Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 05-10-2005, 18:54  

Member

KL$: 7
Sent 2 thank(s)

Hôm nay là tròn một tháng từ khi tôi chính thức là một sinh viên . Trường mới , lớp mới , bạn mới , nhiều thứ mới ... Nhưng vẫn còn chút thời gian bên cạnh việc học hành để bàn luận về tình yêu .
Không bít cảm nghĩ các bạn về tình yêu thế nào nhỉ . Chúng ta là thành viên của trang web này chủ yếu biết nhau wa cái nick , nên chuyện bạn biết tôi hay kô tôi kô biết được . Tôi chỉ muốn mở 1 topic để chúng ta cùng nhau suy ngẫm về tình yêu , thổ lộ cho nhau nghe những buồn vui về mối tình đã wa , mối tình đang tồn tại hay ước mơ về một mối tình sắp tới chẳng hạn .
Đây có thể là nơi bạn nói những điều bạn chưa nói được với ai một cách nghiêm túc , những điều không fải người bạn thân nào cũng được bít . Hãy nói nghiêm túc nhé , viết tử tế nhé để chúng ta cùng chia sẻ và để topic này tử tế hơn nhiều topic buôn chuyện tầm fào khác . Hy vọng topic này , chủ đề này xứng đáng với điều : CHIA SẺ - TÂM SỰ .

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Bianconeri1987 is offline  

Old 05-10-2005, 19:15  

Member

Sent 2 thank(s)

Theo truyền thống , tôi sẽ mở đầu và bạn hãy yên tâm : những điều này là sự thật , không gì ngoài sự thật . Đó là những điều tôi thật sự muốn chia sẻ với các bạn .
Tôi sẽ kể về tình yêu mà tôi nhớ mãi , đó là khi TÔI THẬT SỰ YÊU .
Người ấy của tôi là một cô bé dễ thương ( thật sự như vậy đó vì khối anh chết vì em ý mà , mà trong đó có tôi nữa ) , học hành giỏi giang ( thi đại học được 30,5 điểm khối A ) và nhiều điểm mà tôi muốn em là người yêu tôi . Đấy em ý như thế nên tôi giờ đây có chuyện để kể cho các bạn .
Mà wái nhỉ , thâm tâm tôi muốn mình tập trung vào học hành để thi đỗ đại học thế rồi vẫn chết như không . Lúc đầu tôi chỉ thấy em ấy dễ thương mà wý mến , rồi mang ra đùa vui cùng bọn con trai thôi . Thế rồi hoàn cảnh xô đẩy ...
Đó là từ một chuyến đi thăm wan ...
Ban đầu , tôi cũng chỉ đùa thôi nhưng lũ bạn cứ tung hứng thế là tôi được thể tiến lên ... Và hôm đó là bắt nguồn cho tình yêu của tôi .

Welcome to KLNet 6!

Old 05-10-2005, 19:17  

Member

Sent 2 thank(s)

Chans was mays ngoaif hangf bij ddow . Mai tooi sex keer tieeps cho cacs banx nghe tieeps ...

Welcome to KLNet 6!

Old 06-10-2005, 00:29  

Phá sản!

KL$: 0

ơ, sao không kể tiếp
amiama is offline  

Old 06-10-2005, 18:01  

Phá sản!

nhạt nhẽo ghê!ko có chuyện j`hay hơn ah`??
hotboya9 is offline  

Old 06-10-2005, 22:29  

Phá sản!

Chưa gì đã chê chuyện người ta nhạt rùi,người ta đã kể xong đâu nào :p
Mọi người bình tĩnh chờ chút xem nào
amec is offline  

Old 16-10-2005, 17:52  

Phá sản!

Pác này chưa kể tội tách bài viết, lại còn kể lưng chừng xong vứt đấy, để anh em vào câu chán chê mới định vào chắc!!!!!
peeves2909 is offline  

Old 17-10-2005, 10:09  

Phá sản!

Hay là có ai có câu chuyện gì khác ko thì kể cho mọi ng nghe đi.Tranh thủ chờ bác kia lên ( Chắc chưa bít klnet hết down )
amec is offline  

Old 21-10-2005, 02:49  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2003-2006)

Có nhiều truyện hay về Love lắm. Post thử một vài cái cho mọi người đọc nha

<div align=center>Tập Viết Chữ Yêu</div>

Thuở ban đầu, hai người yêu nhau như hai đứa trẻ chơi trò tập viết chung trên một tờ giấy. Lúc đó, tờ giấy còn trắng tinh, chàng và nàng đều hăng hái. Họ tràn trề hạnh phúc vì được làm việc chung. Tờ giấy ngập tràn những điều mà đầu óc hai người trẻ tuổi yêu nhau có thể nghĩ ra được.

Có thể một lúc nào đó chàng tranh giành để được viết nhiều hơn, lúc ngược lại, chàng lẳng lặng để nàng thỏa sức muốn viết gì tùy ý. Một vài người chỉ nhấc bút mà chẳng cần phải đắn đo. Có cặp quyết định viết chung một cây viết, có người dồn sức để một người thay mặt cầm viết, thế nhưng tình yêu không thể tồn tại mãi nếu chỉ có một người viết hoặc mỗi người viết riêng rẽ trên một nửa tờ giấy.

Tính cách của mỗi người tạo nên tự dạng của họ trên giấy. Cũng như tính cách, tự dạng của mỗi người rất khó thay đổi. Không phải là không làm được nhưng tốn rất nhiều thời gian, công sức mà kết quả không phải lúc nào cũng như ý. Cũng như tính cách, tự dạng là thứ rất khó bắt chước. Người này có thói quen viết ngay ngắn, sạch sẽ, rõ ràng, người kia thích viết ngoáy, chữ siêu vẹo, gạch xóa lung tung. Tuy vậy, để cho những điều viết chung trên một tờ giấy dễ hiểu hơn, mỗi bên đều phải thay đổi ít nhiều tự dạng của mình...

...Mỗi sai lầm trong tình yêu tương đương với một vết mực nhoè... Thế nên, dẫu vô tình hay cố ý, dù những dòng chữ viết ra ngay ngắn đẹp đẽ biết bao, dù lời lẽ hai người trao cho nhau cao đẹp tới đâu chăng nữa, vết mực nhoè vẫn là vết mực nhoè. Bạn không thể lấy cái này bù đắp, che lấp cái kia. Dẫu bạn có đổ bao công sức để tẩy xóa, che lấp chúng đi, để cố quên chúng đi, coi như chúng chưa từng có thì dấu tích của những vết mực nhoè vẫn thấp thóang đâu đó. Trong tình yêu không có sự tha thứ tuyệt đối.

Tuy nhiên, càng viết người ta càng cảm thấy mệt mỏi. Sự hứng thú tự nhiên tan biến dần và cả chàng lẫn nàng đều phải tự tìm lấy cho mình động cơ để tiếp tục bên nhau. Đó là sự ràng buộc và trách nhiệm đối với nhau, với những hậu quả của trò chơi mà họ đã tham gia. Và thế là trò tập viết kéo dài mãi mãi. Nó ngốn hết trang giấy này đến trang giấy khác và chỉ chấm dứt khi mực trong ruột cây bút cạn khô.

Cũng có khi hai người bỏ cuộc giữa chừng. Đấy là vào một lúc nào đó (có thể họ đã viết chung với nhau được khá nhiều rồi), một hoặc cả hai bên cho rằng mình đã phải đơn độc viết mãi khôn ngừng hoặc đâm ra ghét tự dạng và ngôn từ của nhau. Cũng có thể vì một vết mực nhòe có thật hay tưởng tượng. Có thể những gì họ viết ra trái ngược nhau...

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 21-10-2005, 02:50  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

<div align=center>Truyền Thuyết Ngày Valentine</div>

Ngày tình nhân các cặp nam nữ thường trao nhau những món quà xinh xăn, những cành hồng tươi thắm, những nụ hôn ngọt ngào. Vậy trong các bạn có mấy ai biết tại sao lại có ngày Valentine ko?

Ngày Valentine được bắt đầu từ thời kì đế chế La Mã. Dưới thời La Mã cổ đại, ngày 14 tháng 2 là ngày tưởng nhớ Juno. Juno là nữ hoàng của các nam thần và nữ thần La Mã. Người La Mã cũng coi bà là nữ thần cai quản phụ nữ và hôn nhân. Ngày tiếp theo của ngày 14 tháng 2, ngày 15 tháng 2 là ngày đầu tiên của lễ hội Lupercalia. Cuộc sống của các chàng trai và cô gái trẻ bị ngăn cấm vô cùng hà khắc. Tuy vậy, họ vẫn có thể đến với nhau thông qua phong tục rút thăm tên nhau. Vào đêm hôm trước ngày hội Lupercalia, tên của những cô gái La Mã được viết lên một mảnh giấy nhỏ và được cho vào trong các bình đựng. Mỗi một chàng trai trẻ sẽ rút thăm một cái tên bất kì và sau đó chàng trở thành bạn của cô gái mà anh ta chọn trong suốt thời gian diễn ra lễ hội. Ðôi khi, việc kết đôi của đôi bạn trẻ kéo dài suốt cả một năm ròng và thông thường họ yêu nhau và sau đó thì cưới nhau.

Dưới sự trị vì của Hoàng đế Claudius đệ nhị, đế chế La Mã tham gia nhiều cuộc chinh phạt đẫm máu và không được người dân ủng hộ. Claudius bạo chúa gặp phải khó khăn khi động viên các chàng trai trẻ gia nhập vào đội chiến binh của ông ta. Claudius bạo chúa cho rằng nguyên nhân chính là đàn ông La Mã không muốn rời xa gia đình hay người yêu của mình. Bởi vậy, Claudius ra lệnh cấm tất cả các đám cưới hoặc lễ đính hôn ở thành La Mã. Thánh Valentine tốt bụng là một linh mục ở thành La Mã dưới thời Claudius đệ nhị. Ông cùng thánh Marius đã giúp đỡ những người Cơ Ðốc giáo phải chịu cảnh đọa đầy và cho những cặp vợ chồng bí mật cưới nhau. Vì hành động nhân ái này mà thánh đã bị bắt giam và bị kéo lê trước mặt tên thái thú thành La Mã. Hắn đã xử thánh Valentine phải bị đánh bằng gậy đến chết và sau đó phải bị chặt đầu. Valentine phải chịu cuộc hành hình vào đúng ngày 14 tháng 2 vào khoảng năm 270 TCN. Vào thời gian này đang diễn ra một phong tục truyền thống của người dân thành La Mã, thực ra đó là một lễ hội rất cổ xưa được tổ chức vào tháng 2, lễ hội Lupercalia, lễ hội để nhớ đến một vị thần của người La Mã. Vào dịp này, trong số rất nhiều các nghi lễ thì có một lễ rút thăm một cách ngẫu nhiên tên của các cô gái trẻ trong những chiếc bình như là một trò chơi may rủi của tình yêu. Các mục sư từ những nhà thờ Cơ Ðốc giáo ở La Mã đã cố gắng loại bỏ yếu tố ngoại đạo bằng cách thay thế bằng tên của các vị thánh cho những ngày hội của các thiếu nữ này. Bởi lễ hội Lupercalia bắt đầu vào giữa tháng 2, có vẻ như các mục sư đã chọn ngày Thánh Valentine làm ngày kỉ niệm cho lễ hội mới này. Như vậy, dường như phong tục các chàng trai trẻ chọn các thiếu nữ làm người yêu của mình (trong dịp Valentine) hay chọn cho mình các vị thánh bảo hộ cho năm tới cũng phát sinh từ đây.

Midori is offline  

Old 21-10-2005, 02:51  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Chuyện này hay và ý nghĩa

<div align=center>Tình Yêu và Lý Trí</div>

Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài người xuất hiện, đức hạnh và những thói xấu sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm. Một ngày nọ, đức hạnh và thói xấu tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó.

Thông Minh đề xuất: “Chúng ta cùng chơi trò trốn tìm nào!”. Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý Trí la lên: “Nào các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé!”.

Lý Trí đứng tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm:"Một, hai, ba...", đức hạnh và thói xấu cuống cuồng đi tìm chỗ để nấp. Dịu Dàng nấp sau mặt trăng. Phản Bội nấp sau những vườn bắp cải. Yêu Mến cuộn tròn giữa những đám mây. Nồng Nàn trốn ngay giữa trung tâm của trái đất. Nói Dối dấu mình phía sau tảng đá nằm bên dưới một hồ lớn. Tham Lam trốn trong một bao tải...Và Lý Trí đã đếm đến bảy mươi...tám mươi...chín mươi. Lúc này, tất cả đều tìm được một chỗ ần nấp cho mình, ngoại trừ Tình Yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn.Và dó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình Yêu trong trái tim mình.

Khi Lý Trí đếm tới một trăm, Tình Yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình Yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của những đoá hồng...

Lý Trí bắt đầu tìm kiếm. Lười Biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười Biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt. Sau đó lần lượt Dịu Dàng, Nói Dối, Nồng Nàn, Yêu Mến... cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình Yêu. Ghen ghét với Tình Yêu, Ghen Tỵ đã thì thầm vào tai của Lý Trí:"Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu bạn Tình Yêu đấy".

Lý Trí bước đến gần và tìm kiếm. Lý Trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây và dừng lại khi trái tim của Lý Trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu. Tình Yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, Lý Trí đã làm hỏng đôi mắt của Tình Yêu. Lý Trí khóc thét lên:" Tôi phải làm gi đây? Tôi phải làm gì đây? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ?".

Tình Yêu nói:"Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi". Và dó là lý do vì sao Tình Yêu là mù quáng và luôn đồng hành cùng Lý Trí.

Midori is offline  

Old 21-10-2005, 02:52  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

<div align=center>Ngụ ngôn tình yêu</div>

Ngày xửa ngày xưa, có một hòn đảo – nơi có tất cả mọi cảm xúc sinh sống: Hạnh phúc, Nỗi buồn, Tri thức và những cái khác bao gồm cả Tình Yêu.
Một ngày kia, các cảm xúc được thông báo rằng hòn đảo sẽ chìm. Vì vậy tất cả đều đóng thuyền và rời đi, ngoại trừ Tình Yêu. Tình Yêu là người duy nhất ở lại. Tình Yêu muốn chống chọi đến giây phút cuối cùng. Khi hòn đảo sắp chìm, Tình Yêu mới quyết định nhờ giúp đỡ.
Sự Giàu có đang đi ngang qua Tình Yêu trên một chiếc thuyền rất lớn, Tình Yêu nói: “ Giàu có ơi, có thể đưa tôi đi cùng không?” Sự Giàu có trả lời: “ Không, tôi không thể, trong thuyền có rất nhiều vàng bạc, đây không có chỗ cho anh đâu” .
Tình Yêu bèn quyết định nhờ Phù hoa, người cũng đi qua trên một con tàu rất đẹp. “ Phù hoa ơi, hãy giúp tôi ! “. “ Tôi không thể giúp anh Tình Yêu ạ! Anh quá ẩm ướt và có thể sẽ làm hỏng tàu tôi” Phù hoa trả lời.
Nỗi buồn đang ở gần đó, Tình Yêu hỏi: “Nỗi buồn ơi, hãy cho mình đi với cậu” . “Ôi Tình Yêu, mình buồn quá, mình chỉ muốn được ở một mình…” Bỗng nhiên có một tiếng gọi: “Lại đây Tình Yêu. Ta sẽ đưa cháu đi”, đó là một người lớn tuổi. Quá vui mừng và sung sướng, Tình Yêu quên cả hỏi xem họ đang đi đâu. Khi đến một miền đất khô ráo, người lớn tuổi ấy lại tiếp tục đi con đường của mình.
Tình Yêu hỏi Tri thức - một người đứng tuổi khác
- Ai vừa giúp cháu vậy?
- Ðó là Thời Gian – Tri thức trả lời
- Thời Gian ư? – Tình Yêu hỏi – Nhưng sao Thời Gian lại giúp cháu?
Tri thức mỉm cười khôn ngoan rối nói: “Bởi lẽ chỉ có Thời Gian mới hiểu được giá trị của Tình Yêu”

“Hãy đợi, chỉ có Thời gian mới hiểu được Tình Yêu”

Midori is offline  

Old 21-10-2005, 02:52  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

<div align=center>Lí do cho một tình yêu</div>

Một cô gái hỏi bạn trai của mình :
-Tại sao anh yêu em?
-Sao em lại hỏi như thế ,sao anh tìm được lí do chứ!-chàng trai trả lời
-Ko có lí do gì tức là anh ko yêu em
-Em ko thể suy diễn như thế được
-Nhưng bạn trai của bạn em luôn cho cô ấy biết lí do anh ta yêu cô ấy
-Thôi được ,anh yêu em vì em xinh đẹp ,giỏi giang ,nhanh nhẹn.Anh yêu em vì nụ cười của em,vì.
em lạc quan .Anh yêu em vì em luôn quan tâm đến người khác
Cô gái cảm thấy rất hài lòng
Vài tuần sau cô gặp phải một tai nạn khủng khiếp,nhưng rất may cơ vẫn còn sống.Bỗng nhiên cô trở nên cáu kỉnh vì cô thấy mình vô dụng .Vài ngày sau khi bình phục cô nhận được lá thư từ bạn trai của mình:

"Chào em yêu
Anh yêu em vì em xinh đẹp. Thế thì với vết sẹo trên măt em bây giờ anh ko thể yêu em được nữa.
Anh yêu em vì em giỏi giang nhưng bây giờ có làm được gì đâu. Vậy thì anh ko thể yêu em.
Anh yêu em vì em nhanh nhẹn nhưng thực tế là em đang ngồi trên xe lăn. Đây ko phải lí do giúp anh có thể yêu em.
Anh yêu em vì nụ cười của em. Bây giờ anh ko thể yêu em nữa vì em lúc nào cũng nhăn nhó, than vãn.
Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác nhưng bây giờ mọi người lại phải quan tâm đến em quá nhiều. Anh ko nên yêu em nữa.
Đấy em chẳng có gì khiến anh phải yêu em vậy mà anh vẫn yêu em. Em có cần lí do nào nữa ko em yêu."

Cô gái bật khóc và chắc chắn cô ko cần một lí do nào nữa .Còn các bạn có bao giờ hỏi những người thân của mình vì sao họ yêu bạn ko? Bởi vì Tình yêu đôi khi ko nhất thiết phải cần lí do.

Midori is offline  

Old 21-10-2005, 02:53  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Khác biệt

Anh, một người trầm lặng, ít nói và sống nội tâm. Bé, một con nhỏ lí lắc, huyên thuyên suốt ngày. Anh với những triết lý, những suy nghĩ chín chắn. Bé với những nông nổi, hành động ngông cuồng. Anh có một vẻ nam tính của một người con trai, còn bé chẳng nữ tính như những đứa con gái khác.

Hình như anh thích cái cách nói chuyện không ngừng của bé, những lần nói chuyện, anh chỉ ngồi trầm lặng lắng nghe. Hình như bé thích cái cách anh im lặng lắng nghe, những lần nói chuyện, bé lại huyên thuyên nhiều hơn. Anh thích cái tính trẻ con, nhưng đôi khi lại làm ra vẻ ta đây là người lớn của bé. Còn bé lại thích cái tính trầm lặng của một người trưởng thành như anh, chẳng cần cố gắng làm ra vẻ người lớn, anh cũng đã đủ người lớn rồi.

Bé mê đội Đức luôn biết khát vọng chiến thắng dù phải làm bất cứ giá nào. Anh mê đội Anh biết đá bay bướm và cống hiến cho người xem những màn đẹp mắt. Anh mê Manchester United vì có David Beckham. Bé đã từng căm thù Manchester United cũng vì có Beckham. Bé thích nhạc êm dịu, du dương, còn anh lại mê ROCK. Bé thích màu xanh da trời, anh lại thích màu đen. Bé sợ ma còn anh thì đọc truyện kinh dị.

Bé thích con trai phải mặc áo sơ mi, mang giày boot nhìn cho ra vẻ lịch sự. Anh thì lúc nào cũng áo thun, quần jean, giày thể thao trông rất bụi bặm. Bé ghét nhất con trai quậy, chỉ thích con trai hiền để dễ bắt nạt. Anh thì đã từng quậy khỏi biết.

Vậy mà anh với bé chưa bao giờ giận nhau vì những bất đồng ý kiến đó. Hai đứa luôn cố gắng dung hoà những khác biệt đó. Anh thường bao dung, nhường nhịn bé, không thôi thì cố gắng không đề cập đến những vấn đề nóng bỏng ấy để khỏi bất đồng. Tụi mình không có cùng tính cách và sở thích như nhau nhưng tụi mình lại là một phần của nhau. Tụi mình khác nhau một trời một vực nhưng tụi mình lại là một nửa không thể thiếu của nhau. Tình yêu đến đã xoá mò những khác biệt giữa anh và bé, nối hai tâm hồn lại với nhau.

Hãy đừng ngại ngùng yêu nhau dù giữa hai người có lắm khác biệt. Một tình yêu thật sự sẽ gắn liền những khác biệt đó. Trong tình yêu, đừng đi tìm một bản sao thật giống với bản thân, hãy tìm một nửa của mình.

Midori is offline  

Old 25-10-2005, 11:54  

Phá sản!

khiếp , đau mắt quá
Naero is offline  

Old 25-10-2005, 11:59  

Phá sản!

Truyện cuối cùng hay nhất
KaEiNoGu is offline  

Old 25-10-2005, 12:30  

Phá sản!

Anh, một người trầm lặng, ít nói và sống nội tâm. Bé, một con nhỏ lí lắc, huyên thuyên suốt ngày. Anh với những triết lý, những suy nghĩ chín chắn. Bé với những nông nổi, hành động ngông cuồng. Anh có một vẻ nam tính của một người con trai, còn bé chẳng nữ tính như những đứa con gái khác.

Hình như anh thích cái cách nói chuyện không ngừng của bé, những lần nói chuyện, anh chỉ ngồi lắng nghe...và cười . Anh nói là anh đang nghĩ ra xem có gì để kể với bé không...Và bé cứ thế tiếp tục luyên thuyên hết ngày này đến ngày khác...để chờ anh...nghĩ . Anh thích cái tính trẻ con, nhưng đôi khi lại làm ra vẻ ta đây là người lớn của bé. Còn bé lại thích tính cách của một người trưởng thành như anh, chẳng cần cố gắng làm ra vẻ người lớn, anh cũng đã đủ người lớn rồi.

Bé dốt đặc về thể thao, đặc biệt là bóng đá. Anh mê đội Anh biết đá bay bướm và cống hiến cho người xem những màn đẹp mắt. Anh mê Manchester United vì có David Beckham. Bé đã từng căm thù Manchester United cũng vì có Beckham. Bé thích màu xanh da trời, anh lại thích màu đen.

Nhưng 2 đứa hình như chưa bao giờ giận nhau vì những bất đồng đấy, anh nhỉ?
Anh thường bao dung, nhường nhịn bé, không thôi thì cố gắng không đề cập đến những vấn đề nóng bỏng ấy để khỏi bất đồng.

Đã có lúc tụi mình không có cùng tính cách và sở thích như nhau nhưng tụi mình lại là một phần của nhau. Khác nhau nhiều nhưng tụi mình lại là một nửa không thể thiếu của nhau. Tình yêu đến đã xoá mờ những khác biệt giữa anh và bé, nối hai tâm hồn lại với nhau.

Và khi sống chung với những suy nghĩ đó, bé nhận ra rằng...

Bé thích con trai mặc áo thun, quần jean, giày thể thao trông bụi bụi. Và anh từng nói với bé rằng: "Quần vải thật ngớ ngẩn, em nhỉ ". Bé chỉ thích con trai hiền để dễ bắt nạt. Và anh thì..không hiền tí nào nhưng chẳng bao giờ bé không bắt nạt được anh ^^.
Bé còn thích con trai học võ nữa, thích con trai uống bia giỏi nữa...ngày đầu tiên gặp anh bé chẳng nghĩ là a cũng thích học võ, cũng uống bia giỏi ...

Tình yêu thật tuyệt vời, phải không ??

(Bạn Snowy_Season ơi, cảm ơn bạn nhiều vì mình đã viết được câu chuyện riêng của mình trên nền chuyện của bạn
udeen is offline  

Old 26-10-2005, 11:41  

Phá sản!

thôi thôi vợ ơi , mình anh khóc là đủ rồi khóc làm giề !
Naero is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan