Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 28-09-2002, 11:19  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Tôi thật không hiểu tại sao mọi người lại cho rằng cái đẳng thức trên (chính xác là cái "đồng nhất thức" trên) là đúng? Trên các Forum của Kim Liên, những câu như vừa rồi không phải là hiếm nếu không muốn nói là nhan nhản.

Căn cứ vào đâu mà các bạn có thể nói Kim Liên= Củ chuối? Do cái biểu tượng bông sen vàng (mà nhiều bạn nhìn nó thành "nải chuối") chăng? Hay do cái bài hát truyền thống đặt lời trên nhạc của một bài "nhạc vàng" ("thầy cô như gương trong, chúng em soi chung soi..."--> "thời gian trôi qua mau, tiếc cho đôi chim non, cánh đang tung bay xa, bỗng chia lìa..")? Hay là do chính học sinh Kim Liên chúng ta "chuối"??? Khoan chớ loại mình ra khỏi danh sách vội, có khi chính bạn cũng rất "chuối" đấy mà không biết.

Có bạn học sinh đã vô tư nói rằng: Tớ chẳng có gì để nhớ về cái trường Kim Liên này cả.. 3 năm học ở đấy đúng là "địa ngục"... Giáo viên thì củ chuối, may mà tớ đi học thêm ở bên ngoài nên mới đỗ ĐH đấy.. Không hiểu bạn đó nghĩ sao khi nói câu đấy? Xin mở ngoặc là hiện bạn đó đang là sinh viên của một trường Đại học danh tiếng tại Hà Nội. Đành rằng bạn học thêm các môn thi Đại học tại các lò luyện bên ngoài, nhưng chỉ dựa vào những môn đó có làm nên bạn ngày hôm nay không? Có những kiến thức, những kinh nghiệm sống, cách đối nhân xử thế, những quan hệ bạn bè... mà bạn đã được tiếp thu trong quá trình học tại Kim Liên. Đó là những thứ tài sản vô giá mà bạn có được. Nếu bạn phủ nhận những gì Kim Liên đã dạy cho bạn thì cũng giống như trường hợp một người thi đỗ đại học mà phủ nhận công ơn của người giáo viên đã dạy những chữ cái đầu tiên cho anh ta khi chập chững bước vào lớp 1..

Hay một lần dạo qua một topic của các em cuối cấp, một em đã phát biểu như sau: ..Xa trường, tao chỉ nhớ lớp mình thôi, còn cái trường củ chuối này thì quên đi.. Nếu không có Kim Liên, liệu em có thể có những người bạn tuyệt vời của em không? Kim Liên là ai? Kim Liên chẳng nhẽ chỉ là mấy khu nhà A, B, Ban giám hiệu.. cùng các thầy cô thôi à?? Em quên mất một điều rằng, những thứ đó thôi không thể làm nên Kim Liên được, mà thứ quan trọng ở đây đó chính là học sinh Kim Liên, là em, là bạn của em.. Tự mình nói xấu mình thì "chuối" nhỉ??

Thời gian vẫn cứ trôi, hết lớp học sinh này đến lớp học sinh khác, nhập học, ra trường.. không biết họ đã làm được gì cho Kim Liên nhưng rất nhiều người trong số họ quay lưng lại phủ nhận công ơn giáo dưỡng của trường. Chạnh lòng, chợt thấy thương quá trường ơi..

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 01-10-2002, 23:45  

Phá sản!

KL$: 5

Anh xit ui ! Nói như vậy có lẽ là hơi quá nhưng mà cũng có lý của nó đấy ! Trường mình cơ sở vật chất hơi tồi . hoạt động thì ít . Nói chung về khoản học sinh chăm ngoan thì không trường nào bằng nhưng thực tế là không vui bằng các trường khác !
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 02-10-2002, 01:23  
kawaii_sb

KL$: 0.00

Em thì hoàn toàn đồng ý với Xit.
Tommy ơi,em nghĩ trường mình ít hoạt động á?Vẫn ca nhạc của từng lớp hàng tháng,vẫn hàng năm các lớp đi pinic (tuy hơi ko đúng nghĩa 1 chút).Em bảo trường mình cơ sở vật chất tồi tàn á?Đúng là ko thể bằng Ams ,TP,VĐ...nhưng tại ko em ko nghĩ rằng những cái đấy tự hs chúng ta cũng có thể khắc phục được? Có thể tự tạo ,tự học chứ.Em nói Kl ko vui bằng á?Em mới học ở KL mới 1 tháng mà kết luận như vậy có hơi vội ko?KL học bôn thật đấy.Có thể trong 1 lớp ,tất cả mọi người ko chơi hết được với nhau nhưng mà em vẫn có những người bạn thân ,những người bạn tốt cơ mà.Như thế là vui rồi đấy.
Có thể bây giờ các bạn nói ko yêu KL nhưng khi ra trường rồi ,các bạn lại chính là những người nhớ về KL nhiều nhất đấy.
Trước đây kawaii cũng vì bị bố mẹ bắt nên mới học KL.Ban đầu thì cũng ghét KL thật đấy.Nhưng còn bây giờ kawaii hoàn toàn ko hối hận khi học ở đây.Tại sao phải hối hận khi chỉ ở KL ,kawaii mới có những người bạn tốt như vậy?

Old 03-10-2002, 09:42  
TrangnarT

Không củ chuối lắm nhưng mà phong trào thi công nhận là không thể bằng các trường khác. Hoc ở đó 3 năm mà đc đi tham quan có 1 lần, 2 lần cắm trại ở... gần nhà. Còn trương trình văn nghệ, hic, 1 tháng 1 lần thì kể ra hơi bị ít vì khả năng của hs có thể tổ chức đc nhiều hơn. Nói tóm lại, phong trào ngoại khoá, dạ, hơi nghèo nàn.

Old 18-10-2002, 00:15  
littlecat

noi chung rang khong co Kim Lien thi khong co chung ta ma khong co chung ta thi khong co KLnet..vv..vv..nhung truong minh dung la co so vat chat hoi kem that nhat la cai cangtin y,that vong tran tre.Chang bu cho cai cangtin o truong NTT.Con viec di choi picnic ma khong duoc di 2 ngay thi met lam maneu di 1 ngay chac di o nhung noi gan thi chan lam.moi nguoi oi!phai lam gi de cai thien chu nhi chu cu ngoi day ma noi thi chan lam hu hu hu hu hu hu

Old 20-10-2002, 10:51  
Sida

hehhe , xin gui den anh xit viet cai topic nay nhe:
Nghe anh zai ket bang 1 cau xanh ron :" to thay thuong truong qua truong oi!!!" hay dai loai nhu the thi da thay ko fai truong Kim lien cu chuoi ma chinh anh moi la cai cu? chuoi to va vang nhat o truong KL i
chau than ai va quyet thang

Old 29-09-2004, 14:47  

Phá sản!

KL$: 0
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

Hix, mọi ng` đi lạc đề và câu bài quá nhìu rồi đấy ( tình trạng chung của các topic nói về vấn đề học hành, trường lớp ở KLNET )

Nói về chủ đề chính đê! Mất công anh Xit lập ra cái topic hay thế này
Hix. em đồng ý 2 tay 2 chân với anh Xit
EM mới học đc ở KL 1 năm thoai nhưng mà đã iu trường mình lắm roài ý

Mọi ng` nên nhìn nhận vấn đề 1 cách công bằng :-s
Trường KL của chúng ta có thể cơ sở vật chất ko đc = nhìu trường như Ams, VĐ!

Nhưng mọi ng` nghĩ lại xem:
Ams thì là trường chuyên cộng tác với Hà Lan, chắc chắn đc Hà Lan tài trợ ko nhiều thì ít về tài chính :-s . Mà đó là trường chuyên! Chắc chắn đk để thực hành các môn học phải hơn các trường ko chuyên, đương nhiên trong số đó có KL. Thế nên việc ta thua kém họ về dụng cụ thực hành 1 số môn học là đương nhiên thôi! Mọi ng` đừng lấy Ams ra mà so sánh với KL hay bất kỳ trường ko chuyên nào ng` ta cười cho đấy trước khi nói phải nghĩ chứ

Còn Việt Đức??? nhắc đến làm gì nữa cơ chứ thế mọi ng` có biết là học sinh trên mấy quận đấy giàu đến mức nào ko??? Ko phải em cạnh khoé gì nhưng mà hãy đến VĐ vào buổi sáng xem: Bãi xe của hs VĐ bây h toàn xe ga: SH, Dylan hay @ nhan nhản :"> thế đấy, tất nhiên sẽ có ng` nghĩ :"Trường mình cũng đầy đứa giàu mà. chẳng qua ko thik thể hiện thôi, xe ga mua bây h thì đơn giản có giề ghê gớm đâu!"
Đấy! Vấn đề là ở chỗ "KO THIK" đấy đấy vì hs Kim Liên còn phải học để thi đỗ ĐH chứ ko rồi hơi đua đòi, nâng giá trị mình lên = những cái xe đẹp! Sau này khi đã có 1 chỗ đứng trong Xh rồi, hs KL sẽ còn mua đc gấp tỷ lần những cái xe ấy!

Thế nên cũng đừng lấy Việt Đức ra mà so sánh với Kim Liên nhé! Hãy nhìn vào kết quả học tập xem! Sao ko ai so sánh cái đấy nhỉ? Trong khi với hs bây h. đến trường là để học chứ để khoe mẽ xe cộ, wần áo đâu X-( Chẳng lẽ đến thế kỷ này vẫn còn những ng` có suy nghĩ lạc hậu đến thế sao

Mà tại sao lại có những hs KL như những ng` viết bài trên mình nhỉ??? Học ở trường bao nhiu năm giờ quay ra chửi trường X-( nếu ko muốn nói là vô giáo dục thì cũng là quá bất nghĩa X-(

Hãy nhìn lại xem! Mình đã làm gì đc cho trường chưa mà đã quay ra nói những lời ko chấp nhận đc về 1 nơi đã giúp mình trưởng thành như thế??????????

Hix, cứ ngồi đấy mà kêu KL chán đê, ko có hoạt động đê thế sao ko thấy ai hỏi là: "Sao KL học giỏi thế???" nhỉ cái câu đấy hình như chỉ có hs trường ngoài hỏi thì phải
Mà thấy chán thật à??? Thế những buổi Văn nghệ sôi động thứ 2 , những ngày tham quan vui vẻ cùng lớp những lời khen nhận đc khi ra đg` đeo phù hiệ Kim Liên "cháu học KL chắc học giỏi lắm, hs KL lại ngoan nữa!" đi đâu hết cả rồi??? Nói thật là ra đường nhìn thấy hs KL ng` ta hơi bị nể đấy Những lúc đc khen nhứ thế sao ko nghĩ đc rằng: Mình đc thế nàyn là nhờ danh tiếng tốt đẹp mà các thế hệ hs và giáo viên KL xây đắp gần 30 năm mới có đc??? Liệu ra đg` đc ng` ta khen thế, có đc mấy ng` xứng đáng mà dám to mồm nói trường ko ra gì

Các vị wá đáng nó vừa vừa thôi! X-( nếu cảm thấy KL thua kem VĐ hay Ams thì sang đấy mà học đê, ai bắt học ơ KL rồi quay ra chửi trường học đến lớp mấy rồi mà lại làm cái trò đấy???

Mà sao các vị ko nhìn vào những cố gắng của trường :-s chỉ lôi ra những điểm xấu thôi X-( : Năm nay ai đang còn học cấp 3 ở trường thử ngẩng mặt nhìn lên trường xem! Có bao nhiêu bóng đèn tuýp??? Nhiều gấp đôi năm ngoái phải ko? Đèn còn đc lắp hạ xuống thấp hơn nhìu để thêm ánh sáng cho hs nữa ! Sao ko ai nhắc đến điều tốt đẹp ấy???
Chắc chắn để lắp gần ấy đèn cho gần 30 phòng học ko phải là điều đơn giản 1 sớm 1 chiều mà làm đc! Có ai biết là trường đã phải đi xin kinh phí bao lâu ko??? Hãy về mượn bố mẹ tờ Kế hoạch năm học mới của trường xem! Trong đấy ghi rõ:" "Số bóng đèn đc lắp lại và lắp thêm ở các lớp theo tiểu chuẩn của chương trình "Ánh sáng học đường" lúc đầu đã đề nghị có sự giúp đỡ về tài chính của phụ huynh nhưng sau đó đã xin đc kinh phí từ bộ GD nên trường đã cho lắp đèn và hoàn thành công việc đó trước Khai giảng! "
Thế nào? Các vị ko biết điều đó phải ko? Ko biết thì đừng nói nữa, nghe ngứa tai lắm

Hãy biết nhìn vào những mặt tốt và bỏ qua những mặt xấu của ng` ta, như thế cuộc sống sẽ đẹp hơn

Em viết bài này trong lúc đang điên tiết vì có những ng` học KL mà lại có thể nói những điều ko ra gì về KL như thế Nếu như có ý xúc phạm ai đó thì cho em sorry! :">

THật sự là em rất iu Kim Liên nên ko thể chịu đc ai nói xấu KL :">

<marquee> KIM LIÊN NO1
</marquee>
small_angel is offline  

Old 29-09-2004, 15:11  

Phá sản!

Người ta bảo " ăn cây nào,rào cây ấy" em nghĩ rằng những nhân vật mà anh Xit nhắc đến ban đầu chỉ là con sâu trong nồi canh thôi.Càng ngày kim liên càng đổi mới,càng tạo nên những cái rất khác biệt.Em cũng mới chỉ là 1 thành viên của khoá 03-06 thôi nhưng em có thể nhìn thấy sự khác biệt đó,từ khoá của em đến khoá 04-07 là 1 sự khác biệt rất lớn,em ko dám dùng từ "các em" để nói đến các bạn ấy,thật sự các bạn ấy rất xinh xắn,rất chững chạc và giỏi giang.Nếu anh đến xem chương trình thi văn nghệ khối 10 hôm chủ nhật vừa rồi, lớp em ngồi thành 1 hàng dài trong hội trường,vỗ tay rất nhiệt tình cho các bạn ấy.Em tin rằng càng ngày,những thế hệ học sinh Kim Liên sẽ càng giỏi hơn,tự tin hơn và tự hào hơn khi họ nói rằng họ là học sinh Kim Liên,chứ không phải là 1 câu " kim liên chuối" bồng bột như thế! Và cũng xin nói thêm, mọi sự so sánh đều là khập khiễng,chúng ta có điểm mạnh của riêng chúng ta mà những ams,việt đức hay vân vân và vân vân không có được!
huongmental is offline  

Old 03-10-2004, 14:40  

Phá sản!

tại sao có những người cố hết sức để vào được một trường danh giá như kim liên để rồi khi vào được rồi thì chửi trường ko ra gì vậy các bạn vào trường này để làm gì sao các bạn ko thấy tự xấu hổ với bản thân các bạn và với cả cha mẹ các bạn nữa các bạn có một chỗ vững vàng ở kim liên thì thấy việc vào cái trường này ko là cái gì nhưng các bạn có biết đâu có bao gia đình con mới học đến lớp 8 mà đã lo cho đi học khắp nơi để có một chân ở kim liên , cho "rạng danh gia đình" các bạn có biết có bao người có con học trường khác phải qua bao mối quan hệ xin bằng được cho con học kim liên để có được cái phần trăm vào đại học cao hơn con nhà người khác kim liên trở thành một " tiêu chuẩn"cho sự học giỏi nhưng nhà khác nghe con bạn bè học kim liên thì thảo nào cũng " giỏi thế cơ à vào được kim liên " cha mẹ mong ta vào kim liên để rồi ta vào được lại chửi toẹt vào cái mong ước tốt đẹp ấy của bố mẹ là sao các bạn nên nhìn lại bản thân mình xem đã xứng đáng với gia đình , bạn bè , bản thân và cả cái tiếng tăm mà kim liên mang lại cho bạn chưa ? tôi nói ko có ý xúc phạm các trường khác nhưng các bạn đã bao giờ nghe thấy một trần phú hay viêt đức nổi tiếng có chất lượng học sinh giỏi và đỗ đại học cao nhất thành phố chưa hay chỉ nghe thấy những trần phú , việt đức với những đú những ăn chơi mà thôi còn chúng ta chúng ta ko nên so sánh với trường ám làm vì chúng ta ko phải trường chuyên mà là trường có chất lượng học sinh đều nhau ko thiên lệch về một môn nào hết vì vậy bạn có thể chắc chắn mình sẽ ra trường với một lượng kiến thức có thể thi vào bất cứ một trường đại học nào của hà nội vì chúng ta đã được đào tạo toàn diện chúng ta nên tự hào về điều đó còn những con sâu làm giầu nồi canh họ ko nhận thức được rằng họ đã quá bất công với kim liên họ chỉ có cái nhìn sách máy mà ko đi sâu đi sát để thấy được những điều vượt chội của kim liên
lovely_bunny is offline  

Old 08-10-2004, 11:22  

Phá sản!

Hì hì
Hiền rất đồng ý với cái ý kiến ấy
Chúng ta ko thể gọi Kim Liên là củ chuối được
Nếu chỉ đơn giản là nhìn vào cái phù hiệu mà nói Kim Liên củ chuối thì .....ko xong với falê này đâu ^.^
Kim Liên đối với Hiền là rất đẹp và tuyệt vời
Mong rằng mọi thần dân Kim Liên cũng cảm thấy như vậy nhỉ ........!!!
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 19-10-2004, 20:41  
know_nothing

haaaaa wa' củ chuối đây chứ các bậc tiền bối nói như 2 bài đầu cũng chẳng ngoa chút lèo đâu
tui đây là dân mới zo^ mà thấy đủ các loại chuối
1. chuối về giáo viên nhất : đứa nào o đi học thêm? đừng trông mong tiên tiến trừ khi có phép biến thành biết tuốt ngay sau khi nhìn thấy bài kiểm tra, giờ học sao mà buồn ngủ thế hả trời ngáp ngắn ngáp dài nước tuôn đầy bàn
2.chuối về học sinh: học sinh kim liên chăm ngoan lễ độ??? buồn nôn
chửi bậy o kém bất cứ trường nào cả 3 khối
3.chuối về bảo vệ, giám thị, đội xung kích: đứa nào o khoá xe " kính thưa ban bảo vệ trường nải chuối...." chẳng trường nào phức tạp vậy cả.
giám thì tiết nào cũng lượn chẳng để mà làm gì + đội xung kích khổ thân thật chứ cấp 2 trường tui chúng tui gọi đấy là mấy con cún canh cửa đấy( xin lỗi ai bắt buộc phải làm công việc ấy ha) lại còn o tốt thì phải dẹp đường lúc tan trường .wa' chuối!!!!
4. đồng phục : có mỗi 2 bộ mặc xong lại phải giặt ngay rõ khổ, cứ mỗi lúc nhớ ra mình chưa giặt là pahỉ dậy sáng sớm, mà đồng phục rõ xấu lại còn thích khoe ,o mặc thì có vấn đề ngay
mấy ông bà đi dậy mỗi ngày mỗi mốt có mỗi lũ học trò áo sơn sứt chỉ hic hic hic nghĩ mà thương

nói chung cái trường này cực kì củ chuối vẫn đang ngủ trong thời phong kiến năng nề, mang nặng" cha đặt đâu con ngồi đấy đứa nào mà lẫy cẩn thận đấy" mà giáo viên là chức sắt , giám thì bảo vệ là lí trưởng còn chúng ta là lũ con đen, haaa nghĩ mà tội" con kiến muôn đời kiện sao nổi củ khoai ha"

Old 20-10-2004, 12:38  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Quote:

1. chuối về giáo viên nhất : đứa nào o đi học thêm? đừng trông mong tiên tiến trừ khi có phép biến thành biết tuốt ngay sau khi nhìn thấy bài kiểm tra, giờ học sao mà buồn ngủ thế hả trời ngáp ngắn ngáp dài nước tuôn đầy bàn
Anh kô đi học thêm vẫn tèn tèn mà làm bài nè
Quote:

uh huh? Không hiểu chú nhìn ai, chứ anh là thấy anh chăm ngoan lễ độ lắm :"> lớp anh cũng thía
Quote:

nói chung cái trường này cực kì củ chuối vẫn đang ngủ trong thời phong kiến năng nề, mang nặng" cha đặt đâu con ngồi đấy đứa nào mà lẫy cẩn thận đấy" mà giáo viên là chức sắt , giám thì bảo vệ là lí trưởng còn chúng ta là lũ con đen, haaa nghĩ mà tội" con kiến muôn đời kiện sao nổi củ khoai ha"
Trường nào cũng thế hôm trước, đi học thêm, ông Cường nói : "Nước mình đào tạo được rất nhiều bé ngoan. Mẫu giáo phải ngoan để được phiếu bé ngoan. Cấp I nghe lời cô giáo. Cấp II cũng thế. Cấp III vừa phải nghe lời giáo viên vừa phải theo Đoàn đội. Lên ĐH thì phải làm theo Đoàn Đội Đảng. Ra trường thì bao nhiêu cơ quan, Đảng .... đưa ra các loại luật. Kết quả là toàn học sinh con ngoan" <đại khái thế> Cái này rất chi là bó buộc học sinh, là nạn trên toàn VN chứ chẳng riêng trường nào

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 20-10-2004, 15:56  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

Chị bảo em "Không biết gì" cái
Thứ nhất ,Em không thích thì em có thể đi không ai giữ đâu em ạ
Chị cũng không đi học thêm ^^ Chính xác là có đăng ký nhưng không học buổi nào,và có mấy thầy cô rất ghét chị về việc này bởi vì chị bùng chứ không phải vì chị không chịu đi học thêm Tuy nhiên,vẫn ngon
Thứ 3,đã gọi là đồng phục thì không thể thời trang được ^^ Mà chỉ có lịch sự và hoà đồng thôi Không ai cấm em may thêm ^^
Thứ 4,như Illi đã nói,đấy là cái tệ chung của VN
Và thứ 5,em cũng là 1 học sinh KL,chị cũng biết em không chăm ngoan kễ độ gì Nên em đừng có tự nôn vào mặt mình nữa đi đáng thương lắm em ạ

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 23-10-2004, 17:34  

Phá sản!

Em xin đồng ý cả 2 tay với anh Xit. Chưa khi nào em lại thấy nhiều topic kêu ca KIM LIÊN như thế này. Những lời kêu ca với lí do rất "củ chuối" chứ không hề phản ánh được KIM LIÊN "chuối" ở đâu và "chuối" như thế nào bởi chẳng thấy ai đồng tình với những lí do ấy. Em đã nhận ra là mình cũng đã từng..."chuối" như thế. Nhưng giờ thì khác. Em yêu KIM LIÊN của em, em yêu cái quần màu xanh, yêu cái áo có cái mác "nải chuối vàng", yêu cái trường "nhỏ xíu", lớp học "chật hẹp"...Học ở KIM LIÊN đã khiến em trưởng thành lên rất nhiều, em học được rằng tự mình phải nỗ lực, phải đi trên chính đôi chân của mình chứ không được ỷ lại, phải có trách nhiệm với bản thân, với người khác cũng như thành quả mà những anh chị, thầy cô đi trước đã gây dựng nên cho KIM LIÊN...Hơn bất cứ điều gì em ý thức được rằng 'Em TỰ HÀO là HỌC SINH của trường KIM LIÊN'
Intimate_Friend is offline  

Old 23-10-2004, 21:09  

Member

KL$: 103
Sent 2 thank(s)

Ko học thêm-đừng trông mong tiên tiến-Nếu ai có ý kiến như vậy thì xin phép/ Ở lớp tôi rất thoải mái. Những thầy cô giáo dạy thêm ko fải là thầy cô giáo chính khoá vì thế chẳng có chuyện...trù úm gì sất. Thêm nữa, học sinh Kim Liên chửi bậy thì xin thưa....đó là chuyện thường còn trông mong ko có ai chửi bậy-xa vời quá, còn nói về đội thanh niên xung kích như thế thì đúng là bạn chẳng coi cái phong trào trường này ra gì và bạn cũng chẳng tin tưởng vào mình nữa. Hãy xem giám đốc VDC đã vươn lên thế nào dù học một trường đại học DL.....ĐÀ LẠT. Trường nào cũng có cái.....chuối. Còn nếu bạn mong có trường hoàn hảo mong bạn đi....Sao HOả mà học nhé.

Welcome to KLNet 6!
Mascara is offline  

Old 23-10-2004, 21:24  
know_nothing

thưa bà chị
thứ nhất tên em là mít đặc
thứ 2, bà chị có biết tuần trước kiểm tra tiếng anh 1 tiết cô giáo dạy anh có bảo vơi những đứa đi học thêm" o cho bọn o đi học thêm xem bài" bà chị có biết đề kiểm tra na ná bài học thêm?( chú ý là bọn này là dân mới mức độ đàn áp nhiều hơn )
thứ 3: bà chị có biết gia cảnh của thằng em o khá mà đủ loại thứ tiền đóng tuốt rồi bỏ đi hơi phí
thứ 4: bà chị hơi nhầm đấy có khi thằng em này còn ngoan hơn bà chị ấy , chưa bao giờ biết chửi bậy chỉ biết cầm tông đi pang nhau thôi và thằng em mới đang buồn nôn thôi vẫn còn kiềm chế o thì ối thằng ăn chè miễn phí rồi( heee mà đâu sẽ có ngày ........)
thứ 5: chả đứa nào bảo cái mắc nải chuối vàng là đẹp cả mắc gì mua gắn vào áo mới . phí.
to zunzekuke: thích gì nói hẳn lúp sau lưng người khác ..... thấy tội

Old 24-10-2004, 00:48  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

Quote:
thứ nhất tên em là mít đặc
À,ừ, em mít đặc và nick của em là Không biết gì cả

Quote:
thứ 2, bà chị có biết tuần trước kiểm tra tiếng anh 1 tiết cô giáo dạy anh có bảo vơi những đứa đi học thêm" o cho bọn o đi học thêm xem bài" bà chị có biết đề kiểm tra na ná bài học thêm?( chú ý là bọn này là dân mới mức độ đàn áp nhiều hơn )
Giáo viên củ chuối ^^ Có phải Mrs Hoà không em Nếu là mẹ Hoà thì chị không có ý kiến gì khác Nhưng em yên tâm là ở bất cứ trường nào cũng có thể tìm ra loại giáo viên kiểu này Cố chấp nhận hoặc đổi giáo viên(như lớp chị đã làm đơn "đuổi" Mrs Hoà )
Quote:

thứ 3: bà chị có biết gia cảnh của thằng em o khá mà đủ loại thứ tiền đóng tuốt rồi bỏ đi hơi phí
Chết :O Chị có bảo em bắt chước chị bùng học đâu T_T Em đừng có hiểu lầm thế không mẹ em bắn bỏ chị rồi làm sao T_T Ý của chị # hoàn toàn cơ mà
Quote:
thầy cô rất ghét chị về việc này bởi vì chị bùng chứ không phải vì chị không chịu đi học thêm
Em hãy hiểu dúng nội dung của câu nói nhé ^^

Quote:
bà chị hơi nhầm đấy có khi thằng em này còn ngoan hơn bà chị ấy , chưa bao giờ biết chửi bậy chỉ biết cầm tông đi pang nhau thôi
Ngại nhỉ,thế thì đúng là ngoan hơn chị rồi ^^
Quote:
Tự nhận mình cũng biết cầm tông fang thằng khác mà còn nói được những lời thế này kể cũng ngại em ^^ ^^

Quote:
thứ 5: chả đứa nào bảo cái mắc nải chuối vàng là đẹp cả mắc gì mua gắn vào áo mới . phí
Thế em muốn đổi phù hiệu vẽ rồng phượng vào chứ gì Hay cho cái hhình của bọn Moschino vào đấy Cái chủ yếu không phải ở cái mác em ạ Chả ai bảo mác ĐP Ams LQĐ hay bất kì trường CIII nào là đẹp cả,và chị cũng không thấy mác áo ĐP trường mình xấu Gắn nó vào để người ta biết mình là dân KL.Nếu em sợ bị chê nhà quê thì từ đầu đừng nên đặt bút viết cái tên Kim Liên vào nguyện vọng của mình

Hôm nay,ngồi xem Hạnh phúc bất ngờ ,bà mẹ chồng nói 1 câu thế này "Nếu cứ cố ý soi mói những điểm yếu của người khác thì đúng là vô vàn,hơn chăng nhìn vào những mặt tích cực,những điểm tốt thì lúc nào cũng giữ được vui vẻ,hoà thuận"

Chị không bảo em không có quyền tranh luận,đưa ra nhưng điều còn yếu của KL,nhưng chị thấy hình như 1 số người chỉ thík đánh giá hình thức hoặc những caí vỏ như xe máy,quần áo,thời trang,đồ trang sức...mà hình như đã quên mất thực ra chúng ta đến trường để làm gì

Đây là chị nói là nói thế này thôi :"> chứ chị cũng muốn không phải mặc ĐP đến trường,uốn xoăn cũng không phải ngại,tông loẹt quẹt cũng dek sợ ai Mà tốt nhất là bùng học trốn tiết thoải mái :"> Không phải đi học càng tốt
Nhưng,1 khi đã là học sinh,thì mọi người nên nhớ cho ,đây là trường học

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 24-10-2004, 16:59  
know_nothing

haaaaaaa đúng là mẹ hoà dấy và cả bồ trường nữa học o nổi
thằng em đặt bút nguyện vọng vào trường này vì nghĩ rằng nó có chút khác các trường khác nhưng vào học thì mới biết nải chuối ấy bự hơn cả lời đồn ban đầu đáng đời thôi bà chị à. coìn như ai nói về điểm số hả? no vấn đề cấp 2 thằng em toàn dưới tb cũng chẳng phải mất tự tin bởi điểm số chưa nói nên tất cả mà kết quả thi đại học mới wan tâm

Old 24-10-2004, 23:40  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Bây h không bênh vực trường KL nữa, chỉ nói cho ku know_nothing thấy cái thiểu của chú thôi
Quote:

Nếu đã có kiến thức thì đề nào cũng như để nào, anh kô đi học thêm + không hỏi bài vẫn tèn tèn mà tiến đấy thôi <khẳng định lại>
Quote:

thứ 4: bà chị hơi nhầm đấy có khi thằng em này còn ngoan hơn bà chị ấy , chưa bao giờ biết chửi bậy chỉ biết cầm tông đi pang nhau thôi và thằng em mới đang buồn nôn thôi vẫn còn kiềm chế o thì ối thằng ăn chè miễn phí rồi( heee mà đâu sẽ có ngày ........)
Cái này gọi là câu trước vả vào mồm câu sau
Vừa ăn cơm vừa nuốt shit
Nếu làm được thì làm, không thì đừng nói. Kinh nghiệm thấy mấy thằng gấu thật nó chẳng bao h khoe "chỉ biết cầm tông đi phang nhau cả". Nó muốn phang ai thì phang, thế thôi.
Quote:

thứ 5: chả đứa nào bảo cái mắc nải chuối vàng là đẹp cả mắc gì mua gắn vào áo mới . phí.
Anh thấy nhiều trường khác đồng phục cũng chẳng hơn mình đâu Xấu đẹp tuỳ người nhận xét. Chú tự hào về trường thì chú thấy mác đẹp, không tự hào thì thấy mác xấu, thế thôi. Nhưng nên nhớ: đi học để lấy kiến thức chứ không phải lấy cái đẹp <muốn đẹp thì nghỉ học mà vào mấy chỗ đú, mốt trong đấy nhiều lắm, tha hồ chọn ^^>
Quote:

no vấn đề cấp 2 thằng em toàn dưới tb cũng chẳng phải mất tự tin bởi điểm số chưa nói nên tất cả mà kết quả thi đại học mới wan tâm
Không quan tâm thì nói về điểm làm gì
Mà anh dội nước lạnh chú phát, nếu kô có tay trong thì anh kô nghĩ một đứa phẩy lẹt đẹt ở lớp lại vào được ĐH 8 9 phẩy còn chẳng ăn ai nữa là...
Anh nhớ hình như nếu toàn dưới TB thì bị đúp cơ mà nhỉ

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 14-03-2005, 15:42  

Phá sản!

vấn đề này có nhìu nguyên nhân lắm nhưng mà thui mình là học sinh kim liên thì không nên chê bai quá thể truờng mình
boyngocnghech88 is offline  

Old 04-04-2005, 18:12  

Phá sản!

Kim Lien qua thqt la No1! Ngay ca hoc sinh cua KL cung vay!
Cac ban co xem chuong trinh "tuoi doi menh mong" ko?
Trong anh Thanh Tung nha ta bieu dien tren xay khau that tu tin. Bai hat cua anh thi khoi che. Qua Hay! Chi tiec la ko doat giai nhat, chi dat giai trien vong thui! Thanh Tung No1!!!!
angel1001 is offline  

Old 04-04-2005, 18:15  

Phá sản!

Co ai biet anh Thanh Tung nha ta hoc lop nao ko?
Hom qua xem tuoi doi menh mong trong anh bieu dien that tu tin!
Cac ban biet sao ko? Do anh Tung duoc dao tao trong 1 moi truong No1!
angel1001 is offline  

Old 04-04-2005, 18:16  

Phá sản!

KimLien ko he cu chuoi!
Kim Lien No1! Hoc sinh KL NO1!
[quote]
angel1001 is offline  

Old 04-04-2005, 18:50  

Phá sản!

Hìhì sao lại có câu hỏi Kim Liên= Củ chuối nhỉ ? Thực sự là cá nhân mình rất yêu Kim Liên vì đơn giản là có rất nhiều thầy cô bạn bè tốt, có nhiều kỉ niệm vui có , buồn có tại đây.

Mình ít khi khoe trường mình với các bạn trường khác ( khi vào đại học đó ), nhưng thật sự là cảm thấy hãnh diện lắm khi mấy đứa ở nới khác như Hải Phòng , Bắc Ninh... nó thay mình khen rằng học sinh Kim Liên học giỏi và rất ngoan. Cũng có nhiều người nói rằng giờ học sinh trường mình có thay đổi đôi chút rồi là nói đến vấn đề tiêu cực gì đó so với cách đây 3 năm khi mình đang học lớp 12. Nhưng thực sự là mình chẳng thấy có gì nghiêm trọng thế cả.

Hôm kỉ niệm 30 năm thành lập trường về chơi rất vui, được gặp lại thầy cô bạn cũ và cả các bạn nhỏ tuổi hơn. Mình cảm nhận được một không khí đầm ấm như trong gia đình vậy. Mỗi lần đi học nhìn thấy đồng phục Kim Liên là lại thấy nhớ, thế nào cũng ưu tiên các bạn học sinh Kim Liên nếu mình là giám khảo cuộc thi nào đó chẳng hạn.

Năm lớp 12 đi thi học sinh giỏi Hóa, ở vòng trường thì cố thi vì bản thân, vì lớp, càng lên cao thì cái mình vì nó to hơn thì phải. Đến vòng thi quốc gia, trong mình có hình ảnh trường mình rõ nét hơn. Để được cùng cô hiệu trưởng lên gặp mặt các thầy cô giáo trường khác hôm họp mặt các đội tuyển là niềm vui lớn, mình cảm nhận được điều đó qua tâm trạng phấn khởi của cô hiệu trưởng. Những buổi ôn thi tại trường AMS thật sự rất vất vả, hôm nào có thời gian về lớp chơi thấy vui lắm !

Không thể chỉ nhớ đến lớp học mà không nhớ đến trường mình vì lớp là một phần của trường mà. Chúng ta đôi khi nghĩ rằng không học trường này thì học trường khác, nhưng mà nếu chúng ta sống trong môi trường khác chúng ta có thể sẽ là con người khác.

Có lẽ mình may mắn hơn nhiều bạn vì dù không thi tốt nghiệp ở Hà Nội nhưng mình vẫn được vào Kim Liên. Đó là một điều may mắn quá lớn.

Rất hi vọng các bạn sẽ thấy yêu trường Kim Liên hơn nữa, yêu trường lớp , kính trọng thầy cô, bạn bè là động lúc tốt để đạt được thành công cho mình dù là nhỏ bé !

Luôn có một nơi rộng lớn trong tim tôi dành cho Kim Liên
makilen is offline  

Old 04-04-2005, 20:20  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

" ... em yêu trường em , với bao bạn thân và cô giáo hiền ... "

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 25-04-2005, 17:09  

Phá sản!

cho em thay đổi đẳng thức chút được không bác Xit:

KIM LIÊN="QUẢ" CHUỐI

NguyenThanhNam is offline  

Old 02-05-2005, 10:54  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by NguyenThanhNam@25-04-2005 @ 17:09
cho em thay đổi đẳng thức chút được không bác Xit:

KIM LIÊN="QUẢ" CHUỐI

không phải dân KL nhưng không có nghĩ là muốn nói gì về KL thì nói đâu NTN
X-(

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 03-05-2005, 18:13  
nhim_micapu

Củ chuối là một từ ko có trong từ điển tiếng việt
cho đến bây h cũng đâu đã cs ai thực sự hiểu ' củ chuối' nghĩa là cái quái gì đâu ???
đã ko biết mà còn cứ thích chơi chữ ...hic....
thật ko thể nào hiểu nổi hs thời nay nghĩ gì nữa
ok , vây ta cứ công nhận củ chuối là một cái từ gì đấy co nghĩa đi
thì ko chỉ có kim liên mà hầu hết các trường ở vn đều thế cả thôi
đều thiếu thốn cơ sở vật chất , hoạt động xã hội thì nghèo nàn , thầy cô thì nói chung la vẫn còn nhiều tư tưởng cũ , nếu như ko muốn nói là cổ hủ .... cái đấy ko thể nào tránh đc
thành thật mà nói , đội ngũ gv của kim liên ko phải là thuộc dạng khá
tất cả đều đã quá già để cập nhật các kiến thức mới
một phần nữa là kl nổi một phần là nhờ đầu vào tuyển học sinh toàn có điểm tôt nghiệp khá cao ...... > học sinh lấy đâu ra mà ko giỏi cơ chứ
những khoá trước học hành còn ổn ổn là do điểm thi tuyến vào còn là thât
con bay h hoc sinh kim lien vao duoc truong , chi mot phan la do hoc hanh kha , con phan con lai la do chay vao ma duoc ( cai nay la su that )
nhieu hoc sinh ko du ca diem de vao duoc truong vay ma cuoi cung lai vao duoc cac lop A123 cua truong ?????
neu moi ng de y thi biet la A4 luon la lop con chau gv tap trung rat dong
luon luon la tam diem lam thay co mot la yeu qui hay la cuc ghet
hs lop khac thi luon uc che
ban than tui cung la mot hoc sinh A4
di dau cung bi noi nay no
chi can noi la may la hoc sinh A4 a?
hi````` con chau ong ba nao vay ?????
ngay ca hoc cung mot lop voi nhau , ma con de chung nhau , soi moi nhau xem dua nay dua no la con ong nao chau ba nao trong truong
hoc tot thi ko sao , hoc ngu thi noi la chang qua con chau moi duoc vao day
kieu gi cung bi chui
tui ko phai la con chau gv nhung tui hieu dc mot dieu la con chau gv cung chang sung suong gi ca
ngay ca gv trong truong cung kho chiu voi lop, dong mot cai la chui boi theo kieu
chung may nghi chung may la con chau ong ban nay no ma tui phai so a?????????
noi chung la vi o truong ngay cang co nhieu kieu thoai hoa nhu vay nen con cu chuoi
co mot dieu day lahien tuong chung cua tat ca cac truong ko rieng gi kim lien ca
the nen cum tu day nen sua lai la
Truong vn = cu chuoi
hic

Old 03-05-2005, 20:23  

Phá sản!

Anh Thanh Tùng học lớp G cùng khoá với chị(2001/2004) hiện đang học trường cao đẳng nghệ thuật quân đội, bài hát đó do anh Tùng sáng tác "mùa hè sang khi mùa thi đã đi qua rồi, kìa hàng phượng vĩ đã rực cháy đỏ thắm quanh sân, kìa hàng ghế đá vấn vương sân trường còn đâu tiếng cười, chợt nghe tiếng ve rộn ràng hát vang khúc ca hè về..." chị kô nhầm thì là bài đó phải không ? Anh Tùng nhà ta thi vào trường CDNTQĐ còn đố thủ khoa đấy!!!
lovely_wind is offline  

Old 18-05-2005, 22:12  

God Member

KL$: 170
Class: A15 (2002-2005)

Kim Liên là củ chuối
Nhưng là củ chuối không bao giờ quên trong trái tim mỗi cựu học sinh kim liên và hy vọng trong cả các bạn đang present enroll nữa

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 18-05-2005, 23:40  

Phá sản!

KL$: 130
Awarded 1 time(s)
Class: A2 (2004-2007)

nó củ chuối nhưng ai sau khi học ở đó 3 năm rồi thì sẽ luôn nhớ đến nó
nên đừng nói như vậy
SirCold is offline  

Old 23-05-2005, 18:17  
know_nothing

đừng khen theo kiểu wa' thể như thế chứ các bac'
em đã hoc. đươc. 1 năm va`f rrút ra 1 điều đáng ngạc nhiên hơn
"KIM LIÊN LA` 1 TRƯỜNG CHẠY THEO THANH TÍCH"
haaaâ đáng xấu hổ
xin điểm nhìn thấy chuối
học sinh giỏi đồng thời 90% quay bài giỏi lun
zui wa' xa' kòn gè

Old 23-05-2005, 18:38  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

thực trạng chung,đông chí ơi,đâu chỉ KL mà là gần như toàn bộ các trường PTTH ở VN,chỉ có vài trường lởm khởm như nhân chính thì mới kô vậy thui
SirCold is offline  

Old 23-05-2005, 18:48  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

MK, lâu rồi mới thấy chú "Đ biết gì" post bài vào đây ^^ cứ tưởng chú phắn sang trường khác rồi cơ
Thật chú, nhìn những thằng như chú, anh mới hiểu tại sao nước mình còn chưa phát triển. Học 1 năm rồi, dù trường có là thế nào thì cũng nên yêu quí trường. Nếu chú nói KL xấu thế thì sao chú x có cái biện pháp gì để thay đổi đi? Hay chỉ giỏi to mồm ở đây?
Nhìn cái bài chú anh biết, thằng đ được học sinh giỏi nên ức chế lên đây post chứ gì. Chú nói chỗ nào, chứ lớp anh chả có đứa nào xin điểm cả. Còn quay bài á quay bài được mấy môn học thuộc lòng chứ được x gì? Trường nào mà chẳng có?

Định viết dài cơ, chẳng hiểu sao càng đọc bài này càng bực mình, x viết nữa, để sau viết tiếp.

Thật anh đ hiểu sao trường mình lại có thể loại như chú. Hay nhà chú quen giáo viên đấy?

Illidan is offline  

Old 23-05-2005, 18:55  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

xin điểm là có thật đó anh illi ơi !Sự thật phũ phàng mà T_T

Cứ đến cuối năm là các PHHS kéo nhau đến nhà cô giáo nườm nượp để xin điểm hà?Nói ra thì đau lòng như đó là sự thật và chúng ta phải chấp nhận!Mà xin điểm thì có gì vinh quang đâu cơ chứ,nếu ai là người phải đi xin điểm thì nên tự thấy nhục
SirCold is offline  

Old 23-05-2005, 19:17  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

/<!--emo&--><!--endemo--> Tình hình này là khoá mới thế nào chứ lớp anh chả thấy ai đi xin điểm gì cả ^^

BTW, kể cả khoá các chú có như thế, thì lời lẽ của thằng ku Đ biết gì cũng không thể chấp nhận nổi

Illidan is offline  

Old 24-05-2005, 00:17  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

trách nó làm gì anh,em thấy có nhiêu người nói vậy lắm,chẳng qua nó copy lại thui mà
SirCold is offline  

Old 24-05-2005, 05:04  

God Member

Máy chú 04-07 học ở trường được bao lâu mà ăn nói kinh thế Thấy mọi người bàn tán về việc xin điểm cũng mang lên đây post để cho mọi người thấy mình là người hiểu biết .
Bọn trẻ ranh !

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 24-05-2005, 08:53  
jok

hơn người ta có 2 tuổi thôi mà tinh tú thế, "bọn trẻ ranh" cơ đấy.thế nhỡ giả sử bọn nó biết thật thì sao.nói người ta trẻ ranh nhưng chả biết ai trẻ con hơn ai.
còn về chuyện chính,công bằng mà nói,chuyện xin điểm là có đấy nhưng mà ko nhiều thôi. nếu ai nói là ko có tức là ko hiểu lắm về thực trạng xh rồi.

Old 24-05-2005, 10:07  

God Member

Hê hê hê !!! jok lại ra vẻ hiểu biết rồi , đúng là bọn trẻ ranh.
Còn vấn đề về ai trẻ con hơn ai thì một người ở Vn sống cùng mái nhà với bố mẹ với một người đi du học sống tự lập không có bố mẹ bên cạnh thì không biết ai trẻ con hơn !!
Đương nhiên xin điểm là không thể tránh khỏi nhưng để ý mấy chú hậu bối đàn em bảo là ai cũng đi xin điểm thật là nực cười

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 24-05-2005, 11:24  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

hihie các chú học mới có một năm mà đã to môm thế àh, nếu thấy chuối wá thì chuyển sang trường khác mà học, chỉ sợ ko bằng cả KL nhà mình thôi

"Trường KL mến yêu của chúng em ......" bài hát hay wá, thật xúc động

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 24-05-2005, 12:22  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

Quote:
Hê hê hê !!! jok lại ra vẻ hiểu biết rồi , đúng là bọn trẻ ranh.
Còn vấn đề về ai trẻ con hơn ai thì một người ở Vn sống cùng mái nhà với bố mẹ với một người đi du học sống tự lập không có bố mẹ bên cạnh thì không biết ai trẻ con hơn !!
Đương nhiên xin điểm là không thể tránh khỏi nhưng để ý mấy chú hậu bối đàn em bảo là ai cũng đi xin điểm thật là nực cười

đó là sự thật,đâu ai bảo là kô
Mà em thấy buồn cười,anh tự đi du học hay bị bắt đi du học mà nói vậy?Anh muốn đi để thoát khỏi nền GD của VN và học tập những cái hay của các nc khác hay để về đây ra oai rằng ta đây đi du học,ta tự lập 1 mình đấy,sợ chưa? anh tưởng ai cũng đủ tiền để đi du học như anh chắc?
anh bảo bọn em trẻ con nhưng sau câu nói đó bọn em cũng đủ biết anh "người lớn" như thế nào

phải sống tự lập 1 mình, đó là cái giá phải trả để đc đi du học?Ai đi cũng phải tự lập,bọn em có bố mẹ bên cạnh nhưng phải tự học ở nhà,học ở những trương ĐH trong nc,mà trường ĐH trong nc thì ai cũng biết là chất lượng nó như thế nào,nên anh đừng đem so sánh kiểu đó
SirCold is offline  

Old 24-05-2005, 13:01  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Thật bác Dart, nhìn mấy cái bài viết của mấy đứa bé này, em mới hiểu tại sao trường mình bây giờ không khá lên nổi.

Đầu tiên là chuyện xin điểm. Các nhà khoa học bảo con người hơn con vật ở cái đầu, nhưng x hiểu sao thằng ku "know_nothing" kia nó ngu thế. Vơ đũa cả nắm - các cụ bảo thế. Miẹ, lấy thực trạng của mấy đứa ngu xuẩn nhục nhã đi xin điểm rồi kết luận cho cả trường. Có khác gì từ mấy thằng buôn ma tuý mà suy ra cả nước VN chẳng ra gì? Đ hiểu nổi thế hệ này nó nghĩ cái gì nữa. Nhìn lớp 12, năm cuối quan trọng, thế nhưng việc xin điểm là rất ít. Thế mới hiểu, học sinh VN mình ngày càng chả ra gì. Mà cái cau "học sinh giỏi...quay bài giỏi lun" của thằng bé này đáng cười vãi x ra, đ thèm nói nữa. Suy bụng ta ra bụng người hay vì không bằng người nên kiếm lí do?

Về ku Cold, anh cứ nghĩ là những người chơi war khá, thì đầu óc cũng phải logic một tí, nhưng mà chú làm anh hơi thất vọng.
Câu đầu tiên của chú "Đó là sự thật, đâu ai bảo là không". Theo ý anh thì là trả lời cho câu
Quote:

của Dart à? Lại thêm một chú vơ đũa cả nắm nữa, nực cười đ tả. Thế quái nào mà ngay cả con giáo viên cũng thế :O
Mà anh thấy buồn cười, chú đọc bài Dart xem, có một chỗ nào ra oai ta đây tự lập không? Chỉ đơn giản nói lên sự thực, một đứa chưa thoát khỏi mái nhà ở VN khó mà bằng một người đi học tự lập được. Cái này là sự thật, không khác được, chứ không phải là ra oai gì hết. Sao chú lại lấy suy nghĩ của chú ra để áp đặt cho người khác, chẳng phải quá trẻ con à ^^

Quote:

Ai đi cũng phải tự lập,bọn em có bố mẹ bên cạnh nhưng phải tự học ở nhà,học ở những trương ĐH trong nc,mà trường ĐH trong nc thì ai cũng biết là chất lượng nó như thế nào,nên anh đừng đem so sánh kiểu đó
Không hiểu ý chú là gì? Tối nghĩa x chịu.

Thất vọng thật, đ trách sao nước mình còn nghèo.

P/S: đã tranh luận thẳng thắn, thì nên dùng từ ngữ cho đúng một tí.

Illidan is offline  

Old 24-05-2005, 13:10  
jok

xin nói với anh Dart là em chả cần fải ra vẻ hiểu biết làm gì, việc wái gì mình fải ra vẻ trong khi mình hiểu biết thật. .đứa nào fải suốt ngày đi rêu rao ta đây hiểu biết, những gì ta nói, ta nghĩ là đúng nhất mới là kẻ chẳng hiểu biết gì.
còn nói về chuyện đi du học ý, wa anh em cũng fải xem lại xem đi du học có đc lợi ích gì ko hay lại làm con người ta fải suốt ngày "ăn khoai nướng"thế kia.
còn ông illidan , nói cho ông biết là cái trường này đã khốn khổ khốn nạn như thế này là từ ngày của bọn ông đấy, chứ đừng nhầm là vì có bọn này nên" trường KL ko khá lên đc". còn nó chả khá lên đc tí nào chính là vì tàn dư xh mà những con người khoá trc như ông để lại đấy.

Old 24-05-2005, 13:26  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

<thở dài> Buồn cho thế hệ KL bây giờ thật...

Em jok, anh đã biết em từ thời tranh cãi (một cách rất không cân sức) về chuyện Tobias bạn em rồi. Những tưởng sau khi chuyện kết thúc, em cũng phải nhìn gương bạn, về nhà đóng cửa chuyên tâm học tập và rèn luyện, mong sau này đóng góp được cho đất nước, ai ngờ đến bây giờ, em vẫn giữ cách suy nghĩ hết sức trẻ con và ... <chẳng biết gọi "ngu ngốc" là gì cho em í đỡ chạm tự ái ^^>, đậm chất gái
Cái trường KL thời bọn anh, là trường KL mà học sinh biết chơi nhưng không đú, học nhiều nhưng chơi cũng chẳng kém ai, thành tích cũng có thể nói là trong top đầu trường ở thành phố.
Còn bây giờ thì sao?
Nhìn quanh lớp 10, 11, kết quả thi hsg + sự công nhận về việc xin điểm đã nói lên khả năng học tập rồi. Không nói đến học tập, thì đa phần toàn những đứa ranh con thiển cận, vơ đũa cả nắm, ăn chơi đú đởn (cái này chắc khỏi phải kể dẫn chứng ngoài đời ra, cứ lướt một vòng quanh KLNet cũng thấy). Thân là học sinh KL mà léo có lòng yêu quí trường. Thế là thế x nào?

Bây giờ, liệu em có thể nói rằng trường KL tồi tệ từ thời bọn anh chứ không phải bọn em không?

Và câu này của em
Quote:

xin nói với anh Dart là em chả cần fải ra vẻ hiểu biết làm gì, việc wái gì mình fải ra vẻ trong khi mình hiểu biết thật.
Càng đọc anh càng thấy nực cười ghê gớm em hiểu biết thật à

Illidan is offline  

Old 24-05-2005, 15:20  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

Dù sao thì mọi người cũng biết em là con giáo viên rồi,em cũng chả ngại nữa!Cứ đến cuối năm,điện thoại,và chuông của lại reo ầm ầm,chỉ toàn PHHS đến xin điểm,mẹ em có kô làm cũng kô đc,nhưng em kô hề "vơ đũa cả nắm" như anh illi bảo,nó tràn lan nhưng đâu phải ai cũng làm vậy,ai xin điểm thì người đấy tự biết,nếu biết mình kô xin điểm mà vẫn đc hsg thì nên thấy tự hào,có những đứa điểm tb có 2-3 phẩy,vậy mà trong danh sách điểm lên tận 7-8 phẩy,đó kô gọi là xin điểm thì là gì?

em xin lỗi là nhầm 1 chút "đó là sự thật" ở trên là tình trạng xin điểm bây giờ tràn lan,em kô đọc kỹ bài của ông dart sozy :p

Quote:
Mà anh thấy buồn cười, chú đọc bài Dart xem, có một chỗ nào ra oai ta đây tự lập không? Chỉ đơn giản nói lên sự thực, một đứa chưa thoát khỏi mái nhà ở VN khó mà bằng một người đi học tự lập được. Cái này là sự thật, không khác được, chứ không phải là ra oai gì hết
đây...

Quote:
bộ chưa thể thoát khỏi mái nhà VN thì chưa thể tự lập đc!Vậy tức là tất cả những người ở nhà đều trẻ con,đều chưa tự lập?
Đầy thằng sang bên đó chỉ biết tiêu tiền của parents!Thế gọi là "tự lập"? là "người lớn"
Bảo em nhỏ tuổi hơn,và giữa cái tuổi của em và tuổi của anh dart có cách biệt rõ ràng về tâm lý thì còn nghe đc,vì đến tuổi đó rồi thì con người sẽ trưởng thành hơn về tâm lý rất nhiều so với tuổi của em?Còn nếu bảo 2 người cùng bằng tuổi nhau mà 1 người đi du học,và 1 người ở nhà thì người đi du học sẽ trưởng thành hơn?
SirCold is offline  

Old 24-05-2005, 17:34  
jok

anh Illidan thân mến, nói như anh thì em thấy cũng có chỗ đúng nhưng mà nhìn toàn cục là sai.
thời thế bây h là thế nào rồi mà anh đòi hỏi những con người ngồi một chỗ cầm sách học đc. có thể là bi h hs đú hơn hồi xưa nhưng xin nhìn toàn cục cả HN và TG này xem , tg trôi và mọi việc cũng thay đổi, có những cái ko thể như xưa. bọn em có học nhưng bên cạnh đó lại xh rất nhiều thứ khác để bọn em làm chứ ko fải chỉ học. và nếu anh nói là bây h hư hỏng hơn xưa, làm cho cái trg KL này thành 1 cái thứ chẳng ra gì thì cũng đành chịu, thứ 1 là nó cũng đúng và thứ 2 là biết làm sao đc, khi mà bây h có wá nhiều cám dỗ và ko fải ai cũng có đủ dũng cảm để vượt wa những cám dỗ đó. nếu là anh trẻ hơn 2 tuổi, anh có dám nói là anh sẽ ko đua đòi, ko đú đởn ko?( có khi còn đú khiếp hơn ý chứ :O ). nhưng mà em ko rút lại là thế hệ bọn anh cũng là 1 đóng góp wan trọng cho sự xuống dốc của ngôi trg KL yêu wý này. vì xét theo con mắt nhìn của em thì em thấy KL 2 năm trc đây và 2 năm sau đó cũng ko có thay đổi gì lớn, và vẫn tệ như hồi nào nào đây.
và để xem còn gì nữa, à đúng rồi, anh lấy cái gì ra để nói tôi ngu ngốc, đừng có đứng 1 chỗ mà fán như là biết tất cả như thế. anh nghĩ anh khôn hơn tôi chỗ nào, hơn 2 tuổi à, hay là IQ 180, nực cười. tất cả những cái đó cho anh cái wuyền nói con người ta ngu à? hay wá nhỉ.
* nè, tôi ko nhớ tôi có nói tí gì ở chỗ thằng tobias nào đó ko. để tôi đi xem lại, nếu ko có thì anh hãy rút mí cái câu từ đó lại nhé.

Old 24-05-2005, 20:16  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@ Jok:

Ờ, không có thật ^^ tại nhìn cái lớp A7 nên tưởng nhầm ^^ sorry em... thảo nào...
Em jok thân mến, em nhìn thấy được chỗ đúng của bài anh, thế là rất đáng khen. Còn biết cái đúng là gì, thì vẫn có hi vọng sửa chữa được ^^. Nhưng những gì em nói về toàn cục khiến anh liên tưởng đến bài văn của em Phi Thanh, rất ư là phiến diện.

Quote:

thời thế bây h là thế nào rồi mà anh đòi hỏi những con người ngồi một chỗ cầm sách học đc. có thể là bi h hs đú hơn hồi xưa nhưng xin nhìn toàn cục cả HN và TG này xem , tg trôi và mọi việc cũng thay đổi, có những cái ko thể như xưa. bọn em có học nhưng bên cạnh đó lại xh rất nhiều thứ khác để bọn em làm chứ ko fải chỉ học.
Đây là chỗ hiểu nhầm đầu tiên. Anh chẳng bảo các em chỉ toàn học, cũng như anh bảo khoá anh "Biết chơi nhưng không đú". Chẳng lẽ em học đến lớp 11 rồi vẫn không phân biệt được "chơi" và "đú"? :O Mong em chịu khó nghĩ kĩ trước khi post.

Quote:

khi mà bây h có wá nhiều cám dỗ và ko fải ai cũng có đủ dũng cảm để vượt wa những cám dỗ đó. nếu là anh trẻ hơn 2 tuổi, anh có dám nói là anh sẽ ko đua đòi, ko đú đởn ko?( có khi còn đú khiếp hơn ý chứ )
Chết thật ^^ bây giờ anh mới hiểu tại sao càng ngày càng lắm bọn đú đởn, nghiện hút, ... đều là do "bây giờ quá nhiều cám dỗ và không phải ai cũng có đủ dũng cảm để vượt qua". ^^ Hay thật, it's always someone else's fault, phải không nào? Không nên đổ lỗi cho hoàn cảnh em ạ. Vấn đề là ở con người, em hiểu anh muốn nói gì chứ?

Quote:

vì xét theo con mắt nhìn của em thì em thấy KL 2 năm trc đây và 2 năm sau đó cũng ko có thay đổi gì lớn, và vẫn tệ như hồi nào nào đây.
À ừ, đấy là con mắt nhìn của em em ạ

Còn chuyện anh bảo em ngu ngốc. Từ những gì em post thì anh có thể nói được chứ sao ^^ Thật sự là còn trẻ con lắm em ạ
Đọc bài em đi, rồi đọc bài anh, em sẽ thấy anh nói em ngốc cũng như US bảo VN nghèo thôi ^^.

Illidan is offline  

Old 24-05-2005, 20:29  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@ Sircold:

Quote:

bộ chưa thể thoát khỏi mái nhà VN thì chưa thể tự lập đc!Vậy tức là tất cả những người ở nhà đều trẻ con,đều chưa tự lập?
Không phải trẻ con, chưa tự lập, mà tính tự lập không cao bằng những người đi du học

Còn vấn đề "tự lập", thiết nghĩ nghĩa của nó quá rõ rồi chắc chú cũng biết sang bên đó chỉ biết tiêu tiền của parents thì không được gọi là "tự lập"

Quote:

Còn nếu bảo 2 người cùng bằng tuổi nhau mà 1 người đi du học,và 1 người ở nhà thì người đi du học sẽ trưởng thành hơn?
Anh bảo đúng, vì bạn bè anh đi du học kể lại, thì có nhiều việc ở nhà không phải nghĩ đến.

Out đã mai tiếp ^^

Illidan is offline  

Old 24-05-2005, 21:00  
jok

anh Illidan thân mến. có vài điều mà em thấy anh vẫn ko đúng.
thứ 1 nhé, em ko hề đổ lỗi cho hoàn cảnh, chả lẽ anh thấy em nói là "ko fải ai cũng đủ dũng cảm để vượt wa" là sai à? anh để ý nha, em nói về chủ wan đấy chứ, khách wan đâu mà khách wan. em đang nói có những con người đó, và họ như thế như thế chứ em có bảo là hoàn cảnh bắt họ fải ko đủ dũng cảm để vuợt wa đâu, anh đọc làm sao ý chứ.
thứ 2 nhé, có thể đó là con mắt nhìn của em nhưng anh thử chỉ cho em cái thời dĩ vãng tươi đẹp mà các anh thống trị cái trg này nó khác bây h, cụ thể là tuyệt vời hơn như thế nào đi.nếu mà anh nói về vấn đề học ý thì bây h như em nói đó, đâu fải cứ học là giỏi đâu, hs bây h dành nhiều tg hơn ko để đi hoạt động xh như meeting, buôn bán... thì cũng đi chơi, tuy có thể kiến thức có đc sẽ ít hơn nhưng bù lại đc nhiều kinh nghiệm thực tế hơn. còn về vấn đề chơi đứng trong top hay ko thì em chắc bây h thế hệ bọn anh ko = thế hệ bọn em đc đâu, anh yêu wý ạ.
thứ 3, làm sao anh có thể đọc những điều em viết mà bảo em ngu ngốc, nếu anh nói em trẻ con thì em còn nghe xuôi bởi bì dầu gì thì em cũng ít hơn anh 2 tuổi, đó là 1 điều mà em mãi mãi thua anh, dù chẳng biết 2 tuổi đó có đem đc đến 1 chút ít khoảng cách gì về nhận thức ko.
thôi, stop ở đây nhé, em thấy em cũng có chỗ fải thừa nhận anh Illi đúng cũng như công nhận là anh sai nhưng mà cứ lòng vòng thế này mất tg wá. để kịp cãi nhau với anh mà hôm nay em đã on 3 lần rồi.
bye.
wên, đề nghị anh chính thức tuyên bố là:" tôi, Illidan chính thức tuyên bố là tôi đã nhầm jok với 1 đứa nào đó đã cãi nhau với tôi và tôi đã buông lời xúc fạm rằng .................. ( những cái mà anh nói ở trên ý, ko nhớ thì copy lại )"_ đơn giản thế thôi. , mong anh Illi có thể làm.

Old 24-05-2005, 22:18  

God Member

Hè hè Mới qua có một đêm hôm nay dậy mà topic này tự nhiên sôi nổi hẳn..
Thứ nhất là nói về vấn đề đi du học. Đúng là đi du học để thoát khỏi cái tình hình trường đại học ở Việt Nam để sau này có một tương lai tốt đẹp hơn nhưng cái vấn đề anh nói đến ở đây không phải là những cái lợi của đi du học mà nói về sự tự lập của những học sinh đi du học. Chú tưởng có tiền là có tất ah chỉ có nhưng thằng nhà giàu thiếu hiểu biếtthì mới có tư tưởng đấy thôi. Chú ở nhà, có bố mẹ, có bạn bè vây quanh, có sự giúp đỡ của mọi người còn bọn anh bên này cái gì cũng phải do on your own. Lúc bọn anh cần sự giúp đỡ thì ở đâu ra hả em phải tự giúp lấy bản thân mình thôi. Cái sự tự lập của học sinh du học so với học sinh ở nhà thì không cần phải so sánh. Còn cái chuyện trẻ con ý mà

"anh tưởng ai cũng đủ tiền để đi du học như anh chắc?
anh bảo bọn em trẻ con nhưng sau câu nói đó bọn em cũng đủ biết anh "người lớn" như thế nào"

Người lớn không nói móc em ạ Qua câu này đã đủ thấy em trẻ con đến mức nào. Mà em con cô nào thế ???
Xem bài chú JOk đúng là cũng quan điểm với Illian ... thờ dài...sign* !!! Đúng là giọng trẻ con đi cãi nhau với người lớn ! Còn Illian lấy gì để nói chú ngu ngốc á ?? lấy cái chữ A1 ở dưới nick bạn ý chú ah A1 02-05 vẫn là lớp điểm của thành phố chứ không phải của quận như bây giờ. Chú bảo không phải ai cũng đủ dũng cảm đề vượt qua nhưng bao thế hệ Kim Liên trước bảo gồm cả thế hệ của anh đã vượt qua được và xây dựng danh hiệu Kim Liên là trường điểm của thành phố, có những người đấy đã vượt qua rồi chú ạ.
Mà chú còn một câu nữa rất buồn cười anh phải nói thẳng thế nào là chơi đứng trong top thế hệ bọn anh không bằng bọn em được đâu chú giải thích cho anh câu này cái...
Hời !!! Sign*...Kim Liên ơi

Hé hé hé !!! bài này số 888 \/

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 24-05-2005, 22:39  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

Quote:
Người lớn không nói móc em ạ Qua câu này đã đủ thấy em trẻ con đến mức nào. Mà em con cô nào thế ???
ai dám nhận mình là người lớn đâu!Bộ kô nói moc sẽ thành người lớn :">
SirCold is offline  

Old 25-05-2005, 12:29  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Tôi, illidan, chính thức tuyên bố là tôi đã nhầm jok với 1 đứa nào đó đã cãi nhau với tôi và tôi đã buông lời xúc phạm rằng

Quote:

Em jok, anh đã biết em từ thời tranh cãi (một cách rất không cân sức) về chuyện Tobias bạn em rồi. Những tưởng sau khi chuyện kết thúc, em cũng phải nhìn gương bạn, về nhà đóng cửa chuyên tâm học tập và rèn luyện, mong sau này đóng góp được cho đất nước, ai ngờ đến bây giờ, em vẫn giữ cách suy nghĩ hết sức trẻ con và ... <chẳng biết gọi "ngu ngốc" là gì cho em í đỡ chạm tự ái ^^>, đậm chất gái
Được chưa hả em ^^ bây giờ, tôi, illidan mới biết không phải em í, thế nên việc em í ... là có thể hiểu được và không đáng trách ^^

Rồi, bây giờ vào việc chính

Quote:

thứ 1 nhé, em ko hề đổ lỗi cho hoàn cảnh, chả lẽ anh thấy em nói là "ko fải ai cũng đủ dũng cảm để vượt wa" là sai à? anh để ý nha, em nói về chủ wan đấy chứ, khách wan đâu mà khách wan. em đang nói có những con người đó, và họ như thế như thế chứ em có bảo là hoàn cảnh bắt họ fải ko đủ dũng cảm để vuợt wa đâu, anh đọc làm sao ý chứ.
Thế "bây giờ có quá nhiều cám dỗ" là gì? Chẳng lẽ bọn anh không gặp "quá nhiều cám dỗ"? Lúc các em vào trường bọn anh cũng mới chỉ 11 thôi em ạ ^^ Thay vì "bây giờ có quá nhiều cám dỗ và ko fải ai cũng có đủ dũng cảm để vượt wa những cám dỗ đó" em nên nói, thế hệ học sinh bây giờ càng ngày càng thiếu bản lĩnh thì đúng hơn ^^

Quote:

còn về vấn đề chơi đứng trong top hay ko thì em chắc bây h thế hệ bọn anh ko = thế hệ bọn em đc đâu, anh yêu wý ạ.
À thế à em? Đấy chỉ là em chắc thôi em ạ đi hỏi các trường khác xem (chú ý "chơi" khác với "đú" đấy ^^)

Thôi được rồi, stop với em jok ở đây.

Illidan is offline  

Old 25-05-2005, 12:41  
jok

thì em chỉ nói chắc thôi chứ em có nói gì đâu, anh thật là.
bản lĩnh hs thời nay hả, có lẽ là yếu hơn thật, vì fát triển từ những cái yếu của thế hệ trước + thêm ngoại cảnh. nhưng xin nói với anh, theo khảo sát KH thì thế hệ sau đã khá hơn thế hệ trước rất nhiều: hút thuốc giảm rõ rệt, nghiện hút cũng giảm (chậc,nhưng tuy nhiên lại xh những tệ nạn mới) + năng nổ hơn và tự tin hơn.
ok, em cũng stop với anh.
*rất coi trọng sự nhận lỗi của anh*
wên, anh chỉ hơn em có 1 tuổi thôi.

Old 25-05-2005, 12:58  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Nào, đến chú "Đ biết gì" <xin lỗi, tại nick chú thế, "know_nothing" ^^ >

Trước tiên, anh xin nghiêng mình khâm phục trước khả năng sáng tạo của chú trong Tiếng Việt. Có vẻ như càng ngày học sinh càng khiến cho tiếng Việt mang một hình thức khác, phỏng? Nếu không tranh luận thì thôi, đã tranh luận thì nên trình bày nó thành một đoạn văn, tách ý, và đúng chính tả. Thế x nào mà anh mới đọc từ đầu bài chú đến chỗ "cú với cay" đã đếm được 3 chỗ sai chính tả, vô số chỗ viết biến âm, xuống dòng vô tội vạ, dấu má loạn xạ lên. Thế là thế quái nào :O ở trường bây giờ khối 10 không phải học Văn nữa à? Hay là vì chú không học hành gì nên trình bày cơ bản cũng chả biết :O
Anh thành thật khuyên chú nên sửa chữa đi, nếu không, khả năng ngóc đầu lên trong xã hội của chú thấp lắm, mà như thế anh thấy có tội vì không dạy bảo chú kịp thời, bố mẹ chú buồn, thầy cô chú cũng thất vọng nốt, thế thì...

Quote:

bác so sánh về chất lượng giáo dục giữa Củ Chuối và LTV theo kiểu khách wan mà nói xem???
Phải nói thật chú, anh chưa thấy thằng học sinh nào gọi trường mình = Củ Chuối cả.ĐM.
So sánh chất lượng giáo dục lướt qua theo ý chú nhé
Điểm tuyển: KL > LTV
Tình hình học tập sau khi được giáo dục: KL > LTV, LTV có một lớp A0 là tập trung những đứa khá, còn thì... Kết quả học tập được phản ánh rất rõ qua các kì thi, kiến thức các cá nhân, cũng như nhận xét của các trường khác.

Vậy chú đã nhận thấy chất lượng GD của 2 trường thế nào rồi chứ?

Quote:

có bác nào đấy bảo đây là Đ biết gì ??? xin lỗi góc độ của mỗi người trong xã hôin kách nhau đừng chỉ đứng ở lập trường 1 mình mình mà bảo người khác ngu. xin lỗi
Thế à. Thế thì chắc góc độ của chú là góc độ của kẻ ít được dạy dỗ rồi. Anh tiếp xúc nhiều, nhưng chưa thấy ai có học thức lại theo góc độ chú cả. Còn ngu á? Thật, chú vác cái bài chú post đi hỏi những người có học, biết lễ nghĩa, thì không phải một người bảo ngu, trăm người bảo ngu, mà ngàn vạn triệu người cũng sẽ bảo ngu, ok? <Mà ngu đã là nhẹ, đáng nhẽ thêm cả "ít được giáo dục" nữa.
<Nói thầm cái, làm sao chú vào được KL với góc độ ấy đấy?>

Quote:

còn pác nào bảo em cay cú???
em học hành gì đâu mà cú với cay
tiêu chí học nhiều vào trại trâu quỳ . hết
năng lực thế nào bản thân hiểu mình rõ nhất
Học sinh nói được thế này... chả trách...
Không phải học nhiều, mà là học chất lượng thằng ku em ạ. Anh đồng ý với chú, học nhiều thì vào Trâu Quỳ. Nhưng một người có năng lực, thì kết quả học vẫn sẽ tốt dù chẳng học nhiều.
VD nhé: có một thằng cả ngày về nhà chỉ học 2h, chơi game thì... thật, trước khi nó bỏ chơi, cả trường mình chả ai là đối thủ đánh War, cả HN may ra >= nó được 10 người. Trong khi đấy, tổng kết điểm trung bình vẫn 9.1. Đây gọi là gì?

Mà thôi, nói chuyện học hành với kẻ "học hành gì đâu" khác nào đàn gảy tai trâu, có nói bao nhiêu cũng không thấm. Chán chẳng nói nữa.

Quote:

tại cái 4roum của trường mình wa' ì ạch sau thành thói wen
Ý chú là gì?

Quote:

mà o chỉ vì cái bọn "như thằng này" mà trường này o phát triển, thiếu nhân tài đâu các bác cũng zơ đũa cả nắm chứ kém gì đâu mà chửi
Một lần nữa, ý chú là gì? Sao trẻ con bây giờ ăn nói tối nghĩa thế nhờ... Cứ thế này, biết bao giờ nước mình mới sánh vai các cường quốc 5 châu được đây? ...

Quote:

kết luân: các pác có phát triển cái 4 fum này náo nhiệt hơn chút chứ 90% h/s kim liên đều bít chat chít vậy mà phần vào web của trường khoảng hơn 50% thế đâu phải đứa nào cũng yêu trường ???
Chú nói câu này ngu léo chịu. Anh hỏi chú, tỉ lệ biết đọc biết viết ở VN là bao nhiêu %? Còn tỉ lệ giáo sư tiến sĩ là bao nhiêu? Forum khác với chỗ chat chit, vì nó là nơi thành viên phải có ý thức với bài viết của mình, là chỗ để trao đổi, tranh luận, hiểu chứ? Chat chit thì chỉ cần biết bật máy, vào Messenger là được. Còn vào forum thì cần nhiều hơn chú ạ.

So chú với em jok kia, thì chú còn ngu hơn nhiều. Cố mà học tập cho tiến bộ nhé ^^
Chờ một bài có IQ hơn.

Illidan is offline  

Old 25-05-2005, 13:06  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Trời, đã muốn stop rồi em jok lại post tiếp, thôi thì nốt một ý

Quote:

theo khảo sát KH thì thế hệ sau đã khá hơn thế hệ trước rất nhiều: hút thuốc giảm rõ rệt, nghiện hút cũng giảm (chậc,nhưng tuy nhiên lại xh những tệ nạn mới) + năng nổ hơn và tự tin hơn.
Khảo sát ấy là so 8X với 7X, 7X và 6X.... em ạ

Illidan is offline  

Old 25-05-2005, 14:53  
kawaii_sb

Đầu tiên, ngoài Dart và Illidan ( double L, not triple L, jok ah), cảnh cáo jok và know nothing. Viết bài thì viết hoa, xuống dòng, có đoạn, có câu cho nó tử tể. Thầy cô ờ KL ko dạy thì chắc chắn thầy cô cấp 1 có dạy đấy. Cần thì về học lại rồi đến đây viết bài chửi KL. Còn SirCold, quote bài ít thôi em ah.

Old 25-05-2005, 15:17  
kawaii_sb

Đến chuyện trường KL là củ chuối hay bông sen vàng. Xin lỗi n~ ai post bài trong topic này trc', có bullsh*t gì thì cũng vừa thôi.

Cô Bích hay đọc diễn văn, nói trg` m` là "bông sen vàng", hôm khai giang ý. Trong mắt các thầy cô, và có lẽ là phụ huynh nữa, KL là bông sen vàng. Nhưng trong mắt hs, hỏi 10đứa thì có lẽ 9 đứa nói KL là củ chuối. Ko ai phủ nhận cả. Nhưng củ chuối ko phải vì ko biết đú đởn, cũng ko phải vì hs giỏi quay bài cũng giỏi. Lại hỏi 9 đứa ở trên (tính hs đã ra trg`), khéo phải đến 7, 8 đứa ngồi thao thao bất tuyệt chuyện học KL vui vẻ, bạn bè thế nào. Có củ chuối đến thế nào thì vẫn còn n~ hs nhớ và yêu quí trg`.

Kw chỉ biết 02-05 thôi, từ 03-06 trở đi còn chưa nhìn thấy mặt mũi thế nào. Nhưng đã đc đọc n` bài trong KLNet rồi. Cũng thấy đc phần nào các em ko mặn mà lắm với KL. Vào KL ko phải để học, vào KL ko phải để chơi, vào rồi thi nhau bới móc thế thì [sorrie], p*ssed me off. Thì cứ cho là các em ko muốn vào KL đâu, nhưng bố mẹ các em bắt vào. Thế thì tại sao bố mẹ các em bắt vào? Có phải vì KL đc cái tiếng là trường điểm của TP ko? Ko giữ đc cái tiếng đấy thì cũng đừng phá quá. Thấy KL chán thì vào Ams hay gì đấy mà học đi. Ko vào đc chứ gì? Thế thì an phận với KL, học hành cho nó tử tế rồi thi ĐH.

SirCold nói du học chưa chắc đã tự lập, vẫn còn ăn bám bố mẹ. Chị họ em bảo em thế ah? Chị nói thật, em chưa biết mùi vị du học nó thế nào thì đừng phát biểu gì quá cả. Ở VN với bố mẹ, bạn bè vẫn thích hơn n` n` n` lắm. 1 tuần 7 ngày, đi học 4 ngày, đi làm 3 ngày (10hr working/day), chị cũng chẳng dám nghĩ thế là tự lập, nhưng mà vẫn hơn hồi ở VN. Ở VN, ko học thì chơi, chưa đc nếm mùi đâu em ah.

Đọc bài jok mới biết là vì hoàn cảnh xô đẩy, nên các em phải chơi bời, đú đởn, ko tập trung đc vào học hành. Khổ thân nhỉ. Thế mới biết vì sao kinh doanh bar với vũ trường lợi nhuận lớn. Thế mới biết vì sao Từ Dũ lúc nào cũng ng` ra ng` vào đông đúc (bảo Artermix vào đây post bài mất ). Bullsh*t. Em nói đc câu đấy mà em ko thấy nóng gáy cũng lạ đấy.

Còn know nothing, ko biết gì thì cứ im lặng cũng đc. Đọc bài đau mắt rồi lại ngồi nghĩ sao cái thằng post bài nó piggy dull thế.

Việt ơi, hồi kw về, đến trg` 1lần. Ra quán chị Lan ngồi, chị Lan bảo là KL bâyh chán lắm, "dân trí" thấp . Cười đến đau bụng luôn.

Old 25-05-2005, 22:25  

God Member

Chà !!! Dạo này topic này sôi nổi quá Mình cứ post bài xong một ngày hôm sau lên chat là có cả đống reply , nhưng đang ngối trong lớp học không biết có đủ thời gian để reply không tuy còn có đến 35 phút nữa nhưng có nhiều điều muốn nói quá.
Đầu tiên để mà nói thì tại sao các chú các chị lại đi nói xấu trường mình nhỉ. Hay là tại nó cám dỗ quá à ? Hay là không có gì phải làm nên lên klnet chửi trường cho nó vui. Buồn thật ! Còn bây giờ anh sẽ ngồi anh reply các em, điểm debate của anh kém nhất là A- mà đấy là còn debate với những đứa top trong trường, còn mấy chú không có gì làm mà lên chửi bới trường lớp thì
Không nhận làm người lớn nhưng luôn miệng bảo mình trường thành, tự lập thì đã gián tiếp ra vẻ ta đây người lớn hiểu biêt rồi , chỉ có thằng ngu mới không suy ra được. Chả hiểu sao nói được câu " bộ không nói móc sẽ thành người lớn à", chả nhẽ Kim Liên bây giờ chán thế à? tại sao lại đi hỏi một câu hỏi trong khi ai cũng biết câu trả lời. không nói móc không thể giúp ta thành người lớn mà khi nào ta lớn lên thành người lớn thì lúc đấy, con người ta sẽ không nói móc nữa, nói móc chỉ apply cho trẻ con thôi.
Chú know-nothing, chú bao nhiêu tuổi mà ăn nói với các đàn anh như thế ?? Cho dù bọn anh có hơn chú 1-2 tuổi thôi đi chăng nữa thì bọn anh cũng đều là đàn anh của chú mà ăn nói hỗn lấo thế kia đã đủ biết cái bản chất của chú rồi. Xã hội, góc nhìn khác nhau đương nhiên rồi, một em lớp 10 với một anh lớp 12 nhìn xã hội phải khác nhau chứ nhưng xem ai có một cái nhìn thực tế về xã hội hơn? lớp 10 à !!! Lớp 10 với 12, 2 năm tuy có vẻ không lâu nhưng nó là những năm tháng mà cả đời ta sẽ không quên với nhiều kỷ niệm đẹp và những kinh nghiệm về xã hội cuộc sống ta đã trải qua.
Em jok, anh xin lỗi về cái chuyện bảo em là ngu ngốc nhé ! Và đúng anh bảo là 02-05 đóng góp phần nào cho cái danh hiệu trường điểm nhưng anh không chỉ nói 02-05 em ạ, em đọc kỹ lại bài của anh xem nhé hay là tình hình đọc viết ở Kim Liên giờ lại là một vấn đề lớn thể cơ ah Kw với Illidan nhỉ ( by the way, anh type Illian còn em bảo anh type sai nhưng em vẫn type là Illlidan em ạ, mà thực ra cũng không phải tiếng việt nên cũng not a big deal) . Anh nói ở trên rõ ràng là
<u>bao thế hệ Kim Liên trước bảo gồm cả thế hệ của anh đã vượt qua được và xây dựng danh hiệu Kim Liên là trường điểm của thành phố</u>

"còn về vấn đề chơi đứng trong top hay ko thì em chắc bây h thế hệ bọn anh ko = thế hệ bọn em đc đâu, anh yêu wý ạ."

Bọn em tưởng bọn em chơi vào Top thế cơ ah ?? Ha ha ha ha !!! Thế thì em hơi nhầm rồi em ạ. Về cái vấn đề chơi ý mà, anh chưa thấy khối 10 có đứa nào chơi bằng khối 12 cả, kể cả 11 chứ đừng nói là mấy chú mấy chị lớp 10. Mà tiện nói luôn, cả chơi cả đú luôn hề hề hề !!!
Illidan ơi! Tự nhiên thấy buồn cười quá.. debate thế này thôi nhưng rồi đến lúc mấy đứa lớp 10 này thành lớp 12, có khi chúng nó lại đi post bài chửi bới bọn lớp 10 ý chứ Kim Liên không chỉ là trường điểm về học tập mà còn có nhiều những niềm vui mà không trường nào có được..

Kw nhỉ !!! hihi ghế đá Bánh bao, cháo... chị Thảo chị Thảo kia tên là chị Thảo gì ý nhỉ, hồi đấy trêu chị ý vui thế Ôi cái ghế đá Nhớ Kw với Kun quá.. À phải nhắn Kun vào đây post bài mới được, Kun post thì hoành tráng luôn
Quán chị Lan nữa....bao nhiêu niềm vui nỗi buồn cũng từ chị Lan mà ra anh nhắn luôn các em có ra hàng chị Lan định nói chuyện gì thầm kín thì chị Lan chỉ ghét mỗi bạc Tuệ thôi kekekeke, hôm sau là cả trường biết chuyện, nghe nói dạo này chị Lan đi @ đen Ăn chơi Nhớ trường quá Huhuhuhuhuhuh

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 01-06-2005, 23:42  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Vui, đọc đúng bài cuối của Dart thôi nhưng mà thấy vui ^.^
Ông khác trước nhiều rồi ^.^

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 01-06-2005, 23:59  

God Member

Khác gì thế ?? Tôi chưa đẹp trai hơn đâu
Vẫn "snhát" gái thế.. bùn

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 15-07-2005, 15:30  
know_nothing

đầu hàng
Thật thì thằng em cũng nghe IQ nhiều rồi mà chẳng biết nó là viết tắt của chữ gì. Cho nên để mà post 1 bài có IQ sâu sắc về vấn đề trường học là cực kỳ khó và càng khó hơn với 1 thằng " o biết gì"
Về căn bản Củ Chuối đứng đầu các trường o chuyên , đầu vào và đầu ra rất ổn. Nói móc thì có nhiều cái cần chê nhưng thực tế vun vào chẳng có vấn đề gì cả . Học sinh thì ghê rồi cái gì cũng biết , giỏi về mọi mặt nhưng phần tử như thằng em này o thiếu :"> bây giờ sẽ giải thích vì sao thàng em nói xấu <-> nói móc 1 cách o thương tiếc
Nếu chỉ số IQ của đàn anh cao tại sao lại cố chấp bênh chằm chặp vậy , đúng thi` vẫn đúng nhưng khi đàn anh là đàn em thì sao??? Là đàn anh mà o hiểu tại sao bọn đàn em lại nổi đình nổi đám. Cứ khăng khăng 1 mực chúng nó sai chả cần xem có 1 chút xíu nào nó nói đúng hay o?
Thằng em chỉ thấy duy nhất ở Kim Liên có 1 điều dở ẹc là cái web này đó .
thằng em chả biết ai là admin của web là ai ,mà đáng ra sau mỗi 1 năm phải chuyển giao người quản lý chứ <-> chắc là có nhưng o biết. Hôm nay là 15/7 rồi mà cái box 04-07 vẫn có tựa đề cho các em học sinh lớp 10 mới sinh hoạt( học đc. 1 năm rồi còn gì ). Đây o phải nơi chát chít nhưng cũng là nơi để học sinh học hỏi và nói ra suy nghĩ của mình , cũng giống như cái phòng họp ấy, sau mỗi lần học phải quét dọn thì nó mới luôn sạch chứ <->các bài viết quá đát cũng nên vậy cần dọn dẹp ,chỉnh sửa ,bỏ sọt rác . Các mod có tạo các chủ đề để cho các mem thảo luận nhưng hình như là quá ít và sự nhiệt tình quá mức thường dồn vào 1 số chủ đề nhất định và ở đó có các bài chát chít , cần sáng tạo hơn 1 chút. Va` o thể đợi cho đến khi học sinh lớp 10 mới đăng kí và hò hét thì các đàn anh mới lâp. box để sinh hoạt. Tại sao lại o tạo điều kiện cho h/s mới làm wen với cộng đồng ngay từ đầu để cho thấy Củ Chuối là mái nhà ấm áp cho tất cả các mem ? Khoảng cách giữa các lớp o nhỏ và các khối lại càng o nhỏ, đó là tình trạng chung hay là vì thằng em này nghĩ thế Chúng ta là 1 cộng đồng và làm sao phải đúng như vậy chứ ?
Chấm hết.---nói dài mỏi cả tay--- các bác cố gắng đọc hết đừng buồn ngủ quá mà o đọc đấy nhá

Old 29-07-2005, 17:23  

Phá sản!

tui thấy học sinh trường nào cũng giống trường nào
trường tui, tụi nó cũng kêu là củ chuối! và có khi là dùng những lời lẽ kinh hơn!
học sinh ai chẳng có lúc bồng bột nói ra khi ức chế cái gì từ phía nhà trường
sau này nhớn chắc là sẽ hiểu ra
Naris is offline  

Old 01-08-2005, 21:47  

Member

KL$: 7
Sent 2 thank(s)

Đó gọi là kô có lòng tự tôn về mái trường thân yêu của chúng ta thé mà cố mài đũng quần theo í bố mẹ cốt lấy cái bằng tốt nghiệp . Tệ .

Welcome to KLNet 6!
Bianconeri1987 is offline  

Old 16-02-2006, 10:39  

Phá sản!

Kim Liên mà củ chuối !!!!!!!!!!!!!! Chẳng hiểu sao có người học Kl lai chê thê' nhỉ. Đúng là kl cơ sở vật chất chưa tốt , các phong trào hoạt động chưa sổi nổi nhưng các bạn tại sao ko lam cho các phong trào của mình được tốt hơn...........
Em tôi năm nay hoc lớp 9 cũng sẽ thi vào Kl. Các bạn co biết răngf trong 1 môi trường tốt thì mình sẽ tốt đẹp hơn ko. Ai có suy nghĩ Kl củ chuối thì nên suy nghĩ lại.Nếu bạn thích trường Ams or TP or CVA or Vd thì tại sao lại ko ở đấy mà lại học Kl rồi chê nó củ chuối--->nói thế thì bạn lại tự nói mình củ chuối đấy
meotho87 is offline  

Old 16-02-2006, 17:35  

Phá sản!

em thích kim liên vì KL vui lắm,trường nhỏ nên mọi người cũng gần guĩ nhau hơn,còn CVA truờng em thì trưòng rộng wá,chỉ khối nào biết khối đấy thôi,nhưng mà bù lại cơ sở vật chất ko chê vào đâu được
=>túm lại là mỗi trường có 1 cái hay riêng,sao dân KL lại tự chê trường mình thế?
kua_cva is offline  

Old 17-02-2006, 04:22  

Phá sản!

Cám ơn e đã có lời khen củ chuối iu wi của bọn anh. Anh cũng có nhiều bạn học ở CVA, cũng đến CVA chơi nhiều và biết nhiều rồi. Đúng là trường đó rộng thật nên hoạt động giao lưu hơi bị loãng . Dù sao mỗi trường cũng có những ưu điểm riêng và đều là 2 trường tốt cả mà
Tóm lại những ai là KLer nên thấy trân trọng và yêu quý ngôi trường của mình chứ đừng nên như 1 vài phần tử quá khích ở trên, học nhiều mà trong đầu chẳng đc bao nhiêu hết cả . Cá nhân anh thấy học sinh KL ko hề có phàn nàn j về trường lớp hết cả đâu.
Kim Liên thân thương, ở cách xa nửa vòng trái đất ta mới cảm nhận đc hết nỗi nhớ trường này. Lạ thật đấy!
Mong 03-06 thi tốt trong kỳ thi ĐH sắp tới!
Mong bạn thi tốt nhé, mình luôn tin tưởng vào điều đó :">
kainan is offline  

Old 17-02-2006, 18:30  

Phá sản!

em thấy KL cũng có kinh khủng lắm đâu ,nhiều lúc em thấy đến trường còn vui hơn ở nhà có lẽ nếu em ko vào KL thì sẽ ko có nhìu người bạn như bây h .
bee11906 is offline  

Old 17-02-2006, 20:18  

V.I.P

KL$: 556
Awarded 32 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

ừh...vì học ở KL nên mình mới bít đc nhiều đứa hay ho như thế, cũng ví học ở KL nên mình mới thành mem V.I.P như thế này....
yêu lắm KL ạh...cho dù KL = banana

Ta sẽ nhắn ngàn lau phơ phất trắng
Khe khẽ giùm kẻo gió cuốn em đi
angry_bee is offline  

Old 17-02-2006, 21:53  

Phá sản!

KL luon la no,1 trong mat toi
unitedkingdom is offline  

Old 18-02-2006, 12:56  

Phá sản!

học truờng nào thì thấy truờng đó là No1,truờng khác phải xếp từ No2 trở xuống,như thế mới là tư tuởng đúng,nhi?
kua_cva is offline  

Old 19-02-2006, 15:31  

Phá sản!

KL$: 1
Received 1 thank(s)

Híc,vậy chắc là mình sai tư tưởng mất rùi.Theo mình,thầy cô thì chuối(ko bít các lớp khác thía nào chứ lớp mình thì đúng như vậy,đã bảo là ý kiến của riêng mình mà),cơ sở vật chất bố của chuối,học hành cũng chẳng hơn nơi khác là mấy mà mọi người cứ đâm đầu vào---->chuối cả rừng(trong đó có mình )
======>KIM LIÊN=CỦ CHUỐI chứ còn gì nữa.
Nhưng có ai cấm không được yêu củ chuối của mình đâu nhỉ
ruby_mayman is offline  

Old 25-02-2006, 13:49  

Phá sản!

đúng đúng
thế nói thế nghe còn được
kua_cva is offline  

Old 25-02-2006, 21:11  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Ừ,nói chung là chê thì chê chứ quý thì vẫn cứ quý trường thôi
ruby_mayman is offline  

Old 12-03-2006, 11:17  

Phá sản!

Yêu thì có yêu nhưng bức xú thì vẫn có, nhưng dù sao cũng là nơi mình mài đũng quần 3 năm=> yêu là đương nhiên
lazy_lady is offline  

Old 12-03-2006, 12:10  

Senior Member

KL$: 138
Awarded 1 time(s)
Class: A11 (2005-2008)

ko yêu lại bảo mình ko fải hs KL

Cười k có nghĩa là vui.Khóc k có nghĩa là buồn.
Killerz is offline  

Old 12-03-2006, 14:09  

Senior Member
Yêu trường Kim Liên lắm

Welcome to KLNet 6!
Kangta_a5 is offline  

Old 31-03-2006, 10:37  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Iu nhứt quả logo trường hình nải chuối,không sợ nhầm vào đâu được