Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 04-06-2003, 15:59  
ChinhQuai

KL$: 0.00

Cám ơn cậu nào đấy đã mở cái board này, tớ vào đây xả nỗi lòng tí.
- Thể thao - Bóng rổ: Khiếp mấy cậu mấy mợ ở đây gào thét về việc làm cái sân bóng rổ. Ôi, theo cái đà này thì khi các cậu tốt nghiệp, mấy cái topic về xây sân vẫn cứ tiếp tục được update dài dài. Muốn chơi bóng thì mất công lên net kể lể làm gì, thà ra ngoài chơi bóng thật còn hơn là phí tiền net bàn chuyện vu vơ.
- Âm nhạc: Ôi mấy cái vụ Eminem, phát ngán lên được. Tại sao mấy cậu mấy cô cứ nghe mỗi cái thằng da trắng đấy rồi gào lên là tôi nghe rap, là mỗi lần tôi buồn tôi chán thì tôi bật rap lên thế là lại yêu đời như thường. Zời ơi hỡi trời, đi đâu tớ cũng gặp mấy cái giai điệu này. Copy nhau để theo phong trào, để thành sành điệu à? Eminem nghe thì hay nhưng ko thể là đại diện cho cả 1 cái nền công nghiệp hip hop đang bùng nổ được. Eminem vẫn phải mặc quần áo hiệu khác (cụ thể là Jordan) trong khi nhiều rappers khác đã thành công trên âm nhạc, bây giờ sang cả kinh doanh lĩnh vực khác như P.Diddy với Bad Boy company và hãng quần áo Sean John; Jay Z với cty Roc-ca-fella và hãng quần áo Roca wear.

Tình trạng chung ở cái Klnet này là rất nhiều topic trùng lặp nhau. Ai cũng muốn mình là người mở topic. Nhàm và loãng vô cùng. Sau đấy trong mỗi topic, nói được vài câu thì lại lái sang chuyện khác.

Có đôi lời nói ra, đụng chạm đến ai thì người đấy chịu nhé.

Old 04-06-2003, 17:21  
chuotdungmanh

Ối giời, bác ChinhQuai cứ khách sáo. Bác vào đây sinh hoạt với chúng em chả quý hoá lắm ru :lol: Em thật với bác, cái klnet này phần lớn là giành cho các cháu nhi đồng thối tai sinh hoạt nên chả cứ gì bác mà ngay cả em cũng thấy bức xúc lắm.

Lũ trẻ ngày nay học đòi lắm bác ạ, chả như chúng mình ngày xưa.

Cái trò bóng rổ thì các cụ mình ngày xưa có biết là cái dek gì đâu, mà ngay thời em với bác cũng chỉ coi những thằng chơi bóng rổ là những thằng... không biết chơi bóng đá. Thế mà từ khi cái truyện tranh nhảm nhí giành cho lũ trẻ con Slam Đun Điếc gì đấy ra đời khiến cả HN sôi lên vì bóng rổ, các bé KL thì từ lớp 10 đến lớp 12 cũng a dua đòi nhà trường xây sân. Những thằng đam mê bóng rổ thật như bác thì em chả nói nhưng những đứa chẳng có tý chút đam mê nào mà cũng kêu la um sùm chê trường KL đek có sân bóng rổ. Nếu đam mê thật sự sao không ra các sân như trường Y, trường Đống Đa, KTQD mà chơi nhỉ? Chả may sau này mấy lão hoạ sĩ rỗi hơi lại sáng tác ra truyện về môn bóng chày thì chắc cái lũ này nó đòi đập trường KL ra làm sân bóng chày cho chúng nó lắm

Còn các topic nhàm và loãng thì em cũng chả biết làm sao, chỉ biết mong sao xây dựng được cái bót VIP này theo hướng tích cực, những đứa câu bài là em chửi cảnh cáo luôn

Old 04-06-2003, 18:30  
kawaii_sb

em đồng ý với 2 đ/c lém, KLNet ngày càng loãng thôi. Các bac đừng thấy em đứng đầu top post mà chỉ chích em nhớ. Đấy là hồi xưa thôi, bây giờ em chỉ có mỗi việc đoc bài, rồi sửa. xoá bài đứa khác, có muốn viết cũng chả biết viết cái gì. Hôm nào hứng lên thì lại làm 1 cái topic cho chúng nó cãi nhau cho vui

Old 06-06-2003, 14:19  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

bây giờ mả tui chửi bà là bà câu bài thì sao nhở?ko chối cãi được chứ?

------------------------------
Far away
babyboy is offline  

Old 07-06-2003, 04:29  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

trước vào đây sao mà vui thế,mọi người cùng trò chuyện với nhau như 1 gia đình ý.Thế mà bây giờ vào cứ như là bị lạc ý.Nhiều lúc muốn vào mấy board các lớp viết bài nhưng lại sợ người ta bảo mình ham vui hóng hớt .Thế là mỗi ngày lại thấy klnet nó xa mình thêm 1 chút.Chắc khó mà theo đc nữa mất,tiếc thật.

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 07-06-2003, 13:20  

Senior Member

KL$: 239
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: M (2001-2004)

Làm gì mà bác bi quan thế?Em cực lực ủng hộ bác vào board lớp em,bàn chuyện sến hay nói về bóng đá cũng được.
Cái avatar của bác trông....

Quên ta đi, một thời phiêu lãng..
manutdkl is offline  

Old 07-06-2003, 20:20  
kawaii_sb

này, đứa câu bài là ông đấy BB ạ.
kw thì lại đồng ý với anh DH. Board các lớp đã loãng dần đi rất n`. Bây giờ mấy ngày vào KLNet 1 lần cũng ko bị coi là lạc hậu.1 tuần post 1, 2 bài cũng tự thấy giỏi. Chứ em nói thật, mang tiếng là mod mà vào chỉ có xoá bài với sửa bài, ko thì lại nhắc nhở, chán chết đi được ý. Mà nhìn đâu cũng thấy member mới, lạ hoắc. Cứ nghĩ càng đông càng vui , chứ thực ra thì càng đông càng chán. Đấy , như bác chuột, mod board này ý, cũng chưa thấy đâu rồi đây này.

Old 08-06-2003, 17:42  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

"...
manutd11kl viết:
Làm gì mà bác bi quan thế?Em cực lực ủng hộ bác vào board lớp em,bàn chuyện sến hay nói về bóng đá cũng được.
Cái avatar của bác trông....
..."
(Quote)

Cảm ơn chú ,nhưng mà bàn về bóng đá hay chuyện sến thì có CLB thể thao với giờ ra chơi rồi.Ah nhân tiện hỏi luôn Manutd11kl,chú có chơi CM ko?Sang bên game post bài đi.Cái avatar này sao cơ?

[ Bài viết được dreamhouse sửa lúc 08-06-2003 17:45 (theo giờ GMT) ]

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 08-06-2003, 18:16  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Buồn 5 phút Công nhận bây giờ nhiều board quá, anh cũng chẳng vào đọc hết rồi trả lời được nữa. Bổ nhiệm thêm bao nhiêu là mod để vực các board dậy nhưng chúng nó cứ thấy gương anh không post bài nhiều là chúng nó bắt chước theo, tệ thật

Thành viên mới càng nhiều thì càng hay chứ sao kw. Vấn đề là mình phải làm sao biến cái mạng này như người một nhà, thành viên mới vào không thấy bỡ ngỡ, thành viên cũ nhìn thấy nhiều thành viên mới cũng.. không thấy bỡ ngỡ

Anh suy nghĩ nhiều, trăn trở nhiều (trán lại thêm mấy nếp nhăn, tóc lại thêm mấy sợi bạc ) lục lọi các site trên mạng để xem cơ cấu tổ chức của họ và tìm ra nguyên nhân ngày càng loãng forum của mình: đó là có quá nhiều board hơn mức cần thiết Đành rằng có các board chuyên biệt về nhiều vấn đề thì sẽ dễ theo dõi hơn nhưng với số thành viên hoạt động tích cực khiêm tốn thì vô hình chung lại trở nên khó theo dõi. Không ai có thể nhảy liên tục từ board này sang board khác để xem, để trả lời hết các topic được. Các board dường như ngày càng xa nhau thêm. Như ttvnol, họ là diễn đàn lớn, thành viên lên đến hàng trăm nghìn thì họ mới cần nhiều board (mỗi board của họ tương đương với cả diễn đàn của mình ý chứ). Mình không thể bắt chước được.

Vì vậy, anh dự định chia lại các board như sau:

*.Category: KLNet phát triển
- Board: Thông báo-Trợ giúp-Lỗi
- Board: Bảng phong thần (các mod thông báo về việc khoá thành viên, xoá thành viên và lý do)
- Board: Ban quản trị (dành riêng cho các quản trị viên)

*.Category: Diễn đàn các thế hệ (gồm các board thảo luận chung, chit chat..)
- Board: Giờ Ra Chơi
- Board: Trang ảnh KLNet
- Board: Chia sẻ-Tâm sự

*. Category: Các lĩnh vực cuộc sống
- Board: Học tập-Thi cử
- Board: Nghệ thuật
- Board: Thể thao
- Board: Âm nhạc
- Board: Tin học
- Board: Tiếng Anh

*. Category: Lớp chúng mình
Category này sẽ gồm các board riêng của các lớp nhưng sẽ không được hiển thị tại trang chủ do số lượng lớn gây load chậm diễn đàn và ảnh hưởng đến việc theo dõi của các thành viên. Vì vậy, category này sẽ được ẩn riêng sang 1 trang khác (gần như là 1 diễn đàn riêng biệt) và sẽ có link ở phía trên đầu trang (cạnh các Website thành viên).

Anh luôn luôn hỗ trợ việc mở board các lớp vì đây là mục tiêu anh đã đặt ra từ khi cái KLNet này ra đời và là mục đích hoạt động của KLNet: "Vì học sinh KL". Mặc dù nhiều thành viên góp ý là board các lớp gây loãng diễn đàn nhưng anh sẽ vẫn "kiên định" mục tiêu này vì board các lớp chính là "quân bài" để thu hút các thành viên mới, cái nôi đỡ đầ§u cho nhiều thành viên mới làm quen dần với KLNet, từ đó mạnh dạn post bài ở các board khác.

Tuy nhiên, để đảm bảo giữa cái chung và cái riêng, vẫn phát huy được thế mạnh của board các lớp nhưng cũng không làm loãng các board chung khác, anh có đề nghị như sau:
Board các lớp chỉ để những chủ đề liên quan đến riêng nội bộ của lớp, còn những chủ đề chung như "Chia tay lớp 12" của G,01-04; "Áo dài" của 3 lớp 01-04, "What is love?" của G,01-04.. đề nghị các mod khoá lại (nếu topic mới lập, còn ít bài) hoặc move sang các diễn đàn chung như "Giờ Ra Chơi" hoặc "Chia sẻ Tâm sự" để vẫn tiếp tục được topic mà lại thu hút được đông đảo thành viên). Việc lock hay move topic là tuỳ thuộc vào sự đánh giá của mod, không có tiêu chuẩn cụ thể.

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 08-06-2003, 18:33  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Việc chia lại các board thế kia là đều nhằm có mục đích cả.

Category "KLNet phát triển" là bắt buộc vì 1 diễn đàn không thể thiếu các board về Thông báo.. Anh có mở thêm 1 board là "Bảng phong thần" (bắt chước gamevn) để các mod khi khoá thành viên đều phải vào đây thông báo lý do để thành viên biết hoặc kiện cáo đề phòng việc tuỳ tiện khoá, sửa thông tin thành viên, không đảm bảo quyền riêng tư cho người dùng KLNet.

Category "Diễn đàn các thế hệ" với mục đích là sân chơi chung cho tất cả thành viên KLNet, lĩnh vực hoạt động rộng, làm quen, tăng thêm sự gắn bó với các thành viên. Anh hy vọng category này sẽ là nơi tập trung bài của KLNet, không bị loãng diễn đàn. Nếu ai ít vào KLNet có thể chỉ cần vào category này là cũng thấy được phần lớn bộ mặt của KLNet. "Ẩm thực board", "Các thầy cô trường KL", "Đại Gia đình KLNet", "CLB Vips" sẽ được nhập với "Giờ Ra Chơi" làm một board duy nhất. Công việc của category này khá lớn nên sẽ cần 2 đến 3 mod cho 1 board.

Category "Các lĩnh vực cuộc sống" sẽ là các board riêng biệt cho những thành viên muốn đi sâu về các lĩnh vực. Các board này không nhất thiết phải hoạt động sôi nổi như category trên mà nó là nơi tích luỹ kinh nghiệm, chia sẻ các vấn đề riêng, càng nhiều có khi lại càng lan man. Cụ thể: board Tin học có thể post các bài về games, về kinh nghiệm sử dụng máy tính. Khi nào có thì người ta mới có thể post lên để chia sẻ chứ không thể ép buộc khiến các mod túng quá đâm liều chat chit loạn lên gọi là có

Category "Lớp chúng mình" thì đã trình bày ở trên.

Như vậy, điểm tập trung của KLNet lần này chính là category "Diễn đàn các thế hệ".

Mong được sự góp ý của bà con như cách đặt tên board, category, board nào còn chưa phù hợp (thừa hoặc thiếu). Tôi sẽ không trả lời được hết các bài góp ý nhưng chắc chắn là tôi sẽ đọc hết để nghiên cứu.

Cám ơn các bạn trước!

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 08-06-2003, 21:12  
kawaii_sb

anh ơi, cái What is love thì em cũng nghĩ là xóa thôi. Nhưng cái Lễ chia tay lớp 12 thì Kun đã chuyển ra GRC 1 lần, nhưng để mấy hôm mà nó cứ mốc meo, em chuyển nó về chỗ cũ thì lại thấy có bài post. Hơn nữa , topic này đã có 4 trang rồi, nên là ko khoá có được ko ạ?
Em thấy cách chia thành catalory của anh Xit rất hay, nhưng mà đến khi nào mới xong ạ?
Em thấy 1 số board của các lớp lâu nay đã ko được ngó ngàng đến (02-05) thì có nên xoá đi ko?
Với cả em nghĩ là nên xóa bớt 1 số topic ở tất cả các board đi (vì ko có bài trả lời , hoặc trùng lặp ).
To anh DH: cái ava mới này đỡ hơn cái trc rồi

[ Bài viết được kawaii_sb sửa lúc 08-06-2003 21:15 (theo giờ GMT) ]

Old 09-06-2003, 07:49  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Cháu chào các bác ạ!

Cháu là nhi đồng thối tai ở các board dưới ngược lên. Cháu mới bắt đầu sự nghiệp câu bài ở Klnet này cách đây không lâu. Cũng chưa gây ra tội lỗi gì đến nỗi bị board nào đuổi. Nay thấy các bác chửi nhi đồng chúng cháu kinh quá (mà lại còn chửi đúng nữa!) nên cháu thấy bức xúc, mới nảy ý định lên đây câu thử 1 bài... "những đứa câu bài là em chửi cảnh cáo luôn"... Các bác cứ mắng cứ chửi, cháu biết trước phận mình rồi ạ.

Bác ChinhQuai,

"...
Ôi mấy cái vụ Eminem, phát ngán lên được. Tại sao mấy cậu mấy cô cứ nghe mỗi cái thằng da trắng đấy rồi gào lên là tôi nghe rap, là mỗi lần tôi buồn tôi chán thì tôi bật rap lên thế là lại yêu đời như thường. Zời ơi hỡi trời, đi đâu tớ cũng gặp mấy cái giai điệu này. Copy nhau để theo phong trào, để thành sành điệu à? Eminem nghe thì hay nhưng ko thể là đại diện cho cả 1 cái nền công nghiệp hip hop đang bùng nổ được...."
(Quote)

Cháu hỏi bác như thế có gì sai ạ? Nhạc Eminem rõ ràng là nhạc Rap còn gì nữa. Chẳng nhẽ cứ nghe Rap là phải biết tuốt tuồn tuột các Rappers ạ?
Đành rằng Eminem không thế đại diện cho cả 1 nên công nghiệp hip hop đang bùng nổ ấy được, nhưng người ta thích Eminem thì người ta nghe Eminem thôi. Khi nào thấy chán, cần đổi mới người ta sẽ tự tìm đến những tên tuổi mới.
Bác lấy tư cách gì mà phê phán sở thích của người khác ạ?

"...Eminem vẫn phải mặc quần áo hiệu khác (cụ thể là Jordan) trong khi nhiều rappers khác đã thành công trên âm nhạc, bây giờ sang cả kinh doanh lĩnh vực khác như P.Diddy với Bad Boy company và hãng quần áo Sean John; Jay Z với cty Roc-ca-fella và hãng quần áo Roca wear...." (Quote)

Từ bao giờ việc kinh doanh trở thành thước đo các Rappers thế bác?

Bác kawaii_sb,

"...Chứ em nói thật, mang tiếng là mod mà vào chỉ có xoá bài với sửa bài, ko thì lại nhắc nhở, chán chết đi được ý. Mà nhìn đâu cũng thấy member mới, lạ hoắc...." (Quote)

Cháu cũng biết cháu với bác là G cùng một mẹ (cô Hằng ấy mà), chẳng nên đá nhau làm gì. Nhưng cháu nói thật với bác, những bài "nhắc nhở" của bác ấy ạ, khó khiến người ta không nghĩ là bác đang câu bài!! Ấy là cháu đọc cái đống bài 1-2 dòng của bác mà cháu nói thế. Nếu sai bác cứ chửi hoặc bỏ qua.

Vấn đề về members mới thì bác Xit đã nói rồi, cháu chẳng nói lại làm gì.

Cháu viết bài này ngoài mục đích câu bài ra thì chỉ để... câu bài thôi ạ. Không có ý định chống đối ai cả. Cháu có gì chưa đúng thì các bác cứ sửa. Có gì không sai thì tốt!

Kính

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 09-06-2003, 07:51  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Bác Xit,

"...*.Category: KLNet phát triển
- Board: Thông báo-Trợ giúp-Lỗi
- Board: Bảng phong thần (các mod thông báo về việc khoá thành viên, xoá thành viên và lý do)
- Board: Ban quản trị (dành riêng cho các quản trị viên)

*.Category: Diễn đàn các thế hệ (gồm các board thảo luận chung, chit chat..)
- Board: Giờ Ra Chơi
- Board: Trang ảnh KLNet
- Board: Chia sẻ-Tâm sự

*. Category: Các lĩnh vực cuộc sống
- Board: Học tập-Thi cử
- Board: Nghệ thuật
- Board: Thể thao
- Board: Âm nhạc
- Board: Tin học
- Board: Tiếng Anh

*. Category: Lớp chúng mình..."
(Quote)

Cháu là thành viên mới nhưng cũng xin góp vài cái ý để được bác cảm ơn

Nhìn chung là đồng ý với bác thôi nhưng bác đổi lại vài cái tên được không ạ?

- "KLNet phát triển" thành cái gì đó như kiểu "Bảng tin" nghe cho nó thân mật gần gũi.

- "Bảng phong thần".. Thú thực với bác cháu nghe cái chữ "phong thần" ù cả tai mà vẫn không hiểu! Cao siêu cao siêu quá. Nên chăng cho nó thành "Sổ đen" hay "Danh sách đen", etc.

- "Diễn đàn các thế hệ" - Thoáng qua cháu thấy rùng mình cứ tưởng thế hệ pama cháu rồi grand pama cháu cũng chui vào forum nhà mình chơi. Nghiêm trọng quá cháu chẳng dám vào đâu. Cháu thấy bác bảo Category "Diễn đàn các thế hệ" với mục đích là sân chơi chung cho tất cả thành viên KLNet, lĩnh vực hoạt động rộng, làm quen, tăng thêm sự gắn bó với các thành viên. Anh hy vọng category này sẽ là nơi tập trung bài của KLNet, không bị loãng diễn đàn. Nếu ai ít vào KLNet có thể chỉ cần vào category này là cũng thấy được phần lớn bộ mặt của KLNet. Bộ mặt KLNet thì cũng chính là tập con của bộ mặt HS KL nói chung đúng không bác? Vậy cứ gọi nó là "Học sinh Kim Liên" đi?

* Nhân tiện cháu đề nghị bác bỏ ngay cái chữ chit chat bên cạnh chữ "thảo luận chung" đi ạ.

- Nếu bỏ "Học tập - Thi cử" ra khỏi "Các lĩnh vực cuộc sống" thì có thể đổi tên category đó thành "Ngoại khoá".. Nhưng thế lại thay đổi ý tưởng của bác về các board chuyên sâu, mà cũng khó, không biết nhét cái kia đi đâu. Cái này là cháu đề ra thế thôi ạ, tuỳ bác.

Nói chung cháu hơi thiếu sáng tạo (rất thiếu!) nên đặt tên không hay. Cái này đành nhờ người khác giúp vậy. Nhưng cháu muốn đặt tên các board nghe giản dị gần gũi một chút, đỡ sợ.

"...Board các lớp chỉ để những chủ đề liên quan đến riêng nội bộ của lớp, còn những chủ đề chung như "Chia tay lớp 12" của G,01-04; "Áo dài" của 3 lớp 01-04, "What is love?" của G,01-04.. đề nghị các mod khoá lại (nếu topic mới lập, còn ít bài) hoặc move sang các diễn đàn chung như "Giờ Ra Chơi" hoặc "Chia sẻ Tâm sự" để vẫn tiếp tục được topic mà lại thu hút được đông đảo thành viên)...." (Quote)

Topic "Chia tay lớp 12" của lớp cháu bây giờ hình như đã 4 trang rồi, cũng toàn chuyện trong lớp cháu thôi. Chuyển ra ngoài không ai tham gia đâu ạ, mà tự nhiên lock nó vào thì vô lí quá!

Những chuyện khác cháu không phản đối gì hết.

Kính

Răng is offline  

Old 10-06-2003, 02:14  
ChinhQuai

Bạn gì gì thân, bạn viết dài quá làm tớ ngạc nhiên. Ở cái klnet này ít người viết dài như thế (trừ thằng Xit nhiều khi nổi hứng fê fê lên nó viết cũng điên cuồng phết) nên tớ phải check cái info của bạn xem bạn tốt nghiệp năm nào rồi. Thật ngạc nhiên khi bạn là gái và đang "thời 2 buổi cắp sách đến trường".

Tớ đồng ý với những ý kiến của bạn, nhưng đấy chỉ là cách nhìn từ một phía mà thôi. Nói tiếp về chuyện những người hâm mộ E: Nếu bạn để ý thì sẽ thấy sự khác biệt tương đối tương đối rõ rệt giữa những người nghe nhạc để hưởng thụ và những người nghe nhạc theo phong trào. Thường thì rất nhiều bạn trẻ hiện nay đều ... thôi, tớ dừng ở đây. Bạn tự tìm hiểu lấy rồi chúng ta nói tiếp. Còn chuyện kinh doanh thì bạn hãy thử nhìn xem ở VN xem, những nhân vật nổi tiếng, tài năng khi kinh doanh thường lấy tên tuổi - danh tiếng của mình ra để thu hút khách hàng. Nếu 1 người nghệ sĩ ko có tài năng thì ai sẽ tìm đến họ như là 1 khách hàng. Ở đâu chẳng thế, VN như thế, Mỹ cũng như thế thôi.

====

Dù sao tớ cũng rất mừng khi nhận được trả lời từ bạn. Tớ thấy thằng cha Xit đang làm cải cách nên sớm muộn gì, KLnet này cũng sẽ đi lên và 1 trong những lí do đó là KLnet có những thành viên như bạn.

Chào thân ái và quyết thắng.

Old 10-06-2003, 06:16  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
Thật ngạc nhiên khi bạn là gái và đang "thời 2 buổi cắp sách đến trường".
..."
(Quote)

Câu này "thâm" fết nhờ

Hoan nghênh tinh thần đóng góp ý kiến của cháu Răng. Mặc dù rất muốn "chửi" cháu vì cháu vừa viết vừa gài đểu người đọc nhưng đành phải cười cầu hoà với cháu vậy

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 12-06-2003, 07:25  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Bác ChinhQuai,

Bạn gì gì thân, >> Cháu tên là Răng ạ

Thật ngạc nhiên khi bạn là gái và đang "thời 2 buổi cắp sách đến trường". >> Thật ra cháu cũng chẳng hiểu cái câu này của bác nó thâm ở chỗ nào.. Cháu cắp sách đến trường có 1 buổi thôi bác ạ Bây giờ là 0 buổi vì đang nghỉ hè.

Thôi, xong, thế là đã lạc đề.. Cháu xin phép quay về chiện Eminem ạ.

"...Nếu bạn để ý thì sẽ thấy sự khác biệt tương đối tương đối rõ rệt giữa những người nghe nhạc để hưởng thụ và những người nghe nhạc theo phong trào. Thường thì rất nhiều bạn trẻ hiện nay đều ... thôi, tớ dừng ở đây. Bạn tự tìm hiểu lấy rồi chúng ta nói tiếp. ..." (Quote)

Phần này thì xin phép bác, cháu tìm hiểu sau ạ!

"...Còn chuyện kinh doanh thì bạn hãy thử nhìn xem ở VN xem, những nhân vật nổi tiếng, tài năng khi kinh doanh thường lấy tên tuổi - danh tiếng của mình ra để thu hút khách hàng. Nếu 1 người nghệ sĩ ko có tài năng thì ai sẽ tìm đến họ như là 1 khách hàng. Ở đâu chẳng thế, VN như thế, Mỹ cũng như thế thôi. ..." (Quote)

Theo cháu nghĩ thì những nhân vật đó kinh doanh hoặc để kiếm thêm tiền (type xong thấy mình ngu ngu), hoặc thừa tiền không biết làm gì nên đầu tư vào kinh doanh, hoặc đơn giản là sở thích của người ta.
Eminem không phải là không có fans, nếu hắn có mở một cửa hàng thời trang và hơn thế nữa thì chắc cũng không đến nỗi ế ẩm đâu bác ạ. Eminem không kinh doanh chắc vì hắn không thích, hoặc không có khả năng thôi.

Nói như bác thì chủ các shops, các quán bar vân vân và vân vân đều phải là nghệ sĩ nổi tiếng hết sao?

Túm lại cháu cho rằng ko thể mang kinh doanh ra mà đo tài năng của các nghệ sĩ. Dù sao đó cũng chỉ là nghề tay trái thôi mà!

"...Dù sao tớ cũng rất mừng khi nhận được trả lời từ bạn. Tớ thấy thằng cha Xit đang làm cải cách nên sớm muộn gì, KLnet này cũng sẽ đi lên và 1 trong những lí do đó là KLnet có những thành viên như bạn.

Chào thân ái và quyết thắng...."
(Quote)

"...Hoan nghênh tinh thần đóng góp ý kiến của cháu Răng. Mặc dù rất muốn "chửi" cháu vì cháu vừa viết vừa gài đểu người đọc nhưng đành phải cười cầu hoà với cháu vậy ..." (Quote)

Hì hì cháu cám ơn các bác ạ. Cháu ăn nói "ấy ấy" thế mà các bác ko giận lại còn khen nữa cháu mừng lắm ạ.
Cháu cũng xin khoe răng với bác Xit 1 phát ạ: !

Kính

Răng is offline  

Old 13-06-2003, 04:37  
ChinhQuai

Nói ngắn gọn thôi, bạn đang đi hơi nghịch lý 1 tí đấy. Tự đọc lại đi rồi sẽ thấy cái kiểu quả trứng - con gà, cái nào có trước.

Old 17-06-2003, 15:17  
Angel_of_Darkness

Bác gì gì ơi!Xả nỗi lòng thì nên vào....WC mà xả chứ ai lại xả trước bàn dân thiên hạ thế này? Xả trên net thế này ai mà dọn hộ nổi?????????

Old 19-06-2003, 05:36  
Chikorita

Ê chú DeathKnight
Chú để yên cho họ xả nỗi lòng rồi còn anh mày vào xả nữa chứ

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan