Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 12-02-2005, 15:25  
jennifer

KL$: 0.00

Hãy mãi là chính bạn, chỉ bởi chẳng ai có đủ may mắn để nhận ra rằng mình có thể tuyệt vời đến thế nào. Nhưng điều đó không có nghĩa là “vầng hào quang” quanh bạn không chói sáng.

Hãy mãi là chính bạn, chỉ bởi chẳng ai có đủ thông minh để hình dung ra một ngày nào đó mình sẽ có mặt trong hàng “top”. Nhưng điều đó không có nghĩa là bạn không thể trở thành nhân vật đứng đầu.

Hãy mãi là chính bạn, mặc cho người trong mộng của bạn vẫn chưa xuất hiện để cùng bạn sẻ chia những điều kỳ diệu của cuộc sống. Nhưng điều đó không có nghĩa là người ấy sẽ không bao giờ đến.

Hãy mãi là chính bạn, chỉ bởi chẳng ai có thể tạo ra một sự cạnh tranh hoàn hảo. Nhưng điều đó không có nghĩa là bạn phải kìm hãm sự “vươn lên” của chính mình.

Hãy mãi là chính bạn, chỉ bởi chẳng ai có thể bộc lộ cho bạn thấy họ có thể yêu bạn như bạn luôn “mơ” về... Nhưng điều đó không có nghĩa là bạn phải ngừng nghĩ về họ.

Hãy mãi là chính bạn, chỉ bởi bạn xứng đáng với tất cả những gì tốt nhất. Nhưng, …cuộc sống thì không hẳn là công bằng cho tất cả mọi người.

Một khi bạn chưa tìm được “hoàng tử” của đời mình thì không có nghĩa là bạn chưa thể là một “nữ hoàng”.

Có những điều trong cuộc sống dường như bất động mãi với thời gian, nhưng không vì thế mà ta cần phải “ra sức” để khiến nó vận hành.

Hãy chỉ việc toả sáng, hãy không ngừng vươn lên, hãy hy vọng và nguyện cầu... Hãy luôn là chính mình như bạn vốn có!

Old 23-02-2005, 12:59  
know_nothing

điều đó nói dễ mà làm o dễ đâu jenifer à
mỗi người khi mới lớn muốn có 1 style cho riêng mình nên việc" học hỏi" là o tránh được
còn bạn thì sao?chẳng lẻ cứ là chính mình như thời nguyên thuỷ sao?
hay mãi mãi là đứa bé
là chính mình trong cộng đồng chứ đừng nhốt mình trong thế giới của riêng mình

Old 23-02-2005, 13:12  

Phá sản!

KL$: 10

Quote:
Originally posted by know_nothing@23-02-2005 @ 12:59
điều đó nói dễ mà làm o dễ đâu jenifer à
mỗi người khi mới lớn muốn có 1 style cho riêng mình nên việc" học hỏi" là o tránh được
còn bạn thì sao?chẳng lẻ cứ là chính mình như thời nguyên thuỷ sao?
hay mãi mãi là đứa bé
là chính mình trong cộng đồng chứ đừng nhốt mình trong thế giới của riêng mình
ơ,bạn thử nghĩ lại xem có khi nào trong cuộc sống bạn đang cố chạy theo một cái gì đó,cố sống ko thật với bản thân khiến bạn cảm thấy gò bó->kết cục của chuyện đó chắc ko ra gì vì đó đâu thật sự là bạn!
ducanh129 is offline  

Old 24-02-2005, 03:36  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2003-2006)

Mình vẫn luôn là chính mình, chỉ có điều khi người ta thay đổi cách nghĩ thì người ta lại nghĩ khác về mình đi thôi. Nói chung mỗi người đều phải luôn là chính mình.

------------------------------
Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 24-02-2005, 12:36  

Senior Member

KL$: 504
Awarded 6 time(s)
Sent 64 thank(s)
Received 54 thank(s)
Class: A18 (2008-2011)

chài tính cách có thể thay đổi theo thời gian khi người ta lớn lên nhưng ma mọi người đều sống với chính mình đấy chứ chỉ có người xung quanh nhận la khác đi thôi chứ ai lại sống một cuộc sống ko phải của mình mệt mỏi lắm

Phong vô hình, Vân vô định. Tình yêu = Phong + Vân, Bắt kiểu rì đây ai chỉ với
Torai is offline  

Old 25-02-2005, 11:49  
ken

là chính minh?
sao lại khó chứ
cái chính là mình thích mình là người thế nào thôi sống ở đời đã muốn là được sao phải lo nghĩ nhỉ ,cứ hãy vui vẻ lên tương lai ta là của riêng ta mà

Old 25-02-2005, 12:50  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

sống là fải biết mình muốn gì.. và sống như những gì mình muốn.. nếu sống ko là chính mình thì cuộc sống chẳng còn ý nghĩa nữa..

:X
dark_girl is offline  

Old 25-02-2005, 13:18  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

AI cũng sống là chính mình cả thôi,chỉ là có lẽ bạn ko hiểu mình thế nào thôi

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 26-02-2005, 13:56  

Phá sản!

KL$: 35

sống chính mình thì mới thoải mái đc, có thay đổi thì chẳng qua là học hỏi, củng cố bản thân - một dạng refesh ý mà
phải refesh làm mới mình, mới cuộc sống thì sống mới khoái nhỉ
Sống ko phải chính mình mệt mỏi lắm mà lại cũng chẳng ra sao, nói chung là ko tốt
Chipchip_gacon is offline  

Old 01-03-2005, 00:26  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

nhiều lúc chán.. nhưng ko bit tại sao.. nhiều lúc bùn nhưng ko hiểu tại sao..
..đời chán thật! mình còn ko hiểu mình..thì sao sống đc như chính mình đây..

:X
dark_girl is offline  

Old 01-03-2005, 04:24  

God Member

KL$: 145

Hãy là chính mình ,sống như chính con người thì ít ra còn dc thoải mái thanh thản tâm hồn còn hơn là luồn cúi , mờ ám
Nhưng cũng phải hỏi lại xem : ở đây đã có ai sống thật với chính mình ,khó lắm .Cuộc sống ko chỉ đơn giản ta chân lí hằng ngày thì phải ăn cơm đâu nhỉ .

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 01-03-2005, 11:52  
RG Female

Member

KL$: 259
Awarded 1 time(s)
Sent 1 thank(s)
School: Bông Sen Vàng Giữa Lòng Thành Phố
Class: A1 (2002-2005)

thế nào gọi là "là chính mình" ? có ai định nghĩa đi ?
kiểm tra, mình muốn quay bài, nhưng người ta bảo không được quay, mình đành không quay, thế gọi là không thật với lòng mình ?
chơi với một đứa bạn, mình không thích nó, thậm chí ghét nó, nhưng nó lại quí mình, mình không dám nói tình cảm thật sự, sợ nó tổn thương... lại giả tạo rồi ?

hãy là chính mình ... vô nghĩa

and so it is
just like you said it would be
life goes easy on me

most of the time...
RG is offline  

Old 22-03-2005, 17:16  

Phá sản!

KL$: 0

mình ko là mình thì mình là David Beckham a?
omo_sieusach is offline  

Old 22-03-2005, 17:59  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

Quote:
Originally posted by RG@01-03-2005 @ 11:52
thế nào gọi là "là chính mình" ? có ai định nghĩa đi ?
kiểm tra, mình muốn quay bài, nhưng người ta bảo không được quay, mình đành không quay, thế gọi là không thật với lòng mình ?
chơi với một đứa bạn, mình không thích nó, thậm chí ghét nó, nhưng nó lại quí mình, mình không dám nói tình cảm thật sự, sợ nó tổn thương... lại giả tạo rồi ?

hãy là chính mình ... vô nghĩa
em thấy thật đúng , nhiều lúc con người ta không thể là chính mình , một chút lừa dối , giả tạo

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 22-03-2005, 18:19  
Andy_0207

mọi người hãy luôn là chính mình nhé
trong cuộc sống đôi khi chúng ta không làm chủ được bản thân và đánh mất chính mình.Chúng ta không dám đối diện với chính mình, với những gì đang xảy ra xung quanh chúng ta. Lúc ấy chúng ta trở nên thật hèn yếu. Nhưng sự thật vẫn là sự thật, chúng ta phải dũng cảm đối diện với chính nó. ok?

Old 24-03-2005, 17:04  
know_nothing

hãy sống là chính mình
nghe đơn giản thật
khách wan mà nói nếu tâm hồn u thấy thanh thản thì mọi thứ sẽ ok thui

Old 24-03-2005, 23:42  
haidepzai

zời ơi!"LÀ CHÍNH MÌNH...."!!!!!!!e hèm......!!!lây đi en gien tờ lờ mần!!!trong cuộc đời,thôi,trong 1 ngày của mỗi nguời,ai cũng thế mà thôi,nói dối chắc chắn là nhiều hơn nói thật!nói thật ko phải lúc nào cũng tốt,nói dối ko phải lúc nào cũng xấu!VD:dỗ 1 đúa trẻ con,mìng phải nói dối,thậm chí là bốc phét trắng trợn.còn dỗ ng lớn thì...càng phải nói dối trắng trợn hơn,chuyên nghiệp hơn gấp bội(bởi vì ng lớn khôn hơn trẻ em mà),nói dối sẽ xoa dịu con ng ta 1 cách nhanh chóng,rát tốt!!ngc lại,sự thật mất lòng,nhưng sẽ xoa dịu con ng ta về lâu về dài,rất rất tốt!cho nên phải suy nghĩ kĩ trc khi nói,còn nếu trót nói mà ko kịp suy nghĩ thì...thôi,cũng chả sao!miễn là ko gây tội ác gì nghiêm trọng là dc!!!!

Old 25-03-2005, 07:31  
sweet_leo_208

Quote:
Originally posted by dark_girl@25-02-2005 @ 12:50
sống là fải biết mình muốn gì.. và sống như những gì mình muốn.. nếu sống ko là chính mình thì cuộc sống chẳng còn ý nghĩa nữa..
Mình luôn muốn sống thật với chính mình nhưng nhiều khi bản thân bị khủng hoảng tinh thần mình như ko còn là mình nữa.. thật là mệt nhiều khi fải làm vừa lòng người khác mình cũng fải làm khác đi...những cái đó thật là mệt mỏi và sau những lần ấy mình thật buồn chán. Có hay chăng mình là chính mình với những người mình cảm thấy thân thiết. Nhiều lúc cảm thấy cuộc sống thật buồn tẻ và mình như người mất fương hướng...Nhưng sau 1 thời gian mình lại là mình....cái tuổi này nó vậy mà

Old 26-03-2005, 15:38  
know_nothing

[quote]VD:dỗ 1 đúa trẻ con,mìng phải nói dối,thậm chí là bốc phét trắng trợn.còn dỗ ng lớn thì...càng phải nói dối trắng trợn hơn,chuyên nghiệp hơn gấp bội(bởi vì ng lớn khôn hơn trẻ em mà),nói dối sẽ xoa dịu con ng ta 1 cách nhanh chóng,rát tốt!!ngc lại,sự thật mất lòng,nhưng sẽ xoa dịu con ng ta về lâu về dài,rất rất tốt!cho nên phải suy nghĩ kĩ trc khi nói,còn nếu trót nói mà ko kịp suy nghĩ thì...thôi,cũng chả sao!miễn là ko gây tội ác gì nghiêm trọng là dc!!!![quote]
nghe u nói zui thật
thì đó cũng chính là bạn có sự thoải mái đúng o nào
tahnh thản và o mạc cảm gì về " tội ác" mình vừa thi hành theo mồm của lão "ác quỉ" vừa đập chết " thiên thần"

Old 27-03-2005, 10:47  

Phá sản!

KL$: 0

thấy mấy bài trong này cứ chữ nghĩa kiểu gì í,mình sống thế nào thì người khác oánh giá chứ ko fải là mình mà,chưcú nói thế này thì bon tử tù cũng nói được,tôi là tôi nên tôi đi ăn cắp suốt ngày
omo_sieusach is offline  

Old 01-04-2005, 17:23  
know_nothing

thế u là chính u thì lấy đâu ra ô mô siêu sạch cải tiến chứ???

Old 02-04-2005, 17:49  
salem_naughty

thuc su noi thi de lam moi kho chu .Noi vay chu dau phai ai cung lam duoc cuoc song la cho chung ta tu thach ma .khi vap nga ban duoc nang do thi do la niem hanh phuc cua ban nhung lieu neu ko co ai giup do ban thi ban phai lam sao
Ban co con giu duoc chinh minh nua ko ?ai co cau tra loi gium nhe

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan