Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 28-05-2004, 03:54  
Gấu béo

KL$: 0.00

Giữa người yêu bạn và người bạn yêu,bạn chọn ai ?

Nếu như giữa tình yêu của bạn và tình yêu của người yêu bạn,bạn sẽ chọn ai .Với tình yêu của bạn thì người đó đang lấp lửng nửa muốn yêu,nửa không yêu nhưng bạn lại rất yêu người đó .Còn với người kia thì lại yêu bạn hết lòng và sẵn sàng làm tất cả vì bạn .Vậy bạn chọn ai ?

----------------------------------

Believe me...I will make you see,
All the things that your heart needs to know.

-»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«- -»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«-

Old 28-05-2004, 06:22  
DIEPMYLOVE

tui chọn cả hai nói thế thôi tui thì chịu chẳng biết chọn ai cả

Old 28-05-2004, 06:30  

Member

KL$: 207
Awarded 2 time(s)
Class: B (2000-2003)

Tình yêu tình báo vào Chia sẻ tâm sự nhé !

Nếu còn tiếp tục thì Gấu đen sẽ được treo ngược lên đấy !

Răng: Mod lần sau chịu khó move topic đi chứ đừng khoá lại thế nhá :p Thanks

------------------------------
Không trầu mà cũng chẳng cau
Làm sao cho thắm môi nhau thì làm
pridon85 is offline  

Old 26-06-2004, 01:37  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by DIEPMYLOVE@27-05-2004 @ 18:22
tui chọn cả hai nói thế thôi tui thì chịu chẳng biết chọn ai cả

DIEPMYLOVE chỉ đc cái mạnh mồm thôi . Thật sự đây là 1 sự chọn lựa rất khó khăn .Nếu chọn người này , thì thấy tiếc người kia và ngược lại

Old 26-06-2004, 05:48  
regnis

Chú em ơi,tốt nhất là chơi trò bắt cá hai tay cho nó vui,chẳng đi đằng nào mà thiệt,đỡ phải luyến tiếc người này nguời kia.Lạ thật,đang cái tuổi học hành vui chơi mà các chú cứ lo đi nghĩ linh ta linh tinh,yêu làm gì cho nó khổ, léng féng 1 tí cho zui,bắt cá hai tay cho nó thêm "thi vị" với tuổi học trò...coi như một kỷ niệm ... đẹp.

Old 26-06-2004, 20:06  

Unverified Member

KL$: 0

tèn ten, em sẽ chọn người em iu chứ em ko iu thì làm sao mà chọn được cơ chứ! nhưng nếu người ta cảm hoá được iem thì mà thôi! mấy giờ rồi còn yêu đương học hành đi! :">
Miss_Independent is offline  

Old 27-06-2004, 04:12  

Phá sản!

tốt nhất bây giờ còn đang đi học thì chọn người mình yêu còn sau này ý à...phải chọn người iu mình chứ
trum_mau_giao is offline  

Old 27-06-2004, 05:02  
chikabiddy0202

chắc chắn tôi sẽ chọn người yêu mình chứ ko fải người mình yêu
chỉ có thế mới có thể có được hp
riêng vấn đề này tôi có thể nói ngay mà ko cần suy nghĩ

Old 27-06-2004, 10:10  
chewingjaw

Bây giờ mình đang là thanh niên, OK? Mà tuổi trẻ thì phải khao khát khám phá, chinh phục, OK?
Thế mà còn hỏi là nên chọn ben nào à?
OK?

Old 27-06-2004, 11:30  

Unverified Member

nếu để làm người yêu thì chọn người mình yêu còn nếu làm chồng thì chọn người yêu mình nếu người mình yêu lại yêu mình thì tốt quá còn jì bằng hihi :">

Old 28-06-2004, 22:13  
chikabiddy0202

chị ko định lấy người yêu à
já mà yêu là cưới được nhỉ
chán đời wá
tại sao đến 18t mới được lấy chồng

Old 29-06-2004, 03:06  
kukumalu

mẹ em thì lúc nào cũng đưa ra một tiêu chí là yêu thì mẹ em kệ nhưng mà lấy thì nhất thiết là phải lấy người yêu mình thế thì sống mới có thể hạnh phúc được! mọi người thấy có đúng không nhỉ? còn về riêng em thì em thấy là tất nhiên là cũng tốt thôi nhưng mà lấy nhau rồi mà mình không yêu người ta thì cũng đâu có sướng nhỉ? như vậy suốt ngày phải đóng kịch khổ bỏ xừ...

Old 29-06-2004, 03:53  

Phá sản!

theo mình thì còn tuỳ vào người yêu mình là người thế nào,ta nên tìm hiểu người yêu mình ,nếu người ta không thua kém tên kia thì ta nên chọn người yêu mình
Sóng is offline  

Old 29-06-2004, 08:57  
chikabiddy0202

me cua kuku malu jống hệt mình
ko cần fải đóng kịch
chỉ cần sự wan tâm & t/y của ng` kia cũng đủ cho mình hp rùi

Old 29-06-2004, 19:23  

Unverified Member

ai chả muốn cưới, hỏi mấy đứa lớp mình yêu nhau chúng nó toàn thích cưới luôn, xong rồi bàn bạc về chuyện con cái nhà cửa mới đáng sợ chứ ạ! cứ như sợ ế ko bằng

Old 29-06-2004, 22:46  
crazy_in_WC

ko fai so*. e^' ma` ye^u thi` thich' 24/24 mo*`

Old 29-06-2004, 23:14  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

chắc chắn nhép sẽ chọn người mình iu, không hiểu sao không thể chịu nổi những thằng iu mình sao chúng nó lại đi iu mình cơ chứ

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 30-06-2004, 01:19  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

theo tui thì sẽ ko chọn ai cả,nếu người yêu mình mà mình ko yêu thì cũng ko được mà người mình yêu lập lờ như thế cũng ko xong.Tui sẽ cảm hoá người ta hoặc là yêu người khác.

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 30-06-2004, 04:32  
crazy_in_WC

cu' lam` nhu de kiem' được thèng nào vừa yêu mình mà mình lại yêu nó lắm ý ,cứ nói là cảm hoá nhưng việc đó đâu có dễ
còn nếu yêu ng` # thì nhỡ đâu nó cũng ko iu mình?
lại tiếp tục cảm hoá hoặc iu ng` # nữa à

Old 30-06-2004, 05:34  
zai

mỗi người đàn ông đếu muốn mình có người cvợ xinh đẹp, nấu ăn giỏi ,giàu có nhưng pháp luật lại chỉ cho lấy có 1 vợ mà những thằng ngu lại hay lấy được vợ đép thế đấy nên lúc con trẻ sao lại ko tận dụng nhỉ heeeeeeeeeeee

Old 30-06-2004, 08:35  

Phá sản!

theo tôi ý thì tui cũng chẳng có gì để lấy làm khó chịu với người yêu tôi mà tôi không yêu vì nó cũng chẳng làm phiền tui nhiều chỉ đơn giản là thỉnh thoảng nó nói về tui với lũ bạn nó như thể tui là ... cái gì đó của nó vậy có mỗi lúc đây là ghét thui còn lại vẫn coi nó là bạn mà vẫn vui vẻ trò chuyện được mới sợ chứ còn người tui yêu mà không iu tui thì hehe không có nên cùng không biết chọn một người có thật hay chọn một ảo ảnh nữa đây
lovely_bunny is offline  

Old 30-06-2004, 22:02  
crazy_in_WC

nên wuyết định chọn ng` yêu mình là thực tế nhất roài còn jì nữa
chứ nếu cứ lấy ng` mình yêu thì fải lấy hàng tá người cho thoả ước mong

Old 29-09-2004, 17:29  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Trả lời cho chú gấu nè, với con gái thì nên chọn người yêu mình chứ không nên theo người mình yêu, các cụ dạy rồi, vậy con gái mới sướng được, còn với con trai thì chưa bít, nhưng có lẽ họ thích người họ iu hơn.

Nhưng chắc người iu mình vẫn là có vẻ khả quan hơn, vì ít ra họ có tình cảm với mình, còn người mình iu thì chưa có gì bảo đảm cả.
Nhưng mà cuộc sống không thể nói trước được, tốt nhất iu 50 chọn 10 lấy 1, cứ sống thoải mái, kết bạn với mọi người, đến 30 anh em mình cưới một cô nào đó mà nói chuyện được là ok, mà tin chắc cô ấy iu mình mới cưới, ko thì mày có các vàng người ta cũng không cưới đâu

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 29-09-2004, 18:52  
quanghoa89

Sao mình lại phải chọn giữa người mình yêu và người yêu mình làm gì cơ chứ.Cứ để thời gian định đoạt đi.Hãy để thời gian trôi đi và sau đó bạn sẽ có câu trả lời ngay.Bởi khi đó bạn nghĩ về ai nhiều nhất tức là bạn đã chọn người mà mình muốn.Bởi đôi khi ranh giới giữa nguời mình yêu và người yêu mình sẽ dần bị xoá bỏ.Cũng sẽ đến lúc nào đó bạn cảm thấy không còn yêu cái người mình yêu nữa và cũng có thể lúc đó bạn sẽ yêu người mà yêu mình.Hoặc cũng có thể là ngược lại hoàn toàn.Không những vậy ở mỗi trường hợp khác nhau thì ta phải có cách xử lý khác nhau,không thể cho thàng một công thức hay quy luật là nên chọn ai cả.Theo tôi là vậy đó.

Old 30-09-2004, 10:55  
ga_rung

Có 1 câu chuyện như này...người mình iu và người iu mình đang chuận bị sắp chết mà mình chỉ cứu được 1 trong 2 người,cứu ai nào?Câu trả lời hay nhất là cứu người iu mình để trả ơn và chết cùng người mình iu để hạnh phúc.Chấp nhận tất cả vì tình iu of mình,đừng để sau này phải hối hận.
Tiếp tục iu người mình iu thui,như thế sẽ được nếm trải tất cả hương vị đắng cay of tình iu,và đừng bao giờ hối hận vì điều đó.

Old 02-10-2004, 18:54  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2003-2006)

Tui cũng như bạn,chọn người mình yêu.Thà phải đau khổ vì người mình yêu còn hơn là lợi dụng tình yêu của người khác.Thiết nghĩ thì người yêu mình cũng chẳng cần sự thương hại mà cần 1 tình yêu thật sự.Nếu mình ko thể thì cũng đừng làm tổn thương người khác.Nhưng yêu người ko yêu mình ,khổ lắm,ai có đủ bản lĩnh và phải chấp nhận thì mới có thể lựa chọn mạo hiểm như vậy.Nhưng dù sao chúng ta cũng có quyền hi vọng 1 ngày nào đó,trái tim người kia hướng về mình...

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 10-10-2004, 18:40  
cugia87

Phải tôi thì tôi chẳng yêu ai trong số hai người kia hết bởi vì người không yêu mình mà mình yêu thì sẽ làm tổn thương đến chính minh còn nếu như yêu người mà minh chẳngb có chút tình cảm gì thì mình sẽ làm tổn thương trước hết đến chính nguời mà mình nói rằng yêu mà thực tế thì không.Theo tôi thì chúng ta còn trẻ tại sao không chờ đến lúc có một người mà mình thật sư yêu mình và mình yêu người đó hết mình .đời còn dài mà việc gì phải vội để mà hối hận suốt đời

Old 25-11-2004, 10:22  

Phá sản!

cần gì phải chọn lựa. Nếu lấy người thích mình mà không hạnh phúc thì thà đừng lấy còn hơn. Cứ cố đấm ăn xôi thôi. Được thì được mà chẳng được thì thôi, thiếu gì người. Còn nếu cảm thấy không thể sống được nếu thiếu người mình yêu thì.......đi tu. Coi như trả nợ đời. Thế là xong.
salara_slyterin is offline  

Old 25-11-2004, 10:31  

Phá sản!

cần gì phải chọn lựa. Nếu lấy người thích mình mà không hạnh phúc thì thà đừng lấy còn hơn. Cứ cố đấm ăn xôi thôi. Được thì được mà chẳng được thì thôi, thiếu gì người. Còn nếu cảm thấy không thể sống được nếu thiếu người mình yêu thì.......đi tu. Coi như trả nợ đời. Thế là xong.
salara_slyterin is offline  

Old 25-11-2004, 12:27  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Còn em thì em chọn người iu mình rồi! vì có yêu mình thì mình mới có thể yêu lại chứ!
Mà con gái cũng fải kiêu chớ! Chọn người mình yêu để có mà chạy theo nó suốt ngày ấy à? Em ko như thế đâu! ko chạy theo em thì thui, chứ đừng có mơ chuyện ngược lại!

:X
dark_girl is offline  

Old 25-11-2004, 20:39  

Phá sản!

Tui chả bít bà kon nghĩ gì, nhưng tui là tui cứ phải chọn cái người yêu mình, vì nếu chọn cái người mình iu, thì chắc là tui...lấy cả thế giới này mất, hihi.
Đùa chứ người ta thường khuyên la thích người mình thích, còn yêu người yêu mình, nhưng mà phải mở ngoặc là mình cũng phải có một chút gì đấy gọi là rung động con tim vì người đó, nếu không thì.... huhuhu thị nở cũng phải lấy à
Tommy_Lofilger is offline  

Old 19-02-2005, 01:38  
jennifer

Khi hai người thực sự yêu nhau, họ sẽ không tự hỏi xem ai yêu ai nhiều hơn. Đơn giản là cả hai người đều cảm thấy hạnh phúc vì được “cho” và “nhận”.
Tuy nhiên, cuộc sống không phải luôn như vậy.
Nhiều người đã phải cân nhắc xem nên lấy người yêu mình hơn hay lấy người mình yêu hơn. :-s :-s

Nếu là bạn bạn sẽ làm gì? :*

Artemix: Do hai topic cùng chủ đề nên đã nhập topic của Jen với topic của bác Gauden. Mong mọi người post bài đúng chủ đề cho.

Old 19-02-2005, 13:31  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

hình như câu hỏi kiểu này thấy ko dưới 6,7 lần ở klnet roài,câu này thì chả ai trả lời nổi,người nào yêu thì tự phải biết suy xét

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 19-02-2005, 17:45  

Unverified Member

Em thì em sẽ lấy người yêu mình, mình yêu người đó thì càng tốt dĩ nhiên là chẳng mấy khi được toàn vẹn đôi bên nhưng fải học cách chấp nhận thôi. Life goes on

Old 19-02-2005, 18:33  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

tao nghĩ giống mày Pi ạ
Lấy người mình yêu ...Nghe qua có cảm giác giống mấy cái phim HQ mà có mấy con hâm hâm bám dai như đỉa,rồi chơi xấu với cái con mà người mình yêu yêu
Nếu được chọn lựa thì tao sẽ chọn người mình yêu...và cố gắng và hy vọng người ta rồi 1 ngày sẽ yêu mình....nhưng nếu k được thì đành ngậm ngùi nhìn anh đi lấy vợ thôi biết làm sao

Lấy người yêu mình thì mọi người nghĩ là mình sẽ được hạnh phúc,vì người ta sẽ đối xử tốt với mình huh Còn lấy người mình yêu,nếu người ta k yêu mình,mình sẽ bị cô đơn ,bất hạnh,bị ghẻ lạnh kiểu như trong mấy phim HQ đó huh

Thực ra thì,theo tớ,cả 2 phương án đều k ổn
Tất nhiên nếu lấy người mà mình yêu người ta,người ta cũng yêu mình thì là tốt nhất rồi Còn nếu k được như thế thì ....vô Hội Độc Thân chứ biết làm sao (Quảng cáo tí )
Mà đừng nghĩ vô HĐT là xác định độc thân suốt đời đâu nhé Nhất là HĐT của Klnet thì ôi zời,đềy nam thanh nữ tú

Mà thôi,1 phút dành cho quảng cáo thế thôi :">

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 19-02-2005, 18:42  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by Tommy_Lofilger@25-11-2004 @ 20:39
Tui chả bít bà kon nghĩ gì, nhưng tui là tui cứ phải chọn cái người yêu mình, vì nếu chọn cái người mình iu, thì chắc là tui...lấy cả thế giới này mất, hihi.
Đùa chứ người ta thường khuyên la thích người mình thích, còn yêu người yêu mình, nhưng mà phải mở ngoặc là mình cũng phải có một chút gì đấy gọi là rung động con tim vì người đó, nếu không thì.... huhuhu thị nở cũng phải lấy à
anh thì tham rồi.. ko fải nói nữa đâu..có em hiểu mà..
... đùa thế thoai..chứ nhiều cô Thị Nở cũng đc fết đấy anh C ạ.. tuy bề ngoài hơi xấu xí nhưng mà các cụ chả nói là Tốt gỗ hơn tốt nước sơn à.. anh nghe mà ko hiểu lời dậy của các cụ à... anh cứ yên tâm là anh có lấy Thị Nở thì con anh chắc nó cũng theo gen anh mà..

:X
dark_girl is offline  

Old 08-03-2005, 10:57  
1001

nhieu khi yeu ma khong lay duoc nhau thi cung kho lạm
Tot nhat hay nghe con tim mach bao.
Chuc cac tim duoc tinh yeu dich thuc cua minh !

Old 08-03-2005, 20:13  
jennifer

Em là chọn lấy người iu mình, còn sau đó nếu biết người mình iu...... cũng iu mình thì huỷ hôn hoặc li dị đi theo anh ý........
He he he!!!!!!!!!!!!

Old 09-03-2005, 10:19  

Phá sản!

bây giờ thì em chọn người yêu mình vì người yêu mình sẽ hành động vì mình con người mình yêu thì mình sẽ hành động vì nó tất cả moiviêcj mình làm đều là muốn nó vui nhưng cái đó chưa chắc đã làm nó hài lòng => nó có thể giận và bỏ mình bất cứ lúc nào với lại nếu chọn người yêu mình thì sẽ không bao giờ bị rơi vào tình trạng yêu đơn phương ==> không phải khổ
lovely_bunny is offline  

Old 09-03-2005, 10:38  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Theo múc thì chẳng chọn ai hết cả , vì nếu chấp nhận chọn một trong hai người thì chắc sau tha hồ ngồi mà ăn năn cắn rứt , mệt lắm ! Theo múc tốt nhất là vào HĐT , vừa đỡ mệt người , vừa không làm đau khổ 2 người cũng có thể nói là quan trọng nhất trong cuộc đời mình Thế nhé , các bạn nào nếu gặp tình trạng này thì xin hãy nhớ lời khuyên của mook , vô HĐT là hay nhất !

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan