Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 16-11-2004, 19:54  
blade_master

KL$: 0.00

Có một cái cân để so sánh giữa tình bạn và tình yêu, đó chính là sự chọn lựa giữa một người bạn thân thiết và một người yêu .Theo các bạn thì bên nào sẽ nặng hơn đây?

Nếu fải chọn, tôi nghĩ rằng mình sẽ chọn bạn . "Tìm được tình yêu thật sự đã khó, tìm được một tình bạn thật sự còn khó hơn. Tình yêu tuy thật cần thiết nhưng không fải là tất cả. "

Old 16-11-2004, 20:29  

Unverified Member

KL$: 0

Miss thì Miss sẽ chọn tình bạn, đối với Miss thực sự là tình bạn rất quan trọng, dĩ nhiên tình yêu cũng vậy nhưng những người bạn sẽ có ý nghĩa hơn. Nếu Miss và đứa bạn thân cùng thích 1 người thì ... nó sẽ là người tấn công trước vì chẳng việc jì fải vì 1 thằng con trai mà ... oánh nhau cả ==> kođáng
Miss_Independent is offline  

Old 16-11-2004, 21:05  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Theo em thì nên cân bằng thôi! cái gì cũng cứ chỉ nên dừng lại ở 1 điểm thật cân bằng là ổn...he he...bạn cũng quan trọng lắm...cho dù ko có người iu thì bạn bè vẫn là quan trọng nhất! ..

Vì cứ nghĩ mà xem nhé! nếu cứ đi mà coi người iu quan trọng hơn thì đến lúc người iu bỏ mình thì tính sao đây?

~~~~~> Thế nên..học tập em nè..Người iu cũng quan trọng...chả bên nào hơn bên nào...

------------------------------
:X
dark_girl is offline  

Old 17-11-2004, 11:41  

God Member

KL$: 52

kô được đặt 2 cái này trên 1 cán cân.
Công nhận bạn thân thật quý với mình đấy,có bạn thân cũng tốt,nhiều chuyện vui buồn,khó khăn đều giải quyết được.
Nhưng này,bạn thân có đi với mình mãi trong cả cuộc đời được không?Mỗi người đều phải có khoảng trời riêng của nhau chứ.Bạn có thể coi bạn bè hơn trong khi đang ở bên người mình yêu kô?Bạn cảm thấy thế nào khi bạn cô đơn? 1 t/y chắc chắn sẽ đáng giá hơn 1 tình bạn lúc bấy giớ. Lấy đơn cử trong mùa đông này nhé...Lạnh nhỉ...Ôm nguời yêu hơn ôm bạn thân (khác giới) đúng không :p...Ví dụ vậy thôi...
Cũng không có nghĩa là tình yêu lại cao hơn tình bạn bởi có những việc,những chuyện mà người yêu chẳng thể giúp mình được = bạn bè.Ai cũng hiểu giá trị của tình bạn như thế nào mà
Vì vậy đừng luôn luôn đặt t/y và t/b lên cùng 1 cán cân nhé...Kô hay đâu,chỉ đau đầu để lựa chọn mà thôi...Nếu có...Cố gắng mà cân bằng vậy

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 17-11-2004, 21:49  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Đừng co so sánh như vậy! vì người iu và bạn là 2 điều ko thể thiếu được!

He he...có bạn đểu thi ĐM...chán lắm anh em ạ! Mà có người iu thờ ơ cũng chán lắm ....

Mà tiện thể...hỏi người iu em cái nhỉ! he he.. Long ơi! thế Long coi N hay bạn L quan trọng hơn?

bao giờ nó trả lời! em sẽ nói cho các bác biết! em cá là em roài! he he...

dark_girl is offline  

Old 18-11-2004, 09:49  

Phá sản!

một hôm tình yêu hỏi tình bạn :" nhiệm vụ của cậu là gì ?" tình bạn trả lời :" nhiệm vụ của tôi là giải quyết những hậu quả do cậu để lại" hu hu nghe mà xót xa vậy tại sao tình yêu cứ ghây đau thương còn tình bạn chỉ là cái bia đỡ đạn nhỉ dõ dàng tình bạn tốt hơn chớ
lovely_bunny is offline  

Old 18-11-2004, 12:12  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

cái nào quan trọng hơn đặt vào hoàn cảnh của nó,người bạn có thật sự thân,thật sự tốt với mình ko ????;người yêu mình có thật sự yêu mình ko ???;cũng có khi là tuỳ từng người với tuỳ từng quan điểm của mình,có người có thể hi sinh bạn bè vì 1 tình yêu,cũng có người hi sinh tình yêu để níu kéo tình bạn,đây là 1 trong những câu hỏi thế kỉ,chắc ko ai có thể lí giải nổi

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 18-11-2004, 12:20  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Tình yêu ở tuổi bọn mình ko bao giờ có thể bền lâu được, àm có cũng rất chi là hiếm...thế nên mình ko mún yêu ai thật lòng là vậy...yêu nhau cũng chỉ làm khổ nhau mà thui...yêu nhau rồi cũng như là chuốc lấy vào mình những gánh nặng...

Thế đấy! Yêu lả vậy thì tại sao ko chọn tình bạn? mình thấy rằng bạn bè lun ở bên ta mỗi khi ta bùn..còn người iu cũng chỉ như là trò MU thui...thích thì conect vào net để chơi, còn ko thì tắt! he he...

yêu chỉ dành cho những ai thiếu niềm tin vào bản thân và bạn bè thoai!

dark_girl is offline  

Old 18-11-2004, 12:23  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

tình bạn có thể xoa dịu nỗi đau do tình yêu gây ra nhưng tình yêu lại mang đến cho người ta cảm xúc thật tuyệt !
chẳng cái nào hơn cái nào cả !
to dark_girl : chị ơi , bạn bè mà đểu thì sao có thể coi đó là bạn !
tình yêu mà thờ ơ thì còn có thể gọi là tình yêu !
không thể trả lời !

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 19-11-2004, 12:48  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

tóm lại là ko ai có thể đem tình bạn ra so sánh được với tình yêu! nhưng đối với mình thì tình bạn luôn al2 điều thiêng liêng và quý báu nhất trong cuộc sống! mình có những người bạn rất tốt! và mình yêu họ...như thế cũng là tình yêu...chẳng cần fải yêu ai xa lạ..mà yêu ngay chính bạn bè mình..ko fải là tình yêu đôi lứa..nhưng lại bền vững và quý giá hơn gấp bôi! tình yêu như 1 chiếc cốc thuỷ tinh, khi nào cũng có thể vỡ..nhưng tình bạn thì ko như vậy...

1 tình bạn tốt hơn 1 tình yêu đẹp là cái chắc!

dark_girl is offline  

Old 23-11-2004, 23:42  

Phá sản!

Đúng đấy, tuy rằng con người sinh ra là để sống và yêu, thế nhưng tình bạn vẫn la điều thiêng liêng hơn cả.Tình yêu, đó là một thứ không thể thiếu trong cuộc sống, nhưng nếu không có tình bạn?Con người sẽ trở nên cô đơn hơn bao giờ hết, liệu người yêu mình có thể thay thế được bằng những người bạn thực sự của mình không?
Tommy_Lofilger is offline  

Old 25-11-2004, 07:07  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Cái cân đó sẽ chẳng nghiêng về bên nào cả, vì cuộc sồng rất cần có TY nhưng cũng ko thể thiếu tình bạn được.
Không nên để cái này lấn át cái kia quá mức, mà phải để cho nó đi trên hai con đường song song với nhau thì bạn sẽ có một cuộc sống vui vẻ và hạnh phúc

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 25-11-2004, 12:25  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Biết là vậy nhưng mà....khó thực hiện lắm đấy! Ai cũng nói cần fải biết cân bằng nhưng nếu có thể làm vậy được thì em cũng đã làm! vào ngày Nôen, bọn bạn rủ đi chơi, người ấy cũng vậy! Biết làm the nào?chẳng nhẽ đi cùng bọn bạn để người iu ở nàh à? hay đi với người iu? chán!

dark_girl is offline  

Old 26-11-2004, 20:06  

Phá sản!

Tất nhiên la ai cũng muốn nó đi song song với nhau, nhưng trong trường hợp này, một là tình bạn, hai là tình yêu, bạn chọn cái nào???

Gửi em Darkgirl: Sao không kéo cả thằng người yêu đi, tiện cả đôi đường không em .Hay là sợ bọn bạn bít, mà trong khi đó, em vẫn mún kiếm thêm thằng nữa :p , anh nói có đúng không nào, hehehe

Old 26-11-2004, 21:28  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Gửi em Darkgirl: Sao không kéo cả thằng người yêu đi, tiện cả đôi đường không em .Hay là sợ bọn bạn bít, mà trong khi đó, em vẫn mún kiếm thêm thằng nữa , anh nói có đúng không nào, hehehe

Ơ! :O :O :O :O sao anh lại biết nhỉ! ngại wá...ngại wá... :"> thì chỉ vì lý do đấy nên em mới ko mún rủ người yêu em đi cùng thui..mà còn trăm cái lý do !
....Mà cho nó đi cùng thì kiếm sao được thèng nào nũa chứ... thà cho nó ở nhà còn hơn.. :p

dark_girl is offline  

Old 29-11-2004, 02:54  

Phá sản!

"Ơ! sao anh lại biết nhỉ! ngại wá...ngại wá... thì chỉ vì lý do đấy nên em mới ko mún rủ người yêu em đi cùng thui..mà còn trăm cái lý do !
....Mà cho nó đi cùng thì kiếm sao được thèng nào nũa chứ... thà cho nó ở nhà còn hơn.."
--->, em này được cái giống anh .Đi chơi đâu zui zui là không nên vác người yêu đi theo, vác nó đi theo là hỏng hết việc lớn .Tốt nhất là cho ở nhà

Old 01-12-2004, 18:42  

Unverified Member

tình bạn bao giờ cũng quan trọng, người yêu cũng vậy thôi, nhưng có lẽ tình bạn đối với Miss quan trọng hơn ...
Nhưng nếu bạn hay người yêu Miss bắt Miss fải lựa chọn 1 trong 2 thì cả 2 người ấy ko đáng để yêu quí, nếu 2 người ấy thật sự quí Miss thì sẽ ko đặt Miss vào tình trạng khó xử như thế
Tình bạn, có được đã là khó, giữ được còn khó hơn, nhưng người mình yêu cũng vậy, tìm được 1 người yêu mình và mình yêu người ta ko fải là dễ...

Old 01-12-2004, 19:26  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

tốt nhất là ko yêu là ko fải chọn kí giè cả....
....em đây bây giờ mệt mỏi wá..chỉ muốn ở 1 mình thoai..chả hểiu sao mà chán thê ko biết nữa.....

---------

.......yêu rồi lại bỏ..chỉ có bạn là luôn bên mình..thôi thì giữ lại những kí gì gọi là kỉ niệm khó fai...<sau đấy rồi lại fai ngay thoai>...và sống bên cạnh bạn bè...

---------

trời ơi...sao lại bắt tội con thế này... con ko muốn yêu...ko muốn mà

dark_girl is offline  

Old 01-12-2004, 20:51  

Phá sản!

Cuộc đời là thế mà, nhiều lúc mình phải quyết định 1 con đường để đi, mà trong khi đó, mình cũng muốn chọn những con đường kia, làm sao mà cùng một lúc đi trên cả 2 con đường được, đúng không?
Phải quyết định thật đúng đắn, nếu không sau này lại hối hận thì không ai cứu được đâu! Nhất là trong tình yêu, dễ đi nhầm đường lắm

Old 02-12-2004, 22:14  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Phải quyết định thật đúng đắn, nếu không sau này lại hối hận thì không ai cứu được đâu! Nhất là trong tình yêu, dễ đi nhầm đường lắm
hic! em mới chết đây này! em chả biết fải làm sao nữa..giờ thấy hối hận vô cùng..hu hu...

nếu yêu là khổ sao trời cứ hành con vậy...? DAMN GOD!

dark_girl is offline  

Old 05-12-2004, 11:50  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Ngu thì chết chứ bệnh tật gì , giờ nghỉ học, ngồi ở nhà mà xám hối em nhớ

Với lại có ai xui em yêu đâu, tự em đâm đầu vào, bi giờ lại còn kêu ai nữa, hehehe :p

:p em bi giờ chả iu ai nữa...bọn con trai bi giờ đáng ghét lắm..chả có thằng nào xứng đáng là người iu em cả...
..bây giờ em đang chơi trò cho các bạn nam ăn dưa bở! zui ghê à! bọn nó chỉ đáng ăn dưa bở thoai...

dark_girl is offline  

Old 10-12-2004, 04:11  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Bà con đọc đi mà so sánh

Tình bạn và tình yêu

Tình bạn là khi bạn chơi với một người nhưng bạn lại thấy náo nhiệt chẳng kém gì một cuộc liên hoan.
Tình yêu là khi bạn đi dạo ở giữa phố đông người nhưng lại cảm thấy như chỉ có 2 người.

*Tình bạn là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn vẫn như khi người đó ở gần.
Tình yêu là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn không hề như cũ, dù bạn vẫn "cảm thấy" người đó luôn bên bạn.

*Tình bạn là khi bạn hy vọng người đó làm được những điều tốt nhất.
Tình yêu là khi bản thân bạn cố gắng mang đến cho người đó những điều tốt nhất.

*Tình bạn là khi bạn "khẳng định" bạn sẽ cố gắng ở bên cạnh người đó khi người đó cần.
Tình yêu là khi bạn sẵn sàng bỏ tất cả để ở bên cạnh người đó.

*Tình bạn có thể tồn tại dù không có tình yêu trong đó.
Nhưng tình yêu không thể tồn tại nếu không có tình bạn trong đó.

Midori is offline  

Old 03-01-2005, 11:34  
chepchep

Cần gì mà phải đặt...tình bạn>>>>>>>>>>>> tình yêu...tình bạn là thứ tình cảm thiêng liêng nhất ngay cả khi con người chết đi..Chep đã đc chứng kiến nhiều câu chuyện cảm động có thật...thèm muốn nó mà vẫn chưa đc...có 1 tình bạn đẹp thật khó.

Old 03-01-2005, 17:51  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

bao nhiêu cảm xúc mất hết rồi , tình bạn của mình với con bạn thân nhất sắp hết !

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 25-01-2005, 11:31  

Unverified Member

Nếu được hỏi giữa người yêu và bạn thân, bạn chọn ai? Miss cá 10 người thì10 người sẽ chọn bạn thân? Y? Ngay cả Miss cũng thế thôi. Sao người yêu lại bị đối xử ko công bằng thế? Chắc chắn là có lí do rồi ... và rất nhiều lí do là đằng khác ... Nhưng có 1 điều, nếu 1 trong 2 người ấy bắt mình fải lựa chọn thì cả 2 đều ko đáng để mình yêu quí vì cả 2 đều rất quan trọng ...

Old 25-01-2005, 12:09  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Chọn bạn thân vì lý do hết sức đơn giản, người iu có thể bỏ mình nhưng mà bạn thì chắc chắn không bỏ mình ngay cả khi người ta đã có người iu, thật sự có những cái có thể nói với bạn nhưng lại đâu dám nói với người iu đâu.

Nhưng mà người iu nào tự dưng lại bắt mình phải đi chọn, nếu mà đến lúc tự dưng lại bắt mình chọn như thế là họ hết tin mình roài, vậy thì say goodbye chứ còn đợi gì nữa

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 25-01-2005, 16:52  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

tui chọn cả 2

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 25-01-2005, 16:59  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

úi, tham wé nhưng em đòng ý kiến!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 26-01-2005, 19:08  

Unverified Member

chẳng nhẽ người yêu ko fải là 1 người bạn à? thực ra thì mọi chuyện có bao giờ đơn giản? có những lúc mình fải đứng ra để lựa chọn ... nếu mọi chuyện được như mình mong muốn thì đã chẳng fải là cuộc sống ...

Old 30-01-2005, 09:16  
sweet_leo_208

thực ra nếu nói rằng nếu khi người yêu bỏ mình thì một người bạn cũng có thể bỏ mình.. ko chuyện gì là ko xảy ra cả. Nếu tôi chọn thì tôi cũng vẫn chọn cả hai.. khi người yêu bỏ mình thì mình còn bạn, khi bạn bỏ mình thì mình còn người yêu khi cả hai bỏ mình thì minh đi tìm bạn và người yêu khác

Old 31-01-2005, 01:18  
jennifer

Tui là tui chọn người iu cơ.

Old 31-01-2005, 11:38  

Phá sản!

chọn cả hai là hợp lí nhất!còn nếu mà rơi vào trường hợp mất một trong hai thì tớ sẽ tim cách làm sao để giữ đc cả hai!hihi!vì ko thể mất người yêu cũng như bạn thân đc,cả hai đều rất quan trọng mà!
babyelephant is offline  

Old 31-01-2005, 13:22  
smallangel_no1

ai cũng thế thôi> người yêu đa phần đều đã là bạn nhưng là bạn chưa chắc đã có thể là người yêu. Chính vì thế mà người yêu chỉ có1 còn bạn thì có nhiều. Nhưngko thể vì ls do gì mà ta phải chọn 1 cả. Có được cả 2 mới là hạnh phúc.

Old 31-01-2005, 22:05  

Phá sản!

Em chọn bạn thân vì,em biết bạn thân em có thể chia sẻ với em cảm giác đau khổ khi mất người yêu,nhưng người yêu em thì ko thể giúp em vượt qua cảm giác mất bạn bè.Đau khổ cùng cực.
Thế mà giwò đây em mất cả hai,người em yêu lại yêu người bạn thân nhất của em.Tất cả những gì em nhận được chỉ là:tao xin lỗi.MK
happygolucky is offline  

Old 31-01-2005, 22:06  

KL$: 15

Oài mọi người tham lam thật, nói thế chứ nếu hỏi Jane thì Jane cũng chọn cả 2 nốt, hehe, bởi vì cả 2 đều quan trọng ....

Gửi lời chia buồn đến anh/chị happygolucky nhá, em mà trong trường hợp đấy thì... hichic, chả bít có sống nổi ko nữa...

Welcome to KLNet 6!
Jane is offline  

Old 05-02-2005, 21:35  
cong_chua_bui

ai đưa ra câu hỏi ấy thì tui bỏ người đấy
vì người đưa ra câu hỏi chứng tỏ đấy là người ích kỷ -> ko thể làm bạn thân và ko thể làm người iu
vì cả bạn thân và người iu fải đều là người tạo cho mình niềm vui chứ ko fải bắt mình lựa chọn thía kia
còn mọi người hay chọn bạn thân vì người đưa ra câu hỏi hoặc đề nghị như thế thường là người iu ...vì muốn độc chiếm mà

Old 07-02-2005, 12:30  

KL$: 15

Thế nhỡ người đưa ra câu hỏi đấy ko phải là người yêu mà cũng phải bạn thân thì sao?

Welcome to KLNet 6!
Jane is offline  

Old 12-02-2005, 09:05  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by Jane@07-02-2005 @ 12:30
Thế nhỡ người đưa ra câu hỏi đấy ko phải là người yêu mà cũng phải bạn thân thì sao?
cộng nhận với Jane, nhỡ người đấy hiện h chẳng có bạn thân mà cũng chẳng có lover( xin chia buồn cùng chị happy... ,vui lên chị nhé) or cũng có thể lover và bạn thân của người đó bắt người đó phải lựa chọn vì 1 nguyên nhân lí do nào đấy( ví dụ như 2 người đó ghét nhau đến tận xương tận tuỷ chẳng hạn )
so....cả 2 đều quan trọng như nhau, không nhất thiết phải đưa ra câu hỏi đó( nhưng có ai nói là cấm đâu ) + tình bạn là sân ga của tình yêu -----> he, như thế, với tớ, bạn thân quan trọng hơn ( ai bảo lover không còn thích tớ nữa --> ---> )

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 12-02-2005, 17:14  

Unverified Member

uh`m đúng là cái trò bạn mình yêu người yêu mình khiến mình mệt mỏi thật, cái đứa mà mình tin tưởng giờ đây biên thành đứa đáng bị mình khinh bỉ, quá rẻ tiền ... vì 1 đứa con trai mà ... mất hết lòng tự trọng ...

Old 22-02-2005, 15:25  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

thực sự mà nói bạn thân của mình yêu ng` yêu mình và sau đó là làm nhiều chuyện để giành lấy thì..em thông cảm với chị nhiều! em rất ghét như vậy! nó nghĩ nó có thể làm đc vậy thì cho nó làm..còn n`g yêu mình thì sẽ vẫn yêu mình nếu như ng` đấy yêu mình thật sự! tình yêu thật sự hì ko fải lo gì hết chị ạ..

dark_girl is offline  

Old 23-02-2005, 00:04  
jennifer

Quote:
cái đứa mà mình tin tưởng giờ đây biên thành đứa đáng bị mình khinh bỉ, quá rẻ tiền ... vì 1 đứa con trai mà ... mất hết lòng tự trọng ...
Thế nào là đáng bị nhỉ!!!!!!!.
Chả nhẽ yêu lầm , mù quáng thì cũng là một điều đáng lên án àh?

Old 25-02-2005, 18:52  
X_girl

em quen 1 đứa vì người yêu ma đánh nhau với ca ban thân nhất của mình..thật ko hiểu nghĩ j nữa .
Theo em nên chọn bạn thân vì bạn thì có thể lâu dài và cũng có thể là mãi mãi... còn ny thì chưa biết dc.

Old 25-02-2005, 21:36  
jennifer

Thế đánh nhau xong rùi thì đứa nào chết????
Hay cả 2 cùng cười rùi quay sang đập người ...đã... yêu và trở lại làm bạn như xưa????
????????????????????????????????????//

Old 26-02-2005, 13:41  

Phá sản!

KL$: 35

có ai bít sự khác nhau giữa một người bạn thân và người yêu ntn ko?
vụ này tui mù mờ lắm
h cũng ko hỉu
tui coi thằng bạn chỉ đơn giản là người bạn thân
hay la hơn nữa
khó hỉu wé
Chipchip_gacon is offline  

Old 26-02-2005, 13:46  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

với con gái thì bạn thân có thể wan trong hơn thật,nhưng ít khi thấy mấy thằng con trai vì bạn thân mà bỏ bạn gái lắm

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 28-02-2005, 20:34  
X_girl

Quote:
Originally posted by jennifer@25-02-2005 @ 21:36
Thế đánh nhau xong rùi thì đứa nào chết????
Hay cả 2 cùng cười rùi quay sang đập người ...đã... yêu và trở lại làm bạn như xưa????
????????????????????????????????????//
đánh nhau xong thì coi như bây giờ ko còn là bạn nữa thôi..

Old 28-02-2005, 22:04  
boy_xxx

x_girl thì biết cái gì

Old 04-03-2005, 09:09  

Phá sản!

bạn thân thì có bạn thân là con trai và bạn thân là con gái còn người yêu thì chỉ có thể là con trai được thôi nếu ko người ta bảo là les nói chung là tôi chọn cả 3 có bạn gái thân để tâm sự có bạn trai thân để chia sẻ + mách nước để còn đối phó với người yêu được chứ :p
lovely_bunny is offline  

Old 04-03-2005, 20:28  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

uhm! chơi để rồi thân.. thân để rồi yêu..yêu để rồi ko còn là bạn nữa.. hix! chính vì vậy mà mình và thằng bạn thân chỉ là vợ chồng .. :"> chứ quyết ko yêu nhau..

dark_girl is offline  

Old 08-03-2005, 10:28  

Phá sản!

thăng bạn thân tui là thằng con trai tốt nhứt trên đời ( papa tui là đàn ông mừ nên không được tính là con trai ) ( mong là nó không đọc được nếu không lại bảo mình ... chuối ) nó là chỗ để tôi có thể nói ra những chuyện mà không bao giờ tôi nói được với mẹ hay con bạn thân , nó cho tôi nhưng lời khuyên mà không bao giờ mẹ và con bạn thân có thể khuyên tôi , qua nó tôi biết bọn con trai cái tuổi này nghĩ gì và nếu bọn nó hành độg như thế .. như thế .. thì tức là bọn nó nghĩ gì về mình ( chắc chắn là mẹ và con bạn thân không có khả năng này ) nó bảo vệ mình mọi lúc mọi nơi ( trong khi mình là người bảo vệ mẹ và con bạn thân) nó là đứa sẵn sàng đưa mình về tận nhà và hai đứa hặp chuyện đến mức chúng tôi đã đi vòn qua nmhà 3 lần nhưng không thể dứt ra để vào nhà được , lần nào cũng thế dời trường lúc 5h5' và về đến nhà lúc 6h5' trong khi bình thường chỉ mất 5' ==> nói cung đối với tôi nóa là thằng bạn tốt nhất trên đời này và tôi sẽ không đổi nó lấy bất kì một tình yêu nào
lovely_bunny is offline  

Old 13-03-2005, 18:40  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2003-2006)

Thực sự thì tình bạn và tình yêu rất khó để mà chọn lựa.Nếu cho mình chọn giữa tình bạn và tình yêu thì mình sẽ chọn cả hai hoặc ko gì cả.Mình đã từng lâm vào tình trạng rất khó xử.Ai mà chẳng có khuyết điểm ,thế nên cái sai của minh chính là để 2 con người ko hoàn hảo là ng yêu mình và bạn thân nhất biết nhiều về nhau hơn 2 ng bt.Khi đó mình có lỗi gì thì đều ảnh hưởng đến cả 2 ng.Rồi cả 2 bắt mình chọn ,mình chẳng chọn ai cả,để cả 2 chọn,cần mình hơn hay là cần cãi nhau hơn.Bây giờ mọi chuyện cũng khá hơn rồi nhưng mà mình vẫn ko thể có cả tb và ty cùng 1 lúc.Có lẽ quá khó chăng?GiÁ mà chuyện của minh nó dc bt 1 chút thì hay biết mấy...

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 15-03-2005, 11:30  

Phá sản!

Chết thật, em đang có cảm tình với 1 trong những thằng bạn thân của em mới đau chứ
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 15-03-2005, 18:45  

Phá sản!

Thế có gì sai đâu hả em
Nhí Nhố is offline  

Old 16-03-2005, 04:17  
jennifer

Làm thử phép so sánh giwũa tình bạn và tình yêu cái nhỉ!!!!!!!!!

*Tình bạn là khi bạn chơi với một người nhưng bạn lại thấy náo nhiệt chẳng kém gì một cuộc liên hoan.
Tình yêu là khi bạn đi dạo ở giữa phố đông người nhưng lại cảm thấy như chỉ có 2 người.

*Tình bạn là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn vẫn như khi người đó ở gần.
Tình yêu là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn không hề như cũ, dù bạn vẫn "cảm thấy" người đó luôn bên bạn. :-s :-s

*Tình bạn là khi bạn hy vọng người đó làm được những điều tốt nhất.
Tình yêu là khi bản thân bạn cố gắng mang đến cho người đó những điều tốt nhất. :O :O

*Tình bạn là khi bạn "khẳng định" bạn sẽ cố gắng ở bên cạnh người đó khi người đó cần.
Tình yêu là khi bạn sẵn sàng bỏ tất cả để ở bên cạnh người đó.

*Tình bạn có thể tồn tại dù không có tình yêu trong đó.
Nhưng tình yêu không thể tồn tại nếu không có tình bạn trong đó.

Old 16-03-2005, 12:14  

Phá sản!

" Thế có gì sai đâu hả em "

@ chị baby-cat : Chị ơi, em biết là không sai, nhưng mà em thấy tình bạn bây giờ nó cứ thế nào ý, không trong sáng như hồi xưa

Old 16-03-2005, 22:50  
burself

bạn thân hơn đứt người yêu rồi chả tội zì bỏ bạn mà chạy theo zai cả

Old 18-03-2005, 22:07  

Member

KL$: 5

tình bạn và tình yêu
thật khó để chọn một
hãy cố gắng để đừng bao giờ đặt mình vào tình huống phải chọn một
nhưng nếu bắt buộc phải chọn thì em sẽ chọn tình yêu vì em tin người bạn thân của mình sẽ thông cảm với mình hơn là người yêu

Welcome to KLNet 6!
Voldemort is offline  

Old 19-03-2005, 12:30  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Với bạn thân một tuần là 7 ngày
Với người iu, một tuần là 7 ngày cực kì trọng đại

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 20-03-2005, 10:13  
vip

Phá sản!

Hehe chập cả 2 vào làm 1 ko phải tốt hơn sao! Với tui để biến người bạn thân của mình thành người yêu ................ đôi khi ...........!
vip is offline  

Old 20-03-2005, 11:36  
know_nothing

mình cũng đã thích 1 cô bạn thân trong nhóm bạn
nhưng suy cho cùng mình wá mến đó thui
rồi ĐMFLB cũng sẽ suy nghĩ đến cùng và quyết định tình cảm của u thui

Old 25-03-2005, 18:21  

Phá sản!

"rồi ĐMFLB cũng sẽ suy nghĩ đến cùng và quyết định tình cảm của u thui " =======> Thanks bạn vì lời khuyên, mình séuy nghĩ về điều này

Old 27-03-2005, 10:58  

Phá sản!

kiếm được người yêu và giữ được tình bạn rất dễ,cái khó là giữ được tình yêu và kiếm đưọc người bạn
omo_sieusach is offline  

Old 28-03-2005, 07:22  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Tình bạn bao giờ cũng là mãi mãi, còn yêu nhau đi để rồi mai chia li. Tại sao người ta cứ yêu nhau rồi lại chia li thế nhỉ? thế thì tại sao lại phải yêu, yêu làm gì để rồi lại có ngày chia li.
Còn tình bạn thật sự dù trải qua bao sóng gió và biến tố cũng vẫn luôn là tình bạn.
Giá mà Tình Yêu cũng có thể mãi mãi được như thế.

Midori is offline  

Old 22-06-2005, 09:35  
linhlinh_a3

Nhưng theo em nghĩ thì là do chúng ta đang sống trong tình bạn tình yêu nhưng chưa hiểu rõ cả hai nên mới có chuyện như thế , tình yêu thật ra cũng trải qua sóng gió để có được nhưng trong tinh yêu thì người ta không dễ dàng nói thẳng vời nhau nên mới dễ đổ vỡ hoặc người ta chưa thật lòng yêu nhau thôi , tình bạn thì không cần duy nhất nên thêm 1 người , thiếu 1 người không quan trọng quá như tình yêu , nên người ta mới không nhất thiết phai chia ly , còn tình yêu thì lại mang tính sở hữu nên đôi khi sự đổ vỡ là không thể tránh khỏi , theo em , hai người yêu nhau thật lòng cứ thẳng thắn với nhau , không ngại ngùng , chung thuỷ va hiểu nhau , biết lắng nghe nhau là được mà , em sẽ giữ tình yêu của em như thế ........

Old 22-06-2005, 10:50  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

hix,tình bạn hơn tình yêu,nghe thì có lí lắm,có ai có người yêu mà lại coi bạn quan trọng hơn nữa ko,đừng bảo là có vì như thế chắc là chưa yêu thật !!!

Rùa is offline  

Old 22-06-2005, 19:25  

Senior Member

KL$: 20
Awarded 13 time(s)
Sent 49 thank(s)
Received 52 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Quote:
Originally posted by blade_master@16-11-2004 @ 19:54
Có một cái cân để so sánh giữa tình bạn và tình yêu, đó chính là sự chọn lựa giữa một người bạn thân thiết và một người yêu .Theo các bạn thì bên nào sẽ nặng hơn đây?

Nếu fải chọn, tôi nghĩ rằng mình sẽ chọn bạn . "Tìm được tình yêu thật sự đã khó, tìm được một tình bạn thật sự còn khó hơn. Tình yêu tuy thật cần thiết nhưng không fải là tất cả. "
Nếu fải chọn!!!
Chà....chắc đến 90% chọn người bạn thân đấy! Kiddin ko nằm ngoài số đó.
Nhưng nói thật nếu mình có người bạn tốt và 1 người yêu tuyệt vời thì họ sẽ không đặt bạn vào vị trí khó xử như vậy. :* . Hơn nữa...đã là bạn thân cực tốt và người iu cực tuyệt vời thì còn gì để họ chê trách nhau nữa nhỉ?

kiddin is offline  

Old 23-06-2005, 08:14  

Phá sản!

nếu bạn thân và người yêu mình ghét nhau...chà,khó quá,chắc là bỏ cả hai
Sóng is offline  

Old 23-06-2005, 09:51  

Senior Member

KL$: 20
Awarded 13 time(s)
Sent 49 thank(s)
Received 52 thank(s)
Class: G (2001-2004)

??? Sao phí thế!!! Mất một đã tiếc....chunáy lại còn pỏ cả 2
Thiện tai .thiện tai

kiddin is offline  

Old 23-06-2005, 12:14  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

bạn thân và người yêu,khó quá,khó quá,tuy nhiên làm thế nào thấy đúng thì làm thôi !!!

Rùa is offline  

Old 23-06-2005, 17:02  

Phá sản!

bỏ cả hai ko con bị bỏ nó lại tị nạnh
Sóng is offline  

Old 16-08-2005, 10:09  

Phá sản!

nói thì dễ làm mới khó
như mình đây làm mãi có được đâu
Naero is offline  

Old 16-08-2005, 10:16  

Phá sản!

yêu làm gì để lòng cảm thấy sao wá đớn đau, giá như ngày xưa ta đừng wen, biết đâu sẽ tốt hơn.......................
mit_xinh is offline  

Old 16-08-2005, 13:05  

Phá sản!

phải đấy,từ tình bạn sang tình yêu thì dễ mà ngựơc lại thì khó lắm,nên tốt nhất là......
nhưng nói thế thôi chứ tình cảm nhiều khi tự nhiên diễn ra,muốn kiềm chế cũng ko thể được!!!
haannzyu is offline  

Old 16-08-2005, 13:16  

Phá sản!

Naero is offline  

Old 25-08-2005, 11:05  
Angel_of_Darkness

tui hong bao gio` fai lua chon. nhu vay ca?
nguoi iu tui rat thoai mai' (vi` tin tui muh` :"> )
khi nao` ban. than can` thi` tui fone noi' ro~ tui di dau la` ok
ko bao gio` co' chuyen ganh ti. hay ks nhau

Old 25-08-2005, 11:30  

Phá sản!

nếu bạn thân và ng` yêu ghét nhau (bạn thân # giới cả mình nhá) có mấy khả năng:
-bạn thân kô tốt
-ng` yêu kô tốt
-bạn thân thik mình
-bạn thân thik ng` yêu mình
.......... còn lí do gì nữa kô nhỉ ?
babygirl_91 is offline  

Old 25-08-2005, 11:42  

Phá sản!

tình bạn bền và đơn giản hơn ty,chỉ mong ng bạn thân của mình đừng hiểu lầm mình thui làm thế nao` để giữ 1 tình bạn khác giới được bền đẹp nhỉ????nhiu` lúc thấy khó wa'
keomut is offline  

Old 25-08-2005, 12:01  

Phá sản!

khó lắm
babygirl_91 is offline  

Old 25-08-2005, 17:33  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

cứ gần gũi với bọn con trai là chúng nó sẽ dễ hiểu lầm lắm tóm lại là ko nên quá thân với con trai

dark_girl is offline  

Old 26-08-2005, 09:59  

Phá sản!

nhưng chơi với con trai vô tư va` dễ chơi hơn,bít là phải cố dữ khoảng cách nhưng nhìu luc vui wá quên cả kc
keomut is offline  

Old 26-08-2005, 10:04  

Phá sản!

thế mới nên chuyện
babygirl_91 is offline  

Old 26-08-2005, 11:15  
Angel_of_Darkness

Quote:
Originally posted by dark_girl@25-08-2005 @ 17:33
cứ gần gũi với bọn con trai là chúng nó sẽ dễ hiểu lầm lắm tóm lại là ko nên quá thân với con trai
ne` ne` dung` vo* dua~ ca? nam' the' chu' ban. :">
dung' la` con trai thi` hay suy nghi~ nhieu` that nhung tui. tui cung ghet an dua bo*? lam' a'. cho nen chuyen suy nghi~ linh tinh thi` cung~ chi? 1 so' nguoi` thoi
dau fai tat ca? dau :">

Old 26-08-2005, 12:08  

Phá sản!

không phải tất cả nhưng là phần lớn
tIt_TuT_tIt is offline  

Old 26-08-2005, 18:37  

Phá sản!

sao fức tạp thế nhỉ...
keomut is offline  

Old 27-08-2005, 09:29  
Angel_of_Darkness

fan` lon' dau ko bit nhung hum co' tui
ban. gai' than tui cung~ nhiu lam' \/
co' em nao` nghi~ vay. dau

Old 27-08-2005, 09:43  

Phá sản!

giỏi vâỵ,,,truyền đạt kinh nghiệm đi anh ....
keomut is offline  

Old 27-08-2005, 10:05  
Angel_of_Darkness

Quote:
Originally posted by keomut@27-08-2005 @ 09:43
giỏi vâỵ,,,truyền đạt kinh nghiệm đi anh ....
de~ ma`.noi' chung da~ la` ban. than thi` hau` nhu chuyen gi` anh cung~ ke?
ma` no' bit minh` co' nguoi` iu rui` thi` con` tuong? bo? gi` nua~
mi' li. anh easygoing muh`, choi nhieu` la` biet ngay ko fai? nguoi` hay tuong? bo? roai`

Old 03-09-2005, 21:15  
konichiwa

Quote:
Originally posted by Angel_of_Darkness@27-08-2005 @ 10:05
de~ ma`.noi' chung da~ la` ban. than thi` hau` nhu chuyen gi` anh cung~ ke?
ma` no' bit minh` co' nguoi` iu rui` thi` con` tuong? bo? gi` nua~
mi' li. anh easygoing muh`, choi nhieu` la` biet ngay ko fai? nguoi` hay tuong? bo? roai`
Ui dào,ku cứ ....Như tui á,khi vui tôi cần bạn,khi buồn tôi cần người yêu.Có khi vui quá chẳng nhớ người yêu mình là thằng đek nào

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan