Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

hết việc lại viết
Old 27-06-2007, 01:20  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

nửa đêm , trời thì mưa ,ngồi 1 mình mà chơi toàn nhạc Jimmy ngẽo có đau lòng ko cơ chứ ,
dạo này nói chung là cũng có nhìu việc trôi đi trôi lại trong đầu mình ,đáng lẽ ra là có thể vít đc 1 con en tờ ri vô tiền khoáng hậu , để lại cho muôn đời sau đấy , tiêk' là cái bàn phím nó lạnh lẽo với cả khô khan quá, gõ mãi mà chữ ko ra
Về Vn đc 4 ngày rùi , đợt này về chẳng mún đi đâu chơi bời , đàn đúm cả , tự nhiên thấy nhạt nhat. ,
Hà Nội thì vẫn thế , vẫn thế ở đây là những cái cần thay đổi thì chưa thấy thay đổi, mà những cái làm mình ngứa con mắt bên phải , đỏ con mắt bên trái thì ngày càng nhiu`

Hà Nội bẩn , ngày càng bẩn , nhưng mà dân mình quen rùi hay sao ý , ko hỉu các bác .các phương tiện phương tủng giáo dục bọn trẻ con vứt rác đúng nơi quy định này , ko xả rác ra đường vì cái lọ cái chai lày ... đủ thể loại mà quên mất 1 điều .... " ** có thùng rác thì vứt vào cái ch*m ah
"
tớ dám thề với cac' bác ý là trừ mấy cái phổ trên Hồ , còn lại có tìm cả ngày cũng chẳng có cái thùng rác nào , thôi thì chỗ nào nhìu rác thì coi là " thùng rác" ( có rác nhưng ko có thùng) mọc nhan nhản trên đường ,anh chị lào văn hóa tý thì tìm đúng cái " có rác nhưng ko có thùng " đấy ném , văn hóa lùn hơn tý thì cứ tiện tay mà fang (đằng nào chả có công nhân vệ sinh nó qua dọn , đúng ko ? )
Hum tớ ở Quảng Châu , con bạn người Fap' của tớ nó thấy bãi rác của 1 hàng ăn, như vớ đc vàng vội lôi máy ảnh ra chụp lấy chụp để , ( nó bảo Fap' ko có ) ( uh thì cứ coi là thế ) , kỉu này đến Hà nội chắc cầm theo chục đôi pin chụp cũng hết wa'
Hà Nội của tớ ngày càng loạn
Thứ nhất là dân đông , đông nghịt , đông kinh dị lun ý , toàn người là người , mà mỗi người lại làm con xe máy nữa ,thế nên với cái tốc độ quy hoạch giao thông siêu cấp rùa của Hn , tớ nghĩ tầm 3 năm nữa đi bộ sẽ là biện pháp nhanh nhất ( đường tak' cứng rùi lấy đâu ra chỗ mà đi )
nghĩ thế , nên tớ quyết định sẽ đi buôn giày , ( đi bộ nhìu mà fang dép thì nát chân )
các bác trên cao bảo Hn đang phát triển nhanh , tốc độ chóng mặt, quy hoạch và xây dựng ko theo kịp tốc độ thế chài thế lo ....
Trong khi các bác dân Hn gốc thì :" dm cái bọn nhà quê , kéo ra làm nát bét cả cái thành phố này roi` " ( nghĩ thế thì đừng trách sao bên Nga ,Đức nó kỳ thị dân mình các bác ạ )
theo tớ muốn Hn thoát khỏi tình trạng giao thông rối loạn này ko khó
" đập hết đèn giao thông , sa thải hết cảnh sát giao thông ",đơn giản nhờ
Dân Hn ngày càng giàu
ra đường toàn thấy SH, PS, Dl ,LX ... mỗi cái đến cả trăm trịu , trong khi ở bên TQ 40t đã mua đc oto rồi , thế nên thằng nào thấy VN nhìu xe máy chê nghèo xem lại mặt hàng nhá
Các bác có hỉu câu " dân thì giàu nhưng nước ko mạnh " ko? dạo này đi đến đâu cũng nghe thấy dân Vn ta dõng dạc tuyên bố với các pạn nước ngoài
Tại sao lương cơ bản của cán bộ nhà nước ta nhích lên từng đồng mà vẫn ko quá con số vài triệu/tháng , trong khi đó dân Hn lại lắm tiền nhiều của thế ( đại đa số 7x,8x ) ra đường tớ thấy nhìu chị ăn mặc ,son phấn như cv , ngồi sau những anh đầu tóc bóng nhộn, vàng vàng ( hình như dính bụi hay k1_1*'t kiếc gì )chiều chiều khệnh khạng phóng những con xe đắt tiền đi diễu hồ , hóng gió a
nghĩ mãi vẫn ko thông đc là tiền ở đâu ra , ,sao bảo dân ta nghèo , cứ bố láo
Hà Nội văn minh thanh lịch
học sinh cấp 3 bây h ko hội thì đội , ra đường nhìn nhau ( đẹp dai quá thì nhìn ) lại tưởng " soi đểu " thế là " tông , fong' xẻng ,tuyp' tủng đủ thể loại lôi ra "
Tớ nói thế mà bọn bạn tớ (mỹ , tq , faps' , han` ...") ko một đứa nào chịu tin ,

Nhưng mà Hà Nội vẫn đẹp , đẹp nhất đối với tớ ,
thât. sự đấy , tại vì :
có gia đình
có bạn bè
có những chìu hoàng hôn vàng khè trên Hồ tây
có những giọt mồ hôi ngoài sân bóng
.....
nhìu thứ lắm .... rất đơn giản nhưng hấp dẫn
( tự nói 1 mình )

------------------------------
ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Re: hết việc lại viết
Old 28-06-2007, 00:26  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Chậc, chú hết việc rồi lại thơ thẩn thế này hả ? Mọi cái chú nêu đều rất đúng, rất nhiều người nói, vấn đề là ai sẽ làm ?? ....

VN mà chú, cũng fải quen dần thoai, tầm 10 - 20 năm nữa may ra khá hơn tí

------------------------------
Far away
babyboy is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan