Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 08-04-2006, 10:25  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Oài, thấy trong 4rum càng lúc càng nhiều bé bi lụy về tình cảm, thôi thì thay mặt HĐT đem truyền giáo một chút, gọi là đóng góp cho xã hội nào

Tình yêu chỉ đến với những người vẫn còn niềm tin khi đã từng bị thất vọng. Nó chỉ đến với những người vẫn còn muốn yêu khi họ đã từng bị tổn thương. Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người. Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người.Chính vì thế mong bạn đừng bao giờ đi yêu một người chỉ vì bề ngoài diện mạo đẹp đẽ của họ tại vì cái đẹp đó rất dễ bị phai tàn. Và đừng bao giờ yêu người ta chỉ vì tiền tài danh vọng, tại vì những cái đó đều sẽ tan theo mây khói. Bạn hãy chọn một người mang lại được nụ cười trên môi của bạn tại vì chỉ có nụ cười mới có đủ quyền lực xua tan màn đêm u tối trong bạn.

Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương.

Chỉ khi bạn thật sự mong muốn ai đó được hạnh phúc, thậm chí hạnh phúc đó không phải dành cho bạn, bạn mới hiểu rằng bạn đã yêu người đó thật sự mất rồi. Mọi việc bạn làm đều dành cho điều tốt đẹp nhất. Vậy khi người bạn yêu không dành chút tình yêu nào cho bạn, đừng ngại ngần mà không đến với người khác nữa - đơn giản - vì bạn sẽ không bao giờ biết tình yêu là gì nếu không thử nó. Bạn sẽ không tự nhiên yêu ai được trừ khi chính bạn phải mạo hiểm với tinh yêu. Tình yêu luôn phải giằng xé với niềm đau. Nếu bạn chưa từng đau đớn ư? Thế thì bạn sẽ chẳng học được thế nào là yêu đâu. Tuy vết thương bởi tình yêu không phải lúc nào cũng làm bạn đau đớn. nhưng nỗi đau vẫn còn đó .... để thử thách bạn, .... để giúp bạn trưởng thành hơn.

Bạn sẽ không thể ngờ được nhiều khi người đó cũng có những tình cảm như bạn nhưng còn đang chờ đợi bạn ngỏ lời. Bạn nghĩ thử coi, bạn đã tìm được một người trần quý nhất thì người thiệt thòi nhất chính là bạn mà thôi. Nhưng mà thật sự cái buồn thảm nhất chính là khi bạn đã tìm được ngươi tình trong mộng của bạn rồi nhưng để tới cuối cùng mới phát hiện ra rằng người đó lại không có duyên phận với bạn và bạn không còn đường chọn lựa nào khác hơn là đành phải xa nhau. Cái đó là một điều đau khổ nhất nếu xảy ra trong đời bạn.Cuối cùng hãy yêu quý những gì bạn đang có và đừng nên vì những giận hờn nhỏ nhặt nàp để rồi dẫn đến cuộc chia tay không nguyên cớ. Hãy thương yêu và tôn trọng lẫn nhau vì trong đời người, tình yêu có khi chỉ đến có 1 lần mà thôi.

Yêu là mạo hiểm vì có thể bị từ chối. Sống là rủi ro với cái chết. Hy vọng là liều lĩnh với sự thất bại. Nhưng không mạo hiểm thì đã là thất bại rồi vì trong cuộc sống điều nguy hiểm nhất là không thử thách điều gì . Để đạt được cái kế tiếp, bạn phải dám mạo hiểm với những gì liên quan. Để bộc lộ cảm xúc là chính bạn đang nói lên sự thật. Thử thách trong tình yêu chính là bạn yêu mà có thể không được đáp trả. Làm thế nào để định nghĩa Tình yêu : vấp ngã nhưng không suy sụp, kiên định nhưng không cố chấp, chia sẻ và công bằng, đồng cảm và không đòi hỏi, tổn thương nhưng đừng bao giờ giữ lại nỗi đau.

Tình yêu bắt đầu từ một nụ cười, chớm nở bằng một cái hôn và cảm nhận được từ những cái ôm ấp dịu dàng. Một tình yêu thật sự không thể xây dựng từ những mâu thuẫn đổ vỡ của quá khứ mà phải bằng những gì trong sáng ở tương lai. Bạn nên hướng nhìn thẳng về phía trước chứ đừng bao giờ ngoái nhìn lại dĩ vãng. Bạn sẽ không thể nào tiếp tục sống vui vẻ nếu như bạn không chịu bỏ qua những đau đớn từng xảy đến trong đời.Bạn nên có nghị lực để làm những gì bạn cảm thấy là đúng và tốt cho những người bện cạnh bạn, nhất là chính bản thân bản. Nếu bạn để cho một mối tình không vui vẻ luôn níu kéo bạn thì bạn sẽ càng bị nhiều đau khổ, tan nát con tim và cay đắng của sự chia tay. Chính vì những thứ nói trên, bạn đừng bao giờ ngần ngại nói lên những gì bạn đang suy tư và những gì đang đến trong lòng bạn. Những lời nói mà không thể nói được, lúc nào cũng mang đến những bất hạnh cho chính bản thân. Những lời không nói đó có một lực rất mạnh mẽ và nó sẽ làm ảnh hưởng đến bạn rất nhiều nếu bạn không nói ra. Có những lúc trong cuộc sống khi bạn thật sự nhơ nhung một người và chỉ muốn lấy người đó ra khỏi giấc mơ và mong muốn có thể ôm lấy họ trong thực tại. Bạn hãy mơ những gì bạn muốn mơ và đi tới những chỗ nào bạn muốn tới. Bạn hãy làm những gì bạn muốn làm, tại vì bạn chỉ có một cuộc đời và một lần cơ hội để làm những gì bạn muốn.

Bạn nên nhớ lúc nào cũng phải đặt bản thân mình vào vị trí của người khác. Nếu như những gì làm hoặc nói đó sẽ làm tổn thương đến bạn thì bạn phải biết rằng nó cũng sẽ làm tổn thương đến người đó. Một lời nói tế nhị cũng có thể dẹp được những cuộc tranh luận (tranh cãi lớn) , một lời tàn nhẫn có thể làm tan nát một đời người, một lời nói hợp thời có thể làm dịu những căng thẳng và một lời nói yêu thương có tác dụng chữa lành một vết thương. Niềm vui không phải gồm toàn những điều đẹp nhất trong cuộc sống nhưng phải tạo thành từ tất cả những điều xảy ra trong thời gian dài và với tiến trình của nó.Niềm vui chỉ chờ đợi những người đã từng khóc, những người đã từng thương tâm và những người đã từng tìm kiếm, tại vì chỉ có những người đó mới biết từng yêu quý trong niềm vui của mình và của những người bên mình.

Đừng tìm kiếm Tình yêu, hãy để Tình yêu tìm ra bạn. Điều đó giải thích tại sao ta gọi " ngã vào tình yêu " ....bởi vì bạn cũng không thể tự buộc mình ngã được. Chỉ đơn giản là bạn bị ngã thôi. Bạn cũng không thể nói rằng đã đọc xong quyển sách nếu bạn chưa kết thúc từng chương một. Còn muốn đọc tiếp tục ư? Thì bạn đành phải để lại những gì đã qua khi muốn lật sang trang mới mà thôi . Tình yêu không bị bào mòn bởi do mỗi sự đổ vỡ hay bởi hạnh phúc. Đó là một cuộc phiêu lưu tình ái suốt trọn đời ta luôn phải học hỏi, khám phá và vươn lên. Điều trớ trêu lớn nhất của Tình yêu là ta lại để nó ra đi đúng lúc ta nên giữ lại hay lại cố níu kéo thay vì nên để nó ra đi. Ta mất đi một người chỉ khi số phận đã sắp đặt ta phải gặp người khác - người có thể yêu ta thậm chí hơn cả chính ta yêu bản thân ta. Khi bị vấp ngã trong tình yêu , nên có thời gian để hàn gắn vết thương lòng và sau đó ta lại bắt đầu tiếp tục " leo lên lưng ngựa ". Nhưng bạn đừng bao giờ tái phạm sai lầm : cưỡi lại một con ngựa giống con ngựa cũ đã đá ngã bạn lúc ban đầu.

------------------------------
“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 08-04-2006, 10:37  

V.I.P

KL$: 322
Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A9 (2005-2008)

oài tình iu đến vào lúc mà mình ko nghĩ đến nó ....
Yêu là mạo hiểm vì có thể bị từ chối.
==> yêu thầm là ko mạo hiểu .
Chỉ khi bạn thật sự mong muốn ai đó được hạnh phúc, thậm chí hạnh phúc đó không phải dành cho bạn, bạn mới hiểu rằng bạn đã yêu người đó thật sự mất rồi
==> nếu như mong cho tất cả người mình iu thương đều đc hạnh phúc ==> mình iu nhiều người wa'/
Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng.
=> dù thiêng liêng đến mấy cũng có lúc phải nói ra .... để sau này ko phải hối hận vì mình đã chưa dũng cảm .....

Mình là gaudy xinh đẹp đây mà
gaudy_stone is offline  

Old 08-04-2006, 18:38  

Phá sản!

KL$: 0

Nhận xét đầu tiên: Nhìn đau cả mắt

Nhìn chung thì cái gì cũng đúng ... nhưng mà .. :-s
peeves2909 is offline  

Old 08-04-2006, 21:02  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by AldolfHitle@08-04-2006 @ 10:25

Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương.

em tưởng nếu yêu ai thì phải thổ lộ cho người ấy bít chứ ah ,sao lại để tình yêu thầm lặng ah ????????
bee11906 is offline  

Old 08-04-2006, 23:19  

Member

KL$: 153
Awarded 1 time(s)
Received 4 thank(s)

Ai cũng vậy cả thôi, lúc mới quen đố mà dám ngỏ lời, phải cố mà chịu khó phát tín hiệu thôi. Phát sóng rõ ràng là một cách bày tỏ tình cảm của mình rõ nhất mà kô phải sợ nói ra câu ý.

hẹ hẹ
Giang12jforever is offline  

Old 09-04-2006, 10:47  
tpsatthu

KL$: 0.00

oài, bác này hình thức wá

Old 09-04-2006, 11:15  

V.I.P

KL$: 2.434
Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

đúng là hitle
khuyên ng`ta k nên yêu trong khi mình có đến mấy vợ mà vợ nào cũng bảo là iu nhất
thê là k tốt

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 09-04-2006, 16:21  

Phá sản!

Iu làm gì , nhỉ ?
pampami is offline  

Old 09-04-2006, 21:18  

V.I.P

KL$: 390
Awarded 4 time(s)
Class: A1 (2004-2007)

Yêu thì tốt chứ sao ??

♥ 00h 49' 50s : " Gió đã cuốn lá đi " ....♥
saitan is offline  

Old 10-04-2006, 20:28  
tpsatthu

nhiều khi post cả 1 bài dài chỉ tóm gọn quanh 3 chữ yêu - ko yêu

Old 10-04-2006, 22:52  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
Originally posted by Sún@09-04-2006 @ 11:15
đúng là hitle
khuyên ng`ta k nên yêu trong khi mình có đến mấy vợ mà vợ nào cũng bảo là iu nhất
thê là k tốt
vợ nào cũng bảo iu nhất :O
==> cái này đáng xử tội ... liên minh vợ của hitle khéo phải họp lại xử lý ông này thôi

gaudy_stone is offline  

Old 11-04-2006, 12:25  

Phá sản!

thế ko cho dành những người đang iu ah
unitedkingdom is offline  

Old 11-04-2006, 16:12  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

l-) lại kâu rồi
mà yêu thì có j` xấu đâu nhờ
mà mama em bảo là k đc yêu dương j` cái tuổi này :-s

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 12-04-2006, 00:42  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

Chẹp,dạo này hay thik lí luận về tình yêu quá nhỉ .Tình yêu là cứ phải thực tế,đừng có lí luận hay ĐN ,cứ thử làm tốt trước đi đã :p

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 12-04-2006, 09:43  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Sún@11-04-2006 @ 16:12
l-) lại kâu rồi
mà yêu thì có j` xấu đâu nhờ
mà mama em bảo là k đc yêu dương j` cái tuổi này :-s
có người đã từng nòi ko nên yêu ở tuổi này nếu nó ko phải là tình yêu và ngược lại
hiểu chứ !
unitedkingdom is offline  

Old 12-04-2006, 12:18  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)

Yêu là cảm giác chưa bao giờ thấy rằng mình đang được yêu thương và yêu thương trọn vẹn...

Giống như một chén trà, vơi một ngụm là thiếu, thêm một có đôi khi lại quá đầy. Không rõ người ta làm thế nào để rót được một lần mà được một tách trà vừa đủ, không quá vơi, chẳng quá đầy, cái đó âu vẫn nghỉ rằng chỉ là việc đơn giản bình thường nhưng khi ngồi nhấp trà cùng ba ngày đầu năm, mới thấy chẳng phải như mình vẫn nghĩ.

Vốn mọi chuyện tưởng rất giản đơn mà có lúc bỗng trở nên khó khăn chẳng ngờ

Chẳng bao giờ thấy rằng mình được yêu thương trọn vẹn...

"Vì hoài nghi vốn là lẽ thường tình" _Tohru_ Và vì một chữ Yêu mà người ta như chẳng bao giờ làm cho tim mình được bình yên, cứ bám theo những âu lo nghi hoặc mà đôi khi lại tự làm tổn thương mình và tổn thương cả người đó.

Có lẽ đó là cảm giác thường trực trong lòng Rin, dù là ở bên cạnh Hatsuharu cô đã cảm thấy được thế nào là yêu thương thực sự. Yên ổn thực sự...

Thế mà buồn cười thật, sao con người ta chẳng bao giờ cảm thấy được yêu một cách trọn vẹn bởi ai đó. Dù chẳng bao giờ hiểu Yêu thương trọn vẹn là gì và như thế nào mới là yêu thực sự, chỉ biết là khi lạc bước vào cái mê cung kỳ dị đó, ta chỉ luôn có cảm giác bất ổn, như chỉ cần quá tay là làm hỏng một tách trà ngon vậy ^^

Yêu là loại cảm giác thật kỳ quái.
Thế mà người ta cứ nói rằng, Yêu là cảm giác hạnh phúc nhất trên đời.

Trong thế giới của những huyền truyện, bao giờ cũng thấy cái câu kết "hạnh phúc mãi mãi" làm bừng nở cầu vồng cho những phần kết, làm mơ màng ánh mắt trẻ nhỏ về những câu chuyện thần tiên chẳng bao giờ tàn lụi trong ký ức. Chỉ có trẻ nhỏ thì mới biết mơ một giấc mơ thực sự mà thôi, vì thế mới cứ vẽ ra những giấc mơ về tình yêu thật tròn đầy và đẹp đẽ...để mơ, và chỉ để mà mơ thôi

Nhìn vào Rin mới thấy lòng mình tội nghiệp xiết bao. Vì lúc nào cũng âu lo và hoài nghi như thế. Cứ luôn yêu và hy vọng được đáp nối thương yêu sao cho thật trọn vẹn, mà càng yêu lại càng chẳng thấy có bao giờ là đủ cả.
Liệu có cái gì là vẹn toàn, để tình yêu của loài người có cơ hội đạt tới sự trọn vẹn, đầy tràn...Mà sao, cứ lúc vơi, lúc đầy để lòng người càng có thêm cớ mà nghi ngại, âu lo nhỉ?

Thế mà con người ta sao cứ yêu tới mức chẳng thể dừng lại được nữa. Càng yêu, càng cảm thấy mình như lạc lối.
Tại sao vẫn có người cứ yêu, yêu tới đánh mất cả bản thân rồi chợt nhận ra rằng mình vẫn chỉ đang.yêu.với.cảm.giác.nửa.vời...mà thôi, vẫn chỉ là cảm giác nửa vời, không mở đầu và cũng sẽ chẳng bao giờ có kết thúc.

Không rõ nữa

Yêu không hẳn là vì muốn hạnh phúc.
Yêu,
không hẳn vì muốn đạt tới sự trọn vẹn, sự hoàn hảo tròn đầy.
Vì ở đời này, có cái gì là tuyệt đối đâu nào
Yêu.
Chỉ đơn giản là cảm giác
"Yêu thương một ai đó là một trạng thái nương tựa lạ lùng, là cần đến ai đó cho sự sống của mình, là làm cho mình dũng cảm và tốt hơn lên, là thấy mình dũng cảm, bình yên - thiêng liêng và giản dị biết bao. -" (mưa)

Yêu,
là để tim mình tìm về với bình yên sau ngày bão. Sau những nghi ngờ, huyễn hoặc, như Rin, như Akito vì vốn họ là những người, đơn thuần chỉ mong mỏi được yêu thương theo một cách trọn vẹn và giản dị nhất, rằng có một người sẽ hiểu và chấp nhận cả những mặt tối trong trái tim họ.

Dẫu sao, tình yêu thì vẫn cứ lúc vơi, lúc đầy, lòng người cũng sẽ có lúc nghi ngại, có lúc lại ngập tràn tin yêu.
Vậy có khác chi tách trà ta thưởng, mỗi lần lại đầy vơi khác biệt, rồi mỗi lần lại sẽ cho một dư vị, một cảm nhận rất khác

Keng is offline  

Old 12-04-2006, 15:19  

Phá sản!

người làm mình cảm thấy yên bình chứ kô hẳn phải là sôi nổi
người làm mình thêm tin vào cuộc sống chứ kô phải là đau đớn vật vã khi phải xa rời ..
Naero is offline  

Old 15-04-2006, 11:34  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Quote:
Originally posted by gaudy_stone+10-04-2006 @ 22:52--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (gaudy_stone @ 10-04-2006 @ 22:52)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-Sún@09-04-2006 @ 11:15
đúng là hitle
thê là k tốt
vợ nào cũng bảo iu nhất :O
==> cái này đáng xử tội ... liên minh vợ của hitle khéo phải họp lại xử lý ông này thôi [/b][/quote]
oài, liên minh sắp tan rã roài.
Lão nạp trước đây có nói : mọi bà vợ lão nạp đều dành cho tình cảm tương đương, không hơn không kém, vậy là hết sức công bằng. Lão nạp ưa thích sự công bằng trong cuộc sống [-o<
Mà cái liên minh kia chắc không tồn tại nữa đâu, lão nặp giờ có duyên với cửa phật,hết duyên với chốn hồng trần, nên lão nạp xin được cung kính chia tay với các nữ thí chủ . Lão nạp sẽ ở trong chùa cầu nguyện cho các thí chủ, để coi như chuộc lại lỗi lầm [-o<

Vôôôôôô Cực

AldolfHitle is offline  

Old 17-04-2006, 08:50  

Phá sản!

hitle mồm nói ko dính dngá đến cõi tục gì gì đấy
nhưng trong lòng đnag xót xa vì bỏ vợ lắm
10 vợ chứ ít gì
vợ nào cũng xinh cả
sao hitle nỡ dứt lòng cất bước ra đi
cosemiA14 is offline  

Old 17-04-2006, 13:25  
conan1988

ngại chưa, toàn các thầy rất là ... thoát tục, nói câu nào cũng có vô cực vậy mà sang đây tội lỗi wá

Old 17-04-2006, 17:06  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

uk thì nói làm j`
miệng nói là xa rời nữ sắc nhưng mà có thấy làm j` theo cái tiêu chí đấy đâu
chỉ toàn thấy vào mấy topic đại loại như cưa cẩm fụ nữ với cả yêu thầm để kâu

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 18-04-2006, 16:33  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

ô ko ăn cơm chùa thế ăn cơm ở đâu UK ???
ở vô cực dương a` ????

vô cực dương

gaudy_stone is offline  

Old 20-04-2006, 11:51  

Phá sản!

há há, UK sướng thế mà ko biết sướng, có người chờ cơm kìa thế mà tốn tiền đi cắt tóc để đc ăn cơm chùa
shinichi1988 is offline  

Old 22-04-2006, 20:13  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Lời nói muộn màng

Việt và Linh ngồi trên ghế đá công viên, trong 1 đêm ít sao......Cả hai không làm gì cả. ngoài việc ngước lên và ngắm những ngôi sao lẻ loi trên bầu trời, trong khi tất cả những người bạn của họ đang vui vẻ bên một nửa của họ, trong 1 ngày cuối tuần mát mẻ....

- Chán thật đấy_Linh nói. Ước em có 1 người bạn trai để chia sẻ những lúc buồn vui...
- Anh nghĩ chúng là là những kẻ duy nhất cô đơn trên thế giới này, chúng ta chẳng bao giờ hẹn hò cả, ngoài việc suốt ngày đi lang thang trong công viên ngắm sao....Việt đáp lại chán nản

Cả hai im lặng một lúc lâu

- Này! Em có 1 ý kiến, hãy chơi 1 trò chơi đi!_Linh nói
- Trò chơi gì cơ???
- Uhmm, thì cũng đơn giản thôi, anh sẽ là bạn trai của em trong 100 ngày, và em sẽ là bạn gái của anh trong 100 ngày...anh nghĩ sao??
- .....Đ..được thôi....dù sao thì mấy tháng tới anh cũng ko có kế hoạch gì cả_Việt trả lời
- Hì hì, nghe như có vẻ anh đang mong đợi một điều gì đó, vậy thì hôm nay sẽ là buổi hẹn đầu tiên của chúng ta...Thế anh muốn đi đâu nào??
- Em nghĩ sao về 1 bộ phim! Bạn anh nói là nó vừa đi xem 1 bộ phim rất hay với bạn gái nó, hay mình đi xem thử nhé, xem trình độ nghệ thuật của thằng này đến đâu...
- Anh còn chờ gì nữa, mình đi thôi, cũng sắp hết ngày rồi còn đâu

Linh và Việt đi xem phim....buổi hẹn hò đầu tiên ko có gì đặc biệt. vì cả hai vẫn còn ngại....Tất nhiên, từ bạn thân nhảy sang ng iu chỉ sau 5 phút và vài câu nói bâng quơ.

Ngày thứ hai họ đi xem ca nhạc với nhau...Việt mua cho Linh một con gấu bông rất xinh......

Ngày thứ ba Linh rủ Việt đi mua sắm cùng với mấy người bạn, cả hai ăn chung 1 cây kem, và bạn của Linh không khỏi ngạc nhiên....mọi chuyện đến quá nhanh...lần đầu tiên họ ôm nhau

Ngày thứ sáu, cả hai leo lên 1 ngọn đồi và ngắm mặt trời lặn...Khi màn đêm buông xuống, ánh trăng bao trùm con đồi, Việt bảo Linh nằm ngắm sao, vì hôm nay trời rất nhiều sao....Một ngôi sao băng bay qua...Linh ước....

Ngày thứ 25, họ đi chơi trò chơi cảm giác mạnh, chẳng may trong lúc sợ hãi, Linh túm nhầm một ai đó và hét lên.....lúc phát hiện ra cả hai phá lên cười và xin lỗi ông bác "may mắn" nào đó..

ngày thứ 67, khi vừa đi ăn xong, qua 1 ngôi nhà mà lần trước bạn của Linh nói có 1 bà thầy bói hay lắm...Linh rủ Việt vào xem thử...Bà ta nói với cả hai:"các cháu hãy giữ gìn và trân trọng những giây phút hạnh phúc các cháu đang có"....rồi bỗng nhiên có giọt nước mắt lăn trên má bà

Ngày thứ 84, cả hai đi biển....họ trao nhau nụ hôn đầu tiên, dưới ánh mặt trời nóng bỏng

Ngày thứ 99, Việt nói chỉ muốn có 1 ngày đơn giản....Việt đèo Linh đi loanh quanh, và vào công viên, ngồi trên cái ghế đá mà họ vẫn thuờng ngồi mỗi khi đi lang thang ngắm trăng sao....Lúc đó đã là hơn 12h đêm

1h23
- Em khát quá_Linh nói
- Em ngồi chờ ở đây nhé, anh đi mua cái gì uống..Em thích gì nào??
- Mua cho em 1 chai nước khoáng đi

1h45
Linh ngồi chờ Việt đã quá 20 phút, Việt đi vẫn chưa về.........Một ai đó chạy đến chỗ Linh:

- Này em, vừa rồi ở ngoài kia có 1 người bị oto đâm khi đi ngang qua đường, nếu anh ko nhầm thì đó là bạn của em

Linh chạy đi theo anh chàng lạ, đến 1 chiếc xe cứu thương...Linh thấy Việt mặt đẫm máu, tay cầm một chai nước khoáng....Linh lên xe và đến bệnh viện với Việt.........Linh ngồi ngoài phòng cấp cứu hơn 5 tiếng đồng hồ

11h51 trưa
Ông bác sỹ đeo cặp kính trắng bước ra.
- Tôi xin lỗi, nhưng chúng tôi đã làm hết sức mình. Chúng tôi tìm được 1 lá thư trong túi áo của anh ấy.

Bác sỹ đưa bức thư cho Linh và dẫn cô vào thăm Việt, vì hơn ai hết, ông biết đây sẽ là lần cuối Linh có thể nhìn thấy Việt. Việt nhìn rất yếu nhưng khuôn mặt của anh ấy có 1 cái gì đó thanh thản....Linh bóc bức thư ra và đọc

Linh à, vậy là 100 ngày của chúng ta đã hết rồi nhỉ. Anh rất vui khi có em ở bên những ngày vừa qua, và những gì em làm đã mang lại hạnh phúc cho cuộc đời anh. Anh nhận ra rằng em là 1 cô gái rất dễ thương, cho dù anh đã nhắc bản thân anh rất nhiều lần là ko được nghĩ đến gì khác ngoài 1 trò chơi. 100 ngày hạnh phúc cũng sắp qua, nhưng anh vẫn muốn nói với em 1 điều...anh muốn làm bạn trai của em mãi mãi, anh muốn em luôn ở bên anh. cho anh những ngày hạnh phúc. Linh. anh yêu em!!!

11h58
Việt à..._Linh bật khóc_....Anh biết em đã ước gì khi em nhìn thấy sao băng ko..Em cầu cho em có thể ở bên anh mãi mãi, em biết 100 ngày đã trôi qua, nhưng...nhưng anh ko thể bỏ em..Em yêu anh...hãy quay về với em đi...Em yêu anh...

Đồng hồ chỉ 12h chiều....tim của Việt ngừng đập....và đó là ngày thứ 100...!

AldolfHitle is offline  

Old 22-04-2006, 20:34  

Phá sản!

ui dời ơi
tưởng gì
em đọc bài này cách đâu bao lâu rồi ko biết nữa
chả hiểu có ai chịu làm ny của mình trong vòng 100 ngày ko nhỉ
cosemiA14 is offline  

Old 22-04-2006, 21:36  

Phá sản!

100 thì ko nhưng 99 thì chắc có
shinichi1988 is offline  

Old 23-04-2006, 10:54  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

buồn ....... nhưng những người yêu nhau thường ko đến đc với nhau ==> kết cục thường thấy ....
cảm động nhưng anh chàng này ngu quá ... giá như anh ấy nói với cô gái sớm hơn biết đâu mọi chuyện đã khác .... mà thôi dù sao đây cũng chỉ là một câu chuyện ko phải sự thật

gaudy_stone is offline  

Old 23-04-2006, 11:14  

Phá sản!

KL$: 1
Received 1 thank(s)

Chuyện này đọc từ lâu lém roài,nhưng mà ngoài đời làm gì có như thế
Như iem thì nếu đã iu thì chả đợi hết 100 ngày iem đã tỏ tình lun roài,chứ chả đợi đến 100 ngày đâu,nghe cứ như tính ngày giỗ 49 mới chả 100 ngày ý
ruby_mayman is offline  

Old 23-04-2006, 11:39  

Phá sản!

chán quá
tại sao lại cứ gò bó thế nhỉ?
cso gì thì nói luôn
đợi chờ mất time
đau đầu mệt xác
hay ho gì
cosemiA14 is offline  

Old 23-04-2006, 15:05  

Phá sản!

School: THPT Lê Quý Đôn =))
Class: A10 (2005-2008)

Bùn cười nhở .. lỡ nói ra roài ng` ta hôk đồng ý thì hoá ra là trò chơi kết thúc sớm à.. Ngu jì .. Mọi người nghĩ ngắn quá ..
2 upa Hitle : bài viết của upa sak vở quá upa ạ T_____T ..
2 Keng : tui thik bài của bà .. đọc thấy đúng ghê cơ :">
meoxinh_meoxinh is offline  

Old 24-04-2006, 10:37  

Phá sản!

canh rau muống - cả dầm tương, wá đủ để ... đi ăn phở nhờ anh Hitle nhờ
shinichi1988 is offline  

Old 24-04-2006, 13:43  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

oài, phở với bún cái gì đâu, nhưng nói chung là cũng nên đổi món thỉnh thoảng cho đỡ chán thôi :">

@UK: chỉ được cái xuyên tạc, anh là anh đưa bài lên thăm dò ý kiến quần chúng , ai ngờ phản ứng dữ dội, thanh niên thời đại đúng là tiên tiến trong tình cảm lắm, họ đơn giản không thấy rằng tình cảm đặc biệt tình yêu là một thứ thiêng liêng mà người ta cần thời gian mới cảm nhận được, và mới thấy được tầm quan trọng của nó, nhưng khi đã thấy roài thì đừng chần chờ mà hãy hành động ngay, nhiều khi cơ hội chỉ đến 1 lần .
:p khiếp thật chưa gì tất cả đã nhao nhao cả lên, mới thấy hiện tượng đã lập tức gán bản chất và đưa kết luận, nếu trong cuộc sống cái gì cũng đơn giản như thế thì sẽ mất hết cả thú vị đấy

AldolfHitle is offline  

Old 24-04-2006, 23:45  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

mọi thứ đơn giản hoá đi hitle ạ ...
yêu thì nói là yêu ... việc gì phải vòng vo ........
như thế có phải cuộc sống tốt đẹp hơn ko anh ????

gaudy_stone is offline  

Old 25-04-2006, 09:39  

Phá sản!

School: THPT Lê Quý Đôn =))
Class: A10 (2005-2008)

gaudy_stone mạnh mồm nhỉ .. Nếu đơn jản "yêu thì nói là yêu " như thế đã chẳng có khái niệm đơn fương hay tình yêu câm nín đâu ..
Nhìn mọi thứ đơn jản quá sẽ làm jảm đi bản chất thực sự của nó upa Hitle nhỉ .. Lâu òi hôk gặp upa
meoxinh_meoxinh is offline  

Old 25-04-2006, 12:29  

Phá sản!

Không biết có ai gặp tình trạng như tôi chưa?
Có phải yêu người mà bạn mình thích là có tội không .
Chả hiểu sao tôi thấy tình yêu thật nhàm chán và đôi lúc còn vô vị.
Nhưng tôi chịu chả biết làm gì cả và có lẽ tôi sẽ dừng lại.
Quả thực tâm sự làm vơi bớt ..........tất cả.
ngoccuopbien is offline  

Old 25-04-2006, 22:43  

Phá sản!

KL$: 23
Awarded 1 time(s)
Class: A13 (2005-2008)

tình yêu đâu có khái niệm cụ thể, đâu có phân loại như đồ ăn với hoa quả đâu Tình yêu dành cho người đã yêu, đang yêu hay chưa yêu thì cũng đều là tình yêu tuyệt vời, chẳng thể so sánh được
preciouscukoo is offline  

Old 28-04-2006, 09:02  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
Originally posted by meoxinh_meoxinh@25-04-2006 @ 09:39
gaudy_stone mạnh mồm nhỉ .. Nếu đơn jản "yêu thì nói là yêu " như thế đã chẳng có khái niệm đơn fương hay tình yêu câm nín đâu ..
Nhìn mọi thứ đơn jản quá sẽ làm jảm đi bản chất thực sự của nó upa Hitle nhỉ .. Lâu òi hôk gặp upa
oiiiiiii ...... iu thực sự thì cso 50 % đau khổ
còn iu đơn phương là 100 % e' ...
tại sao phải chọn 100 % nhỉ ????
chỉ cần dũng cảm lên một chút thôi mà .. nếu ko đc đáp lại cũng ko sao .. chúng ta sẽ đc thanh thản và ko cần phải suy nghĩ ......

gaudy_stone is offline  

Old 28-04-2006, 19:26  

God Member
Hix, hoa mắt Lớp trẻ giờ yêu sớm thật :-s Chả bù cho mình ạ
Có ai yêu tôi không?

http://www.facebook.com/hophuongkl
hophuongA6 is offline  

Old 29-04-2006, 22:17  

Senior Member

KL$: 138
Awarded 1 time(s)
Class: A11 (2005-2008)

make love có tthể hiểu theo nhiều nghĩa [-o<

Cười k có nghĩa là vui.Khóc k có nghĩa là buồn.
Killerz is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan