Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Hải ngoại board

Old 10-06-2003, 09:15  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Moscow,thủ đô của nước Nga ,một thành phố chảy trong mình hai dòng máu.Một dòng máu hiền hoà ,ấm áp của những cung điện và lâu đài cổ kính,được tô điểm bàng con sông Moscow thơ mộng và êm đềm trải suốt chiều dài hơn 40 km đường kính của Moscow.Bên cạnh đó,còn một dòng máu nóng hổi,sục sôi của những khu công nghiệp và nhà máyđang ngày đêm hoạt động ko ngừng nghỉ.Bây giờ Moscow đang là mùa hè,thời tiết rất mát mẻ và dễ chịu,nhiệt độ chỉ từ 20-25*C .Mùa hè,Moscow như lột xác vậy.Tuyết tan dần nhỏ giọt bên cửa sổ trong như thạch nhũ.Cây cối đang khô xác ,đen đủi sau một mùa đông dài lạnh giá,chỉ sau một đêm mưa thôi đã ko thể nhận ra.Lá non mọc lên mơn mởn,cả một góc trời rực rỡ màu xanh.Tưởng như trong đêm đã có một người thợ vẽ nào đó giống người hoạ sĩ già trong "Chiếc lá cuối cùng" của O.Henri đã vẽ lại cả một rừng cây.Có một điều mà ngay từ khi mới đặt chân đến Moscow đã gây cho tôi một ấn tượng mạnh mẽ và cả lòng kình fục đối với người nga.Hệ thống giao thông công cộng của họ fải nói là ko thể chê được nếu như ko muốn nói là hoàn hảo.Đường xá fẳng lì ,ko hề có cảnh bên này đào dây diện bên kia đào ống nước.Người dân chấp hành luật GT rất có ý thức.Nhìn GT của họ mà buồn cho GT nước mình quá! .Còn nữa,Moscow có một hệ thống subway hoàn hảo vào loại nhất nhì thế giới.Có thể ko được hiện đại như Mỹ ,Nhật hay Anh nhưng chúng rất có trật tự và quy củ.Ngoài ra,mỗi bến subway station còn được thiết kế theo 1 fong cách nghệ thuật riêng để cho hành khách ko cảm thấy nhàm chán.Cách làm này được gọi là nghệ thuật của subway.Cách sắp sếp khu dân cư ở đây cũng rất hiện đại nhưng ko mất đi vẻ tự nhiên.Những khu nhà cao tầng nằm san sát nhau được bao quanh bởi những khu rừng nhỏ và hồ nước làm cho bầu không khí rất trong lành.Một thú vui nữa khi bạn đến Moscow là đi Shopping (tất nhiên ngắm là chủ yếu ).Có 1 loạt hệ thống các siêu thị với xe bus chở khách 100% free cho bạn chọn lựa như S'etmoi continent ,Ramstor,Ikea...Vào đây các bạn sẽ thấy hàng xịn của các hãng nổi tiếng nhất trên thế giới như Adidas,nike,Tommy,L'oreal,Versache,Swatch.........và tất nhiên giá bán thì cũng rất "ngọt ngào".Mùa hè ở Moscow bạn còn có 1 thú vui nữa là đi cắm trại trong rừng.Bạn có thể thuê 1 căn nhà gỗ xây theo kiểu Nga đủ cho 1 gia đình 4 người với giá 200$ trong 3 ngày.Trong đợt cắm trại bạn sẽ được đi câu cá,tắm suối ,bơi hồ,đốt lửa trại và nướng xúc xích.Thú vị lắm các bạn ạ.Các bạn thấy Moscow có đẹp ko?Nếu bạn nào thích,khi sang đây cứ báo trước với tôi,đảm bảo sẽ ko để bạn fải thất vọng vì 1 người hướng dẫn viên du lịch tồi đâu. .Ngồi rỗi chẳng có việc gì làm viết lên vài dòng vớ vẩn,ai đọc mà thấy chán thì cứ coi như chưa đọc gì hết nhé.Ôi chắc mình hâm mất rồi !

[ Bài viết được dreamhouse sửa lúc 10-06-2003 09:18 (theo giờ GMT) ]

------------------------------
Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 10-06-2003, 09:53  

Phá sản!

KL$: 0

Xin thỉnh giáo anh DH 1 tí : hồi anh đi là đi theo diện nào dzậy : tự túc ỏ scholarship ? Anh đi như thế có phải học tiếng Nga trước bên VN ko ? Sang bên Nga anh có bạn bè thân = cố hữu gì ko hay sang 1 mình, tự thuê nhà , tự túc mọi việc ( em hỏi cái này vì mẹ em lo nhất khoản này khi định cho em sang Anh học ) ? Cái khoản " đầu tiên " khi anh sang đấy là bao nhiêu ( ý em muốn hỏi anh là tổng chi phí trung bình cho 1 năm học bên Nga bao gồm cả tiền học, ăn ở, nói chung là tất tần tật là bao nhiêu ?
beckham10a3 is offline  

Old 11-06-2003, 00:43  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Anh đi sang đây học theo diện tự túc.Ở các nước khác thì anh ko biết nhưng ở bên này kể cả em biết tiếng Nga từ ở nhà thì sang đây vẫn fải theo học dự bị 1 năm .Trong 1 năm đó chú sẽ được học tiếng ,toán,tin học và các môn khác tuỳ theo nghành.Sau khi học hết 1 năm sẽ thi và được cấp cho 1 chứng chỉ là hs này(chưa fải sv ) đã hoàn thành khoá học loại.....Khi mang chứng chỉ đó nộp cho trường mà mình định học thì sẽ đc nhận vào.Anh sang đây 1 mình ko anh em bà con gì hết.Nhà thì ko fải thuê vì trường có KTX cho sv.Mọi việc thì tự lo tất thôi,mình ko lo thì ai lo nữa :lol:.Chi fí thì cũng tuỳ mức sinh hoạt và hoàn cảnh của mỗi người.Như anh thì 1 năm đóng 2000$ tiền học fí thì mỗi tháng được 2 cụ cho 200$ tiền sinh hoạt,anh thấy thế cũng ổn rồi.Nhưng mà fải nói cho em biết trước là do ở đây cộng đồng người Việt mình buôn bán cũng khá đông đúc nên giá thực fẩm VN khá rẻ so với các nước khác.Cụ thể anh có đứa bạn ở Hà Lan kể chuyện cho biết mỗi tháng nó chi tiêu tiết kiệm lắm cũng fải đến 400-500$.Đấy,còn gì thắc mắc thì cứ hỏi,anh sẽ trả lời cho em những gì anh biết.Ah,chúc chú đi anh thành công [V]!Mà lần sau muốn hỏi thì sang board hoctap thi cu hoi nhé ,anh đang sáng tác chú lại ăn kẹo lạc :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 11-06-2003, 09:38  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

hé.. hé.. không ngờ thằng cu dreamhouse cũng lãng mạn phết (tưởng trong cái KLNet này ngoài mình với em Rose7Love ra không được đứa nào biết nghệ thuật không phải là ánh trăng lừa dối)

Nghe dreamhouse kể thì ở Mát-xcơ-va có vẻ sướng nhỉ, nhất là cái khoản nhiệt độ 20-25*C, không biết có mắm muối thậm xưng không thế? Này, nếu có cái ảnh nào thì post lên làm dẫn chứng thuyết phục (mà phải có mặt chú đấy, nếu không chú vớ đại cái nào trên Net tống vào thì làm sao?? )

Bạn anh hồi mới sang viết về buồn cười lắm, nó bảo đi ra ngoài đường không dám đi vì lỡ may mà bị cảnh sát tóm thì.. (hình như là hồi mới sang chưa có cái giấy tờ khỉ gì ý). Không biết chú dreamhouse có phải chịu cái cảnh đấy không?

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 11-06-2003, 09:56  
kawaii_sb

KL$: 0.00

em thì chỉ khoái cái đoạn nhiệt độ mùa hè thôi. Cùng là mùa he mà ở đấy cứ tằng tàng 36,37 độ (đi ngoài đường mà cứ như là đứng trong cái nồi lửa ý), thế mà bên đây chỉ có trên 20 độ chút xíu, sướng thế ko biết.
Em thích rừng là phong mùa thu lém. Anh DH có cái ảnh nào thi send cho em với. thx
(Mà bác DH cũng sắp phải nếm mùi cái Hoả Lò, nồi lửa ở VN rồi nhẩy, )

Old 11-06-2003, 18:38  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

"...
Xit viết:
hé.. hé.. không ngờ thằng cu dreamhouse cũng lãng mạn phết (tưởng trong cái KLNet này ngoài mình với em Rose7Love ra không được đứa nào biết nghệ thuật không phải là ánh trăng lừa dối)

Nghe dreamhouse kể thì ở Mát-xcơ-va có vẻ sướng nhỉ, nhất là cái khoản nhiệt độ 20-25*C, không biết có mắm muối thậm xưng không thế? Này, nếu có cái ảnh nào thì post lên làm dẫn chứng thuyết phục (mà phải có mặt chú đấy, nếu không chú vớ đại cái nào trên Net tống vào thì làm sao?? )

Bạn anh hồi mới sang viết về buồn cười lắm, nó bảo đi ra ngoài đường không dám đi vì lỡ may mà bị cảnh sát tóm thì.. (hình như là hồi mới sang chưa có cái giấy tờ khỉ gì ý). Không biết chú dreamhouse có phải chịu cái cảnh đấy không?
..."
(Quote)

hak hak,cảm ơn bác Xit đã khen mặc dù bác vừa khen vừa cài đểu :lol: (đúng giọng bác nhé ) .Ảnh thì fải đợi em scan lên đã rồi sẽ post lên cho bác xem.Hồi mới sang đúng là khổ lắm.Vừa sang đến nơi đã bị bọn hải quan san bay luộc mất 7$ vì cái lý do vô cùng chính đáng:Viet Nam? 5 tram !(nói tiếng Việt mới kin chứ :lol: ).Hỏi tại sao thì nó bảo là tiền thuê xe đẩy hàng (Sh**).Đến lúc về KTX chưa có giấy thông hành(giấy này thay cho hộ chiếu đang nộp cho trường đóng hộ khẩu) bị các bác VN ở đây các bác ý doạ là ko đc ra ngoài ko là bị cảnh sát nó tóm.Thế là suốt mấy ngày trời "ta nằm dài trông ngày tháng dần qua".Đến lúc có giấy rồi đi ra ngoài chơi cùng mấy thằng cũng vừa sang như mình,bị CS nó kiểm tra giấy tờ .Nó xem giấy tờ xong ko thấy có gì nói đc thế là nó bảo :fạt 500 rub tội ko có hộ chiếu mà đi lang thang ==>chuối ko chịu đc dành fải cho nó 500 rồi té :lol: .Nói chung kể cả mình ko có tội lỗi gì nhưng nó đã muốn trấn lột thì cũng fải chịu thôi .Nhưng những cái đấy ko đủ để làm mất đi vẻ đẹp của Mos đâu ,yên tâm .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 12-06-2003, 00:18  

Phá sản!

Còn cái vấn đề tế nhị " xiền " quan trọng thế em hỏi anh DH thì anh chẳng " trả nhời ". Mà em cũng hỏi luôn kinh nghiệm anh : anh sang đấy học 1 mình liệu lúc đầu có bị bỡ ngỡ, nhớ nhà ko dzậy ? Lúc bắt đầu mới đặt chân tới sân bay nước bạn anh có thấy hối hận ko khi đã quyết định sang đây, xa nhà, xa người thân hay anh có cảm giác gì khác ? Cuộc sống 1 mình của anh có vất vả lắm ko ?
beckham10a3 is offline  

Old 12-06-2003, 05:30  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

"... Còn cái vấn đề tế nhị " xiền " quan trọng thế em hỏi anh DH thì anh chẳng " trả nhời ". ..." (Quote)

chú chẳng chịu đọc kỹ gì cả
"...Như anh thì 1 năm đóng 2000$ tiền học fí thì mỗi tháng được 2 cụ cho 200$ tiền sinh hoạt,anh thấy thế cũng ổn rồi ..." (Quote)

"...Mà em cũng hỏi luôn kinh nghiệm anh : anh sang đấy học 1 mình liệu lúc đầu có bị bỡ ngỡ, nhớ nhà ko dzậy ? ..." (Quote)

cái này thì ai chẳng bị :lol:
"... Lúc bắt đầu mới đặt chân tới sân bay nước bạn anh có thấy hối hận ko khi đã quyết định sang đây, xa nhà, xa người thân hay anh có cảm giác gì khác ? Cuộc sống 1 mình của anh có vất vả lắm ko ? ..." (Quote)
"Người ra đi đầu không ngoảnh lại .Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy."
( mượn bản quyền bác chuột gian manh nhé :lol: ) .Làm sao mà fải hối hận hả chú?Mình lớn rồi fải chịu trách nhiệm về quyết định của mình chứ.Sống 1 mình thì cũng vất vả thật,nhiều lúc lười ngại nấu thì ăn bánh mỳ or mỳ gói,quần áo có khi đến 1 tuần mới giặt :roll: :o: nhưng nói chung vẫn sướng hơn là dựa dẫm vào các cụ,sống free style fê lắm :lol:

[ Bài viết được dreamhouse sửa lúc 12-06-2003 05:34 (theo giờ GMT) ]

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 13-06-2003, 04:23  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: J (1999-2002)

Hurah bác dreamhouse viết hay quá. Bầu cho bác 4 phiếu bé giỏi. Đọc bài của bác xong muốn xách vali sang thăm Moscow. Em mà sang được đến nơi bác nhớ làm hướng dẫn viên du lịch như đã hứa nhé.

"Một chút về Moscow trong cảm nhận của em". Hì, nói thế cho to tát thôi chứ em chưa hề đặt chân lên đất Nga. Cái "cảm nhận" ở đây là Moscow trong "tiềm thức" của em. Những năm 80, thế hệ bố mẹ em đi học, đi nghiên cứu và đi lao động ở Nga nhiều. Bố với mẹ em thì ko sang Nga nhưng bác em học Ngôn ngữ học ở trường Ngữ văn Putin (ko hiểu em có nhớ đúng tên trường ko?) và đến giờ bố mẹ em vẫn còn giữ những tấm bưu thiếp, những lá thư dài bác gửi về, cả vài bức ảnh hiếm hoi nữa (thời 80s chụp ảnh gửi về cho gia đình là quý lắm). Em bắt đầu biết "lục lọi" cái hộp đựng những thứ ấy từ khi em bé tẹo, mấy cái bưu thiếp hình tuyết rơi trắng trời, cái ảnh bác em trong mấy lớp áo khoác, áo len dày trước cái quảng trường rộng lớn... hình như đã in sâu vào trong suy nghĩ và ý thức của em từ hồi ấy.

Rồi những năm thập niên 80, 90, nhiều thứ từ "Liên Xô" (đúng cách gọi hồi ấy nhỉ) đưa về VN nhiều lắm, gửi về cho người nhà dùng, hoặc đem bán ra thị trường. Mối quan hệ Việt-Nga cũng thắm thiết sâu đậm. Em vẫn nhớ mình lớn lên với những quyển sách, quyển truyện tranh Liên Xô (dịch ra tiếng Việt). Tiêu biểu là "Mít Đặc", "Bác sĩ Aibôlít" (mê nhất con Kéo Đẩy), "Ai nói khoác tài hơn". Sách dày, bìa cứng, chữ in to, rõ ràng, màu sắc đẹp, thích nhất là của Nhà xuất bản Cầu vồng. Ấy là về mặt tinh thần. Về mặt đời sống vật chất: sôcôla, bánh quy hộp thiếc và sữa Similac là phổ biến nhất. Nhà ai có bếp điện, tủ lạnh, máy sấy... Liên Xô là tươm tất lắm. Bác em còn giữ cái tủ lạnh vuông, to tướng ở góc nhà. Mỗi lần ì ạch chạy là kêu ù ù, ngăn đá thì nước rỏ giọt tong tong, nhưng ko ai nỡ vứt đi...

Đấy, ấn tượng về nước Nga trong em nằm trong những chi tiết ấy, những thứ mà em lớn lên cùng: được đọc, được nghe kể, được dùng... ấy...

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 13-06-2003, 07:58  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

mình cũng giống pino ,từ hồi học lớp 1 đã có ấn tượng sâu sắc lắm về nước Nga rồi.Hồi đấy,bà bác mình sang bên này làm nghiên cứu sinh,mỗi lần gửi quà về là vui lắm.Mừng nhớ nhất là những cây bút chì xanh đỏ,hộp màu nước,gọt bút chì và cả cái cặp làm bằng da lộn nữa(xấu nhưng mà bền ko chịu được )còn cả chiếc khăn quàng đỏ màu da cam nữa chứ.Hồi đấy vớ được quyển "Mít Đặc và những người bạn" mình đọc say sưa quên cả ăn,đọc xong thì lôi bộ bút chì màu và màu nước ra tô vào tranh trong truyện.Mình coi những thứ đó như bảo vật vậy .Có lần có đứa bạn đến nhà chơi ,nó xin mình cho mượn đọc mình ko cho , thế là 2 đứa giằng co nhau làm rách mất mấy trang,mình tức quá chạy sang nhà nó mách bố mẹ thế là cu cậu bị ăn đòn nên thân :lol: .Rồi cả những quyển sách dạy tiếng Nga cho trẻ em nữa chứ,mình đọc thì chẳng hiểu gì chỉ toàn xem tranh xong rồi cắt hình ra dán vào tủ và bàn ghế .Tất cả những kỷ niệm ấy đã lâu ko được khơi dậy,giờ đọc bài của pino nó lại trào lên .Mình thấy nhớ nhà quá !!!!!

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 15-10-2003, 00:04  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Chủ đề này hay quá, kéo nó lên phát

Moscow dạo này chắc cũng sợ, thỉnh thoảng mấy chiến binh Hồi giáo Tresnhia lại làm vài vụ bắt cóc con tin như vụ ở rạp hát năm ngoái hay thỉnh thoảng đặt vài quả bomb thì.. Chú DH ở nớ có sợ ko?

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 18-10-2003, 10:02  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Tất nhiên là như vậy rồi nhưng trong cái mất cũng có cái được đấy Dũng ạ .He he he .Tôi đố bác ở Kiev mà mua được rau ngót với thịt chó đấy .Hehe về cái khoản này thì Mos ăn đứt rồi .Thèm ăn cái gì thì chỉ cần đi Metro ra Salut là có ngay ,thứ gì ở đấy ko có thì có thể đặt trước ( giá hơi cứng hơn 1 chút ) . Nhưng cái khoản an ninh thì đúng là ao ước thật .Đợt có thằng bạn dưới Kiev lên chơi nó kể mà thèm : nó bảo dân ở đấy quý VN như bác Hồ ,đi ra đường thì chỉ cần mang mỗi thẻ sv là được. Chứ như bên này ,ra đường mà quên passport là chỉ có quay về lấy ko thì vô fúc gặp thàng công an nó lại làm cho 500-1000 rub thì khổ . Nhưng mà khổ thế vẫn ko thể fủ nhận được cái đẹp của Mos .

2 Xit :em chẳng sợ Sợ thì đã ko sang lại rồi

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 18-10-2003, 20:07  

Phá sản!

he he, rau ngót thì cũng được ăn rồi,còn cái khoản thịt chó thì chắc là chịu rồi.Còn về an ninh thì cũng chả được như vậy đâu,moi người nghe vụ bon Ucraina danh sinh viên Việt Nam trường Bách Khoa bên này chưa,hehe phải huy động hơn 200 ông cảnh sát cơ động giải quyết đấy,hic hic,cái này báo nhà mình cũng đã đưa tin ở nhà rồi.. hic hic di du học sợ lắm.hic hic
dungkiev is offline  

Old 19-10-2003, 03:59  
muoiphaytheduc

tren klnet co hai người ở Nga, một người ở Kiev còn một người ở Mos.. hồi trước ba mẹ em đi học, cũng một người ở Kiev, một người ở Mos đấy. Nhưng hình như hồi trước cả Kiev và Mos đều bình yên hơn nhiều
Em cứ tưởng bây giờ không ai đi du học ở Nga nữa, thế mà hoá ra vẫn có, hay quá. Nghe đến nước Nga là em lại nghĩ đến ba mẹ và em đã tự hứa với mình là sau này đi làm có tiền rồi sẽ đưa ba mẹ đến thăm lại nước Nga. :">

Old 19-10-2003, 06:03  

Phá sản!

Vậy hả,thế thì nhanh lên em ơi,bên Kiev sắp có Cup C1 Dinamo và Arsenal hay lắm.Em đưa bố mẹ em qua nhanh lên nhé,tuần sau đá rồi,chắc bố em sẽ thích lắm đấy. hi hi các bạn o Nga chắc chả dám ra sân vận động cổ vũ bóng đá đâu nhỉ.Đi ra sân vận động là một sự liều mạng đấy,he he bên mình thì vô tư,
dungkiev is offline  

Old 19-10-2003, 13:34  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Chưa bao giờ em vào box hải ngoại cả và hôm nay vào thì gặp ngay topic này,
Moscow, nghe tên mà lòng nhói đau. Đau ko phài vì buồn thương, đau ko phải vì thể xác mà đau vì nhớ. 10 năm trôi qua rồi chắc Mos giờ này khác lắm với khi em còn ở bên đấy. nhắc đến Mos em còn nhiều kỉ niệm lắm, những kỉ niệm mà cả đời không quên : hàng bạch dương, lớp tuyết dày trắng xốp, những khu công viên cho trẻ em, hoa chuông , dâu tây, và cả những on ngưòi hết sức thú vị nữa
Câu anh DH nói về mos với hai dòng chảy thật đúng, con người Mos hiền hoà, mến khách nhưng họ lại có cả một nghị lực phi thường. ............
Xa Mos đã mười năm nhưng mỗi khi ai đấy nhắc về Mos lòng tôi lại dâng lên một cảm xúc kì lạ....
Nhớ quá Moscow!
(Ai muốn nhìn Mos thì em pót ảnh cho !)

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 26-10-2003, 09:35  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Alex vô cùng thân mến ơi cả bác 10'td nữa ! Đừng nuôi trong đầu ý định sang đây làm gì.Đi học thì còn đỡ chứ đi du lịch ko khéo loăng quăng OMON ( lực lượng cs đặc nhiệm Mos ) nó tóm được thì đừng kêu khổ !Hồi mới sang ,có thằng bạn tôi cũng tinh tướng đi nc ngoài rồi ,trong tay cầm mỗi cái passport chưa đóng khẩu với cái vé máy bay đi chơi. Gặp công an còn gân cổ lên cãi bị nó đấm cho sưng vù cả mặt ,còn bị fạt 1000 rub đấy .Túm lại Moscow bây giờ ko fải chỗ cho người da vàng du lịch đâu .Nhưng nếu mọi người có hộ chiếu là công dân Mỹ hoặc EU thì lại là chuyện khác

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 28-10-2003, 23:16  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Híc em còn nhờ hồi ở bên đó, em có một cái áo khoác, thình thoảng công an đến kiểm tra bố mẹ còn rạch áo khoác nhét tiền vào rồi hai mẹ con đi ra ngoài, để bố có giấy fép đàng hoàn nhất ở lại, đêm còn nghe thấy tiếng súng nổ, híc nhớ thật

Alex Louise is offline  

Old 13-01-2004, 11:37  

God Member

KL$: 145

ấn tuợng cua em bây giờ là một mùa đông ảm đảm giữa moscow,một cái tết đầu tiên xa nhà, ...
To anh dreamhouse :ai bảo là ko du lịch dc nào ..có pass là đi dc hết ...còn pass chưa đóng khẩu thì chịu nhịn biết điều mà dúi tiền cho nó đi còn gân cổ lên cãi nó đấm cho là phải
Bà con kéo cái topic này lên cái

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 16-01-2004, 00:53  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
ai bảo là ko du lịch dc nào ..có pass là đi dc hết ...còn pass chưa đóng khẩu thì chịu nhịn biết điều mà dúi tiền cho nó đi còn gân cổ lên cãi nó đấm cho là phải
Thế à? Thế chú chưa gặp cảnh 2 anh chị nọ đi du lịch châu âu 1 lèo ,sang đến đây thì bị lưu lại 1 tháng mới được người nhà chuộc ra mà về nước hả? Anh nói rồi ,nó là cướp chứ có fải CA đâu mà dùng luật .Pass chưa đóng khẩu nhưng mà có spravka rồi,chú chẳng đọc kỹ gì cả !!

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 02-02-2004, 06:00  

God Member

ừ nhỉ .đúng thật bọn cướp mà em quên mất ...spravka chúng nó cũng chẳng coi ra gì cả...kiểu như em hồi đầu mới sang í (anh dreamhouse biết rồi nhỉ) : có spravka hẳn hoi mà vẫn bị tống lên xe omon như thuờng ,kể cho bà con nghe nhé ..vừa lên xe của chúng nó xong :cái xe giống kiểu xe vàng vàng to to nhà mình í .chắc là xe IFA...nó dồn vào giũa xung quanh toàn bon. omon ngồi..hêhh em dc cái máu lên cái nhìn thấy chỗ trống em vào ngồi luôn .hậu quả là bị nó đấm cho 1 phát ..điên cả người lên dc.nhưng nó to quá nhiều nên em nhịn ko cho no ăn đòn rồi...hi`hi`h đùa thế thôi ai dám ....Đối với ngưòi vn mình bên này bọn omon la` kẻ thù, trên danh nghĩa thì tốt đấy nhưng việch làm của chúng nó thì ko thể chấp nhận dc .chẳng bù cho nguời nước ngoài ở vn như tiên ..thôi em thôi đây ...thêm vài câu nữa là lại lời ra tiếng vào ko kìm dc cảm xúc thì chết
cảm nhận ở mos bây giờ là sợ đi metro ,mới biết tin khủng bố xong dạo nay an ninh lỏng quá anh dreamhouse nhỉ .anh có đi chơi đâu ko ?
em thì chỉ nằm nhà online thôi
Bật mí :sang mos 6 tháng rồi mà đi mới đi metro có một lần !!!!

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 08-02-2004, 22:41  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Hự hự hôm qua vừa nghe tin xong ,hú vía may mà mình nghĩ thế nào ,ko thì đã về nhà ông anh chơi đúng hôm đấy roài .Cái Met Avtozavod nó lại ngay trước Met Kalomen là Met nhà ông anh mình .May thật,chứ ko thì bây giờ cái số bị chết trong vụ đấy fải là 41 roài .Phù ...... .Giờ anh vẫn đang nghỉ ,đang nghiên cứu quả PS2 .Mãi 16/2 mới fải lên trường .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 12-02-2004, 10:53  

Unverified Member

KL$: 70

Anh DH ơi, có phải người dân Nga rất phúc hậu và nhân ái không? Em nghe mẹ em bảo thế, vì thế nên bố mẹ mới đặt tên em là Nga... :">
chuotbe is offline  

Old 14-02-2004, 19:31  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Đúng nhưng mà là nông dân thôi, nông dân ở đâu chẳng nhân hậu? Từ hồi cách mạng tháng mười thôi, giwò thì nhân với chẳng hậu...

Alex Louise is offline  

Old 15-02-2004, 01:19  

Unverified Member

Hơ, thế bây giờ người ta như thế nào rồi?
Chắc là nếu có biến chất thoái hoá thì cũng là vì kinh tế thôi. Bây giờ nước Nga không còn thịnh vượng như ngày xưa nữa, thành ra nảy sinh một số thứ mọi người nói ở trên. Buồn thật !!!
chuotbe is offline  

Old 15-02-2004, 06:31  

God Member

Hiện giờ nước nga đang trên đường chuyển đổi mạnh mẽ chị ạ ....GDP tăng nhanh ,các công trình phúc lợi cũng dc xây dựng ...như moscow đây này ...em thấy nhiều công trưòng lắm ...xung quanh trường em (xây dựng) rục rịch đào xới nhiều lắm >Vì vậy em ko buồn lắm ...chẳng mấy chốc mà lại lớn mạnh thôi em tin thê' ....Còn con người hả? Tất nhiên với cơ chế thịu truờng đang vận động môt cách mạnh mẽ thì tiêu cực ko thể ko xảy ra ..nào là tham ô rồi giáo viên vòi tiền mới cho học sinh thi học kì.... hiện tương này thì ở nước nào mà chẳng có .....Con ngưòi nga về bản chât vẫn đôn hậu và nhiệt tình lạc quan vốn có ..Em vẫn quí người nga như truớc ....

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-02-2004, 08:05  

Unverified Member

Nếu thế thì tốt quá rồi. Thực ra khi nhắc đến đất nước hay con người Nga chị rất cảm tình. Chỉ có điều hiện giờ an ninh ở bên đấy so với ngày xưa không được tốt nên hay nghe bọn bạn chị ở bên đấy than phiền. Hy vọng là tương lai sẽ khá hơn.
Quote:
Hiện giờ nước nga đang trên đường chuyển đổi mạnh mẽ chị ạ ....GDP tăng nhanh ,các công trình phúc lợi cũng dc xây dựng ...như moscow đây này ...em thấy nhiều công trưòng lắm ...xung quanh trường em (xây dựng) rục rịch đào xới nhiều lắm
Ở Moscow thì phát triển lắm phải không? Vì Moscow tập trung phần lớn tiền của của nước Nga mà. Nhưng còn các thành phố khác thế nào? Odexa, Tambov thế nào? Có phát triển nhiều không em?
chuotbe is offline  

Old 15-02-2004, 11:20  

God Member

ui moscow thì thê' còn những thành phố khác thì em làm sao mà biết rõ dc hả chị ..(em mới sang nửa năm thôi mà ) >nhung chăc là cũng phát triên ..nhưng trên nước nga còn nhiều người nghèo ..còn nhiều nơi lạc hậu ..Em ví dụ cho chị nhé : như macdonald i' thì chỉ có ở mosow thôi chứ còn ở các thành phố khác thì mấy nơi có v.v.v.v. ...Nhưng chắc là vẫn phải phát triển chứ ....khác gì so với Hà nội hay HCM so với làng quê việt nam

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 19-02-2004, 21:03  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Con người thì đâu chẳng có người thế này người thế khác.Nhân đây kể cho mọi người 1 chuyện ,hôm 16 vừa rồi sn thằng bạn ,nó rủ qua Ob nó chơi ,mình chủ quan ko hỏi kỹ đường thành ra bị lạc ,cứ loanh quanh đi tìm mãi ,đến 12h đêm vẫn chưa tìm thấy đâu ( đi từ nhà là 10h ) .Đang ngáo ngơ như bò đội nón thì gặp ngay 1 xe cảnh sát đang đi tuần ,nó tấp vào lề rồi hỏi mình làm gì mà đi khuya thế này 1 mình.Mình thì cứ thật mà nói ,nó hỏi địa chỉ cái Ob kia ở đâu rồi bảo mình lên xe ,chở đi tìm ,mất 30' thì tìm thấy .Lúc đầu mình cũng sợ ,sau mới tin là nó tư tế thật.Lúc xuống xe mình cảm ơn nó rối rít , 2 thằng nó còn dặn lại là lần sau đừng đi 1 mình khuya thế ,ko thì hooligan nó hỏi thăm .Đấy ,sau lần đấy mình nhìn cs Nga cũng khác hơn ,suy nghĩ về Nga cũng thay đổi

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 19-02-2004, 21:17  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Đây là ảnh 1 member của KLnet chụp tại Nga ,các bạn đoán thử xem đây là ai? Ảnh cách đây khá lâu nên chất lượng ko tốt lắm

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 20-02-2004, 08:09  

God Member

bây giờ anh DH mới biết hả ..bọn em thì biết lâu rồi -..đó là lần đi vào rừng lạc rõ lâu ,đang cắm đầu tìm lối ra thì gặp hai thăng dân thường cầm súng săn ..nó lại hỏi bọn em là dân trung quốc mới lạ chứ (hồi đấy là mới hết sars dc mấy tháng ) bọn em trả lời là VN thế là chúng nó đi ..về nhà nghĩ với nhau ko hiểu nếu trả lời là TQ thì nó làm gì mình nhỉ ..Sau đấy cũng găọp một cái xe cs y như xe của anh DH nó cũng hỏi địa chỉ như vậy và bọn em cũng sợ y hệt như anh DH và cuối cùng thì kết quả đương nhiên là tốt rồi (ko thì em làm sao mà post dc bài này )

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 25-02-2004, 07:24  

Phá sản!

hè hè, lâu lắm rồi không vào đây, thấy mọi người ca ngợi Nga quá, mà công nhận bây giờ Nga khá hơn trước nhiều rồi, mình là minh khoái cái ông Putin đấy, trông tổng thống Nga rất là phong độ. Nhưng sao gần đây bên Nga nhiều vụ chêt người thế, đâm ra cũng hãi thật, hết sập nhà rồi lại đặt bom.
Cứ ở chỗ mình nè, lâu rồi không có gì cả, thật là bình yên .he he he
dungkiev is offline  

Old 25-02-2004, 22:00  

Unverified Member

Quote:
bây giờ Nga khá hơn trước nhiều rồi, mình là minh khoái cái ông Putin đấy, trông tổng thống Nga rất là phong độ.
Công nhận đấy !!! Nhờ có Putin mà nước Nga lấy lại được bao nhiêu thứ. Còn nhớ cái hồi Eltsin làm tống thống, thể dục thể thao chẳng phát triển được, Putin lên một phát vực dậy được luôn !!
Ở VNam bây giờ, sách về Putin nhiều như gà cúm !!
Quote:
Nhưng sao gần đây bên Nga nhiều vụ chêt người thế, đâm ra cũng hãi thật, hết sập nhà rồi lại đặt bom.
Ở bên đấy nhiều lắm fải không? TV nhà mình chỉ chiếu một số vụ to to thôi, chứ còn mấy vụ lẻ tẻ thì nhiều lắm, ai hơi đâu mà chiếu hết được. Khổ nhất là mấy đứa sinh viên VN ở trường Hữu Nghị bị chết oan trong vụ cháy hồi trước. Lên tintucvietnam.com đọc xong chỉ muốn khóc Thương chúng nó quá !!!!
chuotbe is offline  

Old 25-02-2004, 22:21  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

hè hè, lâu lắm rồi không vào đây, thấy mọi người ca ngợi Nga quá, mà công nhận bây giờ Nga khá hơn trước nhiều rồi
Chú dungkiev lần sau muốn ám chỉ đến Russia thì phải nói là nước Nga, chú cứ Nga không thế này làm anh cứ tưởng đang nói đến em chuột :p

Quote:

Còn nhớ cái hồi Eltsin làm tống thống, thể dục thể thao chẳng phát triển được
Người ta bảo ông Enxin có công lớn nhất là tìm được ông Putin. Mà cái ông Putin này trước là dân KGB, võ viếc đầy mình, mặt lạnh băng, thỉnh thoảng nhếch mép cười phát, nhìn gườm thật.

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 07-03-2004, 11:03  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2003-2006)

chưa bao giờ em vào board này ,hôm nay vào thấy mọi người nói chuyện xôm tụ quá,nên cũng muốn góp vui
kể ra thì trong em Nga cũng có ấn tượng sâu sắc lắm chứ.Đầu tiên là vì chú em sang Nga sóng từ lâu rùi,thỉnh thoảng dc gửi ảnh về thấy nước Nga đẹp lạ thường.Mình ở xứ nóng,muốn 1 lần sờ tay vào tuyết cũng ko dc.Tiếp theo là từ bé em đã sống bằng những đồ đạc ở Nga rồi,uống sữa bột của Nga này,đọc truyện này,(em cũng đọc Mít Đặc và những người bạn đấy,lên đây mới biết là cũng có người biết cái câu chuyện cũ kĩ đấy,truyện đấy vẽ hoa rất đẹp),bếp điện,ló sưởi,ấm đun nước...toàn đồ gửi ở Nga về .Nhớ ghê.Vậy là em đã có duyên với nước Nga từ bé nhỉ.Nước Nga trong tâm trí em là một đất nước trắng xoá tuyết,với những ngôi nhà có cái mái chóp chóp mang đậm phong cách Nga,người Nga tốt bụng,nhiệt tình,đặc biệt là mấy cái mũ lông chụp kín tai rất là Nga.Em yêu nước Nga lắm,giá như mình có thể một lần dc đặt chân đến thăm "cung điện mùa dông" nhỉ.
Ngày xưa em đã yêu nước Nga lắm rồi,bây giờ lại càng yêu hơn vì người em đang chờ đợi cũng đang ở Nga.Ui ,Russian,so beautiful!

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 30-03-2004, 14:37  

God Member

Ko hiểu yêu hay ghét nữa đây ,mình đang lạc quan vào tình hình ..dạo này thời tiết lại ấm lên ,trời rất đẹp .mùa xuân đến bỏ lại mùa đông ảm đạm ..Thế đấy an tâm là thế ,vậy mà hôm nay và mấy hôm trước bọn đầu trọc với du côn hoạt động như điên .người việt rồi người tàu nữa đều "dính đòn " cả ...Con đường tới trường ngắn cũn thế mà bây giờ ai đi cũng pphải lo nhìn trước nhìn sau,thấy bọn nó là vọt lẹ .........
Chỗ anh có ổn ko anh Gà ???? dạo này chỗ em mất ổn định quá ..có khi ngày mai đi học phải rủ mấy thằng bạn mang vũ khí theo thôi

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 30-03-2004, 15:41  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Chỗ anh hả ? Hôm trước trường bị tung tin đặt bomb ,còn cái stansia metro Avia motornaia thì cách đây 3 tuần có 4-5 chú VN bị trọc đánh gần chết [-o< .Nói chung là thê thảm lắm rồi ,giờ may anh học ở trên này ,tuần về Avi 2 lần thôi nhưng cũng hãi hùng lắm [-o< .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 11-04-2004, 07:31  
caigichangduoc

Anh Gà học đại học tổng hợp moscow ah`
Hay nhỉ em đã từng đong đô ở đấy hai năm, bây giờ thấy nhớ mà không biết khi nao quay trở lại đó được
Cứ nhìn thấy nước Nga (dù trên sách báo thui)cũng đã thấy sướng rùi, nhớ lại một thời đượpc đi trên sông Mat được treo váo vườn cây của viện sinh học rồi bị chó đuổi,.. buôn lắm
Anh Gà dã ăn táo,ăn lê hái trong vườn ký túc xá trưòng chưa chưa , em ấn tương lắm,quả lê sao bé tẹo mà ngọt đền thế.
Mà đúng là người dân của họ vô cùng nhân hậu, cứ nhìn cảnh đi xe buýt nước mình thì khắc thấy trái ngược hoàn toàn, thấy sao dân Việt vô tâm thế
Có lẽ nước Nga không chỉ đẹp bởi cảnh thiên nhiên hữu tình , mà còn đẹp bởi những con người nơi đó ,chính vì thế mà chúng ta đều yêu Nga
Giá như mình được một lần nữa được đặt tay vao tương đài Lomonosov thì sướng quá híc híc
Mà sao trưòng msu đẹp thế nhỉ sao thế nhỉ ,nhưngcú một nỗi hôm nào mình đi xem nó cũng tắt vòi hoa sen huhu
Mà anh Gà cũng đến Ob cơ ah` hay nhỉ
Anh Gà sương thế đươc lam student của MV Lomonosov Moscow State University
Thế anh Gà học khoa nào thế?

Giantlove: Anh í ko học МГУ (tổng hợp quốc gia matxcơva) đâu em ạ

Old 11-04-2004, 10:31  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

МТУСИ : Московский Технический Университет Связи и Информатики -Trường đại học Thông tin và Truyền thông Moscow em ạ ,ko fải МГУ ( Московский Государственный Университет ) đâu !
À nhân đây hỏi Bình luôn ,em nghe bài " Высоко " của Савичёва Юлия hát chưa? Hay lắm ! Anh đang tìm lyric của nó ,em có thì send cho anh nhé !

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 20-04-2004, 14:22  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Sáng nay xem VNex, bận tìm chuyện cười nên không để ý cái tin, có vụ nổ ở khu dân cư người Việt, mãi sau được anh Giantlove gửi link mới biết, Saliut 2 nổ, tuy không gắn bó nhiều với Saliut 2 bằng Saliut 1, nhưng , tất cả những gì cố lưu giữ cho 1 thời, Saliut 1 sập, tôi đã không còn nhà, Saliut 2 nổ, my memory, tự nhiên thấy buồn quá, không hiểu cái gì đang xảy ra đây. Nhà tôi nổ , đau lòng quá

Alex Louise is offline  

Old 23-04-2004, 13:20  

Phá sản!

hic hic ,khổ thân mấy bác ở Mos quá, suốt ngày bị bom doạ thế này thì làm sao mà sống nổi hic hic
dungkiev is offline  

Old 30-04-2004, 06:41  
scorpionkl

Nước Nga lạnh lẽo xa xăm nằm ở phương Bắc wanh năm tuyết phủ...
Một đất nước của hợp chủng loại dân tộc.Tình hình chính trị bất ổn,,khủng bố,bắt cóc cứ gọi là...
Dân tộc Nga là một dân tộc anh hùng nhưng ngày đó đã wa lâu rồi.Nước Nga bây giờ mong manh,rối ren và hoàn toàn tan nát nếu bị một thế lực lớn xâm lăng.
Dòng máu Xô Viết đã ko còn và Nga cũng ko còn là một đất nước thơ mộng,là điểm đến lý tưởng của biết bao con người...
Đã wa rồi cái ngày Nga là thế lực của thế giới,là kình địch của Mỹ,là thách thức lớn nhất của chủ nghĩa đế quốc.Tàu ngầm,tên lửa S-309,máy bay Mig-30,để làm rì khi họ ko thể wản lý được nhân dân của mình.Có lẽ ngày nước Nga thất bại sẽ ko còn xa.
Lev Yeshin,Mostovoi,Iganashevich... những anh hùng của dân tộc Nga đã ngã xuống vì hoà bình nhưng ko phải cho dt Nga mà là cho những thế lực thù địch.
Thôi đấy là nước họ nói nhiều làm rì có ai nghe thấy đâu.Con em bên nầy sẽ cầu nguyện cho mấy bác ở bên đấy.Các bác cố gắng vượt wa nhé hehe [-o< [-o<

Giantlove: cảm ơn ông em ..nhưng thất bại chắc ko đâu

Old 31-05-2004, 21:16  
mimi

Topic này thấy mọi người ko post nữa, buồn ghê. Chị mình đang ở Mat, Mình cũng có 1 lân sang Mat, hồi đấy bé tí mới 3 tuổi, nhìn lại ảnh thấy cute ơi là cute
Nói vầ bà chị, chị sang học được gần 4 năm rồi, ở MGIMO. Kể cả học master nữa thì là xa chị 7 năm. Ở nhà mỗi lần nghe thấy ở Moscow có đánh bom khủng bố hay cháy nhà đều lo ơi là lo, cuống quít gọi điện sang hỏi chị thế nào rồi
Kỉ niệm của mình về Moscow bây h không còn nhiều (chả nhớ tí gì ) Ba mình cũng từng ở đấy 10 năm, ông nội cũng học ở đấy. Xem ảnh của mọi người hồi trước thấy Moscow thật cổ xưa và đáng kính. Khi mẹ sang thì lại nói Moscow bây h chả kém một thành phố Châu Âu hiện đại nào. Nhìn ảnh chị gửi về cũng thấy sướng eyes.

Old 05-06-2004, 09:32  

God Member

ko phải là ko post nữa mà là khi nào có cảm xúc thì lại post thôi ...topic này anh nghĩ nó sẽ gắn với anh suốt thời gian học bênnày nên nó kobị quên lãng đâu

Nhà em có truyền thống học ở mos nhỉ ...thế em có sang học bên này ko ?:p .
Mos bây giờ thay đổi nhiều rồi ...người dân cũng giàu lên bao nhiêu ..Theo thống kê cho thấy ..năm 2003 vừa qua người nga cũng như dân mos mua di động nhiều nhấy đấy ..oai ko ?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-09-2004, 04:21  
tuanchosoi

Hì hì ! Chú Giantlove không biết sang bên này vào thời điểm nào của năm ngoái nhỉ ? Tụi anh sang vào 6.10 . Những cái cảm nhận đầu tiên về Mos ý hả ? Thú vị lắm . Được ĐSQ cư người ra đón rồi thả trôi , thả nổi cho các trường tự dẫn người mình về . Nhiệt đọ chắc cũng tâm 10 độ thôi , có khi là hơn ý chứ , thế mà sao rét thế ...Lại mưa rì rề nữa chứ . Cứ như là báo hiệu cho toàn cái xấu thôi ý . Thế mà đúng là xấu thật . Vừa lên xe đi được 1 đoạn thì CS chặn hỏi giấy tờ . Thêm 1 đoạn nữa thì thằng cha người Nga dẫn đoàn vè Saint tách anh giai người Việt , trường đoàn , có nhiệm vụ đưa các em về, đến hẳn 1 bến tàu khác ... He he, đơn độc , không ai chỉ dẫn. Cái nhau với thằng cha dẫn đường người Nga đó 1 trận .... Cái thằng đểu thế ... Hờ hờ ... Nga Anh dùng loạn xì ngậu , cãi nhau đến vui ... Thế rồi cũng cái được 100 đô -> 70 đô ... Hơ hơ ... Buồn cười nhỉ ... Nó đi mua vé tàu lại bình thường , có giuờng năm cho anh em ... Nó bảo nhiều tiền lắm . Giờ đi chơi Mat nhiều mới biết cái giá rẻ bèo . ...

Old 18-09-2004, 19:33  

God Member

Dạo này đùng là có nhiểu sự kiện xảy ra ...mà toàn là sự kiện ko tốt lành gì ..hix ...nhiều khi cứ thấy rợn rợn thế nào ý...Dù gì thì gì ...phải lạc quan thôi ,mong rằng khoảng thời gian khó khăn của nước Nga thân yêu sẽ qua ...mong như vậy cũng là mong cho tương lai của chính mình ...

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 08-02-2005, 04:46  
blue_eyes_blue

thang nao la thang Ga bac the ? Hoi truoc hoc KL hoc lop nao ? May thang di Nga to' biet gan het, xung danh anh em minh nhan ho hang ?

Old 22-04-2005, 16:16  
Quynh_Nga

Cho em hỏi tí,mấy bác học năm thứ mấy rồi vậy.Em cũng o moscow từ bé,sau đó về VN và thi vào Kim Liên học.Hihi,cho nên là yêu KL lắm.Bây giờ em cũng đang học ở Nga.

Old 22-04-2005, 16:22  
Quynh_Nga

Привет всем тем, кто сейчас учится в Росии

Old 22-04-2005, 21:20  

Member
Я....Я.....Я учу в России теперь

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 23-04-2005, 00:43  

Phá sản!

Я русский въетнамец и я могу говорить по русски да я женюсь на русский девченка. Если кто хочет научится по русски говорить обращайтесь!!!

Tommy_Lofilger is offline  

Old 23-04-2005, 01:47  

God Member

Quote:
Originally posted by osprey_vic@22-04-2005 @ 21:20
учусь bác ơi
@ Quỳnh Nga: bạn đang học ở mos hay ở đâu ?? học trường gì thế?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 23-04-2005, 02:42  

Member
Quote:
Originally posted by giantlove+23-04-2005 @ 01:47--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (giantlove @ 23-04-2005 @ 01:47)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-osprey_vic@22-04-2005 @ 21:20
учусь bác ơi
@ Quỳnh Nga: bạn đang học ở mos hay ở đâu ?? học trường gì thế? [/b][/quote]
hehehe, bị bắt lỗi rồi...............
Thôi vào lại chủ đề đi nhỉ, ai ở Nga thì kể cái koai, tình hình thế lào rồi, còn bị đầu trọc săn đuổi nữa kooooo....

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 23-04-2005, 03:02  
Quynh_Nga

Kể thế này cho dài dòng,hiehie,trước mình cũng học ở mos cho nên biết rất rõ mos,nhưng bây giờ mình chuyển sang nước khác học rồi (nước này cũng nói tiếng Nga)hihi,tự đoán nhé!Thỉnh thoảng mình vẫn sang mos chơi,có người thân ở đó mà.
Trước bạn học lớp nào ở KL thế?

Old 23-04-2005, 03:15  

Member
hehe, mình cũng ko ở Russia, ở CCCP thì đúng hơn, hehehe, chắc QN cũng thế hở

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 23-04-2005, 03:20  
Quynh_Nga

Quote:
Originally posted by Tommy_Lofilger@23-04-2005 @ 00:43
Я русский въетнамец и я могу говорить по русски да я женюсь на русский девченка. Если кто хочет научится по русски говорить обращайтесь!!!

Перед тем как учить других, человек сам должен научиться хорошо. Т.к
:"Я женюсь на русской девчонке" .А ты писал:" Я женюсь на русский девченка."
У тебя 2 ошибки в одном простом предложении.

Old 23-04-2005, 03:24  
Quynh_Nga

Quote:
Originally posted by giantlove+23-04-2005 @ 01:47--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (giantlove @ 23-04-2005 @ 01:47)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-osprey_vic@22-04-2005 @ 21:20
учусь bác ơi
@ Quỳnh Nga: bạn đang học ở mos hay ở đâu ?? học trường gì thế? [/b][/quote]
Bắt trước bác này bắt bẻ người khác .Tiếng Nga khó,sai tí thì có làm sao.Nhưng mà sai thì phải sửa đúng ko bác!Hiehie

Old 23-04-2005, 03:28  
Quynh_Nga

Bác nào tham gia ở trong này lâu chỉ giùm em xem em vi phạm cái gì mà nó cứ báo em vi phạm thế kia nhỉ???

Old 23-04-2005, 03:41  

Member
Thui không chơi tiếng loàng ngoằng này nữa, ghét nhứt tiếng Nga, yêu tiếng Việt
Đâu đâu có thấy cái lỗi vi phạm nào đâu.....
Thế Nga em học đâu mà online muộn thế

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 23-04-2005, 04:37  

Phá sản!

Слышь ты ученный ты сама кто и хочешь русского научить. А как насчёт русского мужика я как его друг могу тебя научить по русски разговаривать. Если хочешь на пиши мне на емаил. А это может каждый русский человек. А насчёт того предложения то ты оскорбила моего друга из Вьетнама. И он мне как брат.

Old 23-04-2005, 17:44  
Quynh_Nga

Quote:
Originally posted by Tommy_Lofilger@23-04-2005 @ 04:37
Слышь ты ученный ты сама кто и хочешь русского научить. А как насчёт русского мужика я как его друг могу тебя научить по русски разговаривать. Если хочешь на пиши мне на емаил. А это может каждый русский человек. А насчёт того предложения то ты оскорбила моего друга из Вьетнама. И он мне как брат.
Ui bạn Tommy ơi,em Tommy thì đúng hơn chứ,sao lại lôi kéo bạn Tây vào bắt nạt bạn Việt thế kia???

Old 23-04-2005, 22:04  

Phá sản!

Just becos I can't speak Russian

Old 23-04-2005, 23:12  

God Member

Quote:
Originally posted by Tommy_Lofilger@23-04-2005 @ 04:37
Trình còi ko hiểu не понял
@ Q.Nga : mình học M

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 23-04-2005, 23:21  
Quynh_Nga

Ủa thế bạn Tommy biêt nói tiếng gì vậy?

Old 23-04-2005, 23:24  
Quynh_Nga

Old 13-06-2005, 06:47  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

ặc ,lâu lắm ko sờ vào tiếng Nga giờ đọc lại vẫn lờ mờ hiểu được ( tài thế :"> ) .Chắc em Nga đang ở U à? Lâu lâu đọc lại nhớ Mos quá ,nhớ cái phòng của mình bên đấy,nhớ cả mấy thằng bạn nữa ... Lâu lâu thèm 1 ngụm Ochaikovơ với con cá Atraskhan mà chẳng đào đâu ra cả ! Nhớ!!!
Chúc bà con mình bên đấy mạnh khoẻ an toàn và hạnh phúc !

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan