Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Box Âm nhạc > CLB Rock

Old 11-04-2005, 11:37  

Phá sản!

KL$: 0

cái topic này lập ra để các bác hỏi và đáp . ai biết thì xin nhào vô giúp sức để tăng hỉu bít cho bàn dân thiên hạ , đa tạ !
Naero is offline  

Old 11-04-2005, 11:39  

Phá sản!

và em xin hỏi câu trước tiên : các bác cho em bít cái bọn Amorphis mí lị Slipknot chơi thể loại rì dzậy ?
Naero is offline  

Old 11-04-2005, 15:01  

Phá sản!

Slipknot chơi Nu
Amorphis chơi Progressive/death/doom metal

<Nguồn từ metal-archives >
Nhí Nhố is offline  

Old 13-04-2005, 11:09  

Phá sản!

thank bác , bi h mới bít đấy !
Naero is offline  

Old 15-04-2005, 21:19  

Senior Manager

KL$: -24
Awarded 94 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 300 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2004-2007)

Nhạc của Slipknot là một cục bầy nhầy...Khó nghe...Nhưng Video thì chả chê vào đâu được...Nói chung...Để du nhập cái thứ ấy vào đầu cần một thời gian dài.....Mình đã thử...Nhưng ứ thích....Giờ đang nghiên cứu UHP với lại AXN...

------------------------------
...tiếc rằng vốn sống quá ít ỏi...
Sword is offline  

Old 18-04-2005, 11:15  

Phá sản!

thằng bố hết việc để làm rồi à ? mk
Naero is offline  

Old 22-04-2005, 16:05  

Phá sản!

cho em hỏi một cái khí phải: phân biệt Death và Black dựa vào những mặt gì?
Souryu is offline  

Old 23-04-2005, 15:01  

Phá sản!

cái này em kô đủ trình để khua môi múa mép , ăn chửi chít
nhường cho mấy bô lão
nhưng theo em : có 1 fần dựa vào lyric của nó
Naero is offline  

Old 24-04-2005, 16:54  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by Souryu@22-04-2005 @ 16:05
tự tìm đê, trong topic death có đấy
chị mày hỏi ku Nir cái này ngoài lề tỳ, thấy có cái ảnh này không hiểu mày đang làm gì trông nó vãi hình tượng

nhem ơi, xem lại đệ tử mày đi nhá, làm ăn thế này thì chết

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 25-04-2005, 09:22  

Phá sản!

úi giời,đáng đời,thằng đệ tử đáng ghét suốt ngày đập tao..cho nó chết..đúng là trơì không thương.....quả báo quả báo
nhembeo is offline  

Old 25-04-2005, 17:08  

Phá sản!

http://www.diendantre.com/123/?f=29&m=8260 Có thể vào tham khảo những ý kiến về phân biệt death/black
Nhí Nhố is offline  

Old 26-04-2005, 11:11  

Phá sản!

death có những dòng chíng là old school death,death grind,brutal death
black thì tớ ko biết 1 tí gì luôn
melodit death,gothic death,death/black is gay
babykiller is offline  

Old 27-04-2005, 11:14  

Phá sản!

@ngoài lề : chị del ngay cái ảnh ấy cho em nhờ ! kô fải vì ngượng nghịu gì cả nhưng em với nó bây h kô nhìn mặt nhau đâu , đừng để em tức
Naero is offline  

Old 28-04-2005, 21:07  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Souryu@22-04-2005 @ 16:05
cái này các cô các chú đều đã biết rồi, bác ko chen vào làm ì ko thì lại bị chửi là hãm mí cả ngu . Nghe Death/Black lúc đầu thì fân biệt thế đe'0 nào dc, trừ khi tìm hiểu lyrics các kiểu, xim clip cliếc này nọ mới hiểu dc. NHưng cơ bản, Black hát nghe "siêu tưởng" hơn Death mí cả cũng hiếu chiến hơn Death nữa. Tiếng guitar+ drm+bass nghe cũng thế, có điều tiếng Key nghe rõ mới cả "mát" hơn(ko nhất thiết đúng, có 1 số ban chơi Mel Death nhưng key nghe hay vãi c.., thí dụ như Bodom chẳng hạn). Về lyrics, Black hát thì nghe nó bệnh hơn 1 tý, chửi chúa này nọ, tôn sùng Satan này nọ, ba chấm, nhưng có 1 số ban chửi chúa như đúng rồi nhưng lại là Death, vì nhạc bầy nhầy đe'0 ra Black, như Đeicie chẳng hạn. đấy là nói chung về Sym black và Death "dễ nghe"(Melodic hay Prog), còn Raw black với cả Brutal thì chủ yếu fân biệt qua lời ca. ko nghe bao h nên ko rõ lắm, nhưng lời của BD giết chóc các kiểu máu me be bét, còn RBlack thiên về tâm linh nhìu hơn

Bận wá, nhưng cũng fải show off 1 tý
Nightcrawler is offline  

Old 29-04-2005, 08:29  

Phá sản!

children of codom la death a?
nhạt wá!!
cứ chửi chúa là black à?
cứ lời ca bệnh thì là brutal à?
chết cười cái wan điểm này wá!!!dm,tớ đ** thích to mồm đâu nhưng mà tớ phải nói cho mấy ấy biết là chửi chúa chưa chắc là black metal!!d*,thiếu đ** band death chửi chúa:icânttion,immmolation,morbid angel,....thiếu m* gì,các bạn thích tớ kể cho các bạnn nghe 1 ngày cũng được luôn.thích nghe tớ mang đĩa cho mà nghe thiếu m* gì!!!
d*,phân biệt am nhạc wa lỷic là sai lầm,sai lầm hết cỡ luôn!!.
raw với brutal chủ yếu phân biệt wa lời ca!
d*,tớ đ** thể hiểu được tại sao lịa cho cái thằng thế này làm mod!!nhục!!!nhọ vãi cứt!!!
d*,phân biệt nhạc là dựa theo metal-archives nó còn đỡ nhọ hơn
nile đánh nhạc theo tư tưởng ai cập thì nó đánh dòng gì vậy bạn?
faraon metal à?
nhạt !!!lại còn xem clip thì biết được là death hay black f?giỏi
thế thì britney có hơi bị nhiều clip hoá trang trông lộng lẫy khác đ** black bôi mặt đâu
với lại một vấn đề nữa:
nhạc bầy nhầy đ** ra black,deicide chẳng hạn!!nhạt vãi hàng!!!
d*,đeicie là death bạn ạ,chẳng có liên wan l** đến black mà bạn nói như vậy!!mặc dù bây giờ đeice đã đánh đấm gần như cứt rồi,nhất là cái
In Torment In Hell!!Deicide đã chết nhưng chúng ta vẫn phải tôn trọng những gì deicide làm được cho Death Metal!!!!
nhạt!!

Artemis: Bài viết đã đc sửa vì dùng những ngôn từ mất dạy, ko phải cứ vỗ ngực tự cho là mình nghe rock hay mình là rocker mà có thể nói ra những từ như vậy! Lock 4 gày!

Mọi người có gắng đợi 4 ngày nữa hết hạn lock rồi tranh luận tiếp.
babykiller is offline  

Old 29-04-2005, 16:04  

Phá sản!

này này mấy bác, em hỏi là có ý muốn hỉu bít chứ nơi đây cóc là cái nơi chửi nhau nhé, đọc... ngán ngẩm hẳn.
Souryu is offline  

Old 29-04-2005, 21:08  

Phá sản!

kin lờ
Quote:
nhạc bầy nhầy đ** ra black,deicide chẳng hạn!!nhạt vãi hàng!!!
d*,đeicie là death bạn ạ,chẳng có liên wan l** đến black mà bạn nói như vậy!!mặc dù bây giờ đeice đã đánh đấm gần như cứt rồi,nhất là cái
In Torment In Hell!!Deicide đã chết nhưng chúng ta vẫn phải tôn trọng những gì deicide làm được cho Death Metal!!!!
nhạt!!
Crolờ:
Quote:
chửi chúa này nọ, tôn sùng Satan này nọ, ba chấm, nhưng có 1 số ban chửi chúa như đúng rồi nhưng lại là Death, vì nhạc bầy nhầy đe'0 ra Black, như Đeicie chẳng hạn

He he, đọc kĩ lại cái, có bao h bác nói là Deicide đánh Black ko???Về học đọc học viết đi đã nhá chú em. Deicide chỉ là 1 ví dụ bác lấy ra để chứng minh rằng cứ chửi chúa chưa chắc đã là Black.
Brutal, có thể sai, có thể đúng, nhưng 1 số band mà tớ nghe thì cũng hiếu chiến bệnh hoạn fết. Cứ thử Blood pool, Dying Fetus(ba chấm, ko nghe bru, công nhận là kiến thức kém, còn CC thì hơi obvious, dek muốn lôi vào ).
Thứ 3, nếu nói rằng Bodom ko chơi Melodic Death thì hơi sai lầm, dù có nhiều tranh cãi về COB, nhiều người bảo key như thế thì chỉ có là Black, nhưng nhạc "mát" thế thì *** làm Black dc, người khác lại bảo(so thử với COF, nhạc tương tự, đấy là có thằng còn nói COF đánh fake đấy). Trường hợp Nightshade cũng tương tự, nhạc nghe "có vẻ" giống Black thật đấy, nhưng khó xếp vào Black lắm, vì lyrics vẫn còn mát mẻ chán . Xếp vào Mel Death hợp lí hơn tý.
Còn chuyện cứ chửi chúa hay ko thì là Blét, tớ nói chủ yếu là thế. Ngoại lệ thì nhiều, điển hình COF, suidakra hay bọn de'0 gì có album autumn leaves ý, ngoài satan ra còn Dzacula với cả Bathory, cả hội dark lord như sauron trong LOTR cũng có lúc bị lôi vào nữa cơ mờ .

kinlờ
Quote:
d*,phân biệt am nhạc wa lỷic là sai lầm,sai lầm hết cỡ luôn!!.
raw với brutal chủ yếu phân biệt wa lời ca!
Nói câu này xong thì thằng nào ngu???? . Lyrics đe'0 fải là lời ca thì là cái l... mẹ chú àh??? Ăn nói nhắng vãi c...
Raw blét như Burzum đặc biệt là mayhem nhạc nghe bẩn bỏ mẹ, bầy nhà bầy nhầy, nghe chủ yếu toàn trống với bát nghe mệt chết cha, dùng nhạc đẻ chửi zê su là chủ yếu(kinda trying to make their pt) .
Nile *** nghe *** biết, ko cãi nhau về nile
tiếp đến, chú so con 4` Brit với cả death thì cứ như là chú so bà zà chú với cả Yến vi xem con nào xinh hơn...khập khiễng vãi cứt...Cứ xem clip live của dimmu bogir với cả Inflames xong là biết ngay mờ, 1 bên vẽ mặt loè loẹt ăn nói lè nhè các kiểu, 1 band nhìn quần bò áo fôngđầu vuốt keo nhìn 4` vãi ...(*** so thế dc nhỉ, Inflames bị thương mại hoá, *** tính), chủ yếu là các ban blét khi diễn hay quay clp thì hay vẽ mặt hơn là Death, đã hiểu ra chưa???? Có cần bổ túc ở NDC với cả XD ko?
Còn chuyện deicide, anh nói thế, nhưng anh *** bảo là anh ghét deicide, anh tôn trọng họ và những zì họ đã làm cho Dẹt, intorment... nhe 4` thật, nhưng mà cái Insineratehymn(viết thế đúng ko?) hay đấy chứ, có cớ để trông chờ vào 1 sự quay lại . CÒn nữa, anh đang so sánh giữa Deicide với cả Sym Death, 1 bên nhạc uỳnh uỳng, Dóp bờ bát dậm như điên với cả 1 bên key lóng la lóng lánh, khổ, cách xài từ vựng TV của mình đặc biệt wá chúng nó toàn hỉu nhầm thế này có chết ko?

Anyway, cuối cùng, ranh rới giữa dẹt blét rất nà mờ nhạt, cũng hao hao như là ranh giới giữa Thrash với cả Blét nhiều khi không rõ ràng chẳng hạn(nghe thử 1 đống Lamb of God, Unẻath, kill switch engage và 1 số band như thế xem, Thrash cả đấy). Đéo fải ko có lý do mà mỗi khi nói về genre, nhiều lúc chúng nó cứ đè ra viết Death/Black đó chứ . Fân biệt thì fân biệt dc, thích thì ko biệt, *** thích thì cứ fân biệt theo kiêu r mình thích cho nó nhanh đê .

Cuối tiếp, Artemis unlock cho kinlờ đi, để nó tranh luận tiếp, nếu ko thì thể đe'0 nào nó chẳng tạo nick khác mà spam hả mày? Tiếp đến làm ơn đổi nick thằng Naero sang tên khác hộ tao, nó nhờ tao lâu roài, tao nhờ ông xít thì đe'0 thấy ông ý nói zè ? Với lại mày bớt dạy đời với cả vơ đũa cả nắm như thế đi đe'0 dc àh?

Art: cài gì gọi là vơ đũa cả nắm, đấy là tao chỉ mới nói riêng bài nó, còn mày thích chửi nữa thì cứ coi như lúc đấy tao nói mày. Với lại từ đệm ít thôi, ngứa mắt bố lock đấy, hơi tí là đ**. Đổi nick thì Xit có thời gian mới đổi, cái đấy cũng ko phải nghĩa vụ của Admin nên kêu in ít thôi.
Nightcrawler is offline  

Old 30-04-2005, 08:53  
brutal_head

KL$: 0.00

hi hi

Old 30-04-2005, 09:02  
brutal_head

KL$: 0.00

anh lại ko hiểu ý em rồi
ý em là nhổ vào cái tư tưởng phân biệt âm nhạc wa lời ca ,thế là ngu ko tả nổi
anh em mình lại ko hiểu nhau rồi!!!
thôi !chấm dứt chửi nhau

Old 30-04-2005, 09:12  

Phá sản!

Oài!Lộn xộn hết biết!Ngày xưa có thằng Dog đầu dê vừa ngu vừa cứng đầu bay giờ lại thêm chú em này nữa!!

Quote:
Artemis: ko phải cứ vỗ ngực tự cho là mình nghe rock hay mình là rocker mà có thể nói ra những từ như vậy! Lock 4 ngày!
-->Cái này hơi bị đụng chạm anh em trong Rock box nên thằng Night nó mới tức nên dù sao lần sau cũng đề nghị Art nên có lời lẽ phù hợp hơn.Góp ý vậy thôi!Mà Admin gì lại làm 1 câu:ngứa mắt bố lock đấy thì cũng ngoài đường ngoài chợ khác gì chúng nó đâu! !

@baybykiller:chú em thích cãi nhau thì anh online cho chú em mày cãi nhau đây.Thằng Night này nó hầu như ko nghe Black và Brutal mấy,với lại nó du học bên America rồi nên cũng đét có điều kiện nghe ngóng như ở nhà(nghèo bỏ miẹ chứ làm quái có xiền mua đĩa).Tau đây cũng ko dám vỗ ngực tự xưng là dân sành hay chuyên gì,có điều hầu như tất cả những gì cãi nhau ở trên thì tau cũng đã nghe hết rùi,dù sao lúc còn trai trẻ cũng hay đi cãi nhau như chú em!(phải ko hả Night ).
Phân biệt Death/Black khi mới nghe thì thực sự là dễ nếu biết tìm đúng band để nghe.Ví dụ như các band như Mayhem,Burzum,Dark Throne,Dark funeral..... là đánh Black nguyên chất,còn các band như Benediction,Entombed,Bolt thrower.... là chơi Death truyền thống.Muốn phân biệt cứ kiếm vài albulm của mấy bọn này nghe là thấy khác biệt.(cứ như nghe Metallica với lại Dream Theater là biết ngay Tharsh và Prog khác nhau thế nào,ko lo đâu!).Ngoài ra còn rất nhiều band pha trộn nhiều thể loại với Death như Opeth(Prog Death),Draconian+ The sin of thy beloved(Doom/Gothic Death)....etc còn Black thì cũng có sự pha trộn tuy ko nhiều bằng như Dimmu Borgir(sympony/melodic black), Cradle of Filth(Symphony black)...etc.Phần lớn các band trên khi nghe có thể nhận ra rõ sự khác biệt qua âm nhạc của họ chứ ít khi qua lyric.
Rất nhiều người nghe Death/Black lâu có thể phân biệt được Death hay Black mà họ chả biết gì về lyric(tau chẳng hạn),chỉ cần nghe nhạc là có thể phân biệt.Nhưng cái này đòi hỏi là phải đã nghe qua mới có thể đưa dẫn chứng để nhận biết được;ví dụ như phần lớn vocal của Black nghe lè nhè-nhão nhưng vocal của Death thì đặc và rung hơn;trống của 2 bọn nói chung cũng ngang ngang nhau nhưng Black thì nó hay Double Pedal từ đầu đến cuối và tiếng trống nghe nó hơi chìm xuống còn Death thì Double Pedal nghe khá nổi và có phần màu mè hơn;về mặt Guitar thì phải đưa ra các band cụ thể mới có thể phân biệt được.Như nghe Guitar của Dimmu ,solo và rhymht cứ gọi là vãi chả kém gì melodic Death hay các dòng Death có Melody khác,khó phân biệt.Chỉ có mấy band đánh Raw Black thì Guitar nghe cũng nhão nhoét và lè nhè như tiếng vocal,khá đơn điệu trong khi guitar của Death nói chung thì chắc và rõ,giai điệu màu mè hơn.... và còn etc các điểm khác nhau nhưng phải nghe mới biết được.
Hề hề,ai bảo Deicide ko có điểm giống Black,vậy cái tư tưởng chống satan ko phải giống Black à??(cá với chú em có đến 99.9% band chơi Black đều mang tư tuởng chống Chúa,có điều là nó có đem vào âm nhạc của nó hay ko thôi).

Art: đang bảo chung là chửi bậy thì đừng có đem lên diễn đàn, ông không chửi thì đụng chạm cái gì mà bảo đụng chạm. Còn xưng hô bố - mày bạn bè quen biết nhau là chuyện bt, ko thể coi ngang hàng với kiểu nói tục đc.
deathparadise87 is offline  

Old 01-05-2005, 00:57  

Phá sản!

@kiu lờ hay b_h: chú lại hỉu nhầm lời bác roài, bác bảo lyrics chỉ là 1 fần xài để fân biệt thoai, đọc lại lần nữa nhá . Dog là hotdogM hả, công nhận...
@death: lúc nào tao cãi nhau mày cũng vào bênh , bạn bè tốt vãi đái . Kiểu này anh em mình lại mang tiếng là Mod Kl hay đánh hội đồng thành viên thì chít .
@artemis: cái box của tao, chửi bậy thì ko tránh dc, nhưng thằng nào vừa chửi vừa spam thì hãy lock, còn thằng nào chửi nhưng viết dc những bài khá, hay đưa ra vấn đề để tranh luận thì tha cũng ko sao. Vấn đề là fải làm cho KL "hào hoa, dâm đãng và trí tuệ" như TL (mình hâm mộ TL vãi đé)
Nightcrawler is offline  

Old 01-05-2005, 08:56  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Biết thế nhưng mà cái gì cũng phải có mức độ chứ ku, d** đã là châm chước lắm ruồi, lại còn l** nữa thì nghe khó chịu lắm, chửi bậy cũng nên có học tí. Với cả nó còn spam bài chỗ khác nữa. Thằng ku năm sau vào trường gì thía hửh, tiện thể recommend tao mấy album hay tao đi down cái :"> ...

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 02-05-2005, 02:12  

Phá sản!

trường thì vẫn chưa quyết định, còn mày thích nghe cái zè fải nói cho tao tao mới recommend dc chứ?
Nightcrawler is offline  

Old 02-05-2005, 11:13  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Tao biết rõ thì tao hỏi làm giè, :">, thằng này cứ thích bóc mẽ bạn bè. Đùa chứ cái nào mà bass với trống nó rộn rã tí, nghe cho nó bốc bốc

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 02-05-2005, 20:53  

Phá sản!

thế thì mày nghe techno đi cho nó nhanh
mày nói thế thì tao cũng tịt thật, trống với bass rộn rã thì nghe Raw Black , ko thì cứ nghe Punk cho nó zễ, Greenday, Moron, ý, maroon 5...các kiểu
Nightcrawler is offline  

Old 04-05-2005, 08:25  

Phá sản!

trống với bass rộn rã thì nghe loại nào tư tưởng cuồng cuồng 1 tí ấy
nhạt!!!!
nhạt!!!!

from crawler: tại vì chú em mày thiếu iốt quá đấy mà
babykiller is offline  

Old 10-05-2005, 11:41  

Phá sản!

nghe Darkmoor đi
hay là Helloween cũng ổn đấy

@NIght : thời buổi bi h thiếu gì muối Iot anh !

Thế mà vẫn có thằng thiếu muối mới nạ chứ
Naero is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan