Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 23-04-2005, 20:59  

Phá sản!

KL$: 0

dạo này tớ hay hỏi mọi ng` nh~ ng` tớ rất tôn trọng rằng " Hời hợt là tốt, đúng ko, tốt cho bản thân mình, rất nh`, đúng ko? " ai cũng bảo tớ là tuỳ hoàn cảnh, ai cũng bảo tớ là tớ ko phải đứa hời hợt, ai cũng động viên tớ nhg thật sự tớ cảm thấy thà họ cứ im đi hay bảo tớ là đứa hời hợt y như ý nghĩ của họ đi, tớ lại thấy dễ chịu.

Đúng, dạo này tớ ko care tới nh` thứ, ko phải tớ ko muốn, cũng ko phải tớ ko có time , đơn giản tớ thấy ko cần thiết, thế thôi, đúng tớ có lỗi, bà chị tớ bảo là bạn bè sống với nhau ko chỉ vì tình cảm mà còn vì nghĩa vụ, haha mọi khi tớ tôn trọng ý kiến bà ý lắm, nhg h thì chịu , tớ sống cảm tính, tớ biết nh` lúc thế là ko nên, nhg tớ ko sửa đc và thực chất tớ cũng ko muốn sửa , tớ thích thế này, lúc nào cũng vội vã chạy đuổi theo mọi thứ chỉ để rồi dừng lại với đôi chân dã dời, tớ thích thế vậy thôi, càng type tớ lại càng thấy mình hời hợt dễ sợ...

Đúng rồi, dạo này tớ làm gì nhỉ, chỉ lên Sega nhảy nhót , haha chẳng làm gì ngoài việc đó, à và share với 1 đứa bạn, 1 đứa duy nhất, hình như vậy, haha, tớ bảo mọi ng` tớ nhảy để xả sì trét, haha nghe oai vãi, nhg thật ra thì đâu có phải , đơn giản tớ thích thế, tớ thấy khoái nhảy nhót, tớ thấy khoái ôm cái máy nhảy đó, vậy thôi.

Có ng` bảo tớ rằng họ thích nghe mọi ng` share, thích làm chỗ dựa cho ng` khác, nghe cao cả thật , kẻ mạnh , họ thích làm kẻ mạnh, nh` ng` bảo thế, còn tớ tớ thấy chẳng có nghĩa vụ gì cả, chẳng có nghĩa vụ phải cho ai mượn vai minh` cả, thân minh` còn chẳng lo đc, sao cứ phải cố thể hiện mình là kẻ mạnh, sao lại cứ phải chạy đuổi theo suy nghĩ mong ước của ng` khác , haha, tớ chịu, tớ hời hợt mà, ko lo đc cho ai đâu .

Tớ , dễ khóc, cũng dễ cười, tớ, dễ thích và cũng dễ chán, có lẽ vậy, mấy đứa bạn tớ luôn bảo tớ hời hợt trong mấy chuyện tình cảm, uhm`, đúng tớ hời hợt, nhg thế tớ thấy lại tốt, break, đau khổ 1 thời gian , rồi đi tìm niêm vui mới, thế thôi chứ, còn bắt tớ làm gì nữa, đau khổ suốt đời à, hay để tớ giả vờ đau khổ cho các bạn tớ xem nhỉ, cũng ko khó lắm mà , nhg khổ cái tớ lại là đứa hời hợt và ko thể care tới mấy thứ tớ ko muốn, ko cần đc.

Tớ với mấy đứa mà tớ yêu quý, luôn là bạn thân, chắc chắn mà , bây giờ cũng thế, sau này cũng thế. Chỉ khác về tần số gặp gỡ, đi lại thôi mà, đừng bắt tớ cố gắng làm gì, tớ lại thấy tớ giả tạo, hời hợt đủ rồi, tớ ko muốn phải nhận ra minh` giả tạo nữa , haha , tớ thích cái từ best friend, thật đấy :p

Ko hỉu sao tớ lại post ở đây, 1 nơi mà tớ chẳng biết ai chẳng quen ai, tớ chỉ muốn viết, nhg tớ ko muốn với trong HAO, 88 hay rockvn, có lẽ ở nơi lạ lẫm đối với nh~ con ng` minh` chẳng quen biết gì lại dễ viết, dễ nói chuyện, có cái là nh~ ng` tớ muốn họ đọc họ ko đọc đc

take_the_time is offline  

Old 23-04-2005, 21:27  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

ờ thế nên ấy không hời hợt lắm đau ấy ạ nếu ấy thực sự hời hợt thì chắc ấy post hết lên trên mấy cái forum kia rồi gớm wá hời hợt thì cứ fải cho ng` ta biết à :-s " UH tớ hời hợt mà" :-s hix
Witch_SM is offline  

Old 24-04-2005, 10:46  
love_is_all_around

KL$: 0.00

hi' hi' hời hợt thật !!! ^^

Old 24-04-2005, 15:15  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

oạch,hix,cũng chả hiểu nói về cái gì nữa,hời hợt cái gì thế ????

------------------------------
Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 25-04-2005, 10:20  

Unverified Member

sống hời hợt để ko fải suy nghĩ nhiều khiến tự mình fải mệt mỏi, yêu hời hợt để ko fải đau khổ ... nói chung thì có lẽ hời hợt giúp mình dễ sống hơn ... nhưng mà ko thể hời hợt được
Miss_Independent is offline  

Old 25-04-2005, 17:24  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

hời hợt !!!!!! khó phết !!!!!! nhưg đôi khi lại cần đến cái hời hợt đấy !!!!!! cái hời hợt đôi khi giúp em chốn chạy nhiều thứ !!!!!! chán !!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 25-04-2005, 19:08  

Senior Member

KL$: 667
Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)
Class: A (1990-1993)

Tại sao lại ko thể "hời hợt" đc. ? trong khi mình sống theo kiểu đấy fải nửa năm nay rùi ,nửa năm chả buôn đt với đứa nào (cũng có 1 đứa nhưng vì mình hời hợt wá nên........ ),chả thèm quan tâm đến bất cứ thứ gì luôn (trừ nh~ việc chính của mình) ,chính ra cũng sướng đấy chứ ,đầu óc thoải mái ,chả fải nghĩ ngợi nhiều

I'm eating all your kings and queens....all your sex and your diamond....
Hybrid is offline  

Old 27-04-2005, 16:17  

Member

KL$: 67
Received 1 thank(s)

Hời hợt ------> chuyện thường thôi mà
Sao
Mọi người
lại ức chế thế !

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 29-04-2005, 00:12  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

Thật là tình cờ khi hum nay tui đọc được đúng cái topic này ,khi mà tui đang chán vì chính lối sống hời hợt của mình...mọi người ko biết thế nào, Còn tui,đang muốn thoát ra khỏi cái cảnh sống hời hợt của chính mình
Hời hợt ư?dễ sống hơn ,nhưng sẽ chẳng bao giờ thành công hay đạt đến bất cứ một mục đích nào cả .Sống hời hợt,trong mọi việc,sau này khi nghĩ lại sẽ chỉ làm cho con người ta cảm thấy hối tiếc.
Tui đã là người như thế ,và hậu quả của suy nghi "tàm tạm thế là ổn rồi" là cuộc sống hiếm khi có những niềm vui thực sự,sẽ luôn luôn fải hôíi tiếc,rằng tại sao lúc đó mình ko...
jogbull is offline  

Old 29-04-2005, 13:39  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Quote:
Originally posted by nguyetanh1612@24-04-2005 @ 19:00
Ừa đến h tớ vẫn ko hiểu hời hợt định nghĩa nó như thế nào thì đúng . Nhưng mà theo tớ hời hợt sẽ là từ đúng khi chỉ thằng bạn tớ . Một thằng ăn tham như lợn , suốt ngày chỉ xem có em nào xinh để cưa cẩm , suôt ngày bùng học chơi GB ( mà trình độ thì ...) ở nhà thì lười làm + lười học để mami ca cẩm suôt.Nhỉ , em xinh tươi nhỉ ( nói ai thì ngwười ấy cũng hiểu rồi khỏi khai tên họ )
ặc,vợ được lắm,dám đá đểu chồng à,tối mà gặp thì coi như biết tay đấy

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 03-05-2005, 04:07  
love_is_all_around

KL$: 0.00

người hời hợt lúc sướng thì sướng thật... nhưng mà khổ thì củng khổ hơn mọi người.. đấy là nếu hời hợt là "chả thèm quan tâm đến bất cứ thứ gì luôn " vì sẽ có lúc một lô xích xông thứ dồn lại . tha hồ mà wan tâm bù .. ^^ .. ko wan tâm ko đc >_<

Old 09-05-2005, 17:06  

Phá sản!

I think it's just a moment
This time will pass

Viết là hời hợt thế thôi chứ trên đời này làm gì có ai vô tình. Mình tưởng mình hời hợt thế thôi , thật ra chỉ vì vấn đề đó chưa đủ sức kéo mình quan tâm tới nó thôi mà.

Cuộc sống nên có mùi, thế thì tốt hơn ,nhỉ ?
take_the_time is offline  

Old 05-06-2005, 15:19  

Phá sản!

hời hợt a'
có khác gì lừa dối người khác ko?
mirror1989 is offline  

Old 05-06-2005, 15:53  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

ặc,khác nhiều chứ,hời hợt sao lại = lừa dối được,chả hiểu ku suy nghĩ gì mà nói thế ???

Rùa is offline  

Old 10-07-2005, 12:29  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by take_the_time@09-05-2005 @ 17:06
I think it's just a moment
This time will pass

Viết là hời hợt thế thôi chứ trên đời này làm gì có ai vô tình. Mình tưởng mình hời hợt thế thôi , thật ra chỉ vì vấn đề đó chưa đủ sức kéo mình quan tâm tới nó thôi mà.

Cuộc sống nên có mùi, thế thì tốt hơn ,nhỉ ?
chài mài nói hay lắm bé Dâm ạh đúng là cs nên có mùi
tIt_TuT_tIt is offline  

Old 13-07-2005, 11:31  

Phá sản!

hời hợt là cách tốt nhất để phá hỏng một mối quan hệ ,trong cả tình bạn lẫn ty
keomut is offline  

Old 13-07-2005, 11:35  

Phá sản!

bất kể là mối wan hệ gì,chỉ có thể tồn tại khi có sự wan tâm,tôn trọng nhau từ cả 2 phía!!!
haannzyu is offline  

Old 13-07-2005, 13:03  

Phá sản!

kết luận hời hợt ko có lợi về mọi mặt
mirror1989 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan