Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 03-02-2005, 17:10  
misiti

KL$: 0.00

Các bạn nghĩ gì về việc còn ăn bám bố mẹ ??Những người chỉ biết ăn bám bố mẹ mà kô chịu tự lập . :">

Old 03-02-2005, 17:12  

Phá sản!

KL$: 0

Chậc, fải nói rõ lứa tuổi chứ, còn bé mà ko ăn bám bố mẹ thì ăn bám ai?
Chloe is offline  

Old 03-02-2005, 20:03  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

hehe..wá chí lí.. nói rõ độ tuổi ..

------------------------------
:X
dark_girl is offline  

Old 03-02-2005, 20:13  
jennifer

Cho đi hỏi 10 đứa thì 8 đứa đứa nào chả .........muốn........... tự lập nhưng vấn đề chình là $$$$$$$$ $-) $-) $-) .Nưóc mình làm gì có nhiều việc cho học sinh sinh viên đâu mà earn $$$$$$$$$$$$
Không có bột làm sao gột đưọc nên hồ. ...............

Do đó nhiều lúc cũng must " Ăn Nhờ Ở Đậu" bố mẹ thui. :p :p
Còn nếu nói đấy là ăn bám thì xem lại bản thân mình trước đi đã nhé.

Old 04-02-2005, 11:47  
sweet_leo_208

ôi quả thật mình muốn tự lập kinh khủng nhưng fần vì chưa đủ tuổi để " làm cái gì đó nên hồn" nên vẫn fải ăn bám.. chả biết nói thế nào nhưng bi giờ muốn mua cái gì mà fải xin tiền bố mẹ ngại ơi là ngại thế nên lại fải dành dụm một ít để chi tiêu....nói chung là ko muốn ăn bám nhưg vẫn chưa tự lập được. CHÁN

Old 04-02-2005, 12:02  
venus

Bọn mình là học sinh mà cũng gọi là ăn bám bố mẹ sao? :O :-s :-s Hổng hiểu :p :p :p :p

Old 04-02-2005, 16:51  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

ko ăn bám à,những đứa càng cố kiếm tiền để tỏ ra tự lập bây giờ thì cũng chỉ thất bại mà thôi,muốn tự lập thì cứ đợi tốt nghiệp đại hoc ra trường rồi hẵng nói

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 04-02-2005, 17:12  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Đơn giản thôi, mỗi lần ngửa tay xin tiền là thấy rất mệt, thêm vào đó thì mất tự do về kinh tế cũng mất luôn độc lập về chính trị.

Nhưng mà chẳng làm gì được hơn, nói là cố gắng thì cũng chả được bao nhiu, học bổng roài làm thêm chắc không đủ cho mình sống trong 2 tháng quá, nên vẫn phải xin đều, nhưng mà những gì cố được thì cố thôi.
Còn về việc làm thì đi làm để có exp trông công việc chứ tiền kiếm được bõ bèn gì đâu

Chỉ mong sớm ra trường đi làm roài mới mang tiếng độc lập 1/2, còn 1/2 sẽ độc lập nốt sau khi lấy vợ

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 04-02-2005, 21:08  
jennifer

Quote:
những đứa càng cố kiếm tiền để tỏ ra tự lập bây giờ thì cũng chỉ thất bại mà thôi,
Cái này tui phản đối................ 2 chân 2 tay nghe..

Ai bảo là thất bại , kiếm đưọc money bằng sức lao động của mình quý lắm chứ.
Mà kiếm được bao nhiêu thì đỡ được bố mẹ bấy nhiêu chứ.
Không đọc báo thấy có khối người là học sinh , sinh viên mà đã tự kiếm được đủ tiền để tự lập rùi àh.
Không muốn làm hay lazy thì nói thẳng ra chứ đừng nói thế mang tiếng trường KL quá. l-) l-) l-)

Old 04-02-2005, 21:34  
1_No_Fear_1

Ý của bạn này chắc là muốn bỏ nhà đây mà ....Hổ báo wá, em ko dám đâu !

Old 04-02-2005, 21:41  

Member

KL$: 660
Awarded 1 time(s)
Class: Q (1999-2002)

Hờ ... mình bằng tuổi này rồi vẫn ăn bám bố mẹ nè

Ko làm thế thì biết thế nào ... Xã hội bất công nuôi anh lớn ...

Thằng nào kêu là tự lập đc ,làm sao mà làm đc .Tuổi gì chứ ,ko lo học đi sau này hối hận á .Thui tạm vay Ba Mẹ chút sau này bù thôi á .Chứ tuổi này mà đòi tự lập hix hix ... còn phải dài dài cứ cố học đi ... ra đường nhìn mọi người kìa ... làm đc gì mà đòi tự lập chứ ?

Đến lúc tự lập rùi mới thấy á ... nhìn chữ ký cuả bác Xit kìa

"Ăn cơm người khổ lắm ai ơi
ko bằng cơm mẹ vừa ngồi vừa măm măm ... "

Mẹ ơi nhớ mẹ qúa ...

hihoha_x is offline  

Old 09-02-2005, 19:13  
Britgirl

Hic hic , em nói thế thì không thể biết được.Chị cũng đã 18 tuổi rồi, bây giờ chị đi học xa nhà mà chị vẫn phải dựa vào bố mẹ đó em ạ..Mà chị nói thật khi có vợ có chồng vẫn phải dựa vào bố mẹ. Đây không phải dựa vào vật chất mà đó là tình cảm. Em không thể giải quyết được việc gì thì em cũng ohải hỏi ý kiến bố mẹ. Em sẽ là người đưa ra quyết định nhưng bố mẹ sẽ là người đưa ra ý kiến đóng góp..Còn bé lo thế nào sống cho đúng là con , và học hành ngoan, đó là điều hay nhất. Bây giờ chị xa nhà, chị mới thấm tình cảm bố mẹ dành cho mình

Old 10-02-2005, 18:04  

KL$: 15

Dựa vào bố mẹ với cả ăn bám bố mẹ là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau nhá

Welcome to KLNet 6!
Jane is offline  

Old 11-02-2005, 11:52  
litie118

Là hai vấn đề khác nhau thật đấy nhưng cũng đều cần có bố mẹ à đừng nên dựa dẫm vào bố mạ quá sẽ kô trưởng thành được thôi rồi chuyển thành ăn bám đó. Bít tự lập là tốt nhưng mà phải hiểu cần tự lập như thế nào cho đúng.Như những đứa đi du học nước ngoài thì khổ lắm. Chả có gì để dựa cả .Chỉ tự dựa vào chính mình thui

Old 11-02-2005, 16:00  

KL$: 15

Thôi đi người ơi, người ở bên đấy có cả bố mẹ đi kèm để chăm sóc cho thằng con công tử bột thế mà cứ bày đặt to mồm, dựa vào chính mình cái nỗi gì cơ chứ

Welcome to KLNet 6!
Jane is offline  

Old 11-02-2005, 19:53  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Hồi ở nhà, thấy đứa nào được bố mẹ chiều, được bố mẹ cho nhiều thứ, nhiều lúc tớ nghĩ ghen tị kinh khủng.

Sang đây, thấy đứa nào ít phải ngửa tay xin bố mẹ, thấy đứa nào tự làm được nhiều việc, tớ con thấy ghen tị hơn. Của đáng tội, lúc sang được bên đây là tuổi đời tớ nhớn hơn lúc còn ở nhà. Tự thấy cái nền văn minh mới tiếp xúc được nó cũng phong phú đa dạng hơn ở nhà.

Nói gì thì nói, ghen tị là bởi vì tớ chưa được như thế & vì tớ muốn được như thế. Tớ chả tự xưng người nhớn trưởng thành gì. Nhưng tuổi này tớ đã được tính là một công dân quá tuổi vị thành niên roài. Tuổi này tớ đã được tự mình kí nhiều thứ giấy tờ rồi đấy. Tức là tuổi này tớ vác nhiều thứ trách nhiệm hơn hồi ở nhà. Thế mà tớ vẫn chẳng tự lập được. Đau lòng lắm. Không biết bao giờ thôi ghen tị được đây?!

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 11-02-2005, 20:46  
litie118

Mang tiếng là công tử bột mì khổ thế đấy .Đấy là bố mẹ nnhớ người nên qua xem con trai của người thía nào thui mà chứ một mình người vẫn sống tốt chứ.Nhưng thiếu người yêu thì sống kô nổi à!HA HA !!

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan