Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 11-07-2005, 00:49  

Phá sản!

KL$: 0

Mưa...
Mưa... hay là nước mắt. Bạc Phếch lại khóc. Hai tay ôm lấy khuôn mặt vẫn còn nét hồn nhiên ngây thơ, ngờ nghệch và thậm chí là đôi chút ngốc ngốc, Bạc Phếch khóc nhưng ko thành tiếng, khóc trong sự im lặng, một sự im lặng đáng sợ. Từng giọt nước mắt chảy qua các kẽ tay kết dần thành một dòng như những hạt châu nhè nhẹ rơi xuống chiếc bàn. Bên ngoài, mưa ... Những cơn mưa hiếm hoi của mùa hạ thường là những cơn mưa xoá đi cái oi bức đáng sợ của mùa ve, là những cơn mưa tạo nên sức sống. Nhưng cơn mưa hôm nay lại khác. Cơn mưa ko to, ko mạnh mẽ, ko chết chóc nhưng cơn mưa vương một lại một nỗi cô đơn trống vắng. Bạc Phếch ngước lên nhìn đồng hồ, đã 1 h trôi qua nhưng câu chuyện vẫn chủ yếu chìm trong im lặng. Mắt Bạc Phếch đã đỏ hoe nhưng vẫn chưa thôi khóc. Những giọt nước mắt tàn nhẫn. Gió xuyên trong mưa, hát khẽ một khúc tình ca, lúc du dương, lúc ngọt ngào, lúc réo rắt, lúc nóng bỏng, lúc thăng trầm, lúc cô đơn, lúc bi ai, lúc thống khổ,... và gió lại im bặt như một lời kết và lại gào thét rít lên điên cuồng như đưa tiễn khúc tình ca xuống dưới đáy mồ. Bản nhạc từ quán cafe đã quá đỗi quen thuộc hình như trở nên quá thừa thãi, Bạc Phếch cắn môi nhìn xuống cốc cafe. Một cốc cafe màu đen và mờ mịt. Chưa bao giờ Bạc Phếch gọi loại cafe này cả. Bình thường Bạc Phếch thích loại cafe sữa ngọt ngào, thơm nồng vị sữa nhưng hôm nay Bạc Phếch lại gọi loại đen đắng. Đắng ngắt cả đầu lưỡi. Thế là sao nhỉ? Mưa vẫn ko ngớt, màn mưa trắng xoá chạy xuôi theo con đường hun hút sâu như chính cái tương lai vậy. Ko ai biết sau con đường đó là ánh sáng hay bóng tối? Mùi âm ẩm ngai ngái của đất dội lên tăng thêm phần ảm đạm, tôi tăm, nhạt nhẽo đã vốn ngự trị. Bầu trời ngả dần về một màu đen vĩnh hằng nhưng mưa vẫn ko có dâu hiệu ngớt đi. Mưa vô tình. Từng hạt từng hạt trong suốt lóng lánh tựa như những kỷ niệm đẹp đẽ vô hình rơi xuống rơi xuông, vỡ nát, ko còn một chút gì giữ lại ngoài 1 dòng nước nhàn nhạt cuốn trôi đi tất cả. Bạc Phếch thôi khóc, những giọt nước mắt của Bạc Phếch ko nhiều nhưng đối với một người thì dường như đã ướt sạch cả buổi chiều mưa hôm đó. Và rồi rốt cuộc cái gì đến nó cũng phải đến, Bạc Phếch nhìn thẳng và lại im lặng ko nói 1 lời. Bạc Phếch nói bằng mắt. Nói bằng cái ngôn ngữ khó hiểu nhưng lại là thứ ngôn ngữ rõ ràng nhất. Nói trong sự im lặng. Im lặng nhưng trong lòng nổi lên một con sóng cào. Một chiếc lá đứt lìa khỏi cành, nhẹ nhàng nương theo cơn gió xoay xoay như đưa tiễn, như tiếc nuối. Ngoài trời, mưa vẫn nhè nhẹ rơi...
November_rain is offline  

Old 13-07-2005, 09:36  

Member

KL$: 17
Awarded 1 time(s)

Chuyện này nghe buồn wá, mà nội tâm nữa chứ, nhưng mà em vẫn chưa hiểu Bạc phếch ở đây buồn vì cái gì?????

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
bap_rang_bo is offline  

Old 13-07-2005, 11:14  

Phá sản!

Mấy chú ở tuổi này ko buồn vì tình thì buồn vì cái gì ?
Sóng is offline  

Old 13-07-2005, 12:56  

Phá sản!

vì tình mà phải đau khổ đến thế này cơ ạ liệu có đáng ko ạ
cơn mưa được miêu tả như nó có tội lỗi gì lớn lắm ý
chẹp chẹp ko hiểu lắm
mirror1989 is offline  

Old 13-07-2005, 16:52  

Phá sản!

thế em nghĩ tình yêu ko đáng để ta bùn vì nó à ?
Sóng is offline  

Old 13-07-2005, 17:29  

Phá sản!

Tình yêu cũng đáng để buồn lắm ,nhưng không phải tình yêu lúc nào cũng buồn.Mình thì nghĩ rằng một tình yêu đẹp sẽ mang đến nhìu hạnh phúc và nhìu niềm vui Còn nếu tình yêu của bạn chỉ mang đến nhưng nỗi buồn thì mình có một lời khuyên cho bạn là hãy tự xem xét lại mình coi thứ tình cảm trong mình có phải là tình yêu hay không ...>>.chúc mọi người luôn có những tình cảm đẹp
chocolate is offline  

Old 14-07-2005, 11:47  

Phá sản!

Quote:
Chuyện này nghe buồn wá, mà nội tâm nữa chứ, nhưng mà em vẫn chưa hiểu Bạc phếch ở đây buồn vì cái gì?????
Câu chuyện ko phải chỉ có một mình Bạc Phếch bạn à, còn một người nữa. Đọc kỹ đoạn cuối bạn sẽ hiểu buồn vì chuyện gì, hình ảnh một chiếc lá đứt khỏi cành xoay xoay...

Quote:
vì tình mà phải đau khổ đến thế này cơ ạ liệu có đáng ko ạ
cơn mưa được miêu tả như nó có tội lỗi gì lớn lắm ý
chẹp chẹp ko hiểu lắm
Đáng hay ko nhỉ? "Vấn thế gian tình thị hà vật?" "Hỏi thế gian tình là cái chi, để đôi lứa hẹn thề sống chết?" - liên quan đến vấn đề sống chết xem ra cũng đáng đấy chứ > Just kidding! Đáng hay ko - tuỳ vào tình cảm nặng hay nhẹ thôi mà

Mưa ko có tội nhưng "người buồn cảnh có vui đâu bao giờ?"...

Quote:
Tình yêu cũng đáng để buồn lắm ,nhưng không phải tình yêu lúc nào cũng buồn.Mình thì nghĩ rằng một tình yêu đẹp sẽ mang đến nhìu hạnh phúc và nhìu niềm vui Còn nếu tình yêu của bạn chỉ mang đến nhưng nỗi buồn thì mình có một lời khuyên cho bạn là hãy tự xem xét lại mình coi thứ tình cảm trong mình có phải là tình yêu hay không ...>>.chúc mọi người luôn có những tình cảm đẹp
Bạn nói ko sai nhưng chỉ là lý thuyết mà thôi. Trên thực tế thì còn nhiều chuyện phức tạp hơn nhiều. Đố bạn tìm đc tình yêu nào ko có nỗi buồn đấy? Một tình yêu đẹp là một tình yêu đã được trui rèn qua thử thách chứ ko phải đơn thuần là mang lai những niềm vui, hạnh phúc. Còn cái câu xem xét của bạn thì ...
November_rain is offline  

Old 14-07-2005, 12:02  

Phá sản!

Mình chỉ có ý nói đùa thôi,chứ mình tin rằng một người hiểu biết sâu sa về tình yêu như bạn chắc chắn sẽ biết cách vun xén cho tình yêu của mình...>>>chúc bạn luôn hạnh phúc
Còn chuyện tình yêu đẹp thì đó là suy nghĩ riêng của mỗi người ,mình không thể áp đặt cho mọi người suy nghĩ của mình,nhưng những suy nghĩ ấy bắt nguồn từ thực tế của mình mà thôi...
chocolate is offline  

Old 14-07-2005, 13:29  

Phá sản!

bi h có lẽ là em đã hiểu đc câu chuyện
nếu thực sự đây là câu chuyện có thật thì
mirror1989 is offline  

Old 18-07-2005, 08:22  
kitti

KL$: 0.00

Mưa chiều nào chẳng thế
Em vẫn tự hỏi mình
Mưa là gì hở anh?
Sao làm em buồn thế
Anh chỉ cười vu vơ
Rồi ra đi mãi mãi................!!!!!!!!!!!!!

Old 22-07-2005, 18:47  

Phá sản!

Ngồi trước những cơn mưa cuối hè bao giờ cũng gợi lên bao tâm trạng,nhất là tâm trạng buồn.Ngồi dưới những cơn mưa dường như làm con người ta thấy được chính bản thân mình,vì thế có cảm giác thật cô đơn
@November Rain:đoạn văn hay quá,nhưng đây là trong 1 cuốn tiểu thuyết hay chỉ là 1 đoạn văn ngắn thôi.Nếu là tiểu thuyết khi nào post hết lên cho mọi người đọc nhé ,thank nhiều
hoangdong is offline  

Old 24-07-2005, 00:36  

Phá sản!

Đây là một bài viết gửi đến một người bạn của mình. Một câu chuyện buồn có thât xảy ra trong một chiều mưa tầm tã, từng giọt mưa như từng giọt sầu rơi rớt, ko gì níu kéo. Hay chăng? Chỉ trách có hợp ắt phải có tan mà thôi....
November_rain is offline  

Old 24-07-2005, 02:59  

Phá sản!

Mưa đêm ...

1 h 30 sáng, trời lại mưa. Ngồi lặng trong phòng lắng nghe mưa, mưa râm ran, mưa tí tách, từng giọt mưa như nhảy nhót lạc lõng trong cái u tịch của buổi đêm. Mưa ko quá to, mưa ko như trút nước, mưa chỉ nhẹ nhàng xoá đi cái nóng bức khó chịu của mùa hè. Mưa dậy lên cái không khí mát mẻ, thậm chí là hơi lành lạnh của sương đêm, của hơi mưa... Đêm cô tịch, màn đêm như khép lại vĩnh viễn xoá tan hoàn toàn cái hư ảnh của ánh sáng, nhìn trong bóng đêm, nhìn xoáy vào cái sự vĩnh hằng của chết chóc, ở đó, có những giọt mưa tựa như những kiếp người, rơi xuống và bị những cơn gió tàn nhẫn xô đẩy... Những giọt mưa bất hạnh ấy sẽ đi đâu và về đâu? Và đôi khi, những giọt mưa chạm vào nhau như những giao thoa của cuộc đời, ngắn ngủi, phút chốc và lại bị tạt ra xa - như những bi kịch mãi mãi ko bao giờ thay đổi. Mưa cứ rơi rơi như đâm thủng cái màn đêm, đâm thủng cái u tịch ngự trị, và... mưa hát, một bài hát có những giọt mưa làm nốt nhạc, một giai điệu khiến lòng người dịu lại và cảm giác thơ bé. Quên đi bộn bề của cuộc sống, một cảm giác thanh thản nhẹ nhàng ko vướng bận, ko còn chút gì lo nghĩ, chỉ còn văng vẳng đâu đây tiếng mưa êm ái, ru hồn người vào cõi xưa. Mưa đôi khi thật buồn, mưa đôi khi cũng thật vui nhưng mưa đêm thi lại khác, nó khiến con người ta ko buồn, ko vui - cơn mưa chỉ còn là một tiếng ru ấm áp lắng đọng tâm hồn, ko bận bịu, ko lo nghĩ nữa mà thôi....
November_rain is offline  

Old 24-07-2005, 06:22  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

Chậc!!
Mưa sáng sớm ....

Sáng dậy đi chơi brổ mà tự nhiên lại mưa,chậc,chả ngủ được nữa,giờ vừa ngồi chat vừa ngắm mưa.Mình vốn thích mưa,rất khoái tắm mưa và coi chơi thể thao trong mưa là 1 cách sống hết mình,nhưng đọc bài ở đây của mọi người cơn mưa mà buồn wá...
Chậc,mưa nhẹ rơi rồi lại tạnh,tạnh 1 lúc rồi mưa tiếp,con người ta cũng vậy,vui rồi lại buồn,buồn rồi sẽ lại gặp chuyện vui...Đời là thế,có ai hạnh phúc vẹn toàn,mà cũng có ai phải chịu đau khổ mãi...Niềm vui đến với ta trong những lúc tưởng như là bất hạnh,còn đôi lúc cảnh sống hạnh phúc lại đem đến cho ta nỗi buồn...Mưa...vẫn rơi...tuy gợi buồn nhưng cũng giúp ta thấy được niềm vui trong nó,ta thanh thản hơn,bình tĩnh hơn khi đứng trước cuộc đời.Hi vọng tất cả mọi người và người viết bài này bình tĩnh hơn trước cuộc đời,mưa rồi lại tạnh,hạnh phúc mất đi rồi sẽ đến lại,hãy cố sống và tận hưởng cuộc sống hết mình,đừng quá đau khổ vì 1 trở ngại nhỏ trong cuộc sống,cũng như đừng chết đuối vì 1 cơn mưa nhỏ

Mưa...vẫn rơi...có 1 người ...ngắm mưa rơi ...

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 24-07-2005, 06:36  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 24-07-2005, 07:48  
kitti

lãng mạng ghê ha..........

Old 24-07-2005, 13:43  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

1h42'...24/07/2005...

mưa...càng ngày càng lớn...những kỉ niệm ngày xưa chợt tràn về...trong màn mưa...NÓ xuất hiện...cố nheo mắt mới thấy...miệng NÓ...hình như...mỉm cười...nó đang cười...rất tươi...sau nửa năm chưa bao h mình cảm thấy vui như thế khi thấy nó cười...nhưng rồi...vụt tắt...cái cảm giác cô đơn bao quanh...có lẽ NÓ đang cười với người kia...chứ ko phải với mình...buồn...chán...thất vọng...nửa năm qua...mình đã làm được gì...cố gắng quên...cố gắng vui...cố gắng cười...những tưởng rằng đã quên được NÓ...thế rồi...hôm nay...mưa...NÓ lại xuất hiện...chẳng thể nào ngăn nổi...cảm giác nửa vui nửa buồn xâm chiếm con người...trái tim thắt lại vì buốt đau...

mưa...vẫn đang rơi...còn mình...vẫn đang nhớ NÓ...

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 24-07-2005, 14:58  

Phá sản!

vào đây mà buồn cả lòng oải hết cả người
nói chung là ko nên để những topic như thế này.....nó làm cho người ta thấy chán đời quá !!!!!! dẹp dẹp!!!!!!!!
kagee is offline  

Old 24-07-2005, 15:55  

Phá sản!

hic, đọc mấy cái chuyện mưa thấy buồn não nề

Ặc,nhắc Long phò với cả chim,phản đối topic ra chỗ khác nhé
babygirl_91 is offline  

Old 24-07-2005, 16:08  

Manager

KL$ (TOP! 50): 2.593
Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

Tỉnh giấc nó đã thấy mưa rơi ngoài trời. Cơn mưa nhẹ dầm dề từ đêm qua lại càng làm tăng thêm cái buốt lạnh của trời đông. Sao nó yêu những cơn mưa mùa đông ấy đến thế! Hình như là do có quá nhiều kỷ niệm. Nó lại nhớ, nhớ những ngày ấy, những ngày đã xa không bao giờ trở lại, những cuộc chuyện trò ấm lòng mùa đông... Ôi sao mà nó nhớ đến thế.
Giờ mùa hè lại đến. Ngắm những cơn mưa rào mùa hạ mà nó cũng thoáng thấy buồn. Hình ảnh ai đó chắc luôn nằm trong lòng nó, trong cơn mưa...

Ký là chỉ cần ký thôi đúng không Tớ cho thêm cái dấu

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 24-07-2005, 18:22  

Phá sản!

Chị not thích mưa . Mưa gây cảm giác buồn , cảm giác trống vắng , tiếc nuối 1 cái gì đấy
nguyetanh1612 is offline  

Old 24-07-2005, 21:24  

God Member

KL$: 145

Đúng vậy : mưa rơi rơi , trên đưòng phố đêm khuya , biết nói gì ngày cũ đã qua , từng hạt mưa bay bay vang vọng mãi trong tim ...Từng dòng suy tư qua ...còn bên ai ....
Nhưng mà trong những ngày hè nóng nực thế này , mưa mát lắm

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 24-07-2005, 21:50  

Phá sản!

Ngoài trời vẫn mưa, và nghe Cơn mưa qua...

http://hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=23335

Thú vị vô cùng.
November_rain is offline  

Old 25-07-2005, 17:55  

Phá sản!

Mưa vẫn vô tình rơi, mỗi lúc một nhanh và nặng hơn. Lạnh. Không! Không lạnh. Trái lại rất nóng. Tại sao? Có lẽ là do những giọt nước mắt đã hâm nóng đó. Mưa xối xả. Không còn phân biệt được đâu là nước mưa, đâu là nước mắt nữa. À, như thế hoá ra lại hay. Có thể sẽ không ai biết là tôi đang khóc. Mưa ơi, xin hãy xoá sạch dấu vêt của giọt nước mắt tội lỗi ấy đi. Đây là lần thứ mấy tôi khóc nhỉ? Chắc là nhiều lắm rồi. Tôi ghét khóc lắm, nhưng mà.....
hoangdong is offline  

Old 25-07-2005, 18:04  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Khóc trong mưa,hay nhỉ,từ bé đến giờ tôi chỉ hay chơi trong mưa,đi trong mưa nhưng chưa khóc trong mưa bao giờ,có lẽ tại tôi ko muốn cơn mưa trong tôi mang 1 kỉ niệm buồn

Rùa is offline  

Old 26-07-2005, 10:01  

Manager

Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)

Đúng rồi! Em thấy khóc trong mưa thì buồn lắm. Mưa đã buồn rồi lại còn khóc nữa thì còn buồn hơn. Em thấy dầm mưa là hay nhất đấy. Mát mát vui vui. Mấy lần em dầm mưa với bạn vui lắm cơ nhá! Mưa sướng thật nhưng phải là mưa rào cơ.

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 26-07-2005, 10:05  

Senior Member
Hẹ mưa làm cho không khí mát mẻ quá,mùi lá cây,tiếng mưa rơi ,làn gió mát tự dưng làm cho con người mình nhẹ bẫng nhưng sao cũng thấy trống rỗng quá
Có lẽ mưa làm cho con người ta suy nghĩ nội tâm hơn,sâu sắc hơn và cảm thấy buồn
Dù sao mình vẫn thích mưa..... đẹp thật,nhìn thấy cái cảnh người ta chạy mưa lại thấy hay hay,tự dưng muốn đi tắm mưa.Hừm hôm nay sao mình chuối thế
Dạo này Hà Nội mưa nhiều quá

Hãy cùng nhau ủng hộ*Giờrachơi*nhé !!!
unruly is offline  

Old 26-07-2005, 21:10  

Phá sản!

Đối với những người đang yêu thì mưa là lãng mạn
Đối với những người đang chán đời thì mưa như làm người ta thêm buồn hơn,mà sao dạo này mưa nhiều thế nhỉ.
hoangdong is offline  

Old 27-07-2005, 08:13  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

Như muốn làm cho mình cảm thấy thiếu em cuộc sống thật vô nghĩa .

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 27-07-2005, 10:03  

Phá sản!

Lần đầu tiên trong đời mình mong mưa thế . Mong mưa để thử xem mình có được cảm giác như mọi người ko . Mong mưa để thử rủ coq đi dưới mưa xem nó lãng mạn thế nào . Mong mưa vậy mà nắng....
nguyetanh1612 is offline  

Old 27-07-2005, 12:36  

Phá sản!

mưa lúc nào đang buồn thì thik, còn lúc đang vui thì trời mưa chỉ ngăn cản việc đi chơi , chán .
babygirl_91 is offline  

Old 27-07-2005, 17:29  

Phá sản!

mấy hôm nay mưa khó chịu wá
genius_a7 is offline  

Old 03-08-2005, 00:29  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Biết mưa thì buồn lắm, nhưng mong không phải buồn nhiều. Có mưa mới có cầu vồng chứ, phải không?

Tự nhiên thấy trong lòng nhẹ nhõm… nhất là đoạn này:

“Mưa cùng ai say nhạc khúc êm đềm
Có ai mơ thấy mưa vẽ yêu trên cửa sổ
Có rùng mình khẽ trong hơi thở
Của tháng sáu mưa bình thản lạ lùng”

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 17-08-2005, 03:06  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

...3h sáng,bị tỉnh giấc bởi cơn mưa,có lẽ do mình wá yêu mưa.Mưa rơi trắng xoá trong đêm,ầm ĩ và rả rích wá,nhìn mưa lòng minh bỗng dưng thấy buồn lạ thường,nghĩ về nhiều chuện đã qua và những cái sẽ xảy ra,nghĩ về em và anh phải suy nghĩ ... .Mưa vẫn vô tình rơi,ko hiu giờ đang có bao nhiu người như tôi,vẫn đang ngồi lặng ngắm mưa rơi ....

Rùa is offline  

Old 17-08-2005, 08:30  

Manager

Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)

Thế là em cũng đã thấy cái phần lãng mạn của anh Rùa. Anh Rùa có vẻ tốt bụng nhỉ. Đau chân mà vẫn dầm mưa với chị Mit. Em bắt đầu thấy ngưỡng mộ rùi đấy! Mà những cơn mưa rao sắp đi cùng mùa hè rồi đấy mội người!

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 17-08-2005, 09:23  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Chậc,anh thì có gì mà tốt bụng chứ,ku cứ nói quá roài,chẳng wa là anh thích mưa thoai,còn cái kia chuyện cũ roài,nhắc lại làm gì

Rùa is offline  

Old 17-08-2005, 18:02  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

mình cũng thik mưa nhưng tuỳ từng lúc thoai

:X
dark_girl is offline  

Old 17-08-2005, 18:32  

Phá sản!

lúc nào đang định đi chơi mà mưa thì chán dã man như tối hôm trước ...
babygirl_91 is offline  

Old 17-08-2005, 22:15  

Phá sản!

mưa nhiều lúc cũng lạng mạn thật ,nhưng bây giờ đang tại nó mà lăn ra ốm,ko đi chơi được------bực wa'!!!
haannzyu is offline  

Old 18-08-2005, 16:32  

Phá sản!

Chiều nay trời lại mưa rùi.....
Ngồi trong phòng ngắm mưa rơi , thấy bình yên lạ .... , nhưng vẫn cảm thấy thoáng buồn , chẳng hỉu vì sao

" từng hạt mưa rơi rơi , trên bờ mi ai kia ..... "
freaky_cat is offline  

Old 18-08-2005, 17:59  

Phá sản!

hôm nay tiễn em mình về nước trời lại mưa nhớ nó wá
babygirl_91 is offline  

Old 18-08-2005, 20:46  

Phá sản!

mấy hôm nay trời ẩm ương thế,lúc nắng lúc mưa.Càng mưa càng thấy nhớ bạn ấy
hoangdong is offline  

Old 19-08-2005, 11:18  

Phá sản!

nhớ, nhớ, cứ mưa là lại nhớ nhiều hơn
babygirl_91 is offline  

Old 19-08-2005, 12:18  

Phá sản!

trời mưa buồn,tự nhiên nhớ đến câu nói của ai đó
Người thực sự thương yêu bạn ko phải là người cùng đi chung với bạn trong một chiếc ô khi trời mưa mà là người đi cùng bạn dưới mưa....
keomut is offline  

Old 19-08-2005, 18:54  

Phá sản!

oài hay thế
babygirl_91 is offline  

Old 19-08-2005, 20:37  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

còn tao thì tổ sư ... cứ trời mưa là tao toàn bị vồ ếch mà vồ ếch trc mẹt thằng đầu bò chứ

:X
dark_girl is offline  

Old 19-08-2005, 22:56  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by keomut@19-08-2005 @ 12:18
trời mưa buồn,tự nhiên nhớ đến câu nói của ai đó
Người thực sự thương yêu bạn ko phải là người cùng đi chung với bạn trong một chiếc ô khi trời mưa mà là người đi cùng bạn dưới mưa....
tại sao lại như thế,chẳng lẽ ngừơi wan tâm đến bạn ,ko muốn bạn bị lạnh ,bị ốm ,khi cùng che ô với bạn lại là người ko thương yêu bạn hay sao?!! :-s
haannzyu is offline  

Old 20-08-2005, 11:08  

Phá sản!

ko phải,ý nghĩa của câu đấy là người sẵn sàng chia sẻ khó khăn với bạn thì có nhiều,ví như những ng bạn tốt,bố mẹ,hay anh trai,nhưng người cùng bạn đối mặt với khó khăn,sát cánh bên bạn mới là người thục sự yêu bạn
keomut is offline  

Old 20-08-2005, 12:35  
toi_jamais

mưa thì hay ...nhưng mà hay nhất là đi với người yêu..1 cảm giác lãng mạn khủng khiếp...Và chán nhất là :không đi chơi được bóng rổ

Old 20-08-2005, 21:17  

Phá sản!

chơi bóng rổ trong nhà cũng được chứ sao
babygirl_91 is offline  

Old 21-08-2005, 09:47  
toi_jamais

oé có mấy sân bóng rổ ở HN này là ở trong nhà chứ?,,,,

Old 21-08-2005, 11:41  

Phá sản!

ui đừng lạc đề chủ đề đang hay mà
keomut is offline  

Old 22-08-2005, 06:32  

God Member

KL$: 52

....trời đang mưa to wá...
hơn 1 tiếng đồng hồ rồi đấy...
mới sáng sớm đầu tuần mà đã thế này rồi sao

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 22-08-2005, 11:35  

Phá sản!

ui,trời mưa buồn wa',nghe đêm nghe tiềng mưa của HNHA` hay wa'
keomut is offline  

Old 22-08-2005, 11:36  

Phá sản!

http://nhacso.net:8008/index.php?nhac9=son...o=view&id=10951
bai` day ne`
keomut is offline  

Old 22-08-2005, 12:12  
toi_jamais

mưa rồi mưa......rồi lại vẫn cứ ngập....chán

Old 22-08-2005, 17:44  

Phá sản!

5h sáng, mưa như trút nước, tựa như chưa bao giờ được mưa vậy. Mưa ào ào xối xả trút xuống xoá sạch những oi bức vương vãi của mùa hè, đem lại cái lạnh tê tê, gợi gợi của mùa đông. Gió tạt - như những lưỡi dao vô hình cuốn quay những hạt mưa bé nhỏ, ném văng chúng vào màn đêm tưởng như vô tận. Mưa trắng xoá cả không gian, mưa chiếm lĩnh và ngự trị, tưởng như rằng tất cả còn sót lại trên nhân gian chỉ còn mưa, ko còn u buồn, ko còn nước mắt, ko còn đau khổ, ko còn những lo toan bộn bề, ko còn suy tính, ... nhân sầu thế thái tưởng chừng đã biến mất, chỉ còn mình mưa, những giọt rơi rớt trên bệ cửa, nhẹ nhàng thổn thức mà thôi.

Cuộc sống ko bao giờ là như ý, cuộc sống vô tình và tàn nhẫn, luôn đem đến nhân thế những con sóng dữ vùi dập những chiếc thuyền số phận đang còn lênh đênh trên đại dương mênh mông. Đến bao giờ những con thuyền ấy mới cập bờ yên ả? Cuộc sống luôn thử thách và bắt con người chấp nhận thử thách. Vấp phải một chuyện bất ngờ, ko mong muốn, và một ai đó quá yếu đuối để chấp nhận và vượt qua, mọi chuyện sẽ đi đến đâu? Đời người bất quá cũng như những giọt mưa, phù du và vô định, những giao thoa ngắn ngủi rồi cũng sẽ kết thúc, có gì sẽ là mãi mãi? Nhưng rồi nỗi đau cũng sẽ qua thôi... Mặc dù sẽ thành sẹo.

Ặc đi học teo nua ve viet not
November_rain is offline  

Old 22-08-2005, 18:26  
toi_jamais

oe....học sinh giỏi văn hả??.........

Old 23-08-2005, 10:04  

Phá sản!

nghe giống chuyện chuởng wa'
keomut is offline  

Old 23-08-2005, 10:22  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
Class: A15 (2003-2006)

niềm tự hào của A15 đấy

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 24-08-2005, 17:29  

Phá sản!

trời, pó tay lúc đấy trời mưa mình ngủ say tít thò lò, chẳng biết là trời mưa luôn thế mà bạn í có nhiều cảm xúc vật
babygirl_91 is offline  

Old 26-08-2005, 10:19  

Phá sản!

hum nay trời lại mưa như trút nước,lại thấy nhớ.....chết mất thui
làm sao quên được đây???????mêt mỏi wa'
keomut is offline  

Old 28-08-2005, 11:46  

God Member

KL$: 52

đây!
bây giờ đây!
nó đang mưa ngoài kia kìa!
sáng nắng chang chan!
đến giữa trưa thì nó mưa!
khùng!

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 28-08-2005, 14:05  
Angel_of_Darkness

Quote:
Originally posted by November_rain@22-08-2005 @ 17:44
5h sáng, mưa như trút nước, tựa như chưa bao giờ được mưa vậy. Mưa ào ào xối xả trút xuống xoá sạch những oi bức vương vãi của mùa hè, đem lại cái lạnh tê tê, gợi gợi của mùa đông. Gió tạt - như những lưỡi dao vô hình cuốn quay những hạt mưa bé nhỏ, ném văng chúng vào màn đêm tưởng như vô tận. Mưa trắng xoá cả không gian, mưa chiếm lĩnh và ngự trị, tưởng như rằng tất cả còn sót lại trên nhân gian chỉ còn mưa, ko còn u buồn, ko còn nước mắt, ko còn đau khổ, ko còn những lo toan bộn bề, ko còn suy tính, ... nhân sầu thế thái tưởng chừng đã biến mất, chỉ còn mình mưa, những giọt rơi rớt trên bệ cửa, nhẹ nhàng thổn thức mà thôi.

Cuộc sống ko bao giờ là như ý, cuộc sống vô tình và tàn nhẫn, luôn đem đến nhân thế những con sóng dữ vùi dập những chiếc thuyền số phận đang còn lênh đênh trên đại dương mênh mông. Đến bao giờ những con thuyền ấy mới cập bờ yên ả? Cuộc sống luôn thử thách và bắt con người chấp nhận thử thách. Vấp phải một chuyện bất ngờ, ko mong muốn, và một ai đó quá yếu đuối để chấp nhận và vượt qua, mọi chuyện sẽ đi đến đâu? Đời người bất quá cũng như những giọt mưa, phù du và vô định, những giao thoa ngắn ngủi rồi cũng sẽ kết thúc, có gì sẽ là mãi mãi? Nhưng rồi nỗi đau cũng sẽ qua thôi... Mặc dù sẽ thành sẹo.

Ặc đi học teo nua ve viet not
ac.ac.ac.
Kim Dung tai' the'
i' lon. tai' che'
i' lon. nua~ tai' xuat giang ho`

Old 28-08-2005, 17:55  

Phá sản!

Quote:
Kim Dung tai' the'
i' lon. tai' che'
i' lon. nua~ tai' xuat giang ho`
Bây giờ lắm thằng rỗi việc thật, ko ngờ chỉ 1 đoạn cảm xúc ngắn của mình cũng được mang ra mổ xẻ và bình luận, rồi õng ẹo chê ỏng chê eo. Mà chê gì mà ngắn thế, đọc ko có sướng, làm trộm nghĩ đến cái kiểu hóng ha hóng hớt được vài câu, chêm được thêm vài từ vô thưởng vô phạt cũng xem như mình hiểu biết rộng, nói 1 mà thâm ý thì phải 10 cơ, nói ít mà hiểu thì phải nhiều nhiều nhiều. Ghê quá, cao nhân quá! Nhìn mãi mà ko tới ...
November_rain is offline  

Old 04-09-2005, 11:09  

Phá sản!

mưa,mọi thứ lại trở về nhức nhối,quá khứ muốn quên đi nhưng nó như một cái bóng đen ám ảnh ko nguôi,đến bao giờ.........Ko thể tiếp tục như thế này được.ko thể để ng ấy phải buồn thêm vì mình nữa...........
keomut is offline  

Old 05-09-2005, 13:24  
iuanhBoketanhBi

mua...no goi cho em that nhiu ki niem.Khi em bat dau tinh iu vao 1 ngay mua va that da'ng bun` khi tinh `iu ay lai som ket thuc' dung' vao` 1 ngay` mua chi sau do' von ven 2tuan. Moi khi troi mua,em lai. nho den nguoi ay,nho den nhung ki niem.Dung duoi mua,duong nhu moi noi buon deu duoc rua troi, em thay long` minh` nhe. nhom~ hon rat nhiu`. Mong con mua se xoa' het moi phien muon ,moi ki' uc' cua em ve nguoi ay,giup em wen di 1 tinh cam sai lam, sai lam ngay tu khi moi bat dau.
EM THICH DI DUOI MUA,VI` TRONG MUA KO AI BIT' LA` EM DANG KHOC'

Old 05-09-2005, 14:49  

Member

KL$: 104
Class: A3 (2004-2007)

mưa ! nhìn mưa thấy lòng mìn thật nhẹ nhõm!
Hồi còn pé tý thì thích tắm mưa :"> trẻ con mà!
bi h , đi dưới mưa có cảm giác thật là lạ!

Hanh` vua` tu*o*i vua` u' day

( Dong dau' cu? hanh` le6n mat. nay` )
com_rang_hanh is offline  

Old 05-09-2005, 18:11  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

từng hạt mưa,tý tách rơi, \/
bé nô đùa và vẫn vui cười
vì bé là gió
Gió iu mưa,mưa ko thể là mưa khi mà ko có gió(nói thế ko có nghĩa là tớ iu thằng NR nhé )

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 07-09-2005, 21:09  

Manager

Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)

Hix. Cứ nhắc đến mưa lại thấy buồn là thế nào nhỉ? Cũng sắp hết mùa mưa rào rồi. Sắp đến con nhóc sẽ ngắm những hạt mưa phùn. Mưa phùn phải đến tết mới có nhưng cũng vì vậy mà nó nhớ hơn cái cảm giác được ngôì bên bọn bạn cũ. Vui có mà buồn cũng có. Ngày mưa phùn ấy cả lũ đã ngồi khóc vì ngày chia tay. Và những giọt nước mắt ấy rồi cũng thay thế cho những giọt nước mắt chia tay. Cuối năm , ngày bế giảng, cả lớp chỉ có tiếng cười....

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 08-09-2005, 20:03  

Member

KL$: 4
Awarded 5 time(s)
Sent 7 thank(s)
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2005-2008)

Thích Mưa...

Vì anh tên là Vũ, nickname của anh là Bi...

Vì Vũ = Mưa = Rain = Bi

Và vì Em thích Anh ---> Em thích Mưa...

Welcome to KLNet 6!
SleBiLi is offline  

Old 08-09-2005, 20:14  

Phá sản!

số anh ấy sướng thật,mình cũng tên Vũ mà chẳng có ai thích!!
haannzyu is offline  

Old 08-09-2005, 20:20  

Member

Awarded 5 time(s)
Sent 7 thank(s)
Received 4 thank(s)

Quote:
Originally posted by haannzyu@08-09-2005 @ 20:14
số anh ấy sướng thật,mình cũng tên Vũ mà chẳng có ai thích!!
Hihi, anh Vũ của tớ có gf rồi ! Nhưng đã hứa với tớ từ h đến cuối đời làm anh zai tốt của tớ, ko đau lòng lắm nhưng vẫn đau lòng

Thôi hay để tớ "thích" ấy dzậy chịu ko???
nick yahoo là gì hôm nào ra chat

Welcome to KLNet 6!
SleBiLi is offline  

Old 08-09-2005, 22:35  

Phá sản!

hoàn cảnh sao giống của mình cách đây vài tháng quá
thui,đừng buồn,trên đời con trai còn nhiều mà,cố tìm 1 người tên Vũ khác nhé,toàn người tốt cả đấy!!!
haannzyu is offline  

Old 08-09-2005, 23:30  

Phá sản!

KL$: 10

He he, hồi học cấp III ở KL, nhóm bạn thân của anh có một thằng tên là Vũ, hay được mọi người gọi là Vũ hoạn, hồi đó nó yêu một chick trong lớp tên là Giang, có nick name là Bi. Vớ vẩn có khi em vớ phải hàng VN chất lượng Tàu rồi. Hy vọng anh Vũ của em không phải là dân KL 98 - 01 nhé
Ugly_Frog is offline  

Old 09-09-2005, 12:03  

Member

Awarded 5 time(s)
Sent 7 thank(s)
Received 4 thank(s)

Ko fải anh ui, Vũ của iem dân Ams 04-07, may wá

Welcome to KLNet 6!
SleBiLi is offline  

Old 09-09-2005, 13:15  

Phá sản!

ôi trời đất ơi,trùng hợp wa',mình cũng học Ams,may mà là khoá 03-06!!
haannzyu is offline  

Old 09-09-2005, 13:48  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

ko chat chit trong nauỳ nhé,tuột dòng cảm xúc về mưa rồi :-s

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 09-09-2005, 14:27  

Phá sản!

hix , dạo này chả có mưa . Nên mọi người cũng tuột cảm xúc roài !
nguyetanh1612 is offline  

Old 09-09-2005, 14:29  

Phá sản!

dạo này trơì nắng vãi hix hix, đã thế lại còn fải tập quân sự .
babygirl_91 is offline  

Old 09-09-2005, 14:33  

Phá sản!

hehe , tự dưng lai nhớ đến mấy câu trong GNCT
Tóc em dài em đi trong nắng
Tóc em ngắn em đi trong mưa
Tóc em lưa thưa em đi trong gió
ma tóc em ko có em đi vao chùa
nguyetanh1612 is offline  

Old 14-09-2005, 10:10  

Manager

Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)

Hôm qua mưa -ngày học thứ 2, ra ban công đứng, ngắm mưa, đang toe toét chợt buồn. Không lý do. Khó hiểu thật. Đúng là con gái.

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 14-09-2005, 10:35  

Senior Member

KL$: 155

hôm wa mưa, ra ngắm bọn trẻ kon trg` quốc tế chạy mưa
đã thế lúc về, sân trg` cứ như miền trung ~~~>chán

Welcome to KLNet 6!
leng_keng is offline  

Old 14-09-2005, 11:02  

Phá sản!

T_________T
hôm qua mưa
rồi ngưng một lúc
hí hửng cùng B đạp vội xe vìa .........
T__________T
sắp về đến nơi rùi mà còn mưa rõ to

Chán trời !
nhưng mà thấy tắm mưa cũng thinh thik !@@@@!
Naris is offline  

Old 15-09-2005, 16:05  

Senior Member

KL$: 1
Awarded 1 time(s)
Sent 27 thank(s)
Received 27 thank(s)
Class: A (2008-2011)

Tôi ko cầm chiếc ao mưa mỏng manh của bạn, và khi về nhà, người tôi sũng nước.
Hôm nay bạn nhét vội chiếc áo mưa vào cặp tôi, nhưng trời đâu có mưa, vẫn ánh nắng chan hoà
Mưa lất fất, ngôi cáck bạn 1 lớp áo mưa, mình ko nói câu nào, mình jận nhau sao bạn ?
---------------------------
Mùa thu làm ảnh hường đến tâm hồn ngây thơ yêu đời của tớ, đang là con nhỏ nhí nhố, bỗng tự xưng danh kẻ lãng mạn.
Siêu ngố

Pan tửng từng tưng
nhoc_kicakicuc is offline  

Old 15-09-2005, 17:33  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

hôm qua với hôm nay mưa to quá...nhưng mình chẳng có cảm xúc gì cả...toàn ngủ với ngủ...đời chán như con gián

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 17-09-2005, 21:35  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

For raining day...

Rhythm Of The Rain

Listen to the rhythm of the falling rain,
Telling me just what a fool I've been.
I wish that it would go and let me cry in vain,
And let me be alone again.

Now the only girl I've ever loved has gone away.
Looking for a brand new start!
But little does she know that when she left that day.
Along with her she took my heart.

Rain, please tell me, now does that seem fair
For her to steal my heart away when she don't care
I can't love another, when my heart's somewhere far away.

Rain, won't you tell her that I love her so
Please ask the sun to set her heart aglow
Rain in her heart and let the love we know start to grow.

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 18-09-2005, 07:18  

Phá sản!

Chủ nhật, 5h hơn, thế mà đã tỉnh ngủ, mưa to wá,chẳng có việc gì lại thui thủi ngồi ngắm mưa 1 mình ,sao thấy mình buồn wá!
mit_xinh is offline  

Old 18-09-2005, 08:18  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Lại mưa,mưa to quá,sao cứ hôm nào mưa là mình lại mất ngủ,chẹp chẹp.Hum nay hẹn bạn đi học thêm 9h,chắc là lại ko đi được roài,chán quá,lại thui thủi ở nhà.Mấy hum trước vẫn còn khá là yêu đời,thế mà từ khi nhận được tin ấy .... sao mà đau đớn và hụt hẫng thế .Chẹp,giờ chả biết làm thế nào nữa mới kém chứ,để nó ra sao thì ra vậy,có lẽ chuyện đấy ...chưa phải đã chấm hết đâu ...Ngắm mưa mà muốn tắm mưa quá ...

Rùa is offline  

Old 18-09-2005, 11:38  

Manager

Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)

Hôm trước mưa,không áo mưa! Cứ ngày mưa thì không mang áo mưa mà ngày nắng thì mang áo mưa rõ hay! Định đứng đợi tạnh mưa thì về nhưng lại muốn online gặp bạn! Thế là phóng về dưới mưa! Thế là ướt! Thế là về nhà tắm táp xong cũng muộn! Chẳng online! Không biết bạn có online không nữa!
Sáng nay lại mưa! Mưa mùa thu! Trời ảm đạm vô cùng! Mùa hè mưa xong sẽ nắng! Mùa thu thì khác! Mưa xong là ủ rũ! Buồn man mác.....

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 19-09-2005, 14:18  

Manager

KL$: 30
Awarded 10 time(s)
Sent 32 thank(s)
Received 31 thank(s)
Class: A4 (2005-2008)

Hum nay mưa to ơi là to, ngồi nhà ngắm mưa, lúc buồn lúc vui

Với Se7en thì từ YÊU thôi kô đủ
leo_meomeo is offline  

Old 19-09-2005, 14:25  

Phá sản!

Ôi trời , lại mưa Mưa suốt mí ngày nay , toàn lúc mình ra khỏi nhà thì lại mưa thật to , bây giờ hắt xì , sụt sịt liên xoành xoạch :-s

Ngồi nhà an toàn rùi , mưa to cũng chẳng sợ nữa , Hắt xì ..... :">
freaky_cat is offline  

Old 19-09-2005, 14:37  

Member

KL$: 49
Awarded 8 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 30 thank(s)
Class: B (2004-2007)

Trời đang mưa ... to quá ... Đang cúm ... Thôi đằng nào cũng bệnh sẵn rồi ... Đi tắm mưa đây :* ....
Mưa lại làm mình nhớ ... làm mình bùn ...
Mưa đẹp quá ...
Hehe , nước bắn hết vào nhà rồi . Vui wá , đi tắm mưa nhanh kẻo tạnh ...

Đóng cửa lại đi anh rồi nắng mưa sẽ dừng lại bên thềm ...
Soul is offline  

Old 19-09-2005, 15:08  

God Member

KL$: 145

Nghe đến tắm mưa lại nhớ đến cảnh 1 lũ sinh viên trong "Phía trước là bầu trời " chạy ra tắm mưa trên cái sân khu trọ nhỏ bé , trên nền nhạc bài "lời chưa nói" ...oái , lãng mạn wá

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 19-09-2005, 15:11  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

..Hum qua ...Mưa....đi chơi trong mưa,sướng !!!
Hum nay...Mưa...nằm đắp chăn ngủ 1 mạch ...Sướng
...Mưa...lão gia sư ko đến được ...Hạnh Phúc

Rùa is offline  

Old 19-09-2005, 17:59  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

Mưa, từ sáng đến tối... Một chút vui, một chút buồn. Mưa đem những kỉ niệm ùa về. Vui có, buồn có... chẳng thiếu một cái nào. yêu mưa

Keng is offline  

Old 19-09-2005, 20:06  

Phá sản!

mấy ngày nay toàn phơi mưa nhưng mưa mà được đi cùng người ấy sao chẳng thấy ngại tí nào,cứ muốn được đi mãi!!!
haannzyu is offline  

Old 19-09-2005, 21:28  

Manager

Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)

Mưa tầm tã!Mưa đến độ đi học mà như đi lội! Ối ướt cả quần! Như dấm đài! Lớp ướt nhoẹt, đầu tóc ướt nhoẹt! Mưa nhiều cũng chán! Cứ định ra đường là mưa lại rào rào! Hix! Thế thì còn làm ăn được gì! Hôm nay mưa nhiều quá không thèm đi chợ! Trưa nhịn ăn! Hix! Chiều đói!

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 01-10-2005, 16:00  

Manager

KL$: 1.430
Awarded 109 time(s)
Sent 784 thank(s)
Received 589 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

Mưa làm mình nhớ lại biết bao kỉ niệm!!!
Mình đã từng khóc trong mưa,
Từng vui đùa với bạn bè trong mưa,

Giống như là nước-Lấp lánh trong veo

tiamo_milan is offline  

Old 01-10-2005, 17:26  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)