Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 22-05-2003, 02:32  
B_Cool

KL$: 0.00

Ngồi từ đầu đến cuối thấy toàn yêu là yêu , ngượng quá đi mất thôi , học sinh cấp 3 mà láo toét thế à ? :lol:
Hôm trước cô giáo chủ nhiệm B có nói là gì ý nhỉ ? à "trong đời mỗi người chỉ có 1 người bạn đích thực , người bạn đấy PHẢI là người bạn cùng giới , ko có 1 tình bạn khác giới nào là vô can..."
Nghe nhiều người sẽ nói là lạc hậu ,suy nghĩ này còn trước cả thời Napoleon cởi truồng Nhưng mà B thấy phần lớn người lớn đều ko có nghĩ trong sáng lắm về 1 tình bạn khác giới thì phải... :roll: Ý kiến của mọi người về câu nói của cô giáo B ?
1- Suốt cuộc đời , liệu chỉ có 1 người bạn đích thực ?
2-Người bạn đấy phải là cùng giới ?
3-Ko có 1 tình bạn khác giới nào là " vô can " ?
................

Old 22-05-2003, 14:11  
kawaii_sb

theo ý cô là " lửa gần rơn lâu ngày cũng bén", nhưng thử nhìn mấy đứa bọn ma` xem, thiều gì con trai. Mà có vđề gì đặc biệt như cô nói đâu. Bạn thân ko nhất thiết phài là cùng giới. Chỉ cần hiều nhau, qtâm đến nhau và thấy thoải mái , tự nhiên là được thôi mà.
Các thầy cô n` khi vẫn còn tư tưởng Napoleong lắm.

Old 27-05-2003, 05:28  
tuthmosis

bất công quá ,không được có bạn khác giới là sao ?
có chuyện thì nói với người khác giới dễ chịu hơn chứ ,về chuyện tâm sự thì boy nói chuyện với boy-> không giải quyết được gì nhưng nói chuyện với con gái thì cảm thấy dễ chịu hơn

Old 09-06-2003, 05:08  

Phá sản!

KL$: 0

mẹ ơi mấy cái chuyện này tôi thấy càng cấm bọn nó càng yêu
nên tốt nhất là cứ để bọn nó tự nhận thức
biết đâu thế lại hay
vladimir is offline  

Old 09-06-2003, 11:03  
all41n14all

Xem ra cô giáo của các bà chị...còn lâu mới khá được.Quan niệm thía hèn gì các cháu nhà mình càng ngày càng...đần

Old 18-06-2003, 10:54  
Angel_of_Darkness

Nói chung là để mấy người lớn dính vào chuyện tình củm của học trò là phiền lắm!Cái gì cũng bị quy là :"Tại yêu mà thế này thế kia"!Tốt nhất là không để cho họ bít là hơn!

Old 18-06-2003, 11:07  
sinh_ra_de_hoc

Người lớn biết chuyên thì đúng là thôi xong rồi,tui nè,hôm họp phụ huynh đó,mama lôi mẹ người đó của tôi ra,hai người bàn muu tính kế để cho chúng tôi phải bye nhau (:ycry: ) Nhưng cuối cùng thì đâu lại vào đấy,kể ra thì chuyện cha mẹ biết cũng chỉ là sớm hay muộn thôi mà,quan trọng là mình thôi,nếu như đồng lòng quyết chiến thì họ cũng chẳng làm gì được đâu.
Nói vậy chứ tốt nhất vẫn là ko nên để h» bít,chắc ăn hơn....

Old 19-06-2003, 02:07  

Phá sản!

School: PTTH Kim Liên
Class: I (2001-2004)

Hình như GVCN lớp G của B dạy môn Văn phải ko? Lớp I của Ớt GVCN cũng dạy môn Văn. Nhưng mà suy nghĩ và tính cách hầu như là hoàn toàn trái ngược với cô Văn lớp G. Ớt cũng được nghe 1 vài chuyện về cô B_cool rồi...khiếp thật! Sao cô ý... ấy thế!!!
Nói ko quá ngoa, nhưng mừ cô Hoa bên lớp I vui tính lắm! Cô ko bao giờ cấm con gái và con trai chơi với nhau. Lớp Ớt cũng có mấy đôi, chúng nó cố tìm cách giấu cô. Thế mà ko biết cách nào cô lại biết. Thậm chí còn biết rất rõ là đàng khác. Thỉnh thoảng ở trên lớp cô lại còn lôi chuyện của chúng nó ra mà trêu. Túm lại là, cô B quá cổ hủ lạc hậu.
Ot_ngot is offline  

Old 20-06-2003, 10:02  
Angel_of_Darkness

Nói chung là em phản đói chuyện người lớn xía vô ba cái chuyện tình củm này!Ông cụ nhà em biết em dã khổ sở lắm rùi,may mà cụ tâm lý không thì......

Old 20-06-2003, 11:54  
vitconlonton

Chuyện con trai với con gái chơi với nhau bây giờ là chuyện bình thường rùi như vịt con nè hồi trước chỉ một điều con gái hai điều con gái sợ con trai như là sợ cọp ấy thế mà bây giờ chỉ toàn chơi với con trai mặc dù lớp có mỗi một nhúm boys, chơi với tụi no sướng hơn con gái nhiều ko có đố kị ganh ghét. Còn chuyện yêu đương thì yêu gì thì yêu cứ yêu miễn là vẫn bảo đảm học hanh là được con các cụ mà cứ cấm thì chỉ tổ khiến cho chúng nó bí quá làm liều mà thôi.

Old 21-06-2003, 05:59  
Angel_of_Darkness

Bạn vịt con nhà ta nói hay ghê!Thế tại sao bạn không thử để các cụ biết chuyện của bạn đi?Xem các cụ có phát rồ lên không! :lol:

Old 22-06-2003, 09:24  
vitconlonton

vịt con là vịt con nhiều lúc cũng bức xúc lắm muốn cho các cụ biết quách cho xong nhưng còn bận điều tra tâm lý các cụ rồi còn phải hỏi ý kiến người ta nữa chứ ,nhờ....

Old 23-06-2003, 04:19  
Angel_of_Darkness

"Người ta" đã bảo rồi là bạn làm gì cũng được,"người ta" không phản đối nhưng đừng có để "người ta".....tỏi!"Người ta" bảo là "người ta" vẫn còn nhiều điều chưa làm lắm!Chưa muốn thăng thiên về gặp ông bà đâu! :lol:

Old 23-06-2003, 10:31  
B_Cool

nói gì thì nói dễ hiểu 1 tí đi ạ , lâu chưa vào ,đọc chẳng hiểu cái gì cả . Mọi người bảo là tốt nhất là ko nói cho các cụ biết ? nhưng mà làm sao mà các cụ ko biết được khi nó cứ sờ sờ trước mắt ,chưa kể các gián điệp của các cụ ?
to Ớt ngọt : um ,tình hình cô CN của lớp B là như thế đấy ,có nghe nói gì thì ko sai đâu ,có khi ..còn hơn ý chứ , cũng nghe tiếng lớp I cô thoải mái rồi ,vậy chịu khó mà tận hưởng đi , ko phải lớp nào cũng được như thế đâu .

Old 26-06-2003, 07:23  
Rikku

trời ơi bạn bè làm wé gì cứ làm người đi cho nó sướng ........ bạn thân ư tui chẳng có ai nhưng mà bạn học thì tui có cả đống .... có bạn thân mà để làm gì ????? có bạn thân để rùi chia sẻ này nọ với nó a` như vậy thì còn gì là bí mật nữa ..... với lại tui nghĩ mọi ý nghĩ nên dữ kín trong lòng là được chứ đâu cần gì phải thổ lộ ra đâu điều gì cần thì cứ nói với người yêu ấy.....

Old 26-06-2003, 13:01  
eu

Phá sản!

Nhưng nhiều lúc mình muốn nói chuyện mình bức súc với 1 ai đó mà người đó ko thể là 1 người bạn thân cùng giới.Như thế thì lúc đó phải có 1 người bạn thân khác giới chứ đúng ko.Tôi cảm thấy nhiều lúc chơi với người khác giới có khi còn vui vẻ hơn bạn cùng giới.
eu is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan