Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Ngày cuối cùng của năm học.
Old 22-05-2007, 21:46  

Phá sản!

KL$: 0
School: PTTH Kim Liên
Class: A5 (2005-2008)

^^
Mọi người viết tâm sự vào đây nhé.Mình first

Vào ngày 9/5/2005,tôi bước vào ngôi trường với nỗi nhớ 1 thời cấp 2.
Và ngày mai 23/5/2007,tôi sẽ rời khỏi trường.
Tôi nhìn lại cả chặng đường 2 năm mình đã học nơi đấy,nơi tôi đã trải nghiệm biết bao cảm xúc,= cả tâm hồn mình .
Kim Liên tự hào thay 2 tiếng chứa chan biết bao tình cảm của biết bao con người,biết bao khao khát ,biết bao niềm tự hào khi nghĩ về ngôi trường

Nhắc đến Kim Liên ,người ta thường nhắc đến những học sinh cày đêm ngày,đầu to mắt cận.
_Vâng đó là định nghĩa dành cho người ngoại đạo.Chung tôi,dân KL,quay ko kém bất cứ ai,xin điểm cũng là chuyện thường ngày,trốn tiết,đua xe,đánh nhau,...Đôi khi trong lớp của tôi,chúng tôi phí máy bay,nói chuyện,nghe nhạc ,nhắn tin khi cô giáo vẫn giảng bày.Ai học thì học,ai chơi thì chơi.Tôi tự hỏi đây liệu có phải là dân lập chăng?Nhưng có 1 điều chắc chắn tôi thật sự nhớ và yêu điều đó,ko phải vì ý nghĩa tiêu cực của nó mà vì những điều dễ thương,biết bao câu chuyện dở khóc dở cười xảy ra.
Trường Kim Liên học hành ko kém bất cứ 1 ai,nếu ko muốn nói là cầm cờ

_Nhắc đến Kim Liên,,chúng ta ko thể ko biết đến Tô Sơn Tùng a10,mà hay gọi là Tam mao.Đối với nhiều người có lẽ là 1 người rất đáng sợ,dân chơi,đủ các kiểu.Nhưng = cảm nhận bản thân,sau nhiều lần tiếp xúc,như hôm nay,vừa bắt tay cậu ta,cậu ta là 1 người tốt,cũng như bao người tốt khác,trường Kim Liên thật hiếm cái gọi là nhìn đểu,dù bạn là ai cũng vậy thôi.1 người hôm nay vừa gọi hội đánh 1 người.hôm sau có thể ăn nói tử tế ,cùng tranh luận 1 vấn đề với bạn,hết sức tri thức.Đừng ngạc nhiên vì đó là KIM LIÊN.Đây là nơi DÂN CHỦ,THIÊN ĐƯỜNG.
+Như Hoàng 8 a17 rất thích chơi với mèo
+Ngọc a18 1 thời đẫm máu chui xuống căn tin chép bài để vào lớp
+Tiệp trâu thích giao du với tất cả mọi người với thái độ hòa nhã,
+Anh Quang nhi đồng(theo lời kể bạn tôi thì mặt anh ấy rất hiền,rất tri thức,nhưng khi đánh nhau thi anh ấỳ rất là gấu,mà anh ấy thường đóng vai là người đỡ hộ những người bị bắt nạt).
Thật sự vì là 1 người sinh ra và lớn lên ở Khâm Thiên,nên tôi cũng biết rõ chất từng người ^^,nhưng họ xuất hiện làm cuộc sống ở Kim Liên thêm phong phú.Như Hoàng 8,Thái Sao Mai,Tuấn a18 đi tham gia NKVA .và Tuấn đã đạt.bao cuộc chuyện hài hước + chém gió làm cuộc sống ở Kim Liền thêm sống động.Tôi có thể nói tất cả đầu gấu trường Kim Liên đều là người tốt,sẽ là những người bạn tốt nếu bạn có cơ hội làm quen...

Vâng,ngôi trường chúng tôi,kèm với biết bao hot gals,là 1 người học ca chiều,tôi có thể liệt kê vô số
+My a17,đã dành giải nư hoàng mùa xuân trong ngày 14-2 tại Việt Đức,
+biết bao cute girl vừa ngoan vừa xinh vừa hiền vừa gấu vừa giàu vừa học giỏi.,chả ai biết kiêu gì cả
+phi đội hàng tuyển 11 a11,
+lớp nào từ lớp 10-->11 đều thấp thoáng biết bao cô gái có thể làm những hè nắng nóng giảm nhiệt,những ngày mùa đông thêm ấm áp.
+Bao nhiêu cô gái tôi đã gặp thật thú vị,dù chúng tôi ko có duyên quen nhau nhưng biết nhau.Như Trang bé a18,My a14,bạn gì lùn lùn ở A9 mà khen mình đẹp trai năm lớp 10 ý nhỉ ,...,thật là nhiều ^^Để đến bây h,là 1 người xa trường,xa tổ quốc,tôi sẽ nhớ họ lắm đấy.nét đẹp KL,nét đẹp VN

Cuộc sống học sinh ở đây thật tự do.Vì nó phụ thuộc vào tất cả quyết định của bạn
Bạn muốn là ai?
Đầu gấu hổ báo ? ok!
Đầu to mắt cận? ok!
BBoy,popper? ok!
1 đứa chỉ biết ăn chơi? ok!
Trường Kim liên ko hạn chế các bạn mặt ấy,nhưng cũng ko hề khuyến khích các bạn theo hướng đó.
Tôi học vào thời kì cô Nga làm hiệu trưởng 1 năm,hồi đó những ai tập nhảy nhót,những ai làm trực nhật cuối h thỉnh thoảng được cô đưa 100 K để ăn kem.Nhớ cô lắm cô ơi!!

Trường Kim Liên thật vui vào những khi đầu tiết,học sinh phi máy bay giấy ầm ầm,mọi người đúng ra hành lang ngó nghiêng lung tung.Muahzzz các bạn,h thì yêu,nhớ các bạn lắm các bạn biết ko?

Nhớ những lần đi vào muộn,bác Linh còn bảo thằng này chả chịu học sớm gì cả,.Có lần lại đi học muộn,trong đó có thằng Tiệp trâu ngồi rồi.cả 2 thằng cùng cãi là đồng hồ trường nahnh,.thế là bác thả,2 đứa về lớp..Cũng có lần
mình đi học muộn,lấy lí do bê mâm cỗ bị đổ,rồi bác Linh hỏi mình bao h mình đi du học,mình trả lời,hot girl Thái Sao Mai ngồi bên cạnh nói 1 câu:giá mà mình được bê mâm cỗ đó.Mình chả hiểu nó nói gì cả.Về lớp 1 lúc mới hiểu T_T, nếu thời gian quay trở lại,mình sẽ hỏiin lỗi,bạn có bạn trai chưa.Bạn có tin vào cái gọi là tình yêutừ cái nhìn đầu tiên ko hay là để mình gặp lại bạn lần nữa.Trái tim mình trót rung động trước bạn rồi.
Ôi 1 thời học sinh biêt bao ngọt ngào ,vị ngọt của kẹo xiro,vì lạnh tê tê chút đầu lười,gợi cho người ta 1 nỗi nhớ thật da diết.

Kim Liên à,tao sẽ mãi mãi nhớ từng khoảnh khắc 1,từng người Kim Liên tao đã gặp,cái trường,cái phù hiệu,từng điểm số mà tao có thể nhớ,để đến khi sau này gặp lại cái biểu tượng bông hoa sen,tao có thể khóc và tự hào mình đã ở 1 ngôi trường như thế.

YÊU KIM LIÊN
metamo is offline  

Re: Ngày cuối cùng của năm học.
Old 23-01-2008, 22:25  

Member

KL$: 936
Awarded 1 time(s)
School: PTTH Kim Liên

3 năm học KL, thấy cũng bthg` thôi, thậm chí đôi lúc còn fát ngán.
Nhg đến ngày cuối cùng còn mang fug hiệu KL, mới thấy nó quý giá thế nào
Bạn bè, thày cô, ngôi trg` này, tất cả đã làm nên thời cấp 3 yêu quí mà ko thể trở lại lần nữa.
......Hôm đó, chị đã khóc nhiều, với suy nghĩ rằng ngày mai sẽ ko còn đc đạp xe đến nơi đây nữa, ko còn thấy mọi ng` nữa...Cứ thế mà khóc, nấc lên. Chúng bạn vỗ về bảo "còn gặp nhau nữa cơ mà mày, có fải là chia tay mãi mãi đâu" . Nói thế chứ biết thừa, đứa nào chẳng có chút xúc động, bồi hồi...
Năm nào, ko dịp này thì dịp khác, lại về trg`, thấy thay đổi cũng nhiều..
Nhớ lắm
Giờ, gặp nhau, nhiều đứa đều thốt lên muốn trở lại KL học cấp 3 với nhau quá mà ko đc...

------------------------------
anh vẫn đến dù trời gió mưa giăng khắp lối , dù cho những lúc giá rét ru đêm mùa đông lạnh lùng
Duckmtcn is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan