Old 26-01-2005, 21:43  
mr_kid

KL$: 0.00

Đây là năm đầu tiên Kid đi du học. Cũng sắp Tết rồi, thấy vui mà cũng thấy buồn. Có lẽ đây là cái Tết đầu tiên mình phải ăn Tết xa nhà, không có gia đình, bạn bè thân thiết ở bên cạnh Chắc những người đi du học ai cũng hiểu hoàn canhnảy. Kid thì cũng chưa trải quan nên cũng chưa rõ lắm, có bác nào đã hơn 1 lần ăn Tết xa nhà hãy cho em biết cảm giác đấy đi!

Old 26-01-2005, 21:52  
skywalker

Ai chả thấy buồn lần đầu tiên có Tết xa nhà, cứ đến này Tết, nghe bọn bạn bè ở nhà rủ nhau đi chơi bời, nghe tin bố mẹ báo sang là ở nhà đã chuẩn bị ăn Tết thế nào, mình lại thấy tủi tủi. Nói vậy thôi chứ ăn Tết xa nhà cũng có cái hay đấy chứ, đến dịp đó ở chỗ tớ người VN lại tập trung lại, làm bữa tiệc thịnh soạn, nói chung là cũng đỡ nhớ nhà được 1 phần.

Old 27-01-2005, 00:55  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Các đồng chí gõ Tiếng Việt hộ cái. Nếu dùng trình duyệt Nescape thì có thể download bộ gõ Unikey về để dùng , còn các trình duyệt khác thì khi vào trang web, bấm F9 để chuyển sang gõ kiểu Telex.

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 28-01-2005, 00:10  
skywalker

Xin lỗi bác Artemix, máy của em hiện tại đang dùng là máy của trường, bì firewall ko download được unicode, cũng chả đánh được telex luôn. Em cũng muốn viết TA nhưng lại sợ mọi người ko hỉu, thế bác cho em ý kiến là post bài thì phải làm sao đây?

Old 28-01-2005, 00:16  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Bác có cần cái Unicode, bác viết em cái Email em zip lại rồi em send cho.

Chán nhỉ, Box hải ngoại vắng teo àh, các đồng chí ko vìa nhà ăn Tết thì vào đây kể chuyện xem kế hoạch ăn Tết bền này thía nào ? Em thì lại cái Tết nữa xa quê rồi, tình hình là còn 3 cái nữa trong tương lai cũng như zậy. Mờ đc cái Tết này em có bánh chưng \/,..đúng ra là bánh Tét...:">,..măm mới giò và ruốc là ngon rùi, chắc đêm giao thừa thì phone vìa cho nàng 9 ( lúc đấy bên này 12 h trưa, chắc cúp cua gọi điện quá ) ...Chẹp đấy Tết đấy... ,...bao h cho đến bao h
Àh mà sis Răng nhớ enjoy cái gói ruốc em gửi nhá

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 28-01-2005, 00:21  
skywalker

Unicode thì tôi có cũng ko install được, máy ở đây đang dùng hệ điều hành Solaris, cũng chả biết phải cài các thứ vào máy như thế nào nữa. Công nhận là box Hải Ngoại này cũng hẻo thật, dân KL ở nước ngoài cũng đâu có ít đâu, mà sao chả có ai tham gia thế nhỉ. Phần tôi thì đây là cái Tết thứ 2 rùi, nhưng được các cụ cho về chơi Tết, cũng đỡ buồn.

Old 28-01-2005, 00:27  
mr_kid

Xin lỗi Artemix nhé,máy của tui không đánh đc font tiếng Việt. Chú gửi font cho skywalker thì cũng gửi cho tui với. Máy ở đây dùng mạng của trường nên nó không cho down j cả, chán lăm.
Đợt này ở chỗ tui có nhiều ng về VN quá, làm mình cũng thấy tủi thân . Nghe mấy ng có "kinh nghiệm" ăn Tết bên này bảo thực ra thì cũng không buồn lắm. Ở đây đc cái cũng khâ đông ng VN nên chắc cũng không đến fải ăn Tết một mình. Những năm trước mọi ng đều tụ họp lại làm tiệc cho vui. Năm nay đang có kế hoạch làm bánh chưng, nghe cũng có vẻ hứa hẹn. Mà ông Artemix ở đâu đấy?

Old 28-01-2005, 00:55  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Em ở OH, US, thế còn bác ? Em đoán bác ở Cali hoặc Texas....còn ko phải thì em chịu ...
Mà nếu bác dùng máy trường thì kể cả em có gửi Uni sang cho bác thì bác cũng ko access đc vào mà Install đâu nhể ? .....
Các đ/c Răng , Red_eye, Alex, Hihoha, Giantlove ......đâu hết rồi vào post tí cho xôm tụ

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 28-01-2005, 01:19  

God Member

KL$: 145

Tết này đáng ra là ăn ở nhà cơ , nhưng mà tại thấy thời gian về ít quá ,3 tuần nên thôi , cắn răng ở lại để về hè cho thoải mái .
Bên này ắn Tết nói chung là có đủ cả , muốn bánh chưng....hay cái gì cũng đều có.Cái chính là cái không khí thì ko thể bằng dc so với ở nhà rồi .
Chắc cũng chỉ ngồi nhà onl với mấy đứa bạn thôi .
Đúng vào dịp nghi đông nên dc ở nhà ko phải đi học .Thời gian này là TRUNG đông mà nên lạnh lắm , có nc nào lạnh hơn nước NGA

2 năm ăn tết xa nhà rồi đấy .

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 28-01-2005, 01:34  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

He, hôm qua cứ thấy nước mũi chảy ròng ròng, hoá ra bro Artemix gọi mình trong này, thể nào hí hí hí
Ờh, năm ngoái, mình đi trước Tết 1 tháng 20 ngày, thò cái mẹt sang đây ăn Tết cũng vui. Đêm Giao Thừa, đi xe bus gặp 1 chị người Việt ở đây (thành phố của Alex rất ít người Việt) thế nên là he he he, đúng là có duyên.
Năm nay năm thứ 2 ăn Tết xa nhà rồi, đêm giao thừa phải xuống Soton để đi open day, ở đấy qua đêm, mồng 1 tết qua London chơi 1 vài ngày với cả mua đồ ăn tết luôn (đúng dip half term mừh). He he. Thôi mệt, có gì phát biểu sau vậy.
Có ai đang ở UK mà muốn liên lạc cái rì đó thì add YIM của Alex vào nhá : alexlouisemeo, cả những ai tham gia Hải Ngoại Board muốn quen thân thêm mọi người thì add vô, nói chuyện làm quen luôn (Mod gương mẫu )

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 28-01-2005, 01:56  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

From Mod: Đã sửa bài của các đồng chí ko có dâu, nếu viết được tiếng Việt thì tốt quá, ko thì ([img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>, tương lai em sẽ sửa tiếp vậy, nhưng mà warn là có rất nhiều lỗi chính tả và lỗi đánh văn bản, các bác có đi du học thì đừng đến nỗi quên hết tiếng Việt thế chứ?
À, với bác nói là định viết tiếng Anh nhưng sợ mọi người ko hiểu thì, bác cứ viết đi ạ, ai ko hiểu thì để những người hiểu dich lại, hí hí, chắc cái Hải Ngoại này cũng ko đến nỗi kiếm ko ra 1 thằng biết tiếng Anh đâu bác cứ lo .

Alex Louise is offline  

Old 28-01-2005, 05:15  

Phá sản!

KL$: 0

Hix hix hix .... năm nay đúng là lần đầu ăn cả Xmas cả tết tây cả tết ta ở xứ người .... trời thì cứ từ 32 độ trở lên ... ngồi ko thôi lưỡi cũng đã dài chấm đất rồi đừng nói đến chuyện đi chơi

Cũng có cái may là dân du học sinh bên MEL này nhiều .... năm nay 3` con tổ chức luộc bánh chưng ... còn rì sướng hơn ...

Nhưng mà bực mình cái là mấy ông anh bà chị ra cái luật rất quái chiêu X-( .... cứ cách vài tiếng là lại thay 1 "đôi" ra trông cái nồi bánh chưng .... thế là mình hết hy vọng được trông nồi roài chả nhẽ lại rủ thằng ku chimhaybuon ra ngồi cùng thì 3` con trông thấy lại tưởng... :">
minhname87 is offline  

Old 28-01-2005, 06:43  

God Member

cách vài tiếng cử 1 đôi ra trông nồi bánh chưng ?
Dân du học bên Mel hay thật , ko hiểu phải luộc bao nhiêu nồi bánh chưng nhỉ ..Hì hì ..
Bác nào dùng tiếng Anh thì dùng nhưng mà đừng có chuyên ngành quá , ko em lại khóc thét lên đấy
Tiếng Anh thế chứ nếu em dùng vốn tiếng Nga bập bõm thì các bác cứ gọi là nhé ...

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 28-01-2005, 07:10  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Hắt xì! Hoá ra thằng bé nó gọi tên mình.

Ờ ờ. Chỗ này được cái không có người Việt lại hiếm người Tàu. Chả có cái gì gọi là không khí Tết cả. Tìm khổ tìm sở mấy thành phố xung quanh (chứ đừng nói là trong thành phố) mà không ra được cái Vietnamese restaurant nào. Thế có đau thương không cơ chứ!

Lúc Tết thì Răng vào học được khoảng 2 tuần. Chả biết có bận không nữa hic hic... Đại khái là Tết cũng như ngày thường .

Hờ hờ sry nếu làm mất hứng mọi người :">.

Dân bên Nga hình như được nghỉ đông đúng dịp Tết bác giantlove nhểy? Không hiểu bác hihoha bên Đức thế nào? Bên Úc hình như toàn chờ Tết để về nhà. Nghỉ đúng lúc thế không biết.

Thôi em té!

Răng

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 28-01-2005, 19:16  
mr_kid

Hê hê,hôm nay có máy dùng rồi nên không fải đánh không dấu nữa.Cảm ơn Alex vì đã sửa lỗi hộ,nhưng mà sửa xong lại chê mình quên tiếng Việt thì đau quá.Kid với cả thằng Skywalker bây h đang học cùng lớp(ở nhà cũng học cùng lớp ),cho nên cả hai thằng đều đánh không dấu.Tui đang ở Pháp.Ở bên này đông người VN lắm(như thế thì cũng có cái hay nhưng cũng có cái dở).Năm nay thì thằng kia đc về ăn tết,còn mình fải ở lại .Nhiều ng về như thế mà mình fải ở lại đây thì cũng chán thật:-s.
Đánh xong bài này fải đọc đi đọc lại mấy lần,không biết có sai lỗi chính tả nào không?

Old 28-01-2005, 19:35  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

À, lỗi đầu tiên là dùng "f" thay cho "ph" . Lỗi thứ 2 là lỗi đánh văn bản: Sau các dấu câu phải có 1 gap, he he

Alex Louise is offline  

Old 28-01-2005, 19:42  

Phá sản!

Chẹp chẹp, bắt bẻ người ta kinh wá ku*ng oi
Tommy_Lofilger is offline  

Old 28-01-2005, 19:45  
mr_kid

Bó tay!!!! Có khi mình mang tiếng mất gốc quá:p

Old 30-01-2005, 05:15  
jennifer

[size=1][color=purple][font=Optima]
Năm nay là năm đầu tiên mình ăn Tết xa nhà. Nhớ nhà quá.
Mà chết !! Mình có được ăn Tết năm nay đâu.Chán quá.
Chán nhất là bị mất Lucky Money chứ $-) $-) $-) :-ss :-ss

Old 31-01-2005, 07:05  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Tớ có bắt bẻ rì đâu, ai bảo anh ấy cho cái câu nhắn nhủ tớ ở cuối vào làm rì, làm tớ lại phải :"> chứ tớ nào có muốn đâu
Híc, mọi người ơi Tết đến gần rồi nè thế mà . Anh em hải ngoại board làm quả chat room đi nhá, đêm giao thừa (giờ VN) được ko? Có ai ủng hộ ko?

Alex Louise is offline  

Old 31-01-2005, 14:09  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

ý kín hay đoá --> /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> , tình hình là lúc đó đang học gòi , chat chit giề đc... mí cả ko tin là lúc giao thừa sis Lếk lại đi chat chit thay vì gọi điện thoại vìa cho anh rì rì đấy

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 31-01-2005, 14:11  
muoiphaytheduc

Hì chào mọi người

Lâu lắm lắm rồi không vào klnet, hôm nay Răng nó bảo vào bầu Miss KL mới vào.. có lỗi thiệt :">

Tết này là tết thứ 3 rồi (hình như mình kỉ lục, bà con toàn mới tết thứ 2 thui à ) Tết chỗ 10'TD thì đông người Việt, TQ cũng đầy như lá rụng mùa thu cũng có không khí thật đấy. Các restaurant thì chất đầy đồ mứt bánh kẹo, bánh chưng, bán bao lì xì $-) hè hè đang hy vọng kiếm được chút ít từ mấy bác

Có điều Tết thì đã vào học được 1 tuần rồi, mình lại ở riêng, thuê nhà với đứa roommate ko phải VN cũng ko phải TQ thế nên có khi chẳng làm gì đặc biệt, lại giống mấy năm trước thôi. Gọi điện về nhà, học bài (tối thứ 3 là đêm giao thừa mà) Mà cũng chẳng biết nữa, tùy vào xem có hứng ko :p

Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ

À Tết này hứa gửi bánh chưng cho Red eye Ai có nhu cầu đăng kí đi, mình gửi cho cái bánh chưng ăn tết hehe

Old 31-01-2005, 16:28  

God Member

Gửi cho bên này cái ... lâu lắm ko gặp bạn 10 ' nhể

À quên ủng hộ cái chat room đấy , bác nào có mic thì voice nhá , thèm nghe quá

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 31-01-2005, 17:14  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

1. Ủng hộ chat room. Mà các bác cố gắng voice chat cho nó vui vẻ nhá! Nhưng mà khỉ thật. 12h đêm VN tức 12h trưa ở đây. Lúc nớ sắp vào lớp mọi người ạ. Thôi để xem đến đâu thì đến!
2. Xin cái bánh chưng của 10 phẩy thể dục phát nhờ

Câu bài hơi thô, nhờ!

Răng is offline  

Old 31-01-2005, 23:01  

Phá sản!

10 phẩyTD ơi cho bạn đăng ký 1 cái bánh chưng luôn nhé. Chỗ bạn ở là đâu vậy? Nhiều dân TQ chắc là không khí Tết có nhiều rồi.

Đây là cái Tết xa nhà đâu tiên của ukprince, ko biết sẽ như thế nào, chứ còn tính đến bây giờ thì chưa có không khí gì và vì ở đây chả có VNese lẫn Chinese gì cả

Anyway, Chúc bà con KLnet xa nhà 1 cái Tết xa nhà vui vẻ, sang năm mới mạnh khoẻ và học tập đạt kết quả cao.

Thân,
ukprince is offline  

Old 31-01-2005, 23:01  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Dạ, nếu hôm đấy mà các bác tóm được em trong chat room, em xin văn nghệ phục vụ các bác ạ
Chị 10'TD ơi, , em xin 1 cái ạ

Alex Louise is offline  

Old 31-01-2005, 23:59  
muoiphaytheduc

Hơ đắt hàng quá :"> 10' ở CA mà.. ko biết có gửi sang tận UK cho Alex với ukprince được không hehe. Mà Giantlove ở Nga nhỉ, hờ càng xa hơn.

Răng cho địa chỉ cái nào hehe.

Nếu không gửi được thì cũng mời mọi người cốc chè/cafê/..nước nóng

~o) ~o) ~o) ~o)

Old 01-02-2005, 00:41  

God Member

4 cốc mỗi bác một cốc hạ hoả đê

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 02-02-2005, 11:10  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
Class: J (1999-2002)

Chỗ chị giống chỗ Răng, chả có nhiều người Việt Nam gần trường. Năm ngoái tìm được 1 cái chợ châu Á mới mở, cô chủ quán người Xì Gòng (tức Sài Gòn), mua bánh đa nem và mấy thứ linh tinh về. Đến Tết (nói đúng ra là weekend sau Tết) 3 đứa VN trong trường xúm lại làm mấy cái nem ăn chơi, cộng với bánh chưng để dành trong tủ đá, thế là mãn nguyện sung sướng lắm rồi Tại vì năm trước nữa chị là SV Việt Nam duy nhất (và đầu tiên) ở trường mà.

Tết năm nay đánh dấu 4 cái Tết xa nhà của chị. Dù sao cũng quen rồi, ko thấy buồn nữa. Chỉ thầm ước giá như được về nhà, hít khí trời nồm Hà Nội, để mặc mưa phùn lâm thâm phủ nhẹ trên tóc, trên áo. Để có gia đình nói cười xung quanh.

Năm nay nếu ko có gì thay đổi chị đeo balô sang D.C. ăn Tết (cũng lại là weekend sau Tết). Nghe nói sứ quán VN mình tổ chức Tết cuối tuần. Đã có người hứa host. Sẽ có bạn cho đi nhờ xe lên thủ đô. Sẽ có bánh chưng mềm (thay vì lấy ra từ tủ đá :p ), có ô mai, mứt Tết nhâm nhi. Có bạn bè Việt Nam trò chuyện. Trời cũng sẽ lạnh. Lần đầu ăn một cái Tết "khá thật", duy một điều - ko phải trên đất mẹ, quê hương...

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 02-02-2005, 11:31  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by muoiphaytheduc@31-01-2005 @ 23:59
Hơ đắt hàng quá :"> 10' ở CA mà.. ko biết có gửi sang tận UK cho Alex với ukprince được không hehe. Mà Giantlove ở Nga nhỉ, hờ càng xa hơn.

Nếu không gửi được thì cũng mời mọi người cốc chè/cafê/..nước nóng

~o) ~o) ~o) ~o)
Hoá ra Muoiphaytheduc ở tận CA, xa quá, xa quá. Vậy chắc khó mà gửi đc cho ukprince với Alex rồi (đừng nói đến bác Giantlove ở tít xa ). Anyway, cám ơn ý tốt của Muoiphaytheduc nhé. Chúc bạn ăn tết vui vẻ!!!

Thân,
ukprince is offline  

Old 02-02-2005, 12:23  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Lâu lắm mới thấy chị pino đấy nhé! Báo cáo chị pino với chị 10' là địa chị điện thoại em có đủ trong topic Danh sách thành viên Klnet đi tìm đường cứu nước gì đó ở bên ngoài, được pin ưu tiên lên í ạ! (Các chị cũng vào đấy cập nhật thông tin đi cho đàn em được on the ball một tí, thanks ).

10 phẩy thể dục ở San Jose coi như thủ phủ của dân Việt ở CA, mà CA thì là thủ phủ của dân Việt ở US rùi còn gì . Hôm trước đi chơi NY chả may đụng fải 1 anh ở San Jose, thế nào mà ended up đi chơi với anh đấy cả ngày (à là nhóm của Răng đụng fải ông anh đang dẫn ông bác đi thăm quan chứ mọi người lại tưởng đi chơi riêng thì nguy )! Anh í khoe bảo người Mĩ nào mà lạc vào khu đấy của San Jose thì lúc đấy tên Mĩ mới được coi là foreigner . Thế thì Tết ở đấy vui fải biết!

Tết năm nay chả có gì đặc biệt, hình như còn có cái gì due nữa cơ. Đau thương. Thôi đi học tiếp đây!

À mà, có cái này em thấy hay hay. Bên này nói Lunar New Year thì chả ma nao biết là cái gì . Nói Chinese New Year thì chúng nó mới hơi hơi hiểu. Thế mà quyển lịch của trường em nó ghi rất rõ ràng trịnh trọng là Chinese, Korean, and Vietnamese New Year. Nhìn thấy vui vui thế nào í .

Đi học thật đây!

Răng is offline  

Old 02-02-2005, 15:24  

Member

KL$: 660
Awarded 1 time(s)
Class: Q (1999-2002)

Đêm qua em nằm mơ gặp Mẹ chú bé đi tìm Ba

Hình như trong KLnet ít ngưuời ở Ger lắm thì phải

hihoha_x is offline  

Old 02-02-2005, 18:34  

God Member

Bác cũng giống như em , độc cô cầu bại thôi .Mà sao bác lại hát Đất rừng phương nam ở đây thế nhỉ , bài đấy chỉ cho chú Hùng thuận hát thôi .

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 03-02-2005, 02:51  

Member
Quote:
Originally posted by Alex Louise@31-01-2005 @ 07:05
Híc, mọi người ơi Tết đến gần rồi nè thế mà . Anh em hải ngoại board làm quả chat room đi nhá, đêm giao thừa (giờ VN) được ko? Có ai ủng hộ ko?
hehe, anh ủng hộ này, nhưng có ý kiến làm sau giao thừa chút chút để còn đi chúc tết cái đã, he he, rồi sau đó lên buôn cũng được hỉ...
Cái tết thứ 4 xa nhà rồi..... còn tận 3 cái nữa, lâu quá điiiiiii

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 03-02-2005, 10:59  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
Class: J (1999-2002)

Osprey_vic: Hoàn cảnh của bác cũng giống em, cũng là cái thứ 4 đón Tết xa nhà. Bác bảo còn tận 3 cái nữa ---> chuẩn bị lên Master ạ? Nghĩ đến cũng ngán nhỉ? Nhưng mà có khi càng nghĩ càng thêm nghị lực bác ạ, vì đến lúc được đón Tết thật ở Việt Nam thì sẽ thấy trân trọng hơn nhiều.

Răng: Cái handbook trường chị cũng giống hệt trường em, cũng ghi Chinese/Vietnamese/Korean New Year ở ô ngày 9 tháng 2. Trang trọng phết. Có khi mấy đứa SV từ 3 nước này phải họp nhau celebrate to nhỉ?

Các đồng chí du học sinh, mình cùng nhau đếm ngược nhỉ? 1 tuần nữa thôi!!!

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 04-02-2005, 21:21  
jennifer

Quote:
Osprey_vic: Hoàn cảnh của bác cũng giống em, cũng là cái thứ 4 đón Tết xa nhà. Bác bảo còn tận 3 cái nữa ---> chuẩn bị lên Master ạ
Em tưởng học master nhanh thì 1 năm thui, thường thì 2 năm mà. SAo các bác lại ở tận bên đấy 3 năm zậy ?
Hay để 1 năm kiếm zợ ??? :p :p

Old 06-02-2005, 20:47  

Member
Thường thì 2 năm em à ? Tuỳ từng khoa từng ngành học mà thời gian làm master dài hay ngắn
Ngày kia là tết rồi...
Cảm giác mọi người bây giờ ra sao ??????

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 07-02-2005, 19:54  

Phá sản!

Mai là tết rồi. Chúc mọi người vui xuân vui vẻ ..Riêng mình thì đây là cái tết xa nhà đầu tiên (chắc cũng nhiều anh em ở đây như vậy).. Không hiểu Tết của mọi người thế nào? Ai có gì hay đầu xuân lên đây kể cho mọi người cùng nghe và làm cho box Hải ngoại thêm xôm tụ nhé.

Riêng Ukprince thì chắc cũng vui vì có 1 nhóm bạn đi học cùng nhau nên tối đó định tổ chức ăn uống cùng đón năm mới. Nhân dịp này mới đc ăn mấy món như : Nem, giò, miến gà (tại mình kô biết nấu ) và đặc biệt mới đặt mua đc mấy cái bánh chưng dưới London ..hehe có bánh chưng ăn rồi

Chúc mọi người ăn Tết vui vẻ!!!
Thân,
ukprince is offline  

Old 07-02-2005, 20:08  
jennifer

Quote:
Ủng hộ nhưng ...............giờ đấy bên em đang là ban ngày, đang bị ngồi trong lớp . Chui vào klnet thì được chứ chui vao yahoo hay msn thì không đuwọc bởi trường nó khoá mẩt rùi. :-s :-s
Hay làm quả họp mặt mùng một đê!!!!!!!!!!

Old 08-02-2005, 04:38  
blue_eyes_blue

Tớ xa nhà khá lâu rồi, chưa một lần hồi hương. Những dịp tết cổ truyền này nói thực thì ở nước ngoài cũng chẳng có gì cả. Gọi là một chút gì đó âm thầm nhớ quê hương. Rồi những bận rộn hàng ngày cũng làm người ta chai sạn. Khác cái ở nhà là bên này lúc nào cũng có thể đốt pháo đc. Hơi pháo nồng đượm vẻ xa xăm, nhỉ ?

Old 09-02-2005, 01:16  
jennifer

Giao thừan rùi các bác ơi trong khi này em đang ngồi trong lớp . Hic Hic. Phải đợi 2 tiết nữa mới được zề nhà ngồi chat với gia d ình , bạn bè. Hic HIc.
Ăn Tết xa quê nó khổ thế đấy.
Mà năm nay Tết em cũng chả có gì để ăn cả . Hic HIC

Old 09-02-2005, 01:44  

God Member

Ko có gì để ăn huh .thế thì đói mất ... Làm quả bánh chưng tượng trưng nhé

Một bài thơ rất hay

Tết này

Tết này mẹ ơi lạnh lắm ko
Có nhóm bánh chưng bếp lửa hồng
Có chả có nem và ruợu nếp
Gia đình quần tựu có vui không ?

Tết này mẹ ơi có nhớ con
Lì xì mừng tuổi pháo vang dòn
Đêm giao thừa ấm quanh mâm cỗ
Tết này mẹ ơi có nhớ con

Tết này bên con lạnh lắm thay
Nhớ xôi mẹ xới bát con đầy
Bánh chưng củ kiệu no miệng mỡ
Bao lỉ xì đỏ tiếc lắm thay

Nhớ tết Việt Nam nhớ cả nhà
Nhớ ba nhớ mẹ nhớ thiết tha
Liệu 30 tết con có kịp
Phone về gặp mẹ đuợc ko ha

Cơm tết
Mẹ nhớ chừa xôi cho con nghe
Chừa tô bự bự với muối mè
Đợi vài năm nữa con thành đạt
Con về với mẹ nhớ à nghe

Cuối thư con chúc cả nhà vui
Tuơi cuời rộn rã chớ buồi nguồi
Bên này con sống vui mạnh lắm
Thôi thì con chúc thế mà thôi

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 09-02-2005, 19:18  
Britgirl

Hôm nay đã là mùng 1 Tết, tớ cũng đang xa nhà đây. Chán qúa, cái Tết không trọn vẹn của minh và của gia đình mình..Thức đến 3h sáng để gọi về nhà cho mọi người. Buồn thật..Sáng mùng 1 , 11h mới dậy, nằm trên giường mà nghĩ nếu mình ở nhà là mình sẽ dạy ăn sáng, chuẩn bị lên thăm bà ngoại, ông nội và các cô bác...Hich hic..buồn quá

Old 13-02-2005, 01:31  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Đúng hôm giao thừa thì em đang thi TN, giờ ăn trưa có mỗi 15' để ăn, lấy được đồ ăn xong ra còn 5' để ăn, ăn vội ăn vàng cái bánh mỳ để vào thi tiếp trong khi đó ở nhà đang thịt gà với xôi

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 13-02-2005, 15:21  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

ở đây tết vui lắm tất cả SVVN tập trung lại tổ chức party có bánh chưng, giò chả, nem, xôi, thịt gà nộm... túm lại nhiều thứ văn nghệ cũng đầy đủ nữa Ngày nào cũng được mời đi ăn :p túm lại là vui

From giant:ơ? thế em này lên máy bay rồi hả
Witch_SM is offline  

Old 14-02-2005, 20:22  
jennifer

Vậy là cuối cùng không khí Tết cũng dần qua và ngày VAlentine chợt đến. Đỡ buồn hơn vì bây giờ cũng có ...........nhiếu đứa phải buồn vì valentine chứ không vui như Tết nữa. Nhiều đứa cùng cảnh ngộ mà. HE HE

Old 14-02-2005, 22:58  

God Member

Valentine hôm nay cả lũ con trai đc đúng 2 thằng đi chơi vơi gái Nga , ngại quá

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-02-2005, 05:32  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Valentine năm nay tưởng sẽ có quà của bf, nhưng mà...
Năm nay Valentine được một con bạn tặng cho một chùm earing, một đứa khác tặng cho một cái thiệp, thầy giáo cho vài cái kẹo socola và hai cái ribbon cài lên tóc dù sao như thế cũng đỡ thấy nhớ nhà hơn

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan