Go Back   KLNetBB > Our Class > Khóa 04-07

Old 09-11-2004, 10:15  
interview

KL$: 0.00

Bạn có thấy mình đã lớn, mình đã biết suy nghĩ. Chính vì thế bạn tập hút thuốc, uống rượu, hay tập tành trang điểm. Bạn làm như vậy để làm gì????Để làm người lớn, hay để khoe mẽ, ra vẻ ta đây con nhà giàu, hay để làm dáng trước các bạn khác giới. Theo quan điểm của phần lớn những người mà tôi quen, những điều vừa kể trên thật là vô nghĩa. Không phải cứ bạn xinh là người khác thích bạn, không phải cứ bàn giàu mà có khối người theo, không phải bạn biết hút thuốc, chửi bậy, đánh nhau mà bạn đã lớn. Xét cho cùng chúng ta cũng vẫn chỉ là những đứa trẻ to xác. Ai đồng ý với quan điểm của tôi???

Old 09-11-2004, 11:49  

Senior Member

KL$: 371
Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2004-2007)

Trang điểm á? Còn tuỳ thuộc. Nếu trang điểm nhè nhẹ thôi thì cũng không sao. Vì cũng bắt đầu lớn rùi. Nếu bây giờ ngố quá thì cũng không hay.
Và còn xem là ở đâu nữa. Rõ ràng đến trường thì chẳng để làm gì rồi. Khuyên mọi người đến trường cũng chẳng nên làm thế mần gì, chỉ tổ bị soi mói thôi.
Còn vụ đánh nhau, hút thuốc kia thì rõ ràng là hâm roài. Làm mấy cái trò đấy để làm gì. Chỉ hại sức khoẻ thồi, mà rồi nó có giúp gì cho tương lai của bản thân mình đâu.
Đánh nhau... rút cuộc... thể hiện được gì. Những người khác chẳng bao giờ đánh giá cao bạn chỉ vì bạn giỏi đánh nhau.

------------------------------
Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 10-11-2004, 14:44  
heo_con_to_mo

Quote:
Trang điểm á? Còn tuỳ thuộc. Nếu trang điểm nhè nhẹ thôi thì cũng không sao. Vì cũng bắt đầu lớn rùi. Nếu bây giờ ngố quá thì cũng không hay.
Nghe rất đúng .Còn vun đánh nhau nó chẳng làm cho bạn lớn hơn đâu cùng chẳng chứng tỏ được gì nó chỉ làm cho nhưng người nhin bạn thấy thật xấu chẳng có gì nổi bật cả mà làm người khác nghĩ nên tránh xa nó trước khi nó cho mình ăn đòn.Hút thuốc thật kinh khủng ko thể nào thở được với thứ ko khí đầy khói thuốc đấy và hiện nay nhiều bạn gái cũng ko thích người iu mình hút thuốc hay người wen của minh cũng thế.Chính vì vậy những gì bạn cos làm như trên chẳng làm bạn người lớn hơn đâu mà chỉ làm bạn trẻ con hơn thôi

Old 11-11-2004, 17:46  
smallangel_no1

Về chuyện hút thuốc, chửi bậy đánh nhau thì tất nhiên là tớ phản đối rồi. Còn về phần trang điểm, tớ biết ý của bạn interview là không nên đánh son màu, đánh phấn, kẻ mắt gi gì đó. Đấy là đi đến trường thì ko nên thôi chứ nếu đi chơi thì chắc cũng ko sao, nhưng ko nên loè loẹt quá, trông như búp bê bị bọn trẻ con nó vẽ bậy vào mặt ý.

Old 23-11-2004, 10:10  

Phá sản!

KL$: 0

các em gái đừng có bắt trước mấy chị khoá trước mà tác hcị vô cùng em ơi chị thấy năm nay các em rất ngoan và đáng yêu rất trẻ con các em đừng làm mất sự hồn nhiên mà khoác lên mình một vể đẹp không có thật chị không hề ủng hộ việc bạn bè của chịo trang điểm loè loẹt nhưng bọn nó là thế đâm lao thì phải theo lao vì một khi đã trang điểm mà tẩy trang đi thì bọn nó chẳng khác gì xác ướp cả
lovely_bunny is offline  

Old 23-11-2004, 10:13  

Phá sản!

còn những em trai chẳng ai bảo các em người lớn khi đi tán tỉnh mấy bà chị lớp lớn hay hút thuốc lá phì phèo trong căng tin đâu nên các em hãy nhìn lại cách ăn nói của các em với các chị lớn hơn đi chị thấy các em thân mật đến độ cợt nhả rồi đấy tuổi này chẳng ai bắt các em phải thể hiện gì hết chỉ cần các em sống hồn nhiên theo đúng lứa tuổi của mình thôi hiẻu chưa
lovely_bunny is offline  

Old 24-11-2004, 17:30  
interview

trời đất!
em ngất rồi đây.Con gái năm nay mà đáng iu á.
Đánh nhau như điên ý.Lúc đánh nhau mặt vẫn trang điểm mới sợ chứ.nhìn thấy mấy bà mặt son phấn oánh nhau nhìn phát khiếp ha
Thế cho nên chả có chuyện hiền lành dễ thương đâu
toàn những ác quỷ đội lốt người cả đấy

Răng: Lần sau gõ có dấu bạn nhé. Thanks.

Old 25-11-2004, 10:17  

Phá sản!

đấy là số ít thôi em ơi làm gì phải bức xúc thế với lại con gái khoá 31 trang điểm loè loẹt chị cũng nhìn thấy rồi nói chung là cái loại đấy xem như hỏng rồi đừng để ý làm gì con gái mà đánh nhau thì cũng chẳng có làm sao đâu lúc các em điên lên rồi thì con trai hay con gái mà chẳng đánh nhau không bọn nó lại bảo la phân biệt là con gái phải yểu điệu thục nứ nên nhìn bất kì việc gì không nen phiến diện các em ạ ( kinh nghiệm của người đi trước )
lovely_bunny is offline  

Old 25-11-2004, 13:33  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

bà bunny này làm gì mà khen các em ý ghê thế,lớp 10 năm nay mà ngoan thì khối 10 năm ngoái có mà ngoan gấp 10 lần cơ ,nhưng cũng đúng là có những em hiền lành đáng yêu,nhưng cũng chỉ là số ít thôi,nhiều đứa trông đú đởn + vô văn hoá lắm,nhiều đứa hội hè thì chả có nhưng cứ thích đi ăn theo mấy đứa khác mà vênh váo cơ ,nhưng dù sao là anh chị thì ai cũng muốn chúng nó tốt lên cho mình được nhờ,nhưng có phải mình nói là nó nghe mình luôn đâu cơ chứ .

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 26-11-2004, 08:45  
heo_con_to_mo

Công nhận là chị bunny khen hơi wa .Con gái năm nay ko hiền đâu chị ơi em xem thử hết roài thấy lớp nào con gái cũng đanh đá nhưng mấy vụ con gái đánh nhau là số ít .Còn lũ con trai thì ôi giời ơi xấu cả cục (sory các bạn nam tớ chỉ nhận xét đúng thôi) nhưng phì pheo thuốc lá thì em chưa thấy lần nào bởi vì bọn nó hút trong nhà vệ sinh thì các tiền em cũng chẳng nhìn thấy nhưng mà có nghe wa thấy thật là kinh khủng .Nói tóm lại ý kiến của tui là : con gái ko nên trang điểm wá loè loẹt khi đến trường con trai thì ko nên hút thuốc và chửi bậy wá lố

Old 26-11-2004, 16:50  

Phá sản!

hi`hi` các em đừng nói thế khoá nào mà chẳng có người này gười kia với lại các em ko hiền nhưng các em cũng ngoan có nhưng con học lớp 10 mà ... chẹp chẹp nhìn mặt thôi cũng chẳng muốn tiếp chuyện rồi chui vào phòng vệ sinh mà bấmd điện thoại thì hỏng hẳn rồi gọi thì cứ ngang nhiên mà gọi chứ lén lút như thế làm người khác nhìn vào rất phản cảm còn con bé vân a5 ý khiếp chỉ vì nó mà chị không thể nói chuyện được với bất kì một em nào a5 chỉ vì một lần đi đằng sau và nghe em ý ... văng
lovely_bunny is offline  

Old 29-11-2004, 05:51  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Quote:
chui vào phòng vệ sinh mà bấmd điện thoại thì hỏng hẳn rồi gọi thì cứ ngang nhiên mà gọi chứ lén lút như thế làm người khác nhìn vào rất phản cảm
cái phòng vệ sinh trường mình còn ko dám bước chân vào chứ đừng có nói gì vào đấy mà bấm điện thoại di động nữa, sực nực mùi "thơm" . em nào chịu được vào đấy cũng giỏi thật đấy

Mà nói thật nhé, chả hiểu học sinh Việt Nam dùng di động để làm gì nữa, cứ đú theo nước ngoài ko hay đâu. Học sinh bên này vì nó đi học băng ô tô nhà xa, bố mẹ ko kịp đón nên nó phải có di động để gọi. Hơn nữa, chúng nó đi làm thêm nhiều, cần có điện thoại di động để liên lạc với boss, chứ ở VN làm cái quái gì mà cần di động, có thì để ở nhà thoai, đằng này lại còn mang đến trường bấm để khoe nữa, cơ bản đú thôi, tây chả ra tây, tàu chả ra tàu, loại đấy nói làm gì cho mệt xác l-)

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 29-11-2004, 07:41  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Hờ hờ...

Mọi người nghĩ xấu cho chữ "người lớn" thế?? Trang điểm, hút thuốc là đánh đồng cho "người lớn" á? Đồng ý là nhiều người lớn trang điểm, nhiều người lớn hút thuốc. Nhưng đây là mệnh đề một chiều, mệnh đề "suy ra" thôi, chứ không phải mệnh đề tương đương. Những kẻ tưởng rằng tập tọe vài trò thì được coi là người lớn, ấy mới cực là trẻ con.

Răng không đồng ý cho lắm với tiêu đề topic này, "đừng cố làm người lớn". Thấy ngứa mắt nhảy vào xem nên hiểu ra ý của bạn. Nhưng, xét cho cùng, "cố làm người lớn" thì có gì là xấu nào? Thế nào là người lớn? Người lớn thì thường đi cùng với trách nhiệm cũng lớn. Cho nên tập làm người lớn là tập cho mình tính trách nhiệm. Tốt quá đi chứ!

Trang điểm, hút thuốc, di động đều chỉ là những biểu hiện bên ngoài. Khi người lớn làm những việc này, phần lớn đều có những lí do của họ. Dù sao cũng đừng nhìn những biểu hiện này mà đánh giá một ai. Ngoài nước sơn ra, vẫn còn có gỗ.

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 29-11-2004, 17:46  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)

Chị Lisa nói thế cũng hơi quá. Công nhận là bọn nước ngoài chúng nó đi làm đi liếc gì đấy. Nhưng rõ ràng có những đứa Việt Nam, bố mẹ đi vắng cả ngày muốn liên lạc với con thì làm thế nào. Chí ít cũng phone cho nó được một phát xem nó ốm hay nó khoẻ, nó ở chỗ đông người hay ít người chứ.
Em nói thật, mẹ em cũng bảo dùng di động đi để còn liên lạc xem ăn uống thế nào. Chỉ cầm máy để mẹ gọi thôi hoặc có gì đột xuất thì gọi cho mẹ, không được gọi vớ vẩn tốn tiền. Thế nhưng em cũng xin luôn. Cầm cái đấy vào người thế nào cũng có những lời không hay. Chết mệt.

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 30-11-2004, 11:21  
interview

Nói gi thì nói.Tên chủ đề này tui phải nghĩ mất mấy ngày mới chọn dược đấy.Hợp lí cực kì luôn.Thử hỏi mọi nguời xem bi giờ vẫn còn đang tuổi đi học mờ,vội làm nguời lớn làm gì.Đời còn dài mà.
Còn mấy vụ gọi điện thoại của mấy bà.Tôi hỏi sao ko gọi lúc ngoài trường í mà lại gọi trong trường thế mất mĩ quan của trường KL di chứ.

Old 30-11-2004, 11:31  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)

sao lại mất mĩ quan thế? có gì xấu à?
Tui nghĩ topic nên để tên là "đừng cố bắt chiếc người lớn" thì hay hơn, đúng không? Chứ chị Răng nói đúng đấy chứ. Người lớn thì trang điểm, nhưng trang điểm chưa chắc là người lớn. Vì thế cố làm người lớn = sống có trách nhiệm hơn thì tốt còn cố bôi mấy cái chất hoá học vào mặt thì chả tốt tí nào.

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 02-12-2004, 19:02  
interview

tất nhiên là mất mĩ quan rồi.Điều đấy là đương nghiên mà.
Thử hỏi mọi người xem trường KL được người ta biết đến do đâu.Có phải chỉ là học giỏi thôi ko?Hay la con về đạo dức tốt..........Thế mà bây giờ lại có hs gọi điện thoại tự do thậm chí ngay cả trong lop học.Mọi người nghĩ thế nào?
Đúng!Trang điểm chưa chắc là người lớn.Nhưng, nó đã thể hiện một phần nào đó là bạn chăm chút đến mình hay noi cách khác ban đã trở thành một phụ nữ rồi đấy.
Cứ cho là bạn đã trở thành người lớn đi,liệu cậu có giúp dược gì cho mọi người một người lớn chưa?Đừng nói là vì cậu chưa có cơ hội để thể hiện nhé.Hãy thành thạt với bản thân thì hơn.

Old 05-12-2004, 18:10  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)

Khắt khe quá đấy. Xem cái nội quy trường mình đi, có được ra khỏi trường trong buổi học không mà đòi ra ngoài gọi điện chứ. Tất nhiên việc gọi trong lớp cũng là vi fạm nội quy roài, vì đó là làm việc riêng. Nhưng không được ra ngoài trường thì đành gọi ngoài hành lang, mà sợ bị soi như thế này đây thì đành chui vào wc chứ còn gi nữa
Còn việc giúp đỡ như một người lớn gì gì đoá thì tạm ngưng lại đi.
Đoạn này lạc đề rồi. Nếu muốn trở thành người lớn để giúp đỡ người khác thì là một mong muốn hoàn toàn chính đáng. Chỉ sợ chưa đủ sức giúp thôi.

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 07-12-2004, 09:56  

Phá sản!

chị thấy tốt nhất các em nên sửa tên topic này là đừng cố bắt trước làm người lớn chị và thậm chí cả chị răng cũng đâu đã được coi là người lớn nếu cứ suốt ngày giữ cái tính trẻ con này với lại chóng lớn thì cũng chóng già việc gì phải thế chị tuy lớn hơn các em 1 tuổi nhưng tính có khi còn tr5ẻ con hơn cả các em đấy . tất nhiên trước mặt các em chị cũng tỏ ra chững chạc hơn nhưng đấy không hề là bắt trước làm người lớn vì khi tỏ ra chín chắn hơn chị cũng phải nhận lấy cái trách nhiệm của người đi trước để làm gương cho các em còn những lúc bình thường chị cũng chơi đùa như các em thôi . hãy giữ cho tâm hồn luôn trẻ rồi dến một ngày nào đó các em sẽ tự nhận ra mình là một người lớn còn bây giờ chưa phải lúc
lovely_bunny is offline  

Old 03-01-2005, 17:06  
thutrang

trơì ơi! mọi người có tưởng tượng được không! nhìu girl trường chu văn an, đi học mà cứ như đi dạ hội ấy
chát phấn đầy mặt, có đứa mặt trắng bệch ra
đi giày cao gót cứ cọc cọc
đến hãi!
ghét nhất là trẻ con đi giày cao gót!

Old 03-01-2005, 22:11  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

Quote:
Không phải cứ bạn xinh là người khác thích bạn
Nhưng xinh thì tự tin hơn nhiều em ạ <<< Giải quyết khâu tự tin là chính thôi Con gái mới lớn cũng fải biết làm đẹp một chút chứ không thái quá là được
Witch_SM is offline  

Old 04-01-2005, 07:06  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Quote:
trơì ơi! mọi người có tưởng tượng được không! nhìu girl trường chu văn an, đi học mà cứ như đi dạ hội ấy
chát phấn đầy mặt, có đứa mặt trắng bệch ra
đi giày cao gót cứ cọc cọc
đến hãi!
ghét nhất là trẻ con đi giày cao gót!
Ôi zời, bọn Mỹ ko những đã đánh phấn son đi học mà trong lớp cũng ngồi mang son phấn ra chát.
À mà bọn Mỹ thì ít, bọn Nam Mỹ ấy mới gọi là tởm đi học gì mà chát phấn vào mặt nhìu đến mức da mặt mới da người khác nhau một trời một vực
Đến lớp thì cứ hun nhau chùn chụt trước mặt bao nhiêu là người
Tởm

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 05-01-2005, 13:59  
heo_con_to_mo

Đang nói chuyện Việt Nam lại nhảy sang Nam Mĩ có bị lộn ở đầu ko thế.So thế thì so làm rì mà học sinh Vn như thế thì trường Kl là trường tu roài.Đang nói là nói đến cuộc sống của học sinh Kl của cả Vn.Bạn lập ra topic này quá khắt khe việc mang di động và gọi di động đâu đến nỗi như bạn nghĩ nó có cái tiện của nó chỉ là người sử dụng nó là người thế nào thôi có đúng lúc đúng nơi hay ko thôi.Mà đúng là topic này nên sửa thành "Đừng cố bắt trước người lớn"

Old 05-01-2005, 16:07  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Bây h trẻ con càng ngày càng mất dậy..toàn đú theo anh chị,chả biết đua xe đâu..nhưng mà cứ mở mồm ra là.. :''Tối nay đi đua ko?''.. trời ạ..xe còn ko biết đi nữa là đua..chán

:X
dark_girl is offline  

Old 07-01-2005, 09:47  

Phá sản!

chậc chậc ... đua xa ... tệ nạn wá đi mất ... đua xe bằng mồm hả ... cũng hay ... cố bảo ai kể cho nghe roài về nói lại rằng em đua thế này nha' he he he
sheva is offline  

Old 07-01-2005, 18:13  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

mà bây h á..trẻ con còn dám cưa n`g lớn cơ..láo thế cơ mà..

:X
dark_girl is offline  

Old 08-01-2005, 09:32  

Phá sản!

ờ ờ cái vụ này có đays nhưng cụ thể là lớn bao nhiêu hơn bao tuổi chớ cứ nói là người lớn chẳng nhẽ lại hơn đến chục tuổi
lovely_bunny is offline  

Old 08-01-2005, 17:05  
mngoc10d8cva

uh giờ lên cấp 3 rui tui thấy tui ích kỉ hơn thấy mình khác hẳn trước kia dương như tôi đã thay đổi đến chóng mặt ....**

Old 08-01-2005, 17:47  
interview

Bây giờ thì con gái KL đã khiếp con trai còn khiếp hơn.Tệ nạn quá đi mất.

Old 10-01-2005, 22:01  
haroo

Chứng tỏ trường nào cũng có tệ nạn. Đánh nhau, hút thuốc, trang điểm bây giờ là mốt của học sinh hả mọi người? Thấy mà ghê

Old 11-01-2005, 08:36  

Phá sản!

không gọi là mốt được gọi là đú đởn thôi có đứa em thấy không hút được cũng cứ cố hút thấy nó ho sặc sụa nước mắt nước mũi giàn giụa thấy mà thương

*Chị bunny viết từ từ thôi nhá. Văn chương tuôn ào ào gõ nhầm hết cả
lovely_bunny is offline  

Old 26-01-2005, 19:08  
interview

hey!máy hỏng rồi à

Old 09-07-2005, 07:17  

Phá sản!

trông con gái ko trang điểm sẽ xinh hơn có, như thế sẽ rõ bộ mặt thật hơn và dễ đánh giá hơn,vì thế mà tui thích nhìn 1 cô gái vừa tắm xong(tất nhiên là có quần áo)vì lúc ấy trông cô ta sẽ nét nhuw SOny lúc ấy thì cấm lừa dc ai nhe!
bacyeucacchau2 is offline  

Old 09-07-2005, 07:20  

Phá sản!

Mà sao nhìn chung con gái bây h bị gói gọn trong 4 chữ(ai ngoại lệ xin miễn bàn)âu_kiêu_diêu_điệu.Đúng là ko thể nào hỉu nổi , nhìu bnạ đú quá ko nhận ra, mà con giá chửi bậy thì ko chấp nhận nổi , tuy rằng con trai chửi dc thì con gái cũng okie nhưng con gái mà chửi thì chẳng hay ho chút nào (ssss nhỉ!)

Old 09-07-2005, 07:21  

Phá sản!

oé sao chữ "xấu " của mình lại ra thế kia ?thật bực!

Old 22-07-2005, 15:08  

Phá sản!

Xin lỗi, tôi có thể tham gia được chứ.
Về vấn đề người lớn này cũng thật khó nói, thực ra thì trang điểm có thể là một tí, như chải tóc, hay những cái gì đại loại như thế, còn những cái khác nói chung là không nên (đi giầy cao gót, ép tóc, rồi đánh phấn loạn lên...), chính cái đấy làm mất đi cái tự nhiên của các bạn gái, nói thật nhé, các bạn tuy 16, 17 tuổi nhưng vẫn chỉ là những cô bé, không ai gọi các bạn là cô gái cả. Lại cả điện thoại nữa, thực ra chả có gì là xấu, nhưng đang giờ học các bạn gọi đi là không hay cho lắm. Các bạn trang điểm kĩ, rồi gọi điện thoại tự nhiên giữa giờ, cái đó chỉ thể hiện các bạn hoặc cố ra vẻ người lớn (cái này đúng đấy), nhưng cái chính là các bạn đua đòi, thích thể hiện. Đua đòi không hay đâu, nó sẽ làm cho các bạn ích kỉ thêm, rồi chạy theo những cái gọi là mốt, dần dần sa đoạ vào tệ nạn lúc nào không biết đâu.
cocsuibotmep is offline  

Old 22-07-2005, 15:25  

Phá sản!

KL$: 1.990

cái này lên án nhiều thứ những cũng có thứ hông đúng,di động hông có tội,nó là thứ liên lạc,giờ học bạn nên tắt đi thì hơn,như thía là con người lịch sự
vinhbietmauxanh is offline  

Old 22-07-2005, 15:26  

Phá sản!

Còn các cậu con trai, đánh nhau có thể một phần các cậu muốn thể hiện, cái này không hay, bởi chẳng ai ủng hộ các cậu cả, chẳng ai ngưỡng mộ các cậu cả, họ chỉ sợ, chỉ lảng tránh các cậu thôi. Nhưng phần còn lại, đó là cái mà các cậu cho là sự dũng cảm, bảo vệ danh dự, các cậu bị khích đểu, lập tức các cậu nghĩ đến chuyện trả thù, hoặc đánh tay đôi sòng phẳng, các cậu nghĩ thế là hay? Không đâu, cái đấy chỉ thể hiện các cậu dại dột, thiếu chín chắn, hay còn là sự hung hãn, cộc cằn, thô lỗ trong tính cách (cái này bao gồm chửi bậy liên tục đấy). Cậu cứ nhìn các bạn học giỏi, điềm đạm các cậu sẽ thấy họ được quý mến, tôn trọng, vị nể, còn đánh nhau, đó là thứ mà người đời sẽ đánh giá là chỉ dành cho hạng dân trí thấp trong xã hội (xin lỗi vì đã nói vậy nhưng đó là sự thật. Ngàn lần xin lỗi trước). Vì vậy đánh nhau là thứ mà các cậu con trai không bao giờ nên đụng vào.
cocsuibotmep is offline  

Old 22-07-2005, 15:36  

Phá sản!

Còn cái gọi là sống có trách nhiệm, chả lẽ cứ phải là người lớn thì bạn mới làm được? Các bạn hãy cố gắng học hành, làm việc nhà, ra ngoài bạn biết giúp đỡ người khác, biết vì người khác, thế đã là sống có trách nhiệm rồi. Tất nhiên sống vì mình không có gì là xấu cả, cái đấy luôn là cái đầu tiên, nhưng, ngoài đấy nữa bạn hãy vì những người xung quanh, cái đấy sẽ giúp cho cuộc đời bạn thêm phong phú. Bạn sẽ được thêm yêu mến, sẽ được họ giúp đỡ lại mỗi khi khó khăn, hơn tất cả bạn được tôn trọng, bạn có niềm tự hào, trong con mắt người đời các bạn mới đáng yêu làm sao. Tất nhiên nói là một chuyện, làm là một chuyện khác, nhưng các bạn hãy cố gắng để được như thế.
cocsuibotmep is offline  

Old 22-07-2005, 21:05  

Phá sản!

KL$: 1.694

chị ơi cho em hỏi là em khoá bao nhiêu ạ?
em có thấy ai đánh phấn son đâu?Mà em thấy là bi giờ muốn trẻ con lại còn chẳng được.... kệ, ai thích làm người lớn thì tuỳ!
10a10 is offline  

Old 23-07-2005, 08:14  

Phá sản!

Edit
Min_NA_rappa_4eva is offline  

Old 23-07-2005, 08:15  

Phá sản!

Edit

Old 26-08-2005, 11:35  

Phá sản!

ông Yuong Uno chửi bậy nhiều quá
lqh_a7 is offline  

Old 26-08-2005, 13:15  
_dt_

Anh Hùng ah!!
Sợ wá!!
Anh ơi,em có bài Dizz đấy ,để chìu này em post lên cho

Old 26-08-2005, 13:18  

Phá sản!

Thôi không pozt biết bạn ý là bạn của anh Hùng cầm trịch a8 là được rồi
Thử bật anh ý xem anh ý kéo cả trường mẫu giáo gần nhà đến fang mày đây sợ lắm

Old 26-08-2005, 13:20  
_dt_

Cầm trịch ah!!
Thế lại sợ wá!!
Anh Hùng ơi!!
Ngưỡng mộ anh wá

Old 26-08-2005, 13:21  
_dt_

Nói thẳng!!
Anh ghê wá!!

Old 26-08-2005, 13:23  

Phá sản!

Anh ý bản lắm
Em sợ anh ý lắm
Anh ý á cưa gái cũng giỏi lắm toàn cưa Lê, Huyền Trân úi giời ghê chưa bì thía nào được
Thôi em biết thân em chỉ yêu được Na thôi

Old 26-08-2005, 13:27  
_dt_

Tao cũng chỉ bít thía!!

Old 26-08-2005, 13:30  

Phá sản!

Ở đời phải biết mình là ai không nên bắt trước mọi người bon chen với đời
Bị người ta chen lấn kinh lắm

Old 26-08-2005, 13:30  

Phá sản!

Ở đời phải biết mình là ai không nên bắt trước mọi người bon chen với đời
Bị người ta chen lấn kinh lắm

Old 26-08-2005, 20:37  
X_girl

đây
nguyễn ngọc Hùng hả
Denny old dizz
Story about HKĐ
mời mọi người thưởng thức
http://www.soundclick.com/bands/pagemusic....m?bandID=370392
vô đây bài dizz HKĐ nha

Old 26-08-2005, 21:21  
inu_yasha89

đừng có post mấy cái thể loại này lên đây
mà thằng hùng có làm gì mày đâu hả Denny,làm gì mà chửi nó ghê thế
thừa phở,thích đi gây sự à

Old 26-08-2005, 21:27  
X_girl

keej tao
thick thi` bao admin di

Old 26-08-2005, 21:28  
inu_yasha89

anh em cùng lớp với nhau,khuyên tử tế,đừng vào topic A10 câu bài nữa,được chưa ???

Old 26-08-2005, 21:30  
X_girl

ok

Old 26-08-2005, 21:31  
inu_yasha89

ờ,thế có phải hay hơn ko

Old 26-08-2005, 21:33  

Phá sản!

Hôm nay là ngày đẹp trời
Chính vì thế hôm nay tao dizz bị hỏng

Old 26-08-2005, 21:35  

Phá sản!

Hôm nay là ngày đẹp trời
Chính vì thế hôm nay tao dizz bị hỏng

Old 26-08-2005, 21:38  
inu_yasha89

quả báo thôi,vô cớ đi dizz người khác thì bị hỏng là phải thôi
TRỜI CAO CÓ MẮT

Old 26-08-2005, 21:40  
X_girl

đâu phải vô cớ
thằng lqh chửi thằng uno trước đấy chứ

Old 26-08-2005, 21:44  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by inu_yasha89@26-08-2005 @ 21:38
quả báo thôi,vô cớ đi dizz người khác thì bị hỏng là phải thôi
TRỜI CAO CÓ MẮT
Troài troài
Để mai thu lại cho nó hay

Old 26-08-2005, 21:45  
X_girl

ok
lại đi
dizz à
:_

Old 26-08-2005, 21:52  

Phá sản!

DIZZ là gì Rap gang là gì
Tao không biết nhưng chung kết lại là tao muốn Đi in tiền măm măm

Old 26-08-2005, 23:39  
X_girl

sợ hãi thật

Old 27-08-2005, 07:24  
inu_yasha89

tao bảo thật nhé,mới rap thì đừng hát mấy cái thể loại này,chưa đủ trình đâu

Old 27-08-2005, 17:03  
_dt_

oài,*** hỉu gì luôn

Old 27-08-2005, 17:23  

Phá sản!

Xong đã thu song đang up lên
Cứ trờ đấy
Min NA đã ra ca khúc đầu tay đang up lên

Old 27-08-2005, 17:25  
loiloan

cho nghe cái nao` ?????

Old 27-08-2005, 17:30  

Phá sản!

con không thích nghe cái loại đấy đâu
Loại đây nghe điên điên lắm con ạh T_T

Old 27-08-2005, 17:37  
loiloan

ai bảo thế ?????????? con nghe được hay ko bố biết ah` ?????????

Old 27-08-2005, 20:53  
X_girl

edit

Old 27-08-2005, 20:57  

Phá sản!

!t mẹ mày không được đá đểu con gái tao

Old 27-08-2005, 21:02  
_dt_

Nhà tao giàu mà vẫn nghe đây này

Old 27-08-2005, 21:06  

Phá sản!

Tao cũng thía mày cũng thía thằng huy cũng thía
Toàn nhà đại gia cả
Toàn nghe đấy thôi
Cấm đá đểu

Old 27-08-2005, 21:11  
inu_yasha89

im mồm đê thằng Đức kia,ko phải nói thế đâu
đừng để tao bực lên,tao chửi đấy

Old 28-08-2005, 19:47  
_dt_

Quote:
Originally posted by Young_uno@27-08-2005 @ 21:06
Toàn nhà đại gia cả
Toàn nghe đấy thôi
Cấm đá đểu
Em đùa thế thui!!
nhà em giàu gì!!
Chỉ có các anh chứ..........

Old 28-08-2005, 19:53  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by _dt_+28-08-2005 @ 19:47--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (_dt_ @ 28-08-2005 @ 19:47)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-Young_uno@27-08-2005 @ 21:06
Toàn nhà đại gia cả
Toàn nghe đấy thôi
Cấm đá đểu
Em đùa thế thui!!
nhà em giàu gì!!
Chỉ có các anh chứ.......... [/b][/quote]
!t mẹ mày luôn đấy
Lại thích đá đểu àh

Old 28-08-2005, 20:01  
_dt_

Dạ,em xin lỗi các anh

Old 28-08-2005, 22:11  

Senior Member

đá nhau đê rồi bụp nhau luôn ặc ặc

Welcome to KLNet 6!
dark is offline  

Old 01-09-2005, 15:34  
_dt_

Mie!!
Thằng Đăng ah!!

Old 01-09-2005, 19:28  
inu_yasha89

từ bây giờ ko đá nhau nữa nhé

Old 01-09-2005, 20:25  
loiloan

tổ sư !!!!!!!!! khuyên chúng nó ko đá đểu còn chẳng xong !!!!!! ông Đăng còn thích gây sự ah` ???????? có thích bị cả bọn trói gô cho vào sở thú ko ???????

Old 01-09-2005, 20:35  
X_girl

đi iu zi

Old 01-09-2005, 21:03  
inu_yasha89

mày viết cái gì thế Đức
ko hỉu

Old 01-09-2005, 22:55  
_dt_

Thằng này toàn câu bài

Old 02-09-2005, 17:33  
X_girl

đi iu gi ko biết là gì à
tiếng anh đấy
viết 3 chữ đấy ra xem thành cái gì

Old 02-09-2005, 19:10  
inu_yasha89

thằng bệnh hết trò làm rồi à Đức ???

Old 03-09-2005, 21:46  
loiloan

chúng nó hết trò rồi!!!!!

Old 04-09-2005, 00:12  
inu_yasha89

mày nữa,tút đê,sao chuyện gì của anh em tao mày cũng có mặt góp ý là sao ????

Old 04-09-2005, 14:15  
loiloan

anh làm em hơi bị buồn đấy!!!!!!!!!!! thế thôi vậy !!!!!1

Old 04-09-2005, 22:09  
inu_yasha89

ừ,em làm sao thì mặc em,ko quan tâm

Old 05-09-2005, 10:31  
loiloan

mie. cai' thang`
anh em deo' gi`

Old 05-09-2005, 10:41  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Một lần nữa nhắc nhở các thành viên A8! Không chửi bậy và câu bài một cách vớ vẩn như thế nữa!
Đọc đến cuối trang ko hiểu nổi đây là chủ đề gì!

rockbaby is offline  

Old 05-09-2005, 10:44  
loiloan

the' ay' oi
to' ko phai? A8
dung` canh? cao' to' nha

Old 05-09-2005, 10:44  
loiloan

to' A10 ma`
xin ban. day'
ne? tinh` to' la` ban con Tam be'

Old 05-09-2005, 13:49  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Hơ!
Quên!
Sorry!
Lại nhé!
Một lần nữa nhắc nhở những ai đang viết bài ở đây! Đề nghị viết bài cẩn thận!

rockbaby is offline  

Old 05-09-2005, 16:00  

Senior Member

câu này mang tính đề nghị nhưng nó có 1 chút ẩn dụ là sự câu bài

Welcome to KLNet 6!
dark is offline  

Old 05-09-2005, 17:35  
inu_yasha89