Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 15-02-2005, 21:19  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

Có những cặp yêu nhau sớm và cũng bỏ nhau sớm chỉ vì họ cảm thấy đôi chút ko hợp ở người kia và ko bao giờ chịu bỏ chút thời gian để tìm hiểu và thông cảm cho người kia,thế là chia tay,câu truyện dưới đây chắc sẽ mang nhiều bài học hay :

Xét về tình cảm, họ yêu nhau. Nhưng về lý trí, rõ ràng, Tony không phải mẫu hình lý tưởng của cô. Joshy hiểu rõ hai người là hai thế giới. Tony cũng chưa muốn có bạn gái để dồn sức cho sự nghiệp. Ngoài mặt, cậu dửng dưng nhưng lại luôn có một sự quan tâm đặc biệt không lời. Vì tất nhiên, dửng dưng chưa bao giờ có nghĩa là không thích. Và họ đã có với nhau một tháng với những gì đẹp đẽ nhất. Mọi việc đi nhanh hơn cả tên lửa NASA, đâu có ai biết cách làm cho tên lửa chậm lại khi nó đã được phóng.

Cả Joshy và Tony đều cảm thấy những vấn đề không bình thường giữa hai người nhưng họ luôn né tránh. Một sai lầm kinh điển của những đôi yêu nhau. Không lâu sau đó, Tony đề nghị chia tay. Cậu đã phải chịu nhiều áp lực trong việc cố gắng trở thành một người bạn trai. Việc có bạn gái đã ngốn mất nhiều thời gian mà đáng lẽ ra cậu phải dành cho sự nghiệp của mình.

Những ngày sau đó là những ngày u ám & nặng nề. Tony vẫn làm việc đều đều dù cậu không thể phủ nhận rằng cậu thấy rất trống vắng. Khi đã bình tĩnh hơn và thôi khóc, Joshy nhận thấy việc chia tay của hai người là việc vô lý nhất cô từng biết. "Có lẽ mình phải làm một cái gì đó!".

Hai tuần sau, Joshy hẹn Tony đến quán nước quen thuộc. Cô nhìn thẳng vào mắt Tony và hỏi: "Mình chia tay đã nửa tháng, anh đã cảm thấy thoải mái và dễ chịu hơn chưa?". Chắc chẳng ai trên đời này cho rằng trống vắng là một cảm giác thoải mái dễ chịu nhưng Tony vẫn im lặng. "Em đã có rất nhiều điều không hiểu" - Joshy nói - "Nhưng ngày hôm đó, cả hai chúng ta đều khong đủ bình tĩnh để nói chuyện với nhau. Em thật sự muốn biết anh đã chịu áp lực như thế nào".

Không dễ để Tony nói ra những gì cậu nghĩ nhưng Joshy đã khéo léo thuyết phục bằng tất cả những dịu dàng và cảm thông nhất mà cô có thể. Sau cùng, cô nói: "Em thật sự không thể chịu đựng được khi mình mất nhau như vậy. Nếu anh vẫn còn một chút tình cảm với em, chỉ cần một chút thôi nhưng là tình cảm thật sự chứ không phải lòng thương hại và anh cũng không muốn kết thúc như thế, chúng ta hãy cùng nhau bắt đầu lại thật chậm. Em tin mình có cơ hội để làm mọi việc tốt đẹp hơn".

Tony im lặng rất lâu. "Mình sẽ bắt đầu thật chậm như thế nào?" - Cậu hỏi. "Nếu anh thật sự muốn biết và muốn thử, hãy gật đầu cho em xem nào!" - Joshy trả lời. TOny bật cười và gật đầu. Joshy vẫn luôn lém lỉnh như thế.

Joshy chậm rãi. "Sẽ có một vài quy định bắt buộc, tất nhiên! Nhưng hãy thoải mái anh nhé! Em chỉ muốn cùng anh chơi một trò chơi thôi! Và đây là quy định của cô: Mỗi tuần họ sẽ gặp nhau ít nhất một lần và nhiều nhất ba lần. Mỗi người được quyền chủ động những cuộc hẹn và cả việc sẽ đi đâu trong một tuần. Tuần sau đến lượt người kia. Người bị động có quyền từ chối nếu không thoải mái nhưng một tuần bắt buộc phải có một lần đi cùng nhau. Đến khi một người muốn có cuộc hẹn thứ tư trong một tuần và người kia đồng ý thì đã đến lúc mọi việc trở lại bình thường như nó vốn như thế.

"Để bắt đầu, chúng ta sẽ bốc thăm" - Joshy lấy từ trong xắc tay hai lá thăm be bé - "Người nào bốc được lá thăm ghi chữ THE FIRST sẽ là người chủ động hẹn đầu tiên. Và tuần kế tiếp sẽ là quyền chủ động của người kia. Cứ như thế! Anh đã luôn nhường em nên lần này em nhường anh trước đấy!"

Tony bốc trúng lá thăm ghi chữ THE FIRST. Một tuần sau đó, cậu hẹn Joshy và trò chơi bắt đầu. Không dễ để hàn lại những thứ đã vỡ. Rất nhiều lúc Tony cảm thấy chán nản. Ý nghĩ về việc không hợp nhau làm cậu cứ muốn bỏ cuộc giữa chừng. Nhưng tình yêu cậu dành cho Joshy là một tình yêu thật sự. Joshy đã nói với cậu trước khi ra về ngày hôm đó: "Em chỉ cần anh can đảm và kiên nhẫn chút thôi để cùng em vượt qua giai đoạn khó khăn này". Cậu luôn nhắc nhở mình câu nói ấy để kìm bớt tính nóng vội và mau nản. Joshy cũng không dễ chịu gì hơn. Cô phải đánh đón tính tự ái của mình rất nhiều roi để nó yên thân mà nằm xẹp xuống. Cô tập yêu luôn cả những điều khiếm khuyết ở người con trai minh chọn. Cô lặp lại liên tục trong đầu hai từ "kiên nhẫn". Đã có nhiều điều buồn cười xảy ra trong suốt những ngày đó. Vì Joshy không hề quy định sẽ làm gì trong những lần gặp nhau nên họ nghĩ ra đủ trò. Joshy bắt Tony phải đến tiệm uốn tóc tán gẫu với cô trong khi các cô thợ rị mọ với cả đống ống cuốn trên đầu. Tony cũng khiến Joshy dở khóc dở cười khi ngồi chờ cậu trên thành hồ bơi nam. Họ đã cùng nhau chạy đua một chặng đường rất dài để tìm lại nhau.

Dần dần, họ thấy thích thú được quyền "hành hạ" người kia mỗi tuần và cả cái cách hỏi nhau khi bắt đầu một cuộc hẹn: "Chiều thứ sáu này em rảnh không?". Thêm một thời gian nữa, họ bắt đầu thấy nhớ nhau và cần nhau nhiều hơn là ba cuộc hẹn mỗi tuần. Tony đã thích nghi được với việc san sẻ thời gian và áp lực cho một người luôn sẵn sàng lắng nghe cậu. Và cậu nhận thấy việc có cả bạn gái lẫn sự nghiệp không phải là điều quá khó. Vào tuần cuối cùng của tháng tư, Tony hẹn Joshy lần thứ tư trong một tuần. Hôm đó là một ngày tuyệt vời không kém ngày đẹp trời lúc họ quen nhau. Nhưng Joshy vẫn giữ nguyên quy tắc "mỗi người một tuần" của mình, cô chỉ điều chỉnh nó thành thỏa thuận. "Và tất nhiên người ta có thể vi phạm thỏa thuận trong những trường hợp có thể thương lượng được" - Joshy nháy mắt tinh nghịch khi cả hai đứng mút kem.

Ngày 14 tháng 6, Joshy đem đến cho Tony một hũ thủy tinh đựng đầy socôla với dòng chữ: "Be my valentine!". Joshy cười một nụ cười của nắng: "Những chuyện không vui đã khiên chúng ta xa nhau vào đúng ngày lễ Tình yêu. Em không muốn đợi đến năm sau mới đưa anh món quà này! Em yêu anh!" - Cô hôn Tony.

"Có một điều anh đã thắc mắc rất lâu!" - Tony nói sau khi qua phút ngất ngây - "Nếu ngày hôm đó em bốc phải lá thăm THE FIRST thì khi nào em sẽ hẹn anh?" Một nụ cười bí ẩn nở trên môi Joshy: "Thì đã bao giờ em không bốc phải là thăm THE FIRST đâu! Cả hai lá thăm đều là THE FIRST, em chỉ không cho anh nhìn thấy lá thăm của em thôi! Em muốn anh bắt đầu khi anh thật sự sẵn sàng. Còn em thì đã luôn sẵn sàng để chờ đợi anh!". Tony hỏi tiếp, cố giấu vẻ xúc động: "Nếu như anh không chơi trò đó với em, hoặc nếu như anh không hẹn lần thứ tư... nếu...". Nhưng hai ngón tay xinh xinh của Joshy đã đặt lên môi Tony để ngăn cậu nói tiếp. Cô nhẹ nhàng: "Đó là một bí mật! Khi đó, em sẽ tính cách khác nhưng em sẽ không nói anh nghe đâu!" Tony vòng tay ôm lấy cô. Cậu cũng không cần biết đến điều bí mật đó. Và sẽ chẳng bao giờ biết rằng Joshy chẳng có một dự tính nào cho những tình huống đó. Bởi cô tin là cả hai sẽ làm cho mọi việc tốt đẹp hơn.

Con người không ai là hoàn hảo. Không có gì bảo đảm rằng bạn sẽ tìm được một người theo đúng những gì bạn đã vẽ ra cho một nửa của mình. Nếu thật sự yêu thương và trân trọng ai đó, hãy làm cho họ hiểu và ở bên bạn. Dù có thành công hay thất bại, bạn cũng không có gì để hối tiếc vì đã không sống và yêu hết mình. Hãy cho những người yêu thương mình và chính mình một cơ hội. Đừng bỏ cuộc quá sớm khi mọi thứ vẫn còn có thể!

------------------------------
Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 16-02-2005, 13:20  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

triết lý trong báo hay ở đâu thế...dài vậy đọc mỏi mắt chết

còn chuyện yêu thì đương nhiên rồi...chả việc gì mà lại ko yêu thêm 1 lần nữa cả

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 16-02-2005, 14:42  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

oài, nói chung bây h nhiều người yêu nhau nhưng thực chất họ đến với nhau chỉ vì thấy thiếu vắng 1 thứ gì đó mà người kia có thể dáp ứng được mà thôi---> khi cảm thấy mọi thứ thật nhạt nhoẽ và vô nghĩa thì..chia tay nhưng cũng có thể sau khi chia tay ,họ lại thấy không thể thiếu vắng nhau và đã nhận ra được rằng đó chính là người họ thực sự cần! chỉ thế thôi!
Hãy thử yêu lại 1 lần nữa khi vẫn còn có thể, khi chưa là quá muộn,khi trái tim ta mách bảo để không bao h phải hối hận!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 16-02-2005, 16:26  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

chậc,cái này đọc được cỡ 4,5 làn jì đó trên Klnet này roài
Nhưng nói chung,chịu khó đọc hết thì cũng khá hay....
Yêu nhau thì phải cố mà yêu cả thói hư tật xấu của nhau.

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 17-02-2005, 01:23  
jennifer

KL$: 0.00

Sao ai cũng nói là THỬ YÊU thế!!
Nếu đến với tình yêu mà bởi chữ THỬ thì có bền mãi được không????????

Old 17-02-2005, 11:16  
1_No_Fear_1

Quote:
Originally posted by jennifer@17-02-2005 @ 01:23
Sao ai cũng nói là THỬ YÊU thế!!
Nếu đến với tình yêu mà bởi chữ THỬ thì có bền mãi được không????????
Thử là đúng vì làm sao biết được tình yêu đó có bền vững hay ko ?

Old 17-02-2005, 11:47  
vip

Phá sản!

KL$: 0

Đau đầu!
vip is offline  

Old 17-02-2005, 14:23  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

ko thử yêu thì chẳng lẽ vừa gặp đã yêu luôn à
Jenifer ơi,thích bắt lỗi thì cũng phải hiểu biết 1 tí chứ,bắt lỗi dốt thế thì chỉ tổ người ta cười cho thôi

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 18-02-2005, 13:25  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

thử yêu làm cái quái giè.. yêu như vậy vừa mất thời gian..tốt nhất là chờ khi nào lớn đi rồi hãy yêu 1 ng` mà bạn xác định là sẽ lâu dài yêu ng` đó.. ở tuổi này chả có 1 tình yêu nào là bền đẹp đâu..tất cả chỉ là vớ vẩn.. mình chả muốn yêu ai hết! 1 lần yêu thật lòng là quá đủ roài.. not the second time!

:X
dark_girl is offline  

Old 19-02-2005, 01:05  
jennifer

Quote:
ở tuổi này chả có 1 tình yêu nào là bền đẹp đâu..tất cả chỉ là vớ vẩn..

cái này thì cần xem xét lại nghe!!!!!!!!!!
nếu đúng thì ai cảm thấy mình đang yêu tuổi này liền bỏ người yêu hết àh. :O :O :O
Còn gì lãng mãn tuổi học trò nữa

Old 19-02-2005, 16:21  

Unverified Member

lãng mạn đến như trong film Hàn là cùng, để rồi mình bị đâm sau lưng mà chẳng biết, những người mình đã từng yêu quí, tôn trọng quay lưng với mình. Đôi khi nhìn thấy họ ko biết cảm xúc mình cần fải dành cho họ là cái jì nữa??? ko biết fải làm jì khi đã tin tưởng họ, đã từng coi họ là những người bạn thân, giờ họ đá mình, đá đau lắm ...
Miss_Independent is offline  

Old 19-02-2005, 18:44  

KL$: 15

ở ngoài thì có bao giờ đc như phim đâu cơ chứ, cứ hi vọng nhiều đi rồi lại đau bấy nhiêu thôi, tốt nhất là đừng làm gì cả, cái gì đến nó sẽ đến thôi, tuổi nào mà chả thế, có phải lớn là hơn đâu

Welcome to KLNet 6!
Jane is offline  

Old 20-02-2005, 02:26  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Đôi khi con người ta chỉ có thể yêu được một lần, hoặc cũng có thể cùng lắm là được lần thứ hai, tình cảm khi đã dành cho một người nào đó thật sâu sắc thì những người sau chỉ như sự thay thế, hoặc lòng biết ơn, hoặc một cái gì đấy mà thôi. Vì sự trong sáng và chân thành nhất của người ta đã dành cho một người khác rồi !!!
THỬ yêu lần nữa ư? TY ko thể thử !

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 20-02-2005, 09:11  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

Bạn LW ơi,bạn nói công nhận là hay lắm,hình như rất có sưc thuyết phục,nhưng rõ rang là bạn ko đọc kĩ bài viết của tớ roài .Bài viết về 1 đôi định chia tay vì họ thấy ko hợp, 1 người trong họ đã dũng cảm nói :Sau cùng, cô nói: "Em thật sự không thể chịu đựng được khi mình mất nhau như vậy.
Quote:
Sau cùng, cô nói: "Em thật sự không thể chịu đựng được khi mình mất nhau như vậy. Nếu anh vẫn còn một chút tình cảm với em, chỉ cần một chút thôi nhưng là tình cảm thật sự chứ không phải lòng thương hại và anh cũng không muốn kết thúc như thế, chúng ta hãy cùng nhau bắt đầu lại thật chậm. Em tin mình có cơ hội để làm mọi việc tốt đẹp hơn".
Và đưa ra 1 cách thử thách tình yêu rất hay,cuối cùng 2 người lại nhận ra được nhưng điểm giống nhau trong cuộc sống,tìm được niềm vui và lại tiếp tục ... :">
Con người không ai là hoàn hảo. Không có gì bảo đảm rằng bạn sẽ tìm được một người theo đúng những gì bạn đã vẽ ra cho một nửa của mình. Nếu thật sự yêu thương và trân trọng ai đó, hãy làm cho họ hiểu và ở bên bạn. Dù có thành công hay thất bại, bạn cũng không có gì để hối tiếc vì đã không sống và yêu hết mình. Hãy cho những người yêu thương mình và chính mình một cơ hội. Đừng bỏ cuộc quá sớm khi mọi thứ vẫn còn có thể!
Thử yêu lần nữa là như vậy bạn ạ,lần sau mong các bạn hãy đọc kĩ bài viết chính roài mới viết các bài sau 1 cách văn hoa, OK !!!

Rùa is offline  

Old 20-02-2005, 21:30  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Uh thì tớ nhầm vậy, xin lỗi, tại tớ đọc ko kỹ bài của ấy và chủ yếu đọc những bài nhận xét của mọi người nên tớ nói vậy.
Dù sao cũng cảm ơn bài viết của ấy.

Midori is offline  

Old 20-02-2005, 22:31  
chepchep

uah..chắc dzậy quá...Yêu vài lần nữa còn đc chứ đừng nói là một lần!

Old 21-02-2005, 13:50  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

ngh như kinh nghiệm đau thương nhiều ghê bà chị ạ

Rùa is offline  

Old 21-02-2005, 16:23  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

yêu để làm gì? khi mà cái mụch đích chỉ là có 1 ng` để gọi ng` đó là ng` yêu.. chả có gì là thú vị..yêu để rồi mình đá ng` ta hay ng` ta đá mình? vậy yêu để làm gì nhi?

dark_girl is offline  

Old 21-02-2005, 22:52  

Phá sản!

KL$: 10

Quote:
Originally posted by dark_girl@18-02-2005 @ 13:25
thử yêu làm cái quái giè.. yêu như vậy vừa mất thời gian..tốt nhất là chờ khi nào lớn đi rồi hãy yêu 1 ng` mà bạn xác định là sẽ lâu dài yêu ng` đó.. ở tuổi này chả có 1 tình yêu nào là bền đẹp đâu..tất cả chỉ là vớ vẩn.. mình chả muốn yêu ai hết! 1 lần yêu thật lòng là quá đủ roài.. not the second time!
,đồng ý cả 2 tay luôn,bây giờ đi học,còn nhiều thứ thú vị lém,cả tương lai trước mặt,"1 lần yêu thật lòng là quá đủ roài.. not the second time!",mình cũng vừa giác ngộ được roài!!!
ducanh129 is offline  

Old 21-02-2005, 23:04  
friendship

ừm,yêu đương làm giề cho khổ,lo học vì sụ nghiệp đi!

Old 22-02-2005, 05:58  
jennifer

em thấy yêu cũng sướng lắm mà chứ có khổ sở đâu mà đừng yêu.
Mà sự nghiệp thì đâu cứ phải học giỏi mới có được đâu.
Học nhiều quá vô nhà thương....điên ... thì hết luôn cả đời lẫn sự nghiệp!!!!!!!!!

Old 22-02-2005, 08:16  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Thực ra TY có ảnh hưởng đến sự nghiệp hay ko là phụ thuộc vào suy nghĩ của từng người. Nếu dùng TY để thúc đẩy học tập và cố gắng cho tương lai sau này thì chẳng có gì là sai cả, nhưng nếu mà suốt ngày cứ nghĩ thơ thẩn yêu với đương thì mới là đáng trách.
Cái đó tuỳ thuộc vào cách nghĩ và hành động của từng người mà thôi.

Midori is offline  

Old 22-02-2005, 14:25  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

uhm! nhưng giả dụ là sau khi bỏ nhau thì bạn nào cũng biết cảm giác đó fải ko.. đau lòng lắm, khó mà quên đi đc ng` đó..

dark_girl is offline  

Old 15-11-2005, 14:26  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

tự nhiên ngồi lục lại bài đã post,liệu có thể làm như những gì mình đã khuyên mọi người được chăng ???

Rùa is offline  

Old 15-11-2005, 15:51  

Senior Member
Yêu thử lần nữa ư,liệu có dễ dàng như trong truyện đến thế KO thể chỉ là sự hợp tác từ 1 phía được ....

Hãy cùng nhau ủng hộ*Giờrachơi*nhé !!!
unruly is offline  

Old 15-11-2005, 21:19  

Unverified Member

KL$: 194
Sent 2 thank(s)
Received 3 thank(s)
Class: A (1990-1993)

Nghe chữ "thử" có vẻ là không ổn nhẩy,cái gì đến rồi sẽ đến thôi."Thử" làm gì cho mệt
simplemonth is offline  

Old 15-11-2005, 21:57  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
Class: A15 (2003-2006)

tao mệt mỏi lắm rồi,chắc ko thể yêu đc ,dạo này mình trở nên khó hiểu quá
Yêu làm gì

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 15-11-2005, 23:44  

Phá sản!

Sống mà không có tình yêu thì cũng vô nghĩa lắm.....Khi yêu cũng đừng nên suy nghĩ là " thử yêu" vì nếu bạn chỉ " thử" thì sẽ chẳng bao giờ bít được tình yêu là j cả....
babyleaf is offline  

Old 15-11-2005, 23:45  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

cho hỏi 1 câu đã đọc hết bài đầu tiên,đọc kĩ tiêu đề topic chưa,nếu chưa thì đọc lại rồi post bài nhé

Rùa is offline  

Old 16-11-2005, 00:29  

Senior Member

KL$: 1
Awarded 1 time(s)
Sent 27 thank(s)
Received 27 thank(s)
Class: A (2008-2011)

Đọc xong bài này, ngồi lục tung cả đống bào cũ mà vẫn ko thấy thứ cần tìm. Chợt nhớ ra đã có 1 thời khắc nông nổi, chăm chỉ type nguyên câu chuyện ấy vào Word. "Người cũ trở lại" - Hoàng Anh Tú. Hai con người gặp nhau sau 1 thời jan chia tay, cả 2 đều đã có người yêu mới, nhưng họ vãn yêu nhau. Một lần gặp nhau, 1 cuộc nói chuyện, 1 buổi hoài niệm, để suy nghĩ về những j đã qua, để khơi dậy chút nuối tiếc trong lòng. Và sau cuộc gặp gỡ hôm đó, 2 người lại quay lại cuộc sống của mình, với người yêu hiện tại của mình.
Hai câu chuyện, có trái ngược nhau quá ko nhỉ ? Hiện tại cũng đang cần một khoảng thời jan, nhưng tin rằng mọi chuyện sẽ được như câu chuyện thứ nhất. Tin chăc như vậy, vì câu chuyện thứ hai ở nhà, vẫn còn đang bỏ dở, chưa được type hết mà tờ báo cũng ko thấy đâu :p
Có một ai để ý rằng, câu chuyện thứ hai cũng có một kết thúc đẹp? Cho dù đó ko fải điểu tôi hi vọng.

Pan tửng từng tưng
nhoc_kicakicuc is offline  

Old 16-11-2005, 11:27  

Phá sản!

oài tình yêu không fải trò đùa mà nói là thử yêu ai lại thế bao h thử yêu thì làm j` còn cảm xúc thật
babygirl_91 is offline  

Old 16-11-2005, 12:09  

Senior Manager

KL$: -24
Awarded 94 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 300 thank(s)
Class: A3 (2004-2007)

"Nói gì dễ"

...tiếc rằng vốn sống quá ít ỏi...
Sword is offline  

Old 16-11-2005, 12:26  

Phá sản!

chẳng hiểu gì luôn ([img]http://www.dcuongtran.uni.cc/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>
babygirl_91 is offline  

Old 16-11-2005, 20:27  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

Hai người yêu nhau nhưng gặp sự phản đối mạnh mẽ từ phía gia đình nhà cô gái. Họ cho rằng tràng trai không xứng với địa vị của gia đình cô và họ sẽ không tha thứ cho cô nếu tiếp tục có quan hệ với anh ta.

Mặc dù cô gái rất yêu chàng trai nhưng khi hai người gặp nhau cô luôn hỏi: "Anh có yêu em nhiều không?". Cô hay bực bội do chàng trai không trả lời như ý cô mong muốn. Và áp lực của gia đình khiến hai bạn trẻ bất hòa. Cô thương trút giận lên chàng trai.

Về phía mình chàng trai luôn chịu đựng trong im lặng. Sau một năm anh tốt nghiệp và quyết định đi du học. Trước khi ra đi anh đã cầu hôn với cô gái: "Anh biểu lộ tình cảm của mình bằng lời nói không giỏi nhưng tất cả những gì mà anh biết là anh yêu em. Về phía gia đình, anh sẽ cố gắng hết sức thuyết phục gia đình em đồng ý. Em thuận ý làm vợ anh chứ?".

Cô gái ưng thuận và với sự quyết tâm của chàng trai, cuôi cùng gia đình cô gái cũng nhượng bộ và đồng ý cho họ kết hôn với nhau. Trước khi chàng trai đi học, hai người làm lễ đính hôn, cô gái tham gia công tác xã hội trong khi anh tiếp tục học ở nước ngoài. Họ bày tỏ tình cảm của mình qua những lá thư và điện thoại. Tuy có khó khăn nhưng họ vẫn luôn nghĩ về nhau.

Một ngày nọ, cô gái bị tai nạn giao thông trên đường đi làm. Khi tỉnh dậy cô thấy cha mẹ mình bên cạnh giường. Cô cảm nhận được tình trạng tồi tệ của mình. Nhìn thấy mẹ khóc, cô muốn làm cho mẹ yên lòng nhưng những gì cô có thể thốt ra chỉ là tiếng thở dài. Cô đã mất đi giọng nói. Bác sĩ bảo rằng tai nạn đã gây tổn thương não của cô và khiến cô không thể nói được nữa. Cô suy sụp mặc dù cha mẹ cô động viên rất nhiều. Trong suốt thời gian ở bệnh viện cô chỉ biết khóc trong thầm lặng.

Xuất viện về nhà, tình trạng của cô cũng chẳng thay đổi gì. Mỗi khi có tiếng chuông điện thoại réo, cô cảm giác như từng nhát dao đâm vào tim. Cô không muốn cho anh biết và không muốn trở thành gánh nặng của anh. Cô viết cho anh một lá thư và nói rằng cô không còn kiên nhẫn đợi chờ anh nữa. Cô gửi lại anh chiếc nhẫn đính hôn. Chàng trai gửi hàng ngàn lá thư và gọi biết bao cuộc điện thoại nhưng cô không trả lời và chỉ khóc. Cha mẹ cô quyết định chuyển nhà, hi vọng rằng cô sẽ thật sự quên những gì đã xảy ra để có thể sống yên ổn.

Cô gái học ngôn ngữ cử chỉ và bắt đầu một cuộc sống mới. Mỗi ngày cô tự nhủ mình hãy quên anh ấy đi. Nhưng một hôm bạn của cô đến cho hay anh đã trở về. Cô van xin người bạn đừng cho anh biết chuyện gì đã xảy ra với cô. Từ đó cô không còn nhận được tin tức gì của anh.

Một năm trôi qua. Người bạn của cô đến thăm và trao cho cô thiệp mời dự lễ kết hôn của anh. Trái tim cô gái tan vỡ. Khi mở thiệp cưới cô thấy tên mình trong tấm thiệp. Ngước lên, cô thấy anh đang đứng trước mặt.

Chàng trai dùng cử chỉ nói với cô gái: "Một năm qua anh đã giành thời gian để học ngôn ngữ này. Chỉ để em hiểu rằng anh không quên lời ước hẹn của chúng ta. Hãy cho anh có cơ hội nói với em rằng anh yêu em".

Anh lồng chiếc nhẫn vào tay cô gái. Cuối cùng nụ cười đã trở lại trên môi cô.

Truyện này nói về TY, cũng hay Yêu làm sao thử được chứ Cảm xúc chứ ko phải là vật chất để thử, ko vừa thì bỏ đi

Keng is offline  

Old 16-11-2005, 20:38  

Member

KL$: 420

xúc động ! và con đã đọc rồi ! TY mà quan trọng lời nói thì...! nói lời iu kiểu như thế rất chuối ! nếu thể hiện bằng hành động thì lãng mạn hơn chứ ?
doll nghĩ , sao lại ko thể iu thử ? tất nhiên nếu cả 2 đều ko có í kiến j` ^^ 1 tg để thử xem mình có hợp nhau ko , cũng cần chứ ?

Welcome to KLNet 6!
rag_doll is offline  

Old 20-11-2005, 16:12  

Phá sản!

Hix!!
Đọc câu chuyện thấy cảm động quá!!
Nhưng em vẫn ko hiểu ý tưởng "yêu thử" là sao?????
peeves2909 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan