Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 24-01-2005, 11:30  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

có lẽ một số người trong chúng ta ( không phải là 100% mà là từ 1-->99%,keke) đang yêu!!! Thế nhưng rất có thể tôi và bạn đang hướng về một nơi xa xôi, nơi mà "người ấy" đang sống, đang cười hay đang khóc... nơi đấy là nơi bạn có thể gặp họ, có thể trông thấy nụ cười rạng rỡ như muôn hoa, có thể lắng nghe giọng nói thân thuộc, có thể lắng nghe được một thứ âm thanh dịu nhẹ xuất phát từ chính con tim bé nhỏ của mình.... Tình yêu được gửi gắm theo làn gió, theo ánh dương, theo tiếng hát... để đến với người ta thương yêu ở nơi phương trời ấy !!!! Hẳn những thứ cảm xúc ấy là nhớ nhung, là mong mỏi, là hi vọng...Và làm sao để luôn biết được rằng người đó chỉ có riêng hình bóng của ta trong trái tim và lám cách nào để giữ gìn tình cảm ấy dù có xa mặt cách lòng???
Mọi người giúp em nhá!!!!!!!!1 :*

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 29-01-2005, 11:58  

Senior Member

KL$: 235
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

hê,tui cũng đồng cảnh ngộ nè chỉ có điều ko phải là xa xôi giè .Cùng 1 thành phố nhưng ko gặp nhau.
thực ra mấy hôm đầu thì nhớ phát điên lênsau đó thì ăn ngon ngủ yên và lập kế hoạch học hành tử tế và có thể tia người khác nữa,hè hè

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 30-01-2005, 17:06  
tommy_girl

KL$: 0.00

Trên đời khỏang cách xa nhất không phải là sống và chết mà là gần nhau mà không hiểu nhau.
Trên đời khỏang cách xa nhất không phải là ở ngay trước mắt mà là mến nhau lại không giữ được.
Khoảng cách xa nhất trên đời không phải mến thương lại không giữ được mà là tình thương không được đáp....
Khoảng cách xa nhất trên đời này không phải là tình thương không được đáp mà là đem trái tim lạnh giá của mình để đối với người yêu thương mình.

Người sống bên cạnh mình mà không thể hiểu mình, lại không thể yêu mến nhau và yêu mến nhau lại không thể nói ra được ...đó mới là xa.
đúng thế.khoảng cách xa nhất của tình yêu ko phải là 2 người xa nhau.2 người chỉ cần cùng sống dưới 1 bầu trời.tối cùng nhing thấy những vì sao và luôn nghỉ về nhau.........
Đã có người nói với em như vậy khi em và anh ấy phải xa nhau.lúc đầu cả 2 đứa cũng tin nhau và hi vọng nhiều lắm. thấy nhớ nhiều lắm.mình nghĩ sẽ đợi được.nhưng cuối cùng.............

Old 31-01-2005, 01:16  
jennifer

Sắp Valentine Day rùi, đọc chủ đề này thấy nhớ người iu quá.

Mình ơi mình đâu rùi, có nhớ em không??............

Old 19-02-2005, 03:59  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Ở cùng một thành phố, nếu nhớ quá, có thể make một cuộc điện thoại, nếu ko chịu nổi hoàn toàn có thể gặp nhau.
Ở cùng một đất nước, dẫu sao cũng trong một nước, gọi điện có tốn một chút, nhưng cũng có thể gọi.
Còn ở hai nước khác nhau, lúc nhớ phát điên cũng chẳng làm được gì, gọi điện ko được, gặp nhau lại càng ko, những ngày SN, tết hay Valentine cũng chỉ mong chờ gặp nhau qua net nói vài câu, chẳng nhìn thấy mặt nhau, chẳng nghe được giọng nói, cứ thế và cứ thế... rồi đến một ngày cái cứ thế đó sẽ chẳng còn cứ thế được nữa khi người ta đã quá chán và mệt.
Lúc đó lại ước giá mà ko đi du học, giá mà ko sang đây, nhưng dẫu sao đó cũng chỉ là một điều ước, con đường đã đi ko thể quay lại...
Đang sống trong một thế giới thật, chứ ko phải là một thế giới huyền ảo có thần tiên, được bay bổng... nhưng nhiều lúc vẫn ước giá mà mình có cánh để bay về, giá có một ông bụt hay bà tiên nào đó hiện ra giúp mình về thì tốt biết bao.
Dẫu biết rằng những điều ước đó chỉ có trong cổ tích, dẫu biết là chỉ có trong tưởng tượng và chẳng bao giờ thành hiện thực cả, nhưng đôi lúc vẫn cứ ước chỉ là để có thêm hy vọng và niềm tin...
Vẫn luôn nghĩ người ta đang ở ngay bên mình đây để có thêm nghị lực và vững vàng đi tiếp...
Để rồi lúc nhìn lại vào thực tế lại cảm thấy xót xa...khi mà chúng ta... mỗi người đang ở hai đầu của quả đất...

Lúc này đây, khi người ta đang ốm, chỉ mong rằng em có thể về, nhưng thực tế là em vẫn ở đây... vẫn đang ngồi trước màn hình máy tính... và vẫn đang ước ao có một điều kỳ diệu để đưa em lại nơi em đã ra đi...

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 19-02-2005, 10:34  

Phá sản!

KL$: 0

trong tình yêu thì ko có khoảng cách mà chỉ có sự đồng cảm của hai trái tim mà thôi!tình yêu và sự tin tưởng vào nhau sẽ giúp cả hai người vượt wa đc tất cả.
hix!tớ thì một năm mới đc gặp người yêu có một lần.thế mà thời gian gặp nhau cũng chỉ có đc chưa đủ 1 tuần.hixhix!
babyelephant is offline  

Old 08-03-2005, 08:31  
ken

bạn nghĩ sao nếu như có 1 tình yêu đơn phương khi người đó đã đi xa bạn có thể là mãi mãi

Old 08-03-2005, 16:13  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

thì chắc đó là sự đau khổ đến cuối đời thôi

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 08-03-2005, 17:38  

Member

Sent 1 thank(s)

có thể như anh Hiệp nói,dù sao quên được thì vẫn hơn, chứ cứ mãi như thía thì chỉ khổ thôi!!!! -----> và trái tim em vỡ nát!!!!!!!!!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 10-03-2005, 02:10  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

yêu là đc chia sẻ.. chứ ko nhất thiết fải ở bên cạnh nhau..mình mong mình có thể chờ đợi đc..nhưng mà còn mù mịt quá..chưa rõ ràng gì cả.. nếu mà anh ý đi thì mình sẽ làm gì nhỉ.. hằng ngày onl và chat hay mail cho anh ý..
..đến lúc mình đi tiếp thì 2 đứa thế nào nhỉ..hix..chán!

:X
dark_girl is offline  

Old 11-03-2005, 09:37  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Thực sự bây giờ mới hiểu tình yêu xa cách cực kỳ khó giữ, bời vì những hiểu lầm của nhau ko thể giải thích, mà có giải thích thì cũng ko thể giải thích hết được, rồi lại còn bị rất nhiều nhân tố khác nữa tác động vào, để đến lúc ko thể cứu chữa hay níu kéo được nữa thì cũng chẳng thể làm được gì !!!

Midori is offline  

Old 11-03-2005, 16:42  
burself

bây h đi du học nhiều thành ra distance love lại thành mốt mất rồi, thi xem đôi nào giữ được lâu nhất vậy

Old 11-03-2005, 17:44  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

gớm! giữ làm sao đc..nếu giữ đc chắc chỉ giữ đc cái tiếng là ng` yêu chứ ko giữ đc lòng ng` ta đâu..

dark_girl is offline  

Old 13-03-2005, 11:41  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Ừ, đúng đấy, xa mặt cách lòng đã đành rồi, lại còn những hiểu lầm nhau chẳng giải thích hết được, cứ thế nó tấp dần lại, đến lúc ko thể nói hết được nữa.
Quả thật là... quá phũ phàng khi một TY dù đẹp đến mấy, chỉ cần k/c xa thôi là cũng khó mà giữ nổi nhau.

Midori is offline  

Old 16-03-2005, 11:30  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by snowy_season167@19-02-2005 @ 03:59
Ở cùng một thành phố, nếu nhớ quá, có thể make một cuộc điện thoại, nếu ko chịu nổi hoàn toàn có thể gặp nhau.
Ở cùng một đất nước, dẫu sao cũng trong một nước, gọi điện có tốn một chút, nhưng cũng có thể gọi.
Còn ở hai nước khác nhau, lúc nhớ phát điên cũng chẳng làm được gì, gọi điện ko được, gặp nhau lại càng ko, những ngày SN, tết hay Valentine cũng chỉ mong chờ gặp nhau qua net nói vài câu, chẳng nhìn thấy mặt nhau, chẳng nghe được giọng nói, cứ thế và cứ thế... rồi đến một ngày cái cứ thế đó sẽ chẳng còn cứ thế được nữa khi người ta đã quá chán và mệt.
Lúc đó lại ước giá mà ko đi du học, giá mà ko sang đây, nhưng dẫu sao đó cũng chỉ là một điều ước, con đường đã đi ko thể quay lại...
Đang sống trong một thế giới thật, chứ ko phải là một thế giới huyền ảo có thần tiên, được bay bổng... nhưng nhiều lúc vẫn ước giá mà mình có cánh để bay về, giá có một ông bụt hay bà tiên nào đó hiện ra giúp mình về thì tốt biết bao.
Dẫu biết rằng những điều ước đó chỉ có trong cổ tích, dẫu biết là chỉ có trong tưởng tượng và chẳng bao giờ thành hiện thực cả, nhưng đôi lúc vẫn cứ ước chỉ là để có thêm hy vọng và niềm tin...
Vẫn luôn nghĩ người ta đang ở ngay bên mình đây để có thêm nghị lực và vững vàng đi tiếp...
Để rồi lúc nhìn lại vào thực tế lại cảm thấy xót xa...khi mà chúng ta... mỗi người đang ở hai đầu của quả đất...

Lúc này đây, khi người ta đang ốm, chỉ mong rằng em có thể về, nhưng thực tế là em vẫn ở đây... vẫn đang ngồi trước màn hình máy tính... và vẫn đang ước ao có một điều kỳ diệu để đưa em lại nơi em đã ra đi...
tôi ko nghĩ rằng gần khoảng cách địa lí thì việc gặp nhau lại đơn giản như thế
nếu chỉ có vấn đề tiền nong và thích thì gặp cũng đã ko nói làm gì.Đã dành ở xa xôi ko thể gặp đằng này ở gần nhưng ko gặp được mới là khó chịu.
Khi người ta đói nếu ko qua cửa hàng cơm thì chẳng sao nhưng bắt người đó nhìn đĩa bánh mà ko cho ăn thì đó mới là sự đau khổ nhất.

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 16-03-2005, 12:10  
burself

nhìn gương con bạn, yêu anh ở TQ, thấy ngày nào cũng chat chit đến 2-3 h sáng, đến là khổ đời, thay vì đí shopping cùng bạn bè lại thấy nó ngồi nhà chat chit để giữ người yêu

Old 27-03-2005, 10:54  

Phá sản!

nếu tình yêu là lửa thì khoảng cách là gió,gió làm bùng lên những ngọn lửa to và dập tắt những ngọn lửa nhỏ
omo_sieusach is offline  

Old 03-04-2005, 14:47  
tommy_girl

đôi nào cũng vậy thôi.lúc đầu mới xa nhau hứa hẹn rất nhiều nhưng dúng là xa mặt cách lòng thôi.lúc đầu cũng thấy nhớ lắm nhưng 1 ngày nào đó tự nhận ra rằng mình đã quen với cảm giác ko có người đó bên cạnh.yêu thì vẫn yêu nhưng ko bằng lúc mới xa nhau đâu.sure luôn

Old 04-05-2005, 08:45  
ken

trùi yêu chung thuỷ quá
thằng này đi thì yêu thằng khác thui có sao đauai bảo đi xa làm giề

Old 04-05-2005, 15:27  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

từ Hà Nội đến Hải Phòng hay TPHCM còn gần chán ^^ mà nếu cùng một tp thì càng dễ gặp nhau hơn có những khoảng cách còn lớn hơn nhìu ^^ nhưng nếu bạn thật sự yêu thì dù có khó khăn đến mấy cũng sẽ vượt qua được thôi
mà bé catchlove iu anh nào bất hạnh thía :p

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 05-05-2005, 11:03  

Member

Sent 1 thank(s)

hix, em cũng bt !! không đến nỗi khổ nhưng mừ có nhiều cái khó giải quyết !!! :-s :-s dù sao cũng..... buồn như con chuồn chuồn !!!!!!!! chả biết làm thế nào cả :-s :-s

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 27-05-2005, 18:26  

Phá sản!

làm gì khi biết người yêu chỉ sống được 1 năm nữa?????????????
mit_xinh is offline  

Old 27-05-2005, 18:28  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

Say goodbye .
Try to forget

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 27-05-2005, 18:59  
LinhKent

Tui sẽ ở cạnh người đó cho đến khi người đó không còn nữa .... Tui sẽ dành cho người đó những điều tốt đẹp nhất để cô ấy ra đi không phải lo lắng 1 cái gì hết
Nếu nói như baby thì đấy đâu phải gọi là yêu

Old 30-05-2005, 18:01  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by mit_xinh@27-05-2005 @ 18:26
Kiếm người khác đi là vừa
Sóng is offline  

Old 02-06-2005, 18:50  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by sportyboy+30-05-2005 @ 18:01--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (sportyboy @ 30-05-2005 @ 18:01)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-mit_xinh@27-05-2005 @ 18:26
Kiếm người khác đi là vừa [/b][/quote]
khiếp dã man thế
nếu mà làm thế thật thì có khi người ta sống cũng kko nổi 1 năm nữa đâu
mirror1989 is offline  

Old 05-06-2005, 01:49  

Member

KL$: 17
Awarded 1 time(s)

Quote:
Originally posted by mit_xinh@27-05-2005 @ 18:26
Nó lừa mày roài
Bi giờ thì mày trắng mắt ra nhá, nó có ng` iu roài còn gì
Một lũ con trai vứt vào sọt rác

Welcome to KLNet 6!
bap_rang_bo is offline  

Old 13-06-2005, 10:22  

Member

Sent 1 thank(s)

hị,cái topic của em mà mọi người tàn phá nó thê thảm thía này ??? đau khổ !!! chồng "pót" tử tế cho vợ nhờ đi !!

oài, M h này đã trở thành quá khứ rồi !! em không hối tiếc vì đã gặp và quen được M cho dù M đã không thực sự coi em là 1 nửa của M ! em quen M, thích M và rồi đã đánh mất M !! M rời xa em , chắc M cũng chẳng phải khó khăn, đau khổ gì nhưng em thì khác . M không biết rằng, để quên M, em đã phải mất bao thời gian và ngày đêm mang nỗi niềm thương nhớ ! M ra đi mà không nói với em 1 lời !! Em biết, M ở xa em và như thế có nghĩa rằng chuyện giữa em và M bắt buộc phải vượt mọi gian nan !!! Em đã từng cảm thấy mình đủ tự tin để cũng M bước qua những trở ngại ấy và hẳn những khoảng cách giữa em và M sẽ chẳng có nghĩa lý gì hết !! Thế nhưng....... đến tận bây h, em vẫn không thể nào biết tại sao M rời bỏ em !! Em đã rất giận M , thất vọng về M !! bởi tháng ngày bên M qua ngắn ngủi , bởi em không thể quên M, bởi em không thể chấp nhận sự thật rằng em phải xa M, xa những kỉ niệm trong sáng ấy !!! Thế rồi, thời gian cũng đã xoa dịu nỗi nhớ nhung ,hi vọng của em , đã cho em hiểu rằng tình cảm giữa em va M không thể ép buộc hay níu kéo !!! Để rồi h phút này, em không còn thấy giận M , không còn cảm thấy muốn níu kéo bất kì cái gì nữa !!! Ngược lại , hình bóng M và những hồi ức đẹp đẽ ấy đã, đang và sẽ sưởi ấm trái tim em qua mỗi lần vấp ngã !! Em ..............
Đã tới lúc để bắt đẫu 1 tình yêu mới , tình yêu sẽ thay thế M và thắp sáng trái tim em bấy lâu nay khô héo !!!
tạm biệt M, mối tình đầu của em !!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 13-06-2005, 15:54  

Phá sản!

Ơ! mấy bài của mình bị xoá hết roài à?

LSA1 :Anh xoa' hết mấy bài vớ vẩn rồi
mit_xinh is offline  

Old 16-06-2005, 10:05  
phuongthanh2811

Quote:
Originally posted by burself@11-03-2005 @ 16:42
bây h đi du học nhiều thành ra distance love lại thành mốt mất rồi, thi xem đôi nào giữ được lâu nhất vậy
Long distance relationship thuc su rat kho giu. Tuy thuoc vao khoang cach va hoan canh cua moi nguoi. Chang han neu trong hai nguoi co mot nguoi di du hoc o China hay Singapore thi co* hoi keep this relationship se de hon voi truong hop mot nguoi di du hoc o my~, mot nguoi o vn. Khoang cach qua xa, dieu kien lien lac, doan tu rat kho khan. Thanh nghi rang khi ban dua nguoi minh yeu ra aiport, ban ko nen hua hen bat cu dieu gi. Boi vi most the time, nhung promises do se ko bao gio thanh hien thuc. Trust me.

Old 16-06-2005, 20:02  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

most the time hả chị T_T chị có chắc ko em nghĩ vẫn có trường hợp người ta chờ đợi được chứ dù sao thì vài năm so với cả cuộc đời cũng không phải là quá dài
mà sao ai pin cái topic này lên thía nhỉ ^^

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 23-06-2005, 10:17  

Senior Member

KL$: 20
Awarded 13 time(s)
Sent 49 thank(s)
Received 52 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Xa mặt cách lòng!
Chia tay ko fải vì ko iu nhau nữa à vì mất lòng tin vào tình yêu đấy!
Mà mất lòng tin thì.....nếu tiếp tục còn cảm thấy tiếc nuối hơn

kiddin is offline  

Old 23-06-2005, 12:16  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

nếu chỉ vì khoảng cách mà ko yêu nữa thì chứng tỏ là mức độ yêu chưa sâu đậm rồi !!!
@kid :sao lại dễ mất lòng tin thế

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 23-06-2005, 12:49  

Member

Sent 1 thank(s)

ùi thì..... chậc ! tin hay không cũng thế anh ạ ! kết thúc rồi ! em cũng chẳng nối tiếc gì nhiều !!! nói chung là nếu có thể thì không nên yêu đương gì xa xôi , như thế..... chán lắm !! :-s

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 08-07-2005, 19:28  
kon_ga_dok_ak

tớ la` tớ nói thật : tớ cũng love một anh đi ngoai` ra nước ha' ha' đua` thui ở nước ngoai` ( iu es so` ây : usa) nói thật nhá cái tc xa mặt cách lòng nay` càng ngày càng làm tớ chán , mệt lắm , lúc minh` buôn` hay lúc minh` vui nó đêu` ko ở bên cạnh minh` , mình và nó ít gặp nhau vì nó co công việc của nó , mình có công việc của mình ...! tớ thấy cái thứ tc nay` ko thể tồn tại lâu được ....! tốt nhất nên stop và tớ đã lam` thế ...bi h` tớ thấy tự do , thoải mái ..>! mặc du` đôi khi tớ buôn` va nhớ anh ấy thê thảm lên được ..>!

Old 09-07-2005, 12:54  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

cho tớ hỏi ấy bị gay à ???

Rùa is offline  

Old 10-07-2005, 15:25  

Member

Sent 1 thank(s)

hớ hớ, em cũng định hỏi chế !!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 22-07-2005, 18:33  

Phá sản!

Quote:
tớ la` tớ nói thật : tớ cũng love một anh đi ngoai` ra nước ha' ha' đua` thui ở nước ngoai` ( iu es so` ây : usa) nói thật nhá cái tc xa mặt cách lòng nay` càng ngày càng làm tớ chán , mệt lắm , lúc minh` buôn` hay lúc minh` vui nó đêu` ko ở bên cạnh minh` , mình và nó ít gặp nhau vì nó co công việc của nó , mình có công việc của mình ...! tớ thấy cái thứ tc nay` ko thể tồn tại lâu được ....! tốt nhất nên stop và tớ đã lam` thế ...bi h` tớ thấy tự do , thoải mái ..>! mặc du` đôi khi tớ buôn` va nhớ anh ấy thê thảm lên được ..>!
NGười ngoài nhìn vào không bảo gay mới lạ đó
hoangdong is offline  

Old 22-08-2005, 20:54  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

thế mày ko thấy tao chung thuỷ với mày thế nào à chim yêu :*

dark_girl is offline  

Old 23-08-2005, 18:33  

Phá sản!

mày thì tao bít rùi
babygirl_91 is offline  

Old 23-08-2005, 18:33  

Phá sản!

mày thì tao bít rùi nhưng tao nói đứa # cơ
babygirl_91 is offline  

Old 03-09-2005, 10:56  

Phá sản!

đã từng gửi tình yêu nơi xa... và nhận lại những lạnh lùng hờ hững...
đã từng mơ về 1 sự chung thủy... và rồi nhận ra mình chưa là của riêng ai...
đã từng xây những giấc hoa ngọt ngào... và để tìm thấy mình vỡ nát trong ngàn trùng hoang hoải...
đã từng cự tuyệt... và cũng đã từng van xin...
duck_duck is offline  

Old 05-09-2005, 00:44  
iuanhBoketanhBi

thuc ra ai khi xa nhau cung hua hen rat nhiu dieu, rang se ko bao h wen nhau,rang se ko bao h iu ai khac',rang se doi nhau.Convoi em,chang co' cai' j` la` mai~ mai~,chang ai co the noi truoc duoc dieu j trong tinh cum? ca. Vi` vay, khi phai tien ny di xa,chang bao h em hua hen j` ca, vi ca 2 deu bit rang cai' j` den thi` se~ den,neu cu hua de roi wen thi chi lam dau long` nhau thui.Khi do' loi hua dau co' tac' dung j`. Du`co' iu nhau den dau thi thoi gian cung se lam voi di noi nho,roi con nguoi ta cung se phai wen dan va vi van phai tiep tuc song chu ko the cu chim dam mai trong noi nho nhung duoc.

Old 06-09-2005, 20:49  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

chẹp,rấtt có lí và rất thực tế

Rùa is offline  

Old 06-09-2005, 21:15  

Phá sản!

xa mặt cách lòng ....
babygirl_91 is offline  

Old 06-10-2005, 22:02  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by iuanhBoketanhBi@05-09-2005 @ 00:44
thuc ra ai khi xa nhau cung hua hen rat nhiu dieu, rang se ko bao h wen nhau,rang se ko bao h iu ai khac',rang se doi nhau.Convoi em,chang co' cai' j` la` mai~ mai~,chang ai co the noi truoc duoc dieu j trong tinh cum? ca. Vi` vay, khi phai tien ny di xa,chang bao h em hua hen j` ca, vi ca 2 deu bit rang cai' j` den thi` se~ den,neu cu hua de roi wen thi chi lam dau long` nhau thui.Khi do' loi hua dau co' tac' dung j`. Du`co' iu nhau den dau thi thoi gian cung se lam voi di noi nho,roi con nguoi ta cung se phai wen dan va vi van phai tiep tuc song chu ko the cu chim dam mai trong noi nho nhung duoc.
Em còn bé mà đã có lối suy nghĩ thực tế như vậy cũng tốt,tuy nhiên đôi khi mơ mộng cũng giúp người ta sống vui vẻ hơn đấy...
Anh nghĩ là muốn sống thoải mái thì phải luôn suy nghĩ lạc quan,đừng tự cho mình là không hạnh phúc,là thiệt thòi mà ảnh hưởng đến tương lai sau này...bởi lẽ số phận con người nhìu khi diễn ra theo đúng tâm lý thường trực của người đó.
Em phải nghĩ em xứng đáng được là một người hạnh phúc!!!
amec is offline  

Old 24-10-2005, 09:48  

Phá sản!

Buồn hay đau khổ bây giờ? Nó giống như một vết thương chưa kịp khô miệng đã bị khoét thêm nhiều lần. Nó đau. A hiểu mà. E cũng hiểu những suy nghĩ của a. Nhưng mà việc lựa chọn cách giải quyết của 2 người khác nhau quá. A và e chẳng hợp nhau gì nhỉ. E không muốn thế đâu. A hiểu phải không? E sẽ giữ lại kỷ niệm giống như giữ máu thịt của mình vậy. 1 ngày, 1 giờ với e cũng quý giá...

A có chán không? Nói xuôi nói ngược rùi e vẫn thế này. Chắc là có chứ vì e còn chán e nữa là . Hôm qua tất cả mọi thứ đổ sập xuống. Nếu vẫn có anh thì thật đơn giản. E sẽ nói với a, chờ đợi dc anh động viên, bình tĩnh và chắc chắn tìm dc con đường đi sao cho e cảm thấy thanh thản nhất. Nhưng mà chính e lại từ chối cái quyền được có a rồi Thế còn nói làm gì nữa anh nhỉ .

E đã thử tìm đến những gì mà với e là kỷ niệm, những thứ gợi đến a nhiều nhất. Lạnh ngắt!!
A có nghĩ e là một đứa nhiều chuyện, rắc rối và lằng nhằng không? Cứng đầu nữa. Nói mãi mà không nghe. E cứng đầu lắm. E cũng không muốn tiếp tục tìm ra nguyên nhân nữa. Chắc vì đơn giản là con người e nó như thế. Giá nữ tính dịu dàng hơn chút thì chắc là OK :p

Nếu có ai biết chuyện này thì thật là nhẹ biết bao. E sẽ nói ra với ng đó. Ít nhiều cũng vơi bớt . Nhưng buồn là không có ai. Và e thì lại đang tiếp tục tra tấn cảm xúc của a bằng những bài viết

Buồn nhỉ...
udeen is offline  

Old 04-12-2005, 03:03  

Phá sản!

Hi hi Đúng đó làm sao biết được người đó chỉ có riêng hỉnh bóng mình được,vì tình yêu mà luôn luôn thay đổi . Lòng người khó đoán mà .Vì vậy cho đến bây giờ chúng ta vẫn chư thể xác định được tình yêu là thế nào mà phai ko cac bạn. Nói gì thì nói chứ chúng ta cứ nói la tình yêu thôi nhưng thực ra khi 2 trái tim cùng chung 1 nhịp đập thì chúng ta hãy nên tin tưởng vào nhau và đừng nên nghi ngờ lẫn nhau bất kỳ vấn đề gì thì chắc chắn tinh yêu của chúng ta sẽ luôn luôn bền vững Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii Em nói có gì sai thì mong các bạn bỏ qua nha !
con_ma_con88 is offline  

Old 04-12-2005, 03:11  
Lão_Rùa

Có ai dám chắc rằng sẽ yêu 1 người đã xa mãi,có lẽ anh có lỗi với bản thân vì tự hứa mình sẽ vẫn cảm thây yêu em dù có sau bao lâu gặp lại,song anh phải sống với hiện tại,sống với những con người anh đang sống hiện tại,có lẽ sẽ chỉ còn tồn tại hình ảnh mà anh ko bao h quên được như 1 người bạn cấp 2 trong quá khứ,chúc em cũng luôn sống tôt và hạnh phúc ,my first girl,whose born later 10 days than me

Old 07-12-2005, 15:40  

Phá sản!

mưa buồn
từng hạt mưa rớt rơi
là chút tiếc thương hoài mong
xa vời
giờ anh đã mất em
ngày vắng lắng trong hạt mưa ...
còn rơi mãi tiếng mưa
cho người đi xa vời
h em đến với ai quên lối về
một hình bóng cuốn trôi
thoảng như ngọn gió
còn đây nỗi nhớ mong mãi thôi ... T.T
Naero is offline  

Old 08-12-2005, 08:30  

Phá sản!

Thơ thẩn ah`

Yêu 1 người gần gần lắm
nhưng mà sao xa thế.............................
unitedkingdom is offline  

Old 10-12-2005, 21:05  

V.I.P

KL$: 2.434
Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

chấp nhận rồi
quyết k hối hận nhưng k bít sau này mình có hối hận k
có thể ng` đấy k cần mình
nhưng k sao
mình cần ng` ta
thế là đủ
xa mấy cũng thành gần thôi

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 05-01-2006, 11:57  

Phá sản!

1 tháng rồi. Có nên tiếp tục yêu 1 người đã xa không? Khi đã không còn gì...có nên hi vọng nữa không??? tất nhiên là không rồi. Cái gì đã qua thì cứ để cho nó qua thôi. cố núi kéo cũng chẳng có tác dụng gì. Nhưng không thể quên nhanh như vậy được. Cần có time...
enigmatic_girl is offline  

Old 05-01-2006, 20:49  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Yêu ko nổi ...

Rùa is offline  

Old 07-01-2006, 21:19  

Member

Sent 1 thank(s)

quên lại càng không

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 09-01-2006, 17:45  

Phá sản!

minh` thi` chua yeu ai den kho?
Abumeo is offline  

Old 09-01-2006, 17:48  

Phá sản!

nhung ma` thuc ra hinh` nhu min`h chi coi tinh` yeu la` 1 tro` dua`.Cac' ban giup' min`h voi'
Abumeo is offline  

Old 14-01-2006, 14:13  

Member

KL$: 49
Awarded 8 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 30 thank(s)
Class: B (2004-2007)

Coi tình yêu là 1 trò chơi thì còn có thể hiểu đc.
Còn nếu đã coi tình yêu là một trò đùa thì ko xứng đáng để yêu & đc. yêu !

Đóng cửa lại đi anh rồi nắng mưa sẽ dừng lại bên thềm ...
Soul is offline  

Old 15-01-2006, 16:06  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

kỷ niệm .....
Đã từng tin ....nhưng giờ thì ....

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 15-01-2006, 17:55  

Member

Awarded 8 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 30 thank(s)

Anh ! Nhiều lúc tự nhủ mình fải quên anh ! Ngồi ngẫm lại tình cảm của mình , rồi cho nó là phù du , là thoáng qua , là vớ vẩn . Dù chỉ là tình cảm của riêng em thôi , nhưng anh àh chỉ cần nhìn thấy anh , nghĩ đến anh em lại ko thể . 4 năm ko quên đc. anh thì có lẽ mãi sẽ ko quên đc. anh . Bây h , em ko biết fải làm gì nữa anh ạh . Có lẽ sẽ mãi thầm thick anh như thế này ! Em sẽ cố làm tất cả vì anh . Cảm ơn anh , cảm ơn vì đã có anh , để em ko buông xuôi mọi thứ , để có thể níu em lại ! Chỉ cần là anh thì mọi thứ trở nên thật dễ dàng
~ Love u more than love myself ~

<span style='color:white'>.... Say trong nhớ thương ....
</span>

Soul is offline  

Old 18-01-2006, 12:20  

Phá sản!

mình làm sao đây??? Ngồi đếm từng ngày khi xa anh hay sao??? Tại sao không thể quên được nhỉ? Mới thế mà đã 2 tháng rồi. Kỉ niệm duy nhất của em chỉ là 1 tuần và 1 ngày đi chơi với anh. Nhưng em thực sự cảm thấy hạnh phúc khi biết mình đang giữ được anh, đang được sống trong tình yêu mà em từng rất nâng nui và trân trọng. Cho đến bây giờ em vẫn không muốn quên...Thật là ngốc phải không? Vì đối với anh em cũng chỉ như bao người khác. Vậy mà anh từng làm cho em tưởng rằng mình được anh quan tâm,...hơn những người khác. Giờ em biết em đã nhầm. Có lẽ giờ đã đến lúc em phải quên anh, quên tất cả.
enigmatic_girl is offline  

Old 19-01-2006, 13:23  

Phá sản!

anh trả thù em đấy àh??? có cần fải dã man thế kô
em biết trước kia em sai, nhưng bi h....anh kô nên làm thế....
bi h em thấy buồn và tiếc.......tiếc nhiều điều......
giá như ngày trước kô coi thg` anh, ko đùa cợt.......ko....... thì bi h đã kô fải như thế này
ước j` cho thời gian trở lại...........em sẽ nói em luôn nhớ anh và em chỉ có anh thôi......
babygirl_91 is offline  

Old 08-02-2006, 10:59  

Phá sản!

nhó anh và ko thể nào quên hình bóng người đó
càng muốn quên càng thấy nhớ hơn làm mình đau khổ và đã có những lúc ước gì thời gian có thể quay trở lại để sửa chữa tất cả 1 thời đã xa
belanhtanh is offline  

Old 15-02-2006, 09:30  

Member

KL$: 4
Awarded 5 time(s)
Sent 7 thank(s)
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2005-2008)

Hiện tại là chưa xa nhưng mà rồi sẽ xa...

Can love accept distance?!

Welcome to KLNet 6!
SleBiLi is offline  

Old 18-02-2006, 00:46  

Phá sản!

Khoảng cách có nghĩa lý gì đâu? Đã yêu thì vẫn yêu.
Cuộc sống mà thực tế quá thì bóp chết lãng mạn à. Cứ thử tin (vào một điều viển vông) là sẽ đi đến cùng đi.
yugi is offline  

Old 18-02-2006, 14:51  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)

Buh bye

Keng is offline  

Old 18-02-2006, 23:59  

Member

Awarded 5 time(s)
Sent 7 thank(s)
Received 4 thank(s)

Ừ rồi mọi thứ sẽ qua... những điều tệ nhất... rồi cũng sẽ qua thôi... Dù có là một "ngày không anh" thì mai sẽ là một ngày mới...

"Nhớ đến anh, lòng này nhớ đến anh, em nhắn gió mây mang anh đến đây..."

Welcome to KLNet 6!
SleBiLi is offline  

Old 19-02-2006, 00:07  

Phá sản!

gan` ma` that xa
xa ma that gan
unitedkingdom is offline  

Old 19-02-2006, 09:20  

Member

Awarded 5 time(s)
Sent 7 thank(s)
Received 4 thank(s)

Anh xa em thật rồi...

Sáng nay em vẫn ngồi đợi anh, nhưng anh ko đến. Em cũng ko muốn về vì em sợ khi em đi rồi anh sẽ đến. Nếu em biết thì chiều hôm qua em sẽ đợi thêm 5ph nữa. Để lại được thấy anh cười, lại được kiz lên má anh...

Một con đường, từ trường về nhà thôi mà hình bóng anh ở đâu cũng tràn ngập... Anh và em đã đi bộ, đã đi ăn, đi hát, đi chơi, anh đã nắm tay em, cõng em...

Tất cả những gì em nghe, em cầm đều có bàn tay anh... Tất cả mọi con đường em đi đều có anh ở đó!

Em muốn níu giữ những gì đã qua mà ko làm sao được... Tất cả chỉ là khóc và khóc khi nhìn những vật đó... những chỗ đó...

Em đợi... anh có đến ko anh?

--------------------------------------

Qua, qua rồi mà, anh vẫn là của em, của em, của một mình em thôi!

Welcome to KLNet 6!

1 Thank(s) Ziggy_T Thanks SleBiLi For 7 KL$: mắc cười ghê
SleBiLi is offline  

Old 26-02-2006, 15:13  

Member

Sent 1 thank(s)

yêu xa .... cần 1 niềm tin
vững chắc !

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 26-02-2006, 16:07  

Phá sản!

ko tin lắm vào 1 tình yêu với khoảng cách và thời gian quá lớn
unitedkingdom is offline  

Old 26-02-2006, 22:08  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Yêu 1 người đã xa,ko phải yêu xa nhé ,toàn nhầm chủ đề :-s

Rùa is offline  

Old 27-02-2006, 00:06  

Phá sản!

Chen ngang chút, yêu xa là thế nào vậy? Khác gì với yêu một người đã xa?
yugi is offline  

Old 27-02-2006, 07:46  

Phá sản!

em cũng ko hiểu R` nói j`
unitedkingdom is offline  

Old 27-02-2006, 13:19  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Yêu xa là cái kiểu bảo tình yêu với khoảng cách và thời gian quá lớn ,còn yêu 1 người đã xa thì khác hẳn,cái đấy cũng ko hiểu à,tiếng việt kém quá đấy X-(

Rùa is offline  

Old 27-02-2006, 17:15  

V.I.P

Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)

Khoảng cách đến từ đâu? Do ai tạo nên? Em hay là chính anh? Có lẽ là cả 2 nhỉ Khoảng thời gian ấy, ko thể nói là quá ngắn cho tất cả. Đôi khi vẫn thấy nhức nhối vì lúc ấy đã ko quyết đoán. Lúc đấy nghĩ quá đơn giản, coi mọi chuyện chẳng đáng j cả. Uhm, sai rồi, để bây h chỉ biết ngồi trách mình, gặm nhấm cái cảm giác tội lỗi Yêu anh, em yêu anh ở xa và yêu một người đã xa...

Keng is offline  

Old 28-02-2006, 00:21  

Phá sản!

Ờ, giải thích yêu xa như vậy cũng được.
Thế tức là chủ đề này đặt nhầm tên à? Sao Rùa không sửa đi?
yugi is offline  

Old 07-03-2006, 09:07  

V.I.P

KL$: 556
Awarded 32 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

chẳng hiểu đấy có phải là tình yêu ko hay là mình ngộ nhận? thấy thích thích, thấy hay hay, ko gặp là nhớ mà gặp ngườita lại chẳng biết làm gì...Mình mờ nhạt, mình lạc lõng...Mình cố thu bản thân vào 1 vỏ ốc mang tên sự cô đơn...Có phải là yêu ko đây? Chắc là ko đâu...trái tim đang đùa cợt với mình àh? Tất cả cũng đang đùa cợt với mình sao? 8/3- ngày mai là đến rồi.....

Ta sẽ nhắn ngàn lau phơ phất trắng
Khe khẽ giùm kẻo gió cuốn em đi
angry_bee is offline  

Old 07-03-2006, 10:12  

Phá sản!

8-3

3-8
unitedkingdom is offline  

Old 08-03-2006, 09:18  

Phá sản!

người ấy đã đi và ko còn ở bên mình nữa
đôi khi tự hỏi như vậy có đúng ko ?
belanhtanh is offline  

Old 08-03-2006, 20:45  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

chả có j` là tội lỗi
khi mình mong muốn có đc sự tự do của riêng mình
biết đâu đấy
yêu 1 người đâu fải là làm theo tất cả những điều người ta muốn
mình cũng là 1 kon ngươifải biết tự quyết định
nếu người ta muốn mình thế này
muốn mình thế kia
có khi
chẳng nên yêu làm j`
mà nên làm 1 người đã xa
như vậy có lẽ tốt hơn

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 11-03-2006, 09:02  

Phá sản!

khi 1 người đã xa dù ta có mún níu kéo cũng ko thể
buồn quá
belanhtanh is offline  

Old 14-03-2006, 15:28  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

chẳng muốn cũng phải chịu
tốt nhất
i'm single 4ever

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 08-04-2006, 21:14  

Phá sản!

chẹp chẹp
yêu làm gì cho đời nó khổ!
sống 1 mình cho đời nó vui!!!
cosemiA14 is offline  

Old 10-04-2006, 12:41  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Tại sao em ko được biết hả annie..tại sao ko có ai để cho em biết nữa...Giá như bây h em đã thi xong,em sẽ đến đấy ngay..em muốn biết mọi việc,muốn trò chuyện dù biết là sẽ chỉ có 1 người nói và 1 người nằm nghe...Đừng nằm yên mãi thế,reply lại cho em đi...reply lại đi....

Rùa is offline  

Old 13-04-2006, 08:21  

Phá sản!

có lẽ
trong cuộc sống có nhìu cái đổi thay
có nhìu cái khiến ta nghĩ
ta nhận
và điều em nhận ra
có lễm biết
chúng ta đã chia tay
em đã từng nghĩ
chả còn gì
tình cảm nhạt nhoà
ko níu kéo được nữa
nhưng mà
yêu 1 ng
có cần thiết phải là ny của nhau ko?
có lẽ ko cần
em vẫn sẽ yêu anh
với tình yêu ban đâu
với những gì sâu sắc nhất mà em có thể!!!
em đã hiểu 1 điều!!!
ng mà em yêu
yêu thật lòng
yêu hết mình
và sống trong mong chờ
ko 1 lời than phiền
ko 1 lời oán trách
thì chri có thể là anh mà thôi
đã bao lâu nay
em nhận ra điều đó
mỗi lần nhìn thấy anh
đều như 1 lần nữa
khẳng định với em rằng
EM CÒN YÊU ANH RẤT NHIỀU
cosemiA14 is offline  

Old 13-04-2006, 19:41  

V.I.P

KL$: 322
Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A9 (2005-2008)

Quote:
Originally posted by Rùa@10-04-2006 @ 12:41
Tại sao em ko được biết hả annie..tại sao ko có ai để cho em biết nữa...Giá như bây h em đã thi xong,em sẽ đến đấy ngay..em muốn biết mọi việc,muốn trò chuyện dù biết là sẽ chỉ có 1 người nói và 1 người nằm nghe...Đừng nằm yên mãi thế,reply lại cho em đi...reply lại đi....
ko có gì để nói .... sao ko để cho mọi thứ trôi qua nhẹ nhàng ...... thế này đc gọi là yêu một ngưòi đã xa a` ????

Mình là gaudy xinh đẹp đây mà
gaudy_stone is offline  

Old 22-04-2006, 10:39  

Phá sản!

CHÁN QUÁ
CHỈ CÒN BIÉT CƯỜI THÔI ANH ƠI
ANH CHÁN QUÁ
ANH BÍET ĐIỀU ĐẤY KO
ANH CÀNG NGÀY CÀNG CHÁN
CÀNG NGÀY CÀNG KO NHƯ TRƯỚC...

LUÔN MỒM BẢO ANH KO HAY CÓ NÓI ANH CHẢ RA GÌ ĐỂ CHÔN CHẶT LÒNG MÌNH
EM CSO THỂ CỐ NÓI THẾ ĐẾN BAO H NỮA ĐÂY

KHÓ QUÁ ANH ƠI
CƯỜI VÀ RỒI NHÌN
NHÌN LẠI QUÁ KHỨ
CÁI MÀ EM KO BAO H CÓ THỂ LẤY LẠI ĐƯỢC
CÓ CÁI GÌ MÀ EM CÓ THỂ TIẾC ĐƯỢC NỮA KO ANH

CHÁN
MỆT
MONG
CHỜ
TIN
YÊU

TẤT CẢ ĐỀU DÀNH CHO ANH TỪ TRƯỚC ĐẾN H
MÀ VẪN CHƯA ĐỦ SAO

ANH CÒN HAY KO VẬY???
CÒN ĐÓ ĐỂ ĐỐI DIỆN VỚI EM KO HẢ ANH ???
CÒN ĐÓ ĐỂ EM NÓI HẾT NHỮNG GÌ EM NGHĨ HAY VÌ GÕ TRÊN BÀN PHÍM LẠCH CẠCH THẾ NÀY KO?????
cosemiA14 is offline  

Old 26-04-2006, 21:56  

Member

Awarded 8 time(s)
Sent 24 thank(s)
Received 30 thank(s)

Anh àh, không được nữa rồi . Em cố như là không biết , cố vùi mình trong những cái hy vọng ảo ấy . Không phải là em không biết , mà chỉ là em đang chôn những cái suy nghĩ ấy thật chặt . Thế nên , chỉ cần một gợn nhỏ là mọi thứ lại hiện nguyên trước mắt . Giống như biển vậy , vốn bình lặng là thế , nhưng chỉ cần một cơn sóng thì nó lại nổi bão ...

Chấm dứt mọi thứ với những tất bật, những điều quá ngạc nhiên, với những dự định vẫn dang dở, với những thứ vô cùng ngọt ngào và làm cho con người ta cảm thấy hạnh phúc quá đỗi, cũng có cả những điều ko ngọt…

Lặng thinh, miệng lẩm nhẩm theo 1 bài hát quen thuộc, để cho hồn mình chạy loăng quoăng nhớ ai đấy đang ở một nơi xa lắm, nhắm mắt lại và mỉm cười cho một điều ước cứ theo gió bay lên cao mãi.

Ngày hôm nay, nếu ai đó hỏi em rằng:" Điều khiến em hối hận nhất là gì?" Em sẽ trả lời bằng tên anh. Nếu ai đó lại hỏi em rằng:" Điều khiến em hạnh phúc nhất là gì?" Em cũng sẽ trả lời bằng tên anh.

Cuộc đời bạc bẽo mà cũng lắm bon chen có lẽ sẽ cuốn em đi mất. Cho đến lúc này , em chỉ mong anh có thể tìm được hạnh phúc của riêng mình. Em sẽ ko bao giờ hối tiếc, vì em đã yêu hết mình, yêu bằng cả trái tim.

Hạnh phúc nhé, anh.

Soul is offline  

Old 30-04-2006, 02:20  

Phá sản!

cuộc sống cần những thay đổi tích cực
và quên đi 1 người là 1 thauy đổi tích cực như thế
kookies is offline  

Old 30-04-2006, 02:39  

V.I.P

Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)

Ok, đối mặt với sự thật nào. Ko ai nói j nhưng cũng ko có nghĩa là coi như ko có j. Mong muốn là mong muốn, mà hiện thực là hiện thực. Muốn đi thì phải buông, thế thôi!

Dù có thế nào, vẫn sẽ tìm thấy hạnh phúc nhé!

Keng is offline  

Old 18-05-2006, 10:43  

Phá sản!

liệu em có nên cố tiếp ko?
mệt quá anh ơi
em ko hiểu nổi anh
hay nói cách khác
từ trước đến h
em chưa hề hiểu anh 1 chút gì :-s
cosemiA14 is offline  

Old 18-05-2006, 19:29  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

điều đáng sợ nhất không phải là ở bên anh mà không biết rằng em yêu anh ....
mà đó là khi chúng ta yêu nhau mà không thể đến được với nhau ......

vừa xem phim thấy câu này hay quá
đôi khi ở ngay bên cạnh ta nhưng sao có cảm giác xa vời quá

gaudy_stone is offline  

Old 18-05-2006, 20:42  

Senior Member

Awarded 4 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 27 thank(s)
Class: A3 (2007-2010)

Xa thật rồi mà
Có thể làm được gì nữa đâu...
Thật ngốc nghếch và trẻ con

Trọn đời, có chăng là niềm đau
... khiến ta rời nhau

Baby_doc_than is offline  

Old 18-05-2006, 21:14  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

ko làm gì đc nữa thì thôi ........
đừng nghĩ và đừng nhìn về nó nữa ......
nói thì dễ nhưng làm thì ............

gaudy_stone is offline  

Old 18-05-2006, 21:18  

Senior Member

Awarded 4 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 27 thank(s)

Vì thế đừng nói gì cả ,đừng cố bắt mình phải làm điều gì cả , và vì đã hứa với chồng rồi >:p ngốc ạ >:p .

... khiến ta rời nhau

Baby_doc_than is offline  

Old 18-05-2006, 21:24  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

yêu 1 người đã xa là 1 sự mù quáng...

nếu đã ko hợp mới chia tay
nếu có quay lại cũng chả giải quyết được việc jì

cuộc đời còn có rất nhiều con người có thể khiến mình hạnh phúc

sẽ thật dại dột nếu cứ ngóng trông về cái quá khứ quá tốt đẹp ấy...

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 18-05-2006, 23:17  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

điều đáng sợ nhất không phải là ở bên anh mà không biết rằng em yêu anh ....
mà đó là khi chúng ta yêu nhau mà không thể đến được với nhau ......==> liệu có thể ko ?
passerby is offline  

Old 19-05-2006, 11:18  

V.I.P

Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)

đâu có bắt mình làm gì đâu ......
h cảm thấy thoải mái mà ....... nói chuyện bình thường rồi ....
dù sao thì cũng ko đc nói vợ ngốc >:p
đã hứa nhưng ko thể ko suy nghĩ

gaudy_stone is offline  

Old 19-05-2006, 12:06  

Senior Member

Awarded 4 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 27 thank(s)

Quote:
Originally posted by ranma@18-05-2006 @ 21:24
yêu 1 người đã xa là 1 sự mù quáng...

nếu đã ko hợp mới chia tay
nếu có quay lại cũng chả giải quyết được việc jì

cuộc đời còn có rất nhiều con người có thể khiến mình hạnh phúc

sẽ thật dại dột nếu cứ ngóng trông về cái quá khứ quá tốt đẹp ấy...
Uh vì thế sống với những điều mới tốt đẹp thôi .

... khiến ta rời nhau

Baby_doc_than is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan