Old 29-06-2003, 03:09  
*Rose7love*

KL$: 0.00

Hãy là chính mình
Dù cuộc sống với bạn có hà khắc đến đâu..dù cho mọi thứ xung quanh có thay đổi thì bạn của tôi ơii xin hãy là chính mình.
Con người ai cũng có một bề ngoài giống nhau, nhưng điểm khác biệt giữa những con người với nhau chính là nội tâm , là trái tim, là tâm hồn của từng người..vậy vì sao ta phải đổi thay?sao ta ko là chính mình ??

Nếu vấp ngã mà sợ , sống dối lòng mình thì thật chết quách đi cho xong..cuộc sống sẽ chỉ là những tháng ngày vô nghĩa khi ta ko được làm những gì mình thích, được yêu cái mình yêu, ghét cái mình ghét và hận những gì đáng hận.Đừng bao giờ dối lòng, đừng bao giờ phủ nhận ý kiến của con người bên trong bạn bởi như thế đồng nghĩa với việc bạn đang đánh mất bản thân mình..

Khi vấp ngã hãy dũng cảm đứng lên,đừng sợ đau mà ko bước tiếp.Và một khi bạn đã đứng dậy được bạn mới cảm nhận được cuộc sống của bạn đáng quý biết chừng nào,mọi vật xung quanh đẹp đẽ biết bao...

Hãy tin rằng bên bạn luôn có tôi.Tôi xin lắng nghe những lời bạn nói, và tôi sẽ đồng ý với mọi quyết định của bạn,bởi tôi hiểu bạn..tôi quý mến bạn biết bao và tôi chẳng bao giờ muốn bạn buồn cả...Vì chúng ta là bạn..

Xin hãy là chính mình!dù là 1 cô bé vô tư lự, luôn vui vẻ yêu đời..Bởi cuộc sống của chúng ta mới bắt đầu mà thôi

thank you for being my friends!

Dương Scarlet xxx
SULK
I hate you cause you're silly
How try but you don't know
That for long I'm so like you
I will never talk to you

Old 29-06-2003, 10:42  
S.O.L

Kinh đây,nhưng mà bà con thấy có công nhận với tui điều này ko nhỉ?Rose7love wá chuối,chuối ko chịu đc.

Old 29-06-2003, 11:07  
*Rose7love*

ê ông câu bài rùi kìa ! KE KE tui chuối thì seo nào ? bực mình ! Tui đang bùn chứ bộ !

Old 29-06-2003, 11:17  
S.O.L

Bà thất tình hả?Bà biết hiện nay trên TG này có bao nhiêu người thất tình ko?kêu ca cái kiểu wảng cáo vừa thôi chứ.....Hay là để lớp G gả cho bà thằng Đỗ Duy để bà khỏi lên đây than vãn với mấy cái bài dài loằng ngoằng của bà nhé.

Old 29-06-2003, 11:38  
*Rose7love*

oaaaaaaa ! than gì tui muốn được sự an ủi thui mà ! ơ mà tui bảo thất tình bao giờ ! Thế tui hỏi ông dây có phải chuyên mục chia sẻ ko chẳng lẽ tui ko được quyền nói điều mình nghĩ sao ? quá đanbgs ! đồ con trai đáng ghetsssssssssssssssssssss

Old 02-07-2003, 05:35  
S.O.L

Tui cần wé gì bà thích,tại bà cứ thất tình xong thì bà cứ lên đây than vãn làm bà con ngứa tai ngứa mắt wá...Thế nên tụi tui mới phải xúc tiến cái việc tìm người yêu cho bà để lock cái mồm (à wên cái tay) của bà lại ko thì bà bành văn chướng wá rồi,bao nhiêu topic của bà lập toàn để nói linh ta linh tinh...

Old 02-07-2003, 08:11  
tuthmosis

chị rose7love không hiểu bệnh gì mà post lắm bài về tình cảm thế ,nói thật là đọc đến phần cuối thì quên mất phần đầu ,viết khó hiểu quá ,nếu chị có vướng mắc gì về chuyện tình cảnh ,à tình cảm thì nói cho mọi người biết chứ cứ post mấy bài dạng này không gọi là câu bài được vì thực ra cũng khá tốn công nhưng mà làm người ta không hiểu cái gì thì cũng chỉ là ... recycle bin thôi ( viết tiếng việt sợ bà chị giận ) thế nên chị rose post cái gì thiết thực tý đi nhe

Old 03-07-2003, 11:08  

Phá sản!

KL$: 0

Khổ thân con bé hé hé hé, mới thế mà đã thất tình thì ....... ( sao nó giống mình hồi trước thể nhỉ), đừng buồn làm chi em ạ mà thực ra việc đếch gì phải buồn trước tiên hãy lo cái thân mình trước khi lo cho người khác ok ?
Hehekltt is offline  

Old 03-07-2003, 11:55  
eu

Phá sản!

Em nói thật chị Rose 7 Love đừng có buồn nhé.Em đọc bài của chị choáng vãi,đọc mãi ko hiểu gì cả=>ko đọc nữa đọc vào nhức cả đầu.Chị nên viết bài nào thực tế 1 tẹo chứ cứ thê này thi...
eu is offline  

Old 20-08-2003, 08:10  
shmily16

Ngắm bầu trời sao?

Chắc rằng thì nhiều người cũng đã nhìn lên bầu trời sao giữa đêm khuya.Tôi thì cũng đã không dưới vài lần.Nhưng chỉ đến khi chỉ có một mình nhìn lên bầu trời đêm với đầy sao chi chít kia,tôi mới cảm thấy có một điều gì đó lạ lùng,mới mẻ đang len lỏi trong tâm trí tôi?Cái gì vậy?

Đó đơn giản là một cảm xúc

Old 20-08-2003, 08:12  
shmily16

Đêm hè trời đầy sao,giữa đe^m đã khuya lắm rồi có một người thức cùng những ngôi sao xanh kia,mê mải ngắm chúng bên cửa sổ...và một người nữa lặng lẽ ngắm những ngôi sao kia.... và ngắm một người.

Old 20-08-2003, 18:31  
Msus

Lạy chúa, có người chuôí theo rose7love rùi!!! Cảm xúc có thì cũng tốt nhg nhiều khi ko có còn tốt hơn!!!!!!!!!!!

Old 20-08-2003, 21:35  
pigbird_it_me

Uah đúng đấy , nhiều khi không có cảm xúc còn sướng hơn , nhẹ nợ .
( hê hê thế là đạt được danh hiệu Senior member rùi )

Old 21-08-2003, 00:20  
Msus

Công nhận!!! Dù sao thì cũng ko cấm cản được mấy bác nhà mình dào dạt cảm xúc quá đến nỗi ra cả vườn chuối thế này đâu!!!!

Old 21-08-2003, 11:50  
*Rose7love*

hừm mọi người đã thấy chuối còn lôi topic này lên nói làm gì !!!

Dù thế nào thì thời gian cũng ko làm thay đổi được tình iu mà tôi dành cho anh . Tôi chỉ mong một trận mưa thật lớn để có thể quên đi tất cả ! thật đáng ghét !

Old 21-08-2003, 12:02  

Phá sản!

tuổi trẻ có nhiều cảm xúc quá nhể, thế mấy bé đã biết cảm xúc khi trượt ĐH chưa
Hehekltt is offline  

Old 21-08-2003, 13:35  
pigbird_it_me

chắc là sẽ đau khổ lắm phải không hả bác hehe .
Nhưng bác đỗ đại học rùi cơ mà , vậy cảm xúc bây giờ của bác nó như thế nào ạ ?

Old 30-08-2003, 19:15  
*Rose7love*

Dấu chấm hết đã được đặt ở cuối câu . Mọi chuyện đã kết thúc . Em tự nhủ như vậy khi cảm thấy thực sự thất vọng về anh . Anh đã làm em bị tổn thương. BIết bao kỉ niệm đẹp giờ đã vỡ vụn , tan nát . Hằng đêm em vẫn nói phải cố quên anh . Nhưng mà người ta nói " muốn quên ai là vẫn nghĩ về người ấy " . Dù em cố mang hình bóng của anh đi thật xa , đã kiếm tìm một ai đó thể thay thế . Em ngỡ ngàng và ân hận mình lại tồi tệ như vậy ? Đã bao lần em muốn ngủ vùi mãi mãi mãi để được mơ về anh .
Lần này em nhất quyết ra lệnh cho trái tim ko thổn thức , không dành bất cứ khoảng trống nào , dù là nhỏ nhất , cho anh . Em như người lạc vào mê cung và mò mẫm tìm chìa khoá kỉ niệm . Và bất chợt cánh cửa mở toang ra. Những kỉ niệm tình cờ nhặt được lại ùa về nhắc nhở , thổn thức . Em biết mình thực sự bất lực .
...Khi em đã có đủ nghị lực để quên anh , nhưng cũng là lúc em ngỡ ngàng nhận ra rằng dấu chấm hết kia giờ đã thành dấu chấm lửng , tựa hồ như chuyện tình của mình vậy . Em biết mình không thể nào trốn tránh được sự thật .Em không thể chấp nhận anh nhưng em cũng không thể nào không nhớ anh .
.. Chỉ có điều , em thật sự muốn quên anh , muốn coi anh là một kỉ niệm nhỏ nhất . Em cầu xin cho mình được gặp người thực sự yêu thương . Và chỉ 1 lần thôi , 1 lần cuối cùng được chọn lựa . Em tin rằng mình không sai lầm ...!!??

Old 30-08-2003, 21:53  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

cảm xúc này là cảm xúc gì hả bác?
Witch_SM is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan