Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 15-06-2003, 06:33  

Phá sản!

KL$: 0

Đó là sự thật các bạn ạ. Nhiều lúc becks cảm thấy cực kỉ lạc lõng, tủi thân và có cái gì đấy 1 chút xấu hổ, đôi khi còn là cảm giác bức xúc khi nói với những người nước ngoài " I'm now studying at Kim Lien High School ". Bởi lẽ gần như tuyệt đại đa số các câu trả lời mà becks nhận được là " I haven't heard about it yet ? Is it a famous school in Vietnam ??? :tucgian: ( chắc mấy lão này ... " điếc ko sợ súng " ).
Tham gia các cuộc hội thảo, các buổi phỏng vấn xin du học, học bổng, becks gặp toàn Tổng hợp, Hanoi-Ams, chuyên ngữ mà hiếm khi gặp được 1 nhân made in Kim Liên. Tự nhiên lúc đấy bao nhiêu hãnh diện, bao nhiêu tự hào biến mất, cảm giác lúc bấy giờ là lạc lõng, cảm giác như mấy đứa trường dân lập đến trường Kim Liên giới thiệu về mình. Bọn nó đến, nói chuyện với nhau phớ lớ, còn mình thì ngồi 1 góc mà cay mũi. Rồi đến lúc người ta phỏng vấn nữa chứ : mấy ông bà phỏng vấn toàn hỏi đi hỏi lại mấy bà assistance : Kim liên là trường nào dzậy, có nổi tiếng =...Hanoi-Ams hay Chuyên ngữ ko ? ( thế mới đau )
Tại sao dân VN mình biết cực rõ về các trường bên Anh, trong khi người ta chẳng biết gì về mình cả ( chỉ biết về Hanoi- Ams hay Chuyên ngữ là chính ). Các trường ấy được đầu tư về mọi mặt đúng mức, học sinh học giỏi, nên người ta biết đến nhiều. Nhưng đặt câu hỏi ngược lại : vậy trường Kim Liên thì sao, học sinh chẳng nhẽ lại kém cỏi hơn Hanoi-Ams hay Chuyên ngữ ?
I don't know why !!!!!
beckham10a3 is offline  

Old 15-06-2003, 10:46  

Phá sản!

"Tủi thân, xấu hổ " khi nói : I'm now studying at Kim Lien Highschool "
Bản thân tui chưa bao giờ vỗ ngực tự hào mình học KL cả, nhưng học KL thì đâu có gì là xấu. Học sinh trường ta cũng học giỏi , ngoan( thật sự) chứ đâu kém trường nào . Có quá ít người biết đến trường ta,rất tiếc đó là sự thật
Xin được hỏi bạn một câu, tại sao các bậc tiền bốilại lập ra cái forum này (ko phải tui lập ) hay là không phải để tạo ra một diễn đàn cho các thế hệ HS KL + giới thiệu về trường ta nào
Cuối cùng tôi chỉ có mội điều muốn nói với bạn: thay vì ngồi đây than vãn về trường ta, bạn hãy cố hết sức vươn lên, đạt được nhiều thành công hơn nữa để xứng đáng với tư cách một học sinh KL, biết đâu sau này bạn không phải là người đạt giải Nobel chẳng hạn, khi đó tôi tin chắc toàn thế giới này sẽ biết đến trường KL của chúng ta OK?
Hehekltt is offline  

Old 15-06-2003, 12:12  
B_Cool

KL$: 0.00

Mặc dù cũng chẳng phải yêu quí trường đến cái mức kinh khủng gì , nhưng mà hiện tại đang học tại trường thì làm gì phải " tủi thân " hay " xấu hổ " , có nhiều đứa hs bình thường thì cứ ra rả ra là " tao ghét cái trường này thế " nhưng mà khi đi xem bóng đá hay cuộc thi gì có trường mình thì cũng phởn chí gào lên " cố lên KL!!..." ,cái lúc đấy " niềm tự hào trường" mới nổi lên . Nếu mà người ta ( chắc phần lớn là người nước ngoài ) chưa biết về cái trường KL này thì nói cho người ta bít thui chứ có gì đâu .

Old 16-06-2003, 06:10  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: G (2001-2004)

"...Tại sao dân VN mình biết cực rõ về các trường bên Anh, trong khi người ta chẳng biết gì về mình cả ( chỉ biết về Hanoi- Ams hay Chuyên ngữ là chính ). ..." (Quote)

Bạn căn cứ vào đâu mà khẳng định mình biết cực rõ về các trường bên Anh? Tôi hỏi bạn nhé, bên đó có bao nhiều trường công? trường tư? Bạn kể ra được bao nhiêu cái tên mà dám nói mình biết "cực rõ"??

Bạn không thể biết hết được đâu - người Anh còn không rõ đất nước của họ có những trường gì nữa là bạn - mà nói chuyện bên Anh làm gì, thú thật với bạn tôi không nhớ ở Hà Nội mình có bao nhiêu trường cấp 3!

Chính vì thế họ biết trường này, không biết trường kia cũng là điều dễ hiểu. Không có gì phải xấu hổ khi một người Anh, người Pháp, người Mĩ, người Canada, người Ấn Độ, người Nhật Bản, người Úc, người Nam Phi.. thậm chí là người Sài Gòn, người Đà Nẵng.. không biết đến tên Kim Liên nhà mình.

Còn nếu bạn muốn một lí do hợp lí hơn. Được thôi. Tôi hỏi bạn, trường Kim Liên có nhận học sinh quốc tế không?? Không! Vậy thì học sinh quốc tế họ biết Kim Liên để làm gì?

Trường Hà Nội - Amsterdam hay trường Chuyên ngữ mới nghe tên đã thấy xu hướng global của nó. Đó là thực tế - các trường này giữ quan hệ với rất nhiều trường khác ở nước ngoài. Học sinh 2 trường đi du học tương đối nhiều. Nên nhiều người biết đến họ cũng không có gì là lạ.

"...Nhưng đặt câu hỏi ngược lại : vậy trường Kim Liên thì sao, học sinh chẳng nhẽ lại kém cỏi hơn Hanoi-Ams hay Chuyên ngữ ?..." (Quote)

Tôi không dám trả lời câu hỏi của bạn. Có lẽ dành cho người ngoài cuộc nhận xét thì hơn.

Song phải công nhận về ngoại ngữ họ mạnh hơn ta. Có khắc phục được điều này hay không thì còn tuỳ thuộc vào từng thành viên của Kim Liên.

Kun nói đúng, họ chưa biết về Kim Liên thì bạn hãy show cho họ biết!

------------------------------
Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 16-06-2003, 07:55  

Phá sản!

"...
Răng viết:
Còn nếu bạn muốn một lí do hợp lí hơn. Được thôi. Tôi hỏi bạn, trường Kim Liên có nhận học sinh quốc tế không?? Không! Vậy thì học sinh quốc tế họ biết Kim Liên để làm gì?

..."
(Quote)

Vậy thì bạn Răng có 2 cái để nhầm :
- Thứ nhất tui ko muốn đề cập đến h/s quốc tế tới VN phải biết đến trường Kim Liên, mà tôi chỉ muốn những người nước ngoài sang đào tạo, trao học bổng hay là để giới thiệu về trường họ biết đến trường Kim Liên như 1 trường có nhiều h/s giỏi, để có gì thì mình còn có cơ hội sit for scholarship. Bạn thủ thấy bên trường Ams hay CHuyên ngữ mà xem, nhờ họ được biết đến nhiều mà hầu như trong suốt cả năm học, họ lúc nào cũng có học bổng từ các trường khác
- Thứ 2 là cả 2 trường Ams và Chuyên ngữ họ cũng đều ko có học sinh quốc tế đấy thôi, sao họ vẫn được nhiều người biết đến. Mấy lại cứ gì fải có học sinh quốc tế thì người nước ngoài mới biết đến.

"...
Trường Hà Nội - Amsterdam hay trường Chuyên ngữ mới nghe tên đã thấy xu hướng global của nó. Đó là thực tế - các trường này giữ quan hệ với rất nhiều trường khác ở nước ngoài. Học sinh 2 trường đi du học tương đối nhiều. Nên nhiều người biết đến họ cũng không có gì là lạ.
..."
(Quote)

Đây mới là vấn đề chính mà tôi cần nói tới đây : tại sao trường ta ko tạo ra các mối quan hệ với các trường nước ngoài ( giống như 1 số trường quốc lập trong TPHCM họ đang làm như trường Nguyễn Thị Minh Khai, trường Lê Quý Đôn ), rồi có những cuộc trao đổi, giao lưu giữa các sinh viên với nhau, như thế có fải lúc đó sinh viên, học sinh của trường sẽ có nhiều hơn các cơ hội được học hỏi ( chứ ko fải là học hỏi trên lý thuyết ), tạo cho họ sự tự tin khi tiếp xúc với người nước ngoài. Hôm CN vừa rồi đi triễn lãm du học NZ, thằng bạn tôi khi tiếp xúc với người đại diện của 1 trường bên New Zealand đã ấp a ấp úng khi nói chuyện với người ta, và câu hỏi mà nó chỉ lặp đi lặp lại trong suốt buổi nói chuyện là " What's the fees of your school ? " ( quá thực dụng kiểu VN, đúng kiểu chưa có kinh nghiệm ). Còn bọn HN-Ams hay CN thì ngược lại, bọn nó chỉ cho tôi là khi phỏng vấn thì trước tiên phải hỏi về trường người ta trước, rồi sau đó là tự nói về bản thân, tự nói về hiểu biết của mình về trường của họ, nói chung là cố gắng nói thật nhiều để họ có thể thấy khả năng của mình, và đến khi ko còn gì để nói mới bắt đầu đề cập tới " vấn đề tế nhị ".
Tất cả những điều tôi nói ở trên đều là để đóng góp cho trường ta, mong các bạn ko nên nghĩ tôi có ý tiêu cực
beckham10a3 is offline  

Old 16-06-2003, 14:14  
eu

Phá sản!

Tôi thấy chả có gì đáng xấu hổ cả.Mình là trường ko chuyên làm sao so sánh được với bọn chuyên cơ chứ.Nếu ko muốn xấu hổ thì sao ko cố vào mấy trường chuyên chọn cơ chứ.Thế sao bọn nó lại ko biết đến mấy trường như TL hay TP chứ.Đấy mấy trường ko chuyên thì cũng chỉ thê thôi,mong chờ gì nữa.
eu is offline  

Old 18-06-2003, 01:57  
kawaii_sb

Chú hơi thái quá đấy beck ạ. Tôi đã gặp ko ít ng` nc' ngoài, nói chuyện với họ cũng ko ít. N~ ng` đã từng sống ở VN chắc chắn là ko ít thì n`họ cũng đã biết đến trường KL, hay la ít nhất thì đã 1 lần nghe đến tên trường, hoặc thậm chí còn biết trường KL là trường công khá nhất của HN. Còn n~ ng` nc' ngoài mà chú nói , họ là ng` của các trường họ nc' ngoài, sang VN để quảng bá về trường của họ. Thế nên họ chỉ cần biết, cần hỏi về các trường có môi trường ngoại ngữ cao---> nhu cầu đi du học rất cao (ít nhất là họ cũng dựa vào cái tên trường nghe global như Răng nói). Còn hs KL, chúng ta cũng có ước muốn đi du học lắm chứ. Nhưng có phải là vì thế mà ai cũng đến các hội thảo như chú đâu. Ng` ta có thể đến các trung tâm tư vấn, hoặc đến hẳn ĐSQ để được giúp đỡ. Cách này hay cách khác thì có sao,miễn là họ có thể đạt được mong muốn của m`. Còn chuyện hỏi về fee thì tôi thấy càng ko có gì phài xấu hổ cả. Đó là 1 vđề hết sức quan trọng, nhất là với hs VN _1 nc' ko phải là đã giàu. Bỏ qua trường hợp n~ ng` đi du học theo học bổng của nhà nước, còn n~ ng` khác thì sao? Họ phải được biết về tiền học, tiền ăn ở,... để xem m`/ bố mẹ m` có đủ khả năng để đi học ở nc' ngoài chứ (chú ko thấy là các nc' TB, hay các nc' có nền GD pt như Anh, Mĩ, Úc đều yêu cầu CM tài chính rất cao sao?). Vậy thì tại sao lại ko hỏi về fee chứ?
Như vậy thì chú cảm thấy xấu hổ, tủi thân ở đâu hả Beck? Nếu chú thấy thế thì sao chú lại chọn KL mà ko phải là Ams, Chuyên ngữ,... để được cái oai nhữ chú mong muốn?Tuy tôi ko phải là đứa quá yêu quý trường KL, nhưng tôi chưa bao giờ có cảm giác như chứ. Và tôi tin rằng có rất n` ng` như tôi.

Old 18-06-2003, 11:44  

God Member

KL$: 676
Sent 2 thank(s)
Received 8 thank(s)
Class: A3 (2002-2005)

"...

Tham gia các cuộc hội thảo, các buổi phỏng vấn xin du học, học bổng, becks gặp toàn Tổng hợp, Hanoi-Ams, chuyên ngữ mà hiếm khi gặp được 1 nhân made in Kim Liên.
..."
(Quote)

mày dốt thế,trường mình chỉ là một trường binhthươngf thôi có phải trường chuyên như tổng hợp đâu,gặp toanf dân.. là do chúng học chuyên môn ấy thôi...

Cái gì phải đến sẽ đến!
fantomas is offline  

Old 19-06-2003, 16:58  
tacke_mit

Hê hê, kể ra thì chú Becks có nôi lòng thật. nhưng như thế có quá đáng quá ko đấy? Chỉ biết là tôi đi giao lưu lung tung, người ta hoi học trường nào, tôi bẽn lẽn đỏ mặt trả lời: " KL" thì người ta bảo:" Học KLthì giỏi quá còn gì. Con gái KL có khác, vừa ngoan vừa giỏi". Híc, đúng là lúc đấy mình mới thấy xấu hổ, vì mình ko ngoan và giỏi như người ta tưởng. Đó, thấy ko? À, có một cựu HS KL nói với tôi là:" Thăng Becks nó viết cái bài ấy đúng lắm!" Nhưng nói là nói vậy thôi, chứ vừa mấy hôm trước, anh ấy bảo tôi là nhớ trường quá, muốn quay lại học. hì hì, vậy là giấu đầu lòi đuôi. Còn một người nữa, nhà ở gần trường, mà hễ có việc đi đâu là lại đi bằng đường qua trường, mạc dù có nhiều lối khác. Đúng là có nhiều lí do để bạn ko thực sư cuông nhiệt yêi quý cái trường này. Tôi cũng thế. Tôi luôn nói:" sao cái trường này nó chuối thế, chỉ mong sao mau chóng thoát khỏi nó thôi". Nhưng nghĩ đến lúc " thoát khỏi" thì cũng buồn lắm đó nha. Nào, cố gắng nghĩ những gì tốt nhất có thể đi.

Old 20-06-2003, 02:54  

Phá sản!

KL$: 5

Hờ hờ

Chú xấu hổ thì sao hồi lớp 9 ko cố gắng lên 1 tí mà vào chuyên

Mà bọn chuyên bọn nó cái gì cũng giỏi mới lạ , cứ tưởng nó hiỏi mỗi môn chuyên nào ngờ nó giỏi toàn diện

HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 20-06-2003, 09:54  
Angel_of_Darkness

Ở nước mình sự cách biệt giữa trường chuyên và không chuyên là khá lớn!Mà công nhận là hầu hết tài năng của đất nược lại tập trung ở các trường chuyên là nhiều!Thành ra KL có dẫn đàu thành phố cũng chỉ là "trong khối các trường không chuyên thôi!"Có thằng nói với em như thế đáy các bác ạ!Nghe mà tức ói máu!!!!! :tucgian: :tucgian: :tucgian: :tucgian: :tucgian:

Old 20-06-2003, 14:14  
eu

Phá sản!

Thì cũng có làm sao.Mình ko giỏi bằng nó thì mình học nhục hơn nó có gì phải so bì.Nói thế thôi chứ chắc gì bọn học trường chuyên giỏi hơn mình
eu is offline  

Old 21-06-2003, 06:07  
Angel_of_Darkness

Ông nói chuyện cứ như đùa!Nếu ông giỏi hơn chúng nó thì ông đã vô chuyên học rùi chứ đâu phải học ở KL! :grazy:

Old 21-06-2003, 07:29  

Phá sản!

Thôi !

Nói nhiều cái này làm gì
Kim Liên thì tất nhiên là phải nhuc hơn mấy trường khác rùi

Nếu các bác thích thì đi du học cho nó oai , không thì chuyển trường cho nó hơn KL ý

Old 21-06-2003, 08:16  
eu

Phá sản!

Tui đồng ý với ý kiến của bác tommy đấy nếu muốn chứng tỏ mình giỏi hơn người ta thì cố mà đi du học đi hoặc là chuyển trường cho đỡ nhục.
eu is offline  

Old 21-06-2003, 10:40  
Angel_of_Darkness

Thế các ông định chuyển đi đâu?Truờng chuyên thì còn lâu nó mới nhận!Trường không chuyên thì có trường nào hơn KL không ?Tốt nhất là đi du học!

Old 22-06-2003, 08:09  

Phá sản!

Trường chuyên nó có nhận đấy

Nhưng mà phải có giấy chứng nhận học sinh giỏi thành phố thì mới được thi tuyển vào lớp 11 (như trường Ams)

Old 02-07-2003, 03:27  
AlisonBaby

Việc gì phải nổi tiếng với mấy ông bà già nướ ngoài nhỉ? Chỉ cần ở VN ai nghe thấy tên Kim Liên là mọi người nể phục lắm. Tuy không tự hào như học trường Ams hay Chyên ngữ nhưng cũng phải vỗ ngực đấy. Ai mà chẳng biết học sinh Kim Liên ngoan, chăm chỉ mặc dù mình thì không thế nhưng mà người khác thì đâu có biết, chỉ cần nghe tên Kim Liên là nể phục mình lắm rồi mà.
Bây giờ những người nước ngoài chưa biết đến trường mình thì rồi sau này họ sẽ biết, cái chính là chúng ta giới thiệu về trường chúng ta như thế nào thôi.

Old 04-07-2003, 16:42  
killer_kid

hồi trước bọn anh ko được như bọn em bây giờ mà đi đâu cũng tự hào là học sinh KL, phải tự tin chứ, đâu phải cứ học trường Ams, CVA hay đi du học là oai đâu. Bọn trường ngoài nhìn vào trường mình vẫn sợ mà, nên anh nghĩ chẳng việc gì mà phải xấu hổ khi "learning at KL school"

Old 04-07-2003, 18:20  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Các chú cứ ngồi đấy mà bốc fét, học ko lo học , cứ ngồi lo mấy cái mẽ đấy, bóc ra mà ăn được à :evil:

Anh nói thật, mục tiêu cấp 3 của anh là KL (xét thấy mình tài hèn sức mọn), đỗ vào KL là toại nguyện lắm rồi. Vào KL thì mục tiêu của anh lại là ĐH. Vào ĐH thì mục tiêu lại là kiếm được việc sau khi ra trường. Khi kiếm được việc thì mục tiêu là kiếm được vợ. Khi kiếm được vợ thì mục tiêu là kiếm được nhà.. Đời người cũng chỉ có vậy, chú có học Ams, Tổng hợp, sau này mà chỉ ngồi vêu mõm chờ việc thì gái nó cũng khinh cho

Cái cốt yếu là chính bản thân mình. Các chú đi tán gái chẳng nhẽ cũng lôi cái trường học ra để cho xi nhê à. Gái họ không quan tâm đến mấy cái thứ vớ vẩn đấy mà chỉ quan tâm anh có ngu không, anh có dễ bị lừa không để dễ bề chăn dắt. KL mình cũng chỉ là 1 hạt cát trong cả cái đất nước này. Thế có chú nào biết đến trường Trần Phú (Hải Phòng), Nguyễn Thượng Hiền (TPHCM), Lê Hồng Phong (Nam Định) ko? Thêm nữa, địa phương nào cũng có trường giỏi, trường chuyên của tỉnh, mình sao biết hết được. Người ta cũng vậy thôi. Cao hơn nữa, chú nào ra thế giới thì sẽ biết có phải đứa nào cũng biết đến dân VN không (thậm chí đầy đứa chẳng biết VN thuộc Châu nào). Mà cái bọn Tư bản giàu có nó chẳng khinh người Việt mình ra mặt.

Vì thế, muốn tồn tại thì các chú nên dẹp cái tôi trong mình lại. Đừng lúc nào cũng muốn mình là bố tướng, đi đâu cũng có người biết, người sợ. Mình chỉ là một hạt cát thôi, muốn mọi người biết đến thì phải nỗ lực từ chính bản thân (đừng theo kiểu Năm Cam, Khánh trắng để cả XH người ta cười).

Thế nhé, anh lại phải đi "tự khẳng định" mình đây

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 05-07-2003, 03:02  
shmily16

Thực sự khi mới còn học cấp hai tôi luôn mong muốn được bước chân vào trwờng Kim Liên , mặc dù không biết trường như thế nào nhưng cũng được cái tiếng là học sinh ngoan và học giỏi . Nhưng cũng như tôi và các bạn khác cảm thấy rất chán , trường mình thực sự rất kém trong việc tổ chức hoạt động cho học sinh . Một tháng thì chỉ có mỗic hai buổi sinh hoạt ngoài sân trường còn đâu thấy biệt tăm hết cả
Nói đến khoản học tập , tôi cũng thấy xấu hổ vì trừơng mình chẳng có nhân nào tham gia và kì thi " đường lên đỉnh Olympia " cả .
Các bạn và chúng ta phải cố lên thôi

Old 05-07-2003, 03:23  
girl_khung_bo87

he he
trwuoqwngf nào mà chẳng là trưòng//
kim liên thì nổi mỗi cái khoản ép buộc học sinh để lấy thành tích..
mà trường mình hình như nằm ỏ trung gian đó..
học giỏi thì tất nhiên thua các trường chuyên.
chơi thì tất nhiên thua các trường như Đ.Đ,QT

Old 05-07-2003, 23:16  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
Class: J (1999-2002)

Chả có gì là tủi thân xấu hổ cả. So với những trường khác trong TP (ko kể Ams, Tổng hợp...) thì điểm chuẩn xét vào lớp 10 của trường mình luôn đứng Top 3. Cụ thể là năm nay lấy đến 55 điểm, hơn hẳn trường đứng thứ 2 là Thăng Long đến 1,5 điểm. Nguồn: http://news.ttvnol.com/ttvnnews/topic/230744

Còn xét về khoản đi du học nhiều hay ít thì nói thế này: khả năng bản thân HS là 1, được hướng dẫn chỉ bảo là 2, biết nắm bắt thời cơ là 3, và khả năng tài chính gia đình là 4. Đấy là 4 điểm cơ bản nhất để HS có thể đi du học (thiển nghĩ thế). Trường Ams từ cách đây chục năm thầy Khải hiệu trưởng mỗi lần đi nước ngoài, mỗi lần có đoàn nước ngoài đến thăm trường lại "tranh thủ" hỏi và xin học bổng cho HS trường mình. Thời gian gần đây dân Ams, TH, SP sang nước ngoài học đông như quân Ngô là vì họ đã có sẵng những nguồn để tìm hiểu, thi và đạt như thế, đó là điểm thứ 2. Rồi chưa kể thế hệ đàn anh đàn chị dìu dắt các em nữa, đó là điểm thứ 3 mà tôi đề cập đến. Còn điểm đầu tiên ko cần nói ai cũng biết là ko thể thiếu rồi (dân KL ta cũng chẳng kém gì ai). Điểm thứ 4 ko cần bàn. Beckham10a3 ơi, mấy ông bà đại diện các trường Anh, Mỹ, biết đến tên Ams, SPNN, TH vì người ta nghe đến nhiều rồi, thế thôi. Sẽ có lúc Kim Liên được biết đến, khi HS KL mình đi nhiều, hỏi nhiều ở các buổi hội thảo ấy, và khi HS mình biết tự hào về trường mình, để khi họ hỏi: "Kim liên là trường nào dzậy, có nổi tiếng =...Hanoi-Ams hay Chuyên ngữ ko?" thì vui vẻ trả lời chứ ko hề tủi thân hay xấu hổ.

Kể chuyện bản thân tí: hồi bay sang transit ở Los Angeles (California) gặp 1 anh người Mỹ gốc Việt ở sân bay. Anh ý hỏi hồi ở High School học trường nào? "Kim Liên!". Anh ý nói ngay: "Học sinh KL nổi tiếng ngoan, học giỏi và có chí lắm phải ko?" Nếu như Beckham10a3 nghe thế, em có tự hào ko?

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 06-07-2003, 10:31  

God Member

School: Kim Liên

Ngưòi làm cho kl nổi tiếng hơn chính là mình, zì sao các trường khác nổi tiếng, zì học sinh của họ làm rạng danh cho trường họ, có phải trường nào vừa lập ra cũng đã nổi tiếng đâu, nếu các bác tháy xấu hổ thì học cho giỏi ào và kím danh dự zề cho trường

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 10-07-2003, 02:29  

Phá sản!

Nói đi nói lại các bác cũng chỉ đang động viên an ủi những kẻ có cái nhìn tiêu cực về KL như beckham mà thôi,,đúng là giỏi dốt gì thì cũng là tuỳ thuộc vào bản thân mình hết,nhưng khi nói mình học trường ams hay tổng hợp,chuyên ngữ thì đúng là tự hào hơn học KL là cái chắc rồi,vì ko vào được mấy trường đó nên dân nhà ta cứ tự an ủi mình vậy thôi,chứ giả sử bây giờ có 1 điều ước thích được chuyển sang trường nào mình khoái,các bác nói cho em biết có ai là muốn ở lại KL????????
beckly is offline  

Old 10-07-2003, 11:23  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

"...
beckly_a11 viết:
Nói đi nói lại các bác cũng chỉ đang động viên an ủi những kẻ có cái nhìn tiêu cực về KL như beckham mà thôi,,đúng là giỏi dốt gì thì cũng là tuỳ thuộc vào bản thân mình hết,nhưng khi nói mình học trường ams hay tổng hợp,chuyên ngữ thì đúng là tự hào hơn học KL là cái chắc rồi,vì ko vào được mấy trường đó nên dân nhà ta cứ tự an ủi mình vậy thôi,chứ giả sử bây giờ có 1 điều ước thích được chuyển sang trường nào mình khoái,các bác nói cho em biết có ai là muốn ở lại KL????????
..."
(Quote)

Hehe tôi không chuyển đâu. Lí do cá nhân là vì Kl gần nhà tôi hơn trường Ams Lí do quan trọng nhứt là vì bạn bè đều ở KL cả rùi... Tôi ko mún xa họ (Nói thế thui chứ tôi sắp xa rùi hic hic)

Đúng là tự hào khi nói mình là HS Ams, TH, CN... Nhưng ko tủi thân xấu hổ khi nói mình là HS KL!!

Nói là tự an ủi cũng được nhưng tôi thấy chẳng việc gì phải mang trường mình ra so sánh với các trường chuyên cả!

Răng is offline  

Old 10-07-2003, 16:02  
tbkle

Sao lại phải xấu hổ cơ chứ?. Co người chọn Kim Liên vì
-nhà gần nên đi lại thuận tiện, giữ gìn sức khoẻ để học tập hiệu quả. Có lý quá còn gì.
-không thích cách học lệch lạc quá của chuyên(Cái này thì thường được bố mẹ, anh chị đi trước khuyên)
-
-và nhiều lý do cá nhân khác chứ.

Với lại trong chăn mới biết chăn có rận, rận to là khác. Mình cũng có mọt số bạn ben các trường chuyên. Họ cũng than phiền về trường họ như kỉ luật học tập kém, lệch lạc... nhung tất nhiên cũng có bào chữa ( ai cũng có sụ tự hào của mình va đặc biệt không thích bị đánh giá theo kiểu ôm cả thể)

THế đấy ...

Old 11-07-2003, 07:24  
toc-vang-hoe

Đúng là "ếch ngồi đáy giếng". Tui thấy Beck nói hoàn toàn đúng. Nếu các ông bà ấy biết trường mình thì các em học sinh KL đi du học rõ ràng có thuận lợi hơn. Người ta không biết có thể vì các thầy cô trường mình không năng động trong việc xin học bổng cho hs. ( Mà điểm này thì Hà Nội vẫn còn thua mấy tỉnh phía NAm nhiều lắm). Bạn tớ tháng trước đi thi xin học bổng du học Singapore, thấy bảo đề dễ lắm. Người ta lấy 24 trong tổng số thí sinh dự thi. TP HCM có trên 1000 hs đi thi. Còn Hà Nội? Mèng ơi! Có 6 mống!

Becklya11 cũng sai nốt. Nhà tớ ở rất xa trường KL và rất gần trường ptth chuyên ngữ. Năm ngoái tớ có thi và nếu học tiếp thì sẽ đc xếp vào lớp 10b. Nhưng tớ vẫn thích trường mình hơn. Thử vào trường CN mà xem, chúng nó đang kêu trời kêu đất thầy cô bên đấy đấy.

Còn nữa, trong danh sách hs VN ở châu Âu thì hs KL đông nhất ( hì hì, bố tớ bảo thế ko bít đúng hay ko nữa )

Còn việc bạn của Beck chỉ biết hỏi mỗi câu học phí với học bổng, thì đúng là hs bọn mình vẫn còn quá nông cạn. Chỉ quan tâm mỗi việc có đc vào trường của người ta hay không, còn sau đó mặc kệ. Hay đúng hơn, nhiều bạn chỉ muốn ra-nước-ngoài, hứ không phải DU HỌC.

Old 11-07-2003, 09:47  

Phá sản!

thanks tóc vàng hoe, ít nhất có 1 người đồng tình với ý kiến của mình, phù
beckham10a3 is offline  

Old 14-09-2004, 20:05  
noron_quaitinh

Học Kim Liên kể ra cũng không nổi lắm so với mấy trường mọi người nói , nhưng chưa bao giờ tui cảm thấy mình xấu hổ khi học trường này ... Ngay cả bây giờ khi đã ra trường được 2 năm , đã nhiều lúc tui thấy có nhiều người kô bít trường mình ... Nhưng tui chẳng cảm thấy xấu hổ vì diều đó , trừ khi thành tích học tập của tui quá kém , nói chung tui không thích mấy người như bạn , cảm thấy hổ thẹn vì cái trường mà mình học , tên trường không nặng bằng thực chất học tập của bạn đâu ... nếu không muốn hổ thẹn thì học tốt vào ...phai không ???

Old 15-09-2004, 00:40  

God Member

KL$: 145

Tủi thân ,xấu hổ hả ...ko hiểu anh có nhầm ko chứ từ khi vào klnet anh toàn thấy chú beck tiếu cực hết về nền GD của VN rồi UK the best ..v.vv giờ lại thấy chú xấu hổ ...Nói thật ..anh cũng chẳng có gì nhiều đọng lại ở KL nhưng mà là ngôi trường mà mình đang học ....chú nói với cái giọng như thế thì.... liệu chú có quá tự mãn ko????

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-09-2004, 03:21  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

HÌ hì giantlove tiền bối ngó lại.. Bài này Becks nó post lâu rùi, từ hồi nó còn trẻ người non dạ. Hi vọng bây giờ Becks đã thay đổi phần nào. Becks nó khen UK thì chẳng có gì sai, nhưng tủi thân xấu hổ về KL thì rõ ràng là không đúng. Thay đổi rồi chứ, Becks nhỉ?

Răng is offline  

Old 15-09-2004, 04:46  
tuanchosoi

Anh thấy người ta đâu có quan trọng đến cái trường cấp 3 mình đã từng học là gì ! Em hỏi 100 người chỗ em xem , có khi trừ cái người đã tiếp cân với trường Ams chẳn hạn , thì còn lại chẳng ai biết . mà kể cả em có học Ams đi chăng nữa mà sang học nước ngoài không ra hồn thì cũng như nhau thôi ... Người ta coi trọng cái tác phong, cái hiệu quả làm việc , chứ không quan trọng cái xuất sứ của anh . Anh đây cũng tự hào lắm chứ ... Học trường Kim Liên cũng tự hào lắm . Rồi cuối cùng sang học ở Nga cũng ở với 1 người trường Ams và 1 người trường Tổng hợp . Em nghĩ thế nào ... ???
Túm lại là còn giời nào cũng thế cả thôi . Học xong cuối cùng cũng là để đi kiếm tiền . Vậy thì cái quan trọng là cái đích đến ... Kiếm tiền đó

Old 15-09-2004, 19:17  
ga_rung

Bình thường thôi,học ở đâu chẳng thế.Mà nếu như thế ông em cho chúng nó biết uy của kim liên đê.Có gì khó khăn anh giúp chú trừ việc học...Anh chỉ thấy xấu hổ nhất là ngày trước đi đâu ai cũng khen là giỏi vì có mác ò kim liên...

Old 16-09-2004, 08:48  

Phá sản!

Quote:
Học Kim Liên kể ra cũng không nổi lắm so với mấy trường mọi người nói , nhưng chưa bao giờ tui cảm thấy mình xấu hổ khi học trường này ... Ngay cả bây giờ khi đã ra trường được 2 năm , đã nhiều lúc tui thấy có nhiều người kô bít trường mình ... Nhưng tui chẳng cảm thấy xấu hổ vì diều đó , trừ khi thành tích học tập của tui quá kém , nói chung tui không thích mấy người như bạn , cảm thấy hổ thẹn vì cái trường mà mình học , tên trường không nặng bằng thực chất học tập của bạn đâu ... nếu không muốn hổ thẹn thì học tốt vào ...phai không ???
quá chính xác ạ!!! em đi học thêm ở ngoài học cùng cái bọn truờng khác đấy ức chế lắm bọn nó cứ khinh ko thèm nói chuyện với mình chỉ với lý do đơn giản là mình ko học chu văn an hay ams hay chuyên ngữ <=> mình ko giỏi bằng bọn nó nhưng em cũng chẳng xấu hổ khi học trường này tại đâu phải ai cũng vào đc mà có những nguời thi ở tổng hợp thừa 2 điểm như con bạn em cũng ko học mà lại quay về kim liên học đâu phải ko bằng những người kia đâu (chắc gì họ đã thi đc biết đâu đây thời buổi kinh tế thị trường mà )
newmember is offline  

Old 16-09-2004, 13:04  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

Quote:
tôi cũng thấy xấu hổ vì trừơng mình chẳng có nhân nào tham gia và kì thi " đường lên đỉnh Olympia " cả
thế này việc gì fải xấu hổ có fải trường mình thiếu nhân tài mà ko có ai đi thi đâu nhỉ EM thấy cái chuơng trình đó cũng ngày một chán... Mà mọi người không để ý chứ trường Ams or Chu rất ít cho đi thi Olym, chỉ có năm thứ nhất là anh Châu của Ams thoai... Túm lại sau khi học một thời gian em ko lấy gì làm xấu hổ vì đã học KL , mấy chuyện hoạt động thì công nhận truờng mình kém thật, nhưng đâu phải chỉ vì thế mà phải xấu hổ ? Dù gì mình cũng có mấy năm gắn bó với trường...
Nếu có ai hỏi KL là trường nào thì chắc em sẽ kể chứ Việc gì fải xấu hổ
Witch_SM is offline  

Old 17-09-2004, 10:30  

Phá sản!

Em chưa bao giờ cảm thấy tự hào về trường Kim Liên của mình
Tuy nhiên, chẳng bao giờ em cảm thấy xấu hổ khi học ở Kim Liên mình cả
Bởi vì, đơn giản....nhắc đến trường Kim Liên thì ai cũng nhắc đến những học sinh ngoan, học giỏi ( Tất nhiên rồi ) !!!
I LOVE KIM LIEN
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 17-09-2004, 11:26  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

chẳng có gì là xấu hổ khi là học sinh Kim liên cả
mợt khi đã học trường nào thì chúng ta nên tự đề cao ý kiến cá nhân mình trước,nói xấu về trường mình cũng chính là nói xấu chính bản thân mình.THeo tôi, trường mình thực sự thì chưa là thật sự hoàn hảo vì có 1số các quy định hơi quái đảm nhưng dù sao thì nó cũng là vì cho chính chúng ta sau này
về việc học tập thì trường mình không có gì phải bàn, có rất nhiều anh chị học giỏi mà chính bản thân chúng ta không bì được thế nên đừng bì với các trường khác làm gì, và lại học Kl cũng vui đấy chứ, học sinh Kim liên thì hiền hào nhã nhặn, trừ 1 số phần tử ra, chác chắn là hơn TP, VĐ...rồi, phong troà văn nghệ thì sôi nổi...
Tóm lại là không hoíi hận gì khi mà mình là học sinh Kim liên cả, hơn nữa còn tự hào

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 17-09-2004, 11:39  

Member

KL$: 155

Gớm quá,chưa gì đã nhìn thấy cái topic của anh beckham_10A3,nghe rợn cả người.
Thực ra thì năm ngoái em cũng ko có ý định học Kim Liên nhưng lúc vaòi rồi thì em thấy Kim Liên cũng đáng để học.Chẳng có lý do gì để "tủi nhục và xấu hổ" như anh gì đấy nói.Đi đâu mà giới thiệu "I am a student of Kim Lien high school",em thấy rất tự hào.Trường mình làm sao mà fải xấu hổ với tủi nhục.Đừng đem trường Kim Liên đi để mà so sánh với các trường Chuyên vì rõ ràng là so sánh ngu xuẩn vì trường mình là trường học ko chuyên.Chẳng fải là khập khiễng khi đem so sánh KL với Ams,TH,CVA,CN x(
Còn trường mình có 1 cái đáng xấu hổ là có những học sinh tự đi nói xấu về trường mình.Có ai bắt buộc là fải học trong trường Kim Liên đâu.Ai thích chuyển đi đâu thì chuyển.Ở lại trong trường chỉ làm ô uế trường,giữa bao nhiêu ng` iu quý trường thì lại có 1 số ng` thích nói xấu trường x(
Mà anh beckham_10A3 là anh nào nhờ.Bây giờ là 12A3 thì fải.Em hỏi để biết,ra đường nhỡ có gặp anh mà mặc đồng phục thì em fải che mác đi,ko có anh lại cảm thấy xấu hổ lây.>:p khiêp quá,sợ anh quá cơ.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 17-09-2004, 18:41  
funpool

Sao mọi người lắm chuyện thế nhỉ, tại sao cứ phải mắc bệnh" đứng núi này trông núi nọ"

Nếu đã cảm thấy xấu hổ khi nói lên câu: " I'm nơ studying at KL high school " thì sao ngay tứ đầu đừng thi KL nữa đi, vả lại tôi nói thật, cho dù bạn có hoc truờng nào đi chăng nữa thì bạn đếu sẽ nói: Tôi cảm thấy xấu hổ khi học trương ............nào đó, nếu như bạn không thực sự cố gắng, và có một cái nhìn thoáng hơn

Old 18-09-2004, 12:05  

Member

Đúng rồi,lúc chọn trường thì ai cũng có quyền tự do đăng ký mà.Đã ko thích Kim Liên thì đừng có vào nữa.Căn bản tài năng kém tắm,ko thi được vào các trường chuyên,lại còn mang trường KL ra so sánh với các trường Chuyên.Đúng là nói mà ko suy nghĩ trước.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 18-09-2004, 14:48  
The_Beatles

nói chung ai cũng có các lí riêng của mình, tranh cãi cũng chẳng để làm gì. Nhưng tôi cũng muốn nói như thế này: cũng như bạn Dana nói, nếu ai cảm thấy thất vọng thì sao lại vào KL làm gì. Tôi hồi trước thi vào KL không đỗ hệ A, nhưng vẫn nhất quyết vào hệ B học, không học hệ A trường khác. Vì sao? hồi đó tôi đã nghĩ là đó là một môi trường tốt và tôi đã đúng. Nói ra đây để thấy các bạn bây giờ có đk hơn chúng tôi hồi trước nhiều. Thỉnh thoảng bây giờ tôi vẫn đi qua trường, đã thấy nhiều băng rôn của các trường học nước ngoài giới thiệu, được căng ở cổng trường, rồi lại tờ rơi nữa chứ. Thế nên bạn đã học KL thì cũng nên tự hào là mình là một học sinh trường KL.

Old 18-09-2004, 16:09  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Kiểu của ku beck được gọi là "Thiếu suy nghĩ một lúc, để cười cho tất cả thế gian"
--------------------
Sống cần học được chữ Nhẫn
Nhẫn nhục với kẻ mạnh
Nhẫn nhịn với kẻ liều
Nhẫn tâm vớikẻ yếu

Khoảng cách đối với tình yêu như cơn gió với ngọn lửa. Gió làm bùng lên ngọn lửa lớn và tắt đi những đốm lửa nhỏ...
Illidan is offline  

Old 19-09-2004, 17:30  
sweet_leo_208

quả thật tôi chả xấu hổ gì về trường mình cả. Trường mình nói chung là có tiếng về học tốt, phong trài thi đua cũng tốt, ko có tiếng xấu gì.. vậy thì chả có gì mà fải hổ thẹn cả. Chỉ có duy nhất vài điều chưa thấy hay là trường mình ko có sân tập thể thao rộng rãi như các trường khác.. cái này thì có thể thông cảm được vì diện tích trường ko cho phép. Rồi cả chuyện ko cho biểu diễn một số chươg trình Rock.. nhưng cũng chẳng ảnh hưởng cho lắm. Nhìn chung trường mình thế là được rồi. Thử nhìn lại mấy liveshow của các anh chị năm trước xem. Có chăng chỉ là " được voi đòi tiên" mà thôi

Old 20-09-2004, 19:24  

Phá sản!

Nếu bản thân mình không biết quý trọng mọi thứ xung quanh và mọi thứ mình có thì đừng mong người khác quý trọng và biết đến nó. Em thấy đáng ra anh Beck càng phải cảm thấy tự hào hơn khi chỉ có mình mình là dân Kim Liên ở chỗ xin học bổng chứ nhỉ. Dù sao thì anh lúc đó có thể coi là 1 học sinh ưu tú nhất Kim Liên và càng đáng tự hào hơn khi mình chỉ học ở một trường không được đào tạo chuyên sâu như các trường AMS hay CN ,Tổng hợp mà vẫn có thành tích học tập không kém gì ai ,có khả năng xin được học bổng. Thế người ta gọi là học sinh vượt khó rất đáng khen ngợi.
Hơn nữa nếu anh không iu quí chính ngôi trường này , không biết tự hào về nó để kể với bạn bè xung quanh về nó thì rồi mai sau sẽ chẳng ai biết đến nó vì những con người như anh. Để được biết đến thì ngôi trường đó không cần có một đội ngũ giáo viên quá nổi tiếng mà chỉ cần những học sinh giỏi giang ,chăm chỉ ,thông minh ( như anh chẳng hạn ) và đó chính là bộ mặt và niềm tự hào của trường . Thật đáng buồn cho 1 thành quả đào tạo của trường lại không biết ơn những gì mình có được như ngày nay.
knor1988 is offline  

Old 25-09-2004, 17:01  

Phá sản!

Môi trường học tập cũng rất quan trọng nhưng quan trọng hơn cả là khả năng tự cố gắng của mỗi người. Nếu như mang cái mác Ams hay CN...mà bản thân không tự cố gắng, để mình tụt lại phía sau thì chẳng có gì là đáng tự hào cả. KL mình không có chuyên như Ams hay CN nhưng HS trường mình được đào tạo toàn diện. Mọi người đều nói cả rồi, thành tích học tập của trường mình, cả những hoạt động khác nữa, đâu có kém cạnh gì ai. Có thể bây giờ còn có nhiều người chưa biết đến KL nhưng không lâu nữa đâu mọi người sẽ biết đến KL với con mắt ngưỡng mộ. Tuy nhiên muốn được như vậy thì chúng ta phải cố gắng.
Intimate_Friend is offline  

Old 26-09-2004, 11:13  
love_is_all_around

oài.. dua f chứ có mỗi vân de con con ma cung cai nhau...dua nao thay xau ho vi hoc kim lie thi sao ko chuyen truong de... ben de cho nhanh.. cu fai can nhan.... che bai .. rach ruot wa co... sao ngau the.. di so sah truong chuyen voi truong ko chuyen???? tui day na`.. cung ko thich tẻuong kimlien lem dau nhung ma du sao da hoc o day thi cung fai co ma yeu wi no.... ko yeu cung fai yeu.. bet ra cung fai ton trong no ti chu... tui thay truong min cung binh thuong.. hoi kem ve mat hoat dong ngoai khoa nhung bu lai hoc dien cuong... fai cai doan truong min thinh toang co nhung chinh sach dung la ... ko the ngui noi.. hichci dac biet la vu dong fuc truongta... chuoi !!! nhung du sao.... hoc o kim lien ah.... cha thay xau ho j ca..

Old 10-10-2004, 22:19  

Phá sản!

Vớ vẩn thật đấy. Tôi chỉ muốn nói là cái phong trào trường mình thôi mà, cái vấn đề ở đây là việc xây dựng thương hiệu Kim Liên trong mắt bạn bè quốc tế .Việc này khiến cho dân KL mình cảm thấy thiếu tự tin ( tự ti ) khi fải so tài với dân trường khác ( mà ở đây là Ams hay CN ) trong các lĩnh vực xã hội khác ( cụ thể là tiếng Anh ). Đơn cử thế này thôi : hôm Tết Tây năm 2004 ( 1-1-2004 ) ở Văn Miếu có tổ chức cuộc thi Tiếng Anh giữa các trường trong toàn thành phố ( trong đó tất nhiên có cả Chu Văn An , nhưng ko có Ams). Trường mình hôm đấy cử 3 bạn lớp 11A3 và 11A9 đi. Nhưng đến nơi thì được thông báo là trường KL chưa đăng ký nên ko được tham gia ( trong khi nhà trường bảo là đăng ký rồi ). Lúc đó 3 nhân KL chẳng biết làm thế nào, phần vì bị " khớp " bởi khí thế của các trường bạn ( cổ động viên các trường đi cổ vũ rất đông, có cả thầy cô đi theo, trong khi trường KL...chỉ có duy nhất 3 nhân ấy ), phần vì chưa có kinh nghiệm trong cái việc xử lý sự cố bất ngờ này. May sao cuối cùng có 1 cô giáo bên trường Ams quen biết 1 cô giáo bên trường KL, nên khi thấy 3 h/s KL của bạn mình trông tội nghiệp nên cô ấy đứng ra bảo lãnh. Kết cục là trường KL về vị trí thứ 2, sau CVA. Rồi còn cái hôm trường mình thi với Ams và Chu về ASEAN, cũng vẫn đứng sau 2 trường ấy đấy thôi
Thế mà mọi người lại xuyên tạc ngay được thành ra là tôi ko yêu quý trường KL hay mấy thứ linh tinh khác. Lại còn được bà nào có nick là Dana gửi mess link đến topic này bảo " vào xem thành quả " nữa chứ. Xin đính chính lại với " bà " là tôi bảo là tủi thân chứ ko fải " tủi nhục " như trong bài post của " bà " đâu ạh
beckham10a3 is offline  

Old 11-10-2004, 14:48  

Phá sản!

Hôm nay anh đọc thấy cái topic nầy của chú, không có thơì gian đọc hết những cái từ trên xuống dưới nhưng mà anh thấy chú hới đuối wá.
Thứ nhất trong cái phần bài viết ngay trên này chú có nói về việc "thương hiệu trường Kim Liên", anh xin phép chú đổi thành danh tiếng của trường. Đừng có dùng từ thương hiệu, không nên chạy theo báo chí mà nói vớ vẩn nếu không biết nghĩa của từ em ạ. Từ thương hiệu chỉ dùng trong giới kinh doanh thôi, nhưng báo chí bây giờ viết linh tinh, gán cho cái gì cũng có thương hiệu hết ( hoặc là khi nói đến thương hiệu một cái gì đó ngoài thương trường thì đó là giọng phê phán hoặc là một cách nói kháy thôi). Chú nói về trường thế là không được.
Chú có quyền tủi thân khi nghĩ mà chú bảo là học ở trường Kim Liên, nhưng đấy là lựa chọn của chú. Chú vào rồi kêu ca gì nữa. Khối người mơ còn chẳng vào được. Chú giỏi thế sao không đi nơi khác học mà vô Kim Liên làm gì cho rồi sau đó tủi cái thân ra rồi lên kêu ca.
Tình trạng quản lí và hoạt động của trường mình đúng là kém, nhưng nếu kém thì mới phải xây dựng. Từ từ thì nó mới khá lên được. Chứ ai cũng kêu ca như chú thì sao mà trường nó khá lên được.
Quote:
Originally posted by Beckham10a3
Tại sao dân VN mình biết cực rõ về các trường bên Anh, trong khi người ta chẳng biết gì về mình cả ( chỉ biết về Hanoi- Ams hay Chuyên ngữ là chính ). Các trường ấy được đầu tư về mọi mặt đúng mức, học sinh học giỏi, nên người ta biết đến nhiều. Nhưng đặt câu hỏi ngược lại : vậy trường Kim Liên thì sao, học sinh chẳng nhẽ lại kém cỏi hơn Hanoi-Ams hay Chuyên ngữ ?
Thứ nhất chú muốn hỏi vì sao họ biết về trường ams hay chuyên ngữ là vì họ đã ngâm cưu về nền giáo dục việt nam rồi, cụ thể là Hà nôi, mà khi ngâm cứu họ chỉ nghía qua thối, mà trong cái list thì mấy trường đấy rank nó cao hơn.
Chú bảo vì sao mọi dân mình biết về các trường bên anh mà chúng nó không biết về trường Kim Liên của mình. Thế anh hỏi chú chú có biết trường hígh school bên anh nào không?? Có thì list ra cho anh, mặc dù chú có list anh cũng không biết nó là cái gì cả.
Tiếp, dân ams với tổng hợp hay chuyên ngữ được biết đên nhiều bởi vì tụi học sinh của chúng nó giới thiệu về trường chúng nó tốt. Còn Kim Liên mình còn ít được biết đến không phải vì dân học kém, mà vì dân Kim Liên còn ít nói thôi. Cao thủ thường ít nói, cái này gọi là dấu nghề . Nói thế thôi, nếu chú muốn KL được biết đến thì đi sang anh, đứng đầu OXFORD or CAMBRIDGE, LSE rồi khi lên phát biểu thì nhớ tự hào nói về KL, anh chỉ sợ lúc đấy chính chú là thằng không nói về KL thôi.

Kết lại, nếu đi đâu mà chú thấy một mình chú là dân KL thì lúc đấy phải tự hào vì chú là đại diện cho trường mình ở đấy. Lúc đấy thì cố mà làm sao cho xứng đáng ấy, đừng có ru rú mà cay mũi, mất bản lĩnh lắm.
red_eye is offline  

Old 11-10-2004, 18:12  

Member

tình hình này ko fải mọi người cố tình ko hiểu ý của bác beckham mà là tại bác nói khó hiểu quá.Hay bác theo phong cách giống học sinh mấy trường Chuyên,giỏi quá nên diễn đạt mấy vấn đề này khó hiểu.
Phong trào của trường mình làm sao mà ông fải ý kiến.Tùy vào điều kiện của từng trường mà phát huy chứ.Thế sao ông ko xin lên làm BCH chi đoàn mà góp tiếng nói vào đóng góp phong trào nhà trường cứ lên đây mà nói làm giè.Nhiều chuyện.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 12-10-2004, 16:57  

Phá sản!

Hehe, nhiều chuyện mới kinh chứ. Chưa biết ai nhiều chuyện tự nhiên PM cho mình rồi bảo vào xem thành quả, đúng là hâm, lắm chuyện
Còn thưa bác red_eye và Dana là Bí thư Đoàn trường là bạn thân cùng lớp của em nên chẳng việc gì mà fải đóng góp đóng ghiếc gì cả, thích thì nói thẳng với nó. Thế nhưng vẫn có được đâu. Bác red_eye quen em Alex thì sẽ biết là em í bức xúc thế nào về phong trào trường mình
beckham10a3 is offline  

Old 12-10-2004, 20:18  
smallangel_no1

em cũng mới và Kim Liên chưa được 2 tháng. Kể ra phong trào KL có yếu hơn Ams nhưng đã vào Kim liên rồi thì không tự hào cũng không thể nói rằng xấu hổ. Dù gì trường cũng là trương không chuyên xét tót nghiệp cao nhất TP ( dù vào Kl khong ít trường hợp chạy chọt). Hơn nữa anh vào Kim Liên cũng là do anh đăng ký thôi, tại sao lại nói thế nhỉ? Nếu không thích thì anh có thể đăng ký trường khác, hay sao không cố mà thi ams, hay tổng hợp gì đó

Old 12-10-2004, 23:41  

Phá sản!

Thế tự mình đi thi thua các trường khác không tự trách bản thân lại đi trách trường trách lớp!Em thấy bác beck hơi có vấn đề rùi! Em hỏi bác là bọn Ams nó học 6 tiết tiếng Anh 1 tuần(chuyên 1) thì làm gì mà nó chẳng giỏi hơn mình về tiếng Anh.Muốn giỏi được bằng nó thì phải chịu khó tự học lấy chứ trường KL có phải trường chuyên đâu mà đòi hỏi được đi sâu về các môn sở trường như thế để mà thi thố. Bác muốn gì ở các thầy cô và nhà trường nữa?Nếu bác thấy học ở đây không thoả mãn được nhu cầu học tập thì sao không xin vào Ams ấy?
Còn cái câu tủi thân với tủi nhục thì em hiểu tui thân là xấu hổ có đúng không nhỉ?Chưa giở từ điển học sinh ra tra thử từ ấy lần nào nhưng chăc em hiểu không sai lắm . Thế bác xấu hổ vì cái gì mới được cơ chứ?Về thành tích học tập thì do chính các học sinh tự làm ra chứ thầy cô nào tao được thành tích đó mà việc học thì do mình chứ thầy giỏi mấy mà trò không học cũng thế! Còn về văn nghệ của trường tuy hơi gò bó nhưng cũng không đến nỗi tệ hại!Giờ các hình thức giải trí nhiều rồi việc gì cứ phải dạ hội, liên hoan như Ams mới là hay,mới vui!Tự mình đi chơi,tổ chức lấy còn vui hơn! Thực ra cái phong trào đấy cũng chỉ để đáp ứng nhu cầu về tinh thần chứ hơn gì nữa?Thì sinh hoạt tập thể lớp, đi ngoại khoá..cũng đáp ứng được chứ sao?Hay bác muốn giao du rộng để làm wen với nhiều iem?
Dù thế nào iem cũng thấy câu nói đó của bác thật đáng xấu hổ nhất là khi còn ngồi trong ghế nhà trường
knor1988 is offline  

Old 14-10-2004, 08:04  

Phá sản!

Quote:
Còn cái câu tủi thân với tủi nhục thì em hiểu tui thân là xấu hổ có đúng không nhỉ?
Em ơi ! Vậy thì em nhầm rồi ! Tủi thân không phải là xấu hổ đâu . "Tủi thân" là cảm giác buồn, không vui khi thấy mình không bằng người .
Mà điều này cũng cần phải thông cảm cho chú Beck . Với nhiều người, khi mà ai cũng chỉ muốn học và tiêu chí là lên Đh thì sẽ chẳng ai quan tâm làm gì . Nhưng với chú Beck, mơ ước của chú là đi UK, The best education ! Thì nhìn lại, quả thật trường mình có hơi nhỏ bé và không bằng các trường ams, TB . Và rộng hơn, nền giáo dục của VN cùng không bằng UK , đúng chứ ! Mà đã là sự thật thì không thể thay đổi và biện minh bằng bất cứ lí do gì !
Có điều, tất cả là do bản thân chú thôi ! Kể cả học sinh TH, Ams, ... khi đi học nước ngoài, nhiều lúc cũng cảm thấy buồn khi bị bọn Châu Âu khinh vì nước VN quá nhỏ bé và không bằng nước người . Đã thế, còn có một lũ sâu làm rầu nồi canh làm khổ dân VN X-( . Có lần, khi anh nói chuyện với một con bé người Nga, và bảo mình là người Việt Nam , Thế là nó cười ha hả : " Nước Việt Nam rất là nhỏ bé " . Tức hộc gan mà cũng phải công nhận nó nói đúng. Đành chịu vậy !
Nhưng mà chẳng có gì mà phải xấu hổ cả . Có rất nhiều học sinh KL học giỏi, đi du học và thành đạt ở nước ngoài . Ờ, tủi thân, chú cứ tủi thôi , chẳng ai cấm ( mà người Việt Nam ra nước ngoài cũng có ai vênh được đâu )nhưng hãy cố gắng biến nó thành sức mạnh, thành động lực giúp chú phấn đấu để bằng người .
Khi nào sang UK học, cố gắng mà đứng 1st rồi giới thiệu cho mọi người biết chú là dân Việt Nam , dân KL . Thế là cái lũ đấy về VN , chẳng hỏi thăm nhặng lên, trường KL mà chú Beck học đâu nhể , the best of Viet Nam .Được như thế thì còn gì mà phải tủi, phải buồn cơ chứ . Mọi thứ là do chú và do các thành viên trong gia đình KL cả thôi !
xthanh is offline  

Old 14-10-2004, 19:07  

Phá sản!

sau khi tra từ điểm học sinh thì tui thân=tủi= tự thấy thương mình;tự thấy mình nhục,đau xót(vì bị hắt hủi hoặc vì tự mình cảm thấy thua kém người). Nếu hiểu theo đinh nghĩa này thì những gì em nói ở bài trước nữa hay bài trước đều chẳng có gì là sai hay hiểu lầm anh Beck cả! Em rất đồng tình với bác xthanh về khoản muốn không thấy phải tủi thân thì chỉ có cách tự mình khẳng định mình trước mọi người. Chính những học sinh như chúng ta sẽ xoá bỏ sự cách biệt giữa Kim Liên và Ams,Chu Văn An...Nếu bản thân mình không biết vươn lên để khẳng định mình và làm vang danh ngôi trường mình học mà chỉ biết thấy"tủi thân" thì thật đáng xấu hổ! Dù trường ta có tồi đến đâu thì hãy cứ biết tự hào là học sinh Kim Liên đi đã , có thế mới có thể làm rạng danh trường mình được. Đến bản thân học sinh trong trường còn không iu wí ,coi trọng trường thì muốn ai biết đến, muốn ai ca ngợi cơ chứ?
knor1988 is offline  

Old 15-10-2004, 09:10  

Phá sản!

KL$: 35
Received 1 thank(s)
Class: A4 (2003-2006)

Em thấy nên đổi tên topic này.Nhìn thoáng qua dễ thấy hiểu lầm
còn em nghĩ ko fải là trường KL ko có tiếng.Nhiều người biết đấy chứ.Nhưng em nghĩ là mỗi trường có một ưu nhược điiểm khác nhau.Chính nhwũng cái đó làm nên mỗi trường.Chứ giống nhau cả lượt thì ko tông tại khái niệm KL hay là Ams,Cn....... nữa
vả lại chính cúng ta lựu chọn vào đây thì nên hài lòng với lựu chọn cảu mình
van_roma is offline  

Old 17-10-2004, 18:59  
smallangel_no1

Nói tóm lại là mình đã lựa chọn Kim Liên rồi thì đừng nên nói tủi thân xấu hổ. NẾu mình giỏi thì đã vào Ams hay tổng hợp mà học ( em nói thế không có ý rằng KL đều học không giỏi, em chỉ bảo những người nói tủi thân xấu hổ khi học Kim Liên thôi). Chonj trường cũng quan trọng, có khi đắn đo suy nghĩ cả 4 năm cấp II rồi đến giây cuối cùng lại có sự lưạ chọn khác. Mình đã chọn rồi thì phải nên chấp nhận.

Old 19-10-2004, 08:43  

Phá sản!

KL$: 35
Received 1 thank(s)
Class: A4 (2003-2006)

Thôi.Nói túm lại là [b]"Nhìn lên thì chẳng bằng ai mà nhìn xuống thì cũng chẳng ai bằng mình"
Đã vào KL rồi thì không chee bai nhiều.mà 30 năm lần nayy trường mình cũng sẽ tổ chức rầm rộ lắm đấy.Biết đâu Kl lại hơn Ams hay Chu thì sao
van_roma is offline  

Old 23-10-2004, 23:40  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Thôi thôi!

Nói chung là d6m Kim Liên chả có gi để nói cả!

Mình bị bắt fải học cái trường củ chuối này nè!

Sau đấy thì bị tước mất bao nhiêu ước mơ, nào là mua xe máy, nào là học với bọn bạn bên Việt Đức!

Cái trường này cứ ra rả cấm học sinh ko được đi xe máy! hix! Thế mà bọn nó vẫn đi như điên! Thế mà bà chủ nhiêm thì kêu với mama mình rằng trường sẽ kỉ luật nếu đi xe máy đến trường
=> Ko có được đi nữa!! Cú vãi......

Rồi thì thầy cô cấm ko cho học sinh yêu đương nhưng mà thầy cô vẫn yêu nahu, cặp kè ngay trong trường! hix! Thế mà đòi làm tấm gương sao?

:X
dark_girl is offline  

Old 04-04-2005, 12:01  
zimxinh85

Ôi giời ơi, có mỗi việc đăng kí làm thành viên cái diễn đàn này sao mà khó wá vậy ta!!! Nhưng nhờ tư chất thông minh và khả năng đeo bám đến hoàn hảo ,cuối cùng ta ã được tại ngoại, à quên tại nguyện.

Chị là chị có ý kiến thế này: thực ra em Beck nói cũng có cái lí của nó, trường KL mình thú thực là không thể hoành tráng bằng trường AMS được, cứ nghía qua cái trang web www.hn-ams.org là cũng đủ thấy tiềm năng của họ rồi, chị không dám khen trường ams nhiều ở đây vì sợ mọi người lại bảo chị là phản động

Dù trường mình có không phải là trường chuyên đi chăng nữa nên việc so sánh với mấy cái trường chuyên đó thì thật là khập khiễng và cho dù chúng ta có đang ở đỉnh cao của danh vọng(dẫn đầu trong các khối trường không chuyên ở HN) thì thiết nghĩ chúng ta nênvươn lên một cái đích cao và xa hơn thế nữa. Chứ còn đã học KL tức là "thuyền theo lái, gáitheo chồng", yêu "chồng" thì cũng fải yêu cả những tật xấu của người ta chứ, cứ ngồi đó mà than phân trách thận, ah nhầm, than thân trách phận thì phỏng có ích gì?Nhưng nếu cứ ngồi đó mà ung dung tự mãn với những gì trường mình đã có thì có khác nào ta đang tự đào huyệt chôn sống chính mình không? Để làm cho "bông sen vàng giữa lòng thành phố" của chúng ta ngày một thêm rạng rỡ, sao chúng mình không cùng chung tay góp sức để làm nên một KL ngày một tốt đẹp hơn?!. Tỉ dụ như là chị, dù chị đã ra trường, nhưng wá khứ vàng son của chị là ở KL nên chị quảng cáo KL ghê lắm, chị luôn nói học sinh KL là ngoan nhất quả đất, còn học có giỏi hay không thì ngoài công lao của các thầy cô giáo(cả trường này tahỉ phục mỗi Mai Lan) phải kể đến phần lớn công học tập của các cháu...Thực tế là vậy đó, cái gì cũng phải tự mình là chính, chứ ngồi đó mà đợi các thầy cô rót kiến thức vào đầu cho á, haha...chuyện hoang đường...!!!Như thế có khác nào ngồi chờ sung rụng?! Còn hỡi những ai đang mài đũng quần trên mấy thanh gỗ trộn sắt gỉ của trường KL, sao không cố gắng học hành cho giỏi, giật nhiều giải về cho trường, làm rạng danh non sông Tổ Quốc...Buồn làm chi khi trường ta không có nhiều hoạt động sôi nổi như các trường bạn, cuộc đời thay đổi khi chúng ta thay đổi cơ mà ! Hãy refresh chính mình, và tỏ ra năng động, sáng tạo hơn chút nữa, dám đề đạt nguyện vọng(bọn em muốn tổ chức party nhân dịp gì gì đó, nhiều dịp lắm, hehe, mỗi tháng trung bình có một cái party í chứ lị) cơ mà sợ không co thời gian hả, fải học bài hả? học làm gì nhiều cho đầu to mắt cận, vừa fải thôi, học cấp 3 là để thi đại học, còn học đại học mới là học công việc sau này của bản thân. Đó là phương châm sống của chị , nên đi thi đại học chỉ cần làm đủ điểm đỗ thôi, chứ có làm nữa làm thế đi nữa thì cũng chỉ nhận được cái kết quả giống ai kia, hehe. mà sinh viên VN kể cũng lạ, kiến thức ở đại học là kiến thức xem ra là thiết thực nhất cho nghề nghiệp mình đã chọn sau này, thì lại không chịu học, cái chính là không tự giác, lên đại học thì không ai nhắc nhở, đi chơi cứ gọi là phè phỡn mới khổ chứ,đến kì thi thì một là quay 2 là vùi đầu vào học như điên, tóm lại bản chất của vấn đề vẫn là học để đối phó...như thế thì sao ngấm được vào người tí chữ nào chứ, kha`..kha`...í dưng mà không phải tất cả SV ĐH ai cũng thế đâu nhá, đấy là chị nói một vài trường hợp mà ở đâu đó chị đã từng mục sở thị và kết cục thì thật đúng theo luật nhân quả: thất nghiệp vì...ngu,vkhông có kiến thức chuyên môn----->không làm được việc---->ngu thì chết chứ bệnh tật gì! Lan man như thế đủ rồi, quay về chủ đè chính cái nhỉ. chị còn một ước mơ nữa là muốn trường mình ngày càng nổi tiếng, nổi tiếng hơn nữa, thế thì sao mình không làm những chiến dịch marketing nhỉ? nhưng fải làm tử tế ý, đối tượng là cho những chú cừu non cấp 2 đang ngấp nghé vào cấp 3, bọn nó đang hoang mang không biết đăng kí vào trường gì mà...hehe..thế là mình xuất hiện đúng lúc, đúng chỗ...càng nhiều người đăng kí nguyện vọng vào KL thì trường mình càng có nhiều cơ hội để lựa chọn người tài, mà nhân tài thì như lá mùa thu(đang ở trên cây nhá chứ không fải lá mùa thu đã rụngrồi đâu, thế thì nhiều lắm, keke...)...Khoa chị đang học ở trường đại học đây cũng đã và đang phát triển kế hoạch 5 năm này và một thực tế đáng mừng là điểm chuẩn được nâng cao hơn hẳn và chất lượng SV cũng cao hơn...Chà , chà, cứ nghĩ trường KL sau này có nhiều người tài mà tự dưng thấy sướng....

Oài, sao hôm nay mình nói nhiều thế nhỉ, chắc bọn này đang rủa " con họm già đau khổ kia sao mà lắm mồm thế nhỉ?" hehe, xin lỗi nhé, thề là từ nay nói ít hơn, để đất cho mọi người phát biểu...cho tui nói nốt câu cuối là tớ nói là nói thế thôi chứ tớ biết từ lời nói đến việc làm thì còn xa lắc xa lơ, chỉ được cái mồm , hehe
@xthanh...ê...ê...ê ...người quen nè..hà hà mà tớ cũng chả bít có quen không nhưng mà được cái cung khoá, sướng wá, thấy người sang bắt quàng làm họ cái nào ,

@ red_eye nữa, ngày xưa thần tượng tớ hả, wa đây cho xin chữ kí nè, ngày xưa kêi 1 tí, bây h hết kiêu rồi, thiếu nữ rồi mà
Chúc cả nhà 1 tuần vui, keke

Old 04-04-2005, 18:03  
zimxinh85

oài, chị vừa đọc mấy cái topic ở chỗ " các thế hệ học sinh KL" mà tự dưng thấy buồn. Xem ra trường mình vẫn còn 2 lúa quá nhỉ. Tiếng nói của học sinh luôn luôn bị vùi dập. Cả đời luôn luôn fải răm rắp nghe theo quan điểm, đường lối và quyết định của BGH, mọi ý kiến đi ngược lại quan điểm đều được coi là phản động. Kể ra thì cũng hay đấy chứ nhỉ, học sinh KL sau khi ra trường cứ gọi "obey" phải biết, có khi thế thì mới dễ thăng tiến. Nhưng các em cứ phát huy hết tài năng vốn có cho chị, nhập gia tuỳ tục thôi, sợ gì chứ...keke

Old 05-04-2005, 10:27  

Phá sản!

chị bảo là phát huy hết tài nằng vốn có nhưng khi mà cứ bị đè nén tối ngày thế này thì phát huy thế nào được giả dụ như có một giáo viên chủ nhiệm một lớp 11 , do một chút xích mích của lớp cô với một lớp 11 khác mà lớp đó bị cô mặt nặng mày nhẹ suốt cả năm . như bọn lớp cô không bao giờ biết đến hai tiếng kiểm tra thì lớp kia suốt ngày bị kiểm tra rùi thực hành đủ kiểu đã thế cô còn dằn mặt một thành viên lớp kia đã từng xích mĩch với lớp cô , nói chung là học như thế có khác gì ở địa ngục
lovely_bunny is offline  

Old 05-04-2005, 12:35  
zimxinh85

ừ, em ơi, đó là chuyện thường ngày ở huyện mà . Lớp chị ngày xưa cũng được nhiều thầy cô giáo "chăm chút" kĩ lương hơn thế cơ. Nghĩ cũng chán thật. Thôi không sao, rất nhiều người vẫn trưởng thành được từ mái trường KL này, cố gắng lên các em , vì có những thầy cô giáo như thế nên lớp chúng ta lại trở nên đoàn kết hơn bao h hết..keke..yên tâm đi, nếu học văn cô Tú, sẽ được nghe cô kể cho câu chuyện : trong cái rủi ắt sẽ có cái may...

Old 06-04-2005, 21:49  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Em zimxinh post quả bài ở trang trước dài ơi là dài mà lại không thèm xuống dòng cách đoạn làm anh đọc xong hoa hết cả mắt Hay là cái nút Enter nhà em nó hỏng thế? (cái máy anh đang dùng này nó hỏng nút spacebar mới đau, bấm cách chữ mỏi cả tay).

Ừm, trước đây anh cũng nghĩ đơn giản, đổ lỗi cho việc KL ko thể bằng Ams or whatever là do giáo viên, nhưng ngẫm lại, lỗi cũng do học sinh mình nhiều (ờ, ý anh không phải nói là do lỗi một cá nhân học sinh nào mà là lỗi tập thể ý mà...tạm thời chưa tìm được ai sẵn sàng đứng ra nhận cả ) Người giỏi là người trong hoàn cảnh nào cũng biết vươn lên mà sống, có đổ lỗi thì biết đổ lỗi cho hoàn cảnh... Vì thế anh nghĩ học sinh KL tốt hơn hết là tạm thời đổ lỗi cho hiện thực khách quan mà thanh thản sống, sau này ra trường còn có cái mà nhớ.

Nhắn em zimxinh: cái mail em gửi cho BQT sao em xưng "chị" ngọt ngào thế, anh mà xét duyệt khéo phải xem xét lại, chả mấy khi cửa quyền thế

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 10-04-2005, 18:07  
zimxinh85

Gớm, thế sao lúc gửi mail từ chối không cho chị đăng kí , mấy em tự nhận mình là em rồi còn gì, chắc các em muốn chê em già nên em cũng đành tự nhận mình làm chị thôi, chứ con gái thì ai chả thích làm em, hehe
@ anh Xit: em bắt đầu hâm mộ anh rồi đấy!!!

Old 02-05-2005, 10:56  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

Quote:
Originally posted by zimxinh85@10-04-2005 @ 18:07
Gớm, thế sao lúc gửi mail từ chối không cho chị đăng kí , mấy em tự nhận mình là em rồi còn gì, chắc các em muốn chê em già nên em cũng đành tự nhận mình làm chị thôi, chứ con gái thì ai chả thích làm em, hehe
@ anh Xit: em bắt đầu hâm mộ anh rồi đấy!!!
bây giờ mới bắt đầu hả chị, muộn rồi chị ạ

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 03-05-2005, 17:48  
nhim_micapu

kho lam co , hoc truong nao cung the ca thoi , cai chinh la phai phu thuoc vao ban than minh`
cai nay thi truoc den nay ai cha bit , nhu mot kieu khau ngu ho hao` vay
mo mom ra la ban ngay cau nay`
kim lien ko noi , ra nuoc ngoai ko ai biet
day hoan toan ko phai la loi cua truong hay bat cu mot thanh vien nao nhat dinh ca
ams hay chuyen ngu ra ngoai ` duoc moi ng biet den , mot phan nho cung chi la do truong day noi tieng o vn di
nhung cai chinh ma moi ng ko ai de y den day la ` tai sao ra ngoai ` no van noi????
day la do hoc sinh ams ra nuoc ngoai hoc van gioi , van co tieng o cac truong , khi gv ng ta hoi la o vn may hoc truong nao , hau het cac hoc sinh gioi ay deu xuat than tu ams , mot li do don gian de no van noi tieng
con kim lien ko noi duoc , hoan toan ko phai loi cua truong ma do chinh hoc sinh kim lien , ko co nang luc , ko tao duoc tieng , ko du gioi de ng ta chu y toi , de ng ta hoi xem may` o vn hoc cai gi`
dan ams sang day du hoc lam bon no' ne? qua nen moi noi nhu the
ban than dan kim lien ko thuoc hang hoc sinh xuat sac ma cung chi la ` can ` cu` bu` thong minh thoi
ma cai nay sang nuoc ngoai ap dung cung chi duoc 50% thanh cong
tom lai hoc kim lien ko co gi nhuc ca , ma truong kim lien phai cam thay that vong vi ko co hoc sinh nao sang day tao duoc tieng vang cho truong moi dung
dung co lay cai ten truong ra de ma danh bong ban than , ok?

Old 04-05-2005, 12:00  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

chị hai ới, post thêm cái dấu cho em nhờ, đọc đau cả mắt

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 07-05-2005, 19:07  

Phá sản!

KL$: 130
Awarded 1 time(s)
Class: A2 (2004-2007)

trời ơi!nhức mắt wá,đọc bài của chị micapu chả hiểu gì cả

Truyện này là lã đg nhiên thôi!trường ams có lịch sử lâu hơn trường mình với lại dân thi vào ams toàn bọn cực giỏi,nên bọn nó năng động hơn KL nhà mình nhiều,KL đa số là mọt sách kô àh!!!

trước đâyKL cũng là đình nhất nhì HN nhưng từ hồi có quy định hạn chế đầu vào trong quận Đống Đa nên KL cũng kô đc như trước nữa
SirCold is offline  

Old 07-05-2005, 19:25  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

Ai bảo thi vào ams toàn bọn cực giỏi giỏi thôi , mà trường nào chả có chuyện xin xỏ , với lại ams cũng đâu còn như trước nữa , chỉ có điều tất nhiên vẫn hơn trường mình .Uh ams đúng là năng động lém , lớp nào cũng có khả năng tổ chức được .....một cái gì đấy :p

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 07-05-2005, 20:16  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

khà khà!cái gì đấy là cái gì vậy ^^
SirCold is offline  

Old 13-05-2005, 18:24  

Member

Sao lại nói về KL như thế hả mọi người ơi.
Hang năm có bao nhiêu người muốn vào Kl mà có được đâu.
Hoc trong KL cũng là 1 vinh dự roài

Welcome to KLNet 6!
ntk5star is offline  

Old 13-05-2005, 21:05  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

nhưng kô vinh dự như ngày xưa!ngày xưa bảo học KL là khủng lắm roài bây giờ thì ...
SirCold is offline  

Old 14-05-2005, 00:11  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Sau khoá 02 05 thì ...

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 14-05-2005, 00:26  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Cũng thấy đồng tình với Illi, ko phải có ý nói là các khoá sau ko tốt, nhưng Art luôn có cảm giác kể từ khoá 03-06 trở đi đã có một sự khác biệt lớn hơn nhiều so với giữa 02-05 và 01-04. Có thể 1 phần là ở suy nghĩ của Art, tiếp cận với 02-05 nhiều hơn, cũng có thể 1 phần là khoá 03-06 đc sinh ra gần thập niên 90, nên có một vài thay đổi lớn hơn, (giữa các thập niên thường có sự thay đổi lớn mà).

Tuy nhiên có thể khẳng định một điều là dù bạn nói bao nhiêu lần là bạn ghét trường KL, khi xa trường rồi, bạn lại sẽ thấy trường có một chỗ đứng khá quan trọng trong mình, sẽ thấy mình tự nhiên có lúc đứng lên bảo vệ trường theo một cách nào đó.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 14-05-2005, 16:06  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

chỗ nào mình đã từng mài đũng quân rồi thì sau khi xa đều thấy nhớ cả anh art ạ!bất biết nó hay hay dở
SirCold is offline  

Old 15-05-2005, 18:38  

God Member

School: Kim Liên

Đúng đấy, dù sao thì mình cũng ko hối hận khi đã học ở KL, oài sắp ra trường roài

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 18-05-2005, 22:08  

God Member

KL$: 170
Class: A15 (2002-2005)

Sircold nói thế là sai rồi có phải cứ mài đũng quần ở đâu vài ba năm là nhớ đâu
Chả hiểu mọi người so sánh Kim Liên với Ams làm cái gì. Dù cho Kim Liên có thế nào đi nữa thì trong lòng khoá 02-05, 01-04 và các khoá trước , hy vọng cả 03-06 nữa thì Kim Liên vẫn là nhất.. vẫn là nơi các bạn từng bước trưởng thành trong cuộc sống và cũng là nơi sẽ không bao giờ bị quên lãng trong trái tim mỗi học sinh Kim Liên, bông sen vàng giữa lòng thành phố Hà Nội. Ams có được gọi là bông sen vàng đâu nào...Ams làm gì có hàng chị Lan trước cổng trường Nói chung là không nên so sánh làm gì !
Yêu Kim Liên

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 18-05-2005, 23:42  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

KL kém ams về thời gian tồn tại!Ams đc gần thế kỷ trong khi KL mới mấy chục năm,sao bì lại,mà KL ra đời trong hoàn cảnh đất nc đang nghèo đói làm sao có sẵn CSVC đc,bọn chu với ams có sẵn hết roài,hơn mình là phải
SirCold is offline  

Old 19-05-2005, 12:09  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Chú Sir Cold moi đâu ra thông tin đấy thế Ams nào được gần thế kỉ? Bây giờ Ams mới chuẩn bị kỉ niệm 20 năm thành lập (Ams thành lập vào 1985), trong khi KL mình đã 30 năm rồi (1974)

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 19-05-2005, 12:09  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Chú Sir Cold moi đâu ra thông tin đấy thế Ams nào được gần thế kỉ? Bây giờ Ams mới chuẩn bị kỉ niệm 20 năm thành lập (Ams thành lập vào 1985), trong khi KL mình đã 30 năm rồi (1974)

Illidan is offline  

Old 21-05-2005, 21:14  

Phá sản!

moi nguoi lo cai gi. hoc kim lien la oai lam day. tuy rrang no khong bang ams hay gi gi gi day. nhung ma no van la truong diem. voi lai, truong minh la theo truyen thong chu co giong may truong kia dau. ams la kieu teen roi, rock roi thi hip hop.... minh cung co chu bo, nhung truong minh khac. ko the so sang duoc. minh cung dang tu hao. thu hoi bay gio ra nuoc ngoai hoi la cap 3 hoc truong gi. noi la kim lien khong oai sao.noi chung dung than phien lam gi. minh da hoc o kim lien thi hay vui ve hcap nhan di. vi turong kim lien cung co cai hay cua no ma. heheheh
zingenius is offline  

Old 21-05-2005, 22:13  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Quote:
Originally posted by Illidan@14-05-2005 @ 00:11
Sau khoá 02 05 thì ...
00-03 ku

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 23-05-2005, 14:28  
funpool

Nói chung là không nên so sanh' trường mình với các trường khác một cách khập khiễng, KL có cái hay của KL . Khối đứa bạn funpool học Ams lại mong có những cô giáo kèm cặp cẩn thận như các cô trường mình mà còn không được đây này .

Sắp hết năm rùi, giờ mới thấy yêu KL ghê, gì thì sau này có đỗ đại học , nói mình học trường KL cũng cảm thấy sướng sướng, tự hào

Yêu KL nhất

Old 23-05-2005, 18:40  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

Quote:
Originally posted by Illidan@19-05-2005 @ 12:09
ặc!Thế chắc em nhầm với Chu,hay nhầm 2 trường này với nhau ông anh thông cảm
Dù sao thì mỗi trường đều có ưu và khuyết,đâu phải trường nào cũng hoàn hảo đc
SirCold is offline  

Old 15-06-2005, 18:18  
Meocon_handsome

Ai bảo cứ học giỏi là giỏi nào!!!Ai dám bảo là học giỏi sau này sẽ xin được việc dễ như trở bàn tay!Cấp 3 học trường nào kô quan trọng!Nhiều lúc anh mày cũng nghĩ là mình kém nhiều đứa nhưng mỗi người có 1 điểm mạnh riêng!Đâu phải cứ học trường chuyên,học giỏi là sau này vào đời dễ dàng nào!!!!!Cái này còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm...Muốn thành công trên trường đời kô chỉ cần học giỏi mà cần biết nhiều điều về cuộc sống,xã hội...Cứ như bọn Ams suốt ngày cắm đầu vào sách vở thì biết quái gì ngoài xã hội cơ chứ!!!!!!!

Old 15-06-2005, 18:23  
Meocon_handsome

Cấp 3 học đâu chỉ là chuyện quá khứ...cái chính là hiện tại các chú như thế nào!!!Cứ sống với cái danh trường chuyên,lớp chọn thì chẳng làm gì được đâu!

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan