Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 11-03-2005, 21:49  
jennifer

KL$: 0.00

Đã từ lâu FAT luôn là một vấn đề nổi cộm của các bạn nữ. Ai cũng muốn mình THINNER, thon thả hơn ... nên nhiều lúc áp dụng những biện pháp giảm cân khong đúng gây ngua hại đến sức khoẻ bản thân và khiến cha mẹ lo lăng. :-s :-s :-s
mình lập topic này mong các bạn đưa ra những kinh nghiệm giảm mập của bản thân vá sưu ttầm để cùng nhau tham khảo.
Thanks alot!!!

Old 11-03-2005, 21:50  
jennifer

[b]
Thực phẩm giảm cân

Bạn đã áp dụng nhiều biện pháp ăn kiêng để giảm cân mà không hiệu quả? Hãy thử dùng các loại rau quả sau vào khẩu phần ăn hàng ngày, bạn sẽ thấy ngay tác dụng.

Chứa nhiều acid hữu cơ, chất tomatine và lycopersicin giúp cơ thể dễ dàng tiêu thụ thức ăn, có tác dụng tiêu thực, lợi tiểu. Đây là loại quả có nhiệt lượng tương đối thấp, có thể ăn sống, nấu canh hoặc làm món sốt trứng tạo hương vị rất thơn ngon. Đặc biệt nước cà chua có tác dụng tốt đối với làn da.

Cải cúc
Nhiệt lượng của rau cải cúc rất thấp, trong 100g chỉ chứa 21 Kcal. Ngoài ra còn có caroten, kẽm, canxi, sắt nhiều hơn hẳn các loại rau khác như rau muống, cải bắp, cải bẹ. Đây là loại thực phẩm giảm béo tốt, có thể xào, nấu canh hoặc ăn sống.

Ngô

Lượng chất xơ trong ngô (bắp) cao gấp 4-10 lần gạo. Đặc biệt nó chứa nhiều magie giúp tăng cường nhu động trong ruột, thúc đẩy sự bài tiết chất thải của cơ thể. Râu bắp còn có tác dụng lợi tiểu, có thể uống thay trà.

Gừng

Chất cay trong gừng thúc đẩy huyết quản trương to và tăng lưu thông máu, làm cho toàn thân có cảm giác nóng. Đồng thời, thúc đẩy lỗ chân lông nở to, bài tiết mồ hôi, toả nhiệt lượng.

Ăn gừng có thể thông qua phản xạ thần kinh thúc đẩy xung huyết trong dạ dày và ruột, tăng nhu động, thúc đẩy bài tiết dịch tiêu hoá. Tuy nhiên, gừng có tính cay, bạn không nên ăn nhiều sẽ gây khô miệng, táo bón.

Dưa chuột

Nằm trong nhóm rau xanh chứa nhiệt lượng thấp, có tác dụng lợi tiểu. Thành phần propanol chứa trong dưa chuột giúp hạn chế đường hoá chuyển thành mỡ, chất xơ thúc đẩy bài tiết chất thải trong ruột. Đây là một trong những loại thực phẩm dễ ăn, dễ chế biến, có thể ăn sống, ăn lạnh, xào hoặc muối dưa đều được.

Rau cần

Chứa nhiều chất xơ, có thể loại trừ chất thải có độc hoặc có hại trong ruột, thành phần hương thơm kích thích tuyến mồ hôi và giảm huyết áp. Rau cần có thể xào với thịt bò hoặc nấu lấy nước uống thay trà.

Old 11-03-2005, 23:32  
love_is_all_around

kinh , chị hoa ơi như e í ạ, giảm béo đc ko chị ? ^^ và giảm thía nao cho nhanh nữa ạ ??? ^^

Old 12-03-2005, 00:50  
jennifer

e thì THINNEST rùi giảm nữa thì chỉ còn xương thui , lúc đấy lăn đùng ra lại kêu tao thì chết!!!!!!! :-s :-s :-s :-s !Thui cho tao xin đi mày ^[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/>
Chắc tao phải mở thêm cái 1001 cách tăng cân cho người gầy dành riêng cho mày mất.!!!!!!!!!!

Mà mày ăn gì THIN thế nói cho bà con biết đi.???????????????? :O :O :O Tao bên này lúc nào cũng butter với cheese FAt lắm rùi.Hic hic.Giờ đang phaỉ giảm cân đây...Hu hu...

Old 12-03-2005, 08:54  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2003-2006)

Hic, em sang đây mọi người tưởng phải béo lên mấy kg, rồi lúc về VN mà xem, tàn hại lắm rồi

------------------------------
Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 13-03-2005, 00:46  
love_is_all_around

mày điên àh , mày mà béo thì tao là su mô àh .. hẹ hẹ.. tao fải giảm cân chứ.. khi nào gầy bằng mày mới thôi .. hí hí ^^.. nên là í, tìm thêm đi nhớ kưn ^^

Old 13-03-2005, 13:44  
jennifer

Sau mỗi bữa ăn, nhất là bữa chiều, bạn nên chải răng, làm sạch khoang miệng ngay. Cảm giác sạch sẽ thơm mát của miệng sẽ khiến bạn giảm bớt chứng thèm ăn.

Các bí quyết khác:

1. Nhai chewing-gum khi bạn cảm thấy đói. Có một số người chỉ thích nhấm nháp một chút gì đó chứ không hẳn là đói bụng. Bạn cũng có thể nhai chewing-gum khi đang chuẩn bị bữa ăn, làm như thế bạn sẽ không thể nhón bất cứ thứ gì khi chiếc miệng đang "bận rộn".

2. Viết nhật ký sau mỗi bữa ăn, mô tả lại cảm giác nhẹ nhõm, thoải mái của bạn với chiếc bụng lưng lửng. Bạn cảm thấy sung sướng thế nào khi "bịp" được bản thân mình. Đồng thời nhớ ghi lại những thứ mà bạn đã "dung nạp" trong bữa ăn.

3. Nhai thật kỹ và chậm rãi. Như thế bộ não của bạn sẽ bị đánh lừa rằng bụng đã có đủ thức ăn cần thiết. Trong khi đó, nếu nhai qua loa, vô tình bạn đã tống vào bụng rất nhiều thức ăn. Kết quả chế độ ăn kiêng bị sụp đổ.

4. Hãy uống một ly nước ấm to có 2 thìa cà phê nước trà và 1 muỗng cà phê giấm nuôi sau mỗi bữa ăn. Nó sẽ giúp bạn điều chỉnh cân nặng. Đồng thời, bạn sẽ ngủ ngon hơn, giảm căng thẳng, mệt mỏi.

5. Cá thu hoặc cá ngừ là loại thực phẩm giàu đạm nhưng ít béo, thích hợp cho mọi bữa ăn, rất tốt cho những ai đang muốn giảm cân.

6. Massage kết hợp với những loại tinh dầu hoặc kem tan mỡ, giúp cơ thể bạn thon gọn hơn. Bên cạnh đó thường xuyên tập thể dục, chơi các môn thể thao.

7. Luôn khiến đôi tay bận rộn không ngừng. Chỉ có như thế bạn mới không còn "công cụ" cho thức ăn vào mồm.

8. Không uống bất cứ loại thức uống gì khi đang dùng bữa. Bởi nước sẽ khiến bạn nhai nhanh hơn, nuốt cũng nhanh hơn và lẽ dĩ nhiên, bạn cũng ăn nhiều hơn. Hãy nhớ chỉ uống trước và sau bữa ăn.

9. Súp rau củ là món ăn lý tưởng cho người ăn kiêng: Vừa ngon miệng, mau no, bổ dưỡng lại không béo.

10. Tìm hiểu thông tin về các loại thực phẩm để chọn cho mình loại ít calories nhất. Ngoài ra, bạn nên tránh "nuông chiều" cơ thể, thay đổi thói quen ăn uống vô độ hằng ngày.

11. Theo Tiếp Thị & Gia Đình, mỗi buổi sáng, trước khi ăn sáng bạn nên uống một ly nước lọc to, hoà cùng 2 muỗng nước cốt chanh hoặc hai lát chanh mỏng đã đông thành đá. Có thể uống nóng hoặc lạnh tuỳ ý. Chúng sẽ giúp cơ thể bạn sảng khoái, hưng phấn, phần nào hạn chế khả năng hấp thụ chất béo, giải độc cho cơ thể. Đặc biệt không bao giờ được bỏ bữa sáng.

12. Muối không chứa calories nên không làm bạn béo lên. Tuy nhiên dùng quá nhiều muối sẽ không tốt. Do phải tích tụ nước nên cơ thể của bạn giống như bị sưng. Điều này khiến không ít người tưởng ăn muối nhiều sẽ bị béo phì.

13. Dán tấm ảnh mà bạn cho rằng mình "ú" nhất lên trên tủ lạnh, để mỗi khi mở tủ bạn phải đối diện với sự thật "phũ phàng". Khi đã hạ quyết tâm giảm cân, bạn nên ghi lại rõ ràng cân nặng, số đo các vòng của mình. Một tuần sau kiểm tra lại cũng với chiếc cân đó, bộ quần áo đó, nếu có xê xích chút ít, coi như bạn đã được cổ vũ tinh thần chút chút.

14. Đặt ra mục tiêu phù hợp với mình. Ví dụ, nếu bạn có thân hình hơi thô, khung xương to thì đừng bao giờ mơ mộng mình sẽ ăn kiêng để rồi ốm "lăn" ra. Hãy hài lòng với những gì mình đang có; chỉ cần không quá "bụ bẫm", số cân tương thích với chiều cao, dáng người cân đối là đủ.

15. Chọn cho mình chế độ ăn kiêng phù hợp. Nếu cảm thấy sụt cân quá nhanh hoặc kiêng đủ thứ mà vẫn chẳng gầy, khi đó hãy xem lại.

Old 13-03-2005, 14:40  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
2. Viết nhật ký sau mỗi bữa ăn, mô tả lại cảm giác nhẹ nhõm, thoải mái của bạn với chiếc bụng lưng lửng. Bạn cảm thấy sung sướng thế nào khi "bịp" được bản thân mình. Đồng thời nhớ ghi lại những thứ mà bạn đã "dung nạp" trong bữa ăn.
Ôi zồi ôi sau bữa ăn mà lại còn viết nhật ký nữa thì chết người, ăn xong món gì lại còn viết vào nhật ký hôm nay là ăn món đấy nữa à

Midori is offline  

Old 13-03-2005, 16:09  

Phá sản!

KL$: 35
Received 1 thank(s)
Class: A4 (2003-2006)

Keke.Em nghĩ nếu mình ko bị béo phì thi` cũng ko nên giảm béo la`m gi`.Như em đây muốn béo cung ko đươc.
van_roma is offline  

Old 20-03-2005, 11:02  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

nói chung chỉ cần khoẻ mạnh là được.Để giảm cân ko nhất thiết phải nhịn ăn mà hãy chịu khó vận động nhiều hơn.Như thế cơ thể sẽ đẹp gọn gàng chứ ko phải gầy tong teo hắt xì hơi là ngã lăn quay ra

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 20-03-2005, 11:18  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

ice_cream nói đúng đấy, ăn cứ ăn, nhưng mà phải tập thể dục đều đặn, vừa khoẻ vừa đẹp, chứ nhịn ăn giảm béo ko được hay cho lắm đâu, mặc dù có tác dụng mạnh nhất

Midori is offline  

Old 21-03-2005, 14:08  
jennifer

Nhịn ăn thì chỉ giảm được một ít thui chứ không giảm được triệt để , phải tập thể dục nữa cơ.
Mà mình có khuyến khích ai chỉ nhị ăn để giảm béo đâu???

Old 21-03-2005, 23:51  

Phá sản!

KL$: 0

Các bạn nữ béo, biết sao ko. Ăn như pig + ngủ như lười + super lười, làm gì mà ko lên kí. Phải chịu khó hoạt động vào chứ. Như tui nè, Tết ăn đẫy bánh chứng, ko làm gì cả, lên tận 3 kí. Ra tết lại đi tập bóng rổ, đạp xe đi học ~~~> cân lại bình thường.
Vì thế muôn giảm béo phải chăm tập thể thao vào.
lakerboy is offline  

Old 22-03-2005, 16:58  

Phá sản!

con gái fải đầy đặn mới đẹp,chứ cứ như Xuân Lan ngực lép thì chân dài mấy em cũng chịu,ko mê nổi
omo_sieusach is offline  

Old 22-03-2005, 21:01  
jennifer

Đầy đặn thì đẹp nhưng đầy đặn quá , trương lên như bánh ú thì cũng chết em ơi. Moi người ở đay là để đưa kinh nghiêm giữ form .......chuẩn ......thui.
Còn người iu em mà được như Xuân Lan đã tốt. Người ta xinh như thế còn chê gì. Mà có ai perfect 100% đâu em, chân dài quá đẹp.Mìnhc hỉ ước đuwọc vậy mà không đây nè. Chỉ tụi ngực hơi lép. Nhưng cũng vẫn xinh chán mà lại là đồ thật không phải đi bơm bẽo gì cả.

Old 27-03-2005, 10:12  

Phá sản!

chị xem lại mặt hàng Xuân lan đi,cái nào mà ko có đồ... í,ko khác gì bức tường có 2 cái đinh ở trên
omo_sieusach is offline  

Old 27-04-2005, 11:57  

Phá sản!

em cũng mún giảm cân nè, đang hi vọng đợt này học thi sẽ giảm được 1 ít, thi xong sẽ giảm nốt.nói chung là mấy cái chế độ ăn uống cũng chả giúp đc mấy vì chỉ dành cho mấy ngươì kiên trì thôi, cái đó 1 năm giảm đọ 2 cân thì sao mà chịu được.tui đang học tập EUN HEE onnie nè, 2 thang giảm 6 cân,hay chua?
congchuabebong is offline  

Old 27-04-2005, 18:52  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

ặc,nghe các bác bàn giảm cân mà phát buồn,cả đời em chưa bao giờ phải tính đến chuyện này,lúc nào cũng như con cá mắm,em mạn phép hỏi các bác muốn beo thì làm thế nào đây

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 30-04-2005, 23:04  

Phá sản!

KL$: 130
Awarded 1 time(s)
Class: A2 (2004-2007)

ăn nhiều ngủ nhiều sau vài tháng thành lợn luôn ^^
SirCold is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan