Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 25-11-2004, 19:02  
Adriano

KL$: 0.00

Điên quá,em đeo khuyên tai thế là bị bà Bình dạy KTCN bắt tháo + bắt lên giám hiêu.
Trường toàn bọn giáo viên dân trí thấp.Em thấy đeo khuyên có rì ko đc ,đúng ko?
Mà hình như có qui định ko đc đeo thì phải...trường ngày càng bựa,toàn qui định củ chuối...mà tại sao giáo viên cứ thích can thiệp vào ý thích của h/s nhi?

Old 25-11-2004, 20:06  
conangtrecon

cong nhan dao nay cac tjhay co truong minh co ve hoi nghiem that nhung ma cung o can nang loi the dau ha cac ban em cung deo khuyen nhin hay lam nhung ma co ve nhu cac thay co o thich lam dau .day la dieu tat nhien ma ( moi thoi lai co suy nghi khac ma` ) tuc gian chi lam minh gia them thui ma nem cuc tuc day di di

Old 26-11-2004, 07:55  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2003-2006)

Cho hỏi tý thế bạn Adriano là trai hay gái đấy nếu là gái thì tui ko có ý kiến gì nhiều :p

Nhưng nếu là con trai thì việc các cô phê bình đeo khuyên tai cũng đúng thôi. Mình là người VN đâu phải Tây hay Mỹ gì mà hippy kiểu đó được.

Nếu là con gái đeo thì ko sao, chứ con trai mà đeo khuyên tai thì theo tôi ko nên, trông cứ tởm tởm

------------------------------
Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 26-11-2004, 08:16  

Phá sản!

KL$: 0
Class: A15 (2003-2006)

Con zai thì cũng tuỳ ng`, có ng` đeo đẹp, có ng` đeo trông "cứ tởm tởm" thật
Em thì em thấy chuyện con zai đeo khuyên là bt, ai đeo đẹp thì cứ đeo, tội giề

Nhưng còn các bậc phụ huynh thì khác nói chung là ở VN các bậc phụ huynh còn khó tính lắm, dù sao mình cũng là ng` phương Đông mà, làm sao thoáng như phương Tây đc. Các thầy cô giáo cũng vậy thôi, cũng ở cái tuổi bố, tuổi mẹ mình, quan điểm cũng y hệt thế nên anh Adriano đừng ấm ức nữa mà làm giề muốn đeo khuyên thì để lúc ra khỏi trường, lúc đi học thêm hay đi chơi chứ em nghĩ đừng nên hy vọng có thể đeo khuyên mà lượn lờ đc bình an trong trường mình
small_angel is offline  

Old 30-11-2004, 19:55  

God Member

KL$: 52

con gái đeo đẹp
con trai thì không thể khen được...chả biết thẩm mĩ để đâu mà con trai lại đeo thứ đó lên tai oe.!!!!
Mà về cái dân trí trường mình thấp thì cũng phải thôi...không phải thấp mà là cực thấp...cái con mụ Oanh đoàn trường ngu vật....dưới 10độ mới được mặc các loại quần áo ngoài đồng phục......ngu dã man...chục năm nay chưa có năm nào dưới 10độ cả.Cái mùa đông năm nay khốn nạn với cái trường làng này rồi...Hay học sinh trường mình làm cái đơn kiện đê...14,15 độ mà kô được mặc quần bò ( lại cả quần đen) nữa thì có mà lòi kèn ra à

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 30-11-2004, 20:23  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Con trai đeo thì chẳng có gì mà phải oẹ cả, mỗi người có khiếu thẩm mỹ riêng. Bạn Friend nói thế chứng tỏ bạn giống giáo viên trường mình
Theo mình thì con trai đeo khuyên đẹp chứ, nhưng mà quan trọng là phải hợp, nhưng giáo viên trường mình ko hợp mắt thì ko cho đeo thôi. Đợi lên ĐH rồi thì tha hồ.
Anyway, ủng hộ con trai đeo khuyên (nhưng tai trái thôi nhé, đeo tai phải là pêđê và đeo 2 tai la con gái đấy.) Ủng hộ con gái có hơn 2 lỗ khuyên nữa. Nhìn cá tính hơn nhiều

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 30-11-2004, 21:29  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Quote:
Mà về cái dân trí trường mình thấp thì cũng phải thôi...không phải thấp mà là cực thấp...cái con mụ Oanh đoàn trường ngu vật....dưới 10độ mới được mặc các loại quần áo ngoài đồng phục......ngu dã man...chục năm nay chưa có năm nào dưới 10độ cả.Cái mùa đông năm nay khốn nạn với cái trường làng này rồi...Hay học sinh trường mình làm cái đơn kiện đê...14,15 độ mà kô được mặc quần bò ( lại cả quần đen) nữa thì có mà lòi kèn ra à
thật đúng là trường KL có khác...bên đống đa á..bạn em nó mặc quần bò từ hè ý...hồi hè đi học hôm nào cũng thấy thằng này mặc quần bò lửng... TS kim liên chán wá...

hôm nọ sáng em đi học..mấy con hàng xóm nó hỏi sao ko mặc quần bò? hic..nói ra...chúng nó kêu trường KL rẻ rách...định bênh nhưng mà sự thật là thế mà...

:X
dark_girl is offline  

Old 30-11-2004, 22:23  

Phá sản!

Ấy chết, sao lại nói trường KL rẻ rách, Kiêm Lin là trường cấp 3 nổi tiếng nhất HN mà .Mà nghĩ cũng thương cho bọn em, hồi xưa cứ đến mùa đông là anh mặc quần bò, không cần biết nó bao nhiêu độ, mà ông Tuệ có nói gì đâu, thậm chí không mặc cả áo khoác đồng phục, cũng chẳng bị làm sao cả. Thế mà không hiểu bi giờ cái trường này nó bị làm sao, dưới 10 độ thì đúng là mút chỉ!!!
Tommy_Lofilger is offline  

Old 30-11-2004, 22:25  

Phá sản!

Đừng bao giờ so sanh các trường khác với trương mình, dốt lắm, nếu em so như vậy thì thành ra mình ngang phân với chúng nó à .Có phải ai cũng vào được KL đâu, trừ khi chúng nó xin xỏ hoặc đút, mình phải làm cho chúng nó thấy mình là trên phân bọn nó chứ, hehehehe :p

Old 01-12-2004, 17:20  
conangtrecon

úi anh Tommy_lofilger anh là nhân a10 năm ngoái à em cũng học a10 nhưng mà sau anh 1 khoá(hihihiihihhiihihihhihi ) thế năm ngoái con trai a10 như thế nào hả anh??? thế sao bọn con trai lớp em bi giờ chán thế ạ hic hic hic :-s hổng hiểu các chị a10 năm ngoái có chịu cảnh nằm ngáp ruồi như con gái lớp em hông????? :p :p :p

Old 01-12-2004, 17:49  
blue_water_girl

ơ thía cai' anh tommy_lofiger ko fải là anh tommy_hifiger à, seo nick niếc jì mà jống nhau zữ zậy, lao hifiger học a2 hay seo cơ mà:O, thía anh lão là anh iem với nhau a:O
à mà anh ui bi h cứ chờ đến hum nèo dời dưới 10 độ anh mút chỉ còn em mặc wần bò nhá

Old 01-12-2004, 19:55  

Phá sản!

Í ẹ, nick của anh có phải là cái hãng Tommy_Hilfiger nổi tiếng đó đâu, nhầm rùi em ạ, nick của anh hoàn toàn khác, hehe, mà cái thằng Tommy_Hilflger là thằng nào, sao chẳng bao giờ thấy post bài ở đây zậy???

Lớp A10 của anh được cái là ít đực, nhưng mà toàn thằng chất lượng , điển hình nhất là... thôi, anh không nói đâu, ngại lắm :p .Đùa chứ lớp anh it con trai wá, có mỗi mấy thằng chơi được, còn đâu mấy bác kia toàn điện tử với lại rock, hix hix, phát ngán!!!!

Old 02-12-2004, 04:29  

Phá sản!

Thằng kia ko fải nói kháy dờ sến bọn tao,nhá.Giai 12A10 bọn anh nói chung là chất lượng khá() he he,ít nhất là cũng ga lăng với cả máu trong các hoạt động của lớp(phá hoại chẳng hạn).He he,mỗi tội năm nay mấy gương mặt "điển hình" thì đi tu nghiệp cả thành ra chắc là buồn hơn năm trước.Mí lại,chủ đề là khuyên tai mờ,seo lại đi lệch xa thế?????Chả biết nói zì,chỉ biết nói là đeo khuyên dek có zì xấu,thậm chí là đẹp ( )
@Sinh:he he,tao vừa có 1 cái lỗ ở tai,mày "săn" hộ tao xem ở chỗ mày có cái khuyên nào đẹp ko,nhá
Nightcrawler is offline  

Old 03-12-2004, 02:56  

Phá sản!

Ờ đúng đấy, đeo khuyên thì có cái giè là xấu đâu cơ chứ, hehehe, mọi người bít con bạn tui nó có bao nhiêu cái lỗ không (đang nói lỗ khuyên, không fải mấy cái lỗ vớ vẩn kia đâu ), nó có 20 cái lỗ tai, mỗi bên 10 cái, 2 cái lỗ mũi, một cái ở mày, một cái ở cằm, một cái ở sống mũi.Nhưng mà không fải lúc nào nó cũng đeo từng ấy cái khuyên cũng một lúc, mỗi hôm đeo một kiểu, nhìn chất vãi....

Nhưng mà dù sao thì cũng phải công nhận nó dũng cảm thiệt, mình là con trai có cho tiền mình cũng không dám làm như nó :"> .Đấy là chưa kể những chỗ "khuất", biết đâu nó cũng bấm thì seo

Old 03-12-2004, 17:15  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Đúng là dân trường KL có khác! chỉ có mấy bác đi du học hay có ý nghĩ thoáng thì mới ủng hộ tấm khuyên.. mà bấm khuyên thì càng đẹp chứ sao? bọn tây á,chúng nó bấm nhiều lắm..ko chỉ có tai như dân mình đâu..

em còn nhớ năm ngoái em bấm lỗ tai, mỗi bên 4 lỗ..thế mà bà chủ nhiệm bắt tháo ra chứ..còn mách mẹ em..chi cú ko tả được! em ko tháo ra thế là bà ý cáu tiết lôi ra chửi cho 1 trận! hci..chán ghê chứ!

mà blue water girl ơi! ấy sao mà đeo đc! bà chủ nhiệm lớp ấy kinh bỏ xừ! ấy mà đeo chắc bà ý giết ấy lun chứ chả chơi đâu.. ..

mà tuỳ từng người mới hợp thoai,chứ mặt xấu mà đeo vào.. chắc chạy mất dép từ xa!

dark_girl is offline  

Old 06-12-2004, 15:30  
chim_hay_buon

he he lớp anh đa phần là đực anh nào cũng duyên với cả lắm tài chỉ có 2 thằng 1 là thằng "tô mì - lỡ phải ghẻ" 2 là thằng "Hiệp sĩ xã xệ" kia là xấu trai đen hôi tính bủn xỉn bị cả lớp ruồng rẫy thôi he he he

Old 09-12-2004, 18:34  
sweet_leo_208

đúng là đeo khuyên thì đẹp thật.. chả thế mà mấy con bạn, thằng bạn mình đua nhau đi bấm... nhưng đeo gì thì đeo nhưng nghe 1 cái tai mà bấm những 10 lỗ thì rùng rợn quá... 1 tai chỉ tối đa 4 lỗ như dark girl là kinh lắm rồi...còn ko thì ít nhất 1 tai 1 lỗ.. còn con trai thì tuy`.. bấm 1 bên cũng đẹp chán .. ko cần fải bấm nhiều làm gì.Nói chung là tôi ủng hộ việc đeo khuyên..

Old 09-12-2004, 20:04  

Phá sản!

Hehe, lâu lâu mới thấy có người tâm lý như em Sweet_L, việc con trai đeo khuyên bi giờ không fải chuyện lạ nữa roài, thậm chí là thành mốt roài, tuy vậy vẫn có nhiều người cho rằng như thế là "hâm", có thể họ cũng đúng một phần, nhưng họ fải hiểu là xã hội ngày một thay đổi, con người có thể làm bất cứ cái gì mà họ muốn, as long as they are legal things!!!
Tui đang suy nghĩ là nên bấm lỗ ở đâu , vì bi giờ bọn con trai hầu như đứa nào nó cũng bấm, trông đẹp vãi, nhưng mà mình không đú được với chúng nó, vì chúng nó toàn bấm ở cằm, ở lông mày...hix hix trông cũng đẹp thật nhưng mà... em không dám, không thì phụ huynh em oánh chét , chỉ bấm vào tai là cùng thoai!!!

Old 10-12-2004, 08:17  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Còn nhớ năm ngoái mới đến trường, đi lạc lung tung cả. Có một cậu bạn tốt bụng đã chỉ đường giúp mình. Trông cũng cute. Đeo khuyên tai, nhìn hay cực. Nhưng đến ngày hôm sau thì mình... quên béng mặt mũi cậu ta ra làm sao :"> Có điều, nhờ đôi khuyên tai mà sáng hôm sau mình nhận ra cậu ta cùng... homeroom với mình!!! Từ đấy cứ vào homeroom là check xem có đôi khuyên nào không hihi.. Về sau phát hiện ra cậu ta cùng ngày sinh với mình cơ, trùng hợp ghê nhỉ. Và cậu ta thành bạn trai của một trong những đứa bạn mình quý nhất.

Ôi khuyên tai! Quá tuyệt!!!

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 10-12-2004, 16:54  

Phá sản!

The nàyn nếu mọi người có thấy bức xúc thì mình sẽ phân tích để thấy rõ được. Nói chung, cái việc khuyên tai cũng giống như nhiều thứ khác, tất cả chỉ quy về hai chữ: tâm lý chung.

Ngày trước, khuyên tai xuất hiện chỉ để dành cho phụ nữ, nhưng đàn ông thì luôn phải tìm ra những thứ mới lạ cho riêng mình chứ. Ví dụ, ngày trước chỉ có phụ nữ làm tóc thôi, và thời trang tóc cho phụ nữ mới thật sự đa dạng. Nhưng về sau đàn ông cũng bắt đầu quan tâm đến việc làm đẹp cho tóc của mình. Và thế là thời trang tóc dành cho đàn ông trở nên thịnh hành. Chẳng thế mà lần trước ở lớp mình học thêm, có mấy thằng con trai bàn nhau về vấn đề đi ép tóc, sau đó làm kiểu tóc uốn ra đằng sau gì đó. Nói chung là rất phức tạp. Đó cũng là tâm lý chung của con người, khi thấy mình không bằng được người khác ở một điểm gì đó. Thế cho nên mốt đeo khuyên tai ở cả phái nam cũng không nằm ngoài chuyện đó đâu. Xét cho cùng thì các bạn nam có quyền tạo ra các mốt cho mình, và đeo khuyên tai ở con trai cũng chẳng có gì là xấu. :">

Thế nhưng mà ngay từ đầu khuyên tai xuất hiện ở phái nam cũng gắn với những hình ảnh không đẹp. các bạn có đồng ý thế không. Mình nhớ là người Tây người ta mới làm thế, mà có phải ai cũng thế đâu, chỉ có mấy đứa con trai hay chạy nhảy ngoài đường, ít khi chú ý học hành mới khởi xướng ra chuyện đấy Thế cho nên các bạn nam đeo khuyên tai, cũng như các bạn nữ bấm liền một lúc hai ba lỗ là đều bị các cụ nhà ta quy vào chuyện không hay rồi. Thế nên các thầy cô mình nghĩ vậy cũng phải thôi.

Xét cho cùng thì xuất gia phải tùy tục, đã học ở KL thì cũng đừng có cố làm gì vượt quá xa so với phạm vi quy định của trường. Nên có gì thì cố chờ đến lúc học đại học vậy.

Răng: Cố gắng gõ dấu và cách một dòng trắng giữa các đoạn văn bạn nhé. Cảm ơn nhiều.
van7111988 is offline  

Old 10-12-2004, 18:24  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

làm rì có qui định khuyên tai chỉ dành ch con gái,ai bảo đeo khuyên là hâm,thế chắc trên thế giới này nhiều thằng hâm lắm,có khi cả mấy bố thần tượng của các bà nữa.Các cô cấm đeo khuyên ko phải vì wá lạc hậu mà sợ dân KL mình lại bắt đầu học thói ăn chơi,đú đởn thôi

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 10-12-2004, 22:16  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
hix hix trông cũng đẹp thật nhưng mà... em không dám, không thì phụ huynh em oánh chét , chỉ bấm vào tai là cùng thoai!!!

Thôi thôi...bác Tommy cứ nói vậy! :p sợ thì nói ra đi..có ai cười đâu mà ngại chứ... anh có bấm thì fụ huynh của anh cũng ko nói gì đâu...mà chỉ sợ anh nhát wá..ko dám thoai!

---------------

nói chung là bấm lỗ đeo khuyên đâu có giè đâu! :p

dark_girl is offline  

Old 11-12-2004, 13:47  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Hì hì.. Thỉnh thoảng mới thấy có người ngồi gõ một bài dài dằng dặc như em van7111988 nhỉ. (Nhưng lần sau chịu khó gõ bằng tiếng Việt có dấu em nhớ, không khổ người đi thêm dấu cho em lắm cơ!). Thì chị cũng dành chút hứng & thời gian ngồi đáp lại em nhá.

Đoạn đầu của em nhìn chung chị đồng ý. Vấn đề tâm lý chung em đặt ra cũng đúng. Nhưng đến đoạn này thì chị không có cùng quan điểm:
Quote:
Thế nhưng mà ngay từ đầu khuyên tai xuất hiện ở phái nam cũng gắn với những hình ảnh không đẹp. các bạn có đồng ý thế không. Mình nhớ là người Tây người ta mới làm thế, mà có phải ai cũng thế đâu, chỉ có mấy đứa con trai hay chạy nhảy ngoài đường, ít khi chú ý học hành mới khởi xướng ra chuyện đấy Thế cho nên các bạn nam đeo khuyên tai, cũng như các bạn nữ bấm liền một lúc hai ba lỗ là đều bị các cụ nhà ta quy vào chuyện không hay rồi. Thế nên các thầy cô mình nghĩ vậy cũng phải thôi.
Thế này em ạ.. Lấy chứng cớ ở đâu ra mà bảo những cậu trai đầu tiên đeo hoa tai là "không hay" nào? Nhất là khi em ghép chuyện này vào "người Tây", thì nhầm lẫn lớn rồi. Phần lớn thanh niên nước ngoài đều chơi bời rất khủng khiếp - cho dù họ có chăm lo chuyện học hay không. Chơi bời là để giải trí, không bị nhìn nhận một cách tiêu cực như ở nhà ta. Chẳng có lý gì để nhìn những cậu trai đầu tiên đeo khuyên tai một cách xấu xí như thế cả.

Chỉ vì "tâm lý chung" mà thôi, chứ không phải thực tế đâu em ạ. Tâm lý chung là những gì là lạ, mới ra đời, chưa từng thấy trước kia, thì dù tốt dù xấu đầu tiên sẽ bị dân tình soi mói, bình luận trước đã. Vô hình chung tiếng xấu thường đồn xa hơn thì phải. Cho nên thay vì được gắn những danh hiệu "đổi mới", "sáng tạo", "cá tính", những người mở đầu cho một phong trào mới thường bị cho là thế này thế khác, không hay ho gì cho lắm.

Quote:
Xét cho cùng thì xuất gia phải tùy tục, đã học ở KL thì cũng đừng có cố làm gì vượt quá xa so với phạm vi quy định của trường. Nên có gì thì cố chờ đến lúc học đại học vậy.
Cái này chị đồng ý. Nội quy này quả thực không quá khó để tuân theo đến vậy. Tất nhiên chị không đồng ý với nội quy này (cũng như chuyện nhuộm tóc vuốt keo vv).. Nhưng một điều nhịn để chín điều lành...

Hi vọng thầy cô ta sẽ cởi mở hơn với những xu hướng trẻ không-có-gì-là-xấu này!

Răng is offline  

Old 11-12-2004, 19:53  

Phá sản!

Đúng đó, chị Răng nói chí fải,

Quote:
Chỉ vì "tâm lý chung" mà thôi, chứ không phải thực tế đâu em ạ. Tâm lý chung là những gì là lạ, mới ra đời, chưa từng thấy trước kia, thì dù tốt dù xấu đầu tiên sẽ bị dân tình soi mói, bình luận trước đã. Vô hình chung tiếng xấu thường đồn xa hơn thì phải. Cho nên thay vì được gắn những danh hiệu "đổi mới", "sáng tạo", "cá tính", những người mở đầu cho một phong trào mới thường bị cho là thế này thế khác, không hay ho gì cho lắm.
hehehe, giá mà bố mẹ em cũng nghĩ như chị thì có fải tốt không.Nhưng em nói thế không fải là bố mẹ em cổ hủ, có điều là họ vẫn cho em còn bé, không nên đú đởn, khi nào trưởng thành rồi thì em muốn bấm gì thì bấm, muốn nhuộm thế nào thì nhuộm, thậm chí nếu em thích tattoo cũng chẳng sao....Nhưng bao giờ thì em mới thực sự "trưởng thành" trong con mắt bố mẹ em đây???hix hix...Con vẫn còn bé bỏng lắm sao hả bố mẹ....

Old 13-12-2004, 17:11  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
....Nhưng bao giờ thì em mới thực sự "trưởng thành" trong con mắt bố mẹ em đây???hix hix...Con vẫn còn bé bỏng lắm sao hả bố mẹ....

oài...anh là cục cưng mà.. thì baba mama fải giữ gìn đấy chứ...:p mà cũng chả biết bao giờ con mới là ng` lớn đây...Hic..chịu hết nổi.. hu hu..ko thể hiểu nổi là tại sao trong mắt ba mẹ em vẫn chỉ là 1 con nhóc.. cú wá...

hôm nọ đeo mấy cái khuyên tai thoai mà ba mẹ em đã gào lên nào là.."trông hư wá"...."tháo ngay ra.." ...."chả giống ai cả..." hu hu ức wá...

dark_girl is offline  

Old 16-12-2004, 04:21  

Phá sản!

Đấy,mẹ anh cũng nói y như thế đấy.Nao` la`"lai căng",rồi"mất dạy" rồi "đầu trộm đuôi cướp" rồi "trong nha` này ngoài tao với em mày ra có ai đeo khuyên tai đâu".Khiếp lắm cơ,nghe thì chả dc chữ nào vào tai,nhưng cứ vâng bừa,tưởng qua,nhưng trình mẹ cao hơn trình của mình,thành ra cuối cùng fải tháo ra cho nó tự bít vào.Geeeeezzzz!
Nightcrawler is offline  

Old 16-12-2004, 06:40  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

He he, con bạn thân nhất của Alex bấm thêm 2 lỗ ở trên, mẹ ko nói gì, rồi nó rủ rê mình, mặc dù mình rất sợ đau, nhưng cũng bấm thêm 1 lỗ, để tóc xoã, bố mẹ chẳng biết rì, đến 1 hôm, mẹ gọi lên phòng gọi dậy, tia thấy, bảo là con bấm lỗ tai nữa à, con D nó rủ rê hả, thì giả vờ ngủ, quay mặt sang chỗ khác, nhưng mà sau đấy ko thấy mẹ nói rì nữa. Chắc thấy con gái lâu mới về nên chiều, hè hè. Có rì lần sau về bấm thêm 2 lỗ nữa, tiếc quá, đợt vừa rồi ko bấm luôn. Chẹp, tuy cũng hơi sợ đau.

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 16-12-2004, 06:50  

God Member

KL$: 145

Nói chung bấm lỗ tai hay xăm mình đều ko phải là xấu , hoàn toàn ok , mình có thích hay ko thôi
Bên này có nhiều đứa xăm mình phết

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 16-12-2004, 12:25  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Nói chung bấm lỗ tai hay xăm mình đều ko phải là xấu , hoàn toàn ok , mình có thích hay ko thôi
Bên này có nhiều đứa xăm mình phết

oài..đấy là bên tây...chứ bên Việt mà xăm với bắn lỗ á...ng` ta gọi mình al2 người ngoài hành tinh...hic..sợ lắm..

Anh hàng xóm nhà em hôm nọ nhuộm vàng...mà đẹp trai trắng trẻo nên trông đẹp lắm..thế mà mấy con mụ hàng xóm cứ thấy anh ý là kêu anh ý đú đởn.. cứ nhuộm tóc hay khác với mọi ng` là bị goi nt à? hu hu... Đúng là VN

dark_girl is offline  

Old 17-12-2004, 16:11  
funpool

Con trai đeo khuyên tai kể ra thì cũng là lạ , nhưng nhìn thì kể ra cũng không sao, miễn là khong wá hippy là được, nhưng theo tui thì đeo một khuyên là được rùi, không cần phải đến quá nhiều đâu, đẽ gây phản cảm lắm /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>

Old 17-12-2004, 19:07  
1_No_Fear_1

Trông mấy thằng đeo khuyên tai nhìn ngứa mắt vãi lúa , chẳng ra dáng đàn ông tí nào ... Tưởng hay lắm nhưng theo tôi chẳng khác gì đú bẩn ...

Máu thì xâu miẹ mấy lỗ ở rốn cho nó máu , việc gì phải đeo ở tai !

Old 18-12-2004, 16:19  
sweet_leo_208

ô hay thì người ta đeo ở tai còn khoe được chứ đeo ở rốn thì khoe cái quái nào được. đến lúc đấy lại fải mặc áo ở rốn thì người ta lại bày đặt nói này nói nọ kinh lắm..

Old 18-12-2004, 19:00  

God Member

KL$: 145

Đeo ở tai là bình thường mà , chứ còn đeo ở rốn con gái còn có chứ con trai thì thành lẹo cái hả ông No Fear ?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 18-12-2004, 19:00  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

hic...ấy ko biết anh ý là dân a18 à.. he he..máu lắm đấy..chắc anh ý cũng fải có vài cái ở rún roài nên mới nói vậy..

mà con trai sao bấm ở rốn đc. hic sợ thiệt..
..nếu mà bấm ở rún thì ng` đ1o là ng` nước khác roài..ko fải ng` Vn nữa.. :p

dark_girl is offline  

Old 18-12-2004, 21:54  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Những khuyên ở rốn trông thường rất điệu. Trông cũng hay ho... Bây giờ thì mới thấy con gái bấm ở rốn thôi. Nhưng biết đâu mấy năm nữa các bác con zai cũng thấy hay hay thì làm sao nhểy

Hiện giờ Răng thì chỉ có một lỗ tai mỗi bên, giản dị thôi. Cái này bấm suốt từ hồi bé tí, mẫu giáo hay sao í. Chẳng nhớ có đau hay không. Một thời gian bị... mất khuyên tai nên đeo có 1 bên . Gần đây mama mới tiếp tế cho đôi mới nên ngoan ngoãn đeo 2 bên rùi. Chứ cứ để nó tịt lại thì phí /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>. Tương lai thì chưa biêt được nhỉ. Tình hình là tai bấm nhiều lỗ trông điệu hơn nhiều! :p (khà khà mama mình đọc đến đây chắc thở dài ngao ngán )

Nói chung đeo khuyên không dừng lại ở tai nữa rùi. Đeo ở mũi, hay chân mày, chắc mọi người cũng thấy nhiều. Những ai đeo ở lưỡi, hay phần dưới môi (chẳng biết gọi là gì nhểy ) không hiểu lúc nói chuyện có khó khăn không nhỉ??? Nhưng nói chung bấm lỗ ở những chỗ đấy đau lắm. Mà Răng nhìn cũng chưa thấy đẹp. Nên thôi, hổng dám mô. Có Chúa mới biết được người đời còn đeo khuyên ở những chỗ quái quỷ nào nữa trên cơ thể!!!

Mọi người đi bấm thêm lỗ ở tai có đau lắm không? :-s Hình như ở tai cũng có chỗ đau nhiều hơn, chỗ đau ít hơn nhểy. Răng nhát quá :-ss

Răng is offline  

Old 19-12-2004, 06:28  

Phá sản!

con trai đeo khuyên ở rún???chưa nghe thấy bao h>Mà nếu đeo ở rún thì lúc nào cũng fải cởi trần để khoe ah(vì con trai làm zi` có áo "hở rún" )
Nightcrawler is offline  

Old 19-12-2004, 07:40  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Đấy đấy đấy trước kia người ta cũng nghĩ về chuyện con zai đeo khuyên tai thế đấy em ạ Cần rì fải cởi trần. Chỉ cần mặc áo không cài cúc/không kéo féc mơ tuya là được mà (trông lại manly chít thôi ) . Hay em Nightcrawler đi tiên phong xem sao !

Răng is offline  

Old 19-12-2004, 11:18  
burself

anh Night mà làm cái trò đấy thì còn ai dám gọi là anh nữa, mình ghét nhất thể loại con trai cố tình phanh áo khoe đô

Old 20-12-2004, 07:25  

Phá sản!

tình hình la` nếu nguời em dc như Ặc nôn thì em đã...đeo khuyên rún từ lâu rồi,nhưng khổ 1 nỗi em lại đô như Em chã nên...thôi,em chả dại,vừa đau,lại vừa bị gái ghét.Thiệt

Răng:
Nightcrawler is offline  

Old 20-12-2004, 19:01  
sweet_leo_208

thôi cứ trung thành với 1 bên tai là được rồi .. đua theo thị trường mà làm gì. Nước mình cổ hủ nên đừng liều ko nó lại cho là THẰNG ĐIÊN thì đau đời. Con trai mà sắng sủa 1 tí có cái khuyên thì quả là tuyệt

Old 20-12-2004, 19:08  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Đàn ông con trai mà cứ khoe rún thì chán thật..pd mất roài ý chứ..
..Mà thoai..con trai bấm 1 bên trai là ổn roài..cần gì cứ nhiều khuyên..

dark_girl is offline  

Old 26-12-2004, 14:04  

Member

KL$: 2

Ko thik con trai đeo khuyên tai , thế nào ý , hâm hám lắm

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 26-12-2004, 16:07  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

Ace àh, thích hay ko thích là tuỳ mỗi người muh, con trai đeo khuyên chưa thấy bị ai chê xấu cả, chỉ thấy mỗi là chê đú thôi, nhưng muh chơi ko đú ko gọi là chơi, học ko chăm ko gọi là học, việc jề ra việc nấy

đang định bấm 1 lỗ nên hết sức cổ vũ

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 26-12-2004, 16:27  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Thứ nhất là bấm lỗ còn fải xem có hợp với mặt mình hay ko nữa.. chứ các bác thử xem..1 tên trông vẻ đầy học hành..sao có thể bấm lỗ.. mặt đeo quả kính.. úi giời..mà bấm lỗ đep khuyên ..hết chịu nổi..

dark_girl is offline  

Old 26-12-2004, 16:54  
RG Female

Member

KL$: 259
Awarded 1 time(s)
Sent 1 thank(s)
School: Bông Sen Vàng Giữa Lòng Thành Phố
Class: A1 (2002-2005)

đeo khuyên đẹp chứ sao, tui cũng khoái người đeo khuyên, nhưng chỉ khoái ai đeo ... 1 bên thôi . Tui cũng bấm 1 bên rùi nhưng mà từ trước đến nay không thích đeo đồ đạc linh tinh vướng víu trên người (có mỗi cái đồng hồ + 1 cái dây chuyền bạc đeo từ bé là đã đủ lắm rồi ), cho nên đeo khuyên được 1 thời gian thì ... tháo .
Nói thật nhé, nhìn con trai đeo khuyên 1 bên trông ... kool cực

Tớ khoái con trai đeo khuyên !

and so it is
just like you said it would be
life goes easy on me

most of the time...
RG is offline  

Old 26-12-2004, 19:18  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

nhưng mà đeo fải hợp với kiểu ng` chứ.. chả có thằng nhóc nào trông học hành mà lại đeo khuyên cả..

dark_girl is offline  

Old 27-12-2004, 03:05  

Phá sản!

Sao ko???Anh đây chứ ai, chỉ có điều anh ko fải là nhóc thoai :p

Old 27-12-2004, 04:36  

Phá sản!

mày thì học hành cái nỗi zì???Mà mày sướng, ông bà zà mặc kệ, chứ ông bà zà tao...khó lắm.À mà em dg muốn tìm thằng vừa đeo kính vừa đeo khuyên hả, có anh đây , Đeo kính zâm
Nightcrawler is offline  

Old 27-12-2004, 06:04  
burself

Xmas năm nay được tặng 1 đôi khuyên tai độc, nổi bật ra phết --->đến là sướng, phải đeo để còn làm cho mình nổi bật chứ
có thằng bạn hôm trước về VN chơi, bấm khuyên gọi điện thông báo cho ông bố làm bố cấp cứu đi bệnh viện luôn, khổ thân thằng cu!

Old 27-12-2004, 09:48  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

em không thích đeo khuyên tai ( trông cứ thế nào í )

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 27-12-2004, 16:29  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Mà em thấy dân KL có mấy ng` đeo khuyên đâu..

dark_girl is offline  

Old 27-12-2004, 18:21  

Member

KL$: 2

Sao ko , đầy ra , ko chỉ 1 lỗ , mà 2 3 lỗ chứ chẳng chơi hehe , nhưng mình thik con gái bấm lỗ tai ^^ thik rợn luôn ^^ , con trai thi` ... hừm hừm
To anh xtkl : em chỉ bảo em ko thik thoai mà , tất nhiên là tuy` từng người rui` , muh anh định bấm áh , khổ thân cái ông chủ hàng bấm , bấm xong hỏng cái bấm của người ta hehe

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 04-01-2005, 16:37  
chepchep

Khuyên tai huh? Hay mũi? Or trán? cứ bấm mí đeo đi..chả ai nói đc...nói thì đã quá muộn..bấm mất rồi còn đâu..nói mãi đc chắc...trường mình nếu có thì chỉ có thầy Phú thôi...suốt ngày doạ lôi bố mẹ hs đến giải quyết mấy vấn đề vớ vẩn như nhuộm tóc,,làm tóc quăn,bầm nhiều lỗ trên tai..v...v...cuối cùng thì cũng chẳng làm đc gì...thế mới buồn

Old 04-01-2005, 17:03  
sweet_leo_208

thì thế mới nói.. chuyện đã rồi thì còn làm trò gì được nữa đây nhể.. nói qua nói lại cũng chỉ là nói.. có mang bố mẹ đến thì cũng chỉ doạ được một hồi thôi còn đâu thì vẫn ý mình định đoạt mà.. lo gì của bọ

Old 04-01-2005, 17:38  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

đẹp đẹp thì hãy bấm , còn nếu mà chỉ để khoe nhiều thì thôi , nhìn mấy bà trông phát khiếp , chỗ nào cũng chi chít

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 04-01-2005, 18:31  

Phá sản!

he he con trai bấm khuyên nhìn ... kool chứ =^,^=
ri` mà em d_g phản đối dữ thế
Nhí Nhố is offline  

Old 05-01-2005, 16:00  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Em ko fản đối.. nếu đẹp thì okie..chứ xấu mà nhìn như ma thì xin hồn..lướt nhẹ cho em nhờ..

dark_girl is offline  

Old 05-01-2005, 16:03  
conangtrecon

hihiihihihi bạn em nè 1 phát 3 chú ý rủ nhau đi bấm lỗ 5 ạ

Old 05-01-2005, 16:15  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

bấm hay ko..ko fải vấn đề,chỉ cần đẹp là đc

dark_girl is offline  

Old 05-01-2005, 16:40  

Phá sản!

Các cô các cậu nói đi nói lại cũng thế thoai, tóm lại là ai muốn bấm thì bấm, nhưng mà nếu thấy đẹp thì hãng bấm , kẻo lại biến mình thành trò cười :p :p :p .
Không hiểu ai nghĩ ra cái trò bấm lỗ này, lúc đầu thì chỉ là ở tai, sau đấy là mũi, lông mày, lưỡi, môi, rốn, rồi ngay cả ở "chỗ hiểm" nữa thì fải :"> .À mà tui còn nhìn thấy một em bấm vào má nữa cơ, hixhix, nó có má lúm đồng $, nên khi cười + với cả cái khuyên đó trông đẹp lắm, nhưng mà không hiểu là tại sao nó vẫn sống được sau khi bấm vào má

Old 06-01-2005, 00:57  

Phá sản!

ĐÃ ai nhìn thấy đứa nào bấm voà...răng chưa, độc vãi lìn
Nightcrawler is offline  

Old 15-01-2005, 19:29  
conangtrecon

hờ hờ hờ chưa thấy ai có đủ dũng cảm đó cả mấy thằng bạn iem chỉ bấm lỗ 5 thui nhìn hay phết,nhưng o nên coi đó là hành động thể hiện bản lĩnh đàn ông

Old 16-01-2005, 06:15  

Phá sản!

anh có con bạn bấm vào răng, đợi mấy hum nữa, hết vacation chụp ảnh cho mà xem
Nightcrawler is offline  

Old 16-01-2005, 06:40  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Chị mới thấy thể loại gì như nó đính 1 viên kim cương (hay nhựa gì đó ) vào răng thôi. Trông cũng ngồ ngộ. Chẳng hiểu nó làm thế nào mà đính được . Răng cứng thế fải khoan chứ bấm sao được nhờ .

Răng is offline  

Old 16-01-2005, 08:05  
burself

ở răng thì chắc là dán rồi, ngày xưa mình cũng đã từng một thời răng lợi nhìn "vãi sành điệu", cứ như kiểu cả Hà Nội có mỗi mình kẹp răng kiểu tây, mọi người nhìn vào cứ tưởng đú đởn :p

Old 16-01-2005, 14:58  

Phá sản!

khiếp quá , mấy ông này người hết chỗ rồi thì sao không bấm luôn vào .... ấy cho nó độc , bấm vào răng ảnh hưởng đến ăn uống , ảnh hwưỏng đến sức khoe lắm .
daibangtrang is offline  

Old 17-01-2005, 01:35  

Phá sản!

ngu! bấm vào ấy thì ảnh hưởng đến dân số. Ăn ko dc thì còn húp cháo dc, chứ ấy ko dc thi` chú làm léo zì có option?
Nightcrawler is offline  

Old 17-01-2005, 16:21  

Phá sản!

option là chi zậy ????
daibangtrang is offline  

Old 17-01-2005, 21:55  

Phá sản!

chú về tra từ điển, nhá, anh chả thừa hơi đi đôi co với chú
Nightcrawler is offline  

Old 19-01-2005, 21:39  

Phá sản!

Đây nhé, các bác nhìn vào hàm trên, bên trái(của các bác).Ảnh mờ tại máy ảnh 4`.Xông cảm

ZZZZZOOOOOOMMMMMM ZZZZZOOOOOMMMM
Nightcrawler is offline  

Old 19-01-2005, 21:53  

Phá sản!

Nhìn ảnh này tao cứ tưởng nó bi dau dính vào răng

Old 21-01-2005, 15:38  
beluga

nói chung thì mình là người VN mà,đứa nào cute thì đeo còn được,chứ đứa nào đú mà đeo thi...oẹ oẹ,trông như là mấy bà lên đồng i',còn chuyện cho phếp hay ko thì tuỳ người vì... như em đã nói rồi đấy,mình là người Vn mà!!!!!!!!!!!!

Old 21-01-2005, 20:53  
loveyou

Con trai đeo khuyên 1 bên.....soooo koollll Mà nói chung bây giờ, ở vn ko biết, chứ sang đây, thằng nào nhìn ổn ổn nó mới dám đú kiểu đó, ko ra đường bị người ta chửi cho, còn nhục hơn mà guys nào nhìn ổn, đeo khuyên thì..... hihi, ko còn từ gì để tả :">

Old 25-01-2005, 17:10  

Phá sản!

Chả cần thằng nào ổn hay ko ổn mới đc đeo khuyên, cứ đeo khuyên vào là ổn hết

Old 26-01-2005, 10:25  
fect

úi giời ơi!!!biết đeo khuyên tai ơ đâu nhỉ?đúng ra chỉ là một vấn đề đơn giản thôi nhưng nói ra thì phưc tạp thật mọi người ạ...theo tui thì con trai hay con gái con gái đeo cũng được nhưng phải hợp cơ,,,,như tommy_loifilger thì cũng được đấy chứ.....vì vậy mọi người đừng quan niệm là chỉ có con gái mới được đeo khuyên tai...tui là con gái nhưng rất thich con trai đeo khuyên tai nha....chỉ cần dược kệch cỡm thôi..

Old 26-01-2005, 11:43  

Phá sản!

Hix........ Hum trước gặp mấy thằng đú bẩn
Ăn mặc thì như điên ý ( áo phông, sơ vin quần tây ) thế mà đeo mấy cái khuyên =====> trông vãi hàng

Ối dời, sao trên đời lại có cái loại như thế nhỉ

Theo em, khuyên chỉ hợp với những anh nào cute ( như NY mình ) thui :"> :"> :">
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 26-01-2005, 17:46  
fect

theo tui thì chỉ cần mình thích là đuợc có sao đâu....tuy nhiên đừng kệch cỡm quá là đuợc...chứ ko ra duờng lại nhác thấy người chỉ chỏ thì...hic hic...nhưng tui chẳng thấy ai đề cập đến việc bấm lỗ tai rất đau cả....tui thì rất thích nhưng chịu,sợ đau lắm,chả biết làm gì để hết sợ cả....có ai thấy sợ như tôi ko???

Old 29-01-2005, 16:09  

Unverified Member

con trai đeo khuyên nhìn rất hay, nhưng chỉ là 1 bên thôi chứ đồng đều 2 bên thì quá đàn bà mà anh nào nhìn cute 1 tí, cao ráo, mấy cái thằng nhìn đen đen bẩn bẩn, mặt thì ... là cả 1 sự thất bại của tạo hoá thì đừng đeo, đeo vào người ta cười cho lại ra đánh, ko biết là mình sai chẹp ...
Miss_Independent is offline  

Old 29-01-2005, 17:44  
scorpionkl

Hay dog gì , trông vừa bẩn vừa mất dạy

Old 01-02-2005, 18:03  
fect

thế nào là bẩn thế ????định nghĩa hộ cái đi,cái gì đúng thì thôi chứ sao lại nói thế???cái bạn này thật la... chẹp chẹp

Old 01-02-2005, 18:09  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

chả dại mà đeo khuyên,về ông bà già chửi,đến lớp cô cũng chửi,thích thì đi sắm mấy wả khuyên kẹp,lúc nào thchs thì kẹp,được cái là trông cũng hay phết ,chỉ tội mất chất wá

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 27-02-2005, 02:52  
tun86

y kiến này nghe có vẻ ổn nhất, kể ra thi thắng ku này cũng thông minh ra phết đấy nhỉ

Old 27-02-2005, 08:49  
lemontree_2610

Răng: Chú em lemon tree thôi trò xào bài người khác đi nhá. Lần trước chị khoá có thời hạn. Chứ lần sau là vô hạn đấy. X-(!

The nàyn nếu mọi người có thấy bức xúc thì mình sẽ phân tích để thấy rõ được. Nói chung, cái việc khuyên tai cũng giống như nhiều thứ khác, tất cả chỉ quy về hai chữ: tâm lý chung.

Ngày trước, khuyên tai xuất hiện chỉ để dành cho phụ nữ, nhưng đàn ông thì luôn phải tìm ra những thứ mới lạ cho riêng mình chứ. Ví dụ, ngày trước chỉ có phụ nữ làm tóc thôi, và thời trang tóc cho phụ nữ mới thật sự đa dạng. Nhưng về sau đàn ông cũng bắt đầu quan tâm đến việc làm đẹp cho tóc của mình. Và thế là thời trang tóc dành cho đàn ông trở nên thịnh hành. Chẳng thế mà lần trước ở lớp mình học thêm, có mấy thằng con trai bàn nhau về vấn đề đi ép tóc, sau đó làm kiểu tóc uốn ra đằng sau gì đó. Nói chung là rất phức tạp. Đó cũng là tâm lý chung của con người, khi thấy mình không bằng được người khác ở một điểm gì đó. Thế cho nên mốt đeo khuyên tai ở cả phái nam cũng không nằm ngoài chuyện đó đâu. Xét cho cùng thì các bạn nam có quyền tạo ra các mốt cho mình, và đeo khuyên tai ở con trai cũng chẳng có gì là xấu.

Old 04-03-2005, 17:27  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

Chẹp chẹp ([img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/> , bi h muh đeo khuyên thì mất quyền lợi nhiều lắm vì mama vẫn nắm tình hình về tài chính , chắc tìm khuyên kẹp thui, chú lovestory có biết mua khuyên kẹp ở đâu ko chỉ anh với

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 04-03-2005, 21:45  
jennifer

Gần trường mình có tận mầu hàng bán đấy. không thì lên gần trường Ám cũng có mấy hàng.Muốn buôn thì lên Cầu Gỗ, hàng Ngang, đầy ,chỉ tụi phải chịu tìm thui!!

Old 05-03-2005, 00:37  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Có gan thì đi bấm, ko có thì thôi, lại còn đú đi đeo khuyên kẹp . Mình thích đeo khuyên, miễn là ko có ảnh hưởng đến người khác thì cứ đeo, thế thôi.

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 05-03-2005, 09:01  
jok

Đeo khuyên hả,con gái thì chẳng hề gì( với đk là đeo không khủng bố lém chứ em mà đeo như DG thì cũng bị chửi thui^^)

còn con trai hả,muốn điệu phải chịu đau thui,mặc kệ mấy đám thầy cô giáo đó,vẫn đeo như thường.nhưng mà cách tốt nhất tui thấy vẫn là đi chơi hẵng đeo cho đỡ ngứa( ngứa cả mấy ông bà và ngứa cả mình)

P/s: nhưng mà em lạy các anh,anh nào mà phong cách hippi thì đừng đeo nhé><

ah, mà em nhớ ra hồi trước mình cũng đeo khuyên kẹp , hai wả bóng nhựa màu hồng to tướng, tiếc là mất rồi chứ không khéo thành mốt.

Old 05-03-2005, 18:24  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

@ artemix :ko phải ko có gan anh ạ,nhưng mừ biết nghĩ 1 tí nên chơi khuyên kẹp cho an toàn,ông anh học nước ngoài thì thoải mái chứ trong trường mình vẫn còn kinh lắm anh ạ
Nhưng mà đeo khuyên kẹp cũng bất lợi phết,hum trước đi chơi bóng rổ kẹp vào,cuối cùng rơi rồi bị dẫm nát bét

Rùa is offline  

Old 07-03-2005, 06:58  

Phá sản!

hồi trước nhìn con trai đeo khuyên thấy ghê ghê kiểu gì ấy :-s nhưng giờ từ hồi gặp một thằng vn ở đây đeo cái khuyên trông rõ đẹp nên thay đổi tư tưởng hẳn. Sau này có lần gặp một thằng hongkong cũng đeo khuyên một bên nhìn dễ thương không chịu được làm mình mất hẳng cái cảm giác ghê ghê hồi nào nói chung là nếu ai biết chọn khuyên cho đẹp và hợp với mặt mình cũng như phong cách ăn mặc của mình thì nhất rồi còn gì !!!
crazyinlove is offline  

Old 13-03-2005, 14:00  
cugia87

ê tui chẳng thấy đeo khuyên tai có tội tình gì nhưng quả thật tui thấy bây giờ các ban đeo khuyên tai là quá sớm hay sao ấy trông già chết đi được thật đấy

Old 24-03-2005, 08:39  

Senior Member

Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Post ảnh thay cho lời nói....ủng hộ bấm khuyên!

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 27-03-2005, 10:09  

Phá sản!

em bấm khuyên 1 tháng rồi,bố mẹ ko biết vì tóc em hơi dài,che khuyên đi,thế nhưng sắp fải cắt tóc,huhu,thế là ngày fải tháo 2 lần,ăn cơm trưa và ăn cơm tối rồi
omo_sieusach is offline  

Old 08-04-2005, 18:18  
hoa_cut_lon1

cho em (lovestoryA1) quảng cáo quả khuyên kẹp

Old 20-04-2005, 16:05  
jok

con trai đeo khuyên thì có thể đẹp đấy nhưng ông art đeo thì xấu wá><.
hè hè, chắc ko fải tại ngưòi đâu, chắc là tại đôi khuyên nó xí thôi.

Old 21-04-2005, 06:26  

Phá sản!

hồi trc tôi bấm khuyên tai mà chẳng ai biết mới hay tôi dạy cách cho. Bạn về nhà mua mấy cái băng để băng vết thương nhỏ nhỏ ý băng vao roài bố mẹ hỏi bi sao bảo là cạo râu chằng may đứt nếu ko tin cho xem xem song roài ngày mai đi bấm thật thì cô giáo hay bố mẹ cũng chẵng ai biết dc mà nhớ bấm sàng thứ 6 roài để đến chiều chủ nhật roài vót cái tăm nhỏ nhỏ thay cái khuyen đó the là chẳng ai biết ca hehhe nhg cô giáo tôi cô Diệp dạy toán vẫn bắt bài dc tai cứ khoang 1 tháng lại có 1 thằng băng tai hêhh nhg kệ chẳng sao đâu khi nào gặp cô giáo thì tháo ra hồi đầu tôi chưa quen tương ko tháo dc nhg roài dần dần thành quen tháo lắp 1 tay nhanh lắm bi giờ tôi sang nước ngoài roài nên tôi bấm cả 2 bên này đang mốt con trai bấm 2 bên
khanh_mau_lanh is offline  

Old 01-05-2005, 23:04  

Phá sản!

KL$: 130
Awarded 1 time(s)
Class: A2 (2004-2007)

bấm làm giề!Bấm kô sạch sẽ cẩn thận nó nhiễm trùng rồi mung mủ ra thì .... hết đeo gì luôn^^
SirCold is offline  

Old 02-05-2005, 02:28  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

^^tuỳ vào wan niệm thôi,nhưng theo anh nghĩ đeo khuyên thì nên đeo khuyên kẹp,ko để lại vết .Kẻo về sau già rồi lại ân hận 1 thơi trai trẻ bòng bột mà khó có cách gì xoá đi được(tương tự như xăm mình ) ^^.

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 03-05-2005, 23:44  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

Quote:
Originally posted by Gà@02-05-2005 @ 02:28
^^tuỳ vào wan niệm thôi,nhưng theo anh nghĩ đeo khuyên thì nên đeo khuyên kẹp,ko để lại vết .Kẻo về sau già rồi lại ân hận 1 thơi trai trẻ bòng bột mà khó có cách gì xoá đi được(tương tự như xăm mình ) ^^.
đeo làm gì.đeo khuyên kẹp đau bỏ miệ!còn bấm lỗ thì --->như anh Gà đã nói
SirCold is offline  

Old 12-05-2005, 15:44  

Member

sao thăng Sircold dân trí thấp thía nhỉ đeo khuyên thì đẹp chứ làm sao.
Mấy lần xin ông bà già đeo khuyên nhưng ko được thì chịu thôi em cũng thích đeo khuyên lắm nhưng mà kô giấu được

Welcome to KLNet 6!
ntk5star is offline  

Old 12-05-2005, 16:23  

Phá sản!

Awarded 1 time(s)

mày thì thế nào chả nói đc!Thử đeo đến xem bà Hoà bà í cắt tai
SirCold is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network