Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 26-11-2004, 08:31  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2003-2006)

Chả biết mấy bác gái nhà mình nghĩ sao chứ, em thì em sợ béo kinh khủng
Ăn chả dám ăn nhiều, tập thể dục liên tục mọi lúc mọi nơi để chống béo (phòng còn hơn chữa mà lị :p )
Hôm nọ xem tivi thấy có bà nặng 800 pounds tính ra kg của VN tầm 362 kg
ghê quá đi mất

Ngoài ra béo còn kéo theo rất nhiều problem (đặc biệt là với con gái)

1. Ở Mỹ hay các nước phương Tây béo thì không sao, chẳng ai nói gì, chứ ở VN hơi béo tý là bị trêu ngay, nhiều đứa trêu vui, chứ có đứa trêu ác ý lém

2. Béo phát sinh lắm bệnh tật như tim mạch, cao huyết áp rồi cholesterol trong máu vân vân và vân vân...

3. Béo còn ko mặc được quần áo đẹp hay mốt một tý nữa chứ

Công nhận không?

------------------------------
Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 26-11-2004, 11:20  

Phá sản!

KL$: 0

he he nhìn mấy con béo ặc ặc ... sợ ko chịu được ... đớp cho lắm roài biến thành "nợn" ~~> xong roài tìm mọi cách giảm cân sướng cái mồm cho đẫy vào roài thía ... mà cứ nhìn mấy con béo là đã thấy chả có cảm tình gì roài bà con nhể ...
sheva is offline  

Old 26-11-2004, 11:34  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Nói thật nhé chả hiểu mọi người nghĩ gì mà bầu cho sheva đến 40 phiếu là bé ngoan thì em cũng chịu
When the day wakes and kisses me good morning, I wish it were you
When I touch the frost on the ground, I wish you were to carry me in your arms
And when the cold wind blow
I long for a tight huge from you
I MISS YOU SO MUCH, HONEY

Midori is offline  

Old 26-11-2004, 20:53  

Phá sản!

ở đời thích gì thì làm thế mới thoải mái và tự tại,muốn ăn thì ăn,muốn chơi thì chơi chứ sao cứ phải kiêng khen cho nó khổ cả người ra nhỉ?chẳng nhẽ mày nhìn mấy con gầy dơ xương ra mới thấy quyến rũ,hấp dẫn sao?Dĩ nhiên béo thì không mặc được quần áo mode nhưng cũng có sự đáng iu riêng của nó.Có thế mày không thích nhưng người khác thích.Đừng ăn nói cái kiểu miệt thị thế
knor1988 is offline  

Old 26-11-2004, 21:02  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
chẳng nhẽ mày nhìn mấy con gầy dơ xương ra mới thấy quyến rũ,hấp dẫn sao?
Gầy quá cũng không phải là tốt, nhưng béo quá cũng đâu có tốt, cơ thể cứ vừa vặn là được roài

Quote:
Dĩ nhiên béo thì không mặc được quần áo mode nhưng cũng có sự đáng iu riêng của nó
Công nhận là hồi bé mà béo thì ai cũng thấy đáng yêu, nhưng lớn lên cứ phì tiếp như thế thì thành... dễ xương đấy ku ạ, không những thế quan trọng hơn cả là lại còn gây ra lắm bệnh nhiều tật như tớ vừa kể ở trên ra ý

Midori is offline  

Old 26-11-2004, 21:52  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Quote:
he he nhìn mấy con béo ặc ặc ... sợ ko chịu được ... đớp cho lắm roài biến thành "nợn" ~~> xong roài tìm mọi cách giảm cân sướng cái mồm cho đẫy vào roài thía ... mà cứ nhìn mấy con béo là đã thấy chả có cảm tình gì roài bà con nhể ...
He he...Ông sợ mấy em béo hủ! mà trường mìnhc ũng có nhiều em béo lắm đấy! ko biết sao, nhưng tôi càng ăn càng gầy.... cao 1m63 mà có 43 cân!
chán thật!

:X
dark_girl is offline  

Old 26-11-2004, 22:53  
smallangel_no1

KL$: 0.00

sao mấy anh ăn nói thế với người béo nhỉ, em thì ko béo nhưng đứa bạn em bị trêu, em hiểu nó nghĩ gì. Mọi người đừng có mà kêu nhìn thấy béo là ko có cảm tình gì, nghe chẳng lọt tai tí nào cả, tất nhiên béo qúa ko tốt nhưng béo đâu phải do lỗi người ta. Anh sheva nên nghĩ lại thì hay hơn

Old 26-11-2004, 23:23  

Phá sản!

Béo là một vấn đề, nhưng đấy chỉ là béo phì. Gầy còn là một vấn đề nguy hiểm hơn đối với các bạn gái. Tâm lý mấy bà bây giờ chắc muốn giữ eo ~~~> nhịn ăn ~~~> trông mấy mà cứ gầy đét + teo tóp trông cứ như con cá mắm. Mà xanh xao yếu ớt. Hơi tí là ốm yếu, lạnh chút là viêm họng tùm lum.
Vì thế, ăn uống điều độ vào cho người nó khoẻ. Mà khoẻ là đi đôi với đẹp. Okie :p
lakerboy is offline  

Old 27-11-2004, 04:32  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
cao 1m63 mà có 43 cân
Quảng cáo hử ku

Quote:
sao mấy anh ăn nói thế với người béo nhỉ
:O mấy anh nào đấy, có mỗi một anh thoai ku ạ /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> đây là chị

Quote:
Mọi người đừng có mà kêu nhìn thấy béo là ko có cảm tình gì, nghe chẳng lọt tai tí nào cả
Khổ có ai bảo nhìn thấy người béo quá ko có cảm tình rì đâu, đã bảo béo cũng tốt nhưng béo phì thì chả tốt chút nào

Quote:
Béo là một vấn đề, nhưng đấy chỉ là béo phì. Gầy còn là một vấn đề nguy hiểm hơn đối với các bạn gái. Tâm lý mấy bà bây giờ chắc muốn giữ eo ~~~> nhịn ăn ~~~> trông mấy mà cứ gầy đét + teo tóp trông cứ như con cá mắm. Mà xanh xao yếu ớt. Hơi tí là ốm yếu, lạnh chút là viêm họng tùm lum.
Vì thế, ăn uống điều độ vào cho người nó khoẻ. Mà khoẻ là đi đôi với đẹp. Okie
Bác này nói chí lí lắm Đẹp thì cũng phải đi đôi với khoẻ. Nói chung là ăn thì cứ ăn, nhưng chịu khó luyện tập một tý thì cơ thể sẽ cân đối ngay, chứ ăn cho đẫy vào rồi cứ ỳ ra đấy, béo lên chả hay ho gì đâu /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>

Midori is offline  

Old 27-11-2004, 09:47  
phoebe_trane

tóm lại vấn đề quan trọng cuối cùng là thế nào là thực sự béo? có nhiều người chưa kịp béo thì đã cuống cuồng lo giảm cân, ăn kiêng, nhịn đủ mọi đường...Lắm chị thì "quá" lắm rồi lại không đủ dũng cảm để lên kế hoạch giảm cân, dù rất đau khổ vì ngoại hình nhưng thấy thức ăn là mắt vẫn sáng lên như ...không bình thường. cứ như tôi béo khoẻ béo đẹp, chẳng phải kiêng cữ gì hết. mọi người có chê là "to cao" đi chăng nữa thì vẫn thấy mình là hợp lí.

Old 28-11-2004, 23:22  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
thôi nói tóm lại là béo thì xấu nhưng mà ko nên trêu những người béo vì họ sẽ mặc cảm.
Đúng đấy, có người béo là cơ thể người ta hấp thụ được nhiều năng lượng nên người ta mới béo, nhiều người ăn ít mà vẫn béo là do cơ thể của họ tốt, còn nhiều người ăn nhiều mà vẫn gầy là do họ ko hấp thụ được nhiều năng lượng. Béo thì cũng khoẻ thôi, nhưng cũng đừng béo quá, dù sao thì đừng nên trêu họ, khổ thân họ ra

Quote:
Xin hỏi ý kiến các bạn béo là : Làm thế nào để đạt trong lượng như các bạn bây giờ ??? Rất mong được sự chỉ bảo nhiêt tình và chúc các bạn ngừng tăng trọng + sớm giảm cân !!!
Khổ trên thị trường hiện giờ đang bạn cả sữa béo lẫn sữa gầy đấy, ku thích béo thì đi mua sữa béo về mà uống cẩn thận mua nhầm vào hộp sữa gầy là xong đời đấy :-ss

Midori is offline  

Old 29-11-2004, 06:08  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Đọc xong 1 hồi thì ko hiểu các em đang nói về cái gì? Nói về quan điểm, nghĩ gì về người béo, hay nói về béo, hay nói về cách giải quyết béo? , hơi khó hiểu 1 chút.
Theo chị (nghe mình già phết rồi , ai hơn tuổi cho xin lỗi trước nhé ) thì béo đến mức nào đó, thế nào là béo?
Béo cũng có nhiều kiểu béo, nhưng chủ yếu, 1 là béo do ăn nhiều, dẫn đến thừa cân, và béo do bị bệnh (béo phì). Thế nên như em náo đó nói, ăn cho sướng rồi thành nợn, thật sự nghe em nói chị thấy rất phản cảm và quả thật thấy hơi coi thường em nữa. Lớn rồi mà ăn nói ko nghĩ, sao ko nghĩ đến những gì người ta cảm nhận, nếu em là 1 người hơi vượt trọng lượng, người ta nói em thế em nghĩ sao?
Nếu chỉ là béo, hơi đẫy đà thì cũng chẳng sao lắm, vẫn mặc quần áo mode được. Chỉ cần em ăn mặc cho hợp lý thôi. Chị rất thích con gái dáng người đậm, mặc đồ bụi (trước mình mặc thế suốt :">) nhìn khoẻ và đẹp, chứ đừng mặc đồ bó, nhìn sẽ ko được đẹp.
Nếu em nào thấy mình hơi quá cân thì lưu ý nè, thường là, cân của các em, bằng chiều cao - 105. (VD, chị cao 155 :">, - 105 = 50 kg) thế vẫn được coi là bình thường, dễ thương nên đừng quá lo lắng. Còn ở tuổi mình, nếu các em muốn trông gầy hơn thì trừ đi 110 là được rồi, sẽ có nét tròn trịa của con gái, chứ người như cái dây chắc cũng sẽ ko hay lắm phải ko?
Nếu em nào muốn giảm cân thì có thể ăn kiêng, chú ý khẩu phần ăn, tập thể dục hàng ngày. Về các các này chị có đọc qua rồi, néu có thời gian sẽ post lên tham khảo. Chị em giúp nhau làm đẹp
Chị thì ko sợ béo (trong khuôn khổ ), nhưng mà sợ nhất là về vòng 2 , có ai có kinh nghiệm gì về ăn kiêng, hay tập luyện ko? Mà khoa học chút nhé.

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 29-11-2004, 06:12  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Giảm cân là chuyện lâu dài, nếu vội vàng thì cơ thể sẽ suy kiệt nhanh chóng rồi béo trở lại. Bạn cũng đừng nghĩ rằng cứ ăn thật nhiều trái cây thì sẽ giảm cân, mà chỉ nên chọn những loại chứa nhiều nước, ít năng lượng như táo, bưởi, dưa bở... thôi.

Không thể giảm cân theo kiểu "ăn kiêng 13 ngày giảm 7 kg", vì như vậy cơ thể sẽ mau chóng trở lại trạng thái cũ. Trong 6 tháng, chỉ có thể hạ 10% trọng lượng cơ thể và mức giảm chia đều cho từng tháng. Sau đó, cần giữ ổn định số cân đó ít nhất 3 tháng rồi mới tiếp tục đợt giảm cân thứ hai.

Thừa cân là do tích tụ mỡ trong cơ thể dưới hai dạng: số lượng và kích thước. Giảm cân chỉ là giảm kích thước tế bào mỡ. Mỗi ngày chỉ cần bớt 500 kcal thừa thì mỗi tuần sẽ giảm được 500 g cân nặng.

Mức năng lượng của một số thức ăn hằng ngày:

- 1 tô phở bò: 517 kcal.

- Táo: 100 kcal/quả.

- Thanh long: 225 kcal/quả.

- Nước ngọt: 460 kcal/cốc.

- Xôi vò: 509 kcal/bát.

- Bún riêu cua: 414 kcal/bát.

Trong khi đó, đi bộ 10.000 bước chỉ giảm 200 kcal, lên xuống cầu thang hạ 400 kcal/giờ.

Theo Phụ nữ TP HCM, việc tăng cường thời gian tập thể dục không nên làm đột ngột, cần từ từ. Vận động 1 giờ/ngày và đều đặn 7 ngày trong tuần sẽ hiệu quả hơn là việc vận động dồn dập trong một ngày.

Không phải cứ ăn dầu thực vật thì sẽ không bị mập. Dầu và mỡ đều là chất béo, cùng cung cấp 9 kcal/g. Không có loại thực phẩm nào làm giảm cân. Việc hạ cân chỉ có thể dựa vào việc thay đổi thực phẩm giàu năng lượng bằng ít năng lượng.

Một số nguyên tắc ăn uống để giảm cân:

- Ăn nhiều bữa nhỏ trong ngày, không nhịn đói, không bỏ bữa. Ăn càng chậm càng tốt. Cần ăn đủ chất đạm và vitamin.

- Thay thế thức ăn nhiều năng lượng như da và phủ tạng động vật, hạt chứa dầu, đồ ngọt, trái cây ngọt, rượu bia, thức ăn chiên, quay, xào... bằng thức ăn ít năng lượng như cá, hũ, nhiều xơ như rau, khoai củ, trái cây không ngọt...

- Giảm kích cỡ bữa ăn bằng cách dùng bát đĩa nhỏ; ăn nhiều hơn vào bữa sáng và giảm dần vào chiều tối. Ăn tối trước giờ đi ngủ ít nhất 3 giờ.

- Dè chừng những món ăn vặt.

(http://www.ngoisao.net/News/Lam-dep/2004/11/3B9AF0DE/)

Alex Louise is offline  

Old 29-11-2004, 08:32  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
Chị thì ko sợ béo (trong khuôn khổ ), nhưng mà sợ nhất là về vòng 2 , có ai có kinh nghiệm gì về ăn kiêng, hay tập luyện ko? Mà khoa học chút nhé.
Em có mấy cách tập luyện về vòng 2:
1. Chị có thể lắc vòng, phương pháp này cực kỳ hiệu quả đấy
2. Nhưng nếu chị không có vòng lắc thì mỗi ngày tập động tác đứng lên ngồi xuống ấy, cái đấy tuy đơn giản nhưng cũng rất hiệu quả. Tưởng dễ chứ tập thở hồng hộc ra đấy chứ chẳng chơi đâu
Một số phương pháp tương tự như là:
+ Động tác cúi gập lưng xuống, làm thế eo bụng co lại cũng sẽ giữ được vòng 2
+ Hoặc là chị có thể tập theo kiểu nằm cũng được.
Ngày nào cũng bỏ chút thời gian ra tập mấy động tác đó, vừa đỡ béo, vừa tốt cho SK.
Ngoài ra ăn xong ko được nằm, uống ít đồ có gas, nếu không sẽ dễ bị to bụng --> tăng vòng 2

Đấy là phương pháp ăn uống, luyện tập của em, em thấy hiệu quả nên post lên

Midori is offline  

Old 29-11-2004, 09:29  
boydaotau

hi`?ai mà chẳng muốn mình có một thân hinh nhìn thật "oach"phia không?nhưng ma đời phải có thằng này thằng kia chứ nhờ?
a mà sao o Hàn Quoc khi học cấp 3 toàn là "heo"không ah?nhưng mà khi nên đại học lại có một vẻ đẹp"kinh di"
chị em nhà mình cũng tài chí lém mà?cũng phải "cọp pi" cái đấy chứ?
dang đẹp wúa phê>mà người vào Viện cũng chẳng mấy người mê?
hi`?

Old 29-11-2004, 16:54  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

Chinh ơi ấy mắc chứng bệnh sợ béo hay sao mà còn lôi lên đây
theo tui béo chỉ có 1 điều là ko tốt cho sức khoẻ nếu béo phì
còn thực sự những người hơi mập một chút thì càng dễ thương chứ sao
cơ bản là sức khoẻ của mình tốt là được
nhìn kinh dị hay đáng sợ chỉ là cách nói của những đứa coi trọng bề ngoài nên ko đáng quan tâm
nếu 1 người chuẩn<theo tiêu chí mọi người> mà tính tình ko hay cho lắm thì chẳng bằng một người bạn bụ bẫm dễ thương đâu

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 30-11-2004, 01:05  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Híc, có ai lên án người béo đâu mà em gì ở trên lại nói thế nhỉ? Em chưa thấy là mọi người lèo lái sang hướng khác rồi à? Theo chị thì, post lên kinh nghiệm cho mọi người cùng tham khảo là tốt chứ sao? Em thử hỏi những bạn bụ bấm, các bạn ấy thích thân hình thế nào hơn? Và, nếu các em thấy mình hơi bụ thì cũng nên tham khảo để được như ý muốn chứ (chị cũng thấy mình bụ nè :">)
@ Lisa: Kinh nghiệm bao năm, nhìn phát ra ngay
Uh`, mấy cách Lisa nói chị cũng có thử qua rồi. Chuyện lắc vòng thì ko nên đâu em ạ, đúng là giúp vòng 2 nhỏ nhưng lại có ảnh hường đến cột sống và đùi, lắc vòng thì đùi to em ạ , hơn nữa lại gây áp lực cho cột sống.
Mấy động tác tập thể dục, hồi xưa tập rất nhiều (học võ mà ), nhưng giờ ít tập, với lại thời gian ko dư dả. Híc, nhưng mà mấy cái đấy công nhận là có hiểu quả thật.
Còn thêm đông tác, nằm, móc chân vào ghế or giường (mình diễn đạt ghê quá) rồi co người lên, động tác đấy dùng cơ bụng nhiều, có thể giảm số đo vòng eo và bụng dưới, nhưng mà tập mệt lắm. Híc
Cũng ko nên ngồi nhiều, lưu ý là ko nên đi bộ, đi xe đạp tốt hơn. Đi bộ, bắp chân cứng ngắc, đã thế vòng bụng ko nhỏ đi, mà những ai mặc quần trễ cạp còn có nguy cơ tăng vòng bụng (kinh nghiệm bản thân). Chạy bộ thì đùi to . Đi xe đạp, yên cao, giữ dáng nhất.
Sang bên này đi bộ nhiều quá
Lưu ý những ai ở nước ngoài, ăn crisps ít ít thôi, ko là thảm hoạ với vòng 2 đấy.

Alex Louise is offline  

Old 30-11-2004, 03:46  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

@ice_cream: này, sao ấy cứ gọi tên cúng cơm của tớ ra thế nhể lần sau cứ gọi theo nick ý ấy cứ nói thế chứ, ấy mà béo lên một tý có mà ấy nhảy ầm ầm lên ngay ý chứ mấy lần ấy phàn nàn với tớ về việc này roài

@chị Alex: em cũng nghe mama nói là lắc vòng rất hại cột sống, nhất là con gái hại cái gì nữa ấy ở bên trong cơ thể (mà chỉ có con gái lắc vòng chứ con trai làm gì đụng đến cái đấy mà hại )
:O nhưng sao lắc vòng lại to đùi chị, em tưởng lắc vòng thì to vòng 3 chứ
Mà em tưởng đi bộ nhiều thì chân nhỏ đi cơ mà , chạy mới làm chân nó có bắp chứ còn về vấn đề tăng vòng 2 thì cứ tập mấy động tác em bảo ở trên là khỏi lo
Quote:
Lưu ý những ai ở nước ngoài, ăn crisps ít ít thôi, ko là thảm hoạ với vòng 2 đấy.
Bọn nước ngoài ăn mấy thứ này nhiều có khác, mặc quần cạp trễ bụng cứ để ra hàng huyện nhìn mà phát sợ :-ss có đứa người thì chân tay rất nhỏ nhắn nhưng bụng, vòng hai + vòng 1 to quá khổ, nhìn phản cảm kinh khủng

Midori is offline  

Old 30-11-2004, 12:35  
DIEPMYLOVE

====> tu*. no' vote day em ah.

Old 30-11-2004, 18:46  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
nhìn mấy con béo ặc ặc ... sợ ko chịu được ... đớp cho lắm roài biến thành "nợn" ~~> xong roài tìm mọi cách giảm cân sướng cái mồm cho đẫy vào roài thía ... mà cứ nhìn mấy con béo là đã thấy chả có cảm tình gì roài bà con nhể ...

--------> Con gái mà cứ ăn cho lắm vào rồi biến thành chị hai năm tấn thì chết mất..

..Được cái em ăn tuy nhiều nhưng hông có béo..nên ko có sợ... khối đứa mơ được như mình.. :">
----------

nói chung là cần biết ăn uống điều độ!

dark_girl is offline  

Old 30-11-2004, 19:06  
DIEPMYLOVE

chậc c\tình hình là mình ăn như hổ thế mà chẳng béo chán thế không biêt
..Được cái em ăn tuy nhiều nhưng hông có béo..nên ko có sợ... khối đứa mơ được như mình..

===> dáng em ngọc là hơi ngon đấy anh khen thật lòng đấy nhớ em gái nhớ

Old 30-11-2004, 19:46  

God Member

KL$: 52

chậc chậc...con gái là lo với mấy cái vụ béo béo gầy gầy này ghê gớm đấy...
Béo 1 chút là lo sốt vó...tha hồ lập kế hoạch để giảm tối đa số lượng kg của mình
ầy...mọi người thông báo số kg của mình đê \/...xem ai béo nhất nào
nhí nhảnh wá

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 30-11-2004, 20:18  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

DML chắc bộ máy tiêu hoá hỏng rồi nên ăn hoài mà như ko ăn. (mà đúng là ông ăn nhiều thật, nhớ hôm ông đi ăn với tôi ấy, khiếp )
Ko biết chuyện tuổi tác và cân nặng là tối kỵ của chị em mà đòi thông báo.
Anyway, Alex, 1.55m nhưng mà tận 42kg :">, và được rất nhiều gọi nick name là béo , đã thế sao bên này, mình gặp oan gia hay sao ấy, cứ lúc nào mình ăn là gặp thằng đấy. Nó gọi mình là eating machine, sáng tác cả 1 bài cho mình nữa trời ơi

Alex Louise is offline  

Old 30-11-2004, 21:11  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
dáng em ngọc là hơi ngon đấy anh khen thật lòng đấy nhớ em gái nhớ

------

:"> anh làm em ngượng wá anh DML ạ! thank anh nhiều! kiểu này em lại cố gắng giữ thân hình cân đối để ko fụ lời khen của anh mất......

-----
mà mấy thằng bạn mình hum nay nhìn thấy mình, chúng nó kêu:"...Ngọc ơi! dạo này mày béo thế..."
...Khốn nạn! tại mặc cái áo to quá thôi mà
-----
Quote:
mọi người thông báo số kg của mình đê ...xem ai béo nhất nào
nhí nhảnh wá
... chị Friend đi đầu đi..cho mọi người học tập...đầu tầu gương mẫu chị nhỉ?

dark_girl is offline  

Old 01-12-2004, 18:36  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Anh là anh thích con gái người trông đầm đầm một tí, nhìn thế trông mới "yêu".Còn kể cả mấy con người mẫu, chân dài như cái bơm, nhưng ma người gầy như con mắm thì cũng cút!Con gái người đầm ôm nó mới sướng, hehehe :
bác này chọn người yêu lại còn đầm nữa chứ... theo anh thì đầm người là thế nào? có nghĩa là béo béo ..hay hơi ú ú?

--------

...He he..bi giờ nhiều đứa ú lắm..nhìn fát khiếp.. nhân vật đại diên..ko kể hết!

dark_girl is offline  

Old 01-12-2004, 19:24  

Phá sản!

Khổ, đầm đầm là trông nó hơi ..."đầm" .Hix bít giải thích thế nào bi giờ , nó hơi béo một tí, nhưng không phải là ú ú như em nói, gái ú ú bây giờ kể cũng nhiều thật :"> .Nhưng mà nói thật, nhìn mấy em ú ú trông "yêu" lắm, hehehehe, cái gì cũng có cái hay của nó mà
Tommy_Lofilger is offline  

Old 01-12-2004, 20:54  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Bạn gì thân mến ơi, tớ nghĩ ý bạn nói là đậm người phải ko? Chứ ko phải đầm đâu, thể nào bị em ý trêu cho, khổ thân .
Đậm người là có da có thịt chứ ko như em nào gầy như bộ xương ở trên ấy mà

Alex Louise is offline  

Old 02-12-2004, 13:37  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Đậm người là có da có thịt chứ ko như em nào gầy như bộ xương ở trên ấy mà
Đấy! anh nghe chị ý nói chưa.. chết cười với anh! dùng tiếng việt ko chuẩn...
...bây giờ có nhiều em ú ú với Đầm lắm..anh có thích ko em giới thiệu...mà khổ nỗi là anh thích gì? đầm già hay trẻ... em còn biết để giới thiệu cho anh chứ...

dark_girl is offline  

Old 02-12-2004, 19:39  

Phá sản!

Khổ, lâu không nói TV, lẫn hết cả ,mọi người thông cảm !Mà nói thật chứ mốt con gái bây giờ là béo, với cả da nâu.Không phải như hồi xưa nữa rùi, em nào cũng sợ nắng, cũng muốn da mình được trắng., thời buổi này khác rồi, nên người ta gọi là béo nâu là vì thế

Old 02-12-2004, 22:01  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
thời buổi này khác rồi, nên người ta gọi là béo nâu là vì thế

oài! có anh vậy thoai..chứ chả ai thích cả! bọn tây nó trắng nó mới thích da nâu chứ...còn con gái VN mà da nâu thì có mà thành con mọi... chán anh wá!

Quote:
Mà nói thật chứ mốt con gái bây giờ là béo
hic...mốt ạ! thế mà chúng nó vẫn cứ giảm cân liên tọc đấy anh ạ! ...bây giờ em mới biết là mốt!! béo đi anh em ơi...

dark_girl is offline  

Old 03-12-2004, 02:43  

Phá sản!

Ờ đúng đấy, con gái VN mà da nâu thi chả khác con mọi là mấy .Đùa chứ thế thì có làm sao, miễn không fải châu phi là được, chỉ cần cái mặt nhìn "dễ thương" là được rùi, cộng thêm form người không đến nỗi nào thi... anh xét hết

Old 03-12-2004, 05:55  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Cái ông Tommy toàn cãi từ lợn lành sang lơn què, chán ông quá. Con gái ở VN thì ko thich da nâu đâu. Vì vốn đã nâu.
Nhưng mà da nâu mà nâu giòn, bánh mật thì ăn đứt mấy em nhôm nhôm , nhìn con gái da nâu, mịn màng, hot lắm :">
Còn chuyện ai thích béo hay gầy thì thế nào chẳng được. Chị em thích gầy, mặc đồ cho có form, anh em thích béo, ôm cho sướng, chẳng biết đường nào mà lần.

Alex Louise is offline  

Old 03-12-2004, 17:05  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
miễn không fải châu phi là được, chỉ cần cái mặt nhìn "dễ thương" là được rùi, cộng thêm form người không đến nỗi nào thi... anh xét hết

người ko đến nỗi nào ạ?..có nghĩa là dáng người của người yêu anh fải là hơi đầm.. da bánh mật! ...anh ơi..kiểu này anh về quê đi! ở quê nhiều cô người chuẩn lắm đấy..như ý anh luôn!

dark_girl is offline  

Old 03-12-2004, 20:14  

Phá sản!

Anh chả bít gái thành phố thế nào, chứ đem so sánh với gái nhà quê thì còn phải chạy dài .Được mỗi cái là gái thành phố có điều kiện hơn, chơi bời, đú đởn, phá phách , chả được cái giè cả.
Trong khi đó gái quê nó vừa hiền lành, vừa trong sáng, lại còn ngoan nữa chứ, nói gì nghe nấy, thế mới thích, anh ghét nhất là cái loại bướng bỉnh, khó bảo

Old 04-12-2004, 08:49  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Hehe, topic này mình lập ra mà có nhiều vấn đề tranh cãi phết nhểy

Quote:
nói gì nghe nấy, thế mới thích, anh ghét nhất là cái loại bướng bỉnh, khó bảo
Bác Tommy nói thế thì lên mấy tình vùng sâu, vùng xa miền núi phía Bắc mà tìm nhé Thời buổi này con gái nói con trai không nghe thì thôi chứ làm gì có chuyện con trai nói con gái phải răm rắp làm theo, quên đi bác ạ :p có mà mơ giữa ban ngày bác nhé :p kể cả gái nông thôn nhé, bây giờ nó cũng chả vừa đâu :p trừ mấy em dân tộc

Midori is offline  

Old 05-12-2004, 12:37  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Bác Tommy nói thế thì lên mấy tình vùng sâu, vùng xa miền núi phía Bắc mà tìm nhé  Thời buổi này con gái nói con trai không nghe thì thôi chứ làm gì có chuyện con trai nói con gái phải răm rắp làm theo, quên đi bác ạ  có mà mơ giữa ban ngày bác nhé  kể cả gái nông thôn nhé, bây giờ nó cũng chả vừa đâu  trừ mấy em dân tộc 
Lisa nói chí fải, chí fải... :p anh Tommy cứ thích kiếm được em nào như vậy thì chỉ có lên cao nguyên hay Tây Nguyên ...sau đấy thấy mấy em cưỡi voi rồi bắt về làm vợ....

Đấy! bây giờ thành fố ko có thích, lại thích dân Tây Nguyên.. há há....đúng là anh có khác!

mà nghe nói người iu anh ý xinh gái lắm! lại hiền nữa...

dark_girl is offline  

Old 08-01-2005, 09:45  

Phá sản!

hơ hơ bây giờ tây nguyên mà hiền nhầm tệ bây giờ chẳng có gái hiền nữa đâu bọn nó nhìn thấy " trai thành phố " chẳng tớn lên ý à còn vụ béo và da nâu thì mới nghe lần đầu
lovely_bunny is offline  

Old 14-01-2005, 18:34  
kiss_kill_88

Em chả thấy hay ho giề mấy cái vụ giảm béo gì gì đoá.Em là em cứ nhậu cật lực.Ấy vậy mà có thấy béo ra tí nào đâu=> sướng.Mà em nghĩ,con gái phải nõn nà tí mới hay,ai lại như que củi,chả có tí...hấp dẫn giề hết :">

Old 14-01-2005, 20:36  

Phá sản!

Ùh,tui đây cao 1m60 mà 43kg,mọi ngườ kêu gầy,ăn như điên mà ko béo,chán đời.
happygolucky is offline  

Old 15-01-2005, 09:40  
kiss_kill_88

Người ta bảo như thế hình như bị vấn đề gì đó ở phần tiêu hoá ý.Mình 1m62 mà cũng chỉ có 46kg,chắc bi giờ cũng nhích lên được 47 roài.Dù sao cũng ko cây sậy mấy :">

Old 19-02-2005, 03:37  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Híc, chỗ này để mọi người quảng cáo cân nặng và chiều cao của mình đấy à :-s
Quote:
Mà em nghĩ,con gái phải nõn nà tí mới hay,ai lại như que củi,chả có tí...hấp dẫn giề hết
Con gái nõn nà là con gái trắng bạn ạ, trắng chắc gì đã béo, trắng cũng có thể que củi được mà

Midori is offline  

Old 19-02-2005, 10:32  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

hixx, em cũng là cái que củi như chị Lisa nói đấy ạ!!! nhưng mà con gái béo mà trắng nhìn trông rất hay nhá, ngộ nghĩnh lém, giống con bạn của em!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 20-02-2005, 02:07  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Tất nhiên có nhiều người cho là béo trắng trông mũm mĩm xinh xắn, nhưng mà nhiều đứa nó lại cho là lợn sữa đấy em ạ

Midori is offline  

Old 20-02-2005, 09:19  

Phá sản!

béo một tí thì có sao đâu , trông nó càng khoẻ , chứ cứ gầy còm trông kinh lém
daibangtrang is offline  

Old 20-02-2005, 09:25  
sweet_leo_208

sao ko có topic Gầy- một vấn đề của bạn gái nhỉ??? con gái gày bị chê lắm.. chán lắm chả hiểu sao lại gày như thế nữa mà ăn mãi mà chả béo lên được .
sao lại khổ thế nhỉ???? béo thì có gì mà fải lo... béo đẹp thì ko sao nhưng hiếm ai béo fì nộn đâu...

Old 20-02-2005, 10:24  
lemontree_2610

Dung la con gai sao lai so beo the nhi?
beo thi xau that nhung doi khi lai co nguoi dep day thoi (*) (*) (*)

Old 21-02-2005, 07:17  
jennifer

Bởi vì đôi khi mới có người béo đẹp nên con gái mới sợ béo, sợ xấu
Chết rùi mình đang béo lên đây.Hôm qua vừa cân đã 100 pounds :O :O

Old 21-02-2005, 07:37  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

100 pounds mà chị đã kêu à /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> hôm nọ em xem tivi, có bà béo nặng tới 800 pounds ấy, tính ra kg xem bao nhiêu hả chi?
Ai bảo bạn sweet_leo là con gái gầy hay bị chê, nhầm rồi ấy ạ !!!
Mồm mọi người cứ nói béo chẳng sao đâu trên này chứ ra ngoài mà nhìn thấy đứa nào beo béo là đảm bảo trong đầu nghĩ khác ngay :p

Midori is offline  

Old 06-03-2005, 18:21  

Phá sản!

Công nhận béo là xấu thật đấy,em cũng béo và cũng thấy nỗi khổ của những người béo ,nhưng biết làm sao được giảm cân đâu phải chuyện 1 sớm 1 chiều phải ko nào? Nhiều lúc em cũng thấy bất tiện lắm chứ,tại sao mọi người cứ thích công kích người béo vây?.Mỗi người 1 vẻ mà đâu phải ai cũng giống ai.Nếu trên thế giới này ai cũng giống nhau còn gì là thú vị nữa phải ko?.Các bạn hãy suy nghĩ kỹ khi định trêu 1 người béo nào đó đừng làm họ tủi thân họ đâu có làm gì hại đến các bạn đâu cơ chứ .HÃY MỞ RỘNG TẤM LÒNG ĐÓN NHẬN CHÚNG TÔI NHỮNG NGƯỜI CHỈ KHÁC CÁC BẠN Ở HÌNH DÁNG BÊN NGOAI NHƯNG KO KHÁC CÁC BẠN VỀ TÂM HỒN ĐÂU!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
winter_1711 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan