Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 28-12-2004, 01:38  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Alex mở topiz này vì thấy ở đây có rất nhiều người đã và đang có người yêu (sẽ có thì tính sau nhé). Chắc ai cũng muốn viết những dòng cảm xúc của mình ra phải ko? Vậy thì sao ko vào và chia sẻ những cảm xúc thật của mình ra nhỉ? Sẽ nhẹ nhõm và thấy mình có nghị lực hơn đấy. (Cái này là kinh nghiệm bản thân )

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 28-12-2004, 06:47  

God Member

KL$: 145

Viết cho người yêu hụt cũng dc nhé :

...Có bao giờ muốn trong đời , ko yêu ai cho dù ra sao ...Ko hiểu sao cứ mỗi khi nghe lại bài này hoặc là bỗng dưng nghĩ và tự hát trong lòng , mình lại cảm thấy như dc trở lại " ngày xưa " ấy
...Ngày xưa thật đẹp , em thật đẹp ,mọi thứ xung quanh lứa tuổi học trò , tưổi 15 trăng rằm sao mà đẹp mà đáng yêu và đáng nhớ đến thế . Cái tuổi ngây thơ đến lớp ngây thơ chòng ghẹo nhau và cùng nhau chơi TẤN ...
...Rồi mỗi khi em trêu mình ..." có bao giờ muốn trong đời ko yêu ai cho dù ra sao, Bình rất muốn biết ...Ai cũng biết trong bài hát đó có 2 nhân vật ...nhân vật thứ 1 là mình , nhân vật thứ 2 mình ko muốn là bạn ấy mà là em ...Thời gian vẫn trôi và mong ước ấy vẫn chỉ có vậy ...
...Trước ngày mình đi , em gọi điện đến , vẫn ngây thơ rủ đi ăn " chia tay" như một người bạn thân ...còn cái thằng " tôi" trong mình thì ko đủ bản lĩnh để " liều " một phen ..và thế là từ chối ...lên máy bay trong im lặng ...
...1 tháng trôi qua trên xứ người , nhớ nhà , nhớ bạn ..và lại nhớ em ... lại nghe " vô tình " ..Chậc chậc ..Lần này dũng cảm thật đấy nhưng ko kịp ,chẳng còn gì ..em đã có người ấy ...
...Kể từ đó ...thôi chẳng thích ai nữa ...thỉnh thoảng lại nhớ ...nhiều khi chat trêu một tí , em cũng giận, em ko muốn động đến cái quá khứ đó nữa , mà mình thì có cơ hội lai moi lên ...
Nhiều khi ko hiểu nổi mình nữa ...
...Đã có người con gái thích mình ....bạn bè cũng đã có nhiều lời khi biết chuyện cũ của mình nhưng thay đổi ư , sao khó quá .
...Thôi thì mong đợi vào sức mạnh của thời gian vậy..mong rằng mọi thứ sẽ thay đổi , con người mình sẽ thay đổi ( liệu có dc ko )..
...Hiện giờ nếu dc nói mình vẫn nói với em rằng :" Я люблю тебя"

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 30-12-2004, 07:05  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm qua viết 1 bài rất dài thế mà mạng lỗi, mất luôn bài đấy. Híc híc, hôm nay thì cảm xúc khác rồi.
Hôm nay vui lắm, cái cảm giác tặng quà và người được tặng thích những gì mình tặng, cảm giác thật là vui, sướng nữa chứ. Cứ tưởng tượng, mai anh ra đường, ko còn phong phanh như thường mà ấm áp trong cái khăn vợ tặng, hì hì, nghĩ lại thấy vui.
Gọi điện, anh bảo anh thích lắm, quà sinh nhật bao công vợ nghĩ và chuẩn bị cơ mừh, ko thích thì hành hung ngay . hi hi, mất 3 tháng ròng chuẩn bị, 21 ngày để nhận được. Hi hi, ko vào sinh nhật nhưng vẫn mong anh vui khi nhận món quà sinh nhật muộn này anh nhé! Gửi đến anh trong ngày sinh, và thương yêu,...
Mấy hôm nay điện thoại làm sao mà ko thể nhận được tin nhắn của anh, uất quá , híc
Hôm nay sẽ lại lọ mọ thức đêm, chờ anh lên cho vợ ngắm cái khăn đã rồi mới đi ngủ, hi hi, vui lắm cơ :">

Alex Louise is offline  

Old 03-01-2005, 09:08  
tranlapa6

KL$: 0.00

sướng thế ko biết , hôm qua tớ được con C dắt đi mua nhẫn ấy ạ. TÌm mãi mà chẳng có cái nào hợp cả.Vào hàng nhỏ nhất thì tìm đưọc cái màu tim', 1 bông hồng, nhẫn re? tiền chẳng đáng tý giá trị tý nào những nếu đeo nó thì chẳng bao h quên được cậu. Nhớ cậu quá,

viết ngu quá, sao mình viết ngu thế ko biết :">

Old 03-01-2005, 11:16  
chepchep

2 Alex: Hì...thấy chị hạnh phúc em cũng thấy vui vui trong lòng--->iu chị mất rùi
2 ai đó : Cám ơn anh về tất cả...những tình cảm tốt đẹp nhất anh đã dành cho em..honey:*

Old 03-01-2005, 15:37  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

có khi bướctrên đường hun hút, em tự hỏi mình ta đang đi về đâu. Nếu ngày ấy, em không đi về phía a không gặp nhau, giờ này ta thế nào?có khi nhìn kim đồng hồ quay, em tự hỏi mình ý ngiã những phút giây, nếu ngày ấy, vào một phút giây khác, có chắc mình trông thấy nhau
keke, em chỉ sưu tầm mấy câu này thoai nhưng đôi lúc cưng tự hỏi mình như thía, có lẽ là số phận, nhẩy?

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 03-01-2005, 15:44  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

@ Chep: Chị cũng yêu em lắm :p, cảm ơn em nhé. :*
@ Ai đó: Cảm ơn vì mang lại hạnh phúc cho người tôi thương yêu
@ Lisa: Em ah, chị cũng bị 1 bài như thế mà. Do hôm vừa rồi KLnet down, nên cơ sở dữ liệu được back up ko update nên bị mất bài. Xin lỗi em nhé!

Alex Louise is offline  

Old 03-01-2005, 16:07  

Phá sản!

KL$: 0

Ui, người thương ơi, giờ này người thương đang làm gi nhỉ. Quà người thương tặng đẹp thật đấy. Cái cách người thương đối xử cũng làm người ta xúc động wá. Người ta chưa bao giờ có cái cảm giác yêu yêu ngộ ngộ khi yêu người cùng tuổi. Bây giờ thì có rồi. Ui, cái cách quan tâm của người thương thật là dễ thương. Yêu người thương lắm lắm lắm.

From kw: Đã thêm dấu cho em.
happygolucky is offline  

Old 05-01-2005, 17:09  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

Anh !

Như đã từ lâu em thờ ơ với thế giới quanh mình ! Cứ giả vờ bận bịu, giả vờ quên lãng . Chẳng biết bao tối thứ bảy đã qua, tưởng chừng sự cô đơn bị thời gian gặm mòn gần hết ?

Như một chú sâu lần đầu tiên bị lôi ra khỏi tổ kén của mình, bạn bè cuồng nhiệt kéo em lang thang khắp phố , ngơ ngác giật mình : "Hà Nội về đêm đẹp quá "!

Quanh quẩn một hồi, vô tình làm sao chúng em lại đến nơi chúng mình thường đến, nhưng sáng hơn, xa hơn một chút nơi chúng mình thường ngồi , có ai đấy đã ngồi vào nơi ấy ! ?

Lơ đãng ngắm nhìn dòng người qua trước mắt, cười ta hơn đám bạn ồn ào đang vui vẻ quanh mình và chợt hờn ghen khi ánh mắt chạm vào góc xa nơi chúng mình thường ngồi đấy ! "Tại sao bạn khóc ? " - Em chợt giật mình cũng tự hỏi vì sao mình khóc ? Không ! Tại mình quá hạnh phúc, quá vui vì sự vui vẻ của các bạn và cùng có lẽ tại cơn gió vô tâm làm bụi cay lòng mắt !

Chà ! Mùi hoa sữa ! Có đứa lại nghêu ngao :"Em ơi Hà Nội phố .." Sao em có thể quên ? Em giận lây cả mùi hương một thời em say đắm ! Tại sao anh yêu để trọn đời em không nguôi nhớ ? ! Và cả trời sao sao vô tình sáng thế ? ! Còn đâu vì sao nồng nàn của một thuở em yêu ? Chẳng còn ai hỏi em vì sao nào em thích ! Đáy hồ kia chỉ rơi lại một vì sao cô đơn . Trời sao hạnh phúc yêu thương đã theo anh về phương trời xa ấy ! Vô tình thế gió ơi , lay động mặt hồ để trời sao cũng nhạt nhoà trong nước !

Ghì chặt đóa hoa, tay nhói buốt , mặn môi - cũng giống thế thôi, màu đỏ xưa một thời anh thích ! Em chẳng cố tình đâu vò nát cánh hoa ai đã yêu mến tặng em ! Nào nỡ trách anh khi anh vô tình cũng thế ! ....Khuya quá rồi, trời se lạnh, thèm được bỏ tay vào túi ai để lang thang suốt đêm mà chẳng gió nào làm run được con tim hạnh phúc .

Nhưng mọi người vẫn đùa vui, em vẫn lục lọi trời sao, gió vẫn vô tâm để hoa sữa vẫn thơm ...và mùa đông sắp đến...

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 06-01-2005, 11:02  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

quá lâu rồi ....đối với anh là như vậy đó em à , một học kỳ không được gặp em ...dài...nhớ em
em nói với anh hãy mở rộng trái tim với người khác , hãy quên em đi nhưng em có hiểu rằng trái tim anh không thể có ai khác ngoài em ...em à ...cho dù em không thích đi nữa , nhưng đừng ngăn cản tình cảm của anh ...chỉ có em mà thôi !

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 06-01-2005, 15:15  

Phá sản!

Người lớn ơi,hôm nay trẻ con mới có một chỗ để nói về người lớn,nói về những gì người lớn dành cho trẻ con.
Trước tiên,trẻ con muốn cảm ơn,cảm ơn tất cả những gì mà người lớn dành cho trẻ con.TRẻ con đã từng yêu ,ko chỉ một lần,nhưng cái cách của người lớn cho trẻ con biết rằng:trong trái tim người lớn,trẻ con thực sự rất đặc biệt.I Love The Way You Love Me.
Từng ngày yêu nhau ,trẻ con đều tính,trẻ con ko muốn phí phạm một giây phút nào trong tình yểu với người lớn cả.Trẻ con trân trọng tất cả những giây phút đó.Vừa đi chơi với người lớn về,trẻ con lại ol nhắn người lớn lên mạng.Trẻ con muôn lu ôn luôn ở bên người lớn thôi.
Cái cách người lớn nhìn,cái cách người lớn cười,ui sao mà yêu thế.Trẻ con yêu nhất nụ cuời của người lớn.Ngay cả khi trẻ con sai,người lớn cũng cười.Người lớn chẳng bao giờ chấp trẻ con cả.Người lớn có biết,khi trẻ con xin lỗi,người lớn nói rằng" ko có gì phải xin lỗi cả,nhưng trẻ con đúng là trẻ con ngoan",trẻ con đã xúc động thế nào ko?Đúng là ko ai yêu và quan tâm đến trẻ con như người lớn.Mỗi ngày của trẻ con thêm ý nghĩa vì sự có mặt của người lớn.
Người lớn ơi,trẻ con biết là trẻ con đi người lớn sẽ buồn lắm.Người lớn còn buồn hơn khi trẻ con kêu người lớn đừng có buồn.Ùh buồn lắm,trẻ con cũng buồn,nhưng trẻ con lo cho ngườ lớn thôi mà.Tại vì trẻ con đi lâu lắm,người lớn có đợi được ko?
Du sao cũng còn bốn tháng nữa,người lớn và trẻ con hãy sống vui vẻ,để trẻ con có nhiều kỉ niệm đẹp để mang đi.Rùi trẻ con còn quay về mà.Người lớn và trẻ con sẽ lấy nhau mà.Ui một tương lai tốt đẹp wá.Trẻ con sẽ học tốt mà.
Người lớn ơi,trẻ con muốn nói:yêu người lớn nhiều thật là nhiều.
happygolucky is offline  

Old 06-01-2005, 22:12  
smallangel_no1

mình viết cho ai đây? Cho "he" ah`? Chắc chắn "he" ko đọc được và nếu có đọc đưọc "he" cũng ko biết mình viết về "he". Bởi mình nhát , chẳng dám nói ra gì cả. Nhiều khi cơ hội chỉ có 1. "he" ko hề tỏ ra quan tâm đến mình, hơi lạnh lùng 1 chút và chính vì thế mà mình thích "he"

Old 07-01-2005, 00:45  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Nhắn với những ai đang yêu mà chuẩn bị đi du học, tình yêu xa cách không phải dễ để chịu đựng đâu, và cũng đừng nghĩ là mình lường trước được hết. , ở đây có khá nhiều người có kinh nghiệm chuyện đó, hỏi han thật kỹ nhé!
@ Lisa: Cố lên em, hãy để cho người ta hiểu lòng mình, em xứng đáng để yêu và được yêu mà, phải ko?

Alex Louise is offline  

Old 07-01-2005, 01:02  

Phá sản!

huhuhuhu...ở trong này ai cũng có người để thương, để nhớ, mỗi mình là không có .Tủi thân wá à, nhưng bít làm thế nào, thôi kệ nó, yêu cũng khổ, tốt nhất là fải thực hiện mục đích trước mắt đã, đó là vào đại học, xong rồi muốn yêu zời yêu đất zì cũng được, nhưng nói thiệt nhìn các bác post mà em thấy thèm wá :p + tủi thân nữa , hix hix hix...
Tommy_Lofilger is offline  

Old 07-01-2005, 11:29  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

Cho 1 người tình xa

Bầu trời đang chuyển dần vào màn đêm cô đơn và lạnh lẽo....cái lạnh như đông cứng đôi tay...tê tê đôi má...hoe hoe đôi mắt...mà không cái lạnh đâu thể làm đôi mắt tôi rưng rưng...điều gì thế?...

Xa xa đâu đó có một ngôi sao đang lấp lánh...tôi còn nhớ có một người đã nói với tôi rằng:"hãy nhìn lên bầu trời về đêm,em sẽ thấy hai ngôi sao sáng nhất...đó là anh và em...ánh sáng đó sẽ không bao giờ tắt như tình yêu của anh và em"....giờ đây ngôi sao vẫn còn sáng,sao giữa em và anh đã không còn gì??? giờ đây em chợt hiểu...em và anh như hai ngôi sao...nhưng không bao giờ hai ngôi sao lại có thể ở cùng một nơi được cả...như em và anh sẽ mãi không thể bên nhau.Vì sao ngày xưa em không nghĩ đến nhỉ?...có thể ánh sáng ngày xưa đã làm mờ đi khoảng cách hiển nhiên của nó....

Khoảng cách...khoảng cách giữa tôi và anh sao quá xa...nhưng không phải...đang rất gần...gần lắm...gần đến thế này là cùng...nhưng sao tôi cũng không thể chạm được anh?...sao tôi không thể nắm lấy bàn tay ấm áp kia?...tôi còn nhớ bàn tay ấy lúc nào cũng như được sưởi ấm bởi một nguồn năng lực nào đấy..tôi muốn được ở gọn trong vòng tay ấy...bên ngoài đang rất lạnh...lạnh lắm...tôi đang rét cóng lên đây...đôi môi đang tím cả hết rồi nè...nhưng anh ơi !!!!!....anh đâu rồi????...vì sao anh đứng trước mắt tôi...lại nhìn tôi...nhìn tôi rét trong đêm...nhìn tôi không chút cảm giác...nhìn tôi không chút chạnh lòng...

À...tôi đã hiểu...giữa tôi và anh vẫn còn khoảng cách....cái khoảng cách dù rất nhỏ nhưng vẫn là khoảng cách...

Đã gần mười một tháng rồi.....tôi vẫn còn thấy lạnh...dù giờ đây bên tôi đã có một bàn tay...đang giúp tôi sưởi ấm đôi bàn tay đang tím lên vì lạnh...vậy mà....dường như cái lạnh đó đã thấm vào tim...giờ đây chẳng biết nó có còn có thể ấm lại không nữa.....

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 07-01-2005, 16:51  

Phá sản!

Hoàng ANh ui....... Em đã gom hết chỗ dũng khí cuối cùng của mình, để thốt lên ba từ quan trọng : Em yêu anh .......

Và em mong anh cũng sẽ mãi mãi yêu em, mãi dành tình cảm cho em như em yêu anh vậy .............

Anh yêu của em ........... Hoàng Anh .....
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 09-01-2005, 14:38  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Lisa à, ở KLnet này chắc ko chỉ có chị hay em là có người để thương nhớ, và mỗi người có 1 tình huống khó giải quyết khác nhau. Với em, có lẽ yêu 1 người cùng tuổi, khiến mọi việc trở nên khó xử vì chính bạn trai em tính tình cũng vẫn còn trẻ con, chưa trải qua nhiều.
Theo chị, tình hình đã thế này rồi, thì em nên gọi điện về hoặc viết 1 cái mail nữa, em nói tất cả những gì em nghĩ ra, sau đó chốt lại bằng câu "Để có 1 tình yêu vững bền, nó ko tự đến mà cần phải được vun đắp, em nói thế mong anh hiểu" còn nếu nó đã muốn mượn cớ này để bỏ mình thì chia tay thôi em ạ, đừng làm khổ mình làm khổ nó, em ko đáng phải chịu như vậy đâu.
Chị vẫn còn nhớ hồi còn hay nói chuyện với em, em nói rằng em muốn đi du học, rồi thế này thế nọ, giờ đã thấy khổ chưa?
Nhưng dù có khổ, vẫn mong em đi hết con đường em đã chọn, em là 1 người có chí mà, phải ko?

Alex Louise is offline  

Old 09-01-2005, 16:07  

Member

Sent 1 thank(s)

úi, thấy mấy chị sướt mướt quá, nào gạt nước mắt đi chứ!!! bây giờ phe tóc dài chúng ta phải mạnh mẽ, chớ yếu đuối!!!em mong chị Alẽ và chị Lisa sẽ vui vẻ hơn. Thôi, vào chủ đề chính vậy, không lại bị mod chê trách!!!
Có lẽ tớ vẫn chưa hiểu thứ tình cảm mà tớ dành cho cậu là gì !!! Mỗi lần gặp cậu, tớ chỉ muốn nói với cậu thật nhiều nhưng không hiểu tại sao những lúc đấy tớ chẳng còn là tớ nữa!! tớ lúc nào cũng hi vọng cậu để ý đến tớ ,dù chỉ một lần thôi!! nhưng chưa lần nào cả! mỗi lần thấy cậu tập bóng rổ, tớ đứng ngây ra đấy với niếm mong mỏi cậu sẽ nhìn thấy tớ thế mà trong mắt cậu, tớ chẳng bằng bóng rổ!!! Mỗi lần định vào tiệm kem tươi, tớ lại nhớ cái lần lớp mình cùng nhau đi ăn.Lúc đấy, tớ đã thi ăn với cậu, tớ chỉ ăn được có 4 li lem, còn cậu hơn tớ 2 li.Đấy là lần đầu tiên tớ để ý đến cậu! mắc dù như thế nhưng bạn cũng chỉ coi tớ là bạn bè bình thường thôi. tớ rất buồn là tớ không thể thay thế được cô bạn gái cũ của cậu. Cô ấy dễ thương hơn tớ, quen cậu trước tớ.... nhưng.... nhưng tớ vẫn luôn hi vọng ở ngày mai!!! ngày mai- cái ngày mà bạn sẽ nhìn thấy tớ, nhìn thấy cái bộ dạng đứng dưới mưa xem cậu chơi bóng rổ ngố không chịu được của tớ, tớ hi vọng nhiều điều....hãy nhớ nhé, hãy mang lại một thứ gì đó cho tớ!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 09-01-2005, 23:35  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Off topiz cái, chị có nói gì đâu mà em catchlove bảo chị sướt mướt :-ss, I'm innocent

Alex Louise is offline  

Old 10-01-2005, 09:50  

Member

Sent 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by Alex Louise@09-01-2005 @ 23:35
Off topiz cái, chị có nói gì đâu mà em catchlove bảo chị sướt mướt :-ss, I'm innocent
tại em thấy chị và chị Lisa đang than thở về chuyện tình củm nên.... mà dạo này nhiều người hỉu nhầm em quá hixhix!!!!!!!!!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan