Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 01-12-2004, 15:08  

Phá sản!

KL$: 35
Received 1 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A4 (2003-2006)

Có lẽ mỗi người khi đã tới trường hầu như ai cũng sẽ có một hay nhiều ngwuời mà ta gọi la` bạn thân.Vậy thi` hai từ "bạn thân" nghĩa là gi`?La` buôn bán đủ mọi thứ chuyện mà không chán?là coi nhau như người một nhà,luôn giúp đỡ nhau?Là chia sẻ với nhau mọi điều?
Em thi` em không hiểu là định nghĩa thế nào cho đúng nữa.Em với con bạn thân em chơi với nhau tự nhiên từ lúc nào em cũng chả biết.Nhưng lạ cái là em với nó chẳng cãi nhau bao giờ cả.
Các bác thử nói hộ xem
À.Hôm nay em còn đọc được câu này trên tờ lịch của ông Aesop

Tình bạn chân chính phải trải qua thử thách
Em ko tán thành câu này.Còn các bác???????????
van_roma is offline  

Old 10-12-2004, 04:04  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

- Thế nào là 1 người bạn? Đó chính là người bạn dám thổ lộ bản thân mình.
- Niềm vinh quang của tình bạn không phải là ở vòng tay giang ra, không phải là ở nụ cười thân mật, cũng không phải là sự vui vẽ bên nhau, đó là nguồn cảm hứng thiêng liêng mà ng này cảm nhận được khi phát hiện có ai đó tin tưởng ở mình và vui sương với sự tin cạnh đó trong tình bạn hữu.
- Với 1 người bạn thật tình, mình có thể nói thật lòng về 1 điều ngốc ngếch nào đó bởi vì bạn là 1 ng đáng tin cậy.
- Khi niềm vui đến với bạn tôi, nó sẽ lan qua tôi. Ngọn đèn của bạn tôi sáng lên bao nhiêu thì đèn của tôi cũng sáng lên bấy nhiêu.
- Tin tưởng lẫn nhau là trụ cột của tình bạn.
- Bạn là ng dến với mình khi mọi ng bỏ đi.
- Có tình bạn là có được chiếc chìa khoá mở vào tâm hồn của ng khác.
- Tôi tin cậy ng đã giúp tôi vượt qua nỗi sầu muộn, những ngày đen tối hơn là những ng chung vui với tôi, những ngày huy hoàng thịnh vượng.
- Tình bạn xoa dịu đi mọi lo lắng, xua tan đi mọi buồn phiền và khuyên nhũ ta khi bất hạnh.
- Trongười bạn tôi, tôi thấy 1/2 của bản thân tôi.
- Mỗi người bạn là một pho sách nếu bạn biết cách đọc nó.
- Tình bạn chân thành là 1 cái cây mọc chậm và phải thử thách nó, phải chịu đựng nhiều nghịch cảnh trước khi được kêu bằng danh hiệu đó.
- Không ai toàn điện cả. Bạn bè là phần mà mình còn thiếu.
- Tình bạn lí tưởng chỉ có những người bạn tốt và những ng có cùng đức tính tốt. Hãy duy trì một cuộc sống tốt đẹp với bạn bè, đó là ưu điểm của tình bạn.
- Tình bạn đòi hỏi sự thông cảm sâu xa... Nếu không tình bạn không thể nẩy sinh hoặc tồn tại.
- Hãy tìm nhữngười bạn mới nhưng phải giữ bạn cũ

------------------------------
Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 28-12-2004, 10:39  

Phá sản!

KL$: 0

ko bao giờ có một người bạn thân đúng nghĩa đâu,nó chỉ có ở 1 phía thôi,mà cũng chẳng cần có một người bạn thân làm gì,có hay ko thì cuộc sống vẫn tiếp diễn(phải ko)
Sóng is offline  

Old 29-12-2004, 17:24  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

em không có bạn thân , không thích và cũng không cần !
tìm được một người bạn thân đích thực khó lắm !

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 29-12-2004, 17:31  
scorpionkl

KL$: 0.00

Quote:
Originally posted by baby_anhyeuem@29-12-2004 @ 17:24
em không có bạn thân , không thích và cũng không cần !
tìm được một người bạn thân đích thực khó lắm !
Thế thì chú phải tự hỏi lại mình đi , xem mình đã làm gì khiến ko ai muốn làm bạn với mình !?

Ciao v_roma ? Anh đang tự hỏi anh có phải là bạn thân của em ko ?

Old 29-12-2004, 17:49  

Phá sản!

Đúng rồi. Như mình đấy,có mấy đứa bạn thân cực.Mình luôn yên tâm làm gì cũng được bọn nó ủng hộ.Có bạn thân thật tuyệt vời:chia sẻ với nhau mọi thứ,cùng nhau vượt qua mọi khó khăn và luôn ở bên nhau.
happygolucky is offline  

Old 29-12-2004, 18:41  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

hic em cũng chẳng biết anh ạ !
có những đứa mình coi nó là bạn thân nhưng nó lại không cho là như vậy !

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 29-12-2004, 19:03  

Phá sản!

Chỉ cần em ssống thật chân thành,thì tức khắc sẽ có bạn thân em ạh.đấy là kinh nghiệm của chị.Chị thực sự có nhiều bạn thân lắm.GIa đình minh ko suôn sẻ gì.Nhiều khi chị sống vì chúng nó.
happygolucky is offline  

Old 30-12-2004, 05:39  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Tui có một người bạn thân, thân lắm, thân như hai chị em ruột vậy, còn hay sang nhà nhau ngủ nữa. Chuyện gì cũng kể cho nhau nghe. Nhiều lúc hay sang nhà nhau ngủ quá, bố mẹ còn bảo sao mày ko tạm trú tạm vắng ở nhà nó luôn đi cho xong
Mỗi người có thể có nhiều bạn bè, nhưng cũng nên tìm cho mình một người hoặc một nhóm bạn thật sự thân thiết

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 03-01-2005, 15:03  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by scorpionkl@29-12-2004 @ 17:31

Ciao v_roma ? Anh đang tự hỏi anh có phải là bạn thân của em ko ?
To Scor:Em tưởng câu này em phải hoi mới đúng chứ nhỉ /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>

Đối với tôi ,tôi thấy một người bạn thân thật sự la` cần thiết lắm.Trên đời có thêm một người để mình tin tưởng thi` càng tốt chứ sao Điều quan trọng la` tìm được người bạn thân thực sự thì không phải la` dễ.

Caqua2003 tôi với bà mãi thân nhau nhỉ
van_roma is offline  

Old 03-01-2005, 17:59  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

bạn thân ư , sắp kết thúc rồi đây !

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 06-01-2005, 15:28  

Phá sản!

Tình bạn là một điều vô cùng thiêng liêng,nhất là bạn thân.Tui thực sự ơn trời đã cho tôi những người bạn thật tuyệt vời.
Tao yêu tất cả bọn mày.
happygolucky is offline  

Old 06-01-2005, 15:38  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

ày dà, em cũng không hỉu em định nghĩa hai tiếng BẠN THÂN là như thía nào nữa, có lúc thân nhau kinh khủng, có lúc em lại chẳng muốn nói chuyện với nó nữa. Bó tay!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 17-01-2005, 08:58  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by catchlove@06-01-2005 @ 15:38
ày dà, em cũng không hỉu em định nghĩa hai tiếng BẠN THÂN là như thía nào nữa, có lúc thân nhau kinh khủng, có lúc em lại chẳng muốn nói chuyện với nó nữa. Bó tay!!!
Nếu em ko nhần thì đấy gọi la` trạng thái tâm lí bình thường của tuổi ẩm ương thì fải
van_roma is offline  

Old 19-01-2005, 19:51  

Phá sản!

bạn thân là những đứa luôn làm bạn mình đau khổ chỉ vì những cái nhỏ nhặt nhất ...nói thật là tiến được đến từ bạn thân ko biết phải đi qua bao nhiu cuộc cãi nhau làm khổ nhau ..chẹp tóm lại là khó ko định nghiã nổi nữa "1 soul in 2 body "
a_caicotden is offline  

Old 20-01-2005, 09:58  

Phá sản!

nói chung thì quan trọng là sống thật với nhau thôi, bạn bè chỉ cần có thế, nghe dễ vãi nhg thật ra chẳng ai thực hiện đc
take_the_time is offline  

Old 22-01-2005, 10:40  

Member

Sent 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by van_roma+17-01-2005 @ 08:58--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (van_roma @ 17-01-2005 @ 08:58)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-catchlove@06-01-2005 @ 15:38
Nếu em ko nhần thì đấy gọi la` trạng thái tâm lí bình thường của tuổi ẩm ương thì fải [/b][/quote]
có lẽ thía, mà nói chung bạn bè cần chân thành, hiểu nhau, sẵn sàng chia sẻ niềm vui nỗi buồn ,thía là ổn!!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 23-01-2005, 10:19  
venus

QUOTE (catchlove @ 06-01-2005 @ 15:38)

Nếu em ko nhần thì đấy gọi la` trạng thái tâm lí bình thường của tuổi ẩm ương thì fải

Bạn thân thìa làm gì có định nghĩa cơ chứ. Chuyện của em cũng phình phường thui mà. Cũng phải có lúc cãi nhau vói bạn thân chứ nhỉ

Old 23-01-2005, 14:29  
cua_so_sinh

hehe, em cũng có một con bạn cực kỳ thân luôn, em cảm giác như ko có nó là em bị đau tim... hehhe

Old 23-01-2005, 14:41  

Member

Sent 1 thank(s)

trùi, thân dữ ha! nói chung có bạn thân sướng thật, đi đâu cũng có nhau, ăn rì cũng chia cho nhau nhất là lúc có chuyện rì buồn buồn...chậc, bạn thân có thể nói là một nguồn động viên lớn lao của mỗi người chúng ta, phải không nào????

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 31-01-2005, 23:09  

KL$: 15

Uh đúng rồi, bạn thân là nguồn động viên lớn lao lắm. Jane có 1 đứa bạn thân lắm, Jane quí nó lắm lắm, nó luôn ở bên cạnh và đưa ra những lời khuyên đúng đắn nhất cho Jane.... Trước, Jane ko bít bạn thân đúng nghĩa là thế nào cả, nhưng bi giờ thì bít roài.... thực sự thì Jane thật may mắn vì đã có 1 người bạn như nó.... Cám ơn mày nhé, (nó là mirror1989 đấy)

Welcome to KLNet 6!
Jane is offline  

Old 03-02-2005, 05:26  
jennifer

Nghe xúc động ghê nhỉ?????????????

Chả biết con bạn thân mình có được như thế không????????

Hơn là cái chắc!!!!!!!!!!!!HE HE

Old 05-02-2005, 02:13  
haidepzai

Zơ`i ơi!trong cuộc đời,ai cũng có vô số "BÈ",có một ng "BẠN" cũng đã là ít rồi,đấylà "BẠN BÈ",còn "BẠN THÂN" thì...e hèm...có lẽ là cả đời chỉ có 1 ng thôi!bà con cũng xem nhiều fim,đọc nhiều sách báo chac cũng biết có nhg ng BẠN TỐT nhg vẫn phản bội nhau vì nhiều lí do,BẠN THÂN thì khác,trong mọi trg hợp,tình huống,họ đèu xử lí sao cho đỡ ảnh hưởng đến TÌNH BẠN nhất(phải công nhận là đôi khi một trong 2 ng chịu thiệt thòi một chút thì TÌNH BẠN lại tốt đẹp hơn là cùng có lợi)
Cho nên,chỉ đến lúc từ dã cõi đời,chúng ta may ra mới nhận thấy ai thật sự là BẠN,còn "BẠN THÂN" thì có lẽ lên thiên đàng và nhìn xuống thì mới kết luận đc là mình có hay ko?
Chờ đến lúc ấy thì lâu pỏ mịe.nên khi sồng thì hãy cố phấn đấu trở thành BẠN THÂN của ai đó,như vậy thì chắc chắn là ta sẽ có một ng BẠN THÂN khi lên thiên đàng!

THANKS FOR READING!!!!

Old 06-02-2005, 17:59  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

Có bạn thân cùng giới hay khác giới,cái nào hơn nhỉ ?
Nghe tụi bạn nói có bạn thân khác giới cũng có nhiều cái hay ho lém
jogbull is offline  

Old 07-02-2005, 01:18  
jennifer

Đã là thân thì cần gì phân biệt cùng hay khác giới
.Lúc ấy thì coi như người trong nhà rùi.
Mà cùng hay khác giới đều có cái hay riêng của nó và c hỉ người trong cuộc mới biết rõ thui :p

Old 07-02-2005, 08:44  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

Bên nước ngoài đa số có bạn thân khác giới,nhưng hiện tại ở nước mình hình như chỉ là số ít

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 07-02-2005, 12:35  

KL$: 15

Bạn thân cùng giới có vẻ sẽ thân hơn là khác giới... đấy là Jane thấy thế
Còn thực ra chuyện đấy cũng chả quan trọng lắm, chỉ có là bạn thân cùng giới sẽ dễ thân mãi được, còn khác giới thì dễ nảy sinh vấn đề gì gì đó lắm, hehe

Welcome to KLNet 6!
Jane is offline  

Old 10-02-2005, 10:04  

Phá sản!

Có niềm tin là sẽ có tất cả . Tình bạn hình thành dựa trên niềm tin . Có thể tính cách chưa thật sự hợp , nhưng nếu tin tưởng nhau, chúng ta vẫn có thể là bạn ^^ . Rồi từ bạn, có trở nên thân hay ko tùy thuộc vào mỗi người, và hoàn cảnh của mỗi người nữa .
Quote:
Cho nên,chỉ đến lúc từ dã cõi đời,chúng ta may ra mới nhận thấy ai thật sự là BẠN,còn "BẠN THÂN" thì có lẽ lên thiên đàng và nhìn xuống thì mới kết luận đc là mình có hay ko?
Đừng có quá đề cao hai chữ " bạn thân " như vậy, " bạn thân " chỉ đơn giản là những người bạn mà chơi với ta nhiều nhất .
Làm gì có chuyện cả đời chỉ có một người bạn thân . Tình bạn khác tình yêu ở chỗ đó . Có thể có nhiều bạn, nhưng chỉ được có một người yêu ( tình yêu thật ích kỉ, ai hết lớp T_T ) .
Làm gì có chuyện lên thiên đàng rồi mới kết luận được, nhảm ! Nên nhớ đánh giá hai từ " bạn thân " là do chính mình . VD : Tôi ko có thời gian chơi với nhiều bạn bè và chỉ chơi với một vài người . Và trong số những người bạn, anh ấy là ngừơi tôi thân nhất . Thì ở đây " anh ấy " là bạn thân của nhân vật " tôi " ngay cả khi thỉnh thoảng mới qua lại . ( Mọi thứ chỉ là tưởng đối- ) .
Ko có gì là tuyệt đối cả . Bạn thân mà phản bội lại mình, hãy tự trách mình nhìn lầm người , đừng đánh mất đi niềm tin . Phải tin người thì người mới tin mình được . Tuy nhiên , niềm tin cần được đặt đúng nơi đúng chỗ . Trăm sự tại nơi mình thôi ^^ .
xthanh is offline  

Old 15-02-2005, 14:31  
sweet_leo_208

ờ bạn thân cùng giới vẫn hay hơn nhưng bạn thân khác giới vẫn có cái gì đó rất riêng. Ko kể đến trường hợp là sẽ xảy ra cái gì đó nhưng nhiều khi mình luôn cảm thấy thoải mái.. chứ ko fải loại đàn bà với nhau.. nhiều khi chán lắm

Old 15-02-2005, 19:16  
scorpionkl

Nhưng đừng có mà tin quá vào hai từ "bạn thân " đến lúc hết tiền thì chẳng có đứa nào bên cạnh đâu ...

Old 16-02-2005, 04:50  
jennifer

Quote:
Nhưng đừng có mà tin quá vào hai từ "bạn thân " đến lúc hết tiền thì chẳng có đứa nào bên cạnh đâu ..
Đọc cái này giống thấy cái câu Còn bạc còn tiền còn đệ tử, Hết cơm hết rượu hết ông tôi.quá

Thằng này chắc toàn xây dựng tình bạn trên đồng tiền chứ không trên tình cảm thực sự nên mới lãnh hậu quả thê thảm thế này đây.

Old 16-03-2005, 04:35  
jennifer

Trong một giây phút nào đó trong cuộc sống, bạn tìm thấy đươc một người bạn thân...

Đó là người có thể thay đổi cuộc sống của bạn dù chỉ là một phần nhỏ nào đó
Là người có thể làm cho bạn cười đến ngặt nghẽo đến nỗi bạn không thể dừng lại
Là ngưởi làm cho bạn tin rằng thế giới này thật sự tốt đẹp :-s :-s
Là người đã ngồi hàng giờ để thuyết phục bạn rằng thật sự cánh cửa cuộc đời vẫn chưa đóng lại với bạn và nó đang cho bạn mở ra
Đó chính là người bạn mãi mãi...

Khi bạn ngã qụy và thế gíơi quanh bạn dường như qúa đen tối và trống rỗng, người bạn ấy sẽ nâng bạn lên và làm cho sự đen tối , trống rỗng của thế giới ấy bỗng vụt sáng lên và lấp đầy những trống rỗng ấy

Người bạn ấy có thể dắt bạn qua những giây phút khó khăn của cuộc sống, lúc buồn và cả những lúc rối trí, Người bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và nói với bạn rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp

Và nếu bạn đã tìm thấy một ngừơi bạn như thế, bạn đã cảm thấy hạnh phúc và đầy đủ, bởi vì bạn không cần lo âu, bạn đã có một tình bạn mãi mãi trong cuộc đời và nó sẽ khôgn bao giờ kết thúc...

Nghĩ về bạn và tôi muốn nói rằng ...những ý nghĩ của bạn làm sáng lên những ngày tháng cô đơn, bằng cách nào đó mà bạn luôn ở đó, với nụ cười và sự vui vẻ, với tình cảm dành để chia sẻ....Bạn làm tôi mỉm cừơi những khi tôi buồn bã nhất...Bạn là ngừơi bạn thân nhất mà tôi đã có ....Cảm ơn vì đã là bạn của tôi !!!

We are friends forever!!!! Miss you.Love you

Old 16-03-2005, 12:16  

Phá sản!

Bạn thân của em , trái ngược hoàn toàn với em .... về tất cả mọi mặt ... nhưng chúng em vẫn là một đôi bạn thật hoàn hảo
Ai bảo là bạn thân thì phải giống nhau chứ
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 16-03-2005, 18:21  
love_is_all_around

nhìu khi người ta hay nhầm BẠN THÂN với người mà mìn hay đi, hay cặp.
có thực sự là bạn ko thôi, chưa fải bạn thân, thì cứ chờ đến lúc khó khăn xem, ai là người ở cạnh mìn..
Nhiều lúc tự hỏi mìn có ban thân ko nhẩy?? nhưng nghĩ lại thì thấy ko cần thiết.. bạn bè, chơi đc thì chơi, ko hợp ko thoải mái thì dẹp, dẹp hết, nghĩ làm wé j cho nó mệt xác..

Old 17-03-2005, 18:04  
know_nothing

bạn thân <-> close friends
hớ thì lúc nào mình buồn nhất nó là người mình cảm thấy an toan nhất chắc chắn nhất đẻ buôn dưa heeeê con` nhiều nữa

Old 17-03-2005, 18:35  

Phá sản!

Có bạn thân công nhận thích thật,đi đâu cũng có người đi cùng chia sẻ được nhiều chuyện mà ko thể nói với phụ huynh .Nhưng mà để có được những người bạn thân thiết hiểu mình thì công nhận khó thật đó ko phải là chuyện dễ dàng .Nhiều lúc tưởng mình đã có bạn rùi
winter_a14 is offline  

Old 17-03-2005, 22:32  
burself

bạn thân xem nào nhiều việc hay ho với cái từ này ghê, "xơ múi" ké cẩm, nhờ vả, buôn chuyện, nghịch ngợm, đi đú, ..nhưng quan trọng nhất chắc là tin tưởng, yêu quý, thân thiết ...

Old 18-03-2005, 12:52  

Phá sản!

Bạn thân hả?Thật khó để có nhung có rùi thí sẽ ko bao gi­ờ mất.Hôm tr­­uớc thôi,3h sáng mình bị đuổi ra khỏi nhà.Lúc đấy thục sụ chẳng nghĩ dc cái gì nũa.Rút đại điện thoại ra gọi cho nó.chẳng hi vọng là nó sẽ nghe.Thế mà nó dậy luôn.phóng xe đến đón mình,về nhà nó ở.Hai đứa nói chuyện suốt đêm.Thế mà snág hôm sau đi học nó vẫn tuơi tỉnh nhu ko.Thục sụ bạn thân thật khó.Vì vậy hãy cố gắng trở thành bạn thân của ai đó.CHỉ khi mình khó khăn mới hỉu hết gía trị hai từ bạn thân.
happygolucky is offline  

Old 18-03-2005, 22:04  

Member

KL$: 5

bạn thân là người mà mình có thể vì người đó bỏ cả cuộc hẹn quan trọng được chuẩn bị kĩ lưỡng nếu người đó cần
nhưng bạn thân cũng phải là người không vì bản thân mình mà khiến bạn mình lỡ hẹn với người yêu của bạn mình

Welcome to KLNet 6!
Voldemort is offline  

Old 19-03-2005, 18:05  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by Voldemort@18-03-2005 @ 22:04
bạn thân là người mà mình có thể vì người đó bỏ cả cuộc hẹn quan trọng được chuẩn bị kĩ lưỡng nếu người đó cần
nhưng bạn thân cũng phải là người không vì bản thân mình mà khiến bạn mình lỡ hẹn với người yêu của bạn mình
nói chung th`i mỗi ng` có một người bạn thân khác nhau nên cách đánh giá về bạn thân cũng khác nhau.Đối với em đơn giản là bạn thân là ng` sẵn sàng tâm sự ,chia sẻ với mình,lúc nào rỗi thi` lang thang đi chơi mấy tiếng,có đôi vé xem phim thì "cưa đôi'
van_roma is offline  

Old 28-02-2006, 23:59  

Phá sản!

KL$: 270

"Bạn thân" là người có nhiều thứ mà tôi ko có. Tôi kết ban với họ vừa vì thích những thứ họ có, vừa vì muốn có chúng, vưà hiểu rằng tôi ko thể có đc hòan tòan. Chính vì vậy, họ mãi là bạn thân: họ mãi có những gì tôi ko có.
Black_Crazy_Cat is offline  

Old 01-03-2006, 09:34  

Phá sản!

bạn là mái nhà của tôi
là nơi tôi gục đầu nương tựa , nơi tôi hiểu thế nào là tình thương
oh My Friend , I LoVe U
belanhtanh is offline  

Old 02-03-2006, 18:37  

Phá sản!

bee chưa tìm được bạn thân =>chán và bùn quá !!!!!!!!!!!!!!!!!!bạn thân ơi bạn ở đâu ?????????????????
bee11906 is offline  

Old 02-03-2006, 20:21  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

ở trong trái tim mình kìa, đi tìm làm quái gì cho mệt
Mở rộng tấm lòng ra, sẽ tìm thấy ngay thôi

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 04-03-2006, 19:02  

V.I.P

KL$: 390
Awarded 4 time(s)
Class: A1 (2004-2007)

Chính xác, mở rộng tấm lòng thì mới tìm thấy bạn thân. Bạn thân ko nhất thiết hợp với mình, có thể suốt ngày cãi nhau, hehhe

♥ 00h 49' 50s : " Gió đã cuốn lá đi " ....♥
saitan is offline  

Old 06-03-2006, 18:01  

V.I.P

KL$: 556
Awarded 32 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A14 (2005-2008)

bạn thân là người lắng nghe những gì ta ko nói lên thành lời...
bạn thân là người bên ta mỗi lúc ta cô đơn...
bạn thân là...
Định nghĩa thì nhiều lắm, ko kể hết được...chỉ biết rằng tớ cần bạn, bạn thân ạh!

Ta sẽ nhắn ngàn lau phơ phất trắng
Khe khẽ giùm kẻo gió cuốn em đi
angry_bee is offline  

Old 06-03-2006, 18:17  

Senior Member
Ban than nhung cung~ co' luc' cai~ nhau.Kho? het' biet.

Welcome to KLNet 6!
Kangta_a5 is offline  

Old 06-03-2006, 21:23  

V.I.P

KL$: 556
Awarded 32 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 12 thank(s)

haha...vừa cãi nhau với con bạn thân...cũng chẳng biết ai có lỗi! Nhưng thỉnh thoảng cãi nhau 1 tẹo cho nó thêm phần gắn bó! chứ suốt ngày thân thiết quá lại thấy nhàm...

Ta sẽ nhắn ngàn lau phơ phất trắng
Khe khẽ giùm kẻo gió cuốn em đi
angry_bee is offline  

Old 07-03-2006, 08:53  

V.I.P

KL$: 2.434
Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

bạn thân
đôi khi cảm thấy ghét
ghét vì nó quan tâm mình quá đáng
ghét vì rất ghét

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 07-03-2006, 19:24  

Manager

KL$ (TOP! 50): 2.593
Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)

Cũng vừa cãi nhau với bạn. Chả hiểu phải nói ntn, phải giải thik, khuyên ntn nữa. Thấy bất lực! Thôi thì để nó tự hiểu ra vậy. Chứ mình thì, nói hết nc hết cái rồi. Mong là nó không nghĩ nữa, chứ ko thì chán lắm. Bạn với nhau mà thế thì. Mình yêu quý nó lắm, nên nó nghĩ thé mình cũng áy náy mà khó xử nữa chứ. Chả biết phải làm j` để cải thiện tình hình. Mong là n~ suy nghĩ này sẽ mau qua, để 2 đứa lại yêu quý nhau !

Ký là chỉ cần ký thôi đúng không Tớ cho thêm cái dấu

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 07-03-2006, 21:04  

Member

KL$: 483
Awarded 1 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 1 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

Bạn thân áh có lẽ chỉ có được khi bạn độc thân thôi \/

Welcome to KLNet 6!
lable_tit is offline  

Old 07-03-2006, 23:43  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Bạn thân là người người bạn luôn gắn bó và chia sẻ với mình,dù là niềm vui hay nỗi buồn,không phải dấu diếm bất cứ tâm sự nào
Và đó cũng là người bạn khó tìm nhất và quý giá nhất trong đời mỗi con người!!!!!
ruby_mayman is offline  

Old 10-03-2006, 10:55  

Phá sản!

bạn thân là những người khi ta cãi nhau sẽ mở hết công suất để cái nhau cùng ta
bạn thân là người khi ta cười sẽ bên ta vui đùa
bạn thân thật đáng trân trọng mà tên người đó đã xuất hiện đâu đó trong trái tim và nỗi nhớ của mình
belanhtanh is offline  

Old 10-03-2006, 12:58  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
Class: A15 (2003-2006)

mọi mối quan hệ xã hội đều đc dựa trên sự cho và nhận...nói tóm lại là... lợi dụng lẫn nhau ( theo cả 2 phía )

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 11-03-2006, 08:49  

Phá sản!

vừa cãi nhau với con bạn và thèng bạn thân
chả hỉu chúng nó nghĩ rì nhưng thấy tức nó quá
belanhtanh is offline  

Old 15-03-2006, 15:16  

V.I.P

Awarded 4 time(s)

Uhm, mình cũng zậy, mới cãi nhau với con bạn thân, chán

saitan is offline  

Old 15-03-2006, 19:10  

God Member

KL$: 615
Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

0 hỉu nam và nữ có làm bạn được 0 nữa .
kidkimlien is offline  

Old 15-03-2006, 19:11  

God Member

KL$: 615
Awarded 20 time(s)
Sent 13 thank(s)
Received 28 thank(s)

Trước có con bạn thân xong rùi cuối cùng lại iu nó mới chết
kidkimlien is offline  

Old 16-03-2006, 16:38  

V.I.P

Awarded 4 time(s)

Oach, ai thế mài, DHA àh

saitan is offline  

Old 16-03-2006, 16:59  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Gió@10-03-2006 @ 12:58
mọi mối quan hệ xã hội đều đc dựa trên sự cho và nhận...nói tóm lại là... lợi dụng lẫn nhau ( theo cả 2 phía )
sao có người lại có suy nghĩ tiêu cực thế này ??? Cũng ko phải ko đúng, nhưng phải có niềm tin ở nhau thì mới có được bạn thân .
Nghĩ lại, mình thật là 1 người hạnh phúc , tính tình ko có gì nổi bật, bạn bè ít nhưng lại có nhiều bạn thân , thật hạnh phúc . Có thể có những lúc bọn nó làm sai với mình hoặc mình có điều sai với bọn nó, có lúc tưởng chừng như khó thể tha thứ , nhưng rồi mọi chuyện sẽ qua và đó vẫn là bạn thân, vẫn là bạn thân .
pampami is offline  

Old 18-03-2006, 09:16  

Phá sản!

mún làm lành nhưng sao khó thế
nhìn thấy mẹt bọn nó là hết mún nói
belanhtanh is offline  

Old 13-05-2006, 09:09  

Manager

KL$ (TOP! 50): 2.593
Awarded 68 time(s)
Sent 631 thank(s)
Received 673 thank(s)

Ta nghĩ ngươi là 1 người bạn thân của ta ngươi ạ :p
Nhưng hình như chả phải thế :p
Ngươi chơi với ta như chơi với những người khác mà :p
Uhm nhỉ, "2 người bạn" thôi mà :p
Nhưng roài, ta biết roài :p
Ta toàn thế :p
Cứ tự nghĩ mình gắn chặt với điều gì đó :p
Để rồi lại thấy mấy cái gì đó chả gắn gì với mình :p
Ta sợ lắm, sợ lại làm ngươi thất vọng :p
Sợ làm ngươi lo :p
Sợ rằng ta lại vô tâm không nghe những lời ngươi nói như đợt vừa rồi :p
Sợ rằng ta làm ngươi phát ngấy vì phải nghe ta than thở :p
Ta chịu :p
Ta sẽ ... :p
Thz ... :p

Ký là chỉ cần ký thôi đúng không Tớ cho thêm cái dấu

Ký cái CộpĐóng cái Xoẹt
Piglet ngu hâm đơ yêu
piglet is offline  

Old 13-05-2006, 09:31  

V.I.P

KL$: 322
Sent 8 thank(s)
Received 12 thank(s)
Class: A9 (2005-2008)

đừng tự trách mình nhu thế ........
thật ra có ai trách pig đâu ......
chắc chắn bạn pig cũng như vậy ........
cả 2 cùng cố gắng lên nào ......
ko cả 3 chúng ta chứ
bạn thân ........
giờ 2 chữ đấy nghe sao mà nhiều ý nghĩa đến thế ......
thầm cảm ơn khi mình có những người bạn tuyệt vời .........
iu bọn mày nhiều lắm .......

Mình là gaudy xinh đẹp đây mà
gaudy_stone is offline  

Old 13-05-2006, 15:14  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

cứ chờ nhé
rồi mọi việc sẽ tốt hơn thôi mày ạ

nột chút may mắn không...

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 13-05-2006, 16:02  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)

Thổi phù phù... :p Niềm tin rồi cũng bay thôi. Nhưng khoảng thời gian đã qua thì chắc chắn là ko bay Bạn...

Ta & ngươi, 2 con người trái tính trái nết Thế mà sao lúc nào ngươi cũng nói iêu ta, để ta phát ghét cái mặt ngươi >:p Btw, vẫn cứ iêu, nhưng giữ trong lòng :">

Cô hâm, bạn tôi :p

Keng is offline  

Old 13-05-2006, 18:41  

V.I.P

KL$: 416
Received 1 thank(s)
Class: A16 (2005-2008)

bạn thân hả >> best friend << ko biết các bác thế nào chứ em có thằng bạn chơi với nhau 10 năm trời rùi

Nguyễn Trung Thành a16 ... ! << quá đủ >>
Thanh_conuong is offline  

Old 13-05-2006, 22:15  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Hì,con ơi,mẹ với con không biết có thể gọi là bạn thân được không nhỉ??
Con biết những bí mật của mẹ
Còn mẹ cũng hay được con kể những bí mật của con
Hai mẹ con ta lúc nào cũng đi cùng nhau
Vậy đã gọi là bạn thân được chưa????
Ui,mà dù không phải là bạn thân theo một kiểu định nghĩa nào đó thì mẹ vẫn iu wí con lắm,đứa bạn chả bít có phải là thân không của mẹ ạ
ruby_mayman is offline  

Old 14-05-2006, 11:56  

Senior Member

Kô hiểu sao mình toàn có bạn thân là những đứa học cực kì Pro !
Làm mình trở nên kém cỏi wúa ! Nhg đoá cũng là động lực tiến lên ...

Nhớ lũ bạn cấp 2 wúa ... nhớ lúc ngồi hát cho nhau nghe ..
nhớ lúc đánh nhau mẻ trán...

Ngồi trong toilet ... gào thét Kim Liên

sTre3t here
o0DiHaNga0o is offline  

Old 14-05-2006, 12:51  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Hix,giá mà tao với mày chỉ làm bạn thân thôi cũng được nhỉ!!
Chỉ như thế thôi là tao cũng thấy vui rồi
Tao thấy ghen tị với những đứa bạn của mày đấy
ruby_mayman is offline  

Old 16-05-2006, 19:38  

V.I.P

Received 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by ruby_mayman@14-05-2006 @ 12:51
Hix,giá mà tao với mày chỉ làm bạn thân thôi cũng được nhỉ!!
Chỉ như thế thôi là tao cũng thấy vui rồi
Tao thấy ghen tị với những đứa bạn của mày đấy
ý bác là j thế ?? >> giá mà ??
biết ghen là tốt thế để còn phấn đấu cho tiến bộ

Thanh_conuong is offline  

Old 16-05-2006, 23:25  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Gớm cái pác nài sao lại soi mói tâm sự riêng của người ta thế
Kekeke,đứa mình coá cảm tình mà nó ko có cảm tình với mình thì muốn chuyển noá sang hệ bạn thân thoai,hix,thế mà vẫn chưa được Thấy mấy đứa bạn suốt ngày tíu tít với noá mà phát ghét!!!!
ruby_mayman is offline  

Old 18-05-2006, 10:31  

Phá sản!

Ai thế hả thầy??? Sao con chưa đuợc bít nhỉ??? Đã thoả thuận là có chiện j` thì phỉa nói cho nhau nghe muh sao kô nói hả??? Định lấy thêm vợ mới ah??? ~~> Gia sản vẫn là của con đấy nhé!
Ơ, thế con kô phải là bạn thân của thầy ah??? Thất vọng wá! Nhưng thôi, sẽ cố gắng để có thể làm bạn thân thấy trong nay mai! Mong là thế! Cho thầy vào trong bộ sưu tầm "bạn thân" vậy!
big_pink_pig is offline  

Old 18-05-2006, 10:39  

Phá sản!

đâu ra 2 chữ bạn thân cái chốn cấp III này
khó quá
chả cso ng bạn thân đúng nghĩa
ko ai ta thấy ta đủ tin tưởng
hay là 1 ng ko có 1 vỏ bọc giả tạo

ta độc thân theo đủ các thể loại nghĩa
cosemiA14 is offline  

Old 18-05-2006, 12:16  

Phá sản!

Mình nhiều bạn thân nhưng không có bạn thân nhất.Nói chung bạn bè mình tốt hết,yêu quý tất
10 CENT is offline  

Old 18-05-2006, 12:22  

Phá sản!

Bạn thân... Nhiều người cứ nghĩ hay đi cùng nhau, lúc nào cũng dính đến nhau. Chỉ cần không cùng nhau làm gì đấy thì y như rằng quay ra "nói chuyện" với nhau. Nhưng may mà mấy con bạn thân của mình không thế. Đúng là không chỉ có ty mà cả tình bạn cũng cần có thử thách. Thật may mắn là mình đã tìm được 3 con bạn đúng nghĩa là bạn thân. Luôn bên cạnh và thực sự là đáng tin cậy. Tất nhiên trong cuộc sống không có gì hoàn hảo cũng có lúc hiểu nhầm nhau, cãi nhau. Nhưng rồi mọi thứ lại như bt. 1 tình bạn đẹp và nhiều kỷ niệm. Có lúc thăng hoa mà cũng có lúc lép xẹp. Nhưng luôn có lòng tin với nhau. Hy vọng sẽ kéo dài thêm mấy chục năm nữa. Yêu MCT
enigmatic_girl is offline  

Old 18-05-2006, 12:27  

Manager

KL$: 1.430
Awarded 109 time(s)
Sent 784 thank(s)
Received 589 thank(s)

Như chúng ta,3 đứa đúng nghĩa của từ bạn thân rồi đúng không nhỉ?
Niềm tin,chắc chắn luôn luôn có..

Giống như là nước-Lấp lánh trong veo

tiamo_milan is offline  

Old 18-05-2006, 12:35  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

mong rằng đừng thay đổi

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 19-05-2006, 10:58  

Phá sản!

mình ko có cái khái niệm bạn thân nữa
chán
chả có cái gì để tin cả
thật sự
cũng nghxi là bạn
càng nghx càng thấy nó luôn giả tạo với mình
chả cần loại bạn đấy
cosemiA14 is offline  

Old 19-05-2006, 12:11  

Senior Member

KL$: 4
Awarded 4 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 27 thank(s)
Class: A3 (2007-2010)

nghĩ lại mình trước khi nói người khác

Trọn đời, có chăng là niềm đau
... khiến ta rời nhau

Baby_doc_than is offline  

Old 19-05-2006, 14:29  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

nếu thật sự mình coi là bạn thân
thì chắc chắn mình sẽ thấy quý mến thật lòng
cho dù người ta có coi mình là bạn thân hay không
như thế cũng kệ

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 19-05-2006, 14:43  

V.I.P

KL$ (TOP! 17): 6.197
Awarded 68 time(s)
Sent 249 thank(s)
Received 436 thank(s)

Lúc thấy quý, lúc thấy ghét. Uhm, nhưng chắc cũng chỉ là "thăng trầm" thôi nhỉ :p Bạn mà

Keng is offline  

Old 19-05-2006, 15:05  

Phá sản!

lúc thì vui ra trò , lúc thì cãi nhau ko kém fần hoành tráng , lúc thì nói thẳng như ruột ngựa , lúc thì ........ chẹp chẹp .......... ừm ...................

coá rất nhìu điều trái ngang , ngang trái , nhưng tui nghĩ thía là một loại bạn thân

Miệng nói ghét , nhưng rất yêu rất quý
Miệng nói nó mất trí , nhưng kì thực nó thật tỉnh táo
Miệng nói mày ngu thía , nhưng nó còn thông minh hơn mình gấp vạn lần

ôi bạn thân , mình ghét nó thía , và nhớ nó nữa :*
nhoc_luoi203 is offline  

Old 19-05-2006, 22:07  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

tiếc thay
h` đã mất đi lòng tin

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 19-05-2006, 23:40  

Phá sản!

...hết mình...
phuong_les is offline  

Old 20-05-2006, 20:22  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

Quote:
với tao mày hơn cả 1 ng` bạn
mày hiểu ý tao nói j` chứ...

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 21-05-2006, 09:11  

V.I.P

Received 1 thank(s)

bạn thân là con trai : 2 thăng suôt ngày tâm đầu ý hợp trong mấy cái trò lố vdụ chuyện trai gái
còn là bạn gái thì cũng có nhiều chuyện vdụ tình cảm
vân vân và vân vân

Thanh_conuong is offline  

Old 21-05-2006, 09:54  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Thanh_conuong@21-05-2006 @ 09:11
bạn thân là con trai : 2 thăng suôt ngày tâm đầu ý hợp trong mấy cái trò lố vdụ chuyện trai gái
chỉ soi gái là giỏi
kon gái kon trái
mỗi quan tâm khác nhau
nên cách thể hiện và bỏ qau cho nhau cũng khác
nên thường bạn thân với kon trai là 1 khái niệm hết sức đơn giản
nhưng với kon gái
nó phức tpạ hơn rất nhiều
cosemiA14 is offline  

Old 22-05-2006, 10:15  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)

quan niệm hết sức đơn giản mà
giữa kon zai kon gái tại sao k thể tồn tại 1 tình bạn đơn giản đc nhỉ

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 22-05-2006, 11:13  

Senior Member

kon trai kon gái bình đẳng giới , chuyện làm bạn thân là Bt

bạn thân giận , zui , chia xẻ , yêu quí , kô lo ngại ...

Ngồi trong toilet ... gào thét Kim Liên

sTre3t here
o0DiHaNga0o is offline  

Old 22-05-2006, 15:56  

Phá sản!

Received 1 thank(s)

Giữa con trai con gái chuyện là 2 đứa bạn thân bt gì mà ko được
Em cũng có 1 thằng bạn thân,2 đứa buôn chuyện,đi chơi bt,chả làm sao cả.Có bạn thân là boy cũng vui phết

.....oai,sao mấy đứa mấy đứa bạn nhà xa thế,chả đi chơi với nhau được gì cả .......
ruby_mayman is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan