Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 27-08-2002, 15:57  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Nếu một ngày kia, Bụt hiện ra và bảo với bạn rằng:
Ta sẽ cho con một điều ước. Hãy nhắm mắt lại, những gì con ước sẽ trở thành sự thật.. Vậy bạn sẽ ước gì? (Nhớ là chỉ 1 điều ước thôi, những lời ước kiểu "cho con thêm 3 điều ước nữa" ... là phạm luật nhé!!!)

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 28-08-2002, 01:27  
zorro

KL$: 0.00

Con ước con thật giàu có.
Con ước con thật đẹp trai.
Con ước con có được con của bụt.

Old 28-08-2002, 01:43  
vip vip

không có đâu mà mơ mộng

Old 28-08-2002, 01:45  
vip vip

Sống mà cứ mơ mộng như thế thì sống làm gì?
Lúc nào cũng bụt
làm gì có

Old 28-08-2002, 03:44  
rossoneri

Ước có thêm điều ước nữa há há , kô fạm luật nhờ

Old 28-08-2002, 03:46  
Mummyre

"...
On 2002-08-28 03:44, rossoneri wrote:

..."
(Quote)

Hê hê, ước thêm 1 mà cũng ước. Chịu đồng chí này :o

Old 28-08-2002, 07:06  
Bambino_tho

Ui bụt có nghe thấy con nói gì ko ? bụt hãy nghe con ước đây nè . Con ước xong mà con ko đạt được là con đến bắt đền bụt đấy .
:evil:
ƯỚC GI` NGAY NGAY` MAI 29/8/2002 dương lịch (phải ghi cẩn thẩn nếu ko ông bụt này lại quịt nợ thì chết)CON SẼ ĐƯỢC GẶP INZAGHI
Nhớ cho rõ điều ước này đến nhé .
P>S mà địa chỉ hotmail của bụt là gi` nhẩy ???

:lol:

Old 28-08-2002, 16:14  
rossoneri

"...
On 2002-08-28 03:46, Mummyre wrote:
Quote:
On 2002-08-28 03:44, rossoneri wrote:

..."
Quote:
(Quote)
Quote:

Hê hê, ước thêm 1 mà cũng ước. Chịu đồng chí này :o
Hĩ hĩ 1 điều cũng là ước mà 10 điều cũng là ước mừ....... Thêm 1 không có nghĩa là không có gì,NHẨY? há há há

Old 28-08-2002, 17:31  
Soul

Ước... Bụt dẹp ngay cho con cái Topic này cái

Old 28-08-2002, 18:12  
rossoneri

"...
On 2002-08-28 17:31, Soul wrote:

..."
(Quote)

Bụt duyệt cho con

Old 28-08-2002, 23:24  
zorro

"...
On 2002-08-28 07:06, Bambino_tho wrote:
Ui bụt có nghe thấy con nói gì ko ? bụt hãy nghe con ước đây nè . Con ước xong mà con ko đạt được là con đến bắt đền bụt đấy .
ƯỚC GI` NGAY NGAY` MAI 29/8/2002 dương lịch (phải ghi cẩn thẩn nếu ko ông bụt này lại quịt nợ thì chết)CON SẼ ĐƯỢC GẶP INZAGHI

..."
(Quote)

Này Bambino_tho ơi cần gì phải gọi đến bụt sang lớp A12 gặp zorro này là được rồi.

Old 28-08-2002, 23:30  
zorro

"...
On 2002-08-28 01:45, vip vip wrote:
Lúc nào cũng bụt
làm gì có

..."
(Quote)

Còn hơn cái thằng Vip Vip suốt ngày bám váy mẹ .

Old 29-08-2002, 04:00  
Bambino_tho

To zorro : gặp zorro dễ quá , ước phí ra .
Bụt ới , sao chưa thấy Inzaghi đâu nhẩy

Mà vip vip lớn tuổi hơn zorro đấy , ko nên nói là anh ấy..... :baodong:

Old 29-08-2002, 05:30  
White n Cold

Hix, bụt ơi, bụt à, bụt để... nghe phone của con đi, được ko bụt? Con nhớ... lắm á, hix hix hu hu
Cac bác ý toàn nói vớ vỉn, bụt đừng chấp nhá! Bụt chỉ nghe thấy lòng thành của con thôi, bụt nhở?

Old 29-08-2002, 17:07  
zorro

"...
On 2002-08-29 04:00, Bambino_tho wrote:
To zorro : gặp zorro dễ quá , ước phí ra .
Bụt ới , sao chưa thấy Inzaghi đâu nhẩy

Mà vip vip lớn tuổi hơn zorro đấy , ko nên nói là anh ấy..... :baodong:

..."
(Quote)

làm gì có hả Bambino_tho
Thằng VIP VIP nó có hiểu cái YEAR đấy là gì đâu,nó chỉ điền bừa thôi,nó là bạn zorro ,zorro còn lạ gì.

Old 29-08-2002, 19:15  
Bambino_tho

Úi , thiệt hả , xodi
Bụt ơi , ko thấy Inzaghi đâu hết cả

Old 29-08-2002, 21:24  
zorro

"...
On 2002-08-29 19:15, Bambino_tho wrote:
Úi , thiệt hả , xodi
Bụt ơi , ko thấy Inzaghi đâu hết cả

..."
(Quote)

Đã bảo là bụt ko thể thực hiện được điều ước của Bambino_tho rồi ,đừng chỉ vì inzaghi mà quên hết mọi người xung quanh thế.

Old 30-08-2002, 03:12  
rossoneri

Hic hic Bụt không nghe lời con à(Hư nhờ hĩ hĩ) chả thấy Bụt dẹp rì cả hĩ hi .. hay là thôi nhờ Bụt nhờ

Old 30-08-2002, 04:45  
White n Cold

Hê hê, cảm ơn bụt nhìu ơi nà nhìu, hix hix, xúc x động wá xá wà xa luôn! Hị hị, đấy, thành tâm có khác!

Old 30-08-2002, 05:24  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

hèm.... Xem nào...

"...
zorro
Con ước con thật giàu có.
Con ước con thật đẹp trai.
Con ước con có được con của bụt.
..."
(Quote)

Hic... con "tham" quá... "Giàu có", "đẹp trai"... toàn những thứ phú phiếm thôi con ạ... ước làm chi cho phí... Thế nhé, con hãy tĩnh tâm và suy nghĩ lại...

"...
vip vip
Lúc nào cũng bụt
làm gì có
..."
(Quote)

Cái thằng ku này... láo xược nhở. Dám báng bổ thần thánh cơ đấy. Vớ vẩn ta "lock nick" lại bi giờ...

"...
rossoneri
..."
(Quote)

Con ơi, lòng tham này sẽ hại con đấy. Có một điều ước, con lại chỉ lo ước thêm một điều nữa, rồi lại có thêm điều ước, lại ước thêm điều ước nữa... cứ thế cứ thế... Con sẽ chẳng bao giờ có nổi một điều ước đâu vì con bận ước thêm điều nữa mà... Rút kinh nghiệm con nhé...

"...
Bambino_tho
..."
(Quote)

Chết thật, đã qua ngày 29/8 từ lúc nào mà ta không bít... Thôi, đã qua thì cho qua lun, con lên Net download cái ảnh Inzaghi về làm wallpaper tạm con nhé.

"...
White n Cold
Hix, bụt ơi, bụt à, bụt để... nghe phone của con đi, được ko bụt? Con nhớ... lắm á, hix hix hu hu
..."
(Quote)

hơ... con nói gì ta chả hỉu... Mà không hỉu thì ta giúp con sao được. Thôi đợi lần khác con nhé. (Khoẻ re...)

"...
Soul
..."
(Quote)

Cái này là dễ đây. Con ráng đợi Bụt hack xong cái Forum này đã...

Xit ghi lại theo lời của Bụt

Xem nào. Chỉ qua một lời ước là thấy lắm vấn đề rồi. Đa phần mọi người chỉ ước cho bản thân mình. Sao lại không thấy những lời ước đại loại như "Hoà bình cho toàn nhân loại", "Cho thế giới này tràn ngập tình yêu thương" nhể... Đúng là bọn trẻ ngày nay hỏng, không như cha anh chúng hồi trước nữa. Nhân ngày 02-09, tui, xin thay mặt cho toàn thể lớp trẻ tiến bộ, xin ước một điều thật nhỏ nhoi: "mong sao nhà nhà ai ai cũng có cơm ăn, ai ai cũng có áo mặc, mong một cuộc sống ấm no tự do hạnh phúc trên đất nước này".. ÔI Việt Nam- My homeland!

===> Clap.. clap... clap... Mọi người bình chọn đi nào, tui xứng đáng nhận danh hiệu "Member of the Board"

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 30-08-2002, 18:41  
phuongmap

Tuổi trẻ tài cao thế là tốt....Dương mà lớp trẻ ngày nay cũng có cái lý của nó đấy chứ....Dân có giầu thì nước mới mạnh..Đó là cái lý tụ nhiên thôi ...Người Việt nam mà.....Tôi cũng qua rồi cái tuổi mơ ước - nếu mà có thật tôi ước đủ tiền bia bọt xả láng - ngày nào cũng như ngày nào....

Old 02-09-2002, 03:02  
Bambino_tho

Bụt ơi la bụt , wallpaper cua Pippo con đầy ra rồi nè .
Bụt ơi .

Old 02-09-2002, 06:00  
zorro

"...
On 2002-09-02 03:02, Bambino_tho wrote:
Bụt ơi la bụt , wallpaper cua Pippo con đầy ra rồi nè .
Bụt ơi .

..."
(Quote)

Bụt bảo: Có thế thôi mà con cũng phải gọi bụt .

Old 03-09-2002, 02:45  
Bambino_tho

Đồ điên zorro. Làm ơn tắt hộ cái chữ kí đi
Bụt ơi làm ơn tống cổ tên dở hơi này khỏi KLnet với
Ở đây tôi ghét nhất là thằng nhóc Zoro này
Bambino_tho's sister

Old 09-09-2002, 18:52  
zorro

"...
On 2002-09-03 02:45, Bambino_tho wrote:
Đồ điên zorro. Làm ơn tắt hộ cái chữ kí đi
Bụt ơi làm ơn tống cổ tên dở hơi này khỏi KLnet với
Ở đây tôi ghét nhất là thằng nhóc Zoro này
Bambino_tho's sister

..."
(Quote)

Đừng có thế nhé bambi
tôi chỉ đùa thôi chứ tôi làm sao mà thích bạn được phải không???

Old 09-09-2002, 22:24  
B_Cool

Bambino cứ dây dưa mãi cái chuyện của Pippo thế , em ko ước được cái gì thực tế hơn à , nhìn mặt Pippo mãi thì có sống được ko , ít ra thì cũng nên ước có nhiều tiền, hehe , có nhiều tiền thì muốn gặp Pippo cũng chẳng có gì , mua cái vé máy bay , sang đấy ko sớm thì muộn cũng gặp được . Chứ bây giờ thì đến bố của Bụt cũng chẳng làm Pippo hiện ra được.
( nói thế hơi sỉ nhục Bụt tí , mà Bụt là ai đây ?)

Old 10-09-2002, 05:59  
Bambino_tho

Ơ Ơ Bambi có làm gì đâu hả Zorro , đó lạ chị của Bambi đấy chứ .
Dù gì cũng cảm ơn bạn đã bỏ cái chữ ký đi .
Và cho tôi xin lỗi luôn chuyện vừa rồi nha'
Dẫu sao chúng ta cũng cùng tiểu đội mà

Old 10-09-2002, 15:45  
Hemione

Bạn B_cool đúng là .....
Làm người mơ mộng là chuyện thường , có được cơ hội mà ước ( biết là có ước cũng chẳng được gì) nhưng mà cứ ước cho sướng .
Em Bambi muốn gặp Inzaghi ngay lập tức cũng có gì là sai đâu .
Tôi nói thật có ước nhiều tiền thì tiền cũng chẳng đến với bạn đâu .
Điều ước ko thực hiện được thì ước thế nào chả được . Mong là lần sau bạn sẽ tôn trọng ý kiến của người khác .

Old 11-09-2002, 04:21  
B_Cool

to Hemione : Dù sao thì cũng cám ơn bạn đã góp ý ,nhưng mà tôi cũng ko nói với Bambi là muốn gặp Pippo là sai ( vì thực ra là B_Cool cũng thích Pippo mà ) . Trong cuộc sống tất nhiên là mỗi người đều có những ước mơ , mơ mộng , nhưng mà ko thể sống mãi trong những cái nó ko được thực tế cho lắm được ,.Chúng ta đều có những mục tiêu riêng cần hướng tới , nếu B_Cool nói ước có nhiều tiền , thì B_Cool sẽ phấn đấu cho mơ ước của mình thành hiện thực trong tương lai , ko cần ngồi chờ Bụt làm cái gì cả . Hemione nói là tiền sẽ ko đến với B ? ko có cái gì là nói trước được ,nếu về sau ước mơ của B thành hiện thực thì ntn ? Hemione có muốn chờ đến lúc đấy để xem B có tiền hay ko ko ? Bạn nói tôi ko tôn trọng ý kiến của người khác , thế thì bạn có tôn trọng " ước mơ có nhiều tiền" của tôi ko khi bạn nói tiền về sau cũng chẳng thể đến với tôi đâu ? Hi vọng Hemione và mọi người sẽ hiểu và góp ý cho B. thanh kiu

Old 11-09-2002, 04:36  
NguyenVu2662

"...

..."
(Quote)

Bụt ơi ! Con ước Bambino_tho sẽ là của con ! Để con đưa Bambino_tho sang nước Ý để cho nàng được gặp INZAGHI mà nàng vẫn thường mong ước !
Có khó quá ko hả ông bụt ơi ???

Old 11-09-2002, 04:36  
NguyenVu2662

"...

..."
(Quote)

Bụt ơi ! Con ước Bambino_tho sẽ là của con ! Để con đưa Bambino_tho sang nước Ý để cho nàng được gặp INZAGHI mà nàng vẫn thường mong ước !
Có khó quá ko hả ông bụt ơi ??? :lol:

Old 11-09-2002, 17:46  
Hemione

Mơ ước khác mà điều ước khác B cool ạ
Việc có nhiều tiền hay ko phụ thuộc vào bản thân em chứ đâu phải nhờ đến bụt đúng ko ?
Em còn trẻ tại sao ko biết mơ mộng mà khi nào cũng tiền với tiền như thế .
Trẻ mà dại quá ...

Old 11-09-2002, 18:33  
B_Cool

Tất nhiên là em cũng biết mơ mộng , nhưng mà nếu mơ mộng " tiền" thì cũng có gì sai ? em hỏi chị Hemione ,nếu ko có tiền làm sao mà sống được ? ngay những việc tối thiểu như ăn uống , ở cũng đều phải có tiền cả ,bây giờ mình học hành , nói là để thêm kiến thức.. nhưng thực ra học xong đi làm cũng để lấy tiền mà sống mà thôi . Em còn nhỏ ,hiểu biết chưa được như mọi người nên em nghĩ gì nói nấy thôi .

Old 12-09-2002, 17:21  
kawaii_sb

To bambino và heminone:mơ là mơ thật đấy,nhưng tại sao ko tự mình biến ước mơ thành hiện thực.Nếu ko làm được thì hãy ước cài gì thực tế 1 chút chứ.Bây giờ Bụt của bạn la chính bạn thôi.Bạn đang sống trong 1 thế giới hiện đại (VN là nước đang phát triển mà).Chính vi thế,bạn cũng phải hoà nhập với hoàn cảnh chứ.Ko ai cấm mơ mộng cả,nhưng cái gì nó cũng phải có giới hạn thôi chứ.
Bây giờ tôi chỉ ước cô Hằng(cô CN) đừng xếp chỗ theo cái sơ đồ của thằng lớp trưởng thôi.Ước mơ nhỏ bé thật đấy,nhưng ảnh hưởng đến cả 1 năm học của tôi.Bụt ơi,nếu ông giúp con đưọc vụ này,con hứa sẽ tin vào Bụt 100%..

Old 13-09-2002, 02:11  
NguyenVu2662

Chuyện Bambino ước mới là chuyện dễ , chuyện mình ước mới là khó ! Hu hu bụt ở đâu sao ko thấy trả lời nhờ ?

Old 20-09-2002, 17:02  
kawaii_sb

Bụt ơi,con ngoan thế này mà ko giúp con 1lần à?A,hay Trung Thu con biếu Bụt hộp bánh nướng ,bánh dẻo nhé.Mà nhà Bụt ở đâu thế?Bụt mail cho con adress của Bụt đi.Rõ ràng và cẩn thận nhé.
PS:Đề phòng Xit giả danh Bụt đấy Bụt ạ.

Old 20-09-2002, 20:54  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
Tất nhiên là em cũng biết mơ mộng , nhưng mà nếu mơ mộng " tiền" thì cũng có gì sai ? em hỏi chị Hemione ,nếu ko có tiền làm sao mà sống được ? ngay những việc tối thiểu như ăn uống , ở cũng đều phải có tiền cả ,bây giờ mình học hành , nói là để thêm kiến thức.. nhưng thực ra học xong đi làm cũng để lấy tiền mà sống mà thôi .
..."
(Quote)

B_Cool à,
Nếu ước tiền chỉ để thoả mãn nhu cầu của mình thì tại sao em không ước luôn những nhu cầu đấy đi??? Ước luôn có nhà, có ăn ngon, có quần áo đẹp... Tiền chỉ là 1 loại hàng hoá trung gian thôi. Có tiền mà không có hàng thì "lạm phát" em à. Thời điểm lạm phát cao ở một số nước, thậm chí em phải mang cả bao tải tiền chỉ để mua 1 cái bánh mỳ... Giả sử mang B_Cool đến 1 hòn đảo hoang chẳng có gì cả, Bụt hiện lên, B_Cool vẫn ước được có nhiều tiền????

"...
Chuyện Bambino ước mới là chuyện dễ , chuyện mình ước mới là khó ! Hu hu bụt ở đâu sao ko thấy trả lời nhờ ?
..."
(Quote)

"..con thông cảm, em nó còn nhỏ, để cho em nó học... "---> Tớ ghi hộ lời của Bụt

"...
Bụt ơi,con ngoan thế này mà ko giúp con 1lần à?A,hay Trung Thu con biếu Bụt hộp bánh nướng ,bánh dẻo nhé.Mà nhà Bụt ở đâu thế?Bụt mail cho con adress của Bụt đi.Rõ ràng và cẩn thận nhé.
..."
(Quote)

".. Ờ... thì con cứ gửi qua Xit cũng được. Ta thích cả bánh dẻo lẫn bánh nướng, gửi cả nhé, cái loại nhân đậu xanh trứng ý..."--> Anh Xit ghi theo lời của Bụt..
Mà kawaii à, điều này cần gì phải ước. Việc này em có thể phản ánh trực tiếp với cô CN (cô Hằng dạy Văn à??). Chắc cô sẽ nghe theo lời của em thôi. (Anh hỏi bên lề một chút: Cool_9 hồi trước chắc đều là nick của em hả? Thảo nào bây giờ anh không thấy cái nick đấy, hồi trước 2 đứa toàn post bài liền tù tì nhau.. Anh nói có bao giờ sai đâu... )

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 21-09-2002, 02:53  
merrimy

Bụt ơi, con chỉ muốn có 2 điều ước thôi, mà không hề personal tí nào đâu:
* con muốn cái mạng ttvnonline nó hoạt động lại. Con nhớ cái forum Rock ở đó quá rồi.
* con muốn Leeds sẽ vô địch giải ngoại hạng Anh năm nay được không? hichic..
A`, đúng rồi, suýt nữa thì quên
*CON MUỐN ĐỊA CHỈ EMAIL CỦA DIỄN VIÊN JEON JI HYUN (diễn viên nữ trong CÔ NÀNG NGỔ NGÁO đó) con chết cô ấy rồi, hic hic..

Old 21-09-2002, 10:55  
Mummyre

"...
* con muốn cái mạng ttvnonline nó hoạt động lại. Con nhớ cái forum Rock ở đó quá rồi.
..."
(Quote)

Trước đây Bụt nghĩ các chú admins của ttvnonline không tất cả thì cũng phải vài người có tài cán thật sự. Nhưng lần này cái domain bị trôm mất nửa tháng trời mà ko lấy lại được thì Bụt thấy họ vô dụng quá. Thứ 2 là Bụt không dám động đến chính trị không thì Bụt cũng "chết" nên ko can thiệp được chuyện ttvnonline bị Bộ Văn Hoá đình chỉ hoạt động. Xin lỗi con.. hehe.
"...
* con muốn Leeds sẽ vô địch giải ngoại hạng Anh năm nay được không? hichic..
..."
(Quote)

Rất tiếc là Bụt lại nghĩ Liverpool vô địch con ạ. Xin lỗi con lần nữa.. :lol:
"...
*CON MUỐN ĐỊA CHỈ EMAIL CỦA DIỄN VIÊN JEON JI HYUN (diễn viên nữ trong CÔ NÀNG NGỔ NGÁO đó) con chết cô ấy rồi, hic hic..
..."
(Quote)

Nếu Bụt không nhầm thì là yupgi_girl@lycos.co.kr
G'luck

Old 22-09-2002, 17:49  
B_Cool

to Xít : anh ơi , Cool_9 hồi trước là em đấy ạ , anh lại bé cái nhầm rùi , lần trước em với con kawaii đã thanh minh chán chê rồi mà vẫn ko tin . híc , tức quá .
Xem chừng mọi người đều có vẻ phản đối chuyện em ước tiền nhểy ,tội nghiệp B quá ,nhưng mà bây giờ có ai thả em trên đảo hoang đâu ?
Bụt ơi , thế bây giờ con ước cái khác vậy , con ko ước có nhiều tiền nữa , con ước ..... nhiều thứ lém , ko kể hết được , thôi , Bụt cứ cho con cái gì tốt nhất là được

Old 22-09-2002, 17:58  
kawaii_sb

To Xit:Anh là thư kí hay la Ốin của Bụt ?Bụt bận việc gì mà ko lên ,anh cứ phải nghe trộm lời Bụt phán rồi đi nói khắp nơi thế à?Nhưng dù sao công của Xit cũng lớn lắm đấy.Đạ tạ ,đa tạ.Ey,nhưng ko có hậu tạ đâu.
Bụt oi,Bụt đã thừa nhận con là đứa ngoan rồi nên mới giup con ,Bụt nhỉ.Bây giớ cuộc sống của con đã tươi đẹp trở lại rồi.Hi hi...Con có ý biếu Bụt bánh nương bánh dẻo nhưng Bụt ko thích nên con cũng đành thôi.Chờ lần khác con xin hậu tạ Bụt cả thể.À,Bụt ơi,Bụt nên để con làm phụ tá cho Bụt đi.Chứ đừng để MM hay Xit làm Bụt ạ.Các anh ý hay phán sai lời Bụt lắm.Mà lại còn có ý định ăn gian quà cáp mà chúng con định biếu Bụt đế bồi bổ. Bụt phải trừng trị thẳng tay Bụt ạ.Có cần người giúp đỡ thì Bụt cứ bảo con.Thế nhé.Chào Bụt.
To Xit:kawaii từ trước đến giờ vẫn là kawaii.Cool_9 lúc trước bây giờ là B_Cool.Anh đa nghi quá đấy.
A,Bụt ơi,con là người tốt,nên con muốn xin Bụt giúp Xit chữa khỏi cái bệnh đa nghi của anh ý.

Old 23-09-2002, 23:09  
Ngo Bung

Con ước giá như có Bụt thật trên đời này nhỉ.

Old 24-09-2002, 08:24  
TrangnarT

Dề nghị dồng chí Mm không xưng hô lăng nhăng nhé! Mà hình như but này cững không tự giải quyết dược chuyện của mình nhỉ. ! Thỉnh thoảng mail cho phát để biết là Bụt vẩn còn sống nhé.
Hi Ngobung, khoẻ không mày? Tao đây, hè vừa rồi tao có làm gì ảnh hưởng đến tình làng xóm giữa tao với mày không? hehe!

<font class=editedby>[ This Message was edited by: TrangnarT on 25/09/2002 00:33 ]</font>

Old 26-09-2002, 09:36  
ChinhQuai

Gửi bụt bà bô.

Con ước con biết Xit là thằng nào vì nó biết cả họ cả tên nhà con.

Old 26-09-2002, 17:00  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
Con ước con biết Xit là thằng nào vì nó biết cả họ cả tên nhà con.
..."
(Quote)

Cả tên "phụ huynh" nữa Chính ơi... Có cần tớ phải nói ra đây không nhỉ

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 27-09-2002, 06:53  
ChinhQuai

Hị hị, Bụt bò bê ơi, nó lại còn doạ con thế nữa kìa. Bụt ra Bụt tụt quần nó, treo lên cây rồi đạp nó bay ra giữa đường giữa chợ cho con 1 cái nào Bụt.

Kính gửi anh Xit: Em xin đợi đến khi bụt giúp em, ngoài ra thì em xin chịu thua anh. Gì chứ em ko muốn phụ huynh ở nhà cứ hắt xì hơi vì có người nhắc.

Old 27-09-2002, 06:57  
ChinhQuai

Bụt linh thiêng thật. Bây giờ con biết nó là đứa nào rồi. Nó là thằng Nguyễn Cương Cứng, hiện giờ đang ở Đức. Bây giờ bụt cho con biết nó ở Berlin hay ko, con cử đàn bà con gái đến quyến rũ, mê hoặc, lú lẫn nó.

Old 27-09-2002, 10:56  
TrangnarT

Hị hị Chính Quái, để Bụt ra tay cưa đổ thằng bạn con cho con nhé, khi nào xong việc, Bụt sẽ gửi bill đến Truman, con nhơ' thanh toán sòng phẳng không thì Bụt cưa cả con và goi mấy thằng đệ tử đên' cưa mấy con hàng của con.

Old 28-09-2002, 11:56  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
To Xit:Anh là thư kí hay la Oxin của Bụt ?Bụt bận việc gì mà ko lên ,anh cứ phải nghe trộm lời Bụt phán rồi đi nói khắp nơi thế à?
..."
(Quote)

Cái con bé này định nói "kháy" anh đấy à??? Hờ... anh tạm thời tin B_Cool và Kawaii là 2 đứa khác nhau (nhưng mà lại nghi ngờ tiếp vì lại thấy post bài cạnh nhau... )

"...
Bụt linh thiêng thật. Bây giờ con biết nó là đứa nào rồi. Nó là thằng Nguyễn Cương Cứng, hiện giờ đang ở Đức. Bây giờ bụt cho con biết nó ở Berlin hay ko, con cử đàn bà con gái đến quyến rũ, mê hoặc, lú lẫn nó.
..."
(Quote)

Hình như là nhầm người rồi thì phải... Cố lên Chính ơi...

<font class=editedby>[ This Message was edited by: Xit on 02/10/2002 07:19 ]</font>

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 28-09-2002, 12:02  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Đổi tình huống một chút:

Giả sử hiện giờ bạn bị bỏ lại trên một hòn đảo hoang... Bụt hiện lên cho bạn một (nhớ là một thôi) điều ước. Bạn sẽ ước gì???

(Không chơi các loại điều ước như kiểu "cho con về nhà" hay "hòn đảo hoang dính vào đất liền")

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 01-10-2002, 18:23  
TrangnarT

Con ửớc người yêu con cũng ở đó với con. Dễ ẹt nhỉ Bụt nhỉ?

Old 01-10-2002, 23:35  

Phá sản!

KL$: 5

Còn con ước bụt đổi vị trí cho con !
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 02-10-2002, 00:12  
kawaii_sb

Bụt ơi,nếu có cái điều như anh Xit nói thì con chỉ xin được có phaép thuật như Bụt thôi.
Còn thực tế hơn thì hãy cho con thức ăn ,nước uống,và 1 cái nhà nhỏ ,chứ con nghĩ con ko đủ sức để tự dựng 1 cái đâu.Cũng khá đơn giản Bụt nhỉ.Rồi thể nào mà chẳng có thuyền đi qua.Thế thôi.

Old 02-10-2002, 21:43  

Phá sản!

Thế con ước có người iu bên cạnh có được ko ?

Old 03-10-2002, 06:20  
B_Cool

Nhiều người ước có người iu bên cạnh nhểy? hehe , chứng tỏ nhu cầu tình củm lớn hơn nhu cầu sống tiếp ( phản đối cật lực ! ). Bụt ui , con cũng ước giống em Tommy là Bụt sẽ đổi vị trí cho con ( Mọi người ui , a lô xô đì Bụt đi , Bụt nào cũng chơi tất , Bụt bà bô ông bô gì cũng rứa cả )
Hoặc con ước giống kawaii nhưng mà có nhiều người sống xung quanh nữa , để thành 1 thành phố .

Old 03-10-2002, 18:36  
ChinhQuai

Thế 2 đúa yêu nhau làm gì cả ngày trên cái hoang đảo đấy. Đảo nhiều sỏi đau lưng lắm nhờ. Ước gì thực tế hơn đi.

Old 04-10-2002, 06:27  
B_Cool

hồ hồ , sao lại đau lưng nhểy ? làm gì ấy nhểy ? hehe

Old 05-10-2002, 01:39  

Phá sản!

Chắc là nằm ngủ

Old 17-10-2002, 23:50  
littlecat

Uoc co nguoi yeu o canh khong nhung ve mat tinh cam ma con ve nhieu mat khac nua:lao dong(hai nguoi la dong tot hon la 1 nguoi),phat trien xa hoi(de con cai chang han )...v...v...v..nhieu lam khong ke het duoc.
Co littlecat thi se uoc rang:but oi!hay cho con va tat ca nhung nguoi bi lac tren dao hoang duoc song tren mot hon dao lon to bang chau a' va o do co du moi thu tien nghi vay co duoc khong ha but?Con khong nhung uoc cho minh ma con uoc cho nguoi khac =>but phai thuc hien ngay va tang cho con them mot dieu uoc nua ha ha ha ha ha

Old 20-10-2002, 09:40  
B_Cool

Hè hè , có thêm 1 người ở cùng mình còn tiện dụng là khi nào hết thức ăn còn có nguồn thịt sẵn đấy , thích ăn lúc nào thì ... thịt .hehe . B thấy đây là cái lợi nhất khi có người yêu ở cùng trên đảo đấy . Đồng chí Trang bào đồng chí người yêu chuẩn bị tinh thần trước đê ,ko lúc thịt rồi lại áy náy

Old 20-10-2002, 22:46  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
Hè hè , có thêm 1 người ở cùng mình còn tiện dụng là khi nào hết thức ăn còn có nguồn thịt sẵn đấy , thích ăn lúc nào thì ... thịt .hehe . B thấy đây là cái lợi nhất khi có người yêu ở cùng trên đảo đấy . Đồng chí Trang bào đồng chí người yêu chuẩn bị tinh thần trước đê ,ko lúc thịt rồi lại áy náy
..."
(Quote)

Hic... B_Cool thành "thổ dân da đỏ" rùi hả em Sợ wá

hehe... littlecat "khôn" quá ta.. "Hòn đảo to bằng Châu Á"...

Này, sao mọi người không ước bụt biến ngay thành một anh đẹp giai như Ricky Martin có phải tốt hơn là ước có anh người iu bên cạnh không?

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 21-10-2002, 01:32  
TrangnarT

[quote]
On 2002-10-20 22:46, Xit wrote:
Này, sao mọi người không ước bụt biến ngay thành một anh đẹp giai như Ricky Martin có phải tốt hơn là ước có anh người iu bên cạnh không?

Ước thế xong mất công phục vụ anh sì-ta thi chết. Thôi cứ ước người iu là tốt nhất, để người iu mình chiều mình, không bị ai phá rối cả. Một túp lều tranh hai trái tim vàng. Chà~~~~!

Old 22-10-2002, 00:24  
kawaii_sb

Chị Trang hay anh người yêu biết cách dựng lều à?Nhớ làm cho chắc chắn nhé...hehe...

Old 22-10-2002, 01:39  
TrangnarT

Chắc là cũng không khó lắm, hehe, 2 lần đi cắm trại cùng trường bây giờ hoá ra có ích nhểy. Còn không thì đảo chắc là có hang, kiểu gì cũng không toi được.

Old 22-10-2002, 08:13  
B_Cool

ôi giời ơi , ở đảo hoang thì cần gì phải che đậy nhà cửa gì ,có mỗi 2 người mà cũng rách việc .lều với cả trái tim vàng , à ko , thế có 2 trái tim =vàng à ,có ai biết vị trí hòn đảo 2 người đang ở ko ? cho B biết cái , có gì mình chia nhau , vàng bây giờ đang lên giá ,ko biết hôm nay bao nhiêu tiền 1 chỉ nhểy,...

Old 22-10-2002, 11:41  
Sida

to 2 eim B-c00l va eim trang : bay gio anh dang nam trong chan am nên chi mong uoc co 1 dieu la co 2 eim o ben canh.
to rieng eim Trang: eim co qua hat lam anh choang qua day! , doi vao trong mat eim ngu di gap 10 lan. thoi anh xin eim dung doi cai mu day nua ko thi anh te' xiu mat
to em B_c00l: tai eim con to nua ko :lol:

Old 22-10-2002, 19:31  
TrangnarT

Lại lạc đề rồi, nói gì để mọi người còn hiểu mà nói cùng với nhé.

Old 23-10-2002, 02:23  
ChinhQuai

Trang à, có làm gì thì cũng "be easy with that goat" nhé. Cũng biết rănng hoang đảo thì ko có ai nhưng mà đừng có man dại quá, hại sức khoẻ. Mà khổ thân Trang thế, cứ như mình, sang phòng bên cạnh có cô bé tóc ngắn, phòng ấm - giường êm - gái mượt. Cứ gọi là ....

Old 23-10-2002, 02:56  
TrangnarT

Umm, Your post hình như toàn rated RR for sexual content nhểy? Sang phòng bên cạnh?? vùa tưởng cô nào ở gần nhà half & half mà. Private cái nhỉ?

Old 23-10-2002, 10:44  
kawaii_sb

ê,đảo hoang ,ko có người(ngoài chị T và anh người yêu ra),nhưng có ai chắc chắn là ko có cái gì hay con gì khác ko?

Old 24-10-2002, 01:18  
TrangnarT

Có ai muốn ra ở cùng cho vui không? tha hồ cắm trại nhé.

Old 24-10-2002, 06:59  

Phá sản!

KL$: 0

Có có! Ở đảo hoang à? he he... mang theo 1 cái laptop kết nối không dây, muốn làm gì thì làm!
kata_maxi is offline  

Old 24-10-2002, 13:25  
kawaii_sb

Kata chẳng có ý tứ gì cả,.Chị Trang rủ thể là chỉ cho có cái gọi là lịch sự thôi.Chứ ai lại muốn có thêm 1 người thứ 3 ở trên cùng 1 hòn đảo hoang.Nếu muốn thì Kata tự tìm lấy 1 cái mà ra ngoài đấy với cái laptop kết nồi ko dây của mình mà chat chít loạn xị ngậu.

Old 24-10-2002, 13:26  
B_Cool

Trang đã vừa làm 1 hành động rất dại dột là rủ mọi người ra ở cùng ,mọi người ui , lên đường ra phá bọn nó đê , nhớ mang quay phim chụp ảnh .. theo. "ko cho bọn nó thoát.."

Old 24-10-2002, 13:46  
kawaii_sb

nhưng nếu chị Trang đã rủ thì mọi người cũng đừng khách sáo.Nhớ chuẩn bị đầy đủ máy móc và đồ ăn,thức uống trước khi lên đường ra đảo hoang chơi với chị Trang và người yêu của chị ý .

Old 25-10-2002, 00:19  
TrangnarT

Lạch bạch đi kiếm đồ dùng để dựng lều đón mọi người ra chơi. Bây giờ thì khỏi cần phải nhờ Bụt hay Phật thì cũng có người ở cùng. Vui quá!!! Có ai thích ăn chuối để trồng luôn nhểy?

Old 25-10-2002, 11:56  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
Có có! Ở đảo hoang à? he he... mang theo 1 cái laptop kết nối không dây, muốn làm gì thì làm!
..."
(Quote)

Hơ.. nhưng mà không có điện.. Kata định mang cái laptop ra ăn à...

"...
Trang đã vừa làm 1 hành động rất dại dột là rủ mọi người ra ở cùng ,mọi người ui , lên đường ra phá bọn nó đê , nhớ mang quay phim chụp ảnh .. theo. "ko cho bọn nó thoát.."
..."
(Quote)

B_Cún à, phát hành băng đĩa có nội dung "không lành mạnh" là bị mấy năm tù đấy bé ạ (bộ luật hình sự VN).. :baodong: (hì, tại sao lại "không lành mạnh" nhỉ??? )

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 25-10-2002, 20:39  
TrangnarT

"...
On 2002-10-25 11:56, Xit wrote:
..."
(Quote)

B_Cún à, phát hành băng đĩa có nội dung "không lành mạnh" là bị mấy năm tù đấy bé ạ (bộ luật hình sự VN).. :baodong: (hì, tại sao lại "không lành mạnh" nhỉ??? )

[/quote]

Hmm cũng chẳng hiểu tại sao lại không lành mạnh nhểy? Chắc tại mấy người này đầu óc không lành mạnh nên tưởng cái gì cũng thế.

Old 26-10-2002, 10:20  
B_Cool

Em có nói gì đâu mà mọi người cứ hiểu lung tung , hihì ,làm sao mà biết có lành mạnh hay ko được ,phải

Old 26-10-2002, 14:46  
B_Cool

tiếp ( mạng củ chuối , ko phải câu bài đâu nhá) : phải xem rồi mới biết có lành mạnh hay ko chứ , hehe , mà B đã bao giờ nói sẽ phát hành đâu nhở ? anh Xít muốn xem lắm à ?

Old 27-10-2002, 21:32  
TrangnarT

Hò hò, đã ai nói gì về chuyện cho phép mang máy ảnh...đâu nhỉ? Chưa gì đã nói đến chuyện phát hành với xem xét rồi??? Mà ước gì thì ước đi. Sao cứ nói chuyện viễn tưởng thế nhỉ?

Old 28-10-2002, 13:43  
kawaii_sb

To Xit:Anh máu xem lắm rồi hả?Ko cho Kun (B_Cool) phàt hành vì anh muốn được xem trực tiếp ,sồng động và chân thực hơn hả?
To Trang:anh chị làm gì trên đấy mà mọi người chưa ra đã nói là "thiếu lành mạnh " thể?
To Kun:mày mang camera ,tao mang máy ảnh nhé.Mà nah gì thích thì cứ mang laptop ko dây của anh đi,ko ai cấm đâu.

Old 29-10-2002, 00:58  
B_Cool

Ước nghiêm chỉnh đây , lần này cấm mọi người được phê phán B như lần B ước có tiền nhớ . Ới Bụt ông bô , Bụt bà bô , Bụt gì cũng là Bụt, con ước năm học nay hết nhanh nhanh chóng chóng cho con nhờ ,Tết nhanh nhanh đến , và... bố mẹ cho con nhiều tiền tiêu hơn. . Con ước có vậy thôi BỤt ạ .

Old 29-10-2002, 03:13  
TrangnarT

Lắc đầu đọc lời ước của Bi. Hic, đọc đi đọc lại từ đầu đến giờ, mình chưa nói là mình sẽ làm gì, thế mà mọi người đã tưởng tượng ra quá trời rồi. . Con ước Bụt cho con ăn Tết ở nhà để con còn xin tiền mừng tuổi. hichichic!

Old 30-10-2002, 05:25  

Phá sản!

Cứ ngồi ước kiểu này chán chết.

Old 30-10-2002, 06:24  
B_Cool

Lè lưỡi đọc lời ước của Trang . Trang yên tâm là bây giờ người ta chỉ mừng tuổi U20 thôi , tội nghiệp , già rùi .
To Tô mì: Chủ đề là " Bạn sẽ ước gì? " thì phải ước chứ . Nhưng mà ước mãi mà ko thấy Bụt đâu , hichic .

Old 30-10-2002, 06:45  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Bậy nào B_Cún....

Bụt ở trong tim mỗi chúng ta... Cứ tin tưởng đi và cùng... thất vọng... chết lộn... HY VỌNG

Mà anh chờ mấy cái phim tư liệu của B_Cún và Kawaii quá rồi đấy. Mờ phim này đâu có gì là bậy, phim khoa học là đằng khác... Phim có nhan đề là "Thiên đường ở hoang đảo" or similar

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 30-10-2002, 14:29  
B_Cool

Úi mọi người ơi , cái nick của em hay thế mà sao cứ gọi em là B_Cún ,hichic ,tức quá. Anh Xít ơi , em ko cần Bụt ở trong tim em đâu ạ , tim đâu có chỗ để dành cho Bụt bao giờ ,vớ vẩn . Em cần Bụt hiện lù lù trước mặt em và biến điều ước của em thành hiện thực thôi. Còn cái băng tư liệu thì anh khất cho bọn em , bọn em chưa xin được giấy phép của bộ VH để lưu hành (vì sao thì ..hihì.. em ko bít ) Thông cảm.

Old 30-10-2002, 14:45  
kawaii_sb

Bụt ơi,con cũng ước như cái Kun (tao ko gọi mày là B_Cún đâu đấy),nhiều tiền và cái năm lớp 11 nay qua nhanh lên.
To Xit:anh có muôn làm Bụt tiếp ko?
Phát hành nội bộ phim"Trên hoang đảo" ở klnet thì ko sao chứ?

Old 30-10-2002, 15:59  
HT

1. Ước gì tôi có 3 điều ước.
2. Ước gì ước mong của tất cả mọi người trong Klnet đều thành hiện thực.
3. Vẫn như trên nhưng kết quả sẽ vận vào con

Híc... nhưng thực dụng nhật là ước gì 1 ngày dài 36 tiếng ...
HT.

Old 30-10-2002, 23:06  
TrangnarT

Ừ, ước 36 tiếng để con ngủ 18 tiếng một ngày. Buồn ngủ quá cha mẹ ơi. Con ước, sẽ không có những chuyện buồn và khủng khiếp xảy ra ở khắp mọi nơi nữa.

Old 31-10-2002, 22:47  
littlecat

Em cung giong chi Trang uoc gi tat ca tren the gioi deu la hoa binh.
Vi em uoc giong chi Trang=>em co quyen uoc them mot dieu nua la:khong phai mac dong phuc vao mua dong.Nhung cung vi em uoc cho ca hoc sinh truong KL nen em duoc uoc them dieu nua=>tat ca nhung gi moi nguoi uoc deu la hien thuc(se thanh hien thuc vao mot ngay nao do ).Vi em la con nguoi tot bung,hien lanh nen em co quyen uoc them mot dieu nua,do la........(em chua nghi ra de khi nao can em se su dung sau,vi tiet kiem la quoc sach ma :lol: )

Old 11-11-2002, 16:01  
ha_ma_mot_rang

[b] o thế bụt ở đây là ai thê? anh XIT hả?
hèm: bụt XIT mà cho điều ước thì ước thế nay nhé< 100% không phạm luật>: CON ƯỚC NHỮNG ĐIỀU CON ƯỚC THÀNH SỰ THẬT.hê hê
mà hình như cái này anh XIT đă dựng thành một vở kịch rồi đúng không? anh đinh cho nó tái xuất ..giang hồ hử?
công nhận anh XIT co cái nick... lịch sự ghê.hê hê

Old 12-11-2002, 12:27  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
mà hình như cái này anh XIT đă dựng thành một vở kịch rồi đúng không? anh đinh cho nó tái xuất ..giang hồ hử?
công nhận anh XIT co cái nick... lịch sự ghê.hê hê
..."
(Quote)

Nhóc này là ai mà biết cả những chuyện hồi xửa hồi xưa của anh thế hả Cái nick của anh lịch sự hay ko lịch sự là do mí người cứ suy luận tiếng Anh tiếng em lung tung, cái nick của anh có nguồn gốc Vietnamese đàng hoàng (để hum nào rỗi anh post hẳn 1 topic cho mà xem..)

Mà này, nhóc 1 răng có phải là gián điệp hay người của MKimLien không? Cái thông tin cá nhân bịa cũng sai toét kìa, khoá 01-04 không có lớp nào như thế đâu :evil:

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 12-11-2002, 14:20  
kawaii_sb

này ,năm 01-04 (khoá kawaii) lấy đâu ra cái lớp A10 thế?Lại còn biết cả chuyện xưa kia của Xit nữa chứ...chậc chậc ...ai đấy?
bây giờ chỉ cần Bụt thêm mấy tiếng vào 1 ngày cho con,để con có thêm thời gian ngủ...ko thì con chết mất...

Old 12-11-2002, 14:54  
B_Cool

Con xin Bụt cho 1 ngày giảm đi 5 tiếng ,để nhanh nhanh hết năm học ,đến tết .. NHưng hi vọng 1 số ngày ngoại lệ ( ngày con được nghỉ học ,ngày lễ ...)hì hì..

Old 12-11-2002, 14:54  
ha_ma_mot_rang

Thế HÀ MĂ hỏi anh: anh có theo dõi tình hình KL hồi này không? nếu theo dõi biết đâu lại đoán được hamằ là ai.
MÀ nè: loài HA MA la lương thiện thật thà , không co gián điệp gì dâu nhá? MÀ anh nói chuyện với ha ma mấy lần rồi mà không nhận ra hử?
công nhận trông anh XIT ngày càng bảnh ra.hê hê.
E hèm: lạ nhá, ước dài cả lưỡi ma chang thay gi the hu? BỤT rởm???

Old 14-11-2002, 14:50  
kawaii_sb

nhưng 1 điều rõ ràng rằng hà mã ko thuộc khoá 2001-2004.Và thật sai lầm khi nói Xit ngày càng bảnh ra (em chưa nhìn thấy Xit bao giờ,nhưng em đang nói sự thật,Xit nhỉ).
Bụt ơi,cjo con thêm mấy tiếng đểngủ và để chơi đi, bớt time học ở trường lại hộ con cái.

Old 18-11-2002, 10:41  
san_ho

Giờ thì mình ước gì hắn ta ko xuất hiện trong cuộc đời này, để mình ko phải gặp, ko phải nghĩ , ko phải là kẻ "phản bội", ko dằn vặt..ước gì mọi chuyện tồi tệ sẽ sớm qua đi..!

Old 18-11-2002, 22:43  

Phá sản!

KL$: 0

Bà con muốn dòm mặt Giám đốc forum Xit hẻ? 1-1-2003 họp forum đê, nhìn mặt nhau thoải mái ngay!
to san_ho: Bị dính chiêu "lò vẽ" của thằng nào thế em ơi?
kata_maxi is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan