Old 01-09-2005, 09:41  

Phá sản!

KL$: 0

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.

Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.

Tình yêu là khi bạn lấy đi tất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt, lãng mạn mà cuối cùng bạn vẫn biết rằng mình vẫn luôn nhớ về người đó.

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

Người bạn tốt nhất là người mà bạn có thể ngồi cùng ở bất cứ đâu, cùng đung đưa mà không nói một lời, để khi bước đi, bạn lại cảm thấy như đã nói hết mọi điều.

Có một sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó, nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.

Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Có một vài thứ mà bạn rất thích nghe nhưng sẽ không bao giờ được nghe từ người mà bạn muốn nghe, nhưng nếu có cơ hội, hãy lắng nghe chúng từ người nói với bạn bằng cả trái tim.

Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn cảm thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vong. Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi. Hy vọng rằng bạn sẽ tìm ra người đó.

Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè.

Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác, nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ tổn thương người khác. Một lời nói vô ý là một xung đột hiểm họa, một lời nói nóng giận có thể làm hỏng cả một cuộc đời, một lời nói đúng lúc có thể làm giảm căng thẳng, còn lời nói yêu thương có thể chữa lành vết thương và mang đến sự bình yên.

Tình yêu bắt đầu bằng cách yêu con người thật của họ, chứ không phải là yêu họ như yêu một bức tranh bạn vẽ ra, bằng không bạn chỉ yêu sự phản chiếu của chính bạn nơi họ.

Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ. Hạnh phúc thường đánh lừa những ai khóc lóc, những ai bị tổn thương, những ai đã tìm kiếm và đã thử. Nhưng nhờ vậy, họ mới biết được giá trị của những người chung quanh họ.

Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười, lớn lên bằng nụ hôn và thường kết thúc bằng nước mắt.

Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.

Khi bạn sinh ra đời, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười.
haannzyu is offline  

Old 01-09-2005, 10:05  
Angel_of_Darkness

KL$: 0.00

khiếp wá, đọc cái này thì đến anh cũng thua chú ^[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/> , mạn fép hỏi chú 80 tuổi chưa
cái topic này chỉ để đọc với....câu bài thôi ko bàn luận đc gì ở đây hết

Old 01-09-2005, 14:31  

Phá sản!

sao lại thế? em đang định bàn luận thấy nói thế lại chẳng dám bàn nữa :">
babygirl_91 is offline  

Old 01-09-2005, 21:20  
konichiwa

Quote:
Originally posted by Angel_of_Darkness@01-09-2005 @ 10:05
cái topic này chỉ để đọc với....câu bài thôi ko bàn luận đc gì ở đây hết
Chòi chòi,ku lói thía lào chứ tôi thấy bài này cũng hay mà .Chỉ có điều tôi thấy viết hơi buồn quá,hì :p Tôi nghĩ nếu mà yêu ai thì cứ nói cho họ biết,mọi việc sẽ ổn thôi mà!!!
Nếu họ xua đuổi mình thì bản thân họ đã chẳng xứng đáng với mình rồi=>Yêu cái thể loại ấy làm qué gì chứ!!!Đàn ông trên đời đã chết hết đâu(đang bức xúc đầy mình đây lài )

Old 02-09-2005, 19:48  

Phá sản!

Nghe như cụ già 80 tuổi đang thuyết giáo cho con trẻ ý nhỉ. Nghe già vãi. Nhưng nhóc viết bài này hay wá.
ghost_of_a11 is offline  

Old 03-09-2005, 09:16  

Phá sản!

hay thế!!!
keomut is offline  

Old 03-09-2005, 10:01  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Vậy nên tốt nhất các nhỏ dưới 18 tuổi đừng có tham dự vào tình yêu, vì nó là loại dao hai lưỡi, nó có thể đưa người ta lên thiên đường của hạnh phúc cũng có thể dìm người ta xuống địa ngục không lối thoát, mà càng trẻ thì tìm lối thoát càng khó.
Những cái kia chỉ là cảm nhận của mỗi người, và khi nào > 18 thì % những mặt đẹp mới xảy ra nhiều hơn , còn không thì để cho trái tim rung động chút xíu thôi, nhưng hãy giữ đừng để nó thành tình iu, nguy hiểm lắm, tốt nhất dưới 18 nên vào HĐT để được an toàn, và rèn luyện cách từ chối những cái đuôi, làm cho mình mạnh mẽ hơn

------------------------------
“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 03-09-2005, 11:07  
konichiwa

Quote:
Originally posted by AldolfHitle@03-09-2005 @ 10:01
Vậy nên tốt nhất các nhỏ dưới 18 tuổi đừng có tham dự vào tình yêu, vì nó là loại dao hai lưỡi, nó có thể đưa người ta lên thiên đường của hạnh phúc cũng có thể dìm người ta xuống địa ngục không lối thoát, mà càng trẻ thì tìm lối thoát càng khó.
U...,cái này em ko đồng ý với anh.

Yêu là tình cảm tự nhiên của con người đúng ko??? ,làm sao mình biết được mình yêu người ta khi nào Anh nói đừng để thích thành yêu nhưng em thấy nếu có người làm được điều đó thì đấy lại ko phải là tình yêu nữa rồi

Tình yêu giống như 1 trò chơi.Trò chơi nào chẳng có luật chơi.Chấp nhận theo đuổi cuộc chơi đến cùng thì cũng phải biết chấp nhận rủi ro.Mình có được tình yêu mà mình ko biết giữ nó thì chấp nhận mất.Thế thôi.Còn đau khổ hay hạnh phúc là do mình.Mỗi người yêu theo một cách khác nhau nên tình yêu của mỗi người cũng khác nhau .Cơ bản là như thế.

=>Tóm lại là tuổi nào yêu cũng được nhưng nếu biết yêu là hạnh phúc thì cũng phải biết yêu là khổ đau .Đấy,em chỉ có vài dòng tâm sự với mọi người thế thôi. Em đi ăn cơm đây ko bu em chờ

KONI :*

Old 03-09-2005, 11:14  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by konichiwa@03-09-2005 @ 11:07

Tình yêu giống như 1 trò chơi.Trò chơi nào chẳng có luật chơi.Chấp nhận theo đuổi cuộc chơi đến cùng thì cũng phải biết chấp nhận rủi ro.Mình có được tình yêu mà mình ko biết giữ nó thì chấp nhận mất.Thế thôi.Còn đau khổ hay hạnh phúc là do mình.Mỗi người yêu theo một cách khác nhau nên tình yêu của mỗi người cũng khác nhau .Cơ bản là như thế.

[/quote]
Tình yêu ko phải 1 trò chơi bạn ah. TY nó là thứ mà ko phải có thể đem ra đùa cợt được, vì nó là phần sâu nhất trong mỗi con người. Khi bạn đùa cợt với TY, có thể bạn đang giết chết 1 con người đấy.
ghost_of_a11 is offline  

Old 03-09-2005, 11:17  
konichiwa

Quote:
Originally posted by ghost_of_a11@03-09-2005 @ 11:14
Tình yêu ko phải 1 trò chơi bạn ah. TY nó là thứ mà ko phải có thể đem ra đùa cợt được, vì nó là phần sâu nhất trong mỗi con người. Khi bạn đùa cợt với TY, có thể bạn đang giết chết 1 con người đấy.
Đọc kĩ lại xem,ku ko hỉu tôi viết cái gì hả

Old 03-09-2005, 11:24  

Phá sản!

Thôi tui ko cãi nhau với KONI nữa. Nói chung là 2 chúng ta ko tìm được tiếng nói chung trong lĩnh vực này. Đọc lên là thấy ko hiểu nhau muốn nói gì rồi.
ghost_of_a11 is offline  

Old 03-09-2005, 20:15  
konichiwa

Quote:
Originally posted by ghost_of_a11@03-09-2005 @ 11:24
Thôi tui ko cãi nhau với KONI nữa. Nói chung là 2 chúng ta ko tìm được tiếng nói chung trong lĩnh vực này. Đọc lên là thấy ko hiểu nhau muốn nói gì rồi.
Ko cãi được thì có

Old 04-09-2005, 10:27  

Phá sản!

những câu nói rất hay ,rất triết lí nhưng phải đặt trong hoàn cảnh cụ thể thì mới đúng
keomut is offline  

Old 04-09-2005, 11:38  
konichiwa

Quote:
Originally posted by keomut@04-09-2005 @ 10:27
những câu nói rất hay ,rất triết lí nhưng phải đặt trong hoàn cảnh cụ thể thì mới đúng
Cũng biết là nó triết lí hử,chẳng triết lí gì đâu,thế cái người mà bỏ người yêu mình để chạy theo 1 thằng lắm tiền có được gọi là triết lí ko???

Old 04-09-2005, 15:34  

Phá sản!

oe',konichiwa nói linh tinh vớ vỉn cái gì thế?!!
haannzyu is offline  

Old 04-09-2005, 20:31  
konichiwa

Quote:
Originally posted by haannzyu@04-09-2005 @ 15:34
oe',konichiwa nói linh tinh vớ vỉn cái gì thế?!!
Sorry haanhzyu nhé,tui chỉ đang phẫn uất hộ thằng em tí thôi mà

Old 04-09-2005, 23:03  

Phá sản!

chuyện đấy wa lâu rồi,đừng có nhắc lại nữa!!!­ :-s
haannzyu is offline  

Old 05-09-2005, 01:51  

Phá sản!

KL$: 10

Theo nguyên tắc post bài căn bản thì mỗi một triết lý, một câu nói, hay một bài viết, ... đều phải ghi rõ xuất xứ của nó. Rõ ràng ở đây em đã vi phạm điều này.
Ugly_Frog is offline  

Old 05-09-2005, 11:19  

Phá sản!

sorry anh,em wen mất chưa đính chính!!
@konichiwa: em xin chị đấy,đừng nói đến chuyện ấy nữa nhé!!
haannzyu is offline  

Old 05-09-2005, 19:48  

Phá sản!

konichiwa là ai?vì sao.....?
keomut is offline  

Old 05-09-2005, 19:53  
konichiwa

Quote:
Originally posted by haannzyu@05-09-2005 @ 11:19
sorry anh,em wen mất chưa đính chính!!
@konichiwa: em xin chị đấy,đừng nói đến chuyện ấy nữa nhé!!
Ừa,ko lói lữa Ức chế quá nè chòi!!!

Old 05-09-2005, 23:15  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

Cảnh cáo koni nhé,1 lần nữa thì tất cả bài viết của koni trong này sẽ bị xoá hết,dẹp cái chuyện của thằng em thằng iếc đi nhé !!!!

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 05-09-2005, 23:20  

Phá sản!

yêu thì ai chẳng mong được đáp lại,nhưng nhiều khi sự theo đuổi của mình khiến người ta thật mệt mỏi,mình thích người ta nhưng chắc gì người ta đã....,ôi,đã tự nhủ hãy chờ đợi ,chờ đợi nhưng biết sao được,có lẽ mình ko nên ick kỉ nữa, ko nên chỉ nghĩ đến hạnh phúc của mình mà ko nghĩ đến cảm xúc của người ta,phù,biết làm sao bây giờ!!
haannzyu is offline  

Old 05-09-2005, 23:33  

God Member

KL$: 52

đang đau cả đầu vì cái gọi là tình yêu đây

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 07-09-2005, 09:06  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@friend: ku lại bắt chước ông Zịt hả? muốn iu đương gì cũng được nhưng phải thông báo rõ ràng trong HĐT không là chú mày được đưa lên thớt đó

Yêu là mất trong nhà một ít.

Chú mày ra trường roài mà chưa giác ngộ sao, có lẽ phải 1, 2 năm nữa, lúc đó chú sẽ hiểu sao là nhìn con gái thấy nhạt, và chỉ có tiền mới là tình yêu thật sự của mình

AldolfHitle is offline  

Old 07-09-2005, 10:20  
kitti

[/quote]ku lại bắt chước ông Zịt hả? muốn iu đương gì cũng được nhưng phải thông báo rõ ràng trong HĐT không là chú mày được đưa lên thớt đó

Chú mày ra trường roài mà chưa giác ngộ sao, có lẽ phải 1, 2 năm nữa, lúc đó chú sẽ hiểu sao là nhìn con gái thấy nhạt, và chỉ có tiền mới là tình yêu thật sự của mình [quote]
Haaaaaaaaaaaa tiền thế là cũng có người thấy tiền là tất cả......................tiền tiền.........................lũ con trai như cái đinh gỉ heeeeeeeeeeeeeeeeeêchán òm........... :-s :p :p

Old 07-09-2005, 12:06  
konichiwa

Quote:
Originally posted by Rùa@05-09-2005 @ 23:15
Cảnh cáo koni nhé,1 lần nữa thì tất cả bài viết của koni trong này sẽ bị xoá hết,dẹp cái chuyện của thằng em thằng iếc đi nhé !!!!
Thế là mi tự thừa nhận đã xoá bài kia của ta nhá Thế mà kêu admin xoá

Old 07-09-2005, 18:05  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Quote:
Originally posted by kitti@07-09-2005 @ 10:20
ku lại bắt chước ông Zịt hả? muốn iu đương gì cũng được nhưng phải thông báo rõ ràng trong HĐT không là chú mày được đưa lên thớt đó

Chú mày ra trường roài mà chưa giác ngộ sao, có lẽ phải 1, 2 năm nữa, lúc đó chú sẽ hiểu sao là nhìn con gái thấy nhạt, và chỉ có tiền mới là tình yêu thật sự của mình
Quote:
Haaaaaaaaaaaa tiền thế là cũng có người thấy tiền là tất cả......................tiền tiền.........................lũ con trai như cái đinh gỉ heeeeeeeeeeeeeeeeeêchán òm........... :-s :p :p
lên án ghê wá, đấy là em bi giờ mới cần sự quan tâm và lãng mạn, nhưng mà sau này lớn lên con gái các em lại đặt ra 1 vấn đề to đùng cho bọn anh giải quyết là kinh tế.
Với lại cứ bám theo ty mãi cũng nhàm em à, bọn anh phải kiếm một niềm vui mới thực tế hơn chứ

AldolfHitle is offline  

Old 07-09-2005, 23:05  

Phá sản!

KL$: 10

Thời buổi bây giờ quan tâm và lãng mạn cũng thường đi đôi với cái gọi là tốn tiền. Không có tiền thì có muốn quan tâm, lãng mạn cũng khó, không lẽ ngồi nhà ngắm nhau cả ngày không cần ăn nữa. Chung quy muốn yêu cũng phải có tiền cái đã. Không có tiền thì cũng chẳng được nổi 3 7 21 ngày.
Ugly_Frog is offline  

Old 10-09-2005, 11:09  
kitti

thấy chưa tiền có ý nghĩa như thế chứ thế nên bây giờ ai cho em tiền em yêu liền.....................hiiiiiiiiiiiiiiiiii

Old 10-09-2005, 11:14  

Phá sản!

Tình yêu là gì mà giận hờn buồn không duyên cớ.
Mà vu vơ niềm vui ngây thơ.
Thương anh mà sao cứ trách,
không vì lẽ gì mà sao giận hờn.
Nghĩ về anh vui một chút thôi.
Buồn sao thật nhiều, khi không gặp anh.
Nghĩ vẫn vơ sao hoài không hết!
Vì yêu anh nhiều, anh biết không anh?
Nghĩ vẩn vơ sao hoài không biết!
Vì yêu anh rồi anh biết không anh ???????????????????????

I.L.U
mit_xinh is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan