Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 20-04-2006, 13:44  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Tính đến thời điểm này : 13h00 ngày 20/04/2006.Top KLnet như sau:

ranma 4809

Rùa 4284

ngua_van 4046

kagee 3324

dark_girl 3317

Illidan 3167

missuchi 3129

small_pirate 2947

cocsuibotmep 2851

Naero 2780

Số bài viết nhìn qua thì có vẻ rất nhiều nhưng có mấy người biết sự thực thế nào ko?Sự thực về cái Top KLnet :

ranma : 2400/4809

Rua : 2850/4284

ngua_van 2300/4046

kagee : 2625/3324

darkgirl : 2475/3317

Illidant: 2775/3167

missuchi: 2725/3129

small_pirate 2325/2947

cocsuibotmep 1500/2851

Naero : 1575/2780
------------------------

babyboy(rank 50 \/ ) : 1275/1489 :">

In đậm là con số bài viết thực tế của mems còn tồn tại trong klnet.Sở dĩ có tình trạng trên là do klnet tính số bài viết của mems theo số lần post,tức là cứ post 1 lần là được tính thêm 1 bài,sau đó,nếu bài viết đó bị xoá thì số bài viết của mems vẫn ko thay đổi.

Qua các con số trên thì có thể thấy là số bài víêt của các mems trong Top KLnet đã bị xóa đi rất nhiều,đa phần là bị xóa đến 1/2 số bài.Điều đó cho thấy thực tế là các mems này thường viết bài kém chất lượng,bởi vì chỉ có những bài kém chất lượng mới bị xóa.

Giả sử một ngày nào đó(Không xa) .Anh admin Xit mà recount lại số bài của mems thì chắc hẳn Top KLnet sẽ bị thay đổi khá nhiều.

Do đó,đề nghị các spammer nên cẩn thận,số bài đã nhiều rồi thì nên chú trọng tới chất lượng của bài viết một chút.Nếu cứ post vớ vẩn rồi bị xoá thì chỉ có phí công mà số bài vẫn ko thay đổi.

Mong các bạn post bài chất lượng hơn.

------------------------------
Far away
babyboy is offline  

Old 20-04-2006, 14:20  

Phá sản!

KL$: 0

có 1 sự thật thứ 2 mà có lẽ huynh không bít : người xóa bài của tui chính là tui ! và xóa nhiều không phải vì bài kém chất lượng mà là vì clear hoàn toàn cả box , hiểu kô ạ ? thế nên bít thì hẵng nói , kô thì đừng nói !
Naero is offline  

Old 20-04-2006, 18:00  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Vừa ngó qua topic "EM ƯỚC CHO MAN VÔ ĐỊCH" bên board 2005-2008 :

Quote:
Originally posted by Naero+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Naero)</td></tr><tr><td id='QUOTE'>
T_____________T mình hứa là sẽ ăn chay + cai gái một tháng mà cuối cùng man vẫn ko vô địch

từ nay bố đ' thèm pray nữa !

[/b]

showthread.php-t=3636.html

topic "MANCHESTER UNITED" bên board Thể Thao :

<!--QuoteBegin-Naero

đcm ! em tưởng quả thằng Lehmann ăn vạ ấy đau thật thì chắc bọn nó cho Toure về bắt goal luôn quá !

F88K !!! 2-0
[/quote]

showthread.php-t=3373.html

Hình như Naero là Moderator thì phải,thế mà phát ngôn những câu như thế thì có xứng đáng ko nhỉ ?

Far away
babyboy is offline  

Old 20-04-2006, 20:00  

Phá sản!

Nói chung bị xoá hay ... tự xử là do bài viết ấy thật sự ko có nội dung àm phong phú cho Klnet (nếu ko muốn nói là rác của Klnet vì chỉ tổ làm nặng thêm mà chẳng có mục đích nào ngoài ... câu )Dân tình có trong tay khả năng tự xoá bài thì càng làm tợn , tức là ta câu rồi ta xoá , cũng chẳng ai biết , chẳng hại ai , vui là chính =>thực trạng là như thế đấy ah !
bacyeucacchau2 is offline  

Old 20-04-2006, 20:05  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

sự thật là Rùa đứng đầu top KL

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 20-04-2006, 21:05  

V.I.P

KL$: 322
Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A9 (2005-2008)

Quote:
Originally posted by Rùa@20-04-2006 @ 20:05
sự thật là Rùa đứng đầu top KL
nghĩa là sao ???

@ babyboy : thế nào là bìa có chất lượng ... đừng quá quan trọng hoá vấn đề như thế . relax mà gò bó quá anh à ....

thật ra nhiều bìa thì có đc cái gì đâu hả anh ??? vui thì mới post ... đừng có quá quan trọng ... hơn nữa bài có chất lượng là như thế nào ???
em thấy mấy con số trên chẳng nói lên điều gì cả

Mình là gaudy xinh đẹp đây mà
gaudy_stone is offline  

Old 20-04-2006, 21:23  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

Quote:
Originally posted by Naero@20-04-2006 @ 14:20
có 1 sự thật thứ 2 mà có lẽ huynh không bít : người xóa bài của tui chính là tui ! và xóa nhiều không phải vì bài kém chất lượng mà là vì clear hoàn toàn cả box , hiểu kô ạ ? thế nên bít thì hẵng nói , kô thì đừng nói !
em cũng có ý kiến như Naero

ko thể nhìn vào số bài bị del mà nói là spam nhiều được
có thể những người trong top viết nhiều bài hay và ko spam
nhưng vì del cả topic nên những bài del đấy cũng ko được tính

...em đã del gần như 3/4 board của em......mà board lớp em em viết nhiều bài nhất...thế nên chuyện bài thực tế và bài bị del lệch nhau như thế là điều đương nhiên.

ko thống nhất với những jì người đầu tiên nói

đồng ý luôn với gaudy_stone
số lượng bài viết chẳng nói lên điều jì cả
cứ để cái top người tham gia kl nhiệt tình gì đấy cho nó có thôi
chứ ai đã vào đây
đã post bài
thì đều yêu cái trang web này hết
...có hứng thì mới post
tán dóc chút thì sao chứ
cứ thử del hết những bài tán dóc xem web này còn được bao nhiêu bài
đã là web của trường thì có chuyện hay mới post...rồi bàn ra tán vào...muốn chất lượng cũng chả được
vui là chính

thế nên đừng gò bó nhiều quá vào cái gọi là bài viết chất lượng!!!

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 20-04-2006, 23:22  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Quote:

...em đã del gần như 3/4 board của em......mà board lớp em em viết nhiều bài nhất...thế nên chuyện bài thực tế và bài bị del lệch nhau như thế là điều đương nhiên.

Đồng ý là có thể là như thế.Nhưng tại sao em lại xoá board lớp em?

Quote:

số lượng bài viết chẳng nói lên điều jì cả
Đồng ý là như thế,nhưng số bài viết chênh lệch như thế thì có nên quan tâm chút đỉnh ko?

Quote:

...có hứng thì mới post
tán dóc chút thì sao chứ
Hình như ai cũng nghĩ như em nên giờ có khoảng 1/2 số topic lạc đề và lạc lõng thì phải.

Thực ra thì cái gọi là bài viết chất lượng nó rất là mơ hồ,ko có điều luật nào qui định cả.Nhưng 1 topic có thể hay ko khi mà mỗi người vào post 1 câu nhạt nhẽo cho gọi là có ý kiến,mặc dù là đúng chủ đề đấy,nhưng mà những bài kiểu như " tôi đồng ý" "Tôi phản đối" ... hiện có rất nhiều khiến cho số trang của 1 topic lên đến vài chục mà thực chất lại chả có gì cả.

Hầu như TopKLnet đều là mod cả.Và bởi vì còn học trong trường nên có rất nhiều cái để nói,để post.Chỉ xin nhắc các bạn nên chú trọng hơn bởi vì bản thân các bạn là mod nên phải làm gương cho mọi người noi theo.

Thân ái

Far away
babyboy is offline  

Old 20-04-2006, 23:30  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Hồi chưa chuyển host, mà cụ thể là cái hồi chưa làm sạch Recycle Bin, thấy đa số anh em trong profie đều là "Hoạt động chính tại Recycle Bin" Bó tay Ngày xưa anh còn hay ngó nghiêng TopKLNet vì thực sự nó phản ánh đúng những gì gọi là "top" như topic được xem nhiều nhất, topic được trả lời nhiều nhất hay thành viên post bài nhiều nhất. Nhưng bây giờ anh nói thật anh cũng ko bao giờ vào cái TopKLNet đấy mà cho đến hôm nay babyboy mở cái topic này thì anh mới xem lại. Tựu chung lại thì đúng là chả nên xem còn hơn.

Thực ra để nói về cái chất lượng hay số lượng bài viết thì nó đều là cái gì đó vô hình, chung chung, chả ai cãi được ai, chả ai bắt bẻ được ai.

Quay trở lại với bài ngắn. Thực sự các bạn ở đây thì bạn nào cũng đều là thành phần thuộc "top" nên các bạn ủng hộ việc giải trí đơn thuần là điều dễ hiểu. Nhưng cũng lật lại, chả thể trách các đồng chí ấy được vì đa phần các topic dạo gần đây ko fải thảo luận, ko fải tranh luận mà các topic đấy tạo nên để chat chit, nghe cái tên là biết thể loại chat chit, ko có chính kiến gì đâu. Anh nói thật, bảo anh viết bài vào topic kiểu đấy anh cũng chẳng thể viết gì được dài, hoạ may cho vài câu chửi um cái bọn câu bài rồi cũng té thôi.

Nhìn đi cũng phải nhìn lại, dường như ở bất kỳ diễn đàn nào mà cụ thể là KLNet luôn tồn tại 2 trường phái thành viên: một kiểu chỉ thích chat và một kiểu chỉ thích tranh luận, có điều kiểu nào sẽ chiếm ưu thế thôi. Kiểu chit chat có thuận lợi là không phải tốn hàm lượng chất xám, dễ đẻ dễ nuôi nên sinh sản nhanh, kiểu kia thì ngược lại nên thường thì chit chat bao giờ cũng chiếm ưu thế hơn. Tuy nhiên, cũng ko fải có ít người theo trường phái tranh luận. Nếu có những topic đủ sức lôi kéo, anh nghĩ đụng phải chỗ ngứa sẽ có người gãi thôi. Anh đề cử ví dụ anh chỉ cần làm topic "Tiên sư cái bọn câu bài" xong rồi cho một loạt tên và chỉ trích chúng nó ở dưới, anh nghĩ sẽ ko ít bài dài hàng trang chửi lại đâu, nhể

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 20-04-2006, 23:36  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

thằng Illidan nó ra trường rồi, ngạc nhiên là bây giờ Illi vẫn rank 6, dạo này chẳng thấy nó viết gì cả
xem ra Illi nó cũng sắp rơi khỏi top 10 rồi, bao giờ mà nó đứng top 100 klnet thì xem ra klnet loạn, toàn spammer.
Không phải nhiều người khắt khe với những bài viết không chất lượng nhưng đọc 1 bài cụt lủn, viết vô nghĩa gì thì thà đừng có viết, viết 1 dòng thôi cũng được nhưng có nghĩa đừng làm người đọc khó chịu.
anh babyboy check hộ bài còn tồn tại của em cái

From babyboy : 2075/2266

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 21-04-2006, 00:03  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Quote:
missuchi: 2725/3129
Amen,
Như vậy là 3129-2725=404 pozt đã bị del ~> ~13% bài của mình bị del!
Nói chung thời kì pozt bài điên cuồng qua rồi ^^ Bi giờ pozt bài nào cũng dài dài (<~ Mình giỏi thía )
Hay là anh Xit cho quả recount đi Nghe ổn đấy Cho em 1 phát lên no 3 luôn
Eo, thích quá
@Xit or babyboy: làm luôn đi anh ơi! Làm luôn cho nóng

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )
MrPaint is offline  

Old 21-04-2006, 00:21  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

chẹp,chơi kiểu này thì thằng nào mod board này lại xoá sạch bài viết thằng kia tại board thì sao .Chú paint hoạt động chính tại 05-08 thì có bao h xoá bài mình mấy đâu .Ranma bị xoá nhiều thì anh còn hiểu được ,nói chung thế nào cũng được,mình ko nhất thì nhì thôi

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 21-04-2006, 01:46  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

@baby boy: thưa anh!

-thì các topic bàn xong rồi...close lại...sau 1 thời gian thấy vướng víu quá...del luôn

-quan tâm thì được nhưng Điều đó cho thấy thực tế là các mems này thường viết bài kém chất lượng,bởi vì chỉ có những bài kém chất lượng mới bị xóa. thì nghe ko lọt tai cho lắm.

Quote:
Thực ra thì cái gọi là bài viết chất lượng nó rất là mơ hồ,ko có điều luật nào qui định cả.Nhưng 1 topic có thể hay ko khi mà mỗi người vào post 1 câu nhạt nhẽo cho gọi là có ý kiến,mặc dù là đúng chủ đề đấy,nhưng mà những bài kiểu như " tôi đồng ý" "Tôi phản đối" ... hiện có rất nhiều khiến cho số trang của 1 topic lên đến vài chục mà thực chất lại chả có gì cả.
chính anh cũng nói đây là tình trạng chung của nhiều topic --> tình trạng chung của người post bài
--> ko nên lấy topklnet ra để làm VD...có những mem câu rất nhiều
ngược lại có những người trong topkl lại câu rất ít

..công nhận là làm mod thì nên làm gương cho các mem...cả bài thấy có mỗi câu này là hợp lí
...đã đang và sẽ cố gắng

@Rùa:
Quote:
Ranma bị xoá nhiều thì anh còn hiểu được
ý tốt hay xấu đấy

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 21-04-2006, 10:02  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by Negunsd@20-04-2006 @ 23:36
xem ra Illi nó cũng sắp rơi khỏi top 10 rồi, bao giờ mà nó đứng top 100 klnet thì xem ra klnet loạn, toàn spammer.
Em ko đồng ý với câu nói này của anh Ne. Chẳng nhẽ ngoài anh Illi ra, thì ko còn ai trong KLnet này có thể viết bài chất lượng được nữa sao !?

Nhân tiện đây em cũng nói luôn với mấy anh admin và Smod một chuyện: cái board A3 (2003-2006) từ trước đến giờ hầu như ko có thành viên nào của lớp hoạt động đã đành, bây giờ thì nó ko phải là board của một lớp nữa mà trở thành một chỗ để những ai ghé qua nó, vào đấy câu một vài bài. Tình trạng này xảy ra từ lâu lắm rồi, vậy mà chẳng có một ai thèm ngó ngàng đến là sao ạ !?

http://klnet.kimlien.info/index.php?s=&showforum=59

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 21-04-2006, 10:23  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

o.O sao tự nhiên có tên mình ở đây

Em gì ở trên nhầm í thằng Ne kô phải là anh viết bài chất lượng, mà hồi trước anh + nó + mấy thằng sì pam bài khủng khiếp, kỉ lục mỗi ngày bị cap là bình thường ^^ ... sau đấy nó nghỉ, anh cố thêm một thời gian nữa, bây giờ rơi khỏi top 1 rồi bay tiếp xuống top 100 thì các em spam hơn cả anh rồi => spamer lolz =P jk ^^

còn nhiều bài được giữ thế à ^o^

@ne: topic lớp mình một thời trong top được post với xem nhiều nhất, giờ bay đâu rồi

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 21-04-2006, 11:29  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Quote:
Originally posted by ranma+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (ranma)</td></tr><tr><td id='QUOTE'>
-quan tâm thì được nhưng Điều đó cho thấy thực tế là các mems này thường viết bài kém chất lượng,bởi vì chỉ có những bài kém chất lượng mới bị xóa. thì nghe ko lọt tai cho lắm.

[/b]

Anh công nhận là câu này mấy đứa nghe ko lọt tai lắm vì là vơ đũa cả nắm.Nhưng mà chả có lý do gì để cho bài viết chất lượng của em bị xoá cả.100-200 bài hay vài trăm bài còn có thể,nhưng mà của em có hơn 2K cơ mà?~~> Nhận tội đi,cố làm gì nữa .Ai chả biết ranma giờ đang là No1 .

Quote:
Originally posted by ranma@

...đã đang và sẽ cố gắng

Câu này nghe thì được,nhưng mà có làm hay ko thì còn fải bàn

<!--QuoteBegin-Midori

Nhân tiện đây em cũng nói luôn với mấy anh admin và Smod một chuyện: cái board A3 (2003-2006) từ trước đến giờ hầu như ko có thành viên nào của lớp hoạt động đã đành, bây giờ thì nó ko phải là board của một lớp nữa mà trở thành một chỗ để những ai ghé qua nó, vào đấy câu một vài bài. Tình trạng này xảy ra từ lâu lắm rồi, vậy mà chẳng có một ai thèm ngó ngàng đến là sao ạ !?
[/quote]

Em có thể báo với admin lock cái board đó lại nếu như board lớp em ko tiếp tục hoạt động nữa.Mà chắc giờ đang học 12 thì bận học nên ko vào.Cứ tạm lock lại rồi bao giờ thi ĐH xong thì vào unlock để...câu bài típ

Far away
babyboy is offline  

Old 21-04-2006, 11:45  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

@anh Illi: ôi trời, anh Illi ko nhận ra em nữa ạ, lại bảo em gì ở trên đây hic hic hay là sau cái vụ Thể thao Việt Nam ở lớp anh, anh coi như là ko biết em nữa :-s

Sorry anh Ne, em hiểu nhầm :">. Mà cũng tại câu anh nói rất dễ gây hiểu nhầm :-s

@anh babyboy: từ lâu rồi ko có ai vào board đó đâu anh ạ, lập từ năm lớp 10, từ đó đến nay gần như chẳng thay đổi gì cả => dù có thi ĐH xong thì nó vẫn như thế thôi ạ. Tuy nhiên, em ko có ý kiến gì nhiều, board đó tuy là lớp của em hồi trước, nhưng ko phải do em đề nghị hay đứng lên lập ra nó, thế nên em cũng ko đưa ra phương án giải quyết gì cái board đó cả, ko lại mang tiếng lắm :-s. Em chỉ report lại để các anh biết mà xem xét thôi ạ.

Midori is offline  

Old 21-04-2006, 12:43  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Ấy chết ^^ nhầm em lisa =P change nick sao anh nhận ra được -.-"

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 21-04-2006, 12:51  

Phá sản!

dung' day' bay h yeu cau` ong xit' xem lai de...
bai` nao` bi xoa' thi` cung ko tinh' vao` so' bai` da gui nua....the moi vui hehehehe
kagee is offline  

Old 21-04-2006, 13:14  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Chẹp,có lẽ 1 vài trong số này cũng là câu bài,nhưng có nhiều kiểu câu bài,câu bài góp vui topic và viết những bài chả ra gì cả..cứ nói đểu topKL làm gì,bọn em cũng tham gia KL được bao lâu rồi,gắn bó thế nào thì khỏi phải bàn,top là chuyện ko phải vô lí..Em ko muốn nói,nhưng anh baby boy thì mấy khi vào Klnet,mấy khi viết bài,và có những bài nào được coi là chất lượng??Em tin chắc thời gian em vào klnet gấp số thời gian anh vào ít ra là = tỉ lệ số bài !!Còn nói về chuyện câu bài,năng suất nên xem số bài viết mỗi ngày,dân 05-08 vào chưa lâu,mà len VIP member hay lên top đầy rẫy đấy,những cái bất cập đấy thì ai nói ?Top KL ko phải nói lên tất cả,cũng ko phải tát cả đều là những người viết bài có chất lượng,nhưng đừng có thỉnh thoảng lôi lên bàn tán

Rùa is offline  

Old 21-04-2006, 18:06  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

rùa ơi đừng động chạm tới dân 05-08 chứ anh ....
em nói thật nhá ...
các anh cứ lên án câu bài .... nhg em hỏi thật có ai nghĩ đến ích lợi của câu bìa chưa ....
nghe có vẻ vô lý nhg nghĩ lại thấy mọi người vui vẻ + thân nhau hơn ...
như vậy em thấy chẳng có gì là ko tốt cả .
còn chuyện del bài ... del cũng đc ....... ko ảnh hưởng ...

Đồng ý là như thế,nhưng số bài viết chênh lệch như thế thì có nên quan tâm chút đỉnh ko?
nếu như tự del bài mình thì sao anh ?????

gaudy_stone is offline  

Old 21-04-2006, 18:19  

God Member
Hay thật, 4rum của 1 trường thì sao mà cứ phải nghiêm trọng hoá vấn đề lên thế Vào để nói chuyện cho vui, chat chit với những đứa chưa đủ thân để add nick yahoo. Còn lên mà cứ thấy bài nào cũng chất lượng chán ốm Nói thật phần lớn mấy bài dài em chả bao giờ đủ kiên nhẫn để đọc :">

P/s: Nhìn số bài của mình mà tủi hổ T_T

http://www.facebook.com/hophuongkl
hophuongA6 is offline  

Old 21-04-2006, 18:20  

God Member
Câu

hophuongA6 is offline  

Old 21-04-2006, 21:45  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

Ts chú Illi, dạo này thì chẳng viết được bài nào mà cứ có topic nào có tên mình thì ngay lập tức post bài phản hồi, tài thế
Thôi thì forum còn spammer thì forum còn được ưa chuộng, ý này chắc nhiều bác cũng đồng ý với em.
@midori : cái avatar đang đẹp, sao lại bỏ đi, cho anh xin

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 21-04-2006, 22:36  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

Quote:
Câu này nghe thì được,nhưng mà có làm hay ko thì còn fải bàn
--> em tự biết mình phải làm jì

ơ ko...nói như thế là ko fải

Quote:
Nhận tội đi,cố làm gì nữa .Ai chả biết ranma giờ đang là No1
em chả nhận hay ko nhận jì cả...việc bào chữa...em làm đúng hay sai thì mỗi người nhìn nhận thế nào em ko wan tâm...No 1 thì làm sao chứ...No 1 là có tội à?

cái việc hơn 2K bài của em bị xoá là có lí do cả
tính trung bình 1 ngày em post tầm 15 bài ở topic lớp em nhân với số ngày tham gia là hơn 1 năm rưỡi...em del 2/3 board thì việc mất đi tầm 2K bài là quá bình thường

thứ 1 vì là mod nên thường nhắc nhở thành viên
thứ 2 vì là mod nên thường đưa ra những thông báo
thứ 3 vì là mod nên thường post ảnh sau mỗi đợt thăm quan or đi chơi...
thứ 4 vì là mod nên thường xuyên lên mạng và trả lời mọi người
thứ 5 vì là mod nên mọi việc nói chung là đến tay mod

sau 1 năm học...mọi thứ đã qua...close topic...1 thời gian do board quá nhiều trang close nên del để làm lại 1 năm mới với những điều mới

chẳng thể khẳng định được đấy là lí do cho bài viết ko chất lượng cả
1 sự vớ vẩn ko thể chấp nhận...

nếu như bây h có xoá hết tất cả bài của mọi người trên klnet này đi để tính lại từ đầu...với những nguyên tắc mới ( em có thể góp ý luôn Vd như là bài viết phải hơn bao nhiêu chữ mới được tính or những bài xoá thì ko được tính) em cũng khuyến khích...nhưng làm như thế để được jì???

viết bao nhiêu chữ để được tính thì cứ viết lung tung chẳng theo chủ đề thì làm được jì
những bài xoá ko được tính thì những người quản lí ko xoá thì làm được jì

...mọi thứ trên đời này chỉ là tương đối thôi

và em rất đồng ý với những jì anh Rùa nói...đừng có chốc chốc lại lôi topklnet lên để bàn tán...phiền lắm...

ranma is offline  

Old 22-04-2006, 14:45  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Em nghĩ mấy anh tech admin nên set làm sao mỗi lần xoá bài thì số bài đó cũng bị giảm đi theo. Như thế đỡ phải tranh cãi nhiều.

@anh babyboy: phiền anh check hộ em xem số bài viết thực sự của em được ko ạ? Và cũng nhờ anh xoá hết cho em tất cả những bài chênh lệch đó. Em muốn số post hiển thị của em là số post chính xác, đúng với số bài có ở trên diễn đàn.

Midori is offline  

Old 22-04-2006, 16:55  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

Quote:
Qua các con số trên thì có thể thấy là số bài víêt của các mems trong Top KLnet đã bị xóa đi rất nhiều,đa phần là bị xóa đến 1/2 số bài.Điều đó cho thấy thực tế là các mems này thường viết bài kém chất lượng,bởi vì chỉ có những bài kém chất lượng mới bị xóa.
Em thấy con số các bài đang có trên KLnet thực sự chẳng nói lên điều j cả! Nếu là mem thì còn có thể nói là spammer, câu bài thế nọ thế kia. Nhưng là Mod thì mọi chuyện hoàn toàn có thể khác.

Như em chẳng hạn. Post 1 bài, lúc post thì thấy tâm đắc, thik thú. Nhưng sau1 thời gian, cảm thấy nó ko hợp nữa, ko thik như thế nữa thì del, vậy thôi. Ko lẽ modify rồi viết 1 dòng to đùng là Del by me? Nhìn 1 topic mà 1 đống bài như thế chắc chẳng ai muốn đọc nữa Chất lượng hay ko chất lượng, hoàn toàn là do cái nhìn khách quan của mỗi người mà thôi. Có thể anh cho là 1 bài viết của em là spam, nhưng người khác lại coi là có ích thì sao? Vấn đề là ở quan điểm của mỗi người thôi.

Hay trong thời kỳ đang diễn ra thanh tra toàn bộ các Board của KLnet như hiện nay thì việc số bài hiển thị và số bài thực sự đúng là chẳng có ý nghĩa j. Anh Xit yêu cầu các Mod del toàn bộ các bài viết ko đi đúng với tên của topic đi ~~> việc del bài là tất nhiên, chẳng có j phải bàn cãi nhiều VD điển hình như cái topic Newcomer của lớp em (đã dọn dẹp và trở thành topic New term), đến 9/10 số bài viết đều đã bị del vì nó ko nói đến cái chủ đề gọi là Newcomer. Nhưng phải công nhận là nhờ cái 9/10 đấy mà newcomer của lớp làm quen và hoà đồng nhiều hơn. Cũng là cái lý của người spam mà, giúp mọi người làm quen với nhau dễ hơn, mà mục tiêu khi anh Xit mở ra KLnet chắc chắn cũng có cái này

Nói thế thôi chứ cũng ko hẳn là em ko spam (nhìn số bài thì biết rồi đấy ạ :">). Nếu mà nói cho công bằng thì ai mà chả spam Nói thật chứ 1 4r của trường mà ai ko spam có khi người ta gọi là "hâm" ý chứ

Keng is offline  

Old 22-04-2006, 23:48  

Phá sản!

KL$: 1
Received 1 thank(s)

Đúng là 1 topic có quá nhiều bài spam thì nội dung của topic sẽ nhạt và mất ý nghĩa.Nhưng em nghĩ là spam chưa chắc đã là xấu.Cũng nhờ những bài bị gọi là chat chit linh tinh đó mà rất nhiều người trong trường đã làm quen được với nhau.Ví dụ như Hội độc thân,là một nơi câu bài rất nhiều,nhưng nó lại trở thành nơi giao lưu,nhiều mem KLNet thân nhau cũng là vì thế.Chính vì vậy không nên quá khắt khe trong việc xét lỗi viết bài của các thành viên.Riêng các top KLNet thì chắc chắn là đều phải có câu bài,dù nhiều hay ít!Nhưng hãy xem nếu KLNet giờ đây không còn câu bài,không còn tán dóc với nhau thì liệu còn được nhiều học sinh quan tâm đến nữa hay không???Không ai thích vào 1 4rum chỉ có nói những chuyện đứng đắn,mà không được vui vẻ 1 chút khi được nói chuyện theo ý mình.(đây là em nói theo ý mình thoai nhé,có gì không phải thì bỏ wá cho )
ruby_mayman is offline  

Old 23-04-2006, 01:52  

V.I.P

Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)

Túm lại, topic này bàn về cái gì nhỉ?
Các Top đều là Spammer hay là bàn về "trách nhiệm và nghĩa vụ" của Top?

Có cái vấn đề cũ mà cứ lôi lên mãi
Chẹp, reset 1 cái là xong chứ có gì đâu ^^ Tất cả về 0 hết \/ Tất cả là Top hết

MrPaint is offline  

Old 23-04-2006, 02:52  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Ko thik reset có sao ko ,em cứ thik làm top KL đấy

Rùa is offline  

Old 23-04-2006, 04:30  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

reset thì sau 1 thời gian mọi thứ vẫn thế
em giống anh Rùa \/

ranma is offline  

Old 23-04-2006, 09:45  

V.I.P

Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)

Thoai, reset để ai có nhu cầu thì pozt bài
Chứ 2 đồng chí cao thế ai mà dám pozt
Chẹp, mà trình pro roài, reset cũng thế thoai Rùa + ranma nhỉ
(Ạch, cả 2 đầu bắt đầu = "r")

MrPaint is offline  

Old 23-04-2006, 12:57  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

reset làm gì pon ...
ho`ho` pon tự hào nếu xét số bài thực pon đứng thứ 3 ==> oai quá

gaudy_stone is offline  

Old 23-04-2006, 17:09  

Phá sản!

điên mới reset
để loạn ah
có thik 1 ngày mà 100% mem klnet 50bài ko
-->vớ vỉn
unitedkingdom is offline  

Old 23-04-2006, 23:51  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

reset hay ko thì fải để amin với smod làm việc với nhau
mìn đừng ngoài xem thui
ý kiến ý cò jì họ đánh chết

làm jì mà 100% memkl 50 bài?
reset thì lại câu
câu rồi lại reset

...
muôn thuở...

ranma is offline  

Old 23-04-2006, 23:56  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

Ôi dào, nói thế chứ chắc chẳng reset đâu Reset rồi đâu lại vào đấy. Nhàm

Keng is offline  

Old 24-04-2006, 00:03  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

đúng là con ma

được kế thừa từ ma toàn tinh hoa

close topic đê
chán rôi!!!

ranma is offline  

Old 24-04-2006, 00:07  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Chẹp,các chú tuổi trẻ còn máu câu bài,chứ bây h già rôì,lâu lâu viết vài bài,reset thì ...,mà muốn reset để số bài cũ bị del hết à

Rùa is offline  

Old 24-04-2006, 11:18  

Phá sản!

Rùa kâu bài nhìu chét đi được
còn bảo ai nữa
cosemiA14 is offline  

Old 24-04-2006, 11:34  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

rùa tu rồi có kâu nữa đâu anh nhờ

gaudy_stone is offline  

Old 26-04-2006, 15:05  

Phá sản!

spam chỉ là bần cùng bất đắc dĩ thôi ai chả muốn viết bài hay , bài ý nghĩa , vừa được mọi người khen vừa an phận kô lo bị lock mí lị ban !

nhưng vấn đề là ... ờ , nói cho đơn giản , nếu mà thế thì các bác cứ yên chí nhớn là 1 tháng vào klnet một lần vẫn theo kịp thời đại

@babớp : thằng con có cái avatar khéo đấy mất bao lâu để chỉnh sửa thế
Naero is offline  

Old 26-04-2006, 16:32  

God Member
Miẹ thằng bố chứ bóc mẽ thằng con thế à :">

hophuongA6 is offline  

Old 27-04-2006, 16:45  

Phá sản!

em ủng hộ reset :p
BarbieGirl is offline  

Old 27-04-2006, 18:44  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

đúng là mới 40 bài có khác

ranma is offline  

Old 27-04-2006, 19:17  

Senior Member

KL$: 138
Awarded 1 time(s)
Class: A11 (2005-2008)

reset chắc chị ranma tự tử nhỉ

Cười k có nghĩa là vui.Khóc k có nghĩa là buồn.
Killerz is offline  

Old 27-04-2006, 19:37  

Phá sản!

reset deeeeeeee...ung ho. resett
ma` ai biet nick YM anh XIT ko....
kagee is offline  

Old 27-04-2006, 20:27  

V.I.P

Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)

Rạ, kính thưa, YM của Xit là: dcuongtran [-o<
Anh giai cóa vào nói rì thì cũng chỉ bảo là "recount" thôi nhá, đừng bảo "reset"
Chẹp, tội nghịp [-o<

MrPaint is offline  

Old 28-04-2006, 08:58  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

reset ...... em tự tử ....... e'e'e' công sức 4 tháng trời bỏ ra .. mới đc ngầy này

gaudy_stone is offline  

Old 28-04-2006, 09:04  

Senior Member

KL$: 138
Awarded 1 time(s)
Class: A11 (2005-2008)

[-o< 4 tháng mà mới 1,4k thôi àh

Cười k có nghĩa là vui.Khóc k có nghĩa là buồn.
Killerz is offline  

Old 28-04-2006, 12:23  

Phá sản!

đả đảo reset
@kagee:cao thế đòi reset làm gì :O
unitedkingdom is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan