Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 17-05-2003, 23:35  
chuotdungmanh

KL$: 0.00

keke,hỡi các cựu học sinh KL, CLB hưu trí của chúng ta sao nghèo nàn thế nhẩy?Chẳng nhẽ lại cho tụi nhỏ lấn sân.Iem là iem đề nghị các bác cựu hs vào đây ôn chuyện tâm tình,khuấy động CLB của chúng ta lên để làm sao cho bọn trẻ con thấy thế nào là tuổi cao trí càng cao khơ khơ :lol:

Đầu tiên,iem xin hỏi các bác là các bác ra đi đã để lại cho trường KL cái giề? Iem là iem để lại mấy cái bản kiểm điểm đấy

Old 19-05-2003, 08:03  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Chuột gian manh thành tích có thế mà cũng khoe hả? Tôi còn để lại cho nhà gửi xe của trường mấy cái xe xịt lốp đấy kakaka .Chỉ vì cái vụ nghịch trong giờ TD này mà suýt bị cô Fong TD đuổi học đấy,đến giờ nghĩ lại thấy vừa sợ vừa vui.

------------------------------
Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 19-05-2003, 11:07  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: J (1999-2002)

Em để lại mấy dòng chữ vớ vẩn trên mặt bàn (eo ơi xấu hổ quá, phá hoại tài sản chung nhỉ :lol: ) Đùa chứ toàn viết bằng bút bi hay bút mực ấy mà, em ko có đủ trình độ, khả năng cũng như can đảm để khắc chữ lên mặt bàn, nên ko lo là di tích sẽ còn mãi với thời gian đâu ạ.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 20-05-2003, 01:15  
ChinhQuai

Tớ để lại nỗi ác mộng cho các bô lão bảo vệ và giám thị. Cứ nói đến bọn lớp tớ thì, hí hí, N = nghịch ngợm, ngổ ngáo ... (tuy rằng bọn tớ cố thuyết phục N = nhí nhảnh, ngộ nghĩnh nhưng xem ra ko ai tin). Hehe

Cá nhân tớ cũng để lại trên mặt bàn vài nét bút, vài câu thơ, vài bức tranh và vài dòng làm quen với khối chiều.

Old 01-06-2003, 07:36  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Tớ chẳng để lại cái gì cả À quên, để lại cái liềm..

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 01-06-2003, 07:39  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

.. cái liềm tự hào về trường cũ

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 05-06-2003, 02:45  
TrangnarT

Chị tiếc nhất hôm bế giảng chụp cả cuộn film, lóng ngóng thế nào lại mở béng ra, thế là 3 năm học cấp 3 chả có cái ảnh nào chụp cùng cả lớp

Old 06-06-2003, 15:25  
mrbush

em ra di de lai nhiu tu lam, nguyên cả chú tường vừa được wét vôi trắng tinh, nhầm vàng khè mới đúng, em bê nguyên cả dòng chữ nớp j iu wí to tỗ bố nên trên, bị hai bác bảo vệ điẹp trai đuổi chạy té khói, may mừ các bác ý tuổi già sức yếu,đuoỏi iem không nại, không chắc giờ này iem vữn đang ở KL để quét vôi tường. hichic.

Old 16-08-2003, 09:00  

Phá sản!

KL$: 0

các anh các chị ra đi toàn để lại những chiến tích hãi quá.Em ra đi mà chẳng có một cái gì đáng giá cả .Suy đi nghĩ lại mới thấy là mình kỉ niệm trường cũ bằng cái hàng rào hỏng ở tầng 4
red_eye is offline  

Old 16-08-2003, 20:42  
tacke_mit

Chiến tích quả thực lẫy lừng! Em chưa đi, nhưng đã để lại khá nhiều dấu giầy, dép trên tường rồi! Em rất hâm mộ những cái đế giày đẹp đẽ, và nhờ những dấu chân ấy mà em bioết mình có bao nhiêu dôi giày từ hồi vào KL ( lại khoe của đây!)

Old 16-08-2003, 22:27  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Hôm nào fải bảo cô Nga lên đây xem học sinh yêu quý của cô nó fá hoại của công, tài sản XHCN thế nào mới được X-(

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 30-08-2003, 18:35  

KL$: 155

ối anh ra đi để lại máu và mồ hôi

Welcome to KLNet 6!
millennium is offline  

Old 01-09-2003, 14:27  
muoiphaytheduc

Đây là một lời thú tội. Mong các thầy cô tha lỗi cho chúng em. :">
hehe, iem (với hai đứa nữa) để lại dấu vân tay trên bình trà xanh của các thầy cô (located at Phòng Hội Đồng tầng 2 trường PTTH Kim Liên). Cứ lúc nào nghỉ tiết, hoặc là tiết thể dục, bọn iem lại mạn phép các thầy cô uống trộm chè xanh (chè thì nóng mà uống vào mùa đông thì ko gì tuyệt bằng) với ăn bánh nhúng (2000 một gói o căng tin trường mình). Các thầy cô thì đang bận truyền lại kho tri thức của nhân loại cho thế hệ mai sau nên cũng chẳng lo bị bắt quả tang ... lắm... Kể ra cũng hơi liều.
Không biết nếu bị bắt thì giờ này mình đang o nơi đâu nhỉ..
Ôi nhớ thời xa xưa quá.

Old 02-09-2003, 09:54  

KL$: 155

anh thì chẳng cần trộm thế đường hoàng lấy nước nóng ở cài bình nóng lạnh fa chè lấy, mời MR Thuật (tiền nhiệm HTrưởng) và làm việc

Welcome to KLNet 6!
millennium is offline  

Old 22-09-2003, 18:34  
The_Beatles

he he he. Anh thấy các thành tích của các chú thật hay. Anh thì chẳng có gì nhiều. Uống nước thì hồi đó cứ xuống phòng cô Nga, mở tủ lạnh ra và ực ực. Chỉ có mỗi 1 chuyện là khi chuẩn bị ra trường, bọn anh mới chỉ thay đổi có mỗi khoảng 3 cái biển WC( xin lỗi nếu ai đi nhầm) ke ke ke.

Old 28-10-2003, 00:35  

Member

KL$: 660
Awarded 1 time(s)
Class: Q (1999-2002)

trùi ở đây ghê quá ... lớp tui hiền nhất nên chả ai làm gì cả chiến tích đâu có gì đâu có ai biết lớp 12 Q KL khoá 99 - 02 chứ hẻ hiền nhất từ trước tới nay hén ko có gì để kể hết những cái để lại hén mà ko biết h còn cái dòng chữ trong cái phòng tầng 3 mà tui hông nhớ đó là phòng số bao nhieu nhưng mà ngay cạnh nhà WC á dãy nhà C á có dòng chứ " Vì tương lai con em chúng ta " thui á ai học lớ đó ko ? cho hoi còn dòng chữ đấy ko ? mà còn có ai hoc co Diệp dậy toán ko ( cô mà người nhỏ nhỏ hiền hiền y , thi cho tui giu lời chao cô nhá ngày tui đi wên ko sang chơi với cô vì đi vội quá ... bảo với cô là cho Anh Vũ gần nhà cô giu lời chào cô , khi nao anh ve se sang nha co choi và ... hehe có nhìu cái để nói quá ) ai học cô Diệp thì cho giu lời nhá thanks ...

hihoha_x is offline  

Old 28-10-2003, 23:07  
Eminem

Toi ra di de lai o day nhieu lam ,nhieu nhat la tien ,3 nam hoc chac cung kha kham,ve que la cung mua duoc con bo va may mau ruong roi

Old 19-11-2003, 00:15  
chuotbe

Tôi ra đi để lại nỗi day dứt và nhớ nhung vô hạn cho bác Chỉnh bào vệ trường ta. Chuyện là như thế này...** le vô cùng :-s ....số là cái bác Chỉnh ấy bác ấy cứ như thế này....đại để là bác Chỉnh bảo vệ trường ta....cái bác vui tính ơi là vui tính đấy....bác ý làm bảo vệ trường ta cũng khá lâu năm rồi...và bác ý lại để ý một cô giáo ở trong trường ==> bác ý cứ thấy học sinh của cô ở đâu là hỏi tới tấp...cô mày thế nọ, cô mày thế kia...v.v...mà tôi lại là học sinh của cô - tức cô Chủ nhiệm tuyệt vời nhất trường KL - Cô Mai Lan + lòng nhiệt tình trả lời các câu hỏi của bác ==> bác Chỉnh cứ nhìn thấy con cháu ở đâu là như vớ được vàng...hê hê...

Old 17-04-2004, 11:08  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Em xem nào, em ra đi chắc là để lại cho trường cái sân bóng rổ (hy vọng là nó được xây, chứ hồi em đi thì chưa biết)
Nhớ cuối năm lớp 10, đi vận động bí thư lớp trưởng tất cả khối lớp ký vào bạn kiến nghị trường xây dựng sân bóng rổ , viết bản xin phép, lấy chứ ký, mất mấy ngày rã rời từ tầng 4 đến tầng 1 rồi lại ngược lại, đi đi lại lại, nhớ quá, mấy hôm nọ thấy HHT bảo là trường mình nhờ Đoàn trường năng động mà được xây sân bóng rổ, chẳng biết có đúng không, nhưng thấy buồn cười, Đoàn trường .
Lại còn để lại nỗi kinh hoàng cho cô Oanh béo dạy lý, và tập thể giáo viên trường, bằng đợt đòi làm đêm KL, mà cuối cùng bị đọc tên trên bảng vàng, rồi phải bỏ trường mà đi thể này đây , hi hi

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 19-04-2004, 07:01  
loveyou

Iem mới chỉ có học ở KL được 1 năm lớp 10 và đợt quân sự lớp 11 + 1 tuần học, chẳng để lại gì cho trường "kl yêu quí" cả....chỉ để lại nỗi nhớ mong và yêu thương cho 1 con người ở đó thôi :p :">

Old 30-04-2004, 14:21  
napars84

mình đi để lại trường cái quái gì nhỉ, àh, có một lần chui vào chơi bóng bàn trong cái phòng khỉ gì của các gv ý, không có vợt, không có bóng, xin lỗi các thầy, em cạy tủ!!! hehe!
Bác bảo kê "răng thỏ" (chả biết tên bác lag gì) đuổi cho chạy bán sống bán chết, mấy thằng lớp H tố cáo là dân lớp G, bác vào lớp nhận mặt, mình với mấy thằng ngồi lù lù ra đấy mà bác cóc nhận ra!
Ôi, cũng là số trời!

Old 13-05-2004, 02:55  
nbdbk

Trước khi ra đi tớ tè một bãi.
Địa điểm là sau trường, giờ thể dục mít xịt Phong, bị cáo ba thằng.
May là ở khu tập thể bên trên không có em nào thò đầu ra.
To be continue...

Old 27-05-2004, 23:12  
Nguoiradi

Híc híc tôi xin thú nhận là đã ra đi để lại ở ngoài cửa sổ một tấn giấy vụn.Nào là đề cương , giấy nháp , cờ caro thậm chí là .... ( cái giúp người chưa biết bơi không chìm í mà ) Có ai thu dọn hộ cái nào !

Old 30-05-2004, 07:32  

Phá sản!

Tui định đặt bom ở phòng WC nhưng lại quên không mang lửa để châm... thế mới đau (tại không đủ tiền mua bom hẹn giờ)... Hĩ cuối cùng để lại trường mỗi cái chữ ký trên bàn, chắc giờ thằng nào đó hoặc ai đó xoá mất rồi cũng nên.
doraemon1984 is offline  

Old 30-05-2004, 07:55  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

Các anh chị ra đi để lại cho bọn em mấy cái bàn đầy vết bút xoá ,bút bi ,chữ kí ...,vv và vv,làm hôm nọ bọn em fải kì cọ mệt nghỉ ,mùi xăng với chả dầu đấn là kinh ,hic!
jogbull is offline  

Old 31-05-2004, 05:42  

Phá sản!

HA HA, tội nghiệp các hậu bối, nghĩ lại cũng thấy đáng nhẽ các bậc tiền bối như mình đây đáng nhẽ tống vào tù lâu rồi vì tội phá hoại của công. Không chỉ vẽ lên bàn, ý quên hạ nét bút rồng bay phượng múa lên bàn, mà còn thượng luôn cả chân tayvà... cái-mà-ai-cũng-biết-là-cái-gì-đấy lên bàn để ra rả ngồi học thuộc mấy môn thi TN hồi cuối năm lớp 12. Hic hic, mà ngồi như vậy mới có cảm hứng để học bài mới chết chứ...
Amen!!
doraemon1984 is offline  

Old 11-10-2004, 08:49  
timnguoicantim

kinh nhe!!!cac bac ra di de lai toan chien tich ac chien,bon em ra di cha de lai gi nhieu chi de lai moi may binh cuu hoa het sach bot thui,nao la nha A,nha C va nha D.Nha nao bon em cung xin ti...bot het.cac bac co biet lop em la lop nao ko?????lop Q noi tieng nhat khoa 1999_2002 day!!!!

Old 14-10-2004, 06:24  

Member

KL$: 660
Awarded 1 time(s)
Class: Q (1999-2002)

Thằng kia , ko biết viết dấu thì phải học rồi mới vào đây post bài nhá .. đừng có bôi bác Lớp Q nhá !

Cái thằng kia ai bảo mày khai ra hả , nhà tao gần nhà Chủ nhiệm đấy nhá !

Mà mình có làm hỏng đâu nhỉ , mấy cái bình xịt đấy mình ko dùng thì cũng để đấy ko thôi á , hehe dùng thì khóa sao mới có đồ mới mà dùng chứ , mà chắc đc thay hết rùi chứ ko mấy năm roài ko kiểm tra cháy thật thì làm sao chứ ...

Lớp mình còn mấy cái kính Lắp lệch do thằng đệ làm vỡ nữa nhầy .. mấy bế cẩn thận trời mưa gió là nó bung ra đấy nhá ...

Cả cái Quạt ở ngay lối đi lại nữa đã từng một lần tuột ốc rơi xuống rồi đấy ( Lần đấy mình ngồi ngay bàn 3 nếu mà nó mà đứt dây thì cũng ... :p ) Lậy Chúa .. ừhm còn mấy cái ở trong thì lỏng lẻo lắm roài đấy ...

Chả nhớ nuẵ nói chung là nhiu thứ lắm ... cái hòm kính ở nhà D hay là nhà nào chả nhớ nữa dưới phòng máy ý ( mình ném vỡ kính roài ... trong h thể dục chán quá ném vỡ roài thì phải )

Iu còn nhìu thứ lắm lắm ... Thấy nhẹ nhõm quá ... bớt đi gánh nặng đc một tí hehe sang đến bên này cũng chưa phá đc cái gì của trường cả :p

hihoha_x is offline  

Old 19-11-2004, 08:55  
11b1

Mình học lớp 11b1 hệ B đầu tiên của trường KL tất nhiên là vào từ lớp 10 lớp mình đã để lại rất nhiều tiếng xấu cho trường thật là xấu hổ, trong đó có mình. Bây giờ nghĩ lại vẫn thấy xấu hổ. VD:
+ Cho nổ pháo hỏng hết cả cửa nhà VS tầng 1 nhà B.
+ Đánh nhau gây náo loạn trước cổng trường.
+ Đi học không bao giờ chịu cắm thùng quần áo.
+ Suốt ngày trêu giám thị hồi đó là thầy mũi đỏ.
+ Các chị em phụ nữ sợ nhất là gặp bọn con trai lớp mình, mình nhớ có một lần đùa một bạn ở lớp D làm bạn ấy bị ngất.
+ Tội to nhất và cũng là tội mà mình bị đuổi học ở đó là bị CA bắt trrong lúc đang đánh bạc, hôm đó còn bị đưa ra kỉ luật trước toàn trường xấu hổ lắm. Nếu mà kể nữa thì nhiều lắm nhưng thôi chỉ ngần đấy thôi cũng đã đủ để bị đuổi học rồi đúng không?
Bây giờ mình đã lớn có gia đình rồi nhưng nình vẫn không bao giờ quên thời gian mình học ở KL chắc không bao giờ quên. Cám ơn các bạn đã lập ra forum này để làm mình nhớ lại thời đi học

Old 20-12-2004, 12:46  
noron_quaitinh

Cựu học sinh chúng ta đã ra trường rùi , lớn cả lũ , ai lại đi lanh chanh với mấy đứa trẻ làm gì cơ chứ ? Không fải là bị lấn sân mà là nhường đất cho bon trẻ có cơ hội phát triển , nếu không thiên hạ sẽ đánh giá Kim Liên trẻ không có năng lực , nhỉ ?

Old 21-12-2004, 08:09  
Dragonswordman

Khì khì,các cô chú để lại cho trường toàn những chuyện dễ sợ cả,lứa học sịnh 7X của anh hình như chẳng còn gì để nhớ tới nữa.À,tập thơ của trường xuất bản năm 1994 có còn không nhỉ,hình như anh có chiến tích một bài trong đó.Thứ duy nhất làm cho trường.Amen,già rồi,nhớ trường xưa quá.

Old 04-02-2005, 01:27  
jennifer

Các cô chú để lại trưòng những cái như vậy thi chắc
Khi anh đi không người đưa tiễn , khi anh về 6,7 người tiễn anh..
Tổ quốc ghi công anh hùng
............Mất dạy

Old 08-02-2005, 05:03  
blue_eyes_blue

Hê hê, 12A bọn mình ra đi để lại vài cái xô nước trên người mấy đồng chí hảo hán, đi vệ sinh thích đạp của mạnh, ăn trọn cả xô nước lên mặt là hợp lý thôi. Xin lỗi ông Quân 12C nhé, mới đầu năm mới đã làm ông hỏng mất cái áo len đẹp đẽ bằng xô nước rửa nhà vệ sinh. Xin lỗi cả 12N K24 nữa, các đ/c kô đá cầu cuối giờ nhưng đầu tuần lúc nào cũng bị kiểm điểm trước toàn trước vì tội đá cầu sau giờ học. Hehe, 12A-K25 muôn năm...

Old 08-02-2005, 05:04  
blue_eyes_blue

Hê hê, 12A bọn mình ra đi để lại vài cái xô nước trên người mấy đồng chí hảo hán, đi vệ sinh thích đạp của mạnh, ăn trọn cả xô nước lên mặt là hợp lý thôi. Xin lỗi ông Quân 12C nhé, mới đầu năm mới đã làm ông hỏng mất cái áo len đẹp đẽ bằng xô nước rửa nhà vệ sinh. Xin lỗi cả 12N K24 nữa, các đ/c kô đá cầu cuối giờ nhưng đầu tuần lúc nào cũng bị kiểm điểm trước toàn trước vì tội đá cầu sau giờ học. Hehe, 12A-K25 muôn năm...

Old 14-02-2005, 16:35  
khanhdm

Kể ra thì 3 năm (94-97) bọn anh cũng để lại được một số thứ (khó ngửi). Bây giờ kể lại cũng buồn cười.
- Thầy hiệu trưởng hồi ấy là thầy Thuật. Thầy rất ghét học sinh hút thuốc trong trường. Đứa nào bị thầy bắt được đang hút thuốc là ăn bạt tai ngay. Nhưng riêng với lớp C thì: "Các anh này hút thuốc thì đứng gọn vào nhé, sao lại chắn hết lối đi thế này?"
- Năm lớp 10-11, cô chủ nhiệm tên là cô Bằng, dạy Hóa. Bài kiểm tra 15', đề bài anh không nhớ chi tiết, đại khái là đọc tên mấy cái vòng benzen quái quỷ gì đó. Và bài kiểm tra đó anh được 1 điểm vì đã đọc xi-clo an-kan thành "xích lô Japan tức xích lô Nhật".

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan