Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 24-04-2006, 00:58  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

Hum qua tôi đi qua 1 4rum bạn thấy mục này rất hay ,có cả 1 board riêng,mỗi topic là 1 thư tình và nxét ,cuối tháng có bình chọn thư nào hay nhất,thấy hay hay,mang về đây thử nghiệm cái nhỉ ..Mặc dù lập topic nhưng chưa có cảm hứng ,ai có cảm xucs thì vào đây viết thử nhé,nếu 1 tuần mà nhàm quá thì del đi ..Sau đây xin trích 1 bức đoạt giải

ĐÂu PhẢi TÌnh YÊu
Post by Tomato123

Có lá thư D không bao giờ gửi
Bởi chuyện chúng mình đâu phải tình yêu

Chúng mình lớn lên bên nhau như một đôi thanh mai trúc mã .Từ hồi cấp một , D luôn ốm yếu bệnh tật và đôi khi là ngốc nghếch nữa , H luôn bên cạnh bảo vệ che chở D trước những trò chọc ghẹo của tụi bạn cùng lớp hay cơn gió Bấc thình lình đổi chiều vào mùa Đông...

12 năm học phổ thông , H vừa đóng vai trò người bạn vừa là một người chị gái. Rồi cũng như các chàng trai mới lớn khác , D bắt đầu thích một cô bé cùng lớp và tập làm thơ. Những bài thơ vụng về lần đầu tập viết đều đưa cho H đọc và tất nhiên là D dùng nó để tặng cô bé kia. D vô tâm quá ,dẫu bao dung cách mấy thì đôi mắt to , đen láy giấu sau cặp kính của H thoáng đọng một chút buồn.

Rồi chúng mình cũng phải xa nhau , vào mùa hè nóng bỏng như tờ giấy báo tin cả 2 đứa cùng đậu đại học. Khi biết tin , D đã dựa vào vai H mà khóc ,giọt nước mắt đầu đời của thằng con trai không rơi trên vai ba hoặc mẹ mà trên....

Rời thị xã nhỏ bé xinh xinh , chúng mình cùng bước vào thành phố với những hoài bão lớn ,thực hiện ước mơ mới chớm bắt đầu ....D học đại cương ở Thủ Đức còn H học đại học Sư Phạm ở Phú Nhuận nên 2 đứa chẳng thể cùng tung tăng đến trường như ngày xưa nữa.....

Ngày...Tháng...Năm...
Sinh nhật H mua một món quà nhỏ , lên phòng kéo H đi ăn... hình như H đang đợi một ai đó , mà thôi kệ...Hôm nay H thật đẹp ,cái dáng cao gầy và đôi kiếng dày cui vẫn không che được gương mặt trái xoan xinh xắn , làn da trắng ngần và đôi mắt to , đen láy , sáng lóng lánh sẵn sàng hớp hồn một anh chàng mộng mơ nào đó...Mà hình như hôm nay H đánh môi son...

Ăn sinh nhật trở về...
Một chàng trai tay ôm một bó hồng đang đứng dưới cầu thang phòng H , hình như người đó đã chờ lâu lắm rồi...Đi ngang người đó , H khẽ đứng lại , tay dùng dằng ra khỏi tay D. Đôi mắt người đó nhìn H thật âu yếm ấm áp. Nhưng đối với D lúc này nó thật nguy hiểm , nó có thể cướp H ra khỏi tay D. Và cái tôi trẻ con của D nổi dậy ,D kéo H về phía mình đi thẳng lên cầu thang. Đôi mắt người ấy cụp xuống và phảng phất đâu đây một tiếng thở dài.
Lúc đó D cảm thấy rất khoái trá , H là của D , từ ngày xưa , bây giờ và sau này mãi mãi luôn là như thế. Mà hình như trời đâu có mưa sao mắt kính H nhoè ướt thế này...Hai mươi tuổi người ta chưa trở thành người lớn nhỉ !

5 năm trôi qua , H ra trường và tình nguyện đi dạy ở Quy Nhơn. Ngày H rời Sài Gòn, D không đến đưa tiễn vì bận đi thực tập ở xa. Qua những cô bạn cùng phòng , D biết H không còn gặp lại người đó nữa kể từ đêm hôm ấy....

Ngày tháng năm
Tình cờ trở về Phan Rang công tác , kỷ niệm ngày xưa ùa về , nhớ H quá đỗi ,thế là đón xe ra Quy Nhơn. Nép mình bên khung cửa sổ , D lặng nhìn H giảng bài. Vẫn chiếc áo dài màu tím ,nụ cười luôn nở trên môi và ánh mắt vẫn ấm áp như ngày nào. Ân sủng mà Thượng Đế dành riêng cho D không còn nữa ,bây giờ Ngài đã đem nó tặng cho những đứa trẻ kia. Ôi ! Sao D thèm được như bọn chúng quá !

Định rủ H về Sài Gòn nhưng có lẽ ý tưởng này không thể thực hiện rồi. Ôi ! D ghét Quy Nhơn quá , nó đã lấy mất H của D lại còn sinh ra ông thi sĩ họ Hàn làm những câu thơ buồn đến nao lòng :

Người đi một nửa hồn tôi mất
Một nửa hồn tôi bỗng dại khờ

Gió ở Quy Nhơn đỏng đảnh quá , những hạt bụi theo gió đã vào mắt D , không biết xót vì bụi hay là...mà nước mắt cứ trào ra thế này. Nếu H bắt gặp , H sẽ cười , ừ thì khóc đấy : có lỗi gì đâu khi đây là giọt nước mắt của yêu thương...
Tạm biệt H. Tạm biệt Quy Nhơn.
Những chiếc lá rơi đã làm một khoảng trời thu Quy Nhơn vàng úa

Từ Phan Rang ra Quy Nhơn rồi trở về thành phố quãng đường hơn 1000km chỉ để lén nhìn H , khùng lắm phải không ? Nhưng chỉ cần được nhìn thấy H mỉm cười hạnh phúc thì xa mấy D cũng...

Bố mẹ sinh ra chúng mình , Thượng Đế cho hai đứa gặp nhau và luôn ở bên nhau. Nhưng mũi tên tình ái không bắn trúng tim hai đứa....

Bạn bè cứ ghẹo rằng : hai đứa giống như 2 đường thẳng song song gần đến thế nhưng không bao giờ cắt nhau. Không đúng phải không H , hai đường thẳng song song vẫn cắt nhau ở vô cực đấy chứ. Nhưng vô cực là một nơi xa xôi lắm nên người ta không biết.

Nếu có một ngày D tìm thấy vô cực , H sẽ cùng D đến đó chứ !!! À , mà hai mươi lăm tuổi người ta đã lớn chưa nhỉ ?

Quy Nhơn ngày 25 -8 - 2005
Trung Du

------------------------------
Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 24-04-2006, 21:39  

V.I.P

KL$: 556
Awarded 32 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

Em mở hàng nào

Em yêu ! Anh biết viết gì đây ngoài những dòng chữ thể hiện rằng " Anh nhớ em " .. Anh nhớ em ,nhớ em hơn bao giờ hết ... tất cả những gì Anh muốn nói với em chỉ đơn giản có 3 chữ rằng Anh nhớ em . Một nỗi nhớ làm cho con tim Anh thêm buôn bã , Anh đã từng tự hỏi mình rằng tại sao không thể quên được tất cả những gì đã qua , không thể sống thanh thản và nhẹ nhõm so với những gì mà em đã nói với Anh . Một tình yêu mong manh , mỗi nỗi buỗn mãi mãi và tất cả có lẽ chỉ là một làn sương mờ ảo trong một buổi sớm ban mai . Trong tình yêu của đôi ta chẳng có ai là người có lỗi cũng như chẳng có ai là không hi vọng đến những gì tốt đẹp đến với nhau ... cả hai chúng ta đã từng cố gắng để vượt qua tất cả những thử thách mà cuộc sống và tình yêu mang lại . Trong sự thử thách đó và cuối cùng ai là người thất bại ... là Anh hay là em hay chằng là ai cả ? Em yêu.... Trong bao đêm Anh đã mất ngủ chỉ vì nỗi ám ảnh , chỉ vì những nỗi nhớ và cũng đơn giản chỉ vì bức chân dung mà em đã từng tặng Anh đó thôi ... Anh muốn quên đi tất cả những kỷ niệm đã qua nhưng không thể nào quên , Anh muốn thôi nghĩ đến em nữa những càng cố gắng xóa bỏ hình bóng em thì hình bóng đã càng xuất hiện trong tâm trí Anh và cả trong những giấc mơ kéo dài của cuộc đời . Liệu tất cả có kết thúc nhanh đến vậy không và liệu chúng ta có dễ dàng quên được nhau ... đoạn cuối con đường hạnh phúc thật đáng tiếc hai ta đã không gặp được nhau . Có thể là do em đến muộn hay Anh đã đáng trí quên ngày định mệnh đó ... và rồi em sẽ cùng với ai đây , em yêu ! Anh sẽ không hỏi tại sao và cũng không bao giờ muốn giải thích với em rằng điều gì đã làm Anh dễ dàng nói lời chia tay đến em .. Xin đừng bao giờ nghĩ Anh quá nông nổi hay đã quá bốc đồng khi chọn cho mình một nỗi đau mãi mãi . Tất cả rồi cũng sẽ qua thôi em yêu ! Anh sẽ chẳng bao giờ hiểu được lời giải cuối cùng trong bài toán tình yêu vô số nghiệm . Thời gian sẽ trả lời tất cả và cũng chính thời gian sẽ làm hàn gắn những vết thương trong mỗi chúng ta để rồi một ngày nào đó trên con đường đời của định mệnh mong sao chúng ta sẽ không bao giờ có cớ hội gặp lại nhau nữa vì không ai trong chúng ta muốn làm tổn thương đến nhau . Đến một ngày nào đó em sẽ hiểu hết những tình yêu mà Anh đã và sẽ mãi mãi chỉ dành tặng cho riêng em và mong rằng em cũng sẽ hiểu đã có những quãng thời gian em đối với Anh quan trọng ra sao .... Nếu tất cả những tình yêu trên cõi đời này đều mong manh như thủy tinh thì nguyện cả đời này Anh sẽ không yêu một ai nữa ... tất cả sẽ tự tìm đến mỗi bên Anh trong những đêm tối cô đơn và buồn bã . Nếu một lúc nào đó nếu em cảm thấy cô đơn hay cần sự chia sẻ nhất xin hãy nghĩ đến Anh ... xin hãy nghĩ đến người đã vì em mà đau khổ,người đã vì em mà đau đớn và cuối cùng xin em hãy nghĩ đến những kỉ niệm đẹp khi chúng ta bên nhau . Có thể trong những lúc đó ở đây mình Anh ngồi cũng đang suy nghĩ và cầu nguyện cho những điều hạnh phúc nhất cõi đời này đến bên cuộc đời em.Không có gì là mãi mãi phải không em và cũng chẳng có gì là không thể trên cõi đời này cả nhưng có một sự thực đã luôn và sẽ mãi mãi tồn tại trên cõi đời này rằng suốt cuộc đời này Anh sẽ mãi yêu em...mãi dành cho riêng em ! Dù tình yêu đó chỉ là trong giấc ngủ , trong hơi thở và cả trong những kỉ niệm đã qua ....... Xin đừng khóc khi tình yêu đã chết và cũng xin đừng bao giờ để tang cho một cuộc tình có kết thúc buồn bã mà hãy coi như tình yêu đó là vĩnh hằng trong kỉ niệm . Hãy để tất cả những nỗi buồn lạc lối trong mê cung của thời gian nhé !Em yêu ! My Love...

Ta sẽ nhắn ngàn lau phơ phất trắng
Khe khẽ giùm kẻo gió cuốn em đi
angry_bee is offline  

Old 25-04-2006, 11:18  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Ơ, em viết cho ai mà lại xưng anh thế à angry_bee? :O

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 25-04-2006, 20:12  

V.I.P

Awarded 32 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 12 thank(s)

đây là thư sưu tầm mà sis

angry_bee is offline  

Old 26-04-2006, 01:18  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

đang kêu gọi tự viết mà em ^^

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 26-04-2006, 09:35  

V.I.P

Awarded 32 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 12 thank(s)

thế nên em mới bị nhầm đấy :-s

angry_bee is offline  

Old 15-05-2006, 09:55  

V.I.P

KL$: 322
Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A9 (2005-2008)

thấy bad online ...........
tự nhiên nhìn status của anh em lại buồn anh ạ .......
em ko thể viết mail cho anh ......
em cũng ko đủ can đảm để nsoi chuyện với anh nữa .........
2 nắm ...... một khoảng thời gian ko dài ..........
nhưng ko lẽ chúng ta chỉ đc như vậy thôi hả anh ???????//
mở lại hòm mail .........
đọc lại thư của anh ............
từng cái một .........
em chợt buồn .........
em nhận ra từ trước đến giờ chỉ có anh là người quan tâm em nhất ......
vậy mà em đã ko trân trọng nó ........
em đã làm anh tự ái ....... em đã khiến anh giận em ...........
đúng là cái gì khi mất đi thì người ta mới biết quí trọng nó .........
em cũng vậy .........
h khi anh ko còn bên em .........
em mới chợt nhận ra anh quan trọng thế nào .......
anh biết mấy hôm nay em buồn lắm ko .............
em nhớ đến cách đây 5 tháng ..........
em cũng buồn nhưng em có anh .......
h thì em chỉ có một mình ...... em phải học cách tự vượt qua nỗi buồn ......
nó thật khó khắn anh ạ .......
nhưng điều làm em buồn hơn cả chính là anh đấy anh biết ko ......
giá mà anh vui vẻ thì em dã không như thế này ......
nhìn status của anh em buồn lắm ........ chả lẽ anh ko có ai bên cạnh sao anh ........ em chỉ muốn gọi điện cho anh ở bên anh lúc này ......
nhưng em ko thể anh ạ ....... em ko đủ can đảm đề làm điều đó .......
anh đã từng nói với em ......
....Donýt be sad, youýre not alone. Call my name and my heart will hear I will be there, thereýs nothing to fear I will be here for you....
vậy mà anh đã rời xa em ........ mãi mãi ........
em hiểu mình đã khiến cho anh thất vọng ........
anh đã nói với em " cuối cùng em cũng chỉ giống như những người con gái khác mà thôi " ....... lúc đó em ko suy nghĩ gì cả .......
nhưng giờ em đọc lại ........ em đã hiểu ra một điều gì đó ...... có lẽ em đã thực sự làm anh tổn thương ..... h em hối hận ...... nhưng h đã là quá muộn phải ko anh ......... em ko biết làm thế nào cả ........ em phải làm gì đây hả anh ?????? em muốn gọi tên anh ......... nhưng không thể .....
càng nghĩ đến anh em càng buồn ....... em cảm thấy nuối tiếc .... dường như em đã mất đi một thứ gì đó ....... giờ thì em hiểu em đã mất anh ...... lần đầu tiên em khóc anh ạ ........ em khóc vì một người con trai ........ liệu như vậy có phải là em ngốc lắm ko ......... em cũng ko rõ tình cảm em dành cho anh là gì ...... em ko rõ .... em ko biết gì cả ...... nhưng anh sẽ mãi là một kỉ niệm đẹp của em anh ạ .........
gửi đến anh người duy nhất quan tâm đến em ........
em sẽ mãi nhớ anh ........
cái tên sinbad sẽ mãi trong tim em .......
có thể giờ đã là quá muộn để nói câu này ..... dù bức thư này sẽ ko bao giờ anh có thể đọc được ........
giá mà anh có thể nghe những lời em nói ...... anh ơi ..........

Mình là gaudy xinh đẹp đây mà
gaudy_stone is offline  

Old 18-05-2006, 23:03  

Phá sản!

KL$: 1
Received 1 thank(s)

Có lẽ đây sẽ là lần đầu tiên em viết cho anh, liệu đã là quá muộn chưa khi chúng ta đã chia tay nhau rồi ?
Thực sự , cho đến bây h, em vẫn chưa thể quên. Thật khó để diễn tả cái cảm giác này.
Nhiều lần đã tự nhủ cảm giác sẽ mãi chỉ là cảm giác mà thôi.
Sẽ chẳng bao giờ là hiện thực cả .
Em thấy nuối tiếc vì khi ở bên cạnh anh, em đã ko thể hiện .... Tất cả..
Rồi bây giờ em lại hối hận
Em muốn xin lỗi anh rất nhiều...
Xin lỗi vì đã quan tâm đến anh
Xin lỗi vì đã nhớ anh
Xin lỗi vì đã hy vọng vào anh
Xin lỗi vì tin tưởng anh
Xin lỗi vì đã ko quên đc anh
Và cuối cùng là
............................. xin lỗi vì đã yêu anh...........

Những lời xin lỗi bây giờ là vô nghĩa.......

Chỉ còn biết đi trong mưa, để có thể che giấu n~ giọt nc' mắt của mình..

Anh biết ko?

EM nói là EM GHÉT ANH nhưng đó là nói dối.........Chỉ là lý do...........để có thể quên mà thôi.............
passerby is offline  

Old 26-05-2006, 00:51  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

bức thư thứ 2 và sẽ là bức thư cuối cùng gửi đến anh ............
mọi chuyện kết thúc rồi đúng không anh . Em không biết mình đã hành động đúng hay sai .... Chính em là người chủ động cơ mà ...... Em nghĩ như vậy sẽ tốt hơn cho cả hai . em nghĩ cả anh và em đều không phải mệt mỏi suy nghĩ nữa . Nhưng ...... em ko biết liệu có một ngày nào đó em sẽ hối hận vì đã đẩy anh ra xa em ............ Em cảm nhận được anh đã xa em xa thật rồi ........ Nhưng em trách ai đây ...... Trách anh sao ? Không tất cả đều do em . Tất cả đều do em và em sẽ phải gánh chịu mọi hậu quả ...... Anh nói đúng ..... Tại sao chúng ta yêu nhau lại cứ phải làm khổ nhau như thế ....... Em không biết anh ạ ...... Nhung em không có quyền lựa chọn nữa .... Em không thể ...... Em không còn thời gian nữa ...... Anh ......... Giá mà anh có thể càm nhận được dù chỉ một phần thôi cảm giác của em lúc này ...... Em cảm nhận đc ...... em đã mất anh mãi mãi ........ Em không nghĩ mình lại buồn thế này .... Em đã làm đúng hay sai ?? Anh yêu em và em cũng yêu anh ...... Nhưng anh lại không có những thứ em cần ..... Điều em cần là một người sẽ bên em lúc em buồn , là bờ vai để em dựa đầu , là người sẽ ôm em vào lòng ...... Tất cả tại sao không bao h anh có thể cho em .... Em yêu cầu điều gì xa vời quá sao ?? Em buồn và em đau khổ ....... Nhưng em sẽ không hối hận đâu .... Vì em tin anh sẽ tìm được một người con gái khác .... Rồi anh sẽ hạnh phúc ......... Em quá độc ác , em quá tàn nhẫn , em quá ích kỷ ..... Em thực sự không xứng đáng với anh ....... Em đã buồn biết bao khi nghe anh chúc em hạnh phúc ........ Em không muốn nghe....... thực sự ko bao h em muốn nghe câu nói ấy ....... Em sẽ mãi cô độc ...... Giờ anh cũng đã ra đi ...... Em sẽ chỉ có một mình ..... Đó là cái giá em phải trả cho sự cứng đầu ngu ngốc của mình ........ Anh ........... câu cuối cùng em muốn nói với anh .... Câu nói mà chưa một lần nào em nói với anh ....... em yêu anh nhiều lắm .........sẽ mãi nhớ anh người đầu tiên em yêu .........

gaudy_stone is offline  

Old 26-05-2006, 10:39  

Phá sản!

KL$: 0

ủa, thế là đây là tự trích thư của mình ra hay là sưu tầm? Em ko hỉu lắm
vogue_girl is offline  

Old 26-05-2006, 23:43  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

toàn thư tự viết em ạ ..... tất nhiên em có thể sưu tầm nhưng cảm xúc thật của mình thì vẫn hay hơn .....

gaudy_stone is offline  

Old 27-05-2006, 19:19  

Senior Member
đọc thư của gaudy muốn khóc quá em ơi

Welcome to KLNet 6!
Kangta_a5 is offline  

Old 28-05-2006, 12:14  

Phá sản!

tiếng nói của shinichi

uhm, nhưng có thể kangta anh còn đọc cả, em chỉ lướt qua thấy nội dung là đã hiểu rồi, hix hix, chẳng hiểu sao bây h nhiều ng` tâm trạng thế nhỉ ai cũng thế hết
unitedkingdom is offline  

Old 28-05-2006, 13:02  

Manager

KL$: 1.430
Awarded 109 time(s)
Sent 784 thank(s)
Received 589 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

Sẽ có 1 ngày ta viết bài vào đây..Khi ta chẳng còn gì..

Giống như là nước-Lấp lánh trong veo

tiamo_milan is offline  

Old 28-05-2006, 14:14  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

tâm trạng a' .......... h thì thoải mái rồi mà ......... em đang rất vui có gì đấu shinichi ........

chẹp em ko hối hận và ko nuối tiếc ..........
em hiểu anh ko dành cho em ........
đã là vậy thì sao phải cố gắng níu kéo một thứ ko phải của mình ....
em thoái mái lắm ..... ko phải suy nghĩ nhiều cũng ko phải buồn như khi còn bên anh ....... Nhiều lúc em ước giá mà anh ở gần đây thì mọi chuyện có lẽ đã ko như thế này ....... NHưng em hiểu đã sống thì phải biết chấp nhận thực tế ....... Anh ở quá xa và ko thể nào chia sẻ cùng em đc .....
Nếu có một điều ước em sẽ ước giá anh cũng vui vẻ như em lúc này ....
kết thúc đôi khi cũng là bắt đầu .......
em sẽ bắt đầu lại với một ai đó mà ko phải là anh ......
em sẽ nghe lời anh ..... sẽ sống vui vẻ ....... và anh cũng thế nhé .......
tạm biệt sinbad ......

gaudy_stone is offline  

Old 28-05-2006, 16:06  

Phá sản!

muốn vít lắm nhưng ko bít có nên vít ko nhỉ???? hic hic,nhưng mà bi h vít thư còn gửi cho ai đc nữa đâu cơ chứ?
vogue_girl is offline  

Old 28-05-2006, 18:17  

Phá sản!

tiếng nói của shinichi

@:gaudy
Quote:
shinichi ........
là sao ko hiểu
unitedkingdom is offline  

Old 29-05-2006, 00:17  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

ack ack shinichi ở dòng trên ..... ko phải dòng dưới ...........
đoạn dưới ko phải dành cho anh đâu .......... hix lỗi kỹ thuật

gaudy_stone is offline  

Old 29-05-2006, 08:12  

Phá sản!

tiếng nói của shinichi

ok
unitedkingdom is offline  

Old 29-05-2006, 11:05  

Phá sản!

uầy, thế những lá thư trên toàn là cảm xúc thậ hết cả à?
chẹp, cũng mún vít nhưng cái ng`mà em muốn cho đọc thì chưa chắc đã đọc ~> suy nghĩ
vogue_girl is offline  

Old 29-05-2006, 11:23  

Senior Member
cứ viết đi em , biết đâu...................

Welcome to KLNet 6!
Kangta_a5 is offline  

Old 29-05-2006, 13:15  

Phá sản!

đúng rồi, cần jì ng` khác đọc, nếu muốn ng` khác đọc thì PM cho nhanh, chính vì thế nó mới là [color=blue,0.5] Chia sẻ tâm sự [/color]
unitedkingdom is offline  

Old 29-05-2006, 17:13  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

chị hiểu em nghĩ gì và sẽ viết gì .......
Nhưng chị khuyên em nhá ...... đừng níu kéo những cái gì ko thuộc về mình .... và đừng làm anh ấy khó xử em hiểu chị ko ????

gaudy_stone is offline  

Old 30-05-2006, 11:34  

Phá sản!

chị nói thế là em hỉu chị bít chiện của em rồi. Em ko níu kéo cũng ko muốn níu kéo vì dù tnào thì anh í cũng có còn yêu em đâu. Anh í nói đúng, em quá trẻ con để có thể yêu. Em làm anh í mệt mỏi, em bít, anh í bảo em nếu ko thay đổi thì mọi chiện sẽ ko đi đến đâu. Nhưng em chưa kịp thay đổi, đến cả gặp anh í em còn ko đc gặp nữa là.........

em ko bít cách quan tâm, tính từ bé em đã thế. Yêu anh í, em cố gắng hết sức nhưng hình như vẫn chưa đủ. Em làm anh í mệt mỏi cũng bởi tình cảm 1 chiều quá dù em rất yêu anh í, chỉ là ko bít cách thể hiện mà thôi
vogue_girl is offline  

Old 30-05-2006, 13:25  

Phá sản!

<table style="Filter: Glow(Color=red, Strength=10)"><tr><td> Dừng lại .... hay tiếp tục .... </td></tr></table>

.... T3 ngày 30/5/2006

Chỉ 1 ngày nữa , tôi sẽ chính thức bước vào kỳ thi mà tôi đã chờ đợi khá lâu rồi .. chính xác là hơn 1 năm. Lẽ ra, nếu như thường lệ, có lẽ hôm nay tôi sẽ ngủ thật đã và ăn thật nhiều để lấy sức cho kỳ thi ngày mai ... nhưng ko, tôi ko thể yên tâm đi thi nếu tôi chưa nói hết đc những điều tôi cần nói, và nhất định phải nói trước khi quá muộn:

Trong câu chuyện này có 4 nhân vật, tôi, A,B và C

Trước hết là A , lẽ ra tôi ko cần phải nói gì với A nữa, có chăng cũng ko phải lúc này, tôi muốn sau này trong những sinh hoạt của HĐT thì A sẽ hiểu và tha thứ cho tôi .. nhưng tôi cảm giác A vẫn chưa hiểu ý tôi, những gì trước đây giữa tôi và A, tôi muốn A hoặc quên nó đi, nếu A cảm thấy ko muốn, hoặc giữ lại và coi nó là kỷ niệm của thời học sinh ... chỉ vậy thôi nhưng A đâu biết rằng những suy nghĩ và hành động của A đã vô tình làm cho tôi thấy khó xử hơn bao giờ hết .. mặc dù tôi đã nghĩ đến tình huống này từ lâu nhưng tôi ko nghĩ nó lại đến mức thế này. B là bạn của A, và cũng là người tôi muốn dành tình cảm. Nhưng thật khó khi tôi vẫn chưa giải quyết dứt điểm đc với A theo lời của C nói ... tôi thấy đúng như vậy.

tiếp theo là B tôi sẽ ko đi theo thứ tự từ trước đến sau, mà sẽ ngược từ thời điểm gần bây h nhất về B .. tôi ko thể hiểu nổi B khi B nhắc đi nhắc lại câu: "em nghĩ rất đơn giản, em nghĩ rất đơn giản" trong khi B luôn phức tạp hoá mọi chuyện ... tôi thấy vừa thương mà cũng vừa giận B. Có thể cái sự "đơn giản" của B đã khiến cho mọi vấn đề ko đơn giản đc như B nghĩ ... tôi biết rằng nếu hôm nay tôi ko nói, thì mãi mãi tôi sẽ ko nói đc .. tình cảm của tôi với B thế nào, chắc hôm nay tôi sẽ ko nhắc lại nữa, mà thực sự cũng chẳng biết nên nhắc lại như thế nào. tôi sẽ đi thẳng vào vấn đề chính mà hôm nay tôi muốn đề cập đến: tôi đã từng nói rằng B hãy chờ tôi, chỉ 2 tháng thôi, một quãng thời gian không hề dài một chút nào, 2 tháng, qua rất nhanh, và khi đó, B vẫn còn quyền được lựa chọn tôi hay ko, nhưng càng về sau, tôi càng nhận thấy B rất thiếu kiên nhẫn, có thể tôi ko rõ lắm về tâm lý con gái , nhất là trong trường hợp này, nhưng tôi chỉ khẳng định rằng, tôi yêu B, thật sự rất yêu B và đồng nghĩa với việc đấy là hãy để tôi thể hiện t/y đấy bằng các kỳ thi sắp tới ... Chẳng ai có thể làm chứng cho tình yêu của tôi với B vào lúc này, có thể B nghĩ rằng, mình cũng sẽ giống A, cũng là chỗ dựa cho tôi ư ? tôi sẽ ko có gì để nói nếu B có những suy nghĩ như vậy. Quả thật, tôi rất giận mình sau chuyện với A, nhiều khi tôi tự hỏi mình, liệu đây có phải là tôi của trước đây hay ko, có khốn nạn và Sở Khanh hay ko, nhưng tất cả vẫn chỉ là suy nghĩ ... còn tôi biết rằng con người thật của tôi ko phải như vậy... tôi suy sụp, tôi chán nản ... nhưng tôi vẫn đứng vững .. vì tôi biết rằng tôi ko thể thiếu B, với tôi lúc này, B quan trọng hơn ai hết, trong những người mà tôi đã biết trong xã hội. Vậy mà sao, tôi nhận được những gì, sự coi thường của A và một số người khác, họ cũng nghĩ như A, cũng nghĩ tôi cả thèm chóng chán, và đau xót hơn cả là ngay cả đến B, người mà tôi đặt hy vọng cũng không tránh khỏi những suy nghĩ đó, thậm chí đã có lúc, tôi nhận thấy B vô tâm hơn cả tôi.. Tất cả những lời lẽ trên có chăng chỉ mong B suy nghĩ lại và thay đổi cách nhìn về tôi. Tuần sau, hoặc có thể là sớm hơn, B sẽ đi ..., sẽ có những ngày hè tại nơi đó .. giống như những gì tôi đã nói với B ... vậy đấy. Còn tôi, tôi sẽ thi nhưng vẫn sẽ suy nghĩ, sẽ nghĩ kỹ xem tôi nên thế nào với B đây, trước khi viết bài này, tôi dự định cho B 1 khoảng thời gian là 96 h, tương đương với 4 ngày, và sau khoảng thời gian đó, tôi thi xong, thì tôi muốn một lần nữa biết câu trả lời từ phía B, sau khi đã rõ tôi thế nào và thực sự có đáng để B tin tưởng hay ko .. nhưng đến bây h, tôi ko muốn làm như vậy, tôi thực sự ko quen cái kiểu ra hạn như thế, vì tôi biết tình cảm rất tự nhiên, và ngẫu nhiên, và tôi là người tìm ra sự tự nhiên ấy - có thể trước B, và cũng có thể là B ko tìm ra. Chẳng sao cả, nhưng tôi hy vọng B cũng có thể tìm ra được những cái ở tôi thực sự làm B thấy rung động nhất định. Với tôi, chờ đợi trong chuyện t/c là điều tất yếu và tất nhiên tôi có thể chờ B, chờ đến bao h cũng được , chỉ mong B cho tôi một cơ hội. Sau 2 tháng nữa, hẹn gặp lại B và cả A, hy vọng rằng A sẽ hiểu hơn về tôi, thay đổi cách nhìn về tôi, và hơn tất cả, là tôi mong có được một tình cảm thực sự với B ... còn lúc này B đừng nói gì cả, tôi sợ những lời nói vội vàng của B, tôi ko nói B thiếu suy nghĩ, nhưng vội vàng là điều ko cần thiết... B hiểu chứ ..

cuối cùng là C C cũng là một nhân vật ko thể thiếu trong câu chuyện của tôi, C là người đã cùng tôi chia sẻ rất nhiều chuyện. Tôi coi C như anh trai của mình trong gia đình. C hiểu tôi, và thông cảm cho tình cảm đơn phương của tôi. C cũng biết rõ rằng tôi chưa thể chiếm được tình cảm của B vào lúc này, nhưng lúc nào C cũng khuyên tôi nên cố lên, và tự tin hơn nữa. Đôi khi tôi chẳng biết chia sẻ với ai ngoài C, nhưng C cũng ko thể luôn ở cạnh và nghe tôi tâm sự, chính vì thế tôi biết mình phải như thế nào. Tôi đã hứa với C, tôi chỉ tiếp tục theo đuổi B, sau khi tôi hoàn thành nốt các kỳ thi tới. C chỉ cười ... tôi biết C cảm thấy thương hại cho tôi, đang theo đuổi một cuộc tình mà có thể nói là hy vọng rất mong manh. Cảm ơn C, một lần nữa cảm ơn C vì đã cùng tôi trong thời gian qua, hẹn gặp lại C ở cánh cửa trường ĐH.

Vậy đó, với 3 người, mỗi người tôi đều có một tình cảm riêng, một ấn tượng riêng.

Tôi đã nói những gì cần nói, với A và C, còn với B, tôi mong rằng tôi sẽ được nói nhiều hơn thế, đc nói những lời yêu thương với B, mong là như vậy ...

Mai tôi sẽ thi, sẽ bước vào kỳ thi TN THPT, sẽ kết thúc 12 năm học. Chiều hôm qua, tôi đã lần thứ 3 trong năm nay vào Văn Miếu .. nhìn lại những nét văn hoá của Văn Miếu - Khuê Văn Các, tại đây, tôi đã ước rất nhiều, rất nhiều điều ... cảm nhận không gian nơi đây thật thoải mái và dễ chịu ... tôi đã ước ... đã ước ... và đã ước ... mong rằng sẽ thành hiện thực.. dù chỉ là 1 hoặc 2 trong vô vàn những điều ước của tôi ... đâu đó xa xa vẳng lại những giai điệu "cô Tấm ngày nay" .. một cảm giác thật khó để diễn tả ...

Chiều nay, tôi sẽ ngủ, sẽ ngủ và tạm thời quên đi mọi thứ về A,C, và cả B, tôi muốn tập trung tối đa sức lực và trí tuệ cho kỳ thi tới.

............................... <table style="Filter: Glow(Color=red, Strength=10)"><tr><td> Sau cơn mưa .. trời lại sáng .... </td></tr></table> ..................................

<table style="Filter: Glow(Color=orange, Strength=20)"><tr><td> ... Dấu 3 chấm vẫn chỉ là 3 chấm ... nó chỉ thực sự là 4 chấm khi con người thay đổi ............
</td></tr></table>
shinichi1988 is offline  

Old 31-05-2006, 00:26  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

tất cả dấu 3 chấm đều sẽ có 4 chấm ..........
B ko vô tâm .... B cũng ko nghĩ về anh như vậy ...... chỉ là những gì ko thể thì mãi mãi ko thể .....
to vogue : chị hiểu em iu anh ý như thế nào ...... chị cũng hiểu tình cảm của him ........ Nhưng hãy cố gắng lên em ạ .... Có thể đơn giản him và em ko hợp nhau .... đừng cố gắng ........ Biết đâu em sẽ tìm đc một người khác hợp với em hơn ..... CHị tin vào điều đó ...... NGười ta thường nói đôi khi kết thúc cũng là bắt đầu ...... cố lên em .......

gaudy_stone is offline  

Old 31-05-2006, 08:30  

Senior Member

KL$: 4
Awarded 4 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 27 thank(s)
Class: A3 (2007-2010)

Sao lại phải thay đổi thay đổi để người ta yêu mình ư tình cảm ko phải là thứ có thể quyết định bằng lí trí khi ko còn tc thì ko thứ gì có thể thay đổi được mặc dù đôi lúc vẫn muốn níu kéo .
I can't change the way i am they can't take that away from me .

Trọn đời, có chăng là niềm đau
... khiến ta rời nhau

Baby_doc_than is offline  

Old 31-05-2006, 10:30  

Phá sản!

tiếng nói của Shinichi

ok, thi xong môn văn ... thấy nhẹ nhàng ... ok cái gì ko thể thì sẽ mãi mãi ko thể, biết thế ... còn lại thì bỏ đi ... lâu rồi mình ko thik động chạm đến ai cả .... it 's up to you
unitedkingdom is offline  

Old 01-06-2006, 16:14  

Senior Member

KL$: 4
Awarded 4 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 27 thank(s)
Class: A3 (2007-2010)

tiếng nói của vogue_girl
@ gaudy: sao h thấy iu chị nhìu quá. Hic...hic, có lẽ tại thấy chị giống em

Trọn đời, có chăng là niềm đau
... khiến ta rời nhau

Baby_doc_than is offline  

Old 01-06-2006, 23:07  

Phá sản!

cảm xúc nhiều...và muốn viết 1 cái gì đó...
...

hơn 5 năm...kể từ lần đầu tiên biết được tình cảm với 1 thằng con trai là như thế nào...thì h mình thế này đây...trở thành 1 con người vô cảm...ko có cảm tình với ai...hay đa cảm...thích quá nhiều người...không hiểu nổi chính mình là câu nói đi theo mình trong suốt 2 năm gần đây...kể từ cái ngày định mệnh bắt mình bước theo 1 con đường khác...1 con đường có quá nhiều chông gai...buồn...và nước mắt...giá mà được mãi bước trên con đường phẳng lỳ và trải đầy hoa hồng kia thì tốt đẹp biết mấy...phải ko?

gửi cho con người của 5 năm trước...

1 topic ngu ngốc được lập ra chỉ vì bạn...nó kéo dài đến cả lúc tôi có tình cảm với 1 con người khác...ngu ngốc đến mức đến lúc ấy tôi vẫn còn nghĩ về bạn...vẫn đem so sánh nó với bạn...vẫn cân nhắc xem có nên nhận lời với nó và từ bỏ cái ý định tiếp tục níu kéo bạn không?
sẽ chẳng bao giờ bạn biết rằng trong trái tim và kí ức của tôi còn chứa đựng quá nhiều điều về bạn...sẽ chẳng bao giờ còn được nhận quà từ bạn...được nhận sự quan tâm của bạn...lần đầu tiên cảm nhận sự hụt hẫng trong đời...trái tim bóp nghẹn và bật khóc nức nở...

những hạt mưa kia...ngày nào lăn lăn trên má tôi...cho tôi biết được vị mặn của nước mắt...cho tôi biết được tình cảm của con người cũng đến lúc phôi pha...cũng có ngày thay đổi...
nó là sự thật ko những phũ phành mà đau đớn nhất mà tôi từng biết trong đời...tôi gục ngã...gục ngã thực sự...suốt hơn 1 năm...tôi đã không thể đứng lên nổi...yếu đuối đến tuyệt vọng...

...mọi tình cảm trong khoảng thời gian ấy đều giành cho bạn...1 mình bạn...chỉ bạn mà thôi...trong khi đó...bạn vui vẻ bên 1 con người mới...tôi ko trách bạn phản bội...cũng không đau đớn vì bạn đã yêu 1 con người khác...tôi chỉ thấy buồn...thôi...

1 phút...1 giờ...1 ngày...1 năm...2 năm...giờ thì mọi chuyện đã thay đổi rồi...những gì mà suốt hơn 2 năm tôi đã phải chịu đựng và trải qua...rốt cuộc cũng chỉ là kí ức...nhét nó với cái phần mà bạn đã yêu thương...đã giành cho tôi suốt 4 năm...có lẽ cũng là hợp lý...

ừ...đời người...ai cũng phải vấp ngã 1 lần...để biết thế nào là đâu và biết đứng dậy...tôi cảm ơn vì bạn đã là hòn đá lớn khiến tôi vấp ngã và đau đến thế...có lẽ suốt đời này...sẽ chẳng thể quên nổi bạn...mối tình đầu của tôi ạ...

mọi sự hận thù mới nhen nhóm...thật may đã được dập tắt bởi 1 con người...trải qua hơn 4 năm chỉ để nhận được 1 bài học...ko phải là cái giá quá đắt...và cũng ko hề rẻ...

tôi đã viết không biết bao nhiêu bài về bạn rồi nhỉ...giờ thì là quá khứ rồi...cái topic đấy cũng đóng và chìm sâu vào dĩ vãng rồi...tôi còn nhớ rõ lời mà mình tự hứa...rằng cho đến khi nào tôi quên được bạn...tôi sẽ đóng topic ấy lại...nhờ trời...tôi đã làm được...tôi đã từng nghĩ rằng tôi không thể cơ đấy...

có quá nhiều việc mà con người không thể ngờ tới được phải không?

...giống như chuyện 1 con bé lớp 6 mới đầu khai giảng dám nói thích 1 thằng con trai
...giống như chuyện 2 đứa bé giành tình cảm cho nhau suốt 4 năm cấp 2
...giống như chuyện thằng bé đã bỏ đứa bé sau bao nhiêu tình cảm và thích ngay 1 con người khác
...giống như chuyện con bé chẳng biết làm gì ngoài việc khóc và buồn
...giống như chuyện 1 ngày nào đó con bé đã quên được thằng bé và bắt đầu 1 tình cảm mới...dù không đơn giản như lần đầu tiên nhưng nó mang đến cho con bé những gì mới mẻ mà thằng bé chưa làm được...

sẽ là bài viết cuối giành cho bạn...hay còn nữa thì...tôi cũng ko biết...nhưng mỗi khi cảm xúc dâng lên trong con người tôi...khi tôi bất chợt nghĩ về bạn...tôi hy vọng tôi có thể viết ra như thế này...đơn giản chỉ để

...nhớ....

...cười...
thôi !!!
cau_vong is offline  

Old 02-06-2006, 01:22  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

nhạy cảm đến đa cảm và cuối cùng là vô cảm ........
khoảng cách thật mỏng manh ........

gaudy_stone is offline  

Old 03-06-2006, 09:20  

Phá sản!

tiếng nói của Shinichi

thất bại ư, ko hoàn toàn thành công ư, càng chưa chắc

mk cái cuộc đời lúc nào cũng để ta ở cái trạng thái lơ lửng .... m cuộc đời
unitedkingdom is offline  

Old 25-06-2006, 14:22  

Phá sản!

Em à ! Mình đã quen nhau được 1 tháng rùi nhỉ . Trong 1 tháng ấy anh đã tìm hiểu rất nhiều về em . Em còn nhớ ngày đầu mình làm wen với nhau không ? Thật tình cờ phải không , tuy rằng mình chỉ gặp nhau trên net là nhiều nhưng anh vẫn nhớ như in hình ảnh của em . Em còn nhớ không, hôm đấy em đã gửi webcam cho anh và đến bây giờ anh vẫn nhớ nụ cười và cái "bĩu môi" thật là dễ thương của em . Rồi anh bắt đầu yêu em , nhưng rùi vì 1 những suy nghĩ ngu ngốc của anh đã khiến cho em buồn , những hành động ích kỷ ấy đã làm phiền em . Anh xin lỗi em nhiều em yêu ạ . Rồi mình xa nhau anh không có cách nào để quên được em từ anh mắt cho đến nụ cười và cả giọng nói dễ thương trẻ con và yêu yêu của em . Sáng rồi đến chiều anh chỉ biết uống rượu mượn rượu để xoá sạch những ký ức về em . Nhưng rượu cũng không thể nào xoá nhoà được những hình ảnh của em trong trái tim anh . Anh muốn ôm em vào lòng thật chặt....thật chặt nhưng không được nữa rồi . Anh nhớ em nhiều lắm em biết không . Rồi những kỳ thi quan trọng đến với anh , anh cũng chẳng thèm quan tâm nữa. Thi chuyên anh không hề làm được bài nào làm thế nào được khi mà ngày hôm trước anh say khướt đến 11h đêm mới về được đến nhà . Anh chỉ quan tâm đến em và chỉ có em mà thôi ... có phải anh bị điên không nhỉ.Rồi cũng may bên cạnh anh vẫn còn có những người bạn thật là tốt đã cấm anh nếu không thì anh nghĩ mình sẽ thành thằng bỏ đi không bỏ đi sao được khi mà không thi được vào lớp 10 . Anh chợt nhớ đến những hy vọng của em đã giành cho anh , em muốn anh phải thi vào chuyên nhưng anh đã không làm được . Tại vì anh ngốc >_< anh thật sự xin lỗi em !!! Rồi cũng thật tình cờ anh lại được gặp lại em . Nhưng lúc đấy anh là 1 thằng ngu ,1 thằng tồi ,anh đã mắng em anh xin lỗi em vì đã không làm chủ được chính bản thân mình . Rồi em cũng tha thứ cho anh cho phép anh làm lại từ đầu . Em chính là thiên thần dẫn lối anh đi trong màn đêm tối . Trước khi gặp em anh đã sống 1 cuộc sống của riêng mình chỉ biết mình và không coi ai ra gì , chỉ mình là nhất . Nhưng rùi cũng chính em là người đã bắt anh thay đổi tất cả em là ánh sao sáng soi sáng cho tâm hồn của anh. Anh cám ơn em nhiều lắm em yêu ạ . Ngay từ khi gặp em anh đã ngã đổ trước nụ cười của em . Và em này ngày hôm nay anh muốn nói với em rằng anh yêu em nhiều lắm nhiều hơn cả chính bản thân mình . Em hãy đồng ý yêu anh em nhé và nếu trong trái tim của em có chút gì đó hình bóng của em thì anh xin em làm giúp anh 1 việc được không? Em hãy soi vào gương và em sẽ thấy người con gái mà anh yêu thương nhất trên thế gian này.Và anh tựnày biết rằng anh chỉ yêu 1 mình em mà thôi hứa với lòng mình rằng khi gặp lại em anh sẽ ôm em thật chặt và anh sẽ cho cả thế giới biết rằng:Anh yêu em ... anh yêu em và chỉ có 1 mình em mà thôi !!! Và em hãy cho phép anh yêu em cả đời này em yêu nhé!!!
I luv you
ngốc của em :
nhóc !!!
vipxinhtrai is offline  

Old 26-06-2006, 19:34  

Phá sản!

tại sao con trai ai cũng có thể nói giống nhau đến thế? có thể khi đó là thật lòng nói ra nhưng rồi cũng sẽ nhận ra đó chỉ là ~ lời lẽ giả dối......ko fải hoàn toàn nhưng......... sao mà khó lòng để tin quá thể? con trai là 1 lũ giả dối......mình cứ thik vơ đũa như vậy đấy dù vẫn có ~ thằng thật sự tốt nhưng chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi........có khi nt vẫn là nhiều giả dối.......
kem_va_socola is offline  

Old 26-06-2006, 23:38  

Phá sản!

đồ ngốc ..... hoá ra cậu là cái người làm nó phải buồn đáy à ?????
tôi ko muốn chửi cậu đâu nhưng đúng thật cậu chỉ là một thằng nhóc mà thôi .
một khi đến tương lai của mình cậu còn ko có trách nhiệm thì cậu nghĩ cậu có thể làm gì cho nó nào ? hãy tỉnh lại đi trước khi tôi đấm cậu một phát . tôi ko cho phép bất kỳ ai kể cả là cậu làm cho nó buồn và nó phải suy nghĩ . Khi làm những hành động ngu xuẩn đó có bao h cậu nghĩ rằng nó sẻ cảm thấy gì hay cậu chỉ làm mà chưa bao giờ suy nghĩ cho nó .
tôi biết cậu yêu nó . có thể tôi ko hiểu được tình cảm của cậu dành cho nó sâu đậm đến mức nào nhưng cách biểu hiện tình cảm đấy thì thật ngu xuẩn cậu biết không ? chẳng lẽ cậu ngu ngốc đến mức đấy sao ?

thôi tôi chả chửi cậu nữa . cũng ko biết những lời tôi nói từ nãy đến giờ có lọt vào đầu cậu được một chút nào ko . nhưng làm ơn đừng để tôi phải thấy cậu làm điều gì ngu xuẩn tương tự nữa . không phải vì cậu mà là tôi lo cho nó . tôi ko cho phép ai làm nó phải buồn cả ... hãy nhớ lời tôi nói . nếu không tôi sẽ ko tha cho cậu đâu .......
heo_beo_mum_mim is offline  

Old 27-06-2006, 10:21  

Phá sản!

Ra là vậy!
Chán hẳn!
thang_ngu is offline  

Old 28-06-2006, 21:44  

Phá sản!

tớ chẳng biết nói gì cả
vipxinhtrai is offline  

Old 29-06-2006, 08:09  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

<table style="Filter: Glow(Color=orange, Strength=1)"><tr><td>Làm ơn đừng bình luận gì thêm ... Hy vọng cũng hết rồi mà ...</td></tr></table>
passerby is offline  

Old 29-06-2006, 23:48  

Phá sản!

tao xin lỗi .......
tao làm mày khó xử ........
xin lỗi và chấm dứt vậy ........

Old 01-07-2006, 07:12  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Không không phải thế , mày ngốc thật đấy .. Tao chưa muốn quyết định bây giờ vì thế .... Tao có sao đâu ... ĐỪng suy nghĩ ngốc thế mà
passerby is offline  

Old 02-07-2006, 01:49  

Phá sản!

ok tao ko suy nghĩ gì đâu ....... mọi chuyện tùy mày ..... tao tin mày ko cần tao vẫn giải quyết đc mà ....
phù tao đúng là một kon ngốc mày nhỉ ?

Old 02-07-2006, 12:09  

Phá sản!

Hà Nội 2 tháng 7 năm 2006
Em à!Em biết không trong 1 thời gian dài anh không phải chịu trách nhiệm với ai, không bị bắt buộc trả lời bất cứ 1 ai,và cũng chẳng bị ai bắt làm chuyện gì mà mình không thích.Trước đây, anh đã sống một cuộc sống của riêng mình và nghĩ rằng đó là cuộc sống đầy đủ và trọn vẹn nhất đối với anh.Thế nhưng em đã bước vào cuộc sống của anh và làm nó thay đổi tất cả,anh đã tự lừa dối bản thân mình là kô được nhớ tới em nhưng không thể vì sao em biết không bởi vì anh rất rất yêu em.
Anh Yêu em! Yêu em nhiều lắm!!! :">
Anh Yêu em ngay từ cái nhìn đầu tiên, em hiểu không, anh là con người không được hoàn hảo và em chính là người duy nhất có thể bù đắp những thiếu sót của anh trong cuộc sống của mình. Em biết không, anh chỉ có thể tự trách bản thân mình là đã để mất em anh đã quá nhu nhược mà không dám nhìn thẳng vào mắt em mà nói với em rằng:Anh Yêu Em ! Bởi vì anh sợ rằng có thể mất em người mà anh yêu thương hơn chính bản thân mình.
Em à em chính là người đã từng và duy nhất có thể làm anh gục ngã trong cuộc đời này và em cũng chính là động lực thúc đẩy anh trong cõi đời này.Em có biết rằng khi đứng trước anh không thể nào giấu nổi tình cảm của chính mình.Quả thật anh không dám tin là mình có thể nói ra được những điều này, anh nghĩ rằng chỉ có tình yêu anh dành cho em mới cho anh được sức mạnh để nói với em điều đó.
Anh nhớ em!
Khi anh được gặp em anh thề với tất cả mọi người rằng anh sẽ ôm em trong vòng tay và cho cả thế giới biết rằng tình yêu anh dành cho em là vĩnh cửu.Em có biết rằng việc thổ lộ với em là việc quan trọng thế nào đối với anh không.Nếu em thấy trong tim em có hình bóng của anh thì xin em hãy làm giúp anh 1 việc được không em hãy soi gương và em sẽ thấy trong gương người con gái mà anh yêu thương nhất trên thế gian này, anh yêu em hơn chính bản thân mình. Anh hứa với em anh sẽ yêu em mãi mãi và làm cho em thành người hạnh phúc nhất trần gian.Anh yêu em và mãi mãi chỉ yêu mình em. :"> :*
TB : Yêu anh đi pé bởi vì anh cũng yêu em rất nhiều
Ngốc của em : >_<
Nhóc :p !!!
vipxinhtrai is offline  

Old 02-07-2006, 20:27  

Phá sản!

lá thư tình của chú dài thật .. hay đấy :p còn của anh thì khác... sau này luôn là lá thư chỉ có 3 chữ: Anh yêu em thế là quá đủ, yêu đc thì yêu,ko thì giải tán ... lằng nhằng viết dài chúng nó cũng có đọc dek đâu... mỏi tay .. mệt đầu ... căng thằng ..ko cần thiết thằng em ah
Shinichi is offline  

Old 04-07-2006, 00:08  

Senior Member
thằng shinichi mày được 3 chữ anh yêu em đã tốt.mày cảm xúc dạt dào như đại dương ý mà còn nói thế được.Được thế đã tốt.

Welcome to KLNet 6!
Kangta_a5 is offline  

Old 04-07-2006, 02:53  

Phá sản!

KL$: 5
Class: A2 (2005-2008)

tiếng nói của Shinichi

@Kangta: cảm xúc là 1 chuyện, thể hiện nó ra là 1 chuyện khác

Trước hết, có lẽ nên hỏi, cuộc sống là gì nhỉ ? có lẽ ai sinh ra cũng gần như không tìm hiểu nhiều về khái niệm này, họ cứ lặng lẽ sống, sống từ khi còn là 1 đứa trẻ con, cho đến lúc nhắm mắt ... hoàn toàn không có một câu hỏi nào được đặt ra. Khác với họ, mình rất muốn tìm hiểu vấn đề này, và 1 trong những minh chứng là mình đã học thuộc lòng câu nói của Paven- chắc nhiều người biết:

Cái quý nhất của con người là đời sống. Đời người chỉ có 1 lần.Phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận vì những năm tháng đã sống hoài sống phí, cho khỏi hổ thẹn vì dĩ vãng ti tiện hèn đớn của mình. Và để khi nhắm mắt xuôi tay có thể nói rằng: "tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất trên đời .. sự nghiệp đấu tranh giải phóng loài người"

Vậy đó, chỉ đoạn ngắn đã khái quát những gì mà cuộc sống đã dạy ta .. Vì vậy , hãy tạm thời gác lại mọi thù hận, sự ghen ghét và những thói ích kỷ tầm thường để vươn tới một cuộc sống cao đẹp và có ý nghĩa hơn.

Sống để vướng mắc phải những chuyện tình cảm, để rồi ảnh hưởng đến mình .. như thế có tốt không ? chắc cái này thì rõ ràng quá .. nhưng làm thế nào để có đủ bản lĩnh vượt qua nó .. điều này hoàn toàn ko ai dám chắc ... tôi tin vậy. Tình yêu nó có một ma lực ghê gớm, nó có thể thay đổi 1 con người .. biến một người hiền lành thành một tên ác quỷ .. hoặc ngược lại .... hơn thế nữa .. điều đáng sợ là 99% dân số trên trái đất này đều cần đến tình yêu .. chẳng dễ gì mà từ chối tình cảm đẹp đẽ nhất mà Thượng đế đã ban tặng cho loài người .. Nhưng, chính từ đó, nảy sinh nhiều vấn đề phức tạp .. anh yêu em, nhưng em ko yêu anh, hoặc chưa yêu anh -> cũng có thể ngược lại .. tất cả dường như quay vòng theo vòng tròn của tình yêu ..

1 ví dụ rất cụ thể về tâm trạng của 1 người đã và đang yêu -

Cố gắng quên đi, để rồi càng nhớ nhiều hơn ... cố gắng căm ghét để rồi cảm thấy càng yêu mãnh liệt hơn ... cố gắng hờ hững trước mọi chuyện để rồi bị dằn vặt và quằn quại trong những cơn đau về tinh thần ... còn rất nhiều những sự tương phản như thế.

Nói 1 cách chính xác, ta ko có khái niệm ghen .. dẫu biết rằng trong t/y ghen cũng là 1 yếu tố quan trọng, nhưng vừa đủ, thậm chí càng ít càng tốt .. và ta cũng vậy, nhưng có 1 lời khuyên cho những người có sở thích khác người .. sự ghen tuông hoàn toàn vô hại, nhưng nó là 1 con dao 2 lưỡi .. 1 mặt nó thể hiện sự yêu thương, sự che chở từ chính người yêu của mình, nhưng sẽ có 2 trường hợp:

_về phía người ghen: nếu ko suy nghĩ, nóng nảy, hồ đồ, mọi thứ sẽ tan vỡ trong nháy mắt .. nhất là khi người kia đã ko còn hứng thú với chuyện tình cảm 2 phía
_về phía người bị ghen: hoặc là 1 lần, hoặc là mất anh(cô) ấy .. sự tha thứ của con người là hoàn toàn có .. nhưng nó có giới hạn .. khi đã vượt qua giới hạn ấy thì đến 99% là mọi thứ quay lại điểm xuất phát.

Dường như ta ko quen lắm với trò đùa này .. thực sự ko quen, có một cái gì đấy có vẻ như thách thức và khiêu khích .. hiện tại, mức độ bình tĩnh và bản lĩnh là điều ta có thừa ... ko bao h có chuyện ta hành động ngu ngốc và dại dột như trước đây 1 tháng ( dù có ngu ngốc đi chăng nữa thì vẫn khôn ngoan hơn những thằng sử dụng nắm đấm với những người khác , cảm thấy tự tin thì chí ít cũng nên tránh việc dùng người khác làm nơi trút giận... ) .. mức độ kiềm chế cũng đã tăng dần ..

Ta chỉ có thể nói: Ta vẫn yêu em, yêu em cho đến khi nào ta vẫn cảm nhận được tình cảm con người của em đối với ta.. em ah, anh phải nói rằng anh còn rất yêu em, thời gian qua, có thể anh đã có những lời lẽ không hay, cũng như những cảm xúc bất cần, nhưng trong anh, tình cảm dành cho em không hề thay đổi, em có biết thời gian qua anh nhớ em thế nào ko, chỉ đến bây h, khi ngồi trong bóng tối, cảm nhận màn đêm vây quanh .. anh mới nhận ra sự thiếu hụt khi không có em nó lớn lao thế nào .. chẳng biết những lời anh nói này có bao giờ đến được với em ko, nhưng anh vẫn muốn nói, vẫn muốn nhắc lại: Anh yêu em. Em càng đối xử như vậy với anh thì chỉ càng khiến anh thêm yêu em nhiều hơn .. ngày thi đã đến gần .. anh .. anh chẳng biết nói gì hơn nữa, thời gian này, có thể em có nhiều sự thay đổi, có lẽ em đã tìm được một người nào đấy, là chỗ dựa của em, nhưng ko phải anh .. anh từng phải chấp nhận thực tế này .. và có thêm nữa có lẽ cũng không sao .. em đừng lo cho anh .. anh vẫn ổn, vẫn bình thường, và không hề điên một chút nào đâu... Nỗi nhớ đã khiến tim anh tan nát .. thì làm sao có thể điên được nữa hả em .. Còn 1 điều nữa, lúc này .. có lẽ chúng ta hạn chế nhìn thấy nhau thì tốt hơn em ah, không phải vì anh ... mà vì anh biết rằng .. em cần có thời gian.. và anh cũng vậy ... anh đã phải đối mặt với quá nhiều sóng gió trong tình yêu với em .. nhưng anh chấp nhận điều đó .. anh sẵn sàng đi đến bất cứ nơi đâu, làm bất cứ việc gì, nếu nó làm em thấy thoải mái ... Cuối cùng .. điều cuối cùng anh muốn nói: cái này, cũng giống như những người đàn ông khác .. Anh có thể chết vì em .. em ah .. nếu điều đó khiến em dễ chịu hơn... hoặc chí ít, là nó làm em không ghét anh nhiều hơn ..

Tất cả là vậy đó, em. \\ Anh yêu em //

SHINICHI1988

HiPPo is offline  

Old 04-07-2006, 09:39  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Tôi chẳng hiểu gì cả . Sao lại cứ phải nói ra mới được . Sao lại cứ phải trả lời trong khi rõ ràng là so đã biết câu trả lời . Tôi mặc kệ đấy . Rồi thì mọi người nói gì cũng được , tôi không quan tâm , mọi người cứ việc quan tâm , còn tôi sẽ làm cái việc ngược lại. Thôi , bỏ qua đi, đừng có viết thêm nữa. Xin đấy , tôi không muốn gặp thêm rắc rối với những cái letter này . Làm ơn , có được không ? Dù sao , cũng rõ ràng rồi mà ...
passerby is offline  

Old 04-07-2006, 10:49  

V.I.P

Awarded 32 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 12 thank(s)

Này thì Em Yêu Anh

angry_bee is offline  

Old 06-07-2006, 00:49  

Phá sản!

emty ...... waiting ........ gone ..... still ....... loneliness.......

lại như thế ........
phu` ko thích cái trò nhìn status xong đoán tâm trạng của anh ......
cái trò mà trước đây em luôn làm và .............
h thì tất nhiên chỉ là bạn mà thôi .......
nhg vẫn cảm thấy có một chút gì đó không thoải mái .......
vẫn cảm thấy có lỗi .........
lại vào hỏi anh ....... vẫn câu hỏi cũ " re u ok "
hỏi xong mới biết mình ngốc vì câu trả lời luôn luôn là " yup .... hope so "
phải làm gì thì anh mới có thể bình thường trở lại ..........
" anh lúc nào chả thế luôn buồn mà ko phải lỗi của em "
dạ vâng ko phải lỗi của em ....... nhưng em có phải con ngốc đâu mà ko hiểu nguyên nhân tại sao anh như thế ????????
thôi don't care ....... em dau lam duoc gi nua dau ........
ko muon lap lai sai lam nua ..... vi the lan nay` se de min`h anh tu dung day ...... anh se lam duoc thoi ma` ........
mai la` ban tot thoi .......
hix_bibo_hix is offline  

Old 06-07-2006, 21:44  

Phá sản!

" anh ấy đi mất rồi, dù em có yêu anh ấy rất nhiều thì cũng ko thể giữ đc anh ấy "
vogue_girl is offline  

Old 07-07-2006, 11:39  

Member

KL$: 15

ghét mấy câu kiểu Anh yêu em hay Em yêu anh
nghe dị ứng...
thấy giả tạo...
sởn gai ốc...

Tiếng nói của ranma

Welcome to KLNet 6!
Vernice is offline  

Old 13-07-2006, 13:56  

Phá sản!

tôi vẫn giữ được 45 lá thư người yêu viết cho trong năm học,lá thư nào cũng:"....em sợ mất anh,em sợ anh vào sài gòn rồi có nhiều người con gái làm anh quên em....em yêu anh nhiều lắm.....yêu chồng yêu của em lắm lắm..." vậy mà từ khi vào sài gòn được 1 tuần,tôi nhận được những tin nhắn từ người yêu tôi thế này:"em co người yêu mới rồi,đừng làm phiền nhau nữa......em hết yêu anh lâu rồi...chồng mới cùa em giàu hơn anh rất nhiều" chẳng hiểu đối với người yêu tôi,tình yêu và tiền bạc cái gì quan trọng hơn?? con gái chỉ thế này thôi sao?
lonely_prince is offline  

Old 14-07-2006, 10:02  

Phá sản!

Anh à! Ngồi một mình nơi đây em thấy đơn độc quá ...cảm giác buồn đến với em khiến chính em cũng ko hiểu được nó ...Em đã nghĩ rằng em chỉ buồn khi phải xa nhau và tình yêu của chúng ta sẽ chỉ chấm hết khi chia tay ...giờ đây em đang bên anh... nhưng tại sao...
Chỉ ở bên nhau thôi - cái điều đấy nó mong manh quá ! 3 năm - khoảng thời gian quá dài cho 1 tình yêu kiểu học trò ,thời gian đó đủ để em hiểu anh , đủ để những kỉ niệm đẹp đầy ắp trong tâm trí em nhưng cũng đủ để giờ đây mình bên nhau theo kiểu trách nhiệm ...
Tại sao lại ko chấm dứt? Tại sao lại cứ làm khổ nhau ?
Em vẫn luôn cho rằng mình thật mạnh mẽ vậy mà giờ đây em ko đủ can đảm để quyết định tất cả...Em sợ ...
Em sợ đến một lúc nào đó em hối hận ...sợ rằng em mất anh ...
Em muốn thời gian quay trở lại để có những tháng ngày hạnh phúc nhất trong cuộc đời em ...
Bây h la khoảng thời gian khó khăn nhất trong cuộc đời em - mọi chuyện ko hay cứ đến dồn dập ...
Và...em đang phải tìm mọi cách để cứu vãn tình yêu của chúng ta !Bởi em biết em vẫn cần có anh ...
Em còn cần cả sự cố gắng của anh nữa...hay đừng ở bên nhau như 2 người xa lạ ...Vì em và anh yêu nhau ...Chồng yêu ạ !
virgo is offline  

Old 14-07-2006, 10:45  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Tôi biết bây giờ tôi viết cái này có nhiều người sẽ chửi vào mặt tôi .. vì tôi khốn nạn quá ... nhưng thôi , tôi sẽ viết ... phải , đúng là tôi vẫn còn yêu anh ... rất nhiều nhưng tại sao thì tôi cũng không thể hiểu nổi ... Thật sự , anh ko quá tốt với tôi , thậm chí có phần còn lạnh lùng với tôi ... anh còn nhớ ko ? Anh và tôi gặp nhau ở trường còn ko bao giờ nói chuyện với nhau vì thế ko ai biêt cả ... chỉ có tôi , giờ ra chơi luôn ra chỗ anh và đưa cho anh cái kẹo mút dâu ... ngọt ngào .... Giờ thì tôi hiểu tôi sẽ không bao giờ có lại những giây phút như thế nữa ... cái cây trái tim ... anh biết không ? hè đến , người ta cũng chặt đi rồi ,, vì nó quá lùm xùm ... và cả những con dường tôi từng đi qua cũng anh ,.... cũng đã thay đổi ... cũng không phải là quá xa ... mới chỉ có 3 tháng thôi mà ... 3 tháng .. không hề dài ... Anh còn nhớ là tôi từng nói tôi sẽ chờ anh không ? .... chắc tôi ngu ngốc lắm nhỉ ... và anh sẽ cười vào mặt tôi khi biết rằng tôi luôn chờ .. bây giờ cũng thế ... và sẽ luôn thế ...
Anh luôn ở bên tôi .... tôi biết ... và tôi cũng lờ mờ nhận ra cho dù anh đã xa tôi thì anh cũng vẫn quan tâm đến tôi ...
Anh biết lý do vì sao ... tôi lại đề nghị anh làm anh trai tôi không ? ... Bởi vì .. anh trai và em gái sẽ không thể có tình yêu .... tôi muốn thế để cố gắng tự nhủ mmình đừng nghĩ đến anh nữa ... nhưng thật khó ... Tôi sợ chính bản thân mình lúc này .... tôi không thể lừa dối thêm một ai nữa .. vì tôi sẽ làm cho người ta khổ ... không thể vì ích kỷ bản thân mà tôi cứ giữ người ta như thế ....
Tôi chỉ nên chịu khổ một mình ... luôn là như thế ...Sẽ tốt cho tất cả ...
Tôi biết , bây giờ anh cũng ko hay online nữa ... sau thời gian đó ... anh vùi đầu vào Game ... vì thế .... anh cũng sẽ không đọc đưọc bức thư này đâu ... không sao ... tôi viết nó cho tôi mà .... dù sao tôi cũng muốn anh biết một điều rằng tôi vẫn yêu anh ....
passerby is offline  

Old 14-07-2006, 16:52  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Quote:
Originally posted by lonely_prince@13-07-2006 @ 13:56
tôi vẫn giữ được 45 lá thư người yêu viết cho trong năm học,lá thư nào cũng:"....em sợ mất anh,em sợ anh vào sài gòn rồi có nhiều người con gái làm anh quên em....em yêu anh nhiều lắm.....yêu chồng yêu của em lắm lắm..." vậy mà từ khi vào sài gòn được 1 tuần,tôi nhận được những tin nhắn từ người yêu tôi thế này:"em co người yêu mới rồi,đừng làm phiền nhau nữa......em hết yêu anh lâu rồi...chồng mới cùa em giàu hơn anh rất nhiều" chẳng hiểu đối với người yêu tôi,tình yêu và tiền bạc cái gì quan trọng hơn?? con gái chỉ thế này thôi sao?
Chẹp,vì tiền bạc ư,nếu thực thế thì loại này ko đáng quan tâm nữa ông ạ ,nó sẽ còn đổi ny nhiều .Con gái vì tiền thì rồi sẽ bị tieefn nó hành cho thôi ,pass

Rùa is offline  

Old 14-07-2006, 21:34  

Phá sản!

Mới...
sau hơn 1 tháng ...
tác phẩm mới đã ra đời...
hãy đợi trong buổi OFF của hội nhá

trái tim anh cần em(Every day I love U) Composer: Chun Hee
đẹp hơn ánh bình mình vào đời
ngập tràn hơn bóng hoàng hôn vời vợi
diệu kỳ hơn những vì sao cuối trời
nếu như em luôn gần anh

rì rào hơn cánh đồng xanh ngày mùa
nồng nàn hơn những mùi hương cỏ lạ
ngọt ngào hơn những mùa hoa gửi lại
nếu như em luôn gần anh

vì anh muốn thấy nụ cười ngày ấy
khi nhìn vào ánh mắt em
vì anh muốn nói từng tiếng dấu yêu
về anh về em bên nhau

dường như thế niềm tin rạng ngời
dường như thế bừng lên nụ cười
và dường như thế mình anh sẽ đợi
nếu như em luôn cần anh

vì anh muốn thấy nụ cười ngày ấy
khi nhìn vào ánh mắt em
vì anh muốn nói từng tiếng dấu yêu
về em về anh bên nhau

dịu dàng hơn những mùa xuân gọi mời
rộn ràng hơn nắng vàng gieo mùa hẻ
nhẹ nhàng hơn lá mùa thu trở về
nếu như ta luôn gần nhau

như thế mình anh hiểu rằng
trái tim anh luôn cần em
Trungbin is offline  

Old 14-07-2006, 22:05  

Phá sản!

First Love

Cuộc tình đầu tiên ai lấy của tôi

Mang cả tái tim tâm hồn tôi đi mãi

Cả nụ cười, nụ hôn đầu thơ dại

Mãi ra đi sao chẳng thấy quay về

Khi cô đơn một mình tôi bên lề

Cuộc tình đầu tiên sao cứ lê theo bước

Cho hồn tôi dập dìu trên sóng nước

Lại đong đầy theo từng bước thủy triều lên

Khi cơn mưa đầu mùa vội vàng đến

Như xưa đôi ta bồng bột đến bên nhau

Cho tôi tim giờ đây mãi thêm đau

Cho nỗi lòng ta suốt đời xin chôn giấu

Những cơn mưa ào ạt như nghiến ngấu

Khiến tim chẳng giấu nổi giọt lệ trào

Bao kỷ niệm đã có tự hôm nào

Nay lại về đây cào xé nỗi lòng ta...
lam_lai_tu_dau is offline  

Old 19-07-2006, 10:26  

Phá sản!

Và từng lời em nói nhung vi ngo.t doi bo*` moi//
Những con đường cũ xưa khi hai đứa tay trong tay chung đôi//
Đã tan biến đi thật rồi//
tình đôi mình không như lời em nói không như lời anh hứa//
da^~u cho du` co' ni'u keo' nữa//
thì cũng không còn nữa //
Vậy thì em hãy quên đi ngày xưa ..em nhé..//
Em hãy ráng sống vui tươi vì đôi mình còn trẻ //
Dù có duyên không phận cũng không cần thiết phải chia rẽ//
Khi biết tim em qua(.n đau thì đó cũng là một nhẽ//
Em hãy quên anh đi vì em đã không như lời em hứa//
Anh biết mình đã sai //
thì nguyện trời trôi theo cơn mưa --Cảm giác xưa --vẫn mãi thiếu không biết đủ chưa //
Nhưng em hãy như ngọn lửa bên gio'//
Da^.p ta('t ddi kho?i dây dưa //
vì em đã đổi thay//
Anh không còn muốn níu kéo//
lưu luyến được gì?//
Thêm lua^?n qua^?n vòng vèo//
Hay bởi tại anh nghèo hay là do anh béo//
Nhưng tho^i anh không hỏi nữa //
vì anh biết em sẽ không trả lời đâu//
Tình cảm xưa hết mặn mà đầy vơi //
Khóc quá nhiều nước mắt vẫn tuôn rơi//
Thì còn gì cho nhau nữa đâu em ơi !
vipxinhtrai is offline  

Old 25-07-2006, 13:32  

Phá sản!

dien
chip_xinh is offline  

Old 26-07-2006, 19:47  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

kệ người ta với những cảm xúc của mình ... đừng vào để chửi một câu như vậy thủy a`

em ko biết .......
em ko biết liệu viết cho anh mà lại viết vào topic này có phải là một hành động ngu ngốc ko ?.......
nhưng ...... em mêt mỏi lắm rồi anh à ......
suy cho cùng em với anh là gì nào .......
em chỉ muốn làm bạn ........
phải chỉ như vậy thôi ......
anh đã đồng ý với em nhưng chính cách nói chuyện của anh ......
cách nói chuyện làm em ko thể ko suy nghĩ ......
anh bảo em ích kỷ em chưa bao giờ suy nghĩ cho anh ......
nhưng anh có biết em làm vậy là vì anh ko ?......
em sợ em càng nsoi chuyện với anh anh chỉ càng buồn càng suy nghĩ vớ vẩn ....
vì vậy em đã chọn giải pháp im lặng .......
nhưng anh đâu hiểu cho em ........
anh trách em độc ác .... tráchh em lạnh lùng .... trách em quá vô tâm ......
em mệt mỏi thực sự rồi anh ạ .....
tối qua anh thực sự đã làm em khó nghĩ .....
em phải làm gì đây ????
em đã nói với anh em với anh chỉ có thể là ban .... em chỉ coi anh như một người anh trai mà thôi ...... người em hích là một người khác .....
anh bảo anh hiểu ....
nhưng thật ra anh có hiểu gì ko ??????/
anh vẫn cố chấp và giữ suy nghĩ của mình .....
em càng cố gắng làm cho anh hiểu em đã khác thì anh càng cố tình không hiểu .... cố tình dẹp bỏ mọi cố gắng của em ........
đọc mail của anh .......
từ đầu đến cuối từng câu từng chữ đều là những lời trách móc em .....
anh bảo anh muốn em như ngày xưa ......
nhưng đó đâu phải là con người thật của em ....
em đâu ngoan ngoãn đâu hiền lành lúc nào cũng một dạ hai vâng .... em ko phải là một mẫu người hoàn hảo như anh tưởng tượng .....
em ko thay đổi ...
chỉ là anh đã hiểu sai về em thôi ......
nhưng ko bao giờ anh chịu hiểu là anh đã sai ...... anh luôn bảo anh thất vọng về em .....
em đã làm gì nào ????? em biết anh buồn vì em ......
nhưng đó là lỗi của em sao .........
anh làm ơn ..... làm ơn đừng để em phải suy nghĩ nữa ........
anh tự ái rồi anh bảo em đang thương hại anh .....
tại sao lúc nào anh cũng cho là mình đúng ????
em ko thương hại anh .... em chỉ muốn quan tâm đến anh mà thôi ......
anh bảo anh hiểu em ....... nhưng thật ra anh ko hiểu gì hết anh a` ....
anh chỉ đang cố áp đặt những suy nghĩ của anh lên em mà thôi ....
làm ơn để em một mình ......
coi như lần cuối em xin anh đấy .....
để em một mình ..... để em được thoải mái đc ko ????????

gaudy_stone is offline  

Old 27-07-2006, 22:54  

Phá sản!

Anh à, anh có biết cảm giác của em lúc này thế nào không ... em cũng không thể diễn tả cảm giác lúc này nữa ... tình yêu của em đối với anh có em biết, anh biết, chúng ta biết ... em đã nói với anh tất cả những gì em muốn nói, điều đó đồng nghĩa với việc em đã đối mặt với sự thật. Nhưng sự thật thì vẫn là sự thật, em yêu anh, chỉ thế thôi. Anh cố gắng hiểu cho em.......

Em ! .... chờ ... u
diamond is offline  

Old 29-07-2006, 19:00  

V.I.P

KL$: 416
Received 1 thank(s)
Class: A16 (2005-2008)

xem ra chuyện yêu đương qua lá thư khắc nghiệt thật đấy
có ai bằng đc iem
đc cả nhà bên đó
yêu quí
2 đứa thik làm j thì làm
>>> chẳng cần thư với từ

Nguyễn Trung Thành a16 ... ! << quá đủ >>
Thanh_conuong is offline  

Old 20-08-2006, 21:19  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

ta cũng tập viết thư

Ngày buồn tháng nhớ năm đau khổ.

Em thân iu, anh đang ngồi đây nhớ về em. Anh muốn nói với em một điều duy nhất rằng anh yêu em vô cùng đến mức có thể sẵn sàng nhảy vào lửa vì em. Nhưng em biết đấy, lửa vốn khá là nóng, anh mà nhảy vào chắc chắn là bị bỏng ngay và không có thời gian chăm sóc cho em. Thêm vào đó lúc anh nằm viện không biết có thằng nào nó cua mất em của anh , thời đại này không thể tin thằng nào được.
Thế nên tốt nhất là em nên quyết định chọn anh để anh có thể ở bên chăm sóc cho em đồng thời cũng chứng minh được a y e thế nào mà không cần nhảy vào lửa em cũng hiểu

PS: nhớ trả lời anh ngay nhá, cái T mà anh đang tán nó cũng đang giận dỗi, em cho anh biết ngay ý kiến để anh còn lo đường rút

Yêu em nhiều

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 15-09-2006, 12:54  

Phá sản!

A hundred days have made me older
Since the last time that I saw your pretty face
A thousand lies have made me colder
And I don't think I can look at this the same
But all the miles that separate
Disappear now when I'm dreaming of your face

I'm here without you baby
But you're still on my lonely mind
I think about you baby
And I dream about you all the time
But you're still with me in my dreams
And tonight it's only you and me

The miles just keep rollin'
As the people leave their way to say hello
I've heard this life is overrated
But I hope that it gets better as we go

I think about you baby
And tonight girl its only you and me

Everything I know, and anywhere I go
It gets hard but it wont take away my love
And when the last one falls
When it's all said and done
It gets hard but it wont take away my love

I think about you baby
And tonight girl its only you and me

muốn viết một bài nữa như đã từng viết ngày em đi ... nhưng không thể ... chẳng phải như thế đã là quá đủ rồi sao ?

nơi ấy giờ em ra sao ?
Naero is offline  

Old 17-09-2006, 07:19  

Phá sản!

chà chà ... chẹp chẹp ... mình đã rửa tay gác kím món nì lâu rùi ... nhưng thui để hum nào kó hứng nại nàm phát
jEsSe is offline  

Old 30-09-2006, 10:42  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by AldolfHitle@20-08-2006 @ 21:19
ta cũng tập viết thư

Ngày buồn tháng nhớ năm đau khổ.

Em thân iu, anh đang ngồi đây nhớ về em. Anh muốn nói với em một điều duy nhất rằng anh yêu em vô cùng đến mức có thể sẵn sàng nhảy vào lửa vì em. Nhưng em biết đấy, lửa vốn khá là nóng, anh mà nhảy vào chắc chắn là bị bỏng ngay và không có thời gian chăm sóc cho em. Thêm vào đó lúc anh nằm viện không biết có thằng nào nó cua mất em của anh , thời đại này không thể tin thằng nào được.
Thế nên tốt nhất là em nên quyết định chọn anh để anh có thể ở bên chăm sóc cho em đồng thời cũng chứng minh được a y e thế nào mà không cần nhảy vào lửa em cũng hiểu

PS: nhớ trả lời anh ngay nhá, cái T mà anh đang tán nó cũng đang giận dỗi, em cho anh biết ngay ý kiến để anh còn lo đường rút

Yêu em nhiều
đùa
vipxinhtrai is offline  

Old 01-10-2006, 09:46  

Phá sản!

là đùa mà
magnolia1412 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan