Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 16-08-2005, 12:14  

Unverified Member

KL$: 70

10 LÝ DO ĐI NGOẠI TÌNH

Bất kể chuyện gì xảy ra, dù lớn hay bé đều có nguyên nhân nhất định của nó. Các chuyên gia tâm lý học đúc kết lại có 10 lý do khiến người ta ngoại tình:

1. Tìm sự bù đắp

Nhiều cặp vợ chồng sống riêng, không được đáp ứng đủ nhu cầu sinh lý hoặc quan hệ vợ chồng căng thẳng... thường chủ động đi tìm kẻ thứ 3 để bù đắp.

2. Nợ tình

Thường xảy ra ở một số đôi yêu nhau tha thiết nhưng không thể trở thành vợ chồng vì lý do nào đấy. Sau đó, cả hai đều có gia đình riêng, hoặc người này đã yên bề gia thất còn người kia vẫn còn sống độc thân vì quá yêu đối phương. Khi cuộc sống gia đình của người này gặp khó khăn hay vợ chồng bất hòa thì họ sẽ chủ động tìm lại người xưa, mối tình cũ từ đó sẽ sống dậy.

3. Ham tiền tài

Có người đã lập gia đình rồi nhưng vì ham muốn tiền tài của một đối tượng nào đó nên chủ động tìm đến họ tạo mối quan hệ.

4. Háo sắc

Có kẻ vì mê sắc đẹp của phụ nữ hoặc thân hình rắn chắc của người đàn ông nào đó mà dẫn đến tình trạng ngoại tình, phản bội người bạn đời của mình. Vẻ đẹp bên ngoài rồi cũng sẽ biến mất theo tuổi tác, chỉ có vẻ đẹp tâm hồn mới là vĩnh cửu.

5. Trả ơn

Lúc cuộc sống khó khăn, nếu nhận được sự giúp đỡ thường xuyên của đối phương, người ta dễ tự thấy mình mang ơn và dùng tình cảm để trả ơn.

6. Trả thù

Khi vợ hoặc chồng ngoại tình, vì khuyên mãi không được nên người ta dễ nảy sinh ý định trả thù, chủ động đi tìm kẻ thứ ba theo kiểu ông ăn chả bà ăn nem.

7. Hiếu kỳ

Một số cặp vợ chồng có cuộc sống quá bình lặng nên dễ cảm thấy nhạt nhẽo, chán nản. Bên cạnh đó, do bị ảnh hưởng và tác động của những mối tình lãng mạn trong phim nên nảy sinh ý định thử cho biết.

8. Hưởng lạc

Nhiều người do ảnh hưởng của phim ảnh hoặc do tư tưởng hưởng thụ nên đã tự cho phép mình sống một cuộc sống hưởng thụ, ăn chơi thỏa thích. Nhất là đối với người tuổi đời còn trẻ, họ nghĩ mình phải tận hưởng tất cả những gì có trên đời.

9. Tâm đầu ý hợp

Không ít người do công việc phải thường xuyên tiếp xúc với nhau, lâu dần nảy sinh tình cảm, họ cho rằng người đó mới chính là một nửa thật sự của mình. Thật ra, một người bạn tốt trong công việc chưa hẳn là một người bạn đời hoàn hảo trong cuộc sống hôn nhân.

10. Đôi bên cùng có lợi

Có người vì quan hệ công việc nên cả hai phải lợi dụng nhau, cùng nhau lên kế hoạch tác chiến để kiếm tiền. Kết quả là hai người đã bị lệ thuộc vào nhau, không ai có thể chủ động tách rời.

MỌI NGƯỜI THẤY THẾ NÀO ? NẾU MÀ SAU NÀY TÔI CÓ ĐI NGOẠI TÌNH THÌ CHẮC LÀ VÌ LÝ DO 4 VÀ 7 MẤT
chuotbe is offline  

Old 16-08-2005, 13:30  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

nói chung chán thì đi ngoại tình tìm sự mới lạ thôi ,thằng đàn ông nào mà ko có lúc chán vợ chứ ?

------------------------------
ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 15-09-2005, 11:54  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Hic, trong topic mấy tuổi lập gia đình, toàn các bác bàn lùi tuổi lập gia đình chứ đã có bác nào tình nguyện tra cổ vào gông đâu, thì làm gì có chuyện ngoại tình với nội tình mà chị chuột lại hỏi mọi người thế nào. Sửa lại thành : Về sau mọi người nếu ngoại tình thì sẽ vì lí do nào ? thì đúng hơn

Sửa rùi nhé \/

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 15-09-2005, 19:28  
ech

Phá sản!

KL$: 0

nếu mỗi nguyên nhân đấy lại dẫn em đến với một người thì em fải ngoại tinh 10 lần hả chị? :O ->
ech is offline  

Old 15-09-2005, 19:32  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

Mình sợ điều thứ 7 :"> .
Trong tình bạn lẫn tình yêu đều phải refresh mà ,mà thôi , trẻ con bé bỏng :"> cứ yêu đương ngoại tình gì :">.

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 15-09-2005, 20:54  

Phá sản!

Chị chuotbe nói vậy chắc sau này em ko dám lấy vợ quá. Chứ em mà lấy vợ chắc nó ngoại tình mất thôi!!!!!
ghost_of_a11 is offline  

Old 16-09-2005, 13:15  

Phá sản!

Ôi chiện nì đúng là em chưa bao nghĩ tới cả!Khó quá,mí cả chị Trụt xem lại cho em xem còn thiếu cái j ko ạ?

@gosh:thế bạn còn lạ lắm à?Những chuyện đã xảy ra chưa đủ à?Chán!
ttpl227f is offline  

Old 16-09-2005, 21:22  

God Member

KL$: 145

Mình mà ngoại tình thì chắc là do vương vấn tình cũ thôi
Mà là phải là vương vấn tình đầu mới ngoạ ..ko hiểu có làm thế dc ko ?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 17-09-2005, 09:48  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

@giant: thương thay cho thằng tình cảm như mày, không lẽ đến giờ vẫn vương vấn mối tình đầu sao

Nếu có phải ngoại tình thì theo 3 và 10, bi giờ hỏng khoái cái gì khác ngoài money, giống như bác Xit nói, nhìn con gái như là thấy ".......bậc cao"

@trụt béo: lần này hổng xuyên tạc bôi bác nữa nhá

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 17-09-2005, 17:14  

Unverified Member

KL$: 70

Quote:
Originally posted by giantlove@16-09-2005 @ 21:22
Mình mà ngoại tình thì chắc là do vương vấn tình cũ thôi
Mà là phải là vương vấn tình đầu mới ngoạ ..ko hiểu có làm thế dc ko ?
Căn bản của cái việc "có được không" đấy không phụ thuộc vào mình em em ạ
Ngta có vương vấn mình như mình vương vấn ngta thì mới ngoại tình được chứ

Quote:
Nếu có phải ngoại tình thì theo 3 và 10, bi giờ hỏng khoái cái gì khác ngoài money, giống như bác Xit nói, nhìn con gái như là thấy ".......bậc cao"

@trụt béo: lần này hổng xuyên tạc bôi bác nữa nhá
Tha !!
chuotbe is offline  

Old 17-09-2005, 17:40  

God Member

KL$: 145

Thì tại vì thế nên mới tụ hỏi có làm dc ko ?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 19-09-2005, 00:13  

Phá sản!

Class: I (2001-2004)

Em mà có rơi vào cái tình trạng này thì chỉ có thể là vì lý do 1. Khi mà mình ko thể suy nghĩ đc điều gì khá khẩm hơn thì mới đi ngtình. Nhưng nếu quan hệ vợ chồng mà thậm tệ đến thế thì bỏ quách cho xong . Xong roài tha hồ mà à ơi câu kéo các anh giai khác, sao phải nén nút

Mà kể ra cái lý do tình xưa nghĩa cũ cũng hay . Nhưng em chả có ai mà làm thế :p
Ot_ngot is offline  

Old 29-11-2005, 23:34  

Member
Chẹp, ngoại tình cũng cần có lý do à, ngoại tình là không thể chấp nhận được ý chứ, lý do với cả lý trấu
Nếu cuộc sống sau này vì lý do nào đó không thuận lợi hay không hoà hợp thì bỏ nhau, chia tay,ly dị còn hơn là vẫn sống với nhau rồi đi ngoại tình thì đau lòng lắm.Chia tay xong muốn làm j thì làm

Hợp lý

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 30-11-2005, 19:05  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)
Class: C (2001-2004)

ngoại tình nhiều khi chỉ do 1 fút bồng bột ,thế là....

Welcome to KLNet 6!
arsenelupin812 is offline  

Old 27-01-2006, 23:32  

Phá sản!

chán cơm thèm fở

tại cô bồ nó trẻ hơn xinh hơn..........vợ mình
unitedkingdom is offline  

Old 01-02-2006, 01:03  

Senior Member
Thế thì UK sau này cố kiếm em nào xinh xinh 1 tí cho đỡ nhanh chán

Welcome to KLNet 6!
Kangta_a5 is offline  

Old 01-02-2006, 01:05  

Senior Member
Thế thì UK sau này cố kiếm em nào xinh xinh 1 tí cho đỡ nhanh chán

Welcome to KLNet 6!
Kangta_a5 is offline  

Old 18-02-2006, 23:03  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)
Class: C (2001-2004)

xinh quá thì em đó lại đi ngoại tình chứ không fải là mình đâu

Welcome to KLNet 6!
arsenelupin812 is offline  

Old 14-04-2006, 14:19  

Phá sản!

chủ để này mới lạ nên nghe hay fết. Theo em chị chuột cho ra chủ đề này hợp lý đấy. Ma` cả 10 lý do lý do nào chả hợp lý em thích tất . Thỉnh thoảng làm tí nhỡ đẫu về lại yêu vợ mình hơn
kimleewan is offline  

Old 23-08-2006, 19:00  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

ko fải ai muốn là ngoại tình được đâu,fải có điều kiện và chất xúc tác

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 23-08-2006, 19:07  

Phá sản!

Ặc ặc chị chuotbe vào đây định đầu độc các em thơ ngây à (_ _")
vodka is offline  

Old 09-09-2006, 17:55  

Phá sản!

em nghĩ là ko còn sức hấp dẫn từ cái cũ...
có thể cái cũ không bít f5
Trungbin is offline  

Old 10-09-2006, 21:46  

Phá sản!

làm fiền cả nhà tí nhá
Bạn muốn kiếm tiền tiêu vặt một cách dễ dàng qua mạng Internet mà không mất vốn và công sức? Quá dễ! Vận may dã dến với bạn rồi dó! Chỉ cần ngồi một chỗ trên mạng, bạn cung có thể có một số tiền khổng lồ hàng tháng bằng cách quảng cáo cho những trang web nuớc ngoài. Bạn hãy dang ký vào dây và giới thiệu càng nhiều nguời dang ký càng tốt, bạn sẽ có một số tiền khổng lồ. Hãy vào dịa chỉ sau đây ngay:
http://www.gso-media.com/home/register.asp...sp?refID=231886
Bạn hãy điền tất cả các thông tin về mình vào và nhớ là ghi thật trung thực đó nha.Nếu bạn ko nhớ số CMND hay hộ chiếu cũng ko sao đâu ban cứ ghi đại vô đó đi rồi 1 hồi vô đăng nhập rồi vô tiếp phần sửa đổi hồ sơ cá nhân là sửa lại dc thoi.
Sau khi bạn đã đăng kí thành công thì bạn hãy làm như mình vậy ra sức giới thiệu cho thật nhiều người như mình đã làm vậy đó
Lúc này Bạn đã có thể sử dụng Tên và Mật khẩu truy cập để vào Hồ sơ cá nhân để sửa đổi hồ sơ nếu phát hiện có sai sót, vào mục Tham khảo ý kiến để để điền nốt những thông tin còn trống.
vâng ,đó là hướng đẫn chi tiết của tôi nhưng tôi tin các bạn có thể tự đăng kí được(hoàn toàn làtiếng việt mà)
* Cách giới thiệu:
Khi thực hiện dang ký xong bạn sẽ nhận duợc một mail từ gso-media, báo cho bạn biết link của bạn. Bạn hãy copy bài viết này của mình ra thành nhiều bản và đăng (miễn phí) trên những trang web nhu hanoimuathu.net, thuyhu.com, raovat.net... dể giới thiệu cho nhiều nguời. Khi đăng, bạn phải thay link của bạn vào dịa chỉ liên kết.
Ví dụ nhu:
Tôi giới thiệu với bạn là: http://www.gso-media.com/home/register.asp...sp?refID=231886

thi"60007"la link cua tui
Nhung khi nhận duợc mail từ gso-media thông báo, link của bạn là : "12345" chẳng hạn, thì bạn phải thay vào dịa chỉ liên kết là:http://www.gso-media.com/home/register.asp?refID=12345 dể giới thiệu cho nguời khác.

1. Phí đọc quảng cáo:

GSO-Media trả phí cho bạn trên cơ sở số lượng thư bạn đọc và giá trị của từng bức thư. Mức phí cụ thể cho từng quảng cáo được thông báo trong thư.
Số phí tối đa Công ty trả cho mỗi thành viên cho việc trực tiếp đọc thư quảng cáo không vượt quá $50/tháng. Tuy nhiên, bạn có thể có tổng thu nhập cao hơn nhờ phát triển mạng lưới hoặc tham gia các chương trình khác của GSO-Media. Ah` neu' ban chi? doc thu quang? cao' ma` ko lam` hoa hong` mang luoi' thi` phai? den' gan` 1 năm bạn moi' dc 50 USD do' neu' ban muon' kiem' tien` trong khoảng 2-3 tháng thi` phai? co' gang' gioi' thieu cho that nhieu` nguoi` vao` nha.Chúc bạn thành công

2. Hoa hồng mạng lưới:
GSO-Media trả hoa hồng cho bạn khi bạn giới thiệu người tham gia mạng lưới thành viên đọc quảng cáo. Phần trăm hoa hồng cho bạn được tính dựa trên số thu nhập từ việc đọc quảng cáo trực tiếp của thành viên trong mạng lưới của bạn. Công thức tính tiền hoa hồng cho việc xây dựng mạng lưới được tính như sau: 10% cho tầng 1; 5% cho các tầng 2,3,4,5,6; 3% cho tầng 7 và 2% cho tầng 8.
và tôi xin nhắc các bạn một số điều:
1.Việc kiếm tiền rất khó khăn ,các bạn phải có quyết tâm, chịu khó mới mong kiếm được tiền
2.khi đi giới thiệu các ban không được nói quá ,thái hoá vì o trang web này bạn đừng mong kiếm được một tháng :200$ hoặc 300$ trở lên nếu không nổ lực hết mình
3.Lời khuyên:nên nổ lực vào mấy tháng đầu chắc la khoảng 3t-4t sau đó các bạn chỉ ngồi chơi cững được tiền (hehe dã chưa)
chúc các bạn may mắn và thành công(kiếm được tiền đó)
kimleewan is offline  

Old 03-10-2006, 00:24  

Phá sản!

hừ, chưa có chồng có vợ, đã bàn đến chuyện ngoại tình, thế này thì còn đứa nào dám lập gia đình
TaLaMa is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan