Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 03-06-2003, 19:21  
chuotdungmanh

KL$: 0.00

Con gái xinh càng lớn càng xấu!

Khẹc.. đây là cái chân lý mà chuột tôi rút ra sau gần 20 năm "mẹ cho em một kiếp người". Đã là chân lý thì đừng có ai hỏi tôi là tại sao phải chứng minh vì chẳng ai đi.. chứng minh một "tiên đề" cả. Động lực của tôi khi viết bài này đó là tôi đọc được quá nhiều bài viết thất tình của các cháu nhi đồng tại cái KLNet này, đặc biệt là các cháu lỡ đeo mộng "người đẹp lầu cao". Các bài viết đại loại: "XXX ơi, anh yêu em thật nhiều nhưng em đừng hỏi anh là ai bởi vì anh là một người vô cùng nhút nhát, chỉ biết dõi theo và mong em hạnh phúc" hay "em như một nàng công chúa kiều diễm có bao vệ tinh vây quanh chắc em chẳng thể hiểu có một vệ tinh lặng lẽ nhìn em từ rất xa" Đọc những dòng này của các cháu đã làm cho chuột tôi thật buồn, buồn không phải vì các cháu yêu quá sớm mà là tôi buồn cười quá cơ.

Hầu hết những trường hợp trên rơi vào các cháu thương nhầm hoa khôi của trường, của lớp, không thì chí ít cũng là người đẹp có nụ cười khả ái, mái tóc dài chấm vai, vệ tinh xoay quanh chắc chắn không phải chỉ có mỗi thằng cháu nhà mình mà ít cũng phải 2 cháu trở lên (mà thằng cháu nhà ta thì cầm chắc phần thua nên mới phải lên đây than thở ) Hôm qua, một thằng cháu thuộc loại "khá ngoan" (ấy là theo nhận xét của bố mẹ nó) có gửi mail cho tôi viết: "bác ơi, em khổ quá, lỡ thương thầm cô ấy, gửi bao nhiều là lá thư, tốn bao nhiêu tiền tem và phong bì, thế mà cô ấy vẫn không chịu hồi âm. Bác có thấy em là người bất hạnh nhất trên đời này không?" (thư nó còn viết dài nhưng đại loại là cái cô mà nó thương thầm thuộc loại sắc nước hương trời, lạnh lùng, kiêu sa, mặt chỉ biết ngước lên trời mà đi)

Xin trả lời thằng cháu là cái việc cô ấy không reply cho cháu là một điều hạnh phúc, vô cùng hạnh phúc nếu không muốn nói là phúc của nhà thằng cháu to bằng cái đình. Tôi xin khẳng định với thằng cháu là thằng cháu thương cô ta hoàn toàn là do vẻ đẹp của cô ta. Mà như chân lý tôi đã nói ấy thì "con gái xinh càng lớn càng xấu". Thằng cháu mà "đèo bòng" cô ta thì độ 3 năm nữa thằng cháu sẽ thấy ngán tận cổ vì "tại sao nó xấu thế mà mình là đi cưa??"

Kể lại cái hồi niên thiếu của tôi cho thằng cháu nghe. Tôi biết yêu từ sớm lắm, từ hồi mẫu giáo cơ nhưng mà thôi tôi không kể vì hồi đấy tôi vẫn chưa biết phân biệt con gái xinh và con gái xấu, mãi đến năm lớp 1 tôi mới biết chút ít. Cả 5 năm cấp 1 tôi đều học lớp C (1C, 2C, 3C, 4C, 5C). Học cùng lớp tôi có em lớp trưởng mà với cái trí tưởng tượng của tôi hồi ấy thì em phải là một nàng công chúa bị bà phù thuỷ làm phép đầy xuống trần gian. Em xinh lắm, xinh đến nỗi mà đến năm lớp 3 tôi đã biết viết lá thư tình đầu tiên cho em. Nhưng có lẽ cổ nhân dạy cấm sai, đàn bà càng xinh thì trí tuệ càng ngắn, vì thế nên em chả hiểu qué gì về bức thư tình tôi đã viết. Năm lớp 4, năm lớp 5, mỗi năm tôi đều viết cho em thêm 1 lá nữa nhưng em vẫn cố tình làm ngơ, gặp tôi em chỉ đỏ mặt chạy vù ra chỗ khác.

Hết cấp 1, tôi và em lại cùng nhau học cấp 2 nhưng khác lớp. Bọn bạn học cùng lớp cấp 1 và tôi đều công nhận một điều rằng "em cũng xinh nhưng ở cấp 2 còn ối em xinh hơn em nữa". Và tôi mới nhận ra sai lầm là tại sao hồi đấy lại đi viết thư tình cho em cơ chứ và ngẫm lại thấy mình may mắn thật. Bởi vì lớp mới của tôi có nhiều em xinh lắm. Và tôi lại đặt cho mình một mục tiêu khác. Tình yêu mới của tôi hồi đấy là xinh nhì lớp (tôi đã biết rút kinh nghiệm không thèm yêu em xinh nhất lớp nữa). Bọn bạn đứa nào cũng ghép tôi với em, tôi thích lắm nhưng hình như em thì không. Mỗi lần như vậy là em lại càu cạu, tìm cớ tránh mặt tôi hoặc kêu ầm lên. Hồi đấy em làm tổ trưởng, tôi là tổ viên. Chẳng biết có phải vì chuyện ấy hay không mà cứ tôi hơi mất trật tự một tý là em lại ghi ngay là tôi nói chuyện vào cái sổ tổ trưởng của em. Chả thế mà suốt 4 năm cấp 2 thì có đến 2 năm lớp 6, lớp 7 tôi bị dính "hạnh kiểm khá". Ức lắm chứ, nhất là đến năm lớp 9 em lại đi nhận lời yêu của một cái thằng trời ơi đất hỡi lớp bên cạnh. Tôi đã phải nếm mùi làm "kẻ thứ 3" bất đắc dĩ. Vùi đầu vào học với quyết tâm: đỗ vào KL vì ở đấy có nhiều em xinh.

Mà quả thật KL có nhiều em xinh thật. Em cấp 2 của tôi cũng lạc vào KL nhưng em không còn được cái oai thuở cấp 2 nữa. Đứng giữa bầy tiên nữ KL, em chỉ như một vết mờ làm nền cho họ. Chuyện với thằng người yêu hồi lớp 9 thế nào tôi cũng không quan tâm lắm nhưng thi thoảng thấy em lủi thủi đi về, trong tôi lại dấy lên nỗi tiếc thương cho một thời tài hoa. À quên, còn em cấp 1 của tôi nữa chứ nhỉ Hình như em cũng vào KL nhưng tôi thật sự quên mất em rồi Em như một vì sao sáng quá sớm nên vội tắt chăng

Lớp tôi học hồi cấp 3, mấy thằng con trai trong lúc trà dư tửu hậu cũng chọn ra được 3 em hoa khôi của lớp và bắt đầu công cuộc cưa, xẻ, đục, đẽo. Tôi cũng chọn 1 em làm mục tiêu cho 3 năm cấp 3 của mình Nhưng tiếc là tốn bao nhiêu giấy mực nhưng em chả đổ gì cả. Mà phải công nhận, em là người khéo ăn nói, lại có duyên nữa. Em có thể nhõng nhẽo với bất cứ thằng con trai nào trong lớp, ngồi sau xe của bất cứ đứa nào.. Nói không ngoa, em làm cho chí ít cũng phải 2 phần 3 số con trai trong lớp ăn nhầm dưa bở. Với tôi cũng thế, lúc cần nhờ việc gì thì em đon đả nhưng nhiều lúc đi ngoài đường gặp tôi em cứ làm lơ đi để cho có một thằng lỡ mở miệng cười mà không biết phải đóng lại thế nào cho thiên hạ đỡ tưởng lầm Rốt cục, chẳng thằng nào trong lớp chinh phục được em mà em lại đi đổ đánh rầm trước một gã sinh viên nào đấy. Hàng ngày, gã đón em trước cổng trường, rồ con FX phả khói vào mặt mấy thằng trai tội nghiệp bọn tôi đạp xe đi sau..

..Lâu rồi không gặp em, tình cờ một lần gặp thằng bạn cũ, ngồi hàn huyên tâm sự. Thằng bạn vỗ vai: "may hồi đấy cưa em không đổ chứ nếu không thì.. chậc.. chậc.. bây giờ trông em tã lắm".. Chả biết thực hư ra sao nhưng một lần gần đây, đang dạo chơi trong khuôn viên ĐH, mải quay sang nói chuyện với cô bạn cùng lớp, tự nhiên thấy nhột nhột. Bất giác ngước lên thì gặp em đi ngược chiều, em đang nhìn tôi. Và lần này người phải quay đi giả vờ làm ngơ lại là.. tôi.. Than ôi!

Old 04-06-2003, 14:21  
yeu_la_sai_lam

Thứ nhất anh mới có 20 tuổi đời mà gọi ai là cháu zậy hả???Ở trang klnet này người ít nhất cúng 16t rồi ông anh ạ.
Thứ hai tình yêu là ko biên giới=> cần gì đến đẹp trai mới lị xinh gái đâu.
Thứ ba khi người ta yêu thì trái tim dao động là lẽ thưuờng tình=> có những suy nghĩ & lời nói ko được minh mẫn cho lắm .
Tóm lại là chẳng sao cả ..vậy mà anh cũng phải càu nhàu ..lạ thật!!!

Old 04-06-2003, 16:55  
chuotdungmanh

Em yêu là sai lầm ạ. Cái câu em nói:
"...
Thứ ba khi người ta yêu thì trái tim dao động là lẽ thưuờng tình=> có những suy nghĩ & lời nói ko được minh mẫn cho lắm
..."
(Quote)

có lẽ hợp với em đấy nhể? Anh cũng chả hiểu ý em định nói cái gì nữa, em đọc lại bài viết của anh xem anh viết cái gì rồi hẵng trả nhời, không em lại biến cái bót VIP thành mấy cái bót dở hơi dành cho các cháu nhi đồng dưới kia câu bài thì buồn lắm

Old 04-06-2003, 21:58  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: J (1999-2002)

Anh chuột ui, em có hai thắc mắc:
1, Thứ nhất, con gái hồi bé xấu thì có thể càng lớn càng xinh được ko? Hay là vẫn thế? Hay là xấu hơn? Nhân tiện bác Chuột kinh nghiệm đầy túi (iu từ mẫu giáo-- nể nể) em hỏi xem ý kiến bác về chuyện này thế nào.

2, Thứ hai, con trai "xinh giai" có càng lớn càng xấu ko? Tại vì em đọc bài của bác xong bỗng liên tưởng đến trường hợp của em. Cũng na ná như của bác nhưng ko giống hoàn toàn. Tại vì sự là em ko thích ai hay cưa cẩm ai, chỉ để ý thôi ạ :yxauho:. Nhưng mà thời gian lâu lâu nhìn lại thì thấy dung nhan cái (các) bạn ý giảm chất lượng 1 cách đáng kể. Thiển ý em thì khi mến ai mình nhìn người ấy với ánh mắt quý mến hơn, có thiện cảm hơn, và thấy nét của người ấy cái gì cũng đẹp và hoàn chỉnh. Cái ý gọi là "con mắt bị đánh lừa bởi ý thức" ạ :lol: Cái cốt nõi ló lằm ở chỗ ý. Vì vậy, như thế, cho nên, em nghĩ bác nói con gái xinh càng lớn càng xấu là ko chuẩn và đủ. Mà con trai cũng thế thôi hihi.

Bác có hứng thì giải đáp 2 cái này cho em nhá. Nếu ko xoá nó đi cũng được. Em ngồi buồn viết linh tinh ấy mà.

Chào bác.

[ Bài viết được pinocchio sửa lúc 04-06-2003 21:59 (theo giờ GMT) ]

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 05-06-2003, 01:50  
TrangnarT

1. Cả con trai lẫn con gái đều có thể xin hơn hay xấu đi khi tuổi tác thay đổi. Lý do: thứ nhất là cái gen xấu bây giờ mới chui ra được. Lý do thứ 2 là do ngoại cảnh tác động: đi chơi đêm, rượu bia thuốc lá...nhưng mà ai bị xấu đi ở độ tuổi 20 thì vẫn có thể hy vọng tới khoảng 40 tuổi hồi xuân thì lại ngon lành.
2. Đồng ý.

Old 05-06-2003, 03:16  
chuotdungmanh

Em pinocchio. Mặc dù bài viết của em có một số thiếu sót như nhầm "lờ" thành "nờ" nhưng đại để là so với đa phần bọn trẻ ở đây thì em vẫn là hàng cao thủ, bài viết toát ý, câu có dấu chấm, dấu phẩy rõ ràng, chủ ngữ, vị ngữ đủ cả Nhưng có một điều đáng trách là:

"...
Bác có hứng thì giải đáp 2 cái này cho em nhá. Nếu ko xoá nó đi cũng được. Em ngồi buồn viết linh tinh ấy mà.
..."
(Quote)

Em cứ làm như nhà anh là thích xoá bài lắm hả :evil:

Bây giờ anh giải đáp thắc mắc cho em.

"...
1, Thứ nhất, con gái hồi bé xấu thì có thể càng lớn càng xinh được ko?
..."
(Quote)

Em ạ, trong phạm vi bài nghiên cứu của anh thì mới chỉ rút ra kết luận rằng "con gái xinh càng lớn càng xấu" chứ anh chưa bảo rằng "con gái xấu càng lớn càng xinh". Đây là hai phạm trù hoàn toàn khác nhau và có lẽ xin để dành cho bài nghiên cứu khác

"...
Thứ hai, con trai "xinh giai" có càng lớn càng xấu ko?
..."
(Quote)

Anh tưởng mục đích con gái bọn em thì cần đek gì thằng người yêu đẹp giai, chỉ cần kiếm thằng nào lắm tiền về cung phụng mà. Nhưng có lẽ cũng vậy, thằng nào hồi bé đẹp giai thì lớn lên thường là xấu đi. Lý do thì em đọc lại bài của bà chị TrangnarT.

Old 05-06-2003, 04:44  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
Class: J (1999-2002)

"...
chuotdungmanh viết:
Anh tưởng mục đích con gái bọn em thì cần đek gì thằng người yêu đẹp giai, chỉ cần kiếm thằng nào lắm tiền về cung phụng mà...."
(Quote)

Chết, ông anh ko hiểu gì về chị em phụ nữ rồi. Phát biểu thế kia có chết người ko cơ chứ?!? Chả trách từ bé đến lớn chưa cưa đổ ai Cái chuyện tiêu chuẩn (mà ông anh gọi là "mục đích") của chị em để bàn ở chỗ khác dịp khác vậy nhá. Nhắc ngay thế cho khỏi quên, phát biểu là phải cẩn thận, chọn từ chọn ngữ cho nó kỹ càng, chứ toàn chị em cốt cán ở đây, anh làm thế ẩu quá. Thôi cứ tập trung vào chủ đề của anh đi, kẻo lại "loãng" ra thì khổ, lại kêu. Lâu lắm mới có được cái bài hay hay.

Để quay lại chủ đề cho nó tập trung cô đọng: ông anh biết chuyện "Con cáo và chùm nho" ko nhỉ. Có một câu chuyện tương tự thế có tên là "Chú chuột và các cô gái" anh ạ. Chuyện kể rằng Chuột ta tán mãi mà các cô bạn gái ko cô nào đổ, nên bỏ cuộc (thay vì bỏ đi) và lẩm bẩm: "Hừ, trông xinh thế nhưng càng về sau lại càng xấu ấy mà. Tán làm gì cho phí công!"

Thế nhé, em phải đi khò đây. Hầu chuyện các bác sau. Có bác TrangnarT vào nữa đâm ra vui quá nhẩy.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 06-06-2003, 03:11  

God Member

KL$: 676
Sent 2 thank(s)
Received 8 thank(s)
Class: A3 (2002-2005)

Em xin chào các anh chị!
Em xin trả lời thay cho anh chuôtdungmanh câu hỏi của chị piochino:
theo em thi ai đã xấu thì khi lớn lên rất khó co thễinh được bởi vì giống như một đồ vật gì đó đã cũ rồi thì làm sao có thể mới lên được.Mà chỉ có thể tân trang lại thì may ra nó có thể mới thêm một hai phần giống như con ngườivvậy,mmột người xấu muốn xinh hơn thì chỉ có ddi thẩm mĩ viện mà thôi

Cái gì phải đến sẽ đến!
fantomas is offline  

Old 06-06-2003, 10:49  
tuthmosis

xấu quá ,càng lớn càng xấu ,em bắt đầu thần tượng chuột rồi đấy ,chuột nói chí phở ,trông chúng ta ngày càng tàn tạ 1 cách thảm hại thế còn người iu mình ló nhìn mình lâu nó chán thì sao hả anh

Old 06-06-2003, 13:53  
yeu_la_sai_lam

"...
chuotdungmanh viết:
Em yêu là sai lầm ạ. Cái câu em nói:
Quote:
Thứ ba khi người ta yêu thì trái tim dao động là lẽ thưuờng tình=> có những suy nghĩ & lời nói ko được minh mẫn cho lắm
..."
Quote:
(Quote)
Quote:

có lẽ hợp với em đấy nhể? Anh cũng chả hiểu ý em định nói cái gì nữa, em đọc lại bài viết của anh xem anh viết cái gì rồi hẵng trả nhời, không em lại biến cái bót VIP thành mấy cái bót dở hơi dành cho các cháu nhi đồng dưới kia câu bài thì buồn lắm
Thế hả??hì hì ..thế thì cho em xin lỗi vậy ..làm gì mà anh nóng vậy ...hic hic ....mà em đâu có ý định câu bài đâu anh ...anh trách oan em wá...!!!Thui vậy ,cho em xin lỗi nhé ....!!!Ân hận wá !!!!

Old 07-06-2003, 23:44  
TrangnarT

"...

..."
(Quote)

Anh tưởng mục đích con gái bọn em thì cần đek gì thằng người yêu đẹp giai, chỉ cần kiếm thằng nào lắm tiền về cung phụng mà. Nhưng có lẽ cũng vậy, thằng nào hồi bé đẹp giai thì lớn lên thường là xấu đi. Lý do thì em đọc lại bài của bà chị TrangnarT.
[/quote]

Hic em, nói thế thì động chạm cánh phụ lữ quá. Thế em không đọc báo thấy chuyện các bà già già mà lắm tiền, cô đơn, thích kiếm mấy thằng trai tơ về để làm tài xế xe ôm ah? Mấy thằng trẻ hám tiền lại lười lao động chả làm ngay. Với lại thời đại bây giờ, dàn bà cũng lao động kiếm tiền bỏ xừ, bình đẳng với đàn ông chứ. Nhưng mà đàn bà vừa đi làm vừa lo duy trì được gia đình hanh phúc êm ấm thì hơi khó. Nhất là lại vớ phải ông chồng nào không kiếm được ra tiền, không khéo là tan cửa nát nhà ngay. Bây giờ mói thấy làm phụ nữ khổ!

Old 10-06-2003, 06:48  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Trả lời câu hỏi của em pinocchio rằng phụ nữ xấu lớn lên có xinh không?. Theo điều tra mới nhất của anh thì có đấy. Vấn đề nằm ở yếu tố thời gian, có người đến 30 tuổi mới xinh ra, có người 40 tuổi.. thậm chí có người.. đẹp lão (Mới đây anh có gặp lại 1 bạn nữ cùng lớp cấp 2, không thể tin được là cô gái lọ lem giờ đã thành công chúa Cũng định có tư tưởng cưa cẩm nhưng giờ em đã có bồ, đành lại phải vin vào cái lý luận vớ vẩn của thằng chuột: nhỡ may mấy năm nữa em lại xấu đi thì sao :lol: )

Đọc cái bài này, lại liên tưởng đến bài Giọt lệ đài trang:
..em nhớ xưa rồi em khóc, tôi thoáng buồn thương giọt lệ đài trang..

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 10-06-2003, 07:58  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Các bác ơi,khổ quá,xinh hay xấu đều do các bác nghĩ về người ta thế nào,nhìn người ta dưới con mắt nào thôi.Bây giờ em thử ví dụ nhé:Bác đang yêu 1 người,bác thấy người ta xinh ơi là xinh,thuỳ mị ơi là thuỳ mị,nết na ơi là nết na,gì ơi là gì..... :lol: Thế mà có thằng nào nó bảo người yêu bác nào là vừa xấu ,vừa kiêu,đã xấu còn vô lễ thì bác chả đánh bỏ grandmother nó đi ấy chứ.Rồi,đấy là 1 nhẽ.Bây giờ vẫn là cái người yêu đấy,đến 1 ngày nào đó,tự nhiên bác thấy: Ôi,mệt thịt với nó lắm rồi!Sao mà mặt nó nhàu nhĩ thế nhỉ?Có cái bàn là ở đây ông lại chẳng là thẳng cái mặt mày ra à? :lol: .Rồi thì:Sao mình ngu thế nhỉ hồi đấy lại đi cưa nó.Đời bây giờ sao mà lắm con gái xinh thế !(certainly ).Đấy nói ra thì nó dài dòng nhưng mà tóm lại là con gái thế nào thì vẫn thế.Chỉ có con mắt với tấm lòng của con trai là thay đổi thôi(tất nhiên cũng có chiều ngược lại ).Đấy em có chút ý kiến thế,bác nào thấy đúng thì chăm sóc mắt mũi cho cẩn thận,bác nào thấy sai thì post bài lên buôn tiếp .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 17-06-2003, 03:15  

Phá sản!

KL$: 0
Class: I (2001-2004)

Mọi người cho em đóng góp ý kiến tí! Em hỏi khí không phải anh Chuột, thế từ đâu mà anh lại có cảm xúc để viết cái bài này vậy hả?
Thực tình thì đọc xong cái bài này, em cũng có suy ngẫm xem thực tình sự thể nó thế nào. Ngồi soi gương chán chê mê mỏi xem mình thuộc loại người nào: xấu hay xinh... nhưng đến giờ em vẫn chưa rút ra kết luận bác Chuột ạ! Thôi thì cứ tự xét mình vào hạng trung gian.
Nhưng em lại nảy sinh ra 1 vài thắc mắc, mạn phép hỏi bác Chuột và các bác khác. Em thấy con gái cũng có rất nhiều người duyên. Thế thì khi lớn lên cái duyên đó có bị thay đổi ko? Theo các bác thì nếu thay đổi thì nó sẽ thay đổi theo chiều hướng nào? Đấy, thắc mắc của em là vậy, xin các bác cho ý kiến!

Em thấy ý kiến của đồng chí CUỐC(dreamhouse) rất đúng! Hồi xưa em cũng bị rơi vào trường hợp tương tự như vậy, nhưng ngược lại. Em đi thích 1 thằng được gọi là baby và handsome nhất nhì trường, nó cũng "mết" em. Nhưng chỉ được 1 thời gian, em đã tự nhận ra rằng thằng này đâu có điểm nào để mình thích. Cũng giống như lý luận của bác Chuột vậy, "Con trai hồi bé càng xinh thì lớn lên sẽ càng xấu". Nghĩ lại thấy mình thật trẻ con và dại dột...hiz
Ot_ngot is offline  

Old 17-06-2003, 15:44  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

"...
Em thấy con gái cũng có rất nhiều người duyên. Thế thì khi lớn lên cái duyên đó có bị thay đổi ko? Theo các bác thì nếu thay đổi thì nó sẽ thay đổi theo chiều hướng nào?
..."
(Quote)

Trả lời em Ớt : ko ai có thể ngây thơ mãi được đâu----->sẽ thay đổi,còn tốt hơn hay xấu hơn thì do người đấy quyết định :lol: .Thường thì chiều hướng thay đổi sẽ có lợi nhiều hơn cho người con gái đó :trưởng thành hơn,chín chắn hơn .Nhưng cũng có những thay đổi có hại cho người con gái đó và người xung quanh nữa : Cái duyên kia trở thành công cụ gây án cho bao cuộc tình đổ vỡ,thiếu chung thuỷ...... .

[ Bài viết được dreamhouse sửa lúc 17-06-2003 15:51 (theo giờ GMT) ]

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 18-06-2003, 01:42  

Phá sản!

Bái phục bác dreamhouse lắm lắm!!! Nhưng mà bác có hơi lạc đề ko? Vì em hỏi "duyên" chứ đâu có hỏi "ngây thơ". Giả dụ như ai đó có má lún đồng tiền (đó gọi là nét duyên tự nhiên), thế lớn lên thì có bị trở thành má lún đồng ... xèng ko????
Ot_ngot is offline  

Old 18-06-2003, 02:39  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Hé hé ,lúm đồng tiền mà cứ đi ''đai dong" nhìu ,ăn fải quả axit for free thì đến đồng cắc cũng chẳng được chứ nói gì đến đồng xèng :lol: :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 19-06-2003, 01:55  

Phá sản!

Bác cứ làm như bây giờ con gái toàn đứa đi "đai dong" ấy. Chẳng nhẽ bon con dai toàn lũ để con gái đong à?
Mặc dù vậy em vẫn bái phục bác lắm lắm!
Ot_ngot is offline  

Old 21-06-2003, 13:46  
irvine_kinneas

tui xin có ý kiến thế này. tui nghe ở đâu đó người ta bảo " 1 người chỉ thật sự đẹp trong con mắt người yêu họ". cứ căn cứ theo cái câu này thì... ai cũng xinh ít nhất là trong con mắt 1 ai đấy. còn chuyện bây giờ thấy xinh sau này thấ khác thì chẳng qua là... nhìn mãi cũng chán. thế thôi. mà chỉ thích hời hợt, ko yêu sâu sắc thì chóng chán là phải. chứ cứ bảo ai xinh ai xấu thì cái ấy tuỳ vào con mắt mỗi người mà.

Old 24-06-2003, 05:59  
tacke_mit

Lại lạc đề rồi cả nhà ơi. Cái topic của anh Chuột ahy như thế mà cứ vào nói lung tung.
Em thấy anh Chuột nói rất chí lí. Bằng chứng là em đây nè: hồi mới ra đời, trông em rất chi là xấu xí ( đên xì, trọc lốc-Nguyên văn lời miêu tả cua mama) Nhưng đến hồi 6tuổi--> 12tuổi, trông xinh khiếp ạ. Nói lại bảo điêu, chứ bây giờ nhìn lại mấy cái ảnh ấy, em còn thấy xấu hổ ấy chứ. Thế mà bây giờ, em lại xấu khủng khiếp ạ. Mà em đi xem bói, bà thầy bói nói nguyên văn: " Sau này ko sợ chồng đi léng phéng đâu, vì đến tuổi35--> 45 là thời gian đẹp nhất, thành đạt nhất. Đúng vào cái thời điểm chồng dễ chán lại đẹp, sướng thế còn gì" -->??? Híc, khổ tâm ghê, đợi bao giờ mới đến lúc ấy? Mà quái thật, bây giờ xấu thế này thì làm gì có chồng để mà dến lúc 35 tuổi chứ?

Old 24-06-2003, 15:23  
all41n14all

Phù nếu nư chị Mít nói thì con trai ngược lại với con gái.Con trai càng lwónm trông càng đẹp giai(như em nè)

Old 26-06-2003, 05:09  
toc-vang-hoe

Hồi bé trông bạn gớm ghiếc lắm hả Minh?

Không phải con gái càng lớn càng xấu, mà tại mọi người hay nhìn bọn trẻ con nhưng lại tưởng tượng mình đang ngắm... thiên thần. Và chúng ta không thể chấp nhận thiên thần bị... lão hoá. Đấy là còn chư kể một số thiên thần lớn lên bị biến thành ác quỷ nếu cha mẹ chúng nó lhông biết dạy bảo.

Old 28-07-2003, 03:24  
hoangtu_xautrai

mà sao chúng ta lại coi trọng vấn đề xinh hay xấu nhĩ
con gai xinh thì minh ăn được à
theo em thi các bác nhâm to rồi đấy
chúng ta chỉ nên đánh giá họ qua cách họ thể hiện mà thôi

Old 30-07-2003, 02:09  

Unverified Member

Con gái càng lớn càng xinh về bề ngoài nhưng về bản chất bên trong thì thay đổi nhìu đến mức mình ko thể ngờ được nhưng nếu con gái vẫn giữ được nét đẹp của mình thì tốt hơn vẫn nữ tính thì chắc chắn con gái sẽ vẫn rất đẹp mỗi cái hình như mình ko giữ được cái nét nữ tính đấy hay sao í buồn thật hì
Miss_Independent is offline  

Old 30-07-2003, 11:43  
glassy_cow

Đúng là bản chất càng lớn càng khác đi( 1 số người), điển hình như tui ,
Từ lớp 1 đến lớp 7 thì hiền như cục đất, hay bi bắt nạt mà cũng nhát như cáy. Nhưng sau khi chuyển vào lớp mới hồi lớp 8 thi hình như hợp cạ mà cũng ảnh hưởng từ mấy đứa nghịch hay sao ma thay đổi nhanh lắm. Bọn lớp cũ nhận ko ra.
Nhưng mà con gái càng lớn càng xấu thì cũng ko đúng lắm, nếu như từ bé đã xinh thì khi lớn lên vẫn giữ nguyên được những nét đẹp đó chứ? Chẳng qua là xinh theo kiểu khác thôi!

Old 03-08-2003, 11:49  
X_Game

láo lếu thật, cổ nhân xưa đã có câu : " trên đời có hai cái đẹp nhất, đó chính là hoa hồng và phụ nữ, ( con gái luôn ) " thế bọn tui xấu sao còn có khối kẻ điên vì tình, cứ chê đi, rùi xem người iu các ông sẽ ra sao,

Old 05-08-2003, 15:01  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

"...Con gái xinh hay xấu thì con trai vẫn fải yêu con gái thui ..." (Quote)

Hehehehe ! Thì cũng giống " Ko thầy đố mầy làm nên " với "Ko trò đố thầy dạy ai thôi " .Con trai vẫn fải yêu con gái thế chẳng nhẽ con gái đi yêu con nào khác à? Hị hị . Các em gái ko fải bức xúc làm gì cả . Cuộc sống đôi khi fải trải qua những sóng gió thì mới thấy quí những gì mình có mà.Cứ để cho bọn nó chê bai bàn tán thoải mái,đến lúc rồi hối cũng ko kịp nhờ .Anh DH đáng yêu ko nào :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 17-08-2003, 20:11  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Chả biết mắt mọi người có bị làm sao ko chứ cái "tiên đề" này ko chối cãi được. Con gái xinh càng lớn càng xấu về nhiều mặt. Ở đây ko bàn đến vấn đề "nhan sắc" mà tạm bàn đến vấn đề "tính cách".

Con gái hồi bé xinh nên lúc đấy được nhiều vệ tinh theo đuổi, dần dà tạo thành một tính cách "hết sức tiểu thư", kiêu căng và ngạo mạn, luôn coi đàn ông trên thế giới này nói chung và giai KL nói riêng dưới tầm với của mình, quơ lúc nào cũng được. Tính xấu này được hình thành, vun đắp theo năm tháng nên càng lúc càng lớn, tính tình của người này ko thể mê nổi. Đã thế cùng với sự "tàn phá nhan sắc của thời gian" nhưng con gái là lũ "không bao giờ chấp nhận sự thật", vẫn tưởng mình như cái thời "còn duyên". Vì thế mới hình thành những con người vừa xấu về nhan sắc, nhưng tính tình thì lại đỏng đảnh tiểu thơ Vậy nên con trai mới có câu: "vừa xấu vừa đú" là thế đó

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 18-08-2003, 13:11  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

he he em không ngờ bác xit lại nói đúng thế, thấy chưa, một đàn anh như bác Xit còn thừa nhận nữa là...

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 20-08-2003, 18:06  
Msus

Hic, nghe bác Xit nói có vẻ hơi áp đặt cho con gái quá đấy!! Cũng có đứa xinh rùi càng nhớn càng xinh chứ, đừng có vơ đũa cả nắm thế!!! Còn hơn bọn con trai, từ bé đến lớn lúc nào cũng xấu!!!!!!!!!

Old 22-08-2003, 09:39  
Msus

Cứ chê đi, sau này vớ phải đứa mình đã chê, nó ko cho cưới thì ngồi mà khóc!!!! Mà con gái thiếu gì đứa xinh toàn diện đâu (nhu tui đây nè!!!)

Old 25-08-2003, 13:41  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

Ặc Ặc kin wá, con gái xinh kiếm đã khó ruid, lại còn xinh toàn diện mới chết chứ

Mà bi giờ cứ chê đi tội gì, sau không chê được đâu

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 02-09-2003, 12:05  

Phá sản!

Thực ra không có con gái xấu... con gái bị chê là xấu khi và chỉ khi họ có những dị tật bẩm sinh mà y học cũng phải bó tay..không thuốc nào chữa nổi
Muốn biết một người con gái là xinh hay xấu ở cái thời buổi này chỉ có 1 cách-> đến nhà cô ta không hẹn trước để coi không trang điểm, không mông má thì cô ta có xinh thật hay không
Hehekltt is offline  

Old 02-09-2003, 16:48  
Msus

Thực ra không có con gái xấu... con gái bị chê là xấu khi và chỉ khi họ có những dị tật bẩm sinh mà y học cũng phải bó tay..không thuốc nào chữa nổi

Hmmm... nói con gái thế này là ko được đâu. Mà ví dụ cụ thể nhé, cứ ngồi chê người iu xấu xem ,nó chẳng đá cho è cổ ý chứ. Chê vừa vừa thôi kẻo đến lúc bị chê lại lại ngồi khóc thì khổ!!!

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan