Old 10-06-2003, 16:13  
prince

KL$: 0.00

Hoa ơi, anh yêu em!

[ Bài viết được prince sửa lúc 27-06-2003 10:46 (theo giờ GMT) ]

Old 10-06-2003, 16:23  
prince

Hoa ơi, anh đã gửi em một cái card hồi Valentine mà sao chưa thấy em trả lời gì thế. Anh chỉ cần em nói một cái gì đó thôi, dù là gì đi nữa. Vậy mà sao em không nói gì?
Anh định làm cho em một trang Web tặng em nhưng lại chẳng biết em thích nó như thế nào. Buồn thật!
Cho dù mình biết về nhau chưa nhiều nhưng anh biết là anh rất yêu em.

PS: Xin các bác admin và mod đừng xoá bài của tui. Tui chỉ muốn tìm Hoa của tui thôi. Hoa bây giờ đang học ở Kim Liên (sắp lên lớp 12), có ai biết Hoa thì nói cho tui biết với. Cảm ơn nhiều!

Old 11-06-2003, 08:12  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Hoa nào thế hả bác?có nhiều hoa lắm,có cả hoa...dại nữa .
Bác biết nó học lớp nào ko?có gì thì em nhắn giúp cho,lớp em cũng có 1 đứa tên Hoa đấy

------------------------------
Far away
babyboy is offline  

Old 11-06-2003, 11:57  
prince

Tui không biết chính xác Hoa học lớp nào cả, thế mới phải vào đây tìm chứ. Hay là nhờ mọi người cứ ai quen Hoa thì nhắn một câu, biết đâu lại đúng. Mà Hoa của tui biết chơi piano, không biết có hay tham gia văn nghệ ở trường không. Mọi người tìm giúp cái.

Old 11-06-2003, 14:32  
S.O.L

Nếu là Hoa có ID babyprincess86 thì chắc chắn là Hoa bên lớp P rùi.Ko bít có fải ko nhỉ????

Old 11-06-2003, 15:07  
prince

Hình như không phải Hoa đấy. Cũng chẳng biết nữa. Hoa đấy có biết chơi piano không?

Old 11-06-2003, 15:25  
S.O.L

Trời ơi,ai mà biết được,thôi tốt nhất là phải bảo Ông Xít làm 1 trang tìm trẻ lạc thôi chứ thế này thì có mà....mò kim đáy bể.

Old 11-06-2003, 15:34  
prince

Hoa ơi, anh phải làm gì đây hả Hoa? Sao em không nói gì? Hic hic, mà anh cũng không biết là em có vào forum này hay không nữa. Bác admin ơi, bác làm thế nào quảng bá forum này đi cho dân Lim Liên vào đông đông một tí. Hoa của Châu cũng hay lên mạng lắm chứ mà hình như vẫn chưa vào đây.
Hoa ơi, anh nhớ em lắm! Cho dù chưa một lần nói chuyện, chưa một lần nhìn thấy nhau thật ở ngoài, nhưng anh biết là anh yêu em.

Old 11-06-2003, 15:49  
S.O.L

Công nhận ông anh si tình thật.Tui thấy mủi lòng thay.Ông anh thủ nhắn tin lên trung tâm tin nhwá đi.Biết đau nàng nghe thấy lời cầu nguyện thì sao.hay nếu ko thì thử vào khu vực tìm kiếm thành viên.Mà ko được nữa thì hoi anh Xít thử xem....Cố gắng lên!!

Old 11-06-2003, 16:51  
prince

Châu cũng đã thử xem qua danh sách tất cả các thành viên khoá 2001-2004 rồi mà hình như không thấy có Hoa. Hic hic!

Old 11-06-2003, 17:44  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Khiếp.. tớ chưa thấy cậu nào si tình như cậu này (post tại mấy board liền, từ tiếng Việt sang tiếng Anh). May cậu không phải là em của tớ đấy chứ không thì tớ cũng cho vài chưởng cho tỉnh lại.

Nếu cậu chỉ biết em ấy tên là Hoa thì khó đấy. Dân KL thì chắc không ít người tên Hoa, hơn nữa lại
"...
chưa một lần nói chuyện, chưa một lần nhìn thấy nhau thật ở ngoài, nhưng anh biết là anh yêu em.
..."
(Quote)

thì đúng là bó tay. Theo ảnh cậu post thì chắc em ấy xinh lắm, lại có tài (biết chơi cả piano).. Người vừa xinh vừa tài, đặc biệt lại là con gái thì e hèm.. khó đấy, lại là con gái KL thì kiếm đâu ra.. Thôi dù sao cũng chúc cậu may mắn :lol:

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 11-06-2003, 18:36  
prince

Thật ra Châu có thể nói rõ hơn về Hoa thêm chút nữa, nhưng chẳng biết có hơn gì không.
Nhà Hoa cũng gần nhà Châu thôi, chắc không quá 1 cây số (nếu không nói là vài trăm mét). Hic, biết thế nhưng Châu lại chưa biết chính xác nhà Hoa ở đâu. Châu cũng đã mấy lần đến cổng trường Kim Liên để mong được gặp Hoa. Vậy mà... vẫn chưa gặp được, chẳng biết Hoa học sáng hay học chiều nữa. Còn nhớ mấy lần đứng ở ngoài cổng trường, hầu như hôm nào cũng thấy một anh bán bỏng ngô đến đấy lúc sắp tan học, rồi thì mấy em nữ chạy ra mua bỏng ngô... Hic hic, đứng gần đấy mà Châu ngại quá, nhưng mà vẫn phải nhìn ra cổng trường xem Hoa đã ra chưa. Bình thường chắc chẳng sao, nhưng mà sao khi đợi Hoa, Châu lại thấy như là tất cả mọi người đang nhìn vào mình. Hic, phải dũng cảm lắm Châu mới cố đợi được. Vậy mà vẫn chưa thấy Hoa. Mà Châu cũng không biết nếu gặp được Hoa thì Châu sẽ có thể nói gì và Hoa sẽ tỏ ra như thế nào nữa. Bây giờ nghỉ hè rồi, Châu biết làm sao để gặp Hoa đây?
Hoa ơi, em có hiểu không?

Old 11-06-2003, 19:09  
kawaii_sb

Thế chú quen em qua Net à? Tại thấy bảo chưa gặp mặt, chưa nói chuyện mà. T/y thời nay ghê gớm thật đấy. Bác nào tên Hoa thì lên tiếng 1 phát đi chứ.
Ẹ hèm, anh Xit nói hơi động chạm đến con gái KL đấy nhớ (o*, dưng mà thấy cũng hơi đúng đúng thì phải, hehheh )

Old 11-06-2003, 19:34  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Kw kêu la cái gì?Ko giúp cho người ta 1 tay đê :lol: Nghe nói em có mạng lưới gián điệp toả khắp KL cơ mà.
To Prince: Nhìn Hoa của cậu sao quen quen ,ko fải có ý gì đâu nhưng mà hình như nhìn thấy ở đau rồi thì fải,gần khu Kim liên hay Trung tự gì đấy.Lâu rồi cũng ko nhớ rõ lắm.Thôi dẫu sao cũng chúc cậu may mắn !

[ Bài viết được dreamhouse sửa lúc 11-06-2003 19:34 (theo giờ GMT) ]

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 12-06-2003, 03:00  
prince

Châu biết Hoa không phải qua NET đâu. Hoa học Kim Liên thật mà. Nhà Hoa không phải ở khu Kim Liên hay Trung Tự đâu. Nhà Châu ở Quang Trung và nhà Hoa cũng phía đấy.
Admin ơi, chỉ cần lớp nào khoá 2001-2004 cũng có người vào đây thì chắc chắn sẽ có người biết Hoa mà. Hình như bây giớ mới chỉ có mấy lớp thôi. Hic hic!
À, hình như Hoa học lớp chọn thì phải, chẳng biết là những lớp nào. Hay là nhờ mọi người tìm thử ở những lớp đấy trước vậy. Cảm ơn nhiều!

Old 12-06-2003, 05:10  
ChinhQuai

Trò đùa này thú vị nhỉ?
Chưa bao giờ gặp mặt hay nói chuyện, lại bảo ko quen nhau qua net? Thế 2 người quen nhau như thế nào? Cái bức ảnh thì hình như là của diễn viên thì phải? Thế tớ hỏi cái cậu vui tính kia nhé: Làm thế nào cậu có được cái bức ảnh đấy? Làm thế nào cậu biết được Hoa chơi piano?

Thế giới này đúng là tràn đầy những điều bất ngờ và thú vị.

Old 12-06-2003, 06:34  
prince

Trời ơi, sao lại có người nghĩ đây là một trò đùa trong khi Châu đang thật sự nghiêm túc đây? Ảnh này không phải ảnh diễn viên đâu. Hoa thật đấy! Có điều là ảnh "nghệ thuật" hay đại loại như thế, nhưng mà ở ngoài Hoa trông cũng xinh lắm.
Còn vì sao Châu có ảnh của Hoa thì Châu chưa thể nói ở đây được. Hic hic, Hoa ơi, em vẫn chưa vào đây hả Hoa? Anh biết bố mẹ em đã biết cái chuyện anh gửi card cho em hồi Valentine, nhưng anh không sợ. Anh sẽ mãi yêu em! Mãi mãi!

Old 12-06-2003, 09:42  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

bác prince ơi ới ời,từ đầu đến giờ toàn thấy bác nói là Hoa của bác hoc tr`g Kim Liên,bác còn bảo là đến cổng tr`g cũng ko thấy,vậy thì 99,99% la` em Hoa của bác học tr`g Tiểu học Kim Liên rồi(gần đây thôi) .
Phải ko hả bà con? chắc em ý học khoá 2002-2007 cũng nên

Far away
babyboy is offline  

Old 12-06-2003, 10:13  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

"...
babyboy viết:
bác prince ơi ới ời,từ đầu đến giờ toàn thấy bác nói là Hoa của bác hoc tr`g Kim Liên,bác còn bảo là đến cổng tr`g cũng ko thấy,vậy thì 99,99% la` em Hoa của bác học tr`g Tiểu học Kim Liên rồi(gần đây thôi) .
Phải ko hả bà con? chắc em ý học khoá 2002-2007 cũng nên
..."
(Quote)

chú đã ko giúp gì cho người ta thì thôi còn trêu người ta làm gì.Khổ thân!Cậu nói muộn thế này,nghỉ hè rồi muốn giúp cũng khó.Thôi đợi đến tháng 7 khi bọn nó đi học lại rồi nhờ mọi người tìm giúp cho.Theo như tôi thấy em Hoa đấy hình như ko vào đây thì fải,cậu làm thế này mãi cũng khổ,tốn tiền mà chẳng được tích sự gì thì lại khổ thêm .

[ Bài viết được dreamhouse sửa lúc 12-06-2003 10:14 (theo giờ GMT) ]

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 12-06-2003, 11:29  
prince

Châu chưa gặp Hoa là vì hồi trước Châu tưởng Hoa học chiều nên Châu toàn đến đợi vào buổi chiều. Biết đâu lớp Hoa học sáng thì sao?
Thôi, thấy có người có vẻ không tin lắm thì Châu đành kể hết vậy, hi vọng sẽ có người biết Hoa.

Châu hơn Hoa 5 tuổi. Bây giờ Châu đang học năm thứ tư (sắp lên năm thứ năm) trường Đại học Bách Khoa Hà Nội. Bạn Châu dạy gia sư cho Hoa từ hồi lớp 10 thì phải. Một lần nói chuyện với nhau, Châu ngẫu nhiên nói với bạn là bây giờ kiếm được một đứa nghiêm chỉnh để mà yêu thật khó, mà Châu lại muốn người yêu của Châu chỉ là của riêng Châu thôi, có lẽ phải tìm từ bây giờ, mà phải tìm ở trường cấp 3 thì Châu mới tin tưởng là chưa bao giờ có người yêu.

Vậy là bạn Châu nói sẽ giới thiệu cho Châu em Hoa. Lúc đầu, bạn Châu nói sơ sơ về Hoa, về là bề ngoài, về tính cách, và tất nhiên có cả chi tiết là Hoa biết chơi piano. Theo bạn Châu nói thì tên đầy đủ của Hoa là Lê Quỳnh Hoa và nhà Hoa ở trong xóm Hạ Hồi. Lúc đấy, Châu thấy vui lắm vì như thế có nghĩa là nhà Hoa rất gần nhà Châu (nhà Châu ở phố Quang Trung mà). Giá mà lúc đấy Châu hỏi kỹ hơn một ít thì đã biết nhiều hơn. Rồi Châu bảo bạn Châu cho xem ảnh của Hoa. Bạn Châu tìm không thấy nên lại phải nói với Hoa gửi cho cái ảnh khác. Vậy là phải đợi mất một thời gian mới thấy Hoa gửi ảnh (chính là cái ảnh mà Châu post lên, chỉ khác là chưa có dòng chữ kia) và bạn Châu gửi cho Châu xem. Lúc nhìn thấy Hoa, Châu đã hiểu là Châu yêu Hoa mất rồi. Vậy là bây giờ phải làm gì tiếp đây? Bao nhiêu "bản thảo" Châu soạn ra rồi lại huỷ đi vì chưa thấy ổn. Rồi đến ngày Valentine, Châu không đợi được nữa, Châu quyết định sẽ phải làm một cái gì đó, dù biết rằng như thế có lẽ là hơi nhanh, vì Hoa chưa hề biết gì về Châu cả...
Và cũng đến lúc Hoa biết Châu yêu Hoa khi bạn Châu đưa cái card Valentine của Châu cho Hoa... Trong cái card đấy, Châu chỉ viết có mấy câu vì lúc viết Châu đang rất vội, nhưng có lẽ đó là những gì Châu muốn nói với Hoa nhất: "Hoa ơi! Em là người con gái mà anh muốn chọn cho cuộc đời mình! Hãy là người yêu của anh nhé! Anh yêu em". Sau này, nghe bạn Châu nói lại, Châu hiểu lúc đọc được những dòng đó, Hoa đã rất sửng sốt hoặc là cũng rất giận nữa, có lẽ vì đối với Hoa, Châu mới chỉ là một tờ giấy trắng hay một người quá xa lạ bỗng nhiên đi đòi hỏi Hoa phải là người yêu...
Nhưng rồi sau đó Châu đã bỏ ra mấy ngày để làm một homepage của riêng Châu. Và Hoa cũng đã xem cái trang Web mà Châu đã phải vội vàng viết bằng Notepad đó. Ít ra thì Hoa cũng đã nhìn thấy Châu qua ảnh. Vậy là Hoa đã biết và hiểu Châu nhiều hơn dù Châu chẳng biết Hoa nghĩ gì...
Thôi, Châu chỉ nói một ít thôi để mọi người hiểu. Châu không muốn nhiều người biết quá sâu chuyện riêng tư của mình.

Bây giờ chắc mọi người đã hiểu vì sao Châu biết Hoa biết chơi piano, vì sao Châu nói biết Hoa không phải qua NET và cũng chưa bao giờ nói chuyện. Chắc sẽ có người hỏi sao Châu không hỏi bạn Châu cho xong, lên đây làm gì. Đấy là vì khi nhận được card của Châu, Hoa đã đưa cho bố mẹ xem. Chắc là bạn Châu đã bị phỏng vấn một trận. Bạn Châu có thể nói cho Châu tất cả về Hoa (ngày sinh, địa chỉ, điện thoại, e-mail, ... ) nhưng Châu biết bây giờ không như lúc đầu nữa. Châu biết bạn Châu rất tốt với Châu khi giới thiệu Hoa nhưng có lẽ bạn Châu cũng ngại khi phải cung cấp những thông tin đó. Châu cũng không muốn làm phiền bạn Châu nữa. Châu muốn sẽ tìm được Hoa mà không phải nhờ bạn Châu nữa.

Mọi người ơi, giúp Châu với! Xin đừng ai chê cái cách mà Châu nói lời yêu với Hoa. Châu biết Châu yêu Hoa thật và tình yêu thật thì không bao giờ cần phải áp dụng những "sách vở" máy móc. Châu muốn nói yêu Hoa bằng cách mà Châu cảm thấy thoải mái nhất và thật nhất. Thế thôi!
Nếu ai biết Hoa thì nói với Hoa là Châu yêu Hoa nhiều lắm và sẽ mãi yêu Hoa. Nếu ai không biết Hoa nhưng muốn giúp Châu thì hãy để một dòng chữ ở chữ ký ở phía dưới: "Hoa ơi! Châu yêu Hoa mãi mãi!". Biết đâu một ngày nào đó Hoa sẽ vào đây. Cảm ơn nhiều!

Hoa ơi, có khi nào em nghĩ đến anh không? Anh chẳng biết em nghĩ gì cả. Nhưng nếu em không cho anh cơ hội thì anh biết làm sao đây? Anh yêu em và cũng chưa đòi hỏi em phải ngay bây giờ đáp lại, nhưng em phải nói với anh một cái gì chứ. Em cứ im lặng như thế thì anh chẳng hiểu gì cả. Nói gì đi em và dù thế nào anh cũng sẽ cảm thấy vui, vì được sinh ra trên đời này, được biết em và yêu em!

Old 13-06-2003, 03:57  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: J (1999-2002)

Chậc chậc chuyện như tiểu thuyết. Bác Hoàng Tử này si tình thật, bác kể nghe cứ như trong phim hay truyện, kiểu như "số phận đã định", "sinh ra là để cho nhau" . Thú thật em chưa biết ở ngoài đời có ai như bác. Chưa gặp mặt bao giờ, chưa nói chuyện bao giờ. Chỉ nhìn mỗi cái ảnh, nghe kể biết chơi piano mà "mết" đến thế, nể!

"...
prince viết:
Nói gì đi em và dù thế nào anh cũng sẽ cảm thấy vui, vì được sinh ra trên đời này, được biết em và yêu em!
..."
(Quote)

Lại phải lặp lại: như tiểu thuyết! Bà con trong ngoài Kim Liên tìm giúp người trong mộng cho bác ý với, nghe mủi lòng quá hic hic. Dù gì cũng chúc bác may mắn.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 13-06-2003, 07:56  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Bác prince,

Cám ơn bác đã tin tưởng mà lên forum này giãi bày tâm sự. Đọc bài của bác em thấy bác dính phải lưới tình mạnh quá rồi. Cũng thông cảm thôi vì chỉ có người trong cuộc mới hiểu rằng tại sao mình lại có thể làm tất cả những việc mà người khác nhìn vào bảo là điên rồ (kể cả việc bác post bài lên forum). Em chỉ xin góp ý một số điểm sau:

"...
Một lần nói chuyện với nhau, Châu ngẫu nhiên nói với bạn là bây giờ kiếm được một đứa nghiêm chỉnh để mà yêu thật khó, mà Châu lại muốn người yêu của Châu chỉ là của riêng Châu thôi, có lẽ phải tìm từ bây giờ, mà phải tìm ở trường cấp 3 thì Châu mới tin tưởng là chưa bao giờ có người yêu.
..."
(Quote)

Câu này thì em góp ý với bác là không có nghĩa tìm con gái cấp 3 thì mới chắc chắn chưa có người yêu, thì mới "trong sáng", thì mới "chỉ thuộc về mình bác". Cái này là bản tính con người, nếu tính lẳng lơ thì dù có cấp 3, thậm chí cấp 2 cũng biết đi đong trai rồi.

Mà theo em thấy thì bác cũng sắp ra trường rồi, tự nhiên đi cưa cẩm con gái cấp 3 làm gì cho mệt. Lý do, thứ nhất là bác sẽ phải chờ đợi rất nhiều. Bác ra trường độ vài năm thì ai chả muốn cưới vợ cho yên bề gia thất. Mà bác lại đi cưa cẩm một em cấp 3 thì đợi hơi lâu đấy (đấy là chưa kể nhỡ may em ý thi ĐH năm đầu không đỗ ). Mà các cụ thì thường nói đêm dài lắm mộng. Đợi chờ 6, 7 năm thì mệt mỏi lắm và cũng đầy bất trắc nữa. Ai biết rằng trong quãng thời gian dài đấy, cô ý chẳng xiêu lòng với một chàng trai khác (hoa thơm thì lắm kẻ dòm ngó), mà con gái xinh thì thường là kém chung thuỷ, em nói thật đấy.

"...
Lúc nhìn thấy Hoa, Châu đã hiểu là Châu yêu Hoa mất rồi.
..."
(Quote)

Em không nghi ngờ gì việc có tình yêu sét đánh, ngày xưa chẳng đã có bao nhiêu điển tích về những mối tình chỉ nhờ những bức tranh vẽ các giai nhân. Nhưng liệu việc bác ngỏ lời quá vội vàng có phải là nên không? Bác đã biết tính tình người ta thế nào đâu? Thậm chí bác chưa hề nói chuyện, cũng chưa hề viết thư.. vậy bác có tin là Hoa sẽ hợp với bác không? Thêm nữa, bác lại ngỏ lời yêu với một người thậm chí chĀ°a biết bác thì sẽ làm cho người ta đề phòng bác. Chẳng cứ gì con gái, bác thử đặt địa vị một ngày nào đó bác nhận được 1 lời nhắn của một cô gái nào đó nói Hãy là người yêu của em nhé xem bác thấy thế nào?

Góp ý thế thôi, bác thấy phải thế nào thì làm. Dù sao, cũng chúc bác sớm tìm được em ý.

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 13-06-2003, 08:14  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

"... Câu này thì em góp ý với bác là không có nghĩa tìm con gái cấp 3 thì mới chắc chắn chưa có người yêu, thì mới "trong sáng", thì mới "chỉ thuộc về mình bác". Cái này là bản tính con người, nếu tính lẳng lơ thì dù có cấp 3, thậm chí cấp 2 cũng biết đi đong trai rồi.
..."
(Quote)

Câu này em cũng muốn nói với bác prince rồi nhưng em sợ làm bác thất vọng.bây giờ bác Xit đã lỡ nói ra rồi thì em cũng xin nói thẳng:Em chẳng tin con gái cấp 3 bây giờ mà tuyệt đối chưa có người yêu đâu.Bác ko nên trách em nghĩ như thế nào mà thực sự là bác fải công nhận như thế,em thì em chứng kiến quá nhiều rồi .
Tuy nhiên theo như bác nói thì bạn của bác cũng nói cho bác biết về em Hoa đấy rồi nên em nghĩ bác cũng biết (ko biết là có rõ ko) về tính cách của em ý rồi.Nhưng như anh Xit đã nói đấy,đêm dài lắm mộng,ai biết được trong những năm tới xảy ra chuyện gì?Theo em,bác sắp ra trường rồi,tương lai cũng sáng lạn lắm,muốn tìm một người yêu cho mình cũng đâu đến nỗi nào đâu?Người như bác đòi hỏi ko cứ là fải học cấp 3 thì mới có đâu,cái gì cũng có thể xảy ra được bác ạ.Đấy em còn trẻ,suy nghĩ nó bồng bột thế,có gì ko fải thì bác bỏ quá cho em .Em nói cũng chỉ vì thương bác ,ko muốn bác fải khổ sở như thế này nữa thôi bác ạ.

[ Bài viết được dreamhouse sửa lúc 13-06-2003 08:15 (theo giờ GMT) ]

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 15-06-2003, 20:54  
prince

Hic hic, cũng biết là chưa quen mà đã nói yêu là hơi vội, nhưng mà đằng nào thì cũng đã thế rồi. Hoa ơi, chẳng lẽ chỉ vì như vậy mà em không nói gì với anh hả em?

Thấy mọi người suy nghĩ về con gái cấp 3 như vậy cũng có cái đúng. Nhưng mà Châu biết Hoa là một cô bé ngoan ngoãn chứ không phải loại lêu lổng. Châu không muốn kể lể những gì bạn Châu nói về Hoa ở đây nhưng chắc rằng Châu sẽ rất khó tìm được người khác như Hoa.

Châu chưa bao giờ nói chuyện với Hoa nhưng Châu biết và thích tính của Hoa. Chỉ cần thích là sẽ hợp. Mà hình như thấy Xit có vẻ đồng nhất "yêu" và "cưới" hay sao ý. Nếu bây giờ được ... cưới Hoa, Châu sẽ cưới ngay. Nhưng mà không nên đồng nhất yêu với cưới. Khi đã yêu thì cứ yêu và yêu, miễn là thật lòng, chứ nghĩ nhiều xem mấy năm nữa mình có cưới cô này hay không làm gì. Châu chỉ biết là bây giờ Châu yêu Hoa. Đấy mới là điều quan trọng. Châu cũng không có ý định lấy vợ sớm. Chưa chắc sau khi ra trường Châu đã đi làm ngay, mà có khi vẫn học tiếp. Con trai đến 30 tuổi mới lấy vợ cũng vẫn còn sớm chán. Cũng đã có bạn của bố mẹ Châu muốn Châu bây giờ làm quen với con gái để sau này cưới nhưng Châu chẳng có hứng thú gì. Không phải là kiêu đâu nhưng đối với Châu thì người mà Châu sẽ lấy phải là người mà Châu yêu và người đó cũng yêu Châu. Ngoài ra những thứ khác (tiền bạc, địa vị, ...) chỉ là để tô điểm mà thôi chứ không quyết định. Châu biết Hoa có những ước mơ được đi du học, được thành đạt và Châu rất vui vì người mình yêu như vậy. Có thể con đường công danh, học hành sẽ gây nhiều trở ngại. Nhưng đó là chuyện khác.

Hoa ơi, anh yêu em! Em có yêu anh không hay tình yêu đó sẽ trôi vào quên lãng?

Old 16-06-2003, 12:05  
tuthmosis

bác châu ơi ,con gái cấp 3 cưa khó lắm mà cách cưa cũng phải từ từ chứ ,chăc bác học đại học quen nhiều rồi nên bác áp dụng cách ĐH vào đây thế này sợ chị Hoa chạy mất dép
bác đã trăn trở nặng thế rồi đi đâu chơi thư giãn đi ,rồi hôm nào vào trường KL dán cái giấy thông báo gặp chị Hoa của bác , chứ bác đòi lấy ngay thì có gọi người ta cung không ra đâu
mong bác sớm gặp lại bà chị

Old 16-06-2003, 18:12  
prince

Trời ơi, sao lại gọi đây là cách cưa của đại học. Đây là cách cưa của anh thôi. Anh không thích vòng vèo. Đã yêu thì nói thẳng luôn.

Old 16-06-2003, 22:51  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Em hỏi khí ko fải bác prince nhà ta đây mới yêu lần đầu fải ko ạ? :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 17-06-2003, 02:48  

Senior Member

KL$: 239
Awarded 2 time(s)
Class: M (2001-2004)

Chỉ là "chết" lần đầu thôi,còn yêu thì chắc nhiều lần lắm rồi bác Prince nhỉ?

Quên ta đi, một thời phiêu lãng..
manutdkl is offline  

Old 21-06-2003, 17:38  
prince

Hoa ơi, hôm nay sinh nhật bạn anh. Anh đã hi vọng là anh sẽ gặp em, vậy mà không thấy. Chẳng biết em đã đến chưa vì anh không hỏi bạn anh. Cũng lâu rồi anh với bạn anh không nói đến chuyện này nữa. Nhưng ...

Old 22-06-2003, 16:41  
kawaii_sb

Đọc 1 mạch cái topic này, thấy chuyện t/cảm cảu bác prince còn "ngoạn mục, gay cấn" hơn cả phim HQ. Dưng mà em cũng muốn nói mấy nhởi.

Thứ nhất , chuyện mà bác vừa mới nhìn ảnh em Hoa đã thấy yêu em, đã mong muốn được là bf của em, em thấy t/ y sét đánh còn phải gọi bác bằng cụ tổ ý chứ. Em cũng chưa được hân hạnh nếm mùi nó, nhưng mà em băn khoăn ko biết có thứ t/cảm nhanh chóng hơn cả tốc độ của tên lửa như thế ko? Em xin hỏi bác, tại sao chỉ mới nhỉn ảnh ,mà lại là ảnh NT như bác nói (em nói thế tại vì ảnh NT thì vốn ko trung thực lắm) thì sao bác lại cảm thấy yêu Hoa được? Cho dù bác đã được nghe bạn của bác kể về Hoa nhưng đó cũng chỉ là 1 phần thôi chứ. Hỏn nữa, bác biết thế nào là sức mạnh của quảng cáo ko? Em ko có ý muốn nói bạn bác bốc phét, nhưng cũng có thể là khi cao trào mà thêm chút tương ớt , xì dầu lém chứ. Tại em thấy như lời bác kể thì Hoa của bác perfect lém, cho làm angel cũng ko có gì thắc mắc.

Thứ 2, mới chỉ có nhìn ảnh Hoa, biết sơ qua về Hoa (nếu ko muốn nói là rất sơ qua, hay là cực kì sơ qua), còn Hoa thì thậm chí chả biết bác là ai, vậy mà bác đã gửi card Valentine cho Hoa rồi. Nếu Hoa thực sự là 1 ng`ngoan ngoãn , hiền lành hay nhút nhát thì em nghĩ là Hoa sẽ coi đây là 1 kiểu khủng bố t/cảm. Điều này được CM băng việc Hoa đưa cho PH xem cái card đó. Đấy, bác thấy ko, chưa gì bác đã làm ng` ta sợ rồi. Thử hỏi nếu bác có làm thế với đứa con gái khác thi nó sẽ p/ứ thế nào? Đứa khôn ngoan, mạnh mẽ thì coi như đây chỉ là chuyện đùa, tệ hơn thi cho cái card của bác vào dusbin luôn. Còn hiền hơn thì cũng ignore it. Nếu mà còn hiền hơn nữa thì còn cảm thấy sợ chưa chửng ý chứ. Nhưng mà em có 1 điều thắc mắc, tại sao Hoa lại đưa cái card đấy cho PH nhẩy? Chẳng nhẽ em của bác lại ngây thơ đến độ ko biết tí tẹo gì về chuyện t/cảm thời hiện đại ư?

Thứ 3, cái mà bác bào là con gái cấp 3 chưa yêu bao giờ thì em nói thật, bác nhầm 100% luôn. Bọn trẻ bây giờ hiện đại lém bác ạ, học yêu còn nhanh hơn học toán, lí, hoá ý chứ. Thế nên cái chuyện con gái cấp 3 chưa nếm mùi của thần Cupid bao giờ là khan hiếm lắm bác ạ. Anh Xit và DH cũng đã nói hết n~ gì em muốn nói rồi , nên em dừng vđè thứ 3 ở đây.

Thứ 4, bác bảo bác muốn tìm 1 ng` chỉ là của riêng bác thôi. Như vậy có quá ích kỉ ko? Bác nói như thế bác muốn sở hũu Hoa ý . Em nói thật, con gái thường ko thích thế đâu. Ng` ta là của ng` ta, của bố mẹ ng` ta, của n~ ng` xung quanh, chứ sao có thể chỉ là của riêng bác được?

Em thấy anh DH nói đúng đấy, chắc bác mới dính chưởng lần đầu. Thế nên bác mới ra nông nỗi này. Đa tình quá, chậc chậc. Làm hằn 1 cái topic ở KLNet, đứng ở cồng trường KL n` như thế mà vẫn ko gặp được Hoa của bác. Bây giờ bác biết Hoa học buổi sáng rồi, hay là bác sáng sáng ra đừng giữa cổng trường, cầm cái tấm biển to, có in ảnh Hoa, cùng lời nhắn gì gì đó (nhẹ nhàng thôi). Nếu Hoa ko nhận thì bạn bà Hoa cũng sẽ nhận ra thôi (em kết hợp giữa kiểu cầm biển đón ở sân bay và tìm trẻ lạc).

Em nói có gì quá nhời xin bác rộng lòng lượng thứ cho em trẻ ng` non dạ. Xin được hầu chuyện bác.

Old 27-06-2003, 04:47  
prince

Hoa ơi, dạo này anh không được vui vẻ lắm, không phải là vì chuyện này đâu. Nhưng giá mà bây giờ anh được nói chuyện với em...

Old 27-06-2003, 15:41  
B_Cool

Chắc tình hình này phải có giải pháp gì giúp đỡ bác Châu mất , bác ý điên lên vì chị Hoa nào đấy rồi đây này , cứ tiếp tục ôm tình đơn phương theo cái kiểu như thế này thì đến đời thứ mấy mới cưa hay quên được chị Hoa đấy ?

Old 27-06-2003, 16:40  
prince

Nếu Hoa không thích Châu thì thà rằng nói một câu cho xong, còn hơn là cứ im lặng thế này. Anh không thích thế này đâu Hoa à!

Old 29-06-2003, 11:14  
S.O.L

Hoa ơi,Hoa đâu rồi,hay là bị người ta ..hái mât tiêu để .......... cắm lên bàn thờ rùi
Có lẽ là Hoa cũng sẽ phải lên đây giống như con bé An mất thui.

Old 29-06-2003, 11:41  
*Rose7love*

Ôi giời đi đâu bác này cũng kêu ca ! Trời ơi con gái ko yêu mà phải thế này có chết cho xong ! Nhưng ông ko biết tỏ rõ bản lĩnh của 1 thằng con trai sao ? Con gái ko yêu kiểu con trai ẽo uột sướt mướt như thế này đâu! hừm !

Old 29-06-2003, 17:54  
prince

Cái gì mà sướt mướt hả Thắm (không biết Rose có phải tên là Thắm không nhỉ?). Nếu mà sướt mướt thì ... chắc cả cái Hà Nội này lụt rồi.
Hic, Hoa mà lên đây thì chắc là ... hic hic ...

Old 29-06-2003, 18:08  
prince

Hoa ơi, em có biết là anh đã vào Yahoo search hàng đống ID có chữ "hoa" không? Trời ơi, bao nhiêu là Hoa liền mà vẫn chưa phải là em. Anh còn search hết tất cả các số điện thoại trong xóm Hạ Hồi rồi, nhưng gọi thử mấy số đều không đúng nên ngại quá.

Old 29-06-2003, 18:14  
kawaii_sb

ặc, em nói thật, bác điên vừa thôi. Em với bác cá đê, Hoa sẽ ko bao giờ liên lạc hay trả lờ bác gì sất đâu.
"...em có biết là anh đã vào Yahoo search hàng đống ID có chữ "hoa" không? ..." (Quote)

Thế YM nhất định phải có tên m` à? Em Hoa thì phải lấy ID có chữ "hoa" chứ ko được lấy ID có chữ "flower" à?
"...Nếu được yêu, hãy yêu và tỏ ra đáng yêu! ..." (Quote)

Bác đã được yêu chưa? Mà tỏ ra như bác là "đáng yêu" à?

Old 29-06-2003, 18:19  
prince

Cá để làm gì? Hoa trả lời hay không là quyền của Hoa, yêu hay không là quyền của Hoa.
Mấy cái câu ở phía dưới là danh ngôn thế giới đấy em ạ, không phải anh tự bịa ra đâu mà bắt bẻ anh.

Old 30-06-2003, 10:52  
prince

Hoa ơi! Nếu như em kiêu kỳ, nếu như em quay mặt đi và nói "Em không yêu anh! Em không muốn anh!" và anh phải đi tìm người yêu khác thì... như thế thật quá đơn giản phải không em? Nhưng có bao giờ em nghĩ rằng nếu như em yêu anh thì em sẽ có anh và anh sẽ có em, thế gian này sẽ bớt đi một tình yêu vô nghĩa.

Old 04-07-2003, 17:44  
prince

Hoa, anh biết những gì anh đang làm là hơi "điên khùng", nhưng sao em lại như thế với anh? Sao em vẫn chưa nói gì?

Old 04-07-2003, 18:18  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
Class: J (1999-2002)

Anh ui đừng phí công vô ích nữa. Có thể anh nghĩ em ấy ko lên KLnet, nhưng em chắc chắn rằng em Hoa ý dù có lên cũng chẳng bao giờ trả lời anh đâu. Anh xem nếu Hoa có muốn lên tiếng thì em ý đã nói từ sau cái ngày Valentine ấy rồi. Anh có viết thế chứ viết nữa cũng thế thôi.

Đừng hy vọng nhiều quá để rồi thất vọng hơn, em khuyên thật lòng đấy. Thấy anh cứ thế này nản quá, con trai gì mà... Ko biết em Hoa thế nào, chứ em ko ưa tí nào kiểu anh đang làm đâu, nói xin lỗi anh, thấy cứ "đường đột" và "bất lịch sự" thế nào ấy. Mặc dù là người ngoài cuộc nhưng nhìn mãi cũng phải nói xen vào: anh đừng làm thế này nữa, chả giúp ích được gì mà khó cho cả anh lẫn em Hoa. Thế thôi.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 04-07-2003, 18:45  
prince

"...
pinocchio viết:
Ko biết em Hoa thế nào, chứ em ko ưa tí nào kiểu anh đang làm đâu, nói xin lỗi anh, thấy cứ "đường đột" và "bất lịch sự" thế nào ấy.
..."
(Quote)

Con gái hay phức tạp thế đấy!

Old 04-07-2003, 18:54  
prince

Có thể sẽ nhiều người nghĩ là Châu đang rất đau khổ vì Hoa, hoặc là đang khóc lóc thảm thiết, nhưng đâu phải như thế. Nếu không được Hoa thì Châu có thể tìm được người khác mà. Nhưng Châu không muốn vì sự im lặng của Hoa mà sau này phải tiếc nuối. Hoa ơi, em có hiểu không?

Old 07-07-2003, 14:11  
SLAM_SHADY

HOA OI ANH CUNG YEU EM HE HE.........
EM O DAU GIO NA`Y
ANH NHIN ANH EM ANH CUNG TINH YEU SET DANH RUI`
AC AC..................
HOA OII................................................!
I LOVE YOU !
:wah: :wah: :wah: :wah: :wah: :wah:
:grazy: :grazy: :grazy: <======== DEP ZAI KO?

Old 09-07-2003, 02:41  
chen_sut_quai

dung la ong do hoi that rui ,Toi ko tin vao chuyen nay cua ong dau .Chac la quen nhau qua chat chu gi ?Kho tin chuyne tinh yeu qua mang qua ,lai con chua nhin thay nhau nua chu

Old 09-07-2003, 04:52  
toc-vang-hoe

Anh ơi em là hoa của anh đây anh có 10 000đ không cho em vay Há há

Old 09-07-2003, 04:59  
toc-vang-hoe

"...
prince viết:
Có thể sẽ nhiều người nghĩ là Châu đang rất đau khổ vì Hoa, hoặc là đang khóc lóc thảm thiết, nhưng đâu phải như thế. Nếu không được Hoa thì Châu có thể tìm được người khác mà. Nhưng Châu không muốn vì sự im lặng của Hoa mà sau này phải tiếc nuối. Hoa ơi, em có hiểu không?
..."
(Quote)

Không, em không hiểu. Anh tìm chị khác đi

Old 09-07-2003, 07:58  
B_Cool

Có khi mọi người chuẩn bị bye bye với topic này đi , bây giờ nó theo chiều hướng khác rồi , lock nó lại nhớ. Có ai có ý kiến ý cò gì ko ?

[ Bài viết được B_Cool sửa lúc 09-07-2003 08:00 (theo giờ GMT) ]

Old 10-07-2003, 02:50  

Unverified Member

KL$: 0

Đừng thế chị B_cool nếu chị mà làm thế thì anh Prince tiêu mất mà anh Prince viết gì thì viết in ít thôi nếu viết nhiều thì viết to lên đọc thế này chắc em cận lòi ra thêm fát nữa đau mắt wá

Nhưng em nói thật nhá chuyện của anh nghe vô lí bỏ xừ chứng tỏ anh cũng chỉ yêu chị Hoa về bề ngoài thui chứ em ko tin có tình yêu sét đánh --> bốc fét lắm
Miss_Independent is offline  

Old 10-07-2003, 03:39  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

HE he một ví dụ đỉn hình zề tình iu mù quáng, sao bi giờ lắm người than thở zề tình iu thế nhỉ, có khi phải kím một khứa để xem người ta đau khổ như thế nào

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 10-07-2003, 03:39  
prince

"...
iloveyou viết:
... chuyện của anh nghe vô lí bỏ xừ chứng tỏ anh cũng chỉ yêu chị Hoa về bề ngoài thui chứ em ko tin có tình yêu sét đánh --> bốc fét lắm
..."
(Quote)

Biết nói thế nào bây giờ, giải thích nhiều rồi! Quan trọng là Hoa nghĩ thế nào thôi. Bây giờ anh chỉ cần Hoa trả lời một tiếng thôi mà cũng không được.

Old 11-07-2003, 13:07  

Phá sản!

Anh ơi anh tên là Châu à? Xin lỗi nếu câu sau đây em nói có hơi quá đáng một tý nhé:em nghĩ anh nên đổi nick là"Trâu" thì hơn.Sao anh là con trai mà anh lại rền rĩ một cách ngốc nghếch như thế cơ chứ.Chả biết cái câu chuyện tình ko đầu ko cuối của anh có được bao nhiêu % là sự thật, nh cứ 100% đi thì ông anh ơi, Hoa của anhdẫu có lên board này cũng sẽ chẳng bao giờ lên tiếng đâu.Anh biết vì sao ko, 1 người con trai thực thụ ko bao giờ yếu đuối bi luỵ rồi lại còn đem chuyện riêng ra mà phơi bày trước bàn dân thiên hạ như vậy cả.Anh cứ tưởng suốt ngày tụng đi tụng lại cái trò"Hoa ơi, anh yêu emthế là hay đấy chắc.Có khi nó sẽ làm anh càng mất điểm hơn đấy.Dễ dàng nói lời yêu vì những lý do vớ vẩn( giả thử ko xem cái ảnh như DVHQ ấy, ông anh có a lô sô hét đại mấy câu yêu đương ấy ko?),thì thú thưc rồi cô ấy cũng sẽ dễ dàng out khỏi trái tim ông anh thôi mà!
cobecodon is offline  

Old 17-07-2003, 10:06  
prince

Thôi được rồi. Cứ cho là Hoa không yêu Châu đi. Châu đã phải bỏ qua những sĩ diện của bản thân để post bài lên đây, vậy mà có người lại nghĩ như vậy. Giải thích nhiều cũng bằng thừa. Thế nhé. Mọi người không cần phải post bài vào topic này nữa đâu. Cảm ơn!

Old 19-07-2003, 13:46  

Unverified Member

Úi anh dỗi roài à? Nhanh dỗi thế?
Em nói thật nhé đàn ông như thế ko hay ho gì đâu đã uỷ mị roài lại còn cục tính ->vứt
Còn hình như khối 11 có 1 chị tên là Hoa cũng chat cả ngày nhưng ko xinh như trong ảnh đâu xấu lắm lại béo nữa ( hình như tên là Hoa thui em cũng ko chắc lắm)

Old 20-07-2003, 03:24  
prince

Nói nhiều thì bảo là uỷ mỵ, nói ít thì bảo nhu nhược.
Mà em Hoa béo thì không phải rồi! Nhầm rồi em ạ.

Old 20-07-2003, 11:23  

Unverified Member

thế thì thui emchịu tìm thế nào được mà nếu chị Hoa của anh xinh như trong ảnh thì đã nổi tiếng ở cái trường này roài chắc nhầm gì ở đây roài!

Old 20-07-2003, 17:34  
prince

Cái chính là forum này mới chỉ có một vài lớp vào thôi. Mà ở ngoài Hoa không xinh được như trong ảnh đâu. Nhưng ở lớp, Hoa cũng được nhiều bạn quý mà.

Old 20-07-2003, 17:46  
prince

Thôi em ạ, có lẽ Hoa không thích anh thật, nếu không thì đã cho anh cơ hội rồi.
Hoa ơi, chắc em chưa lên đây đọc đâu, nhưng anh chúc em luôn vui vẻ, học giỏi, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn. Anh chỉ thấy hơi tiếc là không được em trả lời một tiếng, cho dù đó là một lời từ chối.

Old 21-07-2003, 02:33  

Unverified Member

Để em từ chối hộ cho miẹ cái gì chứ từ chối là ok luôn hé hé

Old 21-07-2003, 11:49  
prince

Hoa nói thì mới có ý nghĩa chứ!
PS: sorry mod, vì Châu chỉ viết được 1 câu ngắn thế thôi mà klnet lại bắt phải tối thiểu 50 chữ nên đành copy lại vậy!

Old 19-09-2004, 11:43  
quanghoa89

Lúc đầu mới nhìn thấy dòng chữ " Hoa ơi?" của anh thì em lại nghĩ ngay đến người yêu của em.Bởi cũng có tên là Hoa mà.Nhưng đọc cả câu chuyện thì mới thấy rõ là không phải người ấy.Em đang rất buồn,rất buồn thì đã 1 tuần nay chưa gặp được Hoa dù chỉ ở trên mạng(kể từ ngày 5-9 hôm khai giảng)Cả tuần nay em đều cảm thấy rất khổ sở,nhất là ngày hôm nay và hôm qua(thứ 7 và chủ nhật).EM cứ nghĩ sẽ gặp được Hoa cơ vì được nghỉ mà.Nhưng rồi cũng chẳng gặp được.Em cảm thấy buồn quá à.Chẳng thiết làm gì cả nữa.
Nhưng khi đọc hết câu chuyện của anh thì em cũng được an ủi phần nào vì thấy rằng anh còn đau khổ hơn em rất nhiều.Anh còn chưa gặp được chị ấy 1 lần nào ngoài đời.
Nhưng anh ơi,nếu anh yêu như vậy có phải là quá mù quáng ko?Bởi....

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan