Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 19-12-2004, 21:48  
DR_DRE

KL$: 0.00

Chả có gì quậy, làm cái topic trưng cầu dân ý cái. Xem thử xem fan của mình dạo này còn akay chim cú, nuôi mối hận thù nữa ko. Bữa nay lão phu ghé thăm nhà, bác nào thương nhớ thì hàn huyên tâm sự ôn nghèo kể khổ nhau nghe, chú nào vẫn cú hay đơn giản là thấy ngứa mắt thì vào đây chửi nhau cho vui. Thỉnh thoảng cái klnet này cũng phải có 1 vài điểm nóng để mọi người xả hơi, trút giận chứ. Thế nhé, kẻ yêu thì nhớ thương não nùng, người ghét thì cay đắng thâm độc vào nhé.

(Cười ngạo nghễ.)

Old 19-12-2004, 22:05  

God Member

KL$: 145

Anh mở đâu phát : cho hỏi trong thời gian "xa nhà " chú bỏ đi đâu , làm dc những gì , đạt đcj những thành tích gì để anh em còn biết .Có cái gì ổn ổn nói ra cho anh em biết anh em còn biết mà chia buồn hoặc chúc mừng ..
Anh vote cái chấm thứ 4 nhá ..

------------------------------
Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 19-12-2004, 22:58  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Welcome back chú DRE. Lâu rồi không biết chú chết ở cái xó xỉnh nào mà cứ thỉnh thoảng dăm bữa nửa tháng lại mở 1 cái topic I'm come back xong lại biến. Thiên hạ đồn thổi chú thất bại trong chuyện tình duyên nên tìm đường "tự giải thoát" làm anh cũng...mừng cho chú đã thoát được nợ đời Cơ mà không phải, tiếc nhể? Thôi chú tóm tắt lại cái khoảng thời gian chú dời KLNet đi tìm "miền đất hứa" khác cái cho bà con khỏi "bán tín bán nghi", là cơ hội cho cái bọn độc mồm độc miệng nó khỏi nói láo.

"..Mỗi người nói một cách. Chẳng biết đâu mà lần. Chỉ biết một hôm hắn tự xoá một đống bài của mình rồi biệt tăm đến bảy, tám tuần rồi một hôm, hắn lại lù lù ở đâu lần về. Hắn về lớp này trông khác hẳn, mới đầu chẳng ai biết hắn là ai. Trông đặc như thằng sắng cá! Tóc tai thì lởm chởm, cái răng cạo trắng hếu, cái mặt thì đen mà rất câng câng, hai mắt đeo kính gườm gườm! Lại còn mặc áo sơ mi hoa với đeo khăn quàng đỏ. Trông gớm chết!.." (Trích lại Chí Phèo- Nam Cao)

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 20-12-2004, 12:02  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

em mới vào nên không biết anh DRE , nghe nói anh nổi tiếng lắm ạ !

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 20-12-2004, 18:56  
sweet_leo_208

à há tưởng ông này chết bờ chết bụi ở đâu rồi cơ mà?? hôm nọ thấy đèo ông bạn đi xe máy..hình như đi xem tiger cup thì fải.. nhưng ko dám chào. nay lại thấy xuất hiện lại trên klnet của là tin vui. Mấy tháng nay thấy klnet chán thí mô`

Old 20-12-2004, 19:13  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Quote:
Mấy tháng nay thấy klnet chán thí mô`
hic..công nhận chán thật..

mà Dr Dre là ai thế.. chịu ..chả biết..dù anh cũng nổi tiếng ghia..

:X
dark_girl is offline  

Old 20-12-2004, 23:15  
DR_DRE

Em đi chuyến này về chuyện vui cũng lắm mà chuyện nhạt cũng nhiều. Thôi thì cứ tóm tắt kể mọi người nghe cho bõ những ngày xa cách.

Chẳng là thằng em thi đại học được có xuýt soát 20 điểm, chẳng trường nào nó thèm nhận người họ Chí nên đành ôm một cọc tiền vào trường dân lập học. Tên trường thì cho em xin dấu kẻo có ông bà nào nhỡ mà nhìn nhầm thấy thì em lại sớm trở thành thằng thất học ở nhà bám đũng thầy u.

Suốt mùa hè em chôn chân mình trong vũ trường New Century. Ấy ấy, các bác các chú các chị các anh chớ vội lườm, chớ vội nguýt. Em vào làm việc chứ tiền đâu vào đấy ăn chơi. Em nộp đơn xin việc định xin làm quản lý khu vực, chẳng ngờ đâu tổng quản lý ở đó thở ra một câu mà đến bi h em vẫn còn thấy bất ngờ Tao trông mày bố láo thế này, hay mày làm hoạt náo viên có khi hay hơn. Và thế là trời đã giao việc cho đúng người, đúng chuyên môn rồi đấy. Từ hôm đấy chở đi, dân chơi Hà thành mới biết được khi Chí Phèo cầm mic thì nó khủng khiếp thế nào. Được 3 tháng, thấm cái cảnh con ở, thằng phu đi bán sức làm thuê, chán cái cảnh bon chen bẩn thỉu, ghét cái cảnh ăn chơi xa đoạ, em nộp đơn thôi việc.

3 tháng làm việc cật lực 10h/ngày đủ cho em để dành ra 1 số tiền kha khá để trang bị súng ống đạn dược. Và thế là từ MC hoạt náo của New em trở thành DJ cho nhóm nhảy Big Toe.

Đấy là chuyện công việc, còn chuyện gái mú thì chán thí mồ thí mả. Em đang theo 1 nường rắn quá. Cưa không đổ, chặt, đẽo, đục cũng không xong. Quả này chỉ có nước lấy bộc phá ra cho nổ thì nó mới chịu iu em thôi. Các bác có kế gì thì hiến ngay cho em, chứ tình hình như thế này thì chắc là ... khó nói wá.

Những lúc cuộc sống tẻ nhạt là vậy, con người bi quan là vậy, em lại chợt nhớ đến cái cảnh ngày mình còn tung hoành trong klnet. Vui thật là vui! Nạt nộ đứa này, bắt bẻ đứa kia. Rồi cả những lúc bị các bác gõ đầu nữa chứ. Hoá ra cái không gian ảo này lại có nhiều thứ đáng nhớ, có nhiều niềm vui hơn cuộc đời chán ngán. Vui nhất là vẫn có nhiều người nhớ mình. Chỉ sợ mọi người 4got bout DRE nên thỉnh thoảng em mới nhảy vào làm vài cái topic Come back. May quá, vẫn còn huynh đệ nhớ đến mình. À mà anh Xit cho em xin lỗi luôn nhé. Em phủi đít ra đi để lại cái Khung trời ngựa thuật mà không nói một lời thật là vô trách nhiệm.

À, em vừa nghĩ ra 1 điều: trước đây lúc tranh luận, cãi nhau hình như các thành viên có đôi chút e ngại rằng em là mod. Bi h em cũng là member, ngang phân nhau cả, để xem chiến sự có khủng khiếp hơn không.

Old 21-12-2004, 02:21  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Tick cho cái thứ 4 đã nèo. Tick, tick, rồi.
Chào mừng thằng ku anh. Gớm, tưởng anh bỏ xứ mà đi rồi (may thế), thế mà lai zìa à? Cũng tốt, khi anh đi có lắm thằng tranh cái chức Chí Phèo của anh quá. Anh về mà giành lại đi.
Cũng lâu lắm rồi ko chat, tình hình anh thế nào? Chị ấy thế nào rồi anh? Híc, giờ chắc cũng khó mà có lại cái thời chửi bới vui vẻ kia, anh về mà làm sống lại cái không khí chiến tranh đấy thì tốt. Nhớ quá

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 25-12-2004, 18:52  
kawaii_sb

Hết bb, bâyh đến dre. O* ma` rõ ràng m` quay về KLNet trc' cơ mà. Thế mà cũng nào dám mở cái topic welcome back nào đâu, sợ mang tiếng câu bài. Khổ thế đấy.

Dre ơi, tôi bảo này, KLNet bâyh n` ng` mới lắm. Đứa nào bị ông (với tôi ) vùi dập hồi xưa thì cũng đa phần im busy and KLNet is boring, pái pai. Thế nên công sức tạo dựng hình ảnh Chi' Phèo của ông có khi phải làm lại từ đầu thôi. Mà thằng ku biến lâu thế rồi mà vẫn top 5 KLNeters mới kinh chứ, hờ hờ . Thôi thì đã vào đây rồi, chả nhẽ cứ thế mà đi. Tôi tick 2, 3, 4 cho ông. Xôm cửa xôm nhà.

Tôi bảo này, cái vụ cưa cẩm của ông ý mà, có cần đoá hoa 99 bông hồng ko? Tết này tôi về, tôi xử lí cho .

Thôi rồi, đc vote co' 1l ần. Nhưng cứ suppose là tôi vote cái 2, 3, 4 đi . Mà này, có 1thành viên là Chi_Pheo trong này, mới 6 bài viết.

Old 25-12-2004, 19:57  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Vote cho cái thứ 2 một phát cho nó cân bằng, lắm người vote cái 4 quá

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 26-12-2004, 09:54  
DIEPMYLOVE

anh ơi hôm trước em nhìn thấy anh trông ghê wá anh đi buôn mụn àh chậc chậc mà tình hình là em thấy anh hay cặp kè với chị gì cùng lớp lắm đấy có fải anh không đục được không :O ở klnet cũng có thêm một thằng tự xưng chí fèo khè khè vào mà tranh trấp đi

Old 26-12-2004, 12:16  

Phá sản!

KL$: 0

ui đợi khi nào rỗi hơi vào vote cái thứ 5
chứ bêy h ko có hứng
mà cứ tưởng chiện dì jật gân lắm
mang tính vĩ mô hoành tráng + ngoạn mục lắm
ai ngờ chỉ là 1 trò thừa cơm thiếu muôí
eros_hab is offline  

Old 26-12-2004, 12:28  
blue_water_girl

à hình như hum trước nhìn thấy lão dre trước cổng trường thập thò làm cái ji` , ciw chỉ mới bít đấy là anh dre, nổi tiếng đã lâu nhưng chưa bit mẹt

Old 26-12-2004, 13:43  

Member

KL$: 2

Anh cre ạ , à type nhầm , dre ạ , lần sau anh nên cho ít nước mắm chin su vài cho nó mặn mà nhá , àh ko , chin su đắt quá , chỉ sợ anh ko mua nổi thôi , tý muối ớt cũng được chứ thế này thì .... "khách hàng " ăn sao nổi ...

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 26-12-2004, 16:50  
DIEPMYLOVE

thật là khủng khiếp anh ạh hâm mộ wá

Old 26-12-2004, 17:23  
RG Female

Member

KL$: 259
Awarded 1 time(s)
Sent 1 thank(s)
School: Bông Sen Vàng Giữa Lòng Thành Phố
Class: A1 (2002-2005)

nghe ranh bác Đờ Rờ Dờ Re đã lâu, giờ mới có dịp thấy bác tái xuất giang hồ .
Hình như em biết mặt bác thì phải, cái ông trông hơi hơi nùn, vừa cá mập lại vừa Bin Lađen, hay phóng con Fx125 đỏ chót chòn chọt, đúng không ạ? Hehe, nếu nhầm thì xin bác lượng thứ. Thú thật là em khoái nhất con Fx của bác

and so it is
just like you said it would be
life goes easy on me

most of the time...
RG is offline  

Old 26-12-2004, 19:07  

Phá sản!

Class: I (2001-2004)

Trời, mình chọn cái thứ 4: "Quý hoá quá,...." cứ tưởng phương án này chỉ chiếm số lượng đếm trên đầu ngón tay, ai dè... cũng nhiều người quí lão ghớm (... giống mình :">, hehe ).
Ot_ngot is offline  

Old 26-12-2004, 19:23  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Hic... thì raanh Dre cũng là 1 chí phèo.. thảo nào.. chậc chậc.. thế mà có 1 tên cũng là chí fèo vào đòi qua mặt anh đấy.. tính sao..tính sao..

dark_girl is offline  

Old 27-12-2004, 09:53  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

hic thảo nào thấy anh lập hẳn một topic chửi nhau đằng kia , hoá ra cũng đã từng ...

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 27-12-2004, 16:21  
DIEPMYLOVE

chém nó
anh cho no biết danh đi chứ không thì mất hết oai danh

Old 27-12-2004, 16:31  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

cái chức Chí Phèo bi h ko biết anh Dre có giành về đc ko anh nhỉ..bị đàn em vượt mặt giành lấy thì xấu hổ wá..

dark_girl is offline  

Old 27-12-2004, 18:15  

Member

Nhưng khổ nỗi anh dre ko biết chém bằng mồm lợi hại đâu hết rồi cầm dao còn ttốtt , khéo khi fải cầm que củi đã đốt rồi mà chém thì 1 đòn chết bảy con ruồi giống trong chiện cổ tích , mà ruồi chết vì que than nóng chứ ko fải do anh dre chém
To eros : Tao cũng biết thế chứ poor him hik hik hờ hờ nhưng mà thật tội lỗi khi ko nói cho anh dre biết là anh ý chẳng là cái qué gì cả ^ ^

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 27-12-2004, 18:45  
DIEPMYLOVE

chậc cho chúng nó thấy sự lợi hại của chí fèo klnet đi

Old 27-12-2004, 19:03  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

vẫn chưa thấy tăm hơi bác Dre đâu.. chắc bị thằng chí fèo mới nó chém cho vài đng` cơ bản..ngất roài chăng..

dark_girl is offline  

Old 27-12-2004, 19:04  

Member

Đáng tiếc là chí fèo này gặp thị nở nên hiền ra rồi mà là chí fèo lúc trước thì công nhận là " lợi hại " lắm

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 27-12-2004, 21:02  
kawaii_sb

Đây ko phải chỗ câu bài, dark girl, aceglin_wl, eros hab, illidan & DML. Cứ liệu đấy, nhất là em dark girl.
Tiện đây thông báo luôn, chữ kí của dark girl bị del. Cheers.

Old 28-12-2004, 01:17  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Chà, thằng ku anh đâu rồi mà để các em gái ngưỡng mộ anh quá cứ phải làm trò để được để mắt đến thế kia?
@ DML: DML KISSES HATIT chứ, bạn hiền thiếu "es" rồi,
Các em gái nhí nhảnh vừa thôi, ko làm xốn mắt chị kawaii, chị ấy lại cho vài đường cơ bản, hết mở mồm ra ngáp bây giờ, chị nhỉ? Chị ấy với anh Dre là thân lắm đấy. Đừng liều.
Dạ, em biết thân, biết phận, em cũng té đây ạ, ko thì , hi hi , em cũng bị del nốt thì tội em lắm.

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 28-12-2004, 10:47  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

may quá ,mới đọc thế chứ chưa thấy mặt mũi đâu
ỳ ạch mới leo vào được top 5 ,Dr Dre ui ,anh em mình đẩy miss inderpendent xuống đi ,cho anh vị trí thứ 5 ,em thứ 4

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 29-12-2004, 12:29  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

He he mọi người câu bài xôm tụ quá đi mất thôi. Tớ mang tiếng smod chả nhẽ lại không vào góp vui được vài phần. Dù gì thì mấy tuần trước tớ cũng ngồi lẳng lặng vote vào chấm số 4 cho ông Dre cơ mà (giờ thì hết lẳng lặng rồi, kể công hẳn hoi ra rồi đây này). Tớ với ông Dre vốn chả quen gì nhau, đến giờ cũng chả biết nhau ấy chứ. Đủ để thấy tớ trọng hung tài như ông thế nào (gọi ông là hiền tài thì chúng nó bụm miệng cười tớ cả đời chưa hết mất). Hôm nay vào xem lại topic, muốn để lại ông một nhời chúc mừng. Hơi bị nhiều người "quý hóa quá" khi thấy ông tái ngũ đấy. Nhưng ông xem tình hình Klnet chung chung bây giờ, nó cũng như cái topic của ông đấy. Được ông với ít người post ra cái bài đáng đọc. Chứ phần nhớn là chat chit hết cả. Ông xem làm thế nào cứu được cái Klnet này thì tớ đa tạ!

Các em câu vừa vừa thôi. Board này là nhiều người qua lại lắm đấy!

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 29-12-2004, 19:26  

Member

Quote:
Chà, thằng ku anh đâu rồi mà để các em gái ngưỡng mộ anh quá cứ phải làm trò để được để mắt đến thế kia?
Hoá ra chị alex cũng biết rồi àh Tất nhiên fải làm trò để còn ấy le được anh dre chứ , người hiếm có khó tìm như thế mà lại , thời buổi này làm gì còn chí fèo nào " lợi hại " như thế , may còn sót lại mỗi anh dre đáng kính nên em fải kiếm chác cho nước VN cũng như TG cái gì chứ , đang cần tiền
Quote:
Các em gái nhí nhảnh vừa thôi, ko làm xốn mắt chị kawaii, chị ấy lại cho vài đường cơ bản, hết mở mồm ra ngáp bây giờ, chị nhỉ? Chị ấy với anh Dre là thân lắm đấy. Đừng liều.
Em cũng ko muốn nhí nhảnh như thế quá đâu nhìn chị kw thế kia em cũng đủ biết rùi mấy đường cơ bản cũng làm em gãy xương sống ý chứ , nhưng mà sự thật mất lòng , khổ thế đấy , đồng tiền bi h chi fối con người ta quá cơ :"> .

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 04-01-2005, 11:19  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

ui giời , mất bài hay của anh dre rồi !

From kw: WARNING! Post bài tử tế đi em. Cẩn thận đấy.

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 04-01-2005, 15:39  

Phá sản!

ô hô hô mất bài hay của chị nữa em ạ

From kw: WARNING! Em đọc lại bài em xem no' có ăn nhập với cái topic ko? Đếm luôn số chữ luôn, đoạn edit của chị khéo dài hơn n`. Tiện đây, có khi em sửa cái chữ kí cho nó nhỏ lại em ah .
eros_hab is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan