Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 20-08-2002, 16:37  
phuongmap

KL$: 0.00

Vâng nếu là một lựa chọn đúng đắn thì lẽ ra tôi đã nộp đơn vào Hoàn Kiếm hay Việt Đức rồi...Nhưng không hiểu tại sao vào một ngày đẹp trời sau khi lọt tai lời phỉnh phờ của ông anh họ ( dân Kim liên với thâm niên một năm trong trường ) ca ngợi : con gái Kim liên xinh lắm, thầy cô Kim liên hay lắm....Vâng tất tần tật đều có chữ hay lắm đằng sau...Vậy là mập tôi đành nhắm mắt đưa chân chui vào cái tổ ong vò vẽ đấy...Ôi trời ơi thất vọng nặng nề với những chữ hay lắm của ông anh chỉ vớt vát lại được mỗi dân Kim liên học hay lắm mà thôi...Ba năm trời lủi thủi một mình không bạn bè ( lũ bạn cùng lớp toàn dân THANH XUÂN ...) nên đi về chỉ toàn một mình...Hoạt động tập thể lười không tham gia - chỉ còn cách là giao du với lũ bạn cũ cấp hai toàn dân VĐ,TL,HK...Thế có khổ không cơ chứ....

Old 20-08-2002, 23:09  
Bambino_tho

Th­ưa mọi người em là thành viên mới của KLnet . Thấy quảng cáo ở TTVN hay qua nên em thử tham gia xem . Vừa mới gia nhập đã thấy có bài viết của anh Phuongmap .
To Phuongmap : Anh ơi , KL có tệ đến mức thế ko nhỉ ?
Năm nay em mới vào đây thôi nhưng học hè thấy cũng hay hay .
Ko biết là anh học ở khoá nào nhỉ ?

<font class=editedby>[ This Message was edited by: Bambino_tho on 21/08/2002 15:10 ]</font>

Old 20-08-2002, 23:29  
phuongmap

Bambino_tho thân mến !!!Anh không hề ghét Kim liên tí nào cả - mà rất phê nó là đằng khác đấy chứ -chẳng qua là cái thời điểm cấp 3 đó ít đọng lại trong anh những kỷ niệm đẹp...Chỉ suốt ngày hùng hục học và học thôi...

Old 21-08-2002, 17:09  
jemibaby

Bác Mập đừng chán đời mà kể xấu trường em nhé.Hì hì gọi là trường em vì em vẫn còn học ở trường,bi giờ ra trường em cũng sẽ đi kể xấu nó.Học đúng là hùng hục như trâu nên các bé mới vào trường cẩn thận nhé,còn lại thì "bôn" lắm cơ.Em đi quậy phá bên ngoài mà còn bị soi về trường cơ mà...Đáng ghét...

Old 21-08-2002, 22:37  
Ngo Bung

Hì hồi xưa mình chọn Kl đơn giản vì hội lớp mình hò nhau thi đua vào KL, hồi đấy có biết gì đâu, thấy nó nổi nhất nhì nên cũng đặt ra cho mình cái mục tiêu là phải vào được. Lớp cấp 2 của mình có tới tận hơn chục đứa vào A3 nhé, thế nên có cảm giác chẳng khác gì lớp cấp 2. bây giờ đi họp cấp 2 hay 3 đều gặp toàn mấy cái mặt đấy (toàn đứa ham chơi mà)
Học thì cũng mệt thật nhưng quen rồi nên không thấy sợ gì. Mà thực ra là chỉ có lớp 10 mới vào bị doạ với lớp 12 sắp thi thì mới chăm chỉ thôi, chứ cả năm lớp 11 chơi như điên. Hết Tết thì cứ có cảm giác vẫn còn không khí Tết, đến khi hết cảm giác đó rồi thì lại thấy như là sắp hè . Thế mà năm lớp 11 mình lại được kết quả cao nhất, nhiều thành tích nhất trong 3 năm chứ, lạ thật, có khi không chăm lại hơn

Old 22-08-2002, 00:01  
bianconeri

tui thì ko fải tự chọn KL mà bị bố bắt thi vào ko thì tui đã thivào TL rùi,hồi đấy đỗ vào Kl học buồn ơi là buồn vì chẳng có đứa bạn nào học cùng,cả trường cấp 2 có mỗi 2 dứa học KL ,chán chít đi được.Hồi mình đi học hehhe lười học kinh dị ,toàn đi chơi thôi,nhưng công nhận dân KL toàn bị mang tiếng là bôn thôi,hồi đấy họp lớp gặp lại bọn bạn cũ chúng nó cũng hay soi soi nhưng mình vẫn là mình nên sợ đếch bố con thằng nào.Nói chung học KL cũng hay mỗi tội ko để lại nhiều kỉ niệm lắm.

Old 22-08-2002, 00:42  
phuongmap

He he ..cuối cùng đã có người cùng cảnh ngộ - thế mới hiểu chứ....Nhưng chắc chắn rằng Kim liên sẽ cho bạn - cho tôi những tài sản quý vô hình đó là tinh thần kỷ luật - sự nghiêm túc - và đạc biệt là chăm dã man luôn....

Old 22-08-2002, 01:23  
novrain

Hê.Mình thì lại vào Kl cũng là vô tình.Vào năm 11 từ trong kia chuyển ra ngoài này.Phụ huynh bắt phải thi vào KL,ừ thi thì thi,sợ thằng nào.Sao mà nhìu đứa đâm ngang vào KL thía.thế rồi mọi chuyện cũng xong...sau 2 năm,bao nhiu là bạn bè,bao kỉ niệm vui (chả có kỉ niệm buồn)....mỗi tôị lúc đầu vào trường KL thấy chán "trưòng quéi gì mà như cái nhà kho,rộng chả bằng 1/7 trường cũ,chán....

Old 22-08-2002, 01:24  
novrain

Hê.Mình thì lại vào Kl cũng là vô tình.Vào năm 11 từ trong kia chuyển ra ngoài này.Phụ huynh bắt phải thi vào KL,ừ thi thì thi,sợ thằng nào.Sao mà nhìu đứa đâm ngang vào KL thía.thế rồi mọi chuyện cũng xong...sau 2 năm,bao nhiu là bạn bè,bao kỉ niệm vui (chả có kỉ niệm buồn)....mỗi tôị lúc đầu vào trường KL thấy chán "trưòng quéi gì mà như cái nhà kho,rộng chả bằng 1/7 trường cũ lại trông bẩn bẩn,chán....

Old 22-08-2002, 05:39  
NguyenVu2662

Khà khà , cả hồi học cấp hai mình ngoan vật . Mãi đến khi học lớp 9 sang trường Nguyễn Trường Tộ , gần trường Kim Liên thi` mới biết rằng Kim liên nổi tiếng là trường có nhiều học sinh ngoan. Thế là chuyển ngay ý định thi Chu Văn An sang Kim Liên với một lí do hết sức chính đáng :"Học Kim Liên cho gần chứ đi lên Bưởi học thì vừa xa vừa sợ con gái bắt nạt trên đường !" Hì hì . Ai ngờ đâu kết quả thi vào Kim liên thật tồi tệ so với những gi` mà mọi người đã hi vọng ! Nhưng rốt cuộc thì vẫn chui vào hệ B học vì đã kết Kim Liên quá ! Hà hà , ai ngờ con người ta bắt đầu hư hỏng từ đây . Mới khai giảng được hôm đầu hôm sau đã ăn ngay một viên gạch vào đầu rồi , nhục nhã không cơ chứ !
Nhưng dù sao thì cũng cám ơn những ngày tháng đã học ở Kim Liên, nơi đã giúp mình trưởng thành hơn, và cũng là nơi đã tạo cho mình những gì đã đạt được ng`y hôm nay ! Phải cám ơn những người đã giúp mình quay trở lại học h`nh tử tế . Cám ơn các thầy cô đã giúp đỡ mình học tập tại trường m` không đuổi mình ra khỏi trường !
Người m` mình kính trọng nhất trường Kim Liên l` cô Nga v` cô Uyên chủ nhiệm lớp 12P ( lớp .....củ chuối nhất trường ) .Có lẽ l` từ hồi đi học mình mới gặp được . Em nhớ các cô lắm ! :wah: :lol:

Old 22-08-2002, 20:03  
HanNhi

Trường Kim Liên hay và tanh lắm mà. Ai cũng nói là trường mình thì thiệt là dở, nhưng mà có cái gì hoàn hảo đâu.
Học sinh trường nào chê trường đó tới tấp.
Sinh viên trường nào ghét trường mình tới bến.
Nói chung là em thấy cái trường của các bác cũng hay và vui lắm đó chứ, nhất là khi ông bạn thân mến, ông thầy yêu quý và ông anh vô tâm tuyệt vời của em(là ông Hoàng Tú í ạ) lại là học sinh trường các bác. Không có sự giáo dục và giảng dạy của các thầy cô cũng như bạn bè trong trường thì chắc gì ông í đã được như ngày nay. Hì hì Viva all !

Old 22-08-2002, 20:09  
HT

Chết thật... còn tôi chọn KL đơn giản vì nó gần nhà hơn cả. Thi đỗ Lương Thế Vinh với số điểm top 5, thế rồi ngay hôm khai giảng bị cô giáo gọi lên vì tội nói chuyện riêng. Đã thế tôi cú quá lên phòng Đào Tạo đòi rút hồ sơ để về Kim Liên học.... híc... ngày ngày đạp xe 4-5 km mệt bỏ xừ.
Đến KimLiên cũng chẳng khấm khá hơn, ngay hôm khai giảng đùa nghịch thế nào mà rách cả tay, máu thấm hết 1 cái khăn mùi xoa, cô chủ nhiệm để ý và ghi vào sổ đen. Nhưng Kim Liên vui hơn vì con gái xinh hơn và nhiều hơn ... hehe.
Quả thật dân Kim Liên mang nặng tính sách vở và hàn lâm quá... càng ngẫm càng đúng. Bôn ơi là bôn, lớp cấp 3 gì mà chưa đi pic nic ở đâu quá 1 ngày ??? Cái bôn đấy chắc cũng có lỗi làm mình cả hồi cấp 3 chả biết yêu là gì Ơn Chúa
HT.

Old 23-08-2002, 07:05  
Bambino_tho

Anh HT này ngày trước học trường LTV a` . Cơ sở 1 hay A . Ui em kết cái trường này lắm .
Em học cấp 2 ở đấy . Học hơi bị hay đấy (chính xác là chơi nhiều hơn học ) , bạn bè thì hết sức bestfriend .
Ui LTV ơi ! Thầy Hoàn ơi ....Em nhớ trường quá đi mất

Old 23-08-2002, 19:49  
Creepingdeath

Hờ hờ chị thì thấy các cậu toàn tâng bôc chị em KL nhưng mà các anh KL sao chẳng thấy ai tâng bôc nhở..... như anh nhà chị đây này, cựu của cựu KL , ôi chả hiiểu sao chị là "chết" vi bộ mẹt đeo đít chai của anh ấy nữa.... chị biết anh ấy học KL và thế là tèn ten.... chị cung thành "dâu KL"...
Khen chê thì là chiện thường ngày của huyện, chả hiểu độ này thế nào chứ trước kia dân KL đâu có Bôn như bâyh, quậy tá lả à, chẹp chắc bây h thời đại 2k... nên fải thay đổi.. hờ hờ mà chị ủng hộ đấy.... cố lên các cô các chú... chị "kết" KL lắm!!!!!!

Old 25-08-2002, 04:58  
captain_black

Tui cũng là 1 người cũ của Kl đây.Tui cũng do bị dụ dỗ ngọt ngào mà lao vào nó đấy bác Phương mập ạ.
Trời ơi sao tôi thấy bác giống tôi thế không biết.
cái lớp của tôi thì toàn chia ra thành từng nhóm 1,chúng nó sống mất đoàn kết và rã đám kinh khủng====>kết quả là lớp chưa từng có 1 hoạt động tập thể nào ra hồn.
bây giờ có nhiều đứa trong lớp tôi còn không nhớ tên cơ.
vậy đấy,kỷ niệm của tôi về 3 năm học KL chỉ mỗi vaạy thôi các bác ạ.

Old 25-08-2002, 05:55  
Inlifemustry

Còn tôi, chọn KL đơn giản vì nó gần nhà, cũng có tiếng.

Old 25-08-2002, 16:36  
co-be-co-tich

hơ, cả nhà ơi, toàn những lí do củ chuối nhẻy , cổ tích thì vô KL nhà ta với lí do là : bị bố bắt phải vào hic, nếu ko thì giờ này em đang ngồi an toạ ở cái trường CVA xa lắc xa lơ, hichic ặc ặc...Đỗ Chu mà bố ko cho học mới cay chứ, tại vì bố bảo là : học xa như thế mày được thể lượn đi chơi thì ai mà trông được ( OÁI !!!!!) Thế là phải học KL trong khi thằng chồng em "lướt" sang TP , khốn nạn thân em !!! hehe, nhưng bi giờ học KL rùi lại thấy yêu nó quá thể, hè hè....Yêu nhất là cái KLnet này chứ , mình được chiều nhất !!!

Old 03-09-2002, 05:21  
White n Cold

Ô hay, cứ đâm đầu vào xong lại kêu ca, chán các cậu! Hề, mà tớ thì cũng zứa! Đùa chứ, học KL là tốt zùi! Tớ vừa đỗ ĐH nè, hé hé, khai giảng đang định về trường chơi, có bác lào về với em ko?

Old 12-09-2002, 17:32  
kawaii_sb

To Nguyen Vu:em với bác là đồng hương rồi.Cũng NTT va KL.He he...
Em vào KL là bị bố mẹ bắt thôi.Chứ em thì khoái TL hơn.Nhưng đến khi vào trường cũng ko đến nỗi tệ lắm.Bọn bạn em vào đây cũng nhiều nên ko vấn đề gì cả.

Old 17-10-2002, 23:23  
littlecat

Co ve dan Kl toan vao vi ly do bo me bat va tat nhien em cung vay not.
To nguyen vu,ks,tommy:giong nhau ghe littlecat cung la dan NTT den Kl day.Cho biet ten tuoi de lam quen di.Hy vong som nhan duoc hoi am.

Old 13-11-2002, 10:02  
redders

To Nguyen Vu sao bác giống tui thế, tui cũng dân Nguyễn trường tộ khoá đầu tiên đây này, cùng khóa với bác đấy, bác học lớp nào thế, đúng là một năm học ở NTT thật đáng nhớ, chỉ phải cái đóng nhiều "xiền" xây dựn trường thôi (lại lạc đề rồi)
Hồi ấy mình đỗ vào KL thì sướng không chịu đưọc, trường tên tuổi mà nhưng học rồi mới biết, hic hic. Điều này hẩnccs bác biết nói ra ko tiện. Mình học KL cũng chẳng khác gì ở nhà cả, biết mặt gần hết bọn ở lớp toàn ở Kim Liên cả mà ,nên cũng vui, vui hơn hồi cấp 2 ấy chứ

<font class=editedby>[ This Message was edited by: redders on 13/11/2002 21:15 ]</font>

Old 14-11-2002, 03:08  

Phá sản!

KL$: 5

Em thấy hồi lớp 9 học ở NTT vui hơn nhiều .
Lớp em lại quậy nhất trường.
Bây giờ lớp mới toàn đứa "ngoan" , chán chết.
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 20-11-2002, 02:48  
tacke_mit

à đố ai có 1 lí do củ chuối như tôi khi đăng kí vào trường KL đấy: Nghe nhời cô chủ nhiệm ạ. Mà ko phải là tôi nghe nhời cô ấy đâu. Bố mẹ tôi ạ. Chẳng hiểu các vị phụ huynh đi họp hành gí, cô đọc tên những đứa,ừm, GIỎI ( viết hoa để nhấn mạnh, hííí). Thế là quyết định luôn. Phải cái nếu là một trường bình thường thì tôi cúng giãy nảy lên ngay, nhưng nó là KL. Mà suốt cả năm lớp 9, ko giờ học thêm Văn nào là tôi ko phải nghe ca ngợi về cái trường đó( Con cô học KL mừ). Tôi còn tưởng nó là... thiên đường nữa cơ, học sinh ngoan hết cỡ, thầy cô giỏi hết sức và quan tâm đến học trò hết mức.... Vào đến đây rùi thì mới biết thế mà....

Old 11-06-2004, 06:12  
rapperkid_89

Trùi ui sao anh chị nói về KL nghe tan thương wá dzậy????Chưa có điểm thi tốt nghiệp nhưng em vẫn rất mong vào được đó. Có thể anh chị cho rằng đó chỉ là cái tiềng mà từ xưa đến nay bất kì học sinh nào cũng mơ ước được vào KL nhưng ko phải . Em thấy KL có khá nhiều điều thú vị đấy chứ: ví dụ như forum nè.hihi

Old 11-06-2004, 08:15  
heo_con_to_mo

EM HỌC KL VÌ EM THÍCH NÓ .NHỮNG GÌ MÀ MỌI NGƯỜI ĐANG NÓI ĐẾN NHỮNG ĐIỀU CŨ RÍCH RỒI BÂY GIỜ ĐÃ ĐỔI MỚI CÓ HỌC CÓ CHƠI .

Old 11-06-2004, 12:01  

God Member

KL$: 145

Tôi vào KL đơn giản là nghe cô chủ nhiệm hồi lơp 9 chỉ cho : cô bảo ?KL là còn tôt hơn cả CVA ..đúng ko nhẩy ??

------------------------------
Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 11-06-2004, 17:30  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

"Gần nhà, đỡ phải đi xa, mà lại ko lo mưa nắng, đi bộ cũng được con ạ" - đây là lý do bố em đưa ra để dụ dỗ vào KL (sau đấy con bố toàn đi xe đi học )

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 11-06-2004, 18:46  

Phá sản!

KL$: 0

Chẹp hồi cấp 2 em học DD phát ngán lên với củ áo đồng phục mùa đông xấu điên cuồng .Chả biết lúc đó tâm tư tình cảm thế nào mà lai khoái vô cùng cái áo DP mùa đông của trường KL này mới chết .Đâm ra cố sống cố chết để thi vào trương .Vào rồi , cầm trên tay cái áo DP mùa đông rồi mới thấy .... :p
nguyetanh1612 is offline  

Old 11-06-2004, 21:20  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

oài hồi cấp 2 học NTT thấy thầy cô mình cứ ca ngợi Kim Liên --> tưởng thật mới đau chứ bây giờ học Kim Liên thấy chán , trường thì bé như cái lỗ mũi, thầy cô toàn người già lại còn cổ hủ được mỗi cái nhìu bạn bè mình wen và có cái klnet này hay hay :">

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 11-06-2004, 23:07  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Có đứa mất dạy đã so sánh: trường KL là một cái WC, đứa ở ngoài muốn vào, đứa ở trong muốn ra. Anh chưa bao giờ hối hận vì đã vào KL vì nghĩ có lẽ trường khác cũng sẽ giống cái WC khác mà thôi, may chăng cái mác khác nhau

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 11-06-2004, 23:38  
midnightmanto_a7

Em vào Kim Liên chỉ đơn giản là trường ở gần nhà đỡ phải đi xa và các anh lớn ở cạnh nhà đều vào KL nên em cũng vào theo

Old 12-06-2004, 01:18  

Phá sản!

Class: I (2001-2004)

Mình học KL bởi theo chân 2 sis trc. Nhà có 3 chị em gái học cả 3 trường cả 3 cấp cùng nhau luôn . Nhưng vào trong này chả có gì phải hối tiếc cả. Cơ sở vật chất có thể còn thấp kém so với nhiều trường khác, nhưng có đẹp hay xấu đều là do tụi mình đóng góp cả, chứ có ai cho ko đâu. Phần lớn là đc học trong 1 môi trường mà hầu như ai cũng học giỏi, ít nói tục chửi bậy (nhớ hồi cấp 2 bắt chước tụi nó nói bậy như điên :-s ),... còn nhiều cái nữa đáng kể lắm chứ .
Hồi mới vào KL chẳng quen ai cả, nhưng bây giờ thì quen nhiều rồi, lại toàn bạn tốt.. hehe, tội gì phải tiếc khi học ở KL... :*
Ot_ngot is offline  

Old 12-06-2004, 05:50  
heo_con_to_mo

Em chẳng biết tại sao mọi người vào Kl rồi mà mọi người chỉ thấy đi nói xấu trường mình .Chán nhỉ mọi người cầu toàn quá thôi ở đâu mà chẳng thế trường nào chẳng có điểm ko tốt mọi người phải hiểu cho trường mình chứ nhể

Old 20-06-2004, 06:22  

God Member

KL$: 145

KL bầy giờ llà lí do rất thực khi tôi chọn ...vì để hè này về đi chơi cùng lũ bạn ..nói chung ông anh Phươngmập ( trên TTVNOL hử ) lập topic này cũng chỉ vì yêu KL quá mà thôi :p ...thế nên ko nên nói đến những tiêu cực ở đây

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 21-06-2004, 03:24  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by littlecat@05-11-2002 @ 09:14
Ba Le Anh la hac nhat trong tat ca cac ba sau do den ai thi tuy.
Da dao ba Le Anh.
hehe,cuối cùng cũng tìm được một người bị mrs lê anh vùi dập,iem đây cũng là cựu học sinh của cô lê anh iu quí đấy ạ nhưng mà không phải học lớp e đâu.trong năm học suốt ngày bị cô supper soi,ban cho cả lớp toàn lời vàng ngọc......nên đứa nào cũng ức chế,quyết thi vào được một cái trường naò tử tế cho cô ý biết nghịch không đồng nghĩa với ngu.thế là cả lũ lớp iem đăng kí kl hết,bây giờ cũng chưa là học sinh chính thức nhưng mà iem nghĩ là chắc 55,5 đ thì cũng vào được kl nhỉ,không học hệ a học hệ b cũng vui mừ.nghe đến kl là oai rồi.......
trum_mau_giao is offline  

Old 30-06-2004, 04:37  
sweet_leo_208

Ôi học KIm liên cũng tốt rồi.. trường mình thì chỉ có cái là mấy chuyện tổ chức ca nhạc hay live show fải ngoan ngoan một chút.. cũng hơi chán vì mình cứ nghĩ đến ams mà thèm..
học kim liên được cái yên bình.. mình học nói chung là cũng được và may mắn là thầy cô giáo lớp 10 tuyệt vời.. nói chung là dạy khá hay ..cho mình cái cảm giác khác hắn hồi lớp 9.. và đặc biệt là quen một lũ bạn tốt.. sướng ghê

Old 30-06-2004, 08:17  

Phá sản!

hơ hơ hay cực tui chọn hệ B kim liên mà không chọn hệ A chu văn an chỉ vì một ví do củ chuối theo đúng nghĩa đen là vì nhà gần hơ hơ
lovely_bunny is offline  

Old 30-06-2004, 08:31  

Phá sản!

KL$: 35
Received 1 thank(s)
Class: A4 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by Xit@11-06-2004 @ 11:07
Có d?a m?t d?y dã so sánh: tru?ng KL là m?t cái WC, d?a ? ngoài mu?n vào, d?a ? trong mu?n ra. Anh chua bao gi? h?i h?n vì dã vào KL vì nghi có l? tru?ng khác cung s? gi?ng cái WC khác mà thôi, may chang cái mác khác nhau
Có nhiều người đồn như anh Xit nói lắm.Nhưng mà thôi.Ko nên vạch áo cho người xem lưng.Có gì người nhà bảo nhỏ với nhau để mấy bạn trường khác nó nể .em vào KL 1 lí do vì gần nhà,hai là vì phụ thân thần tượng trường KL.
van_roma is offline  

Old 30-06-2004, 22:23  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

quả thực sức học hồi cấp 2 ko cho phép mình đăng kí vào KL ,nhưng đăng kí bừa thì ko hỉu do may mắn hay phép màu gì đó đã cho mình vào đay.Ở đay mọi người bon chen học tập khiến mình luôn cố gắng nhưng tìm bạn thân ở đay thực sự là vô vọng.

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 01-07-2004, 03:07  

Phá sản!

đúng!
cụ thể là chúng nó muốn 1 cái trường học phải như thế nào chứ?1 sàn diễn thời trang, 1 đêm nhạc rock hay 1 câu lạc bộ làm quen?
hãy nhớ đây là 1 ngôi trường, dù học trong cái WC gắn mác KLiên thì cũng còn hạnh phúc lắm lắm!
bazooka is offline  

Old 01-07-2004, 12:13  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Quote:

em vào KL 1 lí do vì gần nhà,hai là vì phụ thân thần tượng trường KL.
Hờ hờ, ku này giống mình vật
Quote:

Ở đay mọi người bon chen học tập khiến mình luôn cố gắng nhưng tìm bạn thân ở đay thực sự là vô vọng.
Sao lại thế hả em

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 01-07-2004, 21:05  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Illidan.A1[VN]@01-07-2004 @ 00:13
Quote:

em vào KL 1 lí do vì gần nhà,hai là vì phụ thân thần tượng trường KL.
Hờ hờ, ku này giống mình vật
Quote:

Ở đay mọi người bon chen học tập khiến mình luôn cố gắng nhưng tìm bạn thân ở đay thực sự là vô vọng.
Sao lại thế hả em
hic giống tui kinh khiếp tui chẳng hỉu sao các phụ huynh nhà mình đều coi kim liên là sự lựa chọn sớ một và không có sự lựa chọn thứ hai vì thế tui cùng đành ngậm ngùi cho chu văn an sang một trang khac để vào kim liên theo đúng nguyện vọng của phụ mẫu còn việc bon chen học tập thì ở đâu chẳng có đâu phải chỉ có ở kim liên tui thì đi đâu tôi cũng có tinh thần tranh đâu hêt nhưng không phải vì vậy mà ko có được bạn thân ví dụ như tui đây này cực nhìu bạn
lovely_bunny is offline  

Old 09-07-2004, 21:48  

Member

KL$: 228
Awarded 1 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A5 (2003-2006)

uây,em thấy học KL cũng được,nhưng giáo viên Anh chán quá!mà HS lại ko mấy đoàn kết nên em cũng hơi chán nhưng hỏi ra thì emlại thấy tình hình là trường nào cũng vậy.
cấp 2 em cũng học NTT mà hổng biết cô nào tên Lê anh cả.bọn lớp em hồi trước thi ams,TH ,CVA nhiều lắm=>KL thuộc NV1 trên giấy tờ thôi.
Em học KL cũng vì KL gần nhà em nhất,cũng co tiếng,với lại em kothcíh học chuyên=>KL là lựa chọn số 1.

.....Để em mơ......
camila is offline  

Old 12-07-2004, 10:50  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

Quote:
Em học KL cũng vì KL gần nhà em nhất
giống mình vật ...đấy là cái lý do to nhất để mình quyết định thi vào KL 2 năm trước
trước khi vào KL ai cũng mơ ước nhưng vào rồi thì dream come true thế nên mới nói thế thôi ,còn ai chẳng iu trường

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 11-09-2004, 20:59  

Phá sản!

Do thằng bạn điền hộ. Hic, giả sử nó điền Nhân Chính, không khéo mình vào Nhân Chính thật. Bó tay.
Còn ai có lý do nào củ chuối hơn tui ko.
Nhưng rồi vào KL mới thấy KL thật tuyệt vời, nhất là ở đây tui được gặp ... Đến phải cảm ơn thằng bạn.
lakerboy is offline  

Old 12-09-2004, 10:10  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

vào Kim Liên vì đơn giản bị hạn chế khu vực, với lại "Anh con đã vào KL" nên fải nối tiếp con đường mà ông anh đã chọn ^^ Lớp iem rất vui ko có gì fải phàn nàn , fải cái nhìn hơi giống bệnh viện tý
Witch_SM is offline  

Old 12-09-2004, 22:48  
DR_DRE

Quote:
Do thằng bạn điền hộ. Hic, giả sử nó điền Nhân Chính, không khéo mình vào Nhân Chính thật. Bó tay.
Còn ai có lý do nào củ chuối hơn tui ko.
Nhưng rồi vào KL mới thấy KL thật tuyệt vời, nhất là ở đây tui được gặp ... Đến phải cảm ơn thằng bạn.
ý mày bảo là gặp ai hả Fong :O :O :O ,uầy,thảo nào dạo này thằng ku cứ ấp úng mãi,hỏi thì chả biết trả lới thía nào thì ra là có ...... mới roài à , he he,chúc mừng thằng pé ,bao giờ cưới thì nhớ gọi tao đến ăn kẹo nghe chưa ,cuối cùng thì Fong ngố nhà ta đã(hoặc sắp) có .... :">

///Mk cái trò chống kâu bài rởm này X-( mình quote bài nó mà thành ra bài mình lại bì chèn vào bài của nó X-(

Old 12-10-2004, 20:25  
smallangel_no1

trong các trường công lập không chọn Kim Liên thì chọn trường gì, ngay cả chọn trường khác bố mẹ cũng không cho. Mới đầu vào em cứ tưởng KL ngoan và học giỏi lắm cơ, lại còn cực chăm chỉ nữa. Mà công nhận học sinh Kim Liên cũng ngoan, giỏi và chăm nhưng cũng khối người người. Học ở trường là thế nhưng nói chung vẫn phải học ở ngoài, học lò may ra mới đỗ đại học. Mà như lớp em đây, đi học thêm theo phong trào chứ đến lớp học thêm rồi toàn nói chuyện là chính, bàn ghế mấy hôm nay thì không có, ngồi chen chúc, học thế sao có chất lượng????

Old 16-10-2004, 13:15  

Phá sản!

Tui cũng là dân NNT sang KL . Lí do chọn KL hết sức củ chuối . Thấy trong lớp đứa nào cũng điền NV1 KL , NV2 LQD, thế là điền theo . Điền xong, nộp hồ sơ rồi thì mới đi tìm hiểu xem trường KL nó kiểu gì, ra sao .
Vào KL thì gặp toàn người quen, đi đâu cũng thấy dân cấp 2 NTT, ==> vui
Chỉ mỗi tội trường trình học đồng đều quá thành ra học nhàm . Phải chi...môn toán nó khó hơn chút ...phải chi thầy CN không quá nuông chiều học trò cưng của thầy thì chắc tui đã học chăm chỉ hơn rồi ...
3 năm học cấp 3 thì cảm thấy chán, nhưng học xong rồi thì lại thấy nhớ trường, nhớ lớp . Giờ cho tui quay về học lại KL, chắc tôi cũng học .
xthanh is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan