên của đứa bạn khiến bạn phải suy nghĩ. Hãy sẵn sàng tiếp nhận chúng.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 15-11-2007, 09:04  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ năm ngày 15/11/2007)

Bạn sẽ gặt hái được nhiều kết quả tốt đẹp và gây được ấn tượng trong công việc và học tập. Bạn đủ tự tin để đảm nhận bất kỳ nhiệm vụ nào mà không hề lung lay trước gian khó. Điều đó có nghĩa rằng bản tỏa sáng vì đã rất nỗ lực cho mục tiêu đề ra.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Hôm nay, sự thay đổi tâm trạng sẽ làm bạn cảm thấy hơi bối rối và hoang mang, nhất là khi bạn nhận thấy mình đang trở nên chai lì và cứng rắn một cách lạ kỳ. Bạn dường như dễ dàng nổi giận và cáu gắt hơn thường ngày. Tuy nhiên, một vài hoạt động nhẹ nhàng hay tình cảm lãng mạn sẽ sớm đem bạn về lại với trạng thái êm ái ban đầu thôi, hãy thử nhé.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Hành động đúng trong hôm nay sẽ đem đến cho bạn nhiều niềm vui và tiến triển tuyệt vời trong công việc và học tập. Đôi khi sự việc xảy ra là vì một nguyên do nào đó và bạn chỉ biết được sau khi mọi chuyện kết thúc. Vậy nên, việc của bạn bây giờ là tuân theo “quy luật” và ngắm xem những gì đang diễn ra, thế thôi.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Có thể hôm nay sẽ là thời điểm đánh dấu một giai đoạn mới trong cuộc sống của bạn. Trong khi hôm qua bạn là một Cự Giải rất tình cảm thì hôm nay bạn lại là người hết sức cứng rắn và quyết đoán. Tâm trí bạn hình như đang bị những suy nghĩ về tham vọng nghề nghiệp và địa vị trong xã hội thống lãnh.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Một người bạn thân thiết sẽ rất vui và cám ơn về sự quan tâm và rất chu đáo của bạn. Một vài hoạt động từ thiện và sự kiện bảo vệ môi trường sẽ nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình từ bạn. Hôm nay cũng sẽ đem đến cho bạn những cơ hội tuyệt vời để xúc tiến chuyện tình củm với người ấy.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Ai cho rằng ngồi nói chuyện phiếm là không tốt? Bạn đã và đang trông chừng một số người trong vài tuần và cho đến bây giờ bạn cũng chẳng khám phá được “trạng thái” tình cảm mà họ dành cho bạn là như thế nào. Hôm nay, một người bạn tốt sẽ đem đến cho bạn vài thông tin mới và đó là những gì bạn đang chờ đợi.

Bạn sẽ có một ngày vui vẻ với mọi chuyện theo guồng “đầu xuôi đuôi lọt”. Một cú điện thoại từ người bạn cũ sẽ đem đến cho bạn những cảm xúc sâu lắng và hồi ức về những kỷ niệm xưa. Với tâm trạng này thì đồng ý lời mời của một ai đó ra ngoài vào buổi tối, bạn sẽ cảm giác được chăm sóc và vỗ về rất nhiều.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Để tạo ấn tượng trước một ai kia bất ngờ lọt vào mắt xanh, có thể bạn sẽ phải cố gắng hơi quá sức đó. Tuy nhiên, nếu biết kiềm chế cách tiếp cận … quá mãnh liệt và học được nghệ thuật “tinh vi” và khéo léo trong cách “thả câu” thì chắc chắn bạn sẽ thành công hơn . Hãy nhớ là phải xử sự thật cool trong hôm nay bạn nhé.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Nếu khởi động ngày mới với một hóa đơn hỏi thăm ngân khố thì quả thật là hơi “u ám” đấy. Tuy nhiên, tâm trạng của bạn cũng không vì thế mà đâm ra chán nản hay bực bội. Bạn vẫn có thể phân biệt và đánh giá tốt mọi vấn đề phức tạp một cách khá là thoải mái.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Bạn cảm giác như mình đang ở trang thời kỳ “đỉnh” nhất trong tuần. Có thể vào buổi sáng, khởi động của bạn hơi thiếu tí tẹo sinh khí, nhưng bù lại, chuyện tình cảm lãng mạn thì lại phát triển theo chiều hướng rất khả quan. Điều đó làm cho bạn cảm thấy dường như mình tự tin và mạnh mẽ hơn rất nhiều.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Vấn đề ngân khố sẽ thống lãnh tâm trí của Bảo Bình trong hôm nay. Dáng vẻ vô tư lự hàng ngày của bạn biến đâu mất tiêu, thay vào đó là vẻ mặt đăm chiêu vì không dè chừng được những phát sinh trước mắt. Tuy nhiên, dù gì thì bạn cũng đừng quá lo lắng nhé, ngày mai mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn nhiều.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Lượng kiến thức hạn hẹp đôi lúc sẽ làm cho người ta “lầm đường, lạc lối”, nhất là khi chưa va chạm với thực tế. Có thể bạn sẽ có những phản ứng dựa trên bản năng hơn là lập luận logic. Tuy nhiên, hôm nay xin bạn hãy nhất nhất tuân theo những lập luận logic nhé.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 15-11-2007, 23:35  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ Sáu 16/11/2007)

Bạch Dương (21/3 — 19/4)

Sẽ có những thay đổi rõ rệt trong các mối quan hệ của bạn, rõ nét nhất là bạn bè và tình cảm “iu đương”. Nếu như một ai đó đang gặp phải hoặc chịu đựng những khó khăn vào lúc này và bạn có thể hiểu, thông cảm với người đó sẽ là điều rất tuyệt vời.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Những khó khăn trong chuyện học sẽ khiến bạn có cảm giác rằng mình đã đánh mất thời gian của mình rất lãng phí. Tuy nhiên, sự thật không phải thế đâu, đó chỉ là cảm giác thôi mà. Mọi nghi ngờ sẽ nhanh chóng tan biến đi thôi.

Song Tử (21/5 — 21/6)

Chà chà, hôm nay sẽ là một ngày có nhiều sự kiện quan trọng liên quan đến tiền bạc đó nha. Lúc này bạn rất muốn liều lĩnh một chút với số tiền có trong túi của mình để tham gia một trò thú vị nào đó, may mắn hay không thì “hồi sau sẽ rõ”.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Mặc dù hơi mệt mỏi nhưng thực sự bạn cảm thấy hạnh phúc hơn khi được ở bên cạnh người “thương iu” của mình. Hãy sẵn sàng trò chuyện cởi mở, chân thật với “người ta” nhé.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Nếu bạn đã có “đối tượng” của mình rồi thì hôm nay sẽ hứa hẹn những giây phút ngọt ngào và lãng mạn khi cả hai ở bên cạnh nhau. Còn nếu bạn vẫn chưa tìm ra được “một nữa” của mình thì hãy vui chơi “hết cỡ” cùng với bạn bè. Nói chung là hãy sống hết mình, Sư Tử nhé

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Dự báo rằng hôm nay không phải là ngày đẹp trời cho chuyện tình cảm của bạn, có thể bạn sẽ hiểu sai điều gì đó, ngoài ra bạn rất dễ bị tổn thương và thất vọng. Một tách trà nóng hương chanh sẽ giúp bạn đỡ cảm thấy yếu ớt hơn, Xữ Nữ à.

Ngày hôm nay, Thiên Bình cảm thấy mình đang tràn trề nhựa sống và rất sôi nổi. Bạn hành động rất thoải mái, không gò bó và thậm chí đôi khi là hơi bốc đồng nữa. Cùng với sự lạc quan của mình, tất cả sẽ tạo nên một ngày cực vui dành cho bạn.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Ý tưởng của bạn trong hôm nay rất dồi dào, và có thể bạn sẽ nhận được vài lời khen ngợi nữa. Bạn có vài ý tưởng khá “nổi loạn”, nhưng thể hiện một cách tích cực hơn. Làm việc gì đó thật khác lạ và độc đáo trong buổi tối cùng với bạn bè sẽ là điều lý tưởng nhất trong ngày.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Khi mà mọi việc đang có chiều hướng diễn ra không tốt, thì chính nhờ sự hóm hỉnh của mình, bạn có thể xử lý công việc rất xuất sắc. Tuy nhiên, có nguy cơ là bạn sẽ bỏ lỡ hoặc quên điều gì đó khá quan trọng, để tránh tình trạng trên, bạn nên giữ bên mình bảng danh sách việc cần làm để ghi nhớ, Nhân Mã nhé.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Hãy đảm bảo rằng bạn luôn cụ thể và rõ ràng vì hôm nay sẽ có rất nhiều kế hoạch đòi hỏi sự cẩn thận và có thể “ngốn” thời giờ của bạn. Đây là lúc để bạn suy nghĩ về định hướng tương lai của mình và chọn ra những điều quan trọng nhất vào lúc này.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Vì một lý do nào đó không thực sự rõ ràng làm cho bạn cảm thấy rằng mình thật nhỏ bé. Tuy nhiên, thay vì cố kìm chế cảm xúc này, hãy chuyển chúng sang một hoạt động nào đó có thể mang lại lợi ích tốt hơn. Hôm nay tài chính của bạn có tiến triển tốt.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Xem nào, “ngọn lửa trái tim” đang bùng cháy trong bạn và cả người ấy, vì thế hãy chuẩn bị tinh thần cho một buổi tối thật vui, thật lãng mạn, thật dễ thương cùng với nhau. Hãy chia sẽ với nhau thật chân tình và đầy tin tưởng. Nhé!

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 16-11-2007, 09:01  

V.I.P

KL$: 198
Awarded 33 time(s)
Sent 142 thank(s)
Received 253 thank(s)
School: lều xanh
Class: A8 (2009-2012)

ờ ờ, lần này thì đúng (t6, 16/11) e í đang cần chia sẻ :">

.Quên.
lynkcat is offline  

Old 16-11-2007, 11:10  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ bảy 17/11/2007)

Chỉ số năng lượng của bạn lên rất cao nhưng nếu không lo quan tâm chăm sóc nó thì bạn cũng sẽ không có những thành công như ý muốn. Có thể bạn sẽ gặp tí xíu trục trặc trong chuyện tình củm hôm nay đấy, tuy nhiên, dù là chuyện gì thì cuối cùng bạn cũng giải quyết êm xuôi.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Đôi khi trong cuộc sống những thử thách và cản trở lớn lại là những điều sẽ đem đến cho chúng ta những cảm giác hài lòng nhất. Và hôm nay, ngày của bạn cũng có thể sẽ bị “phong tỏa” bởi một loạt khó khăn và thách thức. Và nếu “bền gan” tí xíu, bạn sẽ thành công.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Bạn sẽ đối mặt với hai sự lựa chọn trong hôm nay: một là hành động theo lời trái tim muốn nói, hai là đi lý luận của lý trí. Vấn đề có vẻ gay đấy, nhưng câu trả lời cuối cùng vẫn chính là điều mà bạn thực sự mong đợi nhất.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Bạn có vẻ hơi bối rối và lưỡng lự khi đối diện với những vấn đề cần được giải quyết trong hôm nay. Dần bạn sẽ trở nên diễn cảm hơn khi tìm được sự vỗ về từ những ý nghĩa truyền thống, tuy nhiên, bạn vẫn không phải là người muốn bị ràng buộc đâu nhé.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Sự hăng hái và nhiệt tình của bạn dường như bị làm … cụt hứng bởi những ảnh hưởng không mấy tích cực của hôm nay. Tuy nhiên, chí ít thì bạn vẫn tận hưởng được những cảm giác khoan khoái cần thiết đó. Những chuyến đi cũng như thời gian rảnh rỗi sẽ đem đến cho bạn những ngày cuối tuần thật sảng khoái.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Hôm nay, bạn đặc biệt quan tâm và đầu tư cho những kế hoạch dài hạn của mình. Và rất có thể những lĩnh vực khác trong cuộc sống cũng sẽ bắt đầu xuất hiện và thu hút sự chú ý của bạn rất nhiều. Nếu biết phối hợp tốt những điều hay và thiết thực, bạn sẽ thành công.

Thông điệp dành cho bạn hôm nay là hãy nghe theo những gì bản năng nói. Để có một trạng thái cân bằng thì chính trực giác sẽ là trợ thủ đắc lực của bạn đấy. Hãy tránh xa những nơi ồn ào và đông đúc vì bạn đang rất cần có khoảng không gian riêng thật yên tĩnh dành cho những cảm xúc sâu lắng trong tâm hồn.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Bạn sẽ có một ngày với những bất ngờ không thể đoán trước được với chút “gia vị” lãng mạn trong chuyện tình cảm. Thần may mắn đang mỉm cười với bạn, vì vậy, hãy nắm bắt lấy bất kỳ cơ hội nào để được ra ngoài đi chơi nhé. Những điều thú vị sẽ đem đến cho bạn nhiều niềm vui.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Bạn thường không nổi tiếng về những khả năng đặc biệt và hôm nay tình hình đó cũng khá là “nổi bật”. Nếu thấy khó tập trung thì cũng chẳng có gì phải lo lắng cả, chịu khó đầu tư thêm chút thời gian, bạn sẽ xác định chính xác mục tiêu và cách thực thực hiện.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Phong độ bạn càng ngày càng lên cao rồi đấy nhá Ma Kết. Bạn học hỏi được rất nhiều điều và bộc lộ cũng rất tốt sự tự tin và kiến thức có được. Trong đầu bạn đầy ắp những ý tưởng và nghiễm nhiên tạo được ấn tượng và dành được nhiều ánh mắt ái mộ từ kẻ khác.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Những công việc và nhiệm vụ “bất khả kháng” của ngày cuối tuần dường như hơi nặng đối với bạn. Điều đó sẽ phần nào làm hao tổn năng lượng và ảnh hưởng không mấy tích cực đến tâm trạng của bạn đó. Hãy nhớ đền bù cho mình bằng một buổi tối thật vui vẻ và thoải mái bên cạnh bạn bè hoặc những người thân yêu trong gia đình nhé.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Có vẻ bạn sẽ nhận được một vài thông tin liên quan đến những câu chuyện xảy ra trong quá khứ. Chẳng việc gì cần phải nhắc lại và “mổ xẻ” những điều đã xảy ra cả đâu bạn ạ. Những gì đã qua thì hãy cho qua. Phải khôn ngoan và biết im lặng trước bất kỳ thông tin nào được tiết lộ nha bạn.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 18-11-2007, 22:12  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Chủ nhật 18/11/2007)

Bạch Dương (21/3 – 19/4)

Hôm nay nhìn bạn có vẻ hơi hướng nội và trầm lắng nhỉ. Có thể bạn không thích cái cảnh ngồi lì ở nhà và chỉ có một ý định duy nhất là vạch ra kế hoạch hco tương lai, nhưng hôm nay bạn sẽ phải sẵng sàng thay đổi điều mà bạn chưa từng thực hiện trước đây.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Bỗng dưng bạn trở nên có một sự đồng cảm với những người xung quanh mình, ngoài ra cũng sẽ có những tiết mục hào hứng khác đến với bạn khi gần hết ngày, vì thế chuẩn bị tinh thần cho những lời mời bất ngờ nhé, ngay cả khi bạn quá bận rộng, sắp xếp thời gian đi nhá!

Song Tử (21/5 -21/6)

Sẽ có những tiến triển tốt đẹp trong chuyện tình cảm của bạn vào hôm nay, tuy nhiên sự khôn khéo hàng ngày của bạn lại “đi du lịch” đâu đó. Điều bạn nên làm trước khi ngày mới bắt đầu là hãy lên một kế hoạch cụ thể những việc cần làm trong ngày.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Những mong mỏi, kỳ vọng của bạn vào người khác không được thực tế cho lắm, hoặc bạn đang dồn ép họ quá nhiều. Nên lùi lại một bước, nhẹ nhàng và quan sát thấu đáo hơn, đừng để cho người khác cảm thấy khó thở vì bạn, Cự Giải nhé!

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Nếu như bạn cảm thấy hôm nay tâm trạng không được thoải mái cho lắm, hơi bơ phờ, vậy thì hãy hãy dành thời gian để bồi bổ cho nguồn năng lượng của mình để có thêm sức sống, ra ngoài vui chơi cùng bạn bè sẽ phần nào giúp bạn khuây khỏa hơn và xua tan mọi muồn phiền trong bạn.

Xữ Nữ (23/8 -22/9)

Buổi sáng, có thể bạn sẽ gặp vài tình huống liên quan đến cảm xúc, tình cảm hơi khó xử và không tìm được cách giải quyết, nhưng chỉ cần bạn kiên nhẫn đợi đến chiều thì tự nó sẽ đem đến cho bạn những câu trả lời. Buổi tối sẽ đem đến cho bạn nhiều điều vui tươi.

Có thể hôm nay bạn sẽ cảm thấy thất vọng về “người thương iu” của mình, bạn cảm thấy khó chịu khi “người ta” cứ tỏ ra quan tâm quá mức đến người khác. Tuy nhiên, muốn nhắn nhủ với bạn điều này: “trong cái rủi có cái may”.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Các kế hoạch của bạn nhằm muốn tạo ấn tượng cho ai đó có nguy cơ sẽ bị “bể dĩa” trong ngày hôm nay, cụ thể là buổi sáng. Dường như mọi cố gắng và nổ lực của bạn trở nên hơi lãng phí, nhưng đừng vội thất vọng, đến chiều tối, bạn sẽ tìm được cơ hội cần thiết.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Hôm nay Nhân Mã tỏ ra rất hào phóng đó nha, bạn sẵng sàng giúp đỡ “hai tay hai chân” nếu bạn bè cần sự hỗ trợ của bạn, nhất là những chuyện tình cảm. Nhưng đừng quên chăm lo cho chính bản thân mình nữa nhé, buổi tối đi chơi với bạn bè là vui nhất, mọi mệt mỏi sẽ xua tan.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Mọi sự sắp xếp hay chuẩn bị trước của bạn có thể sẽ gây ra vài sự lộn xộn. Những người thân yêu sẽ không đánh giá cao bất cứ lý do thay đổi đột ngột nào của bạn. Vì thế hãy làm theo những gì đã được mọi người đồng ý, một cử chỉ quan tâm ân cần cũng sẽ có ích đấy.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Những ngày vừa qua trong tuần, chuyện tiền bạc đã vượt cao hẳn so với những điều khác, đồng thời những cảm xúc của bạn lại không được ổn định. Chủ nhật này cũng vậy, tuy nhiên sẽ thể hiện ở một phương diện tích cực hơn. Bạn có thể thoải mái đi mua sắm những bộ quần áo mới hoặc thay đổi một kiểu tóc mới xì-tai hơn.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Chuyện tình cảm sẽ diễn biến không được tốt đẹp lắm, một vài xích mích và hiểu lầm trong giao tiếp. Có thể bạn sẽ phớt lờ một lời khen ngợi hoặc làm lơ trước một sở thích của người ấy. Nhưng những người khác sẽ nhận ra được điều đó. Có lẽ tốt nhất bạn nên ở nhà và xem những chương trình mình yêu thích trên ti vi thôi.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 18-11-2007, 22:14  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Tuần từ 19 - 25/11/2007)

Bạch Dương (21/3 – 19/4)

Thứ Hai đầu tuần không phải là ngày bạn có thể làm được nhiều việc, và bạn càng không hoàn thành được nhiều thứ, bạn càng cảm thấy nản lòng.Tuy nhiên, có những thứ khác bạn có thể làm được, đó là hãy chú ý và khen ngợi một vài đối tượng cụ thể. Thứ Ba, thứ Tư, bạn không tỏ ra e dè, nghi ngại điều gì cả. Bạn là người đầu tiên có những suy nghĩ độc đáo và cũng là người tiên phong thực hiện nó.Nhưng đến thứ Năm và thứ Sáu, bạn nên xì-top lại để “kịp thở” nữa chứ. Cuối tuần, bạn có thể mời một người bạn trên “thế giới ảo” cùng đi chơi, ăn uống và trò chuyện với nhau.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Vào ngày thứ Hai, bỗng dưng trong đầu bạn lóe lên một giải pháp, một câu trả lời cho một tình huống mà đã làm bạn khó chịu bấy lâu nay. Bạn bè có thể nhận ra rằng đó là một giải pháp hay nhưng bạn vẫn không chắc chắn lắm về điều đó. Bạn suy nghĩ về mọi thứ xung quanh mình quá nhiều và liên tục. Phải cẩn thận đấy, kẻo không bị “tẩu hỏa” đó nha. Nhưng đến thứ Năm, thứ Sáu, mọi suy nghĩ của bạn biến mất. Ngoài ra, bạn cũng sẽ ở trong “tầm ngắm” của ai đó khá đặc biệt, thậm chí có thể khiến cho bạn “say nắng”. Thứ Bảy và Chủ Nhật, bạn nên để cho người khác có khoảng không gian cho riêng mình và dành thời gian cho chính mình.

Song Tử (21/5 – 21/6)

Ngày thứ Hai của bạn có vẻ hơi khó khăn để có thể xử lý hết mọi việc cho tốt. Bạn biết được điều người khác đang nói là gì, bạn cũng biết được mình nên làm điều gì nhưng thực sự bạn vẫn còn đang rất mơ hồ. Đó không phải bởi vì bạn đang bối rối mà nguyên nhân chính là giữa bạn và một vài người đang có những khoảng cách, không đến gần nhau được. Tuy nhiên, đến thứ Ba và thứ Tư, nhờ trò chuyện với bạn bè mà bạn sẽ cảm thấy vững vàng và chắc chắn hơn. Thứ Năm và thứ Sáu, bạn sẽ thu thập được vài thông tin mật khá thú vị, có thể về người đang “thầm thương trộm nhớ” bạn đó. Cuối tuần sẽ đem đến cho bạn cơ hội gặp gỡ những gương mặt mới.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Thứ Hai không phải là ngày để làm những việc đòi hỏi quá chi li, chi tiết, ngược lại đây là thời điểm thích hợp để làm viễc gì đó “bự” hơn. Đồng thời, bạn sẽ có rất nhiều thời gian rãnh, nếu bạn bè có nhờ bạn giúp đỡ thì hãy sẵng lòng làm điều đó nhá. Thậm chí ngay khi họ không nhờ bạn, nhưng nếu bạn thấy có việc gì đó có thể giúp đỡ bạn bè mình thì hãy đề nghị được giúp đỡ họ. Thứ Ba, thứ Tư, bạn suy nghĩ khá nhanh và nói cũng nhanh nữa (cẩn thận đó, đừng có lỡ lời nói điều gì không hay thì khốn!). Thứ Năm và thứ Sáu có thể đem đến cho bạn tiệc tùng nho nhỏ nào đó bên cạnh những người bạn đầy thú vị. Những điều vui tươi khác sẽ đến với bạn vào những ngày cuối tuần.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Bạn hãy giữ ví tiền của mình thật chặt trong ngày đầu tuần nhé, điều này có nghĩa là đừng để tiền “bay” ra khỏi ví một cách lãng phí và không cần thiết. Khi thứ Ba và thứ Tư đến, bạn sẽ trò chuyện với vài người, họ sẽ đưa ra những thay đổi hoàn toàn với những ý kiến của bạn. Sẽ có rất nhiều việc dành cho bạn vào hai ngày thứ Năm và thứ Sáu, nhưng sẽ có vài việc khiến bạn cảm thấy không thoải mái cho lắm. Cuối tuần, hãy ở bên cạnh bạn bè, Sư Tử nhá!

Xữ Nữ (23/8 – 22/9)

Bạn sẽ dễ dàng nhận ra điểm sai của bạn bè vào ngày thứ Hai, tuy nhiên nếu bạn không chắc chắn và thông thạo thì đừng vội vàng đưa ra lời khuyên nào cả. Có thể bạn bè đã giúp đỡ bạn thông qua vài lời khuyên chân thành, nhưng không phải ai cũng hiểu chính xác điều mình đang nói hoặc đang chia sẽ. Hãy là một người bạn biết cảm thông và không chỉ trích. Thứ Năm, thứ Sáu hứa hẹn sẽ có nhiều thú tiêu khiển dành cho bạn, hãy thử đến một quán nào đó mà bạn chưa từng đặt chân vào. Nhưng bù lại, cuối tuần đến, bạn sẽ bù đầu với hàng đống việc.

Hãy chú ý đến những việc nhỏ thôi, còn những việc to tát hơn tự nó sẽ “xử lý”. Vào thứ Ba và thứ Tư, bạn nên tỏ ra quan tâm nhiều hơn đến những mối quan hệ thân thiết của mình, điều đó khá quan trọng. Thử chăm chút hơn trong từng lời nói của mình, hãy khen bạn một câu “ Áo này của mày nhìn lạ ghê hen!” hay “Dạo này mày vẫn vui vẻ chứ, có gì hay ho kể tao nghe với nào!”, đại loại như thế. Thứ Năm, thứ Sáu, nếu bạn bè của mình có gây gỗ nhau thì hãy là vị “trọng tài” công bằng cho cả hai, nhé. Cuối tuần bạn sẽ sống thật tự nhiên và thoải mái.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Thứ Hai được xem là ngày “trong lành và đẹp trời” nhất trong tuần này với nhiều chuyện vui trong học hành, bạn bè và cả chuyện tình cảm nữa. Ngoài ra óc sáng tạo của bạn cũng đang ở đỉnh điểm, hãy tận dụng cơ hội này mà sống “hết ga” nhé. Nói như thế không có nghĩa là thứ Ba và thứ Tư không đem đến cho bạn điều gì hay ho, tuy nhiên trong hai ngày này, bạn tỏ ra hơi cáu gắt. Một tình huống xấu có thể xảy ra. Vào hai ngày thứ Năm và thứ Sáu, đừng tỏ ra quá lo lắng về mục tiêu của mình, thay vào đó chú ý nhiều hơn đến những người xung quanh. Chính sự chân thành của bạn sẽ khiến nhiều người rất yêu mến. Có thể cuối tuần sẽ đem đến cho bạn một cơ hội hấp dẫn nào đó, nhưng thực sự nó đến không đúng lúc đâu.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Điều bạn mong muốn nhất trong ngày đầu tuần là ước gì có thể bay được như những chú chim, muốn được vỗ cánh và tung người lên tận trời cao. Bạn rất muốn được mở rộng chân trời của mình, mở rộng thế giới của mình nhưng nó sẽ không đến bằng cách như vậy. Thứ Ba và thứ Tư đến, bạn cảm thấy tràn đầy nhựa sống, dồi dào sức sáng tạo, tất cả thật tuyệt vời. Chìa khóa của sự thành công trong hai ngày thứ Năm và thứ Sáu là giao tiếp. Thậm chí nếu có điều gì không như mong muốn, thì vẫn cứ tiếp tục tiến về phía trước. Những ngày cuối tuần, bạn sẽ bị cuốn hút bằng những cuộc nói chuyện giữa hai người mà thôi.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Ngày thứ Hai, bạn sẽ viết một bức thư hoặc email, đây là điều khiến bạn phải băn khoăn và bồn chồn rất nhiều trước đây, giờ đây lại đến với bạn rất dễ dàng với những câu văn dí dỏm, chân tình và đầy chia sẽ. Chỉ có những bộ óc đầy sáng tạo như bạn mới có thể làm được điều đó. Thứ Ba và thứ Tư, điều bạn suy nghĩ nhiều nhất chính là gia đình thân yêu. Có thể bạn sẽ tham gia vào một cuộc vui, cắm trại hoặc pinic đâu đó với bạn bè, cũng có thể là với “người kia”. Sẽ tuyệt lắm đấy! Cuối tuần, hãy quan tâm xem những người bạn của mình có ai cần được giúp đỡ không.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Bạn thường là người suy nghĩ với những bức tranh viễn cảnh to tát, nhất là vào thứ Hai này và thường không phải lo lắng gì nhiều về chuyện tiền bạc. Tuy nhiên, đây không phải là lúc, đặt mình lên hàng đầu nhưng đừng chi tiêu quá nhiều cho chính mình. Thứ Ba, bạn bắt đầu có những cảm hứng mới về những lĩnh vực mà thực sự không biết chút gì về nó cả. Nó có thể kích thích người khác, những người này thường biết hàng đống thứ trong khi bạn thì không. Thứ Sáu, bạn sẽ có những khám phá mới khá hay ho và thú vị. Chuyện tình cảm sẽ nổi trội vào ngày cuối tuần.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Bạn đang trong một giai đoạn chuyển đổi, nhưng thường thì sự thay đổi luôn khiến người ta phải lo lắng, thậm chí nó đúng đi chăng nữa. Nhưng trong trường hợp của bạn vào ngày thứ Hai này thì không, bạn không hồi hộp gì cả. Đó có thể do bạn đã khôn khéo tâm sự với bạn bè về những điều này. Tuy nhiên, vào thứ Năm và thứ Sáu, bạn cảm thấy không an tâm và mất phương hướng, nếu thế bạn hãy viết những trăn trở của mình ra giấy hoặc viết một bức email tâm sự với bạn bè, họ sẽ giúp bạn cảm thấy rõ ràng hơn. Cuối tuần, bạn nên sống thoải mái, nhẹ nhàng và đừng suy nghĩ gì nhiều cả, nhé!

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 20-11-2007, 09:19  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ ba 20/11/2007)

Bạch Dương (21/3 — 19/4)

Bạn đã kịp lấy lại phong độ cho mình rồi, đồng thời bạn sẽ có thể đương đầu dễ dàng với những khó khăn sẽ đến trong ngày. Tinh thần trách nhiệm của bạn rất tốt. Hôm nay bạn tỏ ra tuyệt vời lắm Bạch Dương à!

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Mặc dù chỉ mới là ngày thứ hai trong tuần nhưng cường độ công việc ở trường lớp của bạn khá dày đặc, tuy nhiên bạn sẽ hài lòng khi nghe điều này: cơ hội sẽ đến để giúp bạn hoàn thành những việc còn dang dở, tồn đọng và sau đó có thể dễ dàng thư giãn. Một lời khien ngợi cũng giúp bạn cảm thấy phấn chấn hơn.

Song Tử (21/5 — 21/6)

Hôm nay sẽ là một trong những ngày khá hỗn tạp: chuyện tình cảm cũng như quan hệ bạn đều diễn ra suôn sẽ, ngược lại sẽ có chút trục trặc trong chuyện học ở trường lớp. Nếu như bạn cảm thấy sắp bị “tẩu hỏa” với đống bài vở thì đừng ngại nhờ sự giúp đỡ từ bạn bè, họ luôn sẵn sàng ở bên cạnh bạn khi cần.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Mặc dù túi tiền của bạn vẫn đang trong tình trạng ổn định, đồng thời hôm nay bạn sẽ có cơ hội để kiếm thêm chút đỉnh để ăn vặt. Tuy nhiên, bạn sẽ phải khao bạn bè một chầu nho nhỏ, mục đích là để có dịp trò chuyện với nhau và xua tan đi không khí căng thẳng trong ngày vừa qua.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Một ngày bận rộn với hàng đống bài vở chất chồng khiến bạn luôn trong thái độ cẩn trọng và cảnh giác cao độ. Bất cứ việc gì có dấu hiệu thể hiện sự không hiệu quả, không có tổ chức đều làm cho bạn cau có và khó chịu. Đừng có gấp rút, vội vã quá sẽ dễ làm hỏng chuyện và cũng đừng tỏ ra mất kiên nhẫn với những người xung quanh.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Bình thường Xữ Nữ ít khi nào tin tưởng vào giác quan thứ sáu cũng như trực giác, nhưng hôm nay tiếng nói bên trong của bạn tỏ ra rất sắc. Vì thế, bạn hãy thử một lần lắng nghe nó, có thể nó sẽ dẫn đường bạn đi một cách suôn sẻ.

Một ai đó, có thể là bạn bè ở trường tỏ ra đòi hỏi hơi nhiều đối với những sở thích của bạn, nhưng cũng không quan trọng lắm đâu, cho dù mọi chuyện khởi đầu như thế nào đi nữa thì cuối cùng bạn cũng sẽ tạo được một ấn tượng mạnh cho người đối diện.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Tài chính của bạn trong hôm nay nhìn rất khả quan, chính vì thế bạn muốn được đi mua sắm và tìm vài bộ cánh thiệt “độc” bổ sung vào bộ sưu tập của mình, nhưng không may là hôm nay, óc thẩm mỹ của bạn không được chính xác lắm. Tuy nhiên, nếu bạn thực sự không “cưỡng” lại được, hãy tham khảo ý kiến của một đứa bạn.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Hôm nay, bạn tỏ ra rất háo thắng và thích ganh đua. Bất cứ điều gì có thể làm cho bạn nổi bật hơn, giỏi hơn người khác đều khiến bạn rất thích thú. Tuy nhiên, sẽ tốt hơn nếu bạn hòa nhã và khiêm tốn hơn với những chiến thắng của mình.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Mặc dù hôm nay là thứ Ba, vừa mới bắt đầu tuần mới, nhưng sẽ có một cơ hội rõ ràng để bạn có dịp gặp gỡ người thân hoặc những đứa bạn cũ. Nếu tối rãnh thì hãy dành thời gian cho họ nhé, sẽ có nhiều điều để chia sẽ lắm đó.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Ngày hôm nay có nhiều tiến triển rõ rệt so với ngày vừa qua, nổi bật nhất là trong chuyện tình cảm. Nếu mấy ngày gần đây bạn cảm thấy hơi tẻ nhạt, thì có thể một đứa bạn sẽ giới thiệu cho bạn một người “đặc biệt” mà có thể khiến cho bạn nở một nự cười thật tươi và ấn tượng mãi.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Hãy chuẩn bị cho những suy nghĩ độc đáo, những ý tưởng táo bạo, vì vài rắc rối trong hôm nay đòi hỏi bạn phải có những ý tưởng đó mới có thể giải quyết vấn đề. Cụ thể là hãy nhìn lại cách cư xử của bạn với những mối quan hệ của mình gần đây, cho dù bạn quá “hiền như cô tiên” hay tỏ ra quá lạnh lùng.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 20-11-2007, 09:21  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ tư 21/11/2007

Chuyện tình cảm có thể sẽ gây cho bạn ít nhiều căng thẳng trong hôm nay. Vào buổi sáng, bạn thấy thất vọng và không hứng thú với những tin tức không chờ mà đến, tuy nhiên, hãy kiên nhẫn và ráng … chịu đựng vì buổi chiều mọi buồn bực và rắc rối sẽ được giải tỏa hết.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Sáng nay, tâm trạng của bạn có vẻ bực bội, cáu kỉnh và nhận ra mình đang trải qua một ngày thật … tệ. Nhưng đến chiều, tinh thần của bạn sẽ dịu xuống và cân bằng rất nhiều nhờ một vài vấn đề tích cực xuất hiện. Hãy nhớ đừng có thái độ và xử sự quá đáng đối với người khác chỉ vì những khó chịu và không hài lòng bạn nhé.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Hãy nghĩ kỹ trước khi nói, đặc biệt là vào buổi sáng vì có thể bạn sẽ vô tình làm người khác rất đau lòng đó. Họ rất dễ bị tổn thương và sẽ nổi giận trước những lỗi lầm dù nhỏ như con thỏ của bạn. Không làm mếch lòng ai và không làm ai tự ái là điều bạn cần phải ghi nhớ cẩn thận trong hôm nay!

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Những bạn thuộc cung Cự Giải đôi khi cũng hay dễ giận dỗi và tự ái lắm. Nhâm nhi tách trà nóng vào buổi sáng sẽ giúp bạn giữ tinh thần được tỉnh táo và xua tan đi những rung cảm không mấy tích cực này. Đến chiều, tâm trạng của bạn sẽ lại cân bằng và nhận biết rõ ràng mọi khía cạnh của những mọi vấn đề.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Đôi khi, tìm hiểu quá cặn kẽ về một vấn đề sẽ không đem đến cho bạn những kết quả như mong đợi. Bạn cần phải khôn ngoan để có thể gật đầu chấp nhận bộ mặt bên ngoài còn hơn là “đào sâu” tìm kiếm những ý nghĩa sâu xa trong đó. Nếu không may rơi vào tình trạng này, điều mà Sư Tử nên làm là không được thất vọng và suy nghĩ nhiều quá đấy nhé.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Bạn phải chăm chút cẩn thận hơn chút nữa cho cái vốn liếng cỏn con của mình vì có thể bạn sẽ có nhiều … phi vụ bất ngờ cần chi tiền vào buổi sáng. Đến chiều thì mọi lo lắng đều sẽ kết thúc, những người bạn tốt luôn sẵn lòng tâm sự và đem đến cho bạn những lời khuyên hữu ích.

Cũng giống như Bạch Dương, hôm nay chuyện tình cảm sẽ làm cho bạn khá là đau đầu. Hãy cẩn thận để không trở nên bướng bỉnh và … thô bạo quá Thiên Bình nhé. Từ khóa dành cho bạn hôm nay là: lắng nghe và thấu hiểu bằng cả tấm lòng.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Khác với Sư Tử, hôm nay bạn dễ dàng chấp nhận “tình trạng bề ngoài” của mọi vấn đề và nôn nóng đi theo con đường đơn giản và dễ dàng nhất. Tuy nhiên, đây sẽ không phải là những bước tiến tốt vì công việc và chuyện học tập luôn cần ở bạn sự cân nhắc và suy nghĩ kỹ càng

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Có thể buổi sáng bạn sẽ hơi bị bực bội trước những vẻ mặt lầm lì, ít nói đến lạ kỳ. Mọi người hôm nay trông ai cũng quàu quạu và rất dễ bực mình, kể cả bạn. Vậy nên, bạn đừng … dại mà thừa nhận những cái lắc đầu và ngoảnh mặt làm ngơ của kẻ ấy nhé. Hãy đợi đến chiều, cơ hội sẽ đến và bạn sẽ triển khai kế hoạch được thuận lợi hơn.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Bạn nổi tiếng là người biết nhìn xa trông rộng, nhưng hôm nay tầm nhìn của bạn lại hơi bị … bất bình thường và chẳng đi theo một trật tự nào cả. Đừng có xông lên và nhảy bổ vào tấm rào chắn phòng ngự của đối phương, đừng bất chấp tất cả để làm chứng cho một sự bất công nào đó trong khi bạn chẳng hề biết rõ thực hư. Tất cả có vẻ không giống như những gì chúng thể hiện!!

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Nỗi khát khao được tự do sải cánh trên bầu trời xanh dường như trở nên mãnh liệt và ảnh hưởng rất nhiều đến công việc và học tập của Bảo Bình. Bạn cần phải vỗ về và giữ cho tâm trạng mình êm dịu lại bằng một phác thảo thú vị cho những ngày cuối tuần thật hào hứng và vui vẻ.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Hôm nay không phải là ngày thích hợp để bạn dạo shop mà cũng không phải là ngày để lên kế hoạch mua sắm, cho dù chỉ một hoặc hai món. Bởi vì bạn rất dễ … “hứng bất tử” và trong phút chốc tiêu vèo hết số tiền tiết kiệm được bấy lâu. Tốt hơn hết là tránh ngay từ đầu để không phải … than thân trách phận sau này.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 20-11-2007, 09:28  

Manager

KL$: 1.570
Awarded 170 time(s)
Sent 678 thank(s)
Received 518 thank(s)
Class: A7 (2008-2011)

Quote:
Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Có thể buổi sáng bạn sẽ hơi bị bực bội trước những vẻ mặt lầm lì, ít nói đến lạ kỳ. Mọi người hôm nay trông ai cũng quàu quạu và rất dễ bực mình, kể cả bạn. Vậy nên, bạn đừng … dại mà thừa nhận những cái lắc đầu và ngoảnh mặt làm ngơ của kẻ ấy nhé. Hãy đợi đến chiều, cơ hội sẽ đến và bạn sẽ triển khai kế hoạch được thuận lợi hơn.
thế nài là phải rủ em ý đi chơi chiều roài

robin is offline  

Old 20-11-2007, 13:42  

Senior Member

KL$: 200
Awarded 30 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 39 thank(s)
School: Kim Liên High Skul
Class: A17 (2006-2009)

chả đúng
Thứ 2 thứ 3 ( 19-11 và 20-11 ) ốm nằm nhà
Shopping nỗi ji`

Đợi mùa thu tới thôi
Nơi đó em sẽ về
Bên góc nắng anh ngồi
Em sẽ về với anh
Scarlett_kutie is offline  

Old 20-11-2007, 16:33  

V.I.P

Awarded 63 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 59 thank(s)

chiệp, thứ 2 sai bét, thứ 3 đúng (tớ vừa đi chơi vs các bạn 9a1 thân iu ^^!) thứ 4 của tớ thật là xám xịt . dù ko tin bói toán bao h nhg tớ lại thik xem bói lắm, vui mà ^^! dù (*) cũng thankbạn ĐĐ nhé

www.kimliendsclub.info
WCnu is offline  

Old 20-11-2007, 16:35  

V.I.P

Awarded 63 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 59 thank(s)

chiệp, thứ 2 sai bét, thứ 3 đúng (tớ vừa đi chơi vs các bạn 9a1 thân iu ^^!) thứ 4 của tớ thật là xám xịt . dù ko tin bói toán bao h nhg tớ lại thik xem bói lắm, vui mà ^^! dù (*) cũng thank bạn ĐĐ nhé

www.kimliendsclub.info
WCnu is offline  

Old 22-11-2007, 00:27  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ năm 22/11/2007)

Bạch Dương (21/3 -19/4)

Hôm nay bạn sẽ có cơ hội được tham gia một bữa tiệc ở một nơi khá đẹp đẽ và lý thú, hãy vui vẻ nhận lời họ vì biết đâu đây cũng là dịp để bạn gặp gỡ những nguời mới. Tuy nhiên, vẫn phải cẩn trọng trong chi tiêu của mình.

Kim Ngưu (20/4 -20/5)

Có một thay đổi nho nhỏ trong cách nhìn và quan điểm của bạn trong ngày hôm nay. Bạn tỏ ra rất nhiệt tình, dám nghĩ dám làm, tuy nhiên phải cẩn trong hơn trong cách cư xủ của mình sao cho lịch thiệp để không làm ảnh huởng đến một ngày lẽ ra rất sáng sảu. Một ai đó có thể không thích lời khuyên của bạn, Kim Ngưu à.

Song Tử (21/5 — 21/6)

Xem nào, chuyện tình cảm của Song Tử có tiển triển tốt đẹp và sẽ nổi trội trong hôm nay. Do vậy, hãy chủ động mời “người ta” ra ngoài ăn tối, cùng đi xem phim hoặc đến một quán mà cả hai đều thích và cùng trò chuyện với nhau, hãy làm cho người ta phải chú ý đến mình nhiều hơn.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Buổi sáng thức dậy, bạn sẽ nhận ra rằng tâm trạng của mình rất sảng khoái và thoải mái, quan hệ bạn bè và những thú vui sẽ đem đến cho bạn một ngày “cực tuyệt”, giống như là chuẩn bị đi tiệc tùng vậy.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Wow, tuyệt vời, bảo đảm bạn sẽ cười khoái chí khi nghe tin này, chỉ có một từ duy nhất diễn tả chính xác ngày hôm nay của bạn: “chơi, chơi và chơi!” Tuy nhiên, có một trở ngại duy nhất có thể xảy ra là bạn lỡ buộc miệng nói điều gì đó không đúng nơi và đúng lúc. Phải chú ý hơn nha.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Trong khi những bạn thuộc cung khác hứa hẹn một ngày đầy vui tươi thì bạn lại dồn sức vào hàng đống công việc khác, nhất là bài tập ở truờng. Đừng bỏ lỡ cơ hội được “cười hả hê” với bạn bè, sẽ tiếc lắm đó. Cố gắng cân bằng nha!

Hôm nay bạn có vài vấn đề hơi khó xử đấy. Một bên là gia đình, mọi người muốn bạn ở nhà để gia đình quay quần với nhau, trong khi đó lũ bạn lại mong sự có mặt của bạn. Suy nghĩ cẩn thận nhé để có thể làm hài lòng cả đôi bên.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Hổ Cáp vốn là người không thích làm việc nữa vời, và hôm nay khi có việc gì liên quan đến chuyện tình cảm của mình, bạn có xu hướng chi tiêu hơi bị nhiều. Cũng không sao đâu, tuy nhiên đừng có quá phung phí là được rồi. Nhớ chọn một bộ đồ thiệt đẹp để gây ấn tượng cho người ta nhé.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Cũng giống như những cung khác, bạn sẽ có cơ hội đuợc mời tham gia một bữa tiệc cùng với bạn bè hoâc người thân, tuy nhiên không may là sẽ có nguy cơ tiềm ẩn làm hỏng thú vui của bạn. Để hạn chế điều này, hãy kiểm tra thật kỹ truớc khi ra khỏi nhà hoặc đừng quá “sa đà” trong bữa tiệc đó.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Hãy đảm bảo rằng bạn không lo lắng, suy nghĩ về bất cứ điều gì cả, cứ thả lỏng cơ thể, cho đầu óc được nghỉ ngơi và vui chơi hết cỡ cùng bạn bè. Như thế bạn sẽ có được một ngày thứ Năm thật ý nghĩa và tươi vui.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Những kế hoạch trong ngày hôm nay của bạn dường như không có gì thú vị cho lắm, thiếu chất “lửa” thì phải. Cũng vì thế mà bạn đang trông chờ một người bạn tiếp thêm ý tưởng cho bạn để biến kế hoạch của mình hấp dẫn hơn. Đừng từ chối lời mời nào trong ngày hôm nay nhé!

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Nếu như một kế hoạch của bạn bị “bể dĩa” thì cũng đừng có lo lắng, bởi vì “trong cái rủi có cái may”, Song Ngư à. Sẽ có vài thay đổi bất ngờ đến với bạn vào giờ “G”. Cứ sống vui vẻ, thoải mái thì bạn sẽ có được một ngày cũng thoải mái, vui vẻ!

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 22-11-2007, 22:41  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ sáu 23/11/2007)

Một vài chuyện xảy tạo cho bạn cảm giác bất an và hơi lo lắng, tuy nhiên, đó chỉ là chuyện “bé xé ra to” thôi, chẳng có gì mà phải băn khoăn nhiều cả. Căn nguyên có thể xuất phát từ chuyện bạn bè hoặc những vấn đề liên quan đến ngân khố. Hãy bình tĩnh cho dù ý kiến ngớ ngẩn của một người bạn có thể sẽ làm bạn … “điên” lên nhé.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Những vấn đề liên quan đến chuyện tình cảm đòi hỏi ở bạn sự khéo léo, tinh tế và duyên dáng trong đối nhân xử thế. Quá thẳng thắn và “cộc” trong giao tiếp sẽ không đem đến cho bạn những thành công như ý. Mặt khác, không cởi mở và trầm lặng quá cũng sẽ kéo theo một kết quả không mấy tích cực. Cân bằng tốt cảm xúc của mình, bạn sẽ có những hành động đúng.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Có thể bạn cảm thấy hơi uể oải, thiếu động cơ và năng lượng đối với công việc và bài vở. Sắo sửa đến cuối tuần rồi và Chủ Nhật sẽ là một ngày cực tuyệt vời của bạn đấy. Vậy, hãy chuẩn bị chu đáo cho một tinh thần thoải mái và sinh lực dồi dào để có một khởi động tốt bạn nhé.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Tâm trạng thích … “tiệc tùng” của ngày hôm qua vẫn tiếp tục diễn ra mặc dù hôm nay bạn cần phải “biết điều” và chăm chỉ hơn tí xíu. Nếu một ai đó … lên tiếng “chỉnh đốn” bạn, bạn phải nhớ giữ cho mình thật bình tĩnh để không có những phản ứng tiêu cực nhé. Tốt hơn hết là bạn hãy tránh ra những quyết định quan trọng trong hôm nay!

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Tâm trí Sư Tử vẫn bị ám ảnh bởi những vấn đề rắc rối trong khi những người khác lại dường như đã hoàn toàn cho vào quên lãng. Phải đến ngày mai thì bạn mới có thể tống khứ những cảm giác khó chịu ấy ra khỏi người và điều cần làm bây giờ chỉ là chờ đợi mà thôi.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Tâm trí bạn dường như rối tung cả lên với khối lượng công việc và bài vở ngập đầu. Thừa nhận thất bại lúc này không phải là giải pháp không khôn ngoan đâu nhé. Hãy nhờ bạn bè giúp đỡ và không nên tỏ ra quá kiêu hãnh trong hôm nay.

Bạn cần kiểm tra cẩn thận lại ngân khố vì dường như đã xảy ra một vài vụ chi tiêu ngoài dự kiến. Sẽ rất khôn ngoan nếu bạn hoãn lại những kế hoạch mua sắm cho đến khi biết đích xác mình cần tiêu tiền chính đáng vào thứ gì nhất. Hãy thực tế nha Thiên Bình!

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Rất khó để bạn có được sự hài lòng và thỏa mãn trong hôm nay. Bạn muốn mọi người phải biết rằng bạn đang cần có khoảng không gian riêng và đừng ai quấy rầy bạn cả. Nếu có thể thì bạn hãy “rút lui” êm thấm và chủ động tạm thời cắt đứt mọi thông tin liên lạc.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Bạn mang một vẻ mặt thản nhiên và rất khó hiểu, đây là điểm không thường thấy ở những bạn thuộc cung Nhân Mã. Bạn đừng cố “nghiền ngẫm” quá nhiều những về lời nhận xét hay những sự việc không hay mới xảy ra nhé. Cách tốt nhất bây giờ là hãy lên cho mình một thời khóa biểu thật bận rộn để giữ chặt lấy phần “hồn” vốn có hàng ngày.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Bạn rất muốn có được khoảng không gian riêng tư để thư giãn vì hình như ngày hôm nay đang tràn ngập những lời mời và cả những “nhờ vả” nữa. Không phải là giải pháp hoàn hảo nhưng … bỏ trốn đến các cửa hàng, siêu thị, và thư giãn bằng cách lang thang ngắm nhìn cũng thú vị lắm đó.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Đừng có lơ là nhiệm vụ của mình nha Bảo Bình, và nhớ là tuyệt đối không “đi ngang, về tắt” trong hôm nay đó. Bởi vì bất cứ những gì bạn chỉ “lướt qua” hôm nay sẽ bị phát hiện ngay ngày mai thôi. Có thể hơi nản chí nhưng thực ra thì mọi chuyện không đến nỗi quá phức tạp và khó khăn như bạn tưởng lúc ban đầu đâu.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Bạn có vẻ không tập trung và khó có thể suy nghĩ thông suốt trước bất cứ vấn đề gì trong hôm nay. Hãy cẩn thận ghi chép lại những điều cần thực hiện, hoặc thậm chí là những ý tưởng bất chợt nảy ra trong đầu. Nếu khôn ngoan thì bạn nên tránh xa những cuộc tranh luận gay gắt đấy nhé.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 24-11-2007, 11:11  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ bảy 24/11/2007) (Sorry vì post hơi muộn):">

Bạch Dương (21/3 -19/4)

Những câu hỏi — trả lời, các con số, dữ liệu khiến cho ngày hộm nay của bạn trở nên rắc rối và lộn xộn. Đừng nhìn nhận điều gì chỉ dựa trên giá bề ngoài của nó và hãy luôn thận trọng trong từng lời nói của bạn. Tiếng nói bên trong tâm hồn sẽ là người dẫn đường cho bạn.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Bất cứ điều gì bạn định làm trong hôm nay thì hãy nhớ tránh các shop quần áo, các khu thời trang và hạn chế chi tiêu một cách tối đa. Nguy cơ là bạn sẽ tiêu xài vào một món đồ nào đấy nhưng sau vài ngày thì lại muốn trả nó lại. Bạn có thể thư giãn bằng nhiều cách khác mà không cần phải bỏ tiền mà.

Song Tử (21/5 -21/6)

Điểm nhấn trong hôm nay chính là tình cảm và quan hệ bạn bè. Từ khóa chính là: “hãy biết cách cân bằng”. Đừng tỏ ra lạnh nhạt, hay lạnh lùng với bất kỳ ai cả, nó chẳng có ích gì đâu. Ngược lại, hãy để cho người khác một chút không gian cho riêng họ.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Hôm nay, điều bạn nên quan tâm và thực hiện chính là các hoạt động thể dục thể chất: đi bộ, cầu lông hoặc yoga...tất cả đều rất tốt và có ích, nó sẽ tiếp thêm nguồn năng lượng cho bạn để xoa đi tâm trạng bơ phờ và mệt mỏi.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Một lời nhận xét vô tình hoặc một lời phát biểu của đứa bạn tinh ý có thể sẽ khiến bạn hơi khó chịu và không thích. Tuy nhiên, sẽ có người hoàn toàn ủng hộ bạn, do đó tất cả những gì bạn nên làm là giữ cho tinh thần luôn thoải mái và bám vào các sự thật.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Sẽ khôn ngoan nếu như Xữ Nữ không dựa dẫm và trông cậy vào người khác vì có thể người đó sẽ khiến bạn thất vọng. Những điều này thể hiện rất rõ trước mắt bạn, nhưng đừng lo vì ngày mai sẽ đem đến cho bạn những điều tốt đẹp hơn.

Có thể bạn sẽ phải hoãn lại các nhu cầu và mong muốn của mình lại, đồng thời việc phớt lờ những mối quan tâm và nghi ngờ của người khác cũng không phải là cách bạn nên làm. Hãy tỏ ra thông cảm, chia sẽ và độ lượng hơn.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Đừng lấy làm ngạc nhiên nếu như khi thức dậy, cảm giác của bạn là muốn mọi thứ đều phải trật tự, gọn gàng. Như thế cũng rất tốt, do vậy Hổ Cáp nên tận dụng tâm trạng này để xem lại vấn đề tài chính và chi tiêu của mình trong thời gian gần đấy, nhé!

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Lời khuyên cho bạn trong ngày hôm nay đây: hãy sống thật nhẹ nhàng, từ tốn, dịu dàng và cư xử khéo léo, lịch thiệp. Những lời nói dí dỏm, hóm hỉnh sẽ không được đánh giá cao bằng việc tỏ ra tinh tế và nhạy cảm.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Một vài vấn đề đã qua trong quá khứ và gần như bị lãng quên lại xuất hiện trước mắt bạn. Bạn nghĩ rằng nó không đáng đề khơi gợi lại, nhưng thực sự lại có đấy, Ma Kết à. Một buổi trò chuyện chân tình với một người bạn hoặc với ai đó bạn tin tưởng sẽ giúp bạn đem vấn đề đó trở lại nơi nó xuất phát: dĩ vãng.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Hôm nay Bảo Bình nên hoãn lại các cuộc hẹn vui chơi bên ngoài đi nhé, thay vào đó hãy hoàn thành các việc lặt vặt trong nhà. Hãy đợi đến ngày mai, nó sẽ đem đến cho bạn cơ hội được “chơi xả ga” luôn.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Có rất nhiều cơ hội đến với bạn tuy nhiên nguồn năng lượng của bạn lại không được tốt cho lắm vào lúc này, nó giống như hồi đầu tuần với cả đống bài tập ở trường, ngốn hết sức của bạn. Cố lên nhé, ngày mai sẽ dễ chịu hơn đó.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 24-11-2007, 11:13  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Chủ nhật 25/11/2007)

Hôm nay là một ngày lý tưởng cho những chuyến đi chơi gần gần đâu đó. Bạn sẽ có được những cơ hội rất tuyệt cho những phút giây cực sảng khoái bên cạnh những người thân yêu. Vậy, đừng nên lãng phí năng lượng cho những chuyện không vui bạn nhé.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Thái độ xa cách và hờ hững của Kim Ngưu làm cho bạn bè thắc mắc không hiểu họ đã lỡ “mạo phạm” điều gì trong hôm nay?!!! Nếu thấy khó thể hiện những suy nghĩ của mình, bạn chỉ cần giải thích cho người ta biết rằng chẳng qua là bạn thấy hơi mệt mỏi và buồn bực mà thôi. Một bồn nước mát hoặc một buổi gội đầu, làm móng cũng sẽ giúp bạn thư giãn rất nhiều.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Có thể hôm nay sẽ là một ngày may mắn lạ kỳ của Song Tử. Các mối quan hệ gia đình, bạn bè đều tiến triển thuận lợi và đem đến cho bạn nhiều tình cảm thương mến. Đặc biệt, bạn có thể sẽ hiểu được “tình hình” tiềm năng của một mối quan hệ đặc biệt nữa đấy.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Nhiều thử thách đang chờ bạn ở phía trước và có thể sẽ ảnh hưởng đến ngày cuối tuần đáng yêu này. Một vài rắc rối nho nhỏ xuất hiện và nếu không khéo léo thì bạn sẽ tạo nên không khí căng thẳng trong gia đình. Bên cạnh đó, phải thực tế và kiên định với lập trường của mình thì bạn mới có được một ngày không sóng gió.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Bạn có vẻ trầm tĩnh, sâu sắc và rất gần gũi với mọi người xung quanh. Tuy nhiên, Vẻ khó hiểu và bí ẩn toát ra ở bạn đôi khi lại gây bối rối và khó hiểu cho người khác mỗi khi nói lên ý tưởng của mình.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Nếu mấy hôm vừa qua chưa được mời tham gia tiệc tùng thì tối nay rất có thể bạn sẽ quyết định tham gia vào một sự kiện xã hội khá hào hứng và tích cực đấy. Hôm nay trông bạn rất xinh và trở thành “lửa” của bất kỳ bữa tiệc nào.

Chuyện tình thương, tình mến của bạn có rất nhiều khởi sắc đặc trong hôm nay. Tình cảm đặc biệt đối với một ai kia sẽ đem đến cho bạn một ngày thật vui và thú vị. Những cảm xúc lạ lẫm dường như sống lại sau một khoảng thời gian dài mất hút.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Trí tưởng tượng của bạn có thể sẽ “nổ” to trong hôm nay, hoặc tốt hoặc xấu tùy thuộc vào cách giải trình của bạn. Tuy nhiên, bạn là một người khá quyết đoán nên đây cũng là thời điểm lý tưởng để đầu tư năng lượng cho một vài hoạt động mang tính nghệ thuật đấy.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Hôm nay Nhân Mã xuất hiện với một dáng vẻ đáng yêu và tươi tắn. Tuy nhiên, bạn lại hơi yếu đuối trong chuyện tình cảm đấy nhé. Hãy tâm sự những nỗi sợ hay lo lắng với bạn bè, họ sẽ giúp bạn kiểm soát tốt tinh thần.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Các mối quan hệ có thể sẽ hơi căng thẳng vì mọi người khó mà chấp nhận được những mâu thuẫn xuất phát từ những giải pháp quá đỗi dè dặt và cảm tính của bạn. Dẫu người ta phản ứng lại dữ dội thế nào thì bạn phải thật trung thành với bản thân và không tham gia tranh luận nhé.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Hôm nay, bạn mang một tâm trạng thích thám hiểm và khám phá những điều kỳ thú. Những chuyến đi là món quà tuyệt diệu mà bạn thầm mong được tặng. Mọi chuyện có vẻ tiến triển tốt và cũng rất triển vọng cho một tour du lịch ngắn.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Tâm trạng của bạn không được thoải mái cho lắm và nguyên nhân có thể là do một ai đó trong nhà đem lại. Thực ra thì không vấn đề gì nếu bạn cảm thấy vui khi nghĩ rằng quan điểm của mình cần phải được đánh giá lại chứ không phải của họ. Hãy tận hưởng cảm giác được vuốt ve trong bồn nước mát thơm ngát hương hoa hồng, tinh thần bạn sẽ sảng khoái hơn nhiều.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 26-11-2007, 10:41  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ hai 26/11/2007)

Bạch Dương (21/3 – 19/4)

Có thể nói rằng ngày hôm nay mọi chuyện sẽ trôi qua trong tốt đẹp, tâm trạng của bạn cũng rất thoải mái. Đến tối, sẽ hứa hẹn những thông tin, tín hiệu vui vẻ cho chuyện tình cảm của bạn. Tjhí

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Nhìn chung, tiên đoán rằng ngày hôm nay sẽ nổi bật với những tin tốt lành xoay quan những mối quan hệ cá nhân của bạn, tất nhiên là phải có “tình củm” rồi. Tuy hôm nay bạn hơi nhạy cảm, dễ bị tổn thuơng nhưng bù lại óc sáng tạo của ban đang ở đỉnh điểm.

Song Tử (21/5 – 21/6)

Những việc xảy ra trong hôm nay sẽ liên quan đến việc ra quyết định của bạn. Bạn biết rằng mình nên tránh đưa ra bất kỳ quyết đinh trọng yếu nào, bạn tin tưởng vào khả năng đó của mình; tuy nhiên khi cần phải lắng nghe những lời khuyên của bạn bè thì bạn phải tập trung vào đó nhiều hơn.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Cũng như mấy ngày trước, mối quan tâm lớn nhất của bạn trong thời gian này vẫn là chuyện tình cảm. Có thể đó là cảm giác rất tự tin về một mối quan hệ nào đó của bạn với một người rất đặc biệt, và đến lúc phải hành động liều lĩnh.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Ngày hôm nay sẽ đem đến cho bạn cảm giác giống như là đang đánh mất điều gì đó, đồng thời bạn cũng rất dễ xúc động. Một bộ phim tình cảm sẽ phù hợp với bạn vào lúc này nhất. Hãy rủ bạn bè đi xem phim chung đi, cùng thưỏng thức và nhâm nhi hộp bắp rang bơ. Tuyệt cú mèo.

Xữ Nữ (23/8 – 22/9)

Chuyện tiền bạc của Xữ Nữ trong ngày hôm nay không được khả quan cho lắm, do vậy hãy luôn khôn ngoan và cẩn trọng. Bạn đang ở trong tâm trạng rất hào phóng, tuy nhiên đừng tiêu xài quá mức cho phép của mình, cho dù món đồ bạn định mua đẹp cỡ nào.

Tâm trạng hiện giờ của bạn cực kỳ thoải mái, đầy sức sống. Bạn rất muốn được là trung tâm của mọi sự chú ý. Điều đó không có gì là không hay cả, tuy nhiên hãy quan sát xung quang kỹ hơn, một người bạn khá e thẹn đang cần đôi vai của bạn để tựa vào và tâm sự. Hãy đảm bảo rằng bạn luôn ở bên cạnh người ấy.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Một vài khó khăn sẽ đến với bạn khi nó có liên quan đến những suy nghĩ sâu sắc của bạn về vài khía cạnh của cuộc sống. Hãy “dang rộng đôi cánh” của mình, hãy nghĩ xa hơn, rộng hơn và rồi bạn sẽ nhận ra nhiều điều thú vị đang diễn ra xung quanh mình.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Điều làm bạn lo lắng, quan tâm nhiều nhất chính là hình dáng bên ngoài của mình: về cách ăn mặc, kiểu tóc, cách đi đứng. Thỉnh thoảng cũng nên nhìn lại mình và làm mới mình, vì có thể nó sẽ giúp bạn cảm thấy tự tin, năng động và xinh tươi hơn.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Ngày hôm nay sẽ nhấn mạnh vào mối quan hệ bạn bè. Bạn trở nên gần gũi hơn và không còn xa cách nữa. Chính điều này sẽ giúp cho bạn có được những buổi nói chuyện chân tình, thân mật với bạn thân.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Bạn cảm thấy thật khó để có thể bước về phía trước. Một mặt bạn muốn thể hiện tính độc lập của mình, không muốn dựa dẫm vào ai. Mặt khác, bạn lại đang cần một sự đồng tình, ủng hộ của người khác khi phải đưa ra một quyết định. Cố gắng giữ thăng bằng nhé.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Tình hình dự báo là sẽ có thông tin khả quan liên quan đến “ngân khố” của Song Ngư, bởi thế bạn có thể cho phép mình thoải mái tung tăng trong các khu mua sắm, shop thời trang để tìm cho mìn một bộ cánh ưng ý nhất, hoặc vài “phụ tùng” để làm duyên cho mình.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 28-11-2007, 22:56  

V.I.P

Awarded 63 time(s)
Sent 102 thank(s)
Received 59 thank(s)

ý, dạo ni ko thấy bạn ĐĐ up date cái này nữa ??? là (*) ???

www.kimliendsclub.info
WCnu is offline  

Old 30-11-2007, 10:37  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Tuần từ 26/11-->2/12/2007)

Bạch Dương (21/3 — 19/4)

Hãy dành thời gian và ở bên cạnh gia đình vào thứ Hai và thứ Ba này nhé, cho dù bạn định làm việc gì đi chăng nữa vào đầu tuần nếu không liên quan đến gia đình thì hãy quên chúng đi. Thứ Tư và thứ Năm, hãy hoàn thành các bài tập của mình ở trường, đồng thời bạn sẽ dễ bị sao lãng bởi chuyện tình cảm (cũng đáng để...sao lãng mà ha!). Chính nhờ sức mạnh của tình iu nên sẽ tiếp thêm cho bạn nguồn năng lượng, nó sẽ rất có ích vào ngày cuối tuần. Nguồn năng lượng này sẽ giúp bạn đủ hưng phấn để hoàn thành các việc khác trong nhà hoặc ở trường lớp.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Điểm nổi bật trong hai ngày đầu tuần là bạn mạnh dạn trình bày những ý kiến của mình và có những lời đối đáp rất khôn ngoan. Những lời bạn sẽ nói rất bất ngờ đối với mọi người và họ cảm thấy mình đang có một buổi nói chuyện thực sự có ý nghĩa. Bạn sẽ khiến nhiều người ngạc nhiên chỉ bằng những cách nhỏ như vậy thôi, điều đó chứng tỏ bạn rất tự tin vào mình. Tuy nhiên, bạn cũng nên biết giới hạn lại, vì tự tin quá đôi khi sẽ dẫn đến tự kiêu, điều này có thể xảy ra vào giữa tuần. Từ thứ Sáu đến Chủ nhật sẽ đem đến cho bạn những gì bạn đang mong muốn vào cuối tuần, với những sắc màu rực rỡ của “tình iu”.

Song Tử (21/5 — 21/6)

Tâm trạng buồn rầu, ủ rủ sẽ bao trùm lấy bạn trong thứ Hai và thứ Ba, những người xung quanh bạn cũng thế. Có cảm giác rằng mọi thứ xung quanh không có gì vui vẻ, nhưng đó chỉ là cảm giác của người khác, riêng bạn là một ngoại lệ. Tuy nhiên, đến thứ Tư, thứ Năm, không ít thì nhiều bạn sẽ thấy được những “luồng sáng” mới: những ý tưởng mới và độc đáo sẽ đến với bạn, bạn vạch ra những hướng đi mới cho kế hoạch của mình. Cuối tuần sẽ có hàng tỉ việc ập đến và bạn phải cố gắng hoàn thành thật tốt! Aya aya, cố lên nào!

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Vào ngày đầu tuần, mọi người sẽ hỏi rằng bạn thích làm gì, chẳng biết ý của họ là gì nhưng bạn sẽ nói tất cả: hy vọng, ước mơ...đại loại như thế. Nhưng không hiểu sao trong lúc nói, những điều mà bạn nghĩ rằng quá xa vời lại trở nên gẫn gũi và gần như nằm trong tầm với của mình. Giữa tuần, bạn tiếp tục suy nghĩ về tương lai của mình, một viễn cảnh tốt đẹp. Những điều đó sẽ ngày càng chắc chắn và phát triển tốt đẹp hơn, thể hiện rõ vào những ngày cuối tuần.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Bạn rất nhạy cảm và dễ bi tổn thương hơn so với thường ngày vào thứ Hai và thứ Ba. Bạn dễ dàng phản ứng lại với những gì người khác nói, có chuyện gì với bạn thế, Sư Tử. Bạn vốn là người khá thông minh, hiểu biết và cư xử lịch thiệp mà, mọi người hoàn toàn có thể nhận thấy điều đó. Thứ Tư và thứ Năm, chủ đề mà nhiều người đang bàn tán chính là cách xử trí khôn khéo của bạn. Rõ ràng là bạn đang có các fan hâm mộ rồi. Thứ Sáu đến cuối tuần, bạn ít tiếp xúc với mọi người, nhưng lại dành thời gian cho mình nhiều hơn. Có thể bạn sẽ phát hiện ra nhiều điều bất ngờ đó.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Bạn nhận được nguồn năng lượng từ người khác trong hai ngày đầu tuần, nó sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều trong giao tiếp. Những ngày sau đó, có rất nhiều điều khiến cho bạn phải ấn tượng mãi và cũng rất dễ làm cho bạn phát điên lên, nhất trong khoảng thời gian giữa tuần. Bạn phải tỏ ra linh hoạt hơn, và tránh đừng quá khoe khoang về mình. Và hàng loạt sự việc nữa sẽ diễn ra cho từ thứ Sáu cho đến hết tuần. Một tuần cũng đáng để nhớ đấy nhỉ!

Bạn muốn tập trung thật nhiều vào những ngày đầu tuần tuy nhiên lại có nhiều thứ cứ bám lấy bạn và làm cho bạn mất đi sự tập trung. Vậy thì hãy chú ý vào những gì nhỏ nhỏ thôi. Những gì nổi bật nhất trong hai ngày thứ Tư và thứ Năm chính là quan hệ bạn bè, họ sẽ truyền những nguồn cảm hứng tốt nhất dành cho bạn. Không những người bạn này sẽ giúp cho bạn có những cuộc nói chuyện hay mà họ còn biết được bạn muốn nói về điều gì. Họ sẽ thuyết phục bạn phải “mở miệng” và khai báo hết. Tuy nhiên cuối tuần bạn sẽ làm điều ngược lại: buộc người khác phải nói. Cũng thú vị đấy nhỉ.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Bạn càng cố gắng điều khiển điều gì thì bạn càng không thể kiểm soát được nó. Vậy thì hãy để cho nó diễn ra tự nhiên đi, dễ hơn phải không nè. Thứ Tư, thứ Năm, bạn muốn “chạy” chậm lại và muốn mọi việc diễn ra theo cách mình mong muốn, nhưng đồng thời bạn lại có cảm giác mình đang chống đối lại một ai đó. Cứ thư giãn, nghỉ ngơi đi Hổ Cáp à, đừng suy nghĩ nhiều quá. Cuối tuần, nên đi chơi với bạn bè để khuây khỏa đấu óc nhé!

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Ngày đầu tuần của bạn sẽ không giống với những người khác. Hãy đi theo những tâm trạng của mình, rồi bạn sẽ “lạc” vào một thế giới khá thú vị, nơi có những ý tưởng độc đáo mà người khác không thể nào nghĩ tới được. Thứ Tư, thứ Năm bạn sẽ tiếp tục đón nhận những điều kỳ thú khác nữa, trúng thưởng gì đó chẳng hạn. Quả thật bạn rất may mắn. Cuối tuần, bạn muốn tăng tốc hơn nữa, nhưng việc gì phải vậy nhỉ, cứ từ từ, thư giãn đi, không gì phải vội vã cả đâu.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Thứ Hai, thứ Ba hãy làm từng việc từng việc một. Đang có những thay đổi sắp diễn ra và bạn vẫn chưa sẵn sàng cho những điều đó. Mặc dù đôi khi bạn cũng thích điều đó, nhưng nó đòi hỏi cả một quá trình. Thứ Tư, thứ Năm bạn sẽ phải đối diện với vài thách thức mới. Mặc dù thử thách cũng có cái thú vị của nó, nhưng lúc này thì không phải. Thời gian vui vẻ thực sự sẽ đến vào cuối tuần: bạn hoàn thành được cả khối việc và bắt kịp được nhịp độ một cách nhanh chóng. Đó sẽ là những ngày tuyệt vời.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Hai ngày đầu tuần sẽ đem đến cho bạn khá nhiều thử thách đó, không nghi ngờ gì về điều đó cả, Bảo Bình à. Nhưng bạn đừng để những thách thức đó làm cho mình chùn xuống nhé, chúng cũng có những cái thú vị riêng mà. Cuộc sống phải có những lúc khó khăn như thế chứ! Giữa tuần, bạn có một cảm giác mạnh mẽ về điều gì đó và ai đó cũng rất không đồng ý với bạn. Tuy nhiên, bạn và họ sẽ đi đến những ý kiến có thể thỏa hiệp với nhau. Cuối tuần lại sẽ là những thách thức khác, tự tin lên nào!

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Bạn cảm thấy rất vui, rất sung sướng vào hai ngày đầu tuần, đơn giản vì chuyện tình cảm của bạn đang có những dấu hiệu tiến triển tốt đẹp. Bạn cứ tưởng tượng mình đang trong một bộ phim tình cảm lãng mạn và kết thúc có hậu. Giữa tuần, bạn sẽ phải trở lại với thế giới thực của mình, đừng có mơ mộng nhiều quá, Song Ngư à. Còn hàng đống việc quan trọng cần bạn phải hoàn thiện kìa. Làm tốt đi nhé, vì cuối tuần bạn sẽ lại được vui vẻ bên cạnh bạn bè vả cả “người thương iu” nữa.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 30-11-2007, 10:38  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ ba 27/11/2007)

Do tâm mang trạng bực bội và dễ cáu kỉnh nên bạn hơi thiếu thiện chí khi nhìn nhận sự việc và thậm chí là xử sự với mọi người xung quanh. Đừng quá nôn nóng lết luận bất cứ điều gì trong hôm nay nhé, bạn cần sáng suốt và khách quan hơn để hiểu tường tận từng vấn đề.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Bạn là người nhạy cảm và điều đó sẽ ảnh hưởng nhiều đến suy nghĩ của bạn trong hôm nay. Có thể bạn sẽ cảm thấy mình hơi qua loa và đã bỏ qua một vài điểm, tuy nhiên, hãy tự xem lại liệu cách thể hiện bây giờ của bạn có gây được thiện cảm hay không nhé. Hãy xoa dịu tâm hồn bằng những bản nhạc nhẹ nhàng và khoảng thời gian yên tĩnh chỉ mình ta với ta.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Vấn đề ngân khố trông có vẻ rối rắm nhiều trong hôm nay rồi đó nha. Những khoản tiền vô và tiền ra đều ào ạt như nhau và nhanh đến mức không ngăn cản được. Nếu có nhận được một vài khoản bổ sung thì bạn nhớ giữ thật chặt và kiên quyết nói “không” với mua sắm. Và nếu có thể thì hãy tránh đặt mình vào vị trí “không thể không đừng” đấy nhé.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Bạn đang “tròng trành” và cảm thấy thiếu phương hướng cũng như nhận ra rằng mình hơi có vẻ “ngông cuồng” nữa. Có thể bạn không đủ tự tin để tiến lên phía trước nhưng người khác lại rất sẵn lòng nghe bạn nói. Hãy tâm sự và nói lên những điều mình lo lắng, bạn sẽ được chia sẻ và tư vấn những giải pháp tích cực hơn.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Hôm nay, Sư Tử muốn giữ cho mọi chuyện được sáng tỏ bởi vì những gì bạn muốn đều có vẻ không khớp với điều mà người khác mong đợi. Hãy khích lệ mình cho dù có đối mặt với một vài sự hiểu lầm nho nhỏ và sẵn sàng chấp nhận rằng mình sai nếu cần thiết.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Hôm nay, bạn có vẻ nhạy cảm và dễ xúc động hơn bình thường. Nếu nhận ra mình đang bị điều đó chi phối và áp đảo nhiều thì hãy đảm bảo rằng bạn phải cầu cứu đến gia đình hoặc những người bạn thân, họ sẽ giúp bạn lấy lại cảm giác cân bằng và vững vàng trở lại.

Những tiến triển thú vị lại được dịp khởi sắc trên câu chuyện tình iu lãng mạn của Thiên Bình, tuy nhiên, đó không phải là những gì mà bạn đang mong đợi. Có thể một ai đó sẽ tỏ ra hơi quá quan tâm và thân thiết để có được sự yêu mến của bạn. Nhưng nếu bạn thẳng thắn với họ và không … tham gia trò chơi thì mọi chuyện sẽ tốt lên một cách bất ngờ đấy.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Bạn tỏ ra rất xuất sắc trong các mối quan hệ với mọi người xung quanh. Bạn có khả năng chuyển tải những suy nghĩ và tình cảm của mình một cách dễ dàng và trôi chảy. Tuy vậy, cho dù rất đáng yêu và duyên dáng trong mắt người đối diện thì bạn hãy đừng quên thận trọng với sức quyến rũ của mình nữa đấy nhé.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Sự nhạy cảm và trực giác của bạn có vẻ sẽ bị xáo trộn và hơi rối rắm trong hôm nay đó. Để được an toàn, tốt hơn hết bạn hãy “lờ” đi những quyết định và không tham gia vào cuộc tranh luận “chống” hay “thuận” đối với bất cứ điều gì.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Có vẻ hôm nay sẽ là một ngày cực kỳ bận rộn của bạn rồi đây. Có một số công việc nhà đã bị “ém” lại quá lâu và không thể chờ đợi thêm được nữa. Tuy nhiên, nguồn năng lượng của bạn vẫn còn dồi dào lắm và thậm chí là bạn vẫn có thể đón nhận và xử lý tất tần tật mọi việc như lần đầu.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Bạn là người rất có khả năng sáng tạo. Hôm nay chính là thời điểm tuyệt vời để bạn “trải” mình ra và thể hiện những tài năng nghệ thuật. Bạn cảm thấy rất háo hức học thêm những kỹ năng mới và nhà sách là nơi để bạn tìm kiếm cho mình một vài cuốn sách hay như mong đợi.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Rất có khả năng bạn sẽ “va” phải một cuộc chạm trán bất ngờ và không kém phần lãng mạn ở trên đường, trên xe hoặc đâu dó. Khác với vẻ thân mật và gần gũi hàng ngày thì hôm nay bạn lại tỏ ra khá là ngại ngùng và e thẹn. Nếu “vượt” qua được tình trạng căng thẳng này, bạn sẽ có một ngày rất ư là rất tuyệt vời đấy nhé.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 30-11-2007, 10:39  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ tư 28/11/2007)

Bạch Dương (21/3 – 19/4)

Đối với bạn, được thừa nhận hoặc công nhân là rất quan trọng, nhưng hôm nay bạn có cảm giác giống như mình đang bị tách ra khỏi một nhóm người, vì thế bạn rất muốn thu hút được sự chú ý của mọi người. Đừng lo, bởi vì ngay lúc này, sự dí dỏm và hài hước của bạn sẽ giúp bạn sẽ sớm trở thành tâm điểm.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Hôm nay sẽ hứa hẹn một ngày rất hào hứng và vui tươi. Kế hoạch cho ngày hôm nay sẽ như thế này: đi mua sắm với bạn bè, chọn ngay bộ đồ mà bạn đã “nghía” mấy ngày qua, buổi tối cùng bạn bè đi ăn uống, tán gẫu, cười đùa. Bạn sẽ có một ngày rất hứng thú đó.

Song Tử (21/5 – 21/6)

Ngày hôm nay sẽ đến với bạn rất nhẹ nhàng, dễ chịu; chính xác thì hôm nay là một trong những ngày mà sự việc diễn ra đúng nơi và đúng lúc. Điều duy nhất khiến bạn phải “vò đầu bức tóc” chính là một quyết định liên quan đến chuyện tình cảm.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Những thách thức của ngày hôm qua sẽ thay thế bằng sự hài hòa, cân đối trong những mối quan hệ vào hôm nay. Điều đó có nghĩa là “tình iu” của bạn đang đến rất gần. Nhưng hãy hít thở thật sâu, chầm chậm thôi, đừng quá vội vã, Cự Giải nhé.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Này nhá, không chỉ tài chính của bạn sẽ rất khả quan mà khiếu thẩm mỹ, thời trang của bạn sẽ thể hiện rất tốt nữa. Nếu như bạn bè có rủ bạn đi mua sắm chung thì hãy nhận lời ngay và đừng ngại ngần đưa ra vài lời khuyên cho họ. Bạn biết được bộ đồ nào thích hợp cho bạn mình, bộ cánh nào hợp thời trang nhất, bạn sẽ không đi sai đâu.

Xữ Nữ (23/8 – 22/9)

Không giống như những cung khác, ngày hôm nay của Xữ Nữ có vẻ không được suôn sẻ cho lắm, nhất là làm sao để những suy nghĩ, những cảm xúc của bản thân được thể hiện một cách chính xác và hiệu quả. Bạn nên hít thở đều, sâu, chậm rãi và từ từ suy nghĩ, nó sẽ giúp bạn phần nào trong việc giải quyết những vấn đề.

Mặc dù hôm nay sẽ có vài việc làm trì hoãn những kế hoạch của bạn, đặc biệt là những dự định đi chơi với bạn bè vào buổi tối. Có lẽ bạn nên hoành thành xong những việc còn dang dở ở nhà, ở trường, nó cũng rất có ích đấy.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Mặc dù hôm nay đang là giữa tuần nhưng tâm trạng hiện giờ của bạn là được ra ngoài đi chơi với đám bạn. Tuy nhiên, bạn chỉ nên tự cho phép mình vui chơi với bạn bè khi đã hoàn thành xong nhiệm vụ của mình, nhất là bài tập ở trường, nhớ nhé Hổ Cáp.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Hôm nay trông bạn rất nhiệt tình, hăng hái. Đây chính là thời điểm tuyệt vời để chạy đến ngay các shop thời trang, sắm ngay một bộ đồ mà bạn thích nhất, sắp tới sẽ có rất nhiều dịp để bạn diện bộ đồ này đấy.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Đây chính là thời gian thích hợp để bạn sắp xếp, dọn dẹp lại mọi thứ: hãy vứt bỏ những thứ không cần thiết, nhất là những điều không vui trong thời gian qua. Hãy lập ra cho mình một bảng kế hoạch mới với những hoạt động vui tươi, bổ ích và đặc biệt là chăm sóc cho sức khỏe nhiều hơn.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Nếu ngày hôm nay bạn có cảm giác thật sự rất muốn được một mình, độc lập và yên tỉnh thì ngay lúc này bạn hãy hít thở thật sâu, bình tỉnh vì không đảm bảo rằng hôm nay bạn sẽ có được nhiều thời gian cho chính mình, bởi vì một người bạn cũng đang cần sự giúp đỡ của bạn. Đừng lo, cuối tuần sắp đến rồi kìa.

Song Ngư (19/2 – 20//3)

Bạn hãy chuẩn bị tinh thần cho vài điều rất ngớ ngẩn sẽ xảy ra và làm mọi thứ lộn tùng xèo. Tuy nhiên, chúng chỉ là chuyện nhỏ thôi, vì hiện giờ bạn cảm thấy vẫn rất tự tin vàn sẽ có được một buổi tối thú vị bên lũ bạn của mình.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 30-11-2007, 10:41  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ năm 29/11/2007)

Hôm nay quả là một ngày khá “ấn tượng” đối với bạn, tốt thì cực tốt mà xấu thì cũng cực xấu! Chính và nhiệt tình quá nên bạn sẽ không được nghỉ ngơi dù trong giây lát, tuy nhiên, nhờ thế mà bạn lại thể hiện tốt hình ảnh của một Bạch Dương tài năng.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Bạn có cảm giác khó chịu và bứt rứt như đụng phải ổ kiến lửa mà lại không thể nào nói ra cho người khác hiểu. Điều này làm bạn muốn điên lên và rất dễ gận dữ với ai vô tình “đụng” phải. Tuy nhiên, bạn đừng nên phản ứng lại đã nhé. Hít thở thật sâu, cười thật tươi và không quyết định bất cứ điều gì trong hôm nay.

Song Tử (21/5 – 21/6 )

Chuyện trường lớp hoặc công việc có vẻ sẽ gây cho bạn cảm giác mệt mỏi và không thấy thiết tha bất cứ thứ gì nữa. Nếu khối lượng công việc bắt đầu trở nên ì ạch, hoặc cảm thấy bế tắc thì bạn hãy cố “gượng dậy” và nghĩ đến ngày Thứ Bảy xinh tươi gần kề nhé.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Hôm nay, Cự Giải cư xử với bạn bè không giống với tính cách hàng ngày của bạn và hình như bạn đang che đậy những cảm giác, tình cảm thật bên trong bằng những phản ứng hơi quá đáng gay gắt. Hãy giữ cho tinh thần mình được tỉnh táo và suy xét kỹ càng mọi việc trước khi hành động nếu như không muốn có một ngày … thất bại thảm hại.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Hôm nay Sư Tử xuất hiện với một hình ảnh rất xinh tươi và căng tràn sức sống. Tuy nhiên, điều này lại không đem đến cho bạn nhiều thành công như mong muốn vì hình như phương pháp của bạn sẽ gây nên những mâu thuẫn nho nhỏ với bạn bè. Một vài bài tập ở trung tâm thể dục thể thao sẽ giúp bạn xoa dịu tâm trạng và xả xì-trét.

Xử Nữ (23/8 – 22/9)

Xử Nữ … thèm khát đến cháy bỏng những phút giây “độc lập, tự do”. Nếu cảm thấy mình gần như phát điên lên vì không được nghỉ ngơi trong suốt mấy ngày qua thì hãy khoan lo lắng nhé, thủ thỉ tâm sự với ba mẹ, bạn sẽ san sẻ được nỗi lòng và chăm sóc tốt tâm trạng.

Bạn có vẻ hơi mất bình tĩnh sau những cú “va chạm” với người khác. Vậy nên, không giận dữ gọi điện thoại, gửi thư hay email ngay sau đó, dễ xảy ra chiến tranh lắm! Sau buổi trưa, tâm tư bạn sẽ lắng xuống và bình tĩnh hơn cho những suy nghĩ hợp tình, hợp lý.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Hôm nay là dịp để bạn đầu tư nguồn năng lượng dồi dào quá mức của mình cho những hoạt động luyện tập thể lực rồi đó nha. Hãy đến trung tâm thể dục thể thao, đăng ký và tham gia liền nhé. Một cơ thể đẹp cộng với một sức khỏe tốt, vậy là quá tuyệt vời đúng không nào!

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Hôm nay, Nhân Mã đã phát triển được một phương pháp học tập và làm việc mới hơi bị “hiệu quả” rồi đấy nhé. Dừng lại nhiệm vụ và chuỗi công việc hàng ngày sẽ không dễ dàng chút nào bởi vì bạn không thể nghỉ ngơi cho đến khi mọi thứ đều được hoàn tất.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Hưởng thụ là từ khóa của bạn trong hôm nay và điều đó hứa hẹn cho bạn một ngày cực kỳ khoan khoái. Nếu đang còn cô đơn, bạn hãy tặng cho mình một suất mát-xa hoặc một bồn tắm thoảng hương bạc hà để thư giãn. Còn nếu đã có đôi, các bạn vẫn có thể tận hưởng cảm giác vô tư lự và thoải mái bên nhau trong điệu nhạc du dương của những bản tình ca ngọt ngào .

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Bảo Bình sẽ trở lại với một dáng vẻ thân mật, thoải mái và rất tự tin với nguồn năng lượng cực đỉnh. Mặc dù đang có tâm trạng muốn được nghỉ ngơi nhưng mọi người rồi cũng sẽ bị … lây sự hăng hái và nhiệt tình của bạn và sớm muộn thì tất cả đều đồng ý cùng nhau làm một chuyến vui vẻ vào buổi tối.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Mặc dù không thích sự rủi ro nhưng hôm nay lại là thời điểm lý tưởng để bạn “thử” một lần đấy, nhất là đối với chuyện tình thương mến. Yên tâm đi, với phong thái tự tin và duyên dáng, bạn sẽ nắm được nhiều cơ hội thành công và tạo được ấn tượng khó quên cho một ai kia đặc biệt.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 30-11-2007, 10:42  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ sáu 30/11/2007)

Bạch Dương (21/3 – 19/4)

Bạn sẽ ở trong tâm trạng rất dễ thay đổi. Có thể là bạn đảm trách quá nhiều việc khiến bạn rối tung lên, hoặc nhà cửa, phòng của bạn đang rất bề bộn, không gọn gàng. Nhiệm vụ của bạn là phải xử lý chúng, cố gắng luyện tập cho mình tính kỷ luật và ngăn nắp, bạn nhé!

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Có vẽ như những thú vui bạn đã lên kế hoạch trong hôm nay sẽ bị trì hoãn lại bởi bài vở đang chất chồng. Đừng cố gắng giả vờ không biết đến chúng nhé, không ích lợi gì đâu, tốt nhất là bạn hãy đối diện với chúng, hoàn thành sớm thì sẽ được đi chơi sớm thôi mà.

Song Tử (21/5 – 21/6)

Bạn cảm thấy mình có nhiệm vụ phải làm ai đó vui lòng, hạnh phúc; nhưng không có gì là hoàn hảo, không phải cái gì cũng có thể thực hiện được. Điều bạn nên nhớ là hãy cẩn trọng trong từng lời hứa của mình, và chỉ cần giải thích rằng bạn sẽ làm những gì trong khả năng có thể, thế thôi!

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Cự Giải ơi, hôm nay bạn nhớ phải “uốn lưỡi bảy lần trước khi nói” nhé. Phải thật tế nhị, tinh tế, khéo léo trong từng cử chỉ, điệu bộ và ngôn từ của mình. Bởi vì có thể chỉ vì một lời nói vô tình có thể làm tổn hại đến người khác.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Hôm nay chú Sư Tử tỏ ra hơi vội vàng, hấp tấp, nhất là khi muốn đưa ra một quyết định, một kết luận nào đó, nó chỉ gây thêm rắc rối cho bạn mà thôi. Một tách trà nóng hay mùi hương lan tỏa từ hoa hồng sẽ giúp bạn phần nào giảm bớt sự bốc đồng và hãy lắng nghe từ hai phía.

Xữ Nữ (23/8 – 22/9)

Có thể hôm nay, nhất là buổi tối, trong gia đình bạn sẽ có một chút xung đột, mâu thuẫn. Nó sẽ làm cho mọi việc trở nên không cân xứng, nhưng đừng lo, chỉ là một chuyện nhỏ thôi, bạn đừng phản ứng quá gay gắt, nếu cần thiết hãy lùi lại và đừng hành động gì.

Rất có thể là khi mọi việc dường như diễn ra rất hợp lý và đúng đắn thì bạn lại cảm thấy không được thỏa mãn và hài lòng. Tuy nhiên, bảo đảm nếu lúc này bạn đi mua sắm, tìm một bộ đồ đẹp nhất, thì tâm trạng của bạn sẽ phấn khởi trở lại như vừa được trúng số vậy.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Hãy mở mắt thật to và lắng nghe thật rõ vì chắc chắn hôm nay sẽ có một cuộc “chạm trán”, gặp gỡ đầy bất ngờ đến với bạn. Lần gặp gỡ này sẽ tạo ra một giây phút ngỡ ngàng và có thể đây sẽ là điểm khởi đầu cho một tình bạn lâu dài.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Hôm nay có rất nhiều dịp để bạn bạn vui chơi hết mình, tận hưởng một ngày thật sảng khoái vì tâm trạng của bạn lúc này rất vui vẻ. Hình như đã lâu rồi bạn không chơi lại những trò trẻ con ngày xưa phải không, vậy bạn nghĩ sao nếu hôm nay mình tìm về những hình ảnh, hoạt động của mình khi còn bé nhỉ?

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Nếu như bạn nhìn mọi thứ xung quanh mình hiện giờ sao thật chán ngấy, tẻ nhạt, vậy thì hãy làm sống động chúng lên bằng nhiều hoạt động: đi xem phim và thưởng thức món khoai tây chiên, bắp rang bơ; còn không thì đi mua sắm, lựa cho mình vài “phụ trang” thật “chiến” nhất. Thích rồi phải không nè.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Giữa bạn và người bạn thân của mình sẽ có vài căng thẳng, mâu thuẫn. Điều duy nhất có thể hạn chế nó thêm nghiêm trọng là hãy sử dụng kỹ năng giao tiếp, ứng xử của bạn đang bộc lộ rất xuất sắc. Nó có thể giúp bạn giải quyết vấn đề.

Song Ngư (19/2 -20/3)

Ngày hôm nay sẽ có vài mâu thuẫn, thách thức trong chính bản thân bạn, đặc biệt khi bạn đến trường. Nếu có ai đó làm cho bạn khó chịu, không hài lòng thì hãy nhớ rằng, đôi lúc cũng chính bạn ở vào trường hợp của người đó.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 30-11-2007, 10:44  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ bảy 1/12/2007)

Bạn hoàn toàn thảnh thơi trong ngày cuối tuần vì công việc thường ngày chẳng hấp dẫn gì được bạn cả. Chỉ có cảm giác thích thám hiểu, khám phá đang ngự tri trong tâm trí là “nung nấu” sự nhiệt tình của bạn thôi. Vậy, hãy dẹp toàn bộ những công việc lặt vặt lại và khai thác tối đa nguồn năng lượng dồi dào này đã nhé.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Bạn sẽ được “miễn tội” khi “gạt” người khác để có những cuộc vui và trận cười ngả ngiêng trời đất. Một vài vấn đề rắc rối hoặc tình thế khó xử có thể sẽ ảnh hưởng đến tâm trạng đang rất hào hứng của bạn, tuy nhiên, bao dung và cao thượng bây giờ sẽ đem đến cho bạn nhiều hạnh phúc sau này.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Câu chuyện tình iu của bạn có nhiều biến chuyển thú vị mặc dù hôm nay không phải là một ngày quá tuyệt vời như mơ tưởng. Hãy cẩn thận trong lời ăn tiếng nói, vì rất có thể do lỡ lời mà bạn sẽ làm mất lòng người khác.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Bạn mang một tâm trạng rất sôi nổi, hào hứng và muốn xướng lên nhiều cuộc vui cho ngày nghỉ cuối tuần. Có thể bạn sẽ hơi “nổi loạn” nếu mọi chuyện không được như ý, tuy nhiên, cơ hội “tiêu hóa” nguồn năng lượng đang hừng hực kia là rất tiềm năng đó. Điều độ và cân bằng trong ý nghĩ sẽ đem đến cho bạn một ngày cuối tuần vui vẻ.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Tâm trạng thích tiêu pha “hoang tàn“ đã dần dần đi xuống và nếu muốn có được cảm giác thảnh thơi và tư giãn thì bạn phải “luyện” bài “điều độ” đó nha. Bạn bè có thể lượn lờ shopping trong hôm nay, nhưng không có nghĩa là bạn cũng cần phải làm giống như thế.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Tâm trạng “gây hấn” rất không tốt, nhất là đối với những chuyện liên quan đến tình cảm hay tình yêu, dễ “sóng gió” lắm đó nha. Có thể vì quá giận mà bạn vội vã quyết định hay nói lên những điều mà bạn không bao giờ nghĩ là mình sẽ nói. Bình tĩnh và phải thật cool trong cách thể hiện cảm xúc bạn nhé!

Bạn muốn bày tỏ và nói ra bằng hết những suy nghĩ thật trong lòng. Tuy nhiên, mỗi khi nỗi bực bội và ấm ức theo đó mà thoát ra thì có thể ngay lập tức bạn sẽ rất hối hận vì những lời mình mới nói. Hãy suy nghĩ thật cẩn thận nhé!

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Bạn háo hức đón chờ một ngày cuối tuần thật vui vẻ và may mắn. Ngân sách có vẻ khá ổn nhưng bạn cũng cần phải kiên nhẫn thêm một chút. Chỉ số tình củm của bạn lên cao trong khi mấy nhỏ bạn thì vẫn chẳng thấy có động tĩnh gì thú vị cả.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Bạn thấy tâm trạng hơi lo lắng và căng thẳng vì hình như mình đã xử sự hơi quá đáng với một ai đó trong gia đình hoặc trong lớp. Hãy tâm sự với những người bạn tốt, họ là những người cố vấn chân thành và sẽ đứng ra “bảo lãnh” cho bạn.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Bạn có nguy cơ “thấy hiện tượng mà không thấy bản chất”. Cuộc đuổi bắt “cập nhật” thông tin hay thậm chí là những câu trả lời cho những thắc mắc vô số kể của bạn đã đến lúc cần được … suy nghĩ lại, nếu không bạn sẽ chỉ mất công và tổn hại đến năng lượng mà thôi.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Nếu hôm qua quan hệ bạn bè có hơi căng thẳng thì hôm nay sẽ lại “thơm như hoa hồng” đấy nhé. Tuy nhiên, ngân khố lại không được xủng xẻng cho lắm trong khi bạn lại rất dễ bị “dụ” trước những món đồ hấp dẫn. Nhớ tránh xa các khu mua sắm đó nha.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Hôm nay bạn trông rất khác so với Song Ngư của mọi ngày, nhất là trong tâm tưởng. Trong lòng bạn đang nhen nhóm cho một một cuộc … nội chiến khốc liệt. Nếu vượt qua và “chiến thắng” được cuộc “chiến” này, dĩ nhiên là tinh thần bạn sẽ phấn khởi trở lại.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 01-12-2007, 18:36  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Chủ nhật ngày 2/12/2007)

Bạch Dương (21/3 – 19/4)

Nối tiếp với ngày hôm qua,các hoạt động về văn hoá sẽ cuốn hút sự quan tâm của bạn, đặc biệt là nếu bạn có thời gian nhàn rỗi. Có thể đó là một chương trình về kiến thức văn hoá thế giới trên truyền hình, hoặc một buổi triễn lãm nghệ thuật…tất cả đều truyền cảm hứng cho bạn.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Hãy chuẩn bị cho một ngày với đầy sự kiện, đặc biệt sẽ liên quan đền “tình iu” và tình bạn. Bạn sẽ bắt kịp được những cảm xúc của của ngưòi khác. Đây chính là cơ hội để những ngưòi còn đang hát “solo” sẽ tìm đuợc một người tạo được ấn tượng đặc biệt cho bạn.

Song Tử (21/5 – 21/6)

Hôm nay Song Tử phải thật bình tỉnh để đảm bảo rằng các kế hoạch của bạn đều được diễn ra suôn sẻ. Sẽ có vài lúng túng trong quá trình giao tiếp của bạn, tuy nhiên bạn có thể hạn chế đươc những hiểu lầm tiềm ẩn bằng một chút hóm hỉnh và dí dỏm trong cách nói chuyện.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Hình như hôm nay, bạn khó có thể tránh khỏi cảm giác cáu kỉnh, bực bội được. Tuy nhiên, bạn nên tránh các cuộc tranh luận, chỉ đơn giản là ở nhà và làm những việc mình thích và thả hồn vào những ca khúc sôi động.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Ngày hôm nay của Sư Tử sẽ nổi bật trong chuyện tình cảm. Nhưng nếu muốn thấy sự tiến triển thì bạn phải ở trong thế chủ động trước. Màu sắc phù hợp với bạn nhất để có thể gây ấn tượng cho người ta là màu xanh dương hoặc xanh lá cây.

Xữ Nữ (23/8 – 22/9)

Giống với ngày hôm qua của Thiên Bình, bạn muốn thẳng thắng trình bày những ý kiến của mình, tuy nhiên nó sẽ không dễ dàng như bạn nghĩ. Tốt nhất là bạn nên ghi ra giấy những suy nghĩ của mình, sau đó hỏi ý kiến của một đứa bạn mà bạn tin tuởng nhất và suy nghĩ kỹ truớc khi nói.

Ngày hôm nay bạn không phải lo lắng gì nhiều cho chuyện học ở truờng cả,thay vào đó hãy tận dụng và tận huởng cho “đã” cuối tuần của mình. Bạn đang ở trong trạng thái rất năng động và nhiệt tình. Bạn có thể là trung tâm bằng cách tham gia hoặc tổ chức một hoạt động nào đó.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Đừng lo lắng nếu như bạn nhận thấy một đứa bạn của mình cư xử thật khác lạ và không lường trước được. Tình hình là bạn có thiên hướng phản ứng hơi nhạy về một vấn đề mà đáng lẽ bạn nên gạt qua một bên. Bạn chỉ việc vui chơi với bạn bè vào cuối tuần và đừng nghĩ ngợi gì.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Sẽ có một tia sáng loé lên trong đời sống tình cảm của bạn, tuy nhiên sẽ là một thử thách đối với bạn khi phải liệt kê xem điều gì là quan trọng trong cuộc sống của bạn. Bạn không dám mạo hiểm. Chịu khó suy nghĩ rộng hơn, xa hơn một chút, Nhân Mã nhé!

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Phải chuẩn bị tinh thần uyển chuyển và linh hoạt nhé Ma Kết vì có thể những kế hoạch đã vạch ra của bạn sẽ đi lệch hướng. Thậm chí bạn sẽ nhận ra đuợc rằng mình đã bỏ qua một chi tiết qua trọng. Đừng phản ứng mạnh mẽ và luôn nhớ rằng các kế hoạch của bạn đều có thể điều chỉnh và thích nghi.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Hôm nay bạn tỏ ra rất khôn ngoan khi tránh đưa ra các quyết định liên quan đến vấn đề tình cảm. Những bạn còn đang solo thì nên trì hoãn lại các cuộc gặp gỡ của mình, còn những bạn đã có cặp thì hãy để cho “ngưòi í” một khoảng không gian riêng.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Mặc dù hôm nay là cuối tuần nhưng hầu như nguyên ngày bạn phải đối diện và hoàn thành xong đống bài tập của mình. Nếu bạn đã lên kế hoạch nào đó thì đây là thời điểm để hành động. Đừng lãng phí thời gian của mình nhé!

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 01-12-2007, 18:37  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Tuần 03/12 - 09/12/2007)

Bạch Dương (21/3 – 19/4)

Bạn bắt đầu một tuần mới với một tâm trạng khá hỗn độn, bạn cảm thấy không chắc chắn và không hiểu tại sao mọi việc lại không diễn ra theo cách bạn mong muốn. Vậy thì bạn nên suy nghĩ sâu xa hơn, hãy đặt mình vào vị trí người khác, khi đó mọi thứ sẽ thay đổi và có thể sẽ dễ dàng hơn. Lúc đó, bạn có thể đạt được những gì mình muốn ngay tức thì. Thứ Tư đến thứ Sáu, sẽ không có điều gì làm bạn thỏa mãn ngay lập tức được nữa, nhưng với cách tiếp cận chậm rãi thì sẽ có kết quả hữu hiệu hơn. Cuối tuần, bạn hãy sống nhẹ nhàng và thư giãn.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Trạng thái của bạn trong hai ngày đầu tuần là cực kỳ vui vẻ nhưng không thể hiểu nỗi lý do tại sao. Thậm chí bạn còn có thể truyền “lửa” cho những người xung quanh mình nữa, những người đang có tâm trạng chán nản và buồn tẻ. Nguồn năng lượng của bạn tiếp tục duy trì và dâng cao cho đến hết thứ Sáu, tuy nhiên điều “nóng” nhất là chuyện “tình củm”, có nhiều điều bạn phải đối diện và xử lý. Khi đó bạn rất nhạy cảm và dễ bị tổn thương. Chủ nhật, đừng để ai đánh lừa bạn. Nếu có điều gì thắc mắc thì hãy hỏi, hỏi càng nhiều càng tốt, đừng ngần ngại.

Song Tử (21/5 – 21/6)

Wow, những ngày đầu tuần là khoảng thời gian vô cùng tốt đẹp của Song Tử đó nha. Chẳng những chuyện “tình củm” của bạn có tiến triển tốt mà bạn còn tạo được ấn tượng mạnh mẽ cho người khác qua cách nói chuyện thông minh và khéo léo. Thứ Tư đến thứ Sáu, bạn vừa cố gắng tỏ ra tự tin vừa cẩn trọng, chu đáo. Nó sẽ không thực sự dễ dàng để cân bằng. Tuy nhiên, hãy cố gắng! Cuối tuần, bạn sẽ được vui chơi và trò chuyện thân tình với người bạn thân thiết của mình.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Thứ Hai và thứ Ba, điều làm cho bạn phải lo lắng nhiều chính là chuyện gia đình. Có thể là ai đó giao tiếp quá kém, hoặc có thể là họ nói chuyện hay nhưng bạn lại không thích cách họ nói. Cảm giác của bạn trong những ngày tiếp theo là sự hồi hộp, không chắc chắn và thường xuyên thay đổi. Tuy nhiên, khi cuối tuần đến, bạn hãy làm bất kỳ việc gì mà bạn cảm thấy hứng thú: xem phim nè, đi ăn uống nè, đi chơi game nè, thậm chí nếu “chịu chơi”, bạn có thể đi mat-xa hoặc spa. Bạn hoàn toàn xứng đáng được như thế mà.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Cũng giống như bạn bè của mình, ngày đầu tuần cũng sẽ đem đến cho bạn nhiều tiến triển cho chuyện “iu đương” của mình. Bạn sẽ có những giây phút rất vui vẻ và lãng mạn, thậm chí còn kéo dài đến thứ Sáu luôn đó. Nếu bạn và người ấy không gặp mặt nhau thường xuyên thì có thể gửi tin nhắn cho nhau, cũng thú vị đâu kém, phải không nè! Có thể nói rằng tuần này hoàn toàn dành cho chuyện tỉnh cảm của Sư Tử. Cuối tuần, hãy rủ rê bạn bè đi chơi đâu đó, làm một chuyến picnic cuối tuần chẳng hạn.

Xữ Nữ (23/8 – 22/9)

Tình hình là vào thứ Hai hoặc thứ Ba, bạn sẽ mua một món đồ mà thực sự bạn không cần lắm. Có thể bạn bè sẽ rủ rê bạn đấy, nhưng đừng đỗ trách nhiệm lên bạn mình. Họ chỉ đề nghị thôi mà, còn quyền mua hay không là do bạn đấy chứ. Nhìn chung là tuần này bạn hơi lưỡng lự, không được dứt khoát cho lắm. Thứ Tư đến thứ Sáu, bạn sẽ phải phân tích những gì đã và đang diễn ra. Bạn ở trong trạng thái sẵn sàng lắn nghe. Cuối tuần này, sẽ không cò gì đặc biệt hơn ngoài việc tỏ ra liều lĩnh và mạo hiểm, đôi khi nó sẽ làm cho cuộc sống thú vị hơn.

Vào hai ngày thứ Hai và thứ Ba, bạn rất vui vẻ, thích đùa giỡn và hay chọc ghẹo người khác. Nhưng bạn chỉ thích làm như thế với những người nào cũng có tâm trạng giống bạn, còn ai tỏ ra hơi khó chịu thì bạn không dám “đụng” vào đâu. Không hiểu sao, trong khoảng thời gian từ thứ Tư đến thứ Sáu, bạn lại tỏ ra ích kỷ và hơi tham lam, bạm muốn có nhiều nhiều hơn nữa những gì đang có trong hiện tại. Bạn có cảm giác hình như đang thiếu gì đó. Cuối tuần này, bạn có kế hoạch nào chưa? Lên lịch nhanh đi nào!

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Hầu như rất khó để bạn có thể nói: “OK, đây là tất cả những gì mình sẽ làm” bởi vì sẽ có rất nhiều chướng ngại vật làm bạn bị sao lãng, chia trí. Điều duy nhất bạn có thể làm trong lúc này là hãy dễ dãi với nó, đồng thời đừng bận tâm lo lắng nhiều quá. Mọi việc cuối cùng cũng sẽ tốt đẹp cả thôi. Từ thứ Tư đến thứ Sáu, mọi người dường như đang đổ dồn về phía bạn đến nỗi làm bạn phải bất ngờ. Cuối tuần, bạn sẽ đưa ra được vài quyết định cho mình. Trực giác của bạn rất tốt.

Nhân Mã (22/1 – 21/12)

Đầu tuần này, bạn sẽ nhận được nhiều lời khen ngợi từ mọi người, những cái ôm hôn, những lời cảm kích vì nổ lực của bạn đã giúp họ trong việc gì đó., cũng như những lời khuyên và ý tưởng của bạn. Những ý kiến của bạn, công bằng mà nói có ý nghĩ với họ hơn bao giờ hết. Tuy nhiên, đến khoảng thời gian từ thứ Tư đến thứ Sáu thì bạn lại nghiên về sống nội tâm và cho chính bạn nhiều hơn. Vậy thì hãy cứ ở nhà xem ti vi, lắng nghe những ca khúc của thần tượng của mình. Không phải lo nghĩ gì cả, cứ như thế đến hết tuần.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Nguồn năng lượng của bạn rất dồi dào trong hai ngày đầu tuần, nhưng dường như nó không giúp ích gì nhiều lắm cho những rắc rối có thể xảy ra. Nhũng việc rất là kỳ quặc và khó chịu. Giữa tuần, bạn cố gắng nhìn rộng và xa hơn bức tranh toàn cảnh. Chính điều này sẽ giúp bạn nhận ra được điều nào thực sự quan trọng nhất với mình. Cuối tuần, bạn tự hỏi liệu những mục tiêu của mình có khả thi không. Chắc chắn rồi. Phải tự tin lên chứ!

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Bạn và một người bạn không thường xuyên chat chit, tán gẫu lại trò chuyện với nhau rất nhiều trong ngày đầu tuần. Có thể là tình cờ gặp nhau trên xe buýt, hoặc trong nhà sách hoặc đại loại những gì không được lên kế hoạch từ trước. Trong lúc trò chuyện, tình cờ bạn phát hiện ra rằng giữa bạn và người đó có rất nhiều điểm tương đồng. Khi vào giữa tuần, bạn lại cảm thấy hơi mệt mỏi, trống vắng và buồn tẻ. Đừng lo, cuối tuần sắp đến rồi. Cơ hội được vui chơi và gặp gỡ những người bạn mới.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Nếu ai đó nợ bạn và đến lúc bạn cần phải lấy lại, nhưng thật khó để có thể nói ra điều đó thật khéo léo và tế nhị. Tuy nhiên, vấn đề cốt lõi ở đây không phải là chuyện tiền bạc, cũng không việc có nên hỏi không mà là bạn không muốn bị người khác chơi xấu mình. Cuộc sống vốn lắm phức tạp và việc tìm được sự cân bằng không dễ dàng gì. Từ thứ Tư đến thứ Sáu, bạn lại tiếp tục suy nghĩ về vấn đề này, nhưng cuối cùng rồi bạn sẽ nhận ra rằng đừng nên để ý đến điều đó làm gì nữa. Điềm may sẽ đến với bạn vào cuối tuần và bạn sẽ phải làm việc gì đó rất chính xác.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 01-12-2007, 18:40  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Tháng 12/2007)

Bạch Dương (21/3 – 19/4)

Giáng Sinh đang đến gần kề rồi, bạn đã có kế hoạch hay ý tưởng gì cho lễ hội này chưa? Bạn có thử bàn kế hoạch này cho người thân hay bạn bè cùng nghe chưa. Họ đã nói sao? Họ có tán thành với ý tưởng của bạn không, hay họ có bổ sung thêm tiết mục gì cho vui chơi, tiệc tùng không. Họ có ý định mời bạn sang nhà chơi không? Bạn bàn với ba mẹ nhưng họ lại nói rằng còn quá sớm để lo lắng, cứ tập trung vào học trước đi đã. Cho dù mọi người có ý kiến như thế nào thì những ý tưởng của bạn đều rất hay, hãy phát huy nhé! Những ngày sau đó đến giữa tháng, bạn phải lên những kế hoạch hành động cụ thể, bạn càng nghiêm túc bao nhiêu thì những ý tưởng của bạn càng trở thành hiện thực hơn. Ngày 20, 21 bạn sẽ phải hãnh diện về những gì mà mình đã cố gắng. 24,25 wow, Noel đến rồi, tổ chức tiệc bên cạnh người thân và ra ngoài vui chơi với bạn bè thôi, hãy tận hưởng những giây phút tràn ngập sắc màu của những ánh đèn trang trí trên cây thông, ông già Tuyết, những khúc nhạc rộn ràng của đêm Giáng Sinh. Tuyệt vời! Cuối tháng, cũng chính là những ngày cuối cùng của năm. Hãy lên kế hoạch cho năm mới của mình.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Bạn ơi, sáng sau khi thức dậy, bước ra khỏi chăn mền, hãy đến ngay bên cửa sổ và quan sát cảnh vật chung quanh mình. Bạn có cảm nhận được cái khí trời se lạnh của mùa đông không? Bạn có “ngửi” thấy không khí Giáng Sinh đang đến gần không? Bạn có thấy ánh sáng rực rỡ của ánh Mặt trời đang lang tỏa không? Hãy thả mình vào trong không khí ấy và tận hưởng từng giây phút tươi vui của cuộc sống. Với một thái độ sống tích cực, bạn sẽ dễ dàng nhận ra vẻ đẹp của thế giới quanh mình. Ngày 4, bạn nên dành cho bản thân mình một món quà: một thân hình cân đối và khỏe mạnh, để còn diện đồ đẹp trong đêm Giáng Sinh nữa chứ. Vì thế, ngay từ lúc bây giờ, hãy tập luyện thể dục thường xuyên. Tuy nhiên, đừng quá tiêu tiền quá nhiều vào việc quà cáp nhé. Những ngày giữa tháng đến ngày 20, mọi việc đều diễn ra suôn sẻ. Ngày 24, hãy “chơi hết ga” với bạn bè, đồng thời, bạn hãy tin tưởng vào những cảm xúc của mình, nó đang dẫn bạn đi đúng hướng. vào 25,26 Kim Ngưu nên dành nhiều thời gian hơn bên cạnh gia đình mình. Ngày 31, tập trung hơn nữa cho việc giữ gìn sức khỏe, cơ thể thật tốt khi bước sang năm mới.

Song Tử (21/5 -21/6)

Những ngày đầu tháng là khoảng thời gian để bạn làm những công việc lặt vặt, nho nhỏ để chuẩn bị cho ngày lễ Giáng Sinh, chẳng hạn như mua đồ trang trí cây thông nè, mua thiệp nè, hoặc mua giấy để tự làm thiệp nè...Những việc tuy nhỏ thôi nhưng cũng đem lại niềm vui, sự hứng thú và tiếp thêm nguồn năng lượng cho bạn. Ngày 6, 7 là thời gian để bạn đi tìm và khám phá những bí mật, bí ẩn trong gia đình hoặc nơi bạn bè trước khi bước sang năm mới. Nếu không chịu thử thì sau này bạn sẽ tiếc nuối lắm đó, sắp hết năm rồi. Ngày 17, 18 hãy dò hỏi ý kiến cua bạn bè, gia đình về một vấn đề đã khiến bạn suy nghĩ nhiều trong thời gian qua. Ngày 20, tâm trạng của bạn rất hào hứng, phấn khởi và vui tươi. Hãy tận hưởng những khoảnh khắc cuối cùng của năm. Nếu còn điều gì bạn vẫn chưa tâm sự hoặc thổ lộ cùng ai thì đây chính là thời điểm thích hợp để bạn làm những việc này.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Những ngày đầu tháng, điều nổi bật rõ rệt nhất ở bạn chính là giao tiếp. Những lời bạn nói ra rất rõ ràng, chính xác, đúng mục đích và có định hướng. Hãy tận dụng cơ hội này, nói càng nhiều càng tốt, đừng sợ gì cả. Ngày 6, 7 bạn cảm thấy hơi mệt và không còn nhiều năng lượng nữa. Có lẽ bạn nên cho phép mình được một khoảng không gian yên tỉnh, an bình và thư giãn bằng vài quyển sách. Bạn xứng đáng có được khoảng thời gian đó mà. Ngày 16, bạn đã bắt kịp được nhịp độ, vậy thì hãy bắt tay vào hành động ngay thôi. Nếu bạn biết một trong những đứa bạn của mình đang gặp điều gì không vui thì hãy mở lời giúp đỡ. Họ sẽ nhận ra được nhiều điều nhờ bạn đó. Ngày 20 đến 24 là khoảng thời gian để vui chơi, tung tăng nhảy múa, ca hát cùng bạn bè, hãy hát vang những ca khúc rộn ràng, vui tươi chào đón Noel. Bạn sẽ có cơ hội gặp gỡ bạn mới nữa. Ngày 29, gần kết thúc một năm, bạn hãy liệt kê những gì mình đã làm được và không làm được, những ưu khuyết điểm của mình để từ đó có những thay đổi tốt hơn cho năm mới. Ngày 31, bạn có thể ra ngoài hoặc ở nhà để cùng mọi người chờ đón khoảnh khắc chuyển giao năm mới.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Ngày đầu tháng, bạn nên có cái nhìn rõ ràng hơn về vấn đề tài chính của mình. Việc suy nghĩ kỹ xem mình thực sự cần gì (và không cần gì) không bao giờ là một ý tệ cả, và cách tốt nhất là hãy kiểm tra xem mình nên tiêu xài tiền vào mục đích gì, nó có quan trọng và cần thiết không. Đến ngày 6, 7 sẽ có một bước chuyển mới. Thời gian này, bạn nên đánh giá lại mối quan hệ với “người thương” của mình. Liệu bạn có thực sự dồn hết tình cảm vào người đó không hay là bạn chỉ phí thời gian vào một người mà không thực sự gắn kết với bạn và có ý định thay đổi. Vào những ngày giữa tháng đòi hỏi bạn phải kiên nhẫn, mọi việc sẽ diễn ra đúng lúc cần. Ngày 23, 24 bạn có cảm giác rất tuyệt vời, kỳ diệu. Hãy hôn người thân của mình: ba mẹ, lũ em hoặc đứa bạn chí thân. Ngày 29, bạn hãy liệt kê ra danh sách những việc bạn muốn thay đổi trong năm mới. Ngày 31, bạn có thể thỏa sức vui chơi cùng đám bạn để đánh dấu kết thúc một năm cũng như đón chào năm mới sang.

Xữ Nữ (23/8 – 22/9)

Khi tháng mới bắt đầu, có nhiều sự kiện khá may mắn xảy đến với Xữ Nữ và nhắc bạn biết rằng bạn hài lòng như thế nào về những gì đã qua. Dù mưa hay nắng, mỗi khi bước ra ngoài, bạn đều phải “ồ” lên đầy ngạc nhiên về những kỳ diệu của thiên nhiên, bạn chưa bao giờ cảm thấy yêu quý mọi người nhiều như lúc này. Không có cách nào kết thúc một năm dễ thương cho bằng hít một hơi thật sâu, thật dài và cảm ơn tất cả những món quà mà cuộc sống đã trao tặng cho bạn. Vào ngày 6 và 7, bạn rất sáng suốt và hiểu biết tốt. Trong đầu bạn có những ý tưởng hay ho nào thế? Bạn nghĩ bạn có thể làm gì nếu muốn biến chúng thành hiện thực? Sao không thử tìm hiểu và khám phá nhỉ? Ngày 12 sẽ nổi bật với chuyện “tình củm”, cho dù bạn đã có đôi hay đang lẻ loi thì trong tương lai rất gần sẽ có những tin vui cho đời sống “iu đương” của bạn. Vào ngày 26, bạn hãy sắp xếp những thứ đã hơi lộn xộn trong những ngày vừa qua, tuy nhiên cũng vẫn nên uyển chuyển và linh hoạt một tí. Ngày 28, 29 bạn tiếp tục “đếm” những niềm may, những điều tốt đẹp đã đến với mình. Cuối tháng, lập ra những giải pháp thích hợp cho mình trong những việc bạn muốn điều chỉnh, nhất là khi có liên quan đến “xiền”.

Nếu như ngay trong ngày đầu tháng, bạn có cảm giác hình như ai đó đang “thì thầm” với mình, nội dung đại loại như: “Bạn ơi, hình như bạn đã quên làm việc gì đó, đã bỏ sót điều gì khá là quan trọng rồi...”. Nếu thế, hãy lắng nghe kỹ nhé. Hít thật sâu và đều vào nào, bình tỉnh và suy nghĩ thật kỹ, thật cặn kẽ xem bạn đã quên việc gì. Đến ngày 4 và 5, bạn sẽ tìm ra được lý do và nhờ đó mà tinh thần của bạn sẽ sảng khoái hơn. Hầu như là ngày nào tâm trạng của bạn đều hưng phấn, hào hứng cả. Tuyệt! Ngày 9, bạn muốn được ra ngoài và khám phá. Bạn muốn quan sát rõ hơn thế giới xung quanh mình, bạn muốn nhìn xem không khí chuẩn bị cho lễ Giáng Sinh rộn ràng như thế nào. Ngày 19, 20 bạn sẽ nhận được những phần quà có giá trị vật chất lẫn tinh thần, nhưng kiểm chế lại nhé, đừng phản ứng thái quá đó. Bạn sẽ kết thúc một tháng bằng những tràn cười vỡ bụng, những cuộc vui hào hứng bên cạnh đám bạn của mình; tuy nhiên cũng đừng quên vạch ra phương hướng cho năm mới nữa nhé.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Gợi ý cho bạn trong ngày đầu tháng nhé: cùng rủ bạn bè đến nhà và nấu ăn, mỗi người trổ tài làm một món, sẽ chẳng khác nào một bữa tiệc buffet đâu! Tháng mới của bạn thực sự bắt đầu vào ngày 5, 6, bạn sẽ không thể nào hài lòng hơn được nữa với những gì sắp xảy ra. Từ khóa trong ngày 11 của bạn là: hài hòa. Ngày 16, chuyện tình cảm sẽ lởn vởn trong đầu bạn. Ngày 20 là thời gian để bạn thực hiện thỏa hiệp. Đừng quá hấp tấp, bốc đồng. Tốt nhất là vào khoảng thời gian này bạn nên đi tập thể dục thường xuyên hơi, như bơi lội chẳng hạn để làm rõ những cảm xúc của mình. Ngày 21, đừng nên ở trong tâm trạng hối thúc, vội vã; thay vào đó, buổi tối, nên dành nhiều thơi gian cho bản thân hơn, đừng suy nghĩ gì nhiều cả. Ngày 29, bạn có ý tưởng sẽ lên kế hoạch mời bạn bè đến tham gia bữa tiệc tiễn đưa năm cũ và để chào đón năm mới. Ai sẽ là vị khách may mắn của bạn đây? Ngày 31, kiểm tra thật kỹ những gì bạn định vạch ra cho năm mới. Cuối cùng thì cùng nhau hát vang bài ca “Happy New Year” thôi.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Nếu như có ai đó làm cho bạn cảm thấy phiền lòng, bực bội vì những đòi hỏi quá đáng và vượt quá khả năng có thể của bạn. Bạn phải tỏ ra cứng rắm, quyết tâm hơn nữa, hãy nói thẳng với họ rằng bạn không thể làm được việc đó, nó quá sức với bạn. Chỉ kiên quyết vậy thôi. Ngày 6, một người bạn bước đến bên cạnh bạn và sẵn sàng đưa tay giúp đỡ bạn. Ngày 9, bạn sẽ cảm nhận được khí trời đang đổi khác, mọi vật dường như trở nên sáng và lung linh hơn. Ngày 13, 14, bạn có thể trò chuyện thoải mái, nói thâu đêm với bất kỳ ai và về bất cứ đề tài nào, nói cho đến khi nào bạn không còn gì để nói nữa thì thôi! Vì qua những lần trò chuyện như thế này, bạn sẽ thắt chặc thêm các mối quan hệ của mình. Đến ngày 22, bạn đã bắt kịp nhịp với bạn bè và thế giới xung quanh. Ngày 25, 26, điềm may sẽ mỉm cười với bạn. Có thể đó là cơ hội để đi du lịch đâu đó. Để đánh dấu kết thúc một năm, bạn hãy ở bên cạnh những người thân yêu nhất của mình, cùng họ trãi qua thời khắc trọng đại này.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Dường như mọi việc đều không diễn ra suôn sẻ cũng như không có lời khen ngợi hay sự tiến bộ nào vào ngày đầu tháng. Đến ngày 9, những kế hoạch liên quan đến chuyện tình cảm của bạn sẽ đem lại kết quả sớm hơn những gì bạn có thể tưởng tượng. Nếu như trong một khoảnh khắc nào đó, bạn và “người í” đối diện với nhau, thì bạn biết phải làm gì rồi đó nhé, mau mau thổ lộ với người ta đi! Và những việc tuyệt vời khác cứ tiếp tục diễn ra từ ngày 10 đến 13. Đến ngày 17, 18, bạn phải tập trung nhiều hơn đến gia đình, có nhiều sự việc rắc rối sẽ đến, bạn cũng phải tỏ ra khách quan và sáng suốt nếu muốn có tiếng nói trong đó. Hãy suy nghĩ kỹ xem bạn có thể giúp được gì. Ngày 24, bạn phải xử lý vài chuyện, tuy nhiên nó sẽ đem đến cho bạn một kinh nghiệm dễ thương đầy bất ngờ. Ngày 29, suy nghĩ nghiêm túc xem bạn muốn làm gì khi năm mới đến. Ngày 31, cuối tháng, bạn có thể ngủ trưa thiệt nhiều để đến tối có thể thức khuya đón giao thừa cùng gia đình.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Bạn không muốn có điều gì sơ sót trong những việc mình làm, vì thế hãy luôn chú ý thật kỹ đến từng chi tiết một, có như thế bạn mới tránh được những điều không hay ho xảy ra. Ngày 4, bạn hãy lắng nghe những tiếng thì thầm từ tận sâu bên trong tâm hồn của bạn, nó sẽ bật mí cho bạn vài điều bổ ích để liệt kê vào danh sách những việc cần thay đổi trong năm mới. Ngày 11, nếu bạn cảm thấy kiệt sức và mệt mỏi, đó là do bạn đã không nghỉ ngơi đầy đủ: xem xét lại lịch tập thể dục của bạn xem, rồi bạn có ăn uống điều độ không, có thức khuya quá không? Giữa tháng, đừng vội vã và cũng đừng dành quá nhiều thời gian vào việc mua quà hay làm thiệp cho Noel. Dành nhiều thời gian cho gia đình nhiều hơn, cụ thể là vào ngày 20. Ngày 24, 25 nếu có ai đó làm bạn phải hoảng hốt, sợ cả người thì hãy nói thẳng với họ là bạn thực sự không thích như thế. Cuối tháng, bạn sẽ sẵn sàng kết nối với mọi người. Tổ chức tiệc cùng bạn bè để chúc mừng năm mới đi thôi!

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Cũng giống như ngày đầu tiên trong tháng vừa rồi, bạn không nên đưa ra bất kỳ quyết định nào nếu không nắm bắt đầy đủ dữ kiện. Tuy nhiên, cũng không nên chờ đợi lâu quá vì như thế cơ hội có thể sẽ vuột khỏi tầm tay của bạn. Đây là tháng cuối cùng rồi, vì thế hãy nắm lấy thời cơ và hành động trước khi quá muộn. Ngày 12, bạn sẽ gặp được một người mà bạn rất thích được gặp gỡ và giao tiếp. Đến ngày 14, nếu có ai đó muốn nhận được sự giúp đỡ từ bạn thì hãy chủ động ngỏ lời trước. Có thể họ sẽ không cảm ơn bạn liền đâu, tuy nhiên sau đó họ sẽ cảm kích bạn rất nhiều. Ngày 15 và 16 sẽ tràn ngập niềm vui và sự may mắn. Hãy thử dạo quanh một vòng thành phố để cảm nhận không khí náo nhiệt của thành phố về đêm trong những ngày lễ Tết. Ngày 20 sẽ làm bạn bận tâm nhiều đến chuyện gia đình. Ngày 26, bạn chú ý hơn đến chế độ ăn uống của mình, đừng lo là mình đã ăn quá nhiều, mà thay vào đó nên có chế độ tập luyện thích hợp. Sau cùng, Song Ngư hãy tổng kết năm vừa qua và vạch ra những hướng đi sắp tới trong năm mới.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 01-12-2007, 20:13  

KL$: 93
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Class: 11A12 (2006-2009)

mình cung Song ngư và mình thấy nó chẳng đúng với mình jì cả

I evol uoy...os hcum...
quick is offline  

Old 01-12-2007, 20:24  

KL$: 93
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Class: 11A12 (2006-2009)

có lẽ cái này hok phải lun đúng với mọi x

I evol uoy...os hcum...
quick is offline  

Old 02-12-2007, 10:44  

KL$: 71
Sent 8 thank(s)
Received 11 thank(s)
Class: 11A8 (2007-2010)

mình cung Song ngư cũng ko thấy đúng. Chắc nó đúng với tùy người

let bygones be bygones
dangthuytrang is offline  

Old 02-12-2007, 14:18  

Member

KL$: 6
Received 2 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

@Don: anh nói thật là chú copy trong H2T người ta còn đọc chứ chú làm này nhiều người bảo không đúng đâu. nói thật đấy.
Cái này anh cũng thấy không đúng đâu (anh thuộc cung Thiên Bình)

Em bị cấm túc mất roài. Bây giờ tu trí học hành, nhưng thỉnh thoảng vẫn thường lên, có gì cứ hỏi iem bt nhá
nakamura259 is offline  

Old 02-12-2007, 14:30  

Member

KL$: 1.158
Awarded 9 time(s)
Sent 2 thank(s)
Class: A1 (2007-2010)

hình như cái này nó kén người ý các anh nhỉ
với mình thì gần đúng rồi
Chẹp
wimun is offline  

Old 03-12-2007, 23:39  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ hai 03/12/2007)

Ngày Thứ Hai xinh tươi đem đến cho bạn một tâm trạng thật thoải mái và vui vẻ. Mọi vấn đề từ công việc, học tập cho đến bài vở đều thuận lợi và trôi chảy. Chỉ cần luôn tự tin vào bản thân, bạn sẽ tiến xa nhiều hơn nữa.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Hôm nay là ngày để Kim Ngưu thể hiện tài năng của mình trong công việc và học tập đấy nhé. Hãy bám vào những ý tưởng và giải pháp rõ ràng, đơn giản và có hiệu quả. Nên đề phòng những lời gợi ý hay đề nghị của bạn bè vì có thể họ sẽ không được thực tế cho lắm trong hôm nay.

Song Tử (21/5 — 21/6 )

Những ngày qua quả thực là không mấy “ngọt ngào” cho lắm đối với bạn, nhưng hôm nay thì tất cả đều sẽ thay đổi. Trọng tâm điểm vào những cuộc vui và chuyện tình thương tình mến mặc dù Thứ Hai đầu tuần phải là ngày phục vụ cho những lý do “chính đáng”. Hôm nay cũng là thời điểm thích hợp để bạn nói chuyện thân mật với một ai kia để dẹp tan đi những hiểu lầm hiện tại.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Hôm nay là ngày tuyệt vời để bạn xử lý toàn bộ những việc còn tồn đọng cho dù liên quan đến công việc, học tập hay nhà cửa. Bạn sẽ tiếp thụ được nguồn năng lượng hùng hậu của mặt trời và mặt trăng, vậy nên, không có lý do gì để bạn nói câu “xin lỗi” đâu nhé.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Hôm nay, bạn có rất nhiều việc để làm, vậy nên hãy nhớ đừng để mình bị sao nhãng dù một tí tẹo thôi đấy nhé. Bằng bất cứ giá nào bạn cũng phải tránh xa chuyện ngồi lên đôi mách và lắng nghe những lời đồn đại, nếu không, chính bạn sẽ là người mắc sai lầm. Hãy kiên quyết với bản thân nha Sư Tử.

Xử Nữ (23/8 — 22/9)

Ngân khố của bạn trông có vẻ hơi “khá khẩm” trong hôm nay rồi đấy. Có thể là may mắn kiểu “trúng số” và khoản vào có vẻ như là “tiền công” sau khi toàn bộ công việc nhà được hoàn thành. Hãy căng tai, mở mắt và xăn tay áo lên nhé. Buổi tối trông cũng đầy hứa hẹn rồi đó!!!

Ngày Thứ Hai không sóng gió khởi động cực tốt cho tuần mới. Giao tiếp của bạn rất nổi bật, vậy nên hãy giãi bày toàn bộ những điều mà bạn chứ hài lòng nhé. Đôi khi trong bạn cũng lóe lên những ý tưởng mới, nhưng lại không có vẻ khả thi cho lắm.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Chỉ số ngân sách của bạn hôm nay trông rất khả quan và sẵn sàng cho bạn “cất cánh” bất cứ lúc nào. Tuy nhiên, hãy khoan … tiến quân ra shop đã nhé, hãy chờ đến cuối tuần vì lúc đó bạn có nhiều khoản phải chi tiêu lắm đấy,

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Đôi khi bạn thầm mong sao cho thời gian trôi thật nhanh và mặc dù mới kết thúc hôm qua nhưng ý nghĩ được rong chơi trong ngày cuối tuần vẫn đang thôi thúc bạn mãnh liệt. Đừng lo lắng nha, dẫu bận rộn vì công việc hay bài vở thì chẳng có điều gì ngăn cản được bạn thư giãn và vui vẻ với bạn bè trong tối nay cả.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Bạn chỉ có thể phát huy tốt điểm mạnh của mình nếu tống khứ được hết những cảm giác chán nản và rầu rĩ trong lòng. Hãy luôn tự nhủ với bản thân rằng bạn rất tuyệt và nếu cần thiết thì hãy sử dụng vài biện pháp thư giãn như nghe ngạc, ngâm mình trong bồn nước mát hoặc đi gội đầu chẳng hạn.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Bạn đừng quá thô bạo và tùy tiện với những gì nghe được nhé, vì lời đề nghị bất ngờ của một người bạn có thể sẽ làm bạn rất khó nghĩ trong hôm nay. Đừng quá khắt khe đối với việc khuyên nhủ và giúp đỡ những người đang gặp khó khăn Bảo Bình à.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Đôi khi bạn cũng hơi mâu thuẫn với chính mình đấy. Bạn giỏi giang, hiểu biết rộng và cũng rất nhạy cảm, sâu sắc. Bạn biết rằng những cuộc nói chuyện thẳng thắn sẽ đem đến cho bạn một ngày thoải mái và thú vị, tuy nhiên, bạn cũng không thể không lờ đi một người “khó chịu” luôn làm bạn bực mình.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 03-12-2007, 23:40  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

Ơ nói chung là cái này em ko bịa Nó có nguồn bí mật Nhưng nó đúng cực đó anh Như thứ hai phía trên này này Em Bạch Dương.
Đúng tâm trạng hôm nay em vui thật. Đúng việc học trôi trảy thật: 9 điểm 1 tiết Công Dân, Ktra 1 tiết Lý trôi trảy 3 bài trên 3, cô cho 50k, Liveshow đc xem hết, bùng học trót lọt...

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 04-12-2007, 11:39  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ ba 4/12/2007)

Bạch Dương (21/3 — 19/4)

Tâm trạng yêu đời của bạn ở hôm qua vẫn tiếp tục kéo dài đến hôm nay. Đồng thời, hôm nay bạn sẽ nhận ra một vấn đề gì đó mà đã làm bạn rối trí dạo gần đây. Nói chung, ngày hôm nay tựa như bạn đã tìm thấy một mảnh ghép nhỏ trong trò chơi xếp hình của mình.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Buổi tối sẽ hứa hẹn cho Kim Ngưu những giây phút vui tươi, hài hước và tràn đầy tiếng cười, trong khi ban ngày khá gay go và căng thẳng. Khi gặp một vấn đề rắc rối nào đó thì điều đầu tiên bạn nên làm là thỏa hiệp và bàn luận trong ôn hòa.

Song Tử (21/5 — 21/6)

Ngày hôm nay của Song Tử có vẻ hơi chậm và không sôi động lắm. Chẳng sao cả ai cũng có những ngày “ì ạch” thế mà. Bạn nên tận dụng thời gian này để hoàn thành những việc khác, những ngày tiếp theo sẽ vui tươi hơn.

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Trái ngược hoàn toàn với Song Tử, bạn luôn đuổi theo kịp với mọi người phía trước. Ý tưởng của bạn đang dồi dào, vì thế hãy luôn “thủ” sẵn một cây bút và tờ giấy để có thể ghi ra hết những ý tưởng độc chiêu của mình. Đồng thời, chuẩn bị tinh thần cho một cuộc điện thoại bất ngờ, nhưng đó sẽ là tin tốt.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Ngày hôm nay sẽ khá hơn tuy nhiên nó sẽ là một trong những ngày ít hào hứng của Sư Tử. Sẽ có vài chướng ngại vật tiềm ẩn; bạn có cảm giác giống như mình phải giải thích tất cả những gì mình đang làm và tại sao lại thế. Tuy nhiên, điều mọi người muốn là sự xác nhận về điều gì đó để có thể yên tâm hơn.

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Ui chà chà, tình hình là ngày hôm nay có vẻ hơi u ám đây, nguyên nhân là một ai đó không có cùng suy nghĩ như bạn. Hãy cho họ thêm thời gian, Xữ Nữ à. Những ngày còn lại sẽ có nhiều tiến triển tốt hơn, do vậy hôm nay hãy hạn chế tối đa những xích mích không cần thiết.

Cũng giống như Kim Ngưu, ngày hôm nay của bạn hơi bị chùn xuống. Giao tiếp sẽ nổi bật hơn, nhưng đừng quá vội vàng để hiểu không chính xác mục đích hay í định của người khác. Những lời của họ cũng rất đáng để bạn quan tâm đấy.

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Nói chung hôm nay là một ngày rất đẹp, chuyện ở trường lớp đều có những bước tiến mới. Ngoài ra, hôm nay sẽ đem đến cho bạn vài cơ hội để khám phá những điều mới lạ. Có thể bạn sẽ nhận được vài sự khen thưởng cho những nổ lực của mình.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Sẽ có một bước tiến mới trong đời sống “tình củm” của bạn. Những bạn đã có “người í” sẽ tìm được nhịp điệu chung với nhau, còn những bạn vẫn “lẻ bóng” có cơ hội gặp được điều họ đang tìm kiếm.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Hôm nay sẽ kiểm tra sự kiên nhẫn cũng như tình thần làm việc nhóm, hợp tác của bạn. Bạn sẽ có cảm giác hình như mình không được đánh giá cao và không đúng với cảm nhận của mình, nhưng đừng vội vã kết luận gì cả, hãy cứ để ý và tiếp thu, sau đó sẽ điều chỉnh lại sau.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Bảo Bình chẳng muốn ngồi yên một chỗ và dán mắt trước cái ti vi, bạn muốn làm việc gì đó. Rất tốt, vậy hãy tranh thủ lúc này dọn dẹp vệ sinh đi: giặt rèm cửa nè, thay hoa nè, sắp xếp lại bạn học nè...xong xuôi rồi có thể thưởng thức bộ phim yêu thích.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Những trở ngại trong ngày hôm qua sẽ tan biến đi và nhường chỗ cho những giây phút lãng mạn và ngọt ngào cho chuyện “iu đương”. Tuy nhiên, hãy hít một hơi thật sâu và đừng vội vã, Song Ngư nhé.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 04-12-2007, 11:40  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ tư 5/12/2007)

Các mối quan hệ bạn bè cũng như chuyện tình củm với một ai kia đã dần ít bị xáo trộn hơn. Kết quả là bạn trở nên đằm thắm, bớt đồng bóng và hài lòng với hầu như tất cả mọi người. Tuy nhiên, có một điều bạn cần phải lưu ý đó là không nên “chuyện bé xé ra to” à nha.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Wow! Bạn đáng được thưởng vài ba ngày “khoan khoái” rồi đó. Phải chắc rằng bạn đang tìm cách để lấy lại phong độ rất “đỉnh” của mình, và nếu có thể, bạn hãy tận hưởng những giây phút thư giãn thật thoải mái trong một không gian yên tĩnh, nhẹ nhàng hoặc cảm giác được vỗ về, xoa bóp trong bồn nước thơm mát.

Song Tử (21/5 – 21/6 )

Bạn nôn nóng muốn tạo được sự chú ý và vạch ra mục tiêu cho một cơ thể đẹp và trang phục ấn tượng. Dĩ nhiên điều này sẽ đem lại cho bạn những kết quả tốt, tuy nhiên, bạn phải chú ý để không “thái quá” trong kế hoạch của mình nhé.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Bạn trở nên hơi căng thẳng mỗi khi đề cập đến những vấn đề mang tính sáng tạo. Để có những ý tưởng hay và gây được sự bất ngờ thì bạn nên thoải mái và tiếp nhận công việc một cách vui vẻ, nhẹ nhàng. Thắng hay thua không phải là vấn đề Cự Giải à.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Chỉ số ngân sách của bạn đang lên và trong đầu bạn chỉ “sống” có mỗi một từ, đó là “shopping”. Sở hữu một vài món “phụ tùng” xinh xắn trong hôm nay sẽ đem đến cho bạn cảm giác thật “khoái” đó. Hãy rủ thêm nhỏ bạn thân đi cùng để có thêm ý tưởng nhé.

Xử Nữ (23/8 – 22/9)

Bạn rất tự tin và vững vàng về tinh thần cũng như tình cảm. Điều này thể hiện rất rõ và cực tốt trong các mối quan hệ cá nhân, đặc biệt là tình cảm. Vậy, hãy chuẩn bị và sửa soạn chu đáo cho những cuộc gặp gỡ ngày hôm nay đó nghen.

Có vẻ cách quản lý ngân khố của bạn hơi thoáng và không làm bạn phải đau đầu tính toán chi cho nhiều. Bạn muốn “tích cóp”, nhưng hễ thích thì bạn lại chi tiêu sạch sẽ. Hãy tuân thủ theo một kế hoạch tiết kiệm đã vạch ra nếu muốn giữ cho mình được vui vẻ nhé.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Wow! Bạn đã có thể trông đợi nhiều tin vui và may mắn đến với mình trong hôm nay và cả những tuần tiếp đến rồi đấy. Tài năng và sức quyến rũ tỏa ra từ bạn được thể hiện rất rõ trong chuyện tình thương tình mến cho dù bạn đã có đôi hay vẫn đang kiêu hãnh và … chưa chịu bị “khuất phục”.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Những vấn đề liên quan đến vật chất và tiền bạc có vẻ đang thống lãnh tâm trí bạn, thật tiếc vì điều đó rất có thể sẽ ngăn cản mức độ thân thiết và gần gũi với mọi người xung quanh. Hãy quan tâm đến bạn bè và hòa mình vào tập thể để cùng nhau chia sẻ niềm vui và suy nghĩ của mình nha bạn.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Bạn rất tươi tắn, hào hứng và sẵn sàng cho các hoạt động xã hội và tập thể. Có thể bạn sẽ gặp phải một “đối thủ” khá … tiềm năng và cuộc thi đua thế là bắt đầu. Đừng quên đầu tư thời gian cho chiến thắng nha Ma Kết.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Có vẻ bạn dấu diếm khá nhiều trò vui bí mật trong lớp rồi đó nghen. Tuy nhiên, bí mật hay nắm kỹ quân bài quá sẽ không đảm bảo chắc chắn cho bạn điều gì đâu. Hãy nhớ không bao giờ … phơi bày bộ mặt thật của ai trước người khác, nếu không bạn sẽ mang tiếng là … chơi “xấu” đó.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Bạn đón chào ngày mới với một tinh thần rất thoải mái và cảm thấy rằng hình như mình đang trở nên hoạt bát, nhạy bén và hòa nhập nhiều hơn đối những vấn đề diễn ra xung quanh. Tất cả đều tiến triển tốt đẹp và chỉ đợi đến cuối tuần là bạn được vui chơi thỏa thích.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 06-12-2007, 22:37  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ năm 06/12/2007)

Bạch Dương (21/3 — 19/4)

Hôm nay bạn sẽ khám phá ra nhiều điều và khiến cho bạn phải suy nghĩ về chúng. Ngày hôm nay bạn ít hành động nhưng sẽ phải trầm tư suy nghĩ rất là nhiều khi bạn thu thập được nhiều thông tin khác nhau.

Kim Ngưu (20/4 — 20/5)

Một lần nữa, điểm nổi bật trong ngày hôm nay là chuyện tình cảm. Hôm nay bạn sẽ có cơ hội được biết thêm và người đang “thầm thương trộm nhớ”, hãy tận dụng cơ hội này, nhưng nhẹ nhàng thôi nhé, kẻo họ lại thay đổi thì khổ!

Song Tử (21/5 — 21/6)

Bạn sẽ tận hưởng được một ngày vô cùng tuyệt vời vì “ngân khố” của bạn sẽ tăng lên rất nhiều. Do vậy, đây là cơ hội để bạn đi mua sắm đó. Tuy nhiên, trước khi tiêu xài, bạn hãy suy nghĩ thật kỹ và chỉ mua những món đồ nào thực sự cần thiết thôi, Song Tử nhé!

Cự Giải (22/6 — 22/7)

Hôm nay sẽ có vài việc xuất hiện và giúp bạn nhận ra những điều mới mẽ, giúp mở rộng thêm tầm hiểu biết của mình. Nếu gần đây bạn có cảm giác như bị “kẹt” trong mớ hỗn độn thì bây giờ bạn nên nghỉ ngơi, thư giãn, nó sẽ giúp bạn nhận biết được bạn có khả năng đạt được gì.

Sư Tử (23/7 — 22/8)

Những mối quan hệ bạn bè của bạn đều diễn ra khá suôn sẽ và tốt đẹp. Bạn sẽ có cơ hội để thể hiện cho mọi người biết khả năng lãnh đạo bẩm sinh của mình. Bạn rất giống phong thái của một người chủ. Tuyệt!

Xữ Nữ (23/8 — 22/9)

Giống Kim Ngưu, Xữ Nữ sẽ có một ngày chỉ nổi trội với chuyện “tình củm”. Những bạn đang “solo” sẽ có được cơ hội gặp một người có “sức hút” ngay từ cái nhìn đầu tiên. Còn những Xữ Nữ đã có cặp sẽ bị cuốn hút lẫn nhau trong những cử chỉ ngọt ngào và lãng mạn.

Cho dù bạn có cảm nhận được bất cứ thay đổi nào trong định hướng tương lai của mình thì hãy tin vào trực giác của bạn và hãy đi theo nó một cách tự tin. Bạn sẽ tình cờ đọc hay biết được một mẫu thông tin mà có thể thay đổi cách suy nghĩ của bạn

Hổ Cáp (23/10 — 21/11)

Giao tiếp của Hổ Cáp thể hiện rất xuất sắc. Và mặc dù hôm nay vẫn chưa là cuối tuần nhưng bạn cũng nên có một điểm nghỉ trong suốt lịch sinh hoạt trong ngày, nó sẽ giúp đầu óc bạn tỉnh táo và sáng suốt hơn.

Nhân Mã (22/11 — 21/12)

Nếu bạn có thể thể hiện được sự tự tin của mình thì khi cuối ngày, bạn sẽ cảm thấy rất thoải mái và hưng phấn. Đồng thời, Nhân Mã cũng sẽ nhận được vài thông tin tốt lành và cơ hội được gặp những người bạn mới khá vui vẻ và hài hước.

Ma Kết (22/12 — 19/1)

Ngày hôm nay, con tim của những bạn đang “hát solo” sẽ đập loạn xạ cả lên và gần như là bị người đó “hớp hồn”. Tuy nhiên, đừng vội vàng, mà hãy luôn cẩn trọng. Đó có thể chỉ là một sự rung động nhất thời thôi, không hẳn là một người lý tưởng lâu dài của bạn đâu.

Bảo Bình (20/1 — 18/2)

Wow, óc thẩm mỹ của Bảo Bình bộc lộ rất tốt đó nha. Bạn chọn cho mình những bộ cánh rất phù hợp với mình, cho dù kiểu đó rất hợp mốt hay đã qua “thời”. Bạn nghĩ sao nếu thay đổi một kiểu tóc mới nhỉ, nó sẽ giúp bạn nổi bật hơn và duyên dáng hơn.

Song Ngư (19/2 — 20/3)

Rất có thể Song Ngư sẽ tìm thấy được cho mình một niềm vui mới, một sợ thích mới rất thú vị hoặc là được tham gia một trò gì đó mà bấy lâu này bạn hằng mong muốn. Những hoạt động này sẽ “tiêm” thêm vài liều “thú vui” trong ngày cho bạn.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 06-12-2007, 22:38  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)

(Thứ sáu ngày 07/12/2007)

Bạn đừng quá ngạc nhiên khi nhận được một lời mời ngọt ngào nhé, những chuyến đi hoặc cuộc vui đang có vẻ rất triển vọng đó. Cho dù tham dự sinh nhật của bạn bè hay ngày kỷ niệm đặc biệt của người thân thì hôm nay vẫn là khoảng thời gian tuyệt vời và đáng nhớ của bạn.

Kim Ngưu (20/4 – 20/5)

Vui vẻ là “nhu cầu” thiết yếu của Kim Ngưu. Tâm trí bạn hơi dễ dàng bị sang nhãng, nhất là đối với công việc và bài vở, bạn chẳng thấy mình “chăm chỉ” tí nào. Hãy nhớ rằng: “tỉnh táo” và cố gắng xử lý nốt những vấn đề dở dang thì bạn mới có được những ngày cuối tuần thoải mái.

Song Tử (21/5 – 21/6 )

Bạn có vẻ trầm lắng và rất sâu sắc trong hôm nay, điều này cũng có thể được xem là điểm mạnh của bạn đó. Thêm một chút bền bỉ và kiên nhẫn, bạn sẽ tìm ra những giải pháp khả thi và hiệu quả cho những vấn đề hóc búa.

Cự Giải (22/6 – 22/7)

Mặc dù hầu hết bạn bè đều đang sẵn sàng cho những cuộc dạo phố tưng bừng thì Cự Giải vẫn thích được “yên ổn” bên một ai kia đặc biệt hơn. Bạn cảm thấy mình thật vui và diễn cảm bên người ấy, vậy, đảm bảo là phải … chừa chỗ cho người ta để họ thể hiện cảm xúc nữa đó nha.

Sư Tử (23/7 – 22/8)

Những đau đầu vụn vặt về ngân khố đã dần dần giảm xuống và bạn cảm tưởng như mình mới được hít thở một bầu không khí trong lành. Tuy nhiên, bạn cũng đừng có chúc mừng “sự kiện” này bằng một chuyến tham quan shop thời trang nhá. Hãy rủ bạn bè ra sân “dợt” mấy đường cầu lông để … kìm hãm nỗi lòng đi thôi.

Xử Nữ (23/8 – 22/9)

Các mối quan hệ cá nhân, không kể chuyện tình cảm, đang cần ở bạn sự cân nhắc kỹ càng và xử sự khéo léo. Có thể là bạn nói hơi nhiều và nếu không cẩn thận thì rất dễ lỡ lời và làm tình hình trở nên tồi tệ. Hãy nhớ đếm từ một đến mười trước khi nói nha!

Bạn sôi nổi, hoạt bát và rất nhiệt tình trong hôm nay. Tuy nhiên, bạn nên hướng sự hăng hái của mình vào những công việc và hoạt động đem lại lợi ích cụ thể, nếu không bạn sẽ thấy tiếc vì đã lãng phí năng lượng một cách vô ích.

Hổ Cáp (23/10 – 21/11)

Bạn trở nên trầm lắng và rất dịu dàng trong hôm nay. Sau tất cả những thay đổi, cố gắng cho công việc và học tập, bạn nhận thấy rằng hôm nay quả là một ngày cực kỳ bình yên và êm ả. Kết quả của hiện tượng này là những chuyển biến thú vị trong chuyện tình thương, tình mến.

Nhân Mã (22/11 – 21/12)

Bạn cảm thấy hơi chán và không tha thiết gì lắm đối với mọi hoạt động diễn ra xung quanh. Nếu muốn thay đổi thì hãy thử nhé, làm một cuộc “cách mạng” cho thời khóa biểu hàng ngày và rủ bạn bè đi shopping coi, đảm bảo bạn sẽ có cảm giác sẽ cực khoái đó.

Ma Kết (22/12 – 19/1)

Do năng lượng bị “rải” khắp nơi, từ công việc cho đến chuyện học tập và các hoạt động xã hội, nên bạn dường như đang ở rất xa những kế hoạch và mục tiêu của mình. Hãy thư giãn và lấy lại sự tập trung, bạn sẽ định rõ hướng mình cần đi tới.

Bảo Bình (20/1 – 18/2)

Bạn cảm giác hôm nay chẳng có điều gì được như ý cả. Thử coi lại kế hoạch của mình xem và thay đổi nếu điều đó thực sự là cần thiết. Những biến chuyển thú vị của tình củm rất trông rất triển vọng và bạn bè cũng rất sẵn sàng ứng cứu nếu bạn phát tín hiệu yêu cầu giúp đỡ.

Song Ngư (19/2 – 20/3)

Những cuộc dạo chơi, du lịch hay hành trình chính là nguyên nhân làm bạn đau đầu trong hôm nay. Bạn dự tính kéo dài thời gian cho bất kỳ chuyến đi nào, nhưng cuối cùng thì vẫn là quá ít. Đành phải hoãn lại thôi, hơi buồn tí xíu, có điều không sao, mình vẫn có thể xem xét lại cho những tuần kế tiếp phải không nào.

Kim Liên em đẹp như Kiều

Old 07-12-2007, 10:53  

Senior Member

KL$: 504
Awarded 6 time(s)
Sent 64 thank(s)
Received 54 thank(s)
Class: A18 (2008-2011)

Quote:
Originally Posted by donkihote_kitc View Post
(Thứ năm 06/12/2007)

Song Tử (21/5 — 21/6)

Bạn sẽ tận hưởng được một ngày vô cùng tuyệt vời vì “ngân khố” của bạn sẽ tăng lên rất nhiều. Do vậy, đây là cơ hội để bạn đi mua sắm đó. Tuy nhiên, trước khi tiêu xài, bạn hãy suy nghĩ thật kỹ và chỉ mua những món đồ nào thực sự cần thiết thôi, Song Tử nhé!
lương chưa thấy đâu còn mất đôi giầy hay thật ngân khố tăng kinh

Phong vô hình, Vân vô định. Tình yêu = Phong + Vân, Bắt kiểu rì đây ai chỉ với
Torai is offline  

Old 08-12-2007, 03:23  

Manager

Awarded 42 time(s)
Sent 234 thank(s)
Received 351 thank(s)