Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 30-12-2004, 07:09  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Thật sự là Alex bức xúc quá. Chẳng là thế này, ở dưới nhà của Alex có 1 cậu bạn TQ, nói chung thì cậu bé này hơn Alex 1 tuổi, đẹp trai phết, học hành được. Chỉ khổ nỗi ko hiểu sao rất nặng mùi. Mà ko phải hôi theo kiểu con trai ko tắm mà kiểu hơi thở ấy, nồng, rất khó chịu. Ở trên tầng mà thấy như kiểu nó đang thở thằng vào mặt mình ấy. Híc ko chịu nổi. Mà xịt cả nước hoa rồi vẫn ko hết. Trời thì lạnh, mở cửa thì đông lạnh luôn.
Mọi người cho ý kiến giúp đỡ với. Tiện thể bàn luôn về con trai và cái sự mùi này

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 30-12-2004, 07:34  

God Member

KL$: 145

Con trai với cái sự mùi còn thế chứ ai đã từng ở cạnh hoặc chơi với mấy bác da màu ( xin lỗi em ko muốn phân biệt chủng tộc đâu) thì thôi rồi , mùi kinh khủng , đến cả cái bắt tay mình còn cảm thấy ghê mặc dù các bác ý dùng nước hoa cứ gọi là mỗi ngày mua một lọ .
Ý kiến giúp đỡ thì đến tui còn phải nhờ đến các bác , chẵng lẽ hôm nào cũng gặp nhau mà ko chào hỏi xã giao ( mà bên này cứ chào là phải tóm tay )
Phong tui ở xung quanh toàn các bác da màu , thế ai giúp dc nào ?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 03-01-2005, 08:59  
chim_hay_buon

KL$: 0.00

@alex & giantlove
bí quyết của mình để không bị ảnh hương của mùi của người khác là ta cứ nặng mùi hơn họ hê hê

Old 03-01-2005, 09:09  

Member

KL$: 165

hahaha! đa`nh fải chiu. thoai . Cái mui` đấy nó la` đặc trưng của người ta roa`i . ko thể khử nổi đâu . thế nên alex giáng chịu đê. Mai~ rồi no' cung~ quen y' muh` .ko kheo' quen qua' dứt ra chẳng dc y' chớ .hehe.

Welcome to KLNet 6!
anhnhoemnhieu is offline  

Old 03-01-2005, 14:19  

Phá sản!

KL$: 0

Ui,công nhận,vấn đề này hết sức nhạy cảm.AL ạh.Mình cũng gặp nhiều người như thế.Nhưng dường như là họ quen quá với mùi cơ thể của mình nên nhiều khi ko nhận ra là mùi ấy gây khó chịu cho người khác.
happygolucky is offline  

Old 03-01-2005, 14:30  

Phá sản!

Thực ra thì một số mùi có thể chữa dc nếu như thân chủ chịu khó để ý,vệ sinh sạch sẽ một chút.Cái chính là chỉ ra cho họ,nhưng thật khéo.
Và con trai ơi,con gái nói phải tiép thu,chỉ muốn tốt cho con trai thôi mà.
happygolucky is offline  

Old 04-01-2005, 11:44  
chim_hay_buon

Hic hic tiếp thu thì cũng ok nhưng mà nghe bạn nói thì có vể như bạn trai nào cũng nặng mùi hay sao ấy

Old 04-01-2005, 14:39  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Khong, nhieu` nguo`i lai rat' thom tho. cai nay` tuy` nguoi` va` tuy`su sach se cua moi nguoi` thoi.

Alex Louise is offline  

Old 04-01-2005, 16:30  
chepchep

oạch..tế nhị ghớm
he...đùa thôi...sn tặng nó lọ enchanter vợi nị Glade xịt phòng ý chị ạ

Old 05-01-2005, 07:48  

Member

KL$: 165

Em đã bảo rui` chị alex a` . Cố ma` tập la`m quen đê. Nó quen được ,chẳng lẽ minh` lại ko quen dc sao ? Chẳng lẽ chị alex lại kém hơn nó sao ??? .
Đua` ti' chứ trong trường hợp na`y thi` nên nhắc khéo hay la` đá đểu va`i câu cho nó hiểu ra la` ok y' muh` . Nếu ma` co`n ko hiểu thi` nói thẳng ra luôn .

Welcome to KLNet 6!
anhnhoemnhieu is offline  

Old 07-01-2005, 10:35  

Senior Member

KL$: 371
Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)
Class: A1 (2004-2007)

Khó quá chứ. Căn bản nó người TQ, đá cũng đâu có đơn rản chút nào.
Tình hình là.... tập quen đi chị Anex
Hay là thế này cũng được
Chị làm gì cho người nó bốc mùi lên ( ) chỉ trong khoảng 1, 2 ngày thoai, phải để cho nó biết là chị có cái mùi đấy Chắc nó sẽ cảm thấy giống như chị bây giờ. Tất nhiên em nghĩ nó sẽ không phát hiện ra ban đầu nó cũng thế, nhưng bi h chị đối xử thế nào, có lẽ lúc ấy nó cũng sẽ như thế với chị
Phải chịu thôi chị ạ, ở đời được cái này mất cái kia mà

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 07-01-2005, 12:31  

Phá sản!

Ây,quen sao được,phải cho nó thấy là mùi của nó ảnh hười ng người khác chư.KHông phải ai cũng có mùi,đó là do tố chất da thôi mà,có gì xấu đâu.THế thì tốt nhất tặng nó lọ glade alex ạh.
happygolucky is offline  

Old 07-01-2005, 15:55  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ặc, làm gì để bốc được mùi nhứ nó thì Alex cũng teo trước rồi, chịu sao thấu. Híc híc, có lẽ do từng người nhưng mừh nhắc các bạn nam, chú ý mình nhé, ko thì :-ss

Alex Louise is offline  

Old 08-01-2005, 20:32  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)

Chết chửa.. chẹp..
Thực ra thì... cái mùi này xuất hiện đã lâu, nhưng từ hôm vào topic ni của chị anex lại thấy

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 13-01-2005, 13:43  

Phá sản!

hic khổ thân nhẩy?ai dà cái vấn đề này cũng rất tế nhị?tốt nhất nhân dịp gì đó chị hãy thử tặng một lọ....lăn nách xem sao,chọn loại đậm mùi một chút đó!nhóc tin rằng anh chàng đó có cố gắng đến mấy cũng không thể làm ngơ truớc vấn đề tế nhị này
boyngocnghech88 is offline  

Old 13-01-2005, 14:43  
phoebe_trane

thế giờ bà chị alex muốn tiếp tục cam chịu số phận để giữ cho cái gọi là "lòng tự ái" của thằng ku kia hay muốn thoát khỏi cái địa ngục trần gian đó? tôi nghĩ là chị dù không muốn cũng khó mà duy trì cái sự "chịu" vốn đã tràn đầy bức xúc ấy. tốt nhất là nên nói thẳng với nó thì hơn. dù gì thì cũng còn hơn là để bị đông lạnh ( khiếp sao hôm nay lạnh thế nhỉ?)
cái lũ con trai đến cái tuổi toả mùi thì cũng khó mà tránh khỏi nhiều vấn đề (mà hầu hết nạn nhận đều là phái nữ). nhưng cũng phải giữ ý một tí chứ. miẹ ai đời lại phì phì vào mặt bạn gái thế? nhiều khi không phải do bẩn mà vì 1 lí do khách quan như bệnh tật chẳng hạn, nhưng mà cũng phải thương người nói chuyện chứ. kinh như thế thì ma nào nó dám kiss...

Old 14-01-2005, 14:18  
kiss_kill_88

Anh ý đẹp trai ơi là đẹp trai,chết ngất lên được .Rùi anh ý đến gần(tim đập chân run :">) và mình tiến lại gần.! giây,2 giây... đến giây thứ 3 thì anh chàng đẹp trai cùng với những ấn tượng ban đầu đã...đi tong.Thay vào đó,phảng phất mãi mãi là 1 mùi hương... khó quên.Hình như mình đã từng ngửi thấy mùi đó...3 ngày trước ,trong lúc đi qua sông Tô Lịch

Old 14-01-2005, 16:53  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)

Có ai xoá bài của em thế? :O sao nó lại cụt ngủn thế? :O

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 14-01-2005, 17:03  
Dragonswordman

Khà khà khà,anh 18 tuổi vào quân đội,sau đấy 4 năm đại học,bây giờ làm ngành này,thường xuyên ngủ tập thể,cứ nhạy cảm như mấy em chắc suốt đời bám váy mẹ mất.Coi như không biết,không nghe,không thấy,gặp thì cười,rủ nhau đi nhậu,say rồi thì nặng mùi mấy cũng là zero hết,con người quan trọng sống với nhau như thế nào,không phải mùi ra sao,damn it,có chút khó khăn nhỏ nhặt cũng không vượt qua được,hèn.

Old 14-01-2005, 18:30  
kiss_kill_88

Ấy vậy mà nói thía thui,cũng có nhìu chị em định nghĩa đó là mùi...rất đàn ông,thể hiện sức mạnh (ặc ặc).Em nói thiệt,sức mạnh kiểu gì mà toàn mùi là mùi thì em cũng té sớm,ghê bỏ xứ.

Old 14-01-2005, 18:35  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

À, ra thế, theo anh thì chuyện có mùi là hoàn toàn chấp nhận được phải ko? Em đang tự hỏi ko biết là bác nặng mùi đến mức nào đây?
Thông cảm, em ko bẩn như bác được, em cũng bám váy mẹ quen rồi, thơm tho quen rồi, để nếu em trượt đại học, nhập ngũ rồi thì chắc là em ko kêu ca nữa đâu anh ạ.
Con người đúng là quan trong sống với nhau như thế nào nhưng những cái nhỏ nhặt mà cũng ko biết thì con người đấy cũng cần xem lại.
Chẹp, tưởng tượng ra cảnh đứng nói chuyện với bác dragon đáng kính mà tay phải bịt mũi, tay trái khua khua cho mùi nó loãng ra, chẹp, theo ý kiến của bác thì tương lai mọi người thế cả nhỉ? Sống với nhau là được, cần gì phép lịch sự tối thiểu, thế thì mặc quần áo làm gì, chải đầu tóc làm gì?
Em nghĩ có khi thay vì mất đến 5T tiền ngoại giao như bác đã nói thì bác nên dùng tiền đó, tu sửa lại mặt tiền và nội thất thì có khi được thăng lên trưởng phòng nhanh hơn đấy.
Lịch sự mà cũng ko biết, động vật cao cấp nó biết cơ đấy.

Alex Louise is offline  

Old 14-01-2005, 18:50  

Phá sản!

Hơ chị alex hạ hỏa cái đi nào .... nặng lời quá .....1 bên thì nặng mùi ...1 bên thì nặng lời thế này nguy hiểm quá đi ... có rì thì trao đổi nhẹ nhàng chút :p

Theo iem thì làm thằng con trai mà ko có 1 chút "rau mùi" thì lại mất đi cái chất manly ... nhưng mà nặng quá thì cũng ko nên ... cũng nên chú ý 1 chút đến cái "nội thất" 1 chút ....nhất là khi tiếp xúc với các bạn nữ
minhname87 is offline  

Old 14-01-2005, 18:52  
Dragonswordman

Yên tâm,bây giờ anh cũng không đến nỗi,cảm ơn cô đã lo lắng,gì chứ khách sạn 5 sao anh cũng từng ở,ít ra cũng biết đến ánh sáng văn minh.Có điều bây giờ về thăm anh em đồng ngũ vẫn sẵn sàng ngủ chung với mấy anh nông dân đặc,suốt ngày đi ra đồng đẫm mồ hôi như ngày xưa ôm nhau ngủ chia chút hơi ấm trong mùa đông giá rét giữa doanh trại.Cũng vẫn sẵn lòng lăn lưng ra cuốc đất,về dội qua vài gáo nước giếng,ngồi vào mâm uống dăm lít rưọu quê nhắm cà muối,hạnh phúc chán,còn sướng hơn lúc cổ cồn cà vạt cười nói sống sượng với mấy thằng mũi lõ ở bên kia,nếu không vì nước mình còn nghèo thì đã đập cho cái lũ chó suốt ngày chỉ nghĩ người Việt Nam nói tiếng Pháp như chúng nó một trận rồi.Cô sung sướng quen rồi,thế nên mới làm Việt gian được,xin lỗi,anh không học cô nổi đâu.

Old 14-01-2005, 22:27  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ha ha, thế bác định nghĩa cho em thế nào là Việt gian? Giờ thì người sạch là Việt gian? Hay là người lịch sự là Việt gian? Thế có khác gì chính bác đang hạ nhục người Việt nhé, hoá ra người Việt đều bẩn và bốc mùi hả? . Nực cười quá, em làm việt gian có khi còn hơn cái thằng ngoác mồm ca ngợi Đảng và chính phủ mà lại toàn làm hành động để bôi nhọ đất nước. Há há, bác tự nhiên nhá!
Mà em chẳng hiểu bác đầu 2, đuôi chơi vơi rồi, có khi đầu 3 rồi ấy chứ thế mà ko hiểu nổi ý của 1 bài viết, đã thế lại còn chấp vặt 1 đứa trẻ con , nực cười quá, bác ạ. Em thì em nói thật, nếu bác ko hiểu thì để em nói rõ cái ý em định nói, còn nếu bác hiểu mà do bác chướng tai gai mắt em nên phải lèo lái sang hướng khác thì , xin bác, cởi váy ra rồi ngồi nói chuyện với em tiếp
Thế này bác ạ, ý của em ngay từ đầu là, thằng bạn em bốc mùi, và em cảm thấy mùi đấy làm em ko được thoải mái. Cái đấy ko có nghĩa là em bảo nó bẩn nên em khinh nó, hay ko chơi với nó. Cái chuyện bác ngồi đất tắm giếng thì em cũng làm rồi, . Bác nói thế tôn vinh cái gọi là dân dã rồi giản dị phỏng? Em thưa bác, nông dân lại chưa chắc đã hôi đâu bác ạ. Những cái thằng lười tắm thì nó thế chứ người ta chăm chỉ mà thiếu xaphong hay nước hoa thì nó vẫn thơm. , em chẳng hiểu trong đầu bác bác lèo lái ý của em sang thế nào mà bác thở ra được mấy câu đấy nhỉ? . Bác làm ơn đọc và hiểu chứ đừng có chỉ đọc mà ko hiểu.
Còn cái thằng mũi lõ nói chuyện với bác thì đáng đập thật, nhưng mà có khi đáng đập cái thằng VN nói chuyện với nó trước. Có khi thằng mũi lõ đấy nó nói chuyện với chó thật nên nó mới nghĩ đến chó, chứ còn, em cũng đang ở bên nay, mà chưa thấy thằng nào nó khinh VN cả. Làm gì thì làm, nhưng đừng để mang tiếng đất nước nhá bác,

Alex Louise is offline  

Old 15-01-2005, 01:04  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Alex vừa vừa thôi chứ , làm gì mà nói nặng thế hả. Đoạn cuối Alex dùng từ hơi quá khích đấy :-x

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 15-01-2005, 08:34  
mngoc10d8cva

con trai có siwj mùi mẫn của con trai con gai cũng thế

Old 15-01-2005, 17:06  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)

Khiếp! Mùi gì mùi chứ mùi kiểu này chịu không nổi á chứ! Dù là khổ hay sướng thì thời đại nào nó có kiểu của thời đại ấy! Chứ lúc nào cũng chỉ ca ăn ở với nhau thì Việt Nam đi lên sao được.

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 16-01-2005, 09:02  

Member
Ôi trời, em Alex nói gì nghe ghê vật, dù sao bác Dra cũng lớn tuổi rồi nên dù có bức xúc quá đi thì cũng tôn trọng người lớn một tí chứ. Bác Dra thì nhớn rồi cũng đừng chấp các em nhỏ nữa, mỗi người nhường một tí thì đâu đến nỗi........
thế hả.... tranh nuận thôi chứ ko nói nhau nữa hả. he he

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 16-01-2005, 14:42  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)

Tóm lại là: Không nên có mùi
VÀ:
Chưa tìm ra cách giúp chị Alex!

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 16-01-2005, 15:56  
Dragonswordman

Khì khì,anh chấp nhặt gì đâu,có điều Alex còn trẻ con quá,chưa từng trải hết nỗi khó khăn của cuộc sống nên lấy thế làm điều.Ăn ở vệ sinh thì cố nhiên là tốt,nhưng có nhiều người muốn cũng không có điều kiện mà sạch sẽ.Không nói đâu xa,mỗi lẫn bọn anh đổi phiên trực canh ra đảo,có 15 ngày thôi mà nói chung là phải nhịn tắm,lấy đâu ra nước?Anh chỉ muốn các em hiểu,không phải cứ thơm tho sạch sẽ mới là người văn minh.Anh cũng chẳng thành kiến gì với người nước ngoài,ngược lại,anh có khá nhiều bạn là người nước ngoài,anh chỉ tức giận những kẻ đã không hề biết một chút gì về Việt Nam mà ngoạc mồm ra chửi bới,lên án chúng ta.Hồi còn đi học đại học,có lần bọn anh học môn giải mã văn học của tiến sĩ Đoàn Hương,anh vô cùng sửng sốt khi một trí thức được xã hội tôn trọng lại có thể dùng những từ ngữ như: kinh tởm,bẩn thỉu man mọi để nói về Tổ Quốc mình,đồng bào mình.Từng là một người lính,là một người vẫn đang phục vụ cho đất nước,anh có điều kiện đi đến nhiều nơi,gặp gỡ nhiều cảnh ngộ rất kỳ lạ,không thể dùng lời diễn tả.Khi còn ở Hà Nội,không bao giờ anh tưởng tượng nổi là có những người sống đau khổ đến thế,vậy mà họ vẫn cười,vẫn sống và vẫn yêu.Các em cứ nhìn Bằng Kiều,Thu Phương xem,họ đâu phải tình nguyện phản bội Tổ Quốc đâu,đơn giản là họ không hiểu hết được chính dân tộc mình,những điều tưởng như hèn mọn nhất lại sáng rực rỡ khi dùng trái tim nhìn nhận,thế nên họ dễ dàng bị bả hư danh,vật chất tầm thường quyến rũ để rồi đánh mất tất cả.Có lẽ anh cũng không cần thuyết giảng cho bọn em,tháng năm và cuộc sống sẽ làm điều đó,mỗi người tự chọn con đường để đi,tuy nhiên hãy học cách tôn trọng tất cả mọi người,học cách dùng trái tim và lương tri để đánh giá mọi người sống quanh ta.Bây giờ bọn em còn ít tuổi,còn rất nhiều cơ hội,hãy đừng để lớn lên trong hối hận và lầm lỗi chỉ vì một thành kiến không đáng có khi đánh giá cái mùi con người ta như thế.

Old 16-01-2005, 23:50  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Có lẽ anh nói đúng, bọn em trẻ con quá thế nên là cách nhìn nhận khác anh, nhưng đến giờ quả thực em vẫn ko hiểu là anh hiểu ý của bọn em như thế nào?
Không có điều kiện là 1 chuyện, ko làm là chuyện khác, phải ko ạ? Và với trường hợp của em thì là ko làm, chứ ko phải ko có điều kiện. Hơn nữa, em xin nhắc lại, em chỉ nói là khó chịu vì mùi, cái đấy hoàn toàn hiểu theo nghĩa vật lý. Anh mà đến toalet chẳng hạn, anh bảo nó bốc mùi, thì đấy là khinh thường người dùng hay người dọn ạ? Có lẽ do anh từng trải nhiều quá nên nhưng cái nhỏ bé chắc anh chưa thèm trải qua.
Còn chuyện của tiến sĩ Đoàn Hương, em ko biết bà ây nói như vậy trong dịp nào nên ko dám có ý kiến, nhưng anh à, khi chúng ta nói về tổ tiên vẫn dùng những cụm từ như ăn lông ở lỗ, ăn sống nuốt tươi, thế đâu có thể bảo là SGK không tôn trọng tổ tiên? , em nghĩ còn tuỳ vào trường hợp nữa anh ạ.
1 ý kiến nhỏ nhỏ của em thôi, đó là có lẽ anh nên làm mình trẻ lại 1 chút đi, cuộc sống bôn ba của anh, chắc làm chai sạn đầu óc rồi đấy. Lúc nào cũng, các em chưa biết nhiều, các em chưa từng trải, anh ơi, bây giờ chẳng mấy ai giữ được tâm hồn và đầu óc của những đứa trẻ đâu. Thế mới có lắm chuyện, chứ thế giới như của trẻ em thì trong sáng và sạch sẽ hơn nhiều lắm.

Alex Louise is offline  

Old 21-01-2005, 15:45  
beluga

thế mà em wen 1 thằng ngày tắm 3 lần,kể cả mùa đông này mới khiếp,em xin thề ạ,hình như đối với nó đấy là thói wen ko bỏ được,theo nó thi nếu ko tằm thì nó ko làm đuợc việc gì ra hồn cả(còn nếu tắm xong thì nó có thể đi chơi với người yêu)
thế có điên ko chứ lại,còn em thì chịu,tắm 1lần/ngày dã là wá lắm roài -->thế còn chăm hơn khối đứa girl khác í nhể

Old 01-02-2005, 04:56  
jennifer

Tắm 1 ngày nhưng tắm kiểu gì mới là vấn đề. ???

Quan trọng là chất lượng chứ không phải số lượng đâu em ơi.........

Tắm = cách dội nước ......cống vào người thì tắm 10 lần/ ngày cũng chưa hết mùi đâu em ạh..........

Old 01-02-2005, 17:43  
fect

ô!thế chị jen hay tắm bằng nước cống hả chị?thảo nào chị lại tham gia cái topic này hihí

Old 02-02-2005, 20:21  
jennifer

Chị thì không tắm = nước cống nhưng hôm trước thấy em làm vậy nên nhắc khéo.....
Hiện giờ chỉ có mỗi em tắm như zậy thui chứ chị chưa thấy thêm ai đâu.
Kiếm đưịc thì bảo chị nhé

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan