Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Cùng đọc và suy ngẫm nào mọi người
Old 25-06-2007, 07:59  

Senior Member

KL$: 305
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2005-2008)

http://vietnamnet.vn/blogviet/2007/04/687898
Đây là blog của 1 người bạn của tớ,1 điều gần như hiển nhiên và bao lâu nay chúng ta vẫn làm,đọc những dòng này,mọi người sẽ nghĩ gì?

Quote:
Originally Posted by Lotterite
Có lẽ chẳng ai hiểu em!

Có một điều tớ chưa bao giờ nói, ấy là... em rất "bôn". Em rất sợ nói ra sẽ bị người ta cười vào mũi, người ta bảo em giống bà già, bảo em lập dị.

Giời kiểm tra Sinh, đối với em bài kiểm tra ấy rất khó. Em không làm được!

Vì giờ kiểm tra đó chẳng có ai trông nên hệ quả tất yếu là rất nhanh sau đó cả lớp náo loạn như một cái chợ và... tất cả sách vở được lôi ra.

Chép, so bài, và tranh giành nhau cứ thế diễn ra trước mắt em. Vẫn còn giữ được chút sĩ diện, em không mở sách mà mượn bài của đứa khác để chép. Nhưng bài của nó cũng bị giằng co. Và em nghĩ: “Từ bé đến giờ mình chưa bao giờ làm thế. Tại sao bây giờ...?”

Và thế là em không chép nữa... Em cứ ngồi im như thế ngắm khung trời qua cửa sổ. Cố bỏ qua những tiếng ồn ào kia.

Em bị 3,5 điểm – điểm số thấp nhất lớp. Không có gì ngạc nhiên. Em đã nghĩ cho dù điểm kém nhưng em là người duy nhất trung thực. Nhưng ai quan tâm? Ai quan tâm em có trung thực hay không?

Mẹ em luôn muốn tớ phải được điểm cao. Em sẽ nói gì với mẹ? Bạn bè vẫn cười hả hê với những điểm mười. Cho dù điểm 10 ấy... có thực sự thắm đỏ? Nhưng ai có điểm mười ấy cũng như thế, không ai cảm thấy một chút ngượng ngùng... có chăng, chỉ là đứa bị điểm kém nhất.

Cô không cho kiểm tra lại. Cho dù em nói với cô điều gì đi nữa. Cô không hiểu. Vấn đề không phải là em được bao nhiêu điểm mà vấn đề là sự bất công. Không ai hiểu một điều đơn giản như thế!

Em đã nén nước mắt rất giỏi. Và nó chỉ trào ra khi tớ một mình đạp xe về nhà. Người ta đâm vào em, người ta chửi nhưng em chẳng nhớ gì. Vì lúc ấy, trên mặt em chỉ toàn nước mắt...

------------------------------
Một trong những hạnh phúc lớn nhất ở đời này là tình bạn, và một trong những hạnh phúc của tình bạn là có một người để gửi gắm những tâm sự thầm kín.
A. Manzoni
boy9X is offline  

Re: Cùng đọc và suy ngẫm nào mọi người
Old 27-06-2007, 08:46  

Senior Member

KL$: 730
Awarded 10 time(s)
Sent 62 thank(s)
Received 40 thank(s)
Class: A12 (2005-2008)

Nếu đã thức sự là người ko quay cóp và biết thế là xấu thì sao lại ko học bài! để sau khi bị điểm kém lại đòi hỏi sự công bằng Nếu là người thực sự ko quay cóp và quan tâm đến việc học thì nên học bài cho kỹ còn ko thì dám làm dám chịu vầ chấp nhận thực tế là mình còn kém cỏi và học lại cho hết kém ! Nếu bạn ý tự làm bài mà chỉ được 8 hay7 trong khi đá chứp bào đc 10 nói là bất công thì còn tạm chấp nhận! nhưng như trên thì là những lới cố biện minh : lấy cái sai của người khác đề biện hộ cho mình! The End
Blackwhisky is offline  

Old 27-06-2007, 18:46  

Senior Member

KL$: 734
Awarded 2 time(s)
Sent 8 thank(s)
Received 2 thank(s)
Class: A8 (2004-2007)

Bản chất con người là tốt nhưng dòng đời xô đẩy Tự hỏi tại sao ta phải hùa vào đám đông khi ta có thể đứng riêng ra một bên mặc cho những lời xì xào, bàn tán của số còn lại??? Mặc dù là như vậy nhưng chẳng phải lúc nào cũng có thể làm được điều đấy, người ta luôn nói phải trung thực và giữ tự trọng nhưng cuộc sống lại cho người ta biết phải mềm dẻo và tự trọng tùy từng lúc, có những lúc ta phải tạm vứt bỏ cái gọi là tự trọng qua một bên để vì những giá trị thiết thực hơn, quan trọng hơn. Tuy vậy lòng tự trọng là cần thiết, vì vậy hãy luôn cố gắng giữ nó khi có thể vì nó tạo cho con người ta vẻ hào nhóang hơn và quyền được ngẩng cao đầu với số đông còn lại ^^

I'm just a dreamer... I dream my life away...
Meomup is offline  

Old 27-06-2007, 18:50  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 8 thank(s)
Received 2 thank(s)

Chú Blackwhisky nói thế thì hơi nặng lời đấy, vì chẳng có ai tòan diện mọi mặt cả Vấn đề ở đây là về tư cách con người mà điểm số và bằng cấp là thứ phù phiếm (nhất là trong xã hội này ) vì thế không thể đánh giá con người qua đó đc

Meomup is offline  

Old 27-06-2007, 22:14  

Manager

KL$ (TOP! 8): 8.632
Awarded 34 time(s)
Sent 54 thank(s)
Received 33 thank(s)
Class: A6 (2005-2008)

Tuỳ hứng thì em sẽ để trắng bài nếu không làm được, hoặc quay sang hỏi hướng làm, lớp em có thằng 0 điểm Hoá 1 tiết vì để trắng tinh Bạn gì đó yên tâm trên đời này còn nhiều người trong sạch lắm
Em thà giở sách còn hơn chép bài người khác. Vì chép bài sẽ liên luỵ đến người ta, còn giở sách thì không. Đằng nào cũng là gian lận thì gian lận luôn cho rồi. Tốt nhất là mình làm mình chịu. Nói chung là em không ăn năn hối lỗi gì hết, vì những gì quan trọng em không bao giờ dám quay, thi học kỳ Sử em ngồi học hết mấy trang Chiến tranh thế giới 2 rồi cô cho 4 câu trắc nghiệm về Văn Lang Âu Lạc... tick bừa, 5 điểm, em vẫn cười ngạo nghễ được. À có hôm thi Công Dân em quay hơi ngại với cô Quyến tí Nhưng em thề là em không có khiếu về mấy thứ mang đầy tính triết học như thế

Còn cái bài viết trên kia, có gan làm có gan chịu, làm xong rồi mới nghĩ ra lên xin cô cho làm lại thì ai cho? Nếu ấy được làm lại thì nhiều người cũng xin làm lại Đấy cũng gọi là bất công. Cách hay nhất để lên được điểm là giơ tay xung phong tạo ấn tượng với cô nhiều vào Tất nhiên phải trả lời đúng nhá Tớ đồng ý với bạn Nhật là rốt cuộc ấy bức xúc nên viết ra thế, nên bài viết rất chủ quan, mang tính biện minh cho điểm kém.

Nxét chút xíu, đại từ xưng hô hơi lộn xộn
Quote:
Mẹ em luôn muốn tớ phải được điểm cao.
GemLeaf is offline  

Old 28-06-2007, 10:16  

Manager

KL$ (TOP! 3): 14.166
Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)
School: School of Rock
Class: A3 (2004-2007)

Cái vấn đề này đúng là vấn đề nhạy cảm của Na đấy nhớ có lần bro hỏi " Tao đọc blog mày thấy mày có vẻ rất là ... nói chung là bất mãn "

Na trả lời là vâng. Cái cuộc sống này , cái xã hội này bây giờ nó phù phiếm thế đấy . Bằng cấp , có khi bản chất chả ra cái đêk gì nhưng có cái bằng thì cũng coi như lo xong miếng cơm manh áo . Thế nên con người ta mới cố sống cố chết lao vào bằng được ĐH. Thế nên mới có cái cảnh mình ngồi học ở lò với một thằng sinh năm 84 Thế nên dù thật sự ra í , cứ cho là Na lập dị và điên điên đi , nhưng Na thích tốt nghiệp PTTH xong được nghỉ ngơi 1 năm , tập trung vào mấy môn khối B mà Na yêu thích , và dành thời gian đi chơi đi tìm hiểu mấy cái công việc Na muốn làm sau này mà nào có ai cho Na làm thế kô ?
Hỏi có mấy thằng có đủ bản lĩnh để không thi ĐH mà chọn học nghề vì tự biết lực học của mình. HS đi thi ĐH năm nào cũng trượt như ngả rạ, chỉ vì nghĩ rằng đi thi là điều bắt buộc . Chỉ có thi và đỗ ĐH mới có cơ hội kiếm sống.

Về cái blog kia ...

Chú black đừng vội trách em í. Nên nhớ học lệch bây h là chuyện bt, và đó có thể là lí do nó kô học bài. Nhưng biết tự hỏi mình những câu như thế về lòng tự trọng để rồi làm ngơ trước cảnh quay cóp đã là điều đáng khen rồi.

Đại đa số các bậc phụ huynh vẫn thường hay đem đến sức ép cho con em như thế. Trong số những đứa còn lại , chúng nó kô đủ bản lĩnh để nhận 1 điểm kém đúng với thực tế học lực của chúng nó, nhưng rốt cuộc cũng là bởi vì ai ? bởi vì như anh , mỗi lần vác bài kiểm tra về nhà , 9 điểm cũng bị ăn mắng vì kô trọn vẹn , trong khi chả ai cần quan tâm đến 1 điều là nhờ điểm 9 đó anh đã biết mình còn thiếu sót cái gì ? lúc nào cũng đòi hỏi sự trọn vẹn . Lúc nào cũng thích đẹp. Điểm đẹp , bằng đẹp. Cái xã hội này ...

đã bảo là đụng đến đúng vấn đề nhạy cảm với mình mà

Shiho is offline  

Old 28-06-2007, 15:26  

Manager

KL$ (TOP! 8): 8.632
Awarded 34 time(s)
Sent 54 thank(s)
Received 33 thank(s)
Class: A6 (2005-2008)

Comment từ bài blog trên

Oakman:
Để anh kể cho em vì sao anh căm ghét việc quay cóp.

Từ khi còn nhỏ, học tiểu học, mẹ đã luôn dạy anh là phải trung thực. Tiểu học làm gì có học sinh quay cóp còn bây giờ thì anh không dám chắc nhưng những lời mẹ dặn là không thừa.

Hè lớp 5 mẹ mất...

Đến năm lớp 7, anh học cô chủ nhiệm mới là cô Hảo. Cô là một người cực kì nghiêm khắc nhưng rất có tình, sau này cô trở thành một trong những người cô anh quý trọng nhất. Năm ấy, cô quyết tâm làm đến cùng chuyện gian lận trong kiểm tra - vốn là thường ngày ở trường Nguyễn Công Trứ. Lớp anh có vài chục đứa phải viết bản kiểm điểm. Có thể với nhiều đứa chuyện ấy là thường, nhưng với anh bản kiểm điểm là một nỗi hổ thẹn khủng khiếp. Anh không biết phải về nhà và nói như thế nào.

Cuối cùng thì anh cũng phải nói. Và hôm đó, là một trong những lần hiếm hoi bố ngủ trọn cả đêm ở nhà với anh. Bố hỏi tại sao? Một thằng ngu dốt nhất cũng trở nên siêu nhân khi bao biện cho mình nên... anh đã nói rằng anh không chép sách mà chỉ nhìn bài bạn, rằng chỉ là môn Kĩ Nông không thực sự thực tiễn, rằng chỉ là một lần, rằng cả lớp đứa nào cũng thế...

Và anh bất ngờ khi thấy bố chả tỏ vẻ gì tức giận cả. Thậm chí còn bảo rằng trừ phi bần cùng lắm thì hẵng chép bài, mà nếu có thì cũng phải cẩn thận đừng để thầy cô thấy!

Yên tâm không? Thích không? Nhẹ người không? Có chứ, có chứ, đòi hỏi gì hơn nữa ở một thằng lớp bảy?

Nhưng bác anh thì không dễ bỏ qua như thế. Họ nhà ngoại anh đều làm giáo viên và đều ngay thẳng đến khó tin. Bác yêu cầu anh viết một bức thư để giải trình mọi việc, nhưng không phải là đưa cho bác, mà là để đem về Vẽ, đọc cho mẹ nghe.

Anh viết lại vẫn chừng ấy những gì đã nói. Những gì đã nói với bố, tại sao không nói với mẹ?

Buổi sáng chủ nhật tuần ấy là một buổi vất vả. Bác đèo con gái, khi ấy mới 4 tuổi, đạp xe về quê cùng với anh. Trời nắng. Đường bụi. Và 15 km với anh lúc đó và em bé 4 tuổi rõ ràng là xa. Dọc đường nghỉ đến mấy lần. Đẫm mồ hôi. Mỗi lần nghỉ, bác chẳng đả động gì đến chuyện sắp làm, bác chỉ nói những chuyện lặt vặt. Sau này anh ngẫm lại đó không phải là những chuyện lặt vặt. Đó là những chuyện đơn giản những để cho anh thấy mẹ anh đã sống như thế nào.
Đứng trước mộ, bạt ngàn gió. Gió to lắm. Bác yêu cầu anh đọc thư, không cần đọc to, lẩm nhẩm thôi cũng được. Một mình anh đứng trước mộ mẹ, bác ngồi đằng sau chẳng nói hay hối thúc gì. Những dòng chữ xin lỗi, giải thích mạch lạc rõ ràng là thế nhưng không thể cất ra nổi. Gió vẫn rất to và người anh thì run lên không rõ lí do. Anh biết mình có nói gì thì bác cũng chẳng hề hay biết, nhưng anh không sao đọc nổi những lời chính mình đã viết.

Và anh khóc. Ngồi bệt xuống mà khóc. Không thể đọc nổi. Có những lời anh vẫn tự bảo anh "không, không phải hoàn toàn sự thật nhưng cũng không phải dối trá" và vẫn dễ dàng nói với mọi người xung quanh, nhưng khi đứng ở đó, anh không thể nói được. Anh thấy hổ thẹn. Gió kinh khủng và anh cứ thế khóc, một lúc lâu.
Và lửa bùng lên.

Em đã thấy cảnh ấy bao giờ chưa, khi những nén nhang thắp cho người đã khuất bỗng bùng lên thành lửa thực sự, lửa bốc thành ngọn chứ không phải những đốm đỏ? Bác anh bảo lửa cháy bùng lên như thế tức là mẹ đã hiểu những gì anh muốn nói và hiển hiện về. Đấy là lần đầu tiên anh thấy cảnh tượng ấy. Và thú thực là anh đã hơi sợ. Lửa to lắm, làm cho hình ảnh bia mộ rung lên sau lớp không khí nóng, gió thổi lửa bạt đủ các hướng...

Cuối cùng thì lửa tắt sau khi đã làm cháy đen cả một vạt cỏ. Anh vẫn chưa thực sự hết khóc. Lúc ấy bác anh nói rất ít. Không như trên chặng đường đã kể rất nhiều. Câu cuối cùng làm anh nhớ mãi "Cháu sống là để cho ai? Trung thực là để cho ai? Không phải cho bố cháu, cho bác, cũng không phải cho linh hồn mẹ cháu, mà là cho chính bản thân cháu, để cháu có thể luôn tự hào về mình và không bao giờ phải thấy hổ thẹn đến như thế. Chỉ thế thôi."

Ngày hôm ấy và ngọn lửa ấy là điều anh không bao giờ quên được...

Thực ra trên đời có người giỏi ắt phải có kẻ dốt, có kẻ kém hơn ta thì cũng phải có kẻ hơn ta, nếu ai cũng giàu có thì đào đâu ra tài sản, nếu ai cũng lãnh đạo thì ai là người làm? Không cần phải trăm phương ngàn kế để vươn đến một cái giá trị ảo làm gì phải không?

Có thể xã hội nặng nề chuyện công danh, nhưng hạnh phúc và bình yên là cảm xúc của mỗi con người, và anh tin ta có thể tự thấy hạnh phúc ngay cả khi mọi người cho rằng: với cảnh sống như thế thì hạnh phúc nỗi gì? Ở nơi này nơi khàc anh vẫn còn làm những chuyện chưa được như ý, vẫn có những lúc làm người thân thất vọng, nhưng việc đặt kì vọng là việc của họ, cuộc sống là của anh và chừng nào anh thấy bình yên vì không làm điều gì hổ thẹn, vì đã thực sự cố gắng trong khả năng của mình, thì anh không thấy mình đáng phải tự làm phiền lòng mình.

Anh cực kì yêu quý những người biết đủ, biết mình là ai, biết sống trung thưc, biết sống vì bản thân một cách thích đáng. và anh rất vui khi đọc được những dòng như thế này của một người trẻ hơn mình. Hơi ngỡ ngàng. Một cảm giác ngỡ ngàng hạnh phúc.

Còn nếu khi nào đó mắc lỗi lầm thì chỉ cần sòng phẳng và chân thật với lỗi lầm của mình, ta sẽ lại có thể tìm thấy bình yên.

Hy vọng em sẽ không phải khóc vì những chuyện như thế này nữa mà em sẽ tự hào vì bản thân. Sẽ biết phấn đấu vì những điểm tốt hơn thật của mình. Sẽ biết hài lòng với điểm kém thật của mình.
GemLeaf is offline  

Old 28-06-2007, 17:54  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 8 thank(s)
Received 2 thank(s)

Cái comment này mang tính hòan hảo, nó như đang vẽ lên cho người đọc một con người hòan hảo Xĩn lỗi các đồng chsi vì suy nghĩ tiêu cực, nhưng nói thật là tớ dek tin câu truyện trong comment kia là có thật vì khi đọc nó ta thấy hòan hảo mà trên đời thì làm gì có cái gì là hòan hảo đâu

Meomup is offline  

Old 30-06-2007, 16:53  

Manager

Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)

Tại sao mày cứ phải thế Minh nhỉ ? ( tao gọi tên thật là hơi bị vấn đề rồi đấy )
Mày chả khác gì Querida của tao cả , cái gì cũng thích nhìn dưới góc độ sự thật , cái gì cũng muốn hiểu rõ bản chất , cái gì cũng dùng lí trý để mà xét đoán . Mà không , có lẽ không phải , bởi nếu thế mày đã chả mất 3 năm vì 1 ai đó như vậy . Đấy , những cái như thế , những cái vô vọng như thế thì sao mày không dùng lý trí để mà xét đoán đi ?

Mày nhiều lúc cực đoan lắm Minh ạ Tao tự hỏi những điều đó rốt cuộc để làm gì ? Mày đọc , và mày tin hay không là tùy mày . Nhưng thật sự điều đó có cần thiết hay không ? Có thật sự cần thiết cái gì cũng phải đi đến tận nguồn gốc của nó chỉ để thỏa mãn sự đúng sai của mình hay không ? Nó có thể là một câu chuyện không có thật , nó có thể hoàn hảo đẹp đẽ đến khó tin và làm cho những đứa đã quen nhìn cuộc sống với một màu ảm đạm như tao , mày , Shin cảm thấy khó chịu. Nhưng cái quan trọng nhất ở đây là gì ? Không phải là một đoạn văn viết để lấy nước mắt và sự cảm thông của người khác , mà là nhắc nhở mình những điều có khi chưa bao giờ mình nghĩ tới. Đừng bó hẹp mọi điều trong 2 chữ " sự thật " , cũng đừng quá khắt khe với cuộc sống và chính mình như thế !

"Cháu sống là để cho ai? Trung thực là để cho ai? Không phải cho bố cháu, cho bác, cũng không phải cho linh hồn mẹ cháu, mà là cho chính bản thân cháu, để cháu có thể luôn tự hào về mình và không bao giờ phải thấy hổ thẹn đến như thế. Chỉ thế thôi."

Dù thật hay bịa thì nó cũng là một suy nghĩ . Nó không khiến mày suy nghĩ gì sao ?

Đừng sống trong mơ , nhưng chả ai cấm mày sống với những giấc mơ cả ... Và sự thật là mày vẫn đang mơ , ít nhất là về ai đó đấy thôi

Shiho is offline  

Old 30-06-2007, 18:10  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 8 thank(s)
Received 2 thank(s)

Đấy là giấc mơ duy nhất tao không thể dứt ra được, còn lại thì tao đạp đổ ngay từ lúc nó mới bắt đầu
Mà tao ghét sự giả tạo, ghét những đứa vẽ ra những câu chuyện để tạo nên hào quang cho bản thân. Có sao thì hãy nói vậy.

Meomup is offline  

Old 30-06-2007, 20:14  

Senior Member

KL$: 305
Class: A3 (2005-2008)

@anh Múp:Em không nghĩ cái kmm kia là đại diện cho sự hoàn hảo.Vì nếu đó là sự hoàn hảo tuyệt đối,thì em đảm bao cuộc sống này có rất nhiều điều hoàn hảo mà bản thân em đã từng được chứng kiến.Còn anh có tin không thì cái này tùy bản thân từng người.Nhưng em thiết nghĩ,đã sống thì tốt nhất hãy luôn vươn tới sự hoàn hảo,vậy thì cái hoàn hảo ở kmm kia,dù là vẽ ra hay là thực tế,thì nó cũng đáng là cái đích để hướng đến,em nghĩ chẳng mấy ai thích tạo ra hào quang cho bản thân theo cái cách như thế.Cực đoan trong cuộc sống,liệu có nên chăng?Bản thân cả bạn đã viết bài blog trên kia,bạn em đấy,và em cảm nhận trong đó cả sự cô đơn lạc lõng trong tập thể lớp,nhưng cứ tự khép mình,chờ người khác đến để hiểu mình,và rồi than vãn rằng 1 tập thể như thế thật tệ,liệu có nên chăng?Vì thứ 1,1 tập thể luôn có nhiều tính cách,và chắc chắn không thể hợp với tất cả.Nhưng không có nghĩa là không thể tìm được những người bạn,chỉ là tìm rồi hay chưa.Thứ 2,một tập thể nếu không có sự góp sức của tất cả mọi người,mà ai cũng chỉ chăm chăm ngồi nhìn và than vãn,thì đến bao h nó sẽ tốt đẹp cho được?-
--------------------------------------------------------------------------
Vài dòng suy nghĩ

Một trong những hạnh phúc lớn nhất ở đời này là tình bạn, và một trong những hạnh phúc của tình bạn là có một người để gửi gắm những tâm sự thầm kín.
A. Manzoni
boy9X is offline  

Old 30-06-2007, 20:45  

Manager

Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)

Quote:
Originally Posted by Meomup View Post
Đấy là giấc mơ duy nhất tao không thể dứt ra được, còn lại thì tao đạp đổ ngay từ lúc nó mới bắt đầu
Vậy cho tao hỏi giấc mơ về nó khác gì với những giấc mơ khác ? Không phải cũng là khát khao , là những điều mày muốn chạm đến hay sao ? Tự bào mòn và làm khắc nghiệt thêm cuộc sống vốn đã đầy những điều đáng chán nản là cách mày vẫn hàng ngày tồn tại à ? Ừ , tồn tại chứ không phải sống

Dù cho tao vẫn thường hay chế giễu mày vì nó , thì tao vẫn nghĩ mình nên cảm ơn nó , ít ra giấc mơ duy nhất đó còn giúp mày chưa biến thành 1 thứ gì đó vô cảm như những tấm mặt nạ mà Slipknot đeo

Shiho is offline  

Old 30-06-2007, 21:00  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 8 thank(s)
Received 2 thank(s)

Anh nói cái hòan hảo là câu chuyện và anh không tin vào mức độ thật câu chuyện đó vì nó vẽ ra đẹp như một bộ phim, hoàn hảo đến từng chi tiết nhỏ. Nó như là một bộ phim hòan hảo để tô vẽ nên một con người đầy tư cách của hiện tại ===> Thấy nó giả tạo, nó như chưa đựng bên trong cái thói đạo đức giả của số đông. Mà có thể chú không tin, nhưng anh cũng làm giống như con bé kia trong suốt 4 năm nay rồi và chưa bao giờ hối hận vì khi bắt đầu làm đã xác định là sẽ chịu những sự bất công khốn nạn rồi
To Naero: mày có biết là có những lúc tao muốn rạch nát mặt ra để có thể sống mà không phải quan tâm đến vẻ ngòai, để có thể sống với bản chất bên trong nhiều hơn là vì cái vỏ ngòai không? Nhưng khốn nạn là những lúc không như thế thì tao lại là một thằng khá quan tâm đến vẻ ngòai. Như thế cũng là 1 kiểu đạo đức giả phải không???

Meomup is offline  

Old 30-06-2007, 21:34  

Manager

Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)

mày mượn dao lam không , tao có hàng xịn đấy chỉ có điều là sau khi rạch rồi liệu mọi việc có diễn ra đúng như mày vạch định không ? Liệu có thật sự là mày sẽ sống mà kô còn quan tâm đến vẻ bề ngoài nữa không ?

Chả có *** gì là giả tạo ở đây cả. Con người ta sống - ý nghĩa đích thực của cuộc sống - cần nhiều hơn 1 cái vẻ bề ngoài nhưng không có nghĩa là vứt bỏ nó.

mà lạc đề rồi

Shiho is offline  

Old 30-06-2007, 21:48  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 8 thank(s)
Received 2 thank(s)

Biết thế nên tao chưa làm Mà mày cũng biết là tao còn một giấc mơ Nếu không có nó thì có lẽ tao làm rồi đấy

Meomup is offline  

Old 02-07-2007, 09:41  

Manager

Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)

may là cái giấc mơ ấy không bao giờ trở thành hiện thực và cũng không bao giờ chấm dứt mà thay vì rạch mặt sẽ rất đau , mày nên đi Thái đi Múp ạ

Shiho is offline  

Old 02-07-2007, 11:32  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Đi lạc topic rồi đấy
Thông báo: từ h đến hết ngày sẽ dọn bớt bài trong topic này

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )
MrPaint is offline  

Old 02-07-2007, 19:54  

Member

KL$: 981
Awarded 4 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 7 thank(s)
Class: A10 (2006-2009)

cái thằng dở hơi kia viết thế mà bọn vnn cũng đăng lên ,đã có gan không học thì có gan chịu điểm kém,lại còn khóc với chả lóc,ghen tị với bọn xung quanh,tởm !
sTre3t is offline  

Old 03-07-2007, 10:38  

Manager

Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)

ô la là, lock topic đi paint ơi sau một hồi tranh cãi lại quay về ý kiến ban đầu

Shiho is offline  

Old 05-07-2007, 00:05  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

hihii, ai viết văn mà hay thế
Múp với Na đều triết gì ghê :">
xấu hổ xấu hổ quá
hihi
về chuyện quay cóp ý hả
thử hỏi đời học sinh, có đứa nào tự nhận mình chưa 1 lần quay cóp ko
hiếm lắm
1 lần xem chương trình ME Xanh Me đỏ gì đoá, về chủ đề này, thấy các bạn đều bảo quay cóp là xấu, là thế nó thế kia, giời bể cái mịa gì đoá, ko nhớ
nhưng nói chung là 1 sự giả tạo
chắc lên truyền hình thì cần phải thế
còn quay cóp àh,
xấu gì mà xấu khi 1 số thứ ko cần thiết phải nhét vào đầu thì lấy từ sách ra
cũng thế mà thôi,
bỏ cái tôi to tát sang 1 bên, cái đc gọi là " toà án lương tâm " đê
nghe củ chuối 1 tỷ
có cái gì xấu hổ khi nhà nhà quay , ng ng quay nào
....
còn bé nào nộp giấy trắng thì gọi là " Hâm " ko phải lối
khi bắt cô giáo phải tốn thêm mấy dòng mực ghi vào chỗ lời phê " a b c ...."

chả bít các e 9x xì tin thế nào chứ
Nhô đi học là lúc nào cũng sẵn sàng,
kt 15' hay 45' thì cũng thế mà thôi :">
đằng nào chả chép. ko sách thì bài bạn :">
cả lớp đều thế chứ mình mình đâu gạt cái sỹ diện hão sang 1 bên đê
kết cục là ĐH vẫn đỗ
mà ĐH có quay đc đâu, hờ hờ, sành điệu chưa

rồi sau này có ai hỏi đến hồi cấp 3 học mấy môn kia thế nào đâu
thui
tóm lại
cấp 3 đang học thì tranh thủ mà quay đi :"> lên ĐH, thi mỗi lần là 1 quyển a4 to dầy lắm, ko quay đc đâu
lúc đoá thì nhớ cấp 3 lắm đấy
:">

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 05-07-2007, 12:40  

Manager

Awarded 94 time(s)
Sent 119 thank(s)
Received 214 thank(s)

Nói chung í , là Nhô bi h mới mon men vào thì muộn rồi sau khi bé Paint del mất 1 loạt cái rep ở phía sau bài trên kia thì em hết hứng tranh luận típ rồi

Shiho is offline  

Old 06-08-2007, 16:31  

Phá sản!

KL$: 56
Received 2 thank(s)

Ôi giời, ở đâu thích ứng đây! Đất nước mình đâu đâu mà chả nhìn cái thành tích mà phán quyết thế thì người người đua nhau mà lấy thành tích chứ còn sĩ diện với tự trọng thì ai thèm hiểu cho mình =_= . Nói thì nói thế thôi chứ thói quen thì phải cần thời gian mới sửa đổi đc OK!
bono1_ntk is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan