Go Back   KLNetBB > Our Class > Khóa 04-07

Old 23-10-2005, 08:30  

Phá sản!

KL$: 0

Bạn có bao giờ mơ ước được tận hưởng cảm giác được chạy mặc sức trên thảo nguyên xanh thẳm ,hét thật to từ đỉnh nứi cao, sống yên ả và hạnh phúc nơi nông trại thanh bình, ngồi trên một chiếc xích đu quấn đầy dây leo, trước một căn nhà theo kiến trúc châu Âu dễ thương giữa một khu rừng xanh mát , có hồ nước lớn đầy hoa ... hay nép mình ở đâu đó nhìn cơn mưa mát lạnh trút xuống, bắn những tia nước vào tóc, mắt ....rất đẹp và tuyệt vời phải không nhưng tuyệt vời hơn nữa là khi bạn cùng người mà bạn thích nhất trong cuộc đời này làm những điều đó ?Quả thật tui mong muốn mình được sống theo cách như thế, ngắm nhìn thiên nhiên, suy nghĩ về bản thân và cuộc sống dù biết những thứ đó là ảo tưởng do chính mình tạo ra .Nhưng cuộc đời thật ngắn ngủi, bạn có thể chỉ sống thật sự vài chục năm ,và sống thêm vài chục năm nữa trong lòng của con cháu bạn .Đến khi đứa cháu của bạn cũng qua đời, nếu như bạn chỉ là một người bình thường thì hầu như sẽ chẳng còn ai biết đến bạn như một con người đã từng tồn tại, từng quan trọng thật sự nữa , họ sẽ chỉ nhắc đến bạn trong một từ rất chung :thế hệ trước , tổ tiên...Nếu cuộc sống quả thật không có luân hồi, bạn chỉ được xuất hiện một lần duy nhất, được cười, được khóc, được suy nghĩ ....một lần duy nhất rồi mãi mãi chôn vùi trong đất ...thì việc gì phải chịu sống một cuộc đời tầm thường và đau khổ ?Dù rất khó, nhưng quả thật tui muốn từ bỏ tất cả đi tìm cái cảm giác mà tui cho rằng đó mới là cuộc sống của tui , tui muốn trân trọng từng hơi thở , từng giây phút được tồn tại của mình .Bạn có biết tui hỏang sợ thế nào khi chứng kiến một người vừa thấy đang khỏe mạnh, cười nói, bỗng chốc chết ngay trước mặt mình sau một vụ tại nạn không ?Nếu tui cũng sẽ bị như thế thì sao ?bị tước đi cuộc sống một cách tàn nhẫn và khốc liệt như thế, trong khi bản thân còn bao nhiêu dự định, bao nhiêu ước mơ để làm, còn bao nhiêu người để yêu mến, ...cái người vừa chết đi ấy, nếu họ không gặp tai nạn thì sau khi về nhà họ lại tiếp tục cuộc sống của người bình thường .Liệu nếu họ biết ngày mai mình sẽ chết, họ có chấp nhận sống như ngày hôm nay không?Ba mẹ tui chắc chắn sẽ phản đối cách sống thứ nhất vì nó quá ảo tưởng và nó cứ như suy nghĩ của 1 đứa con gái -cách sống mà tui thích và muốn làm -và ủng hộ cách sống thứ hai .

Vậy thì tui phải đi theo cách sống thứ hai chăng ?Cách sống bình thường mà theo tui là hóa tầm thường .Sinh ra, lớn lên, vùi đầu học, cố gắng đạt được nhiều thành tích một cách vất vả, cuối cùng vào đại học, lại tiếp tục con đường tranh đua,cố gắng giành được một vị trí cao trong xã hội ,có thật nhiều tiền ,rồi lập gia đình ,lo lắng, tính toán những thứ nhỏ nhặt nhất để có lợi ích cho mình , đến già thì chết (mà biết có chết trong hạnh phúc hay chết trong bệnh tật đau đớn,chết trong cô đơn ?).Cuộc sống như vậy, hàng trăm ,hàng vạn người của biết bao thế hệ đã mơ ước và theo đuổi, nhưng nó chẳng phải là cuộc sống lí tưởng .Bạn muốn điểm cao, bạn hạnh phúc khi được điểm cao, không phải vì bạn thấy đó là chuẩn mực của hạnh phúc (theo quan điểm của riêng bạn) mà bởi vì mọi người đều cho rằng điểm cao là tốt , là hay, là cơ sở để đánh giá con người ...cả những thành công khác mà bạn cố gắng đạt được cũng dựa trên quan điểm của xã hội, và bạn không thể làm gì khác bởi nếu nói theo quan điểm sống của bạn, mọi người sẽ nói rằng bạn lập dị, bạn nông nổi ....Nhưng cuộc sống của bạn thì là của bạn , tại sao phải sống theo quan điểm và suy nghĩ của người khác?Chúng ta đang sống theo cách như vậy đấy, cả bản thân tui , dù muốn nhưng vẫn lo sợ và không có đủ can đảm để lam theo những gì mình suy nghĩ .

Tui thật sự muốn giá như mình có hai cuộc sống, được sống hai lần thì hay biết mấy, muốn cuộc sống giành cho tui, và một cuộc sống dành cho người thân, cho xã hội .Theo bạn, nên sống theo cách nào ?
never_mind2802 is offline  

Old 23-10-2005, 08:35  

Phá sản!

hô hô tốt nhất là sống nhiệt tình ,sống hết mình,sống chình ình như kon cá kìng ha ha ha ha ha!
hotboya9 is offline  

Old 23-10-2005, 08:50  

Phá sản!

đó là nhậnđịnh về cuộc sống của tôi ko biết đúng hay sai.NHưng thực tế nó khác hoàn toàn với những điều tôi muốn nói.Chỉ cố gắng tở ra mạnh mẽ, cố tỏ vẻ vui cười ,an ủi mọi người. 1 thằng tồi tệ, yếu đuối kẻ từ khi mọi thứ xa dần tôi ,năm lớp 8.mọi thứ bỏ đi dần và ko còn lại gì.mất hết niềm tin với cuộc sống, chỉ còn lại rock bên tôi .từ đó con ngưòi tôi càng thay đổi,càng cô đơn và dần dần thành lập dị.Sống chỉ qua ngày cố mong đợi được giải thoát.đã bao lần tìm đến cái chết,trốn học lên bụi uống rượu để quên đi tất cả thạm chí cả cồn.ok biết bao giờ nó sẽ thay đổi tiếp và thay đổi như thế nào.bạn bè kể tù khi thàng bạn thân nhất của tui xa dần,mà tôi cũng chẳng hiểu vì sao nữa.mọi thứ như mất kiểm soát và lên cấp 3 tôi ko đủ can đảm để dặt niềm tin vào bạn bè.tôi sợ họ sẽ lại xa dần và cũng chỉ còn lại mình tôi.có lúc tôi nghĩ đến năm 27 tuổi mình sẽ tự sát ,làm như thần tượng của mình đã từng làm.nó là cách để trốn tránh sao? khi tui biết nhiều người còn khổ hwn mình nhưng tui không ngờ họ lại gần tui đến thế.phsỉ chăng bây giờ mình sống vì họ ko đưọc nghĩ đến việc chết ít nhất là vì người bạn thân nhất mới quen của tôi bay giờ .có lẽ giờ tôi sống vì mọi người , mong sao kh ilớn lên tôi có thể làm lính cưu hoả,dù chết cũng cưu được ai đó,đuợc chết thành tro như hoài bão 1 thời của mình. còn bây giờ tôi ngồi từng ngày mà ko làm được gì cả , ko biết phải thay đổi từ đâu.Còn các bạn thì sao liệu có ai muốn sống tiếp như bây giờ,ai muốn thay đổi mình . liệu có ai cam chịu với cuộc sống của mình rồi mãn nguyện!

Old 23-10-2005, 16:14  

Phá sản!

Tôi thấy bạn đang đi hơi xa thực tế cuộc sống. Có thể bạn nói đúng, cuộc sống là của chúng ta, triết lí sống là do chúng ta dựng nên, nhưng bạn nên nhớ rằng chúng ta đang sống trong một xã hội, mà một xã hội thì có những quy luật riêng, chúng ta muốn tồn tại và thực hiện những hoài bão của mình cũng phải từ quy luật đấy mà ra. Có thể bạn muốn làm một điều gì đó lớn lao, đó là một nét đẹp, nhưng bạn phải hoà nhập với mọi người, bạn phải cảm thấy thương yêu mọi người, chỉ có thế bạn mới cảm thấy có trách nhiệm với mọi người và giúp đỡ họ. Đừng bao giờ coi thường những giây phút hạnh phúc nhỏ nhoi, hãy tận hưởng, có như vậy bạn mới khát khao một hạnh phúc lớn hơn. Không có cái gì là không xuất phát là từ sự nhỏ bé. Còn cuộc sống của chúng ta, đó là quan niệm riênng của chúng ta, sẽ chẳng có ai có thể lam thay đổi nó ngoài chúng ta, vì vậy, nó đúng hay sai, có ý nghĩa hay vô ích, chỉ có thể do ta tạo dựng nên mà thôi.
cocsuibotmep is offline  

Old 23-10-2005, 23:19  

Phá sản!

quy luật là do con người tạo ra mà thôi. con người là loài vật ích kỷ nhất, ngu nhất đang phá hoại chính cuộc sống của mình, được phất triển hơn loài vật ở bộ óc thì đem nó vào nhiều việc xấu. đời là vậy mà hừm!

Old 23-10-2005, 23:50  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2002-2005)

sống đến năm sau là hết tuổi teen
năm sau nữa là đầu 2 đít chơi vơi
tôi không sống để đếm những ngày mình đang sống ,tôi sống vì ngày mai

------------------------------
In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 24-10-2005, 11:39  

Phá sản!

Bạn đừng nói như vậy. Nếu không có những quy luật này, loài người đã không tiến bộ như ngày nay, hơn nữa đâu phải tất cả đều xấu, cái xấu có mà cái tốt cũng có. Tôi nghĩ rằng chính cuộc sống có phần xa lánh mọi người của bạn đang làm bạn suy nghĩ u ám, bạn cần phải hoà nhập với xung quanh, bạn mới thấy được cái đẹp của nó. Có như vậy bạn mới cảm nhận được những niềm hạnh phúc, và hiểu được cuộc đời nó phức tạp hơn chúng ta nghĩ nhiều.
cocsuibotmep is offline  

Old 24-10-2005, 16:05  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
Class: A15 (2003-2006)

tự tử á?hèn quá...đã nói là sống cho đáng cơ mà...nói thẳng ra 1 câu là chẳng ai có quyền chết cả...
Nghĩ là mình sống nhạt nhẽo quá ah?mất niềm tin vào cuộc sống ah...sáo rỗng.Cái kiểu này ông bà ta trước gọi là "sướng quá hoá rồ" ít ra thì mình còn có 1 cái gọi là gia đình,mà nếu gia đình ko hạnh phúc,bạn bè ko có... thì ta vẫn có lý tưởng của riêng mình...phải cố hết sức mà hoàn thành nó chứ...mà nếu chết vì nó thì ít ra còn xứng đáng
Biết bao nhiêu người cơm ko đủ ăn..bệnh tật đầy mình...bị đánh đập,tra tấn dã man...nhưng người ta vẫn muốn sống.Muốn sống là bản năng tự nhiên của con người,mỗi người chỉ đc sống có 1 lần thôi mà ,sao lại vội lãng phí như thế ?Cuộc sống ko dễ có đc nên đừng vội bỏ nó.
MÌNH CHỈ CẦN TIN VÀO BẢN THÂN MÌNH LÀ ĐỦ...còn người khác thì chỉ nên tin ..1 nửa thôi...

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 24-10-2005, 21:43  

Phá sản!

Mỗi người một quan điểm, nhưng tôi đồng ý với anh Gió. Cuộc sống là một cuộc đấu tranh, nó sẽ không bao giờ tẻ nhạt, cái chính là tự tin vào bản thân mình. Nhưng xin đừng nhầm tưởng tự tin và ảo tưởng, ranh giới giữa chúng không xa đâu. Lượng sức mình, cái đấy mới quyết định niềm tin. Vì vậy, cần phải quan sát xung quanh, gần gũi với đời thường, tin người khác hay không cái đó còn tuỳ, căn bản là học hỏi ở người ta những gì, rút kinh nghiệm từ người ta những gì. Tôi nghĩ đó mới là cách sống giúp chúng ta thực hiện thành công những hoài bão của mình.
cocsuibotmep is offline  

Old 26-10-2005, 12:40  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

trong cuộc sống tất nhiên là phải có lúc này lúc khác, lúc vui lúc buồn , lúc con ngươì đạt đến đỉnh cao của sự thành công như 1 thành tích gì đâý trong học tập và cũng có khi là rơi xuống tận cùng của bế tắc như bị kỷ luật , bị bạn bè xa lánh .... nhưng tất cả những điều đó làm nên 1 cuộc sống cho chúng ta. Cuộc sống không có nghĩa là cứ phải qúa suôn sẻ bình lặng như.

Quote:
Vậy thì tui phải đi theo cách sống thứ hai chăng ?Cách sống bình thường mà theo tui là hóa tầm thường .Sinh ra, lớn lên, vùi đầu học, cố gắng đạt được nhiều thành tích một cách vất vả, cuối cùng vào đại học, lại tiếp tục con đường tranh đua,cố gắng giành được một vị trí cao trong xã hội ,có thật nhiều tiền ,rồi lập gia đình ,lo lắng, tính toán những thứ nhỏ nhặt nhất để có lợi ích cho mình , đến già thì chết (mà biết có chết trong hạnh phúc hay chết trong bệnh tật đau đớn,chết trong cô đơn ?).Cuộc sống như vậy, hàng trăm ,hàng vạn người của biết bao thế hệ đã mơ ước và theo đuổi, nhưng nó chẳng phải là cuộc sống lí tưởng
những điều này được coi như là mơ ước của khá nhiều người nhưng để đạt được điều đoá là cả 1 quá trình sóng gió mà khi trải qua được nó thì mình cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn.
Và 1 điều nữa mà Hải cần nhớ là có làm điều gì thì làm nhưng tuyệt đối không được nghĩ đến cái chết, không được nói 2 từ " tự tử " ra 1 cách vô ý như thế, Dù có bế tắc đến đâu, nhưng cái gì rồi cũng sẽ có cách giải quyết, không được suy nghĩ ngu ngốc như thằng Kurt, cuộc đời này còn nhiều điều ở phía trước nhất là tuôỉ 16 như chúng ta. Cha mẹ em cho em 1 cuộc sống, thầy cô dạy em từ thươ nhỏ , bạn bè chơi với em ở trường ở lớp , tất cả quan tâm đến em không phải để nhìn thấy kết quả là 1 nấm mồ xanh cỏ sau 3 tháng. 1 ý định điên rồ ấy cần gạt ngay trong đầu ngay lúc này.
Có những con người, mới đôi 3 tuổi đầu, cuộc sống mới bắt đầu đã cho rằng mình thấu hết, cần nhìn lại vì chính thân mình. Hình hài chỉ là con số không. Con số 0
Chắc em biết câu hát này và hiểu ý chị muốn nói gì chứ

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 27-10-2005, 07:50  

Phá sản!

hahaha em ghét bức tường lắm nghe thuỷ triều đỏ hay hơn.
sau 2 năm nữa đầu đít chơi vơi ta biết phải làm gì hay là lại lông bông trên BỤI hả chị TRANG !

Old 27-10-2005, 13:29  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

he he,làm gì là do bản thân mình thôi,thấy mình còn muốn làm việc,còn có mụch đích phải phấn đấu thì cuộc đời vẫn còn ý nghĩa,lúc đấy ta ko cần tìm việc mà nó cũng tự đến với ta..."đời có mấy tý" đừng phí phạm dù chỉ 1 phút chứ,ko làm gì thì nghỉ ngơi cho khoẻ,lúc có việc thì dốc hết sức làm,đơn giản *_*

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 28-10-2005, 01:05  
TamMao_A16

KL$: 0.00

Sống là fải biết ăn chơi hưởng thụ

Old 28-10-2005, 07:16  

Phá sản!

sống phải biết ăn chơi là đứng nhưng mà bây mgiờ thì chưa cần hưởng thụ cần học bây giờ nao mai hưởng thụ vẫn không muộn mà
red_zezo is offline  

Old 30-10-2005, 21:40  

Phá sản!

cuộc sống có quy luật riêng của nó, cũng như vạn vật trên Trái Đất này. Nhưng quy luật của sự sống quả thực khó hiểu: đó là bản năng đấu tranh sinh tồn hay khát vọng cho một xã hội tươi đẹp, hạnh phúc. Do đó, con đường bạn lựa chọn để đi có thể nói là sẽ không thể sai lầm. Vì sao? Đơn giản bạn có cuộc sống của chính bạn và bạn phải quyết định nó bằng tư duy, lý trí. Vì thế, cách sống nào thực chất không quan trọng, chỉ có điều, khi bạn chọn cho mình một cách sống, cách sống đó phải phù hợp với gia đình,xã hội, và ngay cả chính bản thân bạn. Bạn có thấy vui hay không khi làm một điều độc ác? Bạn có thấy lòng mình thanh thản và hạnh phúc không khi làm được một việc tốt? Bạn sẽ nhìn những khung cảnh tuyệt diệu cùng với người bạn yêu mến, nhưng không biết tối nay sẽ ăn bằng gì.Điều đó là hạnh phúc hay sao? Bạn thích có nhiều tiên ? Câu trả lời là ở chính bạn. Nhưng theo ý kiến riêng của tôi, [bạn nên dung hoà 2 khía cạnh của cuộc sống: tiền và tình. Đừng nên để 1 trong 2 thứ chi phối. Hãy nghĩ hạnh phúc của bạn chính là hạnh phúc to lớn của xã hội. Điều quan trọng là đừng để mình bị cô đơn. Vì cô đơn sinh ra độc ác, lập dị....... [/u]Cuộc sống thật tuyệt và hãy thưởng thức nó theo cách của bạn. Đừng suy nghĩ quá nhiều về trách nhiệm đối với xã hội, mà hãy suy nghĩ trách nhiệm đối với bản thân. GOOD LUCK!
mà nhân tiện cho hỏi ban là ai thế ?????
salara_slyterin is offline  

Old 31-10-2005, 10:40  

Phá sản!

cho hỏi bạn có phải là Long a9 không nhỉ triết lý ghê ha bà con cho 1 tràng pháo tay nhỉ :p
red_zezo is offline  

Old 03-11-2005, 21:46  

Phá sản!

ko hs mới hải a9 , 1 thằng chàn đời tồi tệ ko đáng để biết đến và đang làm náo loạn rock club !
@ gió: nhưng ko biết phải làm gì thì sao !
@tam mao: hixhix nhưng mình chả biết hưởng thụ cái gì bây giờ chán đời mà cảh lẽ hút trắng !

Old 03-11-2005, 23:04  

Phá sản!

Ăn chơi đi ... đừng có tiếc tiền làm gì ... Chơi chơi chơi!!!
Nói chung bạn này cứ làm quá vấn đề!!!
Đừng có bi quan quá như thế!!!!
Yêu đời lên!!
peeves2909 is offline  

Old 04-11-2005, 23:21  

Phá sản!

yêu đời bằng cách nào vậy ai nói hộ cái !

Old 13-11-2005, 17:24  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

tư tưởng thoải mái là yêu đời ngay ấy mà

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 13-11-2005, 23:03  

Phá sản!

tiếc là ko khí đen tối,ảm đạm luôn bao quanh em ,kể cả khi có nhiều người bên cạnh em vẫn thấy cô đơn, sông mà như đã chết. có 1 lần anh BÌNH tự dưng ôm em trước khi về.từ đó em thần quí nhất anh BÌNH nhưng dù sao cái gì cũng có quĩ đạo như mọi người nói. sinh ra tay trắng rồi sau đó lại trắng tay!

Old 14-11-2005, 20:34  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

cái thằng
mới có 16 cái tuổi đầu mà đã kêu chán sống là sao, cuộc đời còn nhiều thứ hay ho lắm em ạ. Nếu cuộc sống tẻ nhạt thì chính mình phải làm cho nó hay lên chứ không phải ngồi đấy mà than vãn đâu.
Gạt thôi nước mắt hãy cho đời nhìn lại vẫn tin.
quá khứ dưới gót giầy,
em có tin đứng bên ngày mới,
thênh thang nơi phồn hoa quên cơn mơ ngày qua.
Tất cả những gì đã qua thì cho qua đi, quên hết đi, để thấy 1 cái đích đến trước mặt, 16 tuổi,cả 1 cuộc đời phía trước chưa có 1 cía gì làm chắc chắn thì phải làm thế nào để đạt được nó chứ không phải ngồi suy nghĩ như 1 ông cụ như thế.
Em nói em quý anh Bình nhất, thì em phải làm thế nào để xứng đáng với anh ấy, chứ đừng để anh ấy thấy em suốt ngày như thế này, Ngồi và viết ra những dòng vô nghĩa

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 14-11-2005, 22:22  

Phá sản!

tiếc rằng em có nỗi khổ ko thể nói ra ko ai giúp được ngoài chính bản thân em.nhưng cố hết súc mà vẫn vô vọng.đời là thế đó,1 mình trrên bụi với ly rượu ,mong đợi ngày ngày mình ra đi như KURT !

Old 15-11-2005, 18:22  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

nỗi khổ để trong lòng còn khổ hơn đấy
muốn cho lòng thanh thản thì phải nói ra chứ

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 16-11-2005, 11:30  

Phá sản!

hờ hờ hờ ,anh kòn chưa cưới vợ mà sao phải vội ra đi!bây h mà ra đi thì làm sao mờ bít cảm giác mái ấm gia đình ra lèm sao??
hotboya9 is offline  

Old 16-11-2005, 21:43  

Phá sản!

hahaha ai cũng kêu kurt ngu vì chết sớm.em cũng thấy KURT rất ngu nhưng lý do khác.KURT quá muộn,lại còn cưới vợ và sinh 1 con.để lại gánh nặng cho họ. KURT và COURTNEY đúng là rất hợp nhau nhưng courtney ko làm cho kurt sống được tiếp thì cũng ko nên cưới nhau làm gì,chỉ làm cho nhau đâu khổ.

Old 18-11-2005, 19:02  

Phá sản!

Dù cho cuộc sống có làm bạn đau khổ
Dù tình yêu có làm ban phải khoc
Vẫn hãy sônga thật mạnh mẽ
Làm đàn ông con trai thì phải sống có chí hường và mạnh mẽ lên chứ bạn
mikieusa is offline  

Old 19-11-2005, 13:01  

Phá sản!

con trai thì ko thể khóc sao,con trai ko được yếu đuối sao,ko có ai yếu đuối thì làm sao có thể biét người khác mạnh mẽ.sống thật với mình còn hơn giả vờ mạnh mẽ!

Old 19-11-2005, 15:43  

Senior Member
Bạn nói hay quá nhưng tiếc rằng tôi thấy bạn là một thằng hèn ,bạn nghĩ bạn là ai? bạn nghĩ rằng cuộc sống này chỉ có một mình bạn là cô đơn,một mình bạn là phải chịu những khó khăn trong cuộc sống uh?
Nếu như bạn nói thì chắc tôi cũng đã chết,và rất nhiều người khác cũng đã chết hết rồi,và trên đời này thì chỉ có những người có cuộc sống vui vẻ sung túc mà thôi, thử hỏi giả sử mấy năm sau bạn sống tốt nhìn lại, bạn có thấy cuộc sống quá tẻ nhạt và vô vị khi ko có những khó khăn kia ko?Cuộc sống mà ko có thăng trầm,ko có sóng gió thì đấy ko còn gọi là cuộc sống nữa.Trước mổi khó khăn bạn hay gục ngã thế này sao,Kurt là thần tượng của bạn,chắc bạn quá biết kurt chết vì cái gì phải ko?Tôi nghĩ bạn ko nên nói thần tượng của mình là Kurt,những ai ko biết về Kurt lại nghĩ sai đấy ,bạn nghĩ là bạn có thể chết được như Kurt à?Ko thể đâu bạn ạ,một người mà chưa làm được gì cho đời thì đừng mong được như Kurt.Kurt ko phải là thần tượng của tôi nhưng nghe bạn nói vậy tôi thấy cũng tức ,sống sao cho đáng sống chứ,chả ai có được một hạnh phúc trọn vẹn cả,Kurt chết là ngu,nhưng tôi nghĩ đó là một sự giải thoát,còn bạn nếu chết ko những tôi sẽ bảo bạn ngu mà bạn còn thật đáng khinh,tôi xin lỗi nhưng nghĩ đến bố mẹ bạn mà tôi thấy thương cho họ

Ngày Ngày học tập và làm việc cố gắng mai sau nuôi chồng nuôi con :X
windy_0509 is offline  

Old 19-11-2005, 17:12  

Phá sản!

Nói hay quá. Vỗ tay. Tôi thấy đúng đấy. Cuộc sống lắm khó khăn. Nhưng khó khăn nhất là phải vượt qua chính mình. Con trai thì phải có chí lên bạn à.
cocsuibotmep is offline  

Old 19-11-2005, 21:42  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Tớ thấy ku Hải hình như hơi bị thái quá trong tư tưởng!!
Mọi người công nhận không??
Có ai đủ khả năng giác ngộ nó hộ cái!!!!

rockbaby is offline  

Old 20-11-2005, 15:01  

Phá sản!

@TRANG:ko phải em chưa nói em nói với 1 số người hay cùng chia sẻ với em nhưng cũng chả ích gì cuối cùng vẫn thế đâu khác được gì đâu.xin lỗi chị tối hôm đó uống nhiều quá hỏng mất sn chị !
@WINDY: tui cũng nói từ đầu tôi là thằng yếu đuối đó.ông(hoặc bà) nghi ai cũng có thể mạnh mẽ ,ai cũng có thể làm theo cái gì mình thích sao.thử nhìn vào cuộc sống xem,thà cứ chết như KURT còn hơn khối người sống mà làm bẩn xã hội.hỏi có ai nói được bọn nó ko. tui ko làm được như kurt nên ko chết được như kurt nhưng tôi cũng có cái hơn,tôi ko để lại 1 đứa con và 1 người vợ khổ sợ ,bớt đi nghữn người phải khổ vì mình!

Old 20-11-2005, 15:52  

Phá sản!

Nếu bạn cứ ủ rũ, cứ như thế này, thì chính bạn đang làm người khác khổ vì bạn. Bạn phải cố gắng vươn lên, thực hiện một mục tiêu trước mắt, nhỏ thôi cũng được, bạn sẽ có thêm tự tin để tiếp tục mạnh mẽ hơn. Yếu đuối không phải là không sửa được, và bạn không phải người yếu đuối, chỉ vì bạn đã không có gì làm để rồi suy nghĩ những thứ xa vời, hay cố suy nghĩ theo thần tượng của mình. Vui lên nào! Đừng nghĩ đến mình sẽ làm gì cho xã hội, quá xa vời, hãy nghĩ đến những hạnh phúc mà mình có thể đạt được. Bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn. Vậy nhé. Chúc may mắn.
cocsuibotmep is offline  

Old 21-11-2005, 11:55  

Phá sản!

chấm dứt đê! em kòn nghe thấy anh nhắc đến chuyện chết nữa là biết tay em!mình đâu làm bẩn xã hội j` đâu sao phải ủ rũ thía!Biết đâu sau này mình cống hiến đc cho xã hội thì sao,phải bít vươn lên ,đâm đầu về phía trc chứ!
hotboya9 is offline  

Old 21-11-2005, 19:18  

Phá sản!

vậy thì chấm hết.hạnh phúc là hạt cát thì nỗi buồn là đại dương !

Old 21-11-2005, 21:33  

Phá sản!

sống sao cho đúng là tao .Tao chẳng cần nghĩ nhiều đau đầu chết sớm
umbro2389 is offline  

Old 22-11-2005, 09:55  

KL$: 43
Received 2 thank(s)

@never_mind: Windy là bà nhá, ko phải ông đâu... mà khổ lắm.. bi h lo học đi, chưa jì đã lo nhìu wá... đệ tử tớ bảo roày đấy, nghĩ nhìu sớm chết, chết roài thì cũng chẳng cần lo mình phải sống thế nào cho ra sống đâu vì còn có được sống nữa đâu

:X Ng0c_Huyen :X
ngochuyen is offline  

Old 22-11-2005, 12:20  

Phá sản!

nhưng mờ cả đại dương đâu chỉ có 1 hạt cát!Niềm vui và nỗi buồn luôn cân = nhau đấy!
hotboya9 is offline  

Old 22-11-2005, 12:21  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

nếu như tìm đến cái chết để trốn tránh thực tại thì là 1 thằng hèn, rất hèn, nếu ai cũng như em thì thế giới này loạn hết à.
16 tuổi em là 1 thằng nát rượu thì thử hỏi đến năm 26 tuổi em sẽ như thế nào.
Đừng nghĩ là cuộc đời này chỉ có 1 mình em bất hạnh, mà còn có những người khác nữa họ còn bất hạnh hơn em về nhiều mặt nhưng họ vẫn sống , vẫn tồn tại, vẫn đấu tranh sinh tồn, có những người khát khao được sống nhưng không được mà lại có người muốn chết là cớ làm sao.
Cuộc đời này không chỉ sống cho riêng mình mà nên nghĩ cho người khác nữa. Bố mẹ em sinh ra em không phải để em chết ở tuổi 16, hãy nghĩ sao khi mọi người hỏi bố mẹ em về đứa con của họ. Bất cứ ông bố bà mẹ nào cũng muốn cho con cái mình được giỏi giang như con người khác, thậm chí còn hơn, vậy nên nếu em không thấy mình xấu hổ về mình thì cũng đừng để người khác phải xấu hổ thay cho mình.

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 23-11-2005, 08:34  

Phá sản!

hahaha hom trước em say thì chị thấy rồi đấy.khi đó em mới được chính là em còn khi tỉnh lại phải giả dối với lòng mình hahaha cuộc sống này như cứt hết rồi ! 18 tuổi em còn chưa nghĩ đến nói ìg 26 hay 27!

Old 24-11-2005, 14:37  

Phá sản!

thằng này đến phải phang 1 phát vào đầu cho tỉnh lại mới đc,mai tao dẫn mày đi ăn chè cai rượu!
hotboya9 is offline  

Old 25-11-2005, 09:27  

Received 2 thank(s)

1 thằng con dzai có thể khóc, có thể buồn nhưng ko thể lấy đó để bao biện cho sự hèn nhát của mình... đã có jì để fải buồn fải chết chứ... những khó khăn bi h chỉ là quá nhỏ so với những khó khăn sau này khi bạn vào đời... nhưng lúc này mới là lúc bạn chứng tỏ mình là 1 thằng con dzai đấy...

ngochuyen is offline  

Old 26-11-2005, 09:59  

Phá sản!

uhm cái cuộc sống thối nát này thì còn cái gì hay chứ.sống với nhau ko bằng chó sói.có mấy ai để tin tưởng được .những người thân nhất thì là những người dễ phản bội nhất !

Old 26-11-2005, 12:11  

Phá sản!

Chịu bạn rồi. Chịu bạn thật rồi. Bạn không phải là đàn ông. Tôi không biết điều gì khiến bạn mất tin tưởng vào người thân. Tại sao lại như vậy? Tôi cho rằng bạn đang bị một luồng tư tưởng độc hại nào đó nhiễm rồi. Rồi từ đấy, bạn suy nghĩ lung tung. Đừng như thế, hãy cố gắng suy nghĩ sáng sủa hơn. Bạn là đàn ông. Đừng bao giờ ủ rũ thế. Cố gắng lên chứ!!!
cocsuibotmep is offline  

Old 26-11-2005, 17:00  

Received 2 thank(s)

ấy nói đúng đấy... sống kiểu nài thì đâu phải là 1 thằng con dzai :-s

ngochuyen is offline  

Old 26-11-2005, 18:48  

V.I.P

KL$: 390
Awarded 4 time(s)
Class: A1 (2004-2007)

vậy chứ sống như thế nào thì mới là 1 thằng con trai vậy bạn???

♥ 00h 49' 50s : " Gió đã cuốn lá đi " ....♥
saitan is offline  

Old 26-11-2005, 20:47  

Phá sản!

Sống phải có chí. Gặp khó không vội nói nản. Và đặc biệt sống đừng có ủ rũ, phải tươi tỉnh, luôn hướng tới phía trước. Tất nhiên nói là một chuyện, làm là nhưng một chuyện khác. Nhưng làm được tức là thể hiện cái chí, cái bản lĩnh của đàn ông.
cocsuibotmep is offline  

Old 26-11-2005, 20:47  

Phá sản!

Sống phải có chí. Gặp khó không vội nói nản. Và đặc biệt sống đừng có ủ rũ, phải tươi tỉnh, luôn hướng tới phía trước. Tất nhiên nói là một chuyện, làm là nhưng một chuyện khác. Nhưng làm được tức là thể hiện cái chí, cái bản lĩnh của đàn ông.
cocsuibotmep is offline  

Old 29-11-2005, 21:50  

Senior Member
uhm,để tớ kết luận một câu:bạn nói như shit,nói như đấm vào mặt nhau,bạn ko là gánh nặng của vợ con thì là gánh nặng của bố me,bạn sẽ là nỗi đau của bố mẹ mình trong suốt quãng đời còn lại của họ...mà thui tốt nhất thì bạn đừng nhắc đến kurt làm gì,bạn ko được như anh ta đâu,mà đòi chết như kurt,chính bạn nói vậy chứ ko fải tôi nói nhé,đồ hèn,lock topic này với một thằng hèn đi

windy_0509 is offline  

Old 30-11-2005, 09:23  

Received 2 thank(s)

mày có bị thừa kơm ko thế hả kưng.. nói mãi chán rùi mà vẫn thế thì nói làm jì cho mệt... kệ đi...

ngochuyen is offline  

Old 30-11-2005, 11:45  

V.I.P

Awarded 4 time(s)

bạn ý bảo kệ thì kệ đi, dài dòng quá

saitan is offline  

Old 30-11-2005, 12:11  

Phá sản!

thằng này nó gàn bỏ xừ ai mà cải tạo được nó bây giờ
Bốp_Nhô is offline  

Old 30-11-2005, 12:19  

V.I.P

Awarded 4 time(s)

chẳng hiểu lắm, mà thằng nào gàn???

saitan is offline  

Old 30-11-2005, 22:29  

Phá sản!

saitan va BOP_nho la ai thế để lại tên và lớp đi! tất cả những gì tôi mong muốn là ko còn sự sống,ko còn đau buồn , dối tra, !

Old 01-12-2005, 10:08  

Received 2 thank(s)

muốn tìm hiểu tên và lớp thì vào fần thông tin cá nhân ý ...

ngochuyen is offline  

Old 02-12-2005, 00:10  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

hiehie, hết trò thì đòi chết ah, thế thì chết đi, cũng chẳng ai cần 1 thằng không có ý chí, ku chết nhớ mời anh ăn đám tang nhé, sống là phải không biết hối hận, nếu sống mà nghĩ nhiều như ku thì chết cho đỡ chật đất

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 02-12-2005, 00:18  

Phá sản!

anh nhớ đến câu đấy khi em chết anh ko đến thì anh ko bằng thằng cầm thú nói ko giũ lời có thể em đâng hơi bục nên thứ lỗi ăn nói ko hay lắm !

Old 02-12-2005, 10:40  

Received 2 thank(s)

sắp được ăn xôi gà.. àh mà chết đừng chết bi h vội, để hết dich H5N1 đã.. ko thì o có thịt gà :p

ngochuyen is offline  

Old 02-12-2005, 16:58  

Phá sản!

X-( nề, thằng này có lẽ mún anh làm thịt đây ,toàn nói lung tung ,vớ vẩn thật đấy X-(
Trungbin is offline  

Old 02-12-2005, 18:27  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by never_mind2802@30-11-2005 @ 22:29
saitan va BOP_nho la ai thế để lại tên và lớp đi! tất cả những gì tôi mong muốn là ko còn sự sống,ko còn đau buồn , dối tra, !
không để thì có làm sao ko :p
Bốp_Nhô is offline  

Old 02-12-2005, 18:31  

Received 2 thank(s)

Trungbin đã có ý định ra tay.. làm thịt được thì làm đi anh.....những người chán đời thì sống cũng chẳng đưọc ích jì cho đời đâu...

ngochuyen is offline  

Old 04-12-2005, 22:18  

Phá sản!

thôi nào mọi người thôi đi , tôi thôi rồi đấy . nói vui tý !hoan hô bắt đầu từ thứ 2 rock bụi chuyển ra hồ đắc di , có chỗ cho rock club kim liên sống rồi !

Old 05-12-2005, 10:20  

Senior Member
thằng

windy_0509 is offline  

Old 05-12-2005, 10:21  

Senior Member
điên

windy_0509 is offline  

Old 05-12-2005, 11:37  

Received 2 thank(s)

thôi thì tốt rùi.. chẳng hiểu ai có thể khai sáng cái đầu đấy :p

ngochuyen is offline  

Old 05-12-2005, 19:38  

Phá sản!

hahaha câu bài nghệ thuật chưa kìa. mà cái đầu này còn gì đâu mà khai sáng! người sắp chết thường vui vẻ mà !

Old 06-12-2005, 10:35  

Received 2 thank(s)

hờ hờ.. thế hả bó tay chẳng hiểu jì luôn.. quay 180 độ

ngochuyen is offline  

Old 07-12-2005, 19:08  

Phá sản!

Bạn vui vẻ là tốt rồi. Cứ thế phát huy, cuộc sống luôn tươi đẹp nếu chúng ta có niềm tin và khát vọng.
cocsuibotmep is offline  

Old 09-12-2005, 09:32  

Received 2 thank(s)

chắc là chuyển từ dạn này sang dạng nó ý mờ.... :p

ngochuyen is offline  

Old 10-12-2005, 10:05  

Senior Member
hâm nó chưa vui đâu bây giờ chắc là chuyển sang dạng bất cần đời

windy_0509 is offline  

Old 10-12-2005, 18:22  

Received 2 thank(s)

trung` ý tưởng với tao rùi.. ng` iu tao có khác.. hiểu nhau thế...

ngochuyen is offline  

Old 10-12-2005, 18:52  

Phá sản!

hehehe is offline  

Old 11-12-2005, 17:28  

Senior Member
sao mấi mà ko thấy được ăn xôi gà nhỉ?thèm quá trời!!!!

windy_0509 is offline  

Old 11-12-2005, 18:57  

Phá sản!

Thèm quá.
cocsuibotmep is offline  

Old 11-12-2005, 18:57  

Phá sản!

Coi bộ topic này câu bài được rồi đấy.
cocsuibotmep is offline  

Old 11-12-2005, 22:46  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

bó con ma ma nó tay ,đọc xong trang thứ 3 vẫn muốn chửi thẳng vào mặt thằng ku này mà bây h ...
mọi người cứ quan trọng hoá vấn đề nhỉ? cứ thử xem nó có dám chết ko , đơn giản ,nếu thấy mình còn ý nghĩa thì làm gì cho nó đáng đi ,đừng suốt ngày ngồi chửi đời , chán sống này nọ trên này nữa,anh khuyên thật chú đấy,còn khi nào muốn uống cứ PM cho anh,lúc nào cũng sẵn sàng

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 12-12-2005, 21:07  

Phá sản!

nói ra để tìm người chia sẻ, người nào đó có thể tin tưởng được ! còn chết thì cái chết sẽ tự đến, khi noà gục ngã thì sẽ tự chết
hiện nay có hội satan club , ghét chúa, ghét phật, những thằng điên cuồng bệnh hoạn . có ai tham gia ko ???

Old 16-12-2005, 09:41  

Received 2 thank(s)

Quote:
Originally posted by windy_0509@11-12-2005 @ 17:28
sao mấi mà ko thấy được ăn xôi gà nhỉ?thèm quá trời!!!!
cúm H5N1 mà kưng maì có chết cũng chẳng có gà cho mài ăn đâu

ngochuyen is offline  

Old 18-12-2005, 16:12  

Senior Member
chán,lock topic này được chưa vậy???

windy_0509 is offline  

Old 19-12-2005, 17:57  

Received 2 thank(s)

hỏi mod ý.. tao cũng thấy chán roài.. chẳng còn jì để noí cũng chẳng bít nói jì

ngochuyen is offline  

Old 01-01-2006, 10:31  

Senior Member
hay để mà câu bài hí hí

windy_0509 is offline  

Old 03-01-2006, 07:54  

Phá sản!

kon hâm câu lắm bị lock nick hết câu
minako is offline  

Old 05-01-2006, 10:25  

Received 2 thank(s)

lock thi` thôi còn jì... các bạn ý cứ nghĩ mình là mod thid lock nick thoải mái àh... lock rùi thì thôi còn jì.. đợi lock hết lại lên thui.. như mày ý.. câu điên thế mà vẫn ko chừa

ngochuyen is offline  

Old 25-01-2006, 13:56  

V.I.P

Awarded 4 time(s)

Đúng roài, tư tưởng thoái mái thì tức khắc yêu đời

saitan is offline  

Old 03-02-2006, 17:40  

Received 2 thank(s)

chí lí gớm....như saitan ý nhờ..
@minako: mày yên tâm đi lock nick thì lập nick khác ...mày câu được ít mà lo gì.. tao mới lo chứ...

ngochuyen is offline  

Old 03-02-2006, 18:28  

God Member

KL$: 615
Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

saitan thì biết cái đếch gì mà nói!