Go Back   KLNetBB > Our Class > Khóa 04-07

Old 17-03-2005, 17:46  
frog_princes

KL$: 0.00

He he! Hello bà con! Báo cáo với các bác là sau khi đã đi chu du thiên hạ và đã hành nghề đủ mọi nơi, hôm nay công chúa ếch xin mạn phép làm một quán nhỏ trong klnet với mặt hàng kinh doanh là dịch vụ tư vấn tình củm + giải quyết mọi vấn đề rắc rối ( nhưng ko liên quan đến Lý, Hoá vì công chúa sợ mấy cái đó lắm ah! ) . Đối tượng kinh doanh là bà con khắp nơi khắp chốn! Cuối cùng là chi phí kinh doanh là...... hix, chỉ cần cống cho tui trái tim của mọi người thui ah! Bắt đầu nha, khách hàng nào đầu tiên mở hàng cho bổn quán sẽ được .... ! ( option )

Old 17-03-2005, 17:48  
know_nothing

cho tui làm đồng nghiệp với há chứ o làm bệnh nhân, ok chứ?

Old 17-03-2005, 17:54  
frog_princes

He he! Nhưng nếu làm đồng nghiệp thì phải chia đôi số trái tim của tui ah! Nói vậy thôi chứ phải kiểm tra trình độ chút chứ! okie ko?

Old 17-03-2005, 17:55  

Senior Member
Cần trái tim của mọi người để làm gì zậy???Nghi ngờ quá :*

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 17-03-2005, 17:55  

Phá sản!

KL$: 0

Ờ cho tui tham gia với ,hiện giờ chưa có người yêu nên tui xin làm đồng nghiệp ok?chúc cho dịch vụ của chúng ta ngày 1 phát đạt
winter_a14 is offline  

Old 17-03-2005, 17:57  

Senior Member
Cả tui nữa được ko zậy???Đăng kí luôn nha :p

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 17-03-2005, 17:59  
frog_princes

Hiz! Khách hàng chưa thấy ma nào mà đã lắm đơn xin việc quá hà! Đã nói phải qua được vòng loại đã mờ ! Mà cần trái tim làm gì nhỉ? Cứ cho đấy là vòng 1 đi, mấy " cộng tác viên" đoán thử coi nào!

Old 17-03-2005, 18:02  
frog_princes

Hiz! Khách hàng chưa thấy ma nào mà đã lắm đơn xin việc quá hà! Đã nói phải qua được vòng loại đã mờ ! Mà cần trái tim làm gì nhỉ? Cứ cho đấy là vòng 1 đi, mấy " cộng tác viên" đoán thử coi nào!

Old 17-03-2005, 22:15  

Member

KL$: 5

để ăn chăng ???

Welcome to KLNet 6!
Voldemort is offline  

Old 18-03-2005, 11:39  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A4 (2004-2007)

hehe...mất trái tim gòi thì tui sống = gì???

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 18-03-2005, 13:20  
sassy_girl

Xin chào mọi người ! Và xin chào chủ cửa hàng . Em xin đăng kí làm khách hàng đầu tiên được ko ạ? Nhưng em xin hỏi nếu mà em giao trái tim cho thì chủ hàng sẽ làm gì với nó ạ?Thế em có bị chết ko ạ .

Old 18-03-2005, 14:51  
Andy_0207

nhưng nếu thía có sợ chết kô ạ??????hihihí

Old 18-03-2005, 15:48  

Phá sản!

chấc chẳng chết được đâu iem ạ ở đới ai chẳng một lần tự nguyện trao tim mình cho người khác đúng không
crazycow is offline  

Old 18-03-2005, 17:15  
frog_princes

He he, bà kon chẳng chịu động đậy tí não nào cả! Thôi, để tui giải đáp zậy! Nghe nhá, khi mà bạn quyết định trao trái tim cho một người thì .... ? Nhưng phải nói thêm là đối với tui, trái tim ko chỉ đơn giản là chỉ cho 1 người duy nhất! Tức là con người ko chỉ có 1 trái tim! Khi tui wuyết định trao trái tim tui cho ai, nghía là tui chơi với người ta chân thành, ko giả dối và ko vụ lợi, và coi người đó là " bạn" nữa! Vì thật sự, số người mà tui gọi là " my friends" cũng ko nhiều đâu!!! Tui muốn mọi người trao cho tui trái tim, tức là chỉ muốn mọi người đối xử như thế với tui thôi! Bà con đồng ý ko? Rồi, mọi người đến mở hàng cho em cái !

Old 18-03-2005, 18:05  
know_nothing

có ai kêu u giải quyết việc đó đâu
girl ngỗ nghịch trêu u đấy
bây giờ bọn tui làm đơn xin làm cộng tác viên , u mún kiểm tra trình độ để kiếm ra cộng tác tích cực thì đặt vài câu hỏi hóc búa để bọn này giải quyết xem trình độ đến đâu
ok, hen?
còn tui mún thử năng lực của u đây:
câu trả lời trên rất hay nhưng nó o thích hợp , tui chỉ hỏi 3 câu:
1. u có 1 bí mật mà thực sự chỉ riêng 1 mình u bít o?
2. khi rảnh rỗi, buồn phiền u hay làm gi`?
3. câu châm ngôn sống của u mà u nghĩ là phương châm sống là gi`?
chắc u thông minh lém nên mấy câu nì o khó ha???

Old 19-03-2005, 18:04  

Senior Member
Sao bạn A13 hỏi nhiều thế hả

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 19-03-2005, 22:19  
know_nothing

ờ thì mình mún bít khả nang của sếp dịch vụ nì ấy mà
xem có đáng tin cậy o ấy mà
chứ những điều mà mình thốt bằng cả trái tim ra mà được câu trả lời o phù hợp thì bùn lém hè( ^_^ ^_^ ^_^ )

Old 20-03-2005, 10:26  

Senior Member
Tớ nhìn đã ko muốn trả lời roài,cứ chuối thế nào ý :p

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 20-03-2005, 11:21  
know_nothing

thật thế à? ngại wé
vậy o cần u trả lời đâu công chúa ếch à ?
nếu u o thấy nó chuối thì trả lời hén coi như chúng ta giao lu ha ,ok chứ?

Old 20-03-2005, 14:33  

Senior Member
Ấy ko phải ngại đâu, lên đây ấy nói gì chả được,đấy chỉ là tớ nghĩ nó chuối thui mừ............................

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 20-03-2005, 15:23  
frog_princes

Hà hà! Trước khi trả lời câu hỏi kiểm tra trình độ ( dùng từ thế này ko đúng lắm đâu nha vì mấy câu đấy chẳng liên quan gì đến trình độ hết trơn! chỉ gọi là trắc nghiệm bản thân thui ah) của " ai đó" tui xin lỗi bà con trước nha! Vì ko chịu giới thiệu mình mà đã dám mở dịch vụ! Cũng phải công nhận đấy vừa là lỗi cũng vừa là sơ suất của tui! Sorry ha! Bi h thì mọi người nhìn nha!
The first ques: Tui ko có bí mật của riêng mình tui, ko ai biết kể cả my closefriend. Chắc chắn 100% ! Vì tui nghĩ ko chỉ tui mà ai cũng rứa, cũng phải có một góc trong tâm hồn dành riêng cho mình, chỉ mình thui ! Xong!
The second: Tui là một người rắc rồi lắm! Và cũng thất thường nứa! Lúc rảnh, tui thường vác em xe iu quý ra ngoài đường, đạp xe đi quanh phố phường Hà Nội, thả hồn vào trong ko gian bận rộn và ồn ã xung quanh! Tui iu Hà Nội lắm! Còn ko thì đạp xe một mạch lên bãi Tre, ngồi trước sông Hồng. Thường thì trên đó yên tĩnh lắm, xung quanh chỉ có tiếng gió thui! Ngồi ở đó một mình, nghĩ về tất cả, he he, có lúc còn chả nghĩ cái quái gì! Mỗi lần như thế để refresh bản thân và bộ não. Vậy đó, tui có thể chui trong cả một thế giới ồn ào và náo nhiệt cũng có thể đắm mình trong ko gian yên tĩnh và hoang vắng. Con người tui là sự xáo trộn của nhiều tính cách nên mới có thể giải quyết sadness giúp mọi người chớ!
And the last: Câu châm ngôn hay phương châm sống của tui hả? Xem nào, về cách sống thì là " phải sống sao cho những người yêu mình và những người mình yêu thấy tự hào, những người ghét mình phải nể phục và những người đã từng bỏ rơi mình phải hối hận" Cái đó ko là châm ngôn, chỉ là cái tui tự bắt mình phải theo thui ! Về công việc thì là" Hoa hồng đẹp nhưng cành hồng có gai" ! Còn về cuộc sống thì là " Con người sinh ra là để hạnh phúc như chim trời sinh ra là để bay cao"
Vậy là xong nhiệm vụ rùi nha!
Tui ko muốn sống một cuộc đời nhàm chán và thiếu đấu tranh, nhưng cũng lại ko muốn bon chen và giành giật! Chả bít nữa nhưng tui tin tui là một người bạn tốt nếu bạn chọn tui là một bờ vai để khóc lúc bạn cần!

Old 21-03-2005, 09:17  

Senior Member
:* Trả lời tuyệt vời đây

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 21-03-2005, 09:20  

Senior Member
:* Trả lời tuyệt vời đây

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 21-03-2005, 17:22  
frog_princes

Ui bỏ xừ! Cho tui đính chính lại chỗ " Tui ko có bí mật..." nha! Chỗ đó phải bỏ từ " ko" đi mới đúng! Đãng trí bác học mờ

Old 22-03-2005, 10:28  
murder_by_number

heeee, cái topic này hay ghê cơ... bác frog princes cho em hỏi một câu nhé.... chuyện là thế này này, ngày xưa, cái thời còn học lớp 9 ấy ( thực ra thì cũng ko xưa cho lắm) ... Em có trót dại, thik một thằng con "rai", nhưng mà chỉ hơi hơi thui.... sau đó, vì lí do thi cử em forget nó luôn. Thế rùi tình cờ ( như phim Hàn) em lại chat với nó, hỏi han một hồi em mới nhận ra rằng thằng cha này đã từng là đối tượng của mình :-s ... hix... nghĩ lại bây giờ em mới thấy hối hận, tại vì cái dạo em chat với nó thì em ko thik nó nữa rùi, nhưng mà em vẫn.... kưa nó... dể cho nó đổ đánh rầm một phát. Kể từ đấy nó bám em như một oan hồn oẹ... Em muốn break off lắm song không nỡ nói với nó tại vì nó quá tốt, tốt một cách quá đáng quá thể, em không nỡ... hu hu.... em tội lỗi quá cơ....
Em biết chuyện này có vẻ hơi nhạt nhẽo, thiếu i ốt nhưng hi vọng các bác có cách giúp em dứt áo ra đi thật yên bình..... Em sẽ có hậu tạ....
Amen!!!

Old 22-03-2005, 11:13  
know_nothing

giờ thì u có khách hàng rùi nhé
tui tin tưởng rằng u làm tốt nhiệm vụ của u
u là 1 người thực sự nhạy cảm và có được phần hồn của 1 con người biết yêu thương con người sâu sắc
:p chúc u thành công
nếu có buồn phiền tui sẽ lĩnh giáo kinh nghiệm giả quyết rắc rối -chưa từng trải -của u sau ( heeeee)
mại zo^ pà kon ui . zo^ đây giải quyết buồn phiền hen

Old 22-03-2005, 18:40  

Phá sản!

Thế rút kục là ở đây kinh doanh cái gì vậy kác bạn ???
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 23-03-2005, 15:43  
murder_by_number

ơ thế không có bác nào trả lời em à????

Old 24-03-2005, 16:57  
know_nothing

chuyện của u đâu có thiếu i ốt nghe như phim Hàn thật
tui tin rằng tình cảm của u dành cho hắn vẫn còn đấy ( đừng có phét là u đã wên hắn hẳn)
lời khuyên của tui bây giờ là suy nghĩ thật kỹ và u thử phân tích tình củm của chính mình
hắn đấ làm gì lên tội mà u muốn đá hắn đi và cho đó là 1 gánh nặng vậy?
u wen hắn lâu vậy thử đứng vào vai trò của hắn thử nghĩ xem hắn thiếu i ốt trầm trọng o?
tui chưa đủ dữ kiện để giải bài toán này
có lẽ fog prince sẽ giúp u được nhìu hơn là tui

Old 24-03-2005, 17:37  
frog_princes

Đâu phải ngày nào cũng rảnh rỗi đâu mà lên mạng suốt ngày được! Vì thế nên có chậm một chút thì cũng xin được mọi nguời thông cảm hen! To: murder by number này......Chuyện của U tui cũng đã từng trải qua rùi! Nhưng khác cái là tui ko có cưa cái người kia, mà nó tự đổ đánh rầm một cái và từ đó cứ lẵng nhẵng hoài! U thương " bạn kia" hả ? Rõ ràng là thương hại rồi! Vậy thì U sẽ thương người đó được đến bao giờ ? Và dù có muốn hay ko, chắc chắn ai cũng biết, là rồi sẽ có một ngày U sẽ nói thẳng với "người đó" là U khó chịu, đúng ko? Chắc chắn mà vì quả bom bị nén nhiều quá cũng sẽ có lúc nổ tung. Lúc đó khác gì bây giờ khi mà U còn đang chịu đựng? Vậy thì kết cục đã được báo trước! Vì thế nên vẫn đề đặt ra ở đây là phải làm sao để chia tay cho " đẹp" ! U biết ko, chẳng có gì là mãi mãi cả, cuộc vui nào rùi cũng có lúc tàn, thật may là nỗi buồn và vết thương lòng cũng vậy! Vết thương dù sâu đến đâu rồi cũng sẽ lành theo năm tháng, tin tui đi ! Thử đặt mình vào vị trí của người ta xem, U sẽ hiểu! Rõ ràng khi phải lựa chọn giữa 2 con đường là " để người kia ra đi " và " có họ nhưng ko có trái tim họ" thì cách thứ nhất vẫn hơn chứ! Và người ta cũng thế thôi! Thà U nói thẳng b h còn hơn là để lâu hơn nữa! Việc U làm người ta thích U đã là " tội lỗi " rùi, và U có muốn lún sâu thêm vào một tội lỗi khác mang tên " lừa dối" nữa hay ko? U có hiểu cảm giác của một người khi biết mình đã bị thương hại trong một khoảng thời gian tạm đặt tên là X. Và rõ ràng là nếu X càng lớn thì sẽ càng kinh khủng hơn! U nghĩ đi! U phải hiểu rằng bi h để họ biết sự thật là điều tốt nhất và cuối cùng mà U có thể làm cho họ ! Đó là cách tốt nhất để giải phóng U khỏi sự cắn rứt và là điều tốt cuối cùng mà người kia đáng được nhận từ U, lòng chân thành! U hiểu tui muốn nói gì ko? Và nếu có thể thì hãy làm cho họ hiểu " khi một cánh cửa niềm vui khép lại có một cánh cửa khác mở ra " vì thế nên đừng tự đắm chìm trong nỗi đau mà hãy lạc quan lên chút!

Old 24-03-2005, 17:43  
frog_princes

Uh, cũng công nhận là bài toán này chưa thật đầy đủ dữ kiện! Nhưng tui nói với giả thiết là U ko còn chút tình củm gì nữa, nhưng vì lòng thương (hại) nên ko chấm dứt nha! Còn nếu thực sự U vẫn còn một chút cái gọi là " rung động" thì tui tin chỉ một cuộc nói chuyện thằng thắn là U sẽ định dạng được tình củm của mình thui mừ! Và nếu còn thật thì hãy biết quý trọng những gì U đang có, còn ko thì hãy đọc lại phần trên! okie?

Old 24-03-2005, 17:45  
frog_princes

à đấy wên mất! nè, know nothing ơi, gõ sai tên tui rùi nhớ! tui là frog chứ ko phải là fog! lại càng ko phải là prince Mà cái nick này có ý nghĩa hẳn hoi!

Old 24-03-2005, 17:52  

Senior Member
Nào thế đã quyết đinh cho tui giúp bồ chưa????

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 25-03-2005, 18:30  
frog_princes

Trùi ui! Đến bi h mà còn hỏi câu đó ah ! Thêm một tay một chân thì có thừa đâu chứ! Muốn bồ giúp còn chẳng được nữa là....!

Old 25-03-2005, 18:56  

Phá sản!

KL$: 1.694

cho em hỏi tí!!!!! chẳng nhẽ chỉ biết nhìn người mình yêu thay đổi từng ngày từng ngày ma` ko làm gì được à????em chẳng biết phải thế nào cả!!!làm sao để tốt cho cả hai
10a10 is offline  

Old 25-03-2005, 21:09  
frog_princes

Hi 10A10! Nick của U rộng lớn wá! Dễ bị hiểu nhầm là tui chào cả tập thể 10A10 của U ! U nói mơ hồ quá, bình thường tui sẽ chẳng biết giúp U thế nào đâu, vì U đâu có nói rõ là sự thay đổi của người iu U là tốt hay xấu, và U muốn làm cái gì và phục vụ cho mục đích gì! Nhưng thật may là tui biết chuyện của U và cũng biết " người đó", nhờ xem ảnh của U mà! Xem nào, theo tui biết thì " người đó" có những thay đổi theo chiều hướng " xấu đi", đúng ko? Ví dụ như hút thuốc, bỏ học, trốn tiết chẳng hạn! Nhưng cũng xin nói với U rằng cái đó ko thể dùng từ thay đổi từng ngày từng ngày một đâu, vì đấy ko phải chuyện có thể thay đổi dễ dàng như thế! Ý tui muốn nói là cái đó đã ăn sâu vào tiềm thức của người ta rồi! Người ta có câu " giang sơn dễ đổi, bản tính khó rời" đúng ko? ( mình nhớ có đúng ko ý nhỉ!) Việc thay đổi được người đó của U quả thật là rất khó, nhưng ko phải là ko thể, Ngọc nhỉ! Theo tui, người đó của Ngọc còn trẻ con lắm và cực kì nông cạn! Cả ích kỉ nữa! Một con người đã bỏ qua cả ba mẹ, bỏ qua cả bạn bè và những nguời thân yêu để chạy theo những cám dỗ ngu ngốc mà chỉ những người tầm thường mới bị mê hoặc thì còn gì để nói nữa đây? Một người như thế có đáng được hưởng những tình cảm gọi là " yêu " hay ko ? Nhưng sao người đó vẫn có được tình yêu, của ba mẹ và của bạn bè? Chẳng nhẽ khi nhận những cái đó người ta ko thấy hổ thẹn hay sao? Nếu đã ko đáp trả lại được thì ít nhất cũng đừng phũ phàng " lấy oán trả ơn" như thế chứ! Tại sao chỉ biết nghĩ đến bản thân mình nhỉ? Đấy là còn chưa kể những suy nghĩ đấy chẳng tốt đẹp gì cho bản thân người đó cả! Người đó đã ko hiểu được những tháng ngày bon chen vất vả, bươn trải ngoài xã hội để nuôi sống họ, đã ko biết nỗi đau và những giọt nước mắt của bố mẹ mình vì con, đã ko hiểu được lại còn nỡ chà đạp lên tất cả! Thật quá đáng quá trời! Còn Ngọc, người mà người đó nói yêu, người đó cũng đâu có THỰC SỰ yêu Ngọc! Nếu người đó yêu Ngọc thì tui tin người đó phải hiểu được những đau khổ của Ngọc khi thấy bất lực trước sự đổ đốn của người đó và từ đó, vì người mình yêu, vì ko muốn trông thấy nước mắt của người mình yêu, phải có dũng khí để thay đổi và làm lại chứ! Vậy mà ... Ngọc thấy đấy, Ngọc nghĩ lại xem người ta coi Ngọc là cái gì khi biết Ngọc đau đớn như vậy mà vẫn ko làm gì trong khi hoàn toàn có thể làm tất cả! Liệu cái tình yêu kia có thể được gọi là sâu sắc? Người đó ko thể thay đổi và ko đủ dũng khí và quyết tâm để thay đổi, vì những người yêu thương, người đó thật quá yếu hèn! Nếu là tui tui ko chịu được khi biết người tui iu đau đớn đâu, và nếu lý do đó mà do tui gây ra thì... nhục lắm! Người iu Ngọc ko phải là con trai, ko có nổi nghị lực và ý chí của một thằng con trai thực sự! Nhưng liệu có phải vậy ko nhỉ? Tui nghĩ ko phải đâu, người đó chẳng qua chỉ bồng bột chút thôi, chứ thực ra người đó sống tình cảm lắm và ko nỡ nhìn người mình yêu đau đớn vì mình ngày qua ngày như thế đâu! Đúng ko hả bạn gì đó ơi?
Những cái trên tui viết cho người iu Ngọc đọc đó, nếu đọc những lời đó xong mà bạn ý vẫn ko thay đổi cách nghĩ và cách sống hiện tại thì ... Tui tin ai cũng phải có lòng tự trọng của riêng mình và một trái tim biết yêu thương! Chẳng bao giờ là quá muộn khi làm lại từ đầu, đặc biệt bên người đó còn có cả 1 A10 đoàn kết, những người bạn tuyệt vời như vậy! " Ai đó" ơi! Nếu bạn biết bạn đang từng ngày làm đau chính những người bạn yêu thương thì bạn phải làm gì? Tiếp tục hành hạ họ sao? Nếu vậy thì tui thấy xấu hổ cho bạn và thương những người iu bạn lắm lắm! Tui ko hiểu những lo toan mà ba mẹ và bạn bè, cả Ngọc nữa dành cho U vì tui ko phải con ba mẹ U và cũng ko phải người iu Ngọc, nhưng U, U có hiểu được những cái đó ko? Ko, U ko hiểu nổi, vì nếu hiểu U đã ko sống một cuộc sống vô trách nhiệm và nhục nhã như bi h!
Rùi, xong nhiệm vụ ha! Tui giúp Ngọc rùi đó, Ngọc để người ta đọc những dòng trên đi! Nếu người đó iu Ngọc thực sự, họ sẽ biết phải làm gì! Còn nếu mọi chuyện vẫn thế thì.... Ngọc nghĩ xem liệu người đó có xứng đáng có được tình yêu của Ngọc ko khi ko hề để ý đến nỗi buồn của Ngọc?

Old 26-03-2005, 19:17  

Phá sản!

uhmz, hôm nay, sau khi đọc được một bài viết mà có thể nói là còn dốc lòng dốc sức cho NGọc... mà thật sự là... hơi giật miền vì ko hiểu frog là ai mà hiểu NGọc đến thế????? nghi lắm!!!! người quen à? mà đừng bảo là xem ảnh nhá!!! đâu có chụp phát nào đâu!!!!hix , nghi quá!!! frog là ai mà giúp NGọc thế??????cám ơn frog nhiều nhiều nhá!!! yêu frog lắm ý!!!
mà .... frog là ai thế? tò mò quá!!! :O :-s :p
10a10 is offline  

Old 27-03-2005, 15:49  

Phá sản!

mà này, vẫn rất là ko thể hiểu nổi!!! tò mò từ hôm qua tới giờ, frog là ai thế????
frog này, theo Ngọc ấy, ng` ye^u Ngọc nó đang thay đổi, mà chính nó cũng ko biết được, chuyện này... thật ko dễ....
mà thôi ko sao NGọc sẽ cố
10a10 is offline  

Old 27-03-2005, 15:50  

Phá sản!

frog cho NGoc nick yahoo nhe'!
10a10 is offline  

Old 27-03-2005, 16:52  
rapperkid_89

Chưa giải quyết được vụ gì mà toàn chat chít thế này bạn frog

Old 27-03-2005, 17:02  
frog_princes

Bạn rapper ơi! Cái gì gọi là chat chit hử bạn ? Tui đang chờ kết quả đó chớ, có chat chit gì với ai đâu! Oan wá hà! :">

Old 28-03-2005, 17:27  

Phá sản!

Hix, biết sao nhỉ , hôm nay nghe Ngọc nói tôi mới vào đọc , lâu lắm rồi cũng chả vào đây. Bây giờ thế này nhé , thực sự bây giờ tôi đang buồn , ko muốn người khác bàn tán về mình nhiều . Thực ra là chưa đọc hết đâu, nhưng ko muốn người mà ko biết gì về mình mà lại nói "như đúng rồi" , còn Ngọc , em nghĩ sao thì nghĩ , anh tưởng em phải hiểu anh hơi ai hết chứ , anh ko ngờ là em lại nói có người khác hiểu anh hơn em , anh đọc 1 ít mà đã thấy chán , người đó chả hiểu rì về anh cả ..............
Hết, chả biết nói rì nữa đâu. Mọi người nghĩ rì thì nghĩ , tuỳ .............
chippo is offline  

Old 01-04-2005, 10:46  

Phá sản!

Biết vậy, nhưng biết làm sao bây giờ................
chippo is offline  

Old 01-04-2005, 17:04  
know_nothing

vụ này rắc rối thế
có lẽ 2 bạn phải giải quyết với nhau chứ
bạn ngọc gì gì ui
him nói 1 đằng sis nói 1 nẻo thế thì làm sao thế?

Old 02-04-2005, 08:54  

Phá sản!

ơ, thì bọn em cũng giải quyết roài mà!!! no problem
cám ơn frog và mọi người nhá
10a10 is offline  

Old 03-04-2005, 14:42  
frog_princes

He he, zậy là thế giới lại hoà bình rùi! Mọi việc cũng ko đến nỗi nào, mọi người nhỉ

Old 03-04-2005, 15:02  
frog_princes

He he, mọi người chất vấn tui vài câu roài, tui cũng mún hỏi mọi người chút!
Câu hỏi dành cho Phương Anh nè...: " Bạn ghét cái gì nhất ? " ( tự chia ra nhiều lĩnh vực hen ! )
Câu hỏi cho know_nothing nè : " U thích màu gì nhất và iu mùa nào nhất ? Lý do? "
Rùi, còn đây là câu hỏi chung cho bà con: Những gì khác những vấn đề sau có thể làm các bạn buồn: chuyện gia đình, chuyện bạn bè, chuyện học, chuyện với người iu ! Đó, bà con chú ý ở từ "khác" nha!

Old 03-04-2005, 17:46  
frog_princes

http://forum.vncnus.net/viewtopic.php?t=11575 Mọi người ơi cái này chuối quá đi! Chuối ko còn gì chuối hơn, sến ơi là sến

Old 04-04-2005, 08:16  

Senior Member
:p Bạn phải nói bạn thích tui trả lời ở những lĩnh vực nào chứ???Sao mà kể hết được, đúng ko???

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 06-04-2005, 17:33  
frog_princes

Ko, thế thì còn nói gì nữa! Tui muốn bạn tự chia cơ, có lý do cả mà Trả lời nhanh ha!

Old 08-04-2005, 18:42  
know_nothing

Quote:
Câu hỏi cho know_nothing nè : " U thích màu gì nhất và iu mùa nào nhất ? Lý do? "
:O hơ hơ đây là thẩm vấn "tội phạm " ha frog_princes? nhưng sao câu hỏi o phải là " tại sao anh ngu đến nỗi cầm cục tẩy ấn vào 1 bên lỗ mũi nhằm mục đích giếng con vòi còi tây nguyên đang ngồi kia hả?"
tui thích đen với trắng
thích mùa thu
vì sao?
cũng chẳng biết ( heeeeeee)

còn trả lời câu hỏi chung thì có lẽ
mình buồn phiền vì cái bản thân mình là nhìu nhứt :">

Old 08-04-2005, 18:42  
know_nothing

sory pà kon
giếng= giết

Old 09-04-2005, 20:43  

Senior Member
PA thì bạn bè ghét nhất là nói xấu nhau,ba hoa bốc phét, trước mằt 1 kiểu, sau lưng lại 1 kiểu
Còn gia đình ko thích bố mẹ mà ko tin tưởng con cái
Trong Tình yêu, ghét sự giả dối

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 12-04-2005, 10:22  
frog_princes

Nè, know nothing ơi! Sao cậu ko thích mùa đông mà lại thích mùa thu nhở ! Mùa đông lạnh hơn mùa thu, mùa đông buồn hơn mùa thu! Vào mùa thu lá cây vàng úa, nhưng vào mùa đông lá cây lại.... rủ nhau đi chơi hết trơn! Cảnh đấy lạnh lẽo hơn nhìu, đúng ko? Hix, sao cậu lại bùn vì bản thân cậu ? Cho frog princess giúp cậu nha!

Old 12-04-2005, 10:25  
frog_princes

Cậu ko nói gì đến học hành gì hết trơn! PA à ! Thế còn nỗi buồn thì sao? PA hay buồn vì những chuyện gì? Dạo này bận học thi quá! 5 ngày rùi ko lên mạng, chẳng bít cái topic của mình ra sao rồi! Chắc mọi người cũng đang bận học!

Old 12-04-2005, 10:37  

Senior Member
Pa buồn vì bạn cũ của PA chúng nó giờ đểu lắm, Pa chán và thất vọng nhiều

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 12-04-2005, 17:35  
know_nothing

ậy PA ui buồn làm gì( cười lên mới xinh) đứa nào mà chẳng thế ( tuỳ mức độ)
chán hoài nó đâu hiểu mình
mình bảo là chảng hiểu sao mìh thích thế mà
có lẽ cái thời tiết nó man mác bùn
còn mùa đông là sầu hãi bi ai rùi khỏi nói nhưng mùa đông mình lại có thể ngủ cả ngày ( đời vẫn còn zui)
còn cái bản thân mình á , để tự mình giải quyết( bảo thủ )
chẳng ai hiểu mình cần gì hơn bản thân mình mà

Old 12-04-2005, 17:53  

Phá sản!

Hi mọi người cho tôi góp vui với nhé!
Bạn cũ đểu thì tìm bạn mới mà chơi.
Có gì mà phải buồn hả PA
boy_quangtrung is offline  

Old 12-04-2005, 18:13  

Member

KL$: 104
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2004-2007)

Tìm bạn boy_quangtrung đây này

Hanh` vua` tu*o*i vua` u' day

( Dong dau' cu? hanh` le6n mat. nay` )
com_rang_hanh is offline  

Old 12-04-2005, 18:16  

Phá sản!

uhmz, nói như thế thì dễ quá nhỉ?quên một người bạn đâu phải là dễ, mà nhất là người mà mình đã từng tin tưởng.... nhưng mà dù sao thì có ngồi đấy buồn thì cũng chẳng làm được gì, Phương Anh ạ, chị thấy iem hay toe toét thế cơ mà,,, vui lên
10a10 is offline  

Old 13-04-2005, 09:35  

Senior Member
chị ơi sao chị bảo em lúc nào cũng toe toét thế hả chị????Ờ kết bạn cũng ko phải dễ, có phải ai cũng như ai đâu

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 14-04-2005, 17:05  
frog_princes

Ui! PA ơi ! Có bao nhiêu bạn nhảy zô giúp PA kia kìa! Sướng nhá! Bạn cũ thì chưa bít mất hay chưa, nhưng đã có thêm bạn mới rùi! Zậy là tốt rùi! Còn chuyện của PA thì rõ ràng là chẳng ai hiểu bạn bè PA và hiểu chính trái tim PA nhiều hơn PA rồi! Đừng vội đưa ra kết luận về lũ bạn vội hen! Ko mai kia lại tiếc thì chán lắm

Old 14-04-2005, 17:10  
frog_princes

Đành là chẳng ai hiểu mình cần gì hơn chính bản thân mình! Nhưng nếu thế thì cậu đã phải giải quyết được vấn đề về bản thân cậu lâu rùi chứ! Tại sao cứ buồn hoài! Có lẽ tớ cũng thế, lúc tớ buồn và gặp rắc rồi, chẳng có ai giúp được tớ cả! Đơn giản vì tớ chẳng chịu nghe ai bao h! Thế có phải là xấu ko nhỉ ?

Old 14-04-2005, 17:33  
frog_princes

Ui chao! Mà com_rang_hanh ơi! Tui sợ ăn hành lắm ah! Sao bồ lại thích hành nhỉ! Tui chưa thấy bồ bao giờ! Giới thiệu cho bà con bít chút

Old 15-04-2005, 11:02  

Phá sản!

Chuyển chủ đề đi mọi người ơi!
Topic này là Dịch vụ kinh doanh trái tim cơ mà, tim ai thừa chỗ cho tớ đăng kí 1 suất nhé

Old 15-04-2005, 18:08  

Senior Member
:p Rõ ràng bảo có người iu rùi mà còn nhảy vào đây à boy quang trung ơiiiiiiiiii

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 17-04-2005, 14:44  

Phá sản!

Ờ thì có suất nào làm bạn ko vậy
Thay lời người yêu tớ cảm ơn PA! Hè hè

Old 18-04-2005, 11:22  
frog_princes

Này, này, ăn nói cho cẩn thận, chuyển là chuyển thế nào! Ko chấp nhận sập tiệm đâu nha!

Old 19-04-2005, 19:06  
know_nothing

ờ há sập là sập thế nào
tui có 1 nửa trái tim đây ai lấy đi giùm với

Old 20-04-2005, 08:51  

Senior Member
Chồng em làm trò gì đấy hả

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 22-04-2005, 16:58  
frog_princes

Oài! chồng nào thế này? he he! Có gì để tui lấy hộ nốt nửa trái tim cho!

Old 22-04-2005, 17:03  
frog_princes

Mọi người ơi! Hôm trước tự dưng nghĩ ra, cho tớ hỏi một chút!
Nếu bi h tự dưng bạn về nhà, và biết tin bạn chỉ sống được có 6 tháng nữa, bạn sẽ làm gì ?
Tui cần nhiều ý kiến khác nhau, bà con giúp tui hen! Có gì kêu gọi đồng bào giùm luôn!

Old 23-04-2005, 10:21  

Phá sản!

Ne^u' ba^y gio*` bie^t' tin minh` con` so^ng' duoc 6 htang' nua~.Co' le~ se~ la` 2 con nguoi` hoan` toan` khac' nhau da^y
1 la` con nguoi` buo^n` chan' khi o*? nha`
2 la` con nguoi` vui ve? yeu do*`i khi de^n' truon`g
Co' le~ la` nhu* the^'
COn` so^ng' duoc ma^y' da^u ma` khi gap. ban. be` lai ko de^? lai, nhu*ng~ ki? nie^m. chu*'
De^? de^n' khi minh` che^T' di. Ban. be` minh` se~ luo^n nho*' minh` nhu* 1 ki? nie^m dep.
mikieusa is offline  

Old 23-04-2005, 18:05  
know_nothing

to PA: 1 nửa trái tim anh dành cho zợ yêu 1 nửa còn lại o cho anh mà bay bổng đang giao bán
em đủ bản lĩnh chuộc nốt nó về bên em hen zợ yêu
to pà kon: thế ai mau 1 nửa kia o thế?
còn bạn zi` zi`( mikieusa) ui bạn gõ thế o đọc được mấy
phiền post lại có dấu giùm hen

Old 23-04-2005, 18:11  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by frog_princes@22-04-2005 @ 17:03
Mọi người ơi! Hôm trước tự dưng nghĩ ra, cho tớ hỏi một chút!
Nếu bi h tự dưng bạn về nhà, và biết tin bạn chỉ sống được có 6 tháng nữa, bạn sẽ làm gì ?
Tui cần nhiều ý kiến khác nhau, bà con giúp tui hen! Có gì kêu gọi đồng bào giùm luôn!
tìm những thằng mình thù ghét nhất,lôi nó đi cùng luôn cho vui
Sóng is offline  

Old 24-04-2005, 17:31  
frog_princes

Trùi ui! Nếu sporty boy lôi được mấy thằng cậu ghét đi cùng thì chẳng nhẽ mấy thằng đó ko bít đường lôi theo mấy người cậu iu đi hay sao! Như thế cậu sẽ lôi được những người cậu ghét đi nhưng những người cậu yêu cũng sẽ chẳng thể ở lại! Ko có ổn đâu hen!

Old 25-04-2005, 15:47  
rockfanA3_11

Oài ! Mọi người linh tinh cái gì thế? Theo tui bít thì bạn boy_qtrung thix bạn Ngân lớp tớ cơ mà ????????
Tui nghĩ là (sorry các bạn "divukidotratim")nên dẹp tiệm thui,nên để trái tim nó muốn thế nào thì nó muốn ! nên bít chờ đợi 1 chút & quyết đoán,dũng cảm 1 chút ! Thế thui...

Old 26-04-2005, 08:19  

Phá sản!

Chỉ sống đượpc 6 tháng nữa thôi á? Thế này thì đúng là kịch bản phim Hàn rùi
Nếu thế thì tớ sẽ đi ăn uống cho thoả thích, nói tất cả những gì muốn nói với mọi người và cố làm những gì thích nhất.

Old 27-04-2005, 18:15  
frog_princes

Tui chẳng thể hiểu nổi tại sao bạn ko chịu đọc từ đầu, mà đã nói như thế! Có lẽ bạn chưa hiểu hết ý nghĩa của cái dịch vụ này rùi! Tui mở nó ra đâu phải để kiếm người yêu! Nếu cái từ trái tim của tôi chỉ dành cho có mỗi một thằng con trai thì... tầm thường quá! Tui cần dũng cảm hả? Cần quyết đoán hả? Ý bạn muốn nói những cái đó để làm gì ?

Old 27-04-2005, 18:18  
frog_princes

He he, ăn nhìu quá ko tốt đâu, boy quangtrung ah! Mà chỉ ăn thui hả? Nếu thế thì lúc chết đi, mọi người sẽ chỉ nhớ đến bạn như 1 tên sống chết vì ăn! Mà cũng chỉ nhớ được có vài tháng là quên! Như thế thì chán lắm!

Old 28-04-2005, 07:31  

Senior Member
Nếu tớ mà như vậy chắc chắn sẽ tuyệt vọng vô cùng
@know:chồng iu vẫn ko cho iem bít tên

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 28-04-2005, 09:05  

Phá sản!

Con phương anh làm trò gì mà chồng con ghê thê
Đọc chẳng hiểu gì cả
mikieusa is offline  

Old 28-04-2005, 10:21  
rockfanA3_11

Tui có bảo frog kím người iu đâu,tui bảo tất cả mọi người mà !

Old 29-04-2005, 18:12  

Phá sản!

oài,con PA thì kin roài, thiệt là đồ ghê gớm!hehe
10a10 is offline  

Old 29-04-2005, 18:27  

Phá sản!

Con Phương Anh là nó ....Rê lắm, thế mấy chị bây h mới biết à ? (có chồng rồi mà dám ở HĐT a ? )
Scotti is offline  

Old 29-04-2005, 20:15  

Senior Member
sao cac' chi noi' em the^'

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 30-04-2005, 09:53  

Phá sản!

ủa ở đay bán tim hả?
bao nhiêu tiền 1 lạng?
dear_monster is offline  

Old 03-05-2005, 12:13  

Senior Member
:O Sao lại đùa hay thế

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 03-05-2005, 13:44  
know_nothing

to zợ yêu: uh thì sợ nói ra cưng hiểu lầm
Khổng Thiên Nguyên Phong<_> tên hay thế nì còn gì
pà kon à
tim nghìn vàng 1 lạng

Old 05-05-2005, 09:42  

Phá sản!

thu*c. su*. la` me^t. moi? vi` nguoi` a^y' qua' ro^i`
thi` phai? lam` the^' nao` da^y?????
mikieusa is offline  

Old 05-05-2005, 13:47  

Senior Member
Nếu ko còn tiếp tục được chị chia tay đi, đừng ngại nếu ko sẽ đau khổ lắm đấy..

Welcome to KLNet 6!
phuonganh89 is offline  

Old 05-05-2005, 14:10  

Phá sản!

Mì kiệu sả, mày cứ chia tay đi, nếu mày mún (tao cũng không hỉu là tao đang nói cái rì nữa :p ). Nhưng mờ nếu mày mún cần người tâm sự thì hãy đến chỗ tao (vì Scotti là người luôn luôn lắng nghe, luôn luôn ...khó hiểu....í nhầm...thấu hiểu mới đúng )
Scotti is offline  

Old 07-05-2005, 09:20  

Phá sản!

the^' nay` nha'
Tui noi' lo*i` chia tay raoi`
the^' nhu*ng ma` sau khi suy nghi~ lai. mo*i' tha^y' minh` ho*i vo^i. vang`. Ma` chuye^n. qua ro^i`.Bie^t' lam` hte^' nao` nu*a~
NO STAR WHERE :*
mikieusa is offline  

Old 07-05-2005, 10:02  

Phá sản!

oài nếu như mà 2 người vẫn còn yêu nhau thì yên tâm là mọi chuyện sẽ quay trở lại mà! đừng suy nghĩ nhiều làm gì, phải tin là mình làm đúng chứ?
mờ nếu còn yêu thì sẽ ko chịu nổi nhiệt mà tự vào nói chuyện với nhau mà thôi!!!yên tâm đi!!!!
mà nếu như có một lúc nào đấy ko chịu được nữa thì bảo với 10a10 nhé! đừng cố chịu một mình...
10a10 is offline  

Old 07-05-2005, 15:25  
frog_princes

Ui trùi ui, trong tình iu, chuyện chia tay rùi lại come back là chuyện bình thường mà mikieusa! Bi h chuyện của mikieusa thế nào rùi? Đã quay trở lại chưa hay " đứt" luôn rùi? Xin lỗi nếu dùng từ hơi quá nha! Hay mikieusa còn phân vân...? Uh, nếu còn phân vân thì cho frog tui góp vài lời nha!
Bi h nhá, mikieusa giúp tớ chuyện này! Nốt hôm nay là thi học kì xong rùi, nên dồn tâm trí một chút cho iu cũng ko sao mừ! Nào. bắt đầu!
Lý do chia tay của mikieusa là gì nhỉ? Vì thấy chán đúng ko? Uh, ai chả có lúc chán! Nếu con người mà ko có lúc chán "người ta" thì đâu còn là con người nữa! He he, đấy là nguyên do mấy ông chồng vẫn hay " lăng nhăng" , tại tự dưng thấy chán vợ quá đấy mà! Vì thế nên nếu chỉ vì chán thì đừng chia tay vội nha ( vì sẽ mất công quay lại thui mà ) Hãy để cho tình yêu đó và người kia ngủ đi một thời gian, mikieusa ah! Nhưng chỉ một thời gian thôi nha, vì chắc chắn sẽ có lúc Lan nhận ra rằng mình cần quay trở lại ( nếu Lan iu thật lòng)

Old 07-05-2005, 15:32  

Phá sản!

nhung ma` frog hie^u?y' cua? mikieusa sai roai`.Ko phai? chia tay do chan'da^u tha^t. da^y'
Ma` co'nhie^u`ly' do la('m. Co'le~tui ko hie^u? va` ko tin nguoi` ta
Chac the^'
Nguoi a^y'va^n~dang do*i tui nghi~lai.
Nhu*ng ma` nghi~ nhie^u` me^t. oc' qua'. Hix
mikieusa is offline  

Old 07-05-2005, 15:47  
frog_princes

Nghĩ nhiều mệt óc hả? Thế lúc mikieusa chia tay người ta, có sợ làm ... mệt tim người ta ko? Trong tình yêu, Frog chỉ sợ duy nhất một điều, đấy là ... 2 người là anh em! Còn tất cả các chuyện khác, Frog nghĩ là có thể giải quyết được, kể cả chuyện ... có người thứ 3!
Lan nói Lan chán và ko tin người ta hả? Chắc chưa zậy cà? Oài, hình như lại quên rùi! Chuyện gì cũng có cách giải quyết mà Lan! Chỉ cần Lan iu thật lòng và thấy cần người ta là okie rùi! Vì nhiều khi, ngay cả lúc người ta nói " tôi đang yêu" thì người ta cũng có thể nói câu sau là " nhưng tôi ko cần người kia" hoặc " ko có người tôi yêu tôi vẫn sống tốt" he he, người ta đâu biết rằng .... Hoặc là họ ko yêu thật như họ nói ( tức là người đó đang ngộ nhận) hoặc là họ chưa " thử" trải qua chuyện thiếu mất nửa kia của mình trong một thời gian dài!
Vì thế nên.... Lan ah! Trả lời câu hỏi " Lan có cần người ta ko? " đi rùi mọi chuyện sẽ xong ngay mà! Lúc đó trái tim Lan sẽ " điều khiển" bộ óc của Lan và hãy tin rằng Lan đã hành động đúng!

Old 08-05-2005, 09:38  

Phá sản!

ba^y gio*` cha(c' co' le~ Lan phai? suy nghi~ xem minh` co' ca^n` nguoi` ta hay ko??
Ma(c. du` da~ co' ca^u tra? lo*i`
Nhu*ng ma`cai' quan trong. nu*a~ la` nguoi` ta co' ca^n` minh` nu*a~ ko???
Phai? suy nghi~ chin' cha(n' thui. Ko con` la` tre? con nua~ roai`
mikieusa is offline  

Old 08-05-2005, 11:32  

Phá sản!

khiếp quá đi bạn rì ơi!!! thật là ghê gớm!suy nghĩ chín chắn ý à?có phải là chuyện gì cũng theo ý mình được đâu mà nói thế?
còn chuyện nghĩ xem có cần người ta ko á? hix,người ta bảo là khi mất đi người ta mới thấy tiếc, đương nhiên là cần roài!!!!
chuyện này chỉ có người trong cuộc mới hiểu được, nếu là người ngoài dù có muốn nói gì đi chăng nữa thì cũng đừng nên nghe, dù cho đấy là người mình tin yêu nhất hay là người đó nói thật lòng!!!
nhìn bài của mikieusa trên này thật là buồn,giá như .........
10a10 xin lỗi mikiêusa nhé!!đúng ra ko nên làm cho chị suy nghĩ nhiều như thế!
10a10 is offline  

Old 10-05-2005, 21:07  

Phá sản!

Chi. cha? hie^u? em nghi~ ki' ri`/Lung tung ghe^ ta
Ma` caM? o*n frog, cam? o*n PA ca? scotti . N nu*a~.
Xin kam? o*n ta^t' ca?. Bo*i? vi` L va` nguoi do' da~ quay lai. vo*i' nhau ro^i`.Ma(c. du` ko bie^'t di duoc de^n da^u nhu*ng ma` va^n~ ye^u nguoi ta thi` danh` cha^p' nha^n. chu*' bie^t' lam` sao. nhi?
I LOVE YOU
mikieusa is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan