Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 27-01-2005, 04:00  
rita

KL$: 0.00

Tôi ko biết fải mở đầu câu chuyện này ra sao nữa!vì mọi chuyện giờ cũng đã qua đi và cũng đã kết thúc. Tôi biết khi tôi kể ra đây thì sẽ có ngừơi tin..có ngừơi ko tin...sẽ có những ý kiến này nọ xung quanh câu chuyện ...ko phải tôi kể ra để lên án hay với mụch đích nào khác!Điều tôi muốn nói ra ở đây...trên forum này là để cảnh tỉnh tất cả mọi người! Hãy đọc nó và hãy rút ra cho chính các bạn những bài học cho bản thân mình!Giờ đây bạn tôi đã ko còn nữa...Tôi cũng ko muốn đổ lỗi cho ai ..Tôi mong muốn tất cả các bạn...hãy đứng vững và hãy sáng suốt trong mọi trường hợp!

Mình có 1 người bạn..và cô ấy đã fải chết 1 cách rất oan ức! Cái chết của bạn mình thật sư ko đáng có..Các bạn sẽ ko tin nếu mình nói cái chết của bạn mình cũng 1 fần (gián tiếp) là do những lời đe doạ,chửi bới và những hành động kinh tởm của 2 học sinh trường này: Thu Hương 11a15 khóa 2003-2006 và Tâm 12Q khoá 2001-2004! Tôi nghĩ chắc hẳn 1 số người cũng biết 2 người này.

Bạn tôi là Quỳnh, người Sài Gòn,sinh năm 1984 mọi người hay gọi là Rita..Vào đầu tháng 10, Rita tình cờ có quen được Tâm và hai người đã yêu nhau.Lúc đó Rita ko hề biết gì về Tâm 1 cách rõ ràng cả. Tình yêu lúc đó là do Rita đã quá tin vào Tâm. Lúc đầu Rita ko hề nói với tôi rằng Tâm là người yêu của cô ấy, vì Tâm trông rất trẻ con. (Sau này Rita mới nói cho bọn tôi.) Lúc đầu quen Tâm, Rita nghĩ rằng Tâm là con nhà đàng hoàng tử tế..và bằng tuổi cô ấy.Sau này cô ấy mới biết hồi trc Tâm fải ra ngoài Hà Nội học vì ba má Tâm công tác tại Hà Nội. Và với những lời đường mật, những tin nhắn của Tâm đã chiếm đc tình cảm của Rita.Khi mới wen Rita, Tâm vừa vào miền Nam để học sau khi thi tốt nghiệp xong ở ngoài Hà Nội. Vào thời điểm này, Tâm vẫn đang yêu Hương vì 2 người yêu nhau khi Tâm còn học ở ngoài Hà Nội. Và Rita ko hề hay biết điều này.

Sau khi yêu nhau đc 1 thời gian, Rita có mang với Tâm và cô ấy nói với Tâm về điều này. Nhưng lúc đó Tâm có vẻ lẩn tránh,và có ý định fủ nhận, chối bỏ chuyện này.Lúc này, Rita tình cờ gặp đc em họ của Tâm cũng ở trong sài Gòn trong 1 lần đi cùng Tâm đi đánh bi-a, và đc biết rằng Tâm ko hề tử tế như cô tưởng. Nhưng do vẫn quá yêu Tâm nên cô vẫn chấp nhận sự thật đó. Cùng lúc đó Rita fát hiện ra mối quan hệ giữa Hương và Tâm do vô tình dùng điện thoại của tâm để vào Wap. Cô đã nghi ngờ nhưng ko nghĩ là Hương với Tâm yêu nhau nên vẫn kệ. Nhưng do thái độ của Tâm ngày càng lạnh nhạt nên Rita quyết định gọi đến số của Hương để hỏi rõ mối quan hệ đó là như thế nào.

Lúc đầu Hương nói chỉ là bạn của Tâm nhưng sau đó đã nhận là người yêu của Tâm. Rita ngạc nhiên và buồn vô cùng nên đã chia sẻ cùng nhỏ Hương đó. Và chính nhỏ Hương đó cũng đã khuyên Rita đi phá thai.(Rita cũng đã tâm sự rất nhiều với nhỏ Hương đó và coi nó như 1 ng` bạn...) Rita suy nghĩ và gọi cho Tâm để nói với Tâm rằng Rita đã mang thai và muốn giữ cái thai đó. Nhưng Tâm đã gạt đi và bắt Rita fải đi fá thai nhưng Rita ko đồng ý. Sau này, tụi tôi đã fải khuyên Rita nên bỏ đi vì nó ko có lợi cho cô ấy..và cô ấy đã đồng ý! Rita đã gọi lại cho Tâm rằng cô ấy sẽ đi fá thai và muốn Tâm đưa đi cùng.Nhưng thực bất ngờ, Tâm đã nói với Rita rằng Tâm ko có tiền,nên Rita tự đi đi. Rita đã tức giân và thất vọng vô cùng và vẫn giữ cái thai đó!

Đến hôm sinh nhật Rita (20/11), bọn mình đã tổ chức sinh nhật cho cô ấy, nhưng Rita đã ko đến và tắt di động, nên bọn mình ko biết cô ấy đi đâu.Về sau mới biết hôm đấy Rita đã hẹn đi gặp Tâm, và bị Tâm đánh vì kiên quyết giữ cái thai. Sau khi đánh Rita,Tâm đã ko dùng điện thoại di động và ko liên lạc với Rita nữa. Vài ngày sau Tâm đã cặp kè với 1 con nhỏ khác và chính mắt chúng tôi đã nhìn thấy.

Và mấy hôm sau, mẹ của Tâm có gọi điện thoại vào hỏi thăm Rita, và nói là Hương đã qua nói cho bả ý biết.Mẹ của Tâm ko có gì ngạc nhiên khi nghe con ba` ấy hại người ta như vậy,bình tĩnh tới lạnh lùng.

Và vài ngày sau, anh của Tâm từ Vũng Tàu lên đưa Rita đi khám thai. Nhưng bác sĩ nói là cái thai đó đã bị hư và nguyên nhân này là do lần Tâm đánh Rita. Ngay sau khi biết chuyện này, anh của Tâm đã mặc kệ Rita ngay ở bệnh viện với tâm trạng suy sụp. Rita đã uống thuốc ngủ để tự vẫn nhưng đã đc cứu ngay sau đó.

Và khi Rita đang ở trong bệnh viện, nhỏ Hương đã gọi điện vào chửi bới ko ra gì. Tôi ko hiểu điều gì đã làm Hương trở mặt như vầy! Đến khi Rita tỉnh dậy,cô ấy đã thực sự bị sốc cả về thể xác lẫn tinh thần khi biết Hương chửi mình như vậy. Nói thêm rằng đấy ko fải lần đầu Hương chửi Rita mà còn nhiều lần trc nữa. Hương đã ko trực tiếp gọi cho Rita mà để bạn cô ấy làm việc này.Trước khi mà Rita chết, họ thay nhau gọi vào đây để chửi...do máy nhà Rita lưu lại đc số nên có số fone này:04-8521482 và 04-5729758

Điều này cũng làm Rita sợ vô cùng!Và sau đó Rita đã mất vì ko còn chịu đựng đc thêm nữa. Tất cả những hành động của Hương là nguyên nhân gián tiếp gây nên cái chết của bạn tôi. Khi Rita còn sống, Hương cũng đã cố ý hăm doạ bằng cách nhắn tin có nội dung cho Tâm nhưng lại vào số của Rita:
26/01/05 22:58
Thoi,a dung noi nua.E chiu het noi roi,a noi yeu e ma ko lam dc j ca.No da dong den e roi day.E ko chiu noi nua.Lan trc e de ban e giai quyet voi no,nhung lan nay chinh e se giai quyet.Gd a ko lam dc j thi de gd e.A hay cho xem.***End***

( thôi, anh đừng nói nữa. Em chịu hết nổi rồi, anh nói anh yêu em mà ko làm đc gì cả. Nó đã động đến em rồi đấy. Lần trc em để bạn em giải quyết nó nhưng lần này chính em sẽ giải quyết. Gia đình anh ko làm đc gì thì để gia đình em. Anh hãy chờ xem)
Khi nghe tin Rita chết, Hương ko tin nên đã nhờ bạn gọi điện vào chủi bới. Và cuối cùng tức wá, Hương đã trực tiếp gọi vào để chửi! Hương gọi vào ko fải là để xác nhận tin Rita chết mà là Hương nghĩ rằng Rita làm như vậy là để níu kéo Tâm!

Còn về fía Tâm, Tâm đã bỏ rơi Rita hoàn toàn!Có 1 người bạn đã nhắn cho Tâm để bảo rằng Rita sắp chết, và doạ sẽ kiện Tâm vì đã làm cho Rita ra nông nỗi vậy. Thế mà Tâm nhắn lại như sau:
10/12/04 10:07
No ngu thi no chet!Tao ko quan tam!Tui may co di thua kien thi cung vay thoi!Gia dinh tao se ko de cho tao bi gi dau!***End***
thế mà lúc đầu nó nhắn cho Rita rằng:
25/11/04 10:15
A da noi ko bo e la ko bo e ma!It ra do cung la loi noi cua 1 thang dan ong chu!Ko phai cau nao a cung lua doi e dau!***End***

Tôi biết khi tôi kể chuyện này ra! Mọi người có thể sẽ nghĩ ko hề có chuyện này! nhưng tôi có hoàn toàn các bằng chứng và vô số các tin nhắn mà Tâm và Hương đã gửi cho Rita.
Tôi vô cùng đau đớn trước cái chết của bạn, và tôi thật sự cũng mới biết tin này. Và gia đình của Rita cũng vậy. Lúc đầu ko ai trong gia đình biết Rita có mang với Tâm.
Mọi chuyện đã qua rồi...bạn tôi cũng đã không còn nữa..Tôi biết khi tôi post bài này lên forum này rồi cũng sẽ có những ý kiến này nò nhưng tôi không quan tâm!Điều tôi muốn nói ở đây ..tôi muốn chia sẻ và điều tôi muốn mấy bạn đọc ở đây đó chính là mấy bận hẫy nhần vào đấy và hãy tìm cho mình bài học về cuộc sống..về chuyện tình cảm và cách giải quyết mọi chuyện...tôi ko muốn một ai trong chúng ta lại mu` quáng....lại lặp lại chuyện này một lần nữa để rồi có kết thúc ngu ngốc thật đáng trách hơn là đáng thương như bạn tôi...

Old 27-01-2005, 04:05  
rita

(Tâm gửi cho Rita)
12/10/04 21:11
Bx con dau ko?Bx con bi ra mau nhu hom wa ko?Bx con so ko?***End***

(Tâm gửi cho Rita)
15/10/04 15:09
E yeu oi dang lam gi day?Co nho a ko vay cuc cung?***End***

(Tâm gửi cho Rita)
15/10/04 20:55
E yeu oi,a nho e nhieu lam!Hom nay cuoi tuan nen e moi di nhau ve.Ngay mai bon e dc nghi.A mong den ngay mai qua,a muon dc gap e lam!A YEU E!?***End***

(Hương gửi cho rita)
18/11/04 15:55
Ba e lam thanh tra chinh phu.Me e luc truoc la giao vien day tieng Nga nhung h nghi roi!o nha mo cua hang choi!A e dang hoc nam 3 DHNgan hang!Sau nay e cung muon hoc nganh nay!hihi!Gia dinh e thi kha hon gia dinh T nhung a e nha e don gian lam!Nha T xe hoi,nha cua,ten dien nuoc deu do nha nuoc cap!E nghi sau nay T cung se chang lam nen tro trong gi dau vi tat ca nhung thu do ko phai la cua T!Con duong vinh quang ko co dau chan cua ke luoi bieng ma,phai ko c?

(Tâm gửi cho Rita)
19/11/04 22:06
A xin e day!e muon a nhu the nao?E se lam tat ca!A so lam roi!A se ko lam gi de e buon nua!bay h ma e cu giu lay no thi a se mat tat ca!E di pha di!A nan ni e day!***end***

(tâm gửi cho bạn của Rita)
10/12/04 10:07
No ngu thi no chet!Tao ko quan tam!Tui may co di thua kien thi cung vay thoi!Gia dinh tao se ko de cho tao bi gi dau!***End***

(Hương gửi cho rita)
17/12/04 09:39
May co gioi thi may ra day di!Dit con me con me com mat lon!Tao phai so may ah?Lon bo may day nay,banh me may!Dit me con di,con me con mat lon,con diem,cai loai gai mat trinh nhu may thi chi de cho cho no dit thoi***End***

Old 27-01-2005, 04:54  
rita

còn đây là nhà của thằng Tâm! ở tổng cục hậu cần ngoài HN!

Old 27-01-2005, 06:48  

God Member

KL$: 170
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2002-2005)

Cái này có thật hay không thì chưa biết được nhưng nếu là muốn kể 1 câu chuyện thì không nên đưa tên thật ra đây . Còn nếu định lên án bôi bác thì nói hẳn ra . TOpic này cần được lock lại trước khi có quá nhiều lời đồn . Ban quản trị nên xem xét
17/12/04 09:39
May co gioi thi may ra day di!Dit con me con me com mat lon!Tao phai so may ah?Lon bo may day nay,banh me may!Dit me con di,con me con mat lon,con diem,cai loai gai mat trinh nhu may thi chi de cho cho no dit thoi***End***
Đọc kỹ tin nhắn này sẽ thấy là Rita đã phải nhắn 1 cái gì đấy cho em Hương này rồi .
18/11/04 15:55
Ba e lam thanh tra chinh phu.Me e luc truoc la giao vien day tieng Nga nhung h nghi roi!o nha mo cua hang choi!A e dang hoc nam 3 DHNgan hang!Sau nay e cung muon hoc nganh nay!hihi!Gia dinh e thi kha hon gia dinh T nhung a e nha e don gian lam!Nha T xe hoi,nha cua,ten dien nuoc deu do nha nuoc cap!E nghi sau nay T cung se chang lam nen tro trong gi dau vi tat ca nhung thu do ko phai la cua T!Con duong vinh quang ko co dau chan cua ke luoi bieng ma,phai ko c??***End***
Còn tin nhắn này chả hiểu lấy đâu ra , càng đọc càng vô lý . Chẳng nhẽ Hương nó lại gửi tin nhắn cho chị Quỳnh như thế này Vô lý !

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 27-01-2005, 07:01  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Co' le~ ko nen va` cung~ ko can` lam` moi chuyen cang thang nhu the'. Moi nguo`i co 1 cach nhin rieng ve chuyen nay`.
Moi nguoi doc ky va binh tinh khi noi chuyen trong topiz nhay cam nhu the nay` nhe'!

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 27-01-2005, 07:02  

God Member

Ai kiểm chứng ???
Từ hồi quen Tâm tôi chẳng biết ai tên là Quỳnh ở đây cả .
Còn quan hệ của tôi với Tâm như thế nào thì không cần phải liệt kê ra đây làm gì !

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 27-01-2005, 07:07  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Người kiểm chứng thì chắc phải hỏi người post là rõ nhất
Còn you ko biết chắc thì cũng đừng tự tin đến độ đem cái điệu cười kia vào đây đâu, tranh luận nghiêm túc đừng nên cười thế

Nói chung topic này đưa ra ko phải để mọi người phải đánh giá công khai làm gì, mọi người hãy đọc, hãy tự suy ngẫm trong đầu, tự rút ra cho mình từ chuyện này. Dĩ nhiên trong đây, có người quen T, có người thân với H, và có thể chẳng ai biết Q là ai, nhưng ko phải quen hay thân hay ko quen ko thân có nghĩa là bạn chắc chắn việc này là đúng hay sai. Bởi lẽ người trong cuộc sẽ là người hiểu hơn bao h hết. Họ sẽ hiểu, ko cần chúng ta thanh minh hay buộc tội. Người post bài này lên chắc cũng chỉ để nói lên một tình huống đau lòng trong cuộc sống này mà thôi.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 27-01-2005, 07:10  

God Member

Là người nào ??? Bây giờ nói thế này thì chả ai biết được cả
Mà kể cả có là sự thật thì con người biết suy nghĩ một tí không nên post tên thật lên nếu như ý định như mở bài chỉ là để kể 1 câu truyện , nếu muốn lên án thì nòi hẳn ra thì sẽ chẳng còn ai nói gì cả .

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 27-01-2005, 07:25  
rita

Bạn là bạn của Tâm, tất nhiên bạn sẽ bên bạn của mình. Còn tôi, là bạn của Quỳnh tôi cũng có suy nghĩ của riêng tôi.Tôi là người nên cũng có những cảm xúc của riêng mình chứ,bạn tôi chết như vậy chẳng nhẽ tôi ko đc thương tiếc hay sao?Bạn nói tôi ám chỉ điều gì ư? Tôi chả ám chỉ điều gì hết. Tôi chỉ muốn nói rằng đây là 1 bài học mà ai cũng nên biết và nên tránh! Còn bạn bảo tôi để tên thật làm gì ư? chuyện có thật thì nên kể tất cả là sự thật,cớ sao phải che dấu điều đó. bạn tôi có thai là 1 điều xấu hổ.Nhưng cái kẻ làm bạn tôi có thai và chửi bới bạn tôi thì nên xấu hổ hơn mới fải.

Old 27-01-2005, 07:51  
keep_smiling

Tôi chẳng wen Q,T hay H nào ở đây cả. Nhưng đọc những lời mà nick Rita viết tôi thấy đc. sự chân thành và tôi tin.
Còn tại sao viết để kể 1 câu chuyện thì ko đc. cho tên thật vào? Tác giả dám viết tên thật ra càng chứng tỏ truyện là thật thôi.
Nói là lên án cũng chẳng sai.
Như đã nói từ đầu tôi tin truyện này là thật nhưng ko phải là ng` trong cuộc nên cũng ko biết thực hư thế nào.
Nếu như truyện này là thật thì chẳng hiểu sao trong cái XH này còn tồn tại đc. nh~ T hay H j` đó. Chết quách đi cho nó xong.
Thật hay k cũng chỉ có bản thân ng` làm biết.
Dù sao thì tôi cũng nghĩ thời gian sẽ làm sáng tỏ mọi chuyện.
^_^

Old 27-01-2005, 11:47  
DIEPMYLOVE

Đcm bôi nhọ bạn bè tao quá đấy thứ nhất là con bạn của cô có chết đâu hay nó lại toàn giả chết làm trò àh đcm
đang bận tí tao post bài đcm

Old 27-01-2005, 12:09  
cloy_bong910

Thật sự những chuyện kiểu này rất nhạy cảm, vậy nên hãy chắc chắn đâu là sự thật hãy post bài lên, nếu không rất dễ gây tổn thương đến người bị nhắc đến thậm chí hậu quả sẽ còn vượt cả những rì nói đến trong câu chuyện. Nếu câu chuyện là có thật xin cũng để người trong cuộc tự giải quyết, và hãy coi đó là một vết đen trong xã hội bây giờ

Old 27-01-2005, 12:47  

Phá sản!

KL$: 0

tôi nghĩ rằng đây ko hẳn là 1 topic để lên án 1 cá nhân, càng ko phải là 1 câu chuyện giáo điều chung chung. nếu tất cả những chi tiết này là thật, đó sẽ là 1 bằng chứng cho tội ngộ sát, và cao hơn nữa, là sự ô uế của đạo đức. T hay H, xin mạn phép cho tôi nói, đã đến tuổi chịu trách nhiệm hình sự. Dù sao thì cây ngay ko chịu chết đứng, khi là 1 người trong sạch thì các bạn có quyền lên tiếng bảo vệ quyền lợi của mình. hoặc ngược lại, bị pháp luật tước nó đi. mong sớm có lời giải đáp.
duck_duck is offline  

Old 27-01-2005, 13:11  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

tôi không quen nhân vật nào trong chuyện này nói đúng hơn, tôi có biết Tâm qua lời một số người bạn. Nhưng có lẽ không đủ để nhận xét> Và tôi cũng không nghĩ mình có tư cách gì để nhận xét về chuyện này khi nó chưa được sáng tỏ, có lẽ cả các bạn cũng vậy. Chưa có ai lên tiếng phủ nhận hay khẳng định. Chưa có một chứng cứ nào rõ ràng. Nhưng dù sao thì nó cũng là chuyện đáng để chúng ta phải suy nghĩ nhiều
Mong rằng người đã khuất được yên nghỉ

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 27-01-2005, 13:59  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by Dart@27-01-2005 @ 12:29
Nếu đây mà là một trò đùa thì .....X-(
Lác ! Kể rõ tao xem nào ......MK.....
anh nghĩ anh là ai mà anh có thể nói những lời lẽ như thế! cho dù chị Q còn sống hay chết thì anh cũng cần fải biết thế nào là fép lịch sự tối thiểu của 1 thằng đàn ông anh ạ! anh đừng nói người ta bịa chuyện khi mà anh chưa biết thật sự nó là ra sao anh ạ...nếu ko về sau lại thấy xấu hổ với bản thân mình lắm đấy! anh là ai mà dám nói về người ta như thế? anh nghĩ anh lên đây là để bênh vực cho bạn anh à? em xin lỗi nhé..nếu mà cái thằng bạn anh nó ko có liên quan gì đến thì cũng chả bao h người ta đụng đến nó! anh nên hiểu rằng cái chết của 1 con ng` là chuyện lớn!
nếu anh muốn biế chuyện có thật hay ko! anh thử gọi vào cái số đấy là biết thôi! còn bạn anh chẳng nhẽ nó ngu đến mức vạch áo cho ng xem lưng à!?

còn DML! em nghĩ rằng anh đừng văng bậy ở đây nữa! nếu anh muốn chứng minh bạn anh ko làm thế thì xin lịch sự 1 chút đc chứ!
putin53 (6:33:54 PM): dcm
putin53 (6:33:57 PM): tuong chuyen gi` moi me
putin53 (6:34:07 PM): hoa ra cai chuyen may` ke cho anh la` lau lam roi` em ah`

anh bảo anh biết chuyện em kể cho anh! vậy hoá ra là thật à! em mong anh vẫn nhớ là anh đã nói với em cái gì!

:X
dark_girl is offline  

Old 27-01-2005, 15:21  
honestly_Okie

Thôi thôi .
Chuyện này anh Dart nói thế là sai rồi Em cũng đã từng biết anh Tâm qua anh hì đúng như những gì em thấy ở anh Tâm thì anh ấy là 1 người khá tốt, hiền lành . Đến em chỉ biết anh ấy sơ sơ mà cũng ngĩ thế thì anh V là bạn anh ấy , chắn hẳn anh V sẽ cảm thấy sock và muốn bảo vệ cho bạn mình
Khi đầu em đọc em cũng chẳng dám tin đây là sự thật ,nhưng đúng là 1 chuyện nhạy cảm như thế này chẳng ai dám bịa đặt đâu anh ạ
Anh chưa biết rõ ràng thì anh nên nói lịch sự hơn , dù sao theo như bạn của chi Q nói thì chị ấy cũng mất rồi . Đây là 1 chuyện đáng buồn .
Từ trước tới h, Những chuyện xấu như thế này , có chăng thì chỉ biết qua những bài báo , những chuyện người ta đồn thổi .Em cũng không thể nghĩ những người học sinh KIm Liên bình thường lại có thể làm những chuyện xấu xa, ô uế về đạo đức như thế này.
Còn anh DML anh nên xem xét lại cách ăn nói của anh, đây là 1 chuyện khá tế nhị và nhạy cảm , anh nên cân nhắc kĩ trước khi nói . Đã đành là bạn của các anh Nhưng Không có lửa thì chẳng bao h có khói đâu

Old 27-01-2005, 15:46  
kiss_kill_88

Đồng ý với Honestly_okie ,anh Dart với anh DML ăn nói zì mà bất cần thế .Theo những zì Dark-girl gửi thế kia,rõ ràng là anh DML cũng biết chuyện mà phải ko thế tại sao lại lên đây nói như kiểu người khác đặt điều vậy .Chuyện này ko phải ai cũng biết sự thật cả ,nên ko thể phán xét người khác như thế ko lại mang tiếng ra .

Mình đọc toàn bộ rồi,cá nhân mình ko có ý kiến zì cả vì thưc hư thế nào vẫn chưa rõ ràng.Nhưng mình thấy những zì người ta viết rất thật :Sđt,ngày zờ nhắn tin v.v... Và rõ ràng người ta cũng chả có lí do zì đi đặt điều vớ vẩn như thế .

Nếu đây chỉ là 1 trò đùa thì dẹp đi cũng chưa muộn.Còn nếu là sự thật,cũng xin chúc chị Q. an nghỉ ,và những người có tội sẽ phải đền tội

Old 27-01-2005, 15:55  

Phá sản!

theo tui thì chuyện nếu không có thật thì người ta chả dư hơi đi vào web trường mình mà dựng nên làm gì . Mà lại có cả tên thật , người thật việc thật chứ đâu phải trò đùa gì đâu , mà nói thật chả ai ngu đến cỡ đi đùa kiểu đó . Anh dml và anh Dart bênh bạn thì có lẽ cũng chả có gì là sai , chuyện đấy cũng dễ hiểu thôi nhưng có lẽ các anh nên tìm hiểu rõ trước khi nói năng kiểu đấy với người ta , chị ấy bị mất bạn còn đau xót hơn nhiều .
daibangtrang is offline  

Old 27-01-2005, 16:07  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

đằng nào thì anh Tâm với ban Hương a15 cũng có lên đây đâu,bịa đặt thì được cái gì

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 27-01-2005, 16:20  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

mình nghĩ rằng trong chuyện này có rất nhiều chuyện chưa rõ ràng! cho nên mọi người hãy cứ bình tĩnh! ngày mai bạn của hương sẽ lên kể lại mọi chuyện! có nhiều chuyện mà chính chúng ta cũng chưa biết cụ thể..vì ko fải là ng` trong cuộc nên ko biết rõ đc hết!

dark_girl is offline  

Old 27-01-2005, 17:04  
cuccuthoithoi

Bạn rita sao ko thấy bạn lên tiếng nữa vậy??????? Mình đã đọc những gì bạn viết , và mình thấy nếu đó la sự thật thì thật là đáng buồn.
Nhưng mình có 1 số điều hơi thắc mắc. Ở trên, bạn đã viết rất rõ về những hành động và việc làm của T và H. Nhưng còn những suy nghĩ của Q, những phản ứng của Q khi những chuyên ấy xảy ra như thế nào thì ko thấy bạn nói rõ, ban chỉ nói rằng Q " sốc, sợ". Liệu Q có nói hay làm điều gì ko ? ( vd nhu sau khi bi T dánh thì Q có suy nghĩ hay nói điều gì ko..???....biết đâu Q cũng đã làm điều gì đó khiến cho mọi việc tồi tệ hơn ( đây chỉ là vd để bạn hiểu câu hỏi của mình) ).
Tôi và 1 số bạn ở đây là những người ở giưa chuyện này, chúng ta ko nen kết luận 1 cách quá vội vàng. Chúng ta cần phải lắng nghe tiêng nói từ cả 2 bên (tất nhiên ko phải những câu noí bậy) để có cái nhìn chính xác hơn về việc này.
Tất cả chúng ta dều chờ đợi từ cả 2 phía.
Mong các bạn trả lời

Old 27-01-2005, 17:04  
DIEPMYLOVE

chậc DML không fủ nhận là chuyện này không có thật nhưng những cái gì quá đáng thì fải nói X-(
cái thứ 2 la`chuyện mất thai cũng có điều này hoàn toàn không fủ nhận nhưng cái chuyện Rita tự tử thì không có đâu đừng nói cái kiểu khiếp đảm như thế.
Tôi cũng biết Rita đã nhắn gì cho Hương àh hình như là còn tin nhắn cho người yêu trước của T ở lớp 12Q gì đó thì fải không nhớ ra lắm nhưng bạn Rita có nói là Rita và Hương có mối quan hệ tốt ... đừng nhầm.. tôi không biết thế nào là quan hệ tốt khi mà nhắn tin cho một người nào đó mà chưa biết người đó như thế nào đã chửi những câu tục tĩu có cần fải nói ra không sao bạn Rita không nói những mess có nội dung như thế cho mọi người xem .
chuyện khác là theo tôi được biết chi tôi có kể thì Rita luôn đe doạ Tâm và doạ tự tử đến mấy chục lần rồi cái đó về hỏi Rita bạn của bạn nhé cái chuyện thấy nhà người ta có tiền là đe doạ thế mà bảo là được à .
Mà nói thẳng ra tôi chơi với T và cũng biết kha khá đó là T là một người hiền lành dĩ nhiên chuyện có thai không thể đánh giá là T là một người xấu chuyện đó bất đắc dĩ mới fải nhưng có mỗi chuyện huỷ thai rồi tung tin đồn nhảm là chết chóc với đánh đập thì không được . Nói thì fải đúng mà chuyện đó đã lâu rồi tất nhiên là được nói để rút kinh nghiệm nhưng có lẽ đây là hành động đả kich gây mất cảm tình của người khác đối với T . Tôi thì chẳng có quan hệ gì với chuyện này nhưng ở đây tôi muốn nói là mọi người nên nghe từ 2 chiều hướng đừng nghe những lời có ý buộc tội một cách lộ liễu như thế anh chơi với Tâm thì người đó hiểu không cần thanh minh OK .
Mà ở đây toàn người Hà Nội có vào được trong đó xem đâu mà nói ra mộ ở đâu thế post anh mộ cho tôi xem cái X-(

Old 27-01-2005, 17:09  
DIEPMYLOVE

một điều nữa là em Hương A15 lên đây nói chuyện thẳng thắn em nhé ..
cái này cũng là tư cách một con người đấy là xúc fạm nhân fẩm một cách quá đáng những gì em đã nt , nói chuyện thì em cứ thằn thắn nói ra nhé đừng để anh fí công post bài được chứ
còn bạn Rita yêu cầu bạn nên post bài có nội dung chân thực sắc nét chứ đừng nói tốt chỉ một fía . tất nhiên là có thể bạn biết nhiều hơn tôi nhưng đừng nói một cách thái quá OK
ý kiến của DML đến đây là hết mong mọi người hiểu cho tôi tất nhiên tôi rất bực mình và không hài lòng vì chuyện này có gì xin được lượng thứ nhé OK

Old 27-01-2005, 17:16  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Đúng vậy! nếu bạn Hương lên đây thì mọi chuyện sẽ rõ ràng hơn! X-( bực cả mình.. đọc mà cứ thấy kiểu gì ý.. X-( mỗi ng` 1 fách...chả biết đường nào mà lần.. mịa!

dark_girl is offline  

Old 27-01-2005, 17:40  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

thứ nhất là mình đã hỏi rất nhiều người về chuyện này và hỏi xem anh Tâm là ng` như thế nào. hầu hết mọi ng` đều nói gia đình nhà Tâm là nhà có tiền và khá giàu có.
thứ 2 là Tâm rất hiền. chuyên này công nhận là đúng. vì cũng có 1 đợt bạn mình gọi cho anh ý(từ khi anh ý học lớp 10 còn bọn mình học lớp 8) mẹ anh ý rất nghiêm khắc và cũng có thể nói là Tâm hiền! nhưng mình ko biết lý do tại sao mọi chuyện lại tùm lum lên như thế này!
chuyện Tâm có thai với Quỳnh là rất đáng trách! và mình biết là ko fải tự dưng mà Hương chửi Q đâu! hãy đọc lại cái tin nhắn ở trên.. :" anh xem nó đã động đến em rồi đấy.." có nghĩa là Q đã có thể làm gì Hương nên H mới có thái độ như vậy!
Thiết nghĩ topic này cần fải đc làm sáng tỏ mọi chuyện! và cũng cần H lên đây để nói chuyện trực tiếp

dark_girl is offline  

Old 27-01-2005, 17:44  

Senior Member

Class: A3 (2002-2005)

Tôi không quen biết ai và rõ ràng là không liên quan gì đến vụ này nhưng thiết nghĩ 1 topic mang tính nhạy cảm cao như vậy không nên đem ra thảo luận 1 cách tự do và quá dân chủ. Thêm nữa, tôi nghĩ các bạn nên giữ thái độ nghiêm túc 1 chút nếu đã tham gia thảo luận vấn đề này. Những biểu tượng mặt cười nhăn nhở rõ ràng không hợp lý chút nào, gây rất nhiều phản cảm cho người đọc, mong các bạn rút kinh nghiệm... Về phần mình không phải người trong cuộc nên không dám đưa ra nhận xét nào tuy nhiên hãy đợi tiếng nói của người trong cuộc, đợi bài của rita và bạn Hương gì đó. Thân

Vietnam HighIQ Society's member - http://www.iqtest.vn
Catboy is offline  

Old 27-01-2005, 18:03  
hikaru276

Em học 11A15 và ngồi cạnh Hương.Tất cả những chuyện này em đều biết và em xin khẳng định là ko hể có những chuyện như rita nói.(Mà rất có thể Rita là Q muốn lên đây bôi xấu bạn em)
Em xin khẩn khoản đề nghị mod lok topic này.Đây là yêu cầu của H nhờ em lên đây nói.Thật ko thể chịu đc khi có ng` nói xấu nó như thế.Cảm ơn mod trước

Old 27-01-2005, 18:50  
lenhattam

Tôi là Tâm đây.Hôm nay tôi mới lên mạng và mới đọc những bài viết này.Tôi thật sự có quen với Q nhưng tôi ko có làm chuyện này.Tôi ko biết tại sao Q lại nói tôi như vậy??Tôi cảm thấy tôi và Q ko hợp nhau nên tôi chủ động chia tay và ko nói lí do với Q.Trong thời gian quen với Q chúng tôi gặp nhau ko nhiều,ko hiểu tại sao lại có những chuyện như vậy???Tôi học trường Đại học Cảnh Sát và nếu có chuyện đó xảy ra thì việc gì fải viết lên đây.Chỉ cần báo lên trường tôi thì tôi đã bị đuổi học rồi.Đó là một chuyện vu khống.Mọi người đọc đi rồi sẽ hiểu.

Old 27-01-2005, 19:03  
DIEPMYLOVE

DIEPMYLOVE vừa mới nói chuyện với Tâm và đây là nội dung mọi người nên xem để hiểu rõ hơn
thật sự là tôi rất khó chịu với cái loại cào mặt ăn vạ đúng là con fò rẻ réch
nội dung có hơi bậy vì tôi đang cáu mong mọi người thông cảm

em_yeu_anh_khong_vay148: anh day
em_yeu_anh_khong_vay148: me nha no
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: ok
em_yeu_anh_khong_vay148: anh co lam gi no dau chu
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: dcm
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the cai chuyen chua chiec co ko
em_yeu_anh_khong_vay148: anh wen no luc 2h sang
em_yeu_anh_khong_vay148: ko co
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M:
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the ha
em_yeu_anh_khong_vay148: uh
em_yeu_anh_khong_vay148: anh bo no the la no tuc wa n onhu the day
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: sao ba` lan baop co
em_yeu_anh_khong_vay148: neu ma co chua thi anh chet roi
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the no chert chua anh
em_yeu_anh_khong_vay148: no mang len truong anh thi anh bi duoi hoc roi
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: dung roi`
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: no chet chua
em_yeu_anh_khong_vay148: no chet cai con khi moc
em_yeu_anh_khong_vay148: ban anh moi gap no xong ma
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: buon cuoi that
em_yeu_anh_khong_vay148: anh deo bit fai lam sao bay gio
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the anh co nik trong klnet chua
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the anh co nik trong klnet chua
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: cu de giai quyet tut u
em_yeu_anh_khong_vay148: anh col roi
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: binh tinh moi duco
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: anh vao post bai` di
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: de em chui nhau voi no
em_yeu_anh_khong_vay148: chuyen nay xay ra lau lam roi
em_yeu_anh_khong_vay148: 2 thang ruoi
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the h a
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: uh
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em cung nghe the
em_yeu_anh_khong_vay148: no bao no se lam cho anh chet
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: cho no them keo day
em_yeu_anh_khong_vay148: neu ma co va no co chung cu thi no da mang len truong anh de anh bi duoi hoc roi
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: rieng cai chuyen nay` th`i anh khoi to no duoc roi` day
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: kien chet me no di
em_yeu_anh_khong_vay148: nhung anh bit no dau ma khoi tto
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the la` chat chit ah`
em_yeu_anh_khong_vay148: anh ko bit nha no o dau va nhu the nao nua ay chu
em_yeu_anh_khong_vay148: ko
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the co dung la` no ten quynh ko
em_yeu_anh_khong_vay148: anh wen o Vu truong
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: chet that
em_yeu_anh_khong_vay148: dung
em_yeu_anh_khong_vay148: no ten la Quynh
em_yeu_anh_khong_vay148: no la ng Quang Ngai
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the nha` no o dau
em_yeu_anh_khong_vay148: anh ko bit nha nio o dau nua
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: con nay` bo lao that
em_yeu_anh_khong_vay148: no nhu con cave ay
em_yeu_anh_khong_vay148: me no
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em tin anh hu
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: chu
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: anh cu yen tam
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: dit me no
em_yeu_anh_khong_vay148: anh bit roi
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: anh cho muon nguoi thay anh nhu the nao`
em_yeu_anh_khong_vay148: anh dang viet thu tra loi tren KL.net day
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: anh bao luon con huong len noi xem the n`o
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: ah`
em_yeu_anh_khong_vay148: con huong dau co bit gi dau
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: "
em_yeu_anh_khong_vay148: chi co anh va no bit thoi
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: nhung ssao chung no lai co sdt cua con huong
em_yeu_anh_khong_vay148: anh ko dung no cai nao ma no dam noi la anh danh no
em_yeu_anh_khong_vay148: me no
em_yeu_anh_khong_vay148: tai vi no xem so dt cua anh
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: copn fo` nay`
em_yeu_anh_khong_vay148: no lam cave hay sao ay ???
em_yeu_anh_khong_vay148: dcm o
em_yeu_anh_khong_vay148: anh moi noi chuyen voi Thanh Lun xon
em_yeu_anh_khong_vay148: no hoi anh qua troui
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: chu sao
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: chuyen anh em la` fai ro rang
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em tuc deo chiu duoc
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em moi chat voi thanh lun day chu
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: anh em bai em post thi` biet
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: de em sua lai bai` anh ah
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em nghe ba` lan noi
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: la` nha` anh dua no di nao thai dang hoang
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: cha biet the deo na`o ma` lan
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: dau roi`
em_yeu_anh_khong_vay148: nha anh o HN thi dua no di bang cai gi co cgu
em_yeu_anh_khong_vay148: em nghi di
em_yeu_anh_khong_vay148: ong ba gia anh kho tinh nhu the nao
em_yeu_anh_khong_vay148: em hoi Thanh Lun voi Hai Do thi em bit
em_yeu_anh_khong_vay148: nha anh ma bit thi em nghi xem anh co an toan nhu the nay ko co chu
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: dung la` the
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: bo lao an cap
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: con fo` re tien
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: bay h em noi that
em_yeu_anh_khong_vay148: lam sao de moi ng hieu bay gioo
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: anh gap no roi` hoi no dinh the nao`
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: anh cu binh tinh
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: fai de tu tu chu
em_yeu_anh_khong_vay148: no lam gi dam gap anh chu
em_yeu_anh_khong_vay148: anh thi ko saso dau
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the thi` sao fai tinh
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em nghi the nay`
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: xem co duoc ko
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: anh noi voi me anh bao la`m ro chuyen nay`
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: xem the na`o
em_yeu_anh_khong_vay148: thoi di em oi
em_yeu_anh_khong_vay148: chet day
em_yeu_anh_khong_vay148: voi lai lam gi bay gio
em_yeu_anh_khong_vay148: ko bit no o dau
em_yeu_anh_khong_vay148: me anh bit chuyen nay
em_yeu_anh_khong_vay148: ba ay ko tin
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: chu con` gi`
em_yeu_anh_khong_vay148: ba anh ma bit thi chet
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em cung biet anh hien lanh
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: la`m deo gi` co cai chuyen day
em_yeu_anh_khong_vay148: deo bit fai lam sao day
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: o
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em tin la` cai nay` em post len moi nguoi se hieu va` ung ho anh
em_yeu_anh_khong_vay148: em ay di
em_yeu_anh_khong_vay148: anh gui len roi day
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: moi nguoi du hieu la` mot con fo` re rach o vu truong thay nha` anh giau co nen dung chuyen
em_yeu_anh_khong_vay148: em len xem thu di
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: ko anh ah
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em dinh post cai mau chat cua anh em minh
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: cho moi nguoi hieu
em_yeu_anh_khong_vay148: cung dc
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: nhu the it ra moi nguoi se ung ho anh
em_yeu_anh_khong_vay148: anh moi post nhung gi anh viet len roi day
em_yeu_anh_khong_vay148: em len ma doc
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: anh doi em ti
em_yeu_anh_khong_vay148: em nho post ve viec may so dt thi mun bit rat la don gian
em_yeu_anh_khong_vay148: no da lay len lay dt anh xem nen moi bit
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the thoi gian thi the nao`
em_yeu_anh_khong_vay148: cung nhu loi xcua ban no noi vay
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: ma` thoi khong quan trong
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: thoi gian co the la` bia dat
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: bo ai ma` nho duoc
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: tin nhan thi cung fai xoa di chu
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: deo ai ma` du memory de nho may cai tin vo van day
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: de em
em_yeu_anh_khong_vay148: bay gio so dt 0908201874 anh lam mat roi va ng dang xai so day chinh la con Quynh
em_yeu_anh_khong_vay148: no con dam goi dt cho anh nua ma
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the thi` ro roi
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: deo fai noi nhieu
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: tuong cai gi` ghe ghom
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em tin la` anh tot nhu thuong
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: em chuan bi di co viec
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: luc khac anh em minh chat tiep
em_yeu_anh_khong_vay148: co gi thi cu nhan tin vao so 0908 808389 cho anhnhe
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: co gi` lien lac voi em nhe 0912050067
em_yeu_anh_khong_vay148: nhan vao mail cung dc

Hi vọng mọi người hiểu anh tôi không bao h làm cái chuyện như thế OK

Old 27-01-2005, 19:21  
cloy_bong910

Thực ra bây giờ cũng đã biết trắng đen rồi, anh Tâm không có làm việc đó, và bà chị Quỳnh vì một số lí do mà đã làm một số việc thiếu suy nghĩ. Tôi vừa chat với người xưng là bạn của Quỳnh ( nick là yeunheanh84) sau đó bà chị ý paste lại cho bạn tôi đoạn tôi chat với bà ý ( là artermix có nick YM là lanh_helios) và bà ý tự đặt contact cho mình la Quynh_nguoimau vậy là đã đủ hiểu chẳng có người bạn nào vì đau xót cho cái chết của bạn mình cả thực chất rita trên Klnet chính là Quỳnh. Nếu bà chị có đọc được bài này của em xin cũng đừng có nghĩ rằng dân Kim Liên ai cũng có thể tin chị. THE END

Old 27-01-2005, 19:43  
wildboy

Oài,Mình học cùng lớp với thu hương 2 năm roài nên fần nào bít tính nó.Nhưng mà đọc xong bài này thì ko hỉu vì sao mà rita lại có thể bịa chuyện giỏi thế cứ như là nhà văn chuyên nghiệp ý.Kịch bản này đem đi làm film đc đấy.Lock topic này đê, còn nếu ko thì cho sang fần khung trời nghệ thuật ý.

Old 27-01-2005, 22:08  

Senior Member

KL$: 667
Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)
Class: A (1990-1993)

Đến đây thì wá rõ đây là chuyện hoàn toàn bịa đặt rồi ,ko hiểu sao trên đời lại có cái loại kon gái nào có thể nghĩ ra nổi những cái chuyện bỉ ổi như thế cơ chứ ,ngay từ đầu đọc đã thấy nghi nghi ,nếu đúng như đầu đề của topic này thì chỉ là để ng` ta gọi là "nghĩ gì" ,thế mà lại post 100% tên + lớp + trường người ta ra --->mới đọc đã thấy có ý đồ bêu xấu người khác rồi!

I'm eating all your kings and queens....all your sex and your diamond....
Hybrid is offline  

Old 27-01-2005, 22:26  

KL$: 15

Hờ hờ, cái topic này lập ra theo tác giả thì là để mọi người suy ngẫm về cách sống, bi giờ lộ rõ sự thật thế này, xấu hổ quá nhỉ, hehe.... Bi giờ Jane chỉ thấy là anh Tâm đã rất may mắn vì đã có những người bạn tốt như DML, và nhiều người khác thôi, và thật đáng thương hại cho những kẻ như rita....

Nói xấu dân KL quá thể như thế là ko được đâu, rita nhá

Welcome to KLNet 6!
Jane is offline  

Old 28-01-2005, 00:17  

God Member

KL$: 145

Các bạn dùng biểu tượng mặt cười phản cảm quá đấy .
Còn vụ em Quỳnh chắc đã rõ , Vu khống như thế là ko tốt đâu em ạ !!!
Cũng là bài học cảnh tỉnh cho bà con , các mối quan hệ nên chú ý cân nhắc , ko thì " chết" lúc nào ko biết !!

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 28-01-2005, 02:55  
keran_nana

Tôi là Trang..là bạn thân của Quỳnh!Là người đã ở bên Q lúc Q bị chuyện đó xảy ra!Tôi đã đọc được tất cả ý kiến của mọi người rồi!Giờ tới lượt tôi nói! Chuyện này ko hề bịa đặt hay hoang tưởng..nó là chuyện hoàn toàn có thật!Ko ai rảnh mà lên mạng đi bịa đặt 1 câu chuyện lấy tên người thật cả!Ko ai rảnh rỗi tới mức vậy đâu!Giờ thì mọi chuyện cũng đã qua rồi..bạn tôi cũng ko còn nữa!Tôi post bài lên đây ko phải kể lể,bôi nhọ ,nói xấu ai cả.. Vấn đề ở đây đó là sự thật và tôi muốn nói ra để mọi người rút ra cho mình bài học thôi!

Tôi ko biết Q và Tâm gặp nhau và quen nhau như thế nào..Tôi chỉ biết là trưa hôm đó nó gặp tôi với vẻ mặt mất ngủ ..nó đã khóc thật nhiều và nói với tôi là nó có thai..mới đầu tôi cũng ko tin....tôi thật sự bất ngờ..nhưng giờ mọi chuyện đã xảy ra rồi...tôi cũng ko biết phải làm sao cả..tôi khuyên nó cách tốt nhất là nên nói cho thằng Tâm biết và tìm cách giải quyết tốt nhất.. nhưng Q càng khóc nhiều hơn ..nó nói là từ khi bị chiếm đoạt tới giờ hình như thằng Tâm tình cảm đã thay đổi..thỉnh thoảng mới dt và nt thôi...ko như ngày xưa nữa..sau đó nó đưa cho tôi số Dt mà nó nghĩ là của 1 bạn gái khác thằng T mà nó tình cờ biết..tôi có Dt tới số đó hỏi và biết người đó tên Hương..mới đầu người đó nói là bạn của T nhưng sau nhận là bạn gái..Tôi đã cho H biết sự thật..H rất bàng hoàng và có Dt ..nt an ủi Q rất nhiều...Còn về phần thằng Tâm..nó bắt đầu trốn..ko xài Dt..tôi và Q ko thể liên lạc với nó..chỉ biết tn vào số Dt của nó và thỉnh thoảng nó mở dt nt trả lời lại 1 cách miễn cưỡng...tôi đã hiểu....

Còn quỳnh chỉ mới mấy ngày thôi mà nhìn khác hẳn..ốm nhom....ko ăn uống gì..chỉ biết khóc và lúc nào cũng đăm chiêu suy nghĩ..nhìn như người mất hồn...Nó ko biết phải làm sao cả..thậm chí nó đã ko dám đến trường học..ko dám ở nhà vì sợ người nhà phát hiện...nó wa nhà tôi ở..Bình thường cuối tuần nào thằng T cũng về Sg với nó nhưng tuần này thằng T nói là phải trực(nó học ĐH Công An ở ngoài ngoại ô SG ) nên ko thể về đc... Nó yêu cầu Q phải phá thai..mới đầu là năn nỉ này nọ nhưng sau đó là hăm dọa bỏ rơi...mà ko phải Dt nói chuyện đâu !Toàn là nt ko àh!nt năn nỉ..hăm dọa..tới giờ tôi đang giữ Dt của Q và mấy tin nhắn đó cũng còn 1 ít vì lúc đó Q nó đã delete nhiều..

Rồi tới Snhật Quỳnh..thằng Tâm cũng về..về ko phải để dự Snhật..thậm chí 1 lời chúc mừng còn ko có nữa..nó về để bắt Q đi phá thai..Phần Q nó quyết định giữ lại cái thai..nó nói phá thai là 1 việc làm ko thể tưởng tượng đc..Chính tôi và mấy đứa bạn cũng khuyên Q là nên suy nghĩ kĩ lại đi..Q còn quá trẻ..ko thể giữ lại đc...ko thể làm mẹ lúc này đc..nó còn cả 1 tương lai...q cũng xiêu lòng và đồng ý đi phá thai cùng thằng Tâm..tới lúc này Thằng tâm trở mặt lại và nói rằng nó hết tiền rồi..nó ko đi đến bệnh viện..Q muốn đi phá thì tự đi 1 mình đi..Đến lúc này thì ko thể tưởng tượng đc..con Q muốn ngất xỉu luôn ..Q nói lại và thằng T đánh vào bụng Q..

Tối hôm đó Snhật Q..nguyên đám tụi tôi đã đặt party cho Q nhưng nó đã cancel lại..nó tắt dt nên tôi ko thể liên lạc đc..khuya đó nó cũng ko về nhà tôi..
sáng hôm sau nó ..tôi và nó tới quán cafe gặp nhau...nhìn nó thê thảm và tiều tụy....tôi hỏi thằng T đâu thì nó nói thằng T về trường rồi..bắt đầu từ đây thằng T trốn Q luôn...chính tôi đã đt tới trường để gặp T nhưng ko đc...Càng nhìn con Q tôi càng đau lòng...Nó lúc nào cũng nói là muốn chết... Giờ ko biết làm sao..chính tôi là người ngoài cuộc tôi cũng ko biết phải sao nữa...Thế là sáng hôm đó Q đã nhờ Hương ở Hn qua nhà nói với gia đình thằng T biết chuyện và hỏi luôn số Dt của ba mẹ thằng T..lúc này Q và Hương Hn vẫn còn liên lạc với nhau bthường..H luôn hỏi thăm về Q nhưng mặc khác Hương và thằng T vẫn quen trên danh nghĩa là người yêu của nhau..

Rồi mẹ thằng Tâm cũng dT vào cho Q..Q kể hết mọi chuyện cho bà ấy nghe nhưng bà ấy bình tĩnh đến lạ lùng..bà ấy nói là đang bận công việc ,sẽ Dt cho q sau..và hứa là sẽ thu xếp công việc sớm để vào thăm Q..nên nhắc lại ở đây là HỨA nhá...
2 ngày sau..1 người dt cho Q và tự xưng là anh Hai của Tâm...người đó nói từ Vũng Tàu lên và đang ở Sg...yêu cầu gặp Q và nói chuyện..lúc này tôi và 1 người chị chỉ chơi chung đã khuyên Q đừng gặp anh của thnằg Tâm làm gì..Anh nó ko là gì cả..nếu gặp thì gặp ba mẹ của thnằg T đó..thằng T giờ đã trốn rồi..giờ ba mẹ nó muốn giao trách nhiệm lại cho anh nó lên Sg giải quyết sao?Nhưng con q đã trốn tụi tôi và gặp anh Hai của thằng tâm...sau này vô tình nhờ bạn học cùng lớp với tôi ở Vũng Tàu biết anh Hai của Tâm và nói là anh nó ở VT cũng"nổi tiếng" về mấy chuyện không hay ho cho lắm..

Con Quỳnh cũng trốn tụi tôi và gặp anh Thằng Tâm ở quán cafe gần Sân bay...Gặp Q việc đầu tiên anh Hai nó đề cập ko phải là sức khỏe hay thăm hỏi gì mà là chuyện đi khám thai và phá cái thai..lúc này con Q mới Dt báo cho tôi biết...tôi yêu cầu nó hãy quay về nhà và đừng bao giờ gặp ai trong cái gia đình thằng Tâm nữa..tôi gọi lại yêu cầu lần nữa thì nó tắt máy luôn..chiều hôm đó tôi đangđi tìm nó nthì nó dt cho tôi là đang ở bệnh viện Phụ sản Quốc tế ở Q1 đợi anh thằng Tâm và muốn tôi tới cùng...Lúc tôi đến đó thì đã gặp Q và anh thằng T..Thật sự tôi đã ko cản kịp chuyện của con Q lúc này..trong khi chờ làm giấy tờ vào khám..anh của thằng T có ngồi nói chuyện với 2chúng tôi.. nào là anh thật xấu hổ khi có đứa e như vậy...nào là thật có lỗi với e..giờ anh cũng ko biết làm sao cả...gia đình anh rất có lỗi với em..a muốn e vui vẻ như xưa và sẽ cố gắng làm cho e vui...Con Quỳnh nói muốn gặp thằng T...lúc này Q vẫn yêu T và thật sự nhớ T..nó muốn gặp T.. nó quay sang nói với anh thằng T là có thể cho nó gặp T vào cuối tuần đc ko?nó muốn nói chuyện thẳng thắn..thì anh thnằg Tâm chối phắt đi rằng là"anh Dt và liên lạc với em anh cũng ko đc..nó sợ lắm e ơi..anh cũng ko biết sao nữa..."toàn là láo toét và giả dối..chỉ tội cho con Q thôi..Tin người quá....yêu quá nên đến nông nỗi này..

Răng: Thêm dấu.

Old 28-01-2005, 04:19  
keran_nana

sau khi khám xong và bsĩ nói là cái thai ko còn nữa..anh thằng Tâm vừa nghe như vậy thì đứng dậy bỏ phắc ra ngoài và đi luôn...ko nói 1 lời..Quỳnh ngồi trong bệnh viện vắng người mà khóc...nó khóc như chưa bao giờ được khóc...khóc cho sự uất ức và khóc thương cho chính bản thân...tôi cũng chết lặng theo nó..ngồi được ở bệnh viện 1 lúc tôi cùng nó đi lang thang ngoài đường cho khuây khoả.. nó vừa khóc vừa đi và chỉ muốn lao đầu vào xe ngoài đường..tôi phải kể đủ mọi chuyện để nó có thể vui đi va khuây khỏa đừng nghĩ tới mấy chuyện tiêu cực...
Sau đó nó nói là muốn được ở 1 mình ở wán cafe yên tĩnh..,..tôi đã để nó ở lại 1 mình..
Giờ đây tôi vẫn còn ân hận vì chuyện đó..từ khi Q mất tới nay ko ngày nào tôi có thể ngủ được...tôi cũng ko biết nói sao nữa nhưng tôi biết tất cả mọi chuyện cũng do tôi..ước gì tôi đã khuyên nhủ đc Q..ước gì tôi đã..

Quay lại chuyện, để Q ngồi 1 mình ở quán @ số 9 đường Lý Tự Trọng..tôi đi mua đồ..tìm mua đồ xong tôi đt cho Q nhưng ko đc..Tôi quay tới quán Cafe tìm khắp quán nhưng ko có..tôi đã chạy ra đường như điên để tìm nó..vừa chạy tới vừa luôn miệng cầu mong giá tôi có thể gặp nó..linh cảm có chuyện chẳng lành xảy ra nhưng chỉ tuyệt vọng thôi..suốt cả buổi tối đó tôi và bạn bè cùng bạn trai tôi đi tìm những nơi nào có thể tìm được nhưng ko thấy...Cả đám chúng tôi đã thức tới sáng..Trưa hôm đó khi ngồi ở nhà tôi thì Đt của tôi reo ,hiện lên số của Q..Tôi chụp vội lấy nhưng đầu bên kia là giọng của 1 nguoi lạ và nói là tiếp tân của Ksạn ..Q đã vào đấy 1 mình...trưa đúng 12h tiếp tân Đt lên phòng nói Q xuống trả phòng nhưng ko ai bắt máy..gõ cửa ko ai trả lời..người ta mới gọi bảo vệ lên mở cửa vào và thấy Q nằm bất động trên giường ..Giờ Q đang ở bệnh viện..trong túi Q có ĐT nên tiếp tân mở Call records thấy ở đấy nhiều số của tôi nhất nên Đt trước báo tin và yêu cầu tôi lập tức lên bệnh viện phòng cấp cứu ở bệnh viện Hoàn Mĩ ở đường Trần Quốc Thao Q.3 với bạn..
..Nhìn qua khe cửa ở phòng cấp cứu..Q nó nằm đó..mắt nhắm nghiền..các bsĩ đang cấp cứu nó...tôi ra bên ngoài và làm thủ tục cho Q.

Tôi đã ở bệnh viện suốt nhưng ngay sau đó..cũng có những người bạn của Q biết chuyện vào nữa..Tôi ko dám báo cho gia dình Q biết ..mấy hôm nay Q wa nhà tôi ở và nói với gia đình là ở trường có topic cần thảo luận nên ở nhà tôi làm bài...
..Bạn bè của chúng tôi một số đứa khuyên là nên Đt báo cho thằng Tâm và gia đình nó xem sao..1 số đứa thì ko đồng ý chuyện này..vì gia đình nó đã xử sự như vậy rồi..giờ báo cũng vậy thôi...thậm chí gia đình nó có khi còn vui mừng và cầu mong con Q chết luôn cho rảnh nợ cũng nên.. Cuối cùng tôi đã đt cho mẹ thằng T nhưng ko đc...bà ấy ko bắt máy..Đt cho ba thằng Tâm (đây là lần đầu tiên tôi Đt cho ông) thì ông ấy bắt máy..lúc đó là hơn 5 giờ pm..khi nghe tôi nói Q tự tử thì ông ấy nói là "đang họp" và cúp máy..hơn 5pm mà cũng có cơ quan họp sao...hoan hô vì có những con người cần mẫn làm việc quá!!..

Còn thằng T thì khỏi bàn..tôi có nt vào số máy của nó (nó tắt Đt rồi ko thể call nữa..hy vọng là khi nó bật máy lên sẽ nhận đc tn)
Hôm sau mẹ thằng T có đt cho tôi nhưng cũng chỉ hỏi sơ sơ cho qua chuyện...
Con Q vẫn nằm đó..các bsĩ đã cứu nó..họ nói nếu đem nó chậm 20' nữa thì khỏi cứu chữa luôn..Nó vẫn chưa tỉnh...bạn bè thân thiết luôn thay nhau trong bviện với nó..!

2 ngày sau đó..nó bắt đầu tỉnh dậy... nhưng vẫn còn yếu lắm..nhìn nó nằm trên giường bệnh ko khác gì một cái xác chết thoi thóp.. Ko biết tại sao lúc này con Hương bắt đầu nt va Đt chửi với lời lẽ ko thể tưởng tượng đc..nó nt bằng số dt 0912868707 mà nó vẫn sử dụng trước đó ...nó có lấy 2 sô Đt bạn 048521482 và 045729758 vào số của Q va chủi liên tục..Rảnh rỗi thật...ko biết tụi nó là người hay gì nữa..Độc ác quá!..Q giờ cũng đã đỡ hơn...nói chuyện đc và ăn đc 1 ít...sức khoẻ thi ko khá hơn ...Bsĩ nói giờ chưa qua đâu..vẫn còn nguy hiểm nếu ko theo dõi...

Thể xác giờ đã như vậy rồi..tinh thần nó càng suy sụp hơn...Tôi có lấy Dt nt cho T là nó sắp chết và tụi tôi sẽ ko để yên chuyện này đâu!Tụi tôi sẽ đi kiện..Nói vậy thôi chứ giờ bằng chứng đâu mà kiện nó..Cái thai cũng ko còn nữa và 1 phần cũng lỗi ở con Q..ai biểu tin người quá làm gì...Mong rằng sau này nó sẽ lấy đó làm bài học xương máu cho chính bản thân và hy vọng là nó sẽ ko vấp ngã nữa..kể cả tôi cũng vậy...lấy đó mà làm bài học....

....khoảng mấy tiếng sau..có tn của thnằg T
12/12/04 10:07
No ngu thi no chet!Tao ko quan tam!Tui may di thua kien thi cung vay thoi!Gia dinh tao se ko de cho tao bi gi dau!***End***

Gia đình Q sau này cũng đã biết hết mọi chuyện nhưng giờ cũng đã qua rồi..muộn màng hết rồi..giờ lo chăm sóc cho con Q là chuyện quan trọng nhất..Ai cũng có sai lầm mà..còn quá trẻ..quá sớm để làm lại... Coi như tất cả chuyện trên như 1 tai nạn đi!Như 1 giấc mơ kinh hoàng đi!Khi tỉnh dậy hãy forget hết!Tránh xa thnằg Tam và gia đình nó..con Hương ở Hn nữa..Hãy coi tất cả tụi nó như 1 thứ bệnh dịch cần phải tránh đi!Ác giả ác báo!...

Giờ tôi vẫn còn giữ lại nhiều bằng chứng và nhiều tn của thnằg chó đó cũng như của con Hương trong Dt ...Nếu ai ko tin hay muốn gì thì ok..tôi sẽ chứng minh cho mọi người thấy nếu mọi người ko tin..ok?
sau đó 2ngày..Q bị shock thuốc lại..các bsĩ đã cố gắng cứu chữa nhưng ko qua..thể chất và tinh thần đã bị tổn thương quá nặng nề rồi...Nó ko chiến thắng nổi bản thân nó và tử thần!

Sau đó chắc chắn thằng T và gia đình nó biết là Q chết nhưng vẫn ko liên lạc gì!Chắc gd nó vui lắm!q chết là gd nó thoát nợ mà!hehe!Đúng ko?Bản chất con người và con thú ko khác nhau là mấy đâu?........................

Chuyện của Q tất cả mọi người thân và bạn bè ai cũng biết!Nhưng ở đời mà!Ko ai ngờ được ai đâu!Chuyện gì cũng có thể xảy ra hết!

Tôi quên nói nữa là trong khi Q như vậy thì bạn tôi đã gặp thằng Tâm ngoài đường ..nó đèo con nào đi trên đường phố Sg vừa đi vừa kiss ...tôi đã tìm số Dt và chỗ làm của con nhỏ đó ..nó cũng đã thú nhận là đang cặp bồ với thằng T..khi con nhỏ đó biết Q chết nó change luôn số Dt và chỗ làm!

Cuộc đời này còn dài lắm!Trái đất quay tròn mà..Chúng ta lại còn quá trẻ nữa...Rồi cái gì cũng có giá của nó thôi...Ko có cái gì là hoàn hảo..là theo ý mình đâu!Lỗi ở chuyện này cũng do q 1phần ...nếu nó bản lĩnh hơn..nếu nó sáng suốt hơn,nếu nó đừng quá tin người...nếu.....nếu..

Tất cả là vậy đó!tôi mong khi ai đọc được câu chuyện này thì hãy suy ngẫm và rút ra điều gì đó cho chính bản thân mình!

Răng: Thêm dấu.

Old 28-01-2005, 04:42  
keran_nana

Quỳnh mất ngày 15/12/04 và được an táng tại nghĩa trang Bình Hưng Hòa lúc 2.15pm ngày 17/12/04

Old 28-01-2005, 04:45  
keran_nana

Chuyện này là hoàn toàn có thật!Các bạn tin hay ko thì tùy!Nếu các bạn thắc mắc gì thì hãy post bài lên tôi sẽ trả lời cho! Hoặc chat nick của tôi ở Y!M: keran_nana@yahoo.com

Răng: Lần sau nhớ gõ dấu nhé!

Old 28-01-2005, 06:36  

God Member

Gì thì gì , nếu em Quỳnh trong chuyện thực sự là có thật , và em ýcũng đã mất thật thì ANH TÂM nên xem lại tư cách của mình
Chuyện này ko biết đâu mà lần cả ,bó tay với cả 2 bên .Mong topic này sớm kết thúc , đau đầu

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 28-01-2005, 08:24  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

em chẳng biết chuyện này có thật or ko, nhưng thực sự câu chuyện được kể ở đầu topic thực sự là có rất nhiều điểm nghi vấn... hơn nữa, chẳng lẽ tình yêu nó dễ dàng đến như thế sao? như thế có fải là tình yêu thực sự ko ? Nói thật em cũng ko tin lắm, nhưng nếu chiện này là thật, thì tại sao những người tự xưng là bạn của Ms Q gì đó lại cười như thế này khi kể một chiện-chẳng-có-gì-đáng-cười của bạn mình nhỉ ?
Quote:
Chắc gd nó vui lắm!q chết là gd nó thoát nợ mà!hehe!Đúng ko?Bản chất con người và con thú ko khác nhau là mấy đâu?........................
Rồi cả cái câu về bản chất nữa chứ... mind ur words
Witch_SM is offline  

Old 28-01-2005, 10:58  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Quote:
Coi như tất cả chuyện trên như 1 tai nạn đi!Như 1 giấc mơ kinh hoàng đi!Khi tỉnh dậy hãy forget hết!Tránh xa thnằg Tam và gia đình nó..con Hương ở Hn nữa..Hãy coi tất cả tụi nó như 1 thứ bệnh dịch cần phải tránh đi!Ác giả ác báo!...

Giờ tôi vẫn còn giữ lại nhiều bằng chứng và nhiều tn của thnằg chó đó cũng như của con Hương trong Dt ...Nếu ai ko tin hay muốn gì thì ok..tôi sẽ chứng minh cho mọi người thấy nếu mọi người ko tin..ok?

Sau đó chắc chắn thằng T và gia đình nó biết là Q chết nhưng vẫn ko liên lạc gì!Chắc gd nó vui lắm!q chết là gd nó thoát nợ mà!hehe!Đúng ko?Bản chất con người và con thú ko khác nhau là mấy đâu?........................

Chuyện của Q tất cả mọi người thân và bạn bè ai cũng biết!Nhưng ở đời mà!Ko ai ngờ được ai đâu!Chuyện gì cũng có thể xảy ra hết!

Tôi quên nói nữa là trong khi Q như vậy thì bạn tôi đã gặp thằng Tâm ngoài đường ..nó đèo con nào đi trên đường phố Sg vừa đi vừa kiss ...tôi đã tìm số Dt và chỗ làm của con nhỏ đó ..nó cũng đã thú nhận là đang cặp bồ với thằng T..khi con nhỏ đó biết Q chết nó change luôn số Dt và chỗ làm!

Tất cả là vậy đó!tôi mong khi ai đọc được câu chuyện này thì hãy suy ngẫm và rút ra điều gì đó cho chính bản thân mình!
Răng đọc đoạn này thấy người gửi hình như có ý định khác ngoài chuyện tổng kết rút ra bài học cho mọi người. Tôi có cảm giác bạn hướng vào đả kích Tâm và Hương nhiều hơn là thương tiếc Quỳnh. Thật khó có thể đồng cảm với bạn.

Chuyện thực hay hư, tôi cũng chẳng quan tâm lắm. Nhưng có lẽ cũng nên rút ra vài bài học không-phải-được-dạy-lần-đầu!
1. Đừng quan hệ tình dục không an toàn!
2. Cái chết không bao giờ là cách giải quyết bất cứ việc gì!

Cầu mong cho người ra đi được yên ổn và người đang sống sẽ sống tốt hơn...

Thân,
Răng

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 28-01-2005, 11:11  
cloy_bong910

Đọc câu chuyện của keran_nana xong tôi thấy có vẻ như câu chuyện quá trôi chảy và dường như bạn nói cứ như một nhà văn chuyên nghiệp vậy. Tối hôm qua tôi chat với yeunheanh84 hỏi tên thì bạn đó trả lời tên là NA bạn đó hẹn tôi 11.30 pm chat tiếp với bạn ý bạn ý hỏi tôi là ai, tôi nói tôi chỉ là một KLnet's members và là một học sinh lớp 12 của trưòng Kim Liên có quen Tâm qua qua và cũng có biết Thu Hương A15, rồi bạn ý hỏi tôi những câu không thể chấp nhận nổi, bạn ý hỏi tôi có biết My người yêu cũ của Tâm không? có biết SĐT của My không và bạn ý hỏi :" EM NÈ CÓ PHẢI THẰNG TÂM NGỦ VỚI CON MY RỒI KHÔNG? " tôi nói tôi không biết,tôi hỏi lại :" VÌ SAO CHỊ HỎI THẾ" bạn đó trả lời chị muốn biết ? Có thể những lời tôi nói ở đây không thể chứng minh anh Tâm vô tội bởi thực chất tôi cũng chưa biết ĐÂU LÀ SỰ THẬT, tôi chỉ muốn nói lên cảm nghĩ của tôi.
Tôi cảm thấy một số chi tiết trong câu chuyện của Keran_nana và rita giống hệt nhau, PHẢI CHĂNG ĐÓ LÀ SỰ THẬT nhưng suy nghĩ kĩ đi tôi thấy TẠI SAO 2 NGƯỜI CÙNG CHỨNG KIẾN ĐƯỢC MỘT SỰ VIỆC TRONG KHI LÚC ĐÓ CHỈ CÓ QUỲNH MỘT MÌNH, lạ quá fải không? TẠI SAO 2 NGƯÒI LẠI NÓI LÊN ĐƯỢC NHỮNG CẢM NHẬN CỦA QUỲNH? HAY VẬY?
Còn bạn yeunheanh84 sao bạn muốn chat với tôi, chẳng lẽ bạn muốn KHAI THÁC THÔNG TIN VỀ TÂM VÀ MY, thú thực tôi chẳng biết rì về 2 người đó cả. Nhưng từ những câu bạn hỏi tôi và cả về sự trùng hợp trong contact bạn tự để cho mình Quynh_nguoimau tôi thấy chẳng nên tin một câu nào bạn nói cả. Nếu bạn muốn chứng thực cho những điều bạn vừa nói ( XIN LỖI BẠN, XIN LỖI TẤT CẢ MỌI NGƯỜI VÀ ĐẶC BIỆT NẾU CHỊ QUỲNH ĐÃ MẤT THẬT) bạn có thể up ảnh CHỤP MỘ QUỲNH lên cho mọi người được không? Nói có sách mách có chứng, nếu đây là một chuyện có thật bạn có thể đi KIỆN gia đình Tâm vì DÙ KHÔNG CÓ BẰNG CHỨNG NHƯNG VẪN CÒN CÓ NHÂN CHỨNG, đúng vậy không? PHÁP LUẬT SẼ KHÔNG NGHIÊNG VỀ BẤT CỨ THẾ LỰC NÀO, hãy yên tâm là như vậy. CHÚNG TÔI CHỜ CÂU TRẢ LỜI CỦA BẠN ĐÓ.

Old 28-01-2005, 12:24  

Phá sản!

rốt cuộc tui cũng chẳng bít chuyện naỳ có thật nhưng cũng có thể đó chỉ là một trò đùa ác ý của một ai đó là bạn của chị Quỳnh hoặc có thể là chính chị Q đã post bài để trả đũa anh T.nhưng mỗi người lại nói một kiểu và không thể biết nên tin ai đây? :O :-s.nói tóm lại nên có sự kiểm chứng thực sự truớc khi đoán già đoán non.ở đây cũng có điểm không thể hiểu đuợc:Vì sao chị Q đã mất được một thời gian nhưng sao đến h mấy nguời bạn của chị Q mới lên tiếng,mạng người không nhỏ đâu.chưa cần bạn bè của chị Q nói mà gia đình của chị quỳnh đó cũng đã kiện cáo roài
boyngocnghech88 is offline  

Old 28-01-2005, 12:31  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
em_yeu_anh_khong_vay148: anh day
em_yeu_anh_khong_vay148: anh co lam gi no dau chu
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: the cai chuyen chua chiec co ko
em_yeu_anh_khong_vay148: anh wen no luc 2h sang
em_yeu_anh_khong_vay148: ko co
em_yeu_anh_khong_vay148: anh bo no the la no tuc wa n onhu the day
DU*C' YE^U HA`NHIE^U` LA('M: sao ba` lan baop co
em_yeu_anh_khong_vay148: neu ma co chua thi anh chet roi
thứ nhất là anh Tâm bảo anh Tâm ko làm cho Q có thai! thế sao chính bạn của cái H (bạn thân đấy) bảo là anh làm cho Q có thai nên lo wá, gọi cho H còn gì! anh đừng chối! chuyện anh có thai với Q cái H sẽ làm rõ ra ngay! nếu là qua 1 đêm cớ sao lại cho Q cái số di động đấy! rất vô lý!
còn chị cloy ơi! chị nói ít thôi! chị nói cứ như chị là ng` trong cuộc vậy! em sợ chị wá rồi

dark_girl is offline  

Old 28-01-2005, 12:32  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Originally posted by boyngocnghech88@28-01-2005 @ 12:24
rốt cuộc tui cũng chẳng bít chuyện naỳ có thật nhưng cũng có thể đó chỉ là một trò đùa ác ý của một ai đó là bạn của chị Quỳnh hoặc có thể là chính chị Q đã post bài để trả đũa anh T.nhưng mỗi người lại nói một kiểu và không thể biết nên tin ai đây? :O :-s.nói tóm lại nên có sự kiểm chứng thực sự truớc khi đoán già đoán non.ở đây cũng có điểm không thể hiểu đuợc:Vì sao chị Q đã mất được một thời gian nhưng sao đến h mấy nguời bạn của chị Q mới lên tiếng,mạng người không nhỏ đâu.chưa cần bạn bè của chị Q nói mà gia đình của chị quỳnh đó cũng đã kiện cáo roài
nhưng đây chết là do tự tử mà...! sao kiện ai đc..

dark_girl is offline  

Old 28-01-2005, 12:35  

Senior Member

Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)

Đọc kỹ 2 kâu này nhé:
"bà ấy nghe nhưng bà ấy bình tĩnh đến lạ lùng.."

"Mẹ của Tâm ko có gì ngạc nhiên khi nghe con ba` ấy hại người ta như vậy,bình tĩnh tới lạnh lùng."

2 chi tiết giống nhau đến ko còn gì để giống hơn! cứ như 2 ng` này là 1 vậy ,cứ như cả 2 ng` cùng nghe điện thoại,cùng có 1 cảm giác như nhau ý .Thậm chí giọng điệu của 2 bài của kerana lẫn rita rất giống nhau

Việc H tự nhiên quay ra chửi Q là ko hề có lý do ,nếu như vụ này có là thật,thì cái thai đấy cũng bị hỏng rồi ,T cũng ko còn lý do rì để lo lắng nữa ,tại sao lại quay ra chưi? đọc nhưng câu chửi trong tin nhắn trên kia toàn mấy kâu chửi bậy chứ ko hề có lý do là chửi vì cái gì

Q làm sao mà chết ? họi thật đấy ? mệt quá à ? buồn quá à ? nói thật là cái tình tiết đấy vô lý đùng đùng ,Q đang nằm trong bệnh viện ,cơn nguy hiểm thì cũng đã wa ,làm sao mà tự nhiên .....lăn đùng ra đấy chết được ?ko bệnh tật,ko gì cả ,làm sao lại tự nhiên chết

Đại khái là chuyện rất vô lý ,và có đến 99% kerana là rita và cũng là Quỳnh

Hybrid is offline  

Old 28-01-2005, 12:36  
DIEPMYLOVE

mất thời giờ quá con chích choè ạh
tao không hiểu chúng mày vào đây để bốc fét cái chuyện này để làm cái gì chết àh cười quá đi mk ở đây bọn tao thừa hơi đi vào đó xem mộ của một con fò àh đừng đánh giá mọi người trong klnet quá thấp như thế văn của cưng thì để cô ĐÀI giác ngộ mới được mô fật
nói thật cái chuyện này bịa ra cũng chẳng để làm cái gì chỉ cần mọi người tin T là được xét cho cùng thì chỉ cần dựa vào tính cách và thái độ của T ở ngoài này là biết Tâm là người như thế nào nếu là gian trá thì chẳng ai kiên nhẫn để che đi sự thật của mình đâu tao nói thật con fò mày nên khiêm tốn và bớt gây chuyện đi mày nên để cho mọi người tôn trọng ý kiến của riêng mày, hãy để cho mọi người nghe và nghĩ rằng đây là câu chuyện tiếu lâm đừng có vạch áo cho người xem lưng mình đây là một con fò rẻ rách tao nói đến đây chắc bọn cave chúng mày đã hiểu còn thích kiện cáo gì thì lên trường thằng Tâm mà kiện bôi bác nhân fẩm người khác lên đây làm gì vô học
àh mà tao nghe T bảo là còn gặp con fò bẩn cơ mà sao lại chết nhanh thế
tao thì ko biết chuyện chết chóc có không nhưng nếu mà chết thì do nó chơi thuốc lắc bị sốc thì fải quen ở vũ trường thì trượt sao được cái trò lắc thế nhé ai tin thì tin mà chẳng tin cũng chẳng sao cái chính là so lương tâm thôi con ạh
mày cứ vạch áo cho người khác xem thế thì ... chịu cái loại con gái ngu như chúng mày

nhắc mọi người đừng thấy lạ là bài của DML không có dấu chấm fẩy rì nhé những emoticon là thay dấu chấm fẩy đấy mọi người thông cảm nhé wen tay rồi yeah
To Tâm : ông anh yên tâm thằng em không để cho con fò nào bôi bác ông anh đâu mà cảm thấy thích thì anh nên tìm thẳng mấy con fò bẩn này nói chuyện thẳn thắn cái nghe văn chúng nó hay đấy chính ra em thấy chúng nó văn thế này là có học đấy nhưng mang cái học vấn của mình ra bôi bác người khác thế thì buồn cười lắm cố lên ông anh nhé ai cũng tin anh vì anh là người như thế nào moị người đều bít rõ ok

Răng: Cảnh cáo DiepMyLove cùng dark_girl và tất cả những ai có cùng ý định mang ngôn ngữ chợ búa vào đây so tài với nhau. Một topic nhạy cảm thế này mong mọi người giữ bình tĩnh khi tranh luận. Cám ơn nhiều.

Old 28-01-2005, 12:38  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

phức tập wá,chẳng lẽ bà chị Q lại bỏ nhiều thời gian để ngồi bốc phét thế à ??? Chẳng lẽ anh Tâm và bạn Hương lại kể sai hết sự thật với anh DML à ??? Cũng chả biết nghiêng vào ai nữa,chị Q có bị thật hay ko,anh Tâm có lỗi thật hay ko thì còn có người nhà,có phấp luật giải quyết,các Klnet member cũng đâu phải là quan toà,anh Tâm đúng thì sao ??chị Q đúng thì sao ?? Dù sao thì chúng tôi cũng chả làm rì được cả,anh Tâm và chị Q đêu ko phải là hs của trường (anh Tâm đã ra trường),cả 2 lại tận trong SG,cái topic này chỉ làm mọi người thêm đâu đầu và phân vân ko biết tin ai thôi,xin hay xoá topic này đi !!!

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 28-01-2005, 12:55  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

mọi người có tranh luận thì tranh luận cho nó người lớn đi. 18,19 tuổi đầu rồi còn dùng từ ngữ chợ búa ở đây. Hạ thấp người hay hạ thấp chính mình. Dùng những từ ngữ đó hay mặt cười để chứng minh là mình sành điệu àh.
DML cũng đùng nói người khác như vậy, đã gọi là tranh luận thì ý kiến của ai cũng đúng, dĩ nhiên là còn dựa vào sự thật để c/m xem đó là chính xác hay ko. Những điệu cười cợt nhả vừa rồi chỉ để dành cho trẻ con thôi, đầu óc lớn lên đi.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 28-01-2005, 13:40  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

nên hay không nên tin chuyện này. Nhưng theo quan điểm của em thì chuyện này là chuyện có thể hoàn toàn xảy ra vì không ai lại tự nhiên dựng chuyện lên để viết trong Klnet làm gì, người đó chẳng hề là học sinh KL mà, chẳng tốn gì thời gian gì mà bác âý lại viết 1 bài không phải cho chính mình. Hãy nìh nhận đúng sự việc trước khi đưa ra ý kiến của mình

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 28-01-2005, 14:07  

Phá sản!

không hiểu may` quan hệ với mấy con đấy thế nào mà để nó bôi nhọ thế hả Tâm........mà mấy con bạn con quỳnh nữa ..chà chà bịa cả ra là con quỳnh chết để nó xấu mày ...kinh thật (mấy con này chắc mất hết cả liêm sỉ rồi )
hunter_girl is offline  

Old 28-01-2005, 14:45  
DIEPMYLOVE

quân đức nói mấy câu lạnh lung thế anh
công nhận là chuyện này cũng đánh kiểm điểm Tâm sự nhà ta đi chơi và wen những con chí fèo rút kinh nghiệm anh ạh
anh em xem như thế nào chứ thằng V Đ đâu rồi vào đây xem nào có đứa nói xấu anh em đây này vào chửi chết mom nó đi

Old 28-01-2005, 14:54  

Unverified Member

lúc đầu Miss đọc bài của chị Rita Miss cũng ko hiểu Tâm là ai, thực sự thì đọc bài của chị Miss thấy rất thương nhưng ... đọc 1 lúc rồi thì Miss nhận ra là Miss có quen anh Tâm, anh ý là 1 người khá hiền lành, là người yêu cũ chị My nên Miss biết và có quen ... Miss chẳng bao giờ nghĩ là anh ý làm những chuyện thế này cả ...
Miss_Independent is offline  

Old 28-01-2005, 15:30  

Phá sản!

em thấy chuyện này ko phải là bịa đặt
tuy ko thể khẳng định là hoàn toàn có thất nhưng chắc chắn là cũng có những chi tiết là thật,chuyện này đáng lẽ chưa cần phải nêu tên cụ thể như vậy vì dù có là thật thì những nhân vật trong câu chuyện cũng còn rất trẻ(như bạn Hương vậy),việc nêu tên như vậy có thể làm cho bạn đó rất mặc cảm,xấu hổ,có thể dẫn đến nhiều hậu wả khó lường dù cho chuyện này là thật hay ko thật
keomut is offline  

Old 28-01-2005, 15:50  

Phá sản!

việc này không bít có thật hay không?nhưng nêu tên thật ra thì cũng phiền roài đấy.cứ cho là nó không có thật đi nhưng những nguời trong cuộc chắc cũng mệt mỏi vì chuyện này rồi.theo ý kiến tui,câu chuyện này hoàn toàn có thật,T phủ nhận việc anh có QHTD và đã có thai với chị Q tuy nhiên DML lại khẳng định việc đó là có thật và hoàn toàn chính xác.lời lẽ của mấy nguời có vẻ không logic cho lắm.và lại việc gì bạn bè chị Q cũng như chị Q phải bịa ra một câu truyện này làm gì?có thể ở bề ngoài anh T là một nguời hiền lành nhưng biết đâu đó,để nhận xét một con nguời thì không chỉ nên xem từ vẻ bề ngoài của nguời đó ,quan trọng đó là bản chất thật của con nguời.

Old 28-01-2005, 17:31  
lenhattam

Tại sao lại có chuyện chết chóc ở đây cơ chứ???Trong khi chính bạn của tôi lại gặp Q đi trên đường.Tôi thật ko ngờ vì hận tôi mà Q lại có thể làm chuyện này được.Tại sao lại bêu xấu tôi chứ.Thật ko thể hiểu được??? Chán wá!Thật là tai tiếng!Tôi thật ko biết phải nói thế nào cho mọi người hiểu tôi đây!Tết này tôi sẽ về Hà Nội,tôi sẽ về trường cũ nhưng bây giờ như thế này thì sao tôi co thể về trường đây??Tại sao lại ko lên trường tôi mà tìm tôi,chỉ cần mang chứng cứ lên là tôi đã bị đuổi khỏi trường rồi!Tại sao lại viết lên trường cũ của tôi cơ chứ?Hay la chuyện này ko có thực?Tôi ko tin chuyện này tí nào!Thôi tôi ko muốn nói đến chuyện này nữa.Tôi ko làm nên tôi sẽ ko sợ trước bất cứ chuyện gì mà Q làm!Cám ơn tất cả những người đã ủng hộ tôi!!!!!!!!!!

Old 28-01-2005, 17:42  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Theo như IP post bài của bạn lenhattam thì đó là IP của HN mà, vậy đây có phải là bạn nào của đ/c Tâm ko ạ. Với cả thấy bảo học trường Công An đó ko đc ra ngoài buổi tối, vậy mà bài hôm trước lại đc post sau 8 h hén .
Cả hai người đều có chỗ khó tin àh nghen
Nói chung nếu cả hai người trong cuộc có ý dừng chuyện này ở đây thì nên dừng đi thôi, trước khi đi quá xa.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 28-01-2005, 18:06  

God Member

Nếu mà ko sợ thì anh TÂM cứ để cho nó lên trường , chẳng lẽ cứ mang lên 1 điều ko đâu là bị đuổi ???? Người lớn họ ngu thế sao ???
Tại sao lại cứ phải : chỉ cần mang lên là bị đuổi nhỉ , vô lý !!!

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 28-01-2005, 18:12  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

ơ! thế ko fải anh Tâm à! thế anh Tâm đâu rồi? sao lại để ng` nào vào nói thay anh thế? đề nghị anh Tâm lên cái nhỉ?
mà mọi ng` đừng có nghĩ anh Tâm anh ý hiền với ngoan là ko có làm gì nhé? thế anh ý đi vũ trường vào 2h sáng là anh ý ngoan lắm à.. sợ!

ấy có biế bao đứa bề ngoài ngoan lắm ko? thế mà đi chơi gái như thường! còn ấy ơi! bạn gì a15 ơi! đọc lại bài của DML là bạn sẽ biết anh ý quen chị Q gì đó vào 2h sáng mà địa điểm lại là vũ trường đấy..

dark_girl is offline  

Old 28-01-2005, 18:17  
loveyou

Bắt tay em dark-girl cái nhỉ Hờ hờ, vào vũ trường 2h sáng, còn chơi với hạng gái như ...( bài của Diepmylove nói) thì mới gọi là ngoan và hiền đấy mọi người ạ, mình đúng là lạc hậu rồi

Old 28-01-2005, 18:27  

Phá sản!

Miẹ, nghĩ mãi, mới nhớ đến aT, người SG, nói thật là a ý cũng hiền, mới tiếp xúc một vài lần, nhưng cũng đủ thấy ông ý hiền roài, giờ có chuyện này, chả hiểu thế nào nữa, ai nói cũng có lời lẽ thuyết fục riêng của mình, làm cho người đọc tin sái cổ, chả biết đường nào mà lần
Tommy_Lofilger is offline  

Old 28-01-2005, 18:29  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

anh ơi! đâu có fải ngoan là thật sự là ngoan đâu! mà đấy là mới tiếp xúc vài lần mà..hic hic

mostwanted_girl1988: the co dung la
mostwanted_girl1988: thang T co thai voi con Q ko
shiro2710 : dit
shiro2710 : deo ai bit dc
mostwanted_girl1988: o me con nay
mostwanted_girl1988: sao hom qua
mostwanted_girl1988: bao co
shiro2710 : deo bit nua
shiro2710 : tai vi
shiro2710 : con nay la con cave ma

mọi ng` đọc đi! anh T anh ý ngoan nên quan hệ như thế đấy! quan hệ với cả loại gái đấy đúng là ko còn gì để nói!

dark_girl is offline  

Old 28-01-2005, 18:36  

Phá sản!

Class: A15 (2003-2006)

Hix, hôm nay mới bít đến sự tồn tại của cái topic này nên mới vào trả lời đc!
Dù mọi chuyện có vẻ như đã xuôi xuôi và cái topic này có vẻ như đã nguội xuống nhưng tôi vẫn muốn nói lên 1 số điều mà tôi biết.

Tôi học với Hương từ lớp 10 và cũng có biết chuyện của H và anh Tâm. Theo tôi đc biết thì H là 1 người tốt! Đấy là theo suy nghĩ của tôi. H là 1 ng` khéo léo, trong cuộc sống và trong nhiều mối quan hệ, đối xử với bạn bè nhiệt tình hết lòng. H là ng` suy nghĩ già dặn so với tuồi 17 của mình. Nhiều lần có những vụ xích mích mâu thuẫn trong lớp, H là ng` đứng ra giảng hoà, vì H khéo ăn nói và biết cách làm ng` ta dịu xuống.
Tất cả những điều tôi nói ra ko phải là để ca ngợi H nhưng đó là sự thật, và các bạn có thể kiểm chứng wa những ng` bạn của tôi và H ở lớp A15 này!

Còn anh Tâm, tôi có chơi với anh 1 thời gian khi anh ấy ở HN. Theo suy nghĩ của tôi thì anh T là 1 ng` rất tốt, hiền, sẵn sàng giúp đỡ bạn bè bất kỳ lúc nào! <--- Cái này thì nhiều ng` biết vì anh T có quan hệ khá rộng rãi, rất nhiều ng` trong trường KL nhất là khoá 01-04 biết anh ý.

Nhưng tôi cũng chả cần ca ngợi 1 ng` ấy nhiều làm gì, bạn tôi thế nào tôi biết, và tất cả những ai chơi với họ đều hiểu đc họ là ng` ntn.

Chuyện của chị Quỳnh, anh Tâm, và Hương thì tôi cũng đc nghe nói trước khi có topic này. Và khi đọc những bài viết của Rita, tôi sốc!

Thật sự thì sau bài viết của Rita đã có nhiều ng` phản đối, cho rằng có nhiều chi tiết bịa đặt, khó tin. :-s Bây h thì tôi chỉ muốn nói rõ 1 số điều mà tôi tận mắt chứng kiến cho tất cả đc biết.

Trước hết phải khẳng định ngay rằng anh T và H đã chia tay trước khi anh T vào SG học, nên ko thể có chuyện H nhận là ng` yêu của anh T khi chị Q gọi điện ra đây cho H Quan hệ của anh T và H khi ấy chỉ là quan hệ bạn bè, anh em bt nên H ko có lí do gì để ghen tức mà nói ra những lời xúc phạm với chị Q khi chị Q và anh T có quan hệ với nhau . Bạn tôi có lòng tự trọng, và chả việc gì phải nhận mình là ng` iu của anh T khi giữa cả 2 đã ko còn gì! Mà nhất là khi chị Q nói chị ý là ng` yêu anh T. H là ng` rất biết suy nghĩ, chắc chắn nó ko bao h nói ra những câu sai sự thật và ko suy nghĩ như thế

Chuyện anh T và Q có quan hệ gì đó với nhau trong SG thì H cũng đc biết, anh T đã kể cho H nghe! Vì anh T rất tin tưởng H và vẫn luôn coi H là 1 ng` bạn, 1 ng` em gái. Có những điều mà tôi ko muốn nói ra ở đây, những gì về chị Q mà anh T đã kể, những chuyện mà ko phải chỉ anh T mà rất nhiều ng` đã khằng định :-s 1 ng` thì có thể nói dối nhưng cả 1 chục ng` thì ko thể cùng nói dối như nhau đc.

Còn về chuyện Rita nói:
Quote:
Cái chết của bạn mình thật sư ko đáng có..Các bạn sẽ ko tin nếu mình nói cái chết của bạn mình cũng 1 fần (gián tiếp) là do những lời đe doạ,chửi bới và những hành động kinh tởm của 2 học sinh trường này: Thu Hương 11a15 khóa 2003-2006 và Tâm 12Q khoá 2001-2004!
Thật sự chị nên xem lại đi! Chị nói thế khác nào bảo anh T và H đã giết chết bạn chị (mà chưa chắc đã chết!)
Nói thật là H chả liên wan gì đến vụ này cả

Đúng là chị Q có gọi ra đây cho H nhiều lần và kể chuyện chị ý có thai với anh T cho H nghe. H kể cho tôi là chị Q và H từng có nhiều lần nói chuyện, tâm sự thân thiết như 2 chị em. Và chắc chắn 1 điều H chưa bao h nhận mình là ng` yêu của anh T, chỉ luôn là 1 ng` bạn, 1 ng` em gái mà thôi. Thế mà ko hiều sao, có 1 lần, chị Q đã nói với H rằng: "Tại sao lại cướp ng` yêu của chị ý?" Lúc đầu còn chị chị em em, sau vài lần đã chuyển sang mày mày tao tao. H chắc chắn là ko bao h nhận Nhưng chị Q đã nhiều lần chửi H với những từ ngữ cực kỳ chợ búa!
Thử hỏi xem, H chỉ là 1 ng` bạn bt của anh T, chả liên wan gì đến chuyện quan hệ giữa chị Q và anh T mà phải nghe những lời xúc phạm, bị làm phiền kinh khủng như thế (chị Q thường xuyên gọi điện, nt cho H) thì làm sao H ko mệt mỏi và bức xúc đc???

1 ng` bạn khá thân khác của H (tên là MT) biết chuyện, tức wá, đã gọi điện cho chị Q và ... chửi nhau với chị ý! Tôi ko phủ nhận chuyện này. Đúng là ng` bạn đó của H đã wá nóng nảy! Nhưng thử hỏi mọi ng` ở đây, nếu bạn thân của mình bị xúc phạm như thế mọi ng` có chịu đc ko??? Mà chị Q là ng` đã chửi H trước, chửi 1 cách thậm tệ, H đã cố giải thik mà chị ý ko hiểu, thì việc bạn H chửi lại có là đáng trách???

Còn rất nhiều chuyện mà chị Rita nói tôi thấy wá vô lý!
Thứ nhất là
Quote:
Đến hôm sinh nhật Rita (20/11), bọn mình đã tổ chức sinh nhật cho cô ấy, nhưng Rita đã ko đến và tắt di động, nên bọn mình ko biết cô ấy đi đâu.Về sau mới biết hôm đấy Rita đã hẹn đi gặp Tâm, và bị Tâm đánh vì kiên quyết giữ cái thai. Sau khi đánh Rita,Tâm đã ko dùng điện thoại di động và ko liên lạc với Rita nữa.
Cái gì cơ?????????????
Hôm đó, tôi và H cùng vài ng` bạn cùng lớp có đi chơi với nhau, và H đã nhận đc đt của chị Q. Chị ý bảo rằng:" Em à, chị đang ở khách sạn cùng anh T và mấy ng` bạn, bạn chị tổ chức sn cho chị ở đây mà!" Chả hiểu chuyện chị ý sn ở đâu, sn ntn tại sao lại phải nói cho H biết??? Ảnh hưởng gì đến nhau đâu cơ chứ! Nhưng mà sự thật là chị Q đã nói với H như thế! Tôi ko hiểu sao chị Rita lại có thể nói ra những lời dối trá như thế kia??? Để làm gì cơ chứ???

Quote:
Và vài ngày sau, anh của Tâm từ Vũng Tàu lên đưa Rita đi khám thai. Nhưng bác sĩ nói là cái thai đó đã bị hư và nguyên nhân này là do lần Tâm đánh Rita. Ngay sau khi biết chuyện này, anh của Tâm đã mặc kệ Rita ngay ở bệnh viện với tâm trạng suy sụp. Rita đã uống thuốc ngủ để tự vẫn nhưng đã đc cứu ngay sau đó.
Chị Rita à, chị wên kể là tại sao cái thai bị hư à??? Bác sĩ kết luận là bị hư do viêm nhiễm BPSD chứ ko phải do bị đánh . Nếu cần thì đến hẳn cái bệnh viện đấy mà hỏi, chắc chắn còn lưu lại Hồ sơ bệnh án đấy! Tôi biết nói thế có vẻ hơi xúc phạm đến chị Q nhưng thật sự là tại chị Rita nói wá điêu!
Mà nói thật chắc gì cái thai đấy là của anh T ??? Nếu mọi ng` bít chị Q làm nghề gì thì mọi ng` sẽ hiểu!

Mà cả cái chuyện chị bảo anh T đánh chị Q nữa! Thật ko thể tin đc. Anh T thì bé tý ( sorry anh tý nhưng sự thật mà, hì!) đánh đc ai cơ chứ. Mà anh ý lại còn hiền như cục đất ý! Mà nhất là đối với con gái, chắc chắn ko bao h anh ý làm thế cả Ko phải tôi bênh anh T nhưng chắc tất cả những ai từng tiếp xúc đều phải công nhận anh T hiền, ga lăng với con gái. Tôi tin anh ý ko bao h làm thế

Còn chuyện chị nói chị Q đã chết! Nói thằng ra là tôi ko tin đấy! Con ng` thật của chị Q thì chị biết, anh T biết, H biết, chắc chắn 1 con ng` làm cái nghề đấy thì sẽ ko bao h tự tử vì 1 lý do như thế cả Còn rất nhiều chuyện xảy ra với H đều chứng tỏ chị Q còn sống! Nhưng tôi ko muốn kể ra ở đây vì tôi còn muốn giữ cho chị ý 1 chút danh dự!

Thôi, tôi cũng chỉ nói đến thế thôi!
Tôi ko có ý định cãi nhau với Rita mà chỉ muốn nói lên sự thực về những ng` bạn của tôi mà thôi. Tôi ko muốn ai nói xấu, bêu riếu họ, đặt điều về họ.

Còn chị Rita, chị xem lại mình đi, những bài viết của chị có thật sự là muốn cho mọi ng` 1 bài học cảnh tỉnh? Hay mục đích chính chỉ là bêu xấu, bịa chuyện để hạ thấp danh dự của những con ng` chả hề phạm lỗi như thế???

Ng` biết về họ thì có thể hiểu cho họ, nhưng còn những ai ko biết? Liệu họ sẽ nghĩ gì khi nghe những chuyện hoang đường như thế về T và H ???

Hãy để cho anh T và H đc yên, vì thực sự họ chả liên wan gì đến chuyện của bạn chị cả

Anh T và H, mọi người đều hiểu 2 ng` là ng` ntn. Ko có gì phải sợ cả Cố lên
small_angel is offline  

Old 28-01-2005, 18:52  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

dù sao anh Tâm cũng có ít nhiều lỗi lầm,chí ít cũng là đi vào vũ trường lúc đêm khuya + wen cô gái mà theo anh nghĩ là ... cave,thật hay giả cũng chả trách được ai anh ạ

Rùa is offline  

Old 28-01-2005, 19:26  

Phá sản!

Nực cười, đúng chỉ là có thể bạn tự biết mà thôi. Nói thật với bạn, về chuyện bóp méo hay xây dựng một kịch bản trái với sự thật thì tôi đã từng là bậc thầy. Nhất là ở trên mạng, khi con người chỉ là ảo ảnh thì nói gì mà chả được? Bốc phét gì ai mà chả tin? Chỉ còn có một chút đầu óc + thời gian + văn vở một tí ===> một câu chuyện nóng hổi đã ra đời ( cho dù nó chỉ là bản nhái của một sự thật khác ). Đối với tôi, tôi công nhận kịch bản của bạn khá hoàn hảo khi đã thực sự đả kích vào cá nhân người khác, những gì liên quan đến cá nhân họ ( số nhà, số đt, ..v.v ) cũng được bạn kể ra rành rọt. Nhưng đến những điểm mấu của vấn đề, những điểm có thể khiến người ta tin hoàn toàn bạn lại không có, những số dt, những tin nhắn, những câu chuyện đang tự quay lại tố cáo chính bạn. Tại sao ư? Bạn tin là nếu tôi muốn tôi cũng có thể viết được những tin nhắn như đã trích ở trên mà dùng hàng trăm giọng văn khác nhau ko? Thông tin về số điện thoại, thông tin về nhà ở đối với những người có quan hệ rộng hơn T và H thì chẳng khó để dò hỏi, chẳng có gì thuyết phục cả. Ngày tháng, người chết thì chẳng ai đối chứng, cứ thế mà phi bút vô tư, ai bắt bẻ được nào? Nhất là bạn có một cái khung sự thật ( mặc dù nó khác câu chuyện bạn kể đến 80, 90% ) thì việc biến tấu nó đi càng bội phần đơn giản. Lấy cái chết để có thể chiếm lấy lòng tin người khác, xin lỗi, để người khác mủi lòng mà bỏ quên đi lí trí, bạn cao tay thật đấy nhưng nực cười, nực cười thật đấy, đối với những người như tôi thì nó chẳng có ý nghĩa gì cả.

Nếu muốn tôi tin hãy đưa những bằng chứng thuyết phục hơn nữa. Đừng để lại Y!M hay bất cứ cái gì tương tự vì như tôi nói : nói dối qua mạng là một điều quá đơn giản. Còn nếu ko, hãy xin lỗi những người bạn đã xúc phạm.
November_rain is offline  

Old 28-01-2005, 19:38  

Senior Member

Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)

cuối cùng thì sau bài của small_angel - một ng` đứng ngoài + có biết khá nhiều về chuyện này ,thì vụ này đã sáng tỏ là 1 vụ bêu rếu ng` khác,bịa đặt đến 100% ,mk! ,kông nhận dính vào cái loại 4` 4` như thế sợ thật!

Hybrid is offline  

Old 28-01-2005, 19:53  

Phá sản!

STOP HERE AND LISTEN: tôi thấy các bạn trong topic này đang chia thành 2 trường phái, theo kiểu for and against ấy. hãy dừng chuyện móc máy những chi tiết CẢM QUAN, CẢM TÍNH và bình tĩnh lật lại câu chuyện dưới khía cạnh PHÁP LÝ.
thứ 1: topic này có quyền hiện diện ở đây vì nó mang đầy đủ tính chất của 1 cuộc tranh luận, vì thế những người FOR Tâm hãy thôi những câu nói theo kiểu cả vú lấp miệng em ấy đi.
Thứ 2: Chúng ta ko bàn về nhân phẩm cá nhân ở đây. Mỗi người có 1 cách sống, chúng ta ko có quyền xâm phạm nó. có là "gái" hay ko ko thay đổi đc cuộc sống của 1 con người. Các bạn nên nhớ rằng chỉ có "gái" khi có những "người chơi gái". Nhưng điều đó cũng ko ảnh hưởng j đến vấn đề này.
Thứ 3: Đây là điều quan trọng nhất. Chúng ta đang đối mặt với cái gì? 1 câu chuyện hay 1 sự thật? Tôi yêu cầu cả 2 phía đưa ra những câu trả lời sau đây, 1 cách rõ ràng và chi tiết:
- Họ và tên đầy đủ của Quỳnh, ngày sinh, địa chỉ và những thông tin cá nhân nào ko vi phạm tính riêng tư (tôi chỉ hỏi về Q vì Tâm thì đã được xác nhận là 1 con người CÓ THẬT)
- Ngày mất, bệnh viên, ca trực, bác sỹ trực, y tá, nơi an táng, nơi chuẩn đoán Q có thai... Tôi hy vọng những người trong SG sẽ giúp xác minh vấn đề này.
- Ngày, giờ, các số máy đã nhắn tin cho nhau. tôi có quen biết với VMS Mobiphone, tôi có thể nhờ họ xác nhận lại những thông tin trên và cả nội dung các tin nhắn.
- Những bức ảnh của Q, của đám tang... Mặc dù bản thân rất ít chụp ảnh nhưng tôi tin rằng bạn của Q ko thể nào ko có những bức ảnh này, nếu như đây là 1 SỰ THẬT
duck_duck is offline  

Old 28-01-2005, 19:54  

God Member

KL$: 52

uhm...
Mọi người này...
Đây là chuyện của người khác,có phải chuyện của các bạn không?
Các bạn coi đấy...mỗi bên 1 lý lẽ,mỗi bên 1 lập luận,1 bên có 1 số người theo và ngược lại...
Tại sao các bạn tin anh T có thể khẳng định rằng những điều Rita hoặc kerana là 1 sự bịa đặt nếu chỉ dựa vào những lời nói của anh Tâm chat với bạn,dựa vào những gì mà các bạn đã quen và tiếp xúc với a.Tâm,những gì mà bạn bè của các bạn - những người quen với Tâm hoặc Hương hoặc quen cả 2, nói lại cho các bạn biết....Để rồi các bạn lên đây...bênh vực,điều này cũng tất nhiên vì các bạn đang đứng về 1 phía...nhưng những điều đó cũng chưa đủ hoàn toàn chứng cứ để các bạn có thể nói chắc và khinh mỉa Rita hoặc Kerana nói bịa đặt...
Các bạn nên nhớ rằng...khi 1 kẻ gây ra tội thì thứ nhất...rất hay to tiếng kêu lên tôi oan,rồi vô tội...thứ hai,khá bình tĩnh,tự tin với những kinh nghiệm của bản thân,với những chứng cứ ,với những mối quan hệ xã hội...và 1 cái đầu lạnh
--------
Còn những lời Rita hoặc Kerana đưa lên...hoàn toàn có sức thuyết phục với những ai có hằn thù riêng với a.Tâm,Hương... hoặc những người kô quen 1 ai và hoàn toàn ngoài cuộc!!!
Nhưng...nếu những gì các bạn nói là sự thật thì tại sao những bằng chứng mà bên kia đòi đưa lên các bạn lại không có,không đưa lên để chứng minh cho những lời bạn nói là thật.
Tôi đồng ý với 1 ý kiến cho rằng những gì Rita hoặc Kerana nói có đôi chút đả kích,phanh tội và có đôi chút căm hận với phía bên kia.
Dù sao người mà 2 bạn cho là "chết" kia cũng là 1 người bạn của bạn và cũng là nhân vật chính trong chuyện này.Các bạn cũng chẳng khác lắm so với những nguời bạn của Tâm trong chuyện này đâu.Cũng chỉ là nghe 1 chiều và quay lưng với chiều ngược lại thôi.
Phía bên Q cũng đừng tham gia vào chuyện này nữa nếu không có chứng cứ để buộc tội T...
Nếu các bạn cũng chỉ muốn đây là 1 bài học thì tốt!!! Nhưng nó sẽ chỉ là 1 bài học nếu những điều các bạn nói là sự thật.
--------------------
Tóm lại....chẳng có gì đáng để mà bàn nữa với nhau trong chuyện này cả khi mà chưa có 1 bên nào có chứng cớ đáng đủ để tin cậy.Các bạn thử nghĩ xem,nếu chuyện này được đặt vào 1 khung cảnh trong 1 quan toà....thì các chứng cứ mới là mấu chốt chứ không phải là những lời lẽ của thân chủ nói với người thân hoặc tình cảm của người thân đối với thân chủ...đại loại là như vậy....Hơn nữa...nếu các bạn thực sự tin vào những gì người bạn mình nói là sự thật thì bạn là một người bạn tốt...kô thể phủ nhận điều đó...xong,nếu các bạn tin rồi thì hãy giữ lấy nó trong đầu,trong tình cảm với người bạn của mình...nhưng cũng đừng nên lên đây nói gì nữa.Đây không phải là chuyện của các bạn.Các bạn nhớ nhé
Ai làm nấy chịu
Ác giả ác báo
Có nhân có quả

......
( tôi nghĩ nếu các bạn thật sự là người biết nghĩ...
1.Đừng nên tham gia nữa
2.Nếu còn muốn tiếp tục,hãy nói những lời sao cho đừng để hạ thấp chính mình)

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 28-01-2005, 19:58  

Phá sản!

- Thông tin về gia đình Q, về mối quan hệ của Q với xã hội. Rita nói Q là người SG nhưng Tâm nói Q là người QN, vậy mà ko ai trong 2 người có ý kiến. Câu hỏi đầu tiên.
- Phản ứng của bố mẹ Q về cái chết của con gái. Tôi ko tin ai thể buông xuôi trước vụ việc này.
XIN NHỚ RẰNG NẾU ĐÂY LÀ SỰ THẬT THÌ TÂM VÀ HƯƠNG HOÀN TOÀN CÓ THỂ BỊ BUỘC TỘI NGỘ SÁT. VẤN ĐỀ KO CÒN LÀ SỰ LÊN ÁN ĐẠO ĐỨC CÁ NHÂN. XIN HÃY TỈNH TÁO VÀ CÓ LÝ TRÍ.
duck_duck is offline  

Old 28-01-2005, 21:52  

Phá sản!

chậc chậc ... chú em hybrid quảng bình hà tĩnh lại đi ... ăn nói có lễ độ 1 chút ...ít ra thì bây h chú cũng biết Art lớn tuổi hơn chú rồi ... đừng có giở cái giọng cùn ... ko hay ho rì đâu .... bạ ai cũng chửi ko tốt tí nào ... anh đọc bài chú post mà bực cả mình ... Hơn thế nữa ... ko nên biến 1 cái topic đang tranh luận thế này thành cái chợ để cãi vã chửi bới ... tôn trọng người khác chút chứ ....cả Hybrid, darkgirl mí lị Art cùng dừng đi ...

Còn về cái vụ Q và T , thú thực là 1 người ngoài cuộc, khi đọc những bài post đó thì tôi cũng chả biết nên tin ai, ai cũng có lý lẽ dẫn chứng của mình (cho dù đấy là bịa đặt hay là sự thật, chúng ta là người ngoài cuộc nên ko thể kiểm chứng được). Chỉ xin bày tỏ 1 số nghi vấn, hy vọng những người trong cuộc ko chửi tôi là ko biết rì:

1. Thứ nhất, điều làm mình ngạc nhiên nhất là từ lúc bắt đầu tình cảm giữa T và Q ... theo như lời bạn của T (đã post lên đây) thì T quen Q tại vũ trường lúc 2h sáng. Vậy cho mình đặt ra 2 câu hỏi: 1 người "hiền lành tử tế" sao lại có mặt trên vũ trường lúc 2h sáng và lại quen với 1 "con ve" (theo lời bạn T)??? Tại sao chỉ quen có 1 đêm thôi mà số dt trong máy T có vẻ "bluetooth" hết sang máy Q??? Hay thật đấy!!! Quan hệ quá dễ dãi

2. Thứ 2, như ở bài đã post của Art, tại sao bác T như mọi người nói là đang ở SG lại có bài post ở HN (IP checked)??? Có thể đây là 1 người bạn của bác T nhưng trong những trường hợp thế này thì để bác T lên tự nói ra thì có lẽ tốt hơn!

3. Thứ 3, như mình được biết thì T học đại học cảnh sát, vậy tại sao lại có trường hợp đi sàn vào lúc 2h sáng??? Thường thường các trường cảnh sát ko bao h cho học sinh đi ra ngoài vào buổi tối, hay đây là T ra sàn vào dịp nghỉ lễ về thăm nhà ??? Hay đây là 1 lời bịa đặt về thời gian và địa điểm hẹn??? Rất tò mò về vấn đề này!

4. Tại sao lúc thì có người bảo Q là người SG, lúc thì T lại bảo Q là người QN??? Vậy thế thực ra Q là ai??? Người SG hay QN hay QN vào sống trong SG đã lâu??? Hay là lại có đến 2 Q???

5. Như trong đoạn YM giữa T và DML, T có nói là post bài lên đây để giải thích cho bà con, nhưng rõ ràng là cái nick lenhattam mang IP HN ko fải SG, vậy thì nick của T trên đây là rì??? Hay T chưa hề post bài lên đây??? Hay cái đoạn YM đó là giả tạo (tạo cái giả cũng dễ mà)

6. Q lén lấy mobile của T để xem số điện thoại (theo lời T nói). Nhưng có thể cho mình biết là "lén" như thế nào ko??? nếu mà là lúc 2 người đi chơi với nhau thì làm sao có thể "lén" lấy mobile rồi ngồi tỉ mẩn dò tìm mấy cái số đt thế được??? Fải có ít nhất là 10-15'. Vậy có thể cho biết cái sự "lén" này nó là lúc nào ko??? Lúc ngồi nói chuyện?? Lúc đi chơi??? Hay là lúc trong 1 cái hotel nào đó, khi mà T đang "say giấc nồng"??? (sorry nếu có rì xúc fạm)

7. Còn về cái chết của Q thì đúng là do Q ở tại SG nên chúng ta ko thể biết được sự thực trừ khi có thêm chứng cớ (VD như là ảnh chụp mộ ...). 1 khi biết chính xác là Q còn sống hay ko thì chúng ta mới có thể có 1 cái nhìn bao quát và rõ ràng hơn về sự thật ẩn chứa trong câu chuyện này

8. Tại sao khi Q "ra đi" thảm đến vậy mà gia đình Q ko hề có 1 động thái fản ứng nào (nếu như trong lời kể của mọi người)??? Ko bận tâm??? Xấu hổ??? Hay là đây chỉ là 1 sự lừa gạt đúng như với mục đích "đòi tiền" mà T đã nói??? về cái này thì chỉ khi biết chắc Q có còn hay ko thì ta mới có thể suy nghĩ đến được

Trên đây là những suy nghĩ của mình về câu chuyện này. Hy vọng có rì động chạm hoặc xúc fạm thì bỏ quá cho vì đây cũng chỉ là những câu hỏi mà ai cũng có thể nghĩ ra.... Còn thì .... nếu sự thật nghiêng về fía Q thì đây là 1 sự xuống cấp đạo đức trầm trọng .... ko chỉ bởi vì những quan hệ lăng nhăng fức tạp mà còn vì những hành động có thể gọi là "bất nhân bất nghĩa"..... cho dù Q chết là do tự tử, ko có lý do để khởi tố nhưng cũng nên fán xét hành động này về fương diện lương tâm và đạo đức

Còn nếu người đúng là T, chúng ta cũng nên xem xét lại những mối quan hệ của mình.... quen biết với nhiều tầng lớp của xã hội là 1 chuyện... nhưng đi quá sâu vào mối quan hệ đó để dẫn đến mức thế này thì đúng là cần fải xem xét lại .... và cũng là điều đáng lên án với những con người đã tự vứt bỏ liêm sỉ của mình để đúng ra trước công chúng bôi nhọ 1 người khác vì tiền hay bất kỳ lợi ích cá nhân nào của riêng mình .....
minhname87 is offline  

Old 28-01-2005, 22:09  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

tóm lại là để mọi người có thể tin vào chuyện này là sự thật thì cũng nên đưa ra những chứng cớ rõ ràng vì chuyện này liên quan đến mạng sống của 1 con người nên chúng ta không thể đùa được. Dù sao thì chuyện cũng đã xảy ra, chúng ta không là người trong cuộc nên không hiêủ rõ được tính chất của sự viếc mà chỉ nghe từ 1 phía đó là trên mạng. Điều này khiến cho mọi người nửa tin nửa ngờ, vì vậy chúng ta nên ngừng cuộc tranh cãi tại đây và chờ xem những ý kiến đủa ra từ phía bạn của Q đã rồi hãy nhìn nhận vấn đề

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 28-01-2005, 22:10  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Khà khà,lúc đầu nhận đc cái link này,Gà cũng vào đọc.Nhưng quả thực,đọc xong cái bài đầu tiên em Rita post.Nói xin lỗi cả nhà là *** thèm đọc nữa.Lúc đấy cũng chẳng biết là thật hay giả,nhưng mà nghĩ : nếu có thật thì sao có con ngu thế ko bít (dm).Nhẹ dạ cả tin,bị nó đóng cho chửa ễnh ra còn tự tử.Dm,sao nó ngu thế ko biết.Nói xin lỗi,mình là bố mẹ nó ,biết trước thế thì đập mẹ cái quả trứng đẻ nó ra mà ốp lếp lên ăn còn có ích hơn.Đấy là trường hợp có thật!Đằng này,đọc xong thấy ngu ngu.Thử hỏi bạn là người biết suy nghĩ,tỉnh táo,đặt bạn vào trường hợp là người lập topic này,bạn có lôi tên tuổi ,số fone của những người trong cuộc ra ko?Nói thật,thế khác gì kiểu :" Đấy,chính nó đấy,chửi chết mẹ nó đi anh em ơi ! " .Các tin nhắn mà Rita đưa ra,theo 1 nhịp rất logic là :"T là thèng đểu,đã bỏ rơi Q rồi mà vẫn cứ rót đường rót mật vào tai con ng ta". Nhưng cái tin nhắn cuối cùng của em H gì đó ,đang chị chị em em ,tự nhiên lại con mặt này mặt nọ .Thế các bạn ko nghĩ là Q đã gửi tin nhắn ntn để H nhắn lại như thế à?
Quote:
May co gioi thi may ra day di!....Tao phai so may ah?
Gà đoán thôi nhé : cái tin Q gửi H chắc cũng fải có vài cái ml với đĩ điếc gì trong đó,bảo là ra HN thanh toán H.... .Đoán thôi mà :"> .

Đến hôm nay nhẩy vào trang 5,đọc bào em small_angel thì.... .Công nhận là em Rita kể chuyện rất hay.Nhưng có lẽ với những người biết nghĩ người lớn và tỉnh táo thì em còn non quá em ạ.Cũng có thể em là bạn của Q nhưng em ko được Q kể hết sự thực trong chuyện này .Nhưng cũng fải nói 1 câu thật lòng,ko hiểu em thế nào mà lại có bạn thân đến như thế .Ạ!

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 28-01-2005, 22:28  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Có ai chịu đọc những gì được viết ko? Em ấy quen ở sàn, và có đi lại với nhau 1 thời gian chứ ko phải chỉ là 1 nite stand. Rite? Vì vậy thì chuyện đi với nhau là chẳng có vấn đề gì cả. Hơn thế nữa, như mọi người có nói rồi, Q có nghe nói về H là ny của T ==> tìm hiểu thôi.
@ Tommy: À, tại vì tớ thường xuyên nghía điện thoại mà, ko nghề ko được :">
Chuyện đi vũ trường thì nghĩ thiết chẳng có gì, có nhu cầu thì có cung thôi, chẳng trách ai được. ko thể nói thế là hư hỏng được. Hay có chú nào ở đây chưa biết đến cái nhu cầu đấy thế thì trẻ con, dịch ra, còn chú nào có rồi thì các chú hiểu rồi mà, hay là các chú mặc váy hết rồi?
Nói chung là chẳng biết đường nào mà lần, nhỉ?

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 28-01-2005, 22:32  

Phá sản!

chậc chậc ... như alêx nói thì giá trị đảo lộn cả chả biết thế nào mà lần .... nếu nói thế thì bây h muốn làm người lớn ko fải trẻ con thì fải vào sàn tầm sáng sáng quen 1 con ve rồi cho nó 1 fát chứ rì .... thế thì xin cảm ơn ... làm trẻ con còn tốt chán ...
minhname87 is offline  

Old 29-01-2005, 09:36  
tiencongaicon

tôi thì kém tuổi chị chi gi` đó post bài này tui chỉ sinh năm 1988 nhưng tui cũng đủ tuổi để thấy chị là con người không tốt
nếu tôi là chị Q gì đó tôi cũng tức chị lám ai đời có người bạn lại mang chuyện đau buồn của bạn mình ra bàn bạc như chị không tui nghĩ chị phải có ý đồ gì mới viết những lời như thế tôi không đứng về bất kì phía nào tôi nghĩ chị nên nói chuyện này với những người có liên quan thì hơn
còn những chứng cớ chị đưa ra chị có thể tự bịa được mà
bây giờ tui có thể đưa ra rất nhiều chứng cớ rằng chị là người yêu của tôi
không nhìn thấy tận mắt không thể tin được mong chị lần sau tế nhị một chút không nên đưa những chuyện như thế lên mạng

Old 29-01-2005, 09:50  
keran_nana

Toi da doc duoc tat ca cac y' kien cua cac ban va toi xin khang dinh chuyen nay hoan toan ko bia dat...Ko ai ranh roi co the ngoi ma bia dat chuyen nay dau!SU THAT LUC NAO CUNG LA SU THAT!Ko the bop meo su that duoc dau!ko the nao di bia chuyen ma dam lay nhung nguoi co that 100% ngoai doi duoc dau!ko kheo lai bi ngoi tu` vi toi VU KHONG CONG DAN nhu choi!hhaah!
Chuyen nay thi tat ca ban be cua Quynh,gia dinh Q,thang Tam,gia dinh thang Tam va 1 nhan vat luxubu o day nua la Huong nao do o Hn biet ro ma!Dung ko?????Tin hay khong la quyen cua cac ban!
Thang Tam quen voi Quynh o 1 bua tiec sinh nhat ban!Ko phai san siec gi ma no cung ko phai la loai Cave !hhahh!Cave thi dau co di'nh toi 1 thnag kiet xa'c nhu thang Tam lam gi!Dung ko?1 thang ma luc nao di an voi Q..voi chung toi thi Q cung luon la nguoi moc vi' tra tien!Tham chi toi gio no muon tien cua Q van chua tra!Toi ko biet o HN nha no lam gi!ba no la Tong Cuc truong Tong cuc hau can gi day ko ko quan tam ..do la chuyen o Hn ..con trong nay..no la 1 thang kiet xac di ban vay' gai' ma chi co con Quynh ngu ngoc moi quen voi no thoi!

Old 29-01-2005, 10:21  
keran_nana

HAhahahahah!Vay ma moi nguoi cung tin sao!Instant mess chat giua thang Tam va 1 thang nao do ban no dc post tren net do!Hoan toan bia dat!Ai ma ranh wa vay ta!Toi sure do la chuyen hoan toan bia dat!Ke ca nick lenhattam tren da dc post trong forum nay nua!
Anh ho cua toi la giai vien day truong DHCA o HCMC noi ma thang Tam dang hoc! Va toi co rat nhieu ban be hien dang hoc o truong nay!
Truong DHCA va ma'y truong li'nh nhu the nay ko phai nhu may truong thong thuong dau!Sinh vien phai o trong truong va theo 1 noi uqy chac che!1 tuan chi ra ngoai 1 lan va cuoi tuan thoi!Thinh thoang hiem khi lam chi uu tien cho nhung svien ko vi pham noi quy trong truong ra ngoa`i dc 1 tieng dong ho vao luc 5..6pm thoi!Ma thang tam o trong nay thuong xuyen bi ky luat!Ko the ra ngoa`i vao 5..6pm dc huong chi la 20:4
Bay gio o Truong nay van chua nghi Tet...30 /1 moi dc nghi va Sinh vien moi co the ra ngoai!
Trong truong nay hoan toan ko co internet..vi vay chat chit hay len mang la dieu ko the!Ai do da ranh roi tu nhan la thang Tam..post bai chat chit de noi xau Quynh va bao chua cho nhung hanh dong ko phai la con nguoi cua no thoi!

Old 29-01-2005, 11:06  

Phá sản!

Tởm , không còn gì để nói. Tại sao ai cũng hăng máu, cãi nhau om cả lên vì một chuyện chẳng phải của mình. Bạn có chắc những gì bạn biết là sự thật , là đúng đắn?? Nếu có thì hẵng nói, không thì thôi. Mọi người nên giữ những suy nghĩ của mình, đừng công khai đả kích, nói xấu người khác. Chẳng ai có quyền nhận xét tư cách của ai cả
Mà nói thật, tôi chẳng dám cảm thương chị Q tẹo nào. Bạn gieo gì, bạn sẽ gặt nấy thôi!!
Bắt tay anh Hehe một phát : stop here
zaza is offline  

Old 29-01-2005, 11:06  

Senior Member

Awarded 8 time(s)
Sent 35 thank(s)
Received 67 thank(s)

Quá thất vọng ,ko những nói lung tta lung tung ,chả cho mọi ng` biết thêm thông tin gì mà lại còn có 1 điểm nữa vô lý ở đây:

Quote:
Thang Tam quen voi Quynh o 1 bua tiec sinh nhat ban!Ko phai san siec gi ma no cung ko phai la loai Cave !hhahh!Cave thi dau co di'nh toi 1 thnag kiet xa'c nhu thang Tam lam gi!Dung ko?1 thang ma luc nao di an voi Q..voi chung toi thi Q cung luon la nguoi moc vi' tra tien!Tham chi toi gio no muon tien cua Q van chua tra!Toi ko biet o HN nha no lam gi!ba no la Tong Cuc truong Tong cuc hau can gi day ko ko quan tam ..do la chuyen o Hn ..con trong nay..no la 1 thang kiet xac di ban vay' gai' ma chi co con Quynh ngu ngoc moi quen voi no thoi!
Ở 1 trong những tin nhắn fía trên đủ thấy gia đình a Tâm thuộc dạng giàu ,thế mà ở đây lại bảo là thuộc hàng kiết xác.Ko những thế lại cố mà nói xấu người khác bằng câu:
Quote:
..con trong nay..no la 1 thang kiet xac di ban vay' gai' ma chi co con Quynh ngu ngoc moi quen voi no thoi!
Qua lời lẽ của 2 bài kia đã đủ thấy là kerana đã wá mất bình tĩnh ,có lẽ vì bị mọi người lật tẩy gần hết .Còn nữa ,Rita kia bây giờ bay đâu rồi ,hay hồn nhập vào xác của kerana [-o<

Hybrid is offline  

Old 29-01-2005, 11:21  
sweet_leo_208

Tôi cũng đã theo dõi câu chuyện này từ trước đến giờ và cứ ngày lại ngày tôi chả còn hiểu câu chuyện nó mang ý nghĩa gì nữa. Ngay từ đầu tôi quả thật rất cảm động trước câu chuyện của Rita.. và quả thực với một người ko biết aTâm là ai như tôi thì tôi sau khi đọc xong bài rita viết tôi đã có ý nghĩ rằng a Tâm là một người tồi. Thật đấy! và ngay sau đó là các ý kiến bảo vệ anh Tâm. lại thêm con bạn tôi nó cũng bảo rằng nó đã quen anh Tâm từ lâu và nói rằng anh Tâm hiền và tốt lắm.. tôi lại càng ko hiểu mọi chuyện ra làm sao . Ngay sau đó lại là câu chuyện của một người bạn nữa của Q.. tôi lại càng ko thể hiểu được. Câu chuyện cứ mơ màng làm sao ấy. Nếu để bịa một câu chuyện để đạt được mục đích của mình thì dễ lắm. Như chuyện người ta bịa ra mình bị ung thư để được mọi người quyên góp tiền cũng có. Quả thật nếu chỉ có bấy nhiêu thôi thì chưa thể kết luận chính xác về câu chuyện của Rita hay bạn gì đó là thật hay ko.
Đến đây thì tôi lại càng thắc mắc cái chủ đề bây giờ ko còn là thương tâm cho chị Q hay cảnh tỉnh mọi người mà chỉ cốt là lột trần bộ mặt của anh Tâm.. chị Q bị lãng quên rồi hay sao ấy :-s khổ thân chị ( nếu câu chuyện trên là thật)
Đấy, còn những người trong cuộc thì đã thấy cái tâm trạng của những người ngoài cuộc là khổ sở ntn thì hãy đưa những cái gì có thể chứng minh là mình đúng, để mọi người có cái nhìn đúng đi ko có người ủng hô rita thì sau này lại hớ ra là mình nhầm( mạn fép tí) hay ủng hộ anh Tâm thì sau này lại hớ ra là anh Tâm ko như mình tưởng( man fép tí)
Thế nên để tránh trường hợp như thế thì tốt nhất nên đưa ra chứng cớ đi còn nếu thấy mình ko thể thì tốt nhất nên thôi đi... chán cái kiểu mú mịt này lắm rồi

Old 29-01-2005, 11:25  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

..do la chuyen o Hn ..con trong nay..no la 1 thang kiet xac di ban vay' gai' ma chi co con Quynh ngu ngoc moi quen voi no thoi!
-----> lòng thương tiếc bạn bè được chuyển thành cái câu "con quỳnh ngu ngốc" :-s tôi cũng đến chịu chị rồi trong chuyện này chẳng có gì là đáng tin cả.
Đây là đoạn chat giữa tôi với nick keran_nana vào sáng hôm nay 29.1.2005. Tôi nghĩ đoạn chat này có thể khiến mọi người thấy rõ hơn vài điều :-s
keran_nana: hi
keran_nana: chat dc ko
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: chao`
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: dc
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi nghi toi biet u la` ai roi
keran_nana: uh
keran_nana: vay thi tot
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: the co chuyen gi can noi vay
keran_nana: ko co gi
keran_nana: nhung toi chi noi la o day
keran_nana: ko ai ranh ma mo` vao cai kl net nay bia chyen dau
keran_nana: ko khoe' va`o tu` vi toi Vu khong cong dan thi chet me
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: duoc roi
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: con gi nua
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: noi tiep di
keran_nana: het
keran_nana: toi cu*ng do
keran_nana: noi gi `thi noi do
keran_nana: okla?meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi khong biet ro chuyen nay`
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: nhung noi that
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi cu co cam giac chuyen cac ban noi la` khong that
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi khong biet Tam
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: nhung qua nhieu nguoi ban cua toi
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: ai cung noi tam hien`
keran_nana: cu nghi vay di
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: the thi duoc roi
keran_nana: Cu nghi la hien di
keran_nana: hien ma hai con nguoi ta vay ha
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi khong biet
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: nhung chuyen nay neu co that cung khong phai hoan toan loi la o Tam
keran_nana: neu muon biet hay ko thi Dt toi nha` ma` hoi ba me no do
keran_nana: ba me no biet ro~ ma`
keran_nana: hhahah
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi khong thua hoi lam nhung chuyen nhu the
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: ban chat voi toi de lam gi
keran_nana: `thi do
keran_nana: neu ko thua hoi lam vay thi cung dung nen thua hoi post bay va` la`m `gi
keran_nana: okla
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: nguoi thua hoi post bai` dau tien hinh` nhu khong phai la` toi
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi la` klnet member
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi co quyen noi nhung gi toi nghi trong bat cu topic nao` cua klnet
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: mien la` khong co noi dung bay ba va` vu khong nguoi khac
keran_nana: haha
keran_nana: vu khong u
keran_nana: chi ma` Vu khong thi Cong An da bo tu` chi roi cu*ng ha
keran_nana: dau ngoi day chat voi cu*ng dau
keran_nana: ok
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi khong noi chi vu khong
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: day la` chi tu nhan
keran_nana: thi do
keran_nana: ko phai tu nhan ma` u da post ba`i roi
keran_nana: rite/
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: dung roi
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi da post bai` vi thay nhieu chi tiet kha vo li trong cac bai post cua cac chi
meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: the thoi meo_meo_meo_rua_mat_nhu_meo: toi khong co quyen noi len suy nghi cua minh a

đến đây nick keran_nana không tiếp tục chat với tôi nữa mặc dù vẫn còn appear to be online :-s
có cần phải nói thêm không nhỉ
nếu là người tử tế và nói lên sự thật thì có cần phải đe doạ những người không cùng ý kiến với mình thế này không và có lẽ mọi người tự thấy thái độ thiếu văn hoá của người có nick là keran_nana khi chat với tôi.

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 29-01-2005, 11:32  

Senior Member

KL$: 235

thực ra câu chuyện c\này cũng có nhiều điểm nghi vấn.
nếu Q chết oan ức như thế thì gia đình Q ko có thắc mắc gì hay sao?
và nếu như thế thì sao họ ko kiện T vì T đã lạm dụng tình dục,chắc chắn tội này ko nhỏ đâu.
Còn nữa,mặc dù ko biết nhân vật chính trong câu chuyện này song tôi lên tiếng bảo vệ H.Thử nói xem nghe tin người yêu mình có quan hệ với một cô gái khác thì ai mà chẳng tức giận ko kìm chế được cảm xúc bản thân?Có chửi mấy câu mà dẫn đến tự tử thì hơi vô lí đấy.

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 29-01-2005, 11:37  
fect

em nghĩ là chuyện này nó rất là riêng tư,thế nên ai ko có phận sự thì đừng có nói,để anh Tâm với chị Q giải quyết đi!bọn mình có biết gì đâu,với lại ko phải là chuyện của mình thì nói làm gì?
đề nghịh lock topic này lại,tránh để dư luận ko tốt trong trường,rồi thể nào mà chẳng có người lên tìm Hương a11,thế ko hay cho em í tí nào cả

Old 29-01-2005, 11:58  
keran_nana

Thu nhat chuyen con Quynh co thai ..ai cung biet...nha thang Tam nua!Khi Q biet minh co thai..hoang mang den cuc de..no da Dt ra HN noi voi Huong..luc nay Huong dang hoc trong lop..1 so dua ban cua no cung biet chuyen nay...sure!Khi me thang Tam biet chuyen...ba ay da DT cho Q va hua se vao som de giai quyet chuyen nay nhung tac ca chi la HUA..Tham chi chung toi con biet nha thang Tam o so 10 Nguyen Quyen HN khi chung toi co y dinh ra nha de noi chuyen voi gia dinh no..Sau nay anh Hai cua thang Tam ten la Trung o Vung Tau nen noi chuyen voi Q va dat no vao benh vien Phu San Quoc Te o Duong Bui Thi Xuan q1 ..Luc nay di cung co toi..
Khi Q dang tu tu..H da Dt va nt den so cua Q de chui boi..Gio trong dt cua Q van con tat ca may Tn do..No cung da dung 2 so Dt ba`n de Dt chui Q nua..04 8521482 va 04 5729758 ..Neu chuyen nay ko co that sao lai co 2 so save trong Dt q!Toi co Dt len 041080 hoi va dc biet so 045729758 co dia chi P32B NHA D3 CHUNG TU DONG DA HN con so kia thi da dang ki giau dchi o Tong dai nen toi ko tim ra dc..
Con chuyen biet so Dt cua Huong..2 nguoi yeu nhau!Lay dT cua nhau de nghe nhac..choi games roi check la chuhuyen binh thuong..Q to mo so Dt de save vao cung la chuyen de hieu..
Tham chi gio trong DTDD cua Q toi dang xai van con co so cua ban thang T o HN ma Q save vao sau khi thang T lay DT cua Q goi cho may dua nay!046407092 ..0912341986..049349073..v..vv

Khi Q bi chuyen nay..Toi va Quynh d alam don dem xuong tan truong DHCA o THu Duc noi no hoc nhung moi bang chung da ko con nua nen cung ko thua kien duoc gi...Nha truong noi chuyen nay 2 ben gia dinh nen giai quyet ve phuong dien tinh cam voi nhau!
sau khi Q chet..gia dinh Q cung biet su that nhung gio chuyen cung da qua..1 phan o con Q ..Gdinh thnag T cung ko 1 loi tham hoi..neu noi ve mat phap luat thi chung cu cung ko con nen cung ko lam gi duoc...Thu' ma...Quan tam chi den nhung han nguoi nhu vay nua!Bo het di!Xem do nhu 1 tai nan!Co kien cao' gi thi no cung ko `con nua!Xa hoi nay ko cong bang nhung cuoc song nay cong bang lam...Cai' gi cung co gia' cua no..Thang T con qua tre ma..chuyen nay roi ca qua' khu cung ko de yen cho no dau!

Old 29-01-2005, 12:00  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by dark_girl@28-01-2005 @ 18:12
ơ! thế ko fải anh Tâm à! thế anh Tâm đâu rồi? sao lại để ng` nào vào nói thay anh thế? đề nghị anh Tâm lên cái nhỉ?
mà mọi ng` đừng có nghĩ anh Tâm anh ý hiền với ngoan là ko có làm gì nhé? thế anh ý đi vũ trường vào 2h sáng là anh ý ngoan lắm à.. sợ!

ấy có biế bao đứa bề ngoài ngoan lắm ko? thế mà đi chơi gái như thường! còn ấy ơi! bạn gì a15 ơi! đọc lại bài của DML là bạn sẽ biết anh ý quen chị Q gì đó vào 2h sáng mà địa điểm lại là vũ trường đấy..
thấy cả rồi đấy!ai cũng nói T là một nguời hiền lành vậy mà còn đi vũ truờng hẹn gái 2h sáng thìn cũng chẳng hiền đưọc đâu.rốt cuộc T cũng khẳng định mình vô tội bằng cách cho bạn bè nói thay mình rằng mình vô tội.càng đọc tôi càng thấy T có vẻ đang muốn lẩn tránh một điều gì.lẩn tranh một sự thật chẳng hạn.xin lỗi nếu chuyện này mà có thật thì thật là hổ danh trường kim liên vì có một học sinh như vậy.gây ra rôig bỏ mặc nguơì ta như vậy.quả thật là nhục nhã,còn nếu chuyện này chỉ là một câu chuyện bịa đặt thì cho tôi xin lỗi

Old 29-01-2005, 12:07  
over_the_rainbow

Ông Hải bảo tui lên đọc thì tui mới lên... ko ngờ mọi chuyện nó lại om sòm thế này !!!

Dù sao đây cũng là chuyện danh dự của T và H, hơn nữa cũng lại dính đến cả chuyện sống chết của một người ơ đây ! Ai cũng có quyền bênh bạn mình, nhưng mà nói gì thì nói cũng phải nói ra sự thật!!! Tôi thì cũng ko quen anh T, chỉ biết thôi, nhưng tôi ko nghĩ là anh T và em H lại làm cái chuyện kia.. Có thể chuyện QH với Q là có, nhưng ko ai muốn cố tình đe doạ hay hại chết một người cả!! chết hay ko là do người đó, ai kiểm chứng??

Nói chung là tui ko tin lắm cái chuyện chết kia. Sao ko thấy Rita lên nói một cái gì đó rõ ràng và đáng tin hơn đi, nói như Rita thì ai cũng nói được, nếu la sự thật thì phải làm cho n` khác tin đc!!

thế thui, em đọc thấy bức xúc quá nên mạn phép nói vài câu..

Old 29-01-2005, 12:12  
keran_nana

Toi ko biet o Hn gia dinh thang T nhu the nao nhung o SG nay toi chi biet la no ko co tien de an uong thoi...toi chi thay la luc nao Q cung moc hau bao ra tra thoi.. Luc moi gap no lan dau o quan cafe MTV o duong VO VAN TAN q3 cung voi Q...no con khoe o HN no chay SH mau den bien so Sg la 53u7 tu quy' 3(3333) va BMW nua ma!No noi o Hn gai theo no nhieu lam nhung no ko thich con gai Bac ki!Vay toi cung nghi o HN no giau that day!Bo lam to ma!O HN co 1thang Tam giau nhu vay nhung o SG thi co 1thang Tam ko co gi ca..Chi co thnag Tam di an ke' cua gai' thoi!

From kw: Cảnh cáo bạn nhé. Tôi rất ghét cái từ "Bắc Kì" đấy, đừng phân biệt thế. Với lại làm ơn đọc cái pm. Post bài có dấu.

Old 29-01-2005, 13:02  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Híc, càng đơn giản mọi người lại càng làm cho phức tạp. A T trong SG chắc có bạn bè nhiều trong SG. Keran bảo Q là khi chưa chết vẫn còn đi học ( chắc đại học ). Vậy Keran hãy nói tên Q, lớp và trường ra,a T và mọi người ( kể cả theo phía a T hay theo phía Q hay ở giữa ), nếu ai có người quen hay bạn bè trong SG cũng đều có thể nhờ xác minh xem có thật là có Q hay ko, Q có chết hay ko, lí do chết và thời điểm chết.

Thiết nghĩ là việc tìm một người tên Q mà mất vào đúng thời gian đó để giả mạo là ko dễ, nếu đúng là có thật thì còn tiếp tục tranh luận tiếp. Bằng ko nếu ko nói ra hay nói ra ko đúng thì chẳng phải sự việc đã rõ sao.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 29-01-2005, 13:09  

Phá sản!

Class: A15 (2003-2006)

Đầu tiên xin phép nhờ các smod xoá bớt mấy bài ở trang 6 đi ạ!
Sáng nay em lên đọc, cả 1 trang toàn nói chuyện đâu đâu chả liên wan gì đến topic, toàn là mấy ng` chat chit với nhau. Đọc mất thời gian và hơi bực mình

Tiếp theo về chuyện của chị Quỳnh, anh Tâm và Hương.
Tôi ko ngờ sau bài viết của tôi mà Rita vẫn lên đây nói đc những câu như thế! Tôi ko muốn cãi nhau tý nào nhưng để thế ngứa mắt wá nên mạn phép mọi ng` quote 1 số câu nói vô lý trong bài viết ở đầu trang này của Rita.

Quote:
nay... va 1 nhan vat luxubu o day nua la Huong nao do o Hn biet ro ma
1 nv lubuxu??? Ở đầu topic đã nêu rõ tên tuổi của H rồi, có vẻ biết rất rõ về H, thế mà ở đây H đã biến thành 1 nv lubuxu

Quote:
Thang Tam quen voi Quynh o 1 bua tiec sinh nhat ban!Ko phai san siec gi ma no cung ko phai la loai Cave !hhahh!Cave thi dau co di'nh toi 1 thnag kiet xa'c nhu thang Tam lam gi
Chị đọc lại bài tôi xem, chưa 1 câu nào tôi chị Q là cave cả! Từ đấy là tự chị nói ra! Như thế có khác nào giấu đầu hở đuôi, có khác nào "lạy ông con ở bụi này" ko??? Đến bây h thì chắc ai cũng hiểu ra vấn đề rồi!

Quote:
Cave thi dau co di'nh toi 1 thnag kiet xa'c nhu thang Tam lam gi!
1 thằng kiết xác??? Nói xin lỗi, chả phải tôi khoe hộ anh Tâm, nhưng ở HN này, những ai chơi với anh T đều biết bố anh ý là ai, gia đình anh ý thế nào! Có cần tôi nói rõ tên bố anh ý ra đây rồi chị lên Văn phòng Chính phủ mà hỏi xem bố anh ý đang giữ chức gì ko?????

Quote:
thang ma luc nao di an voi Q..voi chung toi thi Q cung luon la nguoi moc vi' tra tien!
Chuyện lạ đời wá ha :O Anh T mà là 1 ng` thiếu galăng đến mức ấy à? :O Bi h mình mới bít :O vì tất cả những lần đi ăn cùng anh ý chưa bao h mình phải trả tiền cả!
Nói thẳng là anh T ko thiếu tiền và thiếu galăng đến mức để cho con gái trả tiền khi đi ăn uống đâu
Động đến chuyện tiền nong chả muốn nói nhiều vì khá tế nhị nhưng mà Rita ơi, càng ngày chị càng lộ rõ bản chất bốc phét ra đấy.

Quote:
Tham chi toi gio no muon tien cua Q van chua tra!
Chị lên đây để đòi nợ đấy à? Có cần thì gọi điện trực tiếp cho anh T nhé! Lên đây đòi có khi anh ý chả bao h đọc đến, phí công chị ạ!

Quote:
Toi ko biet o HN nha no lam gi!ba no la Tong Cuc truong Tong cuc hau can gi day ko ko quan tam ..do la chuyen o Hn
Thế việc làm của ba anh ý thay đổi theo địa điểm anh ý ở à???

Quote:
Anh ho cua toi la giai vien day truong DHCA o HCMC noi ma thang Tam dang hoc! Va toi co rat nhieu ban be hien dang hoc o truong nay!
Anh ý học ĐH Cảnh Sát chứ ko phải ĐH Công An chị ạ! Chắc anh họ chị và các bạn chị học trường khác anh Tâm rồi!

Quote:
sau khi Q chet..gia dinh Q cung biet su that nhung gio chuyen cung da qua..1 phan o con Q
Nếu thật sự chị Q đã chết thì chắc chắn gia đình chị ý phải vô cùng đau khổ và bức xúc. Thế mà từ đầu đến h chả thấy Rita nhắc gì đến những phản ứng của gia đình chị Q cả.

Mà nếu chị Q đã chết thật thì chắc chắn bố mẹ chị ý ko bỏ wa dễ dàng như thế đc đâu, nhất là khi bên cạnh chị Q có 1 ng` bạn tốt như Rita, biết rõ đến chân tơ kẽ tóc mọi chuyện bất công đối với chị Q (theo cách nghĩ của Rita!)

Trích bài boyngocnghech88:
Quote:
thấy cả rồi đấy!ai cũng nói T là một nguời hiền lành vậy mà còn đi vũ truờng hẹn gái 2h sáng thìn cũng chẳng hiền đưọc đâu.
Tôi ko nói chuyện đi vũ trường là hay ho gì nhưng thực sự cũng chả có gì là xấu cả.

Hãy nghe 1 vài ý kiến của mọi ng` đã viết về vấn đề này:
Quote:
Chuyện đi vũ trường thì nghĩ thiết chẳng có gì, có nhu cầu thì có cung thôi, chẳng trách ai được.  ko thể nói thế là hư hỏng
(Alex Louise)

Quote:
Tui nói thật nhé, ko fải tôi bênh anh Tâm, vì tui chả bao giờ chơi với anh Tâm cả, Không fải cứ ai bước vào sàn nhảy cũng là người hư hỏng, còn việc quan hệ với một vài con hàng trên sàn cũng là chuyện finh fường, nhất là khi get drunk, thì sao mà "làm chủ" đc bản thân, trước các em ve sexy như vậy???(Lên sàn thì hầu hết ai cũng fải get drunk mừ, với cả gái sàn thì ai cũng bít, nhìn chỉ muốn đi tù     ).Đấy là tui góp í thế thôi, vì thấy nhiều người lên án việc lên sàn wá  
(Tommy_Lofiger)

Theo tôi nghĩ thì anh T đã 18t, đến vũ trường hay ko là việc của anh ý, có gì phải chê bai nhỉ??? Có hay chăng chỉ là việc anh ý đã ko tinh ý để mắc phải bẫy của những con Nhện Độc tinh ma quỷ quái mà thôi Mọi ng` đừng lên án chuyện lên sàn wá như thế! Có phải cứ ai lên sàn là hư hỏng đâu

Quote:
rốt cuộc T cũng khẳng định mình vô tội bằng cách cho bạn bè nói thay mình rằng mình vô tội.càng đọc tôi càng thấy T có vẻ đang muốn lẩn tránh một điều gì.lẩn tranh một sự thật chẳng hạn
Tôi và 1 số ng` bạn của anh Tâm và Hương còn biết đến topic này trước họ. Vì anh T và H rất ít lên mạng, càng chưa bao h vào KLNet.
Anh T thì đã lên đây viết bài rồi nhưng H thì chưa vì chưa lập xong nick. Chắc chắn 1 ngày gần đây H cũng lên thôi. Làm sao có thể để danh dự mình bị huỷ hoại trong tay những kẻ đặt điều vu khống như thế đc?

Còn chuyện bạn bảo anh T : "rốt cuộc T cũng khẳng định mình vô tội bằng cách cho bạn bè nói thay mình rằng mình vô tội" thì sai hoàn toàn đấy .
Chúng tôi vào đây còn trước anh T, viết lên những gì chúng tôi biết về anh ý. Chả việc gì anh T phải bảo chúng tôi nói thay cả chúng tôi là những ng` bạn, và chúng tôi tự thấy có trách nhiệm phải bảo vệ bạn bè mình khi có ng` nói linh tinh, đặt điều bêu riếu họ.

Điều cuối cùng nói với Rita:
Rõ ràng lần này chị thua rồi. Câu chuyện chị bịa ra có ai tin đâu. Hầu như mọi ng` đều đủ tỉnh táo để nhận ra những điều hết sức vô lý trong những bài viết của chị!
Tôi hy vọng chị đủ thông minh để biết đường mà rút lui trước đi. Chị càng nói thì càng lộ rõ chân tướng mà thôi.

Hy vọng ko phải vào đây quote nhiều thế này để vạch trần chị thêm 1 lần nữa!

Tôi cũng nhắc lại 1 lần nữa:
Hãy để cho các bạn tôi được yên.
small_angel is offline  

Old 29-01-2005, 13:16  

Phá sản!

Chậc chậc chậc .... mệt với cái topic này quá rồi .... cầu xin các mod mí nị admin lock nó vào cái đi ....

Chả hiểu nổi tại sao chuyện riêng tư lại cứ lôi lên net chửi bới nhau thế này cơ chứ nhỉ...???

Xin cho hỏi mấy người bạn của chị Quỳnh cái là mục đích của mọi người khi post bài lên đây làm rì ??? gây sự??? hay cảnh tỉnh cho mọi người ???? hay chỉ là hết chuyện để làm đang nghỉ tết nên fởn??? xin cho biết cái mục đích là cái rì đi mà cứ post bài lên là lại chửi bác Tâm hết nhời???

Mà nếu sự thực là chị Quỳnh đã mất rồi thì xin bà con đừng có moi móc cái vụ này ra đi.... để cho người đã khuất được yên ..... cái vụ này truy cứu trách nhiệm cũng chả được ... khởi tố cũng chả xong .... mà cái Klnet này ko có mang chức trách về pháp lý .... đây nó là vấn đề về đạo đức và lương tâm ...cũng là việc riêng tư của 2 người đó với nhau .... ko nên mang ra bàn luận trước thiên hạ ... thiết nghĩ chị Quỳnh dưới âm cũng chả thích mình đã mất rồi mà thiên hạ còn đem ra đàm tiếu ....

Thế thôi xin lock cái topic vô duyên này lại đi các anh chị em bạn bè mod và admin ơi!!!
minhname87 is offline  

Old 29-01-2005, 13:21  
keran_nana

Toi da noi roi! O day toi ko len an ai ca..ko boi nho hay bat to^.i ai ca! Toi chi muon noi len su that!Ai tin hay khong thi tu`y..ok! Su that van la su that thoi..dau ai thay doi duoc su that!Dung khong ?

Old 29-01-2005, 13:21  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Mọi ng` đừng lên án chuyện lên sàn wá như thế! Có phải cứ ai lên sàn là hư hỏng đâu
hic! đúng là ko fải ai lên sàn cũng hư hỏng! nhưng cái chính mụch đích lên sàn là gì thoai.. thế mày ơi! chơi mấy con cave là chuyện nhỏ à.. thế mày mà tiếp xúc với mấy thằng như thế mày có sợ ko?

tiếp theo đề nghị nói rõ họ tên, địc chỉ, wê wán của chị Q và ngày chết? lí do chết? và chôn ở đâu hay an táng tai đâu? cho mọi ng` biết! mong là tất cả những gì về chị Q sẽ đc đưa ra cho mọi ng` xem

dark_girl is offline  

Old 29-01-2005, 13:31  

Phá sản!

chậc ... post bài trên xong thì mới thấy cái bài của small angel....xin nói cho em SM vài điều:

1. Thứ nhất, hình như em học cùng lớp với Hương fải ko??? nếu thế thì chuyện em bênh cho Hương và anh Tâm thì anh cũng có thể hiểu được .... nếu là anh thì anh cũng làm thê....

2. Tuy nhiên, anh nghĩ em nên đọc lại tất cả các bài viết của mọi người đi rồi hãy post bài .... anh thấy mấy cái em post nó cùn lắm em ạ ....

3. Có thể khi ở ngoài HN, anh Tâm của em là 1 người con trai ga lăng hết mực ... chiều chuộng các em ... thế nhưng em đâu có chắc rằng khi anh Tâm đi học trong SG thì túi tiền của anh T cũng rủng rỉnh thế đúng ko??? Như mọi người nói thì ba mẹ anh Tâm rất nghiêm khắc nên cái vụ cho con vào SG học rồi ko gửi nhiều tiền cho cậu con trai để tránh cho cậu con tụ tập đàn đúm là 1 điều có thể hiểu được....

4. Đúng là anh Tâm đã trên 18 tuổi ... và anh nghĩ rằng cái vụ đi vũ trường cũng chả fải cái rì xấu xa lắm .... vũ trường đã trở nên fổ biến ở VN .... thế nhưng đi chơi ở vũ trường nó khác hoàn toàn với vào vũ trường lúc 2h đêm em ạ ... còn nếu mà em cho rằng vào vũ trường lúc 2h đêm rồi ăn nằm với 1 con ve nào đó là hoàn toàn chấp nhận được thì anh thua em rồi .... cứ đợi đến lúc em có bạn trai đi rồi nó vào NEW lúc 2h sáng nó fệt 1 con ve nào đó .... lúc đấy thì em lại nhăn nhở ngay ... đúng ko???

Nói chung là ý kiến của em thì anh có thể hiểu thế nhưng về những cách nói và ngôn từ của em khi viết bài như thế thì anh cảm thấy là khó chấp nhận lắm em ạ ... ngay cả từ bài trước em viết rồi ..... mong rằng em có thể liếc mắt qua cái bài này của anh và rút ra kinh nghiệm ... được thế thì hay quá .... còn thì cũng có thể em cho anh là 1 thằng dở hơi nhiều chuyện ... cái đấy thì nó là tính của anh rồi em ạ ... thấy người khác nói ko hợp ý mình là khó chịu ngay ....
minhname87 is offline  

Old 29-01-2005, 13:38  

Phá sản!

Một lần nữa xin nói với keran là cái sự thật này nó ko cần thiết fải được đưa lên Klnet ... đây là trang web của cộng đồng học sinh KL .... chúng tôi ko có trách nhiệm hay là muốn fải nghe nói về những cái sự thật fải nói là ko hề tốt đẹp tí nào này .....

Đây được coi là chuyện riêng tư .... xin hỏi keran là có ai moi móc chuyện riêng của bạn rồi đem lên đây kể .... mặc dù là xấu hay tốt ....liệu bạn có bực mình ko??? Huống chi đây lại là về chị Quỳnh .... chị ý đã mất rồi .... để cho người chết được yên nghỉ thì hơn ...... còn nếu mà bạn cho rằng tất cả những rì bạn đã post là sự thật thì bạn ko cần thiết fải tranh cãi nữa .... chỉ cần đưa ra những chứng cứ xác thực mà mọi người yêu cầu thôi .... như chi tiết về an fần của chị Quỳnh .... nếu bạn muốn mọi người tin đó là sự thực thì nên đưa ra cho mọi người biết ... cái thông tin đó có thể cũng chạm đến người đã khuất nhưng mà đằng nào thì chị Quỳnh cũng chẳng thể an nghỉ được nữa rồi ..... những "người bạn tốt" của chị Quỳnh đã "đào mả" chị ý lên mà bới móc ra cái gọi là sự thật rồi ... cám ơn
minhname87 is offline  

Old 29-01-2005, 13:42  
keran_nana

Quay lại trang 7!tôi xin trả lời bài của small_angle !Vì có rất nhiều nick vào chat với tôi và chửi Q là cave,thứ 2 là ở instant mess mà thằng Tâm (cho là có thật) chat với bạn nó gì đó..và 1 số bài post lên nói Q là cave nên tôi mới viết như vậy!
Ở HN tôi ko rành..tôi chỉ mới ra đó 1lần thôi! Nó galăng hào phóng như thế nào tôi ko biết! Nhà nó giàu như thế nào ko quan tâm!Chỉ biết là ở Sg nó như vậy thôi! Ở nơi mà 1 ly cafe có giá từ 30.000 d trở lên ..mọi thứ đắt đỏ như vậy 1thằng sinh viên xa nhà như thằng Tâm thì...Bạn ơi! Có dịp mời bạn vào Sg đi nha!vào đây thì biết mà!Các bạn nói ở HN Tâm quan hệ rộng ..bản chất như vậy vào Sg cũng vậy thì tiền đâu đủ nó chi trả ..đúng ko?

Răng: Bạn học cách gõ tiếng Việt có dấu đi nhé. Chúng tôi không thừa thời gian để suốt ngày chạy theo thêm dấu cho bạn thế! Cám ơn nhiều!

Old 29-01-2005, 17:01  

God Member

Bạn keran ơi , bạn có thể cung cấp cho mình đầy đủ chi tiết những gì liên quan đến Quỳnh ko ??? Mình có thể xác minh dc mà , gì chứ ở TP thì chắc là mình kiểm tra dc. Nếu là có thật , may ra bạn mới dc mình tin
À quên cho thêm cái ảnh nhé , cho dễ soi sổ sách ...To chuyện rồi đây !!!

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 29-01-2005, 18:00  
DIEPMYLOVE

thằng illi đúng là chó chết thật nó toàn trích bài bull shit
này cái chuyện ảnh iếc tôi đã bảo bạn post cái mộ với số địa chỉ số nhà lên cơ mà bạn không hiểu tiếng Việt àh hay là chưa chết liệu có cần DML tạc hộ cho cái bia mộ không ở đây mộ tạc đẹp lắm
có một mong muốn nữa là post ảnh wm W lên đây cho tôi xem cái nhé có gì còn vào SG đến viếng mộ rồi cưa tạm nực cười

Old 29-01-2005, 18:26  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

Những cái gì keran post lên klnet chưa chứng tỏ được gì cả
tin nhắn :chưa được chứng thực ,chẳng nhẽ phải lập ra uỷ ban điều tra về chuyện này
ảnh : nhà anh Tâm à ,biết để làm gì
link ảnh còn lại đã bị dead
khi mà chưa có bằng chứng gì chứng tỏ anh Tâm có tội thì anh ta vẫn vô tội ,còn mấy chuyện như đi vũ trường thì BT ,chuyện dắt cave đi qua đêm tồn tại đầy trong xã hội cái này có muốn lên án thì cũng chẳng cấm được ,mà tay ai chẳng nhúng chàm vài lần
Đọc mấy cái này lần đầu tiên cũng thấy kinh khủng lắm ,nhưng trên đời này thiếu gì loại rỗi hơi chỉ ol để làm mấy việc loại này ,cho người khác chú ý đến mình
2 keran :Đem 1 cái gì đấy kô thể chối cãi được ra đây

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 29-01-2005, 21:41  

Phá sản!

Tầm 17h hôm qua mới chỉ đến trang 5, đên 21h hôm nay đã vọt lên tận trang 9 ===> kinh hoàng. Em cắn rơm cắn cỏ lạy các bác, các ít ít nhời thôi cho em nhờ, 4 trang topic mà chả giải quyết được vấn đề khỉ gì, chung quy quanh đi quẩn lại chỉ có đá đểu nhau, vài bài chống đỡ yếu ớt của kenan, vài bài nhai đi nhai lại ý của người khác ( đếm sơ sơ chuyện hỏi thăm những vấn đề liên quan đến Q cũng phải 4,5 người rồi - mặc dù điều này là cần thiết để làm sáng tỏ sự thật nhưng xin nói lại là bạn của cô ta - cứ tạm cho là vậy - ko MÙ, một người hỏi là được rồi, nếu cô ta ko trả lời hay cố tình lờ đi thì cô ta đang tự phơi bày bộ mặt thật của mình, hiểu rồi chứ, xì tốp luôn đi ). Nếu ai không liên quan thì làm ơn viết ít bài đi, ai cũng biết đối với 1 chuyện thế này, ai cũng có cảm nghĩ riêng của mình, tốt có, xấu có, đồng tình có, ko đồng tình cũng có. Mk, cứ post bài theo ý mình để đưa topic lạc sang hướng khác bỏ xa cả vấn đề ban đầu thì có gì hay? ( Cụ thể ở đây là đấu đá nhau ) Ngồi mờ cả mắt để theo dõi vụ này, cả 9 trang topic đã trôi qua chỉ để lại sự hồ nghi mập mờ như sương mù che lấp sự thật. ( Mặc dù về cá nhân thì em xin phát biểu là em vẫn tin những gì em nghĩ là đúng - trở về tr5 để đọc, tks ) Em mong klnet ko phải là một cái bãi rác, xin mod hãy làm đúng nhiệm vụ của mình, ngồi duyệt lại toàn bộ và del những bài rác, để lại những bài thật sự có chất lượng góp phần làm sáng tỏ sự thật, ngăn ngừa sự trương phình của topic. Em xin cám ơn.
November_rain is offline  

Old 30-01-2005, 05:36  

God Member

Hức ! Có mỗi cái con ranh con bốc phét mà làm loạn hết cả lên . Nghĩ mà buồn cười quá cơ bố anh Tâm to ở Hà Nội á haha ! Ở Hà Nội có bác Phạm Chuyên là to nhất thôi , còn bố anh Tâm là Tổng cục trưởng tổng cục hậu cần , cấp hàm thiếu tướng bộ công an mà tổng cục hậu cần trụ sở ở trong Nam chị gì ạ haha !
Nói chung đây là cả 1 câu chuyện bốc phét , nên lock lại ! Chết cười với những người thiếu hiểu biết . Mà xin lỗi một câu chứ tôi vào trong Nam thăm anh Tâm rồi chị gì ạ ??? Là thằng không có gì ah hơi lạ đấy thế thì chắc nhà chị phải tỉ phú .

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan