Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 06-04-2003, 05:58  

Phá sản!

KL$: 0
Class: A10 (2002-2005)

Bây giờ những môn thể thao mạnh như bóng đá, bóng rổ, võ thuật đang lên ngôi. Thế nhưng những môn thể thao trí tuệ như cờ vua, cờ vây, cờ tướng, Othello... vẫn có một vị trí nhất định.
Hãy nhìn họ, những kì thủ, hãy cảm nhận niềm say mê của họ, cảm nhận nhiệt huyết và sự quyết tâm của họ, bạn sẽ thấy cờ là một môn thể thao rất hấp dẫn.
GeneiRyodan is offline  

Old 06-04-2003, 18:44  

Senior Member

KL$: 239
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: M (2001-2004)

Tất nhiên không ai nói những môn thể thao trí tuệ như cờ vua, cờ vây... là không hấp dẫn cả.
Nhưng nó đơn thuần chỉ là dùng trí óc, còn như bóng đá, bóng rổ, bạn vừa phải thông minh, tài giỏi để nghĩ cách đưa bóng vào lưới đối phương, đồng thời không cho đối phương đưa bóng về lưới mình, lại vừa phải sử dụng chân tay rất nhiều nên cơ thể luôn khoẻ, đẹp.Hơn nữa, đó lại là những môn thể thao mang tính đồng đội rất cao.
Bạn có biết cảm giác hồi hộp,say mê khi theo dõi đội bóng mình yêu thích đang đá trên sân như thế nào không?Khi đội bóng đó bị thất bại, bạn rất buồn bã,ngược lại bạn vô cùng sung sướng, hạnh phúc như chính mình vừa giành chiến thắng vậy. Bạn đã là một phần của đội rồi còn gì.
Đâu phải vô cớ mà bóng đá được gọi là môn thể thao vua, phải không?

------------------------------
Quên ta đi, một thời phiêu lãng..
manutdkl is offline  

Old 21-06-2003, 10:10  

Phá sản!

Đúng, đúng là các môn thể thao trí tuệ ko thể sánh được với những môn thể thao dùng sức là chính như bóng đá, vì ở đó bao giờ cũng rất hào hứng, hấp dẫn người xem.
Nhưng cái mà các môn thể thao trí tuệ hấp dẫn tôi chính là sự nghiêm túc đến khó tin của các đấu thủ. Nếu trong bóng đá, có thể có gian lận do trọng tài hoặc ban tổ chức, hay các cầu thủ. Thì trong các môn cờ, đương nhiên, trọng tài ko thể nào gian lận được, vì nếu gian lận, thì kết quả ván đấu sẽ trái ngược với kết quả thực. Các đấu thủ cũng ko thể chơi gian, vì trọng tài ngồi ngay bên cạnh. Và trong cờ vây (chẳng hạn) sự tin tưởng lẫn nhau luôn là thứ được đặt lên đầu, và những kẻ chơi xấu luôn bị đẩy ra ngoài lề, dù có giỏi đến đâu. Bóng đá thì khác, đúng ko?
Cũng có nhiều lí do làm cho mọi người thích các môn cờ hơn bóng đá, hay bóng chuyền...
Còn hồi hộp? Lúc đánh cờ, tui cũng có lúc hồi hộp đến đứng tim ấy chứ? Rất căng thẳng, nhưng lúc biết chắc mình thắng, thì thật tuyệt vời. Vả lại, chơi cờ có thể có rất nhiều cách chơi, sau khi chơi xong một ván cờ, có thể xếp lại bàn cờ, tìm ra vì sao chỗ này mình bị thua, vì sao nước này còn kém... mà ko cần xem lại băng đĩa như các môn khác.

Ok, nếu ai muốn học cờ vây lên cung thiếu nhi trên Lí Thái Tổ nha, đang thiếu người.
GeneiRyodan is offline  

Old 21-06-2003, 18:02  
tuthmosis

KL$: 0.00

đúng là khi thi đấu cờ ta còn căng thẳng gấp mấy lần chơi thể thao nhưng mà em không chơi cờ thường xuyên được bao giờ rỗi rồi có đối thủ thì mới chơi được không thì đành lên yahoo game để chơi vậy
em lớn tướng rùi học cờ vây có sao không

Old 22-06-2003, 10:05  

Senior Member

Awarded 2 time(s)

Chú còn kém tuổi anh mà, cứ đi học đi, không sao đâu
Mà không thích cờ vây thì đi học cờ tưởng vậy

manutdkl is offline  

Old 23-06-2003, 02:49  
tuthmosis

anh man ui ,cờ tưởng là cờ mà người chơi chỉ nghĩ và nhớ thế cờ trong đầu rùi ra nước cờ đúng không trò này thì em chịu chăc tới nước thứ 10 là quên hết luôn

Old 23-06-2003, 08:01  

Senior Member

Awarded 2 time(s)

"...
tuthmosis viết:
anh man ui ,cờ tưởng là cờ mà người chơi chỉ nghĩ và nhớ thế cờ trong đầu rùi ra nước cờ đúng không trò này thì em chịu chăc tới nước thứ 10 là quên hết luôn
..."
(Quote)

Chú nói đúng đó, nhưng thiếu:cờ tưởng là loại cờ ưa thích của hội người mù Việt Nam

manutdkl is offline  

Old 08-07-2003, 04:20  

Phá sản!

Ui!! Tuth muốn học cờ vây huh? Tui năm nay cũng mới đi học đó chứ? Học trên cung văn hoá thiếu nhi, mặc dù nói ko chấp nhận trẻ em trên 16, nhưng mấy anh chị học đại học vẫn vào học như thường, lo gì. Mà ông biết đánh cờ vây huh? Đánh với tui đi?
Trước đây, khi đọc Hikaru no Go (Vua Cờ), nhìn thấy Nguyên Vi khóc khi lại được chơi cờ vây, tui cảm nhận được niềm hạnh phúc của anh, nhưng ko được hết, tui nghĩ có sung sướng gì thì cũng đâu cần phải khóc thế, và tui nghĩ anh ta thật yếu đuối. Nhưng đến khi chính thức chơi cờ vây, và bị mọi người ngăn cấm, tui mới cảm nhận được hết cảm xúc của Nguyên Vi lúc đó. Chơi cờ vây ko chỉ để giải trí, ko phải là một trò chơi bình thường. Nó có một sức cuốn hút khủng khiếp, đã chơi thì ko còn gì hạnh phúc hơn...
GeneiRyodan is offline  

Old 08-07-2003, 05:17  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Cờ vây như dở hơi mà em GeneiRyodan cũng thích à (tưởng có mỗi thằng em anh nó bị hâm, ai dè cũng ối đứa hâm như nó).. Năm ngoái hồi nó mới đi học về lúc nào cũng lôi bàn cờ ra dụ khị anh đánh với nó nhưng anh toàn cậy lớn đánh được vài nước là quát nó um lên (nên mặc dù ko biết đánh nhưng chẳng bao giờ thua).. Ai thích đánh cờ ca rô ko? Hay là khi nào KLNet làm giải cờ ca rô online cái nhỉ?

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 08-07-2003, 13:54  

Senior Member

Awarded 2 time(s)

"...
Xit viết:
Ai thích đánh cờ ca rô ko? Hay là khi nào KLNet làm giải cờ ca rô online cái nhỉ?
..."
(Quote)

Chẳng mấy khi anh Xit vào board thể thao nhẩy
Ý tưởng này được đấy, em ủng hộ "kịch liệt"

manutdkl is offline  

Old 08-07-2003, 15:50  
all41n14all

"...
Xit viết:
Cờ vây như dở hơi mà em GeneiRyodan cũng thích à (tưởng có mỗi thằng em anh nó bị hâm, ai dè cũng ối đứa hâm như nó).. Năm ngoái hồi nó mới đi học về lúc nào cũng lôi bàn cờ ra dụ khị anh đánh với nó nhưng anh toàn cậy lớn đánh được vài nước là quát nó um lên (nên mặc dù ko biết đánh nhưng chẳng bao giờ thua).. Ai thích đánh cờ ca rô ko? Hay là khi nào KLNet làm giải cờ ca rô online cái nhỉ?
..."
(Quote)

Chán bác Xit wá,gạ gì không gạ,lại gạ chơi cờ caro.Có ai khoái cờ vua ở đây không?Tui kết mỗi cờ vua
Genei đú vớ đú vỉn,thấy truyện tranh có cờ vây cũng bày đặt học,thía giả sử sau này trong truyện nhân vật chính đi học Kickbox thì sao? :baodong:

Old 09-07-2003, 03:40  

Phá sản!

Cờ vây là 1môn thể thao vô cùng trí tuệ có mặt ở TQ đã 4000năm rồi,đâu phải nói thích chơi là chơi được.Xưa có lão gì đó ỡ bên Tàu chơi cờ vây mà tính trước những 25 bước,không biết Geine bên KL net thì như thế nào?Nhưng dù sao có ý định học chơi là được rồi,như thế là có tinh thần vươn lên ,ko ngại khó ngại khổ,chả bù cho ai đó vẫn ôm mãi bàn cờ vua chỉ vì ko dám thử sức ở những bàn cờ khác,thế mà còn nói người khác đú!!!!!
beckly is offline  

Old 09-07-2003, 03:44  

Phá sản!

mà Geine này,bao giờ đấu cờ vây với tui ko,tui giỏi món này lắm đó(do xem nhiều fim chưởng HK quá!),bây giờ VN cũng có nhiều trung tâm dạy chơi môn này lắm,chỉ tội bàn cờ vây đắt quá,những 52.0000VNĐ 1 bộ,làm tui phải nhịn ăn sáng tới tận 1 tháng,bây giờ nghĩ lại vẫn thấy đói....!!!!!!!
beckly is offline  

Old 19-07-2003, 09:40  

Phá sản!

Nghe câu nói của ông chán quá, ông all41!! Chỉ vì ông ko hiểu cờ vây hay ở chỗ nào nên mới nói thế! Damn cái máy!! Tui cố gắng lắm để đưa cái bài giới thiệu về cờ vây để ông đọc, nhưng mừ ko mở được ra!! Lần sau vậy.
To Beckly: Thật huh? Ông giỏi lắm à? Vậy hẹn bao giờ đấu đi? Ông rảnh lúc nào, vào Yahoo Games đấu với tui một ván, tui đang ko có người cùng chơi. Nick trên Yahoo của ông là gì?
GeneiRyodan is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan