Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 10-11-2004, 12:40  

Phá sản!

KL$: 0

Khi một bạn học sinh,bị vướng áo khoác vào yên xe nên lỡ va vào một chiếc xe khác, người đàn ông trung niên đó liền la mắng , rồi thản nhiên cho xe cán qua chân bạn đó?? Tại sao ông ta không nghĩ đưọc rằng đấy chỉ là một điều vô ý ?? Tại sao ông ta không hỏi han bạn đó mà chỉ lo cho chiếc xe??
Khi một bạn gái mặc áo dài,tà áo bị cuốn vào bánh xe, tại sao không có ai cúi xuống giúp đỡ bạn hay chỉ là che cho bạn đó?? Tại sao các bạn trai cứ thản nhiên nhìn, rồi đi qua?? Và ở trên lớp , đó sẽ là một đề tài thật hay để bàn luận!!
Khi một người phụ nữ đèo con nhỏ bị một bạn lỡ quệt xe vào?? Tại sao cô ấy chỉ biết quát bạn đó mà không thể nói " Cháu đi cẩn thận vào!!" . Tại sao cô ấy lại thốt ra những lời tệ hại trước mắt con trẻ?? Em đó sẽ nghĩ sao và liệu em có bắt chước mẹ không??
Khi thấy một viên đá giữa đường, tại sao ai ai cũng thản nhiên đi qua?? Tại sao không ai bớt chút thời gian để vứt hòn đá đó ra chỗ khác??
Tại sao.. tại sao.. Tôi có hàng trăm câu hỏi " tại sao" . Tôi cũng chẳng thể tìm ra được câu trả lời. Hay cứ để nói xuôi đi??!!
zaza is offline  

Old 19-11-2004, 15:28  

Phá sản!

Hôm kỉ niệm 30 năm thành lập trường và lại có bao nhiêu câu hỏi tại sao nữa... chúng tôi được ngồi cạnh lớp 12a15 và..shock nặng về lũ con trai. Khi những lẵng hoa bị đổ xuống, dù rất vướng víu vì phải mặc áo dài nhưng bạn tôi vẫn đứng lên , dựng lại chúng. Lần 1, lần 2.. gió to khiến mọi công lao của cúng tôi đi tong. Và bất chợt nhìn sang các bạn nam lớp 12a15 ( các bạn trai lớp tôi phải đi " làm nghĩ vụ quân sự " hết cả rồi)Bọn họ nhìn nhau, cười cười gì đó rồi xô đẩy nhau.. Một bạn dũng cảm tiến lên phía trước và.. lại quay trở về vì.. vài lãng hoa đổ là quá nhiều với bạn đó. Tại sao bọn họ lại có thể làm như vậy nhỉ??
Rồi khi đến tiết mục của các thầy giáo, bọn họ đã có những cử chỉ thật tồi tệ. Tai sao họ không thử đặt địa vị mình như vậy xem sao?? .. Tôi cảm thấy thật buồn và thấy thật kinh khủng!!
Con trai bây giờ tệ quá!!
zaza is offline  

Old 19-11-2004, 15:47  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Nhớ lại có một lần, anh ga-lăng dắt xe máy cho 1 em, em ý đón lấy chiếc xe mà chẳng thèm cảm ơn, chẳng thèm nở một nụ cười nữa chứ, cứ làm như anh có ý định gì ý. Buồn mênh mang. Nhưng nói chung nếu có điều kiện anh vẫn cố tỏ ra thật ga-lăng với chị em, tốt với người cao tuổi và trẻ em. Tuy nhiên, chắc cũng có những lúc mình vô tình hoặc vì nhiều lý do gì đấy, lại phải tặc lưỡi coi như không biết và hy vọng một người nào đó sẽ làm thay việc của mình.

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 20-11-2004, 11:02  

Phá sản!

Ôh, anh Xít đoán giỏi quá ta !! Đúng là có người làm hộ các bạn nam ấy anh ạ!! Một bạn ..nữ cùng lớp lớp . Anh nghĩa sao về việc này??
Em hơi bị nghi ngờ là các bạn ý "đành tặc lưỡi nhờ người khác làm hộ." Họ còn đùa cợt, đùn đẩy nhau, cười rất khả ố!! Chán...
Đôi khi cũng tự hỏi là tại sao mình cứ phải để tâm những chuyện đó!! Ai cũng nhìn thấy, nhưng mấy ai bức xúc như mình nhỉ?? Mình có quá dở hơi??
zaza is offline  

Old 20-11-2004, 11:33  
smallangel_no1

KL$: 0.00

con trai bây giờ nhiều khi như thế. Nhưng em nghĩ đó chỉ là 1 số nhỉ trong 1 nủa nhân loại thế giời. năm em học lớp 9 . em và con bạn học cùng lớp học thêm với 1 boy. HÔm đấy đứa bạn em mất chìa khoá nên không về được. Thằng bạn đi trưóc, 1 lúc sau thấy nó qyau lại bảo" trời tối quá, ko thấy bọn mày đâu nên tao quay lại xem sao". rồi còn giúp chúng em phá khoá. THực ra hành động đấy rất nhỏ nhưng thực sự khiến bọn em cảm động. CÒn nhiều người em que. ĐI ăn bao giwò cũng ăn gấp đôi con gái và toàn đứng lên về trước, mặc tiền nong cho con gái lo trả. THực ra em cũng ko hiểu tại sao con trai khác nhau đến thế

Old 20-11-2004, 12:02  

Phá sản!

[-o< HN đất chật người đông
Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều
Cái đó cũng có gì lạ đâu hi`hi` giá mà ai cũng đc như mình thì tố quá he he. Nguyên tắc số 1 " đi ăn ko để con gái trả tiền". Nguyên tắc số 2 "Ga lăng đúng lúc... ga lăng <> ngu "
Hehekltt is offline  

Old 20-11-2004, 12:09  
cloy_bong910

Trên đời này còn quá nhiều dấu hỏi chấm bị bỏ lửng. Một lần đi trên đường từ Mai Dịch về sân vận động Mỹ Đình, chính mắt tôi thấy một chuyện cực kì là lùng Một lũ xe ôm cứ lẵng nha lẵng nhẵng theo một tốp toàn con gái tay xách nách mang (chắc vừa về quê lên) họ đã bảo là không cần đi rùi nhưng mấy thằng khốn nạn đấy vẫn cứ bám theo còn có những hành động không đứng đắn, đi dằng trước là một chú cao to có vẻ cũng vừa đi vê quê lên. Chú có thể thản nhiên đi không thèm ngoảnh mặt lại , mặc dù tôi biết nếu lúc ấy chú chỉ cần bước chậm lại đã có thể giúp các chị ấy thoát khỏi tình thế khó khăn đó Tôi nghĩ nếu chú ý thử đặt trường hợp đó là con gái mình chú ý sẽ đứng lại can thiệp
Mong các bạn hãy nhìn đời bằng con mắt trìu mến hơn nữa :*

Old 21-11-2004, 09:51  
smallangel_no1

thực ra em ko bảo con trai đều phải khao con gái vì đâu phải đứa con trai nào cũng có tiền nhưng chuyện đi ăn mặc kệ con gái trả tiền em thấy kiểu gì ý. HÔm đấy rõ ràng em chẳng ăn cái gì, thấy bọn con trai ra 1 chỗ nói chuyện, con gái thì cứ gần như đùn đẩy nhau, thế là em dành trả cho nhanh. Con trai ko có money thì em chỉ cần tự trả cho mình ( tuy là ko hay) là được roài. Thật ko hiểu nổi

Old 21-11-2004, 14:54  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Con trai bây giờ toàn như vậy thôi zaza ạ! Con trai bây giờ khả ố, bỉ ổi, và hiếm có ai là tốt và tử tế lắm!

Lớp mình ngay cạnh lớp 12a15 đấy! có lần con bạn mình đi qua cái lớp đây, tếh là mấy thằng con trai lớp đây đứng ngoài hành lang cứ trêu nó..và còn làm rất chuyện xấu hổ nữa!

Hay bây giờ, bạn có biết ko? Yêu nhau rồi, vậy mà vẫn có thằng con trai chửi bạn gái mình chả ra gì! X-( Liêu như vậy có đáng là con trai ko?

:X
dark_girl is offline  

Old 21-11-2004, 16:49  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

thế thì fải nói sao đây? sự thật là thế!
...10 thằng con trai thì 9 thằng khốn nạn ...nói ra thì có bao nhiêu fần trăm là tử tế?

tớ đây chơi thì chơi thôi!ko có chuyện thân thiết với thằng nào đâu! vì lũ chúng nó khốn nạn lắm!...

nhưng chắc vẫn còn 1% là tử tế và bao gồm bạn trai tớ!

dark_girl is offline  

Old 22-11-2004, 23:48  
Hi_my_friend

Tớ cho lên 2% đấy ! Nhiều đứa tốt thì nó cứ đần thế nào ý , còn bọn nhanh nhẹn thì đấy như trên kia kìa ! Đến chán !
Khiếp quá mà "bẹn trai" nào ga-lăng mà mình biết nó thì toàn là cũng đểu đểu ga-lăng để cưa gái á ! Bực cả mình !
Để xiem tiếp con gái thì sao nốt cho nó công bằng ko thì mình thành thiếu khách quan : Chẹp , bạn nào mà hiền thì cũng nhát + có rì đấy khiến người khác cho là kiêu ! Người thì kể cũng ko hiền lành nhưng cũng ko đến nỗi chửi bới loạn xị rì nhưng muh vô cảm (hờ hờ hình như có mình), cũng ko thiếu con gái muh đanh đá ! Có những bạn chỉ đanh đá vui vui thôi, cũng dễ thương lắm,có bạn thì đanh đá đến vô tình ! Trng số đấy có những bạn đanh đá mà vẫn tốt ở nhưng chuyện nhỏ như thấy lẵng hoa nó có đổ thì dựng lại như trên kia chẳng hạn (ví dụ thoai !), có bạn thì hiền đấy nhưng cũng dửng dưng thui !
Kết lại là người có nhiều mặt tốt xấu !

Old 23-11-2004, 12:33  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Con trai bây giờ tốt thì lại đần! còn ko thì cứ hâm hâm làm sao ý...
Mình sợ kiểu con trai văn vẻ lắm! cứ thấy chúng nó là mất dép! nhưng ít ra là còn đỡ hơn mấy cái thằng mất dậy hay soi...
hôm nay đi dưới tầng 1 có mấy thằng cứ soi mình ghê đếk chịu nổi...
đấy nhé! lớp 12 toàn 1 lũ hay soi!

dark_girl is offline  

Old 23-11-2004, 17:06  

Phá sản!

Oài, vậy là topic này lại là nơi nói xấu bọn con trai. Híc không, tớ không muốn như vậy đâu. Tớ chỉ muốn có nơi để chia sẻ những bức xúc trong cuộc sống thôi. Và đương nhiên dính vài chuyện không hay về lũ con trai .Tất cả những XY tớ biết đều đáng mến và nói chung là " biết điều" nhưng công nhận sau khi được ngồi cạnh các boy a15 , tớ ..thật sự thấy ..kinh!!! Ngoài đường thì thôi, không nói làm gì nhưng người cùng trong một trường mà làm như thế thì tệ quá!! Hi vọng tớ sẽ không phải gặp những chuyện như thế này nữa.
zaza is offline  

Old 23-11-2004, 18:19  

Phá sản!

Tôi tự hỏi... tại sao... tại sao lại cứ trông chờ sự giúp đỡ của người khác... bạn là con gái... bạn có quyền được hưởng sự chăm sóc của phái nam... nhưng tại sao lại như vậy nhỉ? đó là 1 suy nghĩ thuộc về tiềm thức... bạn muốn những bạn nam giúp đỡ mình vần việc thuộc-trách-nhiệm-của-đàn-ông, nhưng bạn ơi, vì sao? con người là thế, không bao giờ có thể quên đi lợi ích của mình dù là trong 1 phút giây để hoàn toàn nghĩ cho người khác. bạn trách cứ, bạn băn khoăn... và tôi cũng băn khoăn
duck_duck is offline  

Old 23-11-2004, 20:03  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Vậy anh cho rằng mấy thằng con trai a15 soi gái là quyền lợi của chúng nó à? Em xin bái fục anh wá! Anh cho rằng mỗi người có 1 quyền bình đẳng và chuyện con gái cần được con trai giúp đỡ là 1 chuyện gì đấy thật ....to lớn ạ?
..vậy xin hỏi anh 1 câu, như thế nào mới đáng là 1 thằng đàn ông?
......chẳng nhẽ thấy mấy đứa con gái đi qua và đưa mắt nhìn vào những....chỗ ko đáng nhìn! thì như vậy gọi là bỉ ổi!

dark_girl is offline  

Old 24-11-2004, 16:58  

Phá sản!

Bạn nên nhớ là tớ không hề mong đợi sự giúp đỡ nào cả. Tớ cũng chẳng kể nghèo, kể khổ về những chuyện khó chịu. Tớ không nghĩ tới lợi ích của bản thân vì những chuyện đó chẳng đem lại cái gì. Nó đòi hỏi ý thức của mỗi người thôi. Tớ hi vọng bạn cũng muốn những cử chỉ tuy nhỏ đó nhưng sẽ khiến những XX như tớ thấy cảm mến các bạn hơn nhỉ??
Tớ cũng đang hỏi xem một " thằng đàn ông" ngày nay là như thế nào?? Còn yên tâm đê, tớ chẳng hề mất lòng tin vào người khác giới đâu vì hihihi ít nhất tớ đang có ai để mong nhớ ...
zaza is offline  

Old 24-11-2004, 18:39  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Em trả lời hộ chị nhé! 1 thằng đàn ông ngày nay là 1 thằng (theo quan điểm của bọn nó) thì fải biết hút thuốc lá, hút tài mà, biết bốc đầu xe máy, biết đong gái! Ko chỉ dừng lại ở đó đâu...nào là cái gì cũng fải biết như đánh nhau cho nó có tí oai của thằng đàn ông....hay yêu rồi đá vài em....thế đấy! bản lĩnh đàn ông bây giờ là như thế đấy!

dark_girl is offline  

Old 26-11-2004, 08:21  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2003-2006)

Nếu theo như dark girl nói thì đàn ông bây giờ hư hỏng hết à /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>
Con trai bây giờ cũng nhiều thằng tỏ ra "sĩ dởm" như vậy thật, nhưng cũng không nên vơ đũa cả nắm thế. Xã hội nào mà chả có người thế này thế kia. Có người tốt, kẻ xấu, có người tử tế, có thằng đểu cáng chứ.

Dù gì đi nữa thì cũng mình cũng biết rằng trên thế giới này vẫn có một người con trai rất tốt (không những với mình mà với tất cả mọi người) và đặc biệt là vẫn luôn và rất yêu mình

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 26-11-2004, 11:50  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

..... Mình thì tìm được 1 tên nhưng hắn cũng chỉ được cái tốt tính chứ ko ngoan ngoãn gì đâu!

..thế đấy....sao mà bất công thế? sao mình ko tìm được ai thế này? mà chả có thằng nào xứng đáng cả...hic! nói thế thôi chứ có 1 bạn... :"> bạn ý tốt lắm...

~~~> xứng đáng hơn khối thằng khác!

dark_girl is offline  

Old 28-11-2004, 21:39  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Hẹ ... em darkgirl có vẻ bức xúc phết nhỉ ( thấy post bài máu thế ) Mà sao toàn thấy em toàn vơ đũa cả nắm thế hả cái gì nó cũng có cái có đực , gạo thì có gạo nếp gạo tẻ , con gì thì con cũng có người tốt kẻ xấu <--- làm gì tất cả ai cũng đến mức tệ hại như em " kể lể " thế kia ?

Hehe ... ku hehehektkl <--- ai cũng như mày thì thế giới này không có đàn " không phải bà " mất

To mr Xit : Em công nhận với anh bây giờ mà lon ton ra help <-- nếu nó ko tròn mắt soi mình từ đầu đến đít ( rồi lạnh lùng lướt thẳng ) thì chí ít nó cũng nghĩ là " àh , thằng này lại đang có mưu gì với bà đây " <-- sau vài lần thế này thì đến bố Thạch sanh cũng phải đổi tên thành Lý Sanh . Tóm lại chi nên giúp đỡ " phụ nữ " nhỏ tuổi ( các em này tâm hồn không ám đen như lớp đàn chị chúng nó ) + " ưu tiên " các bà mẹ VN anh hùng . Chấm hết !

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 29-11-2004, 06:34  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Nếu đời lúc nào cũng tốt cũng đẹp thì đâu phải là cuộc đời.
Có 1 người rất quan trọng với Alex, đã nói rằng: "Cuộc sống là như vậy. Nếu như chuyện gì cũng đều đều nhàn nhã, bình yên thì chẳng ai hiểu hết được ý nghĩa của nó". Và Alex thấy rất đúng, nếu ko có cái gì để so sánh thì bạn chẳng thể phân biệt được cái gì tốt và cái gì xấu cả.
Tôi nghĩ, có lẽ ở mình, cái tư tưởng, con trai là phải giúp đỡ con gái quá lớn. Con gái cứ nghĩ đấy là lẽ đương nhiên. Nghe thật buồn cười, chẳng có gì là đương nhiên như vậy. Ai phải tự lo được cho mình đã, đừng trông cậy người khác. Sao các bạn gái ko giúp đỡ nhau, mà cứ phải yêu cầu 1 bạn trai? Con gái thì có gì mà ko tự làm được?
Cuộc sống ko phải ở đâu, lúc nào cũng như lúc nào. Cũng có lúc thế này, lúc thế kia. Đừng lên án nó, mà hãy góp phần sửa nó.
Hỏi bạn zaza 1 câu, thế bạn đã bao giờ dừng lại chỉ để mỉm cười và nói 1 câu hỏi thăm với 1 người xa lạ đi ngược chiều chưa? Nếu chưa thì bạn hãy làm đi, hoàn thiện mình trước khi yêu cầu người khác hoàn thiện.
Cũng như 1 ai đó nói "Để chỉ ra lỗi lầm thì có hàng ngàn người, nhưng để giải quyết nó thì chỉ có 1". Đừng là người chỉ nói.
Còn nếu bạn đã làm rồi, thì sao bạn ko tiếp tục phát huy và tham gia các hoạt động tình nguyện nhỉ? Bạn tôi tham gia quyên góp giấy, bán lấy tiền cho trẻ em mồ côi, và các đối tượng xã hội khác. Những cái bạn kể, chỉ là những gì xảy ra ngoài cuộc sống, khi con người đã bị cái bon chen mệt mỏi mài mòn lý trí. Còn nhiều người để phải giúp hơn nhiều,...

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 30-11-2004, 16:12  

Phá sản!

Cảm ơn Alex, dù gì thì cũng có một người muốn đưa những gì tôi muốn biết về đúng quỹ đạo . Tôi khẳng định lại lần nữa là tôi không hề muốn nói xấu con trai. Tôi tôn trọng và yêu mến họ. Tất cả những chuyện tôi kể ra, chỉ là hạt cát rất nhỏ và hi vọng nó sẽ không làm tôi mất đi những xúc cảm đẹp về họ.
Còn về những gì tôi đã kể ra, chẳng nhẽ cơm áo, gạo tiền lại làm mất đi những thứ đáng quý nhất của con người sao?? Nếu như ai cũng vội, ai cũng chỉ quan tâm cho riêng mình thì cuộc đời buồn lắm ,bạn ạ!! Những điều tôi kể chẳng phải để lên án, chẳng phải để than thở mà chỉ là mong muốn những ai đọc bài này, hãy dành một phút để suy ngẫm. Cuộc đời không phải màu hồng nhưng bạn cũng làm ơn đừng vịn cớ đó mà lí giải cho những hành động của bạn !!
Tôi chẳng phải là một người hoàn hảo nhưng ở mọi nơi tôi đều cố gắng sống sao cho đẹp . Có thể là nhường chỗ cho cụ gìa, hay nhường đường đi trước cho một phụ nữ đang mang thai... Tôi cũng vội, cũng mệt mỏi với những toan tính cho cuộc sống lắm chứ nhưng tôi tin rằng chúng không thể khiến tôi bị chai sạn, hay làm ngơ trước cuộc đời... Vâng, tôi sẽ nhìn lại bản thân và thành thật mong các bạn hãy hiểu cho tôi!!
zaza is offline  

Old 01-12-2004, 03:17  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Cái này khó nói lắm zaza ạ, dù sao thì, thay mặt cuộc đời cảm ơn vì ko phải ai cũng đã đánh mất trái tim nhạy cảm của mình.
Nhưng bạn có tin không? Hãy để KLnet lưu giữ những dòng bạn viết, để rồi, 10, 20 năm nữa, bạn đọc lại, chắc chắn là sẽ khác những gì bạn nghĩ hiện giờ đấy. Cuộc sống vô tình lắm, và cả con người cũng vậy. Ko ai có thể đa cảm được, nhớ có câu "khi người ta bị đau chân, thì sẽ chẳng nghĩ được đến cái chân đau của người khác đâu".
Xã hội bây giờ là như vậy, con người là như vậy, muốn cải thiện thì chỉ có thể làm từng bước, dần dần chứ ko nên gấp gáp. Hy vọng bạn giữ được những suy nghĩ tốt đẹp đến khi bạn lớn, và hy vọng sẽ dạy con bạn để có 1 lớp người kế cận có trái tim đẹp.
Đừng lên án, khi cuộc sống đã quá khó khăn, khi con người ko có giáo dục, họ cũng khiến phần con trong bản thân họ tăng lên.
KR

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 01-12-2004, 05:30  

God Member

KL$: 145

Cuộc sống muôn màu ...và ko phải lúc nào cũng là màu hồng ..và con người sinh ra là để đối mặt với nó .Có lúc bạn sẽ nản sẽ phàn nàn về những tiêu cực của cuộc sống , nhưng đó là những lúc để bạn hiểu rằng phải chống lại nó , đấu tranh với nó .Đã là người chúng ta hơn động vật ở chỗ đó ,chúng ta nhận ra cái cần và làm để đạt dc điều đó , đến khi đạt dc rồi ...thoả mãn rồi , lại tiếp tục này sinh và lại đấu tranh .Xét cho cùng đời người chiến đấu liên tục ko ngừng nghỉ .
Vậy nên đặt câu hỏi cho những tiêu cực của cuộc sống ko sai nhưng cách tốt nhất là biết sống chung với nó ,bới ko có cái gì hoàn hảo cả ... con đường mãi phải đi và ko có kết thúc đâu .
Sống lạc quan và yêu đời !!!!

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 02-12-2004, 12:55  

Phá sản!

"Ngày 30/11/04
Một ngày u ám ,nặng nể. Mới ngày nào cả lớp còn rủ nhau tới viện K thăm mẹ nó mà giờ.. Ai cũng khóc. Tiếng nức nở làm mình ngẹn ngào quá!! Ai cũng mơ hồ tin vào một phép màu kì diệu nhưng có lẽ chỉ có người bệnh mới biết sự sống của mình đang dần cạn kiệt. Cũng lại hỏi " tại sao".Tại sao thượng đế lại đem những người tốt ra đi?? Tại sao không để cho nó được ở với mẹ lâu hơn, và để bác có thể thấy tương lai của những đứa con thơ?? ... mình nghĩ có lẽ mình đã có câu trả lời nhưng hãy để nó trong sâu thẳm trái tim!!"
Mệt mỏi qúa nhưng còn biết bao điều đang chờ . Mình sẽ sống cho thật xứng đáng và để rồi chẳng phải nói lời hối tiếc!! Cảm ơn những lời chia sẻ của mọi người. Mình sẽ cố gắng!!
zaza is offline  

Old 11-12-2004, 13:37  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

- Trong mỗi cuộc đời, một cơn mưa nhỏ sẽ rơi nhưng nếu có một người bạn, bạn sẽ chịu đựng được tất cả, vì người bạn sẽ như cây dù che trên đầu bạn và giúp bạn nghĩ đến những ngày nắng ấm.

- Trong mỗi cuộc đời, có ngày nọ sẽ yếu nắng mặt trời, nhưng nếu có một người bạn, dẫu trời nắng có yếu đi cũng không sao. Bởi vì, bạn có thể chia sẻ những khoảng thời gian ấm áp với một người bạn - điều ấy rất quan trọng. Vì bạn có thể nói chuyện và đi dạo cùng nhau, hoàn toàn không lo âu khi tay trong tay...

- Trong mỗi cuộc đời sẽ có một cơn gió nhẹ tạt ngang qua, nhưng nếu có một người bạn - người có thể đi cùng đường với bạn - bạn sẽ được hướng dẫn chọn lựa nẻo đường nên đi... Bởi người bạn ấy sẽ bày tỏ quan điểm của họ và thêm vào đó một tiếng nói mới.

- Trong mỗi cuộc đời, một người bạn sẽ đến với bạn, bạn sẽ thấy mình được quan tâm và sẻ chia...

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 21-12-2004, 12:58  

Phá sản!

Mọi người àh.Nếu để nói về cái xấu của cái xã hội hiện nay nhiều lắm.Chỉ có điều nếu như mình cứ nhìn vào những cái xấu đó thì chỉ suy nghĩ tiêu cực thôi.Hãy sống thoải mái ,làm nhưng điếu mà sau nay mình sẽ ko hối hận.
Còn những cái mình nhìn thấy ,dù đẹp hay ko ,thì hãy coi đó là một phần tất yếu của cuộc sống.
Mình đang sống giữa đời thường chứ ko phải la chuyện cổ tích,ko thể mong muốn một Happyending cho tất cả mọi người.Chúng ta cũng đừng đổ lỗi cho số phận vì mình nghĩ rằng:mỗi con người tự quyết định số phận của mình.Hãy quyết định cho sáng suốt vì cuộc sống chỉ đến một lần.
happygolucky is offline  

Old 21-12-2004, 19:07  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

nói chung..cứ mỗi ngày đi học là mình lại thấy xã hội bi h chán thật..từ thầy cô cho đến bạn bè..
..bây giờ làm đếk gì có đứa bạn nào chơi với mình mà ko vì tiền mà ko lợi dụng...rồi thì thầy cô bây h hiếm ng` dậy học sinh theo đúng nghĩa DẬY HỌC lắm..nào là toàn vì tiền..cái tình thầy trò bị gạt sang 1 bên...nói chung có quá những điều cần fải nghĩ...và cần fải hiểu rằng mình chả bao h có thể fê fán nó đc..vì đôi khi mình cũng mắc fải..

dark_girl is offline  

Old 26-12-2004, 09:00  
sweet_leo_208

xã hội bao giờ chả có những chuyện như vậy.. xấu có .. tốt đẹp cũng có nhưng bản thân mình cứ hãy luôn sống thật và luôn sống tốt. Đừng bao giờ để những thứ vật chất chi phối bản thân vì như thế nó sẽ mất đi những cái gì là tự nhiên mà chỉ là sự giả tạo đơn thuần mà thôi.

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan