Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 31-10-2005, 12:15  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

Nói thật là teen Việt mình còn nhiều thành phần(xin lỗi) đáng gọi là cặn bã ... Chúng sống ăn bám những ông bố ,bà mẹ giàu có,tiền xài ko hết,mới cấp 3 đã xe máy,di động,đặc điểm dễ thấy là đầu keo bóng lộn,nhuộm vàng hoe,mặc những cái áo sơ mi lòe lọet...Hay la cà ở những hàng quán cổng trường,ngồi cùng 1 lũ gái nhóc con mà ăn mặc bắt chước người lớn,mặt mũi có đứa non choẹt mà phấn son đáng gọi là ruồi đậu cũng ngã gẫy chân ,cũng có 1 loại khác là những đứa mặt mũi già đau già đớn,ăn mặc ...siêu ngứa mắt ....Bọn này sớm muộn thì cũng phá nát bét cái xã hội ,mà chúng nó thì con ông cháu cha,ko dễ mà có thể bị đào thải(nhất là với cái xã hội này)
Bọn thứ 2 là những thằng mà người lớn hay gọi là "lấc cấc" đặc diểm thường thấy là:đầu tóc nhuộm,xăm mình,lúc nào cũng kè kè điếu thuốc,hay tụ tập ở các quán cóc,ko bao h đi lẻ,
Bọn này mà thấy ai ngứa mắt là ra cà,đối phương bật lại thì "gọi hội" (Shi*, hồi hè cũng đã từng bị mấy thằng kiểu này cà,nhưng may mà chạy đc X-( ),bọn này thì sớm muộn cũng bị loại thải thôi...
Biến tướng của bọn này là những thằng "xin đểu" kiểu "mày đánh em tao à? "
Xin nêu 1 ví dụ điển hình: 11h sáng chủ nhật,trên dg Đại Cồ Việt ,tôi đang đi học thêm về thì bị 3 đứa ngồi trên 1 xe máy táp vào lề đường ... "mày học đống đa đúng ko"
"ko,em học KL"
"đúng nó rồi, .. hôm qua mày đánh thằng em tao đúng ko?"
"em có biết gì đâu "
"mày đừng chối,hômqua em tao ở Lqd,nó sang KL thì bị mày đánh ,mày tên Trung đúng ko?"
"ko ạ,em tên Đức"
1 thằng nói chen vào"nó bảo là thằng Đức"sinh"
"các anh tha cho em,trông mặt em thế này đánh đc *** ai?"
"mày *** với ai đấy,mày tưởng mày đẹp trai ,đeo kính thì ko đánh nhau à?" (bó tay )

1 thằng khác"mày có tin bọn tao đánh mày luôn ở đây ko"
"em dám láo đâu,các anh xem thế nào chứ,em có đánh đc ai đâu"
1 thằng nói"thôi,chắc là bọn anh nhầm người,đi từ sáng đến h,hết cả xăng,mày có tiền cho bọn anh mấy chục đổ xăng" ->đến đây mục đích đã rõ
"em học sinh làm gì có tiền"
"bọn tao lục đc bao nhiêu lấy hết nhớ,đưa 20k đây"
Đến đây thì thấy có 1 chú xe ôm cách mình 1 đoạn,tôi vứt xe đấy,chạy ra "chú ơi,có mấy thằng trấn lột"
Thế là bọn nó rồ ga phóng đi...=>nhục như con trùng trục
Trên đây chỉ là 1 số điều "ngứa mắt" trông thấy của cái xã hội và giới trẻ mình thôi,khi nào có điều kiện sẽ viết tiếp (có thể đây chỉ là quan điểm của tôi,nhiều người ko nghĩ thế,mong bạn hãy đóng góp ý kiến
)

------------------------------
ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 31-10-2005, 12:41  

Senior Member

KL$: 667
Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)
Class: A (1990-1993)

Miẹ ,ông cũng bị thế ah ? tôi với 1 thằng bạn bị y hệt ,cũng bị 3 thằng nó ép xong rồi nó kêu là đánh thằng em nó ,xong nó nói bừa "tên mày là H đúng ko " ,mà bỏ mẹ là tên bạn tôi nó là H thật ,xong rồi lai dai 1 lúc thì đến cái đoạn đèn đỏ ,xong rồi 1 thằng nó nhảy xuống ,gõ vào đầu thằng bạn tôi 1 fát ,xong rùi có 1 ông xe ôm ông ý kêu ,rùi đuổi bọn đấy đi ,thì tôi với thằng bạn tôi mới đi tiếp được

Đi ra ngoài đường công nhận là thấy 70% toàn bọn như Gió kể ở trên ,1 là đầu tóc bóng láng ,ăn bám bố mẹ ,đua đòi ,hoặc là lấc cấc ,nhìn bụi bụi ,bẩn bẩn ,đi đâu cũng xin đểu hay gây sự được ,ghết vãi kứt !

I'm eating all your kings and queens....all your sex and your diamond....
Hybrid is offline  

Old 31-10-2005, 12:42  

Senior Member

KL$: 1
Awarded 1 time(s)
Sent 27 thank(s)
Received 27 thank(s)
Class: A (2008-2011)

Hồi em học lớp 9 chuyện này cũng hay xảy ra. Một lũ con gái đi săm soi tụi con gái khác, thấy "con nào" ngứa mắt là hẹn ra trước cổng trường quây sẵn, thấy ra fát là kéo đi, con bạn cùng lớp em cũng từng bị thế này.
Hay nói về 1 "cặn bã" khác : 1 thằng choai choai tóc nửa nâu nửa vàng ngồi ở quán nước đối diện nhà em, thấy có bà đi bốc rác lên tìm lon chai, vỏ hộp... đem bán, nó ngoạc mồm ra chửi :"đcm con mụ này, rác đã xếp lại rồi mày con bới ra làm j...."
Những điều ngứa mắt này xảy ra thường xuyên trên đường ngoài phố, vấn đề là cũng chẳng có ai chạy ra nhắc nhở quát mắng tụi này cả, làm nó càng háck dịck hơn nữa

Pan tửng từng tưng
nhoc_kicakicuc is offline  

Old 31-10-2005, 21:51  

Unverified Member

KL$: 70

Quote:
"mày *** với ai đấy,mày tưởng mày đẹp trai ,đeo kính thì ko đánh nhau à?"
<<----

Hờ, lên Đại học thì thấy nhiều đứa là bố của Cặn bã luôn.

Lớp chị có một thằng ăn chơi vào loại nhất lun. Nó tiêu tiền như rác í, rùi lô đề cờ bạc chả thiếu cái gì. Yêu một con cũng same same như thế. Hai đứa suốt ngày quắp lấy nhau đi hết chỗ nọ chỗ kia. Chỉ có quần áo với tiêu xài thôi.

Chả biết cái mức của sành điệu đặt ra là bao nhiêu nhưng mà nó mua quần mua áo chẳng cái nào dưới vài trăm $. Tiền thì lấy của bố mẹ nó. Loại đấy biết làm gì ra tiền đâu. Chẹp. ăn hại. Nuôi phí cơm.
chuotbe is offline  

Old 31-10-2005, 23:47  

Senior Member

Awarded 1 time(s)
Sent 27 thank(s)
Received 27 thank(s)

Em ko muốn nói đến nhưng 1 đứa bạn của em đã để "người yêu" nó đến nhà, kéo nó đi và chửi thẳng vào mặt bố nó
Cặn bã...

Pan tửng từng tưng

Old 31-10-2005, 23:52  

Manager

KL$: 1.430
Awarded 109 time(s)
Sent 784 thank(s)
Received 589 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

Em ghét nhất là cái bọn thấy người khác nhìn mình,lại đi bảo là"Con kia mày nhỉn đểu tao đấy ah?"
Rồi hôm sau bọn nó sẵn sàng gọi hội đánh

Một lũ điên
Cặn bã........................

Giống như là nước-Lấp lánh trong veo

tiamo_milan is offline  

Old 31-10-2005, 23:57  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

Loại này trong trường cũng nhiều lắm em ạ...mà cũng ko thiếu người ko phải cặn bã cũng chơi với loại cặn bã này đấy

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 01-11-2005, 08:40  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

Tính ra anh bị trấn 3 lần ,đủ kiểu chặn xe giữa đường ,nhảy lên xe,trấn khi đi bộ -> xem ra cũng phong phú không kém ai ...ặc
bị trấn 3 lần mà không mất 1 xu nào vù hồi đấy cũng nghèo có cái sh*t gì trong túi đâu.
Mấy cái thằng nhìn thấy hoàn cảnh khó khăn của người khác,không giúp thì cút m* m** đi,cứ đứng nhìn ,cười cợt ...điên nhất mấy thằng kiểu như thế

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 01-11-2005, 12:19  

Unverified Member

Sinh viên Đại học đấy. Tiền bố mẹ gửi lên cho ăn học, chả biết ít hay nhiều. Đầu tháng mang ra đầu cổng làm con lô 1 triệu. Mất thì thôi. Được thì có tiền ăn chơi 1,2 ngày rùi lại nướng vào lô đề.

Loại này chị cũng duyệt cho làm Cặn bã !
chuotbe is offline  

Old 01-11-2005, 12:20  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

Lần đầu mình bị trấn là hồi lớp 3 đi mượn truyện của bạn về,bị 1 thằng lùn hơn gần 1 cái đầu ra trấn,nó đòi đưa truyện cho nó ...xách cổ nó lên,đang định cho 1 bài học thì thấy 1 thằng to đùng chạy đến=>chạy !
Lần 2 là hồi lớp 8 ,đi học về tối,qua đường Tây Sơn thì bị 1 thằng nhảy lên xe"đi nhờ",mình biết nó là trấn nhưng "gà" wá :-s,hỏi 1 câu rất ngu "anh là trấn lột à ",bị nó móc mất 2k trong túi
Lần 3 là cái lần lấy làm ví dụ trong bài viết trên ...
Hôm trước buổi trưa đến trường ,qua cái chỗ vắng,bi 2 thằng đi xe máy đi theo "em cho anh mấy nghìn đổ xăng,xe anh hết xăng rồi,ko tin nhìn đồng hồ " ...Biết thừa là bọn này ko dám làm gì mình vừa đi tiếp vừa nói lung tung câu h,ra đến chỗ đường cái,rẽ luôn vào hàng net,thế là nó đi mất ,
KO hiểu sao bây h cái loại này nhan nhản khắp nơi thế nhỉ?
Sáng đi học,ngó sang hàng net đối diện nhà,thấy 1 lũ choai choai cởi trần,tóc nhuộm vàng khè,mắt thâm xì,ngồi hút thuốc,chơi võ lâm,trông không khác gì mấy thằng nghiện :-s ,mà ở đâu cũng thấy bọn này mới khổ chứ,
KO hiểu sao thằng bạn mình lại trầm trồ khi thấy 1 thằng "loại này" ngồi trên 1 con Dylan đen mới cóong nhỉ? Có phải nó làm ra chó đâu,cũng là loại ăn bám như mình thôi,nhưng khác nhau là ở khoảng chục năm nữa ...cứ chờ đấy

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 01-11-2005, 18:27  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Tán thành ku Gió, mà hình như những thằng tên Đức như anh em mình rất có duyên với bọn trấn lột, cấp 2, cấp 3 đều bị trấn, nhưng chưa lần nào bị mất mát cả( may mắn vì luôn có người xuất hiện đúng lúc), bị khoảng 5,6 lần roài, thậm chí lên đến Đh năm thứ 1 đang đi với bạn bị 2 thằng cấp 3 mặt non choẹt nhảy ra đòi trấn, chúng nó tưởng mình học cấp 3 nhưng đôi co một hồi chúng nó té mất, thằng bạn mình cứ đòi choảng may mà ngăn lại, không thì hổng bít có chiện gì xảy ra nữa
Buồn cười nhất là 1 lần hồi cấp 2, một thằng nhảy ra trấn mình nhưng chỉ có mỗi 500, nó chẳng thèm lấy

Nói chung bọn này đều nhằm vào những đứa mặt mũi hiền lành để đe doạ vì chúng nó là anh hùng rơm , đâu có dám động đến những anh chị thật sự

Nói vậy vì bọn này bây giờ nhan nhản ra, là vấn đề của XH roài
Có thể nói chúng là cặn bã thật nhưng mà chưa chắc chục năm nữa nó đã kém đi vì chúng còn có ô dù của các cụ, nhưng mà khi đánh giá năng lực mình biết rằng chúng nó chả là cái gì cả, chỉ cần biết vậy là được, việc gì phải so đo với chúng nó cho mệt óc. Nhưng đúng như ku nói roài thì kết cục của bọn ăn bám chẳng hay ho gì cả

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 01-11-2005, 18:31  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

O_O tình hình là em đọc mấy cái vụ bị trấn của mọi người mà em cứ thấy buồn cười thế nào

May, chưa bị trấn bao h cũng muốn bị thử 1 lần cho biết :">

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 01-11-2005, 20:04  

Phá sản!

KL$: 0

haha, kể chuyện góp vui \/

Hồi lớp 9, em toàn đi học thêm xa vãi lều, học luyện thi vào Ams, một hôm đang trên đường đi học về, lúc đấy tầm 10 rưỡi, ở trên đường Giải Fóng, hix, đang lững thững đạp xe thì có hai thằng tự nhiên ở đâu chạy ra chặn đường : "Thằng kia, đmm đứng lại tao bảo" , "Mày tên "(*^ đúng ko (em ko nhớ nó nói em tên gì luôn ) " , "hôm nọ mày đánh em bố mày, nó đang nằm bệnh viện , đcm tao thương mày nên tao đ' thèm đụng đến mày, có mấy nghìn đưa đây để tao vào thăm em tao ... "

Lúc đấy chẳng có ai ở trên đường cả, mình cũng chẳng biết làm thế nào, trong túi có đúng 5000, đành đưa luôn cho nó cho xong. Tưởng thoát đc, vừa định đạp xe về thì nó lại túm áo mình lại, nó bảo : "Mày có đôi dép ngon thế (đôi dép Nike xanh nõn chuối hồi xưa thi nhau đi í ) , đổi cho anh, đm con tổ ong của anh cũng ngon đ' kém gì đâu " . Xong mình bảo thôi anh tha cho em, em còn mỗi đôi dép để đi ... Rồi nói chửi luôn, đmm chê tổ ong của bố mày à ... . Xong rồi cuối cùng cũng fải ngậm ngùi đưa nốt cho nó đôi dép, đi con tổ ong bé bằng nữa bàn chân mình . Vừa đi về vừa ức mà ko biết làm thế nào
Tommy_Lofilger is offline  

Old 01-11-2005, 20:32  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Ớ :O chuyện bác Tommy quen quen =) hình như em gặp rồi nhưng kô sao
Hôm đấy đang phóng xe đạp đến chỗ chú Cường, tự nhiên có 3 đồng chí cao to 1 xe máy đi qua hỏi "Mày là Hùng à? " => "Không, Hùng nào" , "Nhà mày ở đường ... (chả nhớ tên đường nữa) phải không?" "ĐM mấy ông điên à, nhà đ nào ở đường ..."... (đùa tí, bảo nó "không ạ, nhà ở Định Công" <<< cái địa danh đầu tiên bật ra trong đầu ). Nó bảo đợi anh tí, mình cứ đạp tiếp, có 1 chú thò tay ra giữ xe mình nhưng hụt Sau đấy bọn kia đi theo tầm 5 10' nữa thì phải

Nhưng nghĩ lại, chắc không phải trấn, đường phố lúc ấy 5h, đông bỏ xừ Sợ nó nhầm mình với thằng x nào rồi đâm chém thì

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 01-11-2005, 21:04  

Senior Member

Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)

Quote:
Nhưng nghĩ lại, chắc không phải trấn, đường phố lúc ấy 5h, đông bỏ xừ
đúng là chú mới bị 1 lần x biết ,xin kể chuyện của em ,em đang đi trên đường Kim Mã ,vừa từ mấy hàng ăn ở ams đi ra ,1 thằng từ đâu nhảy lên xe đạp bảo : "xe anh bị thủng lốp ,thằng bạn anh nó dắt ra kia ,mày chở anh đi trước xem có hàng sửa xe nào không"...ngờ ngợ thằng này có ý đồ
đi được 1 lúc nó bảo : "lúc đầu gặp mày tao định trấn xe đấy nhưng thôi thấy xe mày tã quá ( x( đã trấn rồi nó còn chọn lọc ,đúng là hôm đấy đi xe của grandma ,cái xe già hơn mình 20-30 tuổi nên cũng trông tã thật ) mày có tiền không cho anh xin"
"em không có ,anh xem xe còn tã thế này em lấy đâu ra tiền"
"tao móc mà thấy thì sao?"
đến đây ,có mấy bác xe ôm với bơm xe phía trước ,em x sợ nữa ,dừng xe lại :
"cút m* m** đi" (đúng ra là "mày xuống xe đi") quay ra đằng xa :"các bác ơi thằng này nó trấn cháu "
nó nhảy xuống xe ,chửi vài câu ...cút ...đúng là cặn bã gan nó chỉ có thế
đường KM đông ngèn ngẹt thế mà nó còn nhảy lên xe em trấn ,5h chiều thì có gì mà nó không dám

Negunsd is offline  

Old 02-11-2005, 20:58  

Senior Manager

KL$: -24
Awarded 94 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 300 thank(s)
Class: A3 (2004-2007)

hoho ... thấy chuyện của các bác ... bác nào cũng rùng mình ...
Chuyện của em vừa ngu ngu lại vừa nực cười ...
Để em kể các bác nghe

Cách đây cũng vài hôm thôi em với 2 ông bạn học lớp 12 trường mình đi cùng nhau về ( chả là 3 thằng đánh bóng rổ ở trường nên về muộn ). Đang đi nói chuyện vui vẻ trên đường đến đoạn Gò Đống Đa thì có một thằng nhảy lên yêu sau xe em .
- Đèo tao lên Gò nhanh lên -Thằng kia nói.
Em quay lại :
- Cái gì đấy !
Hai ông bạn cũng thộn mắt ra nhìn nó . Nó lại chửi tiếp .
- Cái ĐM chúng mày đèo tao lên Gò . Cả ba thằng mày . ĐCM tao tát bỏ mẹ bọn mày bây giờ .
Hai ông bạn em vẫn nhìn chân chân . Nó tiếp :
- Nhìn á ! Nhìn cái ĐM chúng mày ý ! Đi nhanh mẹ mày lên !
Em không nói gì cứ đạp thẳng như không hề biết nó đằng sau ( Lúc đấy cũng hơi lo lắng, nhìn xung quanh để xem có ai nhờ giúp được không nhưng cũng chưa biết làm thế nào ! )
Đến đoạn ngõ rẽ vào Đặng Tiến Đông, Em vẫn đạp thẳng không thèm rẽ vào theo ý thằng kia . Nó mới nhảy xuống chửi :
- Đm bọn mày ! Lần sau *** muốn đèo thì nói nhanh mẹ nó luôn đi nhá . Cút cha chúng mày đi .
Thế rồi nó chảy thẳng vào Đặng Tiến Đông.
3 Thằng em ngơ ngác chả hiểu chuyện gì vừa xảy ra luôn ...
Ông bạn mình còn quay ra tương ngay câu " Ơ thế nó không trấn xe nữa à "

Các bác bảo thế có buồn cười không chứ ...

...tiếc rằng vốn sống quá ít ỏi...
Sword is offline  

Old 02-11-2005, 21:43  

Senior Member

Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)

chuyện này BT mà ku ,có mấy thằng nó hay rỗi việc lắm ,thích tỏ vẻ ta đây ,vô công rồi nghề ,chẳng có việc gì làm suốt ngày chỉ ngồi quán nước nhìn đường
bọn này chửi nghe như nói chuyện BT ,mình chửi vài câu cũng thấy ngại mồm không tự nhiên
cái thằng chú gặp nó Chí Phèo ,mình mà quay lại đánh nó thì chắc nó lại rú lên bắt đến ,mấy thằng này chỉ có cái mồm ,suốt ngày nói tiếng Đan Mạch với lại gọi hội ,còn lại chẳng làm được việc gì....vô dụng ,cặn bã

Negunsd is offline  

Old 02-11-2005, 22:07  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Anh nghĩ thằng đấy nó bị điên

Illidan is offline  

Old 03-11-2005, 10:11  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

đúng là buồn cười thật, thế ku sword có chùn không vậy hả?

AldolfHitle is offline  

Old 03-11-2005, 10:44  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

lạy chúa
em thì kô đi xe mấy, có đi toàn đi cả hội ~> chưa có tiền sử bị trấn
Tuy nhiên hum qua đi qua trường lúc chiều, thấy mấy thèng ngồi quán nước, phì phèo điếu thuốc ~> Ghét vãi lúa
Noá lại còn gọi Rùa nữa chứ
Cặn bã...

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )
MrPaint is offline  

Old 03-11-2005, 11:03  

KL$: 190
Class: 12T_Q (2000-2003)

Trên đời như thế chưa thể gọi là cặn bã được ? Thế theo các bạn , " cặn bã " là như thế nào bởi trấn lột chưa thể gọi là thứ cặn bã !
Chúng có tiền , có ông to bà lớn che chở , chơi phè phỡn , hết tiền thì đi trấn lột hay xin đểu = > chưa là cặn bã !
Cặn bã là thứ rác rưởi cao cấp , không còn giá trị sử dụng và cũng không thể tái sinh lại , 1 thứ mà người ta không thèm nhắc đến và cũng không tồn tại trong tri thức hay kí ức của 1 người . Bần cùng của thế giới đen tối !
Nhưng ......... xã hội càng phát triển thì ngày càng có nhiều " cặn bã " ? Tại sao ưh ? Quá đơn giản để có thể hiểu được : Đó là sự phân hoá rất rõ rệt giữa giàu và nghèo ; giữa nhà to , xe đẹp , quần áo hàng hiệu ....... và nhà lụp xụp , cuộc sống không đủ ăn hay không có nhiều tiền để sắm xanh sắm đỏ .
Nhưng không nên vơ đũa cả nắm rằng ai nghèo cũng là " cặn bã " còn người giàu thì không là " cặn bã " .
Người nghèo hay cuộc sống kham khổ thì do nhiều nguyên nhân :
+Công chức nghèo hay họ sống thanh đạm không bon chen , không tham ô hay nhận những đồng tiền bẩn thủi = > Lớp người này không phải là " cặn bã "
+ Những lớp người nghèo do từ nhiều đời truyền lại hoặc do không chịu làm lụng mà chỉ ham chơi , la ca = > Lớp người này chiếm không ít " cặn bã " vì họ không có cái gì để mất và họ cho rằng đời không ban cho họ bằng người khác !
Người giàu càng không thoát khỏi số kiếp đó :
+ Giàu lên thực sự nhờ những gì mình làm ra mà không cần bất cứ sự ban phát nào của người khác = > Không thể là cặn bã !
+ Giàu lên nhờ những phi vụ làm ăn phi pháp từ nhiều các lĩnh vực mà xã hội đang có và đang du nhập = > Đây là cặn bã cao cấp !
Còn lớp người trung lưu thì không thiếu : Họ nửa ông nửa thằng , chưa biết biến mình thành gì thì chơi đi cho bằng người nên họ biến mình thành những kẻ tế cho : cờ bạc , lô đề , ma tuý , mại dâm ........... chém giết !
Lớp người này ít khi biết sợ vì họ đã liều mình vào con đường trở thành " bằng người " = > cặn bã chiếm đa số ở đây !

Thử điểm qua những loại người cặn bã cho quý vị xem nha :
+ " Cếp " : Thuận mua vừa bán , khéo trả thì khéo có ; không có cung thì làm gì có cầu và ngược lại .
+ " Đi hoang " : Loại hình mới xuất hiện ngoài Bắc chứ trong Nam thì có từ gần 10 năm nay . Dở người hay sao ?
+ Đâm thuê chém mướn : Có gì đâu mà không sợ ? Ngồi vài năm mà còn có tiền tiêu sau khi ra trại
+ Ma tuý, lắc ....... : Loại này không chỉ biến chúng ta thành cặn bã mà còn biến ta thành ............... ( Quý vị tự cho ý kiến )
+ Tham ô , tham nhũng , bớt xén tiền của , bớt xén các thứ khác : Đang phát triển ....
+ SEX qua mạng và băng đĩa : Có quá nhiều môn đệ chung thành và là nguyên nhân chủ yếu để ra lò thêm các " Cếp " và các Tú bà , các lò " Mại dâm " chuyên nghiệp từ cấp thấp đến cấp cao ....

Đó là những vấn nạn mà các nước không thể không tránh nhưng cái chính là do mỗi con người !

Trấn lột hay xin đểu từ các yếu tố mà các bạn đã nêu có thể gồm nhiều yếu tố tạo thành :
- A dua , đú đởn , thời hơi theo bạn theo bè = > Loại này không thèm chấp
- Nghiện hút hay lô đề hay cờ bạc cần dùng nhiều đến tiền mà gia đình có nhưng chưa tăm được hay nhà không có còn " ĐÚ " = > Loại này đang phổ biến trong giới thanh niên và học sinh hiện nay
= > Loại này đang tự muốn biến mình thành cặn bã trong mắt mọi người
Loại này nên đề phòng vì chưa biết suy nghĩ !

Có thể những nhận định của tôi là sai hoặc thiếu xót nhưng việc đúng là có bởi trường đời trong 1 năm đã dạy cho tôi còn nhiều hơn thế !

Có điểm các bạn cần lưu ý là những ngọn lửa " Cặn bã " còn đang âm ỷ và chưa bùng phát thành đại dịch nên các bạn hãy cẩn thận và giữ mình

( ^ - ^ ) QuAnG_QuIt ( * _ * )
quan_kham_sai is offline  

Old 03-11-2005, 17:47  

Manager

KL$: 30
Awarded 10 time(s)
Sent 32 thank(s)
Received 31 thank(s)
Class: A4 (2005-2008)

Ở lớp cấp II của em cũng có thể loại ""gọi là cặn bã >:p, 1 thằng cặn bã chính hiệu >:p. Bố là công an mà nó suốt ngày đi cà khịa đánh nhau, mà trong khi đó thì có biết đánh nhau j đâu, toàn gọi hội hè>:p. Nó nếu mà bị bọn nào doạ đánh thì áh, lúc đầu thì có vẻ gấu lắm, đến lúc gặp bọn đấy thì quỳ xuống dưới chân bọn nó xin lỗi rồi đưa tiền cho bọn nó. Mà nhà thằng này giàu wá hay sao ý, toàn cậy tủ bố mẹ, có lần nó cậy tủ lấy 10 triệu thế mà bố mẹ nó mãi đến 2 tuần sau mới phát hiện ra .Học hành thì mối môn 1 gia sư, tối nào cũng học gia sư, thế mà vẫn ngu như thường ~> bó tay

Với Se7en thì từ YÊU thôi kô đủ
leo_meomeo is offline  

Old 03-11-2005, 18:05  

Unverified Member

Cái thằng mà chị kể í, nó có nhiều hơn chỗ bạn em có mấy chục lần cơ. Cái loại này mà không phải cặn bã thì đúng là....
Nó là cái loại mà "Loại này không chỉ biến chúng ta thành cặn bã mà còn biến ta thành ............... " <<< được nhắc ở bài của quan_kham_sai kìa
chẹp, si đần !!
chuotbe is offline  

Old 04-11-2005, 01:26  

Member
, uh thì cặn bã chẳng ai thích nó cả :p :p. tuy nhiên ơ đâu cũng có nó, ở bất cứ thời nào cũng có........tuy xấu nhưng nó vẫn tồn tại như một phần tất yếu của cuộc sống

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 04-11-2005, 18:06  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@qks: lại mổ xẻ phân tích vấn đề roài, nhưng cái bác nói là ở mức độ cao hơn, bác có dám bảo đảm những thằng trấn lột kia không phải là bọn hít, lắc, đi hoang, hay tương lai trở thành đâm thuê chém mướn không, nói chung chúng vẫn là cặn bã và nếu không sửa chữa được thì mãi là cặn bã thôi

AldolfHitle is offline  

Old 11-11-2005, 17:34  

Senior Member

KL$: 355
Awarded 1 time(s)

Thế loai này có thể coi là cặn bã đc không nhỉ?

Hôm ấy hình như là tối thứ 7.Hôm ấy em mải làm BT lớn ở nhà thằng bạn mãi đến 11h đêm mới về.Do tối chưa ăn uống gì nên rẽ vào quán phở bên phố Vọng giải quyết tạm.Hôm ấy xui thế nào rẽ ngay phải quán nằm giữa mấy quán Gội đầu masage.Vào quán đang ngồi thì 1 em nhìn trẻ măng bằng tuổi mình là cùng ra ngồi cùng bàn.Chuưa kịp ăn thì em ra hỏi:

-Anh ơi anh có nhu cầu không ạ?

Lúc ấy hơi bất ngời nên em hỏi lại:

-Xin lỗi,nhu cầu gì hả em?

-Anh cứ đùa em,thôi nhìn anh em biết anh là sinh viên,lại trai tân nên em giảm giá một nửa đấy đi không anh? (A,đến đây thì lộ rõ cave đội lốt cừu non rồi nhé)

Chả biết đối fó với loại này thế nào,đành buông 1 câu:

Thôi,chị thông cảm trong túi em còn đúng 5K ăn phở chị ạ.

Nghe xong con bé đứng lên biến thẳng,trc khi biến còn lẩm bẩm cái gì:ĐM,trông thế kia mà đ*o có tiền....

Không ngờ bây h cave lại bạo thế,không cần người hỏi vẫn ngang nhiên như thường-->Chịu.

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 12-11-2005, 10:15  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

haha, hay nhỉ, sao mình đi qua chỗ đó suốt mà không thấy mời bao giờ, chắc tại nó nhìn dáng mình đúng dân Xd chả có xu teng trong túi

Bó tay với bọn cave đó

AldolfHitle is offline  

Old 12-11-2005, 12:41  

Senior Member

Awarded 1 time(s)
Sent 27 thank(s)
Received 27 thank(s)

Mấy hôm nay ra đường toàn thấy cặn bã Như hôm qua em đi học, trên đường thấy có 2 xe máy đâm vào nhau, mấy thằng choai choai đi qua hét to : " Đánh nhau đi, đánh bỏ mama nhau đi, bố mày đứng cổ vũ "
XH suy thoái quá

Pan tửng từng tưng

Old 12-11-2005, 13:09  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Quote:
Originally posted by leo_meomeo@03-11-2005 @ 17:47
Ở lớp cấp II của em cũng có thể loại ""gọi là cặn bã >:p, 1 thằng cặn bã chính hiệu >:p. Bố là công an mà nó suốt ngày đi cà khịa đánh nhau, mà trong khi đó thì có biết đánh nhau j đâu, toàn gọi hội hè>:p. Nó nếu mà bị bọn nào doạ đánh thì áh, lúc đầu thì có vẻ gấu lắm, đến lúc gặp bọn đấy thì quỳ xuống dưới chân bọn nó xin lỗi rồi đưa tiền cho bọn nó. Mà nhà thằng này giàu wá hay sao ý, toàn cậy tủ bố mẹ, có lần nó cậy tủ lấy 10 triệu thế mà bố mẹ nó mãi đến 2 tuần sau mới phát hiện ra .Học hành thì mối môn 1 gia sư, tối nào cũng học gia sư, thế mà vẫn ngu như thường ~> bó tay
Hà ĐInh hả ku ,nêu slà Hà ĐInh thì nó lấy 31 tr cơ

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 12-11-2005, 18:12  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

hay nhỉ, lấy 31tr, nó có nhiều tiền vậy thì nó làm được cái gì, hình như giàu có là không tốt hay sao ấy, cứ bố mẹ giàu có thì phần nhiều thấy con cái hư hỏng

AldolfHitle is offline  

Old 12-11-2005, 20:54  

Senior Member

Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)

bác Đóp xây dựng hả bác ,bác khoa nào ,hôm nào em qua nhìn mặt hỏi bài
Quote:
Mấy hôm nay ra đường toàn thấy cặn bã Như hôm qua em đi học, trên đường thấy có 2 xe máy đâm vào nhau, mấy thằng choai choai đi qua hét to : " Đánh nhau đi, đánh bỏ mama nhau đi, bố mày đứng cổ vũ "
mấy thằng này đúng cặn bã thật ,thôi thì cứ coi như nó là cục ... vậy ,biết làm thế nào ,xấu lắm nhưng nó lại thuộc về tự nhiên

Negunsd is offline  

Old 12-11-2005, 22:11  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

cái vụ lấy tiền nghe hồi trước có con gái ông thứ trưởng,bộ trưởng nào lấy 1 tỷ,mua 10 cái @ cho bạn bè vụ đấy chả làm ầm lên,
Nhà dột từ nóc,xã hội hỏng từ thằng lãnh đạo,nói thật đừng bảo phản động,nhưng bản chất nó là như thế ,cái sự"con ông cháu cha" nó thấm sâu vào dân mình rồi
Như cô chủ nhiệm lớp Gió nói"cả đời chúng tôi làm việc vất vả cũng vì con chúng tôi,bởi thế nó phải đc ....thế này thế kia chứ "
Ở lớp,1 thằng con cô giáo ở trường ko chép bài cô hỏi sao ko chép :"chép vào đâu"
"anh đi học thế à" -"ừ" =>đuổi ra ngoài,đứng dậy đi luôn
Hôm sau chủ nhiệm:"lần sau nhớ chép bài nhé con" => bó tay toàn tập
Thử hỏi cái môi trường giáo dục như thế thì sau này thanh niên làm gì mà ko có tư tưởng đấy?
1 chuyện khác:có 1 thằng học sinh KL,học dốt như bò,nghỉ nhiều hơn đi học,suốt ngày gái gú,đánh nhau như cơm bữa,
Đua xe bị công an bắt,hôm sau bố gọi cho 1câu=>đưa xe về tận nhà
Thi tốt nghiệp đc ném bài,vừa đủ đỗ,vào trong Nam thi đại học,đc cộng 3 điểm ,cũng chen đc vào trường quân sự,=>sớm muộn nó cũng lên làm to như bố nó,và thằng con nó rồi cũng thế....nghĩ gì ?ghen tỵ,công nhận,nhưng thật sự là cảm thấy xấu hổ vì cái gọi là"công bằng,văn minh"
Chán nản,viết hết những chuyện gai mắt,chướng tai thì có lẽ đến mai cũng chưa xong !!!

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 12-11-2005, 23:23  

God Member

KL$: 145

Viết đến mai cũng chưa xong thì tốt nhất la ko nên viết ...Cái sự đời ở đâu nó cũng có giả dối , nhất là ở cái nước mà đang ngấp nghé hoà nhập vào TG như nước ta thì nó lại càng nhiều ...Chúng mình còn trẻ , phải lạc wan chứ ...suốt ngày ngồi mà than vãn chỉ trích như những ông cụ non thì làm gì còn tâm trí đâu mà phấn đấu để lật đổ cái " con ông cháu cha" kia (ko khéo bị trầm cảm mất )

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 13-11-2005, 21:48  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Quote:
Originally posted by giantlove@12-11-2005 @ 23:23
Viết đến mai cũng chưa xong thì tốt nhất la ko nên viết ...Cái sự đời ở đâu nó cũng có giả dối , nhất là ở cái nước mà đang ngấp nghé hoà nhập vào TG như nước ta thì nó lại càng nhiều ...Chúng mình còn trẻ , phải lạc wan chứ ...suốt ngày ngồi mà than vãn chỉ trích như những ông cụ non thì làm gì còn tâm trí đâu mà phấn đấu để lật đổ cái " con ông cháu cha" kia (ko khéo bị trầm cảm mất )
Ừhm bác giantlove nói đúng đấy chứ , cũng biết là còn nhiều điều chướng tai gai mắt , nhưng nếu cứ nhìn nhận nó vậy mà kêu than chán nản thì còn nói làm gì . Phải lạc quan và tin tưởng , cố gắng thêm một chút để sau này sẽ góp một phần cùng số đông mọi người cái tạo lại tất cả . Thôi , số chúng mình thế , cam chịu chút rồi nếu có ý định tốt đẹp đóng góp cho xã hội đất nước thật sự thì sau lớn sẽ còn nhiều cơ hội . Riêng phần muk , luôn tin tưởng rằng VN sẽ better trong một tương lai ko xa !

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 14-11-2005, 12:59  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

Hôm qua đang đi trên đg ở chỗ chợ Kimliên,thấy 1 cái xe ô tô du lịch đang đi thì người nào đó ở trong ném luôn cả cái túi nôn ra đường,suýt trúng 1 người đang đi xe máy ,ko hiểu sao lại có cái loại "người rừng" ấy trong lòng thủ đô nhỉ? X-(

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 14-11-2005, 16:31  

Senior Member

Awarded 1 time(s)

Cái này mới chỉ gọi là Impolite thôi chứ cặn bã thì chưa chắc ku ạ.Giống hôm qua đi trên chỗ Giảng Võ,có 1 em đi xe rẽ vào ngõ nhưng bị vướng cái ôtô.thằng cha lái xe ô tô(trông comple cà vạt rất lịch sự) mở cửa kính tương ngay cho câu đậm chất impolite:"ĐM con ML kia mày đi cái kiểu đ*o gì thé?" ngay trc mắt bao nhiêu người đứng đấy.Chưa hết thằng cha ấy còn chửi nhiều câu cực mất dạy mà nói thật chưa biết ở chợ búa có hay không nữa.Đúng là chỉ đc cái to mồm,hôm ấy không phải là 1 đứa con gái mà gặp thằng khác có khi nó đấm cho vỡ mồm...

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 14-11-2005, 18:36  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

thì em cũng có dùng từ cặn bã cho loại này đâu
Nhưng công nhận là dân mình ý thức kém dã man ,nhìn mấy đứa trong lớp ăn xong vứt toẹt xuống giữa lớp,mình ngứa mắt nhặt ,vứt đi thì bị bọn nó bảo "thừa cơm " ,chán hẳn (<!--emo&--><!--endemo-->
Nhớ lại hồi bé,đi đâu xa bằng xe máy hay ngồi ô tô,ăn xong cái gì đấy ,mình cứ cầm khư khư trong tay,người lớn bảo vứt thế nào cũng ko chịu ,họ bảo cứ vứt xuống đường,có làm sao đâu,cầm làm gì cho bẩn .... ai cũng như thế thì thảo nào trẻ con lớn lên ko biết giữ vệ sinh chung là gì "cha chung,ko ai khóc" mà (<!--emo&--><!--endemo-->

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 14-11-2005, 22:36  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Chepmội,hum nay nghe kể về 1 trường hợp cặn bã,đồ con mèo nhà nó chứ X-( X-( ,sao ở đời lắm cái loại chó chết thế nhỉ,chẹp,may mà chưa đến nỗi nghiêm trọng

Rùa is offline  

Old 19-11-2005, 11:18  

Phá sản!

Hic hic đâu mà chả thê Đây là một thực trạng đau xót mà xh phải chấp nhận thôi
Hehekltt is offline  

Old 20-11-2005, 01:52  

Senior Member

Awarded 1 time(s)
Sent 27 thank(s)
Received 27 thank(s)

Vừa nhận được 1 cái link cặn bã từ 1 thằng cặn bã Tự hỏi vì sao ngày trước mình để nó add YM

Pan tửng từng tưng

Old 20-11-2005, 13:25  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Mọi người tham khảo cái này coi có đúng trường hợp 1 của anh Gió không???
http://www.dantri.com.vn/nhipsongtre/2005/11/84442.vip

rockbaby is offline  

Old 20-11-2005, 13:30  

Senior Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)

Em cũng xin phép góp vui một vụ nhỏ!!
Hôm em với thằng bạn đi qua Huỳnh Thúc Kháng thì có 2 thằng phóng xe máy lên ngang hàng nói:" Em ơi anh ở trường Phan Huy Chú, có tiền không cho anh mấy nghìn đổ xăng!!" Thằng bạn mình kêu:"Đây còn có 2k anh có lấy thì lấy, bọn em vừa đi ăn ốc về hết tiền rồi!!" (mà đúng là vừa đi ăn ốc về thật) vừa nói vừa rút 2k ra đưa, thằng kia giật luôn!! Chưa xong, phóng lên một tí ngang mình:"Còn thằng này có không??" Mình nói luôn:"Không có thật!!!" -"Thế bây giờ lục mà có thì sao??" Mình đang định bảo:" đây thích thì lục đi!!" (biết thừa là bố nó cũng chẳng dám chặn xe mình lại mà lục!! , mà trong túi vẫn còn mấy k thật!! ) Nhưng thằng ngồi sau lại bảo thôi té, thế là cầm 2k té luôn!!!!
Mà ngay hôm sau thấy luôn 2 bác lên KL oánh nhau mới sợ chứ!!!

rockbaby is offline  

Old 22-11-2005, 21:17  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

hic,tối nay đi học về muộn,đi tắt qua Hồ Đắc Di,đang đến chỗ tối om ,có 1 thằng gọi mình"ê,lại đây tao bảo" ,đang phóng vội ,lúc đấy mình chỉ buột miệng"thôi," ,xong rồi thằng cặn bã đấy chửi DCM 1 câu,may mà lúc đấy mình phóng nhanh ,ko nó đuổi theo thì bỏ mama (nó )

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 24-11-2005, 01:12  

Phá sản!

KL$: 10

Lolz. Lúc sáng hôm nay đi bù khú với hội bạn qua phố Cát Linh thấy một thằng đi xe máy chắc là đâm vào một ông già đi xe đạp, nó đấm vào mặt ông già. Đúng là cái xã hội này rác rưởi nhiều thật. 2 thằng đang định nhày vào thì có mấy đồng chí chả biết ở đâu nhảy vào úp sọt thằng kia. Sướng quá phóng qua cười toe toét. Dừng lại làm gì để cho tắc đường. Như thế là đã quá đủ cho sự công bằng rồi. Happy day
Ugly_Frog is offline  

Old 25-11-2005, 14:55  

Bực mình lại càng bực mình nên tối qua rủ thằng bạn đi dạo phố chơi !
Đi đến Đinh Tiên Hoàng gặp ngay hai thằng oắt con đi Dem chiến giật điện thoại ! Thằng bạn vê ga như đúng rùi ! Chiếc Space bốc đầu phi như điên mà tôi không hiểu ! Hoá ra là lùa theo hai thằng oắt ! Qua Hàng Dầu chặn được đầu táp 2 nhóc vào lề đường ! Vừa đánh vừa hô khiến 2 thằng oắt bét xác !
Nhưng công to xong chằng được nhận lời cảm ơn từ khổ chủ mà chỉ nhận được 1 lít tiền công ( như của bố thí ) . Giàu mà vô học thì không thèm !
Đúng là anh hùng rơm ! Chán không chịu được !
2 Thằng chỉ cười trừ mà lủi thủi đi dạo tiếp mà trong lòng không chút nào vui !
Xã hội !

quan_kham_sai is offline  

Old 25-11-2005, 15:59  

Phá sản!

Sao bác giàu thế
Đi dạo trong lúc đệ phải tiết kiệm từng đồng 1
Trước đây cũng mấy lần gặp trưởng hợp như thế nhưng mà bi giờ thì hết rồi
chikvn is offline  

Old 27-11-2005, 10:33  

V.I.P

KL$: 2.434
Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

hình như lại có thể loại cặn bã post bài trong này
là ai thì mọi người bít
--------------
em thì chưa bị trấn bao h`
nhưng mí vụ đánh nhau(mà toàn con gái ấy) thì đã từng là ng` trong cuộc
có mí con lớp 8
nó kết 1 thằng lớp iem
thằng đấy thì k thích mí con này rùi
thía là nó bảo mí con kia iem là ny of nó
thía là mí con kia ra chửi
s***
mà chả nói đc cái zè
chỉ đứng đấy
mình ra lườm cho cái lại chạy
==>cặn bã

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 27-11-2005, 14:48  

To Chikvn : Giàu giề mà giàu . Đọc kĩ đi em ! Rủ thằng bạn đi thui mà ! Xe nó . tiền xăng còn 9500 nên cu đang sướng chứ bao nhiêu tiền của của anh đem nướng hết vào giấy vẽ và đóng những quyển thuyết minh hơn 50 chục trang rùi !

Lại nói đến cặn bã ! Chẳng hiểu óc chúng nó bị làm sao hay chúng nó là những thằng dâm loạn mà chúng nó lại làm thía !
Tối hôm qua lên chỗ ông chú làm công an phường Hàng Bông lấy mấy quyển sổ về để viết thì gặp 2 thằng cu mặt còn non choẹt bị xích tại đó !
Hỏi chú xem chúng bị làm sao mà bị bắt ! Đầu tiên cứ tưởng là bọn ăn trộm hay bọn choai choai ngứa nhau tiếng gáy mà " phay " nhau nhưng nghe kĩ lại thấy ghê người !
Tiện thì nói luôn cho các bạn con gái chú ý 1 hình thức mới đang nhen nhóm trên các con đường !
Hai thằng này và còn 3 thằng khác trong nhóm ( 3 chú này chạy được ) cứ hàng tối đi bộ dọc con đường đi bộ đến chợ đêm Đồng Xuân thấy cô gái nào có " núi đôi " to là nhào tới " nhào nặn " rồi chạy thật nhanh !
Đã không biết bao nhiêu cô gái đã bị chúng làm nhục bằng hành vi bỉ ổi đó !
Nhưng chúng muốn thay đổi trò chơi ! Chán việc quan tâm đến các cô gái Việt chúng quay sang nhằm các cô gái nước ngoài ! Và tối qua là tối mà chúng thực hiện lần đầu tiên phương án mới ! Nhưng không may cho chúng là chúng vừa thực hiện hành vi xong thì bị phát hiện ! Khổ chủ tóm được 1 chú còn 4 chú kia chạy !
Chạy đến địa phận Hàng Bông thì 1 chú bị dân quân gô cổ lại !
Lên CAP mà chúng vẫn tỉnh bơ ( quá kinh ) . Hoỉ chúng vì sao mà chúng lại làm vậy thì chúng trả lời tỉnh bơ : Muốn làm như bọn Nhật đã làm ! ( 1 VD được tải trên mạng có cảnh bọn Nhật chuyên đi xé áo và nhào nặn " núi đôi " của các cô gái )
Kể ra thì thật hoảng cho thanh niên ngày nay khi trên mạng ngày qua ngày các trang wed XXXXX đang bùng nổ và không được kiểm soát !
Lũ chó mà ! Nhìn mà chỉ muốn băm chúng ra thành trăm mảnh !

@ : Các bạn gái nếu muốn đi chơi đêm ở chợ đêm nên có vệ sĩ theo cạnh ! Nên cẩn thận !
Dangerous
!

quan_kham_sai is offline  

Old 28-11-2005, 09:35  

Phá sản!

Chà chà
Bọn nó mà vào tay mình thì...
o_0
Sếp làm thuyết minh gì thế mà đóng những 50 trang?
chikvn is offline  

Old 29-11-2005, 16:43  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

đ* c* m* mấy thằng cặn bã X-( đ* hiểu cái số mình có duyên với bọn nó hay sao mà gặp nhiều thế này X-( ,đi học trên HHT,nhà thầy bị mất điện nên đc về,trên đg về ,qua chỗ công viên thủ lệ thì lại bị thằng chó chết tạt xe lại "hỏi thăm" .Lần này đến lượt thằng Long nào đấy X-( ,mình biết trước nên nói luôn"em ko có tiền đâu" thì bị nó tóm lại, 1thằng đấm mình phát vào mặt...đcm nhà nó chứ X-( ,rồi đến cả bọn người qua đg chết tiệt,nhìn qua rồi đi luôn...người VN là thế đấy ,may là vẫn còn có người tốt, chú đang trên đg đón con về và cô đứng tuổi kịp ra can bọn nó... sh** ,bọn cặn bã này sao bây h lại đầy rẫy thế này,
Bọn chó chết đấy giết đi thì càng sạch đất X-( ,căm thù X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-(

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 29-11-2005, 17:37  

Senior Member

Awarded 1 time(s)

MK,cái bọn ấy chấp làm gì em,rút kinh nghiệm lần sau có đi học tối thì đừng đi 1 mình vào những chỗ nguy hiểm như mấy cái công viên hay bờ sông.Đọc báo hôm nay thấy có vụ mấy thằng ranh toàn sinh năm 90 mà giết người chỉ vì người kia nhìn nó 1 phát.MK cái bọn cặn bã,anh mà là thủ tướng thì tử hình hết mấy cái bọn mất dạy ấy đi,lũ cặn bã!

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 29-11-2005, 19:20  
Nui Female

Member

KL$: 5

*X-( nhắc đến chuyện này, em lại tức X-( . Đằng sau khu nhà em có 1 thằng chó chết , chuyên đi xe best màu đỏ tươi , nó luôn lượn lờ quanh khu đằng sau nhà em để tìm con gái và giở trò đồi bại, hồi trước em với hai đứa bạn gái đi khu sau, nó phóng xe vọt qua và nó tấn công bạn của em (nhào nặn như anh gì nói đấy ) ,bạn em tức quá nó cứ đứng chửi chứ ko làm gì . Và tiếp sau đấy em lại suýt bị nó tấn công ( vào 1 hum khác :-s ) , thằng chó chết đấy mới chỉ đụng vào tay chứ chưa làm gì , thế là lúc sau nó lại bám theo em, nó nấp ở bức tường, em vừa tức vừa sợ nên cầm 2 cục đá to định ném nó, nó thấy thế mới bỏ đi . Xong em quay về nhà , thấy chị em ( chuotbe) đang ngồi net , em sợ quá khóc và chị ý đưa em đi học , mấy hôm sau chị ý nhờ mấy anh bạn cùng lớp rình thằng khốn đấy để đánh cho nó 1 trận hix , nhớ lại mà tức quá

* Vẫn thằng chó chết đấy nhưng lần này nó đốn mạt hơn , nhà em ở trong Học Viện Ngân Hàng, nên gửi xe ở bên trong, 1 hôm em với chị em (chuotbe) đi cất xe máy xong đi về thấy 1 thằng đứng ở đầu ngõ nhà , trong bóng tối bên cạnh là cái xe , thấy có gì bất thường ở đây , nên chị em đã bảo cẩn thận và quả đúng như vậy , nó nhìn thấy em và chị em, nó khéo khoá quần và định lôi ra 2 chị em sợ quá, chạy ra cái cô hàng nước gần đấy ngồi , lúc sau có 1 chú đi đến đấy, nó thấy thế liền kéo khoá quần lại và phóng xe vào ngõ sau

* Khu đằng sau mọi người cũng rất khổ, cái thằng mất dạy ấy suốt ngáy lượn qua khu buổi tối và giở trò kéo khoá quần xuống để trêu chọc mọi người

KL: em chỉ muốn thằng khốn bệnh đấy bị bắt để nó ko còn giở những trò đồi bại với người đi đường và mọi người sống quanh đấy , :-s , những thằng đấy đúng là đồ cặn bã, đồ rác rưởi để cho mọi người ko phải lo lắng mỗi khi đi đâu buổi tối , nhất là chị em gái, phụ nữ chúng ta

Nui..

Tí yêu...
Nui is offline  

Old 29-11-2005, 19:24  
Lão_Rùa

KL$: 0.00

Đ** mấy thằng cặn bã,cặn bã trong chính cái ngôi trường KL hiện tại,mấy thằng lớp 12 rồi mà *** bớt đi tí cặn bã nào . Hum trước có mấy thằng ôn,cũng là cùng khối 12 thôi lên bắt lỗi em,kêu em chửi bạn nó,doạ hum khai giảng đánh bạn nó (*** hiểu bây h là lúc nào rồi ),cái thằng bạn nó mình nhìn là đíu muốn nói chuyện rồi,nói chó gì đến cái chuyện doạ đánh nó,lên nói nhau 1 hồi,cuối cùng bọn nó đành chấp nhận 1 sự thật rõ ràng là đíu bắt lỗi được mình.Hum nay đang ngôi dưới ssân trường,mấy thằng chó lại quây mình vào,kêu là hum trước tao chưa đánh mày,mà bạn mày lại tưởng là tao đánh mày rồi,thế nên hum nay tao đánh mày thật,rồi nó đấm mình 1 cái,mấy thằng còn lại thì cũng toan nhảy vào,mình đẩy thằng kia và tép lại về gần phòng bảo vệ,mấy cậu bắt đầu đi gọi thêm 1 lô 1 lốc mắy thằng cặn bã đứng quanh đấy,1 thằng nhảy vào gọi mình ra,chửi thẳng vào mặt nó là "đCM mày bố việc *** gì phải ra",nó nhảy vào định đạp mình,tức người xông ra đấm cho nó 1 phát lật mặt,coi như trả thù cái quả lúc nãy của nó,rồi trống,bảo về bắt đầu để ý đến đám đông,mấy thằng cặn bã tép hết,ko quên doạ mình 1 câu mày cứ cẩn thận đấy .Ngay trong chính cái trường có điểm chuẩn cao nhất thành phố còn thế,ngày nào cũng phải học với 1 lô cặn bã thế thì còn nói gì đến cái bọn cầu bơ cầu bất ngoài đường,ít ra cái bọn kia còn là ko được ăn học đầy đủ,chứ cái bọn thế này mới đích thực là cặn bã ..Shit !!!!!!

Old 29-11-2005, 20:09  

Member
Quote:
Originally posted by Nui@29-11-2005 @ 19:20
KL: em chỉ muốn thằng khốn bệnh đấy bị bắt để nó ko còn giở những trò đồi bại với người đi đường và mọi người sống quanh đấy , :-s , những thằng đấy đúng là đồ cặn bã, đồ rác rưởi để cho mọi người ko phải lo lắng mỗi khi đi đâu buổi tối , nhất là chị em gái, phụ nữ chúng ta
Thằng đấy tới số rồi X-( X-(
Giờ nó bị bắt chưa em , sao ở đấy ko ai báo cho mấy chú công an, rình mấy hôm là bắt được à, công an giỏi lắm
Phải đi báo thôi chứ bon nó ko thấy động tĩnh j chúng nó càng làm liều thì khốn

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 29-11-2005, 21:21  

Senior Manager

Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)

Bọn nào đấy anh Rùa ơi!!!
Lớp nào đấy??? đừng bảo 12A16 nha!!!
Cặn bã kiểu này chắc lớp mình cũng có!!!! Cái bọn, hơi một tí là định gọi hội oánh nhau!!!! Đến là chán nản!!!

rockbaby is offline  

Old 29-11-2005, 21:53  

Manager

KL$: 30
Awarded 10 time(s)
Sent 32 thank(s)
Received 31 thank(s)
Class: A4 (2005-2008)

12a16 gần với lớp em khệnh khạng , hút thuốc này nọ , trông đến ghét >:p

Với Se7en thì từ YÊU thôi kô đủ
leo_meomeo is offline  

Old 29-11-2005, 22:31  
Lão_Rùa

cái bọn trực tiếp là 12a8 em ạ,a16 với a9 ở ngoài thôi

Old 29-11-2005, 23:51  
ngocquynh85

đọc xong topic này, thở dài 1 tiếng, buông thõng 1 câu

"đời là vậy, thối từ trên thối xuống, nát từ trong nát ra "

Mỗi người phải tự lo cho bản thân mình thôi, chứ ngồi mà chửi đời thì được cái gì. Con kiến kiện củ khoai chắc.

Bởi vậy, mới có câu "Thời buổi loạn lạc, thằng giỏi cũng chết, thằng dốt càng chết, thằng biết thì sống "

Vài lời với thế hệ trẻ (nghe như mình già lắm rùi thì phải )

Old 30-11-2005, 07:36  

Senior Member
Em bị lừa xe một lần mất hồi lớp 6, 2 đứa con gái cơ ~~>Fát chán

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 30-11-2005, 09:52  

Unverified Member

Quote:
Originally posted by ngocquynh85@29-11-2005 @ 23:51
đọc xong topic này, thở dài 1 tiếng, buông thõng 1 câu

"đời là vậy, thối từ trên thối xuống, nát từ trong nát ra "

Mỗi người phải tự lo cho bản thân mình thôi, chứ ngồi mà chửi đời thì được cái gì. Con kiến kiện củ khoai chắc.

Bởi vậy, mới có câu "Thời buổi loạn lạc, thằng giỏi cũng chết, thằng dốt càng chết, thằng biết thì sống "

Vài lời với thế hệ trẻ (nghe như mình già lắm rùi thì phải )
Không hiểu đang nói gì luôn
chuotbe is offline  

Old 30-11-2005, 11:30  

Phá sản!

Mấy cái thằng ko hiểu nó nghĩ gì, thích ra oai hay sao mà cứ suốt ngày hơi một tí là đánh, hơi một tí là hội nọ hội kia!!!!
Chán nản hẳn!!!
peeves2909 is offline  

Old 30-11-2005, 13:50  
Nui Female

Member

Quote:
Originally posted by osprey_vic+29-11-2005 @ 20:09--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (osprey_vic @ 29-11-2005 @ 20:09)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-Nui@29-11-2005 @ 19:20
Thằng đấy tới số rồi X-( X-(
Giờ nó bị bắt chưa em , sao ở đấy ko ai báo cho mấy chú công an, rình mấy hôm là bắt được à, công an giỏi lắm
Phải đi báo thôi chứ bon nó ko thấy động tĩnh j chúng nó càng làm liều thì khốn [/b][/quote]
Nếu mà bắt được thì tốt rồi anh ạ , công an thì làm được gì, công an ở chỗ nhà em thì chỉ canh đồn với vọng gác thanh niên thôi anh ạ hix :-s

Nui..

Tí yêu...
Nui is offline  

Old 30-11-2005, 14:04  

Senior Member

Awarded 1 time(s)

Đúng đấy,bởi vì có báo công an cũng chẳng làm đc gì vì làm gì có bằng chứng mà tố cáo nó.Em NUI ạ,hồi trước lớp anh cũng từng có những bạn nữ(ở tỉnh khác lên đây học) cũng từng bị lũ khốn ấy quấy rối 1 thời gian.Không có cách nào khác là tự bảo vệ mình em ạ.Tốt nhất là không nên ra ngoài vào buổi tối,có đi học về muộn thì không nên đi 1 mình mà nên rủ bạn theo cùng(Có bạn giai thì càng tốt,chả đứa từ chối chuyện hộ tống bạn nữ về nhà đâu,hồi trc anh cũng toàn phải hộ tống các bạn ý về mà).CÒn có việc ra ngoài thì nên bảo bố mẹ đưa đi.Nhắc đến chuyện này lại thấy buồn cười 1 lần có 1 thằng cũng lẽo đẽo theo 1 chị gần nhà anh có ý định tán tỉnh,chịu ý quay lại tương ngay cho câu:"mày có biết tao là Đai đen Karate không?Giỏi thì nhào vô".thằng ôn tím mặt chuồn mất dép,

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 30-11-2005, 21:01  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)
Class: C (2001-2004)

mới còn con nít mà bọn nó đã học đòi bắt chước bố mẹ rùi, đúng là cả nhà thích ra oai và "xin đểu"

Welcome to KLNet 6!
arsenelupin812 is offline  

Old 30-11-2005, 21:20  
Nui Female

Member

Post bài xong mà nhẹ hết cả lòng

Nui..

Tí yêu...
Nui is offline  

Old 30-11-2005, 23:13  

Phá sản!

Nui là em chị chuot pé à ??? H mới bít

Ừa !!
Tommy_Lofilger is offline  

Old 01-12-2005, 10:49  

@ : Đọc xong các bài viết của các bạn , tôi đang có những suy nghĩ hơi áy náy trong đầu :
- Mặc dù biết các bạn rất bực vì những hiện trạng gọi là cặn bã đang diễn ra mà chưa thể ngăn chặn hết nhưng đây là diễn đàn văn minh để cho các bạn bộc lộ tâm trạng hay tìm kiếm những lời khuyên sự đồng cảm trong học tập cũng như trong đời thường nên khuyên các bạn hết sức tránh dùng những từ NÓNG ( mặc dù biết là các bạn muốn tránh = cách viết tắt ) nhưng như thế là không tốt bởi người ta có thể đánh giá con người qua những gì bạn bộc lộ ra .
- Những hiện trạng cặn bã vẫn có thể diễn ra và biến đổi khôn lường nên các bạn có thể tự trang bị cho mình những vũ khí bí mật để phòng ngự khi cần thiết . Sau đây là ví dụ sau :
+ bạn có thể đi học võ ....
+ nếu là bạn gái thì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại vũ khí tấn công dạng xịt ( có loại đắt lẫn loại rẻ ) . Tôi khuyên các bạn gái nên sài đồ Trung Quốc : giá rẻ mà cực độc . Hiện trên thị trường có bán tại phố Lương Văn Can , Chợ Đồng Xuân ......... Giá hàng này dao động từ 70 nghìn đến 230 nghìn .
Còn loại đắt hơn bạn có thể tham khảo tại 1 số của hàng Mỹ Phẩm hoặc hỏi trung tâm tư vấn tổng đài 1080.
+ nếu bạn là con trai thì vô biên . Súng , dao , kiếm cỡ nhỏ đồ chơi giống hệt thật làm bằng INOX . Lại Lương Văn Can .
Gía dao động từ 120 nghìn đến 1 T ( đắt sắt ra miếng )
Còn nếu muốn rẻ hơn thì các bạn ra Nguyễn Khuyến . Chỉ 12 nghìn thui .....
- Bằng cách nào đó chúng ta có thể trong lớp đặt ra chủ đề trên như 1 chương trình thảo luận để vừa tuyên truyền cho các bạn vừa giúp các bạn hạn chế tối đa !
- Sau đây là 1 số thủ thuật trong việc chống lại bọn cặn bã :
+ Với những thằng hoỉ xin đểu , chúng nó hỏi nhầm người thì mình cũng có thể gọi nhầm người hoặc vơ nhầm nhà ( người khác có thể giúp bạn điều này ) :
- Gọi người đi trên đường là người thân : chú ... cô... hay mẹ ơi bố ơi ( Gọi sai tên miến là người khác chú ý - người lớn càng tốt )
- Vơ nhầm nhà : Nhà tao đây mày có muốn xin không để tao vào xin bố tao cho chúng mày .....
+ Với những bọn khốn nạn dâm loạn thì các bạn gái có 3 trường hợp sau :
- Gọi người thân hoặc bạn bè
- Đâm thằng xe ( nếu có ) vào người hắn
- Bản lĩnh ra đánh cho hắn 1 trận ( không có gì phải sợ ) : Nhằm thằng bộ hạ mà táng cho chúng hết quyền làm cha mãi mãi là thằng thái giám !

Chấm hết ! Tuỳ các bạn có thể tham khảo hoặc hỏi người thân , tham khảo thêm sách báo hoặc hỏi tư vấn !!!!!

quan_kham_sai is offline  

Old 01-12-2005, 10:57  

Member

Awarded 1 time(s)
Class: C (2001-2004)

đúng là những phương pháp thông dụng và rất hiệu quả ,nhưng xin khuyến cáo các bạn đừng ham rẻ mà mua đồ Tàu nhập lậu,sợ đến lúc lâm trận lại trục trặc thì khốn

Welcome to KLNet 6!
arsenelupin812 is offline  

Old 03-12-2005, 10:58  

Phá sản!

School: THPT Lê Quý Đôn =))
Class: A10 (2005-2008)

Hum nọ thấy con em họ kể nó bị một thèng ... tấn công ở đầu ngõ Hôm đó con pé đi bộ papa em đi xe đằng trước thế mà thằng đó vẫn .. Nghe nó kể lại mà thấy sợ May mà chưa có jì xảy ra
Hum trước đến trường nghe thằng bạn kể chuyện ba chị em đi tập thể dục buổi sáng bị ... mà rùng mình.Sợ thật (Kể xong nó còn quay ra dặn " Bi jờ xã hội rối ren lắm Mày fải cẩn thận Đi đâu về muộn fải có người đến đón " Tự nhiên nghĩ Sẽ jữ thèng bạn này mãi mãi ..... )
Mong một ngày mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn Chắc chắn
meoxinh_meoxinh is offline  

Old 03-12-2005, 16:48  

Phá sản!

sáng nay ngay ở đầu ngõ vào trường có 3 thằng chó chết trấn xe 1 thằng bé con lớp 4,lớp 5 gì đấy
MÌnh đứng lại chửi nhưng lúc đấy ko dám đánh nhau với bọn nó... nhục quá ...
Thằng bé mất xe...khổ thân..
Nói thì bảo nói nhiều nhưng..dcm bọn cặn bã .. , cha'n cái xã hội này ...
Sóng is offline  

Old 03-12-2005, 20:08  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

mọi người ơi...mấy tháng cuối năm này bọn cặn bã trấn lột nhiều như nấm sau mưa X-( ,cẩn thận nhé,nếu đc lúc nào cũng nên có 1 thứ gì dùng để tự vệ đc theo người ... thấy bọn trấn lột đang " làm trò" thì cứ hét ầm lên X-(, nếu có vũ khí thì lao vào luôn X-( , ( nếu nghĩ mình có thể kéo dài thời gian chờ người khác đến ) Cái bọn kn đấy ko dám làm to chuyện đâu X-(

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 03-12-2005, 21:56  
Nui Female

Member

Nhất là dịp tết ý, bọn nghiện này nọ toàn đi tìm nhà dân, thấy gì là chúng vơ vét ngay, mọi người cảnh giác đi

Nui..

Tí yêu...
Nui is offline  

Old 03-12-2005, 22:39  

Phá sản!

Lại nhớ dịp trước Nô-en năm ngoái em bị tụi nó nẫng mất cái xe Thế là bị mama cho đi bộ mấy tháng trời .. Căm tụi nó X-(

Old 04-12-2005, 09:31  

Phá sản!

còn mình 2 lần mất xe đạp mà toàn là để trong sân nhà lại bị mất mới khổ chứ..bó tay, Nhìu khi nghe mọi ng kể ở nước ngoài ,nhất là các nưóc Phương Tây ,xe đạp để đấy ngoài đường,thức ăn họ mang đến nhà để ngoài cửa chẳng bao giờ mất--->chán
keomut is offline  

Old 04-12-2005, 10:43  

Phá sản!

hồi lớp 4 cũng bị trấn mất cái dây chuyền
còn tư hồi đấy đến bây giờ chưa bị phát nào
mấy ông trên cứ to mồm chứ gặp mấy thằng đấy đố ai dám nhảy vào mà đánh đấm...có bao nhiêu thì đưa cho chúng nó cho xong chuyện...
trừ TH trong túi có nhiều $ mới nghĩ đến chuyện khác
còn vài ba chục nghìn thì thà cho nó luôn cho nhanh...
kagee is offline  

Old 09-12-2005, 16:04  

Phá sản!

Đọc xong bài viết của mấy bác em cũng bức xúc không kém.
Hồi trước em cũng hay bị trấn lột lắm các bác ạ.Chả là nhà em ở cái ngõ nổi tiếng là nhiều nghiện hút (chắc các bác từng nghe đến ngõ Văn Chương).Hồi cấp 2, cư mỗi lần đi về muộn thì cứ y như rằng có một thằng không biết ở đâu ra chặn đường xin đểu.Nhiều lần như thế em cũng biết tránh đi đường khác, chả hiểu thế nào cũng bị trấn mới ức chứ (Cũng may là hồi trước trẻ con không có nhiều tiền lắm ).
Thế là lên cấp 3, em quyết tâm đi tập thể hình để chẳng may gặp tình huống gì còn có khả năng ứng biến.Đúng là cái xã hội này loạn hết rồi.Lên cấp ba không bị trấn lột nữa mà bị chúng nó đánh mới đau chứ.Chả là em có quen được một cô bạn (Chưa biết nhau nhiều lắm).Thế là em rủ cô ta đi ăn chè.Có một thằng học cùng lớp thích cô ta, nó nhìn thấy.Hôm sau nó cùng 2 thằng nữa chặn đường em, nó hỏi mấy câu lung tung (nó lây cớ) rồi tư nhiên lao đánh em.Khổ nỗi là một thằng đằng sau nó phang một phát vào thái dương, em bị choáng, thế là chịu trận.
Bây giờ tập thể hình to hơn trước nhiều nên ít gặp tình huống như vây.Em khuyên các bác con trai cũng nên đi tập đi, để có gì còn sử dụng.
bodoi is offline  

Old 09-12-2005, 16:06  

Phá sản!

Quên.
Em cũng thấy rất nhiều bọn ăn bám bố mẹ, cậy quyền thế mà coi thường người khác.
Đúng là cặn bã
bodoi is offline  

Old 09-12-2005, 17:48  

God Member
Thấy mọi người bị trấn nhiều thì nhiều mà chưa thấy ai ăn đòn nhể

Hồi hè em lớp 9, chiều cầm quả bóng rổ đi chơi. TS, lần đầu tiên biết cầm bóng rổ cũng là tội một bọn đầu nhuộm bẩn bẩn 4,5 thằng gì đấy gọi thằng em ra "đm mày tưởng cầm bóng rổ là hay à?" -> nện thằng bé vào viện một tháng hè X-( TS, bọn này có gọi là cặn bã được không hả bác qks?

http://www.facebook.com/hophuongkl
hophuongA6 is offline  

Old 09-12-2005, 18:57  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

nói thật câu,chả cần đi đâu xa,cứ đứng ở cổng trường KL mỗi buồi chiều tan học,,,cặn bã đầy ra đấy ,ko hiểu sao trường mình càng ngày càng ... chán hẳn ...

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 09-12-2005, 22:36  

Senior Member

KL$: 138
Awarded 1 time(s)
Class: A11 (2005-2008)

hê , có nói thì có thay đổi được cái gì đâu , bọn đấy thì bây h chiếm đa số , trường nào cũng có , chỗ nào cũng gặp luôn

Cười k có nghĩa là vui.Khóc k có nghĩa là buồn.
Killerz is offline  

Old 15-12-2005, 05:41  
Pierce

Mie! Em chỉ căm mấy thằng choá nó móc ví tiền của em thui. Đíu gì, đang đứng ở trên xe buýt, lúc xuống thấy túi chả có đek gì. Mà khổ thân em! Cái ví là gia tài, có 500k trong đấy, ảnh ng iu, thẻ HS, thẻ tín dụng,...May mà bọn kia 0 bít dùng Credit Card 0 thì e tiu luôn.
Bây giờ làm sao dẹp dược bọn nó hả các bác?

Old 15-12-2005, 13:28  

Unverified Member

Chài, bọn nó có được Credit Card của em mà không có password thì làm ăn giề Bọn móc túi thì bây giờ nhan nhản khắp nơi: trên xe buýt, ngoài chợ, trong siêu thị, trên phố...Chẳng làm dc gì đâu em, chỉ có nâng cao ý thức cảnh giác bản thân thoai

P/S: em gõ dấu hộ chị cái
chuotbe is offline  

Old 15-12-2005, 14:45  

@ Chụt :
Chị tưởng cảnh giác mà không mất sao ???
Chị có đi xe máy chứ ? Chắc là có rùi !
Chị gửi xe ở đâu ??? Trong bãi xe cuả trường !!!!
Nhưng đừng tưởng có thể gửi trọn niềm tin cho người dẫn đường tận tuỵ được !!!
Vẫn mất đồ như thường . Mà bây giờ chúng không thèm vặt đồ mà vặt ngay biển số xe của chị cơ !!!!! Thế mới đau chứ !!!
Nhưng chị không cần báo CA đâu ( quá đau ) mà chị chỉ cần ra khu vực các quán nước chợ Trời ( Phố Huế - Yên Bái ) đưa cho mấy mụ bán nước số xe + tiền ( 500000 => 1 T ) là chị nhận lại được biển số xe của chị mà không phải là đồ giả !!!
Đau qúa ! Chó chết thật !!!

@ : Mọi người cẩn thận đề phòng khi đi xe máy !!!!

quan_kham_sai is offline  

Old 15-12-2005, 18:00  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

mình cũng là 1 thằng cặn bã ... ko hiểu ngày hôm nay làm sao mà cứ mở mồm ra là chửi,nhìn cái gì cũng thấy ngứa mắt... ,chắc mấy đứa thất vọng về mình lắm... ,ko biết cái cảm giác như có 1 quả bom nổ chậm trong mình này sẽ còn kéo dài trong bao lâu

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 16-12-2005, 17:43  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

gì đó, hổng lẽ Gió mà lại định đi lấy trộm biển số xe hả( ai bảo tự nhận cặn bã làm gì ), thế này lần sau đi chơi anh không để chú lảng vảng cạnh xe anh đâu

@qks: ông bị vặt roài hả, chết thật nhưng mà gửi trong trường mà còn thế thì biết để xe chỗ nào bi giờ, hổng lẽ đi bộ:-ss

AldolfHitle is offline  

Old 19-12-2005, 12:57  

@ : Đau thật ! Ngày nào đi học gửi xe vào trường là tháo ngay cái biển số gửi thằng trông xe cất vào tủ hộ ( thêm 1000 /ngày đó ) . Khốn nạn thật !
Đóng đinh tán vào rùi mà nó còn tháo được chắn bùn sau ra mới taì chứ !!!
May mà đi xe ghẻ không đi Dim thì chết !!!!

@ Gió : Thằng ku này giống tình trạng anh cách đây 2 năm rùi !!! Khổ thật ! Nhưng bây giờ chú nên bình tĩnh ! Bớt học đi 1 chút ! Đi lang thang nhiều đi ( đi bộ chứ đừng đi xe ) . Vừa đi vừa quan sát ( kô điên chút nào à nha ) . Chú sẽ thấy lòng thư thái ra !!!

quan_kham_sai is offline  

Old 20-12-2005, 00:59  

Phá sản!

Hehe anh Gió đang dậy thì tâm sinh lý thay đổi Thông cảm thông cảm
Chẹp hôm qua đi trên đường bị hai thằng ke cho ngã một cú song song với mặt đất Nó lại còn quay lại cưòi mới đau chứ Ê ẩm hít cả mình mấy >< Từ jờ kô thèm đi xe nữa đi bộ cho an toàn

Old 01-01-2006, 18:25  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

Buồn quá,hôm qua ngồi nói chuyện với 1 thằng em họ bằng tuổi,hai thằng lớn lên cùng nhau,học cùng 1 trường cấp 1 vậy mà bây h khác hẳn nhau về cách nghĩ ([img]http://www.dcuongtran.uni.cc/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>
Nó bảo là bây h nó muốn trở lại hồi bé để ko va vấp,sa đà nữa,nó bảo ko muốn hư để làm khổ bố mẹ nó nữa...vậy mà ko thể làm đc ...
Mình nói chuyện hồi trước bị xin đểu trên HHT,nó bảo là nó với mấy thằng bạn nó hôm trước Noel cũng "đi" như thế ,trấn đc của 1 thằng bé 100k , ngồi nói cho nó biết là nó đã sai như thế nào,thử đặt vị trí của nó khi bị trấn như thế thì nó nghĩ sao...vậy mà nó suy nghĩ đơn giản quá: " ko có tiền đi chơi với con người yêu vừa cưa đổ,ko còn cách nào khác" => chán hẳn ,cách ngĩ ko thay đổi thì làm sao mà thay đổi đc
Nó bảo là nó đi học thế này phí quá,có học đc đâu,muốn đi làm như mấy thằng anh họ khác,nhưng mà mình hỏi nó là nó sẽ làm đc gì... ko thể trả lời nổi
Bảo nó nhìn gương thằng Trung,một thằng em họ của cả hai đứa,nghiện hút bây h phải ngồi trong trại,bố mẹ ko dám nhìn mặt anh chị em nữa.. "mày có muốn mày cũng như thế ko" nó ngồi im lặng nghe mình như mọi lần,nhưng mình biết nó đang ở trong một môi trường thế nào,khó mà thay đổi lắm,còn lũ bạn bè hàng tối cứ đến 9,10h qua gọi nó đi thâu đêm ...còn bao nhiêu mối quan hệ ...mà quan trọng nhất là bản thân nó ko thể ý thức đc việc nó làm tai hại hay ko....
Nó bảo là" ko thể chơi đc với những đứa bạn như bạn ông....",nhưng nó cũng phải chấp nhận là mình hay nó cũng cà fê,cũng hát hò,cũng đi ăn ...như nhau,nhưng nó với bọn bạn nó "sau khi đưa bọn con gái về nhà thì đi đua xe" ... ko biết nói gì hơn... ([img]http://www.dcuongtran.uni.cc/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>
Nó bảo là hết cô chú,anh chị em,rồi đến cả bố mẹ nó đều lấy mình là tấm gương cho nó,nó cũng phục mình,khổ nỗi cách nghĩ của nó lại sai quá ([img]http://www.dcuongtran.uni.cc/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/> " cứ ngoan như ông thì muốn gì cũng đc,ADSL,di động.." mấy cái đấy thì còn lâu và tao cũng chả muốn so sánh làm gì ([img]http://www.dcuongtran.uni.cc/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/> ,bây h chắc bảo mày đi xe đạp đến trường ngang với đập cho mày 1 trận ([img]http://www.dcuongtran.uni.cc/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/> ,mày đâu biết là mỗi tuần 4 buổi tối tao phải đạp xe cả đi cả về gần chục cây đi học ko
Chả biết có thay đổi đc mày cái gì ko... giá mà tao lớn hơn tý nữa,để có thể làm đc trọn nhiệm vụ của 1 thằng anh cả thì chúng mày có thể cũng ko đến mức như vậy
Buồn thật ...

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 01-01-2006, 18:39  

Phá sản!

Hix hix, tính cách của cái đứa mà Gió nói là bản chất của nó rồi, muốn thay đổi chắc cũng không được đâu ...
SiMit is offline  

Old 01-01-2006, 18:50  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Chậc,nói chung là do môi trường tiếp xúc của nó thôi,bố mẹ nó để tiếp xúc thế sao mà hơn được,chả bao h làm lại là quá muộn cả

Rùa is offline  

Old 12-01-2006, 15:56  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

Theo tin mới nhận của 1 thằng em học 11aX có lẽ mình sắp bị 1 hội nào đó ở Lê Quý Đôn cho ăn đòn .
Nguyên nhân rất ngốc xít,mình thik 1 con bé lớp đấy,trong lớp đấy cũng có 1 thằng thik con bé này,nhưng ko đc đáp trả,thế là nó ngứa mắt mình , khổ thân thằng bé,phải mất công gọi hội ở tận đâu,có gì thì cứ gặp mà nói thẳng ,đàn ông con trai như thế....,nó ko thik là phải

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 12-01-2006, 17:19  
Pinkii

Quote:
Originally posted by quan_kham_sai@19-12-2005 @ 12:57
@ : Đau thật ! Ngày nào đi học gửi xe vào trường là tháo ngay cái biển số gửi thằng trông xe cất vào tủ hộ ( thêm 1000 /ngày đó ) . Khốn nạn thật !
Đóng đinh tán vào rùi mà nó còn tháo được chắn bùn sau ra mới taì chứ !!!
May mà đi xe ghẻ không đi Dim thì chết !!!!

còn có dịch vụ này cơ ạ

May mà từ bé đến h em chưa bị xin đểu :p
Còn vụ quấy rối thì...

Hồi em còn học ở Cung thiếu nhi Hà Nội (toàn trẻ con trong sáng thế mà nảy nòi ra mấy thằng dê cụ, tởm ) 1 hôm em đang đi bộ lên tầng, đi gần đến chỗ thang máy thì có 1 thằng tầm hơn 20 tuổi kéo roẹt khoá quần xuống, định móc sth ra :-s May mà em thần kinh vững, mặt tỉnh bơ đi qua (nói thật là đi qua rồi mới thấy run )
Thử hỏi ở 1 nơi đông đúc như thế, nhiều trẻ con như thế mà nó hành nghề thì đúng là "giá trị xã hội đảo lộn" hết cả. Papa monkey!

Old 12-01-2006, 18:14  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

Chiều nay,hơn chục thằng kéo ra chờ mình , ra nói chuyện một lúc,bọn nó bảo là thằng kia " ghét mình,bọn con gái lớp nó bênh mình " ,thế là muốn "solo" 1 thằng ra làm trọng tài,mình bảo là ko thik đánh nhau,nhưng cũng ko để bị ăn đòn ,thế là nó đạp luôn,may mà chuẩn bị sẵn :-ss ,thằng trọng tài cũng nhảy vào luôn , đang lúc mình cũng bực mình,tự nhiên đc "xả" ,sướng thế ko biết , quần nhau đc 1 lúc thì có mấy người dân khu đấy ra can , bọn nó còn bị 1 ông chửi: " đàn ông con trai mà nhục,2,3 thằng đánh 1 đứa "
Sau đấy bọn nó cũng ko dám làm gì nữa,may mà mấy thằng kia ko lao vào,ko em dễ "bỏ xác" quá ,
Đéo hiểu mấy thằng nhóc này ăn gì mà nhục thế ,thảo nào con Cừu nó ko thik nổi
Tự nhiên bây h thấy vui wá :">

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 12-01-2006, 18:20  

V.I.P

KL$: 2.434
Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

chán đời anh gió
ơ nhưng mà đánh đấm thế nào đấy anh
thế rồi sao
bọn nó chạy à
nhục thế

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 12-01-2006, 19:48  

Senior Member

chết nhục

Welcome to KLNet 6!
leng_keng is offline  

Old 12-01-2006, 20:32  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

sau đấy mấy đứa lớp nó cũng nhảy vào kéo ra,cái thằng trọng tài bị ăn đạp còn húng lên,nhặt gạch lao vào mới khổ chứ ,sau đấy tản hết đi chỗ khác,anh đi đường khác về trường đứng,ko thấy bọn nó đâu nữa,chắc về hết rồi
Vụ này chắc ko dừng lại thế này đc đâu,bon nó chưa đánh đc mình chắc chưa ăn ngon ngủ yên

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 12-01-2006, 21:06  

God Member
Ơ thế sáng nay vừa gặp thì chiều anh bị nện à?

Nếu có gì nghiêm trọng thì bảo em nhé giúp được gì thì em giúp

http://www.facebook.com/hophuongkl
hophuongA6 is offline  

Old 12-01-2006, 21:09  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

Cảm ơn chú ,nhưng anh chưa muốn làm to chuyện này ,năm nay lớp 12 rồi ,ngại lắm, còn nhà nó,lớp nó thì biết hết rồi,anh có làm sao thì nó cũng ko sống đc đâu

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 13-01-2006, 18:38  

Phá sản!

chán các chú lắm...máu anh hùng hơi cao..
Tuổi trẻ võ công kém nhưng tính tình nóng nảy.
Tự dưng đi đánh ông anh chẳng vì lý do gì.đé* cản nổi.
Rồi hum nay mang cái nợ:"Đm 11 mà dám đánh 12, phang chết cm nó đi.."
...........chán hẳn..... :-s
For_you_for_me is offline  

Old 13-01-2006, 18:43  

Phá sản!

Quote:
chán các chú lắm...máu anh hùng hơi cao..
Tuổi trẻ võ công kém nhưng tính tình nóng nảy.
Tự dưng đi đánh ông anh chẳng vì lý do gì.đé* cản nổi.
Rồi hum nay mang cái nợ:"Đm 11 mà dám đánh 12, phang chết cm nó đi.."
...........chán hẳn.....
trong lúc tang gia bối rối có điều gì sơ suất xin được lượng thứ.
For_you_for_me is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan