Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Góc học tập

Old 15-02-2005, 15:13  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

hỏi ý kiến mọi người tí nhẩy
Đến giờ phút này thì chắc không còn sớm để trả lời câu hỏi:''Bạn thi trường đại học nào ?''.Nhưng thực sự thì mình vẫn chưa tìm được câu trả lời. Học gần hết lớp 11 rồi chứ đâu phải là chuyện đùa, nhưng thực sự thì cái ngưỡng cửa vào đại học vẫn còn quá xa vời với mình. Bố mẹ thì suốt ngày gặng hỏi là sau này con định thi trường gì. Trả lời thì khó mà không trả lời thì không được
Bố mẹ thích cho con học Kinh tế vì con gái là kinh tế nhàn và dễ xin việc mà, nhưng đấy không là nguyện vọng của con. Con thích thi Bách Khoa mà, con muốn học về Hoá dầu <---không hẳn là 1 nghành kỹ thuật thì phải( không rõ lắm) nhưnh\g tóm lại là con yêu môn Hoá và 1 học ngành gì đấy liên quan đến môn hoá. Chỉ 1 nguyện vọng nhỏ nhoi thế thôi chẳng lẽ lại không được sao. Giờ đây nên nghe lời bố mẹ thi Ngoại Thương hoặc Kinh Tế, hay tiếp tục nuôi ước mơ của mình. Mong thỉnh giáo mọi người

------------------------------
........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 15-02-2005, 17:15  
sweet_leo_208

KL$: 0.00

Tôi nghĩ bạn nên theo ước mơ của mình... vù như thế cũng là 1 lần tự lập rồi.. mình được quyền quyết định tương lai của mình.. như thế thì tốt hơn nhưng tốt nhất bạn cũng nên xem xét ý kiến của bố mẹ trước rồi hãng quyết định. Bố mẹ ko hắn là nói sai mà.. Ví duh như bố mẹ mình muốn mình thi Ngoại Thương hoặc Luật nhưng NT là chính... còn mình thì mình thích Luật nên mình quyết định thi Luật. Nhưng cơ hội mình còn mình sẽ thi cả khối D ở Ngoại thương. Tội gì nào

Old 16-02-2005, 08:16  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Cứ bình tĩnh đi đã em,trường nào thì cũng là khối A mà,cứ ôn tập cho tốt đi.
Còn chuyện chọn trường thì em cũng chưa cần lo lắng lắm đâu,cứ xác định là thi 1 trong 3 trường BK,KTQD,NT.Rồi sau này sẽ quyết định,còn 1 năm nữa cơ mà,cứ yên tâm,mấy đứa lớp 12 trong klnet khi anh hỏi thi trường nào đều lắc đầu chưa biết thi cái gì trong khi tháng sau là phải nộp hồ sơ.Chính bản thân anh năm ngoái cũng gần đến khi nộp hồ sơ mới quyết định là thi KTQD.Em có thể nộp nhiều hồ sơ được mà,từ giờ đến lúc đó còn nhiều thời gian để "đấu tranh",đừng suy nghĩ gì nhiều.

Nhân tiện khuyên mấy em đang học lớp 12,nên xác định là thi trường nào luôn đi,và phải chắc ăn vào,điểm chuẩn năm ngoái thì chỉ nên áp dụng khi xem xét 1 số trường xưa nay vẫn thế,tức là thí sinh đăng kí đông,và ổn định.Khi chọn trường thì nên tham khảo điểm chuẩn năm ngoái,nhưng đừng có dựa dẫm nhiều vào đó,đừng nghĩ rằng năm ngoái điểm như thế thì năm nay cũng vậy.Như anh đây này,thấy khoa Địa chất-trường ĐH KHTN năm 2003,chỉ thi khối A và có 15đ,NV2 là 16đ,năm 2004 thì có thêm khối B nữa nên anh đăng kí khối B,cũng tưởng là khoảng bằng đấy điểm,ko ngờ cuối cùng khối A lấy 20đ,còn khối B là 22,5đ -->chênh nhau đến 5,6đ.

--->Các em ko nên chỉ dựa vào điểm chuẩn năm ngoái,chon trường thì nên lưu tâm đến học lực và quyết tâm của mình.Anh khuyên là chỉ nên nộp hồ sờ 1 khối thôi,mà xác định vào trường nào là vào trường đấy,đừng có để đến lúc cuối lại thay đổi trường thì phiền lắm.Năm ngoái anh cũng chỉ nộp 1 hồ sơ khối A và 1 hồ sơ khối B,nộp 87K.Bố mẹ anh cũng bảo là phải nộp thêm mấy cái nữa,nhưng mà anh ko nộp,anh chỉ muốn thi 1 trường là KTQD,năm nay ko được thì năm sau.

Nếu nộp nhiều hồ sơ nghĩa là ko đủ tự tin để lựa chọn trường!

Có mấy nhời nhắn nhủ các em thế.Bibi :p

Far away
babyboy is offline  

Old 16-02-2005, 13:29  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

bố mẹ mình thường nói là ước mơ thì cũng chỉ là ước mơ thôi, chúng ta luôn phải nhìn thẳng vào thực tại cuộc sống mà phán đoán sự việc. Thi đại học là 1 bước ngoặt lớn trong cuộc đời của mỗi 1 học sinh. Có khá nhiều người mình biết là đã học đaị học được 1 năm sau đó không thích và thi lại năm thứ 2<---như thế có nên hay không. LÝ do mà chọn trường đại học của hầu hết học sinh bây giờ là muốn thi trường nào đấy mà sau này bbó mẹ có thể xin việc được cho mình<---đánh vào đầu ra cho sự nghiệp vì hầu như không mấy người học xong đại học được làm đúng nghề mà mình đã học<---bố mẹ mình cũng lo vì điều đó

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 17-02-2005, 15:00  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Ở đâu ra cái vụ học kinh tế lại dễ kiếm việc vậy, nước mình tình trạng thiếu thợ thừa thầy tràn ngập, sinh viên KTế thất nghiệp như ngả rạ kìa.

Nếu nói về sinh viên ra trường không bao giờ thất nghiệp thì điều đó tui mới thấy được bảo đảm duy nhất ở trường tui, kĩ sư Xây dựng ra trường chưa bao giờ bít đến thất nghiệp là gì. Đó là về vấn đề công việc, tất nhiên không khuyến khích con gái vào trường tui, đặc biệt là con gái Kimliên thì lại càng không nên.

Nói chung tui định hướng vào ĐH từ sau khi hết cấp 2 , có lẽ do ảnh hưởng của ông gia sư là sv XD, nhưng mà mình thích cái nào thì chọn cái đó, để sau này có gì cũng không hối tiếc về cái mình đã chọn, còn làm theo lời bố mẹ, sau này chán lại đổ cho bố mẹ , ko thích, nói chung mình làm mình chịu, vậy cũng thoải mái và tập trung hơn.

Xác định sớm thì dễ làm việc hơn thui

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 17-02-2005, 16:58  

Senior Member

KL$: 355
Awarded 1 time(s)

Ái dà gay đây,thế này gửi em Ronaldinho:

-Em ơi,bố mẹ em không fải là không có lý khi bảo em thi KT đâu.Ước mơ của em rất đẹp: kỹ sư hoá dầu thế nhưng em có biết hàng năm trương Bách Khoa đào tạo hàng trăm kỹ sư hoá dầu nhưng tất cả đều...làm trái nghề không?Anh cũng la sinh viên BK nên anh biết chứ.Hoá dầu là 1 ngành công nghiệp đòi hỏi trí tuệ,nước VN ta chưa đủ trình độ KT để có được ngành công nghiệp này.Những ngành như Tự động hoá,hoá dầu,Điều khiển tự động,công nghệ hàng không...đều là những ngành nước ta chưa có và chỉ có trong...tương lai.Chính vì thế nếu em thi ngành này phải lựa chọn thật kỹ lưỡng bởi vì học không fải đơn giản mà ra trường chưa chắc có việc.

Chính ông thầy của anh đã từng nói thầy đã từng gặp 1 số anh SV cũng học ngành hoá dầu nhưng lại làm phục vụ bồi bàn trong quán ăn.Các anh ý đều nói học xong ra trường không có chỗ làm vì nước ta chưa hề có ngành nghề này.

Đất nước sẽ rất cần những KS như em mong ước trong tương lai,vì vậy em nên suy nghĩ kỹ trước khi lựa chọn ngành nghề.Nếu chọn ngành nghề không dúng sở thích khi học sẽ chán không muốn học,và kết quả thế nào chắc em cũng biết.

Chúc em tìm được trường mình monh muốn

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 18-02-2005, 03:06  

Phá sản!

KL$: 0

Em thích trường nào, cứ làm hồ sơ đăng kí tất tần tật. Bao giờ đến gần ngày tập trung, tìm hiểu kĩ hơn rồi quyết định cũng chưa muộn mà. ( cái này JT nghĩ khác bbboy nhá )

Học ngành gì cũng vậy thôi, cứ quyết tâm, có 1 vài thành công bước đầu thì dần dần sẽ thấy yêu thích nó. Học kinh tế ban đầu có thể chán lắm, nhưng rồi dần dần sẽ thấy hay ( mẹ chị bảo thế chứ chị cũng ghét KT lắm ).
Ngày xưa chị muốn học kiến trúc, nhưng chẳng hiểu thế nào bây giờ lại đang ở trong 1 trường dạng như BK, học công nghệ vật liệu. Hồi đầu chẳng thích đâu.

Còn nếu sợ vất vả thì thực ra ngành nào cũng vất vả hết. Chỉ cần mình muốn gì, sau này ngành mình học có tương lai tốt không là đủ

Muốn làm --> cố gắng làm--> sẽ làm được
je_taime is offline  

Old 19-02-2005, 12:00  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

ko được,sao C lại khuyên nó thế.
Từ giờ đến tháng 3 năm sau còn đúng 1 năm nữa<-- đủ thời gian để có thể quyết định xem thi trường nào.
Còn chuyện ra trường có việc làm hay ko thì cũng còn fải xét,ngành nào cũng thế,có người tìm được việc,có người ko,nói chung là dựa vào bản thân mình là chính,và cả may rủi nữa.Có bằng giỏi chưa chắc đã tìm được việc,mà ko có bằng giỏi cũng có thể kiếm được việc,chả quan trọng lắm(mở ngoặc cái: Bill Gates cũng có bằng ĐH đâu? )

Chọn trường theo ý thích và chọn trường theo khả năng là 2 chuyện khac hẳn nhau đoá

Far away
babyboy is offline  

Old 22-02-2005, 00:35  

Phá sản!

Thời này có còn là thời xưa như Bill Gates nữa đâu, Việt Nam cũng không phải là Mĩ, và tài năng xuất chúng không phải ai cũng có. Nói như T thì T học đại học làm gì ?

Còn cái đoạn cuối T nói, C có nói gì ngược lại đâu.
Có mỗi 1 cái khác là C khuyên nên để cho mình nhiều cơ hội nhất để có thể lựa chọn thui mà.
je_taime is offline  

Old 23-02-2005, 13:06  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Tớ thì suốt từ mấy năm cấp 2 đã biết mình thích học cái gì. Tin học cả nhà ạ. Khổ thế, tớ là con gái. Chuyện con gái học Tin học thì cả nhà biết đấy, không phải lúc nào cũng được ủng hộ. Các cụ nhà tớ là toàn hướng con gái vào kinh tế, kinh doanh. Của đáng tội bác gái tớ vốn là dân kĩ thuật, nhưng làm kĩ thuật một thời gian thì cũng phải chuyển hướng sang quản trị - một nhánh của kinh doanh. Cả nhà lại càng sợ.

Lúc phải đăng kí ngành tớ phân vấn quá, đăng kí bừa một cái dở ông dở thằng - một tẹo kinh doanh một tị máy tính. Học được 1 lúc, tớ thì vẫn thích phần máy tính kinh khủng. Nhưng học kinh doanh thì cứ như bị tra tấn í (Cái khỉ gió gì thuộc về xã hội đối với tớ cũng là cực hình).

Tớ vừa kể khổ kể sở với mẹ tớ xong. Cuối cùng mẹ đành nhượng bộ, bảo thấy tốt thì chuyển. Hé hé... Thôi tớ chịu khó bị tra tấn nốt học kì này vậy!

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 23-02-2005, 20:31  

Phá sản!

Đây là một vấn đề muôn thuở , việc chọn trường đại học , sau khi vào đại học rồi lại chọn khoa, vào khoa lại chọn chuyên ngàng hẹp.

Điều quan trọng nhất là mình phải có hứng thú , phải thích một cái gì đó , không nên cho rằng cứ học là sẽ thích. Em nên hỏi tham khảo thêm ý kiến từ các anh chị đang học trường em quan tâm. Khi làm gì mang tính ép buộc thường không đạt kết quả cao. Hơn nữa chọn trường cũng nên quan tâm đến khả năng của mình nữa. Không phải cứ thích và học chăm chỉ là đã có thành công. Hiện tại em đang học cấp 3 thì thấy nhiều kiến thức còn đơn giản, nhưng vào đại học mọi thứ sẽ khác nhiều, học rất khó mà có ít thời gian.

Yếu tố xin công việc sau này cũng có ảnh hưởng nhưng mình nghĩ là không nhiều, ngành nào cũng thế có người không hết việc có người mãi không xin được việc.

Cuối cùng là nên tôn trọng sở thích của mình và khả năng mình cần phải hòa hợp với sở thích đó !
Chúc em thành công !!!
makilen is offline  

Old 24-02-2005, 13:17  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

cảm ơn tất cả những lời khuyên mà các anh chị đã dành cho em. Hiện nay em đang cố tu chí học môn Hoá cho nó tử tế để kỳ thi sắp tới cho nó tốt, không hiểu là học Hoá dầu thì học về cái gì nữa cơ chứ? trời ơi em vẫn chưa biết tý gì về cái ngành này hết á, chỉ biết thích là thích thôi( vì liên quan đến hoá mà). Chẳng lẽ lại thi sư phạm để được học hoá à---> không , em không có kỹ năng sư phạm
hic
mọi người ơi, có còn cái ngành nào liên quan đến Hoá mà em thi được không? Ngành nào mà sau này làm dầu khí được ấy, nhà em chỉ có truyền thống ngành này thôi, em chắc cũng sẽ phải nối nghiệp các cụ thôi

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 24-02-2005, 19:01  

Phá sản!

KL$: 10

hờ,mình thích giề thì cứ học chứ,ngành hoá dầu ở Việt Nam bây giờ tuy chưa có nhiều điều kiện(chứ ko phải là ko có,đi ra mấy mỏ Vũng Tàu,.. đó,nếu mình giỏi thì đâu sợ ko có việc),còn bây giờ bạn lớp 11,thêm năm lớp 12,5 năm học Đại Học,tức là 6 năm,khi đó ngành hoá dầu VIệt Nam lại chả phát triển ầm ầm,(mỏ than hết,ko khai thác dầu thì ăn cám à ),mà làm thuê mấy năm,biết đâu bạn tích luỹ đủ kinh nghiệm lại chả mở công ty về hoá dầu ý chứ!Vì đam mê của mình,chẳng có gì là vất vả đâu bạn ạ!
ducanh129 is offline  

Old 24-02-2005, 22:16  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by ducanh129@24-02-2005 @ 19:01
Vì đam mê của mình,chẳng có gì là vất vả đâu bạn ạ!
em chưa biết Hoá dầu học gì thì chưa thể nói là " đam mê" được. Nếu chỉ vì muốn học hoá thì còn rất nhiều ngành khác, ví dụ như học về vật liệu mới, hoặc là hoá thực phẩm.

Ngành Hoá dầu tất nhiên là phải học Hoá, Hoá ở đại học khác ở phổ thông nhiều. Hồi cấp 3 JT cũng thấy hoá hay hay, nhưng bây giờ không thích nữa, các qui tắc rất rườm rà, khó chịu, nhất là về các loại stériosomere, nhìn hình đau hết cả mắt. Nếu em học ở VN thì còn phải học rất nhiều những môn lẩm cà lẩm cầm khác nữa, ví dụ như tư tưởng Mac-Lenin hay 3 môn giáo dục quốc phòng gì đó ( cái này JT không rõ ) .

Năm thứ nhất học chung, học Toán, Lý, Hoá là bắt buộc với khối A.

Nếu học chuyên về hoá dầu thì học kĩ về Hoá hơn, bắt đầu từ các mạch cacbon, liên kết, lai hoá orbital, sau này học về kĩ thuật HydroCracker_ DCH ....
Nếu em muốn, chị có thể gửi cho em 1 số programme của ngành này, nhưng đây là trương trình học ở Pháp, và viết bằng tiếng Pháp. PHần giới thiệu của ngành Hoá dầu ở BK sơ sài lắm, không có nhiều thông tin để hiểu rõ đâu. Ngành này ở BK hình như mới có được 2,3 năm thôi, chưa phải là lâu lắm

Thế nhé, chúc vui
je_taime is offline  

Old 27-02-2005, 10:37  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)

em nghĩ hoá dầu là 1 ngành có nhiều tiềm năng thui chứ chưa fát triển ở VN, nhưng chính vì thế mới cần những người tiên phong để fát triển nó. Ngành nào cũng có cái khó mà, có thể vào Kt dễ xin việc nhưng ko chắc là sau này công việc ổn định, lương cao, v.v... nếu mình ko chịu cố gắng.
có 1 lần to ronandinho: tao khuyên mày vào học Hoá dầu đi, nếu 2 đứa đỗ học chung với tao cho vui (cùng trường thui, ko cùng khoa). Hôm trước tao nhớ tiết anh cái Dung đã nói nó thích làm luật sư dù ngành này ko phù hợp ở VN (nguyên văn cô nói) -> cứ thoải mái mà học nhé.

Welcome to KLNet 6!
libra88 is offline  

Old 08-03-2005, 15:24  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

mày ơi, nhưng mà con Dung nó không bị bố mẹ bắt ép như tao, bố mẹ nó cho nó thi như thế đấy chứ, tao nghe nói bố nó làm luật sư ra trường xin được việc cho nó. Có đúng ngành hay không thì dù sao cũng liên quan đến luật. CÒn tao thì khác, tự lực cánh sinh thôi, không được thầy u ủng hộ có nghĩa là sau này có biến động gì thì phải tự lo lấy, không trông chờ vào ai được, mà tao thì không tự tin lắm, không biết tao có theo đuổi được không nữa

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 08-03-2005, 18:48  

Phá sản!

Quote:
Ngành này ở BK hình như mới có được 2,3 năm thôi, chưa phải là lâu lắm
Hóa dầu có cũng khá lâu rồi theo anh nghĩ thế ( hiện anh đang học Bách Khoa nhưng học khoa Điện tử).
Anh có quen một anh hơn 4 tuổi đã học Hóa dầu bên Úc, theo anh được biết thì Hóa dầu cũng khó đấy không phải là ngành không có tính kĩ thuật và nhẹ nhàng đâu. Nếu đã thích thì hãy cứ theo đuổi.
Chúc các bạn thành công !
makilen is offline  

Old 09-03-2005, 12:16  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

trời ơi, chặng đường gian nan quá
Có phải mình quá mơ mộng hão huyền hay không? Thỉnh thoảng em cũng tự hỏi mình như thế, phải chăng mình đang quá hi vọng về 1 tương lại quá tốt đẹp, quá hoàn mỹ, mà chưa định hướng được chính xác mình phải làm gì cho thực tế hơn, phù hợp với khả năng của mình hơn. Nhưng mà thực sự mà nói thì em rất rất thích học về cái ngành này mà, từ khi em biết đến môn Hoá, học sâu về Hoá, em đã muốn học sâu về nó rồi, và ngành em đặc biệt quan tâm là công nghiệp hoá dầu. Chẳng biết tại sao nữa, sau không biết bao nhiêu cuộc tranh luận không mấy là suôn sẻ với bố mẹ thì em vẫn giữ trong mình cái hi vọng là được đăng ký thi hoá dầu, học hoá dầu BK. Cho dù bố mẹ không mấy thích thú nhưng dù sao thì vẫn cho em cái quyền là được tự quyết định, nhưng thật sự em không thấy mấy tự tin lắm, không biết mình có đủ khả năng để theo đuổi đến cùng nó không nữa, mọi chuyện vẫn còn khá nan giải

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 10-03-2005, 18:59  

Phá sản!

ĐH thi trường nào ư.. Khi nghĩ đến một trường nào đó đầu tiên bạn phải xem......liệu mình có thể thi nổi trường đó không. Sau đó mới nghĩ đến mình có thích trường đó không. Bạn có thể thích 1 trường nào đó...nhưng bạn có đủ quyết tâm để nếu nhỡ may có..trượt, liệu bạn có đủ quyết tâm để thi tiếp ko. Ngồi đây thì nói dễ lắm...nhưng những ai đã trải qua rôi mới biết hi` hi` hi`.
Mà thi gì thì thi...miễn đừng thi trường....Kiến trúc--->sai lầm của cuộc đời
Hehekltt is offline  

Old 11-03-2005, 12:08  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)

tham khảo thêm về Hoá dầu nè: http://www.ttvnol.com/Hoahoc/384646.ttvn
-> chịu khó đọc nhé (đọc nhức hết cả đầu)

Welcome to KLNet 6!
libra88 is offline  

Old 11-03-2005, 21:05  

Phá sản!

Quote:
Mà thi gì thì thi...miễn đừng thi trường....Kiến trúc--->sai lầm của cuộc đời
Ơ :O Sao lại thế ? Em đang ôm mộng vào KT đây. Bố khỉ, nghe nói mới đổi, thi thử cũng phải nhai tượng ( khó thế ) - chả biết tháng 3 này mình có đỗ được ko nữa !!!
November_rain is offline  

Old 13-03-2005, 09:52  

Phá sản!

:-s vào học thì biết
Hehekltt is offline  

Old 13-03-2005, 19:39  

Phá sản!

Đợi được đến lúc đó thì ...

CHUỐI WÁ !!!!!!!!!!!!!!!
November_rain is offline  

Old 18-03-2005, 11:53  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

đang đàm đạo về Hoá dầuBK nhảy sang Kiến trúc

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 28-03-2005, 10:54  

Phá sản!

hum qua đi họp HĐT klnet toàn những cao thủ thi một lần đỗ ngay thấy ghê ghê được cái là mấy ông anh bảo là thi đại học cúng giống như ném một viên đá xuống nước rồi nhảy xuống tìm vớt lên là được hồi đầu nghe có vẻ sờ sợ tại mình không có biết bơi ai dè mấy ổng bảo không khó lắm đâu giả như em cứ cầm viên đá trên tay rồi bảo là em vừa vớta lên là được . bunny liền bảo " nếu là em em sẽ nhúng viên đá xuống nước làm ướt nó để trông thật hơn " ai dè tất cả bọn họ đều bảo " thế này là đỗ rùi đấy " chep chẹp bó tay với đàn anh thật
lovely_bunny is offline  

Old 30-03-2005, 11:17  

Phá sản!

em ko biết vẽ nhưng thi DH xây dựng khoa xây dựng dân dụng và công nghiệp khối A,sau này vào trường có fải vẽ ko hả giời?
omo_sieusach is offline  

Old 20-07-2005, 08:55  

Manager

Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

Quote:
Originally posted by omo_sieusach@30-03-2005 @ 11:17
em ko biết vẽ nhưng thi DH xây dựng khoa xây dựng dân dụng và công nghiệp khối A,sau này vào trường có fải vẽ ko hả giời?
đã xác định thi XD thì kiểu gì mà chẳng phải học vẽ, không ít thì nhiều cũng phải biết qua qua, ít nhất là đọc cái bản vẽ xem nó nói gì, chứ XD và MT không có mấy cái đấy thì nói chuyện gì

Vấn đề ngày càng vấn đề, nhiều khi nghĩ mãi cũng mệt đầu thật mà thời gian thì cũng không còn nhiều nhặn gì nữa đâu. lớp 12 rồi 1 năm nữa là lên thớt
mà thời gian 1 năm thì trôi qua nhanh lắm, càng nghĩ đến mà mình thấy ghê cả người :-ss. Mọi người nói là thi đại học bây giờ rất dễ nhưng mình học chẳng thấy dễ nào thế mới đau em chứ hay là mình ngu nhỉ ) <<<cũng có thể lắm chứ . Thi cử đâu phải chuyện đùa, 12 năm học chỉ có 1 kỳ thì mà kỳ thi ấy lại quyết định bao nhiêu thứ sau này ấy chứ, đâu có đùa được đâu . Học ngành gì thì quyết chọn theo từ đầu rồi quyết làm từ đấy không thay đổi nữa
Cứ đôi rảnh rỗi phụ huynh lại lôi chuyện thi cử ra hỏi han, mệt cả đầu. Mình đã không thích nhắc đến thì thôi , nhắc đến lại mệt cả đầu. Vẫn những bài ca không quên, những gì mà 1 năm trước đây đã được nghe thì lại nhắc lại từ đây " Không BK< Không Hoá dầu, học trường đấy thì thế nọ thế kia......" <----nghĩ mà không chịu nổi. Từ trước đến nay thì cái ý định thi Hoá dầu mà cái ý tưởng mà mình giữ lâu nhất mọi cái chỉ được 1 thời gian xong lại bỏ, nhưng chẳng hiểu tại sao mà cái ý nghĩ về nghề đấy cứ theo đuổi mình quái chiêu

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 20-07-2005, 09:05  

Phá sản!

càng ngày càng thấy khó,mình thì thích theo cái mình chọn bây giờ còn bố mẹ thì suốt ngày cứ: mày chọn cái ngành này này,sau này vừa dễ xin việc vừa nhàn.....
---->chẳng biết thế nào?!!
haannzyu is offline  

Old 20-07-2005, 09:54  
Drdollars

KL$: 0.00

Em thi Y, em ko còn lựa chọn nào khác \/

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan