Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 01-06-2003, 13:22  
*Rose7love*

KL$: 0.00

Nếu như ai đã một lần yêu và được yêu thì chắc hẳn thuở ban đầu khi hai ánh mắt gặp nhau là khoảnh khắc khó quên . Hình bóng của chàng và nàng được khắc hoạ trong nhau kể từ buổi ban đầu ấy .Rồi tháng ngày tiếp theo như bao trùm trong không gian nỗi nhớ thưuơng , từ nụ cười đến những cử chỉ của nhau đều được ghi khắc trong lòng mỗi con người với một sức mạnh không thể diễn tả bằng lời .Lại tháng ngày trôi qua , lúc trào dâng , lúc trầm tĩnh cuốn theo bao cơn giận hơn , nhớ nhung , khắc khoải của hai tâm hồn đang run rẩy mỗi khi nghĩ về nhau ., và nhất là khi hai bờ môi hoà quyện bên nhau dưới tán lá vàng xao xác gió mùa thui , rồi hơi ấm bình dị. sơ khai của những của đôi bàn tay vụng về phút đầu tiên ấy đan kết bên nhau trong một đêm mưa lạnh . Ôi ! Tình yêu , tình yêu đến với ta rồi - hết sức mềm mại như những dấu chim bay nơi chân trời . Các bạn ơi ! cảm xúc đầu tiên của tình yêu đôi lứa bắt đầu từ giấy phút ấy, từ khoảnh khắc ấy mà hai tâm hồn va chạm bởi xúc giác và cảm giác sinh học tuyệt vời . Và cũng kể từ ngày ấy ,anh và em không thể dời xa nhau , có thể nói là cả một trời cồn cào nhớ nhung nếu như chưa tìm được hơi ấm nơi nhau .

Sự gần gũi về mặt tình cảm của bạn trai với bạn gái đã đóng vai trò cực kì quan trọng , hay nói cách khác đó là yếu tố sống để quyết định sự tồn tại của tình yêu .Sẽ không có tình yêu đích thực khi mà chẳng ai đoái hoài tới nhau , thờ ơ và lãnh đạm. Từ đó tình yêu của họ chỉ như bầu trời với những đám mây đen báo hiệu mộ mùa giống tố lụi tàn .Tình yêu phải có sự vun đắp xây dựng tạo niềm hạnh phúc tràn trề và bất tận .Tình yêu dẫu có đơn sợ , bình dị nhưng chúng ta phải mất biết bao công sức , mồ hôi , máu và nước mắt mới có được . Có những tình yêu hé nụ trong khói lửa tàn khóc của chiế n tranh rồi băng qua thời bình để nở hoa kết trái.Một tình yêu đích thực không đòi hỏi quá cao ở vật chất , ngược lại nó rất cần sự chân thành và đức hy sinh cao cả trong mỗi con người .Nhưng ai cũng biết tình yêu dôi lứa cũng như cây cỏ hoa lá rất cần đến nước và ánh nắng mặt trời cũng như hai con người sau khi đã là của nhau thì phải biết vun đắp giữ gìn .

Chắc hẳn ai cũng biết bài hát giục giã chúng ta phải biết sống vì nhau hơn " Không có em bầu trời như không có nắng ... và không có anh mây trời kia sẽ không ngừng trôi". Cuộc sống của chúng ta hôm nay đang dần dần khởi sắc với luồng thông tin nhiều chiều và đa dạng , quan niệm sống thời nay cũng khác xưa nhiều và mặt nội dung và hình thức . Đời sống tình cảm cũng thể hiện dưới nhiều góc đọ khác nhau tuỳ thuộc vào trình độ văn hoá của mỗi người . Nhưng vẫn chỉ có sự chân thành và một tình yêu nồng nàn kkhông so bì tính toán mới thực sự là nền tảng giữ gìn hạnh phúc gia đình. Một chân trời hạnh phúc rôngj mở sẽ đến và sẽ toả sáng những tia nắng ấm áp của tính yêu cho những tâm hồn biết yêu thương, vị tha và độ lượng . Dẫu vào một ngày nào đó xuất hiện những áng mây đen nơi cuối trời thì các bạn hãy biết lượng thứ cho nhau . Hãy lấy kỉ niệm khắc hoạ bngs hình của anh và em lại chảy về tắm mát , sưởi ấm cho nhau !?......

Old 10-06-2003, 07:29  

Phá sản!

KL$: 0

đúng vậy đấy
đã yêu nhau rồi thì tốt nhất là hãy cố giữ lấy
đừng để đánh mất
vì có rất nhiều người cũng mong ước được như bạn đấy
vladimir is offline  

Old 11-06-2003, 14:51  
S.O.L

Hừ,chỉ khổ những người muốn yêu mà ko được yêu thôi...Ai mà chả muốn có 1 tình yêu đẹp ,thực sự,và muốn giữ nó trọn cuộc đời mình.

Old 11-06-2003, 15:06  

Phá sản!

chú gi ơi sao nghe chú khổ thế
thế anh em mình cùng cảnh ngộ rồi
hay anh em mình giúp đơ nhau đi nhẩy
vladimir is offline  

Old 11-06-2003, 15:14  
S.O.L

Trong chuyện tình cảm này thì chẳng ai giúp được ai đâu thằng em ạ.Mỗi người phải tự biết đi tìm tình yêu cho riêng mình thôi...

Old 15-06-2003, 13:34  
eu

Phá sản!

Đúng rồi đã tìm thấy tình yêu cho riêng mình mà lại còn để đánh mất thì buồn cười thật.Mong rằng điều đó ko đến với mình.
eu is offline  

Old 15-06-2003, 15:26  
S.O.L

Đúng là thế thật.Ngưòi ta có nói,cưa được đã khó,giữ được lại càng khó hơn,bà con thấy sao??

Old 25-06-2003, 08:51  
*Rose7love*

thì có tình yêu rùi phải biết giữ chứ ! Biết đâu được người đến sau lại ko bằng người đến trước ! Nhưng tình yêu chân chính chỉ có 1 đánh mất thì sẽ ko tìm được người thứ 2 đâu ? Ùi thất vọng như tớ nè ai cưa tớ thì đổ ngay tức thì nhưng công nhận khó giữ lắm he he

Old 25-06-2003, 09:36  
S.O.L

Thôi,lạy mẹ,sao lại vào đây mà mơi người ta như thế hả,hay là để thằng Irvine Đỗ Duy lớp tui cưa bà rồi giữ bà nhé...

Old 25-06-2003, 10:51  
Rikku

hè hè hè lớp G và lớp M kết thông gia ư chuyện này hay lắm đấy Lờ à tao cũng ủng hộ việc này đấy thằng đỗ duy nó cưa được thì thật là hay ho đấy

Old 25-06-2003, 10:59  
S.O.L

Lúc đấy thì khỏi cần thằng Đỗ Duy muốn giữ bà,tụi tui cũng sẽ giữ hộ cho,để thằng điên đấy khỏi về lớp G mà quấy rầy,cho thằng đấy về nhà vợ luôn.

Old 28-06-2003, 12:43  
*Rose7love*

ối giời ơi mọi người đừng hiểu lầm nhá hichic ! chẳng qua tui ko quen ai ở lớp G quen mỗi lão Đỗ Duy nên mới hỏi xem lão là ai .. hichic chẳng qua là lão nợ tui món kem thui hichic chuối củ tui chả khoái gán ghép đâu nhá !

à mà lớp tui với lớp ông trùng mấy cô dạy bộ môn nên có gì hỏi thăm tình hình thui ...he he có giề trao đổi đôi bên cùng có lợi he he

Old 29-06-2003, 11:26  
S.O.L

Xì,biết đâu đấy,nhỡ đâu 2 đứa sẽ yêu nhau wá thì sao,lúc đấy lwóp Gvới M chắc hẳn thân lắm đây.

Old 29-06-2003, 11:31  
*Rose7love*

Ôi giời ! Tui đang tiếc đứt ruột đây nè ! Giá như lớp G có ai giống Becks của tui nhẩy ? chứ ông kia ko thể hợp cạ với tui được ! he he

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan