Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 21-12-2005, 11:47  

Phá sản!

KL$: 0

tôi và nguời ấy quen nhau từ hồi cấp 2,ấn tượng về người ấy rất đặc biệt với tôi:mái tóc xoăn xoăn + nụ cười dễ mến luôn nở trên môi.có ai tin rằng một thằng nhóc lớp 6 như tôi hồi đó đã dám ngỏ lời với người đó kô?nhưng mà chuyện đó chẳng xảy ra như ý tôi muôn gì cả.người ấy có người yêu rồi và chỉ coi tôi là nguời anh trai ma` thôi.tôi đành chấp nhận ôm mối tình đơn phương trong suốt 6 năm trời..luôn luôn nghĩ về người ấy nhưng người ấy chẳng để ý tới điều đó,tôi nhận được gì qua 6 năm ,tình cảm của một đứa em gái đối vớianh trai mà thôi.Nhưng tôi vấn chấp nhận cũng chẳng đòi hỏi gì cả,tôi chỉ cần thấy người ấy vui cười là cũng hạnh phúc rồi.Nhưng rồi tôi cũng mệt mỏi vì chuyện này rất nhiều rồi,tôi đã suy nghĩ rất kĩ và vào ngày Noel năm ngoái tôi đã nói cho người ấy biết vì tôi hiểu được rằng tôi sẽ chỉ có thể yêu một nguời khác nếu như quên đưọc em.1 năm cũng đã trôi qua tôi cũng đã không còn nghĩ nhiều về em nữa nhưng có một chuyện xảy ra khiến tôi suy nghĩ.Em và người yêu em mới chia tay,tối hôm đó em gọi điện cho tôi,em hỏi tôi rằng có thấy em ích kỉ hay không?ích kỉ uh? cũng có chứ,những lúc vui em chẳng nghĩ đến tôi nhưng khi em buồn thì mới gọi cho tôi,chẳng lẽ em không nghĩ rằng tôi cũng tự ái về điều đó?nhưng tôi cũng không quan tâm đến điều đó,em vẫn còn nhớ đến tôi là tốt rồi.mọi người nghĩ xem tôi có nên tiếp tục con đường tôi đã từng chọn không?tôi ko muốn mình làm một kẻ lợi dụng nhưng đây có phải là một cơ hội tốt cho tôi không?
boyngocnghech88 is offline  

Old 21-12-2005, 12:00  

Unverified Member

thực ra thì ai cũng thế thôi, 1 người thích mình nhưng mình ko thích, đến lúc có chuyện với người yêu thì quay sang cái người ấy để trút bầu tâm sự vì xét đến cùng thì chỉ có người thích mình mới quan tâm đến mình, để mà đỡ buồn, còn việc có thực sự thích người ta hay ko thì chưa chắc, tốt nhât là nếu mình còn thích thì tiếp tục, đừng nên nghĩ là mình sẽ là kẻ lợi dụng, chưa biết ai bị ai lợi dụng trước đâu
Miss_Independent is offline  

Old 21-12-2005, 12:14  

Phá sản!

Ít ra nó nghĩ đến mày n~ lúc buồn chứng tỏ nó rất tin tưởng mày. Nhưng đây cũng có thể chỉ là tình anh em mấy năm của bọn mày. Tao nói thế hơi fũ nhưng có thể đó là sự thật.
Nếu mày muốn đến với nó lúc này cũng chẳng có j` là lợi dụng cả.Chỉ vì mình wá yêu nó nên mới thế thôi. Kô thể trách ai được.
Nhưng... nếu mày nói yêu nó lúc này, và nó cũng nhận lời thì cũng nên xem xét lại. Có thể lúc này nó đang đau khổ, kô được tỉnh táo sau khi chia tay người yêu nên nó muốn có 1 chỗ dựa tinh thần, và mày là ng` đến với nó, an ủi nó n~ lúc thế này thì cũng rất dễ mủi lòng. Nhưng sau đó, liệu mọi chuyện có tốt đẹp đc ko????
Nếu nó kô có tình yêu với mày,thì việc đến với nó mày sẽ chỉ cảm thấy sung sướng và hạnh phúc 1 thời gian...... Nhưng hy vọng là sau n~ nỗ lực của mình mày sẽ thành công cố lên bạn iu :*
babygirl_91 is offline  

Old 21-12-2005, 12:17  

Unverified Member

thì đó, đã nói rồi nếu sau khi chia tay nó đến với mình ko biết mình sẽ là người đi lợi dụng hay là người bị lợi dụng

Old 21-12-2005, 12:22  

Phá sản!

nhiều người ngoài nhìn vào sẽ thấy con kia kô tốt, vừa chia tay ng` yêu đã đi tìm thằng # an ủi mình, Nhưng đối với n~ ng` con trai như chuyện trên, thì việc đứa con gái đó tìm đến mình sẽ là một niềm vui và hạnh phúc.... :-s theo í em thì là như vậy.
babygirl_91 is offline  

Old 21-12-2005, 12:37  

Unverified Member

vui hay hạnh phúc thì cũng fải có cái đầu mà nghĩ, ko có thì biết nghĩ cũng chả giải quyết được jì

Old 21-12-2005, 12:40  

Phá sản!

chán hẳn ([img]http://www.dcuongtran.uni.cc/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>
babygirl_91 is offline  

Old 15-01-2006, 10:36  

Phá sản!

tôi cũng đã nghĩ về việc này nhiều rồi.bản thân tôi bây giờ cũng khác rất nhiều so với tôi cách đây 1 năm ,tôi cũng không hiểu thứ tình cảm tôi dành cho em có phải là tình yêu hay chỉ là một sự ngộ nhận của chính tôi,nhiều lúc tôi cũng không hiểu đuợc bản thân mình ,tôi cũng chỉ nghĩ em coi tôi như một người anh trai tôt mà em có thể tâm sự mỗi khi buồn mà thôi,tình cảm đâu có thể ép buộc được ,hãy để thời gian và chính em quyết định

Old 15-01-2006, 10:53  

Phá sản!

Trên đời quả cũng hiếm người như anh đấy! Ôm mối tình đơn phương suốt 6 năm trời!
Có thể cho tới giờ thì người ấy vẫn chỉ coi anh như một người anh trai, như một chỗ dựa, như một nơi chia sẻ mỗi khi có chuyện.
Còn cái tình cảm của anh nó chính xác là gì thì chắc chỉ có anh mới có thể trả lời được thôi
peeves2909 is offline  

Old 15-01-2006, 11:19  
kitti

KL$: 0.00

trời một chàng khờ thuỷ chung.............khi thich một người thì chắc gì đã được đền đáp....................vì cuộc sống giồng như biển cả vậy..............từ chối một người vì mình ko ui họ và lị pải chạy theo một người khác.................đời thế đấy................buồn ghê!!!!!!!!!!!!!!!!!

Old 15-01-2006, 13:36  

Phá sản!

Anh đúng là một người chung thủy và kì lạ .Nếu có một ai đó iu em nhiều như vậy trong suốt 6 năm thì chắc em sẽ iu người đó ngay .Còn theo em chị ấy thưc sự coi anh là một người quan trọng nên trong lúc chị ấy buồn nhất chị ấy đã tìm đến anh ,Nếu anh thực sự còn iu chị ấy nhìu như 6 năm vừa rồi thì tại sao anh không thử với cơ hội này nhỉ.Còn nếu anh không còn tin tưởng vào tình iu của mình nữa thì trước khi hỏi xem chị ấy có iu anh không thì anh nên khẳng định lại tình cảm của mình cho chắc chắn đã .Nếu 2 người iu nhau thật nhiều thì 2 người nhất định sẽ bên nhau mà
Chúc anh sớm tìm được câu trả lời cho mình .Khi đó anh nhớ post bài cho mọi người bít nhé !!!!
bee11906 is offline  

Old 18-01-2006, 16:53  

Phá sản!

Có ai đó nói với tôi rằng, thời gian giống như một phép nhiệm màu có thể chữa lành mọi vết thương. Thời gian sẽ giúp người ta quên những gì cần quên và giúp người ta nhớ những gì cần nhớ. tôi không biết mình phải cần đến bao nhiêu thời gian nữa, 3 năm, 5 năm, 10 năm… hay cả cuộc đời?...mọi chuyện như mới vừa xảy ra ngày hôm qua. tôi lấy công việc lấp đầy mọi khoảng trống quanh mình và để quên đi mọi kỷ niệm xưa cũ. Cuộc sống thì không lúc nào ngừng trôi. Mọi chuyện đã qua, có nói gì thêm nữa cũng là vô ích. Chỉ mong sao ở nơi xa đó, em có được hạnh phúc và hãy nhớ về tôi

Old 18-01-2006, 17:44  

Phá sản!

có lẽ giờ thì ta nghĩ nó khó wuên nhưng rồi thời gian sẽ phai nhạt đi thôi
tuy nhiên khi mình đã chọn 1 con đường kô có đích theo lẽ thường phải dừng lại vì bít đi tiếp thế nào .Nhưng khi ang đã chọn nó thì anh hãy cứ đi vì đó là con đường anh chọn ,con đường mà con tim mình đã chỉ lối
.Trước khi tìm được một con đường khác thì vẫn nên đi tiếp con đường ấy
đừng cố quên
bởi nếu cố quên là sẽ nhớ mãi
đừng cố tìm kiếm
bởi càng tìm kiếm thì sẽ càng mất hút
một ngày tình yêu sẽ đến ,một cách bất ngờ
đó mới gọi là tình yêu
thanhhuong_vip is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan