Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 24-02-2005, 13:18  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

Trong mỗi cuộc đời, một cơn mưa nhỏ sẽ rơi nhưng nếu có một người bạn, bạn sẽ chịu đựng được tất cả, vì người bạn sẽ như cây dù che trên đầu bạn và giúp bạn nghĩ đến những ngày nắng ấm.

- Trong mỗi cuộc đời, có ngày nọ sẽ yếu nắng mặt trời, nhưng nếu có một người bạn, dẫu trời nắng có yếu đi cũng không sao. Bởi vì, bạn có thể chia sẻ những khoảng thời gian ấm áp với một người bạn - điều ấy rất quan trọng. Vì bạn có thể nói chuyện và đi dạo cùng nhau, hoàn toàn không lo âu khi tay trong tay...

- Trong mỗi cuộc đời sẽ có một cơn gió nhẹ tạt ngang qua, nhưng nếu có một người bạn - người có thể đi cùng đường với bạn - bạn sẽ được hướng dẫn chọn lựa nẻo đường nên đi... Bởi người bạn ấy sẽ bày tỏ quan điểm của họ và thêm vào đó một tiếng nói mới.

- Trong mỗi cuộc đời, một người bạn sẽ đến với bạn, bạn sẽ thấy mình được quan tâm và sẻ chia...

------------------------------
Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 25-02-2005, 11:51  
ken

KL$: 0.00

trong mỗi đời người đều có những ngăn cản con người ta tiến bước nhưng hãy vững tin để vượt qua tất cả vì bạn luôn có tất cả mọi người xung quanh ủng hộ và là chỗ dựa vững chắc cho bạn trên đường đời

Old 25-02-2005, 12:14  

Phá sản!

KL$: 0

Trong mỗi cuộc đời, luôn có những lúc bạn "lên voi" và "xuống chó "
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 25-02-2005, 12:58  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

trong mỗi 4rum đều có những kẻ câu bài và những người lock nick

Artemix: 3 bài câu nữa ku lên bảng phong thần ngồi.

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 25-02-2005, 17:51  

Phá sản!

KL$: 10

ừm,cuộc sống sẽ dạy bạn phải làm gì Đường đời gian khổ nuôi ta lớn,lòng người gian dối dạy ta khôn"
ducanh129 is offline  

Old 25-02-2005, 21:39  
jennifer

Em thấy mình chỉ có duy nhất 1 cuộc đời, đào đâu ra lắm thế để mà nói .....mỗi.....????????????
mà để được quan tâm và sẽ chia thì giờ đã có mấy người đến với em rùi ^_^< ^_^

Old 26-02-2005, 13:38  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

@ artemix :ông anh thiên vị wá,sao lại nói mỗi em,em cảnh cáo bọn nó mà
@jenifer : chả hiểu mắc bệnh rì mà sao dốt thế,ko đọc được à,trong mỗi cuộc đời ở đây cso phải nói về nhiều cuộc đời đâu cơ chứ,sao lại ... như thế nhẩy

Rùa is offline  

Old 27-02-2005, 03:14  
jennifer

Thắng này không học ngữ pháp VN hay sao.????????????
Chắc hồi bé toàn bỏ học lên net chơi nên nó thế.!!!!!!!!!
Khi người ta nói đến chữ Mỗi nghĩa là sẽ có > 2 đễ mà chọn ra mỗi....
Mình không phải cô giáo Văn nên giải thích cho mấy đứa bé này hơi khó khăn.
Có bác nào giúp em với!!!!Hu hu
Đúng là ......................."Phong Ba Bão Táp không Bằng Ngữ Pháp VN"

Old 27-02-2005, 08:26  
ken

hahahấo lại còn cả thành ngữ thế cơ à
nói chung là có gì đi nữa thì cũng phải sống hết mình

Old 27-02-2005, 09:16  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Quote:
Đường đời gian khổ nuôi ta lớn,lòng người gian dối dạy ta khôn"
Câu này đúng lắm. Mỗi một lần vấp ngã là một lần đứng dậy để rút kinh nghiệm cho lần sau ko bị ngã như thế nữa.

Mỗi người có những hoàn cảnh khác nhau, trong cuộc đời của ai mà chả có lúc thế này lúc thế kia. Dẫu sao thì cũng phải cố gắng nhưng chưa chắc đã cố gắng được hết mình khi ko có ai đó bên cạnh, với tớ thì chỉ cần có một người đặc biệt luôn ở bên cạnh là sẽ cố gắng được hết mình, bởi vì sống có mục đích, sống cho những người mình yêu thương sẽ giúp ta có động lực rất nhiều.

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 27-02-2005, 14:06  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Em thấy mình chỉ có duy nhất 1 cuộc đời, đào đâu ra lắm thế để mà nói .....mỗi.....????????????
mà để được quan tâm và sẽ chia thì giờ đã có mấy người đến với em rùi ^_^< ^_^

Ngu wá jenifer ơi,mỗi cuộc đời là của mỗi người chứ,sao cãi cùn thế,đã dốt văn,ko hiểu gì về TV rồi thì thôi,ko viết linh tinh có ai bảo là mù đâu mà

Rùa is offline  

Old 27-02-2005, 20:04  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

mỗi cuộc đời ở đây đc hiểu là cuộc đời của mỗi ng`! sao jenifer ko chịu nhìn và ngẫm kĩ đi nhờ.. hay do chị đi sang US học nên wên mất tiếng mẹ đẻ roài..
..

:X
dark_girl is offline  

Old 28-02-2005, 08:20  
ken

troài
mọi người sao câu bài nhiều thế

Artemix: Ku cũng cẩn thận đấy! Tiếng việt phong phú, viết 1 nghĩa nhưng bắt bẻ sang nghĩa khác cũng đc. Thế nên là Stop ở đây đi, Jen ko soi mói mấy cái đấy nữa, LS với D_G cũng thôi đc rồi. Trở lại topic, ai viết thì viết tử tế, ko thì xin đừng vô post linh tinh

Old 28-02-2005, 22:22  

Phá sản!

KL$: 0

Cuộc đời....có những giây phút ta thực sự cảm thấy hạnh phúc.Dường như, trên thế gian này ta là người hạnh phúc nhất. Nhưng rồi cũng có thể ( chỉ là có thể thôi nhé), đến một lúc nào nó trong cuộc đời đó....ta lại nhận ra rằng hạnh phúc đó lại chính là khởi đầu cho một nỗi đau....một nỗi đau mà ta sẽ không bao giờ quên.
Ta còn quá trẻ để nhận xét về cuộc đời...hãy thử tưởng tượng rồi 50-60 năm nữa, khi mà đất thực sự gần hơn trời, ta sẽ lại ngồi ngẫm nghĩ những gì đã qua. Tôi không biết có đúng không nhưng nhiều người nói rằng trước khi mỗi một người ra đi....họ sẽ đc nhìn lại một lần cuối cả cuộc đời họ.....có lẽ vậy.
Trong cuộc đời....đến h tôi đã từng hạnh phúc, cũng đã phải đau đớn tột cùng.....Thực ra đã có những lúc tôi tự hỏi thực ra vì sao mình lại sống...mình sống để làm gì...Không biết nữa, cho đến tận bây h tôi vẫn chưa trả lời đc điều đó...có lẽ sống đơn giản chỉ là sống mà thôi.
Những người bạn,họ đến rồi lại đi...điều duy nhất mà tôi có thể chắc chắn đến bây h là trong cuộc đời này..không có gì là vĩnh cửu, không có gì là tuyệt đối....Chà về cái này thì lão dạy triết tôi phân thích đúng quá....Những cái người ta luôn nghĩ mình sẽ ko bao h mất đi thì sẽ lại là cái dễ mất đi nhất, cái mà người ta luôn tin thực ra lại có thể là một niềm tin mù quáng...Hi`hi` như vậy có quá bi quan ko...Có lẽ là không...
Ai trong cuộc đời cũng có những ước mơ..cho dù không ước mơ nào cũng trở thành hiện thực...nhưng dám ước mơ và dám phấn đâu để đạt dc ước mơ của mình ...như vậy là đã quá tốt rồi...
Trong mỗi cuộc đời, điều tuyệt vời nhất là biết trân trọng những gì mình đang có và là phấn đấu hết mình để đạt đc những gì mình có thể có...vậy thôi
Hehekltt is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan