Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 04-05-2006, 16:01  

God Member

KL$: 615
Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2004-2007)

Người ta thường chỉ nhìn bên ngoài mà đánh giá.Thực ra những học sinh đi thi HSG phải chịu áp lực rất lớn, thầy cô , bạn bè , ánh mắt ghen tỵ , thèm khát của cái bọn 0 được đi.Được giải thì 0 sao0 , điểm kém thì y như rằng là bị chỉ trích , nhất là những đội nhiều người thích như Hoá , Lí .Buồn thật ! Lối thoát nào cho những học sinh ấy?
1 HS đội tuyển Hoá
kidkimlien is offline  

Old 04-05-2006, 18:50  

Phá sản!

KL$: 0

oach
o nặng nề làm gì em ah
mình là chính
bỏ wa đi
thi cho vui
unitedkingdom is offline  

Old 05-05-2006, 17:48  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

ặc, quan trọng hoá vấn đề wá, thi không được có chút xấu hổ thật, chỉ trích cái gì cơ chứ, thằng nào thích thì cứ đi mà thi xem .
Mình thằng chúng nó từ vòng trường thì không có đứa nào đáng để chỉ trích mình ngoài thầy mình và bản thân mình ra cả

------------------------------
“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 05-05-2006, 19:03  

God Member

Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

Hay nhưng mà mấy cái đứa đó nó 0 nghĩ như các bác đâu
Dù sao thì cũng tại mình mà
kidkimlien is offline  

Old 07-05-2006, 10:24  

Phá sản!

Trách j` mới được chớ???
Dù sao thì mình cũng đã cố gắng hết sức muh! Cho chúng noá đi thi thì chắc j` đã hơn mình, với cả mình được đi thì cũng đã là hơn chúng noá roài---> chúng noá chẳng coá thể chỉ trích mình như thía!!! Những đứa như thế kô đáng cho mình wan tâm, muh cũng kô đáng được đi thi luôn, dù coá thía nào, vì nếu đã là 1 người trong đội tuyển thì phải coá lòng đam mê với môn muh mình theo đuổi chứ kô phải là đi tị nạnh, ghen tị với người khác, muh phải lấy đó là mục tiêu để phấn đấu chứ!!!! Dù sao thì cũng đẫ thi xong roài, nghĩ nhìu làm j` nữa!!!! Wên đi cho noá nhẹ nợ!!!
Ah muh năm nay lớp 10, truờng mình kô có đội tuyển bồi dưỡng đàng hoàng vì kô có kì thi học sinh giỏi, chỉ có mỗi thi Olympic nhưng muh đội tuyển đi thi là do cô giáo chọn, em cũng là người được chọn, nhưng muh thấy mình kô = người khác ---> xin rút nhưng kô được, thi lại cũng kô ra j` ----> thấy hơi áy náy nhưng muh bi h thì wên roài!!!
Nhưng nếu năm sau coá đội tuyển đàng hoàng thì sẽ cố gắng vào môn Lý chứ chưa chắc đã đi môn Anh như năm nay!!! Sẽ cố gắng! Quyết tâm! Quyết tâm! Quyết tâm! ----> Cố lên, còn cả một năm nữa để thực hiện lại cơ mà!!!! \/ \/ \/
big_pink_pig is offline  

Old 07-05-2006, 10:50  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Thực ra thì áp lực đấy là do bản thân của em cảm thấy thôi,nếu mà ignore nó đi thì coi như chả có gì.Thầy cô thì có,chứ còn bạn bè thì còn phải xem xét,bố mẹ cũng chưa chắc đâu.

Mấy đứa đừng có mặc cảm thi ko được giải,bởi vì cái mục đích cuối cùng nó không chỉ có trong 1 kì thi đâu,chỉ cần thi qua vòng trường là tạm ổn rồi,nếu được giải thành phố thì tốt,còn không thì cũng chả vấn đề gì.Thi lần 2,tức là thi thành phố thì chỉ thi với các trường không chuyên trong nội thành thôi,thêm cả Ams với CVA nữa thì phải.Được giải thành phố xong thì còn fải thi tiếp 1 đợt nữa là thi đội tuyển thành phố.Đợt này thì còn fải cạnh tranh với bọn chuyên bên Tổng hợp,sư phạm.Đề thi khó nhằn,không chuyên như mình thì ngồi mà mếu.Đọc đề thành phố thì còn có thể hiểu dù là ko làm trọn vẹn nhưng câu nào cũng hiểu nó hỏi cái gì.Còn thi vào đội tuyển kia thì mù tịt,cứ như cầm cái tờ ngoại văn ấy.

Mà qua vòng này đâu fải đã xong đâu.Vào đội tuyển thành phố là fải đi thi Quốc gia,cái này thì khỏi nói,đề thi còn khó hơn cả Olympic quốc tế thì fải,bò ra mà học,bỏ cả học ở trên lớp luôn.Cái này gần như là được ăn cả ngã về không.Nếu được giải QG thì coi như vào ĐH,nhưng mà nếu trượt thì sẽ cực kì hụt hẫng,bên cạnh đó thì kì thi QG gần sát với ngày thi ĐH,cho nên nếu mà trượt QG thì chắc là xác định.À,được giải QG rồi có khi lại fải thi HSG QG để đi thi Olympic ấy chứ.

Đấy,nó còn cả 1 quãng đường dài cơ,đâu phải chỉ thi vòng trường với vòng thành phố là xong.Cho nên mấy đứa cứ relax đi,đc đi thi là tốt lắm rồi,đc giải hay ko chả quan trọng mấy đâu,vì nếu đc thì cũng chỉ có cái tiếng thôi,còn miếng thì chắc được quẳng cho vài chục(nghe đâu tiền thưởng từ Sở về là vài trăm cơ ).Không có ích lợi gì cả cho cái mục đích cuối cùng là vào Đại học.

Anyway,dù sao cũng fải cố gắng hết sức mình,cố gắng thi là được giải,còn ko thì ko sao hết

Far away
babyboy is offline  

Old 07-05-2006, 15:08  

V.I.P

KL$: 416
Received 1 thank(s)
Class: A16 (2005-2008)

cũng may mình học ngu nên ko bao h phải wan tâm đến những chuyện như thế này

From babyboy : Thế thì có cần thiết phải khoe cái sự kém cỏi của bản thân ko?Không thấy người ta thảo luận nghiêm túc hay sao mà phải bon chen 1 câu vớ vẩn vào?

Nguyễn Trung Thành a16 ... ! << quá đủ >>
Thanh_conuong is offline  

Old 07-05-2006, 20:46  

Phá sản!

KL$: 1
Received 1 thank(s)

Những áp lực là đều tuỳ mỗi người tự dồn lên vai mình đây thôi.Đương nhiên là cũng không thể tránh khỏi sự ghen tị của một số người,nhưng đó chỉ là thiểu số thôi,đâu phải ai cũng đố kị nhiều như vậy.Còn chuyện đi thi về mà kết quả kém bị thầy cô trách thì chỉ cần suy nghĩ thoáng một chút,hãy nghĩ là thầy cô cũng chỉ tiếc cho mình mà thôi thì sẽ chẳng làm sao cả.Hãy cứ chỉ coi đi thi như là một đợt thử học lực của mình,nếu đỗ thì tốt (đương nhiên rồi )còn nếu trượt thì cũng sẽ biết được mình học đến đâu,giỏi phần nào và còn yếu phần nào.Quan trọng hoá vấn đề mà làm gì
ruby_mayman is offline  

Old 07-05-2006, 22:33  

V.I.P

KL$: 390
Awarded 4 time(s)

Thực ra thì cũng ko phải mọi ng` ghen tị j` đâu, đấy chẳng qua chỉ là 1 phần tất yếu của cuộc sống thôi mà. Thấy ng khác làm ko tốt thì nói thôi. Chứ họ cũng biết thừa, nếu họ mà đi thi thì chắc chắn cũng hông đc giải j` cả. Như tao nè mày, từ cấp 2 đến giờ, thi hsg nhiều ko kể xiết, lần nào thi cũng đc. kì vọng rõ là nhiều, các thầy cô dạy đội tuyển thì lúc nào cũng tin là mình đc giải, nhưng kết quả thì ........ Những đứa ko đc kì vọng thì lại đc giải, thậm chí là giải cao, còn mình thì hic, đến cái khúc khích còn ko có --------> sad lắm. Đc cái bạn bè nó cũng hiểu nên chả nói j` relax thôi mà, thi vì niềm ham mê với môn học chứ đâu phải để có giải đâu
@ kid: mày hâm vừa thôi, lập toàn cái điên điên khùng khùng

♥ 00h 49' 50s : " Gió đã cuốn lá đi " ....♥
saitan is offline  

Old 08-05-2006, 19:35  

Phá sản!

Kô ai có thể nói là gạt bỏ được hết mọi áp lực khi đi thi hsg cả, vì thật ra khi mình đi thi này là mang cả danh dự của trường mình đi cơ muh, vậy nên phải nói là cũng có áp lực!!!!
Nhưng cái chính là con người cầm biến cái áp lực đấy thành sức mạnh để mình có thể vượt wa được kỳ thi! Còn một khi muh đã thi xong rồi thì coi như mình đã cố gắng hết sức hoàn thành nhiệm vụ, kết quả muốn ra sao thì ra, kô lo nghĩ nhiều nữa! Đấy mới chỉ là thi hsg thôi muh, kô được thì cũng đâu mất cái j` đâu???? Còn quan trọng hơn nữa, đó là kỳ thi Đại học kìa, cái đó bố mẹ trông chờ, thầy cô còn đặt nhiều hi vọng hơn ý chứ, và đó chắc chắn sẽ lại là một áp lực khác nữa, một áp lực còn lớn hơn kì thi hsg nhiều nhiều! Vậy thì mình phải làm wen dần đi thôi, phải biết chịu đựng chứ!!! Tất cả chỉ cân cố gắng hết sức mình thì kô bao h mình phải xấu hổ, kô bao h mình phải thấy có lỗi, kô bao h mình phải hối hận dù cho kết quả có kô như mình mong muốn!!!
Con em em,năm nay học lớp 5, nó được đi thi hsg môn Anh, ba mẹ rất tự hào, thầy cô trông đợi ở nó rất nhìu, và nó cũng đã cố gắng ôn tập rất nhìu, rất nhìu đêm nhìn nó thức học nghĩ lại thấy thương, nhưng khi đi thi về, tuy kô làm hết bài như mong muốn nhưng nó lại kô hề buồn.
Hỏi, nó nói gọn lỏn một câu: "Em vui vì đã làm hết sức mình, hết những j` em được học, và chị biết kô, trước khi đi em chỉ ước j` em kô phải thấy tiếc về những j` em đã làm chứ ko phải những j` em chưa làm được". Một con bé lớp 5 mà đã biết nghĩ như thế, vậy thì mình việc j` phải suy nghĩ nhìu hả anh ???
@ babyboy: anh nói làm em thấy lo wá! Sao muh thi học sinh giỏi j` muh lắm thứ thế!!!! ---> Sợ wá!!! :-ss Nhưng muh vẫn quyết định cố gắng học thật tốt môn Lý vì em thik nó muh!!!! mong là mình cũng sẽ đuwọc vào đội tuyển!!!!
big_pink_pig is offline  

Old 10-05-2006, 11:47  

God Member

Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

@ babyboy:Chị này nói phải , hồi lớp 10 giải KKhích Hoá của em được có 40000 đồng + 5 quyển vở bìa xanh ------------>vinh dự vãi
kidkimlien is offline  

Old 10-05-2006, 17:03  

KL$: 125
Sent 3 thank(s)
Received 1 thank(s)
Class: A6 (2005-2008)

Quote:
cũng may mình học ngu nên ko bao h phải wan tâm đến những chuyện như thế này
1 câu re thông minh tao cũng thế nhức đầu bỏ mẹ mấy cái nì

Проходят дни, пролетают года,
Высыхают океаны…
А ты одна, в твоей душе и глазах
Эти слёзы, эти раны…
trung_man90 is offline  

Old 13-05-2006, 18:44  

V.I.P

Received 1 thank(s)

thế đây có phải chỗ để mày nói ko hả Trung , học hơn tao chắc

Thanh_conuong is offline  

Old 14-05-2006, 11:47  

Senior Member

hừm ... thực sự là papa mama mình kô tạo áp lực cho mình !
Chỉ có thầy cô và chính bản thân mình tự tạo áp lực cho mình thôi !

Năm nay trượt HSG rồi !

Cấp 1 thì trượt lớp 1 !
Cấp 2 thì trượt lớp 6 !
Cấp 3 thì trượt lớp 10 !
~~> đúng là vạn sự khởi đầu nan !

Ngồi trong toilet ... gào thét Kim Liên

sTre3t here
o0DiHaNga0o is offline  

Old 14-05-2006, 13:30  

Phá sản!

KL$: 1
Received 1 thank(s)

Quote:
Kô ai có thể nói là gạt bỏ được hết mọi áp lực khi đi thi hsg cả, vì thật ra khi mình đi thi này là mang cả danh dự của trường mình đi cơ muh, vậy nên phải nói là cũng có áp lực!!!!
Cái con này năm nay đi thi chắc bị áp lực lắm hả ku?????Tội nghiệp con bé,mới bé thí mà.....
Năm nay mình học ngu thì không bít chứ hồi cấp 2 năm nào cũng đi mà vẫn thấy cứ như đi chơi,chả ôn chả lo gì cả,may ra thì lúc chờ vào thi với cả chờ phát đề thì còn lo lo tí chút Mới cả lúc thông báo về trường thì cũng hơi áp lực (thực ra là sợ bọn nó đi được giải còn mình thì lại móm ),nhưng mà nói chung là tí ti thôi
Hèm,còn khoản vinh dự á,cũng thấy sướng sướng,tự hào 1 tí vì mình được đi thi,nhưng mà cũng thường thôi,càng chỉ tổ giờ kiểm tra môn đấy hay bị quây để hỏi bài
Nói tóm lại là cứ coi đi thi như 1 kiểu thử trình độ học của mình thôi,mục đích xa vời hơn 1 tí là kiếm giải về để sau được cộng điểm mới cả được 10 phẩy môn đấy,thế thôi .Cứ suy nghĩ kiểu đi thi vì cha mẹ thầy cô..vân vân và vân vân làm gì,chỉ tổ stress -->càng trượt chổng vó
===>hehhe,mình thực dụng quá
ruby_mayman is offline  

Old 14-05-2006, 14:37  

Phá sản!

Thi HSG ,để xem nào,lớp 7 thì thi Eng,lớp 8 thi Lý,lớp 9 thi Tin và chưa lần nào được giải
Trong mấy môn đi thi thì TIn vừa phải thi lại,Lý bây h thì chép bài như điên học hành ngày càng tụt dốc
hate is offline  

Old 14-05-2006, 14:56  

V.I.P

Received 1 thank(s)

@ hate : thi HSG hay là vào đội tuyển CLB vui học - học tốt của trg cấp 2 thui

Thanh_conuong is offline  

Old 15-05-2006, 11:08  

Member

KL$: 205
Awarded 2 time(s)
Class: A8 (2005-2008)

đi thi cho vui chứ nếu đã đặt mụuc tiêu lớn thì đành chịu áp lực thôi! Còn những ánh mắt thì có gì đâu, kệ, chỉ biết, mình đi thi vì mình có khả năng. Còn thầy cô dù mìn h thi truợt cũng không có cớ trách mình !
Cứ nghĩ thế thì thi đảm bảo được giải! !

دختره از پسره پرسيد من خوشگلم؟گفت نه .گفت دوستم داري؟گفت نوچ؟گفت اگه بميرم برام گريه ميکني؟ گفت اصلتو خوشگل نيستي زيبا ترين هستي.تورودوست ندارم چون عاشقتم. اگه تو بميري برات گريه نميکنم چون من هم ميمرم .....
Minh05_08 is offline  

Old 15-05-2006, 12:04  

Senior Member

Năm lớp 5 thi HSG . đúng hôm bị ốm ! Ngồi trong phòng thi chả làm đc cái rì !
Ngồi hắt xì ! Về nhà mẹ hỏi đề thì mới biết là sai toét tòe loe

Ngồi trong toilet ... gào thét Kim Liên

sTre3t here
o0DiHaNga0o is offline  

Old 16-05-2006, 19:30  

V.I.P

Received 1 thank(s)

to Minh0508 : cách nghĩ nhắng phết
to DHNga : khổ cho mài